Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC P3400 - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 258 / เข้าชม: 273955
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณ
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 20:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ดิฟ ผู้เขียน:
ขอบคุณมากครับสหรับนูบี หรอพี่ไม่รุ้นะครับ ขอบคุณมาก อีกอย่าง 1 ที่จะรบกวน คือ ตัวที่ดาวโหลด Today HTC home 6tab <<<ที่คุณ พี่กาลาโด้ ลงไว สงอยุ่ว่าจะไปลงไว้ที่ไหนครับแล้วจะเปิดใช้ได้ไงอ่ะ พอดีแตกไฟล์ทั้งสองอันแล้วผมเลยลอง ก๊อบที่แตกไฟล์มาทั้งหมดลงใน หลายๆๆไฟล์ก็เปิดมะได้เหมือนโปรแกรมมันบอกว่าให้เปิดด้วย แอปพิลเคชั่นยัง งง อยู่ว่ามันใช่แอปพิเคชั่นตัวไหนเปิดอ่ะครับ ท่าไงว่านพี่ บีหรือพี่ กาลาโด้ตอบที่นะครับขอละเอียดนิดนึ่งนะงับ ขอบคุณสำหรับขอมูล(ไอแผ่น Thai /g อ่ะ ไม่ได้มองหน้ากล่อง)ดูแต่ในกล่องเลยหาไม่เจอโทษที่งับ

ปล.คนใช้โทรศัพท์รุ่นนี้รักกันดีจัง ไม่ทิ้งกันเลย ขอบคุณๆหลายๆข้อมูลครับ

แล้วเจอยังละคะคุณ ดิฟ แผ่นอะ ถ้าเจอแล้วก็ลงเลยเครื่องจะได้เป็นคนไทยซะที อิอิ
ว่าแต่ทำไมข้อมูลในเว็บบอร์ดเหลือแค่หน้าเดียวอะปกติเข้ามามัน2หน้านิ
TOTTINY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาพพื้นหลังเวลาการโทรศัพท์
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 20:30  

เพิ่งซื้อมาได้เมือวันที่ 9/12 นี้เองครับ มือใหม่เหมือนกัน แต่โดยรวมแล้วชอบมากๆ ครับ
โดยเฉพาะบันทึกต่างๆ คล่องตัวมาก แต่ติดนิดหนึ่งไม่ทราบว่าเวลาโทร จะมีบอก
เวลาการโทร ซึ่งพื้นBack Ground มันเป็นสีเทา แล้วตัวอักษรเป็นสีขาว จะมองไม่ค่อยเห็น
อ่ะครับ ไม่ทราบว่าปรับส่วนใดได้บ้างครับ รบกวนด้วยนะครับ

***เวลาที่เราต่อ GPRS อยากทราบเราจะดูจำนวนข้อมูลที่เรารับหรือส่งได้ไหมครับ
เหมือนเราดูในมือถือ (ของเดิมใช้ N72 อยู่ครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณ
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 21:31  

นู๋บีบี ผู้เขียน:
ดิฟ ผู้เขียน:
ขอบคุณมากครับสหรับนูบี หรอพี่ไม่รุ้นะครับ ขอบคุณมาก อีกอย่าง 1 ที่จะรบกวน คือ ตัวที่ดาวโหลด Today HTC home 6tab <<<ที่คุณ พี่กาลาโด้ ลงไว สงอยุ่ว่าจะไปลงไว้ที่ไหนครับแล้วจะเปิดใช้ได้ไงอ่ะ พอดีแตกไฟล์ทั้งสองอันแล้วผมเลยลอง ก๊อบที่แตกไฟล์มาทั้งหมดลงใน หลายๆๆไฟล์ก็เปิดมะได้เหมือนโปรแกรมมันบอกว่าให้เปิดด้วย แอปพิลเคชั่นยัง งง อยู่ว่ามันใช่แอปพิเคชั่นตัวไหนเปิดอ่ะครับ ท่าไงว่านพี่ บีหรือพี่ กาลาโด้ตอบที่นะครับขอละเอียดนิดนึ่งนะงับ ขอบคุณสำหรับขอมูล(ไอแผ่น Thai /g อ่ะ ไม่ได้มองหน้ากล่อง)ดูแต่ในกล่องเลยหาไม่เจอโทษที่งับ

ปล.คนใช้โทรศัพท์รุ่นนี้รักกันดีจัง ไม่ทิ้งกันเลย ขอบคุณๆหลายๆข้อมูลครับ

แล้วเจอยังละคะคุณ ดิฟ แผ่นอะ ถ้าเจอแล้วก็ลงเลยเครื่องจะได้เป็นคนไทยซะที อิอิ
ว่าแต่ทำไมข้อมูลในเว็บบอร์ดเหลือแค่หน้าเดียวอะปกติเข้ามามัน2หน้านิ

ลงหมดแล้ว ตอนนี้อยากได้ที่อ้างถึงคุณ Galado อ่ะที่ให้ดาวโหลดอ่ะ Today HTC home 6tab นูบีบี ลงแล้วมะใช่หรอ สอนมังจิ งงแล้ว เล่นเนทผ่านมือถือลองหมดแล้วส่งบู,ธุทก็แล้วขาดแค่ ไอโปรแกรมนี้และ(ท่าไม่เห้นว่าสวยก็มะลงหรอก อิอิอิ) ช่วยที่นะนูบีบี ท่าได้โพสบอกด้วยจุ๊บๆๆ อยู่ตลอดงับ

และลแวก็มีคนซื้อแบบอนี้อีกเครื่อง สะใจ (ไม่ได้มีเราคนเด่วที่ซื้อ) ไม่เหงาแล้ว
Spyker1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เหนื่อย
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 02:13  

มือใหม่หัดDrift ผู้เขียน:
ขอบคุณมากๆครับพี่ๆทุกคนตอนนี้รุ้สึกว่าเล่นเป็นเกือบหมดแล้วจาก ความรู้ของทุกๆคนทำให้ผมเก่งงขึ้นแต่มีขอสงใส่อยู่อย่างนึ่งว่าจะไปซื้อSDการ์ดที่เป็น wifi มีใครจะแนะนำให้ได้มังครับแล้ว พอดีกำลังไปซื้ออยากได้ขอมูลของหลายๆคนที่ลองเล่นแลวอ่ะครับ

*-* ขอบคุณพี่ๆที่แบ่งปั่นความคิดงับ

ผมใช้ SD wifi ของ PRETEC พึ่งไปทดสอบที่ร้าน Mc Cafe มา (Free wifi) ทดสอบขณะ มีความหนาแน่นในการใช้ คนมาใช้กันเพียบ ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหา แต่แนะนำว่าควรนั่งใกล้ตัว Hotspot เพื่อการรับสัญญาณที่ดี Wink

Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 10:18  

ขั้นตอนที่ 1 - โหลดไฟล์ Today_Audio_Addbook HTC 6 tap มาก่อน

ขั้นตอนที่ 2 - ให้แตกไฟล์นี้ออกมา

ขั้นตอนที่ 3 - มันจะได้ไฟล์ข้างใน 6 ไฟล์ ให้ลงตัว Today HTC Home 6 Tab ก่อน เข้าไปดูข้างใน มันจะมี 2 ไฟล์ ( ไม่ต้องแตกไฟล์แล้วนะเพราะไฟล์ 2 ตัวนั้นเป็น . cab สำหรับลงใน PPC อยู่แล้ว )

ขั้นตอนที่ 4 - ให้ลง install SDK_CERT.cab ก่อน และตามด้วย install HtcHome6_WM5_comp_sdkcert.cab โดยให้คุณเอาไปไว้ใน SD Card ก็ได้

ขั้นตอนที่ 5 - เมื่อคุณลงใน SD Card เรียบร้อยแล้ว ให้เข้าไปดูใน Start >> Program >> File Explorer แล้วเลือก Storage Card บนมุมซ้าย ให้เลือกไปที่ที่คุณเก็บไฟล์ 2 ตัวนั้นไว้

ขั้นตอนที่ 6 - เมื่อคุณเจอไฟล์ทั้ง 2 ตัวแล้ว ให้คุณเอาปากกา Stylus จิ้มที่ ไฟล์ SDK ก่อน แล้วมันก็จะถามว่าคุณต้องการ Save ไว้ที่ไหน My Device หรือ Storage Crad *** ของผม Save ไว้ใน Storage Card คับ จากนั้นมุมซ้ายล่างจะมีคำว่า Install อยู่จิ้มได้เลย แล้วก็รอจนมัน Install เสร็จ จากนั้นก็ลงอีกไฟล์นึง*****เหมือนวิธีเดิม*****

ขั้นตอนที่ 7 - หลังจากลงครบ 2 ตัวแล้ว ให้เข้าไปที่ Start >> Settings >> Today >> แล้วเลือก Items มันจะมีให้เราติ๊กเครื่องหมายถูกในช่อง ให้คุณติ๊กเครื่องหมายถูกในช่อง*** HTC Home*** นะคับ จากนั้นก็กลับไปหน้าจอปกติ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงก็ Soft Reset ครั้งนึงโดยจิ้มตรงรูใต้เครื่อง แล้วก็รอดูผล

**** ถ้าคุณตั้งให้โชว์นาฬิกา มันก็จะโชว์ตัวใหญ่เหมือน Window Mobile 6 เลย แล้ว Tab ที่สามเป็นรูปดวงอาทิตย์ก็คือ สภาพอากาศ เช็คผ่านทาง Edge หรือ GPRS ขอแนะนำ ถ้าจะเชื่อมต่อบ่อยๆๆ ให้ซื้อเป็น Package แบบเหมาจ่าย Edge หรือ GPRS ดีกว่าคุ้มมากๆ ถ้าใครใช้ AIS มันจะมีอยู่ตัวนึงเดือน 150 บาท ใช้ได้ทั้งรายเดือนและเติมเงิน เล่นได้เดือนละ 30 ชั่วโมง ก็ประมาณ 1800 นาทีเอง ถ้าใช้ True Move ของเค้าก็จะมีเหมาจ่ายอยู่แล้ว ส่วน Dtac ก็น่าจะมีเช่นกัน****
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 10:22  

K. Spyker1 คับ SD wifi หาซื้อทีไหนอะคับ ราคาเท่าไหร่ ผมอยู่ต่างจังหวัดคับเผื่อให้น้องซื้อมาให้จากกรุงเทพฯ
Gunbatron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 16:06  

ถ้สาจะใช้งานร่วมกับ GPS จะมีปัญหาอะไรมั๊ยครับ
Spyker1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ans
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 19:56  

Gallado ผู้เขียน:
K. Spyker1 คับ SD wifi หาซื้อทีไหนอะคับ ราคาเท่าไหร่ ผมอยู่ต่างจังหวัดคับเผื่อให้น้องซื้อมาให้จากกรุงเทพฯ

ตอบ K.Gallado Arrow SD wifi card หาซื้อได้ตามห้างไอที โดยเฉพาะร้านที่ขาย Pda

ให้น้องไปต่อรองราคาตามร้านน่าจะได้ราคาที่ถูกกว่าในเว็ปนะครับ ถ้าในเว็บ ลองดู 2เว็บนี้

http://www.smartmobile.co.th/

http://www.isystem.co.th/
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 20:56  

เห็นในเว็บมันเป็นแบบ 2 IN 1 เป็น wifi แล้วก็เป็น เมนโมรี่ด้วยน่าใช้ดีอะไม่รู้แพงป่าว Very Happy Very Happy
I ดิฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรณีศึกษา
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 22:27  

จากที่ได้เข้าไปอ่าน หลายเวปที่บอกเกี่ยวกับ SD wifi รู้สึกอ่านๆๆแล้วมันมีข้อเสียมากกว่าข้อดีอีก เช่น แบทหมดเร็ว เครื่องร้อน กินทรัพยากรเครื่อง แต่ผมว่า เครื่องมันสร้างให้มี การเชื่อมต่อผ่านอินเตอร์เนทผมคิดว่าป๋มจะใช่อิอิอ แต่คิดอยู่ว่าจะใช้ GP หรือ EDGEดี ลองแนะนำที่นะครับแล้วก็

ขอบคุณกาลาโดมาก โปร มาก ตอนนี้ทำได้แล้วไม่อยากเรียกตัวเองว่าโง่แต่ ไม่เคยเล่นจริงๆเลยยังงงอยู่ ขอบคุณมากๆ นะครับ อีกอย่าง 1ผมคิดว่า ใครจะใช้SDการ์ดwifi (ความเห็นส่วนตัว)มันแพงแล้วก็ เหมือนจะเจ๊งง่ายไม่รุ้นะครับยังมะเคยลองได้แต่ศึกษา กลัวเสียดายเงิน เพราะเท่าที่เห็นมาก็มีแต่ยี่ห้อ SD 1-2Gเท่านั้นเอง ผมว่าเล่นผ่าน EDGE เหอะไม่ก็GPRS อาจจะสินเปลื่องไปหน่อยแต่ผมคิดว่า มันน่าจะคุ้มค่ามากกว่า ซื้อมาแล้วไม่กี่เดือนเสีย อีกอย่างที่ได้ดูมา อายุของPPC นั้นมีแค่ราว 1ปี (คืออายุในการตกรุ่น)ท่าเป็นโทรศัพท์ไม่กี่เดือนก้ตกแล้วผมคิดว่า อยากให้ ลงทุนเม็ดเงินให้คุ้มค่า แต่ท่าใครใช้ SD wifi แล้วดีไม่มีปัญหาจาก คนที่เคยเล่นตระกูล O2 หรืออื่นๆ มาก่อนแล้ว ตอนนี้ผมได้แต่เล่นผ่าน โน๊ตบุคที่เชือมต่อกับไวเลส อย่างเด๋ว ต้องยอมรับว่าเคยจับแต่มือถือไม่เคยใช้ PPC ก็มีความคุ้มค่าไม่น้อยกว่าโน๊ตบุคเลยที่เด๋ว ขอบคุณ นูบีบี และ กาลาโด มากครับและทุกคนๆที่แบ่งปั่นความคิด

เอาไว้มีคำถามจะมาโพสต่อนะครับ

ปล.....Drift
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 22:40  

5555 K.ดิฟ ผมก็เพิ่งหัดเล่นเหมือนกันคับ ซื้อมาได้ไม่ถึงเดือนเลย แต่ชาร์จแบตทุกวัน ( เล่นเยอะเกิน ) แต่ดูรวมๆแล้วผมว่า OK เลยนะคับ เพราะหลายๆเว็บมีแต่คนโพสว่า ถ้าซื้อ HTC P3400 ให้ไปซื้อ Dopod 818 Pro กับ Asus P 525 ใช้ดีกว่า ผมหาแล้วนะทั้งสองรุ่น มือหนึ่งมันก็หายากเต็มที่แล้ว ยังไงถ้าคุณภาพพอตัวแล้วราคาไม่แพงมาก ผมเชียร์รุ่นนี้ ขาดใจเลยคับ

*** ว่าแต่รุ่นนี้เค้าจะมี ROM ออกมาให้โหลดกันบ้างป่าวคับ ให้ทราบชี้แจงด่วนเลยคับ ***
มือใหม่มากๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามครับ
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 00:57  

วันเสาร์ที่ผ่านมาผมไป MBK มาครับ
ไปดูเจ้าตัวนี้มา แต่ว่าไปถามแต่ละร้านบอกว่าไม่มี
ต้องสั่งเขาไว้
แต่ผมอยากสัมผัส+เล่นจริง
อยากให้พวกที่ๆแนะนำร้านที่ MBK หรือที่ใกล้ๆกัน
ที่จะสามารถสัมผัส+เล่นจิง ได้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ans
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 22:04  

Spyker1 ผู้เขียน:

ตอบ K.Gallado Arrow SD wifi card หาซื้อได้ตามห้างไอที โดยเฉพาะร้านที่ขาย Pda

ให้น้องไปต่อรองราคาตามร้านน่าจะได้ราคาที่ถูกกว่าในเว็ปนะครับ ถ้าในเว็บ ลองดู 2เว็บนี้

http://www.smartmobile.co.th/

http://www.isystem.co.th/

ลืมบอกไปว่าผมซื้อ SD wifi card ตัวนี้ 880 บาท ราคาโปรโมชั่นอ่ะครับ ซื้อพร้อมเครื่องครับ

http://www.smartmobile.co.th/spec.asp?ProductID=29552
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 14:02  

เห็นO2 XDA Zinc ลดราคาเหลือ 9900 แล้วตกใจ อยากได้ไว้สักเครื่องแต่งบหมดละ Razz
http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=980
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 18:33  

โอ้ว ! พระเจ้า มันถูกมากจริงๆ มันเป็นแค่การเริ่มต้นของสงคราม Pocket PC
ดิฟ อีกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 17:38  

เปิดสเตอร์รีโอ บลูธูท ยังไงสอนหน่อยจิ งง งะทำไมหาเปิดยากจิง หรือเราเปิดมะติด(เปิดในN 72-73 ได้) แต่ของตัวเองเปิดหามะเจองะช่วยที่นะงับ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 01:23  

เข้าท่าดีคับ แต่มันก็ลำบากผมอีกนะซิ เพราะผมอยู่ภูเก็ต Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นู๋บีบี
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 10:43  

มันก็ดีนะ แต่นู๋อยู่เพชรบุรี อิอิ อยากให้มีเว็บคลับของhtc p3400ก่อนจะดีกว่าเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้กัน จากนั้นพอมีคนในคลับเยอะขึ้นก็จัดได้
SSuang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 11:16  

คือไม่เคยใช้มือถือPDA มาก่อนเลยอะคะ

มันใช้ยากมั้ยคะ แล้วไอที่มันไม่มี wifi อะคะ มันมีผลอะไรมากมั้ยคะ

แล้วไอwifiมันต่างจากgprsยังไง คือไม่รู้อาไรเลยอะคะ โง่มากๆ

แล้วไอตัวนี้มันสามารถพิมพ์ รับ ภาษาจีนได้มั้ยอะคะ ถ้าไม่มี สามารถที่จะลงเพิ่มได้มั้ยคะ

แล้วมีแสดงรูปถ่าย ขณะมีสายเข้า มั้ยคะ หรือว่าต้องลงโปรแกรมเพิ่ม

แล้วถ้าเทียบกับ dopod c500 อันไหนจะดีกว่ากันคะ

รบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 11:54  

SSuang ผู้เขียน:
คือไม่เคยใช้มือถือPDA มาก่อนเลยอะคะ

มันใช้ยากมั้ยคะ แล้วไอที่มันไม่มี wifi อะคะ มันมีผลอะไรมากมั้ยคะ

แล้วไอwifiมันต่างจากgprsยังไง คือไม่รู้อาไรเลยอะคะ โง่มากๆ

แล้วไอตัวนี้มันสามารถพิมพ์ รับ ภาษาจีนได้มั้ยอะคะ ถ้าไม่มี สามารถที่จะลงเพิ่มได้มั้ยคะ

แล้วมีแสดงรูปถ่าย ขณะมีสายเข้า มั้ยคะ หรือว่าต้องลงโปรแกรมเพิ่ม

แล้วถ้าเทียบกับ dopod c500 อันไหนจะดีกว่ากันคะ

รบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

หวัดดีคะ
1.ใช้ไม่ยากหรอกคะถ้าใช้คอมพิวเตอร์อยู่เป็นประจำเพราะการใช้งานต่างมันจะคล้ายกับคอมพิวเตอร์มากๆ
2. เรื่อง wifi คือ การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตผ่านทางwifi อะค่ะถ้าเราไปอยู่ในพื้นที่ที่เขามีการปล่อยสัญญานwifi เราก็สามารถเล่นเน็ตได้ฟรีอะค่ะมันคือการเชื่อมต่อแบบไร้สาย ก็เหมือน กับโน๊ตบุ๊ตที่มี Wireless LAN อะค่ะ ส่วนgprsก็คือการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตแบบเสียค่าบริการกับเครือข่ายเชื่อมต่อได้ทุกที่ที่มีสัญญานโทรศัพท์ (สามารถซื้อการ์ดมาเสียบได้ถ้าหากจะใช้งานคะ)
3.ภาษาจีนนี่อาจจะต้องลงโปรแกรมคะ
4. แสดงได้
5.อันนี้ไม่รู้อะแล้วแต่คนใช้อะคะ
kapookhead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 01:03  

กำลังจะซื้ออ่ะคับ แต่อยากรู้ว่าหลังปีใหม่ราคาจะลดลงอีกมั้ย กลัวว่าซื้อแล้วเดี๋ยวจะมาลดลงอีก
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 02:30  

ผมว่าหลังปีใหม่น่าจะถูกลงกว่านี้นะคับ และน่าจะมีรุ่นใหม่ๆ เข้ามาเสริมทัพของ HTC อีกชัวร์
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 11:02  

ตามที่คุณ Gallado ว่าละค่ะก็น่าจะถูกลงแต่ช่วงนี้ก็มีหลายรุ่นนะคะที่ปรับราคาช่วงโปรโมชั่นต้อนรับปีใหม่ อย่างเช่น Dopod M700 เหลือ 13900 ถ้าปรับเร็วกว่านี้คงจะเอาแล้วละเพราะชอบรูปทรงดูหรูดีอยากได้ แต่ก็พอเพียงกับสิ่งที่เรามี อิอิ Laughing Laughing
Kind Seller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย HTC P3400 สภาพ 99.99% ราคา 11000 บาท
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 15:28  

ต้องการขาย HTC P3400 สภาพ 99.99% ราคา 11000 บาท ถูกสุดๆเพราะว่าเพิ่งใช้งานได้ 3 วัน แต่เจ้าของอยากได้รุ่นอื่น ก็เลยเปลี่ยนใจขายค่ะ รับประกันศูนย์ 1 ปี ซื้อจาก DataIT ถ้าเครื่องมีปัญหายังมีเวลาเปลี่ยนจนถึงวันพฤหัสนี้ (27ธ.ค.2550) ติดต่อ 081-345-9070 ตลอด 24 ชั่วโมงค่ะ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 01:10  

ไม่เก็บไว้เป็นอีก 1 collection บ้างเหรอคับ เสียดายจัง
Kind Seller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต้องการขาย HTC P3400 สภาพ 99.99% ราคา 11000 บาท
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 15:45  

Kind Seller ผู้เขียน:
ต้องการขาย HTC P3400 สภาพ 99.99% ราคา 11000 บาท ถูกสุดๆเพราะว่าเพิ่งใช้งานได้ 3 วัน แต่เจ้าของอยากได้รุ่นอื่น ก็เลยเปลี่ยนใจขายค่ะ รับประกันศูนย์ 1 ปี ซื้อจาก DataIT ถ้าเครื่องมีปัญหายังมีเวลาเปลี่ยนจนถึงวันพฤหัสนี้ (27ธ.ค.2550) แถม mini SD card 2 GB นะคะ ติดต่อ 081-345-9070 ตลอด 24 ชั่วโมงค่ะ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 01:23  

ขายเครื่องได้ยังคับ ถ้ายังไม่ได้ก็ต้องปล่อยคนที่รู้จักอย่าให้มันเกินปีใหม่ไปมากนะ ผมคิดว่าน่าจะมีรุ่นใหม่ๆ ทีราคาประหยัดอีกมากมาย ถ้าไม่รีบขายตอนนี้ก็คงจะขายยากล่ะคับ
ดิฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหางะ
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 13:15  

คือว่าวันสองวันนี้ งงกับเครื่องมันมีตัวเหมือนerror เข้ามา เปิดเครื่องมันจะขึ้นว่า
หัวข้อ Expire
จะมีเนื้อหาในช่องที่มันerror คือ
Expire for 4day(s) .Please register
อีกอย่างมะรุ้เกี่ยวกับโปรแกรมภาษาไทยหรือเป่าเพราะว่าภาษาไทยเปิดไม่ได้อ่ะ
ว่านผู้รู้ที่นะครับ ไม่น่าหลายมือเลยเรา............เซงเป็ดเลย

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ
จากดิฟ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 17:54  

คุณดิฟไปลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมมั้ยล่ะคับ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 02:25  

ผมอยากรู้จังว่าทำไมไฟที่ปุ่มกดมันติดแค่ปุ่มรับสายกับปุ่มวางสาย สีเขียวและสีแดง ทำไมปุ่ม OK กับ ปุ่มที่มีรูป Window มันไม่ติด
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 13:19  

ผมอยากรู้จังว่าทำไมไฟที่ปุ่มกดมันติดแค่ปุ่มรับสายกับปุ่มวางสาย สีเขียวและสีแดง ทำไมปุ่ม OK กับ ปุ่มที่มีรูป Window มันไม่ติด

มันไมม่ติดอยู่แล้วอะคะรุ่นนี้เค้าทำมาไฟไม่ครบ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 13:23  

คุณ Gallado ค่ะ ขอถามสือเนื่องไปเมื่อเรื่องตั้งนานหน่อยค่ะ เรื่องToday_Audio_Addbook HTC 6 tap อะคะ ลงแล้วตรงหน้า Phone มันเป็นสีเทาแล้วตัวหนังสือมันเป็นสีขาวทำให้มองไม่ค่อยเห็นไม่ทราบว่ามีวิธีแก้หรือมี สกิลโหลดมาเปลี่ยนตรงหน้า Phone เพิ่มป่าวอะ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 15:18  

ตัว Today_Audio_Addbook HTC 6 tap ตัวหนังสือที่ว่า มันคงไม่ใช่เวลาโทรใช่มั้ยคับ เพราะถ้าเป็นของเดิมๆที่มาจากโรงงานเวลาเราโทรออก ตัวแสดงเวลาในการโทรมันจะมองไม่ค่อยเห็น ในไฟล์ Today_Audio_Addbook HTC 6 tap มันจะมีอยู่ตัวนึงที่ชื่อว่า DialPadSkin คับ ถ้าลงตัวนี้ไปด้วยเวลาเราใช้สายมันจะแสดงเวลาเป็นสีขาวบนพื้นสีดำ เห็นชัดแน่นอนคับ และถ้าใช้กับ Skin ที่มีสีดำด้วยนะคับ สวยเลย

*** เว็บโหลดพวก Skin หรือ Theme : http://www.pocketpcthemes.com/category.aspx?CategoryID=18 **** มีให้เลือกเยอะแยะเลยคับ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 16:50  

หน้าที่กดตัวเลขอะค่ะ เดิมของโรงงานเป็นสีเขียว พอลงตัวนี้ เป็นสีเทาแล้วตัวหนังสือกะตัวแสดงเวลาเป็นสีขาวพื้นหลังเป็นสีเทาทำให้มองเห็นไม่ค่อยชัด HRแล้วก็ไม่กลับเหมือนเดิม
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 16:53  

หน้าที่กดตัวเลขอะค่ะ เดิมของโรงงานเป็นสีเขียว พอลงตัวนี้ เป็นสีเทาแล้วตัวหนังสือกะตัวแสดงเวลาเป็นสีขาวพื้นหลังเป็นสีเทาทำให้มองเห็นไม่ค่อยชัด HRแล้วก็ไม่กลับเหมือนเดิม

ในไฟล์ Today_Audio_Addbook HTC 6 tap มันจะมีอยู่ตัวนึงที่ชื่อว่า DialPadSkin คับ ถ้าลงตัวนี้ไปด้วยเวลาเราใช้สายมันจะแสดงเวลาเป็นสีขาวบนพื้นสีดำ เห็นชัดแน่นอนคับ และถ้าใช้กับ Skin ที่มีสีดำด้วยนะคับ สวยเลย
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 17:02  

ลงตัว DialPadSkin แล้วคะ สวยมากๆเลย คุณ Gallado แล้วก้ไม่บอกตั้งแต่ที่แรกเราก็HRเป็น10รอบมันก็ไม่กลับเหมือนเดิมสักทีเหอๆ ที่นี่มองเห็นละ ว่าแต่HRบ่อยจะเป็นไรมั้ยอะค่ะ Very Happy Very Happy
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 17:07  

อีกเรื่องหนึ่งคะ ตัวนี้มันคืออะไรออะ SDK_CERT.cab ที่เขาบอกให้ลงก่อนHtcHome6_WM5_comp_sdkcert.cab นู๋ไม่ได้ลงไปอะค่ะนู่ลง แค่HtcHome6_WM5_comp_sdkcert.cabกับDialPadSkin
ปล.สวัสดีปีใหม่ทุกคนนะค่ะ
NeoCrysis
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพยว
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : htc sync Lotus Note ได้หรือเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 18:01  

เดิมผมใช้ Nokia 6630 sync lotus Note ผ่าน PC sute ได้ปกติ วันก่อนลองเอาเครื่อง htc 3400 ของน้องมาลองใช้งานมันไม่มีให้เลือกว่าจะ sync จาก lotus note หรือโปรแกรมอื่นจะให้ sync แต่กับ outlook อย่างเดียว ไม่ทราบว่าจริงๆ แล้วสามารถ sync lotus note ได้หรือเปล่าครับ ต้องทำอย่างไรครับ ใครพอทราบช่วยตอบหน่อยครับ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 19:00  

K. นู๋บีบี ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันคับว่ามันเป็นตัวอะไร แต่ผมก็ลองทำตามขั้นตอนทั้งหมด มันก็ OK นะคับ ไม่มีปัญหาใดๆเลย สวยดีถูกใจ แต่ตอนนี้ผมชักจะอยากนอกใจ HTC P3400 ซะแล้ว อยากหันไปคบกับ Glofish X500 , X600 ซะแล้ว

ส่วนคุณ K.ps_1000 ผมไม่แน่ใจเหมือนกันนะคับ แต่เท่าที่ลองใช้เองนะ เห็นส่วนใหญ่ Window Mobile จะใช้โปรแกรม Activesync ซะส่วนใหญ่อะคับ
มือใหม่กว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 04:20  

ระหว่างคุยโทศัพท์นี ยังใช้งาน function อื่นๆ เช่น เล่น internet ได้อยูีรึป่าวคับ ?
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 12:03  

ตอนที่ผมคุยก็ลองเชื่อมต่อดูคับ แต่ไม่ได้
kapookhead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 13:20  

เมื่อไหรราคาจะลงมีใครพอรู้บ้างมั้ยคับ ผมอยากได้ใจจะขาดแล้วอ่ะรบกวนช่วยบอกหน่อยนะคับขอบคุณคับ
ดิฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีใครเป็นแบบผมบ้าง
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 18:32  

ไทย G หมดอายุงะ ใครมีแครกหรือว่าทางเวปรีจีสบอกที่นะครับ ไมอยากลบลงใหม่ เซงเด๋วอยู่ได้แค่ สามอาทิตเหมือนเดิมเซงจิตเลย
fastest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 23:48  

อยากทราบว่าตัวนี้มันมี WLAN Wireless LAN หรือเปล่า
แล้วอยากทราบว่าถ้าในสถานที่เล่นไวเลสกับโน๊ตบุ๊คได้ แล้วจะเล่นกับเครื่องที่มีWLAN ได้หรือเปล่า
WLAN ของเครื่องพวกนี้ มันเหมือนกับพวกwireless lan ของโน๊ตบุ๊คหรือเปล่า

ช่วยตอบหน่อยครับ เป็นมือใหม่อ่าครับ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 10:39  

fastest ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตัวนี้มันมี WLAN Wireless LAN หรือเปล่า
แล้วอยากทราบว่าถ้าในสถานที่เล่นไวเลสกับโน๊ตบุ๊คได้ แล้วจะเล่นกับเครื่องที่มีWLAN ได้หรือเปล่า
WLAN ของเครื่องพวกนี้ มันเหมือนกับพวกwireless lan ของโน๊ตบุ๊คหรือเปล่า

ช่วยตอบหน่อยครับ เป็นมือใหม่อ่าครับ

ต้องซื้อ SD Wifi มาเสียบอะคะ แต่เหมือนกับ wireless ของโน๊ตบุ๊กแต่ชื่อเรียกต่างกันเท่านั้นคะ
น้อมหมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 01:01  

อยากทราบว่า รุ่นนี้สามารถใช้นิ้วสัมผัสที่หน้าจอโดยตรงได้หรือไม่ครับ

และเจ้าตัว Sd wifi นั้นราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

เล็งๆไว้อยู่ 2 รุ่น แต่สมราคาเงินที่ตัวเองมีอยู่ เล่นตัวนี้ไปก่อนจะดีกว่า ^^
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 19:54  

น้อมหมี ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่นนี้สามารถใช้นิ้วสัมผัสที่หน้าจอโดยตรงได้หรือไม่ครับ

และเจ้าตัว Sd wifi นั้นราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

เล็งๆไว้อยู่ 2 รุ่น แต่สมราคาเงินที่ตัวเองมีอยู่ เล่นตัวนี้ไปก่อนจะดีกว่า ^^

ใช้ได้สบายค่ะทุกวันนี้ก็ใช้นิ้วจิ้มอยู่คะ sd wifi ก็ตัวละประมาณ1800บาท แต่ถ้าซื้อมันจะมีแลกซื้อ sd wifi ในราคา 900 บาทก็คุ้มดีนะคะ
น้อมหมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 11:52  

ขอบคุณครับ

ใจจริงอยากได้ touch เหมือนกันบางดีด้วย
loqruklcnz
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยตอบที ไม่รู้จะเอาอันไหน ระหว่า 3400 กับ atom
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 12:44  

เมื่อวานไปดู 3400 มาที่ร้าน jay mart สาขาเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ราคาอยู่ที่ 12900 แต่แถว sd wifi และ เมม 1 gig คุณว่าคุ้มมั้ยครับ ผม โก้ diehard ฆ่าได้ตายเลย รายงาน
deerpower
Year's Star

หัวข้อ : ข้อถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 15:16  

ไม่ทราบว่าราคาเครื่องเท่าไรแน่คับ

แล้วที่the มอร์บางแคมีขายป่าวคับ

แล้วขายตรงไหนคับ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 16:01  

[quote="go_diehard"]เมื่อวานไปดู 3400 มาที่ร้าน jay mart สาขาเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ราคาอยู่ที่ 12900 แต่แถว sd wifi และ เมม 1 gig คุณว่าคุ้มมั้ยครับ ผม โก้ diehard ฆ่าได้ตายเลย รายงาน[/quote
เอ้าตอนนี้เปลี่ยนโปรโมชั่นเป็นแถม เมน 1 กิก แล้วแถม sd wifi แล้วเหรอค่ะ ตอนที่นู๋ซื้อมาที่ jay mart แถมเมน 2 กิก แต่ไม่แถม sd wifi ถ้าแถม sd wif ด้วยก็คุ้มเลยนะคะi
yuth5000
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 16:46  

ขอถามหน่อยอะค่ะ ว่าtheme ที่โหลดมา เป็นนามสกุล .tsk ลองโหลดมาใส่ไว้ในการ์ดแล้วต้องทำยังไงต่อคะ เหมือนกับว่ามันไม่รู้จักไฟล์นี้อะค่ะ (ใช้ htc p3400) รบกวนช่วยบอกทีนะคะ
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 18:16  

JEAB_MAJI ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยอะค่ะ ว่าtheme ที่โหลดมา เป็นนามสกุล .tsk ลองโหลดมาใส่ไว้ในการ์ดแล้วต้องทำยังไงต่อคะ เหมือนกับว่ามันไม่รู้จักไฟล์นี้อะค่ะ (ใช้ htc p3400) รบกวนช่วยบอกทีนะคะ

ก็พอโหลดมาแล้วใส่ไว้ในการด์ โดนไม่ต้องสร้างโพร์เดอร์นะค่ะคือพอโหลดมาแล้วเอาใส่ไว้การ์ดเลยคะ จากนั้นก็เข้าไปที่ settings ---->Today ก็จะเจอ อย่าเอาไว้ในโพร์เดอร์นะคะให้เอาไว้นอกโพร์เดอร์ในการ์ด เพราะเคยเอาไว้ในโพร์เดอร์มันมองไม่เห็น
kapookhead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 09:21  

ขอบคุณคุณโก้มากเลยครับชื่อโก้เหมือนกันเลย 555 รอตั้งนานในเมื่อราคาไม่ลง แต่แถม SD WIFI แถม Memorycard 1 g ผมก็ตัดสินใจซื้อได้แล้วครับเพราะว่า SD WIFI ที่ผมไปเดินดูมามันประมาณ 1600 บาทครับ ตอนแรกกำลังคิดอยู่เรื่องไม่มี WIFI ( แต่ไม่ได้ใช้บ่อยแค่อยากมีไว้เผื่อเล่นคับ ) แต่ตอนนี้ไม่ต้องแล้วขอบคุณอีกทีนะครับ
loqruklcnz
Year's Star

หัวข้อ : ต้องรีบไปซื้อนะครับ ผมไม่ได้ถามพนักงานว่ามีเครื่องเยอะหรื่อป่าว
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 12:42  

ต้องรีบไปซื้อนะครับ ผมไม่ได้ถามพนักงานว่ามีเครื่องเยอะหรื่อป่าว (บอกคนอื่นเขา ตัวเรายังไม่ได้ซื้อเลย เซง รอบัตร AEON ส่งมาก่อน ไม่มีตังซื้อ จะซื้อเงินผ่อน เพระว่าเราเป็น ราชาเงินผ่อน ครับ) มีขายที่ เซ็นทรัล ปิ้นเกล้า ร้าน JAY MART ถ้าจำไม่ผิดชั้น 3 มั้งครับ
kapookhead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 22:20  

รีบสิครับได้มาแล้วถูกใจมากครับ มีแถมปากกาสำรองให้ด้วยแล้วก็ MEMORY CARD 1 G แล้วก็ SD WIFI ขอบคุณมากๆเลยนะคับที่ช่วยให้ตัดสินใจได้ อ่านตอนเช้าปุ๊ป ตอนเย็นไปซื้อเลย
yuth5000
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 11:35  

JEAB_MAJI ผู้เขียน:

ก็พอโหลดมาแล้วใส่ไว้ในการด์ โดนไม่ต้องสร้างโพร์เดอร์นะค่ะคือพอโหลดมาแล้วเอาใส่ไว้การ์ดเลยคะ จากนั้นก็เข้าไปที่ settings ---->Today ก็จะเจอ อย่าเอาไว้ในโพร์เดอร์นะคะให้เอาไว้นอกโพร์เดอร์ในการ์ด เพราะเคยเอาไว้ในโพร์เดอร์มันมองไม่เห็น

ทำได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต้องรีบไปซื้อนะครับ ผมไม่ได้ถามพนักงานว่ามีเครื่องเยอะหรื่อป่าว
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 21:46  

go_diehard ผู้เขียน:
ต้องรีบไปซื้อนะครับ ผมไม่ได้ถามพนักงานว่ามีเครื่องเยอะหรื่อป่าว (บอกคนอื่นเขา ตัวเรายังไม่ได้ซื้อเลย เซง รอบัตร AEON ส่งมาก่อน ไม่มีตังซื้อ จะซื้อเงินผ่อน เพระว่าเราเป็น ราชาเงินผ่อน ครับ) มีขายที่ เซ็นทรัล ปิ้นเกล้า ร้าน JAY MART ถ้าจำไม่ผิดชั้น 3 มั้งครับ

หะหะหะ รอบัตรเหมือนกันเลยครับ แต่ใช้บัตรคุณพ่อ ตัวเองยังไม่ได้ทำงานละไม่อยากกวนคุ
ณพ่อมากเลยใหสมัครให้ละผ่อนเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 21:49  

แถวไหนมีร้านขายโทรศัพท์ราคาส่งบ้างครับ นอกจากแถวรังสิตกับมาบุญครองน่ะ

ใครพอทราบบ้างครับ

ได้แถวลาดพร้าว อนุเสาวรีย์ บางแค พระราม2 ก็แจ๋วเลย
Globe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 00:46  

แล้ว P3400 นี่ใช้กับ SD Wifi แล้วเป็นไงบ้างครับ
kapookhead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 11:04  

เท่าที่เล่นมาชอบทุกอย่างเลยคับโอเคหมดเลย มีติดนิดหน่อยตรงชัตเตอร์กล้องมันช้าอ่ะคับแต่ก็ถือว่าชัดดีนะ ส่วนเรื่อง Wifi เล่นแล้วคับปกติดี เร็วตามปกติของ WIFI แต่ว่าผมไม่ได้เล่นนานนะคับเลยไม่รู้ว่าเล่นนานแล้วจะมีปัญหารึเปล่า เล่นไปแค่ 20-30 นาทีเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 19:42  

ไม่ต้อง Hard Reset คับผม
ใช้งานได้กี่วันคับ มีปัญหาบ้างป่าว อยากถอยมาเหมือนกัน ใครใช้อยู่บอกหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 20:24  

Anonymous ผู้เขียน:
ใช้งานได้กี่วันคับ มีปัญหาบ้างป่าว อยากถอยมาเหมือนกัน ใครใช้อยู่บอกหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ถ้าแบตอยู่ได้ไม่เกิน2วัน การใช้งาน Internet ผ่าน Edge ก็ OK ส่วน Wifi ต้องหาการ์ด SD Wifi มาลองดู แต่ผมไม่ค่อยชอบ CPU เลย มันค่อนข้างจะช้ามาก ในปี 51 ผมอยากดูว่าจะมีรุ่นใหม่ซักกี่รุ่นออกมาในปีนี้ แต่ตอนนี้ผมเล็งๆตัวใหม่ไว้เหมือนกัน
น้อมหมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 22:47  

Anonymous ผู้เขียน:

ถ้าแบตอยู่ได้ไม่เกิน2วัน การใช้งาน Internet ผ่าน Edge ก็ OK ส่วน Wifi ต้องหาการ์ด SD Wifi มาลองดู แต่ผมไม่ค่อยชอบ CPU เลย มันค่อนข้างจะช้ามาก ในปี 51 ผมอยากดูว่าจะมีรุ่นใหม่ซักกี่รุ่นออกมาในปีนี้ แต่ตอนนี้ผมเล็งๆตัวใหม่ไว้เหมือนกัน

อยากได้ CPU เร็วกว่านี้ แต่ราคาเท่าเดิม ขอมากไปมั๊ยเนี่ย - -

พรุ่งนี้จะไปถอยมาแล้ว อยากให้ถึงพรุ่งนี้เร็วๆจัง!!

Embarassed
น้องแดน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 22:59  

ใครที่คิดจะซื้อรุ่นนี้ก็รีบซื้อนะ เพราะถ้าเกิดหมดแล้วจะไม่มีการนำเข้ามาอีก สำหรับคนที่รอให้ปรับราคาลง คงไม่น่าจะมีการปรับราคาลงเพราะไม่มีการนำเข้ามาอีก ถ้าใครคิดจะรอก็รอรุ่นใหม่ไปเลยว่าจะมีรุ่นใหม่ที่จะมาทำตลาดราคานี้อีกหรือป่าว
อ้างอิง
http://www.zoomtechnology.com/shop/bb.php?topic=768
น้อมหมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 17:04  

ฮือๆๆ

วันนี้ช้ำใจมาก ตั้งใจจะไปซื้อ ตัวนี้

ที่แรก เซ็นทรัล พระราม 2 ของหมด....

ที่ต่อมา เดอะมอลล์ ท่าพระ ของหมด.....

พรุ่งนี้ว่าจะไปดูพันธ์ทิพย์ ที่ไหนยังมีของอยู่มั่งช่วยบอกทีครับ

ปล. มีเรื่องเล่านิดนึง ที่แรกที่ไปเป็นร้านตั้งอยู่หน้า J-mart เราเข้าไปถาม เค้าก็คุยๆประสานงานละบอกว่าของหมด พอเราจะออกจากร้านเค้าก็ทำเป็นเช็คให้อีกที แล้วกลับมาบอกเราว่า
"ขอโทดค่ะ พอดีมีของแต่ต้องเพิ่มตังค์อีก 400 บาทด้วยนะคะ มันเป็นรุ่นใหม่เพิ่งมา"
ตอนแรกเราก็งง รุ่นใหม่ยังงัย?
เราก็เลยถามว่า "แล้วแถมอะไรบ้างรึเปล่า"
"น้องรู้มาว่าแถมอะไรบ้างคะ"
เราก็บอกไป มี Sd wifi กะเมม 1GB เค้าก็เดินไปถามๆคนในร้าน และกลับมาบอกว่า
"ไม่มีแถมค่ะ"
เราก็ถามอีกว่า เมื่อกี๊พี่บอกว่ารุ่นใหม่ มันใหม่กว่า P3400 ยังงัย (ทั้งๆที่มันเป็นตัวเดียวกัน)
"ขอโทษค่ะ อันนี้พอดีพี่ไม่ทราบ พี่ไม่ค่อยรู้เรื่องค่ะ"
เราก็เลยคิดว่าอะไรว๊า เพิ่มอีกสี่ร้อย แต่ไม่แถมอะไรเลย ยังมาบอกว่าเป็นรุ่นใหม่อีก

เซ็งเลย ของก็ไม่ได้ ยังมาเจอคนเอาเปรียบอีก (เค้าเห็นเราอยากได้มาก เอา asus ที่ราคาเดียวกันมาให้ดู เราก็ไม่เอา)
เราเลยขอบคุณและเดินจากมา

ร้านที่สอง J.... อีกสาขาหนึ่ง ในห้างเดียวกัน พี่ครับ HTC P3400 ตัวนี้มีของมั๊ยครับ
"ไม่มีค่ะ ของหมดแล้ว แต่มีตัวใหม่กว่า ราคาเดียวกัน สนใจมั๊ยคะ"
เราก็เลยเดินไปดู ปรากฎว่าเป็น Dopod 818Pro ที่เราคิดว่ามันออกมาก่อน P3400 ตั้งนานนี่ แล้วมาบอกว่าใหม่ได้ยังงัย เลยถามไปว่า "CPU เท่าไหร่ครับ"
"เท่ากับ P3400 ค่ะ"
เรา.... แล้วใหม่กว่าตรงไหน ดีที่มี GPS ประเทศไทย แต่เราไม่เอางัย

สรุปว่า ชีช้ำมากกก หมดทั้งห้าง พรุ่งนี้ไปดูใหม่

(พอดีต้องใช้บัตรคุณพ่อซื้อ เลยเกรงใจท่าน เราเลยบอกไปว่า ไวเราไปเดินๆดูที่ไหนมี แล้วค่อยมาบอกท่าน แล้วไปซื้อด้วยกัน)

จบ....

ที่เซ็นปิ่น ยังจะมีของอยู่มั๊ยน๊อ....
นู๋บีบี.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 17:50  

รองไปดูที่ เจมาร์ เช็นทรัลปิ่น เห็นข้างบนเขาซื้อมาอะแถม เมม กะ sd wifi ถ้าเกิดไม่มี ลองไป ฟอร์จูน นะคะ ว่าแต่ 818 ยังเหลือในตลาดอีกเหรอ
น้อมหมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 18:28  

ขอบคุณครับ

แต่สักพักนี้ลองเปิดของ Dopod ดู รูปร่างที่เห็นมันไม่ใช่ 818pro แต่คิดว่าเป็น Dopod P800W อันนี้แน่ๆ ต้องขอโทษด้วยครับ

ไม่ทราบว่าถ้าเป็น Dopod P800W ตัวนี้ น่าเล่นกว่า P3400 มั๊ยครับ (ถ้าราคามันเท่ากัน)
เพราะยังงัย P800W ก็เกิดก่อน P3400 เป็นปีเลย แต่ดูแล้วฟังก์ชั่น P800w ดูดีกว่านิดนึง แต่ชอบความสวยมนของ P3400

ชักลังเลแฮะ
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 18:33  

ผมอยู่ที่ภูเก็ต เซ็นทรัลภูเก็ตมีของชัวร์ 100 % แต่ไม่แถมอะไรเลย เพราะที่ผมซื้อมามันก็ไม่มีของแถม แต่ผมหาการ์ดได้ในราคาที่สมเหตุสมผลไม่แพงมาก ผมก็เลยตัดสินใจซื้อ
นู๋บีบี.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 18:42  

น้อมหมี ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ

แต่สักพักนี้ลองเปิดของ Dopod ดู รูปร่างที่เห็นมันไม่ใช่ 818pro แต่คิดว่าเป็น Dopod P800W อันนี้แน่ๆ ต้องขอโทษด้วยครับ

ไม่ทราบว่าถ้าเป็น Dopod P800W ตัวนี้ น่าเล่นกว่า P3400 มั๊ยครับ (ถ้าราคามันเท่ากัน)
เพราะยังงัย P800W ก็เกิดก่อน P3400 เป็นปีเลย แต่ดูแล้วฟังก์ชั่น P800w ดูดีกว่านิดนึง แต่ชอบความสวยมนของ P3400

ชักลังเลแฮะ

ถ้า P800w ราคาเท่ากับ p3400 จิง เอา P800 โดยไม่ต้องคิดอะไรเลยคะ มี GPS ด้วย แต่คิดว่าคงไม่ใช่หรอกมั่ง เพราะ p800w ราคาอยู่ที่19900
ปล.p3400 ร้านสมาร์โมบาย ที่ฟอร์จูนมีของแนะนอนแถม เมมโมรี่2G
kapookhead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 15:28  

เซ็นทรัลปิ่นเกล้าไงคับ ผมไปซื้อมาแล้ว ใช้งานดีมากคับถูกใจ ถ้าจะซื้อเซ้นทรัลมีเกือบทุกร้านคับแต่แนะนำให้ไป JayMart เพราะผมไปซื้อได้ เม็ม 1 G และก็ SD Wifi มาครับถือว่าคุ้มเลย
wowwow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใกล้แย้ว
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 16:47  

สำหรับตัวนี้ WM6 ใกล้จะคลอดแล้วอ่ะคับ
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=359682&page=3

ผมตามอ่านอยู่นานมากๆ ช่วยกันเข้าไปให้กำลังใจนักพัฒนา กันหน่อยนะคับ
ใครเงินเหลือใช้ บริจาคให้เค้าด้วยยิ่งดี หิหิ
**แต่ผมไม่มีตังเหลือแล้วอ้ะ**
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 20:08  

หวังว่า WM6 For Gene คงไม่ทำให้ OMAP 201 MHZ ติดขัดนะ กลัวมันจะทำงานแล้วช้าไปเลยอะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 22:51  

ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลย

ไปซื้อมาที่เดอะมอลล์ แถมเมม 2GB ไม่มี Sdwifi เสียดายเหมือนกัน แต่ก็ไม่เป็นไร

ไวไฟ เล่นโน้ตบุ๊คก็ได้ ใหญ่สะใจกันไปเลย

ในที่สุด็ได้มาครอบครอง วันแรกนอนไม่หลับจับมันแต่Gene นี่แหละ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใกล้แย้ว
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 22:53  

wowwow ผู้เขียน:
สำหรับตัวนี้ WM6 ใกล้จะคลอดแล้วอ่ะคับ
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=359682&page=3

ผมตามอ่านอยู่นานมากๆ ช่วยกันเข้าไปให้กำลังใจนักพัฒนา กันหน่อยนะคับ
ใครเงินเหลือใช้ บริจาคให้เค้าด้วยยิ่งดี หิหิ
**แต่ผมไม่มีตังเหลือแล้วอ้ะ**

เป็น beta test หรือ แล้วต้องปรับแต่งอะไรอีกรึเปล่าครับ ยิ่งมือใหม่อยู่

Gene สำหรับผม มันเป็นpda Phone ที่ดีมากๆๆๆ สำหรับราคานี้นะ
wowwow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 16:53  

ออกมาแล้วคับ เวอร์ชั่น เบต้าเทสWM6 for p3400
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=363226

อย่าลืมแบ็คอั๊พข้อมูล และอ่านตามที่เค้าแนะนำนะคับ ถือว่าเสี่ยงอยู่เหมือนกันคับ
(ถ้าทำนอกจากที่เค้าบอกไว้)
ขอให้โชคดีค้าบ
hwangjai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 17:04  

ขอถามนิดนึงนะครับ ส่ง bluetoot ยังไงเหรอครับ รับเป็นแต่ส่งไม่เป็น
จาก folder ที่เราเก็บรูปน่ะคับ จะส่งรูปไปให้คนอื่น มันไม่มีให้เลือกส่ง หรือต้องลง โปรแกรม พวก exploror ก่อน ช่วยทีครับ ขอบคุณล่วงหน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 22:37  

ที่ไหนยังมีขายอยู่บ้างอ่ะคับ หาตั้งหลายร้านแล้วไม่เห็นมีเลย

Sad Evil or Very Mad
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 14:11  

hwangjai ผู้เขียน:
ขอถามนิดนึงนะครับ ส่ง bluetoot ยังไงเหรอครับ รับเป็นแต่ส่งไม่เป็น
จาก folder ที่เราเก็บรูปน่ะคับ จะส่งรูปไปให้คนอื่น มันไม่มีให้เลือกส่ง หรือต้องลง โปรแกรม พวก exploror ก่อน ช่วยทีครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ต้องเปิด Bluetooth ก่อนคับ แล้วไปที่ folder ที่เก็บภาพไว้ เปิดภาพขึ้นมา เลือก Menu >> Beam Picture แล้วรอแป๊บนึง เครื่องจะทำการหาเครื่องปลายทาง พอขึ้นชื่อของเครื่องปลายทางแล้ว มันจะมีคำว่า Tap To Send ให้แตะที่ตัวนี้เลย มันก็จะทำการส่ง หลังจากนั้นรอจนมันขึ้นมา DONE ก็เรียบร้อยแล้วคับ ** การส่งเพลงก็เหมือนกันนะคับ **
gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 14:36  

wowwow ผู้เขียน:
ออกมาแล้วคับ เวอร์ชั่น เบต้าเทสWM6 for p3400
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=363226

อย่าลืมแบ็คอั๊พข้อมูล และอ่านตามที่เค้าแนะนำนะคับ ถือว่าเสี่ยงอยู่เหมือนกันคับ
(ถ้าทำนอกจากที่เค้าบอกไว้)
ขอให้โชคดีค้าบ

ผมอยากลองดูนะคับ แต่ไม่กล้าเพราะไม่รู้วิธี Up Rom ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคับ ( อย่างละเอียดหน่อยนะคับ )
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่ไหนมีขายบอกที่คับ
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 19:29  

ยังเหลืออยู่ป่าวรุ่นนี้หาอยากมากแงแงบอกทีที่ไหนมีขายคับ
gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 20:02  

ผมซื้อจาก Power Buy อะคับ ลองดูซิแต่ต้องทำใจกับของแถมนะคับ มันอาจจะไม่ได้ตามที่เราต้องการนะคับ Laughing
hwangjai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 16:44  

ต้องเปิด Bluetooth ก่อนคับ แล้วไปที่ folder ที่เก็บภาพไว้ เปิดภาพขึ้นมา เลือก Menu >> Beam Picture แล้วรอแป๊บนึง เครื่องจะทำการหาเครื่องปลายทาง พอขึ้นชื่อของเครื่องปลายทางแล้ว มันจะมีคำว่า Tap To Send ให้แตะที่ตัวนี้เลย มันก็จะทำการส่ง หลังจากนั้นรอจนมันขึ้นมา DONE ก็เรียบร้อยแล้วคับ ** การส่งเพลงก็เหมือนกันนะคับ **

ขอบคุณมากครับ ตอนแรกผมคิดว่าbeam เป็นอินฟาเรต Shocked แล้วเวลาเลือกจาก gallary มันมีแต่ส่งsms ขอบคุณครับ
hwangjai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 16:52  

ขอถามอีกนิดครับ คือตอนนี้ผมลงโปรแกรม interface Pointui ครับ แล้วจะเอาออก remove program แล้ว
แต่มันยังไม่หายไปครับ ลองลบแบบเถื่อนๆ คือลบโฟลเดอออก คีย์ซ้ายบนจอผมยังค้างเหมือนเดิมคือ home ตัวเข้าโปรแกรมของ pointui
ไปอ่านตามเวบเขาบอกให้ลบจากตัวโปรแกรม ให้ update โปรแกรมก่อน 1 ครั้ง
http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=998
ที่นี่เขาบอกว่าต้อง update ก่อน
แล้วถ้าผมไม่มี GPRS จะลบยังไงดีอ่ะคับ
หรือใครมีวิธีช่วยบอกทีนะครับ
ปล คือโปรแกรมเขาก้อสวยดีนะครับ แต่อยากเอาออกเพราะ
1. ไม่มีภาษาไทย
2. รู้สึกเวลาผมจะเพี้ยนบ่อยๆ (อันี้เปนเอง)
3. แรมผมน้อยมันจะกะตุก
4. Program เวลาเปิดมันไม่ปิดให้มันจะเหมือนดึงจอลงมา เพราะดูจาก Running Program ค้างบานเลยครับ

รบกวนพี่ๆอีกครั้งนะครับ
ขอบคุณล้วงหน้า
Gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 18:17  

ขอถามอีกนิดครับ คือตอนนี้ผมลงโปรแกรม interface Pointui ครับ แล้วจะเอาออก remove program แล้ว
แต่มันยังไม่หายไปครับ ลองลบแบบเถื่อนๆ คือลบโฟลเดอออก คีย์ซ้ายบนจอผมยังค้างเหมือนเดิมคือ home ตัวเข้าโปรแกรมของ pointui
ไปอ่านตามเวบเขาบอกให้ลบจากตัวโปรแกรม ให้ update โปรแกรมก่อน 1 ครั้ง
http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=998
ที่นี่เขาบอกว่าต้อง update ก่อน
แล้วถ้าผมไม่มี GPRS จะลบยังไงดีอ่ะคับ
หรือใครมีวิธีช่วยบอกทีนะครับ
ปล คือโปรแกรมเขาก้อสวยดีนะครับ แต่อยากเอาออกเพราะ
1. ไม่มีภาษาไทย
2. รู้สึกเวลาผมจะเพี้ยนบ่อยๆ (อันี้เปนเอง)
3. แรมผมน้อยมันจะกะตุก
4. Program เวลาเปิดมันไม่ปิดให้มันจะเหมือนดึงจอลงมา เพราะดูจาก Running Program ค้างบานเลยครับ

รบกวนพี่ๆอีกครั้งนะครับ
ขอบคุณล้วงหน้า

ผมไม่เคยลองนะคับ แต่ก็อ่านผ่านๆ โปรแกรมตัวนี้มันฝังตัวอยู่ส่วนไหนละคับ ขอแนะนำนะคับ เวลาที่จะลองโปรแกรมอะไรกรุณาลองอ่าน Comment นิดนะคับ ผมก็เกือบพลาดไปหลายครั้งเหมือนกันคับ มันจะช่วยได้จริงๆ
hwangjai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 17:56  

ตอนนี้ปลงแล้วครับ เอาออกไม่เป็น กัวแค่จู่ๆ มันต่อ GPRS เอง
เด่วบิลออกมา หึ หึ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ มีคำถามตอบได้จะมาช่วยตอบครับ ขอบคุณ
ดักแด้
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 18:30  

ซื้อรุ่นนี้มาได้อาทิดกว่าอะคะ
แต่รู้สึกว่าบางทีทำไมอยู่บางโฟลเดอร์หรือไฟล์บางไฟล์มันก้อหายไป บางทีก้อมีโฟลเดอร์หรอไฟล์ปลกเพิ่มเข้ามา พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันก้อหายไปอะคะ

อันนี้เกี่ยวกับว่าลงโปรแกรมเยอะเกินไป แล้วก้ออัดๆมันลงไปในเวลาเดียวกันป้ะคะ
ดักแด้
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 18:49  

แล้วล่าสุดคะวันนี้อยู่ ไอโปรแกรมที่ทางร้านลงมาให้ แล้วก้อบางตัวที่โหลดมาเอง ใช้ไม่ได้อะคะ มันขึ้นวะ the file ..... cannot be opened.Either it is not with a trusted certificate or one of it compenents cannot be found.You might need to reinstall or restore thsi file อย่างงี้แปลว่าต้องลงใหม่ใช่มั้ยคะ
น้อมหมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 15:15  

suangja ผู้เขียน:
แล้วล่าสุดคะวันนี้อยู่ ไอโปรแกรมที่ทางร้านลงมาให้ แล้วก้อบางตัวที่โหลดมาเอง ใช้ไม่ได้อะคะ มันขึ้นวะ the file ..... cannot be opened.Either it is not with a trusted certificate or one of it compenents cannot be found.You might need to reinstall or restore thsi file อย่างงี้แปลว่าต้องลงใหม่ใช่มั้ยคะ

ถูกครับ

รุ่นนี้หายากแล้ว และคงหาร้านที่แถม SD wifi ยากมากๆแล้วด้วย ตอนนี้น่าจะมีแต่แถมแผ่นพิมพ์ไทยกับ เมม 2GB มากกว่า

แถวบ้านผม ไม่มีที่ให้ซื้อแล้ว

ไม่ลองไปดูพันธ์ทิพย์ หรือฟอร์จูนอ่า น่าจะมี เพราะมีร้านเฉพาะ HTC อยู่ด้วย

ผมซื้อมาจับทุกวันเล่นทุกวันชาร์จแบตทุกวัน~

ช๊อบชอบ
kapookhead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 12:31  

แถม เอสดีไวไฟไม่มีแล้วอ่ะคับ เมื่อวานไปเดินเซ้นทรัลเวิลด์ เค้ามีแต่เครื่อง 12900 กับ 13900 แต่แถมเอสดีไวไฟอ่ะคับ ก็เท่ากับว่าต้อง บวกอีก 1 พันแลกกับเอสดีไวไฟ
ว่าจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 11:24  

ผมอยากทราบว่า เสียงเรียกเข้าดังไหมครับ ถ้าเทียบกับ N73 เพราะตอนนี้ใช้ 6300 อยู่ ส่วนตัวคิดว่าเสียงมันเบา กำลังคิดจะเปลี่ยนโทรศัพท์ครับ.
นู๋บีบี.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 12:17  

ว่าจะซื้อ ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่า เสียงเรียกเข้าดังไหมครับ ถ้าเทียบกับ N73 เพราะตอนนี้ใช้ 6300 อยู่ ส่วนตัวคิดว่าเสียงมันเบา กำลังคิดจะเปลี่ยนโทรศัพท์ครับ.

ตั้งสุดๆก็ดังดีใช้ได้ที่ใช้ตั้งแค่3ขีด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 16:26  

นู๋บีบี. ผู้เขียน:
ว่าจะซื้อ ผู้เขียน:

ตั้งสุดๆก็ดังดีใช้ได้ที่ใช้ตั้งแค่3ขีด

ลองปรับรูปลำโพงข้างบนดูซิคับ ซ้ายและขวาขึ้นให้สุด แล้วค่อยๆลองลดลงมาตามระดับที่ต้องการนะคับ Very Happy
nut-to
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 15:30  

สงสัยครับ ตัวนี้ไม่มี GPS ใช่มั้ยครับ
gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 17:51  

ไม่มี GPS คับ ถึงมีก็ไม่น่าใช้เพราะ CPU OMAP 201 MHZ แท้ๆเลย มันจะทำให้เครื่องช้ามากๆเลยคับ
xkntqevfqu
Year's Star

หัวข้อ : อยากทราบว่ามีคู่มือภาษาไทยมั๊ยคะ เพิ่งถอยมาเมื่อ30/1/08 เองค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 20:50  

รบกวนด้วยนะคะ อยากทราบว่ารุ่นนี้มีคู่มือภาษาไทยมั๊ยคะ อยากได้ค่ะ จะดูได้จากเวปไหนคะ
รู้สึกดีนะคะ ที่มีคนซื้อรุ่นนี้เยอะ กว่าจะได้มาก็แย่เหมือนกันค่ะ ไปดูที่ เซ็นทรัลลาดพร้าว ก็หมด โทรไปปิ่นเกล้าก็หมด สุดท้ายไปได้ที่ฟอร์จูนค่ะ 12,900 (2 GB) ส่วน WIFI ไม่ได้ซื้อค่ะ เพราะแพง ตั้งสองพันกว่าแน่ะ ตอนนี้ก็ลองกดใช้แบบมั่วๆ ไปก่อน ยังงงอยู่ค่ะ อ้อรู้สึกว่าพันธ์ทิพย์ก็มีขายอยู่นะคะ ถ้าใครอยากได้ชื่อร้านก็บอกนะคะที่ฟอร์จูน คนขายน่ารักค่ะ แนะนำดี มีระบบผ่อนด้วยค่ะ แต่มีดอกเบี้ยนะคะ ของ First Choice กับ Citibank ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ Question
gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 02:42  

คู่มือภาษาไทย ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะคับว่ามีหรือไม่มี แต่ถ้าคุณเป็นคนที่เล่นคอมพ์อยู่เป็นประจำมันก็คล้ายๆกันคับ คิดว่าไม่ยากเกินความสามารถนะ ส่วนถ้ามีปัญหาอะไรก็ลอง Comment ไว้นะคับ เผื่อเพื่อนๆสมาชิกที่ใช้รุ่นนี้จะเข้ามาช่วยกันตอบปัญหา
3400
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 20:36  

ราคา 12990 บาท
ใช้บัตร ktc ลด 600 บาท
3400
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 20:36  

ราคา 12990 บาท
ใช้บัตร ktc ลด 600 บาท
นู๋บีบี.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่ามีคู่มือภาษาไทยมั๊ยคะ เพิ่งถอยมาเมื่อ30/1/08 เองค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 20:24  

jw ผู้เขียน:
รบกวนด้วยนะคะ อยากทราบว่ารุ่นนี้มีคู่มือภาษาไทยมั๊ยคะ อยากได้ค่ะ จะดูได้จากเวปไหนคะ
รู้สึกดีนะคะ ที่มีคนซื้อรุ่นนี้เยอะ กว่าจะได้มาก็แย่เหมือนกันค่ะ ไปดูที่ เซ็นทรัลลาดพร้าว ก็หมด โทรไปปิ่นเกล้าก็หมด สุดท้ายไปได้ที่ฟอร์จูนค่ะ 12,900 (2 GB) ส่วน WIFI ไม่ได้ซื้อค่ะ เพราะแพง ตั้งสองพันกว่าแน่ะ ตอนนี้ก็ลองกดใช้แบบมั่วๆ ไปก่อน ยังงงอยู่ค่ะ อ้อรู้สึกว่าพันธ์ทิพย์ก็มีขายอยู่นะคะ ถ้าใครอยากได้ชื่อร้านก็บอกนะคะที่ฟอร์จูน คนขายน่ารักค่ะ แนะนำดี มีระบบผ่อนด้วยค่ะ แต่มีดอกเบี้ยนะคะ ของ First Choice กับ Citibank ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ Question

มันไม่เชิงคู่มือภาษาไทยอะคะมันเป็นหนังสือชื่อ บทสรุป PDA PHONE เป็นหนังสือรวมทุกรุ่นที่ใช่ wm.5 รวมถึง P3400 ด้วยอะบอกการใช่ละเอียดีกเหมือนกันคะ ถ้าคิดจะใช่ให้คุ้มซื้อมาอ่านก็ได้คะ ที่ซีเอ็ด 180 บาท
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: