Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung i550 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 218 / เข้าชม: 216592
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: mobile xt
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 21:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

Joey020 ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
Wthh ผู้เขียน:
sembae ผู้เขียน:
naizerza ผู้เขียน:
narongsak_coco ผู้เขียน:
Yarisz ผู้เขียน:
illmare81 ผู้เขียน:
คุณ คาบูโตะ ลงmap ของอะไรครับ
อยากได้รุ่นนี้จิงๆๆ
ถ้า xt ใช้ได้ล่ะก็รุ่นนี้จะเพอเฟ็กมักๆๆ

map ของ Garmin ครับผม ^-^ ลงได้แน่นอน ผมใช้อยู่ครับ Garmin ออกตัวที่ใช้กับ ซิมเปี้ยนที่มี GPS ในตัวได้ทุกรุ่นครับ แหล่มมากๆ ^_^ ผมไม่ต้องใช้ตัวเสริมอะไรเลยครับ นำทางด้วย i550 ได้เลยครับ ไม่ต้องพึ่ง bluetooth xt ด้วยครับ ^_^

ขอด้วยครับแผนที่ แล้ว activate GPS ยังไงครับ

รบกวนด้วยคนนะครับ แบบว่าผมอยาก GPS จิงๆกะเค้าบ้างอ่าครับ แต่ไม่รู้ทำอย่างไรจิงๆ
shinjungkung@hotmail.com ขอบคุณมากนะครับ

ผมก็ขอรบกวนด้วยครับ wasan_jim@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

ผมก็ขอรบกวนด้วยคนนะครับ handsome_pae_10@hotmail.com ขอบคุณมากๆครับผม

รบกวนส่งให้ผมอีกสักคนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
sumatecho@hotmail.com

รบกวนด้วยอีกคนครับ

ขอบคุณมากครับ

jak020@yahoo.com

ผมด้วยคนคร๊าบ tanahonda@gmail.com
deffer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 21:54  

รบกวนถามคนใช้รุ่นนี้ด้วยครับ เสียงฟังผ่านหูฟังดีป่าวอ่า แล้ว แบตอยู่ได้กี่วันเหรอ กลัวหมดไว ขี้เกียจชาร์จบ่อย
พงษ์เทพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 08:49  

ขอ GPS ด้วยคนครับ เพราะลองของเวปนี้ แต่ทำไม่เป็นนะครับ
[u]http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619[/u]
[u]pongthep.liew@gmail.com[/u]
ขอบคุณครับ Rolling Eyes
kenejitaro
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 10:47  

thanks you

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kenejitaro เมื่อวันที่ 21 Jul 2008 09:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 12:00  

พงษ์เทพ ผู้เขียน:
ขอ GPS ด้วยคนครับ เพราะลองของเวปนี้ แต่ทำไม่เป็นนะครับ
http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619
pongthep.liew@gmail.com
ขอบคุณครับ Rolling Eyes

ตามนั้นแหละครับ ง่ายมากๆแล้ว ถ้าทำไม่เป็น ก็ขยันอ่านหน่อยคับ มีตั้งหลายหน้า ดูว่าที่ไม่ได้เพราะอะไร ถ้าไม่เป็นอีก ก็คงต้องไปจ้างเค้าลงครับ ง่ายดี

http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 13:04  

deffer ผู้เขียน:
รบกวนถามคนใช้รุ่นนี้ด้วยครับ เสียงฟังผ่านหูฟังดีป่าวอ่า แล้ว แบตอยู่ได้กี่วันเหรอ กลัวหมดไว ขี้เกียจชาร์จบ่อย

เสียงผ่านหูฟัง ดีอย่างไม่น่าเชื่อคับ ขนาดผมใช้หูฟัง Shure SE 530 ที่จับผิดเก่งๆ ยังไม่เจอ noise หรือ Hiss เลย เสียงเหมือนมีการปรับมิติให้กังวานขึ้น ฟังแล้วโปร่งๆ แต่ไม่สามารถปรับแต่งอะไรเกี่ยวกับเสียงได้เลยนะคับ ไม่มี EQ ไม่มี 3D แต่สำหรับผมไม่เป็นปัญหา เพราะถึงมีมาผมก็ปิดหมดอยู่ดี อิอิ ถ้าใครเป็นพวกกระหายเบสตูมๆ แบบสาวก SE คงไม่ถูกใจ แต่แก้ไขได้โดยไปหาหูฟังเบสตูมๆมาใช้นะครับ แต่สำหรับผมเบสเท่านี้พอเพียงแล้ว ยังเยอะกว่าไอพอดอีก

เรื่องแบตก็หมดไวอย่างไม่น่าเชื่อเช่นกัน ไม่เหมาะกับการใช้งานหนัก ยิ่งถ้าใช้เป็น GPS นำทางไปด้วย รับรองอยู่ไม่ถึงวันครับ คงต้องซื้อแบตเพิ่มอีกก้อน

ใช้งานกลางๆ ไม่ถึงกับหนัก ก็คงชาจวันต่อวันอ่ะคับ จอมันกินไฟมากๆ กดเล่นบ่อยๆ นี่แบตลดฮวบ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 00:06  

อันนี้เข้าไปปิด 3G กันรึยังอ่ะครับเรื่องแบต เพราะของผมมันอยู่ได้นานมากที่สุดตั้งแต่ผมเคยใช้โทรศัพท์มือถือมาเลยอ่ะคับ (แต่เป็นเครื่องแรกที่ผมลองปิด 3G นะคับ)

อยู่ได้มากสุดเฉลี่ย 3 วันตลอดเลยครับ ไม่ได้ปิดเครื่องด้วยนะคับ เปิดตลอด ถ้าใช้โทรเยอะๆหน่อย ยังไงก็อยู่ถึง 2 วันครับ ทั้งคุยทั้งฟังเพลง Very Happy
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 10:19  

อันนี้เข้าไปปิด 3G กันรึยังอ่ะครับเรื่องแบต เพราะของผมมันอยู่ได้นานมากที่สุดตั้งแต่ผมเคยใช้โทรศัพท์มือถือมาเลยอ่ะคับ (แต่เป็นเครื่องแรกที่ผมลองปิด 3G นะคับ)

อยู่ได้มากสุดเฉลี่ย 3 วันตลอดเลยครับ ไม่ได้ปิดเครื่องด้วยนะคับ เปิดตลอด ถ้าใช้โทรเยอะๆหน่อย ยังไงก็อยู่ถึง 2 วันครับ ทั้งคุยทั้งฟังเพลง Very Happy

ปิด 3G หรือ EDGE ครับ เพราะ 3G มันไม่มีสัญญาณอยู่แล้ว อิอิ ขอบคุณที่แวะมาบอกนะครับ ลืมไปเหมือนกัน ว่าสามารถประหยัดแบตด้วยวิธีนี้อีกทาง ทั้งๆที่ตอนใช้ U600 ก็ปิดเหมือนกัน แหะๆ เพราะไม่ได้ใช้งานเลย เดี๋ยวจะลองดูครับว่าแบตจะอึดขึ้นอีกแค่ไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 19:09  

ปิด 3G หรือ edge ยังไงครับ รบกวนช่วยบอกทางให้ทีนะครับ ขอบคุณมาก
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 09:31  

ปิด 3G หรือ edge ยังไงครับ รบกวนช่วยบอกทางให้ทีนะครับ ขอบคุณมาก

Setting >> Connection >> Packet data >> Packet data connection >> When needed

ปิดแล้วก็ไม่ได้ช่วยไรมากเลยครับ แบตหมดเร็วเหมือนเดิม ช้ากว่าเดิมนิดนึง
bunshid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 12:46  

JokE_zaZaz ผู้เขียน:

Setting >> Connection >> Packet data >> Packet data connection >> When needed

ปิดแล้วก็ไม่ได้ช่วยไรมากเลยครับ แบตหมดเร็วเหมือนเดิม ช้ากว่าเดิมนิดนึง

Settings -> Phone -> Network -> Network Mode -> Change from "Dual" to "GSM"
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 16:24  

bunshid ผู้เขียน:

Settings -> Phone -> Network -> Network Mode -> Change from "Dual" to "GSM"

อ่อ นี่คือวิธีปิด 3G นี่เอง ขอบคุณครับ

วิธีผม มันปิด EDGE หุหุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 21:44  

ใครมี software เปิด LED บ้างครับ มา share กันหน่อย
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 21:30  

ใครมี software เปิด LED บ้างครับ มา share กันหน่อย

นั้นสิ อยากได้มั้งหงะ จะเอามาทำเปนไฟฉายอ่ะ Embarassed
New user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 01:04  

crxxx ผู้เขียน:
Joey020 ผู้เขียน:
Wthh ผู้เขียน:
sembae ผู้เขียน:
naizerza ผู้เขียน:
narongsak_coco ผู้เขียน:
illmare81 ผู้เขียน:
คุณ คาบูโตะ ลงmap ของอะไรครับ
อยากได้รุ่นนี้จิงๆๆ
ถ้า xt ใช้ได้ล่ะก็รุ่นนี้จะเพอเฟ็กมักๆๆ

map ของ Garmin ครับผม ^-^ ลงได้แน่นอน ผมใช้อยู่ครับ Garmin ออกตัวที่ใช้กับ ซิมเปี้ยนที่มี GPS ในตัวได้ทุกรุ่นครับ แหล่มมากๆ ^_^ ผมไม่ต้องใช้ตัวเสริมอะไรเลยครับ นำทางด้วย i550 ได้เลยครับ ไม่ต้องพึ่ง bluetooth xt ด้วยครับ ^_^

ขอด้วยครับแผนที่ แล้ว activate GPS ยังไงครับ

รบกวนด้วยคนนะครับ แบบว่าผมอยาก GPS จิงๆกะเค้าบ้างอ่าครับ แต่ไม่รู้ทำอย่างไรจิงๆ
shinjungkung@hotmail.com ขอบคุณมากนะครับ

ผมก็ขอรบกวนด้วยครับ wasan_jim@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

ผมก็ขอรบกวนด้วยคนนะครับ handsome_pae_10@hotmail.com ขอบคุณมากๆครับผม

รบกวนส่งให้ผมอีกสักคนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
sumatecho@hotmail.com

รบกวนด้วยอีกคนครับ

ขอบคุณมากครับ

jak020@yahoo.com

ผมด้วยคนคร๊าบ tanahonda@gmail.com

ผมขออนุญาติรบกวนด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
Very Happy Very Happy
m2boon@gmail.com
jin_a
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 14:46  

ขอแผนที่กับโปรแกรม gps ด้วยนะคร้าบ ขอบคุณนะครับ ขอโทษที่รบกวนนะครับ
jin_nawat@hotmail.com
Joey020
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 21:18  

คนที่ขอโปรแกรม GPS

ลองกลับไปอ่านกระทู้บนๆดูก่อนนะครับ
jin_a
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 22:45  

ข้างบนๆก็มีแต่คนขอนะครับคุณ ไม่มีผู้ใดโพสตัวอย่างแหล่งที่โหลด หรืออะไรเลยครับ ถ้ามีผมคงไม่ขอเพราะความมักง่ายหรอกครับ ขอบคุณครับ
Joey020
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 20:59  

^^

^^

ก่อนจะบอกว่ามักง่ายรึเปล่า

กรุณากลับไปอ่านดูก่อนครับ

ถ้ายังไม่เห็นอีก

ผมก้อไม่รู้จะช่วยยังไงแล้วแหละ
oatzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 08:35  

อยากทราบว่ากล้อง มีโหมดมาโครไหมครับ ถ้ามีก็ถือว่าครบและคุ้มค่ามากเลย
ขอบคุณครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 11:46  

ที่บ้านเข้าเวบ Google ไม่ได้กันหรือไงกันเนี่ย พิมพ์หาแป๊บเดียวก็เจอละ นี่ขนาดมีคนโพสลิงค์ให้แล้วยังไม่มีความพยายามที่จะอ่านกัน เห็นแล้วอนาจ แบมือขอเป็นอย่างเดียว ไม่เคยคิดจะพยายามหาดูเอาเองก่อน เกะกะพื้นที่กระทู้มากๆ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 11:49  

oatzy ผู้เขียน:
อยากทราบว่ากล้อง มีโหมดมาโครไหมครับ ถ้ามีก็ถือว่าครบและคุ้มค่ามากเลย
ขอบคุณครับ

โหมดมาโครไม่มีครับ แต่มันจะ Auto macro อยู่แล้ว เพราะชัตเตอร์เป็นแบบจังหวะเดียว มันจะทำการโฟกัส และจับภาพให้ในทีเดียวเลย
ERSI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 18:24  

GARMIN Mobile XT

ERSI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 18:37  

^
^
^

jin_kmutt ผู้เขียน:
ข้างบนๆก็มีแต่คนขอนะครับคุณ ไม่มีผู้ใดโพสตัวอย่างแหล่งที่โหลด หรืออะไรเลยครับ ถ้ามีผมคงไม่ขอเพราะความมักง่ายหรอกครับ ขอบคุณครับ

ใจเย็นๆ ดูดีหรือยัง

บอกอีกที่

เสียชื่อสถาบัน.....ไม่น่าเล้ย
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 08:39  

ERSI ผู้เขียน:
^
^
^

jin_kmutt ผู้เขียน:

ใจเย็นๆ ดูดีหรือยัง

บอกอีกที่

เสียชื่อสถาบัน.....ไม่น่าเล้ย

เสียชื่อสถาบันจริงๆครับ เรียนมาขนาดนี้แค่ Search ง่ายๆยังทำไม่เป็น ในฐานะสถาบันเดียวกัน ขอติหน่อยเหอะ ฮ่วย

ปล. การตั้งชื่อเพื่อเล่นตามบอร์ด ไม่น่าเอาชื่อสถาบันมาต่อท้ายเลยนะ ผมว่ามันไม่เหมาะสมอ่ะ
artim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 12:22  

ตอนนี้เครื่องใหม่ร้านส่งขายอยู่เท่าไหร่ครับ
เพิ่งมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 12:40  

สวัสดีครับ ทุกท่าน มือใหม่ ครับ

เพิ่งไป ซื้อมา เมื่อวานที่ J M ผ่อนได้ 0%

แต่ หน้าจอมันดับไวมาก ทำไงไม่ให้ดับ และ จะ ล็อคหน้าจอ ทำไง ครับ เหมือนโนเกีย (menu+*)
เพิ่งมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 13:49  

สวัสดีครับ ทุกท่าน มือใหม่ ครับ

เพิ่งไป ซื้อมา เมื่อวานที่ J M ผ่อนได้ 0%

แต่ หน้าจอมันดับไวมาก ทำไงไม่ให้ดับ

แล้วหา โปรแกรม สนับสนุนได้ที่ไหน บ้าง ครับ
jin_a
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 22:17  

ขอบคุณทุกท่านที่มาติและช่วยผมนะครับ แล้วเรื่องสถาบันผมขอโทษด้วยนะครับ ตอนนั้นนึกไม่ออกอะครับเพราะชื่อประจำมีคนใช้ไปละครับ ไม่ต้องซ้ำเติมนะครับ ไอ้พวก ไม่น่าเล้ยยย อะไรแบบนี้
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 15:04  

เพิ่งมา ผู้เขียน:

แต่ หน้าจอมันดับไวมาก ทำไงไม่ให้ดับ

แล้วหา โปรแกรม สนับสนุนได้ที่ไหน บ้าง ครับ

ลองอ่านคู่มือดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 16:26  

artim ผู้เขียน:
ตอนนี้เครื่องใหม่ร้านส่งขายอยู่เท่าไหร่ครับ

สอบถามผู้ที่ซื้อ จากเจมาร์ต i550 ราคา 9990 บาท สามารถต่อWifi ได้ไหม เพราะมันมีรุ่นi550w ที่ต่อWifi ได้ ช่วยตอบด้วยจะได้ไปซื้อครับ
jin_a
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 16:40  

ที่เจมาร์ท จะเป็นรุ่น i550w สังเกตจะมีสัญลักษณ์ ไวไฟอยู่ด้านขวามือเหนือหน้าจอครับ
emptyzm
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วย ช่วยด้วย ช่วยด้วย! ใช้ i550 ไม่เป็น!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 19:04  

ที่ซื่อเพราะเห็นว่ามันครบดี...ครบจนเกิน Rolling Eyes

ไม่เคยใช้ smart phone มาก่อน

พยายามศึกษาจาก flashfly และก็ในนี้ รวมถึงที่อื่นๆ แต่ข้อมูลที่ได้มันไม่ตรงกับของ i550 เลย

พยายามลงโปรแกรมแล้วแต่เหลวทุกที ไฟล์มันไปโผล่อยู่ใน organiser / file gr. ซึ่งถ้าเป็น nokia มันจะไปโผล่ที่ app manager ถูกไม๊ครับ

แถมมีปัญหาในการต่อเครื่องเข้ากับคอม เวลาจะเอาสายออกก็เลยต้องดึงสายออกซะเฉยๆ หาที่ๆสามารถปลดสายอย่างปลอดภัยไม่เจอ(คงเข้าใจผมนะ เหมือนเวลาเอาthumb Drive ออกจากคอมหนะ)

สรุปก็คือ.....ใครก็ได้ช่วยสอนผมใช้เครื่องผมที ที ที........

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย ช่วยด้วย ช่วยด้วย! ใช้ i550 ไม่เป็น!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 09:13  

emptyzm ผู้เขียน:
ที่ซื่อเพราะเห็นว่ามันครบดี...ครบจนเกิน Rolling Eyes

พยายามศึกษาจาก flashfly และก็ในนี้ รวมถึงที่อื่นๆ แต่ข้อมูลที่ได้มันไม่ตรงกับของ i550 เลย

พยายามลงโปรแกรมแล้วแต่เหลวทุกที ไฟล์มันไปโผล่อยู่ใน organiser / file gr. ซึ่งถ้าเป็น nokia มันจะไปโผล่ที่ app manager ถูกไม๊ครับ

แถมมีปัญหาในการต่อเครื่องเข้ากับคอม เวลาจะเอาสายออกก็เลยต้องดึงสายออกซะเฉยๆ หาที่ๆสามารถปลดสายอย่างปลอดภัยไม่เจอ(คงเข้าใจผมนะ เหมือนเวลาเอาthumb Drive ออกจากคอมหนะ)

สรุปก็คือ.....ใครก็ได้ช่วยสอนผมใช้เครื่องผมที ที ที........

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad

ข้อมูลที่ใช้กับโนเกีย มันก็ใช้กับ i550 ได้หมดแหละครับ มัน OS เดียวกัน เหมือนว่าคุณซื้อคอมยี่ห้อ Acer, Vaio ลง OS เดียวกัน แล้วคุณคิดว่าวิธีใช้งานมันเหมือนกันมั้ยครับ จะต่างกันก็ตรงการรองรับของ Hardware ที่ประสิทธิภาพต่างกัน

คุณลงโปรแกรมยังไงอ่ะครับ ลองเล่ามาหน่อย ลงแล้วเหลว คือ ลงแล้วมันใช้ไม่ได้หรอ
เวลาลงไปแล้ว มันจะไปโผล่ทั้ง File manager และ App. manager นะ ลองไปดูใน App. mgr ดูรึยัง ให้ผมเดาเล่นๆนะ คุณแค่ก๊อบตัวโปรแกรมไปวางไว้ในเครื่องเฉยๆรึเปล่า แบบนั้นเค้าไม่เรียก install นะครับ

เวลาต่อคอมในโหมด PC Studio เวลาจะดึงเครื่องออก ก็ปิดโปรแกรมแล้วดึงออกได้เลย ไม่รู้ผมเข้าใจถูกป่าวนะ เพราะมันเหมือนการต่อเครื่องเล่นเพลง เข้าโหมด MTP ถ้าไม่ได้มีการอ่านข้อมูลอยู่สามารถดึงเครื่องออกได้เลย ไม่เสียหายอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 10:53  

อ่านคู่มือ หมดเล่ม แล้ว (เล่มเล็กๆ ที่ติดมานะ ครับ)
ไม่เห็นมี รบกวนด้วยนะครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 14:56  

อ่านคู่มือ หมดเล่ม แล้ว (เล่มเล็กๆ ที่ติดมานะ ครับ)
ไม่เห็นมี รบกวนด้วยนะครับ

จริงๆลองกดๆในโทรศัพท์เดี๋ยวมันก็เจอเองแหละครับ

จอดับเร็ว ไป Setting >>> General >>> Personalisation >>> Display >>> Backlight on time, Dim time

ล็อกหน้าจอ กด * ค้างไว้

โปรแกรมสนับสนุน ก็หาตามเวบทั่วๆไป เยอะมาก เข้าไป Google แล้วพิมพ์คำว่า Symbian 9.2 program กด search เดี๋ยวมันจะมีเรื่องการ Hack เครื่อง ใบรับรองหมดอายุ อะไรอีกมากมาย ถ้าไม่อยากยุ่งยาก ให้ไปมาบุญครอง ซื้อแผ่นรวมโปรแกรมที่ crack เรียบร้อยแล้วมาใช้งานเลยครับ จะได้ไม่ปวดหัว ส่วนผม ชอบ search หาวิธีกับโปรแกรมไปเรื่อยๆ ท้าทายดี
เพิ่งมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 17:16  

เยี่ยมครับ Laughing

ขอบคุณมากๆ ครับ Laughing
bunshid
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย ช่วยด้วย ช่วยด้วย! ใช้ i550 ไม่เป็น!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 22:29  

emptyzm ผู้เขียน:

ก่อนจะดึงสายออก ไปที่ Samsung PC Studio 7 -> Connection Manager ->เลือกปลด USB -> มันจะบอกว่าโทรศัพท์ถูก disconnect แล้ว -> ดึงสาย USB ออก -> เลือก USB อีกทีใน Connection Manager (ไม่งั้นคราวหน้า เสียบ USB แล้วไม่เห็นโทรศัพท์ จะงง)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bunshid เมื่อวันที่ 27 Jul 2008 14:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
jin_a
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 17:23  

พี่ๆครับ ทำไมโทรศัพท์มันเชื่อมกับ pc suit ไม่ได้ครับ แบบว่ามันขึ้นว่า pc suit จำโทรศัพท์คุณไม่ได้ แล้วให้เรารีสตาทโทรศัพท์และลองใหม่อะครับ แล้วก็ตามลิงค์ทำgpsที่ให้มา ถ้าผมเชื่อมกับ pc suit ไม่ได้ แล้วเราจะลงแบบว่าถอดการ์ดออกมาแล้ว installลงไปได้มะครับ ขอบคุณมากครับ
bunshid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 14:45  

jin_a ผู้เขียน:
พี่ๆครับ ทำไมโทรศัพท์มันเชื่อมกับ pc suit ไม่ได้ครับ แบบว่ามันขึ้นว่า pc suit จำโทรศัพท์คุณไม่ได้ แล้วให้เรารีสตาทโทรศัพท์และลองใหม่อะครับ แล้วก็ตามลิงค์ทำgpsที่ให้มา ถ้าผมเชื่อมกับ pc suit ไม่ได้ แล้วเราจะลงแบบว่าถอดการ์ดออกมาแล้ว installลงไปได้มะครับ ขอบคุณมากครับ

ลงผิดหรือเปล่าครับ
โทรศัพท์ Samsung ก็ต้องใช้ Samsung PC Studio ครับ
อย่าใช้ Nokia PC Suite
Laughing
new to samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 8990
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 17:43  

เหลือ 8990 แล้วนะ ของ jaymart
เพิ่งถอยมาใหม่เมื่อวานนี้
ซื้อในงาน mobile ที่ central ลาดพร้าว

ตอนนี้กำลังลองเล่นอยู่
ติดขัดอะไร เดี๋ยวจะเข้ามาถามในนี้อีกที

Surprised
jin_a
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 19:28  

ผมก็ลงของซัมซุงดิครับ แต่ไม่รุทำไมมันเชื่อมกับโทรศัพท์ไม่ได้ครับ
bunshid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 21:07  

jin_a ผู้เขียน:
ผมก็ลงของซัมซุงดิครับ แต่ไม่รุทำไมมันเชื่อมกับโทรศัพท์ไม่ได้ครับ

1) ลองลง driver USB ของ Samsung หรือยังครับ รู้สึกจะมีมาให้ในแผ่น CD หรือไม่ก็ไป download ที่ th.samsungmobile.com หรือ www.samsung.co.th
2) ก่อนเสียบสาย USB ลองไปดูที่ Samsung PC Studio 7 -> Connection Manager -> เลือก USB
3) เวลาเสียบ USB แล้ว ดูที่โทรศัพท์ว่าขึ้น USB mode มาให้เลือกหรือเปล่า ถ้าไม่ขึ้น ลองไปดู Menu -> Connectivity -> USB -> เลือก Ask on connection
4) ตอนลง Garmin จาก PC ให้เลือกเป็น Data transfer mode แต่ถ้าจะใช้ PC Studio ให้เลือกเป็น PC Studio mode
นายมอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 20:54  

...แหะแหะแหะ...ซื้อมาใช้ไม่นาน ก่อนหน้านี้...แทบจะเอาไปวางเป็นที่ทับกระดาษเสียแล้ว เพราะแบตฯหมดไว...

...เผอิญเข้ามาอ่านเรื่องปิดการใช้งานบางฟังก์ชั่น เลยนึกขึ้นได้...ไปปรับลดความสว่างหน้าจอ...ช่วยให้ใช้งานได้นานขึ้น...ครับ

ปล. บอกมา เผื่อใครลืมเรื่องนี้ไป...ครับ
jin_a
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 23:11  

ขอบคุณมากครับ ผมลองใช้กะเครื่องอื่นมันเชื่อมด้ครับ ทั้งๆที่วินโดเดียวกันครับ งง
emptyzm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 10:46  

ขอบคุณแคร๊บบบ....
samgler
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 21:04  

อยากถามว่า เจ้า I550 นี่มันลงเกมส์พวกนามสกุล jar,sis ได้ไหมครับแล้วยังโปรแกรมอื่นๆที่ใช้กับ Symbian 9.2 ทั่วไปลงได้ไหมครับสนใจรุ่นนี้อยู่เลยเพราะรู้สึกว่าคุ้มมากๆ แล้วที่ Jaymart หน่ะครับมันเป็นรุ่น i550 หรือ i550w ที่มี่ Wifi มาด้วยหน่ะครับ แล้วเสียงเรียกเข้าดังไหมครับขอบคุณมากครับจอคอยคำตอบครับ
bunshid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 20:02  

samgler ผู้เขียน:
อยากถามว่า เจ้า I550 นี่มันลงเกมส์พวกนามสกุล jar,sis ได้ไหมครับแล้วยังโปรแกรมอื่นๆที่ใช้กับ Symbian 9.2 ทั่วไปลงได้ไหมครับสนใจรุ่นนี้อยู่เลยเพราะรู้สึกว่าคุ้มมากๆ แล้วที่ Jaymart หน่ะครับมันเป็นรุ่น i550 หรือ i550w ที่มี่ Wifi มาด้วยหน่ะครับ แล้วเสียงเรียกเข้าดังไหมครับขอบคุณมากครับจอคอยคำตอบครับ

ลงได้ครับ ทั้ง jar และ sis ถ้าใช้กับ Symbian 9.2 ได้ ก็ใช้กับ i550w ได้ มีปัญหากับบางโปรแกรมบ้างนิดหน่อย น้อยมากๆ

ที่ Jaymart เป็น i550w มี wifi ครับ (แต่ใน web Jaymart ลงชื่่อว่าเป็น i550)

เสียงเรียกเข้าดังดีครับ

แต่ GPS ไม่ค่อยไว ประมาณ 2 นาที ถึงจะจับสัญญาณได้ แล้วก็หลุดบ่อย ถ้าใช้ในรถขับในกรุงเทพ แต่ถ้าต่างจังหวัด ฟ้าโล่งๆ ก็พอใช้ได้

แบตก็ค่อนข้างหมดไว ผมใช้น้อยมาก ก็อยู่ได้อย่างน้อย 3 วัน แต่ถ้าใช้ GPS หรือ Wifi แป๊บเดียวหมด
samgler
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 11:11  

Navi key ของมันได้ข่าวว่าเป็น Track ball ไม่ทราบว่าถ้าใช้เล่นเกมส์สะดวกไหมเพราะมันเป็4ทาง ใช่ไหมไม่สามารถกดตรงกลางได้เหมือนแบบปุ่มกดทั่วไปใช่ไหมครับ หรือหากใช้ปุ่มของโทรศัพท์หล่ะครับจะง่ายกว่าไหมเพราะออกแบบมาเป็นแบบเมล็ดข้าวกลัวใช้ไม่สะดวกเพราะมือผมใหญ่หน่ะครับขอบคุณ
bunshid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 12:39  

Navi key ของมันได้ข่าวว่าเป็น Track ball ไม่ทราบว่าถ้าใช้เล่นเกมส์สะดวกไหมเพราะมันเป็4ทาง ใช่ไหมไม่สามารถกดตรงกลางได้เหมือนแบบปุ่มกดทั่วไปใช่ไหมครับ หรือหากใช้ปุ่มของโทรศัพท์หล่ะครับจะง่ายกว่าไหมเพราะออกแบบมาเป็นแบบเมล็ดข้าวกลัวใช้ไม่สะดวกเพราะมือผมใหญ่หน่ะครับขอบคุณ

Track ball กดตรงกลางได้ครับ

เวลาเล่นเกมส์ ใช้ปุ่มตัวเลขเล่นครับ (ใช้ Track ball แค่เลือกเมนู)

ปุ่มก็กดง่ายดีครับ ไม่ชิดกันจนเกินไป
samgler
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 17:31  

เวลาเล่นเกมส์ ใช้ปุ่มตัวเลขเล่นครับ (ใช้ Track ball แค่เลือกเมนู)

ปุ่มก็กดง่ายดีครับ ไม่ชิดกันจนเกินไป

ชอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่างถ้างั้นไม่พลาดแน่
แต่ไม่รู้ว่าราคาจะลงอีไหมนะครับรอสักพัก อีกอย่าง
ผมว่าน่าจะมี club ถาวรสำหรับชาว samsung นะครับ
เจ้า samsung fun ไม่ค่อยเวริคครับ ยังไงก็รอเป็นสมาชิก
ไอ550 ด้วยกันครับ
bunshid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 19:47  

ชอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่างถ้างั้นไม่พลาดแน่
แต่ไม่รู้ว่าราคาจะลงอีไหมนะครับรอสักพัก อีกอย่าง
ผมว่าน่าจะมี club ถาวรสำหรับชาว samsung นะครับ
เจ้า samsung fun ไม่ค่อยเวริคครับ ยังไงก็รอเป็นสมาชิก
ไอ550 ด้วยกันครับ

มันอาจจะตกรุ่นไปเลยก็ได้ครับ
เพราะในเวบ Jaymart ขึ้นว่าไม่มีของแล้ว
ดูราคามาบุญครอง ที่คุณ papayatop มาโพสท์เอาไว้ ก็ 13,200 บาท ไม่เห็นลงซักที
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=249480

หรือจะรอรุ่นใหม่ Samsung i8510 INNOV8 Very Happy
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/i8510.htm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 21:37  

ผมเพิ่งซื้อมาสองวันคับ มีปัญหาอยากถามคือ....
เวลาถ่ายวีดีโอในที่แสงน้อยแล้วมาเปิดดูจะเจอลายสีเขียวที่หน้าจอ
ทุกคนเป็นกันมั้ยคับ รบกวนตอบทีนะคับ
mindmilk842
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 15:25  

รบกวนถามหน่อยครับ
พอดีเพิ่งซื้อมาใช้เพราะเห็นจากกระทู้นี้แหละ
ลง GPS ผ่านใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่ปัญหามีเฉพาะเวลาลงโปรแกรม Corecodec V1.2 หรือ V1.25 เวลาเล่นไฟล์ ไม่ว่าจะเป็น 3GP หรือ DivX เสียงมันจะไม่ตรงกับภาพ ไม่ทราบจะต้องปรับที่ไหนครับ
ropikz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 02:18  

GPS ผมหาสัญญาณไม่เคยเจอสักที
No Connect ตลอดเลย
ที่โล่ง ไม่โล่งลองหมดแล้ว T__T

ว่าแต่คนที่ศื้อไป Firmware version อะไรกันบ้างครับ
(กด *#0000#)
ของผม i550DCGL3 2007-12-17 (เก่าเชียว Crying or Very sad )
mindmilk842
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 09:38  

ของผม Firmware เดียวกันกับของคุณครับ แต่ connect ได้ตลอดแต่ต้องอยู่ในที่โล่งไม่มีหลังคาบังน่ะครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 10:52  

mindmilk842 ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งซื้อมาใช้เพราะเห็นจากกระทู้นี้แหละ
ลง GPS ผ่านใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่ปัญหามีเฉพาะเวลาลงโปรแกรม Corecodec V1.2 หรือ V1.25 เวลาเล่นไฟล์ ไม่ว่าจะเป็น 3GP หรือ DivX เสียงมันจะไม่ตรงกับภาพ ไม่ทราบจะต้องปรับที่ไหนครับ

เป็นที่ไฟล์ครับ ปรับไม่ได้ ลองเปิดดูในคอมครับว่าเสียงตรงกับภาพมั้ย
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 10:54  

ropikz ผู้เขียน:
GPS ผมหาสัญญาณไม่เคยเจอสักที
No Connect ตลอดเลย
ที่โล่ง ไม่โล่งลองหมดแล้ว T__T

ว่าแต่คนที่ศื้อไป Firmware version อะไรกันบ้างครับ
(กด *#0000#)
ของผม i550DCGL3 2007-12-17 (เก่าเชียว Crying or Very sad )

ลง mobile XT ดูแล้วเช็คด้วยว่าตั้งค่าถูกมั้ยครับ
ต้องที่โล่งๆ บางครั้งก็รอนาน ประมาณ 5-10 นาที
mindmilk842
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 15:39  

เป็นที่ไฟล์ครับ ปรับไม่ได้ ลองเปิดดูในคอมครับว่าเสียงตรงกับภาพมั้ย

ลองดูในเครื่องแล้วครับใช้โปรแกรม Real Player (ที่มากับเครื่อง)ดูไฟล์ 3GP ภาพกับเสียงตรงกันครับ แต่กับโปรแกรม Corecodec ภาพกับเสียงดันไม่ตรงกันซะงั้น
apichatme1
Year's Star

หัวข้อ : เรื่องประหยัดแบตนะครับลองดู
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 15:13  

คือ เวลาเราใช้โปรแกรมหรือโทรออกจากสมุดโทรศัพท์นะครับ ให้ย้อนกลับมาดูเมนูหลักว่าเราปิดโปรแกรมหมดไหม โดยดูว่ามีวงกลมหมุนอยู่ตรงหัวข้อให้ออกให้ถูกซะ ผมลองทำดูมันก็ได้เป็น 2 วัน นะ คือ ผมสังเกตุว่าถ้าโทรออกจากสมุดโทรศัพท์เวลาเราว่างหูมันก็จะอยู่ที่หน้าจอเลย แต่ในสมุดโทรศัพท์มันยังไม่หยุด Process ซึ่งน่าจะมีผลต่อแบตนะครับ ลองดูนะ
apichatme1
Year's Star

หัวข้อ : กล้องไม่ค่อยดี
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 17:38  

รุ่นนี้ เรื่องกล้อง ขอติงนะครับ ภาพไม่ค่อยดี เวลา ซูมภาพถ่ายออกแตกหมดเลย ดูในคอมพิวเตอร์ดูออกเลย แบบว่าหน้าเป็นเหลี่ยมเลยอ่ะครับ
คือผมใช้ sony k750i มาก่อน กล่องดีกว่ามากครับ
แต่ก็ใช้ ss ต่อไป ครับ
bunshid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 17:04  

ลองดูในเครื่องแล้วครับใช้โปรแกรม Real Player (ที่มากับเครื่อง)ดูไฟล์ 3GP ภาพกับเสียงตรงกันครับ แต่กับโปรแกรม Corecodec ภาพกับเสียงดันไม่ตรงกันซะงั้น

เป็นเหมือนกันครับ ลองเล่นไฟล์ mp4 โดยใช้ Real Player ที่มากับเครื่องก็ปกติดี แต่พอใช้ CorePlayer 1.25 แล้วเสียงมันช้ากว่าครับ
arnon_ko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้เยี่ยมมาก ใกล้หมดแผง รีบตุนไว้
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 22:39  

ผมเพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน ลง gps ตามวิธีใน web ใช้ได้ดี สนุกกับมัน มีประโยชน์มากครับ
ผมซื้อมาจาก คาร์ฟู บางบอน รุ่นมี wifi ราคา 9 พันกว่าบาท ยังเห็นมีอีกเครื่องครับ
ผมว่าเครื่องเร็วดี ไม่อืด เพราะมีแรมช่วย จอใหญ่ แต่แบตหมดไว ต้องพกที่ชาร์ตในรถตลอด
สรุป ผมว่าคุ้มมากสำหร้บรุ่นนี้ แต่อย่าไปคาดหวังอะไรกับกล้อง ผมเคยใช้ n72 เรื่องรูปดีกว่าเยอะ แต่รุ่นนี้คุ้มกว่าเยอะ
ณุ1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 20:37  

ซื้อมาแล้ว เมื่ออาทิตย์ ทีแล้ว มันเยี่ยมมากเลย ...

สิ่งที่ชอบเป็น พิเศษ (ก่อนหน้านี้ใช้ HP IPAQ 512 Windows Mobile Smart Phone)

1) เปิด ปิด เครื่อง เร็วมากๆ
2) กดเบอร์ตอนโทรออก หรือ เลือก เมนู ต่างๆ เร็วมากๆ ไม่หนืด ..
3) จอใหญ่ สะใจ

ขอ ติ แค่ 3 ข้อ (แต่ก็รับได้)

1) ถ้ากดเล่นมากๆ แบตหมดไว (แต่ตอนนี้ซื้อที่ ชาร์ต ในรถมาแล้วหมดปัญหา)
2) กว่าจะจับสํญญาณ GPS ได้ช้ามากต้องรอ 3 - 5 นาที แต่พอติดแล้วใช้ได้ยาวเลย ..
3) กล้อง ภาพที่ถ่าย ถ้าเอามาเปิดดูที่ คอมฯ ภาพแตก
4) ใช้ VOIP ไม่ได้ (โทรผ่าน เน็ต)
kiav
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 17:30  

Jay Mart พารากอน ขายอยู่ 8990 นะครับ แถมเมกิ๊กนึง
ราคาน่าหวดมากมาย
ชอบสุดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 10:13  

มีใครพอทราบบ้างไหมครับว่าแบตเตอรี่ i550 นี้มีความจุมากกว่านี้ขายบ้างไหมครับ แล้วไม่ทราบว่าที่ไหนมีขายบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 22:56  

kiav ผู้เขียน:
Jay Mart พารากอน ขายอยู่ 8990 นะครับ แถมเมกิ๊กนึง
ราคาน่าหวดมากมาย

เซ้งมากเลย ซื้อมาใช้ไม่ถึง 2 สัปดาห์ ราคาลงมาอีก 1,000 ....

อีก 2 สัปดาห์ข้างหน้าจะเหลือ 7990 มั้นนี่ ....

เดี๋ยวถ้ามันลงมาเหลือ 6990 จะซื้อแจก กิ๊ก สัก 2 เครื่อง ...
bc450321
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 14:34  

มี WIFI เปล่าอ่ะ อยากได้ครับ ราคาโดนใจ จอใหญ่ได้ฟิว(อัถรส)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 21:09  

bc450321 ผู้เขียน:
มี WIFI เปล่าอ่ะ อยากได้ครับ ราคาโดนใจ จอใหญ่ได้ฟิว(อัถรส)

ตอนนี้ใช้อยู่

ยืนยันว่ามี Wifi แต่ต้องดูด้านมุมขวาบน ว่าเขียนว่า Wifi ด้วยนะ เดี๋ยวพลาด

เรื่องแบต Charge ครั้งแรกจะหมดไวมากๆ เลย ไม่ถึง 1 วันหมด (กดเล่นตลอด กำลังเหอ)

แต่พอใช้ไปนาน คุยอย่างเดียว ไม่กดเล่น อยู่ได้เกือบ 3 วันเหมือนกัน ...

แต่ถ้าเปิด GPS นะ แบตลดหวบๆ เลย ...

รีบซื้อนะ ก่อนที่ จะลดราคามาเหลือ 6990
MissFriday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 23:03  

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
bc450321
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 19:08  

ยืนยันว่ามี Wifi แต่ต้องดูด้านมุมขวาบน ว่าเขียนว่า Wifi ด้วยนะ เดี๋ยวพลาด

เรื่องแบต Charge ครั้งแรกจะหมดไวมากๆ เลย ไม่ถึง 1 วันหมด (กดเล่นตลอด กำลังเหอ)

แต่พอใช้ไปนาน คุยอย่างเดียว ไม่กดเล่น อยู่ได้เกือบ 3 วันเหมือนกัน ...

แต่ถ้าเปิด GPS นะ แบตลดหวบๆ เลย ...

รีบซื้อนะ ก่อนที่ จะลดราคามาเหลือ 6990

แสดงว่าไม่ได้มีทุกเครื่องหรือครับผม งั้นก็แบ่งออกเป็น 2 รุ่นก็คือ
1.GPS+WIFI
2.GPS
ดังนั้นราคาก็ตามคุณสมบัติก็คือ รุ่นที่ 1 จะแพงกว่าประมาณ 1000 ใช่หรือไม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 22:00  

แสดงว่าไม่ได้มีทุกเครื่องหรือครับผม งั้นก็แบ่งออกเป็น 2 รุ่นก็คือ
1.GPS+WIFI
2.GPS
ดังนั้นราคาก็ตามคุณสมบัติก็คือ รุ่นที่ 1 จะแพงกว่าประมาณ 1000 ใช่หรือไม่ครับ

ใช่แล้วมี 2 รุ่น

1.GPS+WIFI รุ่น I550W
2.GPS รุ่น I550

Promotion ขายที่ Jay Mart บอกว่าเป็นรุ่น I550 (ไม่มี W)

แต่ตอนไปซื้อจริง ที่กล่องมันจะเขียนว่า I550W ไม่รู้ว่าใครผิด
bc450321
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 16:13  

1.GPS+WIFI
2.GPS

Promotion ขายที่ Jay Mart บอกว่าเป็นรุ่น I550 (ไม่มี W)

แต่ตอนไปซื้อจริง ที่กล่องมันจะเขียนว่า I550W ไม่รู้ว่าใครผิด

ผมไปสอยมาแล้วครับ 8990 บาท เอาเป็นว่าที่ผมซื้อคือ i550w ครับ ซึ่งก็มี WIFI
แต่ผมยังเล่นไม่ได้เลย GPS ลงโปรแกรมตามที่แนะนำแล้วแต่ก็ประมาณว่า
หาสัญญาญ GPS ไม่เจอซะงั้นครับ ไม่รู้ทำไง ลงใหม่มาแล้วกว่า 20 รอบครับ จะพยายามอีก
แต่คงอีกไม่นานน่าจะสำเร็จนะครับ ใครมีปัญาหาเหมือนผมแล้วแก้ได้ ก็ PM มาบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
dul121
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย samsung i550w สภาพใหม่กิ๊ก
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 12:40  

ขาย samsung i550w สภาพใหม่กิ๊ก อุปกรณ์ครบยกกล่อง อายุงานไม่ถึง 1 อาทิตย์
พอดีได้น้อง omniaมา เลยจำใจขาย ซื้อมาที่ 9900บาท ขอขายเเค่ 8200 บาทพอ
สนใจคุยกันได้ 086-771-1498
เฉพาะเสาร์- อาทิตย์นี้นะ ถ้าขายไม่ออกจะให้น้องใช้ละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 19:31  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีฟิมล์กันรอยขายหรือยังครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 23:00  

1.GPS+WIFI
2.GPS

ผมไปสอยมาแล้วครับ 8990 บาท เอาเป็นว่าที่ผมซื้อคือ i550w ครับ ซึ่งก็มี WIFI
แต่ผมยังเล่นไม่ได้เลย GPS ลงโปรแกรมตามที่แนะนำแล้วแต่ก็ประมาณว่า
หาสัญญาญ GPS ไม่เจอซะงั้นครับ ไม่รู้ทำไง ลงใหม่มาแล้วกว่า 20 รอบครับ จะพยายามอีก
แต่คงอีกไม่นานน่าจะสำเร็จนะครับ ใครมีปัญาหาเหมือนผมแล้วแก้ได้ ก็ PM มาบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

รุ่นนี้ปัญหาเรื่องจับสัญญาณ GPS มาก

วิธีแก็ปัญหาของผมคือ ส่วนมากผมจะใช้ GPS ขณะเดินทาง(ขับรถเอง)

กด ปุ่ม GPS ของเครื่อง และ เข้าไปใน เมนู การนำทาง
เอาไปวางไว้ที่ หน้าคอนโซล เอาหน้าจอหันขึ้น เอาไว้ให้ชิดกับกระจกด้านหน้าเลย รอเวลาประมาณ 2-5 นาที ก็จะจับสํญญาณได้ ถึงจะเอามาวางไว้ตรงเบาะก็ยังจับสํญญาณได้
หลังจากนั้นก็เปิด โปรแกรม แผนที่ ของเราได้เลย ....

บางครั้งถ้ายังจับสํญญาณไม่ได้ ก็ให้ปิดเครื่องเปิดแล้ว และ ลองทำใหม่ดู
ผมเคยลองตอนฟ้ามืดฝนตกพร่ำๆ ก็ยังสามารถจับสัญญาณ GPS ได้
bc450321
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 15:12  

1.GPS+WIFI
2.GPS

รุ่นนี้ปัญหาเรื่องจับสัญญาณ GPS มาก

วิธีแก็ปัญหาของผมคือ ส่วนมากผมจะใช้ GPS ขณะเดินทาง(ขับรถเอง)

กด ปุ่ม GPS ของเครื่อง และ เข้าไปใน เมนู การนำทาง
เอาไปวางไว้ที่ หน้าคอนโซล เอาหน้าจอหันขึ้น เอาไว้ให้ชิดกับกระจกด้านหน้าเลย รอเวลาประมาณ 2-5 นาที ก็จะจับสํญญาณได้ ถึงจะเอามาวางไว้ตรงเบาะก็ยังจับสํญญาณได้
หลังจากนั้นก็เปิด โปรแกรม แผนที่ ของเราได้เลย ....

บางครั้งถ้ายังจับสํญญาณไม่ได้ ก็ให้ปิดเครื่องเปิดแล้ว และ ลองทำใหม่ดู
ผมเคยลองตอนฟ้ามืดฝนตกพร่ำๆ ก็ยังสามารถจับสัญญาณ GPS ได้

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ได้แล้วครับ แต่อย่างว่าครับต้องอยู่ที่โล่ง ๆ ไม่มีอะไรบดบังสัญญาณครับ
มาถึงตอนนี้ทุกอย่างลงตัวหมดแล้ว ก็ถือว่าคุ้มค่าเงินทีเดียวครับ แต่ก่อนตัดสินใจ ก็ต้องบอก
อีกอย่างก่อนนะครับว่าใครที่คิดว่าจะซื้อมาเพื่อฟังเพลง MP3/FM ก็ต้องทำใจนะครับ เพราะเสียง
ที่ได้ถือว่าค่อนข้างดีเท่านั้น ไม่ถึงกับดีมากเหมือน Xpress Music ของ Nokia แต่ถ้าคิดว่า
ในเครื่องเดียวเอาทุกอย่างครบฟั่งชั่นราคาปานกลาง ตัวนี้คือคำตอบสุดท้ายครับ (ต่อไปไม่แน่ครับ) โอเคเบตงครับ เจ้านาย
ooh9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 13:23  

อยากให้เปรียบเทียบตัวนี้กับ N95 หน่อยครับว่าดี-ด้อยต่างกันยังไง เห็นราคาน่าคบดี
พอดีตอนนี้ใช้ N95 อยู่ก็พอใจกับทุกฟังชั่น หลักๆก็ใช้ GPS กับ MobileXT แต่จะไม่ชอบก็ตรงที่มันสไลด์ไหลไปมาน่ารำคาญ
แต่ที่ซื้อเพราะตอนนั้นมันมีรุ่นนี้ที่สุดๆแล้ว ทั้งที่ไม่ชอบพวกฝาพับกับสไลด์เลย
ถ้าพอรับข้อแตกต่างได้ว่าจะย้ายค่ายมาอยู่ด้วยคนครับ
เผลอๆขาย N95 มาซื้อตัวนี้อาจมีเงินทอนมากินหนมอีก
รังสิต จันทรจำนง
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 15:30  

Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 00:35  

รุ่นนี้ไม่มี วีดีโอริงโทน ใช่ไหมครับ
kenejitaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 15:11  

รุ่นนี้ไม่มี วีดีโอริงโทนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 13:16  

ขอบคุณครับ ขาดไปอีกอย่างเนอะเสียดาย
มือใหม่ i550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Firmware i550
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 20:26  

รุ่นนี้มี firmware ใหม่รึยังครับ จะเช็คได้ยังไงบ้าง หรือต้องไปถามที่ศูนย์อย่างเดียวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 20:51  

ถ้าใครทราบเรื่อง firmware ใหม่แจ้งไว้ด้วย จะขอบคุณมากครับ
a12345
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 11:22  

ขาย i550w ประกันเหลือ 10 เดือน สภาพ 99 % ราคา 7500 บาทครับ ติดต่อ 0817121155
CB...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 09:42  

Very Happy จัดมาแล้ว เมื่อวานี้ แกะกล่อง 8,000 ถ้วนๆ ที่มาบุญครอง

คนขายบอกเพิ่งรู้ ว่ามันน่าใช้ขนาดนี้...เก่าใช้ 6600 มาใช้ตัวนี้เลยง่ายไปหมด Twisted Evil

O,,,o!
psjuniour
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 21:49  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันค่า
ที่เจมาร์ท 8990
ให้เมม1Gb
ก็คุ้มค่าดีแล้วนา ตอนนี้ก็กำลังมีความสุข 555+

ที่ร.ร.ใช้WIFIฟรี ก็แหล่มเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและคอมเม้นท์ของทุกคนค่า สุดท้ายก็ตัดสินใจซื้อ
ToR+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 20:53  

อยากทราบวิธีการเซ็นค่า WIFIครับ
CB...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 11:16  

Sad โฮ้...มีปัญหาซะแล้ว แฮงค์ ประจำครับ เวลา เล่นเน็ต หรือ เเวป บนมือถือ i550

หรือเป็เรื่องปกติ ที่ต้องแฮ้งค์ ไม่เข้าจาย ชักรู้สึกว่า มันธรรมดา และไม่คุ้มที่เปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ซะแล้ว Sad Sad
women
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 21:31  

CB... ผู้เขียน:
Very Happy จัดมาแล้ว เมื่อวานี้ แกะกล่อง 8,000 ถ้วนๆ ที่มาบุญครอง

คนขายบอกเพิ่งรู้ ว่ามันน่าใช้ขนาดนี้...เก่าใช้ 6600 มาใช้ตัวนี้เลยง่ายไปหมด Twisted Evil

O,,,o!

ร้านไหนคะ บอกหน่อยได้ไหม สนใจค่ะ แต่ก็ลงโปรแกรมไม่เป็นเลย คงต้องอ่านบ่อยๆ
Nimcastle
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : File Voice
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 00:20  

Down load file Voice ไม่ได้ ทำยังไงดีครับ
chalawan26
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดใช้กล้องตัวหน้ายังไง
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 20:38  

ขอถามหน่อยคับ กล้องตัวหน้าใครเปิดใช้เป็นบ้างอ่ะคับ ผมเปิดใช้ไม่เป็น ไม่รู้จะเปิดใช้ยังไง แล้วเสียงของกล้องถ่ายรูป มันปิดได้ไหมคับ
Nimcastle
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : Garmin Mobile XT support files
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 11:08  

Down load Voice ได้ละครับ แต่ยังมีข้อสงสัยอยากให้ผู้รู้ช่วยตอบนิดนึงน่ะครับ (ไม่เคยใช้ Symbian มาก่อนน่ะครับ)
1. File Garmin Mobile XT support files คือ Files อะไรหรือครับ แล้วหาได้จากไหน
2. โปรแกรมกับเกมที่ลงกับ Nokia ที่เป็น symbian สามารถลง i550 ได้ทุกโปรแกรมหรือปล่าวครับ แล้วไปซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
3. เวลาลงโปรแกรมสามารถลงใน sd card ได้เหมือนกับพวก Pocket PC หรือปล่าวครับ

รบกวนใครก็ได้ช่วยให้คำตอบหนอยนะครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง
tai3018
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung VS CANON
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 23:13  

ลง PC Studio แล้วใช้งานได้แต่ไม่สามารถ Download รูปจากกล้อง Canon EOS ที่ใช้อยู่ก่อนได้ทั้งใน My computer และ Driver ของ Canon ที่เคยเปิดขึ้นมาเองเมื่อ Connect เข้ากับ PC ทำงัยดีอ่ะ...ช่วยทีค่ะ
tai3018
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung VS CANON
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 23:15  

ลง PC Studio แล้วใช้งานได้แต่ไม่สามารถ Download รูปจากกล้อง Canon EOS ที่ใช้อยู่ก่อนได้ทั้งใน My computer และ Driver ของ Canon ที่เคยเปิดขึ้นมาเองเมื่อ Connect เข้ากับ PC ทำงัยดีอ่ะ...ช่วยทีค่ะ
i 550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i550w
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 23:52  

อยากได้รุ่น i550w
ใครสนใจจะขายราคามิตรภาพ add มานะค่ะ
paradis0@live.com
ขอบคุณค่า
ขอประกันเหลือ+สภาพงามๆนะค่ะ ^^
i 550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i550w
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 23:54  

i 550 ผู้เขียน:
ใครสนใจจะขายราคามิตรภาพ add มานะค่ะ
ขอบคุณค่า
ขอประกันเหลือ+สภาพงามๆนะค่ะ ^^

แก้ไขอีเมล ใส่ผิด อิอิ
paradis0@msn.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i550w
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 21:30  

ขอบคุณค่า

แก้ไขอีเมล ใส่ผิด อิอิ
paradis0@msn.com

ยังสนใจเปล่าครับ เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 2 เดือนประกันศูนย์ ติดกันรอยมาแล้วครับ
จะไปซื้อ pda ครับ ติดต่อมาได้ครับ ลองคุยกันครับ 086-3153403
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 13:16  

ต้องการขายรุ่นนี้สภาพดีมากๆ ใช้มาเกือบ 2เดือน ซื้อจากเจมาร์ท สภาพเยี่ยม อุปกรณ์+กล่องครบ

สนใจติดต่อได้ที่ 081-743-3434 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 11:17  

ขอระบาย หน่อย ครับ
ไม่เคยใช้มือถือ ยี่ห้อนี้ เห็นรีวิว อันนี้ เลยไปซื้อมาให้ บ้าง

ซื้อเครื่อง มา เกือบ สาม เดือน ซึ่งก็ไม่ค่อยได้ใช้ พอดีเอามาจับๆดู
เห็นเป็นรอยแตกที่กรอบเล็กๆ ไม่ได้ซีเรียส อะไร แต่พอดี ผ่านไปเดินเล่น เลยเอาไป ที่ร้าน j-mart central พระรามสาม ช่างเอาเครื่องไปดู แล้วบอก"เคลมได้ครับ" แต่ถ้าส่งผ่านร้าน ใช้เวลาเป็นเดือน ให้เอาไปส่งที่ ศูนย์ ที่สีลมเอง

รุ่งขึ้น ผมก็เอาไป ส่งที่สีลม พนักงาน รับไปดูๆ แล้ว บอกเคลมไม่ได้ ถ้าซ่อมต้องเสีย ค่าซ่อม 1 พันบาท ซึ่งผมก็บอกว่า ถ้าผมซ่อม แล้วเป็นอีกก็ไม่มี รับประกัน แล้วจากการใช้งานของผม ไม่ได้ตกแน่นอน
ผมก็บอกว่าถ้าเคลมไม่ได้ ทำไมให้ผม เอาเครื่อง มาส่ง ถ้าบอกไม่ได้แต่แรก ผมก็จะได้ไม่เสียเวลา พนักงานเลย บอก งั้นขอรับเครื่องไว้ก่อนแต่ ไม่รับปาก

วันนี้เจ้าหน้าที่ โทรมาแจ้งว่า เคลมไม่ได้ อีก ซึ่งผมก็ไม่ได้แปลกใจ เพราะจะให้ผมซ่อม
แล้วบอก เจ้าหน้าที่ ที่เจมาร์ท เข้าใจผิด ซะงั้น (โอ้ พระเจ้า เรื่องของ นายชัดเจน อีกแล้ว นายชัดเจน ไปอยู่ไหน ทำให้ ผมเสียทั้งเวลา เสียตังค์ แล้ว ก็ความรู้สึก) ซึ่งผมกลายเป็นคนรับกรรม แต่ไม่ได้รับการเปลี่ยนกรอบ

ผมก็เลย บอกให้ส่ง เครื่องคืนมา เจ้าหน้าก็บอกส่งให้ไม่ได้ อีก ต้องไปเอาเครื่องเอง กำ ต้องเสียเวลา ไปส่งเครื่อง รับเครื่อง ผมเลยบอกไปว่า ถ้าผมไปเอาเอง อีกสงสัยผมขว้างเครื่องทิ้งแน่นอน รบกวนส่งกลับให้หน่อย ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็วางสายไป ตามระเบียบ

ประทับใจ จริงๆ กับการบริการ
กำ ซ้ำ อีก ทบ (เจื๋อก) เพิ่งไปซื้อ LCD ยี่ห้อนี้ กะลัง จะมาส่ง อีก

ไม่ได้มีเจตนา จะให้ บริษัทฯ เค้าปรับปรุงหรือ ต่อว่า อะไร แค่ระบายให้ คนอื่นฟัง เวลา เจอ จะได้เป็นเรื่อง ธรรมดา

[/img]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: