Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ไม่แน่ใจว่าโดนหลอกขายเครื่องหิ้ว K550i ป่าว ไม่เห็นมีสติกเกอร์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3718
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ไม่แน่ใจว่าโดนหลอกขายเครื่องหิ้ว K550i ป่าว ไม่เห็นมีสติกเกอร์
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 16:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

ปกติจะซื้อมือถือจากร้านใหญ่ๆ อย่างพวก Telewiz, J-marts, Blisstel มาตลอด แต่เมื่อวานไป mbk เลยสอย Sonyericsson K550i สีดำมือหนึ่งมาจากร้านเล็กๆ แบบพวกตู้ขายมือถือมาเครื่องนึงครับ นับว่าเป็นครั้งแรกที่ซื้อมือถือจากร้านตู้ใน mbk คนขายบอกเป็นเครื่องศูนย์เหมือนกัน รับประกัน 1 ปี คนขายเป็นคนแกะกล่องพร้อมใส่ซิมการ์ด ใส่แบตฯ ใส่เมมฯ ให้ลองกันตรงนั้นเลยครับ เสร็จสรรพจ่ายตังค์แล้วก็กลับบ้านสบายใจ

พอถึงบ้านมานึกขึ้นได้ว่าเรายังไม่ได้ดูสติกเกอร์ในฝาหลังเลยนี่นาว่าเครื่องเราประกันของอะไร เพราะตอนใช้ Nokia เครื่องเก่าๆ จะมีสติกเกอร์ M-Link หรือ J-Marts ติดอยู่ทั้งหลังเครื่องด้านในและตัวแบตเตอรี่ พอแกะแบตฯ ออกปุ๊บ ว่างเปล่าครับ ไม่มีสติกเกอร์ไรเลยอ่ะ

เลยไม่รู้ว่าเป็นเครื่องหิ้วหรือเปล่า หรือว่าของ Sonyericsson จะไม่มีสติกเกอร์อยู่แล้วอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 22:09  

ต้องมีครับ .... ร้านตู้พวกนี้ ไม่แน่จริงอย่าไปซื้อเลยครับ ซื้อตัวแทนใหญ่ๆดีกว่าครับ สบายใจกว่าครับ ผมเองไม่เคยเชื่อร้านพวกนี้เลยครับ อย่างเตรื่องของ จขกท ถ้ามีปัยหา ไปเคลมไม่ได้แน่ๆครับ ที่เขาว่าประกัน 1 ปีนี่อาจจะประกันที่ร้านก็ได้ครับ คือ มีไรไปซ่อมที่ร้านเขา หรือถ้าซวยมากก็ไปเคลมที่ไหนไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าตอนนี้ใช้โทรไปหรือยัง ถ้ายัง ให้กดดู เวลาโทรทั้งหมดในเครื่องครับ ขวา * ซ้ายๆ * ซ้าย* แต่ผมว่าแบบนี้อาจจะโดนเครื่องยำมา ซีนมือ 1 ใหม่ ถ้าซวยนะครับ
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 23:52  

ผมว่าลักษณะแบบนี้ ไม่มีประกันร้านหรอก ถ้าเราไม่มีสติกเกอร์ร้านเค้าจะเชื่อเราหรอกว่าซื้อมาจากที่ร้านเค้า ไม่งั่นก็ต้องมีใบเส็จรับเงินอะ ที่ลงชื่อร้าน
Red_Machine
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 15:50  

มีใบเสร็จกับใบรันประกันก็เพียงพอแล้วครับ ของผมเคยซื้อ K550i จาก Jay-Mart ไม่มีสติกเกอร์แป๊ะครับ มีแค่ใบรับประกันกับใบเสร็จเองครับ แล้วปุ่มกดมีภาษาไทยป่าวล่ะครับ ถ้าไม่มีก็เครื่องนอกแน่นอน อีกจุดก็ลองสังเกตุสติ๊กเกอร์ข้างกล่องที่มีบาร์โค๊ดดูนะครับ มันจะบอกรายละเอียดการนำเข้าอยู่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: