Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน [ภาค 2]
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 191 / เข้าชม: 292449
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 15:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน [ภาค 2]
http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/k550i.htm

รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/sonyericsson/k550i/page.htm

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรกจะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

อ่าน Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน [ภาค 1]

MirkwoodElfy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องบลูทูธ
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 16:31  

รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องการใช้ บลูทูธว่าเราจะสามารถฟังเพลงหรือฟังวิทยุผ่านบลูทูธ ได้หรือไม่คะ เพราะว่าเคยลองเอาบลูทูธของโนเกียมาเชื่อมต่อ ปรากฎว่าโทรออก-รับสายได้อย่างเดียวไม่สามารถฟังเพลงได้
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เรื่องบลูทูธ
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 18:09  

MirkwoodElfy ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องการใช้ บลูทูธว่าเราจะสามารถฟังเพลงหรือฟังวิทยุผ่านบลูทูธ ได้หรือไม่คะ เพราะว่าเคยลองเอาบลูทูธของโนเกียมาเชื่อมต่อ ปรากฎว่าโทรออก-รับสายได้อย่างเดียวไม่สามารถฟังเพลงได้
ได้ครับ
แต่ถ้าฟังวิทยุต้องเสียบหูฟังก่อนครับ เพราะเป็นเสาอากาศ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 22:52  

ได้แน่นอนครับมันรองรับระบบ A2DP ครับแต่ผมยังไม่เคยลอง
MirkwodElfัy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 12:06  

taurus13 ผู้เขียน:

ได้แน่นอนครับมันรองรับระบบ A2DP ครับแต่ผมยังไม่เคยลอง

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบคำถามนะคะ แต่ยังมีข้อสงสัยรบกวนช่วยตอบอีกค่ะ
1. ทำไมเราใช้บลูทูธของโนเกียแล้วไม่สามารถฟังเพลงได้ พอเปิดแล้วเพลงจะออกทางลำโพง หรือว่าเป็นเพราะต้องใช้ของโซนี่ฯ เท่านั้น แล้วเราจะซื้อยี่ห้ออื่นมาใช้ได้หรือไม่คะ เพราะตอนนี้กำลังเป็นมือใหม่ที่สนใจจะซื้อบลูทูธน่ะคะ
2. อีกข้อหนึ่งก็คือ ที่คุณ taurus13 บอกว่า น้องเค550ไอ รองรับระบบ A2DP ระบบนี้ต้องตั้งค่าเวลาเชื่อมต่อกับบลูทูธหรือไม่คะ่
3. ต่อจากข้อ 2 ก็คือ ระบบ A2DP คืออะไรคะ

ถามมากไปหน่อย ต้องขอโทษด้่วยนะคะเพราะเป็นมือใหม่ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ Very Happy
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 14:31  

MirkwodElfัy ผู้เขียน:

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบคำถามนะคะ แต่ยังมีข้อสงสัยรบกวนช่วยตอบอีกค่ะ
1. ทำไมเราใช้บลูทูธของโนเกียแล้วไม่สามารถฟังเพลงได้
พอเปิดแล้วเพลงจะออกทางลำโพง หรือว่าเป็นเพราะต้องใช้ของโซนี่ฯ เท่านั้น
แล้วเราจะซื้อยี่ห้ออื่นมาใช้ได้หรือไม่คะ เพราะตอนนี้กำลังเป็นมือใหม่ที่สนใจจะซื้อบลูทูธน่ะคะ

ผมคิดว่าได้นะครับ ไม่น่าจะจำกัดแค่ต้องเป็นของ SE ครับแต่บลูทูธต้องเป็น แบบหูฟังเหมื่อนกับของ SE นะครับ

2. อีกข้อหนึ่งก็คือ ที่คุณ taurus13 บอกว่า น้องเค550ไอ รองรับระบบ A2DP ระบบนี้ต้องตั้งค่าเวลาเชื่อมต่อกับบลูทูธหรือไม่คะ่

ไม่เคยใช้อ่ะครับแต่เท่าที่รู้ก็ไม่เห็นต้องเซ็ทอะไรเลยครับแค่ให้บลูทูธมองเห็นโทรศัพท์ก็พอแล้ว

3. ต่อจากข้อ 2 ก็คือ ระบบ A2DP คืออะไรคะ

ก็คือระบบที่ใช้หูฟังบลูทูธไงครับ

ถามมากไปหน่อย ต้องขอโทษด้่วยนะคะเพราะเป็นมือใหม่ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ Very Happy
j30a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 19:59  

Laughing Laughing โย่ๆๆ มีมือถือสุดฮิต มีภาค2ดีใจจัง
อรรถตา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 22:52  

ผมใช้บลูทูธ ของitech ก็ใช้ฟังเพลงได้นะ ไม่จำเป็นต้องของ se
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 22:56  

อรรถตา ผู้เขียน:
ผมใช้บลูทูธ ของitech ก็ใช้ฟังเพลงได้นะ ไม่จำเป็นต้องของ se

แล้วมันต้องตั้งค่าอะไรรึเปล่าครับ หรือว่าแค่ให้มันมองเห็นกันก็พอแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 01:00  

ตอนนี้ราคามือหนึ่งเหลือประมาณเท่าไรแล้วครับ อยากทราบ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 12:23  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคามือหนึ่งเหลือประมาณเท่าไรแล้วครับ อยากทราบ

ราคาประมาณนะครับไม่ชัวร์
Blisstel 8,990 บาท
Jaymarts 7,490 บาท
M-Link 7,990 บาท
ราคากลาง 7,150 บาท
JeMb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 03:02  

หวาดดีเพื่อนชาว Siamphone และ หวาดดีพี่ลุก ผมไม่ได้มานานเลยอ่ะอิอิไม่ค่อยได้เล่นสักเท่าไห่อ่ะแต่ตอนนี้ผมอยากสอบถามว่าFWล่าสุดคืออัไรหรอครับแล้วจะมีอัพมาอีกไหมครับ
ขอบคุงล่วงหน้าเลยครับ
Tarata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 13:40  

อยากทราบราคาหูฟังครับ แนะนำที่เอารุ่นไหนดี
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 13:52  

JeMb ผู้เขียน:
หวาดดีเพื่อนชาว Siamphone และ หวาดดีพี่ลุก ผมไม่ได้มานานเลยอ่ะอิอิไม่ค่อยได้เล่นสักเท่าไห่อ่ะแต่ตอนนี้ผมอยากสอบถามว่าFWล่าสุดคืออัไรหรอครับแล้วจะมีอัพมาอีกไหมครับ
ขอบคุงล่วงหน้าเลยครับ

ยังไม่เห็นมีตัวใหม่มาเลยนะครับ พี่ลุก เค้าก็หายไปเลยอ่ะไปอยู่ที่กระทู้อื่นแทนอ่ะ
เครื่องไหนมาใหม่จะหา พี่ลุก ได้ครับ 555

Tarata ผู้เขียน:
อยากทราบราคาหูฟังครับ แนะนำที่เอารุ่นไหนดี

แนะนำ HPM-75 ครับเสียงดีกว่า HPM-70 อีกครับ ราคาประมาณ 1600 ครับ
แต่หน้าตาไม่สวยเท่ากับ HPM-70 ครับ
กวางจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 20:03  

เครื่องสีม่วงหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ แล้วสวยป่ะ มีใครซื้อใช้กันแล้วบ้าง
ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
นะโม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คือผมอยากถามเรื่องการซูมของกล้องอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 00:05  

กวางจ้า ผู้เขียน:
เครื่องสีม่วงหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ แล้วสวยป่ะ มีใครซื้อใช้กันแล้วบ้าง
ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

อยากถามว่า ในขนาดภาพ 2M กับ 1M

ทำไมมานกดซูมไม่ได้อ่ะครับ

คนอื่นเปนรึป่าว

หรือผมเปนคนเดียว
นะโม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันจะมีวิ๊แก้ป่ะครับ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 00:20  

หรือว่าพอจะมีวิธีแก้

ถ้ามีก้อบอกหน่อยน่ะครับ
earl_za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 01:42  

นะโม ผู้เขียน:

อยากถามว่า ในขนาดภาพ 2M กับ 1M

ปกติค่ะ แต่ถ้าจะให้ซูมได้ ต้องอัพแคมไดร์ฟเอาค่ะ ^ ^"
นะโม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 18:43  

แล้วจาอัพแคมไดร์ฟ ยังไงอ่ะครับ

ลบกวนหน่อยน่ะครับ

ขอบคุณครับผม
นะโม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 19:15  

ไปให้ร้านทำนี่จะมีป่าวอ่ะครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 03:41  

earl_za ผู้เขียน:
นะโม ผู้เขียน:

ปกติค่ะ แต่ถ้าจะให้ซูมได้ ต้องอัพแคมไดร์ฟเอาค่ะ ^ ^"

ภาพที่สามารถซูมได้ต้องเป็นขนาด VGA นะครับ ถึงจะอัพ Camera SW เป็น Ver. 2.3 ก็ไม่สามารถซูมได้นะครับ ถ้าต้องการจะอัพ Software ให้เป็น R6BC002 สามารถอัพผ่าน เวบของ SE ได้นะครับ ตามที่อยู่นี้เลยครับ http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps7&zone=ps&fid=21839&numItems=18

หรือ กดที่นี่ เลื่อนลงมากลาง ๆ จะเจอข้อความที่ผมโพสไว้ครับ จะมีวิธีอัพ Software ตัวใหม่ครับ
sun_p28
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 21:54  

จอมันมีจุดดำๆแล้วลามไปเรื่อยๆโดยไม่ทราบสาเหตุอ่ะครับ ส่งศูนย์ไป2เดือนแล้วยังไม่ได้เลยไม่ทราบว่านานอย่างนี้เป็นปกติรึป่าวครับ ใครเคยส่งศูนย์ช่วยบอกหน่อย แล้วอีกนานแค่ไหนจะได้เนี่ยยย Crying or Very sad
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 10:25  

sun_p28 ผู้เขียน:
จอมันมีจุดดำๆแล้วลามไปเรื่อยๆโดยไม่ทราบสาเหตุอ่ะครับ ส่งศูนย์ไป2เดือนแล้วยังไม่ได้เลยไม่ทราบว่านานอย่างนี้เป็นปกติรึป่าวครับ ใครเคยส่งศูนย์ช่วยบอกหน่อย แล้วอีกนานแค่ไหนจะได้เนี่ยยย Crying or Very sad

มันแล้วแต่อาการด้วยอ่ะครับ แล้วก็ต้องดูด้วยว่าส่งไปศูนย์ไหน
เพราะถ้าเป็นศูนย์ย่อย ที่ไม่มีช่าง เค้าก็ต้องส่งไปที่ศูนย์ใหญ่
อันนี้ก็ต้องรอนานหน่อย ผมเคยไปศูนย์ใหญ ถ้าแค่ลง FW ใหม่
ก็รอรับได้เลยครับ
sun_p28
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 11:30  

sun_p28 ผู้เขียน:

มันแล้วแต่อาการด้วยอ่ะครับ แล้วก็ต้องดูด้วยว่าส่งไปศูนย์ไหน
เพราะถ้าเป็นศูนย์ย่อย ที่ไม่มีช่าง เค้าก็ต้องส่งไปที่ศูนย์ใหญ่
อันนี้ก็ต้องรอนานหน่อย ผมเคยไปศูนย์ใหญ ถ้าแค่ลง FW ใหม่
ก็รอรับได้เลยครับ

ขอบคุณครับ ส่งศูนย์ใหญ่แหละครับ มันเป็นจุด dead pixcell น่ะ เฮ้อ.. รอต่อไป
tarata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 15:22  

เว็บคลับ ของชาว SE หายไปไหนแล้วอ่ะครับ หายไปหมดเลย ช่วยแนะนำให้มีครับว่ามีเว็ปไหนยัเปิดอยู่บ้าง ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 16:23  

ตอนนี้ลังเลอยู่อ่ะว่าจาเอารุ่นไหนดี ระหว่าง W810ii กับ K550i

ช่วยเลือกหน่อยได้ไหมคะ ตัดสินใจไม่ได้สักที
lazydul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 18:26  

ตอนนี้ลังเลอยู่อ่ะว่าจาเอารุ่นไหนดี ระหว่าง W810ii กับ K550i

ช่วยเลือกหน่อยได้ไหมคะ ตัดสินใจไม่ได้สักที

ใช้ K550i อยู่ครับ
K550i ดีกว่าตรงกล้อง,การมีฝาปิดกล้องทำให้เลนส์เป็นรอยยากกว่า, การเข้าโหมดกล้องเพี่ยงเลื่อนฝาปิดกล้อง,บางกว่า
W810 ดีกว่าตรงเรื่องเสียงมั้ง(ไม่เคยใช้),เมมถูกกว่า,แถมหูฟังดีกว่า
lazydul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 18:35  

tarata ผู้เขียน:
เว็บคลับ ของชาว SE หายไปไหนแล้วอ่ะครับ หายไปหมดเลย ช่วยแนะนำให้มีครับว่ามีเว็ปไหนยัเปิดอยู่บ้าง ขอบคุณครับ

http://www.seclub.com/2007/index.php
http://www.se-society.com/home/
รู้จักแค่เนี้ยครับถ้าใครรู้มากกว่านี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 22:40  

ถ้าเอากล้องแจ่มเสียงดีก็ w810 ครับ
ถ้าเทียบกันแล้วกล้องกับเสียง k550 ยังสู้ w810 ไม่ได้ครับ
แต่ k550 จะได้อะไรใหม่ๆเผิ่มครับอย่างเช่น tagID หรือ A2DP
ดู VDO ได้ไม่จำกัดขนาดหน้าจอ เปิดเวปซ้อนได้หลายหน้า
แล้วก็อื่นๆอีกอ่ะครับ ลองเครื่องจริงที่ศุนย์ได้ครับจะได้ช่วยในการตัดสินใจ

tarata ผู้เขียน:

ถ้าหมายถึง http://www.se-club.net/ ล่ะก็มันปิดไปแล้วอ่ะครับ
คนที่นั่นเค้าก็ย้ายไปที่ http://www.seclub.com/forum/
กันหมดแล้วครับลองดูที่ห้อง Technic ได้ครับ หน้าเดิมๆกันเต็มเลยครับ
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 20:31  

ตอนนี้ k550i MOD ได้แล้วน่ะครับ สนุกสนานกันไป เอิ๊กๆๆ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 23:58  

มีใครเห็นเครื่องม่วงมั้งค่ะ อยากรู้ว่าสวยไหม แล้วที่ไหนขายค่ะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 18:31  

มีใครเห็นเครื่องม่วงมั้งค่ะ อยากรู้ว่าสวยไหม แล้วที่ไหนขายค่ะ

ผมก็ยังไม่เห็นเครื่องม่วงเลยอ่ะแต่มีคนใช้แล้วอ่ะ
คิดว่าไม่น่าจะหายากนะครับ ลองดูตามศูนย์อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 13:56  

อยากได้เครื่องม่วงจังอิอิ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 22:42  

อยากได้เครื่องม่วงจังอิอิ

ผมอยากได้เป็นขาวดำอ่ะครับ หน้าขาวหลังดำ อิ อิ อิ
dunblok
Year's Star

จังหวัด: USA
หัวข้อ : เชื่อมต่อกะคอมมะได้อะครับ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 19:11  

คือว่าก่อนหน้านี้ก็ไช้ได้นะครับ แต่พอผมลอง update service หลังจากนั้นเชื่อมต่อไม่ได้เลยครับที่คอมจะมีข้อความว่า usb device not recognized
ที่ port usb ก็บอกว่า unknow device ด้วย มาแบบนี้ทุกทีเลยครับไม่รู้ทำไงแล้วจนปัญญาจิงๆ............ช่วยหน่อยนะครับ
Sachiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายต่อต่างๆ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 20:41  

สายที่ต่อเข้าคอม บางครั้งคอมก็หาเจอบางทีก็หาไม่เจอ เป็นที่สายไม่ดีรึเปล่าคะ
สมอลทอก เวลาฟังเพลง กดที่อยู่ตรงสาย ปกติมันจะหยุดเพลง แต่ตอนนี้กดไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอมีสายโทรเข้าเพลงจะอยู่ แต่กดรับสายไม่ได้ ปุ่มตรงนั้นเสียรึเปล่าคะ
ขอบคุณค่ะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เชื่อมต่อกะคอมมะได้อะครับ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 23:07  

sZy ผู้เขียน:
คือว่าก่อนหน้านี้ก็ไช้ได้นะครับ แต่พอผมลอง update service หลังจากนั้นเชื่อมต่อไม่ได้เลยครับที่คอมจะมีข้อความว่า usb device not recognized
ที่ port usb ก็บอกว่า unknow device ด้วย มาแบบนี้ทุกทีเลยครับไม่รู้ทำไงแล้วจนปัญญาจิงๆ............ช่วยหน่อยนะครับ

ทำความสะอาดหน้าสัมพัสซะหน่อยน่าจะหายครับ

Sachiko ผู้เขียน:
สายที่ต่อเข้าคอม บางครั้งคอมก็หาเจอบางทีก็หาไม่เจอ เป็นที่สายไม่ดีรึเปล่าคะ
สมอลทอก เวลาฟังเพลง กดที่อยู่ตรงสาย ปกติมันจะหยุดเพลง แต่ตอนนี้กดไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอมีสายโทรเข้าเพลงจะอยู่ แต่กดรับสายไม่ได้ ปุ่มตรงนั้นเสียรึเปล่าคะ
ขอบคุณค่ะ

อาจจะใช่ครับ รู้ว่ามันจะมีประกันอยู่6เดือนมั๊งครับอุปกรณ์ที่มากับโทรศัพท์ทั้งหมด
แต่ซื้อสายใหม่เลยก็ได้ครับ HPM-70 ในเวปขายกันเยอะเลยราคาประมาณ400
แท้ป่าวไม่แน่ใจ ถ้าจะซื้อของแท้แนะนำ hpm-75 ครับ ราคาศูนย์ประมาณ1700ครับ
dunblok
Year's Star

จังหวัด: USA
หัวข้อ : Thx..................
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 16:34  

ขอบคุณมากนะครับ ผมนี่โง่จิงๆเลยแค่เช็ดทำความสะอาดที่เชื่อมต่อที่โทรศัพท์ก็ไม่ได้คิด ตอนนี้ใช้งานได้เหมือนเดิมแล้วครับ-----ขอบคุณทุกคนมากนะครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Thx..................
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 19:15  

ขอบคุณมากนะครับ ผมนี่โง่จิงๆเลยแค่เช็ดทำความสะอาดที่เชื่อมต่อที่โทรศัพท์ก็ไม่ได้คิด ตอนนี้ใช้งานได้เหมือนเดิมแล้วครับ-----ขอบคุณทุกคนมากนะครับ

ไม่หรอกครับไม่มีใครรู้ไปหมดทุกอย่างหรอกครับ
ถามต่อคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 20:49  

สมอลทอกที่เราใช้ ปุ่มที่อยู่ที่สายที่เราไว้กดรับสาย สามารถกดหยุดเพลงได้รึเปล่าคะ ชักงง
ขอบคุณค่ะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 00:46  

ถามต่อคะ ผู้เขียน:
สมอลทอกที่เราใช้ ปุ่มที่อยู่ที่สายที่เราไว้กดรับสาย สามารถกดหยุดเพลงได้รึเปล่าคะ ชักงง
ขอบคุณค่ะ

ไม่ได้ครับลองดูแล้ว แต่ถ้าเป็น HPM-82 อ่ะได้ครับ
love SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องการใช้ EDGE
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 11:25  

คือว่า เพิ่งซื้อ รุ่นนี้ มาใหม่เลยคับ 6500 ถ้วน ที่มาบุญครอง แต่ยังแถมเมม 64m อยู่นะคับ

อยากทราบว่า...

1. ผมใช้เครือข่ายของทรูมูฟ จะใช้ EDGE แบบไหน ที่เป็น package ราคาถูก แล้วก็คุ้มอ่ะคับ
2. ถ้าลองๆ ใช้ดูแบบไม่สมัครแพกเกจ คือให้หักจากค่าโทรเอา มันจะเสียอัตราเท่าไหร่คับ
3. คนที่ใช้ทรูมูฟ เหมือนกัน เวลาใช้ EDGE มีปัญหาเยอะรึป่าวคับ อย่างเช่น หลุดบ่อย ช้า ไรประมาณนี้
4. EDGE ของทรู เล่น msn ได้รึป่าว แล้วก็เล่น web cam ผ่าน msn ได้รึป่าวคับ ช่วยบอกที อิๆๆๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
k550i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะจ๊าก
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 14:51  

เพิ่งซื้อมา มากดดูใน info service ตรง Total call time มันมี 00.57.xx นาทีอ่ะคับ

ตอนซื้อก็ไม่ได้ลองกด ลืมนึกอ่ะ

จริงๆ มันต้องเป็น 00.00.00 ป่ะคับ

แล้วผมจะทำไงดี มันน่าจะซีเรียสไหมคับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องการใช้ EDGE
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 08:31  

love SE ผู้เขียน:
คือว่า เพิ่งซื้อ รุ่นนี้ มาใหม่เลยคับ 6500 ถ้วน ที่มาบุญครอง แต่ยังแถมเมม 64m อยู่นะคับ

อยากทราบว่า...

1. ผมใช้เครือข่ายของทรูมูฟ จะใช้ EDGE แบบไหน ที่เป็น package ราคาถูก แล้วก็คุ้มอ่ะคับ
2. ถ้าลองๆ ใช้ดูแบบไม่สมัครแพกเกจ คือให้หักจากค่าโทรเอา มันจะเสียอัตราเท่าไหร่คับ
3. คนที่ใช้ทรูมูฟ เหมือนกัน เวลาใช้ EDGE มีปัญหาเยอะรึป่าวคับ อย่างเช่น หลุดบ่อย ช้า ไรประมาณนี้
4. EDGE ของทรู เล่น msn ได้รึป่าว แล้วก็เล่น web cam ผ่าน msn ได้รึป่าวคับ ช่วยบอกที อิๆๆๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

อันนี้ไม่ทราบอ่ะลองถามดูที่ http://www.se-society.com/forum/index.phpนะครับ
k550i ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมา มากดดูใน info service ตรง Total call time มันมี 00.57.xx นาทีอ่ะคับ

ตอนซื้อก็ไม่ได้ลองกด ลืมนึกอ่ะ

จริงๆ มันต้องเป็น 00.00.00 ป่ะคับ

แล้วผมจะทำไงดี มันน่าจะซีเรียสไหมคับ

จริงๆแล้วต้องเป็น 00.00.00 นะครับ แล้วไปซื้อมาจากที่ไหนอ่ะครับ
คิดว่าอาจเป็นเครื่องที่มีปัญหาแล้วเค้าเอามาเปลี่ยนก็ได้ครับ
~~sonokoza~~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 12:33  

คือว่า
ถ้าอยากจะบล็อคเบอร์โทเข้า
ทำยังไงหรอค๊ะ ??

รบกวนด้วยนะค๊ะ เครียดมากๆ
ij_lek
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 14:17  

ใครพอจะทราบราคา M2 1 G บ้างคะ ตอนนี้เท่าไหร่แล้ว
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 20:02  

อยากหาร้าน ขายสายต่อหูฟังอย่างเดียว ในเดอะมอลงามวงวาน รบกวนพี่taurus13 แนะนำทีครับ

แล้วก็ ตอนนี้เครื่องเป็นไรมะรู้ มันเข้าเลือกโปรแกรมในหน้าแอพพลิเคชั่นไม่ได้อ่ะ จะเลือกเล่นเกมก็ไม่ได้ มันบอกดำเนินการไม่สำเร็จ *-* เป็นไรอ่ะบอกที
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 22:14  

~~sonokoza~~ ผู้เขียน:
คือว่า
ถ้าอยากจะบล็อคเบอร์โทเข้า
ทำยังไงหรอค๊ะ ??

รบกวนด้วยนะค๊ะ เครียดมากๆ

สำหรับมือถือ Sony Ericsson จะกลับกัน เราไม่สามารถตั้ง Blacklist หรือบัญชีดำสำหรับผู้ที่เราไม่ต้องการโทรฯเข้ามา แต่สามารถตั้ง List สำหรับคนที่เราต้องการรับสายได้เท่านั้นได้ โดยไปที่ Settings(การตั้งค่า) -> กดขวาสองครั้งเพื่อไปที่หมวด Call(โทร) -> Manage Calls(จัดการโทร) -> Accept Calls(ยอมรับสาย) -> Only from List(เฉพาะจากรายการ) จากนั้นเราก็ทำการเลือกเบอร์ที่เราต้องการรับสายเท่านั้นครับผม

ij_lek ผู้เขียน:
ใครพอจะทราบราคา M2 1 G บ้างคะ ตอนนี้เท่าไหร่แล้ว

ราคา Memory Card
SONY 2GB MemoryStick Pro Duo+ Adapter
1,990 บาท
SONY 1GB MemoryStick Pro Duo + Adapter
1,290 บาท

SONY 1GB MemoryStick M2 + Adapter

1,490 บาท
Sandisk 512MB MemoryStick M2 + Adapter
890 บาท
ราคานี้มาจากเวป seclub นะครับ ราคาจริงคิดว่าน่าจะถูกกว่านี้หน่อย

scholarly-se ผู้เขียน:
อยากหาร้าน ขายสายต่อหูฟังอย่างเดียว ในเดอะมอลงามวงวาน รบกวนพี่taurus13 แนะนำทีครับ

แล้วก็ ตอนนี้เครื่องเป็นไรมะรู้ มันเข้าเลือกโปรแกรมในหน้าแอพพลิเคชั่นไม่ได้อ่ะ จะเลือกเล่นเกมก็ไม่ได้ มันบอกดำเนินการไม่สำเร็จ *-* เป็นไรอ่ะบอกที

อันนี้ไม่รู้อ่ะครับว่ามีร้านไหนขายแบบแยกให้ส่วนเรื่องแอพพลิเคชั่นอันนี้เอาเข้าศูนย์
อัพFWใหม่ก็หายแล้วครับแต่ต้อง back up ข้อมูลไว้ก่อนนะครับไม่งั้นหายหมดครับ
ทั้งเบอร์โทรด้วยนะครับ
่john5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 22:16  

ง่ะ ผมพึ่งไปดูราคา M2 1 GB ที่ศูนย์ SONY เดอะมอล์ท่าพระ ตั้งเกือบ 19xx บาทแน่ะ ครับ
สรุปเลยเดินเข้าไปซื้อที่ เจมาร์ท 1 GB 1310 บาท Sandisk
MAKU3EX_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ว้าว!!ว้าย!!
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 20:52  

อยาก ทราบว่า w610i เค้า บอก ว่า กล้อง ไม่ค่อยดีจิงหรอ เอ่อ เข้า ผิดห้องจะโดนว่าไหม เนี้ย ^ ^

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

ถาม หน่อย k550i กับ w610i ตัวไหน ตัดเสียงรบกวน มั่ง
นอก จาก 2 ตัว นี้ แล้ว ตระกลู W มีตัวไหน ตัดเสียงรอบข้าง บ่าง
และ ลำโพงสทนา ดังๆ หน่อยๆ เพราะ ใช้ w810i อยุ่ เบา มากๆ
เค้า บอกว่า k550 กับ w610 เสียง สนทนา ดัง กว่า w810 จิง ป่าว
พอดี ไม่ค่อยรุ้ เรือง มือ ถือ แต่ใน บ้านใช้ แต่ Sony Very Happy Very Happy ก็คน มัน เลิฟ อะเนาะ

ขอบคุณ ที่ตอบคำถาม ส่งมาที่เมล ก็ได้ จะ ส่ง รีวิว มาก็ ดี MAKU3EX_22@hotmail.com ขอบคุณ อีกครัง
UmMpAnDa
Year's Star

หัวข้อ : ทามไมเครื่องของเรามานรับสัญญาณไม่ดีเรยยย
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 11:52  

รู้สึกว่าสัญญาณหายบ่อยมาก ง่ะมานเกิดจาอะไร

แล้วรุ่นนี้สามารถเปลี่ยนกรอบได้ป่าว แล้วมานเท่าไหร่อะคะ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทามมายฟังเพลงไฟล์ AAC ไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 00:27  

ผมมีไฟล์เพลงที่เป็น AAC ลงในเครื่องแล้วแต่ฟังไม่ได้อ่ะคับ เพราะอะไรเหรอคคับ เห็นในโบชัวร์ แล้วก็คู่มือที่มากะเครื่องบอกว่ารองรับ แต่พอโอนมาแล้วไฟล์มันไม่อยู่ในที่เดียวกับ MP3 อ่ะคับ แล้วอยากได้เกมมันส์ๆ มาลง โหลดจากไหนดีคับ ขอบคุณคับ
rsui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sony Ericsson K550i
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 20:40  

อยากทราบว่า มันบันทึกเสียงได้นานแค่ไหนคะ
เห็นเค้าบอกว่า มันได้แค่แป้บเดียวเองเท่านั้น
ถ้าเราเพิ่ม mem จะทำให้อัดเสียงมากขึ้นได้หรือเปล่าคะ
rsui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคา
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 20:51  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคามือหนึ่งเท่าไหร่คะ

แล้วกล่องใสพลาสติกของรุ่นนี้เท่าไหร่

ใครทราบ ช่วยตอบให้ด้วยเจ้าค่ะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ว้าว!!ว้าย!!
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 15:48  

MAKU3EX_ ผู้เขียน:
อยาก ทราบว่า w610i เค้า บอก ว่า กล้อง ไม่ค่อยดีจิงหรอ เอ่อ เข้า ผิดห้องจะโดนว่าไหม เนี้ย ^ ^

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

ถาม หน่อย k550i กับ w610i ตัวไหน ตัดเสียงรบกวน มั่ง
นอก จาก 2 ตัว นี้ แล้ว ตระกลู W มีตัวไหน ตัดเสียงรอบข้าง บ่าง
และ ลำโพงสทนา ดังๆ หน่อยๆ เพราะ ใช้ w810i อยุ่ เบา มากๆ
เค้า บอกว่า k550 กับ w610 เสียง สนทนา ดัง กว่า w810 จิง ป่าว
พอดี ไม่ค่อยรุ้ เรือง มือ ถือ แต่ใน บ้านใช้ แต่ Sony Very Happy Very Happy ก็คน มัน เลิฟ อะเนาะ

ขอบคุณ ที่ตอบคำถาม ส่งมาที่เมล ก็ได้ จะ ส่ง รีวิว มาก็ ดี MAKU3EX_22@hotmail.com ขอบคุณ อีกครัง

ทั้ง 2 ตัวตัดเสียงรบกวนแล้วครับ แต่ก็ยังมีคนลองเทียบกับของโมโตแล้ว โมโตตัดได้ดีกว่า
ส่วนดังกว่า w810 ป่าวไม่รู้เหมื่อนกันอ่ะ แต่ของผมใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาว่ามันเบาไปนะ
เรื่องกล้องอันนี้มันมีปัญหาเรื่องแพ้ความมืดน่ะครับ ถ้าถ่ายในที่สว่างๆล่ะก็ไม่มีปัญหาเลยครับ
http://www.se-society.com/home/review_detail.php?newsid=37
http://www.siamphone.com/review/2007/sonyericsson/k550i/page.htm
http://www.whatphone.net/mobile/phone/review.php?mid=597

rsui ผู้เขียน:
อยากทราบว่า มันบันทึกเสียงได้นานแค่ไหนคะ
เห็นเค้าบอกว่า มันได้แค่แป้บเดียวเองเท่านั้น
ถ้าเราเพิ่ม mem จะทำให้อัดเสียงมากขึ้นได้หรือเปล่าคะ

บันทึกได้นานจนกว่าแมมจะเต็มอ่ะครับ ยิ่งแมมเยอะยิ่งอัดได้นานแน่นอนครับ

ต ผู้เขียน:
ผมมีไฟล์เพลงที่เป็น AAC ลงในเครื่องแล้วแต่ฟังไม่ได้อ่ะคับ เพราะอะไรเหรอคคับ เห็นในโบชัวร์ แล้วก็คู่มือที่มากะเครื่องบอกว่ารองรับ แต่พอโอนมาแล้วไฟล์มันไม่อยู่ในที่เดียวกับ MP3 อ่ะคับ แล้วอยากได้เกมมันส์ๆ มาลง โหลดจากไหนดีคับ ขอบคุณคับ

AAC ในที่นี้หมายถึง .m4a คับ ไม่ใช่ .aac ใน itunes เรียกว่า AAC แต่มันเป็น .m4a คับ

rsui ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ราคามือหนึ่งเท่าไหร่คะ

แล้วกล่องใสพลาสติกของรุ่นนี้เท่าไหร่

Blisstel 8,990 บาท ราคาคงที่
Jaymarts 6,990 บาท ราคาลดลง 500 บาท จากราคาเดิม 7,490 บาท
M-Link 7,990 บาท ราคาคงที่
ราคากลาง 6,890 บาท ราคาลดลง 100 บาท จากราคาเดิม 6,990 บาท
จากเวป www.thaimobilecenter.com
ผมว่าใช้ซองพ้าดีกว่านะครับ พวกซิลิโคลนหรือกรอบพลาสติก ไม่แนะนำครับ
เพราะใช้แล้วปัญหาเยอะอ่ะ จะมีพวกคาบสกปรกไปติดข้างในแล้วพอไปรวมกับ
เหงือนอันนี้เป็นคราบแบบเอาไม่ออกเลยล่ะครับ แล้วอีกอย่างพลาสติกใสนี่ก็ส่วนมาก
จะประกอบมาไม่พอดีกับเครื่องครับ จะมีปัญหาไปปีบตัวเครื่องอ่ะ แถมมีปัญหาเรื่อง
การระบายความร้อนอีกครับ เวลาคุยจะทำให้เครื่องร้อนเร็วมาก

UmMpAnDa ผู้เขียน:
รู้สึกว่าสัญญาณหายบ่อยมาก ง่ะมานเกิดจาอะไร

แล้วรุ่นนี้สามารถเปลี่ยนกรอบได้ป่าว แล้วมานเท่าไหร่อะคะ

เรื่องสัญญาณผมก็ใช้ได้ปกตินะครับ ที่บอกว่าหายบ่อยนี่คือโทรออกไม่ได้เลยหรอครับ
ถ้าแค่เสามันขึ้นน้อย อันนี้ไม่ถือว่าผิดปกติหรอกนะครับ เพราะถ้าเทียบกับรุ่นอื่น
แกนในการแบ่งสัญญาณมันก็ไม่เท่ากันอ่ะครับ เรื่องกรอบเปลี่ยนได้ครับถ้าเปลี่ยนทั้งหมด
ราคาก็หนึ่งพันต้นๆอ่ะครับ จะเปลี่ยนเป็นชิ้นๆก็ได้นะครับราคาถามที่ศูนย์ได้เลยครับ
อยู่ในประกันก็ไม่เสียค่าบริการครับ เสียค่าอะไหร่อย่างเดียว
ij_lek
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 17:09  

ij_lek ผู้เขียน:

ราคา Memory Card
SONY 2GB MemoryStick Pro Duo+ Adapter
1,990 บาท
SONY 1GB MemoryStick Pro Duo + Adapter
1,290 บาท

SONY 1GB MemoryStick M2 + Adapter

1,490 บาท
Sandisk 512MB MemoryStick M2 + Adapter
890 บาท
ราคานี้มาจากเวป seclub นะครับ ราคาจริงคิดว่าน่าจะถูกกว่านี้หน่อย

ขอบคุณมากค่ะ
TIBBY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 20:34  

วันนี้ลองเอากล้อง 550 มาถ่ายรูปปรากฎว่า มีจุดดำๆ ขึ้นที่หน้าจอ
ลองปิด-เปิด , ถอดแบต ,ก็ยังเป็นอีก เป็นเฉพาะโหมดถ่ายรูป โหมด
มือถือปรกติหน้าจอก็สดใสดี

ใครพอทราบบางคับว่าเกิดจากอะไรอ่ะ ตอนก่อนหน้านี้สักอาทิตย์กว่าๆ
ถ่ายก็ปรกติดีครับ
1112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เชื่อมต่อกะคอมมะได้อะครับ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 08:38  

ทำความสะอาดหน้าสัมพัสซะหน่อยน่าจะหายครับ

Sachiko ผู้เขียน:
ขอบคุณค่ะ

อาจจะใช่ครับ รู้ว่ามันจะมีประกันอยู่6เดือนมั๊งครับอุปกรณ์ที่มากับโทรศัพท์ทั้งหมด
แต่ซื้อสายใหม่เลยก็ได้ครับ HPM-70 ในเวปขายกันเยอะเลยราคาประมาณ400
แท้ป่าวไม่แน่ใจ ถ้าจะซื้อของแท้แนะนำ hpm-75 ครับ ราคาศูนย์ประมาณ1700ครับ

บางครั้งก็เป็นที่ช่องเสียบ USB เหมือนกันนะคะ เพราะเป็นอยู่เหมือนกันค่ะ
TIdz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 15:18  

พอดีว่าชอบถ่ายรุปอ่าค่ะ
แต่ตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง
w800i กะ k550i

ไงก็ แนะนำหน่อยนะค๊า ^^"
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 16:11  

central ปิ่นเกล้า ชั้นล่างมีบูท Sandisk มาออกอยู่ครับ เมม 1 GB. พร้อม adapter ราคา 1 พันนิด ๆ ไม่เกิน 1100 ครับ อ้อ มี 2 GB. ด้วย ลดเยอะเหมือนกัน
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 16:11  

TIdz ผู้เขียน:

W800 นี่มีแต่มือ2 นี่ครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 16:38  

benzL6 ผู้เขียน:
TIdz ผู้เขียน:

W800 นี่มีแต่มือ2 นี่ครับ

w800 มือสองยังหายากเลยครับ แถมต้องระวังจะเป้นเครื่อง k750 เอามาแปลงด้วยครับ
~~sonokoza~~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 22:59  

หูฟังพัง แต่ยังอยู่ในประกันอยู่ ส่งศูนย์ได้มั้ยคะ ?

แล้ว ราคาหูฟังแบบเดียวกะที่แถมมากะเครื่อง อยู่ที่ปามานเท่าไหร่หรอคะ ?
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 19:41  

~~sonokoza~~ ผู้เขียน:
หูฟังพัง แต่ยังอยู่ในประกันอยู่ ส่งศูนย์ได้มั้ยคะ ?

แล้ว ราคาหูฟังแบบเดียวกะที่แถมมากะเครื่อง อยู่ที่ปามานเท่าไหร่หรอคะ ?

อุปกรณ์ที่มากับตัวเครื่องมีประกัน 6 เดือนครับ เอาเข้าศูนย์ได้เลยแต่ถ้าจะซื้อหูฟังใหม่
แนะนะ HPM-75 ครับเสียงดีกว่าเยอะเลย ราคาแพงกว่า HPM-70 นิดเดียว
แอ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 12:56  

โดนไวรัสง่ะ...ชื่อ flashy.exe หลังจากไปโหลดเกมส์ที่ร้านมา...มันทำให้เวลาเราไปเปิดดูแฟ้มในเมมโมรี่สติ๊ก จะขึ้นว่า ไม่มีไฟล์ แต่พอเราไปเปิดดูในอันรวม มันก็ยังมีแฟ้มเราปกตินะ...งงๆ เหมือนกัน รบกวนขอวิธีกำจัดมันที่ได้มั๊ย ขอแบบละเอียดๆ หน่อยนะจ๊ะ เดี๋ยวทำไม่ค่อยถูก .......ขอบคุณมากๆๆๆๆ
simon2006
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 21:57  

ตอนนี้เราสามารถเปลี่ยนกรอบ k550i เป็นสีม่วงได้หรือเปล่าครับ มีร้านที่ไหนขายบ้างครับ
benzL6
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 10:08  

แอ้ม ผู้เขียน:
โดนไวรัสง่ะ...ชื่อ flashy.exe หลังจากไปโหลดเกมส์ที่ร้านมา...มันทำให้เวลาเราไปเปิดดูแฟ้มในเมมโมรี่สติ๊ก จะขึ้นว่า ไม่มีไฟล์ แต่พอเราไปเปิดดูในอันรวม มันก็ยังมีแฟ้มเราปกตินะ...งงๆ เหมือนกัน รบกวนขอวิธีกำจัดมันที่ได้มั๊ย ขอแบบละเอียดๆ หน่อยนะจ๊ะ เดี๋ยวทำไม่ค่อยถูก .......ขอบคุณมากๆๆๆๆ

ไม่รู้แก้ได้ยัง ลองเอาเข้าคอมที่มีแสกนไวรัส แสกนดูครับ หรือไม่งั้นก็ format เมมไปเลย
UnLiMiTeD...PONGz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 21:24  

ไม่รู้แก้ได้ยัง ลองเอาเข้าคอมที่มีแสกนไวรัส แสกนดูครับ หรือไม่งั้นก็ format เมมไปเลย

Format ไม่อาจจะหายนะคับ เพราะเคยลองกับ แฮนดรี้ไดร์ฟแล้วไม่หาย ลองหาพวก Anti Virus มา Scan มันคับ ผมใช้ Nod32 แล้ว Scan Freshy.exe ออกนะคับ(ในแฮนดี้ไดร์ฟ)
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 20:15  

simon2006 ผู้เขียน:
ตอนนี้เราสามารถเปลี่ยนกรอบ k550i เป็นสีม่วงได้หรือเปล่าครับ มีร้านที่ไหนขายบ้างครับ

คิดว่าน่าจะมีแล้วนะครับลองโทรถามที่ศูนย์ดูได้ครับ แต่ราคานี่เปลี่ยนหมดเลยก็พันต้นๆนะครับ

_UnLiMiTeDz_ ผู้เขียน:

Format ไม่อาจจะหายนะคับ เพราะเคยลองกับ แฮนดรี้ไดร์ฟแล้วไม่หาย ลองหาพวก Anti Virus มา Scan มันคับ ผมใช้ Nod32 แล้ว Scan Freshy.exe ออกนะคับ(ในแฮนดี้ไดร์ฟ)

format ก็หายครับ เป็นวิธีที่ชัวร์ที่สุดแล้วล่ะครับ เพราะ Anti Virus แต่ละตัวมันก็ยังไม่สามารถ
จะจัดการ virus ได้ทุกตัวหรอกครับ ถ้า format แล้วไม่หานี่ไวรัสมันคงอยู่ในเครื่องคุณด้วยแล้วอ่ะ
ทศ - 0847522279
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 00:19  

Jaymarts 6,990 บาท ราคาลดลง 500 บาท จากราคาเดิม 7,490 บาท
ราคากลาง 6,890 บาท ราคาลดลง 100 บาท จากราคาเดิม 6,990 บาท
จากเวป www.thaimobilecenter.com

จริงใจ ต้องการขายด่วน

เพิ่งซื้อให้แฟนใช้เมื่อเดือนตุลาคม แต่จะเปลี่ยนเป็นไอโฟนเลยหาตังมาโป๊ว สภาพดีครับ เพราะตอนนี้ผมบอกให้แฟนเปลี่ยนไปใช้เครื่องเก่าแล้ว คือกะจะขายชัวๆ ไม่โม้ครับ ถ้าถามว่าใช้ไปกี่วัน บอกได้เลยไม่ถึง 20 วันครับ รายละเอียดเครื่องดังนี้

เครื่องสีขาว ประกันศูนย์ สภาพดีทุกอย่าง รวมทั้งกล่อง เมมโมรี่ตามที่แถมมอะครับ ตอนซื้อมาติดฟิล์มกันรอยด้วย และยังคงสภาพดีอยู่ เพราะใส่กรอบพลาสติก แต่ผมแกะเก็บใส่หล่องไปแล้ว

ราคามีเพื่อนเพิ่งแจ้ง ผมเลย quote ให้ดูเลยว่าจะซื้อผมเท่าไร โทรมาต่อรองได้ครับ ผมไม่แน่ใจว่าซื้อมาเท่าไร แต่ 7,xxx ชัวครับ โทรมาคุยได้ครับ อยู่กรุงเทพ สีลม สาทร บางรัก เจริญกรุง พระราม 3, 4 สยาม มาบุญครอง ไปนัดเจอได้ครับ ต้องการขายด่วนครับ เดว ไอโฟนมาแล้วจะไม่มีตังจ่ายเพื่อนที่ฝากซื้อ -_-

TEL 084-752-2279

ขอบคุณครับ
Mr.K (C)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 12:57  

คิดว่าน่าจะมีแล้วนะครับลองโทรถามที่ศูนย์ดูได้ครับ แต่ราคานี่เปลี่ยนหมดเลยก็พันต้นๆนะครับ

format ก็หายครับ เป็นวิธีที่ชัวร์ที่สุดแล้วล่ะครับ เพราะ Anti Virus แต่ละตัวมันก็ยังไม่สามารถ
จะจัดการ virus ได้ทุกตัวหรอกครับ ถ้า format แล้วไม่หานี่ไวรัสมันคงอยู่ในเครื่องคุณด้วยแล้วอ่ะ

พูดง่ายๆ ว่าผมนี่ต่อสู้กับเจ้า Freshy.exe มาบ่อย และก็มีวิธีการฆ่าเจ้าไวรัสนี้ได้หลายวิธี แต่ตอนนี้ยังไม่มีเวลา จะโพสรอก่อน ถ้าใจร้อนลอง Search จาก google ก้อได้มีวิธีฆ่าเยอะแยะ หรือไปที่นี่คับ www.trackerx90.th.gs
Mr.K (C)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รอก่อน
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 07:54  

เสร็จแล้วตามข้างล่างนี้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Mr.K (C) เมื่อวันที่ 30 Nov 2007 08:21; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Mr.K (C)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 08:17  

Mr.K (C) ผู้เขียน:

พูดง่ายๆ ว่าผมนี่ต่อสู้กับเจ้า Freshy.exe มาบ่อย และก็มีวิธีการฆ่าเจ้าไวรัสนี้ได้หลายวิธี แต่ตอนนี้ยังไม่มีเวลา จะโพสรอก่อน ถ้าใจร้อนลอง Search จาก google ก้อได้มีวิธีฆ่าเยอะแยะ หรือไปที่นี่คับ www.trackerx90.th.gs

วิธีกำจัดตามนี้เลยผมได้สร้างลิงค์ไว้ให้แล้ว
http://www.savefile.com/files/1231349 ไฟล์ .doc อ่านทำความเข้าใจก่อน
http://www.savefile.com/files/1231356 ไฟล์ .bat
กุ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 23:24  

จะไปซื้อรุ่นนี้ค่ะ

อยากทราบว่า ในกล่องมีอะไรมาให้เราบ้าง

จะได้ไม่โดน ที่ร้านหลอกนะคะ รบกวนด้วยค่ะ
WC_Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 17:09  

กุ๊ก ผู้เขียน:
จะไปซื้อรุ่นนี้ค่ะ

อยากทราบว่า ในกล่องมีอะไรมาให้เราบ้าง

จะได้ไม่โดน ที่ร้านหลอกนะคะ รบกวนด้วยค่ะ

ในกล่องก็จะมี
สาย USB
สายชาร์ต
หูฟัง+ฟองน้ำ
cd rom
คู่มือ + ใบรับประกัน
mem m2 64เม็ก
แบตเตอรี่
เครื่อง K550i
adammip
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 21:23  

รุ่นนี้กะ w610มันต่างกันยังไงอะ ถ้ารุ่นนี้มันอัพได้ เปนw2.0 เสียงเพลงอันไหนมันดังกว่ากันอะ แบบเปิดลำโพงนะ อยากรู้จิงๆ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 14:10  

kronzana ผู้เขียน:
รุ่นนี้กะ w610มันต่างกันยังไงอะ ถ้ารุ่นนี้มันอัพได้ เปนw2.0 เสียงเพลงอันไหนมันดังกว่ากันอะ แบบเปิดลำโพงนะ อยากรู้จิงๆ

ดังพอๆกันแหละครับลำโพงมันใช้ตัวเดียวกันเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 16:21  

อยากทราบว่า K550i กับ LG Shine ตัวไหนถ่ายรูปได้ดีกว่ากันครับ
oho55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหา
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 01:17  

เห็นว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ใช้กันมาได้ระยะนึงแล้ว

ก็อยากรู้ค่ะว่ามีปญหาอะไรบ้างเกี่ยวกับเจ้าตัวนี้ค่ะ

กำลังตัดสินใจค่ะ แต่ได้ข่าวมาว่าเครื่องลอกตรงสีเงินๆ

เป็นปัญหาที่กัวมากมาแต่แรกแล้วด้วยค่ะ

ตอบหน่อยนะคะ ...^-^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหา
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 12:47  

oho55 ผู้เขียน:
เห็นว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ใช้กันมาได้ระยะนึงแล้ว

ก็อยากรู้ค่ะว่ามีปญหาอะไรบ้างเกี่ยวกับเจ้าตัวนี้ค่ะ

กำลังตัดสินใจค่ะ แต่ได้ข่าวมาว่าเครื่องลอกตรงสีเงินๆ

เป็นปัญหาที่กัวมากมาแต่แรกแล้วด้วยค่ะ

ตอบหน่อยนะคะ ...^-^

คิดมากไปมั้งของใช้มันก็ต้องเสื่อมตามสภาพ ใช้มาเกือบปีก็ ok นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 10:19  

ถ้าเผลอถอดสาย USB ออกตอนเชื่อมต่อกับคอมฯ จะทำไงดี เพราะเหมือนโทรศัพท์มันจะออกอาการเอ๋อๆ.. เปิดเครื่องมาใหม่สักพักก็ดับเองเฉยเลยอ่ะ ลองเปิดดู 3-4 ครั้งแล้ว Crying or Very sad
K550i ล็อตแรก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นเน็ตรูปไม่ขึ้น
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 15:19  

แต่ก่อนรูปหรือโลโก้ต่างๆขึ้นหมด
พอ web mobilelife เปลี่ยนหน้าตา คราวนี้รูปไม่ขึ้นเลยมีแต่ตัวหนังสือ
set ให้แสดงรูปก็แล้ว update ซอฟแวร์ก็แล้ว รูปก็ไม่ขึ้นเหมือนเดิม
ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงอีกครับ Rolling Eyes
sofa12345
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 20:05  

1. ที่บอกกันว่าเครื่องร้อนเวลาคุยนานๆ ประมานกี่นาทีคับ?
2. แล้วท่าโทรนานๆ เครื่องร้อน เวลาฟังเพลงจะร้อนด้วยป่าวคับ
ทศ - 0847522279
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 21:49  

ทศ - 0847522279 ผู้เขียน:

เพิ่งซื้อให้แฟนใช้เมื่อเดือนตุลาคม แต่จะเปลี่ยนเป็นไอโฟนเลยหาตังมาโป๊ว สภาพดีครับ เพราะตอนนี้ผมบอกให้แฟนเปลี่ยนไปใช้เครื่องเก่าแล้ว คือกะจะขายชัวๆ ไม่โม้ครับ ถ้าถามว่าใช้ไปกี่วัน บอกได้เลยไม่ถึง 20 วันครับ รายละเอียดเครื่องดังนี้

เครื่องสีขาว ประกันศูนย์ สภาพดีทุกอย่าง รวมทั้งกล่อง เมมโมรี่ตามที่แถมมอะครับ ตอนซื้อมาติดฟิล์มกันรอยด้วย และยังคงสภาพดีอยู่ เพราะใส่กรอบพลาสติก แต่ผมแกะเก็บใส่หล่องไปแล้ว

ราคามีเพื่อนเพิ่งแจ้ง ผมเลย quote ให้ดูเลยว่าจะซื้อผมเท่าไร โทรมาต่อรองได้ครับ ผมไม่แน่ใจว่าซื้อมาเท่าไร แต่ 7,xxx ชัวครับ โทรมาคุยได้ครับ อยู่กรุงเทพ สีลม สาทร บางรัก เจริญกรุง พระราม 3, 4 สยาม มาบุญครอง ไปนัดเจอได้ครับ ต้องการขายด่วนครับ เดว ไอโฟนมาแล้วจะไม่มีตังจ่ายเพื่อนที่ฝากซื้อ -_-

ขอบคุณครับ

เครื่องผมยังอยู่นะครับ ใครสนใจโทรมาคุย หรือนัดดูของได้ครับ อุปกรณ์ครบทุกอย่าง + เมม 64 MB ที่มากับโทรสับ ถ่ายรูปชัดมากเหทือนกล้องดิจิตอลครับ แฟนผมยืนยันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 16:09  

โทสับโซนี่ มีโปรแกรม ให้ริงโทน ขึ้นสลับกันจากในโฟเดอร์มั้ยคะ
ปามาน ใช้ริงโทนหลายๆเพลง วนไปเรื่อยๆอ่ะค่ะ
spin99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือใหม่คับ พึ่งซื้อมะวานเอง
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 20:22  

คือไม่ทราบว่ามีคัยเปนแบบผมป่าวอะ
คือผมเข้าเมนูใช่ปะคับ แล้วเลือก setting อะอยู่ดีๆมันก้อดับแล้วก้อมาใหม่
แต่ปกติคือ แวบ เดียวแล้วก้อเหมือนปกติ เปนมาปะมานไม่เกิน 5 ครั้งอะคับ
มีปันหาปะคับ เอ่อๆ แล้วตอนที่เปน ผมเปิด bluetooth อยู่อะ เกี่ยวปะคับ

คือผมซื้อที่ jaymart fortune อะคับ แถวๆ lotus อะ (พิมถูกบ้างมั้ยเนี่ย...)
ซื้อมา 6990 อุปกรณ์ครบคับ มีใบประกันเล็กๆ อะคับ ซื้อวัน อาทิตย์ 23/12/07
วันเลือกตั้ง Very Happy

อาการที่ว่าเปนปันหาอะไรปะคับจำเปนต้องให้ที่ร้านดูมั้ยอะ แต่มันเปนไม่เกิน 5 ครั้งอะคับ
ใครเปนช่วยบอกด้วยคับ ส่วนใครรู้ก้อช่วยบอกด้วยนะคับ พึ่งซื้อมะวานยังงงๆอยู่ อะ

แล้วซีลิโคลน ตอนนี้มีขายปะคับ
ฟิมล์กันรอยด้วยอะคับ ตอนผมซื้อเสดก้อติดฟิมล์ร้านข้างๆ jaymart อะคับ
ตอนติดผมด้วยแล้วอะ ถุงมันไม่มีเขียน ร่น k550i เลยอะ ใช้ด้วยกันได้ปะคับ ขนาดเล็กกว่าปะมาน1 มิล นิดเดียว มันติดไม่ถึง เอ่อ.. อะไรนะ เหล็กข้างหรืออลูมีเนียมอะคับที่หลายคนบอกว่าใช้ไปนานๆ มันจะลอกออก
ไม่ทราบว่ามีขายฟิมเฉพาะรุ่นปะคับติดแบบพอดีเลยอะ ทั้งฟิมล์และก้อซีลิโคลนใครรู้ที่ซื้อบอกผมด้วยนะคับ

อาจจะยาวไปนิดแต่แหะๆ กำลังเห่ออะคับมีปันหานิดหน่อยเลยต้องถามผู้รุไว้คับ
ขอบคุนล่วงน่าคับๆๆ
ton89
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 01:48  

ขอบคุณครับ

เครื่องผมยังอยู่นะครับ ใครสนใจโทรมาคุย หรือนัดดูของได้ครับ อุปกรณ์ครบทุกอย่าง + เมม 64 MB ที่มากับโทรสับ ถ่ายรูปชัดมากเหทือนกล้องดิจิตอลครับ แฟนผมยืนยันครับ

3500+ตามสภาพเครื่อง สนใจติดต่อ 0875616719 ต้น
ตูนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 21:00  

ขอบคุณครับ

ผมตูนที่โทรไปหาคุณนะครับ เครื่องนี่เปลี่ยนกรอบได้มั้ยครับ พอดีน้องอยากได้สีดำ-_-" แล้วเรื่องราคาคงให้ได้เต็มที่ 5000- นะครับ หลังจากที่โทรคุยกับน้องแล้ว ขอโทดที่ต่อมากไปนะครับ ยังไงถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ Embarassed หาซื้อสีดำต่อปาย
1564879485
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 19:04  

ดีคับคือปุ่ม # ของผมอะ(มุมขวาล่างข้าง 0 อะคับ) มันไม่เหมือนปุ่มอื่นอะ เหมือนไม่ค่อยแน่น
กดแค่นิดเดียวเหมือน ระบบสัมผัสเลย เหมือนถูกใช้งานมามากอะคับทั้งที่ไม่ค่อยได้กดเลย
อาการนี้เปนกันทุกคนปะคับ แล้วผมต้องให้ศุนย์ดูป่าวอะ ซื้อมะวาน อาทิตย์ที่23อะคับ
1564879485
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 20:07  

คือเรื่องปุ่ม # อะคับคัยรู้ช่วยรีบบอกได้ป่าวอะคับ จะได้รีบเปลี่ย่นอะ เค้าบอกว่าเปลี่ยนได้ภายใน 7 วันอะคับ ซื้อ อาทิตย์ 23 ก้อได้แค่อาทิตย์นี้อะคับ ช่วยรีบบอกด้วยนะคับไม่อยาก ให้ k550i ของป๋มต้องจากไปไว กำลังเห่อไม่กี่วัน เจอปุ่มมันแปลกๆไปกดไม่แน่น เลยเริ่มเครียดอะคับ
ผู้ใช้ K550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 12:56  

อ้างถึง:
คือเรื่องปุ่ม # อะคับคัยรู้ช่วยรีบบอกได้ป่าวอะคับ จะได้รีบเปลี่ย่นอะ เค้าบอกว่าเปลี่ยนได้ภายใน 7 วันอะคับ ซื้อ อาทิตย์ 23 ก้อได้แค่อาทิตย์นี้อะคับ ช่วยรีบบอกด้วยนะคับไม่อยาก ให้ k550i ของป๋มต้องจากไปไว กำลังเห่อไม่กี่วัน เจอปุ่มมันแปลกๆไปกดไม่แน่น เลยเริ่มเครียดอะคับ
---------------------------------------------------------------------------------------------------
ปุ่มทุกปุ่มมันต้องแน่นและกดเหมือนๆักันนะครับ หากพบอะไรผิดปกติให้รีบไปติดต่อร้านที่ซื้อเลยครับ
(ผมก็ใ่ช้รุ่นนี้อยู่)
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 13:39  

1564879485 ผู้เขียน:

ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ร้านเลยครับ หรือถ้าไม่รับก็ไม่เป็นไรครับ
ส่งเข้าศูนย์ล๊อกซ์เลยได้ครับ
1564879485
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 20:46  

เอ่อคับขอบคุนคับ
วันนี้ผมไปศูนย์ที่ esplanade มาอะคับ(พิมถูกป่าวนะ) ให้เค้าดูปุ่ม# อะคับเค้าบอกว่าปกติ
จิงๆแล้วผมลองtestเครื่องแล้วนะ ที่กด >*<<*<* แล้วก้อservice test แล้ว keyboard ลอง test ปุ่ม # ก้อปกตินะคับทีศุนย์ก้อ test ให้แบบนี้อะคับ ก้อปกติเค้าบอกมา แต่เหมือนไม่ค่อยแน่นในความรู้สึกผมอะแต่สำหรับคนอื่นอาจจะปกติก้อได้ ไม่รู้ว่าผมระแวงมากไปรึป่าวนะคับ คือพึ่งซื้อ 23 - 12 - 07 คนได้ของใหม่ก้องี้แหละคับอาจจะระแวงเกินไปก้อได้
ผมย้ำแล้วย้ำอีกเค้าก้อบอกปกติ ก้อ ok ไปเรือง แต่อีกเรื่องสิคับ ฝาหลังอะคับมีคัยมีเสียง
กร๊อบแกร๊บ อะคับเหมือนไม่ค่อยแน่นอะคับก้อเลยงงๆ เค้าบอกว่าเปนทุกเครื่องก้อหายห่วงอะคับ
เอ่อ..... แล้วไม่ทราบว่าสมมุติใช้ไปแล้วปุ่มมีปันหานี่ไปที่ศูนย์เค้าจะเปลี่ยนให้ปะคับ หรือต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรรึป่าวอะ หรือไม่เปลี่ยนให้เลย แล้วปะกันอะคับของรุ่นนี้ปะกันทั้งหมดกี่ปีอะเริ่มตั้งแต่วันที่ซื้อใช่ปะคับกี่ปีหรือเดือนบอกด้วยนะคับเผือวันหลังมีปันหาจะได้ไปให้เขาดู

แล้วตอนนี้ FW คืออะไรอะเปน version ของเครื่องปะคับ ((ในความเข้าใจผมนะ))
แล้วที่ผมซื้อมามันเป็นตัวล่าสุดรึยังคับ แล้วจะจำเป็นมากน้อยแค่ไหนที่จะต้อง up fw คับ
หรือใช้ที่มันให้มาเลย ของผมมัน.... เชคก่อนคับ R6BC002 ใช่ป่าวคับ คือตัวที่ให้มากับเครื่องเลยคับ ยังไม่เคย up รบกวนบอกด้วยนะคับว่าควรใช้ตัวนี้หรือตัวใหม่ตัวไหนก้อแนะนำด้วยนะคับ

มีปะมานแค่นี้อะคับ ท่ามีปันหาผมจะมาถามอีกนะ อยากพ่งรำคานนะคับ ยาวไปนิด
ถามหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 10:05  

วันนี้จะไปถอยมือสองมาใช้อะครับ เรยอยากถามผู้ที่ใช้กันอยู่ว่าเราควรเช็คตัวเครื่องอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
ทำไงดีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 12:10  

สงสัยเครื่องโดนไวรัสอ่าค่ะ ก้เลยลองscan แล้วfileที่เก็บรูปภาพจากกล้องก้หายไปอ่ะ
ก็เลยเอารูปลงคอมไม่ได้ แต่พอดูในfile รวม ในมือถือก็ยังมีนะค่ะ
ทำไงดีค่า ผู้รุ้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่า
RrMzไม่ได้ลอกอิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชวยด้วยยย
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 21:29  

ถามผุ้รุ้ และพี่ลุกเก้อร์ หน่อยค้าบบบ

คือ ผมไม่รุไปกดโดนอะไรเข้า

ประกดว่า มาดูอีกที เวลาในเครื่องมันตั้งไหม่เองอ่ะ
แล้วตารางปฏิทินพวกตารางนัดอะไรพวกนี้ เลื่อนหมดเลยอ่ะ

จะให้ผมมานั่งsetใหม่หมด ก็...ตายพอดี

ทำไงดีคับ
set เวลาไปที่ GMT+7 ก้อแล้วววว

ก้อยังเหมือนเดิม

ใครก็ได้ช่วยผมทีคร้าบบบบบบบบบบบ

เศร้าาา ฮือๆๆๆ

T^T
Sachiko_KU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอ้โรคจิต
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 12:22  

มีคนโทรผิดคะ หลังจากนั้นเขาก็คอยโทรแกล้งตลอด หยอดมาทีเดียววันละ 30 ครั้งมั่ง โทรมาไม่คุยมั่ง ไม่อยากเปลี่ยนเบอใหม่คะ ไมวิธีการตั้งแต่โอนสายเฉพาะเบอร์ไหมคะ จะให้โอนไป 191

ขอบคุณค่ะ
coro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 15:14  

ทำไงดีครับ คือ เคริ่องผมอยู่ๆ ก็ไม่เห็น memory card อ่ะครับ ก่อนหน้านี้ก็เห็นปกติดี แต่ตอนนี้อยู่ดีๆ ก็ไม่เห็น จะเปิดดู เมม ก็บอกว่า ไม่ได้ใส่ ถอดออกมาแล้วใส่ใหม่ ก็ไม่เห็นเหมือนเดิม ไปต่อในคอมก็ไม่เห็น ใครรู้วิธีช่วยบอกทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Crying or Very sad Crying or Very sad
ขายแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 11:58  

ton89 ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

3500+ตามสภาพเครื่อง สนใจติดต่อ 0875616719 ต้น

ของขายไปแล้วครับ เสียใจด้วยครับ 3500 + ถูกไปมั้งครับ เหอะๆ
คนใช้ k550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 16:10  

ถึงผู้ใช้รุ่น K550 หากสะดวกขอเชิญเข้าร่วมที่เวปนี้ครับ

www.se-society.com คลับคนSE
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: