Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung i550 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 218 / เข้าชม: 216603
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung i550 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 00:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung i550 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/i550.htm

Oh!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เย้ๆ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 03:22  

อันดับ 1 อีกแล้ว
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 03:49  

แผงปุ่มคล้ายๆ โซนี่ตระกูล t + ปุ่มเม็ดข้าวk550 แต่ลงตัวดีคับ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 09:31  

ฟังค์ชั่นครบครันดีเนอะ Very Happy
หน้าจอก็กว้างสบายตาดี Razz
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 09:33  

ปุ่มเล็กเกินไปนะครับ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 12:55  

อ้างถึง:
http://www.cookiecoffee.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=5313546&Ntype=4

review Samsung i550 Symbian
เครดิต www.CookieCoffee.com
* เครื่องนี้หมุนจอได้เหมือนN95/N93/N93i อีกด้วย !!
ararr
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 13:58  

รูปร่างเหมือนโซนี่บางรุ่นนะคับ แต่ชอบตรงที่มี gps นี่แหละ Razz
Gaunteen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 17:06  

วันนี้ผมอ่านในหนังสือ เขาบอกว่าตัวนี้ทำให้ ADIDAS แต่ผมว่าไม่น่าจะใช่ตัวนี้นะ เพราะมันดูไม่ออกแนวสปอร์ตเลย ว่าป่าว
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 19:58  

หน้าจอใหญ่ดี ฟังก์ชั่นก็ครบ มี GPS มาด้วย คาดว่าคงจะเหมือนกับใน N95 เพราะใช้ซิมเบียนเหมือนกันด้วย

ปล.เด๋วนี้ซัมซุงก็เริ่มมาใช้ซิมเบียนมาต่อสู้กับตลาดโทรศัพท์กับเขาล่ะ สู้ๆนะซัมซุง
papapapa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 03:20  

ผมว่า เดี๋ยวก็ออกปีหน้าอีกแหละ เหมือน D720 ทำออกมาก็แป็ก เพราะออกจำหน่ายช้าเกินไป ถ้าออกมาตอนนี้นะ nokia ก็ nokia เหอะ กระจุย
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 12:44  

ดีไซน์ได้ดีกว่า SE รุ่น เม็ดข้าวนะ ฟังก์ชั่นตรึมอ่า สุดยอด ราคาออกมาต้องสูงมาก
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 17:35  

เป็นซิมเบี้ยนแบบเดียวกับโนเกียครับ

สีเงินสวยมากๆ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 00:01  

สำหรับรุ่นนี้ ครบเครื่องดีจริงๆ แบตฯก็คงจะอึดด้วย
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 03:16  

จอใหญ่จัง
ชอบตรงที่เป็น
ซิมเบรียนนี้แหละ
แต่ปุ่มคงกดยาก
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 18:34  

สงสัยอ่าครับ ทำไมแบ็กกราวน์จอมือถือซัมซุงรุ่นนี้มันเหมือนกับโนเกียซิมเบี้ยนทั่วๆไปอ่า

หรือเพราะมันคือซิมเบี้ยนหรอ ?
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 00:05  

wisuts ผู้เขียน:
สงสัยอ่าครับ ทำไมแบ็กกราวน์จอมือถือซัมซุงรุ่นนี้มันเหมือนกับโนเกียซิมเบี้ยนทั่วๆไปอ่า

หรือเพราะมันคือซิมเบี้ยนหรอ ?

ถูกต้องแล้วครับ และก็ยังมีอีกหลายๆรุ่นของ samsung ที่ใช้ symbian และก็ยังมี windows mobile อีก
neokitty
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 14:28  

ชอบคับ ที่จริงชอบซัมซุง เคยใช้แบบมีฝาพับ
แต่ชอบแบบ bar type มากกว่า
เสียงเพราะ จอคมชัด ถึงเมนูจะไม่ค่อยฉลาด
แต่ก็ชอบ สงสัยตัวนี้จะโดนกัน
เตรียมเงินได้เรย
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 01:05  

ด้านหลังรับไม่ได้จริง ไปดูในyoutubeนะขอบอกว่ารับไม่ได้ เ ซ ง
SD-MO
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 23:31  

เมื่อไหร่จะมาเอ่ย
ohmkub
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 03:37  

รุ่นนี้น่าสนใจไม่ใช่น้อยเลยนะ แรมให้มาก็เยอะ คิดว่าคงจะไม่ค่อยมีอาการหน่วงซักเท่าไหร่ รูปร่างกำลังดีเลย แต่รุ่นนี้ไม่แน่ใจว่าจะเข้าไทยหรือเปล่า ส่วนด้านหลังเครื่องผมว่าสวยดีนะ เวลาจับดูเหมือนจะกระชับดี เพราะถ้าดูจากยูทูปแล้ว ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ต้องรอดูตัวจริง เสียงจริงอีกที หรืออาจแล้วแต่คนชอบก็ได้ครับ ป๋ม Rolling Eyes

deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 17:10  

Very Happy Very Happy Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย deksilpa เมื่อวันที่ 05 Jan 2008 12:39; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 21:32  

deksilpa ผู้เขียน:
กล้องรุ่นนี้ไม่ชัดครับผม สู้ K790i ยังไม่ได้ครับ ....ถ่ายในที่มืดไม่ได้ด้วยครับภาพจะมืดมากๆๆ

รู้สึกคุณจะใช้ซัมซุงทุกรุ่นเลยนะเนี่ย รุ่นนี้ก็ใช้ รุ่นG800 ก็ใช้
แต่G800 คุณคิดผิดนะ ที่บอกว่าถ่ายรูปไม่ดี มันถ่ายรูปได้ดีที่สุดเลยละคับ

อ่านจากที่ผมให้ดูเปรียบเทียบได้
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 10:20  

ผมไม่ได้บอกสักคำว่าใช้รุ่นนี้นะครับ ..... มือถือตัวไหนไม่ใช้ xenon ถ่ายในที่มืดก็ แย่ทุกตัวแหล่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 21:24  

ผมไม่ได้บอกสักคำว่าใช้รุ่นนี้นะครับ ..... มือถือตัวไหนไม่ใช้ xenon ถ่ายในที่มืดก็ แย่ทุกตัวแหล่ะ Very Happy

สุดๆไปเลย Laughing
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 12:10  

Anonymous ผู้เขียน:
กล้องรุ่นนี้ไม่ชัดครับผม สู้ K790i ยังไม่ได้ครับ ....ถ่ายในที่มืดไม่ได้ด้วยครับภาพจะมืดมากๆๆ

รู้สึกคุณจะใช้ซัมซุงทุกรุ่นเลยนะเนี่ย รุ่นนี้ก็ใช้ รุ่นG800 ก็ใช้
แต่G800 คุณคิดผิดนะ ที่บอกว่าถ่ายรูปไม่ดี มันถ่ายรูปได้ดีที่สุดเลยละคับ

อ่านจากที่ผมให้ดูเปรียบเทียบได้

ไม่ได้อยู่แต่ในถ้ำนิครับ จะได้ถ่ายแต่ที่มืดๆ Laughing
แฟลชอยู่คนละส่วนกับกล้อง แฟลชไม่ดี กล้องไม่ดีตาม(ด้วยหรอ)
n95 ใช้ไฟ led ธรรมดาที่ไหนๆก็ฟันธงว่าเหนือกว่าบางรุ่นที่ใช้ตั้ง Xenon

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เหมียวหง่าว เมื่อวันที่ 22 Jan 2008 17:16; ทั้งหมด 1 ครั้ง
jadi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 12:25  

ความจริง samsung มีกล้อง 3.2 ออกมานานแล้วและถ่ายในที่มือได้ดีพอกับ SE เลยเพราะผมใช้ทั้งคู่ ผมใช้ P850i กล้อง 3.2 มี TV out ใส่เมมได้ ออกมาเมื่อ 2 ปีก่อนเทียบกับ K 750i ก็พอฟัดกับได้ ตอนนี้กำลังดู ss ตัวใหม่อยู่มาแทน P850i เพราะเก่ามากแล้วแต่ยังใช้ได้ดี
apichatme1
Year's Star

หัวข้อ : ใช้โปรแกรม GPS ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 11:09  

คือผมใช้ GPSไม่เป็นพยายามหลายรอบแล้ว
เอา Mobile XT มาลงก็เข้าไม่ได้มันเปิดโปรแกรมไม่ผ่านสักที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 13:43  

เสียงเรียกไม่ดังเท่าที่ควร อย่างเล่นไฟล์mp3 เลื่อนปุ่มดังสุดเสียงเบามาก ผมเลยเปลี่ยนใจไปซื้อตัวอื่นเเทน
CharmLessMan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 12:38  

สรุปเครื่องนี้ GPS ใช้ได้มะครับ

แล้วมีปัญหาอื่นๆอะไรมั้งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 21:09  

ราคาเหลือไม่เกิน 1หมื่นที่ J-Mart ครับ ราคาละลายใจ
apichatme1
Year's Star

หัวข้อ : จริงง่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 17:57  

ผมซื้อมา 14900บาท เซ็งเป็ดเลย
แบตหมดเร็วมากๆๆ เซ็งมาก
gps ก็เล่นไม่ได้ เหอๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 09:47  

รุ่นนี้อ่านเขียนภาษาไทยได้ในตัวเลยหรือเปล่า
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 11:42  

ตอนนี้ราคาเก้าพันกว่าๆๆแล้วเนอะ
เคยลองไปเล่นนะ
อือ ก้อโอนะ คิดว่าเหอๆๆ
แต่ยังไม่อยากได้ เราชอบ
อีกแบบนึงมากกว่าดีไซต์แบบ U700
เหอๆๆ
narongsak_coco
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 21:49  

ซื้อมาแล้ว function เกินราคา 9900 บาท แต่บอกได้คำเดียวว่าใหญ่ ๆๆๆๆๆ
ใหญ่จริง ๆ

ใช้งานภาษาไทยได้เต็มรูปแบบ มีแป้นพิ์มไทยและตัวอักษรไทยบนตัวเครื่อง

GPS ยังไม่ได้ลองนอกอาคาร wifi ใช้ได้แต่ต้องเข้าไปตั้งค่ากับ internet ก่อนค่อนข้างยุ่งยาก ไม่ connect ให้อัตโนมัติ

สรุป พอใจกับราคา วัสดุดีกว่า โนเกีย ราคาเดียวกันนี้ เสียอย่างเดียว ใหญ่ไปพอควรสำหรับผม

ปล ใช้ โนเกีย 5310 express music มาก่อน ชอบรูปร่างมาก ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 13:26  

ไม่ทราบว่ามีที่ใหนผ่อน 0% หรือเปล่าครับราคา เก้าพันกว่านี่อะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 10:37  

ที่ Jmart มี 0% กับบัตร KTC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 12:58  

CharmLessMan ผู้เขียน:

จริงเหรอครับ ไม่ทราบว่า สาขาใหนครับเพราะผมโทรไปถาม ที่เจ มาร์ท มาเขาบอกว่าตัวนี้ไม่มี 0% เลยยังไม่ได้ว์อซะทีเพราะช่วงนี้งบน้อย แต่ถ้ามีจริงก็โดนแน่ๆ
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 13:03  

narongsak_coco ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว function เกินราคา 9900 บาท แต่บอกได้คำเดียวว่าใหญ่ ๆๆๆๆๆ
ใหญ่จริง ๆ

ใช้งานภาษาไทยได้เต็มรูปแบบ มีแป้นพิ์มไทยและตัวอักษรไทยบนตัวเครื่อง

GPS ยังไม่ได้ลองนอกอาคาร wifi ใช้ได้แต่ต้องเข้าไปตั้งค่ากับ internet ก่อนค่อนข้างยุ่งยาก ไม่ connect ให้อัตโนมัติ

สรุป พอใจกับราคา วัสดุดีกว่า โนเกีย ราคาเดียวกันนี้ เสียอย่างเดียว ใหญ่ไปพอควรสำหรับผม

ปล ใช้ โนเกีย 5310 express music มาก่อน ชอบรูปร่างมาก ๆ
มี wifi ด้วยเหรอครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 23:12  

wifi ใช้ได้ 100% แต่ GPS ใช้ไม่เป็น ใครปรับแต่งหน้าจอเป็นช่วยบอกที
uslippy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 20:28  

ปุ่ม track ball ใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ...เหมือนจะกดยาก ๆ ยังไงก็ไม่รู้
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 23:48  

อย่างงี้มันคุ้มกว่า n73 n81 แล้วเนี่ย

แล้วสัญญาณมันแกว่งมั้ยครับ
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 01:33  

GPS ใช้ได้รึยังครับ
g4965183
Year's Star

หัวข้อ : xt
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 02:07  

ลงmobile xtได้ยังครับ ถ้าลงได้จะไปสอยซะที
ผมเคยอ่านในsmart-mobile มีคนลงได้ด้วยอ่ะ.... Very Happy
น่าจะลงเหมือนที่ลงใน n 6110 นะ ผมใช้ตัวนี้อยู่ ....เป็นซิมเบี้ยนตัวเดียวกันนิ
คาบูโตะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 21:39  

ใช้ได้ครับผม ใครสนใจรีบถอยเลยครับ ราคาถูกมากๆเลย ผมซื้อตั้งแต่ตอน 14900 บาท เมื่อเดือนที่แล้วเอง ราคาลงไวมาก ทีเป็นแบบนี้เพราะรุ่นนี้เค้าไม่ยอม โฆษณา ผมเองก็ไม่เข้าใจว่าทำไม ทำให้คนรู้จักกันน้อยมากๆ เลยต้องมาลดราคา ทั้งๆที่ ความสามารถสุดยอดมากๆ กล้องก็ชัดสุดๆ มี auto focus มี wifi พร้อม ใช้งานสะดวกมากๆ มีปุ่มกดอีกด้วย หน้าจอใหญ่ แล้วลงแมพเล่น GPS ได้อีกตะหาก ครบครันสุดๆไปเลย Very Happy
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 00:29  

GPS ต้องต่อ GPRS ตลอดเวลารึเปล่าครับ หรือใช้ฟรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 13:15  

CharmLessMan ผู้เขียน:

จริงเหรอครับ ไม่ทราบว่า สาขาใหนครับเพราะผมโทรไปถาม ที่เจ มาร์ท มาเขาบอกว่าตัวนี้ไม่มี 0% เลยยังไม่ได้ว์อซะทีเพราะช่วงนี้งบน้อย แต่ถ้ามีจริงก็โดนแน่ๆ

ผมถามที่ อิมพีเรียล สำโรง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 22:48  

mobile TX ลงได้เรียบร้อยครับ แต่เชื่อมสัญญาณดาวเทียมไม่ได้ ต้องทำไงครับ
map ที่ลงแล้วเล่นได้จะหาได้จากไหนครับ ขอหน่อยครับ
illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mobile xt
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 13:45  

คุณ คาบูโตะ ลงmap ของอะไรครับ
อยากได้รุ่นนี้จิงๆๆ
ถ้า xt ใช้ได้ล่ะก็รุ่นนี้จะเพอเฟ็กมักๆๆ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: mobile xt
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 20:22  

illmare81 ผู้เขียน:
ถ้า xt ใช้ได้ล่ะก็รุ่นนี้จะเพอเฟ็กมักๆๆ

map ของ Garmin ครับผม ^-^ ลงได้แน่นอน ผมใช้อยู่ครับ Garmin ออกตัวที่ใช้กับ ซิมเปี้ยนที่มี GPS ในตัวได้ทุกรุ่นครับ แหล่มมากๆ ^_^ ผมไม่ต้องใช้ตัวเสริมอะไรเลยครับ นำทางด้วย i550 ได้เลยครับ ไม่ต้องพึ่ง bluetooth xt ด้วยครับ ^_^
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 20:32  

Yarisz ผู้เขียน:

map ของ Garmin ครับผม ^-^ ลงได้แน่นอน ผมใช้อยู่ครับ Garmin ออกตัวที่ใช้กับ ซิมเปี้ยนที่มี GPS ในตัวได้ทุกรุ่นครับ แหล่มมากๆ ^_^ ผมไม่ต้องใช้ตัวเสริมอะไรเลยครับ นำทางด้วย i550 ได้เลยครับ ไม่ต้องพึ่ง bluetooth xt ด้วยครับ ^_^

ขอด้วยครับแผนที่ แล้ว activate GPS ยังไงครับ
naizerza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 22:17  

ขอด้วยครับแผนที่ แล้ว activate GPS ยังไงครับ

รบกวนด้วยคนนะครับ แบบว่าผมอยาก GPS จิงๆกะเค้าบ้างอ่าครับ แต่ไม่รู้ทำอย่างไรจิงๆ
shinjungkung@hotmail.com ขอบคุณมากนะครับ
illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 15:27  

ของ garmin นี่คือ โปรแกรม mobile xt ใช่รึปล่าวครับ
อาทิตย์หน้าจะไปถอยi550แระ... Very Happy
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 20:16  

สมาชิกเริ่มเยอะและ ไปถอยด้วยคนดีมั้ย ลังเลอยู่ 2 ตัว N81 กับ i550 ช่วยแนะนำทีครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 22:54  

อ่าโปรแกรม mobile xt เลยครับ ^^'' จิงๆรู้สึกจะลงตัวอื่นได้ด้วย แต่จำไม่ได้แล้ว ที่มันลองรับพวก ซิมเปี้ยน เหมือนกันน่ะครับ ^_^'' แต่ Garmin interface โอเคเลยครับ เสียงนำทางชัดเจน อิอิ

ถ้าใครกำลังมองหามือถือที่ความสามารถครบวงจร ตอนนี้ผมยกให้เจ้า i550 เลยครับ ด้วยการที่ ซัมซุง ไม่ยอมโปรโมท เลยทำให้ราคามันลงเร็วมากๆ ตอนนี้สอยกันมันส์เลยครับ กล้อง 3.2 mega เนี่ย ถ้าเป็นซัมซุงหายห่วงเลยครับ ชัดมากๆครับ ผมไปเที่ยวถ่ายรูปมาถูกใจจริงๆครับ ทั้งเล่น WIFI ก็เพลินไปเลย จอก็ 2.6 ใหญ่เต็มตา ไม่อืด ไม่หนืด ไม่เอ๋อด้วยครับ น่าแปลก ใช้มายังไม่ Hang เลยครับ เร็วดี เหมาะสำหรับคนใจร้อน ดีไซด์อาจจะไม่ได้อะไรมากมาย แต่ผมว่ามันครบครันจริงๆ GPS ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่อิอิ ส่วนใหญ่เอามาเปิดขำๆ ว่าเราอยู่ไหน ในที่ๆเราไม่รู้จัก เช่นไปต่างจังหวัด จะได้หาแหล่งเที่ยวใกล้ๆได้ หรือหาตู้ ATM ปั๊มน้ำมัน อะไรประมาณนี้น่ะครับ ^_^

ปล.พอดีไฟล์ Map ขนาดประมาณ 120MB ได้น่ะครับ เลยไม่รู้จะส่งยังไงน่ะครับ ลอง search หาดูก็แล้วกันนะครับ ไม่ยาก ^^'' ผมไม่อยากแนะนำให้ตรงนี้ เดี๋ยวโดนยึดอมยิ้ม เอ๊ย ไม่ใช่ อิอิ ^_^

ถ้าแบบลิขสิทธิ์เนี่ย Garmin เค้ามีโปรโมชั่นอยู่ที่ 4500 บาท ครับ ^^"' ถ้าจะมะผิด ลดจาก 5000 บาท สำหรับมือถือที่มี GPS ในตัวและเป็นซิมเปี้ยน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : illmare81
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 12:44  

วันก่อนผมไปเจอ i550 ที่ร้าน jamart ที่โลตัสหลักสี่ด้วย...
แต่เมื่อวานไปเดิน พิวเจอร์ปาร์ค รังสิต ไม่มีขาย i550 ซักร้านเลยอ่ะ (ที่jamartเองก็ไม่มีขาย) Confused
เครื่องรุ่นนี้ samsung เอาเข้ามาขายน้อยหรอครับ
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ : Re: illmare81
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 21:17  

วันก่อนผมไปเจอ i550 ที่ร้าน jamart ที่โลตัสหลักสี่ด้วย...
แต่เมื่อวานไปเดิน พิวเจอร์ปาร์ค รังสิต ไม่มีขาย i550 ซักร้านเลยอ่ะ (ที่jamartเองก็ไม่มีขาย) Confused
เครื่องรุ่นนี้ samsung เอาเข้ามาขายน้อยหรอครับ
เห็นที่ tohome ครับถูกด้วย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 21:30  

ได้แล้วเหมือนกันครับ GPS หลังจาก search อยู่ 2 วัน
จะบอกว่ามัน จอร์ด มากกกกก

ตอนแรกผมซื้อมากำลังจะขาย แต่พอใช้ GPS ได้แล้วผมว่าคุ้มสุด ๆ
ผมใช้ของ XT ครับ โปรแกรมเค้าดีมาก ๆ แต่ต้องค้นหาเอาเองนะครับ
เค้าไม่ค่อยบอกกันหน่ะ อิ อิ

มายืนยัน นอนยันว่า GPS ใช้ได้ ล้าน % FREE
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อแล้วๆ
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 22:22  

ผมสั่งซื้อไปแล้วคับ เด่วได้แจกัน(เจอกัน) Razz
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 10:49  

รุ่นนี้น่าสนมากๆเลย แต่มีข้อสงสัยอยากถามคับ
1. ชัตเตอร์เป็นแบบกี่จังหวะคับ
2. รูปถ่ายถ้าเทียบกับ U600 แล้วใครดีกว่ากัน เคยอ่านรีวิวในเวบนอกเค้าบอกว่า คุณภาพกล้องประมาณ D900/D900i แบบนี้กล้องมันน่าจะแย่กว่า U600 แน่ๆเลยรึเปล่า
3. ปุ่มกดมีภาษาไทยมั้ยคับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 13:01  

ได้มาแล้วค้าบบบบ น้องพี่!

ขอตอบข้างบนซัก 2 ข้อนะ

1. ชัตเตอร์จังหวะเดียว แต่ตอนโฟกัสก็นานเหมือนกันนะกว่าจะถ่าย รูปที่ออกมาดูในมือถือแล้ว ไม่เพี้ยนแต่อย่างใด ชัดดีด้วย สีสดใส

2. อันนี้ไม่ทราบคับ

3. ปุ่มกดมีภาษาไทยคับ การพิมพ์ข้อมูลจะเป็นแบบ Nokia คับ จะไม่ใช่แบบSamsung ชอบดีคับเพราะผมถนัดป้อนข้อมูลแบบ Nokia มากกว่า เช่นพวกสระไรงี้จะอยู่ที่เดียวกัน หาง่ายดี อิอิ

อย่างว่ารุ่นนี้ไม่ได้เน้นกล้องคับ แต่กล้องก็ไม่ได้ขี้เหร่แต่อย่างได เพราะ Samsung กล้องเค้าดีมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว รุ่นนี้จะดีที่ จอใหญ่ 2.6 นิ้ว ราคาถูกกว่ารุ่นที่เป็นซิมเบี่ยนรุ่นเดียวกันเยอะคับ (N82 N95) แล้วก็ TrackBall คับ(ไม่รู้เรียกถูกป่าว) คือที่มันกลมๆ ไฟด้วยอ่ะ ใช้แทนปุ่ม 5 ทิศทางหงะ ผมชอบอันนี้มากเลย Samsung น่าจะเอาอันนี้ผลิตรุ่นซิมเบี่ยนรุ่นต่อๆไปนะ จะได้สร้างความแต่ต่างจาก Nokia ด้วย ผมว่าเก๋ดี Wink
illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 13:15  

อาทิตย์นี้เจอกัลลล i550 Laughing
ว่าแต่ jaymart ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว จะมีขายไหมอ่ะคับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 20:52  

555+ ดูแล้วเป็นที่ถูกอกถูกใจต่อหลายๆคนเลยนะครับเนี่ย

กล้องทำงานได้ดีครับ ผมว่าดีกว่า U600 นะครับ หรือใกล้เคียงกัน เพราะผมเองก็เคยใช้มาแล้วทั้ง D900 / U600 ครับ ภาพโอเค เลยครับ คมชัดดีมากๆ ผมว่าถ่ายง่ายแล้ว เซฟรูปเร็วดีมากๆครับ กดปั๊บไปก่อน แล้วจะมีจังหวะรอกล้องมันโฟกัสให้เราประมาณ 2 วินาที ช่วงนั้นเป้นช่วงให้เราทำมือนิ่งๆครับ แจ่มมากๆ ถ่ายออกมาภาพก็เลยไม่สั่น ^_^ แถม VDO ถ่ายออกมาก็ดีครับ ไม่ขี้เหล่เลยล่ะ ภาพออกมาดีกว่า VDO ของ U600 นะผมว่า แตกน้อยลงเยอะ ตอนนี้ผมก็รอซัมซุง i900 รุ่นเดียวเลยล่ะ ^_^ ติดใจซัมซุงมาตลอด แต่ก็แอบน้อยใจที่ราคาลงเร็วไปนิส ความจริงไม่ต้องรีบลดราคาขนาดนั้นก็มีคนซื้ออยู่เรื่อยๆ ^o^ เพราะเดี๋ยวนี้เปิดตัวราคาน่าสอยอยู่แล้ว
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 09:08  

อืม สงสัยกล้องคงจัดอยู่ระดับเดียวกับ D900 ผมก็เคยใช้ทั้ง U600/D900 นะคับ U600 ถ่ายรูปได้ดีกว่ามากๆ D900 กล้องไม่ค่อยได้เรื่องเลย เอาลงคอมดูแล้ว ภาพไม่คมชัดเอาเลย เทียบ U600 ไม่ติด

แต่ยังไงราคานี้ก็คุ้มมากคับ เครื่องประกอบดี วัสดุดูดีกว่าโนเกียมากๆ

ไม่รู้ว่าที่มาบุญครองจะมีของป่าว เมื่อวานไป Central พระราม 2 มา ขาย 9900 บาท จะเหลือถึงอาทิตย์หน้าป่ะเนี่ย รอเงิน หุหุหุ

ขอถามต่ออีกเรื่องคับ ตัวนี้รองรับการ์ดได้สูงสุดกี่ GB คับ ตามสเป็คมัน 2 แต่ในเวบนอกเค้าบอกว่าใส่ได้ถึง 4 GB
illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 16:14  

แวะเข้ามาดู Very Happy
illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 13:21  

พุ้งนี้จะไปซื้อแล้วอ่ะครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ Surprised
ใช้แล้วมีปัญหาอะไรไหมครับ...มีแฮ้งบ้างไหมครับ...ขอบคุณครับ Very Happy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 14:49  

พุ้งนี้จะไปซื้อแล้วอ่ะครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ Surprised
ใช้แล้วมีปัญหาอะไรไหมครับ...มีแฮ้งบ้างไหมครับ...ขอบคุณครับ Very Happy

ผมมีปัญหาสองอย่างครับ ใหญ่ และ แบทหมดเร็ว วันเดียวก็ไม่พอแล้ว

อื่น ๆ โปรแกรม GPS wifi วัสดุ กล้อง ฟังเพลง ผมว่าสมเหตุสมผลคุ้มค่านะครับ
illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 15:18  

ขอบคุณคับผม
เป็นข้อเสียที่รับด้ายยยย....
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 17:50  

อ่าของผม แบตอึดมากๆนะครับ ตัวนี้ให้แบตมาเยอะ อยู่ได้ประมาณ 2 วันเป็นอย่างน้อยอ่ะครับ ของผม ถ้าใช้น้อยมากๆก็ 2 วันกว่าๆเลยครับ ^^'' ชอบอีกอย่างก็ตรงนี้ด้วยครับ ไม่ต้องมาชาร์ตวันต่อวันเลย Happy มากๆครับ เครืองดูใหญ่เพราะจอใหญ่ครับ แต่ความหนานี่บางกว่า N73 ครับ สลิมๆกำลังดี วัสดุด้านหลังด้านๆ กันลื่นหรือหลุดมืออีกด้วย จะไม่ Happy เรื่องเดียวคือราคาลง อิอิ Wink
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 18:42  

ใครลง samsung pc studio ได้บ้างครับ ผมลงหลัง uninstall nokia pc suit 6.81 ไม่ได้สักที มันเตือนว่าผมลบ driver ของ nokia ได้ไม่หมด
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เหมือนกันเลยยยย
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 21:24  

ใครลง samsung pc studio ได้บ้างครับ ผมลงหลัง uninstall nokia pc suit 6.81 ไม่ได้สักที มันเตือนว่าผมลบ driver ของ nokia ได้ไม่หมด

อ้า เหมือนผมเลย ตอนนี้ยังลง Samsung PC Studio ไม่ได้เลย เพราะผมลง Nokia PC Suit อยู่และก็โปรแกรม Samsung PC Studio ของรุ่นเก่าไว้อยู่ ตอนนี้ต้อง uninstall ออกให้หมดแล้วต้องลงอันใหม่นี้แทน แต่มันก็ดันขึ้นมาว่ายังมี Samsung PC Studio เวอร์ชั่นเก่าอยู่ในเครื่อง คือบับว่าเข้าไป Add/Remove โปรแกรมเกือบจะหมดแล้วนะ ก็ยังลงไม่ได้ (กลัวจะไปลบโดนDriverของเครื่องปริ้นด้วยนี้สิ ดั้นใช้ Samsung เหมือนกันอีก เลยแยกไม่ค่อยออกว่าเป็น Driver ของ โทรศัพท์หรือเครื่องปริ้นกันแน่)

ตอนนี้ก็ใช้วิธีต่อแบบเห็นเป็นไดร์ขึ้นมาแล้วลงโปรแกรมดื้อๆเลยแทน Crying or Very sad

ปล.ตอนนี้กำลังฝึกเล่น Wifi อยู่คับ พอดีเครื่องนี้เป็นเครื่องแรกที่มี Wifi เลยค่อนข้างงง ไม่รู้ต้องเข้าไปปรับ IP อะไรบ้างรึป่าว ใครชำนาญมาโพสบอกหน่อยนะคับ Laughing
Joey020
Year's Star

หัวข้อ : activated GPS ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 10:52  

รบกวนนิดนึงครับ

ผมใช้มา 2 วันแล้วครับ โดยรวมผมว่าคุ้มมากครับ แต่ยังไม่คุ้นกับ symbian เท่าไหร่

เพราะใช้ WM มาตลอด

แต่ยังเปิด GPS ไม่ได้เลย เปิดไปมันก็ not connect ตลอด

ลง program mobile xt เรียบร้อยแล้ว(load มาจากเว็ป) ก้อยัง connect GPS ไม่ได้เหมือนเดิม

มันต้อง activated GPS ยังไงครับ
illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 13:51  

ลองเข้าไปอ่านในบอร์ดของ N 6110 navigator ดูครับ
ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ตอนซื้อมาก็ไม่มีแผนที่ให้เลย...ก็ต้อง ใช้วิธีแก้ไอโปรแกรม(mobile xt)เอาครับจาได้ใช้นานๆ ลองดูครับไม่ยาก
....แต่จะเปลี่ยนไปใช้ i550 แระ :D

ปล.คนเริ่มเยอะแระ....ยาวปายๆๆ......
bunshid
Year's Star

หัวข้อ : Re: activated GPS ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 21:43  

Joey020 ผู้เขียน:
รบกวนนิดนึงครับ

ผมใช้มา 2 วันแล้วครับ โดยรวมผมว่าคุ้มมากครับ แต่ยังไม่คุ้นกับ symbian เท่าไหร่

เพราะใช้ WM มาตลอด

แต่ยังเปิด GPS ไม่ได้เลย เปิดไปมันก็ not connect ตลอด

ลง program mobile xt เรียบร้อยแล้ว(load มาจากเว็ป) ก้อยัง connect GPS ไม่ได้เหมือนเดิม

มันต้อง activated GPS ยังไงครับ

กดปุ่ม Menu -> Settings -> General -> Positioning -> Positioning methods -> เลือกเฉพาะ Integrated GPS (ไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่า แต่ผมไม่เลือก Network based) -> ออกจาก Menu -> อยู่ที่โล่ง (ผมอยู่ใต้กันสาดหน้าบ้านก็ใช้ได้) -> กดปุ่ม GPS -> Position -> ใจเย็นๆ อย่ากดอะไร (ยกเว้นมันดับหน้าจอ ค่อยกดปลุกมัน) รอนานๆ อาจจะสัก 2 นาที (สำคัญมาก มีคน Malay บอกว่าเขารอ 5 นาที) จน Latitude แสดงพิกัดได้ ไม่เป็น No connection (พอจับสัญญาณได้แล้ว มันจะ lock สัญญาณไม่ให้หลุดเอง) -> ค่อยเล่นโปรแกรมนำทางกับแผนที่
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 00:14  

เสียดายครับ คงไม่ได้เป็นสมาชิก i550 ซะแล้วเมื่อวานตั้งใจจะไปซื้อที่ ร้าน...สาขาบิ๊กซีอุบลราชธานี คนขายปล่อยให้ยืนรอหน้าร้านตั้งนาน เห็นมีขายอยู่ร้านเดียวเลยรอ แต่แล้วจู่ๆคนขายเดินเข้ามาบอกว่าร้านปิดแล้วครับ พร้อมกับดึงประตูเหล็กหน้าร้านลงทันที ทั้งที่เครื่องวางอยู่ในตู้ตรงหน้า เงินพร้อมที่จะจ่ายอยู่ในกระเป๋า เดินทางมาอีกเกือบร้อยกิโล ก็เลยไปได้ตัวเลือกอันดับ2เป็น n81 แทน ผมคงไปช้าเองละครับ 2 ทุ่มครึ่งพอดี เฮ้อเสียดายครับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 01:19  

koompapun26 ผู้เขียน:
เสียดายครับ คงไม่ได้เป็นสมาชิก i550 ซะแล้วเมื่อวานตั้งใจจะไปซื้อที่ ร้าน...สาขาบิ๊กซีอุบลราชธานี คนขายปล่อยให้ยืนรอหน้าร้านตั้งนาน เห็นมีขายอยู่ร้านเดียวเลยรอ แต่แล้วจู่ๆคนขายเดินเข้ามาบอกว่าร้านปิดแล้วครับ พร้อมกับดึงประตูเหล็กหน้าร้านลงทันที ทั้งที่เครื่องวางอยู่ในตู้ตรงหน้า เงินพร้อมที่จะจ่ายอยู่ในกระเป๋า เดินทางมาอีกเกือบร้อยกิโล ก็เลยไปได้ตัวเลือกอันดับ2เป็น n81 แทน ผมคงไปช้าเองละครับ 2 ทุ่มครึ่งพอดี เฮ้อเสียดายครับ

โถ่ น่าเสียดายจัง Crying or Very sad อดมาเป็นสมาชิก i550 เลย รุ่นนี้ถ้าเทียบกับ n81 แล้วกล้องน่าจะดีกว่านะ

ปล. ผมไปเจอ Theme ที่เป็น Nseries แบบ n81 มาด้วย งดงามมากครับ Shocked ผมชอบ Theme นี้มากเลย...
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 15:35  

gotjii ผู้เขียน:
อ้างถึง:
http://www.cookiecoffee.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=5313546&Ntype=4

review Samsung i550 Symbian
เครดิต www.CookieCoffee.com
* เครื่องนี้หมุนจอได้เหมือนN95/N93/N93i อีกด้วย !!

หมุนจอไงอ่ะคับ ใครมีโปรแกรมหมุนจอบ้างขอหน่อย โปรแกรมชื่ออะไรอ่ะคับ Razz
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 12:54  

แวะมาดู Laughing
phinx1974
Year's Star

จังหวัด: chaing mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 23:38  

ผมว่าใช้ดีมากแต่เสียอย่างแบตหมดไวมาก วันเดียวเองปกติหรือเปล่าใครเป็นบ้างคับ เล่นGPS บ้างโทรนิดหน่อยเอง
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 01:02  

phinx1974 ผู้เขียน:
ผมว่าใช้ดีมากแต่เสียอย่างแบตหมดไวมาก วันเดียวเองปกติหรือเปล่าใครเป็นบ้างคับ เล่นGPS บ้างโทรนิดหน่อยเอง

ไปซื้อที่ชาร์ตพกพามาใช้ดิคับ ที่ se-ed อ่ะ เห็นขายอยู่อันละร้อยกว่าบาท Very Happy
Joey020
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 19:11  

ผมซื้อมาจาก J mart 6 วันแล้วครับ

ไม่ค่อยถนัด symbian นี่เลยจริง ยุ่งปุมกลางนี่ไม่ถนัดเลยครับ

GPS ก้อลองดูสัญญาณเฉยๆ ไม่เคยใช้กับแผนที่จริงๆ

โดยรวมชอบเสียงโทรกับเพลง ตามสไตล์ซัมซุง

แต่ยังไงก้อถนัด PDA phone ของเดิมมากกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Joey020 เมื่อวันที่ 05 Jul 2008 10:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 20:08  

เรื่องแบทเนี่ยผมไปถามที่ศูนย์ ซัมซุง เค้าอ่านด้านหลังเครื่องบอกว่า 1000 mAm แต่มีแบท 1200 mAm ราคาประมาณ 825 บาท สั่งได้ จริง ๆ แบทที่มากับเครื่องนี่กี่ mAm กันครับ แล้วถ้าเปลี่ยนใช้ตัว 1200 จะดีขึ้นมั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 20:56  

ได้แล้วเหมือนกันครับ GPS หลังจาก search อยู่ 2 วัน
จะบอกว่ามัน จอร์ด มากกกกก

ตอนแรกผมซื้อมากำลังจะขาย แต่พอใช้ GPS ได้แล้วผมว่าคุ้มสุด ๆ
ผมใช้ของ XT ครับ โปรแกรมเค้าดีมาก ๆ แต่ต้องค้นหาเอาเองนะครับ
เค้าไม่ค่อยบอกกันหน่ะ อิ อิ

มายืนยัน นอนยันว่า GPS ใช้ได้ ล้าน % FREE

รบกวนคุณ narongsak_coco หน่อยนะครับ
ช่วยแนะนำเรื่อง web ที่โหลด GPS ได้ไหมครับ
ผึ่งถอยมายังเปิดไ่ม่ได้เลย

E-mail: winate_tee@yahoo.com

ขอบคุณครับ Laughing
crxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เหมือนกันเลยยยย
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 21:42  

Bikk ผู้เขียน:

อ้า เหมือนผมเลย ตอนนี้ยังลง Samsung PC Studio ไม่ได้เลย เพราะผมลง Nokia PC Suit อยู่และก็โปรแกรม Samsung PC Studio ของรุ่นเก่าไว้อยู่ ตอนนี้ต้อง uninstall ออกให้หมดแล้วต้องลงอันใหม่นี้แทน แต่มันก็ดันขึ้นมาว่ายังมี Samsung PC Studio เวอร์ชั่นเก่าอยู่ในเครื่อง คือบับว่าเข้าไป Add/Remove โปรแกรมเกือบจะหมดแล้วนะ ก็ยังลงไม่ได้ (กลัวจะไปลบโดนDriverของเครื่องปริ้นด้วยนี้สิ ดั้นใช้ Samsung เหมือนกันอีก เลยแยกไม่ค่อยออกว่าเป็น Driver ของ โทรศัพท์หรือเครื่องปริ้นกันแน่)

ตอนนี้ก็ใช้วิธีต่อแบบเห็นเป็นไดร์ขึ้นมาแล้วลงโปรแกรมดื้อๆเลยแทน Crying or Very sad

ปล.ตอนนี้กำลังฝึกเล่น Wifi อยู่คับ พอดีเครื่องนี้เป็นเครื่องแรกที่มี Wifi เลยค่อนข้างงง ไม่รู้ต้องเข้าไปปรับ IP อะไรบ้างรึป่าว ใครชำนาญมาโพสบอกหน่อยนะคับ Laughing

กำลังจะซื้ออยู่ แต่ใช้ Nokia E70 อยู่ด้วย ช่วยแนะนำหน่อยครับเรื่องการลง Samsung Pc Studio เพราะชักไม่มั่นใจแล้วว่าจะ Uninstall Driver ของ Nokia ได้หมดหรือไม่ รบกวนช่วยแนะนำให้ละเอียดหน่อยครับ

ขอบคุณมาก
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เหมือนกันเลยยยย
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 00:23  

crxxx ผู้เขียน:
Bikk ผู้เขียน:

กำลังจะซื้ออยู่ แต่ใช้ Nokia E70 อยู่ด้วย ช่วยแนะนำหน่อยครับเรื่องการลง Samsung Pc Studio เพราะชักไม่มั่นใจแล้วว่าจะ Uninstall Driver ของ Nokia ได้หมดหรือไม่ รบกวนช่วยแนะนำให้ละเอียดหน่อยครับ

ขอบคุณมาก

ต้องขอบอกเลยว่าถ้าจะลง Samsung PC Studio ต้อง Uninstall Driver ที่เกี่ยวกับ Nokia PC Suit ออกให้หมดครับ เพราะมันจะขึ้นมาเตื่อนก่อนที่จะติดตั้ง Samsung PC Studio ผมก็ไม่ซีเรียทอะไรเพราะNokiaเป็นเครื่องพ่อ ผมก็เลยลบออก

ปล. ตอนนี้ผมลง Samsung PC Studio ได้แล้ว เพราะตอน Install ลอง Install ลงไปที่ Folder ใหม่เลย ก็รู้สึกว่าพวก Driver ที่มีอยู่ในเครื่องไม่ได้ปะปนกะของใหม่

จิงๆนี่จะเ้ข้ามาถามคนที่ลงโปรแกรม RotateMe หรือ LandscapePro แล้ว ว่าใช้ได้กันรึป่าวคับ คือตอนนี้ผมลงไปทั้ง 2 โปรแกรมแล้ว แต่เข้าโปรแกรมไม่ได้ทั้ง 2 โปรแกรมเลย เค้าบอกให้ลงโปรแกรม N95AccelerometerPlugin ก็ลงไปแล้วแต่ไมไม่เห็นมีไอค่อนโปรแกรมนี้ขึ้นมาเลย? หรือว่าโปรแกรมนี้ใช้ไม่ได้กับเครื่องนี้

ใครพอรู้จักโปรแกรม พลิกหน้าจออัตโนมัติ อื่นๆอีกช่วยแนะนำหน่อยนะคับ เอาแบบยังไม่ Sign ก็ได้คับ ขอบคุณคับ Razz
crxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 01:51  

ได้มาแล้ว Jaymart 0% GE, KTC, CITIbank

ใครมี Mobile XT พร้อมแผนที่รบกวนหน่อยนะครับ

tanahonda@gmail.com
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 13:37  

crxxx ผู้เขียน:
ได้มาแล้ว Jaymart 0% GE, KTC, CITIbank

ใครมี Mobile XT พร้อมแผนที่รบกวนหน่อยนะครับ

tanahonda@gmail.com

Exclamation อ่ะ ซื้อมาแล้วหรือคับ ตอนแรกนึกว่าจะไม่เอาแล้วซะอีก ยังไงก็ยินดีต้อนรับ (เอ...เราเป็นไรกับ Samsung หว่า) Embarassed

Add: อ้อ ผมลง RotateMe ได้แว้วววว ต้องบอกไว้ก่อนสำหรับคนที่กำลังจะลงโปรแกรมนี้ ต้องเป็น Version 1.5 เท่านั้นนะค้าบบบบ ถ้าเกินกว่านี้จะใช้ไม่ได้ Razz
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 20:07  

อ่า ผมว่าถูกเฉพาะของ J-mart นะครับ น่าจะเป็นช่วงๆ ไม่เข้าใจเหมือนกันเรื่องราคา แต่วันนี้ไปดูที่ศูนย์ Esplanade มา เพราะกะจะไปสอยตัว F480 มาใช้รอ I900 เพื่อความชิน แต่เครื่องยังไม่วางขาย เลยเดินไปดูราคา i550 ยังอยู่ที่ 13900 บาท อยู่เลย ถือว่าราคาหล่นลงมาเป็นปกติ คือ เดือนละพัน *-* จาก 15900 เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว Cool Cool
Visitor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตกลงมันมี wifi ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 15:08  

ถามทาง เจมาร์ท เขาบอกว่าไม่มี wifi แล้วทำไมเพื่อนๆในนี้พูดกันว่ามีล่ะครับ ช่วยคอนเฟิร์มหน่อยครับ อยากได้ถ้ามีไวไฟด้วยอะครับ
phinx1974
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตกลงมันมี wifi ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 19:34  

มี WIFI 100% ครับ
phinx1974
Year's Star

หัวข้อ : แบตเตอรี่
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 20:23  

ไม่ทราบว่าท่านอื่นแบตเตอรีอยู่ได้กี่วันครับใช้อะไรบ้าง
sembae
Year's Star

หัวข้อ : ขอวิธีการลงและใช้ map gps
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 09:41  

ซื้อมาแล้วครับแต่ไม่รู้วิธีใช้ map gps ต้องเริ่มต้นยังไงครับแนะนำด้วยครับ

wasan_jim@hotmail.com
sembae
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 09:49  

naizerza ผู้เขียน:

รบกวนด้วยคนนะครับ แบบว่าผมอยาก GPS จิงๆกะเค้าบ้างอ่าครับ แต่ไม่รู้ทำอย่างไรจิงๆ
shinjungkung@hotmail.com ขอบคุณมากนะครับ

ผมก็ขอรบกวนด้วยครับ wasan_jim@hotmail.com ขอบคุณมากครับ
aaaa0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 21:50  

รบกวนถามคนที่ใช้อยู่ด้วยครับ ว่ารุ่นนี้แบตอึดมากน้อยแค่ไหน เอาแค่แบบไม่ได้ใช้ gps เลยอ่ะครับ แค่โทรเข้าออก ฟังเพลง
Wthh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 15:36  

sembae ผู้เขียน:

ผมก็ขอรบกวนด้วยครับ wasan_jim@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

ผมก็ขอรบกวนด้วยคนนะครับ handsome_pae_10@hotmail.com ขอบคุณมากๆครับผม
bunshid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 20:06  

aaaa0000 ผู้เขียน:
รบกวนถามคนที่ใช้อยู่ด้วยครับ ว่ารุ่นนี้แบตอึดมากน้อยแค่ไหน เอาแค่แบบไม่ได้ใช้ gps เลยอ่ะครับ แค่โทรเข้าออก ฟังเพลง

น่าจะได้สัก 2 วันครับ แล้วแต่ว่าฟังเพลงนานแค่ไหน

ของผมไม่ค่อยได้โทร มีฟังเพลง, GPS, wifi นิดหน่อย ก่อนนอนปิดเครื่องแล้วตั้งปลุก
ตอนนี้ก็อยู่ได้มา 4 วันแล้ว ยังเหลืออีก 3 จาก 7 ขีด
bunshid
Year's Star

หัวข้อ : อยาก update firmware ของ i550w
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 20:10  

เห็นในเวบคนจีนกับสิงคโปร์ บอกว่ามี firmware ใหม่สำหรับ i550w ที่มีโปรแกรม GPS+ ทำให้หาตำแหน่ง GPS ได้เร็วขึ้น
มีศูนย์ Samsung ไหนที่ update firmware ให้หรือเปล่าครับ ขอเบอร์หน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 22:53  

Wthh ผู้เขียน:

ผมก็ขอรบกวนด้วยคนนะครับ handsome_pae_10@hotmail.com ขอบคุณมากๆครับผม

รบกวนส่งให้ผมอีกสักคนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
sumatecho@hotmail.com
Joey020
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 10:47  

Wthh ผู้เขียน:

รบกวนส่งให้ผมอีกสักคนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
sumatecho@hotmail.com

รบกวนด้วยอีกคนครับ

ขอบคุณมากครับ

jak020@yahoo.com
bravoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 20:43  

batery ใช้ได้ ประมาน 1 วัน ก็หมดแล้วอ่ะคับ แบบว่า ชาร์ตทั้งคืนเลยนะคับ ตื่นเช้ามาก็ถอดปลั๊กออก พอกด กด ไปสัก 1 ชั่วโมง มันจาลดลงขีดนึงแล้ว แล้วก็ค่อยๆลดลงเรื่อย จนก่อนกลับบ้านอ่ะคับ เหลือ 2 ขีด ก็มาชาร์ตต่อพอดี มันก็พอนะ ยกเว้น บางวันที่ เล่นเยอะจิงๆ แบบว่า ถ่ายรูปเยอะ ดู vdo ปรามานนี้คับ
bannork
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung SGH-i550 Service Manual
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 15:58  

Samsung SGH-i550 Service Manual
เผื่อมีใครอยาก hack Very Happy
http://www.megaupload.com/?d=S23BSMHZ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: