Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung i450 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 402 / เข้าชม: 556816
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung i450 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 00:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung i450 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/i450.htm

scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เย้ๆ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 03:53  

รูปร่างดูนึกว่าจะหนา ทีไหนได้บางเฉียบ ตามสไตล์ ลำโพงซัมซุงรุ่นใหม่ๆ ดูแล้วเสียงดังแน่ๆเลย
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 09:28  

เยี่ยมเลยSymbian OS เวอร์ชั่น 9.2 S60 แล้วv3.1 UI คืออะไรอ่ะ
แถมยังบาง11.8อีก Very Happy
ไม่มีปุ่มดินสอหรอ Confused
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 09:37  

^^^^^^^^^
^^^^^^^^^
^^^^^^^^^
^^^^^^^^^
^^^^^^^^^
^^^^^^^^^
^^^^^^^^^
^^^^^^^^^
รุ่นนี้เป็นUIQรึป่าวครับ

ปุ่มวงล้อ ใช่แถบสีดำๆรึป่าวครับ

น่าจะให้เซนเซอร์วัดแสงกับปุ่มซูมภาพมาด้วยนะเนี่ย
ไม่เข้าใจอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 10:30  

คือว่าระบบปฎิบัติการ Symbian OS เวอร์ชั่น 9.1 S60 กับ ระบบปฎิบัติการ Symbian OS เวอร์ชั่น 9.2 S60 มานต่างกันมากไหมอะคับ ช่วยตอบหน่อยอะคับ ข้องใจมากอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 11:26  

ลำโพง โผล่มา ได้แค่นั้น หรือว่า ยังไงอะ ....

Very Happy
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 13:04  

Anonymous ผู้เขียน:
ลำโพง โผล่มา ได้แค่นั้น หรือว่า ยังไงอะ ....

Very Happy

เครื่องทำออกมาให้สไลด์ได้2ด้านอะ
สไลด์ไปด้านล่างเป็นตัวเลข
สไลด์ไปด้านบนเป็นลำโพง

ส่วนปุ่มควบคุมแบบวงล้อคงเหมือนกับU700ที่เป็นหมุนๆเหมือนกันน
* เรื่องกล้องไม่มีมาโครยังพอว่า แต่ทำไมต้องตัดออโต้โฟกัสออกไปด้วย???
ararr
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 13:56  

สไลค์ 2 ทิศทางแนวดี ชอบๆๆๆ
RainyPPS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 15:07  

เสียดายกล้องง่า.... = Speak to the hand
อย่างอื่นอุตส่าห์ครบหมดเลย
fankok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 16:16  

Embarassed symbian ระบบเดียวกับ nokia เลยใช่มั้ย หรือ แตกต่างบ้าง บอกหน่อย
ช่วยหน่อยจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 18:53  

ไม่เข้าใจอะ ผู้เขียน:
คือว่าระบบปฎิบัติการ Symbian OS เวอร์ชั่น 9.1 S60 กับ ระบบปฎิบัติการ Symbian OS เวอร์ชั่น 9.2 S60 มานต่างกันมากไหมอะคับ ช่วยตอบหน่อยอะคับ ข้องใจมากอะ

ใครรู้ตอบให้หน่อยคับบบบบบบบบบบบบบบบ
Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 19:38  

ช่วยหน่อยจิ ผู้เขียน:

ใครรู้ตอบให้หน่อยคับบบบบบบบบบบบบบบบ

เหมือนกันครับ เพียงแต่ 9.2 เมนูมันจะขยับได้ แล้วก็เปลี่ยนหน้าตาการวางเมนูจากแบบวางปกติ ให้เป็นรูปเกือกม้าได้ด้วย

แต่ซัมซุงรุ่นนี้ก็ดีนะ สไลด์ได้ 2 ด้านเป็นลำโพงได้ด้วย คาดว่าคงให้เสียงที่ดีแน่นอน เพราะออกแบบซะเน้นลำโพงให้เด่น
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 21:28  

fankok ผู้เขียน:
Embarassed symbian ระบบเดียวกับ nokia เลยใช่มั้ย หรือ แตกต่างบ้าง บอกหน่อย

เหมือนกันนั้นแหละ อันที่จริงNokiaก็ไม่ได้เป็นผู้ผลิตซิมเบี้ยนเองอยู่แล้วแต่ไปใช้ระบบของบริษัทที่ผลิต
เหมือนที่ O2 / Dopod / ASUS / HTC / ... ที่ใช้ WindowMobile ของ Microsoft ประมาณนั้นน

แบนรด์ที่ใช้ซิมเบี้ยนก็มี Nokia เจ้าหลัก , SamSung , SE , Panasonic เดี๋ยวนี้หายไปไหนก็ไม่รู้ และก็แบนด์ของญี่ปุ่น มั้ง-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 21:29  

gotjii ผู้เขียน:

เหมือนกันนั้นแหละ อันที่จริงNokiaก็ไม่ได้เป็นผู้ผลิตซิมเบี้ยนเองอยู่แล้วแต่ไปใช้ระบบของบริษัทที่ผลิต
เหมือนที่ O2 / Dopod / ASUS / HTC / ... ที่ใช้ WindowMobile ของ Microsoft ประมาณนั้นน

แบนรด์ที่ใช้ซิมเบี้ยนก็มี Nokia เจ้าหลัก , SamSung , SE , Panasonic เดี๋ยวนี้หายไปไหนก็ไม่รู้ และก็แบนด์ของญี่ปุ่น มั้ง-*-

กร้ากกกกกก
ว่าแต่โนเกียลอก
ก็ลอกเหมือนโนเกียแหละว้า
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 21:32  

gotjii ผู้เขียน:

กร้ากกกกกก
ว่าแต่โนเกียลอก
ก็ลอกเหมือนโนเกียแหละว้า

?? ไม่เข้าใจอะ ลอกอะไร ??
ผมเขียนผิดไปปล่าวเนี้ย เค้าก็คงซื้อลิขสิทธิ์มาแหละ
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 07:39  

ทำความเข้าใจกับซิมเบียนซักนิดครับ

ซิมเบียน (Symbian) คือ ระบบปฏิบัติการสำหรับโทรศัพท์เคลื่อนที่ พัฒนาโดยบริษัทSymbion Ltd. โดยออกแบบสำหรับทำงานเฉพาะหน่วยประมวลผล ARM

ปัจจุบันมีบริษัทที่ถือหุ้นส่วนอยู่ได้แก่ อีริกสัน (15.6%) โนเกีย (47.9%) พานาโซนิก (10.5%) ซัมซุง (4.5%) ซิเมนส์ (8.4%) และ โซนี อีริกสัน (13.1%) โดยมีสำนักงานใหญ่ตั้งอยู่ที่ประเทศอังกฤษ ซิมเบียนเริ่มใช้งานเมื่อในเดือนมิถุนายน ปีพ.ศ. 2541

ซิมเบียนจึงเกิดจาการร่วมมือของบริษัทผู้ผลิตโทรศัพท์เหล่านี้ด้วย เพราะแบบนั้นหุ้นส่วนที่ถือหุ้นในบริษัทซิมเบียน ก็สามารถนำซิมเบียนมาใช้กับโทรศัพท์ของตนเองได้เช่นกัน ถ้าเทียบในเวลานี้ก็จะมีโนเกียที่ถือหุ้นมากที่สุด รองลงมาก็ โซนี่อีริกสัน(อีริกสันรวมกับโซนี่แล้ว) พานาโซนิก ซิเมนต์ และซัมซุงตามลำดับ จึงไม่แปลกใจที่ซิมเบียนจะมาอยู่ในโนเกีย กับโซนี่บ่อยๆ

ไม่ใช่การซื้อลิขสิทธิ์อย่างที่ว่านะครับ อิอิ

credit http://th.wikipedia.org/wiki
*0**0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 09:56  

Skeibler ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยจิ ผู้เขียน:

เหมือนกันครับ เพียงแต่ 9.2 เมนูมันจะขยับได้ แล้วก็เปลี่ยนหน้าตาการวางเมนูจากแบบวางปกติ ให้เป็นรูปเกือกม้าได้ด้วย

แต่ซัมซุงรุ่นนี้ก็ดีนะ สไลด์ได้ 2 ด้านเป็นลำโพงได้ด้วย คาดว่าคงให้เสียงที่ดีแน่นอน เพราะออกแบบซะเน้นลำโพงให้เด่น

ขอบคุณคับ
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 21:27  

ทำความเข้าใจกับซิมเบียนซักนิดครับ

ซิมเบียน (Symbian) คือ ระบบปฏิบัติการสำหรับโทรศัพท์เคลื่อนที่ พัฒนาโดยบริษัทSymbion Ltd. โดยออกแบบสำหรับทำงานเฉพาะหน่วยประมวลผล ARM

ปัจจุบันมีบริษัทที่ถือหุ้นส่วนอยู่ได้แก่ อีริกสัน (15.6%) โนเกีย (47.9%) พานาโซนิก (10.5%) ซัมซุง (4.5%) ซิเมนส์ (8.4%) และ โซนี อีริกสัน (13.1%) โดยมีสำนักงานใหญ่ตั้งอยู่ที่ประเทศอังกฤษ ซิมเบียนเริ่มใช้งานเมื่อในเดือนมิถุนายน ปีพ.ศ. 2541

ซิมเบียนจึงเกิดจาการร่วมมือของบริษัทผู้ผลิตโทรศัพท์เหล่านี้ด้วย เพราะแบบนั้นหุ้นส่วนที่ถือหุ้นในบริษัทซิมเบียน ก็สามารถนำซิมเบียนมาใช้กับโทรศัพท์ของตนเองได้เช่นกัน ถ้าเทียบในเวลานี้ก็จะมีโนเกียที่ถือหุ้นมากที่สุด รองลงมาก็ โซนี่อีริกสัน(อีริกสันรวมกับโซนี่แล้ว) พานาโซนิก ซิเมนต์ และซัมซุงตามลำดับ จึงไม่แปลกใจที่ซิมเบียนจะมาอยู่ในโนเกีย กับโซนี่บ่อยๆ

ไม่ใช่การซื้อลิขสิทธิ์อย่างที่ว่านะครับ อิอิ

credit http://th.wikipedia.org/wiki

แต่ทำไมโมโตโรลากับแอลจีไม่ได้ถือหุ้นแล้วนำมาใช้กับโทรศัพท์มือถือของตัวเองล่ะครับ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 21:57  

>pioiq< ผู้เขียน:

แต่ทำไมโมโตโรลากับแอลจีไม่ได้ถือหุ้นแล้วนำมาใช้กับโทรศัพท์มือถือของตัวเองล่ะครับ

ขอบคุณนะครับ โมโตเดี๋ยวหลายใจมีทั้งซิมเบี้ยนด้วยกับลีนุกซ์ด้วย แต่แอลจีนั้นมีด้วยหรือครับ ไม่ยักรู้
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 12:48  

ตระกูล i ของ ซัมซุงนี่คือรุ่นที่มี Symbian หรือระบบปฏิบัติการอย่างเช่น Windows ใช่มะเนี้ยแต่สังเกตว่า i รุ่นหลังๆจะสวยขึ้นจากเดิมที่มีแต่แบบบาร์+ปุ่มเยอะๆ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 23:45  

รุ่นนี้สวยอ่ะสไลด์ได้สองทางด้วย คุณสมบัติก็ใช้ได้เลยทีเดียว OS เป็น Symbian ด้วย
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 23:41  

RainyPPS ผู้เขียน:
เสียดายกล้องง่า.... = Speak to the hand
อย่างอื่นอุตส่าห์ครบหมดเลย

ทำไมหรอคับ กล้องก็มีนี่ แล้ว 2 ล้านมันก็ถือว่าดีแล้ว

ถ้าจะเอากล้องดี ๆ ไปซื้อเพิ่มตัวละ 4 - 5 พัน ยังชัดกว่า

5 ล้านของโนเกียที่เผากันบึ้ม ๆ อีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 21:17  

สวยโคตร เรียบ หรู มีสไตล์
งามมาก
tone_2551
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 01:00  

ไอที่สไลค์สองด้านนี่กลัวมันจะพังเร็ว(เผอิญเป็นคนมือหนัก)หรือเปล่า'' ส่วนไอที่ลำโพงยื่นออกมาผมว่าน่าจะทำให้มันออกมาให้หมดเลย จะเอาไปซ่อนไว้ทำไม (หรือแอบว่าเป็นละโพงเฉยๆ แต่จริงๆมีแค่ครึ่งวงกลม) งั้นเปล่า ผมว่าน่าจะกินแบตน่าดู
xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 14:17  

เมื่อไหร่มันจะมาหรอคับ
bayjita
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 18:14  

จะเท่าไหร่เนี่ย ชอบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้ครับ เขาว่ากันว่าเสียงดีที่สุดในโลก
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 23:21  

รุ่นนี้ครับ เขาว่ากันว่าเสียงดีที่สุดในโลก
น่าติดตาม แต่ผมไม่คิดว่าจะเทียบกับ N81 ได้
เพราะรุ่นนั้นมีเกม 3D ด้วย
คงเป็นเพียง Music ที่ดีที่สุดในโลกมากกว่า
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 15:04  

เพิ่งไปอ่านเจอมาเหมือนกันครับ
ว่าเป็นมือถือที่เสียงดีที่สุดในโลก ก่อนหน้านี้ อันดับ 1 ก็คือ Nokia N91
จริงป่าวนิ ????????????????? Question
ohmkub
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 16:12  

ใช่ครับ เสียงดีเพราะใช้ BangOlufsen system ครับ แต่ว่าระบบนี้มันจะทำงานร่วมกันกับหูฟังนะครับ ส่วนลำโพงด้านนอกน่าจะดีด้วยนะครับ เพราะเป็น Music Phone แถมมีวิทยุให้ แล้วแจ๊คเสียบหูฟังเป็นขนาดมาตราฐาน 3.5 mm ด้วย Samsung รุ่นนี้มีให้เลือก2สี คือมีสีขาวกับสีดำ ส่วนตัวผมชอบสีขาวครับ ถ้ารุ่นนี้เข้ามาผมถอยแน่ๆครับ ไม่รอแล้วหละครับ iPhone Rolling Eyes

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ohmkub เมื่อวันที่ 10 Dec 2007 00:21; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ohmkub
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 18:26  

bayjita ผู้เขียน:
จะเท่าไหร่เนี่ย ชอบจัง

360 EURO ก็ประมาณ 16826 บาทนะครับ ไม่แน่ใจว่าถ้าเข้ามาไทย ราคาจะต่างกันมากหรือเปล่า

pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 23:21  

ในมือถือรูปทรงแบบนี้ ตัวนี้น่าสนกว่า N95 มากๆเลยครับ
ลำโพง B&O ด้วย.... ราคาจะแพงกว่า N95 เพราะลำโพงไหมเนี่ย

ขอถามผู้รู้ครับว่า การใส่ symbian มาเนี่ย จะทำให้เครื่องประมวลผลช้าลงรึเปล่าครับ
veecut
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 16:29  

ทางด้านเสียง จากเวปนี้เค้ายกให้เป็นอันดับ 1 เรื่องเสียงเลยค่ะเจ้าตัวนี้ อยากได้จังเลย

http://www.cookiecoffee.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=534548768&Ntype=1
echo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 12:41  

อ่านมานี่ ดีหมด
เสียงสนทนาดัง ฟังชัด สะใจโคด, เสียงและลำโพงเห็นหลายๆ เวปการันตีว่าแจ๋วจริง,กล้องของซัมซุงโดยรวมนั้นดีกว่า nokia อยู่แล้ว ที่ขนาด 2ล้าน ชัดกว่าและทำงานเร็วกว่า(ถ้าใส่ซัก 3 ล้าน จะเพอร์เฟคเลย)

เหลือเรื่อง แบต ที่เป็นจุดอ่อนของ Sumsumg มาโดยตลอด
เป็น Music Phone อย่างงี้ น่าจะอัดแบตมาซัก 1000 mAH เป็นอย่างน้อยจะแจ๋วมาก

เป็นซิมเบี้ยน ก็เจ๋งเลย ปรับแต่งได้ยืดหยุ่น ใครไม่ชอบระบบของซัมซุงบางอย่าง หาโหลดในแบบที่เราถนัดมาใช้ได้

ถ้าออกขายแล้ว มาดูกันว่าแจ๋วจริงป่าว...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 03:54  

สวย หยด ย้อย ค่าตัวเท่าไหร่ก็สู้ :lol:
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 00:12  

hmm, จะมาเมื่อไหร่เนี่ย ซิมเบี้ยนซะด้วย เบื่อเครื่องที่บ้านแล้ว ตัวนึงสีก็ลอก อีกเครื่องก็กร็อบแกร็บ ก๊อบแก๊บ
cys
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 14:19  

เครื่องหิ้วมาแล้วนะคับ
ขายอยุที่ร้าน winner mbk ราคา16000 คับ ไม่มีเมมแถมให้

ผมไปลองเล่นมาแร้วคับ
ผมรุ้สึกว่าภาพถ่ายที่ดูในจอมันสวยน้อยกว่า n81 นะคับ เวลาดูภาพถ่าย ผมว่าก้อช้ากว่า n81 อีกนะคับ
ส่วนเรื่องเสียงนั้น ผมไม่ได้ลองเลยครับ เนื่องจากในเครื่องไม่มีไฟล์เสียงหรือเพลงอาไรเลย
แร้วก้อที่ slide ขึ้นแล้วเปนวงล้อ touch wheel ผมรุ้สึกว่าปุ่มมันถูยากไปนิดนึงคับ
แระอีกเรื่องก้อคือมันหนาใช่เล่นเลยนะคับ แทบจะเทียบ n81
ส่วนภาพรวมก้อดูโอเคเลยนะคับ
แต่โดยส่วนตัว ผมรุ้สึกผิดหวังนิดนึงคับบ
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 13:15  

คิดว่าเครื่องศูนย์จะเคาะราคาต่ำกว่า N81 ไหมครับ
SS....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 16:02  

ราคาน่าจะอยู่ที่ 14-15k นะคับ
GTMan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้สี
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 21:28  

อยากรู้ว่า มันมีสีไรมั้งครับ
ตอนนี่ก็เห็น (สีดำแดง)(ดำดำ)(ขาวดำ)(ขาวน้ำเงิน)

อยากได้สีดำแดงมาก
bankyyyyyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายละยังอ่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 21:14  

รุ่นนี้วางขายละยังงับ ตอบหน่อย
sna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีขายละยังอ่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 02:40  

bankyyyyyyy ผู้เขียน:
รุ่นนี้วางขายละยังงับ ตอบหน่อย

เครื่องศูนย์ตอนนี้ยังครับ ประมาณช่วงเดือนกุมภาพันธ์ แต่เครื่องหิ้วเห็นมีแถว MBK แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 21:18  

หมื่น4พันกว่าๆ Shocked เลยหรอ
ราคานี้สอย n81 2gbดีกว่า
ได้ wlan และจอดีกว่าด้วย
ถึงแม้ i450 จะเสียงดีกว่าก็ตาม
Serenata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 02:10  

เครื่องแรกในเมืองไทยอยู่กับเจ้าเก่า Laughing
kladekza
Year's Star

หัวข้อ : กล้อง???
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 13:18  

กล้องมี af กับ macro ป่าว แล้วซูมได้เท่าไหร่อ่ะ???
แล้วก้อมี 3G ป่าวคับ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 16:19  

ถึงแม้ i450 จะเสียงดีกว่าก็ตาม

โนเกียอ่ะนะ จะจอสวยกว่าซัมซุง เหอะๆ มือถืออกใหม่ มันก็ต้องราคาแพงเป็นธรรมดาละคับ

ถ้าคุณอยากได้มือถือที่เสียงดีที่สุดในโลก คุณก็ซื้อเลย คิดดูซิ ว่ามันเจ๋งขนาดไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 19:29  

โนเกียอ่ะนะ จะจอสวยกว่าซัมซุง เหอะๆ มือถืออกใหม่ มันก็ต้องราคาแพงเป็นธรรมดาละคับ

ถ้าคุณอยากได้มือถือที่เสียงดีที่สุดในโลก คุณก็ซื้อเลย คิดดูซิ ว่ามันเจ๋งขนาดไหน

ครับๆ ไม่เถียงว่า i450 ใันเสียงดีจิงๆ
แต่nokia ตอนนี้จอดีกว่า samsung จิงๆครับ
ไปลองหามาเล่นดูแล้วจะรู่ว่าจอมันเจ๋งขนาดใหน
G.HRC
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 22:14  

14000 **-**

ว่า N81 ยับแน่ งานนนี้ *-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 23:53  

ครับๆ ไม่เถียงว่า i450 ใันเสียงดีจิงๆ
แต่nokia ตอนนี้จอดีกว่า samsung จิงๆครับ
ไปลองหามาเล่นดูแล้วจะรู่ว่าจอมันเจ๋งขนาดใหน

โนเกียเนี่ยนะ ?

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 12:25  

เสียงดีที่สุดในโลก Shocked Shocked Shocked
ไปลองซะหน่อย
I-KnoW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 20:54  

http://i.gsmarena.com/vv/newsimg/07/12/nokia-n96/gsmarena_004.jpg

- กล้อง5ล้าน Carl-Zeiss optics and dual LED
- WiFi
- built-in GPS
- TV-Out
- 2.8" 16M-color QVGA display
- 16GB onboard memory(เมมในตัว)....O.o"
- microSD expandable. 128MB RAM and 256 MB ROM complete the set.
(อะไรกันนี่......U)
- อึ้งเลยยยยยยยยย...กะจะซื้อ i450แล้วนะนี่ [ .. เพราะซื้อN81มาห่วยมากกๆๆๆๆ ..]
I-KnoW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 20:57  

http://i.gsmarena.com/vv/newsimg/07/12/nokia-n96/gsmarena_008.jpg

ภาพด้านหลัง
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 12:54  

คล้าย N81 เลย Very Happy

เม็ม 16 GB เพิ่มได้อีก 24 GB Cool
sakamoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 17:48  

เราไปดูที่งาน comฯ world มา i450 สวยมั่กๆ เสียงดีจริงๆ ภาพก็ชัด ลูกเล่นเยอะพอๆกับพวกโนเกียรุ่นดีๆเลย พร้อมอ่ะ!
เห็นแล้วอยากได้เลย ยิ่งมีลูกเล่นสไลด์ได้ 2 ทางเนี่ย แปลกดีชอบ Razz
แต่ก็กลัว จอเสียเหมือนกัน เพราะพวกตัวสไลด์ชอบมีปัญหาเรื่องหาจอเสีย T^T
GTMan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 21:37  

ใครพอรู้มั้งครับ ว่าGPS ใช้ยังไง
มันมีเมนูGPSอะครับ แต่ใช้ไม่เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 11:09  

GTMan ผู้เขียน:
ใครพอรู้มั้งครับ ว่าGPS ใช้ยังไง
มันมีเมนูGPSอะครับ แต่ใช้ไม่เป็น

ต้องต่อ accessories เพิ่มครับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 12:48  

GTMan ผู้เขียน:

gps ใช้นำทางครับ เหมาะสำหรับคนที่ต้องเดินทางบ่อย ๆ หรือว่าจำเส้นทางไม่ค่อยได้ (ความจำเสืื่่อม) ฮ่าๆๆ ล้อเล่น รู้สึกว่าจะเป็นเมนูภาษาอังกฤษนะครับ ไม่รู้ว่ามีเสียงนำทางเหมือนพวก pda ด้วยป่าวนะ อีกเรื่องที่สำคัญคือ แผนที่ครับว่าใช้ของค่ายไหน จะได้ไม่ต้องพาอ้อมทาง
Gtman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 22:41  

ขอบคุณคร้าบที่ตอบเรื่องGPS

ตอนนี่กำลังศึกษาวิธีการใช่อยู่

ใช้ยังไม่เป็น
ซื้อมา ใช้ไปประมาณ2000เองมั้ง

ถ้าไงก็แนะนำวิธีใช่ด้วยนะครับ
ขอบคุงครับ
Golgi_Bodyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 19:08  

GPS รุ่นนี้ใช้ยังงครับ

ใช้ได้ในตัวเย

หรือว่ต้องใช้อุปกรณ์เสริมครับ
FrankGT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 20:29  

ขอถามหน่อยคร้าบ

วิธีลงเพลง ให้มันขึ้น อัลบัม ศิลปิน ไรพวกนี่

ต้องทำยังไงมั้งครับ
ลองหลายวิธี และ
ทำยังไม่ได้อะครับ

ใครทำเป็น สอนหน่อยครับ

อีกเรื่องคร้าบ แล้วไฟล์mv นี่ ต้องแปลงไฟล์ด้วยหรอคร้าบ

ลงไฟล์ wmv แล้ว แต่มันบอกว่าไม่ลองรับอะครับ
เปิดไฟล์หนังม้ายได้
รบกวนด้วยครับ
hiphop_olo
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 20:27  

รุ่นนี้เกบsmsได้เท่าไหร่อะครับ
ต่ายน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 07:17  

FrankGT ผู้เขียน:

วิธีลงเพลง ให้มันขึ้น อัลบัม ศิลปิน ไรพวกนี่

อีกเรื่องคร้าบ แล้วไฟล์mv นี่ ต้องแปลงไฟล์ด้วยหรอคร้าบ

ลงไฟล์ wmv แล้ว แต่มันบอกว่าไม่ลองรับอะครับ

พิมพ์ภาษาไทยผิดเป็นพรืดเลย

รอคนอื่นมาบอกแล้วกัน แบบนี้ไม่บอกดีกว่า

มีปัญญาใช้เครื่องเป็นหมื่น แต่ภูมิปัญญาภาษาไทยแค่เด็กป.3 เอง

คราวหน้าคราวหลัง เก็บเงินที่ใช้ซื้อโทรศัพท์ ไปซื้อตำราภาษาไทยมาอ่านบ้างนะ
tookrotto
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 17:05  

ระหว่าง samsung i450 กับ sony w910i หน้าจออันไหนใหญ่กว่ากัน เสียงไครดีกว่ากัน ช่วยตอบด้วยค่ะ กำลังสับสน
ppol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 21:58  

อยากทราบว่ามีวางขายกี่สีอะคับ ผมอยากได้ที่เป็นสีขาว แล้ว click wheel เป็นสีน้ำเงิน ไม่ทราบว่ามีขายที่ไหนอะคับ เพราะไปเดินดูที่ mbk เห็นมีแต่สีดำแดง
i450
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระหว่าง samsung i450 กับ sony w910i หน้าจออันไหนใหญ่กว่ากัน เสียง
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 22:16  

i450 เสียงดีกว่า เพราะใช้ทั้งแล้วสองเครื่องแต่ i450 มีช่องแจ็ก 3.5มม ใช้ฟังเพลงสะดวกกว่า Laughing
ภาษาไทยวันละคำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 22:31  

ต่ายน้อย ผู้เขียน:

รอคนอื่นมาบอกแล้วกัน แบบนี้ไม่บอกดีกว่า

มีปัญญาใช้เครื่องเป็นหมื่น แต่ภูมิปัญญาภาษาไทยแค่เด็กป.3 เอง

คราวหน้าคราวหลัง เก็บเงินที่ใช้ซื้อโทรศัพท์ ไปซื้อตำราภาษาไทยมาอ่านบ้างนะ

ขอบคุณที่ช่วยอบรบการใช้ภาษาไทยนะครับ
ตอนนี่กำลังฝึกการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้องอยู่ครับ
แต่มันยังติดตรงภาษาmsnอยู่ครับ
พยายามปรับปรุงครับผม
ผิดไปแล้วครับผม

ถ้ายังไงรบกวนตอบผมด้วยนะครับผม

จะเป็นพระคุณอย่างมากครับ
ต่ายน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 06:39  

ภาษาไทยวันละคำ ผู้เขียน:

ขอบคุณที่ช่วยอบรบการใช้ภาษาไทยนะครับ
ตอนนี่กำลังฝึกการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้องอยู่ครับ
แต่มันยังติดตรงภาษาmsnอยู่ครับ

ถ้ายังไงรบกวนตอบผมด้วยนะครับผม

Very Happy ไม่เป็นไรค่ะ ผิดแล้วเราปรับปรุงและยอมรับ เท่านี้ก็ดีแล้วล่ะ

ที่คุณถาม เราพอจะตอบได้ดังนี้ค่ะ

1. เวลาเล่นเพลง ถ้าจะให้แสดงรายชื่อศิลปินหรืออัลบั้มอะไรพวกนี้
เวลาเราทำ เราจะทำ ID Tag โดยการเปิดเพลงที่จะเอาลงใน winamp ก่อนเอาลงมือถือค่ะ แล้วคลิกขวา
ตรงชื่อเพลง เลือก properties ใส่รายละเอียดลงไปในนั้น

2. ลงไฟล์วีดีโอ wmv แล้วเครื่องบอกว่าไม่รองรับ
แสดงว่าเครื่องรุ่นนี้ไม่รองรับไฟล์นี้ค่ะ ไม่แปลก เพราะไฟล์ wmv จะใช้ในวินโดว์โมบายค่ะ เช่นพวก O2 อะไรเงี้ย แล้วซัมซุงรุ่นนี้หรือแม้แต่โนเกียสมาร์ทโฟน จะเป็นซิมเบียน คนละแบบกัน (อันนี้เราไม่แน่ใจ อาจมีโปรแกรมลงก็ได้ แต่รอคนอื่นที่เค้ารู้มากกว่าเรามาบอกแล้วกันนะคะ)

ถ้าให้แนะนำแบบคร่าว ๆ และใช้ได้ผลจริง ลองแปลงไฟล์ MV ทีี่ต้องการเอามาลง เป็น mp4(mpeg4)หรือ 3gp ดีกว่า
เพราะมือถือทุกรุ่นจะรองรับไฟล์ 2 สกุลนี้เป็นหลัก (ไฟล์ avi เราไม่แน่ใจค่ะ ยังไม่เคยทำ)

เวลาแปลง ก็ลองดูก่อนนะคะว่ารุ่นที่เราใช้ ใช้ขนาดหน้าจอเท่าไหร่หรือคุณภาพสูงสุดได้แค่ไหน เพราะที่เราใช้ E6 แปลงไฟล์ชัดเจนมากไม่ได้ค่ะ เครื่องไม่ยอมอ่านเหมือนกัน แต่ถ้าตั้งความละเอียดไว้ต่ำ ๆ จะเปิดดูได้ค่ะ
Ponga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 03:28  

ตกลงความจำตัวเครื่องมันเท่าไหร่เหรอครับ ดูเวบนี้เขียน 1GB ดูที่เวบซัมซุงเขียน 30MB
ใครที่ใช้แล้วบอกทีครับ Very Happy
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 20:04  

เป็น Symbian Os เดียวกับ Nokia ป่ะคับ คือใช้ App ต่างๆ ร่วมกันได้เลยมั้ย
เดินหน้าแล้วฆ่ามัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 21:35  

ภาษาไทยวันละคำ ผู้เขียน:

Very Happy ไม่เป็นไรค่ะ ผิดแล้วเราปรับปรุงและยอมรับ เท่านี้ก็ดีแล้วล่ะ

ที่คุณถาม เราพอจะตอบได้ดังนี้ค่ะ

1. เวลาเล่นเพลง ถ้าจะให้แสดงรายชื่อศิลปินหรืออัลบั้มอะไรพวกนี้
เวลาเราทำ เราจะทำ ID Tag โดยการเปิดเพลงที่จะเอาลงใน winamp ก่อนเอาลงมือถือค่ะ แล้วคลิกขวา
ตรงชื่อเพลง เลือก properties ใส่รายละเอียดลงไปในนั้น

2. ลงไฟล์วีดีโอ wmv แล้วเครื่องบอกว่าไม่รองรับ
แสดงว่าเครื่องรุ่นนี้ไม่รองรับไฟล์นี้ค่ะ ไม่แปลก เพราะไฟล์ wmv จะใช้ในวินโดว์โมบายค่ะ เช่นพวก O2 อะไรเงี้ย แล้วซัมซุงรุ่นนี้หรือแม้แต่โนเกียสมาร์ทโฟน จะเป็นซิมเบียน คนละแบบกัน (อันนี้เราไม่แน่ใจ อาจมีโปรแกรมลงก็ได้ แต่รอคนอื่นที่เค้ารู้มากกว่าเรามาบอกแล้วกันนะคะ)

ถ้าให้แนะนำแบบคร่าว ๆ และใช้ได้ผลจริง ลองแปลงไฟล์ MV ทีี่ต้องการเอามาลง เป็น mp4(mpeg4)หรือ 3gp ดีกว่า
เพราะมือถือทุกรุ่นจะรองรับไฟล์ 2 สกุลนี้เป็นหลัก (ไฟล์ avi เราไม่แน่ใจค่ะ ยังไม่เคยทำ)

เวลาแปลง ก็ลองดูก่อนนะคะว่ารุ่นที่เราใช้ ใช้ขนาดหน้าจอเท่าไหร่หรือคุณภาพสูงสุดได้แค่ไหน เพราะที่เราใช้ E6 แปลงไฟล์ชัดเจนมากไม่ได้ค่ะ เครื่องไม่ยอมอ่านเหมือนกัน แต่ถ้าตั้งความละเอียดไว้ต่ำ ๆ จะเปิดดูได้ค่ะ

1.ปกอัลบั้ม(รูปอะไรก็ได้)ใส่ผ่านโปรแกรม Mp3tag เลยครับ จะเลือกใส่ทีละเพลงหรือใส่พรืดเดียวหลายๆเพลงก็ได้.....โปรแกรมนี้ใช้แก้ไขชื่อเพลงที่เป็นภาษาต่างดาวได้ด้วย
2.รุ่นนี้ตามสเป็คบอกมันรองรับไฟล์ WMV ด้วยนี่ครับ ที่มันไม่รองรับอาจจะเป็นเพราะการตั้งค่าของไฟล์มั๊ง ลองตั้งค่าต่างๆ(ก่อนแปลงไฟล์)ให้มันกลางๆค่อนไปทางต่ำดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 21:39  

nutthingman ผู้เขียน:
เป็น Symbian Os เดียวกับ Nokia ป่ะคับ คือใช้ App ต่างๆ ร่วมกันได้เลยมั้ย

ถูกต้องครับ เวอร์ชั่น 9.2(S60 3rd edition) ใช้โปรแกรมร่วมกันได้เลย
ภาษาไทยวันละคำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 23:21  

ขอบคุณครับ คุณต่ายน้อย
และ เดินหน้าแล้วฆ่ามัน
ที่ตอบคำถามนะครับ

ช่วงนี่ไม่ว่างครับ

เลยยังไม่ได้ลองทำดู
ว่างๆ ผมจะลองทำดูนะครับ

ขอบคุณครับ
i450
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 04:10  

ผมไปซื้อมาเมื่อวานนี้ ใช้ไปแล้วเวลาสไลด์มันรู้สึกว่าหลวมๆเหมือนส่วนจอมันขยับได้ เป็นกันบ้างหรือเปล่าครับ? Question
i450
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 04:12  

อ้างถึง:
ตกลงความจำตัวเครื่องมันเท่าไหร่เหรอครับ ดูเวบนี้เขียน 1GB ดูที่เวบซัมซุงเขียน 30MB
ใครที่ใช้แล้วบอกทีครับ

น่าจะเป็นแถมเมม มา 1gb แล้วความจำในเครื่อง 30 mb
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 10:01  

i450 ผู้เขียน:
ผมไปซื้อมาเมื่อวานนี้ ใช้ไปแล้วเวลาสไลด์มันรู้สึกว่าหลวมๆเหมือนส่วนจอมันขยับได้ เป็นกันบ้างหรือเปล่าครับ? Question

เมื่อวานไปลองจับเครื่องโชว์ที่ร้าน TG Phone มา ก็หลวม ๆ นะครับ
อาจจะเป็นเพราะ โดนลูกค้าเล่นหนักไปหน่อย
วันนี้ลองดูในเว็บ review ของฝรั่ง เค้าก็บอกว่ามันโยก ๆ เหมือนกัน
แต่เสียงเค้าดีจริง ๆ นะครับ
sim_ba
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 13:37  

ลองแล้วครับ ไม่สวยเท่าจอซัมซุง
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 22:06  

จอ LG กับ SS ให้สีสวย คมชัดดีครับ (บางรุ่น) อาจจะดีกว่า Nk ด้วยซํ้้า
papaya_jai
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ : เด็กมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 18:38  

อยากทราบว่า

กล้องตัว สอง (ข้างหน้า)

ถ่ายภาพได้มั้ยค่ะ Question Question
Benzkorner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้อะ
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 20:01  

สุดยอดของซัมซุงแล้วอะ

ดูดี น่ารัก ดำแดง สวยมากๆๆๆๆๆ

ที่สำคัญเป็น symbian ด้วยอะ

อยากได้จัง เสียงก็เพราะ Surprised Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Razz Razz
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 14:58  

ลงพวกโปนแกรม หรือ เกมส์ ไฟล์ .jar ได้รึป่าวครับ ตอนนี้ใช้ โซนี่อยู่มันลงเล่นเกมส์ .jar ได้สบาย

ปล. อยากลองเสียงจะสู้ SE W610 ผมมั้ย ชอบตรงมันเสียงหู 3.5 ได้นี่แหละ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 21:40  

nnnnnnum ผู้เขียน:
ลงพวกโปนแกรม หรือ เกมส์ ไฟล์ .jar ได้รึป่าวครับ ตอนนี้ใช้ โซนี่อยู่มันลงเล่นเกมส์ .jar ได้สบาย

ปล. อยากลองเสียงจะสู้ SE W610 ผมมั้ย ชอบตรงมันเสียงหู 3.5 ได้นี่แหละ

.sis .jar ซิมเบี้ยนลงได้ครับ
คือว่าอยากรู้
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้จริงๆ
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 17:40  

อยากถามผู้ที่เคยใช้หรือผู้ที่มีความรู้เรื่องโทรศัพท์มือถืออ่ะครับ.....ที่ว่ารุ่นนี้เสียงดีที่สุดนี่คือเสียงดังจากลำโพงโท รศัพท์หือเสียงดีโดยฟังผ่านหูฟังครับ....อันนี้คืออยากรู้จริงๆนะครับเพราะกำลังคิดที่จะซื้อโทรศัพท์ใหม่นะครับ คือตอนนี้ผมใช้ โซนี่ w800i อยู่ครับใช้มาประมาณ2ปีแล้วขอบอกว่าเสียงสุดๆมากโดยฟังผ่านหูฟังนะครับ..ถึงแม้ว่าความดังจากลำโพงตัวเครื่องจะไม่ค่อยดังก็ตาม ... ขนาดโซนี่รุ่นใหม่ๆที่ผมเคยไปลองยังสู้ไม่ได้เลยครับ..อันนี้ไม่จะบอกว่าโทรศัพท์ผมเสียงดีกว่ายี่ห้ออื่นนะครับเพียงแต่ว่าผมอ ยากจะรู้เพื่อที่จะได้ตัดสินใจซื้อของใหม่โดยที่ไม่อยากเสียความรู้สึกเวลาที่ซื้อมาแล้วนะครับ ขอรบกวนผู้ที่มีความรู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ...
akecom1...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 08:36  

samsung i450 ยังมีปัญหาเดิมของ Samsung ในการอ่านไฟล์เพลง mp3 อยู่ไหม ?

1. อ่านไฟล์เพลงไม่ได้ (มองไม่เห็น) ถ้าชื่อเพลงเกิน 16 ตัวอักษร (รวมตัวพยัญชนะด้วย)

2. จำกัด list เพลง 30 เพลงต่อ 1 list และมีแค่ 4 list

3. เวลาถ่ายรูป หรือ vdo ต้องลงความจำเครื่องก่อนไหมครับ หรือว่าเลือกลงเครื่องได้เลย

4. ความจุภายใน 1 GB จริงๆ หรอครับ

5. ซิมเบี้ยนรุ่นนี้ มันเท่ากับ รุ่นไหนของ nokia ครับ

ขอบคุณครับ
akecom1.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 08:38  

akecom1... ผู้เขียน:
samsung i450 ยังมีปัญหาเดิมของ Samsung ในการอ่านไฟล์เพลง mp3 อยู่ไหม ?

1. อ่านไฟล์เพลงไม่ได้ (มองไม่เห็น) ถ้าชื่อเพลงเกิน 16 ตัวอักษร (รวมตัวพยัญชนะด้วย)

2. จำกัด list เพลง 30 เพลงต่อ 1 list และมีแค่ 4 list

3. เวลาถ่ายรูป หรือ vdo ต้องลงความจำเครื่องก่อนไหมครับ หรือว่าเลือกลงเครื่องได้เลย

4. ความจุภายใน 1 GB จริงๆ หรอครับ

5. ซิมเบี้ยนรุ่นนี้ มันเท่ากับ รุ่นไหนของ nokia ครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขข้อ 3 เป็น

3. เวลาถ่ายรูป หรือ vdo ต้องลงความจำเครื่องก่อนไหมครับ หรือว่าเลือกลงการ์ดได้เลย
supo52g
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 13:37  

akecom1..... ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

แก้ไขข้อ 3 เป็น

3. เวลาถ่ายรูป หรือ vdo ต้องลงความจำเครื่องก่อนไหมครับ หรือว่าเลือกลงการ์ดได้เลย

ข้อ 1,2,3 ไม่มีปัญหาครับ เพราะใช้ symbian เหมือน nokia ข้างในใช้งานคล้ายๆกัน
ข้อ 4 แค่ 30 m เองมั้ง
ข้อ 5 ก็ประมาณ n81 n95 แต่ต่างกันนิดหน่อยตามรูปแบบ samsung น่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 02:46  

ยังกะโนเกียในคราบซัมซุงเลยแหะ ^^
i love Samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : T-T
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 04:53  

อยากถาม วิธี การทำ Master Reset รุ่นนี้อ่า คัฟ

เผอิญ ลง โปรแกรม มั่วไปหน่อย

มาน มีไร เด้งๆ ขึ้นมา ก้ไม่รู้

มันเขียน ว่า dLoaderThread อ่า คัฟ

น่ารำคาน มากๆ เลย เดวๆ ก้ ขึ้นมา ว่าแอปฯ นี้ถูกปิด

เลย อยาก จะทำ Master Reset แต่ก้ ไม่รู้ Code อ่า

ใครรู้ ช่วยบอก หน่อย น่ะคัฟ

หรือใครรู้วิธีแก้ ก้บอก ด้วย น่ะคับ

ขอบพระคุน มาก
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: T-T
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 19:45  

i love Samsung ผู้เขียน:
อยากถาม วิธี การทำ Master Reset รุ่นนี้อ่า คัฟ

มาน มีไร เด้งๆ ขึ้นมา ก้ไม่รู้

มันเขียน ว่า dLoaderThread อ่า คัฟ

น่ารำคาน มากๆ เลย เดวๆ ก้ ขึ้นมา ว่าแอปฯ นี้ถูกปิด

เลย อยาก จะทำ Master Reset แต่ก้ ไม่รู้ Code อ่า

หรือใครรู้วิธีแก้ ก้บอก ด้วย น่ะคับ

การฟอเเมต hard reset เหมือนโนเกียซิมเบี้ยนครับ ลองหาดูเลย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 19:50  

ขอบคุณครับ

1. ไม่น่าจะมีนะครับ เเต่เรื่องภาษาเพี้ยน มีวิธีเเก้เหมือน nokia ครับ ในบอร์ดมีบอก
2. ซิมเบี้ยน ไม่อั้นนะครับ ใส่ๆๆๆ ไปเลย
3. ลงการ์ดได้เลยครับ เหมือนถ่ายรูป
4. built-in 1 GB ครับ เเถมเพิ่มเมมได้อีกเเน่ะ
5. 9.2 เท่ากับ N81 N82 6120 พวกนี้ครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 22:58  

Book-Khemchat ผู้เขียน:
รุ่นนี้รองรับ EDGE หรือป่าวคับ

รับได้เเน่นอนครับ

ขนาดรุ่น 3000 บ. เดี๋ยวนี้ยังรับได้เล้ย Very Happy
PSp.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 20:05  

อยากรู้ ว่า ตอนนี้ ราคา เท่าไร คับ
I love Samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 17:47  

เซงเลย

ซื้อมาแล้ว

เพิ่งรู้ ว่า กล้องหน้า มานใช้ไม่ได้อ่า คัฟ

มาน ใช้ถ่ายรูป ไม่ได้อ่ะ

เค้าบอกว่า ใช้ได้แค่ Video Call เฉยๆๆ

จิง รึป่าวคับ

ยังไง ผู้ รู้ช่วย ตอบ ที

ผม ลอง หา เมนู ที่เปลี่ยน ไปใช้ กล้องหน้า ตั้งนานก้ไม่มี

ถ้า มันมีโปรแกรม ที่ทำให้ ใช้ กล้อง หน้า ได้

ก้ ช่วย บอก ผมด้วย น่ะคัฟ

ขอบ คุน มากคัฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: T-T
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 21:57  

i love Samsung ผู้เขียน:

การฮาร์ดรีเซ็ตทำได้โดยกด *#7370# พอเครื่องถามระหัสก็ใส่ 00000000 ครับ อ้อ...อย่าลืมแบ็คอัพข้อมูลที่สำคัญๆที่อยู่ในเครื่องไว้ก่อนด้วยล่ะ
tlerequiem125
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : compare
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 11:21  

ถ้าเทียบรุ่นนี้กับ SE w910i vs Moto v9 อันไหนน่าสนกว่ากันครับ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ : Re: อยากรู้จริงๆ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 23:25  

คือว่าอยากรู้ ผู้เขียน:
อยากถามผู้ที่เคยใช้หรือผู้ที่มีความรู้เรื่องโทรศัพท์มือถืออ่ะครับ.....ที่ว่ารุ่นนี้เสียงดีที่สุดนี่คือเสียงดังจากลำโพงโท รศัพท์หือเสียงดีโดยฟังผ่านหูฟังครับ....อันนี้คืออยากรู้จริงๆนะครับเพราะกำลังคิดที่จะซื้อโทรศัพท์ใหม่นะครับ คือตอนนี้ผมใช้ โซนี่ w800i อยู่ครับใช้มาประมาณ2ปีแล้วขอบอกว่าเสียงสุดๆมากโดยฟังผ่านหูฟังนะครับ..ถึงแม้ว่าความดังจากลำโพงตัวเครื่องจะไม่ค่อยดังก็ตาม ... ขนาดโซนี่รุ่นใหม่ๆที่ผมเคยไปลองยังสู้ไม่ได้เลยครับ..อันนี้ไม่จะบอกว่าโทรศัพท์ผมเสียงดีกว่ายี่ห้ออื่นนะครับเพียงแต่ว่าผมอ ยากจะรู้เพื่อที่จะได้ตัดสินใจซื้อของใหม่โดยที่ไม่อยากเสียความรู้สึกเวลาที่ซื้อมาแล้วนะครับ ขอรบกวนผู้ที่มีความรู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

หมายถึงเสียงจากหูฟังครับ (ปกติเวลาจะบอกว่ามือถือให้คุณภาพเสียงดีหรือไม่ เค้าจะไม่ค่อยพูดถึงลำโพงโทรศัพท์อะคับ)

แต่ดูเหมือนว่าตอนนี้ มือถือเสียงดีที่สุดในโลกจะตกเป็นของ Motorola ROKR E8
Year's Star

หัวข้อ : Re: compare
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 23:27  

tlerequiem125 ผู้เขียน:
ถ้าเทียบรุ่นนี้กับ SE w910i vs Moto v9 อันไหนน่าสนกว่ากันครับ

ขอตอบแบบกะทัดรัดครับ Very Happy

Samsung i450 เสียงเทพ+ฉลาด

SE W910i ดีไซนด์เทพ

Moto V9 วัสดุเทพ

ปล.คุณ tlerequiem125 ผมตอบคำถามแบบละเอียดไว้ที่บอร์ดของ W910i แล้วนะครับ
tlerequiem125
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: compare
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 00:32  

CuenYtheCuTe ผู้เขียน:
tlerequiem125 ผู้เขียน:

ขอตอบแบบกะทัดรัดครับ Very Happy

Samsung i450 เสียงเทพ+ฉลาด

SE W910i ดีไซนด์เทพ

Moto V9 วัสดุเทพ

ปล.คุณ tlerequiem125 ผมตอบคำถามแบบละเอียดไว้ที่บอร์ดของ W910i แล้วนะครับ

ขอบพระคุณมากๆอีกครั้งนะครับ คิดว่าอาทิตย์นี้น่าจะได้ข้อสรุปแล้วะครับได้ข้อมูลคณช่วยไว้เยอะมากจริงๆๆ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 16:16  

รุ่นนี้มี Wifi มั๊ยอ่า Question

แล้วถ้าจาซื้อควรซื้อตามร้านที่รับมาขายหรือว่าซื้อจากศูนย์เลยดีก่าอ่างับ Question

ไม่เคยซื้อเอง Confused

งิงิ Very Happy

ไม่มี WiFi ครับ

ซื้อศูนย์ดีกว่าครับ มีปัญหาขึ้นมาพูดง่าย แต่อาจจะแพงกว่าร้านตู้
Spartun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 00:58  

ที่เค้าบอกว่าเสียงดีที่สุดในโลกมันจิงหรอคับ Question

แล้ววัดจากลำโพงโทรศัพท์หรือว่าหูฟังกันแน่อ่า Question

ดูที่คุณ CuenYtheCuTe ตอบไว้บนๆจะรู้เองครับ หาหน่อยจิ Razz
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 01:08  

ที่เค้าบอกว่าเสียงดีที่สุดในโลกมันจิงหรอคับ Question

แล้ววัดจากลำโพงโทรศัพท์หรือว่าหูฟังกันแน่อ่า Question

1. ไม่ถึงขนาดนั้นครับ ดีกว่านั้นก็เยอะเเต่เเพงมากครับ เช่น serenata

2. ลําโพงครับ ส่วนหูฟังตัดสินที่หูฟังนั่นเเหละ

3. ราคาตอนนี้ 12000 กว่าบาทเเล้วครับ ราคาลงเรื่อยๆ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 08:51  

^
^

เสียงดีไม่ได้ตัดสินที่ลำโพงนะครับ ถ้าพูดถึงลำโพงเค้าจะเน้นดังมากดังน้อยมากกว่า เรื่องคุณภาพเสียงมาทีหลัง

เช่น i450 ตัวนี้ B&O's ampliflier จะทำงานก็ต่อเมื่อต่อหูฟังเข้ากับช่องเสียบ 3.5 mm. เท่านั้นนะครับ

ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับหูฟัง ว่ามีคุณภาพพอที่จะขับเสียงที่มีคุณภาพได้หรือเปล่า

ส่วนเสียงที่ออกจากลำโพงไม่ได้ผ่าน B&O's ampliflier นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: