Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3200
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 264 / เข้าชม: 128917
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 11:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้เหลือแค่ 7,000 กว่าเองนะ อยากได้ก็รีบซื้อซะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 12:14  

กำลังอยากเปลี่ยนมือถืออ่ะ แต่ลังเลระหว่าง SE Z200 กับโนเกีย 3200 อันไหนจะดีกว่ากัน คือชอบฟังก์ชั่นโนเกีย แต่ชอบรูปทรง SE น่ะ ช่วยตัดสินใจให้หน่อยสิเพื่อนๆ
ยอร์ช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 20:35  

มันมี Ir ป่ะคับ ถ้ามีจะซื้อเลยละ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????..??????????????.?????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 10:42  

คือว่าตอนนี้ยังมีขายอยู่ตามมาบุญครองชั้น4รึเป่า เครื่องศุนย์นะค่ะ ราคาเหลือเท่าไหร่อ่ะค่ะ แล้วรูปนี่ชัดประมาณV200รึป่าว ถ้าซื้อตอนนี้จะมีcut-outแถมมามั้ยค่ะ ช่วยตอบด้วย กำลังจาซื้อเพราะเห็นเค้าบอกว่าเหลือ7พันกว่า จริงรึป่าวค่ะ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2004 19:27  

3200 มี irda คับ อยู่บริเวณด้านซ้ายมือ (ใกล้กับปุ่มกดเปิดเครื่อง) ตอนนี้ยังมีมือ 1 อยุคับที่ mbk ราคานั้นใกล้เคียงกับเครื่อง 0 อยู่พอสมควร คือ 7300 บาทคับ ตอนนี้ถ้าซื้อก็ยกกล่องหล่ะ
+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 11:53  

--เค้าบอกว่า..อัดเสียงแล้วทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้จริงรึป่าวค่ะ ทำอย่างไรค่ะ ช่วยสอนหน่อย แล้วหน้าจอ4096สี ทำให้รูปพอดูได้มั้ยค่ะ หรือแบบถูๆไถๆแล้วชัดเท่าv200 เลยหรอ?
zxvxcvxcvsdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 14:50  

Nokia ในตอนนี้ ค่อนข้างเน้นเรื่องฟังชั่น แต่จะด้อยประสิธิภาพของ หน้าจอ กล้อง เสียงลำโพง ความสามารถของ polyphonic ซึ่ง ความสามารถที่กล่าวมานั้นตกไปอยู่ค่าย samsung ทั้งสิ้น และอีกเรื่องคือ การใช้วัสดุทำหน้ากากของโนเกียนั้นมักใช้ พลาสติก ซึ่งบางคนคิดว่ามันดีเพราะเปลี่ยนหน้ากากบ่อยๆได้ง่าย แต่อันที่จริงแล้ว ราคาวัตถุดิบ พลาสติก เทียบกับ อลูมิเนียม ของกรอบซัมซุงทุกรุ่นแล้วมันต่างกันเยอะจริงๆครับ ประมาณ 1ใน4ได้

อีกอย่างที่ผมรำคาญจนเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นคือ ไอไฟที่เวลาเปิดแล้วแสงจะค่อยๆเรืองออกมาน่ะ แมร่งแฮ้งแล้วแฮ้งอีก บางทีกดปลดล้อคและแสงไม่ออก กรูน่ะมองไม่เห็นจนรำคาญจริงๆเลยหว่ะ
เรื่องกล้องก็เหมือนกัน ถ้าไม่เชื่อลองใช้กล้องของซัมซุง x600 มรึงเอาไปเทียบกับตัวtopของโนเกียได้เลย แล้วจะรู้ว่าคุณภาพแมร่งต่างกันราวฟ้ากับดิน
ถึงมันจะดูสวย ฟังชั่นเยอะ แต่งี่เง่าอย่างี้ก็ไม่ไหวหว่ะ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --???????????????????????? ????????????????--???????logo ???1-2-call ??????--
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 10:09  

ถามคนที่มี...เราเพิ่งไปซื้อมาเอง ของขาดตลาด เดินหาป็น10ร้าน แถมโก่งราคาด้วย ตอนนี้อยู่ที่7300บาทค่ะ จะถามว่า อุปกรณ์เสริม..เค้าให้แค่small talk+ที่ชาร์จ+หน้ากาก ใช่มั้ย ไอ้อุปกรณ์ที่มีรูปข้างกล่อง ไม่ได้ครบใช่มั้ย ต้องหาซื้อเองหรือเราได้มาไม่ครบอ่ะ ตอบด้วยค่ะ แล้วเอาlogo ของ1-2-call ออกให้หน่อยค่ะ
เพิ่งซื้อมาค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : check ip address??
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 11:01  

อยากให้ผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ พอดีเพิ่งซื้อมา เราจะโหลดเพลงหรืออย่างอื่นเข้าเครื่อง เราโทรไปโหลดดpolyเรียบร้อยแล้ว แล้วมันก้อส่งกลับมา แต่ขึ้นว่าต้อง check ip address ก่อน เราไม่รู้อ่ะ ว่าต้องใส่ไร ตั้งไรมั้ง ช่วยเรา set เครื่องหน่อยนะ เพราะเราคิดว่าคงมีคนถามเหมือนกันเนื่องจากช่วงนี้3200ขายดีมาก..จนของขาดตลาด อ้อ ไอ้ที่เราโหลดมามันอยู่ใน service inbox อ่ะแต่ทำไรไม่ได้เลย จะฟังก้อไม่ได้...
แบง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 27 May 2004 13:16  

ราคาประมาณ7500-7600อ่ะตอนนี้
อยากได้จัง
ฉัตรชัย
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2004 14:26  

ฟังก์ชั่นน่าสนใจนะ ติดนิดเดียวเรือ่งหน่วยความจำ ถ้าหากไม่ได้ใช้งาน edge หล่ะก็ ลองดูเป็น 6610i ครับ
chaiwat_4
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 00:56  

ปุ่มกดสว่างมากๆเลยอะ สว่างจ้า...จนทำให้หน้าจอ 4000 กว่าสีดูซีดไปเลยอะ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 07:07  

มีปัญหาครับคือว่าเวลา load Application ที่เขียนเองมาใส่ในเครื่องแล้วมันไม่รู้จักครับ ทำยังไงดีครับ
Chukiat
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 09:23  

อยากให้ผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ พอดีเพิ่งซื้อมา เราจะโหลดเพลงหรืออย่างอื่นเข้าเครื่อง เราโทรไปโหลดดpolyเรียบร้อยแล้ว แล้วมันก้อส่งกลับมา แต่ขึ้นว่าต้อง check ip address ก่อน เราไม่รู้อ่ะ ว่าต้องใส่ไร ตั้งไรมั้ง ช่วยเรา set เครื่องหน่อยนะ เพราะเราคิดว่าคงมีคนถามเหมือนกันเนื่องจากช่วงนี้3200ขายดีมาก..จนของขาดตลาด อ้อ ไอ้ที่เราโหลดมามันอยู่ใน service inbox อ่ะแต่ทำไรไม่ได้เลย จะฟังก้อไม่ได้...

ให้เข้าไปเซตตามนี้นะครับ เข้าเมนู บริการ -->เลือก ตั้งค่า -->เลือก ตั้งค่าการเชื่อมต่อ
-->ตั้งค่าเบราเซอร์ -->เลือกชุดการตั้งค่าให้ตรงกับ ระบบที่เราใช้อยู่ เช่น
Ais เลือก AIS-GPRS-WAP , DTAC เลือก DTAC-GPRS-WAP , Orange เลือก WAP GPRS พอเลือกได้แล้วกด ใช้งานได้เลยครับ แล้วกับไปที่หน้าจอปกติ กด เลข 0 ค้างแล้วลองเข้าดูนะครับ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 13:19  

เอาlogoออกไงอ่ะ ให้หน้าจอว่างเปล่า ของ1-2-call และ dtac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 20:21  

รออยู่นะครับ *_*
oyuo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : yuolui
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2004 15:44  

0ผมใช้แล้วดีมากครับ
ดะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2004 15:46  

คุณไปทีข้อมูลระบบนะแล้วก็เลืกครับแล้วคุณก็ทำตามที่เครื่องสั่งครับ
haiphee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2004 17:35  

บอกวิธีการส่งรูปที่เราถ่ายลงในคอมหน่อยครับ ทำยังไง
haiphee@hotmail.com Question
lecon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2004 14:36  

เห็นบอกว่าสามารถโหลดภาพจากโทรศัพท์ไปยังคอมได้ด้วยอินฟาเรด แล้วมันทำไงอ่ะ ใครรู้บอกให้เข้าใจทีสิ ภาพมันเยอะแยะไปหมด อยากเอาลงคอมอ่ะ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2004 19:26  

คือจาโหลดพวกริงโทน พวก java game มาอ่าครับ แต่กด 0 มันก็บอกว่าติดต่อ GPRS ไม่ได้ ทั้งๆที่ตั้งไว้แบบ WAP,GPRS แล้วเพราะใช้ Orage ต้องตั้งค่าไงอ่าคับ
Lovers
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2004 17:50  

ทำยังไงจะให้มันรู้จัก application ที่เราเขียนเองอ่าคับ
haiphee@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 3200
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 11:35  

อยากทราบว่า การทำให้ภาพที่เราถ่ายจากเครื่องโทรศัพท์ลงในคอมพิวเตอร์ทำไงครับ
ผมมีสาย USB พร้อมโปรแกรมแล้ว แต่ทำไม่เป็นครับ บอกผมที่
ขอบคุณครับ
haiphee@hotmail.com Embarassed Embarassed
mabus
Year's Star

หัวข้อ : wap??????????Nokia3200
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 04:22  

พอดีผมใช้Nokia3200เทสก็เลยอยากมาแนะนำให้ลองไปโหลดกันดูคับที่http://www.geocities.com/meencenterเข้าทางมือถือได้เลยนะคับหรือไปเลือกดูว่าจะโหลดอะไรที่เวปธรรมดาก่อนก็ได้คับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mabus เมื่อวันที่ 04 Aug 2004 00:07; ทั้งหมด 2 ครั้ง
icy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 20:49  

แบบว่าเราลองเอาเสียงเรียกเข้ามาเปรียบเทียบกันอ่ะ
เสียง3200 กับT230 ของโซนี่ อีริคสันอ่ะ
แบบว่า T230 กินขาดเลยล่ะ เสียงเพราะกว่ามากๆ
น่าจะดูรุ่นอื่น หรือยี่ห้ออื่นเลยดีกว่า
@t
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 15:38  

ถ้าลองเทียบ 3200 กับ Sony-Ericsson T610 และ Siemens C65 ดูหละ

จะเป็นยังไง จอใครดีที่สุด และภาพถ่าย อันไหนชัดที่สุด ช่วยเรียงอันดับให้หน่อยดิ

Thank ๆ......
mibsut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3200
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2004 22:08  

3200 เครื่องศูนย์ลดลงแล้วเหลือ 6600 บาทเอง
3120 เหลือ 5990
3100 เหลือ 5690
ทั้ง 3 รุ่นนี้ ลดเร็วๆมาก ได้ข่าวว่าจะลดลงอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 09:58  

Embarassed 610 กับกล้อง 3200 แย่กันคนละแบบ 610 ไม่ชัดแบบเป็นเม็ดๆๆ 3200 ไม่ชัดแบบเลอะๆแบบสีน้ำ
PooYaiLee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 17:43  

ที่มาบุญครอง เห็นขายเพียง 6150.00 บาท น่าสนใจ...
* : Nokiya 32 : *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2004 13:14  

ตอนนี้กำลังใช้รุ่นนี้อยู่นะเนี่ย ก็ดีนะ ดีไซน์แปลกดี เป็นจุดสนใจ แต่ทว่ากรอบอ่ะ มันเป็นกรอบใสอ่ะ เลยดูแบบว่าบอบบาง แล้วอีกอย่างเวลาจะเปลี่ยนหน้ากาก แผ่นๆ ที่ใช้เป็นลายแบบว่าหาซื้อต่างหากแพงมาก ทั้ง ๆ ที่มันเป็นเพียงแค่กระดาษ แล้วอีกอย่างคือถาพถ่ายออกมาไม่ชัดเลยอ่ะ แต่ถ้าส่งเข้าคอมก็พอดูได้ แต่พูดถึงมันก็คุ้มราคาแล้วแหละ เพราะรุ่นนี้ออกมาก็ไม่แพงมาก ถ้าใครงบน้อยแล้วอยากได้มือถือที่ค่อนข้างทำอะไรได้หมดทุกอย่าง ก็อย่ามองข้ามรุ่นนี้ไปแล้วกันนะ....ใช้ดีช่วยบอกต่อด้วย Very Happy Very Happy
หาดใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 3200 ??????? ????? ?????????????? ????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 09:46  

กพไปซื้อทีหาดใหญ่เกรงว่าจะซื้อที่นี่ไม่ปลอดภัย อยากทราบว่าตอนี้ราคาประมาณเท่าไหร่แล้ว และยังมีขายอีกป่าว อยาให้เพื่อนๆจากทุกที่โดยเฉพาะหาดใหญ่มาตอบหน่อย
3200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 15:07  

* : Nokiya 32 : * ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังใช้รุ่นนี้อยู่นะเนี่ย ก็ดีนะ ดีไซน์แปลกดี เป็นจุดสนใจ แต่ทว่ากรอบอ่ะ มันเป็นกรอบใสอ่ะ เลยดูแบบว่าบอบบาง แล้วอีกอย่างเวลาจะเปลี่ยนหน้ากาก แผ่นๆ ที่ใช้เป็นลายแบบว่าหาซื้อต่างหากแพงมาก ทั้ง ๆ ที่มันเป็นเพียงแค่กระดาษ แล้วอีกอย่างคือถาพถ่ายออกมาไม่ชัดเลยอ่ะ แต่ถ้าส่งเข้าคอมก็พอดูได้ แต่พูดถึงมันก็คุ้มราคาแล้วแหละ เพราะรุ่นนี้ออกมาก็ไม่แพงมาก ถ้าใครงบน้อยแล้วอยากได้มือถือที่ค่อนข้างทำอะไรได้หมดทุกอย่าง ก็อย่ามองข้ามรุ่นนี้ไปแล้วกันนะ....ใช้ดีช่วยบอกต่อด้วย Very Happy Very Happy
ใช้อยู่ครับที่ผมซื้อมาก็ราคา 6600 บาทแล้วครับนับว่าถูกมากเลยแล้วของแถมก็เยอะด้วย เช่น กรรไกรตัดหน้ากาก หน้ากาก 4 ลาย
กระดาษเปล่าวที่ตัดเป็นรูปหน้ากากให้มาตกแต่งเอง 10 แผ่น Very Happy นับว่าเอยาะมากเลยนะครับ
หาดใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 21:02  

อยากได้มากๆอ่า แต่ของขาดตลาดไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ เหอ ๆ หามะได้ เอา 6610ไอ เหรอ x600 ก็ได้ ที่ชอบของโนเกียก็คงเปงเพราะฟังวิดยุได้นี้แหละ
จีโร่คุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 12:52  

* : Nokiya 32 : * wrote:
ตอนนี้กำลังใช้รุ่นนี้อยู่นะเนี่ย ก็ดีนะ ดีไซน์แปลกดี เป็นจุดสนใจ แต่ทว่ากรอบอ่ะ มันเป็นกรอบใสอ่ะ เลยดูแบบว่าบอบบาง แล้วอีกอย่างเวลาจะเปลี่ยนหน้ากาก แผ่นๆ ที่ใช้เป็นลายแบบว่าหาซื้อต่างหากแพงมาก ทั้ง ๆ ที่มันเป็นเพียงแค่กระดาษ แล้วอีกอย่างคือถาพถ่ายออกมาไม่ชัดเลยอ่ะ แต่ถ้าส่งเข้าคอมก็พอดูได้ แต่พูดถึงมันก็คุ้มราคาแล้วแหละ เพราะรุ่นนี้ออกมาก็ไม่แพงมาก ถ้าใครงบน้อยแล้วอยากได้มือถือที่ค่อนข้างทำอะไรได้หมดทุกอย่าง ก็อย่ามองข้ามรุ่นนี้ไปแล้วกันนะ....ใช้ดีช่วยบอกต่อด้วย
ใช้อยู่ครับที่ผมซื้อมาก็ราคา 6600 บาทแล้วครับนับว่าถูกมากเลยแล้วของแถมก็เยอะด้วย เช่น กรรไกรตัดหน้ากาก หน้ากาก 4 ลาย
กระดาษเปล่าวที่ตัดเป็นรูปหน้ากากให้มาตกแต่งเอง 10 แผ่น นับว่าเอยาะมากเลยนะครับ

แล้วที่ซื้อ ราคา 6600 ได้ของแถม อย่างที่บอกซื้อที่ไหน คับ ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 17:13  

หาดใหญ่ ผู้เขียน:
อยากได้มากๆอ่า แต่ของขาดตลาดไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ เหอ ๆ หามะได้ เอา 6610ไอ เหรอ x600 ก็ได้ ที่ชอบของโนเกียก็คงเปงเพราะฟังวิดยุได้นี้แหละ

ส่งรูปลง N6100 ผ่าน Ir ได้ไหมครับ ถ้าได้ทำไงครับ ลองแล้วก็ยังไม่ได้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 15:15  

Anonymous ผู้เขียน:

ส่งรูปลง N6100 ผ่าน Ir ได้ไหมครับ ถ้าได้ทำไงครับ ลองแล้วก็ยังไม่ได้

6100 irda ยังไม่อิสระครับ การจะโอนถ่ายไฟล์ภาพหรือเสียงเรียกเข้าจะต้องลงผ่านทาง pc
00
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 16:37  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:

6100 irda ยังไม่อิสระครับ การจะโอนถ่ายไฟล์ภาพหรือเสียงเรียกเข้าจะต้องลงผ่านทาง pc

ขอบคุณ คุณ ฉัตรชัย มากครับ
minejasmine
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 12:00  

รุ่นนี้กับ6610iอะ รุ่นหนัยดีกว่ากันค่ะ รุ่นหนัยถ่ายรูปชัดกว่ากัน
คนที่ใช้3200ตั้งแต่ออกใหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2004 23:32  

Evil or Very Mad ตอนแรกอยากได้มากพอได้แล้วใช้ได้2อาทิตย์ไม่ดีเลย ภาพก้อไม่ชัดถ่ายรูปก้อมองไม่เห็นไม่ดีเลย ตอนนี้กำลังจะขาย
3200 alive
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 0000
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2004 10:47  

ไม่เห็นจะคิดมากเลย ก็ใช้อยู่ ขี่รถก็ใช้วิทยุ (ไปซื้อหูแบบStereoมา) จะหาของในที่มืดก็มีไฟฉาย และเราก็ไปซื้อสายดาต้าลิ้งมา โหลดภาพกับเสียง ตั้งค่า และอื่น ๆ อีกเพียบ มันส์มาก คิดแล้วก็คุ้มดีนะ ทำได้ทุกอย่างเลย
อยากบอกไว้อย่างนะ ว่าก็ซื้อเราดูมา3-6เดือน จนมือถือเก่ามันแย่สุด ๆ แล้วก็ถามตัวเองว่าต้องใช้อะไรบ้าง อย่างเราชอบฟังวิทยุมาก ๆ แล้วก็ชอบถ่ายรูปแบบว่าจัดองค์ประกอบอะนะไม่เครียดเรื่องความชัด(เพราะถ้าอยากได้ชัด ๆ ก็ซื้อกล้องดิจิตอลดีกว่าถูกกว่าเยอะ) เล่นเกม จริง ๆ จะเรียนเขียนจาวาด้วยแต่ยังไม่ว่าง ก็เหอะราคาไม่ถึงหมื่น อุปกรณ์เสริมเพียบ (ถูกและแท้อีกต่างหาก) แค่นี้ก็พอใจแล้ว ออแล้วรอรับสายได้เป็นชาติ คุยได้นานอีก ดีแล้วละ ไม่คิดมาก ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 0000
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 18:24  

3200 alive ผู้เขียน:
ไม่เห็นจะคิดมากเลย ก็ใช้อยู่ ขี่รถก็ใช้วิทยุ (ไปซื้อหูแบบStereoมา) จะหาของในที่มืดก็มีไฟฉาย และเราก็ไปซื้อสายดาต้าลิ้งมา โหลดภาพกับเสียง ตั้งค่า และอื่น ๆ อีกเพียบ มันส์มาก คิดแล้วก็คุ้มดีนะ ทำได้ทุกอย่างเลย
อยากบอกไว้อย่างนะ ว่าก็ซื้อเราดูมา3-6เดือน จนมือถือเก่ามันแย่สุด ๆ แล้วก็ถามตัวเองว่าต้องใช้อะไรบ้าง อย่างเราชอบฟังวิทยุมาก ๆ แล้วก็ชอบถ่ายรูปแบบว่าจัดองค์ประกอบอะนะไม่เครียดเรื่องความชัด(เพราะถ้าอยากได้ชัด ๆ ก็ซื้อกล้องดิจิตอลดีกว่าถูกกว่าเยอะ) เล่นเกม จริง ๆ จะเรียนเขียนจาวาด้วยแต่ยังไม่ว่าง ก็เหอะราคาไม่ถึงหมื่น อุปกรณ์เสริมเพียบ (ถูกและแท้อีกต่างหาก) แค่นี้ก็พอใจแล้ว ออแล้วรอรับสายได้เป็นชาติ คุยได้นานอีก ดีแล้วละ ไม่คิดมาก ...

ดาต้าลิ้งราคาเท่าไหรครับตอนนี้
C$
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 17:01  

ลูกเล่นเยอะ ราคาก็ถูก แต่ลองเล่นของเพือนแล้วไม่ค่อยถูกกับปุ่มเลย
( ' - ' )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????3200 ??? N-Gage ?????????????????? ????
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 16:53  

Question แล้ว3200 กับ N-Gage อันใหนดีกว่ากันตรง ใหน? ช่วยบอกข้อมูลหน่อยครับ
TIK ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 13:45  

เมื่อวานไปซื้อ 3200 มาที่ร้านเทเลวิช ได้ที่ชาร์ต, cover cutter, small talkคุยโทรศัพ์ได้ แต่ฟังวิทยุไม่ได้อ่ะ ของคนอื่นที่ซื้อแล้ว ได้อะไรมั่งอ่ะคะ แล้วฟังวิทยุได้มั้ยคะหรือต้องซื้อเพิ่ม
ปรียาพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 18:12  

เราคิดว่าโนเกีย3100 รูปร่างสวยกว่า โนเกีย3200 แต่ว่าเราก็อยากได้มือถือ บ้านจนอะ ตอนนี้ ทั้งสองรุ่นราคาเท่าไหร่กันมั่งแล้ว แล้วคิดว่ารุ่นไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยนะ กำลังหาซื้อมือถืออยู่อะ
กำๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 02:41  

ซื้อ 2300 หรือ 3200 ดีอะ แล้วราคาตอนนี้มันเท่าไรกันอะ เอาทั้ง2เครื่องเลยนะ
หนึ่งกั๊บป๋ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 21:15  

3200 เป็นอะไรที่เราชอบมาก ราคาไม่สูง จนต้อง ปีน รั้ว ซื้อ และที่สำคัญ มีครบทุกอย่าที่วัยรุ่นอย่างเราต้องการ ขอบคุณ โนเกีย Embarassed
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2005 12:24  

ไม่เคยใช้ Nokia อยากถามแฟนๆว่า....(โดยเฉพาะรุ่น 3200)

1. OS หรือ UI 5 ใน พวก ตระกูล Nokia 3200 เวลา โทรออก หรือ รับสาย จะมีเวลาแสดงการใช้งานหรือเปล่าครับ

2. สามารถ Set เสียง Beep เตือน ทุกๆ 1 นาที ขณะที่สนทนาได้หรือเปล่าครับ

3. Nokia 3200 สามารถ บันทึกเสียงได้ แต่อยากทราบว่า สามารถบันทึกเสียงขณะสนทนาได้หรือเปล่าครับ

4. สรุป EDGE ของ 3200 ไม่สามารถใช้สำหรับต่อกับคอมพิวเตอร์เพื่อเป็น Modem ได้ ใช่หรือเปล่าครับ

5. File เสียง .arm (ไม่รู้พิมพ์ถูกหรือเปล่า รู้แต่ขึ้นต้นด้วย .axx) ใช้โปรแกรมอะไรเปิดฟังครับ และสามารถใช้ Wave Editor ใน Nero ตัดต่อได้หรือเปล่าครับ

6. FM สามารถเปิดให้เสียงออกที่ลำโพงฟังภายนอกได้เลยเหรอครับ

7. สายหูฟัง FM Stereo ราคาเท่าไหร่ครับ(แถมมาแต่ Mono)

8. สาย Data Link (สาย DKU-5) แถมมาในกล่องหรือเปล่าครับ ถ้าไม่แถม ราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 23:49  

แวะมา ผู้เขียน:
ไม่เคยใช้ Nokia อยากถามแฟนๆว่า....(โดยเฉพาะรุ่น 3200)

1. OS หรือ UI 5 ใน พวก ตระกูล Nokia 3200 เวลา โทรออก หรือ รับสาย จะมีเวลาแสดงการใช้งานหรือเปล่าครับ

2. สามารถ Set เสียง Beep เตือน ทุกๆ 1 นาที ขณะที่สนทนาได้หรือเปล่าครับ

3. Nokia 3200 สามารถ บันทึกเสียงได้ แต่อยากทราบว่า สามารถบันทึกเสียงขณะสนทนาได้หรือเปล่าครับ

4. สรุป EDGE ของ 3200 ไม่สามารถใช้สำหรับต่อกับคอมพิวเตอร์เพื่อเป็น Modem ได้ ใช่หรือเปล่าครับ

5. File เสียง .arm (ไม่รู้พิมพ์ถูกหรือเปล่า รู้แต่ขึ้นต้นด้วย .axx) ใช้โปรแกรมอะไรเปิดฟังครับ และสามารถใช้ Wave Editor ใน Nero ตัดต่อได้หรือเปล่าครับ

6. FM สามารถเปิดให้เสียงออกที่ลำโพงฟังภายนอกได้เลยเหรอครับ

7. สายหูฟัง FM Stereo ราคาเท่าไหร่ครับ(แถมมาแต่ Mono)

8. สาย Data Link (สาย DKU-5) แถมมาในกล่องหรือเปล่าครับ ถ้าไม่แถม ราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ

ตอบ เฉพาะข้อที่ทราบนะครับ

ข้อ 3 บันทึกขณะสนทนาได้ครับ
ข้อ 6 ต้องเสียบสายหูฟังก่อน จึงจะเปิดเสียงให้ออกทางลำโพงได้
ข้อ 8 ที่ผมซื้อมาไม่แถมนะครับ ได้แผ่น เปลี่ยนลาย มา 4 ลาย กระดาษไว้พิมเองจำนวนหนึ่ง
หูฟัง 1 ข้าง , ที่ชาร์ตแบท ประมาณนี้ล่ะ
ใช้อยู่รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 01:43  

1. เวลาที่แสดงการโทรออก รับสาย ไม่สามารถแสดงได้ รู้แค่เวลาล่าสุดที่โทรออกหรือรับสายเท่านั้น
2. ความสามารถในการ Beep เตือนทุก ๆ 1 นาที ขณะใช้สาย จากที่เปิดคุ่มือกับกดเล่น ๆ ทุก ๆ เมนูแล้ว ไม่สามารถทำได้นะ
3.โนเกีย 3200 สามารถบันทึกเสียงขณะสนทนาได้ ตอนคุยโทรศัพท์อยู่ก็เลือกเมนู เลือก(มุมซ้ายบน) แล้วมันก็จะมีเมนูให้บันทึกเสียง
4.ไม่เคยลอง ไม่รู้เหมือนกัน
5.ไม่รู้เหมือนกัน
6.FM เปิดเสียงจากลำโพงฟังภายนอกได้ แต่ต้องเสียบหูฟังค้างไว้ขณะฟัง
7.ไม่รู้ ใช้แต่ของที่เค้าแถมมา แต่จริง ๆ แล้วแทบไม่เคยใช้ เพราะต้องพกสายให้ยุ่งยาก
8.ไม่ได้แถมมา แต่ราคาไม่รู้ เพราะว่าไม่ได้ซื้อน่ะ
คนบนดอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 22:55  

อยากได้ amr to wav or wav to amr เมล์มานะครับ Neung_bm@chaiyo.com
worrywater
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : aa
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2005 00:41  

ตอนเน้ราคา 4850 น่ะ ที่ถูกที่สุดที่เหงในมาบุญครองมือ 1
zero2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2005 12:51  

ตอนนี้ 4850-4950 บาท เมโมรี่น้อยโคตร ลง 1 เกมส์ ถ่ายรูปนึดนึง เต็มเเล้ว เเทบไม่ได้กระดิกเลย เข็ดเเล้วไอ้โทรศัพเมมน้อยๆเนี่ยต้องฆ่าให้ตาย
โจคุง(Guu เอง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 03:09  

zero2 ผู้เขียน:
ตอนนี้ 4850-4950 บาท เมโมรี่น้อยโคตร ลง 1 เกมส์ ถ่ายรูปนึดนึง เต็มเเล้ว เเทบไม่ได้กระดิกเลย เข็ดเเล้วไอ้โทรศัพเมมน้อยๆเนี่ยต้องฆ่าให้ตาย

ก็อย่าซื้อใช้สิว่ะ ราคา 4850 กับ กล้อง CIF EDGE POLY 16 ระดับ IR รับส่งได้ ไม่ใช่ภาครับอย่าง 6610i ที่เอาไว้รับจาก NOTE BOOK เพียงอย่างเดียว Grid view เปลี่ยนลายหน้ากากตามใจชอบ ฟัง FM ไฟฉาย เมิงว่าคุ้มไหมละ

งั้นเมิงก้ไปหาแบบที่ถูกและดีของเมิงดิ กรูแนะนำให้เอามั้ย I MOBILE ดิ กรูเห็นแมร่งเข้าไปด่าในเว็ปทุกวันเลย

ความจริงที่เขาใส่ 1M เพราะว่ามี IR ที่รับส่งได้ เมิงก็เก็บใว้ใน PC ดิ รึว่าไม่มี PC ติดบ้านเลยสักเครื่อง

สาดดดดดดดดดดด เอ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 19:19  

เย้....มือถือหาย ( 8310 ) ก็เลยซื้อ 3200 มาใช้ อิอิ ยังไงก็เป็นสาวกโนเกียอยู่เหมือนเดิมเปลี่ยนจายม่ายลง
อาราย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 15:46  

Cool คือผมอยากบอกว่ามัน มัน.....................................................................
ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 22:06  

ตอนนี้ ราคาเท่าไหร่
Jam-U
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 09:44  

เอิ่ม.. แบ่บว่า... siemens c65 หรือ cx65 มั้ย
จอ 65K
กล้อง cif เหมือนกันแต่ชัดกว่า (ถ้าเป็น cx65 กล้อง 1.3)
อินฟราเรดเป็นกลาง
เสียงดีกว่า เล่นเวฟได้ด้วย
เมมโมรี 11 เม็ก
จาวา
ฯลฯ
ball_ball80
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 03:58  

ตอนนี้ ราคาเท่าไหร่

ตอนนี้ที่มาบุญครองขาย 3,500 ครับผมพึ่งไปซื้อมา
gaouyert
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ??????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 16:17  

3200 ขาย 750 ตกลงราคากันได้อีก มือ 2 สภาพดี
ซื้อเมื่อ ม.ค.49 เมมน้อยเลยขาย ไม่ได้เสียตรงจุดไหนเลยรับประกันได้จิงจิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 23:33  

polalis ผู้เขียน:
คุณสมบัติเพรียบพร้อมน่าเป็นเจ้าของแต่.....ปุ่มกดไม่สวยเลยอ่ะดูตลกๆ
เกิ๊บๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 19:37  

polalis ผู้เขียน:
คุณสมบัติเพรียบพร้อมน่าเป็นเจ้าของแต่.....ปุ่มกดไม่สวยเลยอ่ะดูตลกๆ

...

ก่อนหน้านี้ยกให้แม่ไปใช้ ตอนนี้ว่าจาเอากลับมาใช้ระ เอามาต่อเน็ตอ่ะค่ะ -*-

แต่ยอมรับว่า คุ้มจริงๆ ทำได้ทุกอย่าง ถ้าเปรียบกับสมัยนี้คงจะเทียบกับ 6230 ได้ล่ะมังคะ

...
จังกึม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 19:46  

มีจิงคร้าบ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 19:40  

ก็แจ่มดีคับ ไว้ฟังวิทยุ ได้คับ แต่ก็ไม่มีขายแล้วแหละ

เคยใช้อยู่ซื้อมือ2 ใช้ไป2ปี

ทนมาก
sunpower
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งค่า EDGE ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 00:47  

เห็นมีแต่ gprs แต่ในโบชัว เค้าบอกว่า สนับสบุน EDGE ด้วย ต้องดาวน์โหลดไรเพิ่มไหมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: