Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W819 - เวลคอม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 86 / เข้าชม: 403693
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : WellcoM W819 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 21:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ WellcoM W819 - เวลคอม
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/w819.htm

mobile love
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 23:02  

ด้านหลังเหมือนที่โกนหนวดไฟฟ้าเลยอะ

ปุ่มก็ไปแนวๆ เครื่อง made in china ปุ่มเล็กกดยากมาก ต้องเรียกว่าปุ่มเล็บจิก

แต่ colorful ใช้ได้
[/b]
Reigen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W819
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 23:14  

ไปลองจับมาดูแล้วครับ....ถือเป็นมือถือที่น่าใช้อีกอันนึง...

ถ้าไม่สน ทีวีนะครับ...เพราะระบบเสียงดีกว่า W901 มากๆๆๆๆ

แถมเล่นโปรแกรม JAVA + Bluetooth ได้ด้วย
แต่ไม่แน่ใจว่าเล่นโปรแกรม บลูทูดอะไรได้มั่ง....

แต่น่าสนใจมากครับ..แต่ผมอยากได้รุ่นมีทีวรมาลองเล่นดูก็เลย เอา W901

ไม่งั้นรุ่นนี้เสร็จผมแน่...ชอบสีแดง...คร้าบ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 03:09  

ยี่ห้อนี้ดูแต่ตาผมว่าจอนี้เยี่ยมมาก แต่ไม่ชอบเมนูในเครื่องอ่ะ เคยเล่นแล้ว ......
tannguy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 12:02  

ผมว่ามือถือประเภทนี้ญี่ห้อนี้ดีสุด ใช้w901 อยู่ ไม่มีปัญหาไรเลย ตัวนี้สวยอยากได้จัง
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 21:05  

ตัวเครื่องนี่ถ้าเป็น windown mobile จะแจ๋วมากเลย
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 06:54  

สวยดีครับ ท่าทางจะเป็นโทรศัพท์ที่เน้นการฟังเพลงนะครับเนี่ย แต่ดูลำโพงข้างหลังแล้วรู้สึกทะแม่งๆ กับปุ่มกดที่เล็กๆ คงไม่เหมาะกับคนนิ้วใหญ่ แต่นอกนั้นก็โอเคหมด
PZ16
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 14:38  

ลำโพงน่ากลัวจัง Sad
คนที่เวลคอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 23:19  

ใช้ รุ่น TV910 อยู่ โคตรคุ้มเลยครับ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 04:42  

หน้าจอกว้าง สบายตาดีเนอะ
สุดๆไปเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปดูมามะวาน
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 17:59  

เมื่อวานผมเดินไปเจอมาเลยขอเค้าดู
สุดยอดมากครับ หน้าจอบะฮึ่ม !

ลองถามเค้าดูเค้าบอก ลำโพง 9 ตัว !!!!

คิดว่าฟังผิด ลองนับดู 9 ตัวจริงๆ

เปิดเสียงจนสุด คิดว่าถ้านั่งในรถทัวร์คงได้ยินทั้งรถ สุดยอดจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 88
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 22:37  

มีหน่วยความจำในเครื่องเท่าไหร่อ่ะ และรองรับเมมโมรี่ได้สูงสุดเท่าไหร่หรอครับ
คนที่อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 23:26  

เครื่องเล่นเพลงเป็นยังไงบ้างคับ เสียงดี และดังมากมั้ยคับ
tacachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังจะซื้อมือถือ
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 23:21  

ตอนนี้กำลังจะซื้อมือถือใหม่อะ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อรุ่นไหนดีเห็นรุ่นนี้อะสวยดีเเต่ยังไม่มั่นใจในbrandเลยว่าจะดีป่าว เพราะมีใจก็อยากได้โนเกียเเต่มันแพง
deadlynice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 16:06  

ไปลองเล่นที่ร้านมาบ้าง

เสียงนี่ดังกระหึ่มเลยครับ

ห่วงอย่างเดียวว่าแบตมันจะนานแค่ไหน

ใครใช้แล้วออกมาชี้แจงด้วยครับ
ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2007 19:45  

ดีนะไม่จุกจิกเสียงไม่ต้องห่วงเลยแบตหรอใช้ได้นานไม่นานไม่รู้แต่เล่นทั้งวันเปิดเพลงด้วย2วันอะครับถึงจะหมดแต่ถ้าไม่เล่นอะไรมากก็1อาทิตย์น่าจะถึงครับ จุบ จุบ สุดยอด Very Happy Laughing Laughing Laughing Laughing Very Happy Surprised
deddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 00:55  

เล่นกม emu เหมือนตัว w818 ได้ไหมอะครับ
ใช้รุ่นนี้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาตอบครับ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 19:31  

เรื่องเกมส์ก็ไม่ต้องห่วงเลยตัวW818เล่นได้ตัวนี้สบายๆแถมลูกเล่นมากกว่าอีกครับ ถ้ามีไรก็มาถามละกันถ้าไงก็ตอบให้ ok ปะครับไม่ต้องคิดมากเลยร่นนี้หมดแล้วจะเสียใจ 555++++ Razz Surprised Surprised
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 11:23  

ลงเอ็มพีสามยังไง ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อยได้ไหม

และก็ สาย usb กับ สายที่เชื่อมต่อกับตัวชาร์จ นี่อันเดียวกันหรอ

แง้ๆ ลงเอ็มพีสามไม่ได้

ใครก็ได้บอกหน่อย T^T

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Noo_meay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้มากๆเลย
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 16:59  

อยากรู้อะค่ะว่าราคาประมาณเท่าไหร่
อยากได้มากเลยอะค่ะ
phupink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา ณ วันที่ 7 พ.ย. 50 กาดสวนแก้ว
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 11:19  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 6,750 ครับ
sudzud
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 15:28  

ใครเคยเทียบเสียงลำโพงกับ nokia 5700 บ้างครับ
ตัวไหนเสียงดี เบสแน่นกว่ากันครับ (ไม่นับความดัง)
พี่ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 23:25  

ไม่ต้องเทียบเลยกับ5700อะ รุ่นนี้กินขาดรับ
ไก่เปรียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 21:34  

ไปดูที่ร้านมาหน้าจอใหญ่ได้ใจมากๆ แถมลำโฟงตั้ง 5 ตัวแน่ะ
แต่เผอิญเราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องโทรศัพท์มือถืออะไรมากมายเลยยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือเปล่า
(ปล.เปิดลำโพงทีเสียงคงดังน่าดูเลย)
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 23:56  

เมม ที่ถามว่าไส่ได้ เท่าไหร่ ผมไม่ได้ดูน่ะแต่เพื่อน มันใช้รุ่นนี้อยู่เพิ่งถอยเลยมั้งมัน บอก 1g น่ะคับ
auubee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 14:04  

เสียแตกไหมครับเวลาเปิดเสียงลำโพงดังสุดๆ แล้วหูฟังเสียดีไหมครับ
auubee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอ็มมาคุยกับผมหน่อยครับ อยากได้รุ้นนี้มากเลย
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 14:12  

อยากสอบถามว่า เป็นยังไงบ้าง ใช้งานดีไหม
zudlor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 21:21  

ตัวนี้เวลาลงจาวา ลงยังไงครับ ต้องใช้โปรแกรมหรือเปล่าครับ
zudlor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 11:24  

ช่องเสียบการ์ดอยู่ข้างนอก หรือว่าอยู่ใต้แบตครับ
ใช้อยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 19:59  

อยู่ใต้แบต เสียงไม่แตกมากถ้าเทียบกันรุ่นอืนๆ คนที่ตัดสินใจอยู่ก็เร็วหน่อยละกันเดียวหมดแล้วจะเสียใจ สำหรับผมคิดว่าผมคิดไม่ผิดที่ซื้อมา ครับมีไรสงสัยก็ถามมาละกันนะถ้าว่างก็จะเข้ามาตอบ
auubee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 17:09  

ไปรองเทสมาแล้วครับ รูปร่างงามมาก เสียงลำโพงดังดีมากออกโทนเสียง แหลมเป็นหลัก
ส่วนเสียงผ่านหูฟัง เบาและแตกปลาย ถึงแม้จะไม่เปิดเสียงดังสุดก็ตาม
แต่สงสัยว่า มีช่องเสียบหูฟัง เพิ่มนอกจาก ช่องที่เสียบสมอทอคหรือป่าวครับ
ถ้ามีจะได้ซื้อหูฟังดีๆมาใช้แทน
รวมๆแล้ว ฟังชั่น และ รูปร่าง ดีครับ แต่ ติดที่เสียงจากหูฟัง(สมอทอคเท่านั้นเอง) Crying or Very sad
Cutterr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 14:49  

ไปเห็นตัวจริงที่ร้านมาเหมือนกันครับ แต่ก็แค่จับ ๆ ไม่ได้เปิดเครื่อง Sad

แต่ไม่รู้เป็นไงนะครับ ดูรูปในอินเตอร์เน็ตแล้วสวยกว่าตัวจริง แหะ ๆ ๆ (อาจจะเป็นเพราะในรูป สีแดงจะสดใส จัดจ้านกว่า พอเห็นของจริง ผมเลยติดจากที่เห็นในรูปเอาไปเปรียบเทียบกัน)

ออกแบบสวยนะครับ รุ่นนี้
เสียดาย มาสะดุดก็อีตอนเห็นรูลำโพงกลม ๆ 4 รูด้านหลังนี่แหละ ไม่งั้นถือว่าออกแบบ
ได้ลงตัวมากเลยครับ หน้าจอก็เบ้อเริ่ม
เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 15:30  

ถ้าเทียบกับสาวๆ คงเป็น ผู้หญิงอกตูมใส่บิกีนี่สีแดง

สินะ
auubee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 09:18  

เห้อในที่สุดก็จีบติดครับ ถอยมาเมื่อวานนี้เองที่ขอนแกน เพราะหลงในบิกีนนี่ สีแดงสดของเจ้าหล่อนครับ
auubee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 15:33  

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการเอา MP4 ลงเครื่องหรือป่าวครับ
คือว่า เอาMP4 ขนาด 18 เม็ก ลงแล้ว มีแต่เสียงภาพที่เห็นเป็นแบบ วินโด้มีเดียเพรเย่อครับ เป็นแสง เฉยๆอะครับ ผูได้เป็นบ้าง
คนที่ใช่w819
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม ลง mp4 ไม่ได้เจ้าค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 15:39  

กำพยายามหาโปแกรมที่ใช้กับตัวนี้ได้อยู่ ง่ะเหมือนกานเห็นแค่แสง แว็บบ แบบว่าอยากลงคาราโอะไม่รู้ใช้ โปรแกรมตัวไหนแปลงไฟล์ได้มั้งง่ะ ใครรู้ ช่วยบอกหน่อยน่ะเจ้าสค่ะ แต่ว่า ใช้ดีมากๆๆๆๆ
hormjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ha
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 21:51  

ใช้มาเกือบอาทิดเเล้วเสียงดีมากเวลาเปิดเพลงเครื่องสั่นเพราะลำโพงดังมาก และสามารถปรับโหมดได้ด้วยชอบ pop dance rock มีหมดครับ แต่เสียดายกล้องน่าจะ2ล้าน :P :P
auubee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ha
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 15:35  

hormjung ผู้เขียน:
ใช้มาเกือบอาทิดเเล้วเสียงดีมากเวลาเปิดเพลงเครื่องสั่นเพราะลำโพงดังมาก และสามารถปรับโหมดได้ด้วยชอบ pop dance rock มีหมดครับ แต่เสียดายกล้องน่าจะ2ล้าน Razz Razz
แต่เสียงแตกครับ หูฟังก็แตกกกกก น่าเสียดาย
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาตอบคำถามจ้า
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 20:38  

ลงได้คาราโอเกะเราก็ลงอยู่ชัดดีมากเสียงก็ดีแต่ต้องใช้โปรแกรมแปลงนะไปหาซื้อเลยมีขาย
auubee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มาตอบคำถามจ้า
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 11:10  

ใช้อยู่ ผู้เขียน:
ลงได้คาราโอเกะเราก็ลงอยู่ชัดดีมากเสียงก็ดีแต่ต้องใช้โปรแกรมแปลงนะไปหาซื้อเลยมีขาย

ชื่อโปรแกรมอะไรครับ แล้วแปลงเป็น ไฟล์นามสกุลอะไรครับ .3gp หรือ .mp4 เพราะผมรองแล้วมันไม่workอะครับ แปลงเป็น.mp4มีเสียงแต่ไม่มีภาพ(เห็นเป็นรูปแสงอะ).3gpภาพก็แตกมาก ถ้าconfig ให้คุณภาพสูง ก็จะเป็นเหมือ .mp4มีเสียงแต่ไม่มีภาพ
แต่เคยสังเกตุดูว่า ไม่ว่าจะเป็น .3gp หรือ .mp4 ถ้าขนาดไฟล์ไม่เกิน 3เม็ก จะเปิดได้ถ้าเกินจะมีเสียงไม่มีภาพ ลงสังเกตุดูหน่อยครับ ว่าเป็นเหมือนกันหรือป่าว
โปรแกรมที่ผมใช้แปลงนะครับ
Allok Video to MP4 Converter และ VideoConvertMaster
อยากจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom 819
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 19:59  

ตอนนี้รุ่น wellcom 819 ราคาเท่าไรอ่ะครับ
แล้วจะหาที่ซื้อที่ไหนได้บางครับอยากทราบ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 04:37  

ลำโพงโอเว่อโหลดจริงๆ เอาไปทำไยเยอะแยะอ่า โหว
edege
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 15:31  

เคยมีนักเรียน2คนเป็นเพื่อนกัน

>>ทั้ง2สนิทกันมาก

>>ไปไหนไปด้วยกัน

>>สุขด้วยกัน

>>ทุกข์ด้วยกัน

>>ทั้งสองเรียนที่เดียวกัน

>>อยู่หอพักเดียวกัน

>>เรียนปีเดียวกัน

>>เรียนห้องเดียวกัน

>>นอนด้วยกัน

>>มีวันหนึ่งเพื่อนคนหนึ่งป่วย

>>และเขาอยากทานก๋วยเตี๋ยว

>>เพื่อนอีกคนจึงไปซื้อให้

>>และเมื่อซื้อเสร็จก็รีบกลับ

>>แต่ระหว่างทาง

>>เกิดอุบัติเหตุขึ้น

>>เขาเสียชีวิต

>>แต่ด้วยความรักเพื่อน

>>วิญญาณของเขาก็นำก๋วยเตี๋ยวมาให้เพื่อนและตายไป

>>ทำให้เขาหมดห่วงและตายอย่างสงบสุข

>>ได้รับข้อควา มนี้แล้วต้องโพสซ้ำ 20 กระทู้ ไม่ใช่ 20

>>copyถ้าไม่ทำ ตามจะเกิดอุบัติเ หตุ อีก 7 ชม.นับถอยหลัง

>>ขอโทษนะที่หล อกนี่เป็นกระทู้ท ี่ 20 แล้ว ตอนแรกเราก็ไม่เช ื่อ

>>เพื่อนเราในก ลู่ม 5 คน เกิดอุบัติเหตุภา ยใน 7 ชม
brightverygood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงดี และ แตก ไหม ครับ แล้วเดอะมอลล์บางกะปิ มีร้านไหนขายมั่ง
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 16:22  

เสียงดี และ แตก ไหม ครับ แล้วเดอะมอลล์บางกะปิ มีร้านไหนขายมั่ง :cry:
armamaxs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนจัยงะ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 23:09  

ถามหน่อยนะครับ
1.เกมพวก emu ที่ลง เล่นได้ดีไหมครับ มีแฮ้งหรือกระตุกบางไหม
2.บลูทูธ รับ-ส่ง ข้อมูลได้ไหม หรือได้แค่ต่อเปงหูฟัง
3.ฟังวิทยุได้ไหม
4.เวลากดใช้ฟังชั่นต่างๆ มีแฮ้งหรือกระตุกหรือหน่วงๆไหมครับ

กำลังลังเลว่าจะซื้อ w920 แต่พอมาดูตัวนี้หยุดกึกเลยครับ
จะดูทีวีหรือเล่นเกม 555+ แต่ตอนนี้เอนๆไปทางเล่นเกม
เลยอยากรู้ว่ามันมีความสามารถเล่นเกมได้มากน้อยแค่ใน
miss coco peru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM W819 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 20:41  

เพื่อนซื้อมาใช้ครับ ลองเล่นดูแล้ว รู้สึกงงๆ ใช้ยาก หน้าจอสัมผัสกดยากมาก ต้องออกแรงเยอะ สรุป...ไม่ชอบครับ
+ + +
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 20:15  

คือเพิ่งซื้อมาครับ 5 วันในราคาลด 5990 บาท อุส่าเก็บเงินซื้อคิดว่าโชคดีแล้วที่ได้ของถูกมาใช้ แต่พอใช้ได้ 5 วัน ตอนจะกดรับสายโทรสับ หน้าจอ ก้เกิดเป็นรอยร้าว ละก้มองไม่เห็น
ทั้งๆ ที่อุส่าถนอมอย่างดี เสียดายตังมากๆ พอกลับไปที่ ศุนย์ที่แฟชั่นไอร์แลน พนักงานขาย ก้บอกทันทีเลยว่า ต้องเข้าไปซ่อมที่ ศูนย์ ในราคา 2200 บาท เหมือนรู้มาก่อนเลยว่ามันจะพัง
อยากรู้ว่าเค้าเอาของไม่ดีมาขายลดราคาให้กับลูกค้า หรอ ????? ถ้ามันห่วยคงจะไปบริจาคให้กับคนตาบอดเพราะว่า ลำโพงมันดัง ดี 5990 + 2200 บาท ก้ ได้ โนเกียดีๆ ตั่งเครื่องนึงนะครับ ขอฝากไว้แค่นี้สำหรับคนที่จะต้องการซื้อ มือถือรุ้นนี้ด้วย ขอบคุนคับ
jojo...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 11:21  

ไม่ทราบว่า
มันลงโปรแกรมประเภทไหนอะครับ
แล้วมันเปลี่ยนธีมได้ไหม
เพราะมันไม่สวยเลย
ไม่ชอบธีมแบบนี้
แล้วเวลาลงโปรแกรมต้องใช้ไดร์เวอร์ในคอมไหม
ถ้ามีแล้วทำไมไม่มีแผ่นมาให้อะครับเวลาซื้อ
ตอบหน่อยนะครับ
เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 20:53  

ผมไปดูที่ร้านแถวบ้านผมมาคับ เสียงสุดยอด ราคาตอนนี้อยู่ที่ 4500 ครับ ผมเลยกะจะสอยอยู่ 2 - 3 วันอ่ะครับ ชอบเสียงงับ[b]
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 00:17  

auubee ผู้เขียน:
ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการเอา MP4 ลงเครื่องหรือป่าวครับ
คือว่า เอาMP4 ขนาด 18 เม็ก ลงแล้ว มีแต่เสียงภาพที่เห็นเป็นแบบ วินโด้มีเดียเพรเย่อครับ เป็นแสง เฉยๆอะครับ ผูได้เป็นบ้าง

ตอบ
ใช้โปรแกรมนีดีกว่าเราก็ใช้ mp4 converter

โปรแกรมพร้อมโค้ดรหัส
http://upload.mthai.com/dl.php?is=0&fi=471cd6da8a805

ชื่อแรกเขียนอะไรก็ได้
ช่องที่ 2 มันต้องการ Code หรือ serial number
code: BD62EDB31580C1432249011D-8EC7-BDDD-4794 (กันลืม)

สำหรับรุ่น wellcom เกือบทุกรุ่นใช้แบบนี้

VDO video size 174x144
bit rate 400 512 768 1200 (เลือกเอา 400 ก็ชัดแล้ว)
frams rate 23

Audio
bit rate 128k up (128 ถือเป็นระดับเสียงมาตราฐานเท่ากับmp3) จะ 112k ก็ได้
sample rate 48000
channels 2 Stereo (2 ทิศทาง ซ้าย - ขวา เวลาดูแล้วใส่หูฟังมันจะเซอราวด์รอบทิศ)
pwebjunior
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 17:11  

ซื้อมาใช้แล้ว ลำโพงเยี่ยม เสียงดังฟังชัด Laughing แต่แปลกตรงที่เวลาสนทนา ไม่ค่อยได้ยินกัน ง่ะ ไม่รู้เป็นไง ใครรู้วิธีแก้ช่วยตอบด้วย บางครั้งโมโหนะ คุยกันไม่ได้ยิน
Evil or Very Mad
ปปปปปปปป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 19:03  

คือ อยากรู้ว่า กล้อง มัน ชัด มั้ย ใครเคยใช้ละ ช่วย บอก ทีี

หรือเปรียบ เทียบความชัด ระหว่างโทรศัพท์ ยี่ห้อ อื่น ช่วยบอกที

จะไป สอย มา เดือนหน้า ละ
เธกxเธฒเธŠa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 16:46  

4500 เองหรอ เราเห็นที่เซ็นทรัลกับเดอะมอลล์ ยังขายอยู่ที่ 5990 เลยนะ ของมือสองรึปล่าว
ปปปปปปปปปปปปป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 14:46  

เดอะมอล์ ท่าพระ อยู่ที่ 5200 ว่าจะไปซื้อเดือนหน้านี้ Smile แต่อยากรู้ ว่า กล้องมันดีมั้ย

ใคร ใช้ช่วยบอก ที พอถ่าย แล้วเอา ลง คอม ภาพ มันชัด มั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 13:07  

melinee_pcd ผู้เขียน:
auubee ผู้เขียน:

ตอบ
ใช้โปรแกรมนีดีกว่าเราก็ใช้ mp4 converter

โปรแกรมพร้อมโค้ดรหัส
http://upload.mthai.com/dl.php?is=0&fi=471cd6da8a805

ชื่อแรกเขียนอะไรก็ได้
ช่องที่ 2 มันต้องการ Code หรือ serial number
code: BD62EDB31580C1432249011D-8EC7-BDDD-4794 (กันลืม)

สำหรับรุ่น wellcom เกือบทุกรุ่นใช้แบบนี้

VDO video size 174x144
bit rate 400 512 768 1200 (เลือกเอา 400 ก็ชัดแล้ว)
frams rate 23

Audio
bit rate 128k up (128 ถือเป็นระดับเสียงมาตราฐานเท่ากับmp3) จะ 112k ก็ได้
sample rate 48000
channels 2 Stereo (2 ทิศทาง ซ้าย - ขวา เวลาดูแล้วใส่หูฟังมันจะเซอราวด์รอบทิศ)

เออพี่ครับแล้วพอจะมีโปรแกรม .3gp ให้ไหมครับคืออยากได้พร้อมโค้ดเลยครับ ถ้ามีช่วยเอามาลงให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
กะละมังแตก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 10:41  

เล่นเกมส์ถ้าไม่มีจอย จะเล่นไม่ได้คนขายเค้าว่างั้น<<<ตอนแรกทำไมไม่บอก

ตอนนี้ขายทิ้งไปเรียบร้อยแล้ว
zudlor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 14:47  

มืวิทยุไหมครับ

แล้วมีฟังชั่นการจำลายมือ handwriting recognition ไหมครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 21:33  

zudlor ผู้เขียน:
มืวิทยุไหมครับ

แล้วมีฟังชั่นการจำลายมือ handwriting recognition ไหมครับ

วิทยุ น่าจะมี

เเต่ไอ้ จดจําลายมือ ไม่มีเเน่ๆ ครับ
Casvania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM W819 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 17:10  

เล่น rom GBA ไม่ได้ กำจิงๆ เล่นได้แต่ GBC ไฟล์ไม่เกิน 1mb เกินก็เล่นไม่ได้
ครับ
prosper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 15:36  

เสียงดังฟังชัดเวลาฟังเพลง ฟัง MP3 แต่ทำไมเวลาสนทนาไม่ค่อยได้ยินเลยเบามากยิ่งถ้าอยู่ข้างถนนก็ต้องตะโกนอย่างเดียว ช่วงเวลาเย็น 5 โมง - 2 ทุ่ม โทรออกก็ไม่ติด อยู่ๆ เครื่องมันดับไปเฉยเลย ดับๆติดๆเสียเวลามาก ถ้ามีเหตุฉุกเฉินจะทำไงดี มีเพื่อนๆ ญาติๆโทรเข้ามาเครื่องมันบอกว่าไม่มีสัญญาณ งงงงงงงมาก อย่างเขวี้ยงทิ้งแล้ว มัน Entertain ดีเยี่ยม แต่การใช้งานค่อนข้างห่วย ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างช่วยตอบด้วย ตอนซื้อไปซื้อที่น้อมจิตร บางกะปิมันขาย 6,500 ลดแค่ 200 เหลือ 6,300 บาท มันบอกต่อรองไม่ได้แล้ว พอเจอราคาเปิดตัวแค่ 5,900 เอง บางห้าง (ที่ชลบุรี) ไปเจอขายแค่ 4,500 เอง ดูซิ แล้วมันจะไปตีตลาดโนเกียได้อย่างไร รู้เงี้ยซื้อ โนเกีย Music Epress Music ดีกว่า อุตส่าห์อุดหนุนมัน แต่ไม่เวิร์ค เลย เสียดายเงินว่ะ
LLนวซ่าบ้าบ้OJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราชอบ
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 23:39  

:D LLต่Lราว่าสวeดีน่ะถูกด้วยพี่เราใช้vertu goldน่ะ 670.000 เอง
อิอิ
DJ'ART
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 09:41  

ใช้มาแล้ว 1 เดือนครับ ไม่รวนไม่มีอะไรเสียหายลำโพงดังดีครับแล้วก็ปัญหาที่เป็นกันที่ว่าเล่นไฟล์ แล้วไม่มีภาพทีแต่เสียงก็ยังไม่เจอนะครับยังเอาคลิปลงได้ตามปรกติ ส่วนที่ถามกันเรื่อง bluetooth นะครับส่งข้อมูลได้ระหว่างเครื่องครับ ใช้กับ bluetooh headset ได้ครับเหมือนเครื่องทั่วๆไป ราคาแบบนี้นับว่าไม่แพงเท่าไหร่ครับที่จะเอามาใช้ครับแต่เรื่องธีมต้องทำใจหน่อยครับเปลี่ยนไม่ได้ครับ รวมๆแล้วนะครับเครื่องราคา ห้าพันกว่าๆทำได้แบบนี้ก็น่าจะโอเคนะครับถ้าเทียบกับราคาเดียวกันยี่ห้ออื่นๆ ส่วนคนที่ถามว่าเอาไฟล์ลงยังไงนะครับ ตอนที่เราเสียบ USB แล้วมันจะขึ้นสองไดฟ์นะครับอันนึงเป็นไดฟ์เมม อีกอันเป็นของเครื่องก็เปิดไฟล์ audioเอาเพลงใส่แล้วก็ไปที่เมนูเพลงนะครับเลือกตรง รายชื่อ>ตัวเลือก>ปรับปรุงรายการเพลง แค่นี้เครื่องก็จะอัพไปไว้ในตัวเล่นเพลงครับ ใครมีอะไรสงสัยถามได้นะครับ

comment by DJ'ART
yoshimasui1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 23:35  

ช่วยหน่อยครับทุกท่าน คู่มือโทรศัพท์ของ W819 ของผมหายอ่ะคับ แล้วทีนี้พวกรหัสผ่านต่างๆของเครื่อง(ที่ตั้งมาจากศูนย์ที่บอกในคู่มือน่ะคับ) ผมไม่ได้จดไว้ ทีนี้ปัญหามันอยู่ตรงนี้แหล่ะคับ คือ อย่างผมจะตั้งโอนสาย เฉพาะบางเบอร์บ้าง มันก็จะให้ใส่รหัส หรืออย่างจะลบเบอร์โทรทั้งหมดจากเครื่องหรือซิม มันก็จะถามหารหัส รบกวนท่านใดที่มีคู่มือหรือจำรหัสของรุ่น Wellcom W819 ได้ รบกวนช่วยพิมพ์บอกหน่อยคับ เดือดร้อนจริงๆ อย่างไปถามตามร้านขายโทรศัพท์ต่างๆ เค้าก็ไม่ยอมแกะคู่มือจากกล่องมาให้ดู เลยไม่รู้จะทำยังไงคับ

ขอบคุณคับ
bored
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 12:08  

ผมเสียบสายดาต้าแล้วกลายเป็นชาร์จแบตอ่ะครับ คอมมองไม่เห็นเลย ต้องinstallด้วยซีดีหรือปล่าวครับ

ใครมีไฟล์ช่วยอัพให้หน่อยจิครับหรือบอกที่ดาวน์โหลดก็ได้ครับ
กาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาขาย
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 22:52  

ถ้าคุณจะลงไฟล์ข้อมูลผ่านด้าต้าลิ้งค์(สายUSB) เฃื่อมต่อกับคอม อย่างแรกให้คุณปิดเครื่องมือถือซะก่อน แล้วนำสายUSBมาเสียบกับมือถือแล้วมาต่อกับคอม แล้วเครื่องมันจะRUNเหมือนCARD READERเลยค่ะ ไม่ต้องใช้แผ่นไดร์ฟเวอร์ มันจะขึ้นโชว์เอง หรือถ้าไม่ขึ้นให้ไปที่ My Computer เลย
ตอนนี้ที่ร้านจะขายรุ่นw819 อยุ๋ที่ราคา 4790 บาท ใครสนใจลองโทรมาสอบถามได้นะคะ
0818850729 เบอร์ร้านสาขาเซียร์
ร้านอยู่ที่เซียร์รังสิต ในอมร ประตูทางเข้าอยุ่ตรงข้ามศูนย์อาหาร
หรือไม่ถ้าใครสะดวกก็ไปที่ดิโอสยามก้อได้ค่ะ
ส่วนเบอร์ร้านที่ดิโอสยามเดี๋ยวมาลงให้พรุ่งนี้(เพราะลืมเบอร์ไปแล้ว)
ขอบคุณจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 13:03  

รุ่นนี้สามารถ แสดงรูปตั้งเสียงตอนโทรเข้ามาแต่ละเบอร์ได้มั้ยครับ ใครเซียนช่วยนิดนะครับ
auannoi
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 11:22  

ขอบคุณจ้า ผู้เขียน:
รุ่นนี้สามารถ แสดงรูปตั้งเสียงตอนโทรเข้ามาแต่ละเบอร์ได้มั้ยครับ ใครเซียนช่วยนิดนะครับ

ได้จ้า
ตอนนี้เราซื้อมาใช้ได้ 4-5 วันและ

ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย
คนที่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: --
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 15:52  

-- ผู้เขียน:
ผมไปดูที่ร้านแถวบ้านผมมาคับ เสียงสุดยอด ราคาตอนนี้อยู่ที่ 4500 ครับ ผมเลยกะจะสอยอยู่ 2 - 3 วันอ่ะครับ ชอบเสียงงับ[b]

บ้านอยู่แถวไหนครับ..แบบว่าผมจะซื้อสักเครื่องนะครับ...ขอบคุณครับ
อ้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 19:03  

ถอยมาแล้วครับวันนี้ งงนิดๆ
ใครรู้กรุณาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบทีนะ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 02:29  

รุ่นนี้ฟังเพลงผ่านหูฟังคุณพาพเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ เบสดีไหม ผมว่าจะเอาไว้ดูหนังฟังเพลง น่ะครับ ใครที่ใช่อยู่หรือผู้รู้ช่วยกรุณาตอบด้วยนะครับ จะได้ใช่อีกคน
กุ๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 17:57  

ลำโพงอะถ้าเปิดเพลงอยู่ในระดับ7เครื่องก็สั่นแล้วถ้าเต็ม11ไม่รู้จะเปงยังไง

เพื่อนบอกนะ ยังตัดสินใจไม่ได้ อยากได้เสียงดังๆดีๆ

มีรุ่นไหนดีๆของเวลคอมช่วยแนะนำที่งับ
เด็กทุ่งสง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงของลำโพง
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 18:33  

[b]ผมอยากรู้ว่าเสียงของตัวนี้กับของ w920 และ w390 เสียงตัวไหนดังดีกว่าอ่าครับ เพราะผมเห็นของเพื่อนผมใช้รุ่น w920 เสียงดังโคดๆ ดังกว่า w818 อีก ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ
เด็กสวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 18:16  

W819 ซุปเปอร์มหึมาดังมากมาย

เปิดดังมาก ก็เกรงใจคนขาย - . . -

ดังจิงๆๆ แต่ ลำโพงน่าจะไปใส่ใน W920 ให้มันเยอะๆหน่อยอ่ะ

ซัก 6 ลำโพงก็พอ
นะนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 10:31  

ราคา 4500 บาทเหรอ ทำไมเราซื้อแพงล่ะ 4550 บาท ก็ห่างกันนิดเดียว แต่เราซื้อช่วงปี 2551 ราคามันน่าจะลงต่ำกว่านี้นะ โดนหลอกรึป่าวนี่ ....ว๊า แต่ซื้อไปแล้วอ่ะ ทำยังไงดี อุตส่าเก็บตังมานานนม....กะจะได้รุ่นใหม่ล่าสุด........เราซื้อที่บิ๊กซี ขอนแก่น..............................เฮ๊ย...เซ็งเลย
คนชอบเวลคอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w819ราคาเท่าไรคับตอนเน้
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 11:28  

w819ราคาเท่าไรคับตอนเน้
zudlor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 14:32  

รุ่นนี้เวลาพิมพ์ข้อความ
ใช้การกดปุ่มตัวเลขเหมือนมือถือทั่วไป
หรือว่าจิ้มอักษรบนหน้าจอครับ
คนชอบเวลคอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 17:46  

[quote="zudlor"]รุ่นนี้เวลาพิมพ์ข้อความ
ใช้การหรือว่าจิ้มอักษรบนหน้าจอครับ[/quote]
เพื่อนป๋มก้อมีคับให้ พิมข้อความแบบกดปุ่มตัวเลขเหมือนมือถือทั่วไปคับ
อ๋อแล้วรู้รึป่าวคับ
ตอนเน้ราคาเท่าไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 20:21  

จะแปลงไฟล์แล้วขอโค้ดอะไรนี่แหล่ะ ช่วยบอกหน่อยทำไงทำไม่ได้เลย
who am i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w819
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2008 21:01  

คือว่านะครับ จากที่ผมใช้มา
ถือได้ว่าอยู่ในระดับที่น่าพอใจ
เสียงเวลาเปิดเพลง ดังมาก
แต่ไม่กล้าเปิดสุด เพราะกลัวแตก
ปรกติจะฟังอยู่ ในระดับ 4 ขีด เต็ม 7 ขีดนะครับ
สามารถเพิ่มได้ทีละครึ่งขีด
(แค่ 4 ขีดก็ดังซะได้ยินกันทั้งห้องเรียนแล้ว)
ส่วนเรื่องที่เสียงแตกอาจจะมาจากเปิดเพลงจนสุดขีด
ทำให้ลำโพงแตก
(มันเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้ว ลำโพงเครื่องเสียงยังแตกได้เลย ถ้าเปิดแบบสุดๆ)
เปิดฟัง 4 ขีด ฟังซักครึ่งชั่วโมง แบตก็เกือบจะหมดแล้ว
(อาจเป็นเพราะแบตใช้มานานแล้ว- -)
แต่ที่เห็นมี 9 ลำโพง ที่จิงไม่ครบหรอก เจาะไว้งั้นแหล่ะ
เคยไปดูที่ศูนย์ตอนเค้าแกะอ่านะ

เรื่องราคาของตัวนี้
จะตกเร็วมาก*
เพราะไม่ค่อยจะเป็นที่ต้องการของตลาด
ผลิตขึ้นมาเพื่อคนบางกลุ่มเท่าน้น(ไอ่พวกที่ชอบฟังเพลงอ่านะ)

ไอ่หน้าจอใหญ่มาก
แต่เรื่องจอสัมผัส ยังห่วย เพราะตอบสนองช้ามาก และต้องจิ้มแรงๆ
อาจเป็นเพราะมันขนาดใหญ่ เลยทำให้แตกง่าย
เนื่องจากมีบริเวณที่โดนกระแทกเย้ออออ

ส่วนเรื่องรูปลักษณ์
สีสันใช้ได้ แต่ตกอยู่ที่เป็นพลาสติกทั้งหมด ถ้าทำออกมาเหมือน w818 จะดีมาก
แต่ที่ทำเป็นพลาสติก ก็เนื่องจาก ต้องการทำให้มันเบากระมัง
เพราะเบามาก นึกดู เครื่องใหญ่กว่า N70 แต่เบากว่าโคดๆ

ส่วนเรื่องกล้อง
ที่ว่าอยู่ในระดับ 1.3 ล้าน ไม่ถึงหรอกครับ
เพราะถ่ายรูปมัวมากๆ
แต่รูปจะดีที่สุด ก็จะเป็นขนาด 640x480
แต่เรื่องการถ่ายวิดีโอ มัวมากมายเลยล่ะครับ

เมม ที่สามารถใส่ได้นะคับ ตอนนี้ผมใส่อยู่ 1 กิ๊ก อ่ะครับ
เป็นแบบ T-flat(พิมพ์ถูกมั้ยวะ) 55+

บลูทูต ก็ดีนะครับ แต่จะต้องพิมพ์รหัสเชื่องต่อกับเครื่องอื่น
แล้วมันก็จะบันทึกไว้ ถ้าจำไม่ผิด ก็จะประมาณ 10 นะครับ
หลังจากนั้นก็จะเชื่อมต่อกับเครื่องอื่นไม่ได้
ต้องไปลบลิสต์ทั้ง 10 ก่อนถึงจะเชื่อมต่อกับเครื่องอื่นได้อีก~~

ส่วนเรื่องการสนทนานนั้น เบามากครับ แต่ถ้าเปิดลำโพงคุยนี่
ว่าไปกันคนละเรื่องเลยครับ

สรุปนะครับ ตอนนี้ราคาคงจาตกมากๆ แล้ว วันนั้นไปดู ก็เหลือประมาณ 42xx อ่านะ
ใครที่เป็นพวกชอบฟังเพลง ก็หน้าหามาใช้ดู
รับลอง ท่านจะได้มือถือที่ เป็นเครื่องเสียงแบบมินิ ติดตัวครับ

(^0^)V

ของเค้าเป็นของใหม่ ยังงัยก็ช่วยกันอุดหนุนด้วยนะคับ
ช่วงนี้ก็ มีรุ่นใหม่ๆ มาเพรียบ อิอิ (โฆษนาให้เลย)

ปล.ถึงแม้สิ่งของบางสิ่งมันจะทนทานแค่ไหน
แต่ถ้าใช้ของนั้นแบบ โง่ๆ ไม่ทะนุถนอม มันก็พังได้ครับ*

.........................................
ผมใช้มาจะ ครึ่งปีกว่าๆ แระ
ไม่มีอารายบุบเสียหายซะกะอย่าง

~~
จะเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นดูแล้วล่ะ

โหะๆๆ
hyde-lare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 04:46  

สอยมาแล้วครับ ยัง งง นิดๆ เสียงดังสะใจ โอเค Laughing
athirak5
Year's Star

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 14:15  

[u]คือ เล่นเกมส์ emu แล้ว มานเซฟได้ปะ ถ้าได้ทำไง[/u]
ตัวประหลาดดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีเยี่ยม
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 19:21  

Surprised ชอบมากครับ ลำโพงเนี่ยดังมากๆๆๆๆๆๆ ผมเปิดร้านขายโทรศัพท์ร้านใหญ่ๆพันทิพย์ ผมเอาโนเกีย o2 semen sony หลายๆเครื่องมาเทียบแล้ว ดังไม่เท่าตัวนี้เลย ชนะขาดรุ่นอื่นเปิดเทียบกันแทบจะไม่ได้ยินเสียงเครื่องที่มาเปรียบเทียบกันเลยเหมือนไม่ได้เปิดยังไงยังงั้นคุณลองคิดว่าw819 มันคือโฮมเกียเตอร์ขนาดเล็กเครืองนึงเลยทีเดียวมากๆๆๆๆๆๆๆ โครตดัง ฟังชั่นดี อะไรดีหมด แต่ผมไม่ชอบ ผมใช้nokia6300 อยู่อ่าครับ Laughing
kimmeng.hi5
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Phrae
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 23:49  

เท่าดูเรื่องเสียงจัดว่าน่าสนใจเท่าที่ควรน่ะครับ

แต่เสียตรงที่ กล้อง 1.3 เนี่ยครับ

ถ้านำไปใช้งานทั่วๆๆๆไปฟังเพลง ไม่เน้นกล้อง กับ ดูทีวี ก็โอเคครับ
newrooney
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ds
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 20:13  

ขอถามหน่อยคับ
ระหว่างตัวนี้กะ mxnec n5อันไหนดีกว่ากันคับ

ช่วยตอบที
กำลังตัดสินไจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 18:48  

คืออยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่าครับกะว่าจาซื้อเห็นบาสงเว็บก็บอก3190บาทบางทีก็3990บาทอ่าครับไครรู้บอกทีครับ
belllovecandy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 15:17  

เนี๊ยไปดูที่nex989เดะ

http://www.siamphone.com/catalog/nex/989.htm

เหมือนโครตงะ

ถ้าเลือกคุณๆๆคิดว่าจะซื้อารายข๊ะ

ระหว่างw819กะnex989

เเหะๆตอบด้วยนะข๊ะ

กะลังตัดสินใจซื้อสิ้นเดือนตุลานี้อะข๊ะ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes [/code]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: