Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung i450 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 402 / เข้าชม: 556832
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ชอบของถูกคร้าบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i450
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 15:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปซื้อมาแระคับ ราคายั่วใจซะเหลือเกิน 6900 บาทครับ ราคาถูกมากมายคับ ซื้อให้แฟนใช้ ดูๆไปดีก่า N73ME ที่ผมใช้อีกนะนี่ 5555+
Zentrady_K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 09:58  

6900 จริงครับไปโลตัสมาเมื่อคืน(ผมอยู่เชียงใหม่ โลตัส หางดง)ของเพียบครับ เห็นทีแรกยังตกใจเลย ลองเล่นดูแป๊บนึง เวลาเข้าเมนูก็ยังหน่วงๆ แต่ 6900 นี่มันยั่วมากๆเลย Samsung เป็นงี้แหละครับ เปิดตัวไปได้สักพักราคาจะดิ่งลง U600 ของแฟน ออกแรกๆตั้ง1กว่าบาทไปดูตอนนี้ดิ 6000 กว่าเหมือนกัน
Jness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 17:46  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ 6,990 เป็นสีเงิน
แต่จริงๆแล้วอยากได้สีดำมากกว่า
ไม่เป็นไร ดีกว่าไปซื้อ 9,900 เนอะ
zonik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 23:24  

ใช้มาอาทิตย์กว่าๆคับ
มีใครสนใจซื้อมือ 2 มั้ยคับ
ไม้หน้าสาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาศูนย์
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 14:56  

ที่ศูนย์บลิสเทลก็ราคานี้แล้วนะครับ ลองโทรเช็คแต่ละสาขาดู 6900 บาท
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 16:34  

รู้สึกตอนนี้ทุกที่จะราคาหกพันเก้าหมดแล้วนร๊า
ลงเร็วมากๆจำได้ว่าตอนแรกเขาไปดูยังหมื่นกว่าอยู่เลย

รุ่นที่เราใช้ตอนนี้คงเหลือไม่กี่บาทแล้วแน่เลย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 01:15  

เราว่านะ กับราคา 6990 นี่ เทียบกะ N81 ได้เลย

สเปคไม่ต่างอะไรกันมากมาย

ถ้าเน้นฟังเพลง ซิมเบี้ยน ลำโพงดี เสียงหูฟังดี กล้องพอใช้(อาจจะดีในตอนกลางวัน)

ตัวเนี้ย โอเคมากเรย
.............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรมเล่นเพลง MP3 โชว์ปกอัลบั้มได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 11:30  

โปรแกรมเล่นเพลง MP3 โชว์ปกอัลบั้มได้ไหมครับ ช่วยตอบทีนะงับอยากรู้มาก
joyoki2005
Year's Star

หัวข้อ : Re: โปรแกรมเล่นเพลง MP3 โชว์ปกอัลบั้มได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 12:49  

............. ผู้เขียน:
โปรแกรมเล่นเพลง MP3 โชว์ปกอัลบั้มได้ไหมครับ ช่วยตอบทีนะงับอยากรู้มาก

โชว์ได้ครับ
ได้ทั้งแบบ slide ลง ที่เป็น click wheel
และแบบเล่นผ่าน program ในเมนู

ว่าแต่ มีใครแนะนำ program editor ID tag MP3
แบบดีดีบ้าง อ่ะ
จะใส่ cover art พร้อมกัน หลายๆเพลงครับ
ตอนนี้ใช้ windows media player 11 อยู่ มันต้องทำเพลงต่อเพลง อ่ะ

ไม่สะดวกเรยย์

เพิ่มเติมครับ
ข้อเสีย
ฟังเพลงแบบ slide ลง ไม่ค่อยสะดวก
ฟังจากเมนู สะดวกกว่า เพราะมันไม่ต้องมีอะไรยื่นๆออกมาหน่อยนึง
ข้อดี
โปรแกรมฟังเพลงฉลาดดีครับ เอา ID tag มาเล่นเยอะมาก
เพื่อเลือกเล่นเพลงจาก ID tag
ทำให้เวลาใส่เพลงลงไปเราต้องจัดการ ID tag ของเพลง ให้เรียบร้อย
จะได้เลือกฟังได้ดียิ่งขึ้น
เจ้าชายตัวจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วันนี้ไปดูมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 23:38  

วันนี้ไปดูมาแล้วที่โลตัส ทำไมทุกล่องมีรอยแกะกล่องแล้วทุกอันเลยอ่า แต่ก็ซีนใหม่ แร้วติดสัญญาน ไม่เข้าใจทำไมต้องแกะ ที่จริงติดสัญญานเลยก็ได้นิ
0225602256
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 21:38  

- -* ง่ะ แระตกลงมันมีสีรายมั่งอ่าคับเนี่ย?
joyoki2005
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 09:31  

แนะนำโปรแกรม manage file mp3 ครับ
http://www.mp3tag.de/en/download.html
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 11:16  

ราคานี้ซื้อมา ใช้แล้วทิ้งสถานเดียวเลย ขายต่อคงไม่มีร้านไหนกล้ารับซื้อ เล่นหั่นราคากันทีละ 3 พันแบบนี้ เห้อ ซัมเซ็ง

ปล. จะทิ้งก็เสียดาย ขายไปถูกๆก็เจ็บใจ ว่าแล้วไปซื้อโนเกียดีกว่า 555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 19:33  

ใครสนใจเครื่องสีดำ ยกกล่อง อายุ5วัน ติดต่อมาที่ 086-9708680 มีใบเสร็จ 0บริสเทล ขาย 6,300 บาทครับ(ไม่ชอบซิมเบี้ยนเลยขาย)
gifusan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 12:21  

ซื้อ ss i450 มาจาก Lotus 6990 ฿ มีปัญหา เชื่อมต่อหูฟัง BT 320s Jabbra (stereo)ไม่ได้ แม้ว่าจะค้นหาเจอ ครั้งแรกเข้าใจว่าเป็นแต่เครื่องที่ซื้อมา (ฝากน้องซื้อเลยไม่ได้ทดสอบที่แรก) ปรากฎว่าลองเอาหูฟังของผมไปลองทั้งของน้องที่ซื้อมาพร้อมกัน และเครื่องโชว์(i 450) ที่Lotus ที่ ซีคอนและที่มีนบุรี(ซื้อที่นี่) มันก็ไม่สามารถต่อได้อ่ะ เมื่อวานไปศูนย์ ss ที่หน้าLotus ศรีนครินทร์ ช่างขอเครื่องไว้บอกจะมีฝ่ายsupport เขามาตรวจเช็คอีกทีเพราะ อาการของผมไม่เคยมี?? ตอนบ่าย4โมงโทรแจ้งเครื่องเสร็จ ถามสาเหตุเบื้องต้นบอกว่า ย้ำบัดกรีไอซี BTของเครื่องแล้วทำงานได้? วิ่งรถจากเอกมัยกลับไปรับเครื่อง(อยากใช้จัด อิอิอิ) พอเอาเครื่องมาลองตรงเคาเตอร์ปรากฏว่าใช้ไม่ได้อีก ส่งกลับเข้าไปเปิดเช็คอะไรไม่รู้ สักครึ่งชั่วโมงได้คำตอบว่าคงต้องเปลี่ยนบอร์ด แต่จะให้เอาเครื่องกลับมาใช้งานก่อนรออะไรเข้าแล้วค่อยไปเปลี่ยน เราเซ็งอารมณ์เลยบอกให้เขาเอาเครื่องไว้เลยกว่าจะไปจะมาเหนื่อยแย่เลย (เหนื่อยค่าน้ำมันรถ เหอๆๆ) แต่ตอนแรกยังถามเขาเรื่องเกี่ยวกับซอฟท์แวร์หรือรุ่นของเครื่อง เพราะลองกับss รุ่นอื่นๆ(j700 U600 D900i)ก็ต่อกับ BT ของผมได้ คนรับเครื่องก็บอกไม่ใช่อีกทำไมไม่ให้ช่างมาคุยเองก็ไม่รู้นะ ตอนนี้ก็ได้แต่รอเขาติดต่อให้มารับเครื่องกลับล่ะครับ เบื้องต้นแจ้งไว้ได้บอร์ดภายในอาทิตย์นี้ คงต้องวัดใจกันต่อไปล่ะครับ
เพื่อนคนอื่นๆมีใครลองหรือใช้กับหูฟัง BT STEREO แล้วมีปัญหาบ้างเหมือนผมหรือเปล่าครับ
starda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i450
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 14:48  

ลองใช้แล้วครับ ซื้อมา6990โลตัสกิ่งแก้ว ลงโปรแกรมของn95ได้ ถ้ามันบอกว่าใบรับรองหมดอายุ ให้ลองเปลี่ยนวันที่ในเครื่อง ให้ใกล้เคียงกับวันที่ของโปรแกรมนะครับ สงสัยทิ้งเมล์ไว้starda@sanook.com ตอบได้เท่าที่รู้ครับ
21zz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 19:27  

ซื้อมาแล้ว ถูกใจดีครับ น่ารักดี อิอิ
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 22:01  

อยากใช้มาก แต่เหนราคาลง ยังงี้ ไม่อยากจะซื้อเลย อ่ะ

ทำไมมัน ลง เยอะขนาดนี้อ่ะ
0nion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MM
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 22:33  

ซื้อมาใชได้4-5วัน วันแรกก้อเจอเลย
ไม่มี speaker phone
แต่งงแค่สองวัน
ก้อเพิ่งจะรู้ ว่ามันต้องสไลด์ขึ้นถึงจะเปิดลำโพงได้

ไม่สะดวกเลยอ่ะ

ใครไม่ชอบบ้างง่ะ
popcon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องเครื่องค่ะพี่
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 03:28  

i450 เนี่ยเห็นที่โลตัสขาย6900 บาท แต่เพื่อนบอกที่ เจมาร์ท ขาย 9900 แล้วงี้เครื่องมันต่างกันปะคะ Smile
เรื่องประสิทธิภาพหรือเกรดเครื่องนี่มันด้อยกว่ากันไหมคะ

ใครทราบช่วยบอกทีจาได้หายงงค่ะ

แล้วเรื่องความเสถียรเป็นไงบ้างค่ะถ้าเทียบกะโนเกียที่เป็นซิมเบี้ยนเหมือนกะอะค่ะ

ขอบคุณผู้รู้นะคะอยากได้เครื่องรุ่นนี้ค่ะชอบฟังเพลงมาก
Very Happy
popcon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 03:37  

speaker phone Question คือไรคะถามอีกนิสก่อนตัดสินใจซื้อ ไมเครื่องรุ่นนี้คนใช้แล้วแค่ไม่กี่วันก็ มาโพสขายกันคะ ไม่ดีหรอหรือสู้ โนเกียไม่ได้ บอกตามครงป๊อบใช้มาแต่โนเกีย แต่เห็นการบรรยายสรรพคุณเลยสนใจคะขอคำเเนะนำด้วยค่ะ Razz

Laughing ขอบคุณค่ะ Wink
eroii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สั่นพร้อมเสียงได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 18:38  

i450 สั่นพร้อมเสียงได้ไหมครับ
theahm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 22:39  

คือ แบบ อยากทราบอ่ะครับว่า ไอ้เจ้าตัวนี้ มัน มีการสั่นพร้อม เสียงมั๊ยอ่ะครับ

แล้วก็ ธีมนี้ สามารถโหลด ของโนเกียมาใช้ได้หรือเปล่า

แล้วโดยรวมนี้โอเคมั๊ยครับ? ถ้าดีจะได้ไปซื้อมาใช้บ้าง..
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 12:39  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองครับ 6990

ลองลงธีมของ Nokia N70 ปรากฎว่าใช้งานได้ปกติ

แต่ดูจากรูปร่างของ Menu และการใช้งานแล้ว ผมว่ามันดูดีกว่าของ N70 ซะอีก

อีกอย่างเรื่องสั่นพร้อมเสียงตอนซื้อผมก็หวั่น อยู่เหมือนกันเรื่องนี้เลยตัดสินใจ

ของพนักงานลองเครื่องดูซะเลย ผมออกมาเป็นที่น่าพอใจครับ สามารถ สั่นพร้อมเสียงได้

คงเป็นเพราะว่ามันเป็น Symbian OS เวอร์ชั่น 9.2 - S60 v3.1 UI ด้วยละมั้ง
theahm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 20:41  

ชอถามอีกเรื่องนึง คือไอ้ราคา 6พันเก้า นี้ ในมีสีอะไรบ้างเหรอครับ มีสีดำหรือเปล่า

แบบว่าชอบสีดำน่ะครับ
canosiso
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 11:08  

สั่นพร้อมเสียงได้ครับ
แล้วก็เว็บที่โหลดโปรแกรมอยู่ที่
www.geo-mobile.com หาตรง ซิมเบี้ยน s60 v3
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ : Re: ถามเรื่องเครื่องค่ะพี่
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 23:04  

popcon ผู้เขียน:
i450 เนี่ยเห็นที่โลตัสขาย6900 บาท แต่เพื่อนบอกที่ เจมาร์ท ขาย 9900 แล้วงี้เครื่องมันต่างกันปะคะ Smile
เรื่องประสิทธิภาพหรือเกรดเครื่องนี่มันด้อยกว่ากันไหมคะ

ใครทราบช่วยบอกทีจาได้หายงงค่ะ

แล้วเรื่องความเสถียรเป็นไงบ้างค่ะถ้าเทียบกะโนเกียที่เป็นซิมเบี้ยนเหมือนกะอะค่ะ

ขอบคุณผู้รู้นะคะอยากได้เครื่องรุ่นนี้ค่ะชอบฟังเพลงมาก
Very Happy

เหมือนกันแหละ ของแท้เหมือนกันน่ะ

เพื่อนเราก็ซื้อจากโลตัส 6900 ตอนเน๊ยังใช้ได้ดีอยุ 2 สัปดาละ เสียงดีๆ ชอบ
yunjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องด้านหน้าของ samsung i450
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 10:57  

samsung i-450 กล้องด้านหน้านี่ใช้อย่างไรเหรอ อยากรู้น่ะครับหาวิธีใช้แล้วหาไม่เจอ ลองเล่นดูแล้วก็ทำไม่ได้น่ะ จะ test อย่างไรว่ากล้องใช้ได้ครับ :roll: :roll:
canosiso
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 12:36  

theahm ผู้เขียน:
ชอถามอีกเรื่องนึง คือไอ้ราคา 6พันเก้า นี้ ในมีสีอะไรบ้างเหรอครับ มีสีดำหรือเปล่า

แบบว่าชอบสีดำน่ะครับ

.
มีครับ
ผมก็ซื้อสีดำมา 6900 บริสเทล ซีคอน
popcon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 15:33  

ซื้อมาแล้วค่ะ ใช้ Theme ร่วมกับ N73ได้ด้วยดีเจงๆ
ลงโปรแกรมที่ โนเกียใช้ก็ได้วย
++แต่มีปัญหาอย่างจะถามค่ะ++
Wink

มันทำไมอ่านชื่อเพลงเป็นภาษาต่างดาวคะ
แล้วต้องใช้โปรแกรมไรช่วยให้มันอ่านได้คะ
ผู้รู้ช่วยด้วย

+++Thank very mush+++
prettyjazky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่แนะนำ
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 21:53  

ซื้อตอนกลับไทยเมื่อเดือนเมษาค่ะ ตอนนี้ใช้อยู่ แบตหมดเร็วมาก ใช้งานโทรเข้าออก ส่งข้อความตามปกติ ไม่ค่อยได้ฟังเพลงด้วย อยู่ได้นานสุดแค่สองวันค่ะ เคยใช้โซนี่ถ้าไม่ค่อยฟังเพลงอยู่ได้เกือบสี่ห้าวันเลย รุ่นนี้เสียงเรียกเข้าก็เบาค่ะ ผิดหวังจริงๆ ซื้อตอน๑๒๐๐๐ บาทด้วย สวยแค่ภายนอก ตอนนี้รอโซนี่ w760 อยู่ค่ะ ออกเมื่อไรจะเก็บเครื่องนี้เข้าตู้เก็บของทันที
Luxury
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 20:02  

ทำไมรุ่นนี้ซื้อมาผิดหวังพอสมควรเลย

เสียงออกจาลำโพงเบา+เสียงไม่ดีด้วย

เปิดสุดเสียงก้อแตก

w850เครื่องเก่ายังดีกว่าเยอะเรื่องเสียงผ่านลำโพง
Muanjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ้ามีใครจะขาย ผมขอซื้อต่อนะครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 21:33  

ขอซื้อที่ราคา 5000 บาทครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์ 0800076431 ภพครับ
อยากได้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามความจุแบตหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 02:30  

อยากถามคนที่ใช้งานอยู่อ่ะครับ

ว่าแบตรุ่นนี้ความจุเท่าไร....

แล้วใช้งานจริง Stanby + โทร ได้กี่วัน

เพราะรู้สึกว่า Samsung นี่แบตจะหมดไว.......

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามความจุแบตหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 12:36  

อยากได้เหมือนกัน ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ใช้งานอยู่อ่ะครับ

ว่าแบตรุ่นนี้ความจุเท่าไร....

แล้วใช้งานจริง Stanby + โทร ได้กี่วัน

เพราะรู้สึกว่า Samsung นี่แบตจะหมดไว.......

ขอบคุณครับ

หมดไวหรอเราว่าแบตก็อึดไช้ได้นะแต่ขีดเเรกอาจลงเร็วแต่ขีด 2 เนี่ยดิอีกนานมาก

Laughing ใช้งานจริงเราว่าถ้าโทรกับรอสายนี่ 3-4 วันน่าได้เลยล่ะ
ก็เราใช้ทั้งฟังเพลงออกลำโพงทั้งฟังวิทยุ
ทั้งโทรช่วงได้เครื่องมาใหม่ๆอืม Rolling Eyes ก็ได้ 2 วันเต็มเลยล่ะ

Surprised ตอนนี้ก็ใช้อยู่ถ้าเทียบ N95 ซึ่งเพื่อนเราใช้อยู่เราว่าเครื่องเรายังอยู่ไดนานกว่าเลยถ้าเทียบการใช้งาน Laughing

เรื่องแบตเราว่าถ้าทำตามขั้นตอน ตอนได้เครื่องมาก็น่าจะไม่มีปัญหาไร
hippropro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 14:33  

รบกวนหน่อยครับ ใครใช้อยู่บอกวิธีไม่ให้โชว์ mem card ตรงหน้าจอหน่อยครับ หรือว่ามันต้องโชว์ตลอดครับ ขอบคุณครับ devilnight_41@hotmail.com
kodunk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 16:16  

เหอๆ เซงเลยอ่ะ ซื้อมาแล้วเปิดกล้องสองมะเปง T-T ใครใช้เปงบอกหน่อย Laughing อ๊ออีกอย่างนึงของผมมัน โยกเยก ๆ ยังไงมะรุ้อ่ะ เหอๆ ใครเปงมั่งง่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 00:43  

kodunk ผู้เขียน:
เหอๆ เซงเลยอ่ะ ซื้อมาแล้วเปิดกล้องสองมะเปง T-T ใครใช้เปงบอกหน่อย Laughing อ๊ออีกอย่างนึงของผมมัน โยกเยก ๆ ยังไงมะรุ้อ่ะ เหอๆ ใครเปงมั่งง่า

กล้องสอง (ตัวหน้า) ใช้งานได้บน 3G เท่านั้นครับ ใช้เป็นกล้องถ่ายรูปเหมือน Nokia เลยไม่ได้ แต่ต่อให้ 3G ในไทยเปิดใช้งาน ผมว่าคงไม่ได้ใช้กล้องหน้าอยุ่ดี เพราะว่า i450 มันรองรับ 3G บนความถี่ 2100
ApologiZe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 09:54  

เวลาเชื่อมต่อ คอมพิวเตอร์ ผ่านสาย USB มีขั้นตอนต้องทำอย่างไรบ้างคับ

คือเครื่องผม(ซื้อมาได้ 2 วัน) เวลาเสียบสายเข้ากับคอมพิวเตอร์ มันจะขึ้นว่า

ไม่รู้จักอุปกรณ์ (Device not recognized) ซึ่งไม่ว่าผมจะปรับโหมดที่ตัวโทรศัพท์เป็น โหมดอะไรมันก็จะขึ้นเหมือนกัน ทั้งที่ผมได้ลงไดร์เวอร์ที่แถมมากับโทรศัพท์ ทั้ง PC suit และ USB Driver แล้ว

และเมื่อเข้าไปตรวจสอบตรงส่วน Device menager (ที่คอม)มันก็ขึ้น USB Unknow Device
ซึ่งผมได้ บังคับให้มันลงไดร์เวอร์ที่แถมมากับแผนอยู่หลายรอบ ก็ยังไม่ได้อยู่ดี(คอมมันบอก ไม่มีไฟล์สำหรับอุปกรณ์นี้) ไปดาวโหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่ จาก เว็บซัมซุงก็ใช้ไม่ได้

ปวดหัว จนปัญญาละคับ รบกวนผูรู้ ตอบทีนะค๊าบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 23:14  

ApologiZe ผู้เขียน:
เวลาเชื่อมต่อ คอมพิวเตอร์ ผ่านสาย USB มีขั้นตอนต้องทำอย่างไรบ้างคับ

คือเครื่องผม(ซื้อมาได้ 2 วัน) เวลาเสียบสายเข้ากับคอมพิวเตอร์ มันจะขึ้นว่า

ไม่รู้จักอุปกรณ์ (Device not recognized) ซึ่งไม่ว่าผมจะปรับโหมดที่ตัวโทรศัพท์เป็น โหมดอะไรมันก็จะขึ้นเหมือนกัน ทั้งที่ผมได้ลงไดร์เวอร์ที่แถมมากับโทรศัพท์ ทั้ง PC suit และ USB Driver แล้ว

และเมื่อเข้าไปตรวจสอบตรงส่วน Device menager (ที่คอม)มันก็ขึ้น USB Unknow Device
ซึ่งผมได้ บังคับให้มันลงไดร์เวอร์ที่แถมมากับแผนอยู่หลายรอบ ก็ยังไม่ได้อยู่ดี(คอมมันบอก ไม่มีไฟล์สำหรับอุปกรณ์นี้) ไปดาวโหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่ จาก เว็บซัมซุงก็ใช้ไม่ได้

ปวดหัว จนปัญญาละคับ รบกวนผูรู้ ตอบทีนะค๊าบบ

เข้าใจครับว่าเจออย่างนี้คงปวดหัว แต่ช่วยบอกรายละเอียดอีกนิดได้มั๊ยครับ ว่าใช้ Windows อะไร ตอบเสียบ USB เลือก Mode อะไร จะได้ให้คำแนะนำถูก

อีกอย่างครับ เคยลง PC Suite ของอื่นๆ มาก่อนรึเปล่าครับ เช่น Nokia PC Suite มันใช้รว่มกันไม่ได้ ... หากเคยลงมาก่อน ... Uninstall ออกให้หมดก่อนครับ ย้ำ! ออกให้หมด อะไรที่มียี่ห้อ Nokia ไม่ว่าจะเป็น PC Connectivity อะไรเทือกนั้นเอาออกด้วยครับ
Tony_Tino
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื่อที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 19:50  

อยากได้ Samsung i450 สีดำ ราคา 6900 บาท ครับหาซื้อที่ไหนได้บ้าง หามาหลายที่แล้ว คนขายบอกว่าของหมด ไม่มีเข้ามาอีกแล้ว ช่วยทีครับ อยากได้มาก
circus123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 11:31  

ผมก็เป็นนะ ลองอย่างนี้นะ เสียบสาย usb คาไว้ที่โทรศัพท์แล้วลองปิดแล้วเปิดโทรฯดู...
หรือไม่ก็รีสตาร์ทคอมอ่ะ ครับ บางทีก็ได้ง่ายนะ บางครั้งก็ยาก..
ผุ้รู้จริง ๆ มาช่วยตอบอีกทีก้อดีครับ
ApologiZe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 18:44  

Anonymous ผู้เขียน:

เข้าใจครับว่าเจออย่างนี้คงปวดหัว แต่ช่วยบอกรายละเอียดอีกนิดได้มั๊ยครับ ว่าใช้ Windows อะไร ตอบเสียบ USB เลือก Mode อะไร จะได้ให้คำแนะนำถูก

อีกอย่างครับ เคยลง PC Suite ของอื่นๆ มาก่อนรึเปล่าครับ เช่น Nokia PC Suite มันใช้รว่มกันไม่ได้ ... หากเคยลงมาก่อน ... Uninstall ออกให้หมดก่อนครับ ย้ำ! ออกให้หมด อะไรที่มียี่ห้อ Nokia ไม่ว่าจะเป็น PC Connectivity อะไรเทือกนั้นเอาออกด้วยครับ

ใช้Win XP SP2 คับ
ตอนเสียบ USB ก็เลือกมันทุกโหมดอ่ะ(ถอดสาย เปลี่ยนโหมด รีสตาร์ทคอม เสียบใหม่ เหมือนเดิม - -" )

ตอนแรกผมก็คิดว่ามันตีกันกะ โปรแกรมของโนเกีย(ทั้งๆที่Uninstall ออกหมดแล้ว) ก็เลยตัดสินใจ ฟอเมตลงวินโดว์ใหม่เลย.....

หลังจากลงโปรแกรมที่จำเป็นเรียบร้อย ผมก็เสียบมันเข้าไปใหม่...

Device not recognized! -*- อ๊ากกก โมโห หงุดหงิด
ไอตูบใต้หอก็เห่าเสียงดัง ผมเลยหยิบ i450 ปาหัวมันไปละ (อ่ะ..ล้อเล่น)

ก็เลยไปถอยเอา USB บลูทูธ มาอันนึง แล้วconnect ผ่าน บลูทูธเอาอ่ะคับ
ตอนนี้ก็เชื่อมต่อได้ปกติ Laughing
ApoloGiZe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 18:52  

ไหนก็เข้ามาละ สำหรับคนที่เบื่อ Theme ที่ติดมากะเครื่องแล้วไม่รู้ไปหาที่ไหน
ก็แจกเลยละกัน

http://www.onsmartphone.com/themes-for-samsung-sgh-i450/
Tony_Tino
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 21:34  

หาซื้อ i450 สีดำ ราคา 6990 ได้ที่ไหนครับ ในกทม.
แวะมาอีกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 02:31  

อยากหาความจริงอีกสัก 2-3 ข้อ

1. เสียงสนทนาเบาเหรอครับ...
มันเบาเพราะคนใช้ไม่ได้สไลด์ตอนสนทนา
หรือมันเบาโดยกำเนิดอยู่แล้วกันแน่ครับ (เทียบกับรุ่น/ยี่ห้ออื่น)

2. เรื่องลำโพงนี่เป็นตามที่คุณ Luxury บอกหรือเปล่าครับ ว่าเบา+เสียงไม่ดี+ปรับสุดเสียงแตก

3. i450 มันรองรับ 3G บนความถี่ 2100 อย่างนี้ผมใช้ Dtac ก็อดใช้แน่ ๆ ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
แวะมาอีกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 02:34  

ลืม ๆ ตอบคุณ Tony_Tino

มาบุญครองมีฮึมเลยครับ

จริง ๆ ผมว่ามันน่าจะเป็นราคามาตรฐานแล้วนะ พวก Jaymart Blisttel ก็ราคานี้

ตามห้างทั่วไปก็น่าจะเท่านี้กันหมดแล้วล่ะครับ
คนเดินดิน++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 09:10  

ที่สีดำ หาซื้อยาก ในราคา 6990 ก็เพราะไอ้พวกมาบุญครองนี้และ เหมาซื้อไปหมด

เอาไปขาย ราคา 1100 จริงๆสีอื่นก็ด้วย แต่สีอื่น ตาม lotus ที่ใกล้ๆจากตัวกรุง ยังหาซื้อได้อยู่บ้าง

คิดหรอว่าพวกมาบุญครองมันจะขายราคา มาตรฐาน............
Tony_Tino
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 13:04  

คนเดินดิน++ ผู้เขียน:
ที่สีดำ หาซื้อยาก ในราคา 6990 ก็เพราะไอ้พวกมาบุญครองนี้และ เหมาซื้อไปหมด

เอาไปขาย ราคา 1100 จริงๆสีอื่นก็ด้วย แต่สีอื่น ตาม lotus ที่ใกล้ๆจากตัวกรุง ยังหาซื้อได้อยู่บ้าง

คิดหรอว่าพวกมาบุญครองมันจะขายราคา มาตรฐาน............

ใช่ครับสีดำยังพอหาได้บ้าง แต่มันโก่งราคามาก ประมาณ 9000-10000 บาท ไม่ไหวอะครับ
อยากได้สีดำ สัก 7000-8000 บาท ยังพอไหว

ขอบคุณที่อุตส่าห์มาตอบครับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 21:28  

แวะมาอีกที ผู้เขียน:
อยากหาความจริงอีกสัก 2-3 ข้อ

1. เสียงสนทนาเบาเหรอครับ...
มันเบาเพราะคนใช้ไม่ได้สไลด์ตอนสนทนา
หรือมันเบาโดยกำเนิดอยู่แล้วกันแน่ครับ (เทียบกับรุ่น/ยี่ห้ออื่น)

2. เรื่องลำโพงนี่เป็นตามที่คุณ Luxury บอกหรือเปล่าครับ ว่าเบา+เสียงไม่ดี+ปรับสุดเสียงแตก

3. i450 มันรองรับ 3G บนความถี่ 2100 อย่างนี้ผมใช้ Dtac ก็อดใช้แน่ ๆ ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

1. เสียงสนทนาเบา ... ผมว่าจริงๆ ครับ ทีแรกไม่ค่อยเชื่อเพราะ ไม่ค่อยได้ใช้เวลาเสียงดัง ปรากฏว่าวันนี้ผมนั่งรถเมลล์ แทบคุยไม่รู้เรื่อง เลยครับ แม้จะเปิดความดังเต็มที่่แล้ว ... อีกอย่าง เวลาผมคุยตอนนี้ก็สไลด์ทุกครั้งนะครับ เพราะ่จากเท่าที่คุยๆ และสังเกตมา เวลาไม่สไลด์อีกฝ่ายจะไม่ค่อยได้ยินด้วย

2. ลำโพงเสียงแตก ของผมไม่เป้นครับ ถึงเเปิดเสียงดังสุด แต่เวลาที่ผมจะเปิดออกลำโพง นี้ผมสไลด์ลงก่อนนะครับ ใช้ลำโพงที่อยู่ข้างใน ข้างๆ Wheel เอา ... ดัง ไม่แตก และก็ เสียงปกติดีนี่ครับ เรื่องคุณภาพเสียงจากลำโพงนี้ ...ก็ปกติดีนี่ครับ (จะเอาไรกะมัน...ก็เปิดออกลำโพงนิ ถ้าอยากฟังเสียงดีๆ ก็เสียบหูฟังเอาสิครับ ^_^)

เรื่องเสียงไม่ดี นี่หมายความว่าไงครับ คุณภาพเสียงหรืออะไร อันนี้ผมบอกไม่ได้ เพราะถึงจะบอกว่าใช้ ICEPower ของ B&O ... ผมก็ขอบอกว่า ผมแบ่งแยกไม่ออกหรอกครับ ว่าเสียงมันใสกิ๊ก หรือ ว่าเบส มันหนักได้ใจ EQ มันปรับแล้วเสียงเพี้ยนยังไง ลองให้ผู้ที่เชี่ยวเรื่องพวกนี้มาบอกดีกว่าครับ ผมก็แค่เอามันฟังเพลงที่อยาก

เสียงเบา ... เหตุการณ์เดิม ตอนขึ้นรถเมลล์ฟังเพลง นี่ผมต้องเปิดเสียงสุดเลยครับ ซึ่งจากเท่าที่เคยฟังเพลงด้วยมือถือมา (ก่อนหน้าใช้ Nokia) มันก็ธรรมดาที่เสียงมันจะเบากว่าเครื่องเล่นเพลงปกติ (ผมมี iPod เคยเอามาฟัง ก็ไม่ต้องเปิดสุด เพราะเสียงมันดังทีเดียว) ไม่รู้นะครับ ไม่ได้และไม่เคยเอาไปเปรียบเทียบกับอื่นๆ เช่น Sony Ericsson

พูดถึงเสียงเรียกเข้า ...เผื่อจะสนใจ ... เบาครับ เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ

3. อดครับ อดใช้ 3G กับเจ้าเครื่องนี้แน่ๆ ไม่ขึ้นกับ DTAC หรอกครับ เพราะเจ้าเครื่องนี้รับ UMT ที 2100 แต่ประเทศไทย ทั้ง AIS DTAC นั้นใช้การอัพเกรดเป็น 3G จากช่องสัญญาณเดิม ซึ่งไม่ใช่ 2100
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 07:47  

ทำไมลงโปรแกรม กำลังติดตั้งอยู่ใกล้จะสุดแล้ว มันขึ้นว่า ไฟล์เสียหาย Confused Question
ปลัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 08:40  

ซื้อแล้วโลตัส ชอบมาก6990 เอง จอสวยเสียงดีซิมเบี้ยนเร็ววกว่าSEมากๆ
มี i450อยู่ข้างกาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -*-
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 13:41  

I love Samsung ผู้เขียน:
เซงเลย

ซื้อมาแล้ว

เพิ่งรู้ ว่า กล้องหน้า มานใช้ไม่ได้อ่า คัฟ

มาน ใช้ถ่ายรูป ไม่ได้อ่ะ

เค้าบอกว่า ใช้ได้แค่ Video Call เฉยๆๆ

จิง รึป่าวคับ

ยังไง ผู้ รู้ช่วย ตอบ ที

ผม ลอง หา เมนู ที่เปลี่ยน ไปใช้ กล้องหน้า ตั้งนานก้ไม่มี

ถ้า มันมีโปรแกรม ที่ทำให้ ใช้ กล้อง หน้า ได้

ก้ ช่วย บอก ผมด้วย น่ะคัฟ

ขอบ คุน มากคัฟ

กล้องหน้าใช้สำหรับ Video Calling อย่างเดียว

ถ่ายรูปไม่ได้ค่ะ

ส่วน โปรแกรม ที่ทำให้ ใช้ กล้อง หน้า ได้ ตอนนี้ยังไม่ได้ข่าว

แต่รุ่นนี้ Hack ได้ค่ะ --- คอยสักพักอาจจะมีโปรแกมนั้นก็ได้นะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 10:43  

มันเล่นVDOแนวนอนเต็มจอได้มั้ยอะครับ รบกวนทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 14:50  

มันเล่นVDOแนวนอนเต็มจอได้มั้ยอะครับ รบกวนทีนะครับ

ได้ครับ
hiro1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dd
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 22:27  

กดเลข 2 ไง ดู ไฟล์ avi ลง smart movie ดีกว่า
Wayyt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 08:41  

Embarassed กล้องหน้าใช้ถ่ายรูปได้ไหมครับ? Embarassed
icqee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 10:08  

ไม่ทราบจะหาซื้อได้ที่ไหนครับโดยเฉพาะสีดำ(หายากมาก)
รบกวนช่วยบอกหน่อยครับ
อยากได้มากๆๆๆ
ss_ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากไอ่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 17:39  

เออ . . . พอดีอยู่ที่ เชียงใม่อะคับ

อยากได้ แต่ไม่รู้ว่า ซื้อใน ราคา 6990 ที่ไหน

ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณ คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 18:43  

ซื้อมาวันนี้เลย 6990 โลตัสครับ
ใครลังเลอยู่แนะนำครับ
แต่ต้องมีข้อแม้นิดนึง ต้องเคยใช้แบบสไลด์มาก่อนนะ
ไม่งั้นจะรู้สึกว่ามันหลวม จริงๆเราใช้สไลด์มาหลายเครื่องแล้วเลยรู้สึกปกติ
แต่ตอนซื้อต้องลองเครื่องนะครับ จะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง(ความจริงทุกยี่ห้อแหละครับต้องลอง) จอสวย กล้องชัด ฟังเพลงผ่านหูฟังเพราะ ดูดีนะ แค่นี้ก้อ ok แล้ว 6990.-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 20:55  

ผมว่ากล้องไม่ค่อยชัดนะครับมันออกเบลอๆไงไม่รู้ แต่จอสีสดมากเลย Very Happy
gg1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 12:45  

ใช้มาแล้วครับ รู้สึกผิดหวังเล็กน้อยกับระบบเล่นเพลง

อีควอไลเซอร์ ไม่สามารถปรับค่าเองได้ แถมอิควอไลเซอ 12แบบที่ให้มาก็ ห่วยแสนห่วย

โดยรวมแล้วเสียงเพลงที่ให้ออกมาดีจริงๆ

แต่ว่าผมชอบฟังเบสแบบตูมๆ เลยคิดว่า se ดีกว่าสำหรับความชอบส่วนตัว

แต่ราคา 6990 อยากบอกว่าคุ้มสุดยอดครับ

ผมว่า ซัมซุงทำซิมเบี้ยน ออกมาได้ดีกว่า โนเกียนะ
nat0149
Year's Star

หัวข้อ : ใช้ bluetooth ฟังเพลงได้ไหม ทำอย่างไร
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 14:10  

รุ่นนี้ใช้ bluetooth ฟังเพลงได้หรือเปล่าครับ แล้วต้องทำยังไงครับ รุ่นไหนที่แนะนำครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 23:02  

ต้องเข้าใจนะครับว่าโทรศัพท์ก้อคือโทรศัพท์จะให้เป็นกล้องก้อคงไม่ได้
จะให้เป็นเครื่องเล่นเพลงเฉพาะก้อคงไม่ได้
แต่เป็นเป็ดได้
คือใช้ถ่ายรูปเฉพาะกาลได้และใช้ฟังเพลงเฉพาะกาลได้
ดังนั้นจงอย่าเข้าใจผิดครับ
ผมใช้มา 2-3 อาทิตย์แล้ว
คุ้มค่าครับ 6990.- บาท ดีกว่านี้หายากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 23:07  

กล้องที่ว่าเบลอ ทำไมคุณไม่ถ่ายที่มือนิ่งๆล่ะครับมันจะได้ไม่เบลอ
ถ้าไม่งั้นก้อตั้งเวลาล่วงหน้าซิมันจะได้ไม่เบลอ
มือคุณมันนิ่งแค่ไหนหล่ะครับ
ผมเป็นกลางนะไม่เข้าข้างใคร
เพราะลองเล่นมาแล้วไม่เห็นเบลอเลย
อาจเป็นเพราะผมเรียนถ่ายรูปมามั้งรูปเลยไม่เบลอ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 23:19  

ถ้าอยากฟังเพลงเพราะๆก้อฟังผ่าน sterio ซิครับ แหมฟังผ่าโทรศัพท์จะให้เพราะเหมือนเครื่องเสียง มันเป็นไปไม่ได้ครับ
คุ้มครับ 6990.- ผมว่าหาคุ้มกว่านี้ยากครับ
simbeian ตอบสนองได้ไวๆ ไม่มีติดครับ
ที่แน่ๆไวกว่า nokia ครับรับรองไม่ผิดหวัง
แต่ที่ lotus มีสีเดียวนะครับ (สีบอร์น) ขอบน้ำเงิน
คุ้มครับ มีปัญหาเปลี่ยนเครื่องใน 7 วันครับ
ที่อื่นส่งศูนย์ ที่ lotus เปลี่ยนให้เลย ประทับใจมากๆๆๆๆ ลังเลอยู่ซื้อเลยครับ
ไม่มีราคาต่ำกว่านี้แล้ว
มีปัญหาอะไรเดี๋ยวมาตอบให้ครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 10:23  

โลตัสยังมีขายอีกมั้ยครับพอดีว่าจะซื้อพรุ่งนี้แล้ว ถ้าของหมดคงเสียดายแย่เลย
และเสียงในหูฟังเป็นยังไงบ้างครับถ้าเทียบกับSe walkman ดีกว่ากันมั้ยครับโดยส่วนตัวผมชอบฟังเบสตึ้บๆอยู่แล้ว ยังไงรบกวนถามท่านผู้ใช้รุ่นนี้หน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 18:11  

ถ้าเอาเบสมากๆผมว่าไปเลือกSEน่าจะดีกว่าครับ เพราะรุ่นนี้EQมันห่วยๆไงไม่รู้[ใช้EQเบสแล้วเสียงกลางกับเสียงสูงลดฮวบเลย- -''] แต่ถ้าฟังแบบปกติไม่ปรับไรผมว่าเสียงดีนะสำหรับมือถือ
may11227
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 21:22  

รุ่นนี้ทำ wallpaper เป็น flash ได้เหมือน hi5 หรือเปล่า เพราะรุ่น F330 เขาว่าทำได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 22:07  

อืม เพิ่งเจอปัญหาครับ

จะ Restore Factoey Setting อะครับ แล้วมันก็ถามหา Security Code !

ลอง 12345 แล้ว ก็ไม่ใช่ (สงสัยเพราะมันไม่ใช่ Nokia)

เ้จ้า i450 นี่ Security Code นี่คืออะไรเหรอครับ?

หาไม่เจอเลย ทั้งเว็บไทย เว็บต่างประเทศ มีคนเคยถามไปแล้วด้วยในนี้ (แต่ไม่มีคนตอบ) ไม่อยากใช้โปรแกรมอะครับ ถ้าทำได้

ใครทราบช่วยบอกด้วย จะขอบคุณมากๆ ครับ
oak oak oak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 01:03  

จะ Restore Factoey Setting อะครับ แล้วมันก็ถามหา Security Code !

ลอง 12345 แล้ว ก็ไม่ใช่ (สงสัยเพราะมันไม่ใช่ Nokia)

เ้จ้า i450 นี่ Security Code นี่คืออะไรเหรอครับ?

หาไม่เจอเลย ทั้งเว็บไทย เว็บต่างประเทศ มีคนเคยถามไปแล้วด้วยในนี้ (แต่ไม่มีคนตอบ) ไม่อยากใช้โปรแกรมอะครับ ถ้าทำได้

ใครทราบช่วยบอกด้วย จะขอบคุณมากๆ ครับ

code = 00000000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 12:42  

oak oak oak ผู้เขียน:

code = 00000000

โอ้ ตอบเร็วจริงๆ ใช้ได้แล้ว ขอบคุณมากครับ
numay11227
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 18:33  

1. โหลด Theme มาลงโทรศัพท์แล้ว แต่ว่านาฬิกาไม่โชว์ค่ะ เป็นแทบจะทุก Theme เลย อยากทราบวิธีแก้ไขค่ะ
2. ชื่อเพลงที่ลงในโทรศัพท์เป็นภาษาอังกฤษปนกับภาษาต่างด้าว ขอวิธีแก้ไขด้วยนะคะ
** เอาเป็นภาษาไทยนะคะ ** ขอบคุณค่ะ
ss_ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 19:37  

อยากรู้จิงๆ ว่า โลตัสในเชียงใหม่ สาขาไหนคับ ที่ขาย 6990

ไป หามาแล้ว ทั้ง สาขา หางดง และ สาขา คำเที่ยง

ไม่มีเรยคับ
youi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...................
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 09:58  

ชาจแบตเส็ดเที่ยงคืน

คุย 1 ชม. ฟังเพลง 2 ชม.

อยู่ได้ถึง 2 ทุ่มแบตหมดนี่

เครื่องผมปกติรึปล่าวครับ
Lovers
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 11:56  

ตอนนี้สีดำ ที่ไหนยังพอมี บ้างครับ ใคร มีข้อมูล ช่วย แนะ หหน่อยนะครับ เพราะถ้า(คิดว่า)ไม่มีแล้วจะได้ตัดใจไปซื้อสีเงินเทา
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 11:57  

ตอนนี้สีดำ ที่ไหนยังพอมี บ้างครับ ใคร มีข้อมูล ช่วย แนะ หหน่อยนะครับ เพราะถ้า(คิดว่า)ไม่มีแล้วจะได้ตัดใจไปซื้อสีเงินเทา
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 17:44  

ที่โลตัส ราคา 6990 มีสีเดียว คือ สีเงิน
ส่วนที่ shop samsung ที่เซ็นทรัลเวิร์ด มี 2 สี คือ เงิน กับ ดำ แต่ราคา 8990
ลองดูกันนะครับ
ป.ล. อยากได้สีดำ แต่จ่ายเพิ่ม 2000 เฮ้ออ.... T_T ลองคิดกันนะครับ
Anakins
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่เชียงใหม่ สาขาฝางยังมีเหลือครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 10:04  

ลองโทรเช็คดูอีกทีครับ น่าจะพอมีเหลือบ้าง
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 11:57  

ซื้อแล้วคับ ตกลง เอา สีเงิน เพราะ จะให้จ่ายเพิ่ม 2000 เพื่อสีดำ ดูมันไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่ ผมซื้อเครื่องที่ โลตัส ศาลายา ราคา 6990 ของยังมีอยู่ ส่วน เครื่องสีดำ Shop Samsung ที่เซ็นทรัลเวิร์ด มี ครับ ราคา 8990 ลองตัดวินใจกันดูนะครับ
และขอถามคนที่ใช้ก่อนหน้านี้ครับ ว่า เอาจะ แท็บ Google ออกไปได้ไหม ลองหาในเครื่องแล้ว ไม่เจอครับ แนะนำหน่อยครบ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Theme
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 12:06  

[quote="numay11227"]1. โหลด Theme มาลงโทรศัพท์แล้ว แต่ว่านาฬิกาไม่โชว์ค่ะ เป็นแทบจะทุก Theme เลย อยากทราบวิธีแก้ไขค่ะ
2. ชื่อเพลงที่ลงในโทรศัพท์เป็นภาษาอังกฤษปนกับภาษาต่างด้าว ขอวิธีแก้ไขด้วยนะคะ
** เอาเป็นภาษาไทยนะคะ ** ขอบคุณค่ะ[/quote]

:lol: เราว่าอาจเป็นเพราะไม่ใช่ทีมที่ รองรับรึเปล่า ราใช้ ทีมของN73,N81 หรือของ I450 เองก็ไม่มีปัญหาไรนะ ลงไปโหลดของ i450 มันเองมาลองดูก็ได้ ลองดิเว็บ www.onsmartphone.com แล้ว Searh หาทีมของรุ่น i450 ดูนะมีให้บานไปหมด ลองดูครับ
:arrow:
ส่วนเรื่องชื่อเพลงที่เป็นภาษานินจาหรือ ต่างด้าวนั้นหนะ เราต้องใช้โปรแกรมช่วยนะจ้ะ คือต้องใช้ Program Mp3tag มา Convert ให้ไฟล์มันก่อนนะจ้ะ แล้วก็จะหมดปัญหา เพราะโปรมแกรมที่อยู่ในเครื่องที่ใช้เล่นเพลงมันอ่านภาษไทยไม่ออก จาสังเกตว่ามันอ่าน อังกฤษ ได้ใช่มะ ลองดูนะคับ ได้ไม่ได้ไง โพสบอกด้วยนะจ้ะ :D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 12:09  

numay11227 ผู้เขียน:
1. โหลด Theme มาลงโทรศัพท์แล้ว แต่ว่านาฬิกาไม่โชว์ค่ะ เป็นแทบจะทุก Theme เลย อยากทราบวิธีแก้ไขค่ะ
** เอาเป็นภาษาไทยนะคะ ** ขอบคุณค่ะ

Surprised เราว่าอาจเป็นเพราะไม่ใช่ทีมที่ รองรับรึเปล่า ราใช้ ทีมของN73,N81 หรือของ I450 เองก็ไม่มีปัญหาไรนะ ลงไปโหลดของ i450 มันเองมาลองดูก็ได้ ลองดิเว็บ www.onsmartphone.com แล้ว Searh หาทีมของรุ่น i450 ดูนะมีให้บานไปหมด ลองดูครับ Arrow

Shocked ส่วนเรื่องชื่อเพลงที่เป็นภาษานินจาหรือ ต่างด้าวนั้นหนะ เราต้องใช้โปรแกรมช่วยนะจ้ะ คือต้องใช้ Program Mp3tag มา Convert ให้ไฟล์มันก่อนนะจ้ะ แล้วก็จะหมดปัญหา เพราะโปรมแกรมที่อยู่ในเครื่องที่ใช้เล่นเพลงมันอ่านภาษไทยไม่ออก จาสังเกตว่ามันอ่าน อังกฤษ ได้ใช่มะ ลองดูนะคับ ได้ไม่ได้ไง โพสบอกด้วยนะจ้ะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 12:18  

Lovers ผู้เขียน:

Laughing อิอิ มาบุญครอง กับ ศูนย์ SAMAUNG คับ โลตัส กับพวก บริสเทลช็อบ คงหาไม่ได้แล้วคับ สำหรับ สีดำอะนะ แต่ มาบุญครอง เขาโก่งราคาตัวสีดำนะคับจะแพงกว่าสีเงิน

สีเงินก็สวยนะคับเราว่านะ ลองเอามาเทียบกันเราว่าสวยพอกันนะคับ สีดำไมได้ดำทั้งตัวนะคับจะดำเฉพาะฝาด้านหน้าที่เหลือเป็นสี เทาเข้ม นะคับ แล้วแต่ชอบจ้า Very Happy
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 13:17  

Laughing อิอิ มาบุญครอง กับ ศูนย์ SAMAUNG คับ โลตัส กับพวก บริสเทลช็อบ คงหาไม่ได้แล้วคับ สำหรับ สีดำอะนะ แต่ มาบุญครอง เขาโก่งราคาตัวสีดำนะคับจะแพงกว่าสีเงิน

สีเงินก็สวยนะคับเราว่านะ ลองเอามาเทียบกันเราว่าสวยพอกันนะคับ สีดำไมได้ดำทั้งตัวนะคับจะดำเฉพาะฝาด้านหน้าที่เหลือเป็นสี เทาเข้ม นะคับ แล้วแต่ชอบจ้า Very Happy

สีดำ พนักงาน shop samsung ที่ เซ็นทรัลเวิร์ด พนักงานบอกผมว่ามีของนะครับ แต่ผมไม่ได้ขอเค้าดูของนะ เพราะไม่ได้ซื้อ คือที่บอกนี้ไม่ได้จะเถียงกันนะครับ แต่เผื่อมีคนอยากได้จริง ๆ ก็แนะให้ลองไปดู Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 14:24  

สีดำ พนักงาน shop samsung ที่ เซ็นทรัลเวิร์ด พนักงานบอกผมว่ามีของนะครับ แต่ผมไม่ได้ขอเค้าดูของนะ เพราะไม่ได้ซื้อ คือที่บอกนี้ไม่ได้จะเถียงกันนะครับ แต่เผื่อมีคนอยากได้จริง ๆ ก็แนะให้ลองไปดู Smile

ราคาละคับ 6900 ปะคับ
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 16:30  

ราคาละคับ 6900 ปะคับ

ที่โลตัส ศาลายา ราคา 6990 มี สีเงิน สีเดียว
Shop Samsung ที่ เซ็นทรัลเวิร์ด ราคา 8990 มีทั้งสีเงิน และ สีดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 16:53  

ชื่อเพลงจะให้แสดงไทยใช้ winamp แก้ก้อได้ครับ
- เปิดที่ playlist (ตารางแสดงชื่อเพลงหน่ะครับ)
- คลิกขวาที่ชื่อเพลง
- เลือก veiw file info
- ติ้กที่ id3v1 tag
- ใส่ชื่อเพลง และชื่อศิลปิน (2 อย่างก้อพอเนอะผมว่า)
- แล้วติ้กที่ id3v1 อีกที
- แล้วกด update เป็นอันจบครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 16:57  

ผมว่า สีเงินก้อสวยนะ ที่ผมซื้อมาก้อสีเงิน
ประหยัดไป 2 พันด้วย (เอา 2 พันมาเติมตังดีกว่า)
ก้อแล้วแต่ความชอบแต่ละคนครับ
แต่ถ้าลังเลที่จะซื้อไม่ซื้อ ผมว่าซื้อเลยครับ แล้วมาแชร์การใช้งานกัน คุ้มดีออกผมว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 18:56  

Surprised เราว่าอาจเป็นเพราะไม่ใช่ทีมที่ รองรับรึเปล่า ราใช้ ทีมของN73,N81 หรือของ I450 เองก็ไม่มีปัญหาไรนะ ลงไปโหลดของ i450 มันเองมาลองดูก็ได้ ลองดิเว็บ www.onsmartphone.com แล้ว Searh หาทีมของรุ่น i450 ดูนะมีให้บานไปหมด ลองดูครับ Arrow

Shocked ส่วนเรื่องชื่อเพลงที่เป็นภาษานินจาหรือ ต่างด้าวนั้นหนะ เราต้องใช้โปรแกรมช่วยนะจ้ะ คือต้องใช้ Program Mp3tag มา Convert ให้ไฟล์มันก่อนนะจ้ะ แล้วก็จะหมดปัญหา เพราะโปรมแกรมที่อยู่ในเครื่องที่ใช้เล่นเพลงมันอ่านภาษไทยไม่ออก จาสังเกตว่ามันอ่าน อังกฤษ ได้ใช่มะ ลองดูนะคับ ได้ไม่ได้ไง โพสบอกด้วยนะจ้ะ Laughing

Theme ที่โหลดมานั้น เราก็โหลดจากเว็บนี้แหล่ะ ถ้าเราตั้งนาฬิกาเป็นดิจิตัล มันจะไม่โผล่มาให้เห็นเลย แต่ถ้าตั้งเป็นอะนาล็อก ก็จะขึ้นให้ แต่บาง Theme มันมองนาฬิกาแบบนี้ค่อนข้างจะยากมากเลย มองแล้วงงอ่ะ มีเว็บอื่นบ้างหรือเปล่าถ้ามีช่วยบอกหน่อย จะได้ลองทำใหม่และมี Theme สวยๆเพิ่มอีก ค่ะ
Program Mp3tag นี้หาโหลดจากเว็บไหนได้บ้างคะ ถ้าโหลดมาแล้วสามารถส่งโปรแกรมเข้าโทรศัพท์ได้เลยหรือไม่ หรือต้องนำมาทำอะไรก่อน ก่อนที่จะส่งเข้าโทรศัพท์
แล้วเมื่อส่งโปรแกรมเข้าโทรศัพท์แล้วต้องทำการติดตั้งใช่หรือเปล่าคะ
ยังไงก็ขอคำตอบแบบละเอียดหน่อยนะคะ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ เลยทำไม่ค่อยเป็นค่ะ แต่อยากลองทำดู จะได้ไม่ต้องรบกวนคุณหรือคนอื่นบ่อยๆ ค่ะ
ขอบคุณนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 16:05  

Theme ที่โหลดมานั้น เราก็โหลดจากเว็บนี้แหล่ะ ถ้าเราตั้งนาฬิกาเป็นดิจิตัล มันจะไม่โผล่มาให้เห็นเลย แต่ถ้าตั้งเป็นอะนาล็อก ก็จะขึ้นให้ แต่บาง Theme มันมองนาฬิกาแบบนี้ค่อนข้างจะยากมากเลย มองแล้วงงอ่ะ มีเว็บอื่นบ้างหรือเปล่าถ้ามีช่วยบอกหน่อย จะได้ลองทำใหม่และมี Theme สวยๆเพิ่มอีก ค่ะ
Program Mp3tag นี้หาโหลดจากเว็บไหนได้บ้างคะ ถ้าโหลดมาแล้วสามารถส่งโปรแกรมเข้าโทรศัพท์ได้เลยหรือไม่ หรือต้องนำมาทำอะไรก่อน ก่อนที่จะส่งเข้าโทรศัพท์
แล้วเมื่อส่งโปรแกรมเข้าโทรศัพท์แล้วต้องทำการติดตั้งใช่หรือเปล่าคะ
ยังไงก็ขอคำตอบแบบละเอียดหน่อยนะคะ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ เลยทำไม่ค่อยเป็นค่ะ แต่อยากลองทำดู จะได้ไม่ต้องรบกวนคุณหรือคนอื่นบ่อยๆ ค่ะ
ขอบคุณนะคะ

Shocked คุณหนูเมย์ลองโหลดจากเว็บที่ให้แล้วยังไม่แสดงนาฬิกาหรอ เราก็โหลดใช้อยู่ประจำนะ Wink
งั้นลองเรียกค่าเดิมจากโรงงานกลับมาดูดิคับ เข้าตั้งค่า-ทั่วไป-ค่าจากโรงงาน แล้วตกลงนะ
จริงลองโหลด ธีทของรุ่นอื่นๆ มาลองบ้างก็ได้นะ เช่น ธีมของ N73,N81 อะไรเงี้ย ก็ใช้ร่วมกับรุ่นเราได้นะ ลองดู

เรื่องโปรแกรม Mp3 tag มีคนเคยโพสแล้วhttp://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=225910 นะคับในกระทู้นี้ ลองทำดูคับ

Razz ไม่ยากมาคับ ได้ไม่ได้ไงค่อยว่ากันงับ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 16:12  

ขอบคุณนะคะ

Shocked คุณหนูเมย์ลองโหลดจากเว็บที่ให้แล้วยังไม่แสดงนาฬิกาหรอ เราก็โหลดใช้อยู่ประจำนะ Wink
งั้นลองเรียกค่าเดิมจากโรงงานกลับมาดูดิคับ เข้าตั้งค่า-ทั่วไป-ค่าจากโรงงาน แล้วตกลงนะ
จริงลองโหลด ธีทของรุ่นอื่นๆ มาลองบ้างก็ได้นะ เช่น ธีมของ N73,N81 อะไรเงี้ย ก็ใช้ร่วมกับรุ่นเราได้นะ ลองดู

เรื่องโปรแกรม Mp3 tag มีคนเคยโพสแล้วhttp://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=225910 นะคับในกระทู้นี้ ลองทำดูคับ

Razz ไม่ยากมาคับ ได้ไม่ได้ไงค่อยว่ากันงับ Laughing

Program Mp 3 tag นี้ต้องทำในคอมแล้วค่อย ส่งเข้า เครื่องนะจ้ะ ลืมบอกไปโทษที
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 18:52  

ดู ๆ แล้ว F400 สเปค ดูจะ มีข้อดีกว่านะครับ กล้อง3.2ล้าน ลำโพง2ตัว ไมค์อยู่ด้านนอก ที่แย่ก็คงจะเป็นที่รูปลักษณ์แต่ชอบปุ่มกดของ F400 ส่วนเรื่อง ซิมเบี้ยน ผมไม่ติดใจ ทุกท่านมีความเห็นว่าไง ลองคุยกันดูนะครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 02:13  

ถ้าเอาเบสมากๆผมว่าไปเลือกSEน่าจะดีกว่าครับ เพราะรุ่นนี้EQมันห่วยๆไงไม่รู้[ใช้EQเบสแล้วเสียงกลางกับเสียงสูงลดฮวบเลย- -''] แต่ถ้าฟังแบบปกติไม่ปรับไรผมว่าเสียงดีนะสำหรับมือถือ

เป็นเพราะลักษณะการฟังเพลงของแต่ละคนไม่เหมือนกันก็ว่าได้นะครับ

แต่จริง ๆ แล้ว คำว่าเสียงดี คือการถ่ายทอดเสียงออกมาได้ครบทุกความถิ่

และสมบูรณ์มากที่สุดทุกเครื่องดนตรี หรือเรียกง่าย ๆ ว่าเสียงเคลีย ๆ ฟังชัด ๆ

ผมว่าผู้ใช้คงไม่ผิดหวังกันกับรุ่นนี้ที่เคยเป็นโทรศัพย์ที่เสียงดีที่สุดในโลกในอดีต

แต่ตอนนี้คงต้องสละตำแหน่งให้กับ Motorola ไปก่อน

ส่วนถ้าชอบเบสเยอะ ๆก็เห็นด้วยกับ se นะครับ

ไม่ผิดหรอก ขอเพียงเรามีความสุขกับการฟังเพลงก็พอ

จริงมั้ยครับ ???
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 02:19  

ดู ๆ แล้ว F400 สเปค ดูจะ มีข้อดีกว่านะครับ กล้อง3.2ล้าน ลำโพง2ตัว ไมค์อยู่ด้านนอก ที่แย่ก็คงจะเป็นที่รูปลักษณ์แต่ชอบปุ่มกดของ F400 ส่วนเรื่อง ซิมเบี้ยน ผมไม่ติดใจ ทุกท่านมีความเห็นว่าไง ลองคุยกันดูนะครับ

เห็นด้วยนะครับกับการออกแบบ ไม่ชอบเท่าไร

แต่เรื่องของการใช้งาน น่าจะใช้งานได้ดีเลย

ส่วน Symbian ?? ผมชอบฟังชั่นที่มีอยู่แล้วมากกว่า

โปรแกรมเสริมสำหรับผม มักจะก่อปัญหาอยู่เสมอ
linhoochong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 13:01  

รบกวนถามนิดนึงค่ะ เราใช้โทรศัพท์จนแบตหมดเครื่องดับไปเอง พอเอาไปเสียบชาร์ตไฟซักพัก แล้วเปิดเครื่องมันก็จะติดขึ้นมาแป๊บนึง แล้วก็ดับไปเหมือนปิดเครื่อง แต่ถ้าชาร์ตตอนแบตยังไม่หมดเกลี้ยงมันก็ปกติดีค่ะ อาการนี้เป็นเพราะเราใช้แบตจนหมดเกลี้ยงรึป่าวคะ หรือว่าโทรศัพท์เราผิดปกติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 17:34  

ขอแย้งนิดครับ..โมโตไม่ใช่เสียงดีที่สุดนะครับแต่้เพราะระบบในการเล่นเพลงมันดีกว่าเขาเลยยกตำแหน่งให้
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 17:49  

จะตั้งล๊อคเครื่องเอง ทำไงครับ เล่นยังไม่ทันไรครื่องก็ล๊อคเองก่อน
ผมไม่เคยใช้ ซิมเบี้ยน อ่ะ และเรื่องชื่อเพลงภาษาต่างดาว ผมก็ลองทำแก้ไขกับโปรแกรม ที่ แนะนำกันมา ก็ได้บางเพลง บางเพลงก็ยังไม่ได้ แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 00:59  

จะตั้งล๊อคเครื่องเอง ทำไงครับ เล่นยังไม่ทันไรครื่องก็ล๊อคเองก่อน
ผมไม่เคยใช้ ซิมเบี้ยน อ่ะ และเรื่องชื่อเพลงภาษาต่างดาว ผมก็ลองทำแก้ไขกับโปรแกรม ที่ แนะนำกันมา ก็ได้บางเพลง บางเพลงก็ยังไม่ได้ แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าไม่ได้ Slide ...หลังจากหน้าจอดับแล้ว มันจะล๊อคเครื่องเองครับ เป็นปกติ ปรับ-แก้ไข-ตั้งค่าอะไรตรงนี้ไม่ได้ ... ทางเลือกคือ

1. ตั้งเวลาหน้าจอให้แสดงผลนานขึ้น ... จะตั้งตรง ฺbacklight on time หรือ dim time ก็ได้ครับ ให้มันนานหน่อย

2. เวลาใ้ช้ ก็ Slide ซะ .... หลังจากหน้าจอดับ มันจะไม่ได้ล๊อค แค่ดับไปเฉยๆ เวลากดปุ่มอะไรก็ได้มันจะติดอีกครัง ไม่ต้องปลดล๊อค
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 08:52  

ถ้าไม่ได้ Slide ...หลังจากหน้าจอดับแล้ว มันจะล๊อคเครื่องเองครับ เป็นปกติ ปรับ-แก้ไข-ตั้งค่าอะไรตรงนี้ไม่ได้ ... ทางเลือกคือ

1. ตั้งเวลาหน้าจอให้แสดงผลนานขึ้น ... จะตั้งตรง ฺbacklight on time หรือ dim time ก็ได้ครับ ให้มันนานหน่อย

2. เวลาใ้ช้ ก็ Slide ซะ .... หลังจากหน้าจอดับ มันจะไม่ได้ล๊อค แค่ดับไปเฉยๆ เวลากดปุ่มอะไรก็ได้มันจะติดอีกครัง ไม่ต้องปลดล๊อค

ขอบคุณที่ตอบนะครับ Very Happy
แต่น่าเสียดายจัง เพราะของโนเกียยังล๊อคเครื่องโดยเราเป็นคนกดเองได้เลย(ตัวที่เป็นสไลด์เหมือนกันนะครับ) ซิมเบี้ยนเหมือน ๆ กัน น่าจะทำได้เหมือนกันเนอะ Smile
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 23:17  

ขอแย้งนิดครับ..โมโตไม่ใช่เสียงดีที่สุดนะครับแต่้เพราะระบบในการเล่นเพลงมันดีกว่าเขาเลยยกตำแหน่งให้

ของอย่างนี้ต้องลองด้วยตัวเองครับ เพราะว่าไม่มีมาตรฐาน อะไรที่แน่นอนที่จะบอกว่าเสียงดี

ขึ้นอยู่กับผู้ฟังมากกว่า ว่าแยกเยะออกได้มากแค่ไหนครับ

เช่นเดียวกับผมและคุณที่เห็นไม่ตรงกันว่ารุ่นไหนเสียงดีที่สุด

แต่สัมหรับผมแล้ว เสียงดีทั้งคู่ครับ เพราะว่าได้ใช้มาทั้ง 2 รุ่นแล้ว

ผลที่ออกมา ก็ให้ความรู้สึกเหมือนเครื่องเล่นเพลงเลยทีเดียว

Ps : ผมว่า Samsung ก็มีเครื่องเล่นเพลงที่ดีไม่ต่างจาก Motorola นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: