Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC P3400 - เอชทีซี
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 258 / เข้าชม: 273963
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC P3400 - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 19:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC P3400 - เอชทีซี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/htc/p3400/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/p3400.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 21 Nov 2007 19:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 21:02  

เปิดตัวราคาน่าสนใ จมากก..แต่ หน้าตา..วัสดุ เหมือนของเด็กเล่นเลยยงะ อุอุ Shocked
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 22:29  

ถูกนะ แต่หน้าตาเหมือนไอ่เกมกดเลย

TFT-LCD 65K สี - 240 x 320 พิกเซล (2.8")

สีน้อยแบบนี้ จอมันจะไม่จืดๆหลอ
nunnie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก้อดูดีนะ...แต่
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 01:26  

Surprised วันนี้ไปเดินดูมา ที่เจมาร์ท ติดราคาไว้ 18,900 บาท หน่ะ ไม่รู้ทำไมราคาที่โชว์กับราคาที่ตั้งในช๊อปต่างๆ ถึงไม่ตรงกันเลย Shocked ดูสิ แพงกว่าตั้งเยอะเลยนะคะ เพื่อนๆมีความเห็นว่าไงคะ อ่อ Confused แล้วที่ใส่ เมมน่ะ ไม่มีที่ปิดให้ด้วย อย่างนี้ฝ่นก้อเข้าได้สบายเลยน่ะสิคะ ว่าป่ะคะ Laughing แล้วถ้าใครเห็นราคาที่ถูกกว่านี้ หรือราคาตรงกับที่ในเว็บบอก ก้อช่วยบอกด้วยนะคะ (เพราะเช็คหลายเว็บแล้วราคา 12,900 บาท ตรงกันหมดเลยค่ะ Very Happy
netsurfz
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 12:07  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มี wi-fi รึเปล่าครับ เพราะหน้าเวป เขียนว่ามี แต่ พอกดเข้าไปดูไม่เห็นเขียนไว้
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 13:07  

กว้าง 58 มิล :shock Shocked
God's Army
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 13:37  

ไม่มี wi-fi ครับ

ดูโดยรวมแล้ว ok สำหรับมือใหม่
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 17:16  

ToEi'z ผู้เขียน:
ถูกนะ แต่หน้าตาเหมือนไอ่เกมกดเลย

TFT-LCD 65K สี - 240 x 320 พิกเซล (2.8")

สีน้อยแบบนี้ จอมันจะไม่จืดๆหลอ

สีน้อยๆก็ดีแล้วครับ เครื่องจะได้ประมวลผลได้เร็ว
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2007 08:16  

ราคาเปิดตัวถือที่ว่าไม่แพงมากครับ เป็น PPC ที่ลูกเล่นน่าสนใจอยู่ไม่น้อย ถ้าไม่สนใจเรื่องรูปร่างเท่าไหร่
ใช้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 01:27  

ซื้อที่อินเดีย 11000บาท ใช้มา2เดือนแล้ว ก่อนหน้านี้ใช้ mio a700 และo2 mini มาก่อน อยากลองใช้แบบ ราคาถูกๆบ้าง โดยรวม ก็ดี วัสดุแบบเดียวกับ touch ลูกเล่นน้อยตามราคา ตอนนี้ลงthai g ก็ไม่มีปัญหาอะไร overclockด้วย ความเร็ว 285Mhz ทำให้ทำงานเร็วดี เหมาะสำหรับคนที่เริ่มต้นจะใช้PPC หรือคนที่เบื่อPPC รุ่นใหญ่ เช่นผม.... ผมว่าถ้าเทียบกับnokia N ซีรี่ย์ ผมว่าคุ้มนะ ตอนนี้ต่อinternet เล่นทุกวัน สะดวกมา ใช้ DTAC EDGE ........จุดเด่นมากๆๆๆๆๆ วัสดุดี แบบฉบับ HTC ดีกว่าบางรุ่นบางยี่ห้ออื่นอีก เช่นo2
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 20:49  

รุ่นนี้ราคาศูนย์ 12,900 บาทครับ ถือเป็นจุดขาย เพราะเป็น PDA ที่มีราคาถูก

จอแสดงผลของ Pocket PC ให้สี 65K เป็นปกติอยู่แล้วครับ เพื่อความประหยัดแบตเตอรี่

ขนาดตัวเครื่องพอๆ กับ O2 mini ครับ

ด้านหลังดูเหมือนจะหุ้มยาง จับแล้วหนืดๆ มือ ไม่หลุดมือง่าย
ผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 00:53  

เทียบกับมือถือตามท้องตลาด ก็ถือว่าลูกเล่นดีกว่าแล้วนิ
หรือจะรอให้ราคาตก ถึงจะน่า ซื้อเล่น ซื้อใช้ ดีน่า Laughing Rolling Eyes
modamoda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อเลยค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 20:47  

ไปคอมมาร์ท มาค่ะ กะว่าจะซื้อมือถือ เเต่ Nokia ไม่ได้มาร่วมบูท พอดีเดินๆไปเหน ราคาพอกับมือถือทั่วไปค่ะ เลยสนใจเพราะการใช้งานเยอะกว่า วัสดุที่ใช้ก้อดีค่ะ แต่ปัญหาคือ เล่นไม่เป็นค่ะ5555555 ต้องศึกษาอีกนาน มีใครพอจะแนะนำได้บ้างค่ะ มือใหม่หัดเล่นค่ะ 5555 Embarassed
megatron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 11:52  

ผมเพิ่งซื้อมา การใช้งานโดยรวม+ลูกเล่น+ฟังชั่น+สมรรถนะ โอเคสมราคากับแต่ดีไซน์ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่คนทั่วไปนะผมว่าแต่ที่ซื้อมาเพราะมันถูกน่าลองใช้แล้วก็ข้อเสียอีกข้อคือไม่มี wifi คับ แต่รุ่นนี้ต้องขอฟันธงว่าเหมาะกับมือใหม่จริงๆขอย้ำว่าเหมาะกับมือใหม่ รับรองว่าซื้อมาแล้วคุ้มคับสำหรับมือใหม่ที่เพิ่งหัดใช้ ppc
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 04:10  

น่าลองอ่ะ ถูกดีด้วย
142
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 00:33  

818 pro ดีกว่าครับ มี rom ให้ลงมากมาย WM6 / touch
oilofflineeeeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 16:43  

142 ผู้เขียน:
818 pro ดีกว่าครับ มี rom ให้ลงมากมาย WM6 / touch

ผมรู้ว่าดีกว่า แต่เอาราคาเปิดตัวเทียบสิครับ

อย่าเอาของเก่าราคาตก มาเทียบ คุณต้องเอา 818

ไปเทียบกับ ตัวอื่นที่ราคาสูสีกันตอนราคาเปิดตัว

แล้วอีกอย่าง 818 มันหายากแล้วแหละ

แล้วยิ่งตอนนี้เค้าเปลี่ยนเป็น HTC ผมว่า

น่าจะแหล่มกว่า เพราะผ่านประสบการเพิ่มขึ้น

ถึงไม่มี Wifi แต่ Eye fi มันใช้ได้นะครับ

ใครจะเล่นก็เล่นได้เลยนะครับ ราคา Eye fi ไม่แพงมากแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 07:18  

ก็แค่ซื้อ SD wifi ราคาพันกว่าบาทมาเสียบที่ช่อง เสียบเมม สิ่ครับ เป็นแบบเดียวกับที่ติดมากับเครื่องที่มีไวไฟในตัวนั่นแหล่ะ แค่นี้ก็เล่นไวไฟได้แล้ว ง่ายนิดเดียว ผมใช้อยู่
NumonCy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาตกมั้ยSD-Wi-Fiซื้อที่ไหนคะ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 13:34  

Very Happy เหงแล้วถูกใจมีแต่คนว่าดี เดี๋ยวจะไปซื้อแล้ว ว่า SD WI-FIซื้อที่ไหนได้บ้างราคาเท่าไหร่คะ แล้วตัวนี้แบบบว่าไม่เคยใช้ppcเลยมันสามรถเปลี่ยนทีมได้รึป่าวคะ แล้วราคาจะตกเร็วมั้ยคะ
มือใหม่อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 10:14  

ถ้าซื้อซิมเน็ตมาใช้สามารถใช้เน็ตกับเครื่องPC ได้ใช้มั้ย ใช้GPRSเป็นตัวเชื่อมสัญญาณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 07:52  

มือใหม่อยากใช้ ผู้เขียน:
ถ้าซื้อซิมเน็ตมาใช้สามารถใช้เน็ตกับเครื่องPC ได้ใช้มั้ย ใช้GPRSเป็นตัวเชื่อมสัญญาณ

เล่นผ่าน edge จะเร็วกว่า เพราะเครื่องรุ่นนี้รองรับสัญญาน Wink
Artz
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 22:21  

เค้าส่งมตีตลาดกับกลุ่ม Symbian OS ครับ

ถือว่าดีใจระดับหนึ่ง ข้อเสียอย่างแรงคือ WiFi ถึงแม้จะใส่การ์ดเพิ่มได้
แต่ต้องยอมเสีย พื้นที่ในการใช้งาน Memory Card ไป

----------------------------------------------------------------------

เอาแบบง่ายๆ คุณเล่น Internet คุณไม่สามารถเซฟ Temp File Internet
ลง Card memory ได้ ???? มันอาจจะส่งผลทำให้ memory ในตัวเครื่องเต็ม !!!

แต่ถ้าเล่นบาง หรือใช้งานด้านเช็คเมล์ Msn ผมก็ว่าคุ้มครับ เพราะดูจากโปรโมชั่น
แลกซื้อ WiFi SDCard 800 บาท > ดีไม่ดีแถมให้บางร้านด้วยซ้ำไป

ถือว่าเป็นตัวเริ่มต้นของ PPC สำหรับท่านที่เพิ่งเปลี่ยนมาใช้งานครับ

----------------------------------------------------------------------

ปล. Dopod 818Pro หากยากแล้วครับ กับ Asus P525 หากยากยิ่งกว่า (เพราะกล้องชัด)
ผมยังอยากได้ Asus P525 ไว้สักเครื่องเลย กำลังหาอยู่เหมือนกันนะเนี้ย
มือ 1 มีร้านไหนจำหน่ายบ้างงง
นู่บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 15:53  

มันเป็นภาษาไทยป่าวอฟังค์ชั่นการใช้งานอะมันมีภาษาไทยบอกปะ เมนุไทยอะ ไม่เก่งอังกฤษ อิอิ
รรร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 10:07  

นู่บีบี ผู้เขียน:
มันเป็นภาษาไทยป่าวอฟังค์ชั่นการใช้งานอะมันมีภาษาไทยบอกปะ เมนุไทยอะ ไม่เก่งอังกฤษ อิอิ

มีโปรแกรมภาษาไทยให้ครับ แถมมีแป้นพิมพ์ด้วย จิ้มอย่างเดียว
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 20:13  

ขอบคุณคะสำหรับคำตอบจะซื้อรุ่นนี้ละ เพื่อนๆคิดว่าไง สำหรับ PDA ตัวแรกคะ
มือใหม่อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 21:17  

Anonymous ผู้เขียน:
มือใหม่อยากใช้ ผู้เขียน:

เล่นผ่าน edge จะเร็วกว่า เพราะเครื่องรุ่นนี้รองรับสัญญาน Wink

ขอบคุณมาก Very Happy
megatron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : p3400 กับ touch
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 11:22  

สำหรับคนที่สงสัยใน p3400 แล้วกับบางกลุ่มที่เอามาเทียบกับ touch เท่าที่ผมใช้ p3400 อยู่ตอนนี้เครื่องก็ไม่อื่ดนะคับสมรรถนะก็เท่าๆกับppcในเสป็คเดียวกันทั่วๆไปไม่แตกต่างกันเลย ถ้าไม่เอาเครื่องที่มีสเป็คน้อยไปเทียบกับเครื่องที่มีสเป็คสูงกว่านะ หากเทียบกับtouch แล้วเครื่องรุ่นนี้แทบจะเรียกว่าเป็นพี่น้องกันเลยเพราะสเป็คแทบจะเท่ากันทุกประการต่างกันตรงที่ touch ใช้ ram แบบ ddr และมี wifi ในตัว หากคนที่ไม่ได้เล่น wifi เป็นอาชีพผมก็แนะนำว่าp3400เหมาะกว่า และยิ่งเดี๋ยวนี้ โปรโมชั่น gprs ของ one 2 call น่ะถูกจะตาย ผมว่า12900 ไม่แพงไปสำหรับเครื่องสเป็คระดับนี้หรอกคับ touchน่ะราคาแพงกว่าตั้ง7000ผมว่านะถ้าคุณไม่ซีเรียสเรื่องwifi ล่ะก็p3400 ก็ทำได้พอๆกันเลย ส่วน 818pro น่ะ เปิดตัวราคาเท่าไหร่ ตอนนี้หายากมากแทบนอกเสียจากเครื่องมือ 2 นะอย่าเอามาเทียบกันคับเพราะเพื่อนผมซื้อ818proมาใช้ก่อนหน้านี้ประมาณ4เดือน แล้วมันจะเอาเครื่องไปเทิร์นเพื่อจะมาซื้อtouch ราคาที่ร้านให้ไม่กี่บาทเองทั้งๆที่สภาพยังใหม่อยู่เลยเพราะฉะนั้นสำหรับคนที่คิดว่าถ้าซื้อ p3400แล้วไปซื้อ 818pro ดีกว่าผมว่าคุณคิดผิดอย่างแรงคับ
เห็นด้วยอย่าแรงนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 23:21  

^
^ผมเห็นด้วยครับจะเอาไปเทียกับ818ไม่ได้เพราะราคาเปิดตัวต่างกัน
Lucky19
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีๆ
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 19:56  

กะจะซื้อ Pocket PC มาลองนานแล้วเห็นราคาถูกดีเลยซื้อซะเลย
ใช้มาได้เกือบอาทิตแล้วผมว่าจับถนัดดีครับสำหรับมือผู้ชายนะ
เครื่องก็เร็วดีนะครับ น่าจะดีสำหรับคนที่ต้องการจะลองใช้ Pocket PC Smile
น้องเนย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 20:33  

^
^

คุณ Lucky19 ค่ะ จะซื้อเหมือนกันละค่ะไม่เคยใช้พีดีเอ เลยอะ เครื่องแรก อยากถามว่าใช้ยากป่าวคะ แล้วมันมีเมนูภาษาไทยบอกปะกลัวซื้อมาแล้วใช้มะเป็นอะ อิอิ
kimna
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนช่วยตอบด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 21:56  

เครื่องนั้นหน่วงมากไหมครับ แล้ว ปากาสไตลัส มันเล็กมากไหมครับ เห็นเค้าบอกว่ามันหลุดมือง่าย จริงหรือเปล่าครับ
แล้วไฟที่ปุ่มกด มันขึ้นไม่ครบจริงหรือเปล่าครับ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 01:05  

อยากทราบว่า เสียงเรียกเข้ามันดังมากน้อยแค่ไหนคับ ผู้รู้ชี้แจงหน่อยคับ
megatron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ใช่ผู้รู้แต่พอจะรู้
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 15:13  

ขอตอบแทนคุณlucky19นะคับ เมนูภาษาไทยมันไม่มีนะคับเพราะมันเป็นวินโดวภาษาอังกฤษแต่มันก็เหมือนกับเครื่องpc ทั่วไป่น่ะคับลักษณะคล้ายๆกันใช้ไม่ยากหรอกคับเพราะเดี๋ยวนี้มีคู่มือwindowmobileมีขายเยอะแยะไปคับ ส่วนเรื่องเครื่องหน่วงไหม ก็ขอบตอบง่ายๆว่าไม่หน่วงนะคับปรกติถ้าไม่เปิดโปรแกรมมากมายซ้อนกัน ส่วนเรื่องปากกาก็ไม่เล็กไปนะเท่าที่ผมใช้มานี่ขนาดธรรมดานะคับ เรื่องหลุดมือนั้นค่อนข้างยากนะคับเพราะด้านหลังมันเป็นลักษณะแบบหนืดมือยิ่งถ้ามือจับสักพักแล้วมีเหงื่อด้วยย่งหนืดมือใหญ่ ส่วนไฟปุ่มกดของเครื่องผมก็ขึ้นแค่ตรงรูป รับโทรศัพท์กับรูปวางโทรศัพท์คับ เท่าที่เห็นอ่ะนะเพราะไม่เคยสังเกตุ ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้าก็ดังพอสมควรคับดังพอที่จะรู้ได้คับ
kimna
Year's Star

หัวข้อ : ขอโทษครับ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 19:46  

ขอโทษครับคุณ megatron ที่ผมถามว่า ปากกาสไตลัสนี่มันเล็ก พอมีโอกาสหลุดมือได้ง่ายไหมครับ แล้วเครื่องแบบนี้ เวลาคุยโทรศัพท์ แก้มเราจะไปสัมผัสหน้าจอ ไหมครับ หรือว่าเค้าใช้ small talk กันหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ
.3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 21:53  

คุณ megatron เสียงเวลาสนทนาเป็นไงค่ะ ชัดเจนดีมั้ยค่ะ
gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 12:55  

อยากรู้มากเลยคับ ว่าสามา่รถลง WM6 ได้บ่ เพราะมันสวยดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 18:15  

gallado ผู้เขียน:
อยากรู้มากเลยคับ ว่าสามา่รถลง WM6 ได้บ่ เพราะมันสวยดี

เพิ่มเติมนิดคับ ทำไมเสียงเรียกเข้ามันเบามากเลยคับ ผู้รู้ช่วยชี้แจงด่วนคับ ตอนนี้จะบ้าตายแล้วคับ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 23:49  

อยากรู้เหมือนกันอะคะพอดีได้เครื่องมาวันนี้เอง อยากรู้ว่าจะเพิ่มตวามดังเสียงเรียกเข้าได้มั้ย แล้วอีกอย่างค่ะ ตั้งให้สั่นยังไงคะเข้าไปตั้งตรงไหนคะ มือใหม่หัดใช้อะคะ ใครใช้อยู่ช่วยสอนด้วยคะ okนะชอบๆ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 01:18  

ทำได้แล้วค่ะ สั่น กับเพิ่มความดังเสียงเรียกเข้า เพิ่มความดังเสียงเรียกเข้า หน้าจอtoday ข้างบนที่เป็นรูปลำโพงอะค่ะ แตะตรงรูปลำโพงจะมีเพิ่มความดังอยู่2อัน อันซ้ายเป็นการเพิ่มความดังเสียง ส่วนอันขวาเป็นการเพิ่มความดังเวลาสนทนา ส่วนสั่นไปที่เมนูโทรเลือก เมนู ออฟชั่นแล้วก็ตั้งได้หลายแบบ ทั้งสั่นเฉยๆ และเสียงกับสั่น
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 11:10  

ของผมเป็นแบบนี้นะคับ เสียงเรียกเข้าเบามากเลยคับ ปรับเสียงทางด้านซ้ายขึ้นบนจนสุดแล้วก็ยังเบา แต่เวลาฟังเพลงผ่าน Window Media เสียงดังมากคับ ถ้าปรับสุดก็เสียงแตกเลย แต่พอมาตั้งเสียงเรียกเข้าก็เบาเหมือนเดิมเฉพาะสั่นก็ดังกว่าเสียงเรียกเข้าเลยอะคับ แบบนี้เครื่องผมจะมีปัญหามั้ยคับ ถ้ามีปัญหาจะได้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ เพราะซื้อมาได้ 3 วัน ถ้ามีปัญหาเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วันคับ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 15:27  

มันเบายังไงอะค่ะ เบาชนิดที่เบามากเลยเหรอ ของเราก็ดังนะเสียงเรียกเข้าอะเราตั้งไว้เหลืออีกขีดหนึ่งดังสุดก็ดังได้ยิน
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 15:42  

เบาชนิดที่ว่่่า สั่นยังดังกว่าเลยคับ แล้วสั่นตลอดเลยคับ ไม่มีช่วงเว้นเลย คือว่า สั่นหยุด สั่นหยุด ไม่มีเลยคับ สั่นยาวตลอด ผมกะว่าจะ Hard Reset ดูก่อนนะคับ แต่ยังทำไม่เป็น ขอคำปรึกษาหน่อยคับ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 16:36  

อยากรู้วิธี Hard Reset เหมือนกันอะค่ะทำไม่เป็น แต่ว่าสั่นตลอดสั่นไม่เว้นละถูกแล้วค่ะ แต่เสียงเรียกเข้านี่น่าจะมีปัญหานะค่ะ เพราะเสียงเรียกเข้าเราก็ดังปกติดีไม่เบาจนเกินไปอะค่ะ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 17:01  

เวลาฟังเพลงผ่าน Window media กับ Media Hub ถ้าปรับสุดเสียงแตกเลยคับ ดังไป 3 บ้าน 7 บ้านคับ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 21:17  

เป็นไงค่ะหายเรื่องยังค่ะ เอาวิธีHard Reset มาบอกค่ะ เข้าไปที่
start-->setting-->system-->clear storage
ลองทำดูนะค่ะได้ผลยังไงมาบอกด้วยนะค่ะ ถ้าไม่หายก็ไปที่ร้านที่ซื้อมาค่ะ เห็นเขาบอกว่าซื้อเครื่องมาใหม่ๆควร Hard Reset ก่อนอะค่ะ ยังไงก็มารายงานผลด้วยนะค่ะคุณGallado
Galldo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 23:02  

ขอบคุณมากคับ ตอนนี้ได้แล้ว รูปลำโพงที่อยู่ข้างบนต้องปรับซ้ายขวาให้สูงๆเข้าไว้ ผมปรับซ้ายสูง แต่จริงๆแล้วต้องปรับขวาขึ้นตามด้วยคับ เป็นอีกนึงความรู้สำหรับมือใหม่
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 23:13  

ค่ะดีใจด้วยค่ะ แล้วไม่ได้ Hard Reset ใช่มั้ยคะ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 23:21  

ไม่ต้อง Hard Reset คับผม
megatron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอโทษครับ
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 09:17  

kimna ผู้เขียน:
ขอโทษครับคุณ megatron ที่ผมถามว่า ปากกาสไตลัสนี่มันเล็ก พอมีโอกาสหลุดมือได้ง่ายไหมครับ แล้วเครื่องแบบนี้ เวลาคุยโทรศัพท์ แก้มเราจะไปสัมผัสหน้าจอ ไหมครับ หรือว่าเค้าใช้ small talk กันหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ

ปากกาสไตลัสมันไม่หลุดมือง่ายหรอกเพราะขนาดมันก็ไม่ได้เล็กมากขนาดนั้นคับถ้าคุณจับมันดีๆอ่ะ แล้วเวลาคุยแก้มสัมผัสหน้าจอแน่นอนคับถ้าคุณแนบมันชิดมาก ซึ่งโดยปกติผมไม่ใช่คนที่จะเอาโทรศัพทแนบติดมากอยู่แล้วอ่ะคับไม่เลยค่อยได้สังเกตุ
megatron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 09:19  

gallado ผู้เขียน:

เท่าที่ผมทราบเครื่องนี้ไม่สามารถ upgrade เป็น WM6 ได้คับ
megatron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 09:26  

ผมอยากจะถามผู้ใช้ท่านอื่นว่า IE ใน ppc ของคุณเคยมีอาการค้างบ้างหรือป่าว คือผมได้ยินจากผู้ใช้ผู้อื่นว่าเค้าใช้ IE ใน ppc นานๆแล้วเกิดอาการค้างค่อนข้างจะบ่อยครั้ง แต่ส่วนตัวผมเองนั้นยังไม่เคยเกิดอาการค้างแต่อย่างใดประการหนึ่งอาจจะเป็นเพราะผมไม่ค่อยได้ใช้ IE เป็นเวลานานส่วนมากก็แค่เค้าไปเช็คเมลนิดๆหน่อยๆก็ออกเลยอยากจะฝากถามถึงท่านผู้ใช้ท่านอื่นด้วยให้ช่วยแชร์ความรู้กันหน่อย
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 14:26  

ใช้มาก็ไม่ค้างนะคะแต่ไม่ค่อยได้ใช้เป็นเวลานานๆอะคะ เลยไม่รู้ว่าใช้นานๆค้างหรือป่าว
NumonCy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเกือบเดือน โอมากๆๆ
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 19:29  

เราซื้อมาได้เกือบเดือนแล้ว โอเคดีนะ จับถนัดเพราะข้างหลังเป็นยางไม่หลุดมือหรอก

ในกล่องแถมปากกาด้วยแถมกันรอยหน้าจอแถมเมน2จิก โอ้ โอเคนะเนี่ย

ไม่อืดนะไม่ช้าเราใช้ดีเทดอ่าเล่นเอชEเนทอ่า ไม่ช้านะ ออนเอ็มบ่อยแทยทุกวัน

ถือว่าโอเลยเชียวล่ะ

ซื้อมาแล้วไม่ผิดวังค่ะ แต่ตรงเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าของข้อความนี่สิ

ยังทำไม่เปงเลย อายจังอิอิ ใครเปลี่ยนได้บอกด้วยนะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 20:01  

ใครเคย Hard Reset แ ล้วบ้างอยากรู้ว่าโปรแกรมพื้นฐานที่ติดมากะเครื่องตอนที่เราเปิดกล่องจะหายป่าวโปรแกรมที่
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 20:29  

ขออีกคนคับ สำหรับการเปลี่ยนเสียงของ Message ยังทำไม่เป็นเหมือนกัน
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 22:16  

กำ คุณGallado นู๋ก็ยังทำมะเป็นเหมือนกาน เดียวจะลองหาวิธีดูแล้วจะเอามาบอก ถ้าทำได้ก่อนก็มาบอกด้วยนะ ตอนนี้อยากลองทำHard Resetแต่ไม่กล้ากลัวโปรแกรมพื้นฐานที่มากะเครื่องหายหมด
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 22:20  

แน่นอนคับ K.นู๋บีบี ถ้า Hard Reset ก็หายเกลี้ยงเลยคับ ก็คือ Format ดีๆนี่เอง
Spyker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณ NumonCy & คุณ Gallado
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 20:00  

NumonCy ผู้เขียน:
เราซื้อมาได้เกือบเดือนแล้ว โอเคดีนะ จับถนัดเพราะข้างหลังเป็นยางไม่หลุดมือหรอก

ในกล่องแถมปากกาด้วยแถมกันรอยหน้าจอแถมเมน2จิก โอ้ โอเคนะเนี่ย

ไม่อืดนะไม่ช้าเราใช้ดีเทดอ่าเล่นเอชEเนทอ่า ไม่ช้านะ ออนเอ็มบ่อยแทยทุกวัน

ถือว่าโอเลยเชียวล่ะ

ซื้อมาแล้วไม่ผิดวังค่ะ แต่ตรงเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าของข้อความนี่สิ

ยังทำไม่เปงเลย อายจังอิอิ ใครเปลี่ยนได้บอกด้วยนะ

วิธีเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าของข้อความ คลิกตามนี้เลยครับ

Start>Settings>Sounds&Notifications>Notifications>

ช่อง Event เลือก Messaging:New text message
ช่อง play sound ติ๊กเครื่องหมายถูกอยู่ แล้ว ช่องด้านหลังก็เลือกเสียงตามที่ชอบเลยครับ Very Happy เสียงอื่นๆ ก็เลือกจากช่อง Event ได้เลยครับ

มือใหม่เหมือนกัน พึ่งรับ hTc GENE p3400 มาดูแลเมื่อ 30/11/07 ครับ Cool
megatron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 20:42  

ผมรู้สึกดีใจมากที่มีคนซื้อเครื่องรุ่นนี้มาใช้เยอะขึ้นทีแรกนึกว่าจะมีผมคนเดียวที่ใช้เพราะคนส่วนใหญ่จะมีค่านิยมของแพงมากกว่าเพราะเชื่อว่าของแพงดีกว่า ผมอยากให้ทุกคนรวมกันอยู่ในเวปบอร์ดนี้ช่วยกันแชร์ความรู้ใหม่ๆที่มีมันจะเป็นประโยชน์มากเลย เอ้อมีใครเคยเห็นซองซีลีโคลนของรุ่นนี้มั่งไหมถ้ามีใครเคยเห็นช่วยบอกด้วยนะคับ
CHE.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 21:07  

^
^

ร้าน isystem ที่ mbk ผมก็จะซื้ออยู่อะครับแต่อยู่ต่างจังหวัดไม่มีเวลาไป กทม อะ ถ้าคุณmegatron ไปซื้อผมฝากซื้อด้วยนะครับอิอิ Razz Razz
มือใหม่หัดDrift
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Open
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 21:24  

ได้ทำการสั่งมือถือรุ่นนี้มาแล้ว เนืองจากอยากทราบว่า หากจะต้องการโปรแกรม weather หรือโปรแกรม พยากรณ์อากาศ นั้นที่เหมือนของ Touch แล้ว สามารถโหลดได้หรือไม่อยากทราบว่าจะมีโปรแกรม อื่นให้โหลดบ้างหรือเป่า อยากทราบข้อมูล โปรแกรมเหล่าได้มิคับ
มือใหม่ หัดเล่น ppc ช่วยที่นะครับไม่อยากซื้อทัชเด๋วพ่อ ฆ่า ลูก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนที่นะครับ
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 21:31  

คืออยากทราบ E-mail ของหลายๆคนที่อยุ่ในเวปบอร์ดนี้เพื่อทำการศึกษาการใช้งานของ p3400 ในตัวนี้ ท่าไม่ว่าอะไร ช่วยแอดมาที่นะ suthasineelovely@hotmail.......

ปล.ไม่ทราบว่า เวปบอรืดนี้โพสเมล์ได้หรือเป่าท่าได้ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 21:47  

อยากได้เสียง Message ที่โหลดมาหรือเสียงที่ทำเองอะคับ K.Spyker แบบเช่นเสียงรถพยาบาล ประมาณนี้นะคับ ผมว่ามันต้องเอาไปลงตรงส่วนไหนของ Window แน่เลย
Spyker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ K.Gallado
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 22:47  

Gallado ผู้เขียน:
อยากได้เสียง Message ที่โหลดมาหรือเสียงที่ทำเองอะคับ K.Spyker แบบเช่นเสียงรถพยาบาล ประมาณนี้นะคับ ผมว่ามันต้องเอาไปลงตรงส่วนไหนของ Window แน่เลย

Very Happy ใส่ใน Windows ได้เลยครับ เพราะเสียง Message จากโรงงานที่ให้มา ก็อยู่ในส่วนนี้

ลองเข้าไปดูตามนี้ก็ได้ครับ ไล่ลงไปเรื่อยๆจะพบครับ

Start>Programs>File Explorer>Windows

ส่วนเสียงโทร.เข้า ก็จะอยู่ในส่วนของ Folder Rings หาRingtone,Truetone มาใส่ตามใจชอบเลยครับ ตามนี้ครับ

Start>Programs>File Explorer>Windows>Rings
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 13:06  

เว็บไหนมีเกมส์ให้โหลดบ้างคับ เอาแบบมี Serial ให้เลยคับ ขี้เกียจมาหาเอง
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 20:11  

ผมโหลด Skin ของ WM6 แบบ Modify 6 Tab มาใช้ แจ่มมากๆๆๆเลย ว่าแต่โพสต์ลิงค์ได้ป่าว อยากแบ่งปันกัน
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 20:24  

โพสเลยจ๊ะโพสลิงค์โพสรูปบอกวิธีลงด้วยก็ดีนะ อิอิ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 20:30  

http://www.uploadtoday.com/download/?c8789a9ae5cd56591867e0b675ba6cf1

[url]

เป็นไฟล์ Winrar ให้แตกไฟล์ออกมา จะได้ไฟล์ Today_Audio_Addbook HTC 6 tap แล้วมีอีก 6 ไฟล์ข้างใน ให้คลิกไฟล์ล่างสุด Today HTC home 6 tab แล้วจะมีไฟล์ Text ชื่อว่า " อ่านที่ก่อน "[/url]
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 20:43  

ไม่ได้ยังงัยก็บอกด้วยนะ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 21:09  

http://www.uploadtoday.com/download/?c8789a9ae5cd56591867e0b675ba6cf1

[url]

เป็นไฟล์ Winrar ให้แตกไฟล์ออกมา จะได้ไฟล์ Today_Audio_Addbook HTC 6 tap แล้วมีอีก 6 ไฟล์ข้างใน ให้คลิกไฟล์ล่างสุด Today HTC home 6 tab แล้วจะมีไฟล์ Text ชื่อว่า " อ่านที่ก่อน "[/url]

ลงที่ไหนอะใน Main Momory หรือ Storage Card แล้วมีตัวอย่างให้ดดูปะอยากรู้หน้าตามันเป็นอย่างไง
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 22:20  

เลือกลงตรงไหนก็ได้คับ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 22:29  

ผมลบ Link ที่มีรูปไปแล้วอะคับ หลังจากที่ลงเสร็จแล้วนะคับ ให้เข้าไปที่ Start >> setting >> today แล้วเลือก Tab Items มันจะมีให้เราเลือก ถ้าจะให้โชว์เหมือน WM6 ก็เลือก HTC Home อะคับ ได้มั้ยคับ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 22:56  

มันจะโชว์นาฬิกาตัวใหญ่ๆ และ Update สภาพอากาศด้วยคับ แต่ก็ไม่ครบทุกจังหวัดนะคับ แต่ก็มีทั่วโลกเลย
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 23:09  

ค่ะ ok ละค่ะ ขอบคุณคะ
NumonCy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 16:02  

วิธีเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าของข้อความ คลิกตามนี้เลยครับ

Start>Settings>Sounds&Notifications>Notifications>

ช่อง Event เลือก Messaging:New text message
ช่อง play sound ติ๊กเครื่องหมายถูกอยู่ แล้ว ช่องด้านหลังก็เลือกเสียงตามที่ชอบเลยครับ Very Happy เสียงอื่นๆ ก็เลือกจากช่อง Event ได้เลยครับ

มือใหม่เหมือนกัน พึ่งรับ hTc GENE p3400 มาดูแลเมื่อ 30/11/07 ครับ Cool

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 16:47  

K. นู๋บีบี เป็นงัยบ้างคับ ใช้แล้วมีปัญหามั้ย
NumonCy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวปดาวโหลดของแต่ง
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 18:04  

วันนี้เราเอาเวปดาวโหลดของต่างๆมาฝากมาให้จ้าแบ่งๆกันไปอิอิ

http://www.mrpalm.com/ppc_downloadpage_new.php3?cid=1000
BoMMM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 18:34  

กำลังสนใจรุ่นนี้ครับไปลองเล่นๆเครื่องจริงๆมาแล้ว แต่ติดที่ไม่มี Wifi แต่เห็นมีคนบอกว่าสามารถใช้ SD wifi ได้ มันเป็นยังไงเหรอครับเหมือน SD Card รึเปล่า ? แล้วความเร็วในการเชื่อมต่อจะเร็วเหมือนกับ Built-in Wifi รึเปล่าครับ ? คำถามสุดท้ายครับแล้วถ้าเรากำลังเสียบใช้งาน SD Wifi อยู่เราก็ต้องถอด SD Card ออกก่อน แล้วเราจะใช้อะไรเก็บข้อมูลล่ะครับ ?
มือใหม่มากๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้มากๆ
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 22:53  

คือผมเป็นมือใหม่อ่ะคับ

ปรกติก็ใช้ nokia N อยู่อ่ะคับ
แล้วอยากเปลี่ยนมาใช้พวกนี้มั่งอ่ะคับ แล้วเห็นรุ่นนี้ราคาย่อมเยาว์
จึงรู้สึกสนใจ แต่ยังไม่เคยใช้ระบบนี้เลยคับ

อยากให้พวกพี่ๆแนะนำหน่อยคับ

ป.ล. ถ้าซื้อมาใช้ไม่ป็นล่ะแย่เลย(พ่อดุอ่ะคับ) Crying or Very sad

ขอบคุณมากๆครับ
มือใหม่มากๆครับ Wink
ยูริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัญญาณขาดหาย
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 21:12  

คือว่าเพิ่งถอยเจ้าตัวนี้มาได้ 3 วัน รู้สึกว่าเวลาโทรคุย จะมีช่วงที่สัญญาณไม่ชัดอย่างมากมาแทรกระหว่างคุยบางครั้งค่ะ ทั้งที่แกติถ้าใช้มือถือธรรมดาโทรจะไม่เป็นปัญหาเลย ไม่ทราบว่ามีของใครมีปัญหาแบบนี้บ้างค่ะ ตอนนี้อยากเอาไปที่ร้านที่ซื้อให้เค้าเช็คจัง

อีกเรื่องก้อเรื่องบลูทูธค่ะ มือใหม่จริงๆซื้อมาพร้อมกับมือถือ พอเอาหูฟังตัวนี้ของ I-Tech มาใช้ เดินห่างจากเครื่อง เกิน 1 เมตรไม่ได้เลยค่ะเสียงซ่าๆๆๆๆ สัญญาณแย่มากๆคุยไม่ได้เลยค่ะ อยากทราบว่าตรงนี้มันเป้นปกติของบลูทูธรึป่าว (เครื่องตั้งอยู่ในที่โล่งค่ะ)

ยี่ห้อหูฟังบลูทูธตัวนี้ร้าน สมาร์ทโมบายแนะนำมาค่ะว่าใช้กับ PPC ๆด้สบายแต่ของเรากลับมีปัญหาทันทีที่ใช้งาน Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สัญญาณขาดหาย
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 22:33  

ยูริ ผู้เขียน:
คือว่าเพิ่งถอยเจ้าตัวนี้มาได้ 3 วัน รู้สึกว่าเวลาโทรคุย จะมีช่วงที่สัญญาณไม่ชัดอย่างมากมาแทรกระหว่างคุยบางครั้งค่ะ ทั้งที่แกติถ้าใช้มือถือธรรมดาโทรจะไม่เป็นปัญหาเลย ไม่ทราบว่ามีของใครมีปัญหาแบบนี้บ้างค่ะ ตอนนี้อยากเอาไปที่ร้านที่ซื้อให้เค้าเช็คจัง

อีกเรื่องก้อเรื่องบลูทูธค่ะ มือใหม่จริงๆซื้อมาพร้อมกับมือถือ พอเอาหูฟังตัวนี้ของ I-Tech มาใช้ เดินห่างจากเครื่อง เกิน 1 เมตรไม่ได้เลยค่ะเสียงซ่าๆๆๆๆ สัญญาณแย่มากๆคุยไม่ได้เลยค่ะ อยากทราบว่าตรงนี้มันเป้นปกติของบลูทูธรึป่าว (เครื่องตั้งอยู่ในที่โล่งค่ะ)

ยี่ห้อหูฟังบลูทูธตัวนี้ร้าน สมาร์ทโมบายแนะนำมาค่ะว่าใช้กับ PPC ๆด้สบายแต่ของเรากลับมีปัญหาทันทีที่ใช้งาน Neutral

ที่มาแทรกนี่มันคือเสียงหรืออะไรละคับ แล้วมันเป็นยังงัย
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้มากๆ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 01:33  

มือใหม่มากๆครับ ผู้เขียน:
คือผมเป็นมือใหม่อ่ะคับ

ปรกติก็ใช้ nokia N อยู่อ่ะคับ
แล้วอยากเปลี่ยนมาใช้พวกนี้มั่งอ่ะคับ แล้วเห็นรุ่นนี้ราคาย่อมเยาว์
จึงรู้สึกสนใจ แต่ยังไม่เคยใช้ระบบนี้เลยคับ

อยากให้พวกพี่ๆแนะนำหน่อยคับ

ป.ล. ถ้าซื้อมาใช้ไม่ป็นล่ะแย่เลย(พ่อดุอ่ะคับ) Crying or Very sad

ขอบคุณมากๆครับ
มือใหม่มากๆครับ Wink

ใช้ไม่อยากหรอกค่ะ ที่แรกก่อนซื้อเราก็กลัวว่าจะใช้ไม่เป็น มันก็จะคล้ายๆกับคอมพิวเตอร์ละค่ะถ้าใช้คอมพิวเตอร์อยู่เป็นประจำก็สบาย คู่มือPDA ก็มีเยอะหาซื้อมาอ่านดูจะทำให้เข้าใจมากขึ้น เมื่อก่อนเราก็ใช้ n70 อยู่เปลี่ยนมาใช้นี่ถูกใจมากๆเลย
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 01:38  

ของเราไม่เป็นนะสัญญานชัดเจนดีค่ะเสียงดังฟังชัดทั้ง2ฝ่ายทั้งเราและคู่สนทนา ก่อนเอาไปให้ร้านลองHR ดูก่อนค่ะว่าจะหายมั้ย เพราะเครื่องใหม่ๆเห็นเขาบอกว่าควร HR ก่อนใช้ลองดูนะคะ
ยูริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 11:35  

ที่มาแทรกนี่มันคือเสียงหรืออะไรละคับ แล้วมันเป็นยังงัย

เสียงที่มาแรกมันเป็นเสียงซ่าๆๆมากๆๆ จนฟังไม่รุ้เรื่องเลยค่ะ

ตอบคุณ นู๋บีบี

ต้องHD ก่อนทุกเครื่องเหรอค่ะ คือที่ร้านสมาร์ทโมบายเค้าลงโปรแกรมให้ตั้งแต่ซื้อเรยล่ะค่ะ เลยไม่รุ้ว่าเค้าทำอะไรบ้าง แ ล้วถ้า HD ก้อแปลว่าข้อมูลเบอร์โทร ฯลฯ ทั้งหมดต้องหายไปใช่มั๊ยค่ะ
ไม่แน่ใจว่าเบอร์โทรมันเมมลงเครื่องหรือซิมนะค่ะ Sad อ่อนแอเรื่อง PPC มากมายค่ะ
ยูริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบ K.Gallado
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 14:49  

Spyker ผู้เขียน:

Very Happy ใส่ใน Windows ได้เลยครับ เพราะเสียง Message จากโรงงานที่ให้มา ก็อยู่ในส่วนนี้

ลองเข้าไปดูตามนี้ก็ได้ครับ ไล่ลงไปเรื่อยๆจะพบครับ

Start>Programs>File Explorer>Windows

ส่วนเสียงโทร.เข้า ก็จะอยู่ในส่วนของ Folder Rings หาRingtone,Truetone มาใส่ตามใจชอบเลยครับ ตามนี้ครับ

Start>Programs>File Explorer>Windows>Rings

ลองทำตามแล้วค่ะ แต่ว่าไฟล์ที่ลงไปมันไม่โชว์ในหน้าของ Notification เลยค่ะ
ยูริลงไฟล์ .mp3 ขนาด 400 kb.
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 17:07  

เสียงที่มาแรกมันเป็นเสียงซ่าๆๆมากๆๆ จนฟังไม่รุ้เรื่องเลยค่ะ

ต้องHD ก่อนทุกเครื่องเหรอค่ะ คือที่ร้านสมาร์ทโมบายเค้าลงโปรแกรมให้ตั้งแต่ซื้อเรยล่ะค่ะ เลยไม่รุ้ว่าเค้าทำอะไรบ้าง แ ล้วถ้า HD ก้อแปลว่าข้อมูลเบอร์โทร ฯลฯ ทั้งหมดต้องหายไปใช่มั๊ยค่ะ
ไม่แน่ใจว่าเบอร์โทรมันเมมลงเครื่องหรือซิมนะค่ะ Sad อ่อนแอเรื่อง PPC มากมายค่ะ

ลงโปรแกรมอะไรมาเหรอค่ะ โดยปกติก็ซื้อมาลง Thai G อย่างเดียวก็ใช้ได้เลยนะ แต่ถ้า HR แล้วโปรแกรมที่ลงเครื่องหลังจากเราซื้อเครื่อง เช่น Thai G จะหาย ส่วนโปรแกรมที่มากะเครื่องจะอยู่ครบทุกโปรแกรมโปรแกรมพื่นฐานอะค่ะ เพราะโปรแกรมพื้นฐานที่ออกมาจากโรงงานจะอยู่ใน ROM ค่ะ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 17:19  

ของผมไม่มีเสียงซ่าๆ หรือเสียงอะไรมากวนใจเลยนะคับ ปกติดีทุกอย่าง แต่ตอนนี้ปัญหาของผมคืออยากส่งข้อมูล หรือ เพลง ผ่านทาง Bluetooth อะคับ ผมหาเครื่องปลายทางเจอ เชื่อมต่อได้เรียบร้อยแต่ส่งไม่เป็นอะคับ มันไม่เห็นเหมือนโนเกีย N ที่เคยใช้เลย จึงอยากขอคำแนะนำจากสมาชิกผู้เก่งกาจด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยาก ถามเหมื่อนคุณ Galado
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 20:10  

คือว่า หาบูลธูทไม่เจอ มีแต่กดใช้ไม่เป็นช่วยสอนที่เหอะ นอกนั้น ได้ความรู้จากในนี้แทบจะไม่มีปัญหาแล้ว เราสามารถรับ ไฟล์ขอมูลบลูธูทจากเครื่องคนอื่นได้แต่ ไม่สามารถส่งให้คนอื่นได้ เช่น เมือกดส่งแล้ว send แล้วของไฟล์ มันจะขึ้นหน้าจอ มา 3แบบในการส่ง คือ มนจะบอกมาว่า select an account / จะมี OutLook Email / MMS / Other(pop3/Imap)
ไม่มีอันไหนให้ส่ง Bluetooth เลย ช่วยที่นะครับ หานานแล้ว วาน เซียน ตอบที่นะงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกเรื่อง
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 20:14  

การกด ใช้ keybord ให้เป็นภาษาไทย ทำยังไง หรอครับ วานผู้รู้ตอบที่นะครับ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อีกเรื่อง
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 20:32  

มือใหม่หัดDrift ผู้เขียน:
การกด ใช้ keybord ให้เป็นภาษาไทย ทำยังไง หรอครับ วานผู้รู้ตอบที่นะครับ

ลง Thai G แล้วข้างล่างคียบอร์มันจะมี E/T กดเลือกไทยกะอังกฤษคะ
ยูริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 11:42  

นู๋บีบี ผู้เขียน:

ลงโปรแกรมอะไรมาเหรอค่ะ โดยปกติก็ซื้อมาลง Thai G อย่างเดียวก็ใช้ได้เลยนะ แต่ถ้า HR แล้วโปรแกรมที่ลงเครื่องหลังจากเราซื้อเครื่อง เช่น Thai G จะหาย ส่วนโปรแกรมที่มากะเครื่องจะอยู่ครบทุกโปรแกรมโปรแกรมพื่นฐานอะค่ะ เพราะโปรแกรมพื้นฐานที่ออกมาจากโรงงานจะอยู่ใน ROM ค่ะ

ตอนนี้ลองใช้ดทรกระหน่ำดูอีกที ไม่มีเสียงแทรกแล้วค่ะ แต่ว่าตัวหูฟังบลูทูธยังเป็นปัญหาอยู่คงต้องเอาเข้าร้านเช็คจริงๆ

รบกวนถามอีกเรื่องค่ะ คือว่าเราจะเซ็ทความดังเสียงเรียกเข้าตรงไหนค่ะ คือเห็นปุ่ม sound ด้านบนขวาแล้วลองเซ็ทแถบขวาสุดแล้วแต่นั่นมันทำให้เสียงเวลาเราสนทนามันเบาไปด้วยนะค่ะ.. มีวีธีการลดเฉพาะเสียงเรียกเข้ามั๊ยค่ะ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 13:35  

ปรับทางซ้ายลงมาซิคับ
HTC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถาม
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 18:34  

คือ อยากสอบถามหน่อยครับ ว่า โปรโมชั่นของ DTAC ที่จ่าย999 บ.ต่อเดือนเนี่ยคือ ผ่อนใช่มั้ยครับ??

ถ้าใช่อยากได้มากเลย

ส่วน อัพรอม หน้าจอแบบ HTC Touch ได้มั้ย ถ้ามีบอกวิธีด้วยนะครับ

แล้ว Windows5 เนี่ย จะเปลี่ยนเป็น Win 6ได้มั้ย แล้วต้องทำยังไงครับ บอกด้วย นา รบกวนด้วยนะครับ Smile
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 20:01  

เห็นเพื่อนสมาชิกบอกว่า WM5 ไม่สามารถอัพเป็น WM6 ได้คับ แต่ว่าถ้าอยากได้นาฬิกาที่ตัวใหญ่ๆๆ กับสภาพอากาศ ที่มีรูปพระอาทิตย์ ดวงจันทร์ มีเมฆ เหมือนกับ WM 6 ดู Comment ชื่อผมด้านบนสิคับ มันมีตัวโปรแกรมเสริมให้เหมือน WM 6 เลยคับ ตอนนี้ผมใช้อยู่สวยดีอะ Embarassed
Gallado 2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 20:12  

เห็นเพื่อนสมาชิกบอกว่า WM5 ไม่สามารถอัพเป็น WM6 ได้คับ แต่ว่าถ้าอยากได้นาฬิกาที่ตัวใหญ่ๆๆ กับสภาพอากาศ ที่มีรูปพระอาทิตย์ ดวงจันทร์ มีเมฆ เหมือนกับ WM 6 ดู Comment ชื่อผมด้านบนสิคับ มันมีตัวโปรแกรมเสริมให้เหมือน WM 6 เลยคับ ตอนนี้ผมใช้อยู่สวยดีอะ Embarassed

เป็นตัวเสริมที่ทำให้เหมือน WM 6 เนียนมากๆๆๆ

เป็นไฟล์ Winrar ให้แตกไฟล์ออกมา จะได้ไฟล์ Today_Audio_Addbook HTC 6 tap แล้วมีอีก 6 ไฟล์ข้างใน ให้คลิกไฟล์ล่างสุด Today HTC home 6 tab แล้วจะมีไฟล์ Text ชื่อว่า " อ่านที่ก่อน "
Spyker1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบ K.Gallado
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 01:26  

Spyker ผู้เขียน:

ลองทำตามแล้วค่ะ แต่ว่าไฟล์ที่ลงไปมันไม่โชว์ในหน้าของ Notification เลยค่ะ
ยูริลงไฟล์ .mp3 ขนาด 400 kb.

Shocked ตอบคุณยูริ Shocked

ไฟล์เสียงที่จะโชว์ในหน้า Notification ต้องเป็นไฟล์.wav ถึงจะโชว์อ่ะครับ ขนาดไฟล์โดยส่วนใหญ่ไม่เกินหลักสิบ อ่ะครับ

ส่วนไฟล์.mp3 ใช้โปรแกรมในเครื่องตัดต่อทำเป็น Ringtone ได้ครับ

Media Hub>Audio Manager>เลือกเพลง>กดMenu เลือก Set as Ring Tone>กดTrim>ใต้ตัวเลข 00:00 มีติ่งซ้ายขวา กดค้างแล้วลากไปช่วงเพลงที่ต้องการ หรือเลือกใช้ Mark in+Mark out>เลือกเสร็จกด ok>กด yes>กด Save to Ring Tone Folder>กด ok

ถ้าต้องการเซตเป็นรินโทนเริ่มต้น กด Set as Default Ring Tone

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหนื่อย
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 15:18  

ขอบคุณมากๆครับพี่ๆทุกคนตอนนี้รุ้สึกว่าเล่นเป็นเกือบหมดแล้วจาก ความรู้ของทุกๆคนทำให้ผมเก่งงขึ้นแต่มีขอสงใส่อยู่อย่างนึ่งว่าจะไปซื้อSDการ์ดที่เป็น wifi มีใครจะแนะนำให้ได้มังครับแล้ว พอดีกำลังไปซื้ออยากได้ขอมูลของหลายๆคนที่ลองเล่นแลวอ่ะครับ

*-* ขอบคุณพี่ๆที่แบ่งปั่นความคิดงับ
ดิฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 15:58  

ลง Thai G แล้วข้างล่างคียบอร์มันจะมี E/T กดเลือกไทยกะอังกฤษคะ

ลงthai G แผ่นไหนอ่ะครับ งง คือว่ายังมะค่อยเข้าใจ ขอโทษนะครับ ใช้แผ่นที่ เป็น
Getting Startted Disc ป่ะครับแล้วเอาตัวไหนลงหรอครับ ลงในเครื่องแล้วมี 4ไฟล์เป็นของ out look อ่ะครับ หรือว่าจะเป็นแผ่น Application คือลงแล้วก้มีเหมือน Diver ต่างๆขึ้นมาเยอะแยะเลย ช่วยบอกที่งับ เพราะงง ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

*ปล.ขณะถามผมก็ลองไปเรือยๆด้วยตัวเองเช่นกัน (แต่ช่วยผมหน่อยก็ดีนะงับ)
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 16:59  

ดิฟ ผู้เขียน:

ลงthai G แผ่นไหนอ่ะครับ งง คือว่ายังมะค่อยเข้าใจ ขอโทษนะครับ ใช้แผ่นที่ เป็น
Getting Startted Disc ป่ะครับแล้วเอาตัวไหนลงหรอครับ ลงในเครื่องแล้วมี 4ไฟล์เป็นของ out look อ่ะครับ หรือว่าจะเป็นแผ่น Application คือลงแล้วก้มีเหมือน Diver ต่างๆขึ้นมาเยอะแยะเลย ช่วยบอกที่งับ เพราะงง ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

*ปล.ขณะถามผมก็ลองไปเรือยๆด้วยตัวเองเช่นกัน (แต่ช่วยผมหน่อยก็ดีนะงับ)

แผ่น Thai G มันจะอยู่นอกกล่องตอนซื้อเอาโปรแกรมลงใน PDA เพื่อให้มันอ่านภาษาไทยได้อะถ้าไม่ลงเครื่องจะอ่านภาษาไทยไม่ได้อะ แผ่นซีดีที่ให้มามีทั้งหมด3แผ่น มีอยู่แผ่นหนึ่งเป็นแผ่น Thai G ซองสีฟ้าอะคะอะค่ะเปิดดูแล้วลงตามวิธีเลย จะมีดิก อังกฤษ-ไทย ให้ด้วย
ดิฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณ
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 17:09  

ขอบคุณมากครับสหรับนูบี หรอพี่ไม่รุ้นะครับ ขอบคุณมาก อีกอย่าง 1 ที่จะรบกวน คือ ตัวที่ดาวโหลด Today HTC home 6tab <<<ที่คุณ พี่กาลาโด้ ลงไว สงอยุ่ว่าจะไปลงไว้ที่ไหนครับแล้วจะเปิดใช้ได้ไงอ่ะ พอดีแตกไฟล์ทั้งสองอันแล้วผมเลยลอง ก๊อบที่แตกไฟล์มาทั้งหมดลงใน หลายๆๆไฟล์ก็เปิดมะได้เหมือนโปรแกรมมันบอกว่าให้เปิดด้วย แอปพิลเคชั่นยัง งง อยู่ว่ามันใช่แอปพิเคชั่นตัวไหนเปิดอ่ะครับ ท่าไงว่านพี่ บีหรือพี่ กาลาโด้ตอบที่นะครับขอละเอียดนิดนึ่งนะงับ ขอบคุณสำหรับขอมูล(ไอแผ่น Thai /g อ่ะ ไม่ได้มองหน้ากล่อง)ดูแต่ในกล่องเลยหาไม่เจอโทษที่งับ

ปล.คนใช้โทรศัพท์รุ่นนี้รักกันดีจัง ไม่ทิ้งกันเลย ขอบคุณๆหลายๆข้อมูลครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: