Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 735 / เข้าชม: 631744
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย moto e8
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 00:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขายโมโต e8 สภาพ95% ติดต่อ: 081-424-5424

มีกล่อง คู่มือ ที่ชาร์ต หูฟังมากะเครื่อง(ยังไม่ได้เปิดใช้)

มีรอยที่ฝาหลัง1ขีด

ขอขาย 5500 รวมค่าส่ง

ขายตามสภาพจริงๆ เพราะขายตามตู้4900 แต่สภาพแย่มากๆ

มักเป็นของซ่อมแล้วซ่อมอิก แล้วจึงมาขาย

เครื่องใช้งานได้ดีมากๆ ทุกอย่าง

ขายเพราะจะจ่ายค่าเทอม ถ้าเก็บตังได้จะซื้อรุ่นนี้มาใช้อิก ชอบมากๆ Very Happy

ลงรูปให้ดูแล้วนะครับ ข้างบน
ปลาฉนาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรม
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 15:28  

ขอโปรแกรมที่จัดการเกี่ยวกับหน้าจออ่ะครับ เช่นไม่ให้โชว์ ชื่อเครือข่าย,เวลา,วันที่,

ปรับขนาดฟอร์น , รีสตาร์ทเครื่องได้ ผมจำไม่ได้ว่าใช้โปรแกรมไรครับ เคยใช้กับ เจ้า E2

ไม่ทราบว่ามันมีโปรแกรมนี้สำหรับ e8 รึป่าวครับ

ถ้ามี ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรม
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 18:52  

ปลาฉนาก ผู้เขียน:
ขอโปรแกรมที่จัดการเกี่ยวกับหน้าจออ่ะครับ เช่นไม่ให้โชว์ ชื่อเครือข่าย,เวลา,วันที่,

ปรับขนาดฟอร์น , รีสตาร์ทเครื่องได้ ผมจำไม่ได้ว่าใช้โปรแกรมไรครับ เคยใช้กับ เจ้า E2

ไม่ทราบว่ามันมีโปรแกรมนี้สำหรับ e8 รึป่าวครับ

ถ้ามี ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ลองหาอ่านดูที่นี่ครับ Click
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เตือนภัย
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 18:35  

เตือน!!!!!!

ห้ามอัพเดทมือถือผ่าน Motorol Phone Tool
มันจะเปลี่ยน bootloader ของท่านไปเป็น 06.A9 และเฟิร์มแวร์ R6713_G_71.14.1CR_A

ผลคือ จะไม่สามารถ Mod อะไรได้อีกเลย และไม่สามารถอัพ ฟว ต่างๆ ของ 06A3 ได้เลย
(เปลี่ยนได้แค่ใส่ LP0021 เข้าไป)

เจอดีแล้วครับ เมื่อคืน ซนมากไป โคตรซวยยยยยเลยครับพี่น้องเอ๋ย....

ตอนนี้เลยได้ใช้ Retail version R6713_G_71.14.1CR_A
เร็วขึ้นหน่อย แต่เมนูต่างๆ ขัดใจมากเลย
File manager ก็ต้องกลับไปอยู่ใน Office Tool กว่าจะเข้าถึง
Mpx หมดสิทธิ์แล้ว...
น้องนัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : speed dail
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 16:26  

รบกวนหน่อยครับ คือผมไม่สามารถเซท speed dial ได้อ่ะครับ พอใส่เบอร์ตามตัวเลขแล้ว
เวลากดโทรออก มันฟ้อง error not available ครับ ช่วยแนะนำการเซต ให้ด้วยครับ
ว่ามันต้องมีเทคนิคอย่างไง....

ขอบคุณครับ
Kopple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 18:23  

ใส่เบอร์โทรทั่วไป หรือชื่อที่เมมไว้ครับ

เวลาใช้งานให้กดตัวเลขที่เซตไว้แช่ไว้ครับ
resuch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนนิสนิง
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 23:10  

อยากได้ e8 ไม่ทราบตอนนี้จะหาได้ที่ไหน ขอมือ 1 มีชื่อร้านไหม ถ้ามีขอเบอโทรศัพท์ด้วยครับ อยากได้แบบว่า ขอร้านที่เฟิมแวร์ ได้ด้วยนะครับ
Erina
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 04:00  

อยากทราบวิธีทำ เมนู 15 icon ทำไงหรอ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที ขอบคุณค่ะ
e8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e8
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 14:01  

ขาย e8 สภาพดีมากๆๆค่ะ ไม่มีรอยขีดข่วน
อุปกรณ์ครบค่ะ หูฟัง สายชาร์ต สายยูเอสบี

ไม่เคยหล่น หรือซ่อมเลยค่ะ

ถ้าจะขายจะขายได้เท่าไหร่ค่ะ
6500 บาท จะได้ไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: e8
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 09:32  

e8 ผู้เขียน:
ขาย e8 สภาพดีมากๆๆค่ะ ไม่มีรอยขีดข่วน
อุปกรณ์ครบค่ะ หูฟัง สายชาร์ต สายยูเอสบี

ไม่เคยหล่น หรือซ่อมเลยค่ะ

ถ้าจะขายจะขายได้เท่าไหร่ค่ะ
6500 บาท จะได้ไหมค่ะ

ราคานี้คงยากค่ะ เพราะว่ามือ 1 ถูกกว่านี้ (แต่ไม่มีของแล้ว)
ถ้าอยากขายจริงๆ ขอซื้อต่อ 3000 ได้ไหมค่ะ (อยากได้ ทั้งๆที่รู้ว่า โมโต กำลังปิด)
สนใจติดต่อ 086-8072296 กัน ค่ะ Very Happy
t10011
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 17:34  

รบกวนถามหน่อยครับ อยากทราบว่ารุ่นนี้แสดงชื่อเพลงเป็นภาษาญี่ปุ่นได้ไหมครับ เผอิญจะหาซื้อรุ่นที่อ่านได้ให้เพื่อนใช้น่ะครับ ใครมี รบกวนลองให้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
night2910
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 00:52  

เครื่อง E8 ของผมเสียงไม่ออกที่ลำโพงไม่รู้เหมือนกันว่าเสียที่ตัวลำโพงหรือตัว jack เสียบหูฟังที่ตัวเครื่องมันค้างเพราะว่าใช้ ๆ ไปลำโพงบางทีก็ดัง บ้างครั้งก็ได้ไม่ดัง แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ Jack เพราะว่ามันยังตังสั่นได้อยู่ครับ (ถ้าจำไม่ผิดรุ่นนี้สั่นจากสำโพง)

ิิอยากทราบว่ารุ่นนี้ถ้ามีปัญหาเสียงไม่ออกส่งซ่อมไ้ด้ที่ไหนบ้างไม่ต้องศูนย์ก็ำได้ (กลัวนาน) ถ้ามีแตู่ศูนยไปส่งเคลมได้ที่ไหนครับ
1102
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย moto e8
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 12:28  

ขาย e8 คับ 4500 บาท (ลองคุยกันก่อน อาจลดได้)

สภาพดี ของครบจากกล่อง จุกปิดช่องเสียหูฟัง ยังอยู่
ไม่เคยตก ไม่โดนน้ำ

-สายชาร์ต
-USB
-หูฟัง(ยังไม่เคยใช้งานเลย)
-คู่มือ(ยับนิดหน่อยเพราะมันมีไว้ให้อ่านน้อ เหอะๆ)
-กล่อง

ทั้งหมดนี้ขาย 4500 เท่านั้น คร๊าบ

ติดต่อ กานต์ : 081-424-5424

รักพี่น้อง e8 ทุกคนคร๊าบบบบ
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 21:51  

ทำอัลบั้มอาร์ทให้ใหญ่ขึ้น เค้าทำตั้งนานแล้วแต่ผมยังไม่ได้ลอง
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 00:39  

ทำให้สั่นไม่ได้แฮะ ทำตามที่พี่มะอึกสอนที่หน้า 5

ตกลงมันเวิกป่าวอ่ะ ทำไมมันไม่สั่น T_T
โยโย่01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 10:56  

nypd ผู้เขียน:
ทำให้สั่นไม่ได้แฮะ ทำตามที่พี่มะอึกสอนที่หน้า 5

ตกลงมันเวิกป่าวอ่ะ ทำไมมันไม่สั่น T_T

ลองดูแล้วก้ไม่สั่นเหมือนกัน ...sad เลย เอิ๊กๆ
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 12:49  

ลองยัดไฟล์ vibe เข้าไปเปิดเพียวๆ สั่นนิดเดียว นิดเดียวจริงๆ - -*

สงสัยไม่ใช่ความถี่เสียงมัน

อุส่ามีความหวัง อิอิ

เดี๋ยวจะลอง back up FW ซะหน่อยไม่เคยทำ

เคยแฟรชบ่อยอยู่ E6 ที่รักถูกล้วง T_T
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 14:43  

t10011 ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยครับ อยากทราบว่ารุ่นนี้แสดงชื่อเพลงเป็นภาษาญี่ปุ่นได้ไหมครับ เผอิญจะหาซื้อรุ่นที่อ่านได้ให้เพื่อนใช้น่ะครับ ใครมี รบกวนลองให้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ผมไม่มีเพลงญี่ปุ่นอ่ะ มีแต่เกาหลี ^_^

มันอ่านไม่ได้อ่ะครับ
Br.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Motorola e8 - 4000 บาท
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 09:59  

ขาย Motorola e8 คับ 4000 บาท
สภาพดี อุปกรณ์ครบถ้วน

-สายชาร์ต
-USB
-หูฟัง
-คู่มือ
-กล่อง
-ซองมือถือ

สนใจติดต่อ เบียร์ : 081-3873407
fdskjfhjhdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gfdgfdg
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 12:22  

nypd ผู้เขียน:
t10011 ผู้เขียน:

ผมไม่มีเพลงญี่ปุ่นอ่ะ มีแต่เกาหลี ^_^

มันอ่านไม่ได้อ่ะครับ
เพลงญี่ปุ่น มันหายยากไม่นิยมแล้วคับ มีแต่เพลงการ์ตูน
Happer5626
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 04:58  

ต้องการซื้อ หูฟัง กับ ซองหนัง ของ moto e8 เท่านั้น ราคาว่ามาเลยครับ
ใครจะขายติดต่อ

081-6163016 แฮ๊ป
notsure
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 00:46  

มาบอกว่า เครื่องเสียอย่าเข้า0โมโต ซีคอนละ

มีปัญหาอะไรมาถามที่คนในเวบนี้ได้

โปรกว่าช่างซะอีก

http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php/board,51.0.html
ton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 00:55  

หา moto e8 อยู่ด้วยอะครับ

ขอ 3500 ของครบนะครับ

พอดีอยู่แถวเซนทรัลลาดพร้าว เซนทรัลรามอินทรา

ต้น o 8 3 - 1 3 1 1 o 4 3
ton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 01:17  

3500 กดไปหน่อยครับ sorry

ผมขอลงใหม่ว่า ประมาณ 4000 แล้วกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 19:30  

คือมันจำเป็นไหมในการอัฟเฟิมแวร์ อัพแล้วมันต่างกันเยอะไหม ขอวิธีทำให้ปกอัลบัมใหญ่ขึ้นด้วยครับ ผมใช้เฟมแวร์รุ่น 690Aอยู่อ้ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 19:46  

มาแก้ครับของผม bootloader 06.A3 จำเป็นต้องอัพเฟิมแวร์ไหมหรือควรทำอย่างไรกับมันดี
perhiper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขายคับโมโต E8
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 22:05  

ซื้อมาใช้ยังไม่ถึงเดือนคับต้องการขายด่วนสภาพใหม่เอี่ยมคับอุปกรณ์ครบทุกอย่าง
สนใจติดต่อได้คับราคาประมาณ 4900.- ต่อรองกันได้คับที่เบอร์ 0853361032[/url]
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : Re: เตือนภัย
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 22:28  

konkhonkaen ผู้เขียน:
เตือน!!!!!!

ห้ามอัพเดทมือถือผ่าน Motorol Phone Tool
มันจะเปลี่ยน bootloader ของท่านไปเป็น 06.A9 และเฟิร์มแวร์ R6713_G_71.14.1CR_A

ผลคือ จะไม่สามารถ Mod อะไรได้อีกเลย และไม่สามารถอัพ ฟว ต่างๆ ของ 06A3 ได้เลย
(เปลี่ยนได้แค่ใส่ LP0021 เข้าไป)

เจอดีแล้วครับ เมื่อคืน ซนมากไป โคตรซวยยยยยเลยครับพี่น้องเอ๋ย....

ตอนนี้เลยได้ใช้ Retail version R6713_G_71.14.1CR_A
เร็วขึ้นหน่อย แต่เมนูต่างๆ ขัดใจมากเลย
File manager ก็ต้องกลับไปอยู่ใน Office Tool กว่าจะเข้าถึง
สงสัยครับกรณีของEM30จะมีปัญหาเปล่าครับ
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 12:39  

E8 สามารถ ประชุมสาย ได้ไหมครับ
ถามอีกนิดระหว่าง3รุ่นนี้
-moto e8
-motoem30
-ss m3510
3รุ่นนี้ เลือกตัวไหนดีครับ
ขอบคุณครับ
..............
ทราบคำตอบละครับ
ขอบคุณ คุณ rokr T ด้วยครับผม
ถอย E8 มาละครับ
ไม่มีความรู้เรื่องหาร flash เครื่องเลย
ถ้าจะแนะนำก็จะขอบคุณมาก ๆ เลยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Lovers เมื่อวันที่ 18 Jul 2009 16:20; ทั้งหมด 3 ครั้ง
rokr T
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 15:58  

Lovers ผู้เขียน:
E8 สามารถ ประชุมสาย ได้ไหมครับ
ถามอีกนิดระหว่าง3รุ่นนี้
-moto e8
-motoem30
-ss m3510
3รุ่นนี้ เลือกตัวไหนดีครับ
ขอบคุณครับ
ดูจากตัวเลือกสงสัยจะชอบฟังเพลงเป็นmusic phoneทั้งหมด แล้วแต่ความชอบครับE8มีmode shiftกับomega wheelพร้อมหน่วยความจำในตัว2GBสั่นพร้อมเสียงไม่ได้ EM30ไม่มีomega wheelตัดความจำ2GBออกแต่สั่นพร้อมเสียงไดั ราคาถูกกว่า สองรุ่นนี้ใช้linuxเป็นขับเคลื่อน แรกๆจะมีปัญหาเรื่องความหน่วงแก้ได้ด้วยการแฟรชครับ M3510เชคเปลี่ยนเพลงได้ ลำโพงมีเดียไช้ร่วมกับลำโพงสนทนา ระบบเสียงแล้วแต่ความชอบครับ ssรุ่นนี้ผมไม่เคยฟังเคยฟังแต่B&Oi450 ssจะไฮเทคที่มีเซ็นเซอร์เปลี่ยนเพลงถือว่าคุ้มในราคาไม่ถึง5000บาท โมโตมีดีที่linuxสามารถปรับ เพิ่ม เติม แต่งได้อีก ถ้าใจคุณชอบโมโตแนะนำอีกรุ่นmotoE6ทัชสกรีนระบบlinux OSในราคาไม่ถึง6000 ถ้าชอบss Beat DJแน่นอนกว่า ทั้งหมดนี้music phone ทั้งนั้นครับ ตรงประเด็นปล่าวไม่รู้ (- -)!
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 17:53  

ขอถามเพื่อความเข้าใจนะว่า
การ flash นี้คือการลง Firmware ที่ได้ทำการปรับแต่งจาก Firmware ต้นแบบของทางโมโต
ใช่ไหมครับ...
สิ่งที่อยากทราบนะครับ
1.อยากทำธีมใช้เองบน Firmware เดิม ๆของโมโต สามารถทำได้ไหมครับ
2.อยากทำให้ภาพพื้นหลังเต็มจอแต่อยากให้เป็น Firmware เดิม ๆ ของโมโต สามารถทำได้ไหม
3.เท่าที่หาข้อมูลมา เห็นว่าสามารถทำให้เครื่องหน่วงน้อยลงได้
4.จากข้อ1, 2และ3 ถ้าสิ่งที่ผมต้องการนั่นคือการปรับแต่ง Firmware แล้ว มีFWตัวไหนที่ตอบโจทย์ความต้องการผมได้บ้างครับหรือถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะปรับแต่ง Firmware เองเลยได้ไหมครับ
ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม
ป.ล. ณ ผมตอนนี้ยังflashเครื่องไม่เป็นนะครับ
rokr T
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 23:46  

การ flash นี้คือการลง Firmware ที่ได้ทำการปรับแต่งจาก Firmware ต้นแบบของทางโมโต
1.อยากทำธีมใช้เองบน Firmware เดิม ๆของโมโต สามารถทำได้ไหมครับ
2.อยากทำให้ภาพพื้นหลังเต็มจอแต่อยากให้เป็น Firmware เดิม ๆ ของโมโต สามารถทำได้ไหม
3.เท่าที่หาข้อมูลมา เห็นว่าสามารถทำให้เครื่องหน่วงน้อยลงได้
4.จากข้อ1, 2และ3 ถ้าสิ่งที่ผมต้องการนั่นคือการปรับแต่ง Firmware แล้ว มีFWตัวไหนที่ตอบโจทย์ความต้องการผมได้บ้างครับหรือถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะปรับแต่ง Firmware เองเลยได้ไหมครับ
ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม
ป.ล. ณ ผมตอนนี้ยังflashเครื่องไม่เป็นนะครับ
คงจะได้คำตอบแล้วน่ะครับ เห็นคำถามนี้อยู่ที่ http://www.thailinuxpda.com ค่อยๆศึกษาครับ ส่วนเรื่องโปรแกรมผมไม่ชำนาญเท่าไรถนัดกับการใช้มากกว่า EM30ของผมยังจอดอยู่เลย เมนู3แถว15ไอคอนยังไปไม่ถึงไหนเลย เอิ้กๆ มีอะไรถามคนในบอร์ดได้ครับ ขอให้สนุกกับการใช้งานครับ
Lovers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 09:35  

rokr T ผู้เขียน:
คงจะได้คำตอบแล้วน่ะครับ เห็นคำถามนี้อยู่ที่ http://www.thailinuxpda.com ค่อยๆศึกษาครับ ส่วนเรื่องโปรแกรมผมไม่ชำนาญเท่าไรถนัดกับการใช้มากกว่า EM30ของผมยังจอดอยู่เลย เมนู3แถว15ไอคอนยังไปไม่ถึงไหนเลย เอิ้กๆ มีอะไรถามคนในบอร์ดได้ครับ ขอให้สนุกกับการใช้งานครับ

ขอบคุณ คุณ rokr T นะครับที่เข้ามาตอบ Smile
buzdesign
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังมีขายอยู่ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 16:21  

มือหนึ่งยังหาได้ไหมครับ ถ้ามีที่ไหนครับ บอกหน่อยครับ
pong6115
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 07:12  

อยากได้เหมือนกันครับ เคยใช้ E398 อยู่ตอนนี้สงบนิ่งไปแล้วใช้โคตรๆๆๆคุ้มเลย
ว่าจะหาตัวนี้มาใช้อีกตัวนึง ไม่รู้ที่โคราชยังเหลือไหม
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : Re: ยังมีขายอยู่ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 22:10  

buzdesign ผู้เขียน:
มือหนึ่งยังหาได้ไหมครับ ถ้ามีที่ไหนครับ บอกหน่อยครับ

หายากมาก ๆ ผมตัดใจจซื้อ A1600 มาใช้แทนแล้วครับ สวยดีกว่าเยอะ
buzdesign01212
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาและ e8
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 14:16  

ได้ของแล้วอิอิ ที่ j mart ฟิวเจอรังสิต 6290 บาท เปงของโชว์ในตู้ครับ ตรวจสอบของดีๆนะครับ
Hnarluna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ยังมีขายอยู่ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 15:06  

monososumpa ผู้เขียน:
buzdesign ผู้เขียน:

หายากมาก ๆ ผมตัดใจจซื้อ A1600 มาใช้แทนแล้วครับ สวยดีกว่าเยอะ

หนากว่าเยอซิไม่ว่า
buzdesign01212
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปกเล็กจัง
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 15:18  

ปกเพลงมันเล็กมาก มากๆเลย ไม่สวยเลย ไม่เห็นเหมือนในรูปเลย

ทำไงให้มันใหญ่ๆครับ
morai55555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 10:28  

NEW !!! NEW !!! ของใหม่ MOTO ROKR E8 ศูนย์โมโตไทย อุปกรณ์ครบชุด
******* ขาย 5,000 *********
===============================================

NEW !!! NEW !!! ของใหม่ MOTO BLUETOOTH ROKR S9 ศูนย์โมโตไทยมีอะแด๊ปเตอร์
******* ขาย 2,000 *********
===============================================

NEW !!! NEW !!!! ของใหม่ MOTO BLUETOOTH ROKR S605 สีขาว ศูนย์โมโตไทย
******* ขาย 1,500 ************

======= สนใจติดต่อ 0840896858 =========================
b_hihi
Year's Star

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 12:34  

ผมได้เครืองมาแต่
ต่อ USB แล้วคอมมองไม่เห็นเครื่องอะ
ขึ้น USB not recognized ตลอดเลย
แก้ไงครับ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมด้วย รบกวนด้วยนะครับ

น้องใหม่โมโตครับ
puicybersz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 13:02  

ท่านใดมี board (ดี) มั่งครับ ผมขอซื้อ

งานเข้าอย่างแรง flash เครื่องจน bootloader พัง

เสียบกับ rsd lite ก็มองไม่เห็น

ท่านใดจะขาย กรุณาลงเบอร์ติดต่อไว้ หรือ

โทรมาที่ 085-824-4352 (ปุ๋ย)

ขอบคุณครับ
punnasilp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 19:35  

ถามผู้รู้ครับ อัพเป็น im4 แล้วจะมีภาพก่อนภาพเปิดเครื่องอันเดิม ตรงนี้ปิดหรือเปลี่ยนได้มั้ยครับ ทำไงช่วยบอกด้วย แล้วปรับค่าcpu ใน mpkg box มีผลอะไรกับเครื่องมั้ยอ่ะครับ แต่โดยส่วนตัวผมไม่ยักกะชอบ rock box เลยอ่ะ ใช้ไม่เป็น แฮ่ะๆๆ
inotpod3G
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 19:20  

พึงได้มาเมื่อ 2 วันก่อน

ชอบตอนมันอ่าน Msg ให้เราฟังอ่ะ เท่ดี 55+

แต่ไม่ชอบที่สั่นพร้อมเสียงไม่ได้

ที่เหลือก็โอเคหมดคับบวกกับราคาที่ไม่แพงเลย

รักโมโตคับ Very Happy
djpikmie
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : Re: ขาย moto e8
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 12:40  

ขอถามนิดนึงนะคับว่าโปรแกรม .mgx ของ E8 สามารถเอามาลงใน EM30 ได้รึเปล่าคับ ขอบคุณคับ
inotpod3G
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 13:57  

ขาย E8 สภาพดียกกล่อง

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=258572&PN=1&TPN=1
djpikmie
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 14:21  

เงียบเหงาจัง...
inotpod3G
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 21:22  

ขาย E8 สภาพดียกกล่อง 3,500

ดู/รับของได้ที่เดอะมอล์บางกะปิ

0852440211 น็อต
ยากได้คับ แต่..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 17:13  

อยากได้คับคุณ น็อต เพราะ ผมเน้นฟังเพลงอย่างเดียวกะโทรออกรับสาย เล่นเนทนิดหน่อย

แต่ ผม อยุ่ สุรินทร์นะ 55+ เซงเป็ดเลย

ปล ตอนนี้ผมใช้ SE W910i อยู่ไม่รู้ว่าเจ้า E8 เสียงดีเท่าเจ้านี่รึเปล่าน้อ
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 11:41  

3000 เถิด เอาทันทีเลยอะ Sad
djpikmie
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 11:43  

ยากได้คับ แต่.. ผู้เขียน:
อยากได้คับคุณ น็อต เพราะ ผมเน้นฟังเพลงอย่างเดียวกะโทรออกรับสาย เล่นเนทนิดหน่อย

แต่ ผม อยุ่ สุรินทร์นะ 55+ เซงเป็ดเลย

ปล ตอนนี้ผมใช้ SE W910i อยู่ไม่รู้ว่าเจ้า E8 เสียงดีเท่าเจ้านี่รึเปล่าน้อ

ผมว่าเสียงดีไม่ดีมันขึ้นอยู่กับความชอบและการปรับแต่ง แต่ผมไม่เคยใช้ E8 เคยใช้แต่ w910i กับ EM30 ความรู้สึกส่วนตัวจากหูฟังตัวเดียวกัน ผมว่า EM30 ให้รายละเอียดดีกว่า w910i นิดนึงนะ แต่ถ้าเราโม w910i แล้วมาเทียบกับ Rockbox ของ EM30 ผมให้คะแนน EM30 มากกว่า เพราะปรับเสียงได้เยอะมากๆ
jocknaja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 16:28  

e8 ของผมเวลานี้เหมือนรู 3.5 มันจะเสียอะครับ ซ่อมแพงหรือเปล่าครับ อาการมันเป็นแบบเสียบหูฟังเข้าไปแล้วเหมือนไม่ได้เสียบหรือบางทีมีเสียง แต่มีเสียงข้างเดียว ใครเคยเจออาการนี้บอกทีจ้า
djpikmie
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 09:01  

jocknaja ผู้เขียน:
e8 ของผมเวลานี้เหมือนรู 3.5 มันจะเสียอะครับ ซ่อมแพงหรือเปล่าครับ อาการมันเป็นแบบเสียบหูฟังเข้าไปแล้วเหมือนไม่ได้เสียบหรือบางทีมีเสียง แต่มีเสียงข้างเดียว ใครเคยเจออาการนี้บอกทีจ้า

ได้ลองเอาหูฟังตัวอื่นมาเทสดูรึป่าวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 17:26  

คุณ djpikmie เคยใช้เจ้า w910i กับ em30 ด้วยเหรอครับ

ดีจังมีเรืองอยากจะถามอยู่พอดีเลย รบกวนด้วยนะครับ

ใจจริงอยากได้ อี8 แต่ตอนนี้ มีจำหน่ายแค่ em30 และผม ก้ใช้ w910i อยู่

em30 ตอนนี้ราคาถุกมาก 2990บาท ไม่ทราบว่ามันโดนตัดอะไรไปบ้างอะครับ

ผมรบกวนเปรียบเทียบ w910i และ em30 หน่อยได้ปะครับ ผมไม่เคยใช้ MOTO เลยครับ

เปรียบเทียมเรี่อง
ความคมชัดของจอภาพ ความสดของสี
เสียง ความใส ความดัง
เมนูหน่วงรึเปล่า
ฟังผ่านหูฟังแล้วเป็นไงบ้างเอ่ย
ภาพถ่ายครับ และ วีดีโอ
ต่อเนท วุ่นวายรึเปล่า ความเร็ว
และก้อ อืม... นึกไม่ออกครับ

ผมรบกวนคุณ djpikmie ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

กำลังอยากได้ em30 อยุ่คับ
jocknaja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 17:39  

ู^
^
ลองมาหลายตัวมากกแล้วครับ
djpikmie
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 18:25  

Anonymous ผู้เขียน:
คุณ djpikmie เคยใช้เจ้า w910i กับ em30 ด้วยเหรอครับ

ดีจังมีเรืองอยากจะถามอยู่พอดีเลย รบกวนด้วยนะครับ

ใจจริงอยากได้ อี8 แต่ตอนนี้ มีจำหน่ายแค่ em30 และผม ก้ใช้ w910i อยู่

em30 ตอนนี้ราคาถุกมาก 2990บาท ไม่ทราบว่ามันโดนตัดอะไรไปบ้างอะครับ

ผมรบกวนเปรียบเทียบ w910i และ em30 หน่อยได้ปะครับ ผมไม่เคยใช้ MOTO เลยครับ

เปรียบเทียมเรี่อง
ความคมชัดของจอภาพ ความสดของสี
เสียง ความใส ความดัง
เมนูหน่วงรึเปล่า
ฟังผ่านหูฟังแล้วเป็นไงบ้างเอ่ย
ภาพถ่ายครับ และ วีดีโอ
ต่อเนท วุ่นวายรึเปล่า ความเร็ว
และก้อ อืม... นึกไม่ออกครับ

ผมรบกวนคุณ djpikmie ด้วยนะครับ

กำลังอยากได้ em30 อยุ่คับ

จริงๆก็อยากได้ E8 เหมือนกัน แต่หาไม่ได้

ส่วนราคา 2990 น่าจะมีแค่ที่ชาร์จนะครับ

เรื่องจอ w910i ชนะตรงขนาด แต่ EM30 จอคมกว่า

เสียงลำโพง w910i ผมว่ามันแหลมแสบแก้วหู ดังพอๆกัน

ฟังจากหูผมให้ EM30 ชนะนิดนึง (ความชอบส่วนตัว)

เมนู w910i เร็วกว่าแน่นอน (EM30 แฟลชเครื่องแล้วก็ไม่หน่วงแล้ว)

เรื่องถ่ายภาพ w910i ชนะกันเห็นๆครับ (ทั้งภาพนิ่งและเคลื่นไหว)

ส่วนเรื่องต่อเน็ตไม่เคยต่อเป็นโมเด็ม (ปกติเล่นในเครื่องเลย)

ลองถามตัวเองว่าต้องการอะไร

ถ้าเรื่องเสียงเพลงแนะนำ EM30 เลย

แต่ถ้าด้านภาพถ่าย แล้วก็รวมๆ w910i ครับ

แถมอีกนิดนะครับเรื่องเสียงสนทนา EM30 นำลิ้วครับ

ทั้งเรื่องความชัด ความดัง

ถ้าเล่น EM30 ไม่ดูดเสียงแน่นอนครับ

ยังไงก็ลองๆศึกษาก่อนดูนะครับ
djpikmie
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 18:28  

jocknaja ผู้เขียน:
ู^
^
ลองมาหลายตัวมากกแล้วครับ

ถ้าคุณว่างๆยังไงลองแฟลชE8ดูก่อนก็ได้เผื่อจะหาย

ผมไม่ค่อยมีประสบการณ์เรื่องซ่อมอ่ะครับ

ไม่รู้จะแนะนำยังไงดี

ลองท่านต่อไปมาช่วยตอบนะครับ
Using E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 10:01  

E8 มี flash ให้ใช้เยอะแยะมากมายครับที่เวปต่างประเทศ สามารถทำเครื่องเพลงโชว์ปกใหญ่

ปรับ CPU ไปวิ่งที่ความเร็วสูงสุด 512 ได้เลยย

ลองเอาไปดูกันสักตัวว

http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=4934
inotpod3G
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 21:50  

inotpod3G ผู้เขียน:
ขาย E8 สภาพดียกกล่อง 3,500

ดู/รับของได้ที่เดอะมอล์บางกะปิ

0852440211 น็อต

--------------------------------------------------------------------

ขายไปแล้วนะคับ

ถ้าจะถามว่าดีไม๊?

ใครที่ชอบฟังเพลงไม่ผิดหวังแน่นอนคับสำหรับโมโตตัวนี้

คุณภาพ+ราคาที่ไม่แรงเลย

ขายเพราะกลับไปหาน้องไอคับ

สงสารเพราะทิ้งเธอไว้นานๆ...เธอจะน้อยใจคับ

อิอิ
aewwy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 21:15  

เฮือกอยากได้ e8

ไม่ทราบว่า เจมาท จะเอามาขายเพิ่มอีกหรือป่าว

ราคาจะลดอีกป่าวหว่า
rickio
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 11:22  

aewwy ผู้เขียน:
เฮือกอยากได้ e8

ไม่ทราบว่า เจมาท จะเอามาขายเพิ่มอีกหรือป่าว

ราคาจะลดอีกป่าวหว่า

ผมได้มาจาก Blistel 6900 ครับ ลองไปหาดูนะ แต่ประกันแค่ 1 เดือน
djpikmie
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 14:47  

ทำไมประกัน 1 เดือนเองอ่ะ - -"
rokrman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 07:20  

fw ล่าสุดของe8 ตอนนี้เป็นตัวไหนครับ แล้ว fw ของ em30 ใช้กันได้รึเปล่า ขอบคุณครับ
rickio
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 13:14  

djpikmie ผู้เขียน:
ทำไมประกัน 1 เดือนเองอ่ะ - -"

พนักงานบอกว่า เป็นของลด ล้างสต๊อก ไม่มีอีกแล้วครับ ซื้อมาแบบกลัวๆ เหมือนกันครับ
rokrman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 17:28  

จากห้อง em30 สู่ห้อง e8 ครับ ซื้อที่ tg phone ตัวสุดท้าย 4990 ครับ (ตัวสุดท้ายของประเทศ ฮา ๆ)
ขอรบกวนคุณ djpikmie หรือผู้รู้ท่านใดก็ได้ ว่าต้องใช้ fw ตัวไหน
และใช้ rsd ตัว 4.5.3 ได้รึเปล่าครับ ของผมเป็น Bootloader 06.A3 รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณหลายครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 18:49  

rokrman ผู้เขียน:
จากห้อง em30 สู่ห้อง e8 ครับ ซื้อที่ tg phone ตัวสุดท้าย 4990 ครับ (ตัวสุดท้ายของประเทศ ฮา ๆ)
ขอรบกวนคุณ djpikmie หรือผู้รู้ท่านใดก็ได้ ว่าต้องใช้ fw ตัวไหน
และใช้ rsd ตัว 4.5.3 ได้รึเปล่าครับ ของผมเป็น Bootloader 06.A3 รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณหลายครับ
E8มีกระทู้เก่าๆที่ www.thailinuxpda.com ลองเข้าไปดูก่อนก็ได้ครับ รู้สึกคุณdjpikmieจะไม่สบาย หายไวไว
aewwy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 19:10  

ของผมคงเป็นเครื่องสุดท้ายของศูนย์ Jay mart มากกว่า ^^(ในประเทศด้วยมั้ง)

พึ่งไปรับมาเมื่อวันจันทร์

ราคา ยังแรงอยู่ 62xx แต่สภาพถือว่าดีเลย

ตอนนี้ผมก็ยายจากห้อง e8ไป em30 แล้วเพราะ ข้อมูลคล้ายๆกัน แต่ห้อง e8ไม่ค่อยมีคนเลย><

ส่วนจะแฟลชผมขอแนะนำบอร์ดนี้

http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php?topic=6223.0

ส่วนห้องรวม E8ของ thailinuxpda ไม่ต้ัองไปดูหลอกครับ มีแต่อะไรไม่รู้><

แถมบางส่วนโดน Em30 ยึดครองไปแล้ว

ยังไงก็ลองศึกษาดูนะครับขอให้สนุกกับ การ แฟลช
rokrman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 21:23  

ขอบคุณมากครับ คุณ rokr T กับคุณ aewwy กระจ่างเลย
คุณ aewwy รบกวนไม่ทราบว่าใช้ fw ตัวไหนครับ
aewwy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 21:35  

ใช้ Black Diamond Superb ของ nikihil007

ลองศึกษาดูครับ พอดีว่าผมไปเจอคุณอ๋องในพันทิพมา

เค้าใช้ตัวนี้อยู่ผมก็เลยจัดตาม

เห็นว่า ลง F/w ตัวนี้ตัวเดียวพอไม่ต้องอัพ Mgx เลย มันครบๆอยู่แล้ว

ลองศึกษาดูครับ search ๆดูละกันนะครับ
rokrman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 21:51  

ขอบคุณมากครับ คุณ aewwy แล้วก็ต้องขอบคุณ คุณ ong ด้วย (ไม่ทราบเป้นคนเดียวกันกับคุณ ong14 ใน thailinuxpda รึเปล่า) อ่านมาหลายตอนแล้ว สุดยอดๆ ๆ ๆ
ตอนแรกผมใช้ em30 ก็อ่านอยู่ห้อง em30 พึ่งได้ e8 มา ก็เลยเข้ามาถามในห้อง e8
ตอนนี้เลยต้องตามอ่านทั่งสองห้องเลยครับ
aewwy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 22:00  

ong14 ใช้แล้วครับ คือคุณ อ๋องที่บอก

ตอนนี้ผมยังงมๆ Rockbox อยู่เลยเล่นไม่ค่อยเป็นอะ><
rokrman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 22:23  

ขออนุญาต จากคำถาม ห้อง em30
RB สามารถ ตั้งได้ตามปุ่มลัดต่าง ด้านข้าง เนวีคีย์ สไลท์บาร์ เสียงเพลงจาก RB จะ
ทำให้คุณลืมเพลย์เยอร์ของเครื่องไปเลย โดยเฉพาะ wav.+headphone ดีๆสักตัว
aewwy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 10:04  

คือRB ของผมเวลาเปิดเพลงอยู่

แล้วจะออกมาโทรศัพท์ หรือ เล่นอย่างอื่น

ถ้าเราออกจากโปรแกรม RB แล้ว เราจะกลับเข้าไปที่RB อีกไม่ได้

ต้องไป Stop RB ก่อนถึงจะเข้าใหม่ได้ ซึ่งผมว่ามันค่อนข้างยุ่งยากอะครับ

มีวิธีแนะนำให้ปิดเปิดมันง่ายๆหรือป่าวครับ
sawfish1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอหนทางแก้ไข Err: A5,70,27.00,1F ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 16:57  

ผมดันไปอัพ ดฟิร์มแวร์ Imperfecto4 ลงเสร้จแล้ว boot มันค้างอ่ะ
ผมก้อลงตัวเดิม ilove3d_E8_0207R_Magic_X_081129.sbf ก้อboot ไม่ได้
และลองอีกตัว Speed_II_From_martincz.sbf ก้อไม่ได้แล้วสุกท้ายมันก็ฟ้องว่า
Err: A5,70,27.00,1F

แฮะๆ บอร์ดผมเจ๊งแล้วรึป่าวครับ รึมีทางแก้ทางไหนบ้าง

ผู้เชียวชาญ สอนแนะหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
rokrman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 07:43  

คุณ sawfish1234 ไม่ทราบว่ายังเปิดดู bootloader (*#open) ได้รึเปล่าครับ ถ้าได้
ลองเริ่ม flsh ลง bootloader , norsa , fw ใหม่เลยตั้งแด่ต้น ลองดูครับ
sawfish1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 11:05  

คุณ sawfish1234 ไม่ทราบว่ายังเปิดดู bootloader (*#open) ได้รึเปล่าครับ ถ้าได้
ลองเริ่ม flsh ลง bootloader , norsa , fw ใหม่เลยตั้งแด่ต้น ลองดูครับ

ขอบคุณครับ แฮะๆ ผมลง
R6713_G_71.01.8BR_elba_Bootloader_consumer_replacer.shx
ก้อฟ้อง error เหมือนเดิม
แล้วตามด้วย E8_06A3_KILL_RSA_unsigned.sbf ก้อฟ้อง error เหมือนเดิม
แล้วก้อตามด้วย Speed_II_From_martincz.sbf สักพัก พอจะเข้า reboot เครื่องก็ดับ
แฮะๆ จากนั้นเครื่อง boot ไรไม่ขึ้นอีกเลยครับ ดับสนิททั้งที่ตอนทำแบตก็เต็มเปี่ยม...

E8 ผมหลับสนิทไม่ไหวติงนอนนิ่งๆ เป็นแท่งสีดำไว้ทับกระดาษแล้ว .....

...ยังพอมีหนทางปลุกชีพขึ้นมาบ้างได้มั๊ยครับ รึหนทางเดียวคือเปลี่ยนบอร์ด !!
rokrman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 11:46  

คุณ sawfish1234 ลองหาทางติดต่อคุณ อ๋อง14 ใน ThaiLinuxPDA ดูครับอย่าพึ่งส่ง
เข้าศูนย์ หรือหาปรึกษาในห้อง EM30 ดูครับ อย่าพึ่งท้อ
sawfish1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 19:19  

คุณ sawfish1234 ลองหาทางติดต่อคุณ อ๋อง14 ใน ThaiLinuxPDA ดูครับอย่าพึ่งส่ง
เข้าศูนย์ หรือหาปรึกษาในห้อง EM30 ดูครับ อย่าพึ่งท้อ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 17:36  

ต้องการplastic lid(ที่ปิดแจ็ค)
ใครขาย โทรมา 0869134467 Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 13:44  

ผมอัพไปแล้ว ลงภาษาไทยแล้วนะ อ่านไทยได้แต่โปรแกรมเล่นเพลงของเครื่องมันอ่านไม่ออกอ้ะทำไงอ้ะ
hellomotorola
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 13:15  

มือสองประมานเท่าไรอ่ะ
engsieng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 22:45  

E8 เครื่องนอกของ T-Mobile สามารถปลดล๊อคได้หรือไม่

ถ้าได้ต้องทำอย่างไรครับ.....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 19:30  

เสียดายจัง ไม่น่าปล่อยไปเลย รุ่นนี้คุณภาพวัสดุดีมาก เสียงสนทนาสุดยอด แต่เสียงเพลงผมว่ามันยังไม่โดนนะ ตอนนี้อยากได้สักเครื่องจะเอาไว้คุยอย่างเดียวไม่รู้มีศูนย์ไหนอีกบ้าง เสียดายโทรศัพท์แบรนด์ดีๆ โดนพวกจีนแดงถล่มจนย่อยยับ แต่ก็ยังรออยู่ว่ารุ่นใหม่ๆจะมีนำเข้ามาจำหน่ายบ้างหรือป่าว พวกโมโตดรอยด์อ่ะ
ma_yim
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 23:43  

สวัสดีชาว E8 ครับ ยังมีคนใช้อยู่หรือเปล่าน๊า
ผมเพิ่ง ได้มาวันนี้คับ ซื้อมือสองมา จาก web thai2hand 3,500 บาท แต่ คุณคนขายเขาลืมเอาที่ชาร์ทมา เลยลดให้ เหลือ 3000 แต่ถ้าหาเจอแล้วจะนัด เอามาให้อีกที คับ ชอบมากเลยครับ แต่อยากได้ ที่กันรอย หน้าจอแบบนี้อะคับ http://www.youtube.com/watch?v=glzznr_9PF4 จะหาได้ที่ไหน บ้างครับช่วยหน่อยนะครับไม่รู้ว่าจะยังม่ีขายอยู่หรือเปล่า Very Happy
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 02:47  

มีโอกาสไปฮ่องกงครับ พอดีเจอตัวนี้พอดี ชอบรูปทรงและราคาประมาณ 3พันสอง เอากลับมาอัพไทยเรีบยร้อยแล้วครับ ปัญหาที่ผมเจออาจจะแปลกนิดนึงอ่ะครับ คือแผ่นซีดี mobile phone tools v5 ที่ให้มากับกล่อง พอลงไปในคอมปรากฏว่ามีอาการคือลูกศรหน้าจอค้างเติ่งไม่ขยับ หน้าจอค้างทำอะไรไม่ได้ ผมก้อเลยเอาคอมฯไปล้างเครื่องแล้วให้ช่างลงซีดีลองดูใหม่ ปรากฏว่าอาการเดิมเลยต้องล้างเครื่องใหม่เป็นรอบที่สอง ทีนี้ผมจะทำอย่างไรดีระหว่าง 1.หา v5ในเนทมาโหลดเอง หรือ2. หา v ที่ต่ำกว่านี้แล้วลองโหลดใหม่ คือตอนนี้ไม่กล้าแทอะไรแล้วอ่ะครับ ใครพอจะรู้ รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

( เห็นช่างคอมบอกว่า ข้อมูลใน cd มันไปรบกวนหรือไปซับซ้อนกับโปรแกรมในคอมทำให้ไม่สามารถใช้งานได้อ่ะครับ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 12:06  

[quote="SEIYU"]มีโอกาสไปฮ่องกงครับ พอดีเจอตัวนี้พอดี ชอบรูปทรงและราคาประมาณ 3พันสอง เอากลับมาอัพไทยเรีบยร้อยแล้วครับ ปัญหาที่ผมเจออาจจะแปลกนิดนึงอ่ะครับ คือแผ่นซีดี mobile phone tools v5 ที่ให้มากับกล่อง พอลงไปในคอมปรากฏว่ามีอาการคือลูกศรหน้าจอค้างเติ่งไม่ขยับ หน้าจอค้างทำอะไรไม่ได้ ผมก้อเลยเอาคอมฯไปล้างเครื่องแล้วให้ช่างลงซีดีลองดูใหม่ ปรากฏว่าอาการเดิมเลยต้องล้างเครื่องใหม่เป็นรอบที่สอง ทีนี้ผมจะทำอย่างไรดีระหว่าง 1.หา v5ในเนทมาโหลดเอง หรือ2. หา v ที่ต่ำกว่านี้แล้วลองโหลดใหม่ คือตอนนี้ไม่กล้าแทอะไรแล้วอ่ะครับ ใครพอจะรู้ รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

( เห็นช่างคอมบอกว่า ข้อมูลใน cd มันไปรบกวนหรือไปซับซ้อนกับโปรแกรมในคอมทำให้ไม่สามารถใช้งานได้อ่ะครับ)[/quot
โฮเค ครับ พอดีไปหาโหลดเป็น file rar ก้อแตกออกมา ตอนนี้ก้อใช้ได้ในเครื่องเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
marengo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 20:17  

อยากได้อ่าาาา
มีคัยจะขายไหมนะ
ขอสภาพดีๆ นะ
โพสต์ไว้เลย นะ อยากได้มากเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 01:32  

3500พอจะสอยได้ป่ะอปก.ครบยกกล่องสภาพ85%
stopman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 20:28  

ใครอยากขาย mail มานะครับ

ice_eak@hotmail.com
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 10:20  

มีปัญหาไฟหน้าจอไม่ยอมดับครับ ล็อคปุ่มกดแล้ว อัพ F/W แล้วก็ยังไม่หาย อาการคือเวลาไฟหน้าจอดับมันก็จะติดขึ้นมาอีกเป็นอย่างนี้ตลอด ทำให้แบตเตอรี่อยู่ไม่ถึง 12 ชั่วโมง ใครทราบแหล่งที่ซ่อมกับราคาซ่อมติดต่อผมด่วนครับ PM เข้ามาทุกวันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rokr T เมื่อวันที่ 24 Feb 2011 02:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 11:30  

เตือน!!!!!!

ให้ช่างที่ MBK ดูปัญหาเรื่องจอ ตามโพสต์ข้างบน แต่ได้ F/W R6713_G_71.14.1CR_A มาแทน แต่ Bootloader ยังเป็น NoRSA boot. ‎06A3 อยู่ ยังมีทางแก้ไขไหมครับ ร้อนรนเหลือเกิน หน้าจอยังไม่ได้แก้ ได้ปัญหาใหม่มาอีก
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 08:46  

ดีน่ะที่ Bootloader ยังเป็น NoRSA boot. ‎06A3 ก่อนหน้านี้เอา F/W ตัวไหนมาอัพก็ไม่เปลี่ยน ตัดสินใจอัพ Bootloader NoRSA boot. ‎06A3 ใหม่ แล้วตามด้วย F/W และ LP0021 โล่งใจผ่านฉลุย เล่นโมโตแล้วเครื่องมีปัญหาจะซ่อมแต่ล่ะทีเสี่ยงเหลือเกิน เรื่องจอคงส่งเข้าศูนย์ดีกว่านานหน่อยแต่คาดว่าคนซ่อมน่าจะชัวร์กว่าร้านตู้
ใครเจอปัญหาแบบเดียวกัน ถ้า Bootloader ยังไม่เปลี่ยนแบบที่ท่านม้าบอกลองทำแบบผมดู
ปล.ขอบคุณท่าน TP สำหรับข้อมูลครับ
หนูใช้ E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 00:10  

อ่าๆๆๆๆๆ

ถามนิดนึงนะคะ

คือว่า E8 ของเป้ เวลาที่กดเข้าไปดูรูป wallpaper ในตัวเครื่อง

มันจะค้างประมาณ 10 นาที ขึ้นไปทำไงก็ไม่หาย

รวมถึงพวกเสียงเรียกเข้าที่มากับเครื่อง

อย่าเผลอ กดเข้าไปเชียว ถึงขั้นต้องถอดแบตกันเลยทีเดียว

= = อ่า มีแหล่ง โหลด ธีม มั้ยคะ ขอสูบหน่อย

ซื้อมา 2-3 ปีแล้ว แต่ว่า เพิ่งจะมาดูเว็บบอร์ด 5 5 5 ล่าช้าไปหลายเลย

เสียดาย อยากได้ ใหม่ เพราะ เครื่องนี้ ยางที่หุ้มฝาหลัง โดนข่วน หายไปเยอะ

ยังมีแหล่งที่ขายตรงไหนบ้าง โพสต์ตอบให้ด้วยนะคะ ราคาไม่เกี่ยง >w<

[ไม่มีศูนย์ก็ยังอยากใช้!!]
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 03:11  

หนูใช้ E8 ผู้เขียน:
อ่าๆๆๆๆๆ

ถามนิดนึงนะคะ

คือว่า E8 ของเป้ เวลาที่กดเข้าไปดูรูป wallpaper ในตัวเครื่อง

มันจะค้างประมาณ 10 นาที ขึ้นไปทำไงก็ไม่หาย

รวมถึงพวกเสียงเรียกเข้าที่มากับเครื่อง

อย่าเผลอ กดเข้าไปเชียว ถึงขั้นต้องถอดแบตกันเลยทีเดียว

= = อ่า มีแหล่ง โหลด ธีม มั้ยคะ ขอสูบหน่อย

ซื้อมา 2-3 ปีแล้ว แต่ว่า เพิ่งจะมาดูเว็บบอร์ด 5 5 5 ล่าช้าไปหลายเลย

เสียดาย อยากได้ ใหม่ เพราะ เครื่องนี้ ยางที่หุ้มฝาหลัง โดนข่วน หายไปเยอะ

ยังมีแหล่งที่ขายตรงไหนบ้าง โพสต์ตอบให้ด้วยนะคะ ราคาไม่เกี่ยง >w<

[ไม่มีศูนย์ก็ยังอยากใช้!!]
ลองฟอร์แมตการ์ดดูก่อนครับ ส่วนฝาหลังมีคนซื้อมาจากอีเบย์ 300-400 บาทจำไม่ได้อ่ะครับ
หนูใช้ E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 07:02  

ขอบคุณมากๆ ค่ะ >w<

ตอนนี้หาเจอแล้วแหล่งสูบ theme

หุหุ
หนูใช้ E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 07:23  

แหล่ง สูบ theme สวยบาดใจสุดๆ

มีทั้ง ดอร์ย , Alienwere , theme graphic

สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

T^T โหลดไปเต็มเลยอ่ะ

อยากให้เพื่อนๆ มี theme สวยๆ ไว้อวดชาว E8

จิ้มตรงนี้ได้เลย

http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=11966

อย่าลืมสมัคร ก่อนเข้าใช้บอร์ด และ เข้าไป คลิกลิ้ง ใน email ที่เราใช้สมัครด้วยนะคะ

ไม่เช่นนั้นจะโหลด หรือโพสต์ ข้อความไม่ได้ >w<

[มีของรุ่นอื่นให้สูบอีกเพียบ !!!]
[/url]
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 19:57  

หนูใช้ E8 ผู้เขียน:
แหล่ง สูบ theme สวยบาดใจสุดๆ

มีทั้ง ดอร์ย , Alienwere , theme graphic

สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

T^T โหลดไปเต็มเลยอ่ะ

อยากให้เพื่อนๆ มี theme สวยๆ ไว้อวดชาว E8

จิ้มตรงนี้ได้เลย

http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=11966

อย่าลืมสมัคร ก่อนเข้าใช้บอร์ด และ เข้าไป คลิกลิ้ง ใน email ที่เราใช้สมัครด้วยนะคะ

ไม่เช่นนั้นจะโหลด หรือโพสต์ ข้อความไม่ได้ >w<

[มีของรุ่นอื่นให้สูบอีกเพียบ !!!]
[/url]

จัดให้ชุดใหญ่

Bootloader Flashes
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=267

MP-Reflash-Firmware
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=159

Language Packs
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=160

Other items
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=161

MGX Applications
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=266

Rokr E8 & Rokr em30 Skins
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=9&sort=date
หนูใช้ E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 14:47  

T^T ดันบูทเจ้านี่ไปอ่ะ

R6718_G_71.10.13R_E_Bootloader E8 (RSA Protected!)

เครื่องเป้ เครือข่ายไทยหายหมดเลย ภาษาไทยหาย - -

มี bootใหม่ให้โหลดมั้ยคะ หรือมีทางแก้ไขรึเปล่า

แฟลชไปแล้วตามหัวกระทู้ และลง theme ตามนั้น ก็ ไม่ขึ้นสกินค่ะ

ใน Sytem ของเป้ ไม่มีตัว Device.ini - - มันมีผล รึเปล่าคะ

แบบว่าเข้าไปมีแต่ โฟลเดอร์ Java แบบโดดๆ เลยค่ะ

T^T ช่วยหน่อยนะคะ ใครมีวิธีแก้ !!!!

ตอนนี้ ใช้แบบ เครื่องนอก ปลดล๊อค กันเลย 5 5

แต่ดีอย่างคือ เครื่องไม่หน่วงเลยแม้แต่นิดเดียว >w< b
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 15:08  

เตือน!!!!!!

*0* วันแห่งความซวยเช่นกันเลยค่ะ

บูทตัวเดียวกันเลย ลงใน RSD 3.6 = =

กลายเป็นเครื่องนอกไปละ แต่อย่างบอก ไม่หน่วง ค่ะ

แล้วแก้ยังไงคะ เนี่ย ที่ว่า ใส่ LP0021 เข้าไป

บอกวิธีได้รึเปล่า ลอง Flash ทับลงไป มันก็ไม่ PASS สักทีค่ะ T^T
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 20:04  

เช็คหน้าจอตอนเข้าโหมด B/L ให้ผมหน่อย ว่าขึ้นอะไรบ้าง บอกมาให้หมดเลยครับ ถ้า ?06.A3 ยังมีสิทธิ แต่ถ้า 06.A9 ไม่รู้เหมือนกัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: