Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W920 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 887 / เข้าชม: 1274459
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้มีไรดีๆมาบอก ไม่รู้ว่าเพื่อนๆทราบกันแล้วยัง

w920 ของพวกเราเล่นคาราโอเกะได้นะคับ

แต่ต้องใช้หูฟัง ประมานว่าฟังอยู่คนเดียว

ง่ายๆแค่แปลงไฟล์คาราโอเกะมาลงเครื่องไว้

แล้วก้อเสียบหูฟัง

เวลาเล่นไฟล์คาราโอเกะ

หูซ้ายจะเป็นเสียงดนตรี หูขวาจะเป็นเสียงร้องคับ

ง่ายๆคับเราถอดหูขวาออกก้อกะมีแค่เสียงดนตรี

คราวนี้ก็คาราโอเกะคนเดียวเลยคับ

คนอื่นก็งงกันไป คิดว่าเราบ้า อิอิ

ปล.ผมว่ามันน่าจะปรับเสียงลำโพงให้ออกข้างเดียวได้นะ จะได้ให้เสียงออกลำโพงเลย

ปล2.ไคมีอะไรดีๆมาบอกกันมั่งนะ
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาเเย้ว
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

tum-pattaya ผู้เขียน:
มิ้น ผู้เขียน:
ผมไปซื้อมาวันนี้คับ
6200 พัดยา
ก็ดีนะโทคุยกับปลายสายเค้าบอกว่าเสียงได้ยินชัดปกติดี

ซื้อที่ไหน ครั บ
ร้านอะไร ครับ ที่พัทยานะ

ที่ตึกคอมพัดยาครับร้านชื่อ TEAM service ชั้น2

ราคาหน้าร้านเค้าตั้ง6900

เสียงดังดีถ้ามะยึดติดยี่ห้อน่าซื้อใช้นะครับ
Tobita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ไปซื้อ เมมโมรี่มา 2G - ราคา 370บาท

ติดฟิล์มกันรอย 70 บาท

(ถูกหรือแพงไปหว่าเนี่ย)
new_name
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 920

เมม 2 G นี่ซื้อที่คาร์ฟูร์แถวไหนค่ะหรือว่าคาร์ฟูร์ทุกที่เลย เราอยู่ลาดพร้าวอ่ะซื้อที่คาร์ฟูร์ลาดพร้าวนี่ราคาเท่ากันมั้ยค่ะ....
Casvania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถอยมาเรียบร้อยแล้วค่ะ

แล้วเกมJavaไปหาโหลดที่ไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขายครับ wellcom w920 สีดำนะ เพิ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือน
อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง สภาพกิ๊กๆเลย แปะกันรอยแล้ว
ซื้อจากร้าน api ที่เดอะมอ บางกะปิ ขาย 5900
086-662-6221
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

sparo69 ผู้เขียน:
จะมาขอ ความเหน ++ ความเชื่อมั่น อ่ะคับ

เพราะว่ากะลัง จะตัดสินใจซื้อ มือถือ ด้วยตัวเอง เปนครั้งแรก

เรยไม่อยากผิดหวัง

ขอความเหน ทุกๆ อย่างที่เก่ยว กะ w920 นี่อ่ะคับ

ทั่งข้อดี & ข้อเสีย จิงๆๆๆๆ ของมันอ่ะคับ เน้น ทุกๆๆอย่างเรย

ขอบคุนล่วงหน้าค้าบ

ปล. เซนทัล ลาดพร้าว มีร้านไหนบ้างอ่ะคับ รบกวนขอเบอติดต่อร้านก้อจะดีมากคับ

ชอบซื้อเรยครับไม่ต้องคิดมากบอกได้คำเดียวว่าคุ้ม มากมาย
WellcoM New User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปถอยมาแล้วครับ

ผมไปถอย W920 มา เมื่อวันที่ 20 มีนาครับ โดยส่วนตัวชอบมาก คุณภาพคุ้มราคามาก ๆ
ผมซื้อสีขาวครับ 7500 บาทที่โลตัสนวนคร ชั้นสอง ตอนแรกไปดูร้านตรงข้ามขาย 7100 บาทแต่มีสีดำสีเดียว แต่อยาได้สีขาวก็เลยจำใจมาซื้อ ในราคา 7500 บาทแต่ก็ยังคุ้มอยู่ครับ

ยังลองเล่นไม่ครับ ถ้าครบแล้วจะมาบอกนะคร้าบ ตอนนี้กะลังหาซื้อเมม 2 กิ๊กอยู่ เห็นกระทู้ก่อน ๆบอกว่าที่เซียร์รังสิต ชั้นสองร้าน JIB ที่ 460 บาท ของ Kingston จะลองไปดูครับ
ที่ชอบมาก ๆ ก็ฟังชั่นเขย่าเปลี่ยนเพลงกับภาพหน้าจอสุดยอดมาก ดูวีดีโอก็ไม่กระตุก ได้ทั้ง MP4 และ 3GP ขนาด 176x144 เท่านั้นนะครับ

ตอนนี้โหลดเกมส์จาวามาลองเล่นดู และจะไปโหลด mini opera มาเพราะไปสมัคร GPRS แล้ว 50 ชม. 200 บาทต่อเดือนครับ คุ้มดี ครับ

ก็อยากจะแนะนำเพื่อน ๆ ครับ ของเค้าดีจริงๆๆ
987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

web ไหนสามารถโหลดเกมมาเล่นกับ w920 ได้บ้างครับ ลงมาหลายเกมก็เล่นไม่ค่อยได้
ค้างหลาย้กมเลยครับ

แนะนำด้วยครับ
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

จะมาขอ ความเหน ++ ความเชื่อมั่น อ่ะคับ

เพราะว่ากะลัง จะตัดสินใจซื้อ มือถือ ด้วยตัวเอง เปนครั้งแรก

เรยไม่อยากผิดหวัง

ขอความเหน ทุกๆ อย่างที่เก่ยว กะ w920 นี่อ่ะคับ

ทั่งข้อดี & ข้อเสีย จิงๆๆๆๆ ของมันอ่ะคับ เน้น ทุกๆๆอย่างเรย

ขอบคุนล่วงหน้าค้าบ

ปล. เซนทัล ลาดพร้าว มีร้านไหนบ้างอ่ะคับ รบกวนขอเบอติดต่อร้านก้อจะดีมากคับ
KradorLek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซ่อนกิ๊ก

ท่านใดยังไม่รู้ว่า W920 เมนูซ่อนกิ๊ก ^O^ แหล่มมากมาย ลองเล่นเมนูช่อนเบอร์ นะครับ กด 666666# ต้องกดตัวเลขเอานะครับ สามารถแยกเวลาที่ไม่ให้โทรหาเราได้ด้วยนะครับส่วนอธิบายว่า มันมีดีอะไรอีกบ้างเอาไว้วันหลังนะครับ เดี่ยวมาพิมตอบ
(หรัสสามารถเปลี่ยนได้ แต่ถ้าแฟนรู้รหัสก็ตัวใครตัวมัน)555555555+
KradorLek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เดอะมอลล์งามวงวานมีขายไหม

แอ๊บแบ๋ว ผู้เขียน:
เดอะมอลล์งามวงวานมีขายไหมคะ หรือพันทิพย์งามวงวาน มีปะ ราคาเท่าไหร่คะ
พอดีไปดูของเพื่อนมา น่าสนใจดี เเต่ว่าเพื่อนทำหน้าจอแตกส่งศูนย์เสียค่าซ่อม 2000 กว่า Shocked ใครรู้บอกทีนะ

อยู่ร้าน Topsonic ครับ ลองสอบถามดู
KradorLek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 920 จะใช้เป็นโมเด็ม

max หนองหลวง ผู้เขียน:
920 จะใช้เป็นโมเด็มได้อย่างไรบ้างครับ ทำไม่เป็น ขอรบกวนอธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ลองอ่านดูในคู่มือ ดูนะครับ มีอธิบายละเอียด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่เดอะมอลล์บางกะปิก็มีขายนะ
wang1439
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom w920 ช่วยทำคู่มือการใช้งานให้หน่อยครับ

พอดีไป wellcom w920 มา ใช้งานยังไม่คล่องเลย อ่านคู่มือที่ให้มา ก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง ไม่มีภาพ ประกอบเลย รบก่วนเพื่อนๆๆที่ชำนาญการใช้งานรุ่นนี้ด้วยครับ ทำ ลงในเวบนี้เลย จะได้เผยแพร่ ให้กับทุกๆๆคน อีอย่าง ตกลงว่าเครื่อง wellcom w920 รุ่นนี้ เพิ่มแรม ได้เต็มที่เท่าไหรแน่ บางท่านบอก 1 กิก , และ 2 กิกก็มี เพราะผมไปเปิด GPRS มา เข้าแวบ ใหญ่ๆๆไม่ได้เลย มันเกี่ยวกับ ตัวแรมด้วยหรือเปล่าครับ แล้ว wellcom w920 ตัวนี่นะ เวลาชาร์ท
แบตนะ ต้องปิดเครื่องด้วยหรือไม่ จำเป็นไหม เพราะเคยใช้ โนเกีย ชาร์ท ทั้งๆๆที่ยังเปิดเครื่องทุกที ขอถามเท่านี้ก่อนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: wellcom w920 ช่วยทำคู่มือการใช้งานให้หน่อยครับ

wang1439 ผู้เขียน:
พอดีไป wellcom w920 มา ใช้งานยังไม่คล่องเลย อ่านคู่มือที่ให้มา ก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง ไม่มีภาพ ประกอบเลย รบก่วนเพื่อนๆๆที่ชำนาญการใช้งานรุ่นนี้ด้วยครับ ทำ ลงในเวบนี้เลย จะได้เผยแพร่ ให้กับทุกๆๆคน อีอย่าง ตกลงว่าเครื่อง wellcom w920 รุ่นนี้ เพิ่มแรม ได้เต็มที่เท่าไหรแน่ บางท่านบอก 1 กิก , และ 2 กิกก็มี เพราะผมไปเปิด GPRS มา เข้าแวบ ใหญ่ๆๆไม่ได้เลย มันเกี่ยวกับ ตัวแรมด้วยหรือเปล่าครับ แล้ว wellcom w920 ตัวนี่นะ เวลาชาร์ท
แบตนะ ต้องปิดเครื่องด้วยหรือไม่ จำเป็นไหม เพราะเคยใช้ โนเกีย ชาร์ท ทั้งๆๆที่ยังเปิดเครื่องทุกที ขอถามเท่านี้ก่อนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ขอตอบคำถามนะครับ ส่วนวิธีใช้จะมาบอกทีหลังนะครับ เพราะกำลังลองเครื่องเหมือนกัน เพิ่ง
ถอยมาใหม่ครับ สีขาว ราคา 7500 บาท ที่โลตัส นวนคร ครับ

ผมไปถามที่เซียร์ รังสิตชั้นหนึ่ง เขาบอกว่า1 GB ก็เต็มที่แล้วครับ เขายังบอกว่ามีคนเอา รุ่นนี้มาเพิ่ม 2 GB เครื่องอืด มาก แต่ผมก้ไม่เชื่อ แถมขายเมมแพงมากครับ

พอดีผมไปดูกระทู้เก่า มีคนเขาลองใส่ 2 GB แล้วใช้ได้ไม่อืด แล้วที่เซียร์ชั้นสอง ร้าน JIB ขายเมม 2 GB 400 บาท ผมก็ลองไปที่ร้าน ดูครับ

ปรากฏว่า เขาลดราคาครับ micro SD ของ Kingston พร้อม adapter 1 GB ราคา 180 บาท
ส่วน 2 GB ราคา 320 บาท ถูกมาก แถมรับประกันตลอดอายุการใช้งาน ส่วนการรับประกันอยู่ที่กล่องพลาสติกครับ เก็บกล่องไว้นะครับ เพราะผมไปถามหลาย ร้านเขาขาย สูงสุด ตั้งแต่ 600 บาท ถึง 900 บาท ผมก้เดินไปซื้อเรยครับ ไม่รี รอ

ผมกลับมาใส่เมมดู สุดยอดครับ เครื่องไม่อืด เลย ที่ว่าช้า เป็นที่ เมมหรือเปล่าครับ อันนี้ไม่แน่ใจ แต่เครื่องผมใส่แล้ว ไม่อืดจริง ครับ

ส่วน GPRS ก็ช้าครับ แต่ผมไปลง โปรแกรม operamini ครับ ก็เร็วขึ้น แล้วเข้าดูเว็บง่ายครับ
เพราะผมลองใช้ เมนู (e) ในการเข้าเน้ต แล้ว มันเข้าไม่ค่อยดีครับ ช้า ส่วนโปรแกรม ไปดู ลิงค์ ในเว็บนะครับ เขาลงกันเยอะ

ส่วนการชาร์ตแบต เปิดเครื่องก็ชาร์ตได้ครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นเน็ตบนคอม ด้วย GPRS จากมือถือ

สวัสดีครับ

หลังจากผมลองโอนถ่ายเพลงลงเมม 2 GB ของผม ก้พึ่งสังเกตว่า ที่ร้านที่ผมซื้อเขาลง
โปรแกรม พร้อมคู่มือเป็นไฟล์ PDF ครับมากับเครื่องครับ ผมลองทำตามดู ก้โอเคครับเชื่อมต่อกับคอมเล่น เน้ตได้ครับ

ถ้าใครหาโปรแกรมไม่ได้ หรือโหลดไม่ได้ ผมจะส่งไฟล์ให้ครับ

เมลล์มาหาผมได้ที่ oneinter_eau@hotmail.com ครับ
นายประหยัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W 920

Surprised อยากทราบว่าตอนนี้ราคาที่ไหนถูกที่สุดอ่ะครับเพราะกำลังจะไปซื้อแต่ไม่รู้ว่าราคาที่ไหนที่ถูกที่สุดขอแชร์ราคากันหน่อยได้มั้ยครับผมอยากได้ที่ราคาถูกที่สุดอ่ะครับ... Cool
Trippleplays
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หลายครั้งเข้ามาตอบคับ แต่บอร์ดมันมีปัญหา ไม่ยอมขึ้นความเห็นของเรา ก็เลยดูคนน้อยๆ
สาวก w920
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สาวก รวมตัวหน่อย

คือ อยากไห้ สาวก w920 มาเม้นแลกเปลี่ยน กันหน่อย อ่ะเพราะ เด่วนี้ไม่ค่อยมีเรย
เหนมีหลายคำถาม เรยอ่า เรยอยากไห้มา ช่วยๆ กัน แลก-เปลี่ยน ++ ตอบคำถามกัน หน่อย

ม่ายอยากไห้บอร์ด w920 เงียบเหงา ,,,, อย่าลืมน้า ว่างๆๆ ก้อมาเม้นกันเย้อๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงเพลง mp3

ต้องลง mp3 ในโฟลเดอร์ my music ครับ แต่ไม่ต้องสร้าง root ของโฟลเดอร์ ใน my music นะครับมันจะมองไม่เห็น จะทำแยกศิลปินก็ไม่เห็นครับ เพราะเวลาเล่นเพลงผ่านโปรแกรม mp3 จะมองเห็นเพลง ในโฟลเดอร์ my music เท่านั้นครับ

ส่วน magic voice นี่เหมือนกับฟังก์ชั่น ของไอโมบายป่าวครับ ผมลองดูแล้วยังไม่เจอเลย ถ้าใครทำได้ บอกด้วยครับ

ส่วนประชุมสาย หมายถึงคุยกันหลาย ๆคนป่าวครับ ในคู่มือมีครับ

ขอบคุณครับ
dajimna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องเกมส์ครับ

เกมส์ที่โหลดมาทำยังไงให้เล่นได้ครับเอาลงแล้วเล่นไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ
dajimna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามครับ

มีใครมีโปรแกรมดิกใหมครับ ถ้ามีขอด้วยครับขอบคุณมากครับ
อยากรุอ่ะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
อยากทราบว่า w920 1.มีลูกเล่น "Magic Voice" มั้ยคับ ที่มันเปี่ยนเสียงเราเวลาคุยอ่ะคับ ?? 2. แล้วเวลาเสียบเปนเวปแคม ต้องทำยังไงอ่ะคับ แล้วมันเปนไมค์ได้ด้วยมั้ย
3.เปิด GPRS ยังไงหรอคับ ใช้ Truemove คับ
4.มี Infrared มั้ยอ่าคับ

อยากทราบเหมือนกัน และอิกข้อ มีประชุมสายมั้ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งให้แล้วครับ

wang1439 ผู้เขียน:
ขอโปรแกรม พร้อมคู่มือที่เป็นไฟล์ PDF wellcom w920 ช่วยส่งมาที่ mail นี่นะครับ
wang1439@hotmail.com ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ พอดีวันนี้ 29/03/08 ผมไปเดินที่ ฟอร์จูนท์ ได้ แรมมา 2 กิก สามร้อยนิดๆๆ บางร้านก็บอกแพงมาก 1 กิก 350 แล้ว ต้องเดินทั่วๆๆครับ ของคิงส์ตั้นด้วย ผมลง เพลง เอ็มพี3 เพิ่มเข้าไป เปิดออกมา มันมองไม่เห็นครับไม่รู้ว่า ทำถูกหรือไม่ก็ไม่รู้ แล้วเล่นแวบก็ไม่ค่อยจะเป็น ให้ ทรู เซ็ท GPRS ให้แล้ว ผมเข้าแวบดังๆๆไม่ได้ เช่น แวบเกี่ยวกันหุ้น (โบรกเก้อ) แล้วก็ Sanook เห็น ทรู บอกว่า ถ้าจะเข้าแวบไซ้ พวกนี้ ต้องไช้เครื่องที่มีระดับดีกว่านี้อีก ต้องมี ไวร์ไฟ อะไรทำนองนี้แหละครับ ยังไงก็ขอคำชี้แนะต่ออีกนะครับ ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง ทั้ง 2 กระทู้ ข้างต้นนะครับ ถ้าไม่ว่ากัน ผมขอบอกเบอร์ใว้ให้นะครับ ( 089-1474494 สุรสิทธิ์ )

ส่งให้แล้วนะครับ
บอกอีกทีว่า โปรแกรมกับคู่มือใช้ในการเล่นเน็ตบนคอมพิวเตอร์ผ่านการเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ครับ
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถาม ???

อยากทราบว่า w920 1.มีลูกเล่น "Magic Voice" มั้ยคับ ที่มันเปี่ยนเสียงเราเวลาคุยอ่ะคับ ?? 2. แล้วเวลาเสียบเปนเวปแคม ต้องทำยังไงอ่ะคับ แล้วมันเปนไมค์ได้ด้วยมั้ย
3.เปิด GPRS ยังไงหรอคับ ใช้ Truemove คับ
4.มี Infrared มั้ยอ่าคับ
wang1439
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอโปรแกรม พร้อมคู่มือที่เป็นไฟล์ PDF wellcom w920 ช่วยส่งมาที่ mail นี่นะครับ
wang1439@hotmail.com ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ พอดีวันนี้ 29/03/08 ผมไปเดินที่ ฟอร์จูนท์ ได้ แรมมา 2 กิก สามร้อยนิดๆๆ บางร้านก็บอกแพงมาก 1 กิก 350 แล้ว ต้องเดินทั่วๆๆครับ ของคิงส์ตั้นด้วย ผมลง เพลง เอ็มพี3 เพิ่มเข้าไป เปิดออกมา มันมองไม่เห็นครับไม่รู้ว่า ทำถูกหรือไม่ก็ไม่รู้ แล้วเล่นแวบก็ไม่ค่อยจะเป็น ให้ ทรู เซ็ท GPRS ให้แล้ว ผมเข้าแวบดังๆๆไม่ได้ เช่น แวบเกี่ยวกันหุ้น (โบรกเก้อ) แล้วก็ Sanook เห็น ทรู บอกว่า ถ้าจะเข้าแวบไซ้ พวกนี้ ต้องไช้เครื่องที่มีระดับดีกว่านี้อีก ต้องมี ไวร์ไฟ อะไรทำนองนี้แหละครับ ยังไงก็ขอคำชี้แนะต่ออีกนะครับ ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง ทั้ง 2 กระทู้ ข้างต้นนะครับ ถ้าไม่ว่ากัน ผมขอบอกเบอร์ใว้ให้นะครับ ( 089-1474494 สุรสิทธิ์ )
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เห้อ...เศร้า...

เครื่องไม่ตอบรับสาย smalltalk ซะแล้ว เปงรายไม่รู้เหมือนกัน

แต่ลองเสียบสาย datalink ก็ปกติดีนะ ไม่ได้ใส่ smalltalk มา 3 วัน

มาเสียบอีกทีไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย..

ตั้งใจว่าจะเอาเครื่องเข้าไปที่พระรามเก้า ศูนย์ใหญ่ของ บ.newtel ซะหน่อย..

แต่โทรไปตั้งนานไม่มีคนรับเลย.. ตอนนี้เวลา 10.50 น.

หรือว่าเค้ายังไม่มาทำงานกันหว่า...

ใครมีวิธีเช็คเรื่องอย่างนี้ หรือว่า เคยไปที่ศูนย์ newtel บ้างบอกกันหน่อยครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ฟิวเจอร์ รังสิตมีเยอะเลยครับ ร้าน mobile right ครับ น่าจะเป็นตัวแทนของเวลคอมนะ

เพราะมีพนง.ของเวลคอมนั่งอยู่ด้วย ราคา7500นะครับ
muy322
Year's Star

จังหวัด: songkhla
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซองหนัง Carry Case

ช่วยแนะนำซองหนัง ด้วยครับ หรือเพื่อนๆ พกพาไอ้เจ้าตัวนี้ยังไงครับ[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เครื่องผมมันจิ้มปุ่มลัดรูปบ้านไม่ติดน่ะครับ ไม่ทราบเป็นกันมั่งไหม จะได้เอาไปเปลี่ยนครับ เพราะยังไม่เกิน7วัน

แถมนิด ที่ฟิวเจอร์ รังสิตมีตัวแทนของเวลคอมอยู่ชื่อร้าน mobile right จะมีW920อยู่เต็มร้านเลยครับ ราคา7500 แถมแค่ซองมือถือให้ผมแค่อันเดียวเอง >.<(ขอบ่นหน่อย อิอิ)
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ลองฟังเพลงmp3 กะหูฟังบลูทูธไม่ได้อะ ลองค้นหาแล้วแต่หาไม่เจอ ไม่รู้ทำไง แต่ของโนเกียลองทำดูแล้วมันหาเจอ และฟังได้
ใครฟัง เพลง mp3 wellcome กะบลูทูธ ได้บ้างอะ บอกวิธีหน่อย

ผมลองกับ CB2450 แล้วสามารถเชื่อมฟังเสียงได้ทุกอย่างยกเว้น MP3 อย่างเดียวที่ไม่ได้ครับ หรือเป็นเพราะ CB2450 มันไม่รองรับ A2DP หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
เมื่อเชื่อมต่อหูฟังบลูทูธ เสียงของโทรทัศน์หรือวิทยุ จะออกทางหูฟังทันที
ความชัดเจนอยู่ที่ตัวหูฟังว่ามีคุณภาพแค่ไหน
ส่วนเรื่องแยกเสียงเรียกเข้าตามสายที่โทรมานั้น
ทำได้สบายๆ อยู่แล้ว อันนี้มันลูกเล่นแบบพื้นๆ
ลองใช้ดู แล้วจะรู้ว่าฟังก์ชั่นมันมากมายขนาดไหน

เห็นด้วย เสียงทีวีน่าออกบลูทูธ ได้ ซื้อหูฟังบลูทูธ มากะเอาไว้ดูทีวีเซงเลย ไม่มีฟังชันนี้ น่ามีโปรแกรมอัพเดทนะคับ

ลองฟังเพลงmp3 กะหูฟังบลูทูธไม่ได้อะ ลองค้นหาแล้วแต่หาไม่เจอ ไม่รู้ทำไง แต่ของโนเกียลองทำดูแล้วมันหาเจอ และฟังได้
ใครฟัง เพลง mp3 wellcome กะบลูทูธ ได้บ้างอะ บอกวิธีหน่อย
deepindesign
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เรื่องหูฟังครับ

อยากรู้เวลาเสียบหูฟังเสียงที่ออกมาok ไม่ครับ
งงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้บลูทูธกับทีวีได้แล้วครับ

จากที่เคยถามไว้เรื่องทีวีกับบลูทูธ แล้วมีท่านผู้ใจดีมาตอบให้ เมื่อลองดูแล้วใช้ได้จริงๆครับ ตอนแรกผมนึกว่าไม่ได้เนื่องจากพอเปิดทีวีปุ๊ปมันจะมีเสียงดังมาแป๊บนึง ผมเลยรีบปิดทีวีเลยเพราะกลัวจะหนวกหูคนบนรถครับ แต่วันนี้ลองใหม่อีกทีปรากฏว่ามันมีเสียงขึ้นมาแค่แป๊บเดียวเสียงก็จะตัดเข้าบลูทูธเลยครับ ขอโทษด้วยนะครับที่เข้าใจผิดไปจนอาจจะทำให้บางท่านนึกว่ามันทำไม่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อเชื่อมต่อหูฟังบลูทูธ เสียงของโทรทัศน์หรือวิทยุ จะออกทางหูฟังทันที
ความชัดเจนอยู่ที่ตัวหูฟังว่ามีคุณภาพแค่ไหน
ส่วนเรื่องแยกเสียงเรียกเข้าตามสายที่โทรมานั้น
ทำได้สบายๆ อยู่แล้ว อันนี้มันลูกเล่นแบบพื้นๆ
ลองใช้ดู แล้วจะรู้ว่าฟังก์ชั่นมันมากมายขนาดไหน

เห็นด้วย เสียงทีวีน่าออกบลูทูธ ได้ ซื้อหูฟังบลูทูธ มากะเอาไว้ดูทีวีเซงเลย ไม่มีฟังชันนี้ น่ามีโปรแกรมอัพเดทนะคับ
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:

Laughing ใช้ๆ w920กันแล้วรู้หรึเปล่าว่า920 สามารถบันทึกการสนทนากันได้ด้วยระหว่างเรา
กับคู่สนทนาโดยอีกฝ่ายไม่รู้ตัวด้วย ว่าได้ถูกบันทึกแล้ว และเสียงที่ถูกบันทึกก็บันทึกทั้ง
คู่การพูดโต้ตอบกันด้วย....(อย่างนี้แก้ตัวไม่ออกเลย..ฮิฮิ..หลักฐานพร้อม..จำเลยพร้อม Laughing Arrow

ตอนแรกก็ไม่ทราบคร้บ แต่บังเอิญมือไปกดโดนปุ่มถ่ายรูปเข้า เลยรู้ว่ามันอัดเสียงได้ด้วย ^^

อ้างถึง:
เป็นไปได้รึเปล่า ว่าเปลี่ยนไปใช้ mem 1G (no name) เพราะซื้อมาวันแรกก็เปลี่ยนเลย พอใช้มาประมาณ 3 วัน เริ่มออกอาการเอาไปที่ร้านไม่เป็นอะไร จำใจต้องเอากลับมาใช้ต่อ กะว่าจะลองใส่ mem เดิมแล้วลองดูอีกทีครับ

ปล. ตอนเอาไปทิ้งไว้ที่ร้านไม่มี mem & sim เปิดเครื่องทิ้งไว้เฉยๆ Sad

ถ้าเป็นอย่างนี้น่าจะลองเอาเม๊มที่แถมมากับตัวเครื่องลองใส่เทสดูน่ะครับ ของผมเปลี่ยนเป็น 2 กิ๊กตั้งแต่วันแรกที่ซื้อ ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

[quote="แว่น"]
อ้างถึง:
ทำไมเครื่องดับเองอ่ะ เปิดเครื่องใหม่แบตโชว์ 2 ขีด มีใครเป็นแบบผมมั่งอ่ะ ชาร์ตแบตครั้งแรกครั้งเดียวเองอ่ะ

ของผมตอนเปิดเครื่องครั้งแรกแบตก็มีอยู่ 2 ขีดครับ แต่ก็ไม่มีอาการดับ ถ้าเครื่องเพิ่งซื้อลองเอากลับไปที่ร้านที่ซื้อให้เขาดูให้ดีกว่าครับ เผื่อถ้าเครื่องมีปัญหา จะได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ถ้าเพิ่งซื้อไม่นานครับ

เป็นไปได้รึเปล่า ว่าเปลี่ยนไปใช้ mem 1G (no name) เพราะซื้อมาวันแรกก็เปลี่ยนเลย พอใช้มาประมาณ 3 วัน เริ่มออกอาการเอาไปที่ร้านไม่เป็นอะไร จำใจต้องเอากลับมาใช้ต่อ กะว่าจะลองใส่ mem เดิมแล้วลองดูอีกทีครับ

ปล. ตอนเอาไปทิ้งไว้ที่ร้านไม่มี mem & sim เปิดเครื่องทิ้งไว้เฉยๆ Sad
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

Laughing ใช้ๆ w920กันแล้วรู้หรึเปล่าว่า920 สามารถบันทึกการสนทนากันได้ด้วยระหว่างเรา
กับคู่สนทนาโดยอีกฝ่ายไม่รู้ตัวด้วย ว่าได้ถูกบันทึกแล้ว และเสียงที่ถูกบันทึกก็บันทึกทั้ง
คู่การพูดโต้ตอบกันด้วย....(อย่างนี้แก้ตัวไม่ออกเลย..ฮิฮิ..หลักฐานพร้อม..จำเลยพร้อม Laughing Arrow
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
เครื่องผมมันจิ้มปุ่มลัดรูปบ้านไม่ติดน่ะครับ ไม่ทราบเป็นกันมั่งไหม จะได้เอาไปเปลี่ยนครับ เพราะยังไม่เกิน7วัน

แถมนิด ที่ฟิวเจอร์ รังสิตมีตัวแทนของเวลคอมอยู่ชื่อร้าน mobile right จะมีW920อยู่เต็มร้านเลยครับ ราคา7500 แถมแค่ซองมือถือให้ผมแค่อันเดียวเอง >.<(ขอบ่นหน่อย อิอิ)

ไปเปลี่ยนได้เลยครับ ผมเพิ่งซื้อเมื่อวาน กดปุ่มรูปบ้านได้
rea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะใช้แบตของรุ่น W910 แทนได้ไหมครับ

ไม่ทราบว่าใช้แบตรุ่น W910 ใส่แทนได้ไหมครับ ถ้าได้คงดีและอึดกว่าเดิม
van_haco
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ช่วยแนะนำซองหนัง ด้วยครับ หรือเพื่อนๆ พกพาไอ้เจ้าตัวนี้ยังไงครับ

เครื่องที่ผมซื้อมีแถมซองหนังมาให้ด้วยครับ ตรงรุ่นของมันเลยครับ ที่ซองหนังมีโลโก้ Wellcom อยู่ด้วยครับ คาดว่าน่าจะหาซื้อกับตัวแทนจำหน่ายได้ครับ ^^
max หนองหลวง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 920 จะใช้เป็นโมเด็ม

920 จะใช้เป็นโมเด็มได้อย่างไรบ้างครับ ทำไม่เป็น ขอรบกวนอธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลงเกมส์และลบทิ้งได้คับ ผมลองมาหลายสิบเกมส์แล้ว จากตอนแรกลงไว้เกีอบ 50 เกมส์ ตอนนี้เหลือที่ชอบๆ 10 เกมส์กว่าๆคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เรื่องทีวีนี่บอกก่อนเลยว่า มันอยู่ที่สัญญาณในพื้นที่นั้นๆนะครับ ไม่เกี่ยวกับเครื่องเลย

อย่างบ้านผมอยู่สระบุรียังไม่มีสัญญาณเลยครับ แต่ถ้าเอาเสาอากาศของw920มาแตะกับสายเคเบิ้ลท้องถิ่นนี่มันก็รับสัญญาณได้ชัดแจ๋วเลยนะ^^

สรุปก็คือ ถ้าพื้นที่นั้นๆสัญญาณอ่อนก็จะแย่หน่อยครับ -*-
PumKU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่าถ้าลงเกมส์จาวาแล้วสามารถลบออกได้หรือป่าวครับ ผู้รู้ช่วยตอบด่วน
อยากลงแต่ไม่กล้ากลัวลบไม่ได้

ช่วยตอบด่วนครับ

เพิ่งไปถอยมาเพราะอ่านกะทู้นี้ อยากเล่นเกมส์มากช่วยทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่าวเพิ่งรู้ว่ามันมีดำล้วนกับดำขอบเงินด้วย - -

ของผมเป็นดำขอบเงินนะ สงสัยตัวใหม่มั๊ง^^

แต่ปุ่มบ้านของผมมันจิ้มแล้วไม่ติดอ่ะคับ ต้องจิ้มออกไปทางขวานิดๆถึงจะติด เซ็งเลย เอาไปเปลี่ยนร้านเค้าจะรับไหมเนี่ยครับ ยังไม่เกิน7วันเลยนะ

พอดีตอนไปซื้อพาแฟนไปด้วย ขานั้นเค้าก็รีบร้อนจัง -*- เลยไม่ได้เช็คให้เรียบร้อยเลยอ่ะครับ
aerosmithbee
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :

ตอนนี้พอจะมีที่ไหนเหลือมั่งอ่ะค่ะ อยากได้สีดำมากมาย ไปหาแถวๆเดอะมอล์ งามฯ แล้วก็ไม่มี Embarassed
ิิิิิbbbbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

อยากรู้ว่าที่ไหนมีขายมั้งใน กทม. แล้วกะราคาปัจจุุบัน
1981
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีสีใหม่ออกมาแล้วนะ

หากว่าคนไหนได้เหงแต่สี ขาว กับ สีดำ (ดังรูป)

จะบอกว่าตอนนี้มีสีดำ แต่ว่าขอบไม่ใช่สีดำ แต่ขอบสีเงินเหมือนกับสีขาว

พนักงานขายบอกว่า มาใหม่ ใครที่ชอบสีดำแต่ไม่ชอบดำด้าน(รุ่นเก่า)

แนะนำตัวนี้เลยนะ สีดำขอบเงิน แล่มเลย แล่มเลย
1981
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อซะเถอะ

คายที่กำลังตัดสินใจหรือว่าอยากได้ ก็ตัดสินใจซื้อไปเลย คุ้มกับเงินที่เสียไปแล้วก็ได้อะไรมาหลายๆอย่างด้วย

ส่วนโปรแกรมทั้งหลายก็มาหาวิเอาในกระทู้เนี่ยและค่ะ อิอิ :lol: :lol:
Reqopolap
Year's Star

จังหวัด: USA
หัวข้อ : อยากรู้็จัง

มีข้อสงสัยว่า
1.ไม่ทราบว่าอยู่จังหวัดราชบุรีจะดูโทรทัศน์ได้ไหม ถ้าดูได้จะดูได้ทุกสถานีไหมแล้วจะชัดไหม?
2.แล้วศูนย์ของwellcomอยู่ที่ไหนเวลาที่เครื่องเกิดปัญหา?
3.ตอนนี้อยู่ที่ราชบุรีสามารถหาซื้อเครื่องได้ที่ไหนค่ะ?
4.ตอนนี้รุ่นw910ราคาเท่าไหร่?
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ช่วยแนะนำ-อธิบายการใช้ Web Camera ด้วยครับ

อันนี้ก็เป็นเหมือน webcam ครับ เราสามารถใช้มันเป็น webcam ได้เลย
ภาพค่อยข้างชัดเลยครับ...

ปล. ยังไม่มีครายบอกผมเลยว่า เล่น msn กันยังไงหว่า...
download โปรแกรมมาลงได้หรือว่า เล่นผ่านเวป ? อ่าครับ...
ถ้าผ่านเวปนี่ ต้องเล่นเวปอารายอ่าครับ
เหลือเชื่อ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

เห็นเพื่อนซื้อมาใช้และได้ทดลองเมนูต่างๆดูกัน ทีแรกะจะไปถอยมาเหมือนกันแต่ดันมาเจอปัญหาตรงที่เวลาคุยกันคู่สายเราจะได้ยินเสียงดังคล้ายเสียงประทัดดังขึ้นหนึ่งทีแล้วเว้นช่วงซักพักก้อดังมาอีกเปนงี้งะแต่กับเจ้าของเครื่องจะไม่ได้ยิน(เราก้อลองโทรคุยดูก้อเปนงั้นจิง)สุดท้ายเลยหันไปถอยเจ้าW830มา..2ซิมที่คุ้มค่าเงินจิงๆคับ
http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/w830.htm
Tobita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอผู้รู้ช่วยบอก
เว็บที่โหลด
โปรแกรมทั้งหลาย+เกม
ด้วยครับ

Laughing Laughing Laughing Laughing
กาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จัดรายการมือถือพิเศษ

หุหุ สวัสดีทุกท่านอีกครั้งนะคะ เราจะบอกถึงคนที่จะซื้อมือถือตอนนี้ที่ร้านของเรามีจัดรายการมือถือ ในวันที่30เม.ย. - 4พ.ค. ใครสนใจมาที่ร้านได้นะคะ (มีการลดราคามือถือและมีของแจกมากมายหลายอย่างด้วยกัน) ใครสนใจโทรมาสอบถามได้ที่
0804433447 กาด
0877180576 เบิร์ด
ร้านอยุ่ที่ อมรสาขาเซียร์ ร้านเราอยุ่ติดกับประชาสัมพันธ์ของอมร ประตูทางเข้าอยู่ที่หน้าศูนย์อาหาร ยังไงถ้าใครสนใจหรือไม่รู้จักร้านโทรมาถามได้นะคะ
ยินดีต้อนรับและพร้อมให้บริการทุกท่าน
r231
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คีย์บอร์ดมีให้เลือก อังกฤษ ไทย เวียดนาม ตัวเลข แต่ ไทยนี่ แป้นที่

คีย์บอร์ดมีให้เลือก อังกฤษ ไทย เวียดนาม ตัวเลข แต่ ไทยนี่ แป้นที่ใช้จิ้มตัวอักษร ให้มาเป็นภาษาอังกฤษ ซึ่งใช้จิ้มจริงๆ ไม่ได้ เลยใช้วิธี เขียนแทน เขียนทีละตัว แป้นพิมพ์จะขึ้นภาษาไทยมาให้ กรณีที่มันไม่เข้าใจลายมือเรา อย่าง เขียน ไม้โท บางทีมันไม่เข้าใจ ก็จะมีแป้นพิมพ์ขึ้นมาให้เราจิ้มว่า จะเอาไม้โทค่ะ

กรณี่จะให้แป้นพิมพ์เลือกแป้นไทย จะพิมพ์เลยนี่ ทำไม่ได้ เพราะเขาให้เรามาเป็นภาษาอังกฤษค่ะ แต่ถ้าเขียนลายมือ แป้นพิมพ์จะโชว์มาให้เลือกตัวอักษรเลย เป็นภาษาไทย

เกมลองลงแล้ว มันมีโปรแกรมติดตั้งจาวาอยู่ในเครื่องโทรศัพท์ค่ะ ถ้าเกมส์เล็กเท่าที่ตัวเครื่องรองรับ มันจะเล่นได้ค่ะ

แต่ไฟล์acrobat ไม่ทราบว่ามีใครอ่านได้บ้าง กรณีที่เป็นภาษาไทยค่ะ เพราะยังทำไม่ได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อจากร้านอมรมา 5990 เพราะรูดบัตร 90 บาท ทุกอย่างดีหมดค่ะ

r231 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อจากร้านอมรมา 5990 เพราะรูดบัตร 90 บาท เสียค่าติดกันรอยไป 80 บาท เดินหาที่ห่อหุ้มเครื่องไม่มีค่ะ สงสัยต้องประดิษฐ์เอง ทุกอย่างดีหมดค่ะ เสียแต่ว่ากล้อง ชัดน้อยไปหน่อย อ่านอีบุ๊ค ภาษาไทยไม่ได้ หรือว่าเราเซ็ทไม่เป็นก็ไม่รู้ กะจะเอาไฟล์ pdf ลง ก็ไม่อ่าน acrobat เซ็งเลยค่ะ ไม่มีคีย์บอร์ดไทย เพราะเขาให้หัดคัดลายมือแทนค่ะ กำลังหาทางลงเกมส์อยู่

ที่ร้าน อมร นี่ไม่มี คีบอร์ดไทยเรยหรอคับ หรือเลือกได้

ช่วยบอกหน่อย คับ
ฟางฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมมเป็นแบบไหนอ่ะ

ใช่แบบ mini ป่าว

แล้วถ้าโทรนานๆนี่จะเมื่อยมือป่าวอ่ะคะ (ประมาณสัก ชม.) เครื่องจะร้อนมากไหม?

ตอนนี้ราคาทั่วไปอยู่ที่เท่าไหร่

แล้วจะลงอีกไหมอ่ะคะ (เพราะตอนนี้ยังไม่ได้เก็บตังค์เลย จาได้คำนวณไว้ก่อน
ก้านส้ม
ผู้มาเยือน

ถ้าจะลงเกมส์นี่ต้องเข้าไปที่เว็ปไหนมีใครรู้บ้างค่ะช่วยบอกที เพราะซื้อมาได้อาทิตย์นึงแล้วแต่ไม่ค่อยมีเกมส์อ่ะ อยากได้เกมส์มาก... Rolling Eyes
r231
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อจากร้านอมรมา 5990 เพราะรูดบัตร 90 บาท ทุกอย่างดีหมดค่ะ

เพิ่งซื้อจากร้านอมรมา 5990 เพราะรูดบัตร 90 บาท เสียค่าติดกันรอยไป 80 บาท เดินหาที่ห่อหุ้มเครื่องไม่มีค่ะ สงสัยต้องประดิษฐ์เอง ทุกอย่างดีหมดค่ะ เสียแต่ว่ากล้อง ชัดน้อยไปหน่อย อ่านอีบุ๊ค ภาษาไทยไม่ได้ หรือว่าเราเซ็ทไม่เป็นก็ไม่รู้ กะจะเอาไฟล์ pdf ลง ก็ไม่อ่าน acrobat เซ็งเลยค่ะ ไม่มีคีย์บอร์ดไทย เพราะเขาให้หัดคัดลายมือแทนค่ะ กำลังหาทางลงเกมส์อยู่
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :

ช่วยตอบหน่อยคับ ผู้เขียน:
ที่หาดใหญ่มีมั้ยอ่ะ

เดินดูตามห้างนะครับ

อย่างโลตัส บิ๊กซี น่าจะมี
ช่วยตอบหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่หาดใหญ่มีมั้ยอ่ะ
gunnaxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้ทดสอบแล้ว

ขอถามหน่อย

สรุปแล้ว

1. 910 ทีวีชัดกว่า 920 ใช่ป่าว
2. 920 วิทยุชัดกว่า 910 ใช่ป่าว
3. 910+920 หูฟังที่แถมมาเบาป่าว แล้วหาหูฟังที่อื่นได้ป่าว และมีตัวแปลงที่เสียบหูฟังละยัง
4. 910 ใส่เมมได้สูงสุด 1g 920 ใส่เมมสูงสุด 2g ใช่ป่าว (ข้อนี้สำคัญมาก เพราะถ้า 910 ใส่
ได้แค่ 1g ผมจะเอา 920 เพราะใส่ได้ 2g)

ใครที่เคยลองทั้งสองรุ่นช่วยตอบคำถามหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

- Dictionary ลงเพิ่มเติมได้คับ ชื่อโปรแกรมว่า Lek lek dict เป็นประเภทจาวา เครื่องเราเลยสามารถรันได้ ประสิทธิภาพโดยรวมก็พอแก้ขัดได้คับ ไม่ได้สุดยอดเหมือนพวกที่ลงใน Smart phone อื่นๆนะคับ

ลอง Search หาดูคับ ผมจำไม่ได้ว่ามาจากที่ไหน ถ้าหาไม่เจอลงเมลไว้ก็ได้คับ เดี่ยวส่งไปให้

- ฟิมล์กันรอยติดแล้วก็ใช้ปากกาจิ้มได้ปกติคับ ผมติดมาตั้งแต่ซื้อแล้ว ส่วนตอนดูหนังไม่เป็นแบบคุณนะ ไม่มีเสียงหรืออะไรที่ผิดปกติเลย
นิวเนม
ผู้มาเยือน

ที่ว่าลดเนี่ยลดเหลือเท่าไหร่ค่ะจะได้ไปดูบ้าง อยากได้รุ่นw 920สีดำอ่ะค่ะแล้วของ แถมมีของแถมอะไรให้บ้างเหรอค่ะ...ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ Laughing ...
robomon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครอยู่แถวบางกะปิบ้าง แถวตะวันนามีรุ่นนี้ขายหรือป่าว ราคาประมาณเท่าไรอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สำหรับท่านที่ต้องการหาเกมส์ไปลงเล่นเพิ่มนะคับ ภาพก็มี

http://www.umnet.com/Gallery/free-games.aspx

หาที่เป็นความละเอียด 240*320 นะคับ ความละเีอียดน้อยกว่านี้ก็เล่นได้คับแต่มันจะไม่เต็มจอ บางเกมส์เล่นไม่ได้ บางเกมส์ปุ่มกดได้ไม่ครบต้องทำใจคับ
TOKUZA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดี

ใช้มาแล้ว 4 วัน แฮบปี้ดี ยังไม่มีปัญหาคับ ทีวี ก็ชัดดีนะ (ในที่ที่มีสัญญาณนะ) ใส่ได้ซิมเดียวคับ background soud มีด้วยเหรอคับ ผมว่าไม่มีหรอก หาไม่เจอง่ะ โดยรวม OK คับ
TOKUZA
ผู้มาเยือน

ใช้มาแล้ว 4 วัน แฮบปี้ดี ยังไม่มีปัญหาคับ ทีวี ก็ชัดดีนะ (ในที่ที่มีสัญญาณนะ) ใส่ได้ซิมเดียวคับ background soud มีด้วยเหรอคับ ผมว่าไม่มีหรอก หาไม่เจอง่ะ โดยรวม OK คับ
TOKUZA
ผู้มาเยือน

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากให้คนที่ซื้อใช้แล้วเข้ามาแนะนำหน่อยคับ
ว่าใช้เปงไงบ้าง ใช้นานๆแล้วเกิดปัญหาอะไรบ้างป่าว
รุ่นนี้เห็นคนที่ใช้เข้ามาตอบตอนแรกๆ เห็นเค้าว่าดีทั้งนั้นเลย
อยากรู้ว่าใช้ไปนานๆเข้ายังดีเหมือนเดิมป่าว

เพราะดูจากคุณภาพคุ้มราคาทีเดียว
แต่อยากรู้ว่าใช้นานๆจะคุ้มป่าว

รบกวนผู้สันทัดกรณีช่วยชี้แนะด้วยคับ
(ไม่อยากใหบอร์ด้เงียบเหงา ช่วยๆกันนะคับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีเรื่องมาแชร์ครับ

สวัสดี เพื่อน ๆ ที่ใช้ W920 นะครับ

เมื่อวันศุกร์ ทีผ่านมาผมไปถอย micro sd 4 GB มาครับ ราคา อยู่ที่ 830 บาท แต่ซื้อมาใส่ PSP อะครับ แต่วิธีการใส่ผมซื้อ adapter ต่างหากที่สวมกับ micro sd แล้วหน้าตาเหมือน กับ memory stick pro duo ไม่มีผิด มาใส่ได้ครับ ตอนแรกลองใส่กะเครื่องดู เครื่องก็ไม่เห็น ครับ ก็เลยกลับไปที่ร้าน ร้านชื่อ ร้าน JIB ที่เซียร์ รังสิตชั้นสอง ก็เลยให้ร้านเปลี่ยน อันใหม่ให้ น้องที่ร้านเขาใจดี และน่ารักมากครับ แล้วก็ Format micro sd card ให้เลย ก็สามารถเล่นกับ PSP ได้ตามปกติครับ พอดีแนะนำเพื่อนๆ ที่เล่น PSP แล้วไม่อยากซื้อ mem sony เพราะมันแพงมากครับ

ส่วนใครที่สน micro sd 2 GB นั้น ผมไปถอยมาเหมือนกันครับ ราคาที่ 320 บาทครับ ของยังมีอีกเยอะ ก็ใส่กับ W920 สีขาวของผมได้ เวลาโทร หรือเข้าเมนูต่าง ๆเครื่องไม่อืดครับ แต่จะอืดตอนที่เปิดดูไฟล์เพลงที่ลงไว้เกือบเต็มเมมอะครับ(คิดว่ามันช้าเพราะข้อมูลเยอะ)

วันนี้มีฟังก์ชั่นที่ชอบมากก็คือ วีดีโอเรียกเข้าครับ

เราสามารถ นำวิดีโอมาทำเป็นสายเรียกเข้าได้ และที่เด็ด เวลาปิดหรือเปิดเครื่อง เราสามารถตั้งวิดีโอ ให้เล่นทั้งภาพและเสียงตอนปิดเปิดเครื่องได้ แต่ถ้าเราตั้งเสียงโทรศัพท์เป็นสั่น แล้วปิดหรือเปิดเครื่อง วีดีโอจะเล่นภาพอย่างเดียวครับ และสามารถตั้งเวลาปิดเปิดเครื่องได้ด้วยครับ

วิธีทำก็คือ (พอดีใช้เมนู อังกฤษ ขออภัยด้วยครับ)
เข้าไปที่ menu
setting
Phone Setup
Schedule Power On/Off ก็ไปเลือกตั้งเวลาปิดเปิดเครืองได้ครับ

อีกอันหนึ่ง
เข้าที่เดิมครับ menu, setting, Phone Setup
แล้วเข้า Display Characteristic
Power on Display กับ Power off Display ก็เข้าไปเลือกที่ User Define คือไปเลือก ไฟล์รูป วีดิโอที่เราเก็บไว้ในเมมได้ครับ

ไว้จะมาใหม่นะครับ
xzero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เรื่องภาพหน้าจอโทรเข้าอะเพื่อน ๆ มีใครทำให้มันเต็มจอได้ไหมครับ
hoohr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอ่อ คือมันใส่ได้ กี่ sim อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีเรื่องมาแชร์ครับ

WellcoM New User ผู้เขียน:
สวัสดี เพื่อน ๆ ที่ใช้ W920 นะครับ

เมื่อวันศุกร์ ทีผ่านมาผมไปถอย micro sd 4 GB มาครับ ราคา อยู่ที่ 830 บาท แต่ซื้อมาใส่ PSP อะครับ แต่วิธีการใส่ผมซื้อ adapter ต่างหากที่สวมกับ micro sd แล้วหน้าตาเหมือน กับ memory stick pro duo ไม่มีผิด มาใส่ได้ครับ ตอนแรกลองใส่กะเครื่องดู เครื่องก็ไม่เห็น ครับ ก็เลยกลับไปที่ร้าน ร้านชื่อ ร้าน JIB ที่เซียร์ รังสิตชั้นสอง ก็เลยให้ร้านเปลี่ยน อันใหม่ให้ น้องที่ร้านเขาใจดี และน่ารักมากครับ แล้วก็ Format micro sd card ให้เลย ก็สามารถเล่นกับ PSP ได้ตามปกติครับ พอดีแนะนำเพื่อนๆ ที่เล่น PSP แล้วไม่อยากซื้อ mem sony เพราะมันแพงมากครับ

ส่วนใครที่สน micro sd 2 GB นั้น ผมไปถอยมาเหมือนกันครับ ราคาที่ 320 บาทครับ ของยังมีอีกเยอะ ก็ใส่กับ W920 สีขาวของผมได้ เวลาโทร หรือเข้าเมนูต่าง ๆเครื่องไม่อืดครับ แต่จะอืดตอนที่เปิดดูไฟล์เพลงที่ลงไว้เกือบเต็มเมมอะครับ(คิดว่ามันช้าเพราะข้อมูลเยอะ)

วันนี้มีฟังก์ชั่นที่ชอบมากก็คือ วีดีโอเรียกเข้าครับ

เราสามารถ นำวิดีโอมาทำเป็นสายเรียกเข้าได้ และที่เด็ด เวลาปิดหรือเปิดเครื่อง เราสามารถตั้งวิดีโอ ให้เล่นทั้งภาพและเสียงตอนปิดเปิดเครื่องได้ แต่ถ้าเราตั้งเสียงโทรศัพท์เป็นสั่น แล้วปิดหรือเปิดเครื่อง วีดีโอจะเล่นภาพอย่างเดียวครับ และสามารถตั้งเวลาปิดเปิดเครื่องได้ด้วยครับ

วิธีทำก็คือ (พอดีใช้เมนู อังกฤษ ขออภัยด้วยครับ)
เข้าไปที่ menu
setting
Phone Setup
Schedule Power On/Off ก็ไปเลือกตั้งเวลาปิดเปิดเครืองได้ครับ

อีกอันหนึ่ง
เข้าที่เดิมครับ menu, setting, Phone Setup
แล้วเข้า Display Characteristic
Power on Display กับ Power off Display ก็เข้าไปเลือกที่ User Define คือไปเลือก ไฟล์รูป วีดิโอที่เราเก็บไว้ในเมมได้ครับ

ไว้จะมาใหม่นะครับ

Razz Razz ขอบคุณมากคับ

แวะมาแนะนำบ่อยๆนะคับ บอร์ดเราจะได้ไม่เงียบเหงา

อยากให้คนอื่นๆเข้ามาบอกเล่าประสบการณ์กับ w920 กันเยอะๆจัง

ผมเข้ามาทุกวันเลย แบบว่าอยากฟังความเห็นของเพื่อนๆอะ
tokuza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จาไปถอยวันนี้

บิ๊กซี ขอนแก่น ศูนย์ dtac ขายอยู่ที่ 5990 อุปกรณ์ครบครับ จาไปซื้อวันนี้แหละ เพราะเมื่อวานไปเล่นมา แต่ร้านตู้ที่อยู่ใกล้ๆ เขาขาย 5750 ต้องดูอีกทีตอนซื้อ สำหรับราคาแค่นี้ ฟังค์ชั่นแบบนี้ ก็โอนะผมว่า สมเหตุสมผล แต่เรื่องศูนย์บริการอันนี้ไม่แน่ใจเท่าไหร่ >.< Confused
Tobita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนเคยใช้ตอบที

อยากทราบความทนทานน่ะคับ

ใช้มานานเท่าไรแล้ว

แล้วมีปัญหามั้ย

(เครื่องรวนหรือฟังก์ชั่นเด่นๆใช้ไม่ได้ มีมั่งป่าว)

-----------------------------------------------------------------

ถาม คน ที่ โพส ขาย เครื่อง ต่อ อ่ะ

ทำไมถึงอยากขาย

(เครื่องมันไม่ดีตรงไหน อย่างไร)
กอล์ฟ 0814503398
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปถอยมาแล้ว W920

บูริน ผู้เขียน:
ขอเป็นสาวก W920 ด้วยคนนะคะ ถอยมาได้ 7 วันแล้วอ่ะ โดยรวมก็โอเคนะ แต่คู่มืออธิบายไม่ละเอียดเลย รูปภาพก็ไม่มี บางฟังก์ชั่นยังงงๆ อยู่ ต้องลองผิด ลองถูกเอาเอง แต่โดยรวมก็ไม่ขี้เหร่อะไร กับราคา 5,990 ให้คะแนน 80 เต็ม 100 เลย แต่อยากสอบถามสาวก W920 ทั้งหลายว่า
1. ฟิล์มกันรอยที่เอาไว้ติดหน้าจอ ราคาแผ่นละเท่าไหร่ / ถ้าติดแล้วยังใช้ปากกาจิ้มได้ป่าว
2. เช็ดเครื่อง / หน้าจอ กันยังไงบ้าง ต้องใช้สเตคลีนมั้ย
3. สัญญาณทีวี บางครั้งดูหนังอยู่ มีเสียงวี๊ด ๆ ดังเป็นระยะ ใครเป็นเหมือนกันบ้าง

ไปซื้อที่ไหนคะราคา 5,990 ไปดูมาเขาขาย 7,290 แนะ ราคาสูงจัง แถมมีขายร้านเดียวอีกต่างหาก เราอยู่ลาดพร้าวค่ะ
บูริน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปถอยมาแล้ว W920

ขอเป็นสาวก W920 ด้วยคนนะคะ ถอยมาได้ 7 วันแล้วอ่ะ โดยรวมก็โอเคนะ แต่คู่มืออธิบายไม่ละเอียดเลย รูปภาพก็ไม่มี บางฟังก์ชั่นยังงงๆ อยู่ ต้องลองผิด ลองถูกเอาเอง แต่โดยรวมก็ไม่ขี้เหร่อะไร กับราคา 5,990 ให้คะแนน 80 เต็ม 100 เลย แต่อยากสอบถามสาวก W920 ทั้งหลายว่า
1. ฟิล์มกันรอยที่เอาไว้ติดหน้าจอ ราคาแผ่นละเท่าไหร่ / ถ้าติดแล้วยังใช้ปากกาจิ้มได้ป่าว
2. เช็ดเครื่อง / หน้าจอ กันยังไงบ้าง ต้องใช้สเตคลีนมั้ย
3. สัญญาณทีวี บางครั้งดูหนังอยู่ มีเสียงวี๊ด ๆ ดังเป็นระยะ ใครเป็นเหมือนกันบ้าง
New2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะคับ ผมอยู่แถวลาดพร้าวคับ

แต่ก็ไปแถวมาบุญครองบ่อยนะ ที่ไหนจะถูกแล้วมั่นใจได้มากกว่ากันอ่ะคับ
basket b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เหลือเชื่อ ผู้เขียน:
basket b ผู้เขียน:
ลืมบอกไปว่า ไม่ได้ถามว่าอุปกรณ์ครบมั้ยอ่ะ

พอให้เค้าตีราคา n72 แล้วอึ้ง กลับบ้านเลย

ของยังดีอยู่ใช่ไก่อนเถอะคับเสียดาย ลองนึกย้อนไปตอนที่เราจีบ เอ๊ย!ตอนที่เราอยากได้เค้า(มือถือ)ใหม่ๆดิ...? จะทำให้เรารู้คุณค่าและรักเค้า(มือถือ)ขึ้นอีกเปนกอง Razz

ขอบคุณน้าที่ทำให้เราคิดได้ เราเปลี่ยนใจไม่ขายละล่ะ

ว่าแต่ใช้ประสบการณ์ส่วนตัวรึป่าวน้า
กาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา/อุปกรณ์ที่มากับเครื่อง

ราคาW920อยู่ที่5990บาท มีที่อมรในเซียร์และดิโอลด์สยามค่ะ อุปกรณ์มีแบต1ก้อน สายชาร์ท สายUSB เมมMicro SD 512 MB รุ่นนี้ขายดีมากค่ะ เป็นตัวTOPที่สุดในร้าน
สนใจโทรมาที่เบอ 0804433447
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ :

basket b ผู้เขียน:
ลืมบอกไปว่า ไม่ได้ถามว่าอุปกรณ์ครบมั้ยอ่ะ

พอให้เค้าตีราคา n72 แล้วอึ้ง กลับบ้านเลย

ของยังดีอยู่ใช่ไก่อนเถอะคับเสียดาย ลองนึกย้อนไปตอนที่เราจีบ เอ๊ย!ตอนที่เราอยากได้เค้า(มือถือ)ใหม่ๆดิ...? จะทำให้เรารู้คุณค่าและรักเค้า(มือถือ)ขึ้นอีกเปนกอง Razz
basket b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

basket b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ที่ไหนอ่า

เหลือเชื่อ ผู้เขียน:
mbmb ผู้เขียน:
5800 นี่ซื้อที่ไหนอ่าคับ แล้วอุปกรณ์ไรครบเรยป่าว

พอดีว่า จะไปซื้อที่ บ.นิวเทล เรยอ่าคับ

แต่มาเหนว่ามี 5800 เรยต้องเปลี่ยนที่ซะแล้ว

ช่วยตอบด้วยนะ กะลังจะไปซื้อ เร็วๆๆ นี้อ่ะคับ

ลองโทรสอบถามราคาที่ร้าน"แม่วังสื่อสาร ลำปาง"ดูก่อนก้อได้คับเพราะวันนั้นเห็นราคาประมาณนี้เหมือนกัน แต่ผมถอยเจ้าW830 มาก่อนหน้านี้ไม่กี่วันเองกำลังอยู่ในช่วงทดสอบเมนูต่างๆอยู่นะคับ

เราก็อยู่ลำปางเหมือนกัน ที่บิ๊กซีอ่ะ ใต้บันไดเลื่อน

5800 ไปลองมาแล้ว แหละ ก็โอนะ

แต่ไม่ซื้อเพราะ ยังเสียดาย n72 อยู่อ่ะ

ซื้อมาปีกว่า สภาพดีมากเลย ตอนนั้น 12000 อ่ะ ตอนนี้มันรับซื้อ3000 ง่า......
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถาม

อยากถามเพื่อน ๆ ที่ใช้ w920

ใช้ไปนานๆ ซัก 5-6 เดือน แล้วเครื่อง มีอาการรวน บ้างรึป่าว???

แล้วมีปันหา อะไรกันบ้างป่าวคับ ???

ขอบคุนล่วงหน้า ^^___^^
wiwat555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบเพื่อนท่านใดใช้ซองซิลินโคนของอะไรมาใส่ W920 ครับ ผมอยากจะหามาใส่ครับ
เพราะมันตัวเครื่องมันลื่นกลัวทำตกครับ
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ : Re: ที่ไหนอ่า

5800 นี่ซื้อที่ไหนอ่าคับ แล้วอุปกรณ์ไรครบเรยป่าว

พอดีว่า จะไปซื้อที่ บ.นิวเทล เรยอ่าคับ

แต่มาเหนว่ามี 5800 เรยต้องเปลี่ยนที่ซะแล้ว

ช่วยตอบด้วยนะ กะลังจะไปซื้อ เร็วๆๆ นี้อ่ะคับ

ลองโทรสอบถามราคาที่ร้าน"แม่วังสื่อสาร ลำปาง"ดูก่อนก้อได้คับเพราะวันนั้นเห็นราคาประมาณนี้เหมือนกัน แต่ผมถอยเจ้าW830 มาก่อนหน้านี้ไม่กี่วันเองกำลังอยู่ในช่วงทดสอบเมนูต่างๆอยู่นะคับ
mbmb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่ไหนอ่า

ก้านส้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W 920

ตอนนี้อยากรู้ราคา w 920อ่ะค่ะว่ามันราคาเท่าไหร่แล้วพอดีจะไปซื้อค่ะใครที่ได้ราคาถูกช่วยมาบอกหน่อยนะค่ะว่าซื้อมาจากที่ไหนกันบ้าง อยากได้ราคาที่ถูกและคุ้มจริงๆไม่อยากซื้อแพงอ่ะเดี๋ยวต้องมานั่งเสียดาย.... Laughing
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ : Re: W 920

ก้านส้ม ผู้เขียน:
ตอนนี้อยากรู้ราคา w 920อ่ะค่ะว่ามันราคาเท่าไหร่แล้วพอดีจะไปซื้อค่ะใครที่ได้ราคาถูกช่วยมาบอกหน่อยนะค่ะว่าซื้อมาจากที่ไหนกันบ้าง อยากได้ราคาที่ถูกและคุ้มจริงๆไม่อยากซื้อแพงอ่ะเดี๋ยวต้องมานั่งเสียดาย.... Laughing

เพื่อนผมซื้อมาได้เดือนเดียว 6,850- ตอนนี้ลดมาตั้งเกือบพัน Crying or Very sad
mbmb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อมรเซีย??

อ้างถึง:
ราคาW920อยู่ที่5990บาท มีที่อมรในเซียร์และดิโอลด์สยามค่ะ อุปกรณ์มีแบต1ก้อน สายชาร์ท สายUSB เมมMicro SD 512 MB รุ่นนี้ขายดีมากค่ะ เป็นตัวTOPที่สุดในร้าน
สนใจโทรมาที่เบอ 0804433447

คือคิดว่าจะไปซื้อที่อมร เซีย แล้วน่ะคับ เรยอยากทราบว่าร้านอยุตรงไหนในเซีย ??

แล้วอุปกรณ์ ที่แถมมามี ปากกาสีแดง ที่เอาไว้เขียน ด้วยมั้ยอ่าคับ ??

ช่วยบอกด้วยนะคับ เพราะคิดว่าเร็วๆ นี้คงจะไปซื้อแล้ว

ปล.มีเกมไรน่าเล่นบ้างอ่ะคับ ช่วยบอก+ใส่ลิ๊งไว้ด้วยนะคับ ++ มีเกม sudoku ไว้โหลดเล่นใน w920 มั้นอ่ะคับ ???
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: ดิกชันนารี่

sparo69 ผู้เขียน:
ลง โปรแกรม ดิกชันนารี เพิ่มได้มั้ยอ่าคับ

ถ้าไงบอกวิธีลงด้วยนะ

ไม่ได้ครับ
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดิกชันนารี่

ลง โปรแกรม ดิกชันนารี เพิ่มได้มั้ยอ่าคับ

ถ้าไงบอกวิธีลงด้วยนะ
noo1
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^

ที่อมร โอลด์สยามขายอยู่ 5990 บาทครับ
thezombie555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขาย WellcoM W920 Black Edition ด่วน!!
ใช้งานมาแล้ว 1 เดือนกว่า ใช้งานได้ดีครบทุกฟังก์ชั่น ยังอยู่ในช่วงรับประกัน ขายเพียง 5900 บาท
แถม -เมมโมรี่การ์ด 512 -ปากกาสีแดง -คู่มือ -ฟิลม์กันรอย -สายชารต์แบต -สายต่อusb และกล่อง
อยู่แถวพระราม 2 สนใจโทรมาเบอร์นี้เลยครับ 089-82680258
กาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w920

ขอบอกทุกท่านเรื่องสถานที่ขายนิดนึงนะคะ ร้านของเราอยุ่ในอมรชื่อบริษัทแม่วังสื่อสารแอนด์ซัพพลาย เพราะในร้านอมรจะมีร้านขายอยู่2ร้านแต่คนละบริษัทมีประตูทางเข้าอยู่2ทาง
ร้านของเราประตูจะอยู่ติดกะศูนย์อาหารตอนนี้สินค้ามีจำนวนจำกัด ใครจะซื้อช่วยโทรมาบอกก่อนล่วงหน้าด้วยนะคะ ทางร้านจะได้เก็บสินค้าไว้ให้
รุ่นนี้มี2สี ดำกับขาว ตัวสีดำผิวจะด้าน ตัวสีขาวผิวมันทำความสะอาดออกได้ง่าย
ใครต้องการผ่อนสินค้าเรารับผ่อนของบัตรอีออน
ใครต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติมโทรมาสอบถามได้ค่ะ
เบอร์ติดต่อ 0804433447 (กาด)
0877180576 (เบิร์ด)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีรีวิวตัว Wellcom W980 ออกมาแล้ว

http://www.whatphone.net/mobile/wellcom-w890-preview-816.html

รอของสยามโฟนรีวิวแต่ยังไม่เห็นออกซะที -*- ไม่รู้ว่ารุ่นนี้จะวางขายเมื่อไรราคาเท่าใดกัน
basket b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: w920

กาด ผู้เขียน:
สถานที่ขายในเซียร์(รังสิต)นั้น อยุ่ในร้านอมรค่ะ เดินมาด้านหลังของเซียร์เลยนะคะทางเข้าอยุ่ที่ศูนย์อาหาร เข้ามาร้านอยู่ทางซ้ายมือ วันนี้ี้รุ่นw920สินค้าหมด ต้องรอก่อนแต่ถ้าใครสนใจโทรมาสอบถามได้ สั่งจองไว้ได้
และที่ถามถึงเกมส์ในตัวเครื่องw920 เราสามารถโหลดเกมส์ของJAVAได้ ส่วนในตัวเครื่องมีให้อยุ่หลายเกมส์
ป.ล. เราขอแนะนำให้ท่านที่จะซื้อรุ่นนี้ใช้โปรดซื้อซองหนังหรือถุงที่คิดว่ามีความหนาพอที่สามารถกัน
กระแทกได้มาใส่ไว้ ไม่งั้นหน้าจออาจเกิดเป็นรอยหรือร้าวได้ เรารับประกันแค่อะไหร่ของเครื่องนะคะแต่ไม่รับประกันหน้าจอ ถ้ามาเปลี่ยนหน้าจอจะเสียค่าเปลี่ยน1800-2200บาทค่ะ (เตือนไว้ก่อนเพราะมีคนทำให้หน้าจอแตกมาแล้วหลายราย)
ติดต่อที่เบอร์ 0804433447

thanks for info ka
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: