Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung i450 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 402 / เข้าชม: 556818
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 21:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

linhoochong ผู้เขียน:
รบกวนถามนิดนึงค่ะ เราใช้โทรศัพท์จนแบตหมดเครื่องดับไปเอง พอเอาไปเสียบชาร์ตไฟซักพัก แล้วเปิดเครื่องมันก็จะติดขึ้นมาแป๊บนึง แล้วก็ดับไปเหมือนปิดเครื่อง แต่ถ้าชาร์ตตอนแบตยังไม่หมดเกลี้ยงมันก็ปกติดีค่ะ อาการนี้เป็นเพราะเราใช้แบตจนหมดเกลี้ยงรึป่าวคะ หรือว่าโทรศัพท์เราผิดปกติ

อาจเป็นเพราะ คุณเพิ่งชาต แล้วเปิดเครื่องเลย จึงไม่มีกำลังไฟพอที่จะทำงานต่อ เครื่องจึงดับละมั้งคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 22:51  

Lovers ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
จะตั้งล๊อคเครื่องเอง ทำไงครับ เล่นยังไม่ทันไรครื่องก็ล๊อคเองก่อน
ผมไม่เคยใช้ ซิมเบี้ยน อ่ะ และเรื่องชื่อเพลงภาษาต่างดาว ผมก็ลองทำแก้ไขกับโปรแกรม ที่ แนะนำกันมา ก็ได้บางเพลง บางเพลงก็ยังไม่ได้ แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าไม่ได้ Slide ...หลังจากหน้าจอดับแล้ว มันจะล๊อคเครื่องเองครับ เป็นปกติ ปรับ-แก้ไข-ตั้งค่าอะไรตรงนี้ไม่ได้ ... ทางเลือกคือ

1. ตั้งเวลาหน้าจอให้แสดงผลนานขึ้น ... จะตั้งตรง ฺbacklight on time หรือ dim time ก็ได้ครับ ให้มันนานหน่อย

2. เวลาใ้ช้ ก็ Slide ซะ .... หลังจากหน้าจอดับ มันจะไม่ได้ล๊อค แค่ดับไปเฉยๆ เวลากดปุ่มอะไรก็ได้มันจะติดอีกครัง ไม่ต้องปลดล๊อค

ขอบคุณที่ตอบนะครับ Very Happy
แต่น่าเสียดายจัง เพราะของโนเกียยังล๊อคเครื่องโดยเราเป็นคนกดเองได้เลย(ตัวที่เป็นสไลด์เหมือนกันนะครับ) ซิมเบี้ยนเหมือน ๆ กัน น่าจะทำได้เหมือนกันเนอะ Smile

ไม่เคยเป็นเจ้าของ Nokia ที่เป็น Symbian อะนะครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นยังไงมั่ง แต่ก็นะครับ มันถึงเป็น Symbian เหมือนกัน แต่ก็มีข้อแตกต่างเยอะอยู่ ประมาณว่า Style ของ Samsung เค้า

เท่าที่เคยเล่นของเพื่อนที่เป็น Symbian Nokia (N70) ก็พบข้อแตกต่างก็ตามนี้ครับ
1. ไม่มี Go to
2. เมนูปรับได้ 2 แบบเท่านั้น (Grid, List) ไม่มี V Shape หรือ U Shape (มันเรียกแบบนี้เปล่าหว่า -*-)
3. Icon ของเมนูและ App ต่างกัน (ผมว่าของ Nokia สวยกว่าอะ ...แต่ไม่ใช่ประเด็น)
4. Gallery นั้นมีแต่ View แบบ Detail ไม่สามารถปรับเปลี่ยนได้
5. กล้องไม่มี Night Mode (ไม่แน่ใจว่า Night Mode ขึ้นกับ OS หรือว่าตาม Spec ของเครื่อง)
6. Google บน Standby Mode นี่ผมว่าเกะกะมากเลยอะครับ ไม่มีทางปิดด้วย

ข้อ 4 จากการที่เล่นไปเล่นมา ผมพบทางออกใหม่ คือ สร้าง Folder ใหม่จากตัวจัดการของ Gallery แล้วเอารูปไปไว้ในนั้น จะสามารถดูแบบ Thumbnail ได้ครับ แล้วก็แปลกมากตรงที่การสร้าง Folderด้วย Gallery นั้น มันไม่ปรากฏใน File Manager อะครับ (มันปกติใช่มั๊ย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 23:07  

จะตั้งล๊อคเครื่องเอง ทำไงครับ เล่นยังไม่ทันไรครื่องก็ล๊อคเองก่อน
ผมไม่เคยใช้ ซิมเบี้ยน อ่ะ และเรื่องชื่อเพลงภาษาต่างดาว ผมก็ลองทำแก้ไขกับโปรแกรม ที่ แนะนำกันมา ก็ได้บางเพลง บางเพลงก็ยังไม่ได้ แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าไม่ได้ Slide ...หลังจากหน้าจอดับแล้ว มันจะล๊อคเครื่องเองครับ เป็นปกติ ปรับ-แก้ไข-ตั้งค่าอะไรตรงนี้ไม่ได้ ... ทางเลือกคือ

1. ตั้งเวลาหน้าจอให้แสดงผลนานขึ้น ... จะตั้งตรง ฺbacklight on time หรือ dim time ก็ได้ครับ ให้มันนานหน่อย

2. เวลาใ้ช้ ก็ Slide ซะ .... หลังจากหน้าจอดับ มันจะไม่ได้ล๊อค แค่ดับไปเฉยๆ เวลากดปุ่มอะไรก็ได้มันจะติดอีกครัง ไม่ต้องปลดล๊อค

แต่น่าเสียดายจัง เพราะของโนเกียยังล๊อคเครื่องโดยเราเป็นคนกดเองได้เลย(ตัวที่เป็นสไลด์เหมือนกันนะครับ) ซิมเบี้ยนเหมือน ๆ กัน น่าจะทำได้เหมือนกันเนอะ Smile

ไม่เคยเป็นเจ้าของ Nokia ที่เป็น Symbian อะนะครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นยังไงมั่ง แต่ก็นะครับ มันถึงเป็น Symbian เหมือนกัน แต่ก็มีข้อแตกต่างเยอะอยู่ ประมาณว่า Style ของ Samsung เค้า

เท่าที่เคยเล่นของเพื่อนที่เป็น Symbian Nokia (N70) ก็พบข้อแตกต่างก็ตามนี้ครับ
2. เมนูปรับได้ 2 แบบเท่านั้น (Grid, List) ไม่มี V Shape หรือ U Shape (มันเรียกแบบนี้เปล่าหว่า -*-)
3. Icon ของเมนูและ App ต่างกัน (ผมว่าของ Nokia สวยกว่าอะ ...แต่ไม่ใช่ประเด็น)
4. Gallery นั้นมีแต่ View แบบ Detail ไม่สามารถปรับเปลี่ยนได้
5. กล้องไม่มี Night Mode (ไม่แน่ใจว่า Night Mode ขึ้นกับ OS หรือว่าตาม Spec ของเครื่อง)
6. Google บน Standby Mode นี่ผมว่าเกะกะมากเลยอะครับ ไม่มีทางปิดด้วย

ข้อ 4 จากการที่เล่นไปเล่นมา ผมพบทางออกใหม่ คือ สร้าง Folder ใหม่จากตัวจัดการของ Gallery แล้วเอารูปไปไว้ในนั้น จะสามารถดูแบบ Thumbnail ได้ครับ แล้วก็แปลกมากตรงที่การสร้าง Folderด้วย Gallery นั้น มันไม่ปรากฏใน File Manager อะครับ (มันปกติใช่มั๊ย)

Laughing เราคิดว่า Samaung มีรูปแบบไอคอนที่ดูดีน่าใช้กว่านะแล้วแต่คนชอบคับ แล้วความไวการใช้งาน เร็วกว่า N73 สีจอภาพก็สดกว่าอีกด้วย เคยใช้ N70 ตอนนี้ให้น้อง ใช้ พอเอามาจับเราว่า i450 ดีกว่านะคับ คิดเองนะเราว่า Symbian ของ Samaung ดีกว่าของโนเกียอีกนะ ไม่แฮงค์ด้วย Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 23:13  

Google บนStanby Mode ปิดได้ดิคับ ลองเข้าตั้งค่า+ทั่วไป+ปรับตั้งค่า+โหมดพร้อมทำงาน+ปิดแบบพิเศษ ซะแค่นั้น Googleก็จาหายไป ก็ตั้งค่าเหมือน N70,72 แหละ
อิอิอิอิ
soem123
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 00:34  

ไม่ทราบว่าคนที่ใช้รุ่นนี้เป็นเหมือนกันป่าวคับ เวลาคนโทรเข้าเสียงเรียกเข้าที่ตั้งไว้ท่อนแรกจะเบาแล้วก็ดัง ทำไงก็ไม่หาย ไม่ทราบว่ามันเป็นกะอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 17:14  

Google บนStanby Mode ปิดได้ดิคับ ลองเข้าตั้งค่า+ทั่วไป+ปรับตั้งค่า+โหมดพร้อมทำงาน+ปิดแบบพิเศษ ซะแค่นั้น Googleก็จาหายไป ก็ตั้งค่าเหมือน N70,72 แหละ
อิอิอิอิ

เหอ เหอ Quote กันซะยาวเลย ตรงStandby Mode แบบ Active Standby Mode ที่ผมจะคิอ ปิดเฉพาะ Google อะครับ เพราะว่าไม่ค่อยได้ใช้ แต่ืั้ต้องเลือกแบบ Active Standby Mode เพราะ เวลาเล่นเพลงมันจะได้แสดงรายชื่อเพลงอะครับ

ปิดแบบที่ข้างบนบอก มันปิดหมดเลยอะ - -''

อ้อแล้วก็ขอโทษทีครับพลาดไปแล้ว เรื่องล๊อคปุ่มกดเอง ทำได้ครับ หลังจากเล่นมั่วจนไปเจอ

ไปตั้งค่าที่ Setting / General / Security / Phone and SIM card / Lock keypad if slide closed (Yes หรือ Always Ask ตามใจอยากครับ)

...ส่วนภาษาไทยผมไม่รุ้ว่าเมนูเป็นอะไร ลองหาดูนะครับ
oztri
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 17:55  

อยากทราบว่า 6900 ในกล่องเขาให้อะไรมาบ้างครับ........
Chai miang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 20:49  

ในเชียงใหม่มีขายที่ไหนบ้างครับ ราคาจะเหมือนกรุงเทพมั้ย ? อยากทราบราคาจะประมานเท่าไหร่
แล้วของแถมจะมีให้เหมือนกันมั้ยคับ

บอกหน่อยนะครับ น้องอยากได้ มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 18:47  

oztri ผู้เขียน:
อยากทราบว่า 6900 ในกล่องเขาให้อะไรมาบ้างครับ........

ตัวเครื่อง i450
แบต
ที่ชาร์จ
สาย usb
smart talk
เมม 1G
คู่มือ + CD PC - Studio
numay11227
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 22:08  

numay11227 ผู้เขียน:
1. โหลด Theme มาลงโทรศัพท์แล้ว แต่ว่านาฬิกาไม่โชว์ค่ะ เป็นแทบจะทุก Theme เลย อยากทราบวิธีแก้ไขค่ะ
2. ชื่อเพลงที่ลงในโทรศัพท์เป็นภาษาอังกฤษปนกับภาษาต่างด้าว ขอวิธีแก้ไขด้วยนะคะ
** เอาเป็นภาษาไทยนะคะ ** ขอบคุณค่ะ

Surprised เราว่าอาจเป็นเพราะไม่ใช่ทีมที่ รองรับรึเปล่า ราใช้ ทีมของN73,N81 หรือของ I450 เองก็ไม่มีปัญหาไรนะ ลงไปโหลดของ i450 มันเองมาลองดูก็ได้ ลองดิเว็บ www.onsmartphone.com แล้ว Searh หาทีมของรุ่น i450 ดูนะมีให้บานไปหมด ลองดูครับ Arrow

Shocked ส่วนเรื่องชื่อเพลงที่เป็นภาษานินจาหรือ ต่างด้าวนั้นหนะ เราต้องใช้โปรแกรมช่วยนะจ้ะ คือต้องใช้ Program Mp3tag มา Convert ให้ไฟล์มันก่อนนะจ้ะ แล้วก็จะหมดปัญหา เพราะโปรมแกรมที่อยู่ในเครื่องที่ใช้เล่นเพลงมันอ่านภาษไทยไม่ออก จาสังเกตว่ามันอ่าน อังกฤษ ได้ใช่มะ ลองดูนะคับ ได้ไม่ได้ไง โพสบอกด้วยนะจ้ะ Laughing

Theme ที่โหลดมานั้น เราก็โหลดจากเว็บนี้แหล่ะ ถ้าเราตั้งนาฬิกาเป็นดิจิตัล มันจะไม่โผล่มาให้เห็นเลย แต่ถ้าตั้งเป็นอะนาล็อก ก็จะขึ้นให้ แต่บาง Theme มันมองนาฬิกาแบบนี้ค่อนข้างจะยากมากเลย มองแล้วงงอ่ะ มีเว็บอื่นบ้างหรือเปล่าถ้ามีช่วยบอกหน่อย จะได้ลองทำใหม่และมี Theme สวยๆเพิ่มอีก ค่ะ
Program Mp3tag นี้หาโหลดจากเว็บไหนได้บ้างคะ ถ้าโหลดมาแล้วสามารถส่งโปรแกรมเข้าโทรศัพท์ได้เลยหรือไม่ หรือต้องนำมาทำอะไรก่อน ก่อนที่จะส่งเข้าโทรศัพท์
แล้วเมื่อส่งโปรแกรมเข้าโทรศัพท์แล้วต้องทำการติดตั้งใช่หรือเปล่าคะ
ยังไงก็ขอคำตอบแบบละเอียดหน่อยนะคะ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ เลยทำไม่ค่อยเป็นค่ะ แต่อยากลองทำดู จะได้ไม่ต้องรบกวนคุณหรือคนอื่นบ่อยๆ ค่ะ
ขอบคุณนะคะ

Shocked คุณหนูเมย์ลองโหลดจากเว็บที่ให้แล้วยังไม่แสดงนาฬิกาหรอ เราก็โหลดใช้อยู่ประจำนะ Wink
งั้นลองเรียกค่าเดิมจากโรงงานกลับมาดูดิคับ เข้าตั้งค่า-ทั่วไป-ค่าจากโรงงาน แล้วตกลงนะ
จริงลองโหลด ธีทของรุ่นอื่นๆ มาลองบ้างก็ได้นะ เช่น ธีมของ N73,N81 อะไรเงี้ย ก็ใช้ร่วมกับรุ่นเราได้นะ ลองดู

เรื่องโปรแกรม Mp3 tag มีคนเคยโพสแล้วhttp://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=225910 นะคับในกระทู้นี้ ลองทำดูคับ

Razz ไม่ยากมาคับ ได้ไม่ได้ไงค่อยว่ากันงับ Laughing

Program Mp 3 tag นี้ต้องทำในคอมแล้วค่อย ส่งเข้า เครื่องนะจ้ะ ลืมบอกไปโทษที
ขอบคุณมากเลยนะคะ สำหรับข้อมูลทั้งหมด เป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยค่ะ จะลองนำไปใช้ดู ได้ผลดีหรือไม่ยังไง จะเข้ามาบอกนะคะ
numay11227
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาพแสดงเวลามีสายเข้า
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 22:14  

* อยากทราบว่ารุ่นนี้ มีโปรแกรมตั้งรูปภาพให้มีขนาดใหญ่ หรือมีขนาดเต็มหน้าจอ เวลามีสายเข้า หรือเปล่าคะ ถ้ามีรบกวนช่วยด้วยนะคะ
* และรบกวนขอโปรแกรมดิกชันนารี อังกฤษ-ไทย และ ไทย-อังกฤษ ในโปรแกรมเดียว รบกวนขอตัวใหม่ล่าสุดเลยนะคะ
ลองดูจากหลายๆคนที่โพสไว้ ส่วนใหญ่ทั้ง 2 โปรแกรมนี้ ไม่สามารถใช้งานได้ค่ะ ไม่ทราบเหมือนกันว่าเพราะหมดอายุ หรือว่าเหตุผลอื่น แต่เวลาทำการติดตั้งที่โทรศัพท์เครื่องบอกว่า ไม่รองรับอะไรประมาณนี้แหล่ะค่ะ ยังไงก็ช่วยด้วยนะคะ เหมือนเดิมค่ะขอลายละเอียดมากที่สุดนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ตาลลล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซง
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 15:23  

เจอปัญหาละครับ โทรแล้วหลุดง่ายโทรมากสุดก็3นาทีกว่าก็หลุดละ
มันขึ้นคำว่า ไม่อนุญาติการโทร ลองเปลี่ยนไปใช้ซิมอื่นก็ขึ้นเหมือนกันนะครับ

ใครเจอแบบผมบ้าง
แก้เองได้มะครับ
หรือว่าต้องส่งศูนย์อย่างเดียวเลยครับ

ช่วยด้วยนะครับบบบบบบบบบบบบ
ตาลลลลล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงงง
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 15:57  

และแล้ว เมื่อผมเสียบชาจไฟ อาการสายหลุดก็หายซัดไป6นาทีไม่หลุด งง กับมันแฮะ ว่างๆ จาเอาเครื่องไปลงเฟิร์มแวใหม่ดีกว่า ถ้าทางเครื่องผมจาเกิดอาการไม่เสถียรซะละ

I450 ขี้งอล
doee
Year's Star

หัวข้อ : ตอบเรปบนครับ เคยเจอครับ
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 02:23  

มันขึ้นว่า จำกัดการโทรแบบ SVC แล้วยังมีอาการเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง ซื้อจากโลตัสครับตอนนั้น เลยไปเปลี่ยนเครื่อง ตอนนี้ใช้ได้เป็นปกติแล้วครับ ผมว่าอาจจะเป็นที่ firmware อย่างที่ว่าก็ได้ครับ ถ้าซื้อมาเลยเจ็ดวันแล้วก็ลองเข้าศูนย์ดูครับ Very Happy Very Happy Very Happy
tryety
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาเองอ่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 21:04  

คือเครื่องมีอาการคือ ไม่ได้ใช้โทร หรือเล่นอะไร ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรทิ้งไว้นะครับ แต่ปรากฏว่าพอผ่านไปหยิบมาดูอีกที เครื่องมีอาการร้อน แต่ไม่ได้ร้อนมากเหมือนกับใช้โทรนะครับ ออกแนวอุ่นๆ แต่แบตลดลงอย่างรวดเร็วเลยครับ ทั้งที่ตอนเช้ายังเต็ม แค่ตอนบ่ายหยิบมาโทรซักนาทีเองครับ แล้วก็วางไว้ ซักพักดูแบตเหลือครึ่งหนึ่ง พออีกพักนึงมาดูเหลือขีดเดียว มีใครเป็นอย่างผมบ้างหรือเปล่าครับ
เป็นมาสองสามครั้งแล้วครับ ครั้งแรกแบตหมดจนดับไปเองเลย
เพิ่งซื้อมายังไม่ถึงสองอาทิตย์เลย
มีวิธีแก้หรือเปล่าครับ หรือต้องเข้าศูนย์อย่างเดียว เป็นถามร้าน samsung มาเค้าบอกเป็นที่แบต ส่งศูนย์ก็บอกว่าอย่างต่ำสองอาทิตย์ หรือถ้าจะให้เร็วก็ต้องไปส่งเอง
มีใครเป็นอย่างผมหรือรู้ทางแก้บางครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
candypeak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย sumsung i450
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 02:41  

ขาย sumsung i450 เครื่องสีเทาน่ะครับ ราคา 5000 ครับ สภาพ ไม่มีรอยเลยครับ ใช้มาไม่ถึงเดือนครับ

ไม่ได้ลงโปรแกรม ไม่ได้อัพอะไรเลย เครื่องไม่มีอาการผิดปกติ เดิมๆ อุปกรณ์ครบครับ

เบอร์โทรติดต่อ 0897882297 ชื่อเอครับ

ที่ขายเพราะซื้อมาก็ไม่ค่อยได้ใช้ ใช้แต่เครื่องเก่า...................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เซง
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 11:17  

)
ตาลลล ผู้เขียน:
เจอปัญหาละครับ โทรแล้วหลุดง่ายโทรมากสุดก็3นาทีกว่าก็หลุดละ
มันขึ้นคำว่า ไม่อนุญาติการโทร ลองเปลี่ยนไปใช้ซิมอื่นก็ขึ้นเหมือนกันนะครับ

หรือว่าต้องส่งศูนย์อย่างเดียวเลยครับ

เจอแล้วคร้าบบบบบบบบบ ผมเป็นคนคุยนานงะ เล่นเป็นตั้งแต่วันแรกเลย ไปเลยต้องไปเปลี่ยนซิมใหม่มาใช้(หลังจากใช้มาประมาณ 10 ปี ไม่เคยเปลี่ยน อิอิ Shocked ) แล้วมันก็ดีขึ้น แต่ผมทนไม่ได้เลยไปเคลมเครื่องใหม่ งะ ...... จบ
xseebigger
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : ที่โคราชมีขายไหม
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 11:55  

อยากได้รุ่นนี้มากๆเลยค่ะ

ชาวโคราชคนไหน ช่วยแจ้งหน่อยนะค่ะ

ว่ามีร้านไหนมีขายบ้าง

หายากจังเลยค่ะ

ช่วยกันแจ้งหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
konkon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ต่อเนตผ่านมือถือ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 17:08  

มีปัญหาเล่นเน็ตครับ กับบางเว็บ ต้องการ flash 8 แต่เครื่องไม่มี เปิดดูได้แต่youtube แต่คลิปของเว็บอื่น ต้องการ flash version 8-9 หมดเลย จะทำไงดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 14:11  

ที่โคราช [b]ขายที่คลังพลาซ่านะครับ ตรงที่มีป้ายซัมซุง[/b]
ประพงษ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องการ update เพลง
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 23:03  

ผมลงเพลงในเมมดมรี่อะครับ แล้วพอเปิดเครื่องเลนมันหาไฟล่เพลงไม่เจอครับ กดอัพเดทแล้วก็หาไม่เจอรอเป้น วันๆๆ แต่พอเอาลงหน่วยความจำเครื่องดันหาเจอ
เครื่องผมมีปัญหาหรือว่า ลงเพลงผิดแฟ้มครับ
xseebigger
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : ถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 10:21  

SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 14:11 [ 203.121.167.243 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ที่โคราช ขายที่คลังพลาซ่านะครับ ตรงที่มีป้ายซัมซุง

ถามหน่อยนะค่ะ ว่าพอจะมีชื่อร้านไหมค่ะ แล้วขายอยู่ที่ราคาเท่าไหร่ค่ะ

มีสีอะไรบ้าง มือ 1 หรือป่าวค่ะ

รบกวนหน่อยนะค่ะ

พอดีว่าไม่อยากไปเสียเที่ยวอะค่ะ....รบกวนตอบด้วยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย ครับ ขาย
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 15:11  

ถ้าใครสนใจ รีบติดต่อมาด่วน ขาย 5500 เครื่องสีดำ ซื้อมาไม่ถึงเดือน อุปกรณืครบกล่อง ที่ชาต+หูฟังยังไม่ได้แกะใช้งาน (ที่ชาต 2 อัน) ลงโปรแกรม+เกมส์แล้ว พร้อมเมม 4 GB สนใจเมลมาด่วน ไม่งั้นจะเดินทางไปปล่อยมาบุญครองแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย ครับ ขาย
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 15:11  

ลืมแจ้ง e-mail iam_dow@hotmail.com
saaeba1
Year's Star

จังหวัด: ตาก
หัวข้อ : ใครเคยเทียบเสียงจาก small talk VS แจ็ค 3.5 mm. บ้าง
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 15:30  

ใครเคยเทียบเสียงจาก small talk VS แจ็ค 3.5 mm. บ้าง

รุ้สึกว่าเสียงจาก small talk ที่แถมจากกล่อง จะดังกว่า แจ็ค 3.5 mm. ใช้ของ panasonic ราคาประมาณ 500 บาท

แล้วเพื่อนๆๆ เคยใช้ ของยี่ห้ออื่นไหม แล้วระหว่าง small talk VS แจ็ค 3.5 mm. i450 ของเพื่อนเป็นยังไงบ้าง
เหนื่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้ออยู่ครับ เพิ่งรู้ครับว่าเครื่องนี้มีเงินอย่างเดียวไม่ได้ใช้
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 21:23  

ขอถามอีกครั้งครับว่าที่ไหนยังมีขายอยู่บ้างในราคา 6990 เพราะ
ไม่อยากไปซื้อที่มาบุญครองครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครเคยเทียบเสียงจาก small talk VS แจ็ค 3.5 mm. บ้าง
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 00:41  

saaeba1 ผู้เขียน:
ใครเคยเทียบเสียงจาก small talk VS แจ็ค 3.5 mm. บ้าง

รุ้สึกว่าเสียงจาก small talk ที่แถมจากกล่อง จะดังกว่า แจ็ค 3.5 mm. ใช้ของ panasonic ราคาประมาณ 500 บาท

แล้วเพื่อนๆๆ เคยใช้ ของยี่ห้ออื่นไหม แล้วระหว่าง small talk VS แจ็ค 3.5 mm. i450 ของเพื่อนเป็นยังไงบ้าง

เสียงสนทนาจากแจ็ค 3.5 mm. เบามากๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ครับ ตอนเสียงข้างนอกดังๆ นี่ผมเอาออกเลย เพราะคุยไม่รุ้เรื่อง ต้องใช้ลำโพงเครื่องอย่างเดียว Small Talk ไม่มีปัญหาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เซง
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 09:26  

ตาลลล ผู้เขียน:

-ซื้อมาจากไหนครับ เครื่องมีปัญหาเปลี่ยนเครื่่องเลยครับ
เพราะที่ใช้อยู่ไม่มีอาการแบบนี้นะ หลายเดือนแล้วด้วย
เครื่องมีปัญหาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมาเองอ่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 09:30  

tryety ผู้เขียน:
คือเครื่องมีอาการคือ ไม่ได้ใช้โทร หรือเล่นอะไร ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรทิ้งไว้นะครับ แต่ปรากฏว่าพอผ่านไปหยิบมาดูอีกที เครื่องมีอาการร้อน แต่ไม่ได้ร้อนมากเหมือนกับใช้โทรนะครับ ออกแนวอุ่นๆ แต่แบตลดลงอย่างรวดเร็วเลยครับ ทั้งที่ตอนเช้ายังเต็ม แค่ตอนบ่ายหยิบมาโทรซักนาทีเองครับ แล้วก็วางไว้ ซักพักดูแบตเหลือครึ่งหนึ่ง พออีกพักนึงมาดูเหลือขีดเดียว มีใครเป็นอย่างผมบ้างหรือเปล่าครับ
เป็นมาสองสามครั้งแล้วครับ ครั้งแรกแบตหมดจนดับไปเองเลย
เพิ่งซื้อมายังไม่ถึงสองอาทิตย์เลย
มีวิธีแก้หรือเปล่าครับ หรือต้องเข้าศูนย์อย่างเดียว เป็นถามร้าน samsung มาเค้าบอกเป็นที่แบต ส่งศูนย์ก็บอกว่าอย่างต่ำสองอาทิตย์ หรือถ้าจะให้เร็วก็ต้องไปส่งเอง
มีใครเป็นอย่างผมหรือรู้ทางแก้บางครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

-เครื่องลงโปรแกรมอะไรมาหรือป่าวครับ ค่อยๆดูที่ละโปรแกรม อาจมีไวรัส
ไม่น่าเกี่ยวกับแบต เพราะเห็นว่าเป็นเครื่องใหม่(ถ้าซื้อจากศูนย์นะ)
ไม่ก้อเกี่ยวกับบอร์ด ตัวบอร์ดอาจมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องการ update เพลง
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 09:34  

ประพงษ์ ผู้เขียน:
ผมลงเพลงในเมมดมรี่อะครับ แล้วพอเปิดเครื่องเลนมันหาไฟล่เพลงไม่เจอครับ กดอัพเดทแล้วก็หาไม่เจอรอเป้น วันๆๆ แต่พอเอาลงหน่วยความจำเครื่องดันหาเจอ
เครื่องผมมีปัญหาหรือว่า ลงเพลงผิดแฟ้มครับ

-มีปัญหาเกี่ยวกับเมมแล้วครับ
ลอง format ใหม่แล้วลงใหม่ดูครับ
เพราะปกติผมเอาลงแล้วใส่ในเครื่องมันก้อเจอเลยนะไม่ต้องรอนาน
ผมว่าเมมมีปัญหาครับ ลองเช็คดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หาซื้ออยู่ครับ เพิ่งรู้ครับว่าเครื่องนี้มีเงินอย่างเดียวไม่ได้ใช้
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 09:38  

เหนื่อย ผู้เขียน:
ขอถามอีกครั้งครับว่าที่ไหนยังมีขายอยู่บ้างในราคา 6990 เพราะ
ไม่อยากไปซื้อที่มาบุญครองครับ

ลองดูที่ lotus ก่อน ไม่แน่ใจว่าหมดยัง แต่จะมีสีเดียว(เทา)
ดีที่เปลี่ยนเครื่องเลยภายใน 7 วัน ที่มาบุญครองไม่แนะนำครับ
ตอนซื้อพูดดีทุกอย่าง พอมีปัญหากลับมา หึๆๆ ลองดูซิครับอย่างกับไปขอทาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครเคยเทียบเสียงจาก small talk VS แจ็ค 3.5 mm. บ้าง
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 09:44  

saaeba1 ผู้เขียน:

เสียงสนทนาจากแจ็ค 3.5 mm. เบามากๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ครับ ตอนเสียงข้างนอกดังๆ นี่ผมเอาออกเลย เพราะคุยไม่รุ้เรื่อง ต้องใช้ลำโพงเครื่องอย่างเดียว Small Talk ไม่มีปัญหาครับ

-ต้องแยกเป็น 2 ส่วนครับ
1 ถ้าฟังเพลงผมว่าปกติครับ
2 ถ้าใช้คุยโทรศัพท์ เสียงที่เราได้ยินปกติ แต่เสียงที่ฝั่งโน้นได้ยินเราจะเบาครับ เพราะว่าหูฟังมันไม่มีไมค์นี่ครับ มันใช้ไมค์ที่ตัวเครื่อง แต่ถ้าใช้ small talk มันมีไมค์นี่ครับ เสียงก้อจะดัง
winwinwin1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 23:52  

ขอถามหน่อยครับ คือ ผมลงไฟล์เพลงไปแล้ว มองเห็นไฟล์แล้ว แต่บางเพลงกดเล่นแล้วมันไม่เล่นอ่ะครับ (เป็นบางเพลง) แล้วถ้าเล่นใน music player มันก้อจะข้าม track ไปเลย (เช่น เล่น track5 แล้วพอจบ ก้อข้ามไปเล่น track8 เลยอ่ะครับ) ทั้งๆที่ไฟล์เพลงก้อเป็น mp3 เหมือนเพลงอื่นๆ

แล้วอีกอย่าง คือเราจะสร้าง folder ใน gallery ไฟล์เพลงไม่ได้ร๋อครับ มันเยอะแล้วหาเพลงยากจัง full songs กะ true tone มั่วกันหมดเลย

ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 16:58  

ถามหน่อยนะค่ะ ว่าพอจะมีชื่อร้านไหมค่ะ แล้วขายอยู่ที่ราคาเท่าไหร่ค่ะ

มีสีอะไรบ้าง มือ 1 หรือป่าวค่ะ

รบกวนหน่อยนะค่ะ

พอดีว่าไม่อยากไปเสียเที่ยวอะค่ะ....รบกวนตอบด้วยนะค่ะ[/quote]

วันที่ไปซื้อมีสีเดียว สีเงิน ราคา 8000 บาท

ชื่อร้าน S-Zone ขึ้นบันไดเลื่อน เลี้ยวซ้ายสุด ตรงป้ายซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 19:49  

winwinwin1234 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ คือ ผมลงไฟล์เพลงไปแล้ว มองเห็นไฟล์แล้ว แต่บางเพลงกดเล่นแล้วมันไม่เล่นอ่ะครับ (เป็นบางเพลง) แล้วถ้าเล่นใน music player มันก้อจะข้าม track ไปเลย (เช่น เล่น track5 แล้วพอจบ ก้อข้ามไปเล่น track8 เลยอ่ะครับ) ทั้งๆที่ไฟล์เพลงก้อเป็น mp3 เหมือนเพลงอื่นๆ

แล้วอีกอย่าง คือเราจะสร้าง folder ใน gallery ไฟล์เพลงไม่ได้ร๋อครับ มันเยอะแล้วหาเพลงยากจัง full songs กะ true tone มั่วกันหมดเลย

ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

-ลองเปิดที่คอมดูยังครับว่าไฟล์ที่โทรศัพท์ไม่อ่าน คอมมันอ่านไหม ผมว่าน่าจะเป็นที่ไฟล์นั้นๆ
-มีวิธีครับ ไปแก้ที่ artist ให้เป็นชื่อเดียวกัน แล้วเวลาที่เล่นในโทรศัพท์ ก้อเลือกเล่นที่ artist ไม่เล่น all track ซิครับ พอช่วยได้ ไม่งงมากเท่าไหร่
3อาทิตย์แล้ว I450
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กดปุ่มตอนคีย์แพดล็อก
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 12:27  

ตอนคีย์แพดล็อกน่ะครับ ปุ่มอะใรมันใช้ได้บ้างนอกจากปุ่มเพิ่ม-ลดเสียง
ผมอยากเปลี่ยนTrack กับ pause-playตอนมันล๊อกคีย์เหมือนที่SEทำได้น่ะครับ

แล้วพวกItech clip bluetooth headset ที่มันมีปุ่มPlayer control บนตัวมัน เราใช้มันควบคุมการเล่นเพลงตอนเครื่องล๊อกคีย์ได้มั้ย ขอบคุณครับ
dv77
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปิด GPRS ยังไงคับ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 23:49  

อยากถามผู้รู้ว่า

หลังจากเข้าเวบเล่นเนตแล้ว

ต้องการจะปิด GPRS ยังไง

เพราะบางทีมันไม่ยอมปิด

ยังขึ้นตรงหน้าจอว่าต่อเนตอยู่

แล้วก้อเสียตังอีกต่างหาก

ยังไงก้อช่วยตอบด้วยนะคับ

ขอบคุนคับ
weerakorn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 22:25  

ใครอยากได้ i450 ก็ลองไปดูที่ โลตัสนวนคร ซิครับผมเพิ่งไปซื้อมาวันนี้เองตอนไปซื้อ เหลือแค่ 4 กล่องเองครับ 6990 บาท ลองไปดูนะครับเพื่องจะยังเหลืออยู่
mercedess
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 12:59  

ที่ชลบุรีมีแบบรุ่นสีดำขายที่ไหนบ้างหรอครับ(ราคาเท่าไหร่อ่ะ) ผมไปดูที่โลตัสมามีแต่สีขาว ราคา 6990 ของ MFA Mad
date
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพลง
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 17:17  

winwinwin1234 ผู้เขียน:

ไปอัพเดชเพลงที่มิวสิกครับ งั้นก็เปดโปรแกรม เล่น เพลงลองดูครับ
คนอุบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 11:09  

เราอยากได้มากเลย เราอยู่อุบลราชธานี เดินจนทั่วอุบลก็ไม่มี มีแต่มือสอง เขาขาย 5700 บาท น่าซื้อไหม ขอถามเพื่อนๆ แล้วราคามือสองอยู่ที่เท่าไร เราอยากได้มากๆๆเราอยากซื้อมือหนึ่งจัง
winwinwin1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 00:50  

คือ ลง theme แล้วมันขึ้นว่า (name).sis is not support
ทั้งๆที่ไฟล์ theme ก้อเป็นของ s60 อ่ะครับ

แบบนี้มีวิธีทำให้ลงได้มั้ย ?
Lovers
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : hanada
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 14:14  

ไม่ทราบว่าจะเฟิร์มแวร์ยังไงครับ
ใครทราบ แนะนำ หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
PoT3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 19:29  

รุ่นนี้ เล่นไฟล์ wmv ได้รึป่าวคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ไก่_เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปิด GPRS ยังไงคับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 22:44  

dv77 ผู้เขียน:

ขอบคุนคับ

ไปที่เมนูเชื่อมต่อ
เลือก ตัวเชื่อม
จะขึ้นว่าโมเด็ม คลิกที่ตัวเลือก แล้วตัดการเชื่อมต่อค่ะ
ต้องตัดทุกครั้ง ไม่งั้นจะเสียตังค์ตลอด

หรือไม่ก็ไปที่เมนูการตั้งค่า เลือก การเชื่อมต่อ เลือก ข้อมูลแพ็คเก็ต
ตรงที่การเชื่อมต่อ gprs ให้เลือก เมื่อว่าง
ถ้าเราปิดเมนูเว็บ มันจะตัดการเชื่อมต่อให้โดยอัตโนมัติค่ะ
destinypooh
Year's Star

จังหวัด: BKK bangna
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 01:14  

ไม่ทราบว่าตอนนี้มีเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ออกมายังครับผม ที่แก้ปัญหาเสียงคนรับบอกว่าเราพูดเบา ขาดๆหายๆ และมีโปรแกรมที่สามารถใช้กล้องหน้าได้หรือยังครับผม
dv77
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปิด GPRS ยังไงคับ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 14:06  

ไก่_เชียงใหม่ ผู้เขียน:

ขอบคุนคับ

จะขึ้นว่าโมเด็ม คลิกที่ตัวเลือก แล้วตัดการเชื่อมต่อค่ะ
ต้องตัดทุกครั้ง ไม่งั้นจะเสียตังค์ตลอด

หรือไม่ก็ไปที่เมนูการตั้งค่า เลือก การเชื่อมต่อ เลือก ข้อมูลแพ็คเก็ต
ตรงที่การเชื่อมต่อ gprs ให้เลือก เมื่อว่าง
ถ้าเราปิดเมนูเว็บ มันจะตัดการเชื่อมต่อให้โดยอัตโนมัติค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ
ผ่านมาจะเดือนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 04:43  

ก็หลังจากผ่านมาเกือบเดิือนก็ยังไม่เห็นว่าจะหาซื้อได้เลย
โทรถามกี่ที่ก็หมด.............คงจะขอถามอีกทีละครับ
ณ เวลานี้มันยังมีขายอีกหรือไม่ในราคานั้น ขายที่ไหน (ที่หวังว่าคงไม่ใช่มาบุญครอง)
หายากมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 14:09  

เราก็หาซื้อเหมือนกันหาอยากมาก ๆๆๆๆๆจนเราเริ่มท้อใจแล้วนะ ถามร้านไหนร้านไหนก็บอกว่าของหมด อยากได้ก็อยากได้ หายากก็หายาก หรือว่าของจะหมดจริงอย่างที่เค้าบอก มีที่ไหนบอกเราหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 21:08  

ผ่านมาจะเดือนหนึ่ง ผู้เขียน:
ก็หลังจากผ่านมาเกือบเดิือนก็ยังไม่เห็นว่าจะหาซื้อได้เลย
โทรถามกี่ที่ก็หมด.............คงจะขอถามอีกทีละครับ
ณ เวลานี้มันยังมีขายอีกหรือไม่ในราคานั้น ขายที่ไหน (ที่หวังว่าคงไม่ใช่มาบุญครอง)

lotus ครับ คือที่สุดท้ายในตอนนี้ครับ ถ้าไม่มีก้อสงสัยจะหามือ 1 ไม่ได้แล้วหล่ะครับ 6990.-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 21:13  

destinypooh ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าตอนนี้มีเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ออกมายังครับผม ที่แก้ปัญหาเสียงคนรับบอกว่าเราพูดเบา ขาดๆหายๆ และมีโปรแกรมที่สามารถใช้กล้องหน้าได้หรือยังครับผม

-เป็นปัญหานิดนึงครับ ถ้าอยู่ที่ที่มันอับสัญญาณ จะพูดไม่รู้เรื่อง ขาดๆหายๆ เป็นเหมือนกันครับ
แต่ผมว่ายี่ห้ออื่นก้อเป็นนะ
-กล้องหน้ายังใช้ไม่ไ้้ด้ครับ ต้องรอ 3 G ซึ่งไม่รู้เมื่อไหร่
หายากจริงๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 14:46  

กว่าจะถูกใจสักรุ่น กลับหายากอีก แล้วมือสองจะอยู่ราคาที่เท่าไรละ มือสองก็หายากอีก กลุ้มใจมากเลย แบบว่าอยากได้นะ ช่วยด้วย
mercedess
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 19:40  

หายากเหมือนกันแม้ไม่ใช่สีดำ เดือนที่แล้วเพิ่งเห็นอยู่ มาตอนนี้ไม่มีซะล่ะทั้งโลตัส บิ๊กซี Crying or Very sad เฮ้อ....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 22:20  

ไก่_เชียงใหม่ ผู้เขียน:

ขอบคุนคับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ

มีง่ายกว่าคับ คือกดปุ่มวางสายค้าง2-3วิ คับ
winwinwin12345
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 00:56  

หายากจริงๆๆ ผู้เขียน:
กว่าจะถูกใจสักรุ่น กลับหายากอีก แล้วมือสองจะอยู่ราคาที่เท่าไรละ มือสองก็หายากอีก กลุ้มใจมากเลย แบบว่าอยากได้นะ ช่วยด้วย

ของยังพอหาได้นะ แต่ราคาจะไม่ใช่ 6990 อ่ะครับ

ราคาจะประมาน 9900 หรือ ถูกกว่านี้นิดหน่อย
(แต่ถ้ามาบุญครองบางร้าน ถูกๆหน่อยอาจจะมี)

พอดีผมถามร้านที่ซื้อมือถือกะเค้าประจำ(ที่ฟอร์จูน) เค้าบอกว่าหาได้ แต่ประมาน 9900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 17:55  

mercedess ผู้เขียน:
หายากเหมือนกันแม้ไม่ใช่สีดำ เดือนที่แล้วเพิ่งเห็นอยู่ มาตอนนี้ไม่มีซะล่ะทั้งโลตัส บิ๊กซี Crying or Very sad เฮ้อ....

มีญาติอยู่ต่างจังหวัดป่าวครับ
ตาม lotus ต่างจังหวัดยังมีอยู่นะ เผอิญไปบ้านญาติที่ต่างจังหวัดยังเห็นขายอยู่นะ(สีเทาอย่างเดียว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 20:05  

ถามหน่อยค่ะ ว่า ตัวนี้ ตกลง มี ไวไฟ หรือ ป่าว เห็น บางเว็ปว่ามี บางเว็ปว่าไม่มี
ตกลงว่าไง กานแน่ แล้ว ตัวนี้ลงโปรแกรม ดิกได้หรือป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 20:09  

ถามหน่อยค่ะ ว่า ตัวนี้ ตกลง มี ไวไฟ หรือ ป่าว เห็น บางเว็ปว่ามี บางเว็ปว่าไม่มี
ตกลงว่าไง กานแน่ แล้ว ตัวนี้ลงโปรแกรม ดิกได้หรือป่าว

wifi ไม่มีครับ

แล้วก้อ โปรแกรม ลงได้หมด ทั้ง .sis หรือโปรแกรม จาวา
(แต่ .sis ต้องเป็นตัวที่รองรับ s60v3 นะ)
peii_ko
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้ว่า Samsung i450,i550 กับ U800 Soul B รุ่นไหนดีกว่ากันคะ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 17:46  

พอดีว่า เครื่องเก่าที่ใช้อยู่มันพังแล้วอะคะ ใช้ sony w850i แบบเครื่องดีมากแต่ดันพังเข้าศูนย์ซ่อมเขาบอกต้องลงไรใหม่ไม่รุ้ 6000 บาท เลยไม่ลงคะ เลยคะซื้อใหม่เลย ...

เคยใช้ ของ ss แล้วรู้สึกว่าดี ภาพสวยมาก แต่มีคนขโมย โนเกียเคยใช้n73ก้ไม่ชอบ เพราะมันหนืดมาก ค้างบ่อย กล้องแย่ เลยเปลี่ยนเลยคะตอนนี้เลยจาหันกลับมาใช้ ss เหมือนเดิม
แต่ยังไม่รู้จาเลือกดูรุ่นไหนดี

ชอบฟังเพลงอย่างมาก ละได้แบบมีกล้องหน้า ด้วยช่วยๆ หน่อยนะคะ*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้ว่า Samsung i450,i550 กับ U800 Soul B รุ่นไหนดีกว่ากันคะ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 01:38  

peii_ko ผู้เขียน:
พอดีว่า เครื่องเก่าที่ใช้อยู่มันพังแล้วอะคะ ใช้ sony w850i แบบเครื่องดีมากแต่ดันพังเข้าศูนย์ซ่อมเขาบอกต้องลงไรใหม่ไม่รุ้ 6000 บาท เลยไม่ลงคะ เลยคะซื้อใหม่เลย ...

เคยใช้ ของ ss แล้วรู้สึกว่าดี ภาพสวยมาก แต่มีคนขโมย โนเกียเคยใช้n73ก้ไม่ชอบ เพราะมันหนืดมาก ค้างบ่อย กล้องแย่ เลยเปลี่ยนเลยคะตอนนี้เลยจาหันกลับมาใช้ ss เหมือนเดิม
แต่ยังไม่รู้จาเลือกดูรุ่นไหนดี

ชอบฟังเพลงอย่างมาก ละได้แบบมีกล้องหน้า ด้วยช่วยๆ หน่อยนะคะ*

i450 กล้องด้านหน้าใช้ไม่ได้ครับ และคงหมดหวังกับการใช้มันด้วยครับ เพราะ มันเข้ากับ 3G บ้านเราไม่ได้ ถ้าอยากใช้จริงๆ คงต้องไปมอง Nokia แล้วล่ะครับ ถ้าไม่คิดอะไรเรื่องนี้ i450 น่าจะเป็นคำตอบที่ดีคำตอบหนึ่งครับ แต่เท่าที่ดูตอนนี้หาซื้อได้ยากแล้วเหมือนกันนะครับ
peii_ko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 08:35  

ขอบคุนนะคะ SP Guest แต่ว่า หาซื้อยากแล้วจิงๆหรอคะ แย่เลย อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 21:26  

peii_ko ผู้เขียน:
ขอบคุนนะคะ SP Guest แต่ว่า หาซื้อยากแล้วจิงๆหรอคะ แย่เลย อะ

อืม ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับอ่านจากความเห็นในบอร์ดก่อนหน้า ก็เห็นหลายคนบอกงั้น สำหรับผมเองหลังจากซื้อมาแล้วก็ลองไปเดินดูตามร้านเหมือนกัน (เพราะอยากรู้ว่าราคามันจะลงให้ช้ำใจอีกมั๊ย) ปรากฏว่า ก็ไม่ค่อยเห็นนะครับ
BMzilLA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย ครับ ขาย
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 01:33  

*** ผู้เขียน:
ถ้าใครสนใจ รีบติดต่อมาด่วน ขาย 5500 เครื่องสีดำ ซื้อมาไม่ถึงเดือน อุปกรณืครบกล่อง ที่ชาต+หูฟังยังไม่ได้แกะใช้งาน (ที่ชาต 2 อัน) ลงโปรแกรม+เกมส์แล้ว พร้อมเมม 4 GB สนใจเมลมาด่วน ไม่งั้นจะเดินทางไปปล่อยมาบุญครองแล้วครับ

อยากได้มากเลยคับ ขายไปยังหว้า
ติดต่อยังไงอะ ไงก็ใครที่รูที่ซื้อแนะนำด้วยนะคับ
แทบคลั่งแว้วคับ m_kmitnb_imi@hotmail.com
รบกวนด้วยนะคับ
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 23:50  

เมมมันได้สูงสุด2G นิ่คับ หรือว่าผมจำผิดไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังมีอยู่
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 13:02  

เห็นตามศูนย์ blisstel ยังมีขายอยู่นะครับ ราคา 6990 บาท แต่ก็คงเหลือน้อยอ่ะครับ
หวังว่าน่าจะมีล็อตใหม่เข้ามาอีกนะครับเพราะรุ่นนี้เพิ่งยังวางขายเมื่อปลายปีที่แล้วเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 22:50  

yossie ผู้เขียน:
เมมมันได้สูงสุด2G นิ่คับ หรือว่าผมจำผิดไป

4Gb ครับ ผมใช้อยู่
BMzilLA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมเล่นเพลงไม่ได้หว้า
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 00:52  

พอดีว่าพึ่งซื้อ i450 มาอะคับ
แต่เจอปัญหาว่าเล่นเพลงในตอนที่สไลด์เครื่องลงไม่ได้อะคับ
มันขึ่นว่า close ตลอกเลยอะคับ
ไม่แน่ใจว่าโดนไวรัสหรือว่าเครื่องมีปัญหา...
แล้วอีกอย่างอยากรู้ว่าเครื่องฟังเพลงได้นานกี่ชั่วโมงอะคับ

อิอิ รบกวนตอบหน่อยนะคับ
หรือถ้าสะดวกตอบเมลล์ได้จะขอบคุณมากคับ
m_kmitnb_imi@hotmail.com หรือ 0896856299

ขอบคุณครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 12:27  

รุ่นนี้ไปถามตามศูนย์เค้าบอกว่าเลิกผลิตแล้วครับ ทำไมเลิกผลิตเร็วจัง
ยังไงใครมีคำตอบ ตอบผมหน่อยนะ อยากรู้ครับ
hahawa2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 11:49  

มีคนสนใจเยอะขนาดนี้ ผมจะไปซื้อบ้าง

ที่โลตัสแถวบ้านผมมีขาย

แต่ผมกลัวไม่ถูกใจ เพราะใจนึงอยากได้ e8

(ยังไม่เคยลองเล่นเลย กลัวได้มาแล้วไม่ถูกใจ)

เอางี้มั้ย ถ้าผมซื้อมาแล้วเล่นไม่ถูกใจ ผมขายให้ในราคามือ 2

มีใครสนใจบ้าง???
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : หาซื้อหน้าจอได้ที่ใหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 21:21  

หน้าจอเครื่องผมมันแตกครับ เลยอยากหาซื้อหน้าจอมาเปลี่ยนใหม่ครับ
แต่ไม่รู้ว่าจะไปหาซื้อได้ที่ใหนบ้าง เพราะไปเดินหาที่เสือป่า แล้วทุกร้านก็ไม่มีเลย
ทุกอย่างมันยังใช้ได้ดีอยู่แต่หน้าจอแตกเลย จะหาซื้อมาเปลี่ยน มีใครรู้ว่ามีขายที่ใหน
(ที่ไม่ใช้ศูนย์) ช่วยบอกผมด้วยครับ และราคามันน่าจะเท่าไหร่ด้วยครับ
ที่ yootty2003@yahoo.com ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หาซื้อหน้าจอได้ที่ใหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 01:05  

yootty ผู้เขียน:
หน้าจอเครื่องผมมันแตกครับ เลยอยากหาซื้อหน้าจอมาเปลี่ยนใหม่ครับ
แต่ไม่รู้ว่าจะไปหาซื้อได้ที่ใหนบ้าง เพราะไปเดินหาที่เสือป่า แล้วทุกร้านก็ไม่มีเลย
ทุกอย่างมันยังใช้ได้ดีอยู่แต่หน้าจอแตกเลย จะหาซื้อมาเปลี่ยน มีใครรู้ว่ามีขายที่ใหน
(ที่ไม่ใช้ศูนย์) ช่วยบอกผมด้วยครับ และราคามันน่าจะเท่าไหร่ด้วยครับ
ที่ yootty2003@yahoo.com ขอบคุณมากครับ

ถึงกับจอแตกเลยเหรอครับ Shocked ไปทำอิท่าไหนล่ะเนี่ยะ? สงสัยคงต้องถามศูนย์แล้วล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 11:39  

แต่ตามข้อมูลรับได้ถึง 8 gb เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 23:43  

แต่ตามข้อมูลรับได้ถึง 8 gb เลยครับ

SD Card ความจุ 4GB หรือ 8 GB นี่หาซื้อที่ไหนได้มั่งน่ะครับ ไปที่ไหนเจอแต่ 2GB ทั้งนั้นเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาได้ถ้ามีเงินมากพอ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 17:08  

SD Card ความจุ 4GB หรือ 8 GB นี่หาซื้อที่ไหนได้มั่งน่ะครับ ไปที่ไหนเจอแต่ 2GB ทั้งนั้นเลย
4 GB พอจะหาได้ตามร้านจำหน่ายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ใหญ่ๆหน่อยอะครับ เช่น Powerbuy Powermall IT City แต่ 8 GB หายากหน่อยครับ ผมเคยเจอครั้งเดียว
แต่แพงอ่ะครับ ราคาประมาณ 3,000 กว่าบาทครับ
mercedess
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 10:21  

ราคา 6900 ส่วนใหญ่จะไม่มีแล้วนะครับ ตอนนี้ มีแต่ 9900 ทั้งนั้น เท่ากับ i550 เลยแหะ
แล้ว i450 กับ i550 อันไหนดีกว่ากันครับ ถ้าไม่นับที่มันเป็นแบบไสลด์กับแบบแท่ง
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลิกผลิตไปแล้ว
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 16:43  

โทรไปถามศูนย์ เค้าบอกว่ารุ่น i450 เลิกผลิตไปแล้ว ที่อยู่ในตลาดสงสัยของตกค้างครับ
ไม่รู้มีปัญหาอะไร ทำไมเลิกผลิตแล้วไม่รู้
Lovers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 14:31  

pantip
Lovers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 14:36  

pantip
vryzakis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 14:44  

ที่ร้าน NOKTEL สาขา big-c ลาดพร้าว มีใครเคยใช้บริการมั้ยครับ เขาบอกว่ามั I-450 อยู่ แต่ต้องบอกก่อนเพราะจะเอาของมา

ผมกลัวโดนหลอกครับไม่เคยซื้อร้านพวกนี้เลย
ค้าคิดอยุ่ที่ 7500.- ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 00:45  

ที่งาน Mobile Expo มีขายครับ 6,990
นู๋แอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกที
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 23:46  

แล้วในตอนนี้ยังจะหาซื้อได้อีกมั้ยอ่า

แล้วที่ไหนมีขายอีกอ่า

อยากได้อ่าเพิ่งเห็นเพิ่งรู้จัก

ปกติใช้แต่ โนเกีย

รบกวนมาบอกทีนะ

อยากได้มากมาย
roadmovie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 00:33  

mercedess ผู้เขียน:
ราคา 6900 ส่วนใหญ่จะไม่มีแล้วนะครับ ตอนนี้ มีแต่ 9900 ทั้งนั้น เท่ากับ i550 เลยแหะ
แล้ว i450 กับ i550 อันไหนดีกว่ากันครับ ถ้าไม่นับที่มันเป็นแบบไสลด์กับแบบแท่ง

ขอยืนยันด้วยคน ราคา ตอนนี้ i450 = 9900 และ i550 = 13900 ไปดูที่ศูนย์มา ส่วนตัวเครื่องต้องสั่ง ถ้าจะรอให้ถูกจริง ก็ต้องรอ Lotus อีก แต่คงอีกครึ่งปี ตอนนั้นรุ่นใหม่คงออกมา แล้วรุ่นนี้ก็เป็นความทรงจำไป Laughing
(LA)MAn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 20:16  

ผมเพิ่งซื้อมาครับที่โลตัส แถวบ้านผม
มันลดราคาเหลือ 5990บาท
ผมก็เลยซื้ออ่ะครับ....ส่วนตัวเล่นแล้วพอใจครับ

ยกเว้นตัวเครื่องรู้สึกไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่
duckwalk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 16:09  

แล้ว บ้าน นาย อยู่ แถวไหน คนที่เพิ่งซื้อ
kanokpony
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 17:42  

จะยังมีคนขายมือ2มั่งไหมคับ

ติดต่อที่ kanokpony@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 18:05  

คือผมมีเรื่องอยากจาปรึกษาหน่อยคับ

พอดีผมกะว่าจะซื้อมือถือใหม่อ่า

ผมมองไว้ 2 เครื่องคือ i450 กะ 5320 ของ Nokia อ่าคับ

คือผมอยากจามาถามคนใบบอร์ดก่อนตัดสินใจอ่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
destinypooh
Year's Star

จังหวัด: BKK bangna
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 02:11  

ผมอยากขาย i450 ครับ สีบรอนด์ครับ เครื่องไม่ค่อยได้ใช้เลยครับ ปกติใช้แต่ V8 หูฟังยังไม่ได้แกะมาเลยครับ ซัก 5800 จะแพงไปมั้ยครับ ถ้าใครสนใจก็ติดต่อได้ครับ
สะดวกแถวเซ็นทรัลบางนา และใกล้เคียงครับ
หรือใครมีแลก htc touch หรือ F480 จะเพิ่มเงินส่วนต่างครับ
ติดต่อ ตั้ม 087-024-6422 ครับ
asdasd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i 450
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2008 20:21  

ยัง มี จำหน่ายอยู่ครับ

ที่ ศูนย์ Telewiz ครับ ไปดูมาวันนี้ครับ

ราคา 8990 สีดำ น่ะครับ
`ohiokn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายซัมซุง i450 4300 บาท ของแท้ยกกล่อง สีดำ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2008 16:16  

นัดเจอได้กรุงเทพ ชลบุรี หรืออย่างอื่นติดต่อมาที่ 0851835442 หรือ l3urnyknight@hotmail.com
ohiokn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2008 16:22  

ขายรุ่นนี้นะครับรายละเอียดดูที่ http://www.be2hand.com/scripts/view.php?prod_id=399638
enz o_o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2009 11:07  

สนใจ i-450 มั๊ย??

สีบรอนด์

อยากขาย เพราะไม่ค่อยได้ใช้

อุปกรณ์ครบชุด หูฟัง สายลิงค์ ยังไม่เคยแกะ

มี กรอบสีดำของแท้ให้ด้วย

เพิ่งซื้อช่วงกลางเดือน พฤศจิกา 51 เอง

สนใจติดต่อได้น่ะ enzo_o36@hotmail.com
[HARELUYA]
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 04:48  

รุ่นนี้ใช้ดีนะครับ ประกอบก็ดี ลงapp ของโนเกียก็ได้เกือบทั้งหมด garmin ยังลงได้เลย เสียงก็เพราะนะครับ ใครที่คิดจะขายผมว่าลอง หา app มาลงเพิ่มเติมดูนะครับแล้วจะรู้ว่า i450 ของคุณมีดีมากกว่าที่คุณคิด Very Happy Very Happy Very Happy
tuucup23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 13:11  

รบกวนขอโปรแกรมโชว์รูปคนโทรเข้าแบบเต็มหน้าจอและวิธีการลงให้ผมหน่อยได้ไมครับ สำหรับมือถือซัมซุง i450 เกมส์ petz ด้วยครับ

ถ้าเราอยากเอารูปถ่ายมาตั้งเป้นภาพพื้นหลังของเครื่องแบบเต็มหน้าจอโดยไม่ต้องการใช้ธีมทำอย่างไรได้มั้งครับ

ไม่ทราบว่า การที่เราจะลงโปรแกรม โชว์รูปคนโทรเข้านี้ ถ้าเครื่องเรามีโปรแกรม PC Suit ของโนเกีย แต่เครื่องผมเป็น SS i450 มันจะสามารถโอนถ่ายโดยใช้ PC Suit ของโนเกียได้ไมครับหรือว่าผมต้องลง โปรแกรมPC ของทาง ซัมซุง แล้วถ้าต้องลงของทางซ้มซุงผมจำเป็นต้อง รีมูฟ โปรแกรม PC ของโนเกียออกก่อนหรือเปล่าครับ

รบกวน2เรื่องนะครับสำหรับท่านที่ช่วยตอบและแนะนำขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ปล.พึ่งใช้โทรศัพท์ซิมเบี้ยงครั้งแรกไม่ทราบอะไรเลยอ่ะครับขอความอนุเคาระห์ด้วยนะครับเพื่อนๆขอบคุณล่วงหน้าครับ
[HARELUYA]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 02:21  

tuucup23 ผู้เขียน:
รบกวนขอโปรแกรมโชว์รูปคนโทรเข้าแบบเต็มหน้าจอและวิธีการลงให้ผมหน่อยได้ไมครับ สำหรับมือถือซัมซุง i450 เกมส์ petz ด้วยครับ

ถ้าเราอยากเอารูปถ่ายมาตั้งเป้นภาพพื้นหลังของเครื่องแบบเต็มหน้าจอโดยไม่ต้องการใช้ธีมทำอย่างไรได้มั้งครับ

ไม่ทราบว่า การที่เราจะลงโปรแกรม โชว์รูปคนโทรเข้านี้ ถ้าเครื่องเรามีโปรแกรม PC Suit ของโนเกีย แต่เครื่องผมเป็น SS i450 มันจะสามารถโอนถ่ายโดยใช้ PC Suit ของโนเกียได้ไมครับหรือว่าผมต้องลง โปรแกรมPC ของทาง ซัมซุง แล้วถ้าต้องลงของทางซ้มซุงผมจำเป็นต้อง รีมูฟ โปรแกรม PC ของโนเกียออกก่อนหรือเปล่าครับ

รบกวน2เรื่องนะครับสำหรับท่านที่ช่วยตอบและแนะนำขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ปล.พึ่งใช้โทรศัพท์ซิมเบี้ยงครั้งแรกไม่ทราบอะไรเลยอ่ะครับขอความอนุเคาระห์ด้วยนะครับเพื่อนๆขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขั้นตอนการลงโปรแกรมก็มีบอกอยู่ในเว็บนะครับ เอ่อ ss ใช้ PC Suit ของ โนเกียไม่ได้ครับ ต้องลบของโนเกียออกก่อนแล้วลง โปรแกรมPC ของทาง ซัมซุง ใหม่ครับ แต่จะให้ดีเอาเม็มออกมาใช้การ์ดรีดเดอร์โอนข้อมูลลงเม็มง่ายกว่าครับ

ปล.ในเว็บมีบอกไว้ทุกอย่างแล้วนะครับลองศึกษาดูดีๆ ค่อยๆทำใจเย็นๆนะครับ แล้วคุณจะมีความสุขกับ ss i450 มากขึ้นครับ เอ่อกลัวไม่รู้ก่อนถอดเม็มต้องกดปุ่มเปิดปิด 1 ครั้ง ไม่ใช่กดแช่นะแค่ให้ขึ้นตัวเลือกมาก็พอแล้วเลื่อนลงไปข้างล่างสุด ที่บอกว่านำการ์ดความจำออกอะครับแล้วกดตกลง แล้วนำเม็มออกมาเสียบการ์ดรีดเดอร์ แค่นี้อะครับถ้ารู้แล้วก็ไม่เป็นไร
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย [HARELUYA] เมื่อวันที่ 10 Mar 2009 03:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tuucup23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 09:49  

อยากถามว่า โปรแกรมโชว์รูปคนโทรเข้า เวลาเราลงในมือถือเราแล้ว แต่มันบอกว่าหมดอายุเราสามารถทำอย่างไรให้มันใช้ได้ตลอด บ้างครับ เพราะผมลองไปดูที่เวป flashfly เห็นเค้าโพสว่า keygen อะไรก็ไม่รู้มันต้องทำอย่างไรหรือครับขอทราบรายละเอียงแบบทุกขั้นตอนได้ไมครับ หรือว่ามีวิธีอื่นเพราะผมถามไปแล้วไม่มีคนมาตอบผมเลยอ่ะครับ ผมใช้โปรแกรม BestFScaller[symbianV3.com]

ปล.ตอนลงโปรแกรมครั้งแรกมันฟ้องว่าหมดอายุ ผมใช้วิธีไปแก้วันที่ในมือถือผมมันก็ใช้ได้ไม่กี่วันเองครับ และถ้าเราแก้วันที่ในมือถือเรากลับมันก็ใช้งานไม่ได้เช่นเคย รบกวนช่วยตอบในบรอด์นี้ให้ผมทีนะครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ ผมใช้ ss i450 ครับ
[HARELUYA]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 03:53  

คุณต้องแฮคเครื่องก่อนนะครับ หรือจะทำใบรับรองก็ได้ ทำเพื่อให้สามารถลงโปรแกรมหรือเกมส์ ได้โดยไม่มีวันหมดอายุครับ
chindy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องrestart เอง
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 10:38  

รบกวนผู้รู้
เราใช้เครื่องนี้มาเกือบปีแล้วตอนนี้ซื้อมา 6900 เอง แต่ตั้งแต่ใข้มาเครื่อง restart เองบ่อยมากเวลาต่อเล่นเน็ต หรือคุยได้สัก 5 นาที หรือไม่ก้อปิดไปเองและก็เปิดเครื่องใหม่ไม่ได้อีก ต้องเอาไปชาร์ตใหม่ ทิ้งไว้สักพัก ถึงจะเปิดเครื่องได้ อยากรู้วิธีแก้ว่าต้องทำยังไง อาการนี้ถึงจะหาย

ใครเป็นเหมือนเราบ้าง[/list]
เล็กเล็กเล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 09:42  

ขายยกกล่อง 5,555 ประกันเหลือ 8 เดือน
084-9216699
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 11:14  

เครื่องสีดำ ขายสัก 5000 จะเปลี่ยนไปเล่นรุ่นอื่นล่ะครับ
อุปกรณ์ครบหมด เครื่องใช้มาได้ราวๆ ครึ่งปี

ติดต่อ PoP 0856152555 หรือทาง MSN shikimasan@hotmail.com
macross_ic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย samsung i450 สีเงินครับ
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 12:03  

สภาพ 95%ใช้ดีมากๆไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย อุปกรณ์ครบชุดพร้อมกล่อง แถม เมม 1 GB ซื้อเมื่อ 8/51 ขาย4500 ครับ
ติดต่อ อิ๊ก 081-8046697 Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: