Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 PhoneOne S901 - โฟนวัน
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 127 / เข้าชม: 350847
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : PhoneOne S901 - โฟนวัน
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 21:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ PhoneOne S901 - โฟนวัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/phoneone/s901.htm

Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 22:08  

ก็พอใช้ได้เหมือนกัน คุณสมบัติได้ขนาดนี้ ราคาเปิดตัวไม่แพงด้วย แต่ ram มันไม่น้อยไปหน่อยเหรอ? ผมว่า 128 mb น่าจะกำลังดีนะ เครื่องจะได้ไม่รวนด้วย แต่โทรศัพท์เฮาส์แบรนด์ทำได้ขนาดนี้ก็ถือว่าดีแล้ว แต่มันจะแข็งแรงมั้ยเวลาบิดไปบิดมา

ปล.เหมือน dopod ซักรุ่นนึงแต่ผมจำไม่ได้ละ เพียงแต่ตัวนั้นออกมานานแล้ว และราคาเปิดตัวก็โหดแพงพอสมควร มาเจอกับรุ่นนี้ราคาเปิดตัวห่างกันลิบลิ่ว
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 23:28  

เอาใจคนไทยมากมาก ..คีย์บอร์ดไทยใย pda หายาก ๆ .
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 08:57  

เวลาหมุนหน้าจอ ทำไมหน้าจอมันดันเป็นแนวตั้งอยู่ซะล่ะ
voravish
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 10:33  

ชอบยี่ห้อนี่จริงๆ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 13:15  

ท่าทางจะพกยากนิดหนึ่ง Confused
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 13:29  

เครื่องใหญ่มากกๆ
ME2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 14:43  

e_lle_z ผู้เขียน:
เอาใจคนไทยมากมาก ..คีย์บอร์ดไทยใย pda หายาก ๆ .

เห็นด้วยอย่างแรงครับ Very Happy
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 09:13  

เหมือนตัวเครื่องจะค่อนข้างใหญ่ไปนิดนะ
คุณสมบัติดีเลยตัวนี้ แต่อย่างที่ว่าแรมน้อยไปนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 13:37  

ไม่มีแฟลชชชชช Sad
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 15:23  

น่าใช้มากๆแต่ไม่รู้ว่าจะทนรึเปล่า สำหรับรุ่นนี้คล้ายกับของ i-mate รุ่น JASJAR เลยครับ
MazJI
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 16:52  

เห็นยี่ห้อนี้หลายตัวล่ะ ให้หน้าจอแค่ 65K เองอ่ะ น้อยมากๆๆ

ตอนนี้น่าจะเปน 262K ได้แล้วนะ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 19:22  

เจอแล้วๆรุ่นนี้เป็นของi-mate รุ่น K-JAR ครับ

ปิดฝาด้านหน้า
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 08:43  

เครื่องใหญ่แบบนี้คงต้องใส่กระเป๋าสะพายข้างแบบโน๊ตบุคเล้กๆมั่งเนอะ
ararr
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 11:03  

หย่ายมั๊กๆ เลย พกไปไหนเอาไว้ทุบหัวได้เลย Very Happy
poom076
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 19:04  

Very Happy โดนใจวัยทำงานอย่างผมมากๆๆๆๆครับ
กะลังเบื่อแบบเก่าๆๆพอดีเลย Twisted Evil
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 00:54  

วัสดุทนมั้ยอ่ะ
Gaunteen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 17:23  

หญ่ายมาก ๆ เลย เหอะ ๆ ราคาเปิดตัวไม่ถึง 18000 นี่นา ขายแล้วนี่ครับ
nbanlang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2007 10:26  

ในสเปค ไม่เห็นบอกว่ารองรับ EDGE..
แล้วตกลง มันรองรับป่าว....
ถ้าไม่ เสียดายมาก...
ถ้ารองรับ สอยแน่..
abaaba
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 00:25  

เหมือนกับเอากระเบื้องมาแนบหู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 21:43  

เครื่องนี้มีดีที่ความเสียวของเจ้าของครับผม ดแล้วระแวงว่าสายที่ต่อกับจอมันจะขาด เสียวจริงๆ Sad
อ่านะzDjATWORK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 22:10  

ก้อของ i-mate เนี่ยแหร่ะครับ เพราะแบตก้อ i-mate แต่ว่ามันก้อมีคุณภาพนะ เพาะว่ามันเปนของเนเธอร์แลนด์ง่ะ (อันนี้อ่านมา)
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
หัวข้อ : ไม่มีใครเลียนแบบใครหรอก
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 15:42  

รูปทรงอันเดียวกัน ถ้าจะบอกว่าอันนี้เหมือนอันโน้น.. หรืออันโน้นเหมือนอันนี้ คงจะบอกไม่ได้
เพราะผลิตภันฑ์พวกนี้เขาจ้างโรงงานที่ผลิตมาจากที่เดียวกัน ซึ่งมาจาก Model เดียวกัน แค่แปะยี่ห้อของใครของมันเท่านั้น หรือใส่ระบบปฏิบัติการของใครของมันเท่านั้น
เรื่องคุณภาพวัสดุ มันเลยเป็นคุณภาพเดียวกัน
สรุป--ไม่มีใครเลียนแบบใครหรอกครับ ไม่ต้องสงสัย Laughing
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เบื่อ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 18:27  

เบื่อคนที่ชอบบอกว่ารูปทรงนี้เหมือนย้อห้อนั้นยี่ห้อนี่ จิงๆ (เพราะจิงๆผมก็รู้ แล้วรู้แล้วก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรขึ้นมา โดยเฉพาะรุ่นที่ไม่ได้มีขายในเมืองไทยด้วยแล้ว พอเหอะ...) ที่เข้ามาดูกระทู้ก็หวังอยากจะได้ข้อมูลอะไรที่มันมีประโยช์นกว่านี้หน่อย...

ที่เป็นงี้เพราะเจอมาหลายกระทู้มากกกกกก บางกระทู้ถึงกับทะเลาะกันเองเพราะเรื่องเนี่ย

เพราะคิดว่ามือถือดีไซด์มันก็ตามตลาดกันทั้งนั้นและ ถ้าแหวกแนวไปแล้วไม่work มันก็ไม่มีคนซื้อใช้หรอก....
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เบื่อ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 04:29  

Bikk ผู้เขียน:
เบื่อคนที่ชอบบอกว่ารูปทรงนี้เหมือนย้อห้อนั้นยี่ห้อนี่ จิงๆ (เพราะจิงๆผมก็รู้ แล้วรู้แล้วก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรขึ้นมา โดยเฉพาะรุ่นที่ไม่ได้มีขายในเมืองไทยด้วยแล้ว พอเหอะ...) ที่เข้ามาดูกระทู้ก็หวังอยากจะได้ข้อมูลอะไรที่มันมีประโยช์นกว่านี้หน่อย...

ที่เป็นงี้เพราะเจอมาหลายกระทู้มากกกกกก บางกระทู้ถึงกับทะเลาะกันเองเพราะเรื่องเนี่ย

เพราะคิดว่ามือถือดีไซด์มันก็ตามตลาดกันทั้งนั้นและ ถ้าแหวกแนวไปแล้วไม่work มันก็ไม่มีคนซื้อใช้หรอก....

ก้อเป็นOemนี่ผมบอกเพื่อที่จะได้เปรียบเทียบคุณภาพได้ คือมันไม่ได้เหมือนแต่คือยี่ห้อนั้นจริงแต่นำมาตีตราเป็นแบรนตัวเอง เรียกว่าhousebrand รู้ไว้จะได้ตัดสินใจถูกว่ายี่ห้อที่เค้าเอามาตรีตรามีคุณภาพแค่ไหน เช่นimobile310 จ้าง hier ทำคุณภาพเลยต่ำกว่าของรุ่น602ที่เป็นของInnostream Evil or Very Mad Mad
0-0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เบื่อ
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 08:56  

yuppiekabb ผู้เขียน:
Bikk ผู้เขียน:

ก้อเป็นOemนี่ผมบอกเพื่อที่จะได้เปรียบเทียบคุณภาพได้ คือมันไม่ได้เหมือนแต่คือยี่ห้อนั้นจริงแต่นำมาตีตราเป็นแบรนตัวเอง เรียกว่าhousebrand รู้ไว้จะได้ตัดสินใจถูกว่ายี่ห้อที่เค้าเอามาตรีตรามีคุณภาพแค่ไหน เช่นimobile310 จ้าง hier ทำคุณภาพเลยต่ำกว่าของรุ่น602ที่เป็นของInnostream Evil or Very Mad Mad

ผมว่าดีแล้วแหละครับ เปรียบเทียบให้เห็นกันไปเลย
•MAX•
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 20:59  

มีสอยแน่ๆ Laughing
ฝันที่หายไป
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : ยังสงสัย
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 14:51  

ในหนังสือเคยอ่านเจอมี TV on Mobile ด้วย คืออะไรครับ ดูทีวีได้หรือเปล่า
ฝันที่หายไป
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : ยังสงสัย
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 14:55  

อีกนิดครับ คือสามารถดู TV ได้เลย หรือต้องโหลดโปรแกรมลงเครื่องก่อนถึงจะดูได้ครับ
ช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ...
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 10:18  

ราคาถูกครับ และเทียบสเปกได้กับรุ่นราคา 35000 กว่าๆ

แต่จะมีเมนูไทยหรือเปล่าไม่แน่ใจ
beingbear
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 21:22  

มีใครใช้อยู่บ้างครับ วันนี้ไปเห็นที่งานของ Power Buy ที่ Central world ราคา 8999 บาท ครับ แถม เมม 1 GB น่าสนใจทีเดียว แต่อยากหาข้อมูลเพิ่มเติมเพราะพึ่งซื้อมือถือไปเมื่อสองเดือนที่แล้ว เหอๆๆๆๆๆ ชอบตรงที่น่าจะแชทและพิมพ์งานเล็ก ๆ น้อย ๆ ได้ง่าย เหอๆๆๆๆ

ใครใช้อยู่แนะนำด้วยครับ
bc450321
Year's Star

หัวข้อ : คุ้มค้าเม็ดเงินครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 19:48  

ผมซื้อมาแล้วครับ ผมก็ว่ามันใหญ่นะครับ ถ้าใครคิดจะใส่กระเป๋ากางเกงจบครับ เพราะพี่แกแถมซองหนังมาให้ด้วยแต่เหมาะกับเราวัยทำงานครับ (ไม่ได้เดินไปไหนนั่งที่โต๊ทำงานทั้งวัน) เป็นสีดำด้านที่ดูดีมากครับ ที่แรกคิดว่า Phone One คงทำเหมือนกับของจีนแดง แต่พอได้สัมผัสกับเนื้อวัสดุแล้วผมบอกได้เลยว่า คุ้มกับราคามาก เคยใช้ N72,N70,SE-W800 มามันก็เดิม ๆ น่ะครับก็ซัดมัน PDA Phone เลย ถึงจะเป็นแบรนด์ของประเทศไทยเราเองก็ไม่เป็นไร ภูมิใจครับ ไทยช่วยไทยร่วมใจประหยัดครับ(ตรงไหนวะเนีย) เพราะถ้า Spec นี้ Inter Brand หมื่น UP แน่นอนครับพี่น้องครับ
naiberm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คุ้มค้าเม็ดเงินครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 15:28  

bc450321 ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้วครับ ผมก็ว่ามันใหญ่นะครับ ถ้าใครคิดจะใส่กระเป๋ากางเกงจบครับ เพราะพี่แกแถมซองหนังมาให้ด้วยแต่เหมาะกับเราวัยทำงานครับ (ไม่ได้เดินไปไหนนั่งที่โต๊ทำงานทั้งวัน) เป็นสีดำด้านที่ดูดีมากครับ ที่แรกคิดว่า Phone One คงทำเหมือนกับของจีนแดง แต่พอได้สัมผัสกับเนื้อวัสดุแล้วผมบอกได้เลยว่า คุ้มกับราคามาก เคยใช้ N72,N70,SE-W800 มามันก็เดิม ๆ น่ะครับก็ซัดมัน PDA Phone เลย ถึงจะเป็นแบรนด์ของประเทศไทยเราเองก็ไม่เป็นไร ภูมิใจครับ ไทยช่วยไทยร่วมใจประหยัดครับ(ตรงไหนวะเนีย) เพราะถ้า Spec นี้ Inter Brand หมื่น UP แน่นอนครับพี่น้องครับ

ผมก็ซื้อมาใช้ครับ ข้อดีมีหลายข้อครับ ถูก คุ้มค่าเงิน S901 PhoneOne
ซื้อมาเกือบ 1 เดือน ครับ ผมโชคดี ค่อนข้างซื้อมาฟลุ๊กๆ ของใหม่ ราคา 6500 บาท
แต่ห้ามถามว่าได้มาอย่างไร เพราะมัน ฟลุ๊กมากๆ หาไม่ได้อีกแล้ว
ส่วนใหญ่ต้องมาหาโปรแกรมสนับสนุนเอง หากเลือกโปรแกรมเสริมมาใส่ดีๆ
เพื่อนๆที่ใช้ i-phone, HTC Touch, Touch Dual ยังอายเลยครับ
ผมชอบความใหญ่ของเครื่อง ตรงที่ Keyboard ครับ มือเดียวทำงานได้เลยครับ
เข้า Web กด www......... ได้เร็วกว่านักหนา ไม่ต้องมาดูตัวเล็กๆแล้วค่อยๆจิ้ม
แต่มีปัญหากับเครื่องนี้ อยู่จุดนึง ยังหาคำตอบไม่ได้ ถามช่างที่ศูนย์ MFA
ก็ยังไม่ได้คำตอบเช่นกัน คือ วิธี Hard Reset โดยไม่ต้องเข้า Reset ในโปรแกรม
แต่ใช้วิธีกดปุ่มหลายๆปุ่มเหมือนเครื่อง PDA อื่นๆ ช่างที่ศูนย์บอกว่าทำไม่ได้
มีอยู่ครั้งนึง ผมไปใส่โปรแกรม Up Speed ของ CPU OMAP ปรากฎว่าเครื่อง Hang
ข้างที่หน้า Windows เข้าโปรแกรมไม่ได้ Soft Reset ก็ไม่ Work
ลองกดปุ่มหลายปุ่มแล้ว Reset เลียนแบบวิธีของทุก Brand ที่มีใน web ก็ไม่ work
สุดท้ายก็เลยเอาเข้าศูนย์ ช่างใช้เวลาโหลดโปรแกรมประมาณ 1 ชั่วโมง ก็กลับมาปกติ
ผมขอโปรแกรม ทาง MFA ก็ไม่ให้ บอกเป็นลิขสิทธิ์ ตอนนี้ก็เลยยังหวั่นอยู่เวลาลงโปรแรมใหม่ๆแปลกๆ กลัวต้องวิ่งเข้าศูนย์อีก ใครรู้วิธีช่วยบอกทีครับ จะเป็นความกรุณาอย่างสูง
famekub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ซื้อที่ใหนคับ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 11:56  

อยากได้เเต่ม้ายรู้ซื้อที่ไหนงับ

ใครรู้บอกที่งับ Question Question Question Question Question Neutral Twisted Evil
pan_20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้ฟรีแต่..เสียค่า๓ษีนิดหน่อย
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 13:58  

ครับ..ผมได้มาแบบส่งชิงโชคนะครับ ทายบอลยูโรน่ะครับ และเป็นคนยะลา เพื่อนๆคิดว่าคุ้มไม่ที่จะต้องไปเอา เมื่อเปรียบกับค่าโดยสารกับราคาเครื่อง ช่วยบอกผมที :( :(
prinm
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ตอนนี้ซื้อที่ใหนคับ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 01:12  

famekub ผู้เขียน:
อยากได้เเต่ม้ายรู้ซื้อที่ไหนงับ

ใครรู้บอกที่งับ Question Question Question Question Question Neutral Twisted Evil

ขายต่อครับ เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงเดือนครับ พอดีมันไม่ค่อยเหมาะกับงานที่ใช้เท่าไหร่ครับ 8000 บาทครับ สนใจโทรมานะครับ /0816586573 แบงค์
Cute_deaR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .......
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 11:58  

อยากถามผู้ใช้น่ะคะ ว่าเป็นงัยบ้าง มีข้อสียเด่นเด่นอะไร ใช้งานลำบากรึป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 23:19  

ถามคนขาย หรือ คนใช้งานอยู่ ครับ ตกลงมันมี edge หรือเปล่าครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 15:21  

Anonymous ผู้เขียน:
ถามคนขาย หรือ คนใช้งานอยู่ ครับ ตกลงมันมี edge หรือเปล่าครับ

เนื่องจากเป็นwm6.0จึงทำให้
มีedgeครับ ใช้อยู่ครับเครื่องนี้การใช้งานวินโดว์ได้คล่องตัวมากเนื่องจากมีปุ่มที่จำเป็นให้มาครบหมดไม่ว่าจะเป็นโหมดปกติแนวตั้งหรือกางคีย์บอร์ดออกมา
เล่นอินเตอร์เน็ตได้คล่องตัวมากๆ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .......
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 15:48  

Cute_deaR ผู้เขียน:
อยากถามผู้ใช้น่ะคะ ว่าเป็นงัยบ้าง มีข้อสียเด่นเด่นอะไร ใช้งานลำบากรึป่าว

เอาข้อที่ไม่ค่อยดีก่อนแล้วกันครับ
อย่างที่โพสไปนะครับ
-เนื่องจากขนาดใหญ่พอควรจึงทำให้ไม่เหมาะสำหรับคนที่มีโทรศัพท์ 2 เครื่อง ซึ่งผมก็มี-*-
จึงทำให้ต้องพกทีล่ะเครื่อง(k550/กะไอตัวนี้)
- ขนาดซีพียูและรอมแรมในเครื่องน้อยไปนิดครับทำให้ลงโปรแกรมเยอะๆผมลงไป17ตัวรวมเกมด้วย แล้วจะเกิดปัญหาช้าๆอืดๆค้างๆบ้างครับ เต่ถ้าใช้เดิมๆตามที่โรงงานลงมาให้ก็จะลื่นไหลมากครับเพราะ wm6 สามารถจัดการทรัพยากรเครื่องได้ดีพอควร
-วัสดุตัวเครื่องซึ่งเคลือบด้วยยางบางท่านอาบอกว่ามันดูดีหรูหราและจับถนัดไม่ลื่นไหล
เป็นรอยยากครับ อันนั้นผมก็ยอมรับครับ แต่เวลาเช็ดทำความสะอาดนี่สิครับยากเหลือเกินและด้วยความที่เป็นยางทำให้ฝุ่นเล็กๆติดเครื่องง่ายจัง
-ไม่มีgps ะบบนำร่องผ่านดาวทียม
-แบตถ้าสแตนบายจะอึดใช้ได้ครับแต่ถ้าเปิดไวไฟล่ะก้อลดฮวบๆ
-การลงโปรแกรมบางตัวที่ไม่ได้มีการเช็กปลั๊กอินจะทำให้ใช้คีย์บอร์ดไทยไม่ได้
แต่สามารถใช้จาก วิชวลคีย์บอร์ดแทนได้
-กว่าจะหาซองผ้าใส่ได้

ส่วนข้อดีครับ
-wm6profress ลื่นไหลกว่า wm5 อย่างเห็นๆได้ครับ
-คีย์บอร์ดสกรีนไทยในตัวลงมาให้เสร็จสรรพลดความยุ่งยากให้คนไม่ค่อยถนัดการลงโปรแกรม
-จอทัชสกรีนขนาดมาตรฐานครับ 2.8
-ปุ่มต่างๆสามารถแทนการใช้งานทัชสกรีนได้อย่างลงตัว
-ปุ่มคีย์บอร์ดจับได้ถนัดมากๆ
-ความรอบคอบในการออกแบบ
เช่นเวลาออกจาก Gprs/edge สามารถกดปุ่มวางสายเพื่อตัดการเชื่อมต่อได้เลย
หรือกดปุ่มปิดเครื่องเพื่อดับจอ ประหยัดแบตและล็อกจอได้ทันที
การปรับหมุนจอหลังจากที่กางคีย์บอร์ดและพับกลับ
ลำโพงสนทนาที่ดังออกทั้งสองด้านจอเล็กและจอใหญ่
-งานประกอบที่แน่นหนาครับ
-การเชื่อมต่อที่ครบครันทั้ง gprs / edge /wifi น่าจะมี3gเผื่อไปด้วยเลยอิอิ
-สามารถเล่นอินเตอร์เน็ตได้ดีเยี่ยม
-ลำโพงคูสโตริโอครับให้เสียงที่ดังใช้ได้เลยครับ
-พิมพ์งานได้อย่างดี msword excel
-สามารถ ลง htc home และโปรแกรม touch commander ได้ สามารถใช้งานได้เหมือน
htc touch เลยทีเดียว
-กล้องก็ถือว่าชัดพอควรถ้าไม่เทียบกับSEของผมอ่ะนะ

อยากรู้ไรเพิ่มเติมก็ถาม

ถ้าความเห็นส่วนตัวผมชอบเครื่องนี้มากๆการพกไม่ได้สองเครื่องนี่สิปัญหา เพราะปกติผมใส่เป๋าเกงเนี่ยเครื่องเดียวก็แย่แระครับ

อุปกรณ์ที่ให้มานะครับ
ตัวเครื่อง 1
แบต 1
สไตลัส 2
หูฟัง1 ขนาด2.5 มม.
ที่ชาร์จ 1
สายดาต้า มินิยูเอ็สบี 1
ซองหนัง 1
การ์ด microsd kingmax 1 กิ๊ก 1
คู่มือ 1
ควิ๊กไกด์ 1
ซีดี 1
pan_20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 15:00  

รุ่นนี้ดูที่วีได้รึเปล่าครับ ช่วยตอบที
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 02:37  

pan_20 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดูที่วีได้รึเปล่าครับ ช่วยตอบที

ถ้าดูฟรีทีวีแบบอะนาล็อกแบบมือถือจีนก้อคงไ่ม่ได้ครับ
แต่่ถ้าดูผ่ายนเครือข่ายหรือพวกiptvล่ะก้อดูได้ครับ

ผมใช้ซิมเน็ตซิมของ one2call ดูได้พรีผ่านเว็บของ dooplus ครับ
Cute_deaR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..............
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 15:44  

ไปดูที่ร้านเทเลวิซ สาขาท่าศาลา นครศรีธรรมราช

พนักงานบอกว่าอย่าซื้อรุ่นนี้เลย เล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปหรอก

ตอนแรกก็งงนะ ลูกค้าต้องการรุ่นนี้แต่พูดจะไม่ให้ซื้ออยู่นั่นแหละ เซ็งจริง

แต่ยังงัยก็ยังอยากใช้รุ่นนี้อยู่ ไม่เปลี่ยนใจหรอก แต่ตอนนี้หาที่ซื้อ ที่ลองใหม่ก่อน

มันต้องสั่งอย่างเดียว ไม่มีเครื่องให้ลองเล่นเลย ไปร้านเทเลวิซสาขาไหนก็ไม่มีรุ่นนี้เลย

น่าเบื่อรอบที่สอง แม้แต่ model ก็ยังไม่มีให้ดู เฮ้อ อยากได้ อยากได้ อยากได้ อยากด๊ายย
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..............
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 19:22  

Cute_deaR ผู้เขียน:
ไปดูที่ร้านเทเลวิซ สาขาท่าศาลา นครศรีธรรมราช

พนักงานบอกว่าอย่าซื้อรุ่นนี้เลย เล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปหรอก

ตอนแรกก็งงนะ ลูกค้าต้องการรุ่นนี้แต่พูดจะไม่ให้ซื้ออยู่นั่นแหละ เซ็งจริง

แต่ยังงัยก็ยังอยากใช้รุ่นนี้อยู่ ไม่เปลี่ยนใจหรอก แต่ตอนนี้หาที่ซื้อ ที่ลองใหม่ก่อน

มันต้องสั่งอย่างเดียว ไม่มีเครื่องให้ลองเล่นเลย ไปร้านเทเลวิซสาขาไหนก็ไม่มีรุ่นนี้เลย

น่าเบื่อรอบที่สอง แม้แต่ model ก็ยังไม่มีให้ดู เฮ้อ อยากได้ อยากได้ อยากได้ อยากด๊ายย

พนักงานขายแตล่ะคนก็คงมีสปอนเซอร์แต่ล่ะยี่ห้อไม่เหมือนกัน
มีเหมือนกัน พี่ผมจะซื้อ n81 พนักงานก็เชียร์ให้ซื้อแต่ wellcom
บอกโรงงานแหล่งเดียวกัน(จีน) พอจะซื้อก็บอกไม่มีเชียร์แต่ยี่ห้อนี้เล่นเอางงเลย
ลองดูที่ศูนย์ MFA ดูนะครับเพราะเครื่องนี้เป็นเครื่องที่ทาง MFAจำหน่ายและรับประกัน
ฟรุตจินโพ ซามูไรG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนสอบถาม ซัก2ข้อครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 12:19  

1.การโทรออกจากรายชื่อที่มีอยู่ (โดยไม่ใช้ stylus หรือคีบอร์ด) ยุ่งยากมั้ยครับ
(ผมโหลดคู่มือภาษาอังกฤษมาดูแล้ว แต่แจ้งไว้ไม่ละเอียด)

2.ใส่ การ์ดได้สูงสุด กี่ กิ๊ก ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อ้างถึง:

ผมไปเทเลวิชในห้าง ถามว่ามีโฟนวันมั้ย เขาบอกว่าไม่มี
ก็งงๆอยู่ เห็นบอกในเวบว่ามีขายที่ร้านนี้

คงเพราะไปเจอพนักงานของยี่ห้ออื่นอย่างที่ คุณyuppiekabb บอก

ที่shopใหญ่ มีขายครับ ลองโทรถามcallcenter(กดCoolเขาดูก่อนก็ได้ ว่ามีของอยู่ในสต๊อกเปล่า
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนสอบถาม ซัก2ข้อครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 18:59  

ฟรุตจินโพ ซามูไรG ผู้เขียน:

1.การโทรออกจากรายชื่อที่มีอยู่ (โดยไม่ใช้ stylus หรือคีบอร์ด) ยุ่งยากมั้ยครับ
(ผมโหลดคู่มือภาษาอังกฤษมาดูแล้ว แต่แจ้งไว้ไม่ละเอียด)

2.ใส่ การ์ดได้สูงสุด กี่ กิ๊ก ครับ

1.คือว่าถ้าเกิดคุณฟรุตจินโพ ซามูไรG หมุนจอมาโดยที่เอาจอใหญ่ออกมาด้านนอกก็สามารถใช้งานได้เหมือน PDAโฟน ทั่วๆไปครับ
สามารถใช้งานโดยไม่ต้องกางคีย์บอร์ดออกก่อน
ส่วนถ้าถามว่าจะใช้งานได้โดยไม่ต้องใช้ สไตลัสนั้นก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้ปุ่มซอฟคีย์ที่ให้มาชำนาญแค่ไหน
แต่ถ้าจะหารายชื่อนี่ก็อีกเรืื่่องเพราะถ้าคุณไม่กางคีย์บอร์ดออกมาแล้วก็
จะต้องใช้สไตลัสจิ้มหารายชื่อจากในวิชชวลคีย์บอร์ดอยู่ดีครับ
ก็แล้วแต่ความถนัดถ้าจะให้แนะนำก็ลองหาโปรแกรมลงเพิ่มเอาครับ
2.เมมนี่ผมไม่แน่ใจเพราะตอนนี้กล่องและคู่มืออยู่ที่อีกบ้านนึง แต่เท่าที่ผมลองหาๆข้อมูลดูสเปกก็คงสูงสุดไม่เกิน2-4 GB แน่ๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 04 Aug 2008 10:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เจอข้อมูลมา
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 21:41  

อ่านะzDjATWORK ผู้เขียน:
ก้อของ i-mate เนี่ยแหร่ะครับ เพราะแบตก้อ i-mate แต่ว่ามันก้อมีคุณภาพนะ เพาะว่ามันเปนของเนเธอร์แลนด์ง่ะ (อันนี้อ่านมา)

อื้มวันนี้ไปอ่านเจอในเว็บของ i mate มาเห็นว่า i mate เป็นยี่ห้อที่มีสำนักงานใหญ่อยู่ที่ ประเทศดูไบ และมีบริษัทลูกข่ายอีกมากมายในออสเตเลีย เนเธอแลนด์ ในโซนยุโรป และสหรัฐอาหรับอิมิเรต

ซึ่งรุ่นนี้ s901 ที่ แน่ๆเป็นประเทศจีนไม่แน่ใจว่ามาจากโรงงานที่ใด ซึ่ง i mate มีทีท่าว่าจะเอาไปขายเหมือนกันแต่ยกเลิกไป ท่าทางโฟนวันจะสานต่อจากทางโรงงานที่ผลิต
โชคดีของคนไทยที่มีโอกาสได้เครื่องสเปกประมาณนี้ในราคาระดับนี้ไว้ใช้งานนะผมว่า

ผิดพลาดเรื่องความถูกต้องต้องขออภัยครับพอดี
ไม่ค่อยแข็งแรงเรื่องภาษาอังกฤษเท่าไหร่อ่านมาได้เท่านี้
shinapat000
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนสอบถาม ซัก2ข้อครับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 16:53  

[quote="ฟรุตจินโพ ซามูไรG"]1.การโทรออกจากรายชื่อที่มีอยู่ (โดยไม่ใช้ stylus หรือคีบอร์ด) ยุ่งยากมั้ยครับ

[quote]ไปดูที่ร้านเทเลวิซ สาขาท่าศาลา นครศรีธรรมราช

พนักงานบอกว่าอย่าซื้อรุ่นนี้เลย เล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปหรอก [/quote]

ผมไปเทเลวิชในห้าง ถามว่ามีโฟนวันมั้ย เขาบอกว่าไม่มี
ก็งงๆอยู่ เห็นบอกในเวบว่ามีขายที่ร้านนี้

คงเพราะไปเจอพนักงานของยี่ห้ออื่นอย่างที่ คุณyuppiekabb บอก

ที่shopใหญ่ มีขายครับ ลองโทรถามcallcenter(กดCoolเขาดูก่อนก็ได้ ว่ามีของอยู่ในสต๊อกเปล่า[/quote]ผมก็เห็นเเต่เขาไม่ได้บอกว่าไม่มีตอนนั้นผมไปที่ บิ๊กซีราชดำริเขายังเเนะนำเลยงับ เย้เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจาไปซื้อรุ้นนี้เเล้ว
838Pro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 21:28  

อ้างถึง:
ลองกดปุ่มหลายปุ่มแล้ว Reset เลียนแบบวิธีของทุก Brand ที่มีใน web ก็ไม่ work
สุดท้ายก็เลยเอาเข้าศูนย์ ช่างใช้เวลาโหลดโปรแกรมประมาณ 1 ชั่วโมง ก็กลับมาปกติ
ผมขอโปรแกรม ทาง MFA ก็ไม่ให้ บอกเป็นลิขสิทธิ์ ตอนนี้ก็เลยยังหวั่นอยู่เวลาลงโปรแรมใหม่ๆแปลกๆ กลัวต้องวิ่งเข้าศูนย์อีก ใครรู้วิธีช่วยบอกทีครับ จะเป็นความกรุณาอย่างสูง

ผมพึ่งจะซื้้อมาใช้ ตอนลดราคา 8990 บาทได้ phoneone S101 มาเป็นของแถม ค้นเน็ตดูวิธี hard reset คือ
ปิดเครื่องก่อน (ไม่ใช่ปิดใน mode Stand-by) โดยกดปุ่มเปิด-ปิด ด้านข้างไว้ประมาณ 3-5 วินาที แล้วเครื่องจะถาม ให้ตอบ "Yes"
(Switch the phone off. Not stand-by, but completely off.)
แล้วกด 3 ปุ่มพร้อมกัน คือ ปุ่มกล้อง ปุ่มโทรออกสีเขียว และปุ่ม Power (เปิดและปิดเครื่อง)
(Then, press and hold the Camera button, the green Call button, and the power button. Your phone should reset.)

รุ่นนี้ใช้ได้ดีครับ ความเร็ว การตอบสนอง ดีกว่า dopod 838pro ที่ผมซื้อมา ราคาสามหมื่นนะครับ ชอบที่มีkeyboard ใหญ่ พลิกหน้าจออัตโนมัติ ไม่กินแบตฯใช้ได้สองสามวันได้สบายต่อการชาจต์ไฟหนึ่งครั้งเลยครับ
SS2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 16:17  

ซื้อที่ไหนอ่ะคับที่แถม S101 แล้วพอจะทราบไหมว่าหมดโปรยัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 20:29  

พี่ที่รุ็้จักกันซื้อมา 9000 กว่าๆๆ ใหญ่ หนา
แต่ก็น่าใช้ ตรงมีแป้น
838Pro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 23:25  

ผมซื้อมาวันที่ 5 ส.ค. นี้เอง พอดี ไปที่ ฟิวเจอร์รังสิต มีงานและมีตัวโชว์ให้ลองเล่นดู ผมซื้อS501 แถม S101 ในราคา 10990 บาทด้วย และ รุ่น S901 แถม S101 ในราคา 8990 บาท กว่าจะตัดสินใจซื้อก็ลังเลพอสมควร เพราะไม่แน่ใจในแบรนหรือยี่ห้อนี้เลย แต่หลังจากลองใช้ดูแล้ว 1-2 วัน ผมแนะนำให้เพื่อนไปซื้ออีก แต่ไปที่ Telewiz ที่เซนทรัลปิ่นกล้า (เป็นห้องเดียว) ได้ S901 แถม S101 ในราคา เดียวกัน เขาบอกว่าได้รับมาที่ร้าน หนึ่งชุด ผมว่าต้องลองถามดูนะครับ เขาไม่ได้ตั้งโชว์ไว้
ใช้แล้วประทับใจมากนะครับ ไม่รู้ว่าทำไมบริษัทไม่ทำการประชาสัมพันธ์เลย ของดีราคาไม่แพง ของดีในยี่ห้อ i-mate
S901 คือ I-Mate K-JAR (http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=648)
S101 คือ I-Mate SPL (http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=622)
S501 ที่พบเป็น Fly PC200 (http://www.fly-phone.com/smartphones/pc200/)
ราคานี้ทำให้ผมไม่ต้องเสียเงินสามหมื่นได้แค่PDAphone หนึ่งเครื่องนะครับ แต่สองหมื่นได้มาสี่เครื่อง (PDA PHONE 2+ SMART PHONE 2) จากที่เคยตั้งใจจะซื้อ smart phone มาลองใช้ราคาประมาณเครื่องละหมื่น ซึ่งก็ยังไม่ได้ซื้อ แต่ตอนนี้ได้มาเป็นของแถม ถูกใจมากครับ[/list]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 18:58  

เพื่อนคุณซื้อมาวันที่เท่าไหร่ครับที่เซ็นทรัลปิ่น ผมซื้อมาวันที่ 9 สิงหาคม 2551 ที่ร้านเทเลวิสพาต้าปิ่น แต่ว่าเครื่องของผมมีปัญหา คือ rom 128 mb. ตามสเปกที่ระบุไว้ปรากฎว่าในตัวเครื่องเมื่อเช็คดูแล้วมีแค่ 41.78 mb.(start >settings>system>about) Evil or Very Mad
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 00:03  

เพื่อนคุณซื้อมาวันที่เท่าไหร่ครับที่เซ็นทรัลปิ่น ผมซื้อมาวันที่ 9 สิงหาคม 2551 ที่ร้านเทเลวิสพาต้าปิ่น แต่ว่าเครื่องของผมมีปัญหา คือ rom 128 mb. ตามสเปกที่ระบุไว้ปรากฎว่าในตัวเครื่องเมื่อเช็คดูแล้วมีแค่ 41.78 mb.(start >settings>system>about) Evil or Very Mad

เอ่อคือว่า ถูกแล้วล่ะครับที่ rom มันจะเหลือแค่นั้น เพราะตัววไฟล์ระบบจะบันทึกลงromด้วยครับ
ฟรุตจินโพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแย้วครับ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 17:33  

ซื้อที่ ais shop เซนทรัล พระราม2

s901 + s101 ราคา 8,990 ลดเหลือ 4,450 บาท ใช้สิทธิเซเรเนด ในการซื้อ (เพิ่งจะรู้ว่า 1-2-คอล ของผมเป็น เซเรเนด)
ตอนนี้แนะนำให้น้องซื้ออีกเครื่องจองไว้แล้วได้วันอาทิตย์(น้องไม่ใช่เบอร์ เซเรเนด แต่ใช้ของพี่ที่สนิทกันซื้อ)

ถูกใจมากครับ ตรงกับความต้องการ

ที่มีติดขัดก็คงเป็น
-กล้อง ใช้งานได้ไม่ดีนัก (แต่ผมมีกล้องดิจิตอลอยู่แล้ว)
-คีบอร์ด (ภาษาไทย) ต้องทำความเข้าใจกับมันหน่อย แต่ไม่ยากเกินไป

อีกข้อนึง คือเครื่องที่แถม ผมให้แม่ใช้(แม่ไม่ถนัดเรื่องไอที) หูฟังบลูทูธ มันมีปัญหาบ่อย แต่ผมว่า น่าจะเป็นปัญหามาจากการใช้งานมากกว่า

ผมไม่เคยใช้เครื่อง วินโดว์โมบายมาก่อน เคยใช้แต่ธรรมดา
เลยรู้สึกว่า s101 ใช้งานยาก ต้องทำความเข้าใจอยุ่นาน
vhv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 21:29  

อยากรู้ว่าเวลาเล่นinternet wifi มันไม่เสียตังใช่มั้ย แบบเล่นตามที่ที่มีสัญญาณ wifiน่ะ คืออย่าหาว่าโง่เลย เราไม่เคยเล่น
Lekja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 22:32  

อยากซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน แต่รู้มาว่ายี่ห้อนี้เป็นของAIS ถ้าใช้ซิมTruemoveจะใช้ได้มั้ย ใครใช้แล้วบ้าง
wgnmm0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 00:33  

โอ้ว มายกอด ผมเพิ่งซื้อวันนี้เหมือนกัน 8990
แต่ไม่เคยรุ้มาก่อนเลยว่า เซเรเนดลด 50%

เซ็งที่สุดดด
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ไปสั่งมาแล้วเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 10:18  

เมื่อวานผมก็ไปสั่งมาแล้ว ของที AIS หมดเลยต้องรอไม่เกิน 3 วัน ใช้สิทธิ์เบอร์จดทะเบียนกับเครื่องหาย ได้ราคา 4,470 บาท ครับทำไมแพงกว่า 20 บาทล่ะ เพราะปรกติผมใช้ Pocket PC อยู่แล้วเลยสนใจเครื่องนี้มากๆแล้วดูจากข้อมมูลที่โพสกันไว้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แล้วผมก็ไป ค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมจากเวปของ ไอ-เมท ก็มีโปรแกรมซัพฟอร์พอสมควรนะ
กับรุ่น S501 ที่มี GPS ในตัวเค้าให้ราคาที่ 6,500 บาทแต่ผมไม่จำเป็นต้องใช้ GPS แลยไม่เอา
Mrtuesday
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 13:08  

Lekja ผู้เขียน:
อยากซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน แต่รู้มาว่ายี่ห้อนี้เป็นของAIS ถ้าใช้ซิมTruemoveจะใช้ได้มั้ย ใครใช้แล้วบ้าง

เคยใช้ ทรูมูฟ อยู่พักนึง ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

อ้างถึง:
โอ้ว มายกอด ผมเพิ่งซื้อวันนี้เหมือนกัน 8990
แต่ไม่เคยรุ้มาก่อนเลยว่า เซเรเนดลด 50%

เซ็งที่สุดดด

ผมว่าเขาประชาสัมพันธ์เรื่องนี้น้อยอ่ะครับ ไม่ค่อยมีใครรู้เลย

ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นๆ ลดเท่านี้หรือเปล่านะ อาจจะลดไม่ได้เท่านี้

อ้างถึง:
เมื่อวานผมก็ไปสั่งมาแล้ว ของที AIS หมดเลยต้องรอไม่เกิน 3 วัน ใช้สิทธิ์เบอร์จดทะเบียนกับเครื่องหาย ได้ราคา 4,470 บาท ครับทำไมแพงกว่า 20 บาทล่ะ เพราะปรกติผมใช้ Pocket PC อยู่แล้วเลยสนใจเครื่องนี้มากๆแล้วดูจากข้อมมูลที่โพสกันไว้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แล้วผมก็ไป ค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมจากเวปของ ไอ-เมท ก็มีโปรแกรมซัพฟอร์พอสมควรนะ
กับรุ่น S501 ที่มี GPS ในตัวเค้าให้ราคาที่ 6,500 บาทแต่ผมไม่จำเป็นต้องใช้ GPS แลยไม่เอา

เซเรเนด gold จะราคานี้ครับ
ถ้าเป็นแพลทตินั่ม จะถุกกว่า 20 บาท

ผมคือ ฟรุตจินโพ นะครับ สมัครสมาชิกแล้ว
ลืมบอกข้อเสีย อีกอย่างนึง
คือเครื่องมันใหญ่ พกใส่กระเป๋ากางเกงไม่ได้ - เวลาไปไหนมาไหนขี้เกียจพกลงไปด้วย ต้องไว้ในรถ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6894955/T6894955.html กระทู้นี้ เกี่ยวกับ การเปลี่ยน UI ให้เหมือน daimon
สยาม200200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 15:41  

ใช้คีบอร์ด QWERTY พิมไทยยังไงอ่ะคับ
กดเปลี่ยนให้พิมไทยยังไง ผมพมได้แต่อังกฤษ เปลี่ยนไม่เป็น Very Happy
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ได้เครื่องมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 21:27  

วันนี้พนักงาน AIS เดอะมอลล์บางแค โทรมาบอกเครื่องมาแล้วผมก็ออกไปเอามาครับ ราคาอย่างทีบอก 4470 บาท ได้มาสองเครื่อง S601 กับ S101 ครับ กำลังปรับตัวกับเครื่องใหม่
(S901) อีกตัวให้แฟน (S101) หัดใช้กันใหม่เลยครับ เพราะถ้าเป็นเครื่องโทรศัพท์จะใช้เครื่องแบบไม่มี OS เพราะเคยใช้ ซิมเบี้ยน มาแล้วมันแฮงค์บ่อยมาก เลยขายทิ้งไปเลย ตอนนี้ลองกลับมาใช้แบบมี OS แล้ว แต่ผมใช้ Pocket PC ธรรมดา ของ HP อยู่แล้วน่าจะไม่ยากนะ แต่กับอีกเครื่อง (S101) ต้องมาเริ่มใหม่หมดเพราะมันใช้ปากกาจิ้มไม่ได้ครับ แต่พอใจกับเครื่องที่ได้มา การประกอบแน่นหนาดี ทั้งสองเครื่องครับ
ใครได้เครื่องมาใหม่ ลองเข้าไปที่เวป http://www.mfa.co.th/ หรือ http://www.mfa.co.th/pda/ สิครับ เขามาคอนเทนต์ ให้โหลดฟรีครับ
Mrtuesday
Year's Star

หัวข้อ : พิมพ์ไทย
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 23:56  

สยาม200200 ผู้เขียน:
ใช้คีบอร์ด QWERTY พิมไทยยังไงอ่ะคับ
กดเปลี่ยนให้พิมไทยยังไง ผมพมได้แต่อังกฤษ เปลี่ยนไม่เป็น Very Happy

กด Fn แล้วกด G
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ตั้งเสียงเรียกเข้าให้ใช้ไฟล์ MP3 ยังไง
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 22:18  

ตั้งเสียงเรียกเข้าให้ใช้ไฟล์ MP3 ทำยังไงอ่ะ อ่านในคู่มือแล้วทำตามเอาไฟล์เข้าตามขั้นตอน
ตอนเลือกเพลงเครื่องเห็นแต่พอตอบ OK มันกลับมาเป็นเสียงเดิมที่เป็นไฟล์ WAV น่ะหาวิธี
มาวันนึง แล้ว ขอบคุณครับ
Mrtuesday
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตั้งเสียงเรียกเข้าให้ใช้ไฟล์ MP3 ยังไง
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 00:17  

yootty ผู้เขียน:
ตั้งเสียงเรียกเข้าให้ใช้ไฟล์ MP3 ทำยังไงอ่ะ อ่านในคู่มือแล้วทำตามเอาไฟล์เข้าตามขั้นตอน
ตอนเลือกเพลงเครื่องเห็นแต่พอตอบ OK มันกลับมาเป็นเสียงเดิมที่เป็นไฟล์ WAV น่ะหาวิธี
มาวันนึง แล้ว ขอบคุณครับ

ผมลองทดสอบ 2เพลง
กอปไปไว้ที่ windows/rings
แล้วลองไปเลือก แล้วโทรเข้าก็ใช้ได้ทั้ง 2เพลงนะครับ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ลองทุกทางที่คิดได้แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 08:29  

ผมลองทุกทางที่คิดได้แล้วครับ ทำตามคู่มือใช้ ActiveSync โหลดเข้าไป, ก๊อปไปวางจาก PC, ก๊อปไปวางจากภายในเครื่องมันเอง ทั้งที่ Folder Rings หรือ My Ringertone ตอนเลือกที่จะตั้งเพลงมันเห็นนะแต่พอกดลองเล่นมันไม่ยอมเล่นให้ แล้วพอกด OK มันก็เด้งกลับมาเป็นเพลงตั้งต้นเหมือนเดิมอ่ะ วันนี้ว่าจะโทรไปถามที่ MFA ดูว่าเครื่องมันเป็นอะไร
Mrtuesday
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลองทุกทางที่คิดได้แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 09:02  

ของผม ลองกดเล่น มันเล่นทั้ง 2เพลงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 20:07  

อยากรู้เวลาเล่นเน็ตเป็นยังไงดีไหมและหาซื้อยากไหม
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เอาเครื่องไปเที่ยวศูนย์มาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 20:44  

วันนี้โทรไปที่ 1175 ได้คำตอบว่าต้องเอาเครื่องเข้าไปเช็คที่ศูนย์ที่ซื้อครับพอไปที่ AIS บางแค แล้วเค้าไม่มีช่างครับบอกว่าต้องทิ้งเครื่องไว้ให้ 1-2 วันครับ ผมก็ไม่ให้ครับเค้าบอกว่าถ้าจะให้ได้เลยต้องไปที่ ศูนย์ใหญ่ที่พหลโยธินครับ ผมเลยโทรไปถามทางเพราะถ้าให้เครื่องไปผมก็ไม่มีโทรศัพทืใช้เลย จะโทรทะลุซิมก็กะไรอยู่ ทางMFA ก็บอกทางมา แล้วก็บอกว่าที่เดอะมอลล์ก็มีศูนย์ซ่อมรอรับได้เลย แล้วเค้าก็ให้เบอร์มา เป็นศูนย์ เทเลวิช ครับอยู่ที่ชั้นสองครับ เอาเครื่องไปให้ บ่ายโมง ได้เครื่องราวๆ ห้าโมงครึ่งครับ ก็บริการดีครับ(ไม่เหมือนบ้างยี่ห้อที่คนใช้อันดับหนึ่งในไทยส่งเครื่องซ่อมรอครึ่งวัน แล้วก็ไปรับครึ่งซ่อมรออีกครึ่งวัน)
ทางช่างเค้าบอกว่า เครื่องผมลงโปรแกรมมากเกินไปทำให้มีบ้างโปรแกรมมันเข้าไปกวน OS
ทำให้บางฟังก์ชั่นไม่ทำงานครับ (ผมงงๆ)ครับ เค้าเลยแก้ไขให้ด้วยวิธีคลาสสิกครับ ถ้าเป็นในเครื่องคอมทั่วไปเรียกว่า FORMAT ครับ ในวินโดว์โมบายเรียก อัพรอมใหม่ครับ ทุกอย่างกลับไปเป็นเครื่องที่เพิ่งออกจากโรงงานเลยโปรแกรมทุกอย่างหมดครับต้องลงใหม่หมดเลย ผมจะลองใหม่ว่ามันจะลองลงโปรแกรมใหม่จะดูว่ามันจะเป็นอีกใหมครับ แต่ต้อนนี้ถ้ายังไม่ลงโปรแกรมอะไรใช้ได้ทุกอย่างครับ(ตอนได้มาลืมทดลองเรื่องเสียงเรียกเข้า)
HTC user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 21:56  

ซื้อมาได้อาทิตย์กว่าๆแล้ว 901+101 เสียดายรายการ serenade จัง ต้องจ่ายเพิ่มตั้งเท่าตัว แต่ก็ยังดีกว่าซื้อยื่ห้ออื่น เคยซื้อมาหลายเครื่องต่ำกว่าหมื่นไม่เคยเจอเลย งานนี้งานแรก และเท่าที่ลองใช้ดูดีครับ 901 ยกให้ลูกชายใช้ให้เขาจัดการเองทั้งหมด(software) เน้น dictionary(แค่นี้ก็คุ้มค่าเครืองแล้ว โทรศัพท์-wifi ของแถม) ส่วน 101 เอามาใช้เองแทนโทรศัพท์เครื่องเก่า ใช้ได้ดีทีเดียว

แต่ก่อนซื้อ PDA-Phone เครื่องเดียวยัง 20000 เลย ซื้อราคานี้ได้ 4 เครื่องยังมีทอนแถมใช้งานได้ดีทีเดียวแม้ Rom-Ram จะเหลือน้อยไปนิด ราคานี้น่าอุดหนุนครับ ดีกว่าไปซื้อ Brand ต่างประเทศที่ตั้งราคาเปรียบบเทียบแล้วต้องใช้คำว่าขุดเลือดขูดเนื้อเลย แถมใช้งานก็ไม่ได้ดีไปกว่ากันจนคุ้มค่าที่จ่ายไป

สนับสนุนครับงานนี้ ราคาสมเหตุสมผล
tons2002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 00:27  

แล้ว serenade คือ อะไรครับ *0* ทำไงจะได้ส่วนลดบ้างงงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 02:23  

tons2002 ผู้เขียน:
แล้ว คือ อะไรครับ *0* ทำไงจะได้ส่วนลดบ้างงงงง

serenade คือ คนที่ใช้เอไอเอสมานานกว่า สามปี หรือไงเนี่ยแหละครับ

แล้วต้องใช้เดือนละ 1000 ขึ้นไปตลอดสามปีมั้ง

มันมีหลายละดับครับ มีโกลด์ มี แพลทตินั่ม

ถ้าเกิดเราครบตามเงี่ยนไขที่เค้าบอกเราก็จะได้เป็น สมาชิก serenade ครับ

มีสิทธิพิเศษ ส่วนลด ต่างๆ เยอะแยะมากมายครับ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ลองเครื่องแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 08:25  

หลังจากที่เอาเครื่องไปอัพรอมมาใหม่จากเทเลวิช บางแค เอามาลงโปรแกรมเหมือนเดิม เครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้วครับ ผมว่าเป็นที่รอมตั้งแต่ออกจากโรงงาน มันเลยไม่เล่นไฟล์ MP3 ตอนนี้เครื่องใช้งานได้ปกติครับ การใช้งานดีมากครับ ตอนเล่นเน็ตผมใช้ OPERA ครับเล่นได้เหมือนกับ IE7 ในคอมเลยครับ เสียอย่างเดียวหาซองหนังมาใส่ยากหน่อยเท่านั้นเอง
เสียงเรียกเข้าดังดี สั่นแรงใช้ได้ครับ
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 20:33  

quote]แล้ว serenade คือ อะไรครับ *0* ทำไงจะได้ส่วนลดบ้างงงงง

Serenade คือ segment พิเศษ สำหรับลูกค้า AIS โดย ลูกค้าที่จะเป็น serenade ได้นั้น จะต้องมียอดการใช้งานเฉลี่ย 6 เดือนอยู่ที่ 1500 บาทขึ้นไป มีประวัติการชำระเงินที่ดีไม่เคยค้างหนี้ ก็จะได้เป็น sernade gold หรือหากเป็นลูกค้าที่อยู่ในระบบนานกว่า 10 ปี ก็จะได้ปรับเป็น serenade gold โดยอัตโนมัติ นอกจากนี้ หากลูกค้ามียอดการใช้งานเฉลี่ย 6 เดือน ตั้งแต่ 3000 บาทขึ้นไป ก็จะได้เป็น serenade platinum ซึ่งจะมีบริการเลขาส่วนตัวและสิทธิพิเศษต่างๆเพิ่มขึ้น นอกจากนี้ยังมีการจัด segment ที่สูงขึ้นไปอีก อาทิเช่น serenade platinum CEO, platinum prestige, platinum plus,และล่าสุด platinum VIP

[/quote]
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 23:05  

อยากได้ราคาที่ลดๆแบบคนอื่นมั่งจังครับ Embarassed แต่ผมใช้ ทรูเลยอด Crying or Very sad Crying or Very sad
Mrtuesday
Year's Star

หัวข้อ : serenade
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 00:51  

เช็ค serenade กด *545# โทรออก

อ้างถึง:
++ Panda ขอแจ้งข้อมูลของการรับสิทธิ์ Serenade นะจ๊ะ ++

ใช้บริการ 6 เดือนขึ้นไป มียอดค่าใช้บริการ 6 เดือนติดต่อกัน เดือนละ 1,500 - 2,999 บาทขึ้นไป และ ชำระตรงเวลา

ใช้บริการ 3 ปีขึ้นไป แต่ไม่ถึง 5 ปี มียอดค่าใช้บริการ 6 เดือนติดต่อกัน เดือนละ 1,400 - 2,699 บาทขึ้นไป และชำระตรงเวลา

ใช้บริการ 5 ปีขึ้นไป แต่ไม่ถึง 10 ปี มียอดค่าใช้บริการ 6 เดือนติดต่อกัน เดือนละ 1,300 - 2,299 บาทขึ้นไป และชำระตรงเวลา

++ ใช้บริการเกิน 10 ปีขึ้นไปได้รับสิทธิ์อัตโนมัติจ้า ++

หากยังไม่ได้รับสิทธิ์ Serenade ก็ไม่ต้องน้อยใจไปน๊า เอไอเอสยังมีสิทธิประโยชน์อีกมากมายสำหรับ ลูกค้าClassic ตามมาดูได้เลยจ้า http://www.aisplus.ais.co.th/

ก๊อปของคนอื่นมาตอบให้ครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 03:54  

มีใครใช้รุ่นนี้เล่นเน็ตแล้วแฮงค์บ้างมั้ยครับ ของผมเล่นๆอยู่ก็ค้างไปเลยเป็นบ่อยอยู่เหมือนกันต้องซอฟรีเซ็ตทุกที เมมใมรอมก็ไม่เต็ม
ไม่รู้ทำไงดี
แต่อย่างอื่นก็โอเคนะ
nirun4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 23:16  

เวลาเราต้องการพิมพ์ภาษาไทยบน keyboard จะต้องกดตรงไหนเหรอครับ หาไม่เจอครับ ตอนนี้ใช้จิ้มบนหน้าจอเอาครับ
nikster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : serenade
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 02:14  

แล้วส่วนลดของ serenade นี่ใช้ได้ถึงเมื่อไหร่ครับ แล้วที่เชียงใหม่ มันจะมีมั้ยเนี่ย ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ Question
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 08:36  

nirun4 ผู้เขียน:
เวลาเราต้องการพิมพ์ภาษาไทยบน keyboard จะต้องกดตรงไหนเหรอครับ หาไม่เจอครับ ตอนนี้ใช้จิ้มบนหน้าจอเอาครับ

กดปุ่ม fn ซ้ายล่าง แล้วกด g (กดให้มันขึ้น1~แล้วคอ่ยกด G)
Mrtuesday
Year's Star

หัวข้อ : Re: serenade
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 23:28  

nikster ผู้เขียน:
แล้วส่วนลดของ serenade นี่ใช้ได้ถึงเมื่อไหร่ครับ Question

สิทธิ์ซื้อเครื่องถูก หมด 31-12-51
แต่เรื่อง ซื้อ 1แถม1 นี่เห็น callcenter ตอบไว้2อย่างนะครับ คนนึงบอกว่าจนกว่าของจะหมด
อีกคนบอกว่า หมดสิ้นเดือนนี้

อ้างถึง:
แล้วที่เชียงใหม่ มันจะมีมั้ยเนี่ย ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

น่าจะมีนะครับ
ถ้ามีสิทธิเซเรเนด โทรไปสั่งจองเครื่องที่ 1175 กด 8 แล้วแจ้งสถานที่ ที่สะดวกไปรับ
แล้วเขาจะนัดวันไปรับ
(เวลาโทรไปจอง คุยดีๆนะครับ callcenter หลายคน ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้ - ต้องบอกว่า serenade handset privillage นะครับ)
kyoko_takachi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 16:01  

vhv ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเวลาเล่นinternet wifi มันไม่เสียตังใช่มั้ย แบบเล่นตามที่ที่มีสัญญาณ wifiน่ะ คืออย่าหาว่าโง่เลย เราไม่เคยเล่น

อยากจะรุเหมือนกันอะครับ ไม่เคยใช้เลย --*

สอบถามเพิ่ม

อยากจะทราบราคาแบต S901 น่ะครับ ราคาศูนย์ ขายเท่าไหร่เหรอครับ

แล้ว มันมีแบต ที่จุไฟได้มากกว่า 1,300 mAh มั้ยอะครับ คือ อยากได้ที่มีความจุเยอะหน่อย เพราะกลัวแบตมันจะหมดไวอะ

แล้วมีของที่ไม่ใช่ของศูนย์ อีกมั้ยอะครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ เอาแบบที่มีคุณภาพนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 19:34  

ที่อุบลซื้อได้ที่ไหนอ่ะ

อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 15:17  

ที่อุบลซื้อได้ที่ไหนอ่ะ

อยากได้ๆ

เข้าไปดูที่ AIS ครับ ผมก็ได้มาจากที่นั่น
Tum (081-843-8881)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครต้องการ Phone One S901 หรือ S501 มั่งครับ
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 00:06  

ใครต้องการมาซื้อไปเลยครับ

S901 ราคา 4,470.00 บาทรวมภาษีแล้ว

S501 ราคา 6,270.00 บาทรวมภาษีแล้ว

แต่ผมขอเครื่องแถม S101 นะครับ

ถ้าใครตกลง ก็ติดต่อมาครับ

จะได้ไปรับของกันที่ shop
171edpg50
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 23:07  

พึ่งซื้อมาเมื่อวานครับ ลองใช้ดูก็ไม่มีปัญหา หรือว่าผมยังเล่นไม่ค่อยเป็นหรือป่าวก็ไม่รู้ มันก็ไม่ใหญ่มากเกินไปนะครับ ใช้งานสะดวกใช้ได้ครับ เคยใช้ โนเกีย 9500 เหมือนกัน ก็เลยว่าตัวนี้ขนาดไม่ใหญ่เกินไป แต่อยากรู้ว่ารุ่นนี้อุปกรณ์เสริม พอมีขายบ้างไหมครับ พวกซองซิลิโคน และอื่นๆๆ นะครับ พอดีว่าอยู่เชียงใหม่ ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ตอนนี้กะลังศึกษาว่าการใช้ PDA แบบรุ่นนี้ต้องทำอย่างไรบ้าง หรือว่ามันทำไรได้บ้าง เพราะที่ศึกษามาก็คิดว่ามันน่าจะเหมาะสมกับผมเหมือนกัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 16:38  

ไอ้ serenade นี่คืออะไรอะครับ

ใช้บัตรสีทองๆ มะ

พอดีผมมีใบหนึ่ง

แล้วต้องใช้สิทธิแลกซื้อยังไงอะครับ

ขอบคุณครับ

แบบว่าอยากได้ pda phone ซักเครื่อง แต่ไม่ค่อยมีตัง ใครรู้ช่วยบอกผมที
171edpg50
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 20:46  

ไอ้ serenade นี่คืออะไรอะครับ

ใช้บัตรสีทองๆ มะ

พอดีผมมีใบหนึ่ง

แล้วต้องใช้สิทธิแลกซื้อยังไงอะครับ

ขอบคุณครับ

แบบว่าอยากได้ pda phone ซักเครื่อง แต่ไม่ค่อยมีตัง ใครรู้ช่วยบอกผมที

คือ ส่วนลดที่ได้รับในการ
- ซื้อมือถือ PhoneOne S901 ได้ในราคา 4,470.00 *** รวมภาษีแล้ว
แถมมือถือ PhoneOne S101 อีก 1 เครื่อง
- ซื้อมือถือ PhoneOne S501 (ตัวนี้มี GPS ด้วย)ได้ในราคา 6,270.00 *** รวมภาษีแล้ว
แถมมือถือ PhoneOne S101 อีก 1 เครื่อง
- หรือเครื่องอื่นได้ในราคาถูกๆ ส่วนลดเยอะจ้า

การซื้อก็คือ เข้าไปที่ศูนย์ AIS นะครับ แล้วบอกว่ามาซื้อเครื่องโดยใช้สิทธิ์ serenade ครับ
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 23:57  

ได้มาแล้วไปรวมตัวกันที่นี่นะครับ phoneoneclub.com Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครต้องการ Phone One S901 หรือ S501 มั่งครับ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 17:37  

Tum (081-843-8881) ผู้เขียน:
ใครต้องการมาซื้อไปเลยครับ

S901 ราคา 4,470.00 บาทรวมภาษีแล้ว

S501 ราคา 6,270.00 บาทรวมภาษีแล้ว

แต่ผมขอเครื่องแถม S101 นะครับ

ถ้าใครตกลง ก็ติดต่อมาครับ

จะได้ไปรับของกันที่ shop

หมดแล้วครับ Very Happy

ขอบคุณทุกท่านครับ
s901
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 22:17  

ของจริง ไม่ใหญ่แบบในรูปนะ บอกไว้เผื่อใครกำลังตัดสินใจ
kubigiri
Year's Star

หัวข้อ : คิดดูๆ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 18:28  

ผมว่า s901 ให้พิจารณาก่อนซื้อนะคับว่าจะเอาเครื่องธรรมดาหรือ windowmobile

ผมขอย้ำนะครับให้คิดดูดีๆสำหรับเครื่องนี้คิดว่ามันมีปัญหาค่อนข้างมากนะคับ

ผม boot เครื่องไปรอบแล้วผมคิดว่านะครับสำหรับคนที่ไม่ได้เล่นเทคนิคไรมากซื้อเครื่องธรรมดาที่กว่าคับ
แต่ boot เครื่องทีนึงต้องลง thaiwinCE ใหม่(โปรแกรมอ่านเขียนภาษาไทย)

น้ำหนักค่อนข้างมากพอสมควร แรมน้อยเกินนะคับผมว่า

พิจารณาให้มากๆนะคับผมซื้อมาได้1เดือนแล้วถ้าจะว่าดีก็ดีถ้าจะว่าห่วยก็หวยอ่ะคับ

- -*ผมด่วนตัดสินใจเกินขนาดคิดตั้ง 3เ ดือนนะเนี่ย เอาเป็นว่าเครื่อองนี่เตมร้อยผมให้40อะ
nirun4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 16:48  

อยากได้โปรแกรม block สายโทรเข้าอะครับ ใครมีขอหน่อยนะครับ nirun4@hotmail.com
porpla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย s901 ราคา 5000
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 10:24  

โปร 2 เครื่อง หมดแล้วนะค๊ะ เมื่อ 31/8/51 พอดีสั่งขอไว้ เลยไปเอามาเมื่อวาน

ขอขาย s901 ราคา 5000 ค่ะ

สนใจเมล์มาค่ะ paopla_wi@hotmail.com
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ผมไปซื้อ microSDHC 4GB มาจะใช้กับเครื่องนี้
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 00:02  

ผมไปซื้อ microSDHC 4GB มาจะใช้กับเครื่องนี้แต่เครื่องมันไม่เห็นเลยครับ
ใครใช้ได้ หรือมีวิธีทำให้มันใช้ได้ช่วยบอกผมด้วยครับ ผมต้องเก็บข้อมูล
ค่อนข้างเยอะครับ
ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yootty เมื่อวันที่ 07 Feb 2011 22:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
precious
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย s901 ราคา 5000
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 18:42  

porpla ผู้เขียน:
โปร 2 เครื่อง หมดแล้วนะค๊ะ เมื่อ 31/8/51 พอดีสั่งขอไว้ เลยไปเอามาเมื่อวาน

ขอขาย s901 ราคา 5000 ค่ะ

สนใจเมล์มาค่ะ paopla_wi@hotmail.com

ขายแล้วครับ
ขาย ขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายๆๆ
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 15:41  

มีอยู่เครื่องนึง ซื้อมาไม่ถึง 2 อาทิตย์ ถ้าจะขายสัก 6000 จะมีคนซื้อมั้ย ซื้อมาแล้วมันใช้ไม่คุ้ม ส่วนใหญ่แค่โทร เข้า-ออก เลยอยากพกแบบบางๆใส่กระเป๋าเสื้อได้มากกว่า อันนี้มันหนาใครสนใจเมล์มาคุยกันได้ รับรองสภาพใหม่กริ๊บๆ อุปกรณ์ครบกล่อง+เมม1gb

สนใจคุย Khunchon@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขายๆๆ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 00:05  

ขาย ขาย ผู้เขียน:
มีอยู่เครื่องนึง ซื้อมาไม่ถึง 2 อาทิตย์ ถ้าจะขายสัก 6000 จะมีคนซื้อมั้ย ซื้อมาแล้วมันใช้ไม่คุ้ม ส่วนใหญ่แค่โทร เข้า-ออก เลยอยากพกแบบบางๆใส่กระเป๋าเสื้อได้มากกว่า อันนี้มันหนาใครสนใจเมล์มาคุยกันได้ รับรองสภาพใหม่กริ๊บๆ อุปกรณ์ครบกล่อง+เมม1gb

สนใจคุย khunchon@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 22:53  

ถ้าเปนลูกค้า AIS ซื้อได้เพียง 4,470 บาทจิงหรือป่าวค่ะ
แล้วทุกสาขาในประเทศหรือป่าวว อยากรุ้มากๆเลยค่ะ
ใครรุ้ช่วยตอบด้วยน้า Smile))

ขอบคุนค่ะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 20:08  

เซเรเนด คืออะไรอ่ะ
มันเปนยังไง เปนบัตรหรือว่ายังไง
งง มากกๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: