Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W920 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 887 / เข้าชม: 1273788
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่าเพื่อน ๆ ที่ใช้อยู่สามารถทำให้รูปที่โทรเข้ากับโทรออกเต็มจอได้ไหมครับ
wang1439
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขาย W 920
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

W 920 สภาพใหม่ ยังไม่ถึงเดือน 2 อาทิตย์เอง ราคา 6,990 บาท มีชองแถมให้และที่ชาทต์ไฟในรถยนต์ผมแถมให้เลย ขายเพียง 6,200 ถ้วน สภาพ 99.99 % รีบนะครับ คือลูกชายอยากได้ โนเกีย เอน 70 งะ เลยมาบอกขาย ขาดทุน ใช้ดีนะ ผมยังชอบเลย โดยเฉพาะ MP 3 เสียงงี้ดัง และชัดเจนดีมากๆๆ มี TV ให้ดูยามห่างบ้าน โทรมานะครับ 089-1474494 สุรสิทธ์ ด่วนๆๆๆ
กาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w920

สถานที่ขายในเซียร์(รังสิต)นั้น อยุ่ในร้านอมรค่ะ เดินมาด้านหลังของเซียร์เลยนะคะทางเข้าอยุ่ที่ศูนย์อาหาร เข้ามาร้านอยู่ทางซ้ายมือ วันนี้ี้รุ่นw920สินค้าหมด ต้องรอก่อนแต่ถ้าใครสนใจโทรมาสอบถามได้ สั่งจองไว้ได้
และที่ถามถึงเกมส์ในตัวเครื่องw920 เราสามารถโหลดเกมส์ของJAVAได้ ส่วนในตัวเครื่องมีให้อยุ่หลายเกมส์
ป.ล. เราขอแนะนำให้ท่านที่จะซื้อรุ่นนี้ใช้โปรดซื้อซองหนังหรือถุงที่คิดว่ามีความหนาพอที่สามารถกัน
กระแทกได้มาใส่ไว้ ไม่งั้นหน้าจออาจเกิดเป็นรอยหรือร้าวได้ เรารับประกันแค่อะไหร่ของเครื่องนะคะแต่ไม่รับประกันหน้าจอ ถ้ามาเปลี่ยนหน้าจอจะเสียค่าเปลี่ยน1800-2200บาทค่ะ (เตือนไว้ก่อนเพราะมีคนทำให้หน้าจอแตกมาแล้วหลายราย)
ติดต่อที่เบอร์ 0804433447
basket b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ 5800 แล้ว
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

เอ...เจ้านี่มีกล้องตัวเดียวมิใช่หรือคะ
น่าจะเป็นไฟกระพริบเวลามีสายเข้า ประมาณนั้นรึป่าวคะ
เดาเอานะ รอผู้รู้มาตอบจ้ะ

ทนถึงสิ้นเดือนไม่ไหวละ
พรุ่งนี้จะไปถอย
อิอิ
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เจ้าเหมียวพุงโต ผู้เขียน:
ขอบคุณค่ะ
แต่...
รังสิต เชียวรึคะ ไกลไปอะ
บ้านอยู่แถวปิ่นเกล้า สงสัยต้องไปเดินหาเซ็นทรัล
แต่ไม่เคยเห็นอะ
"ร้านอมร" นี่ ใช่ อมรเดียวกะที่ดิโอสยามรึป่าวคะ

ร้านอมรใช่อมรเดียวกะที่ดิโอสยามค่ะ มีเบอร์โทรของ 0 เวลคอมมาฝากค่ะ ( ไม่มีเบอร์ของร้านอมรดิโอสยามค่ะ )
0 - 2641 - 5159 และ 0 - 2641 - 5160
ตอนนี้ใช้มา 10 วันแล้วนับจากวันที่ชาร์ตแบต ไม่ค่อยได้โทรมากเท่าไหร่ กะจะให้แบตหมดจะได้ชาร์ตใหม่ซักที แบตเหลือขีดนึงมา 5 วันแล้วยังไม่หมดซักที แบตทนมากจริงๆ ค่ะ คิดว่าถ้าครบ 3 ครั้งแล้ว จะรอให้แบตเหลือขีดนึงซัก 2 วันแล้วค่อยชาร์ตค่ะ เพราะแบตทนได้ใจจริงๆ ของเพื่อนใช้ยี่ห้อไม่เกีย ทั้งๆ ที่ใช้ไม่มากเท่าไหร่ ถามแล้วเพื่อนบอกต้องชาร์ตทุกวัน สู้เวลคอมก็ไม่ได้ คุ้มมากมายกับ 920[/quote]

ขอบคุณมากค่ะ
ไว้ไปดูที่ดิโอสยาม
ค่อยใกล้บ้านหน่อย

เอ่อ ใช่ ลืมถามค่ะ
แบบว่า ตัวแปลงหูฟังเป็นแจ็ค 3.5 นี่ มีขายไหมคะ
ชอบฟังข่าวออกลำโพงเวลาทำงานกับคุณแม่น่ะค่ะ
ถ้าฟังจากมือถือเลยกลัวว่าลำโพงมือถือจะแตกน่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

[quote="เจ้าเหมียวพุงโต"]ขอบคุณค่ะ

ร้านอมรใช่อมรเดียวกะที่ดิโอสยามค่ะ มีเบอร์โทรของ 0 เวลคอมมาฝากค่ะ ( ไม่มีเบอร์ของร้านอมรดิโอสยามค่ะ )
0 - 2641 - 5159 และ 0 - 2641 - 5160

ขอแก้ข้อความค่ะ ใข้มา 8 วันแล้วนับจากวันที่ชาร์ตแบตค่ะ คือวันนี้วันที่ 10 เลยพิมพ์เป็น ใช้มา 10 วันค่ะ
เจ้าเหมียวพุงโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณค่ะ
แต่...
บ้านอยู่แถวปิ่นเกล้า สงสัยต้องไปเดินหาเซ็นทรัล
"ร้านอมร" นี่ ใช่ อมรเดียวกะที่ดิโอสยามรึป่าวคะ[/quote]

ตอนนี้ใช้มา 10 วันแล้วนับจากวันที่ชาร์ตแบต ไม่ค่อยได้โทรมากเท่าไหร่ กะจะให้แบตหมดจะได้ชาร์ตใหม่ซักที แบตเหลือขีดนึงมา 5 วันแล้วยังไม่หมดซักที แบตทนมากจริงๆ ค่ะ คิดว่าถ้าครบ 3 ครั้งแล้ว จะรอให้แบตเหลือขีดนึงซัก 2 วันแล้วค่อยชาร์ตค่ะ เพราะแบตทนได้ใจจริงๆ ของเพื่อนใช้ยี่ห้อไม่เกีย ทั้งๆ ที่ใช้ไม่มากเท่าไหร่ ถามแล้วเพื่อนบอกต้องชาร์ตทุกวัน สู้เวลคอมก็ไม่ได้ คุ้มมากมายกับ 920
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอบ ผู้เขียน:
cootu ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังมีมือหนึ่งขายอยู่รึป่าวค่ะ
อยู่แถวปิ่นเกล้าค่ะ
มีขายที่ไหนบ้าง
ราคาเป็นยังไงคะ

เห็นมือ 1 ที่ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต ชั้นบนสุดโซนโทรศัพท์มือถือ วางไว้ที่ตู้โชว์หน้าร้าน ( ไม่ใช่ร้านตู้ ) จำชื่อร้านไม่ได้เป็นร้านที่เช่าที่กับทางห้างแบบถาวร ราคา 4,990 บาท คิดว่าติดป้ายว่าแถมซิมด้วย ส่วนที่เซียร์รังสิตก็ที่ร้านอมร ร้านอยู่ใต้ดิน อ่านจากโฆษณาเวลคอมในหนังสือพิมพ์บอกว่าร้านอมรเป็นตัวแทนจำหน่ายของเวลคอมด้วย แล้วร้านเค้าก็ขายมือ 1 อย่างเดียวไม่มีมือ 2 คิดว่าน่าจะมีฟิวเจอร์พาร์คอื่นที่ไม่ใช่รังสิต ก็น่าจะมีร้านที่ขายเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ
แต่...
"ร้านอมร" นี่ ใช่ อมรเดียวกะที่ดิโอสยามรึป่าวคะ
ตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ยังมีมือหนึ่งขายอยู่รึป่าวค่ะ

เห็นมือ 1 ที่ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต ชั้นบนสุดโซนโทรศัพท์มือถือ วางไว้ที่ตู้โชว์หน้าร้าน ( ไม่ใช่ร้านตู้ ) จำชื่อร้านไม่ได้เป็นร้านที่เช่าที่กับทางห้างแบบถาวร ราคา 4,990 บาท คิดว่าติดป้ายว่าแถมซิมด้วย ส่วนที่เซียร์รังสิตก็ที่ร้านอมร ร้านอยู่ใต้ดิน อ่านจากโฆษณาเวลคอมในหนังสือพิมพ์บอกว่าร้านอมรเป็นตัวแทนจำหน่ายของเวลคอมด้วย แล้วร้านเค้าก็ขายมือ 1 อย่างเดียวไม่มีมือ 2 คิดว่าน่าจะมีฟิวเจอร์พาร์คอื่นที่ไม่ใช่รังสิต ก็น่าจะมีร้านที่ขายเหมือนกัน
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: game java

มาแล้ว ผู้เขียน:
เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ไปถอยมาแล้ว คุ้มมาก
เอา java มาฝาก เลือกโหลดได้เลย มี theme ด้วย
ขอเตือนนะ ระวังมันส์จนปุ่มพังล่ะ

http://gallery.mobile9.com/c/java-softwares/1/

คุณไปโหลดจากเว็ปที่ผมบอกนะ แล้วก็เอามาลงแค่นี้ก็เล่นได้แล้ว ต้อง java นะ

เม็มเต็มแล้วผมจะช่วยคุณได้ไงล่ะ Very Happy

พึงรู้นะ w920 มี theme ด้วย ลงแล้ใช้ได้จริงป่าว
แต่ก็ยังหา link ไม่เจอ
มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: game java

เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ไปถอยมาแล้ว คุ้มมาก
เอา java มาฝาก เลือกโหลดได้เลย มี theme ด้วย
ขอเตือนนะ ระวังมันส์จนปุ่มพังล่ะ

http://gallery.mobile9.com/c/java-softwares/1/

คุณไปโหลดจากเว็ปที่ผมบอกนะ แล้วก็เอามาลงแค่นี้ก็เล่นได้แล้ว ต้อง java นะ

เม็มเต็มแล้วผมจะช่วยคุณได้ไงล่ะ Very Happy
มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : game java

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แบบว่า ตัวแปลงหูฟังเป็นแจ็ค 3.5 นี่ มีขายไหมคะ
ชอบฟังข่าวออกลำโพงเวลาทำงานกับคุณแม่น่ะค่ะ
ถ้าฟังจากมือถือเลยกลัวว่าลำโพงมือถือจะแตกน่ะค่ะ[/quote]

คงต้องถามที่ร้านอมรแล้วค่ะ เพราะช่องเสียบหูฟังของ 920 เป็นพอร์ตแบนๆ ประมาณแบบเขี้ยวค่ะ ( ไม่แน่ใจเรียกถูกหรือเปล่า ) ตอนซื้อก็ทดลองหูฟังด้วยค่ะ เสียงค่อยมากกกก แต่ลำโพงของเครื่อง เสียงดังมากนะคะ ตั้งเสียงริงโทนไว้แค่ระดับ 3 ค่ะ คิดว่าดังสุดน่าจะเป็น 6 เพราะตอนที่พิมพ์นี้ไม่ได้หยิบ 920 มาดูค่ะ ส่วนเสียงคุยดังมากค่ะ เพราะเวลาอยู่บนรถเมล์ เสียงรถจะดังมากไม่ค่อยได้ยินเสียงคนที่คุยด้วย แต่พอใช้ 920 ได้ยินเสียงคนที่คุยด้วยชัดมากค่ะ
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เจ้าเหมียวพุงโต ผู้เขียน:
ถ้าฟังจากมือถือเลยกลัวว่าลำโพงมือถือจะแตกน่ะค่ะ

คงต้องถามที่ร้านอมรแล้วค่ะ เพราะช่องเสียบหูฟังของ 920 เป็นพอร์ตแบนๆ ประมาณแบบเขี้ยวค่ะ ( ไม่แน่ใจเรียกถูกหรือเปล่า ) ตอนซื้อก็ทดลองหูฟังด้วยค่ะ เสียงค่อยมากกกก แต่ลำโพงของเครื่อง เสียงดังมากนะคะ ตั้งเสียงริงโทนไว้แค่ระดับ 3 ค่ะ คิดว่าดังสุดน่าจะเป็น 6 เพราะตอนที่พิมพ์นี้ไม่ได้หยิบ 920 มาดูค่ะ ส่วนเสียงคุยดังมากค่ะ เพราะเวลาอยู่บนรถเมล์ เสียงรถจะดังมากไม่ค่อยได้ยินเสียงคนที่คุยด้วย แต่พอใช้ 920 ได้ยินเสียงคนที่คุยด้วยชัดมากค่ะ[/quote]

ขอบพระคุณมากเลยค่ะสำหรับคำตอบ
ทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นมาก
ประมาณสิ้นเดือนคงได้เป็นสมาชิกใหม่ w920
ส่วนเรื่องหูฟังได้เรื่องอย่างไรจะมาตอบกระทู้ให้ค่ะ
ประกันเค้าดีแหะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หลังจากผ่านการใช้งานมา ประมาณ 10 เดือน อยู่ดีๆ จอก็มีจุดดำๆ เกิดขึ้นเริ่มจากจุดเล็ก แล้วค่อยๆ ใหญ่ขึ้นๆ จนผมนึกไปว่ามันเป็นหลุมดำที่จะกลืนกินทุกอย่างบน หน้าจอผมไปไหมเนี่ย แต่ตรงจุดดำๆ นั้นมันก็ยังใช้ปากกาสัมผัส เมนูได้ปกติ Shocked

โฮะๆ แต่โชคดียังดีที่ ยังอยู่ในประกัน (รับประกัน 1 ปีเต็ม) ถ้าเลยไปอีกสัก 2 เดือนเกิดมาเป็นปัญหาคงแย่แน่ คือผมซื้อจากร้าน API หน่ะ ก็เลยส่งเคลมที่ร้านเค้าแต่คนละสาขากับที่ซื้อเครื่องนี้ รอไป 3 อาทิตย์ ทางร้านก็ติดต่อมาว่าซ่อมเสร็จแล้ว เค้าเปลี่ยนจอให้ใหม่ใสกิ๊ก สีภาพแจ่มแจ๋ว สดใสมากมาย หุหุ เพราะจอเก่าตั้งแต่ซื็อมาภาพมันจะ สีซีดๆ จะสังเกตุได้ชัดเจนเวลาดูทีวียังกะดูจอขาวดำ Confused

**แต่ที่สำคัญ คือไม่ต้องเสียค่าซ่อม ค่าจอใหม่เลยซักบาท ประกันเค้าดีจริง หุหุ รู้สึกเหมือนได้เครื่องใหม่เยย Razz
tibby..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วที่วงไว้เนี่ย ไว้ทำอะไรอะคะ เป็นกล้องตัวที่สองก็ไม่ใช่
ผู้รู้ตอบทีค่า
ขอบคุณค่ะ

hanui69
Year's Star

หัวข้อ :

ที่จริงผมก้อเปิดเสียงแค่สองแหละคับ เพราะว่าลำโพงของเค้าดีจริง ดังสุดยอดเลยคับ
งัยก้อขอบคุณคับ คุณ Cartoon-9 ต่อไปนี้ไม่เปิดนานและค้าบกลัวเครื่องพัง เราจะได้ใช้เจ้าตัว 920 ตัวนี้ไปนานๆอิอิ (ป.ล.ถ้าอยากดูนานๆผมไปดูทีวีปกติดีกว่าจริงมั้ยคับ)ส่วนเจ้า 920 เอาไว้ดูตอนอยู่นอกบ้านดีกว่า เหอๆ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
หัวข้อ :

น่าจะเป็นระบบ Senser ของเครื่องอ่ะครับ เคยลองสอบถามศูนย์ที่ขายแล้ว

ไฟฉายคงไม่ใช่ เพราะมีอยู่ด้านหลังแล้ว
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

hanui69 ผู้เขียน:
มีคัยเป็นแบบผมมั้ยคับ คือว่าเวลาเราดูทีวีนานๆ แล้วพอเราปิดมาจับตัวเครื่องดู อุว้าววว
เครื่องร้อนมากเลยอ่ะ ผมกลัวว่าจะทำให้เครื่องเสื่อมเร็วรึป่าวหรือว่าจะมีปัญหากับวงจรโทรศัพท์มั้ย พอดีว่าดูทีวีบ่อยมากครับ แล้วเครื่องก้อร้อนทุกครั้งเลย ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค้าบบบ
ขอบคุณล่วงหน้าค้าบบบ

เวลาดู TV นานๆผมเองก็เป็นเหมือนกัน เป็นเรื่องธรรมดาที่มันต้องใช้ทั้งภาพและเสียง

เครื่องก็ต้องร้อนเป็นธรรมดา พยายามเปิด Vollume ไว้แค่เลข 2 นะครับความร้อนเกิดจาก

ลำโพงด้วยส่วนนึง ถ้าหากเราเปิดเสียงดังเกินไป จริงแล้วผมเองก็ไม่ค่อยจะเปิด TV นาน

เท่าไร ส่วนมากจะดูแค่ข่าวแล้วก็ปิดครับ กลัวอุปกรณ์ภายในเสื่อม ผมก็กลัวเหมือนกัน

แหละ อิอิ Rolling Eyes
hanui69
Year's Star

หัวข้อ :

มีคัยเป็นแบบผมมั้ยคับ คือว่าเวลาเราดูทีวีนานๆ แล้วพอเราปิดมาจับตัวเครื่องดู อุว้าววว
เครื่องร้อนมากเลยอ่ะ ผมกลัวว่าจะทำให้เครื่องเสื่อมเร็วรึป่าวหรือว่าจะมีปัญหากับวงจรโทรศัพท์มั้ย พอดีว่าดูทีวีบ่อยมากครับ แล้วเครื่องก้อร้อนทุกครั้งเลย ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค้าบบบ
ขอบคุณล่วงหน้าค้าบบบ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

จริงๆอยากได้เครื่อง Wellcome ที่เป็นสีขาวแหละ แต่ระยองหาไม่มีเลยอ่ะ

ตัวแปลงหูฟังเป็นแจ็ค 3.5 นี่ ร้านอมรสาขาระยองนี่ของขาดตลาดครับ ว่าจะเอามาลองใช้กะหู

ของ SONY ซะหน่อยว่าเสียงดีมั้ย ใครที่ได้ลองหู SONY รุ่น MDR-EX 71 SL กับWellcome

W920 ช่วยบอกทีครับว่าเสียงแจ๋วมั้ย เพราะหู SONY รุ่นนี้ใช้กับ เครื่องเล่น MP3 ของ

Creative เบสนี่ตึบเลย ชอบ ชอบ เลยอยากทดสอบกับมือถือรุ่นนี้บ้าง toothy10
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อย่าอวดกันอย่างนี้สิคะ
คนยิ่งอยากได้อยู่
อีกตั้งหลายวันกว่าจะสิ้นเดือน
อิอิ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ซือมาแล้วถูกใจมากๆ รองรับการฟังเพลงผ่าน Bluetooth สเตอริโอด้วยเสียงดีมากกกก...

เสียงแทบไม่มีสะดุดเลย เคยฟังรุ่นอื่นๆ เช่น ไอโมบาย เสียงสะดุดบ่อยมาก ผมใช้

Bluetooth สเตอริโอของ Motorola HT820 ซื้อของมือสองมาครับ ราคา 1500 Cool

cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนแรกก็อยากจะใช้ tv626
เพราะมีโหมดอัดรายการทีวีนี่แหระค่ะ
แต่นึกไปนึกมาเราสามารถดูทีวีย้อนหลัง
ได้ที่ www.me.in.th/live ค่ะ
เลยเลือก w920 นี่แหระดีแล้ว
จอจิ้ม อ่านลายมือ อ่านอีบุ๊ค เล่นเอ็ม ได้

w920 สิ้นเดือนเจอกัน อุอุ
PunN-KuB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้มา 5 เดือนแล้ว ทุกอย่างดีหมด

แต่ปุ่มถ่ายรูปด้านข้างตัวเครื่องเป็นรอยนิดหน่อย

..ส่วนตอนนี้ อยากอัดรายการทีวีบ้างจัง

ไม่รู้ Wellcom จะมีให้อัพเครื่องเหมือน I-Mobile ป่าว

พี่ใช้ I-Mobile 626 ที่ดูTVได้ ไปอัพเครื่องซะ ..คุณสมบัติโดนใจมาก โดยเฉพาะอัดรายการทีวีได้นี่แหละ

ใครรู้บอกที ถ้ามีให้อัพจะดีมากๆๆเลย Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้ไอโมบายล์ 611 มาปีนึงแล้ว ยังดีอยู่ไม่มีปัญหา แต่พอดีไปเจอกระทู้ในพันทิปว่า WellcoM 920 ราคา 4,600 บาทควรซื้อมั้ย แล้วมีคนตอบว่าซื้อไปเลยเค้าใข้อยู่ไม่มีปัญหา ก็เลยมาดูในสยามโฟน พออ่านแล้วเห็นแต่ละความเห็นบอกว่าทน ก็เลยตัดสินใจซื้อ 920 ที่ร้านอมรเซียร์รังสิต (อยากได้มือถือที่หน้าจอใหญ่ๆ อะ ) เราใช้ไอโมบายล์อยู่ก็เลยงงกับเมนูของ 920 บ้างเล็กๆ แต่จะจ่ายเงินตั้ง 4,650 บาทนี่นะ ยังงัยก็ต้องขอเช็คเครื่องแบบละเอียดหน่อยแหละ ก็ถามว่าฟังค์ชั่นอันนั้นอันนี้อยู่ตรงไหน ขอบ่นนินึงแล้วกัน คือเค้าก็กดตรงนั้นตรงนี้ แต่เค้าไม่ได้กดให้เราดูนินา เราก็เลยถามว่าตะกี้กดปุ่มไหน พนง.ก็กดให้ดูใหม่แต่หน้าไม่ยิ้มเลย ประมาณว่ารำคาญมั้งที่เราถามโน่นนี่ แล้วเราก็เช็คเครื่องนานมาก คือเราเช็คทุกฟังค์ชั่นการใช้งานเลยนะ กลัวได้เครื่องมีปัญหาแล้วจะต้องส่งซ่อมน่ะ

พอซื้อมาแล้วก็ตั้งค่าในเครื่องเสร็จแล้วเห็นว่าแบตเหลือ 2 ขีดก็เลยรีบชาร์ตจนเต็ม แล้วถึงมาอ่านคู่มือ อ้าววว ในคู่มือบอกว่าให้ใช้แบตให้หมดซะก่อนแล้วค่อยชาร์ต ทำแบบนี้ 3 ครั้งเพื่อให้แบตมีอายุการใช้งานยาวนานขึ้น แป่วววว เอาน่ะคราวนี้จะใช้ให้แบตหมดซะก่อนแล้วค่อยชาร์ต แต่ตอนนี้ 5 วันแล้วนะแบตยังไม่หมดเหลือขีดนึง ไม่ค่อยได้โทรเท่าไหร่ แต่จะไปเล่นทีวี หรือฟังเพลงบ้าง ยอมรับว่าแบตถึกจริงๆ ทนมากกก ไม่เคยใช้แบตได้นานขนาดนี้มาก่อน สมแล้วที่แบตตั้ง 1,800 mAh แล้วถ้าแบตเสื่อมจะยังมีแบตขายอยู่มั้ยเนี่ย เพราะตอนนี้ปลื้มมากมายกับ 920

หน้าจอ 2.8 นิ้วใหญ่มากมาย แต่ถ้าได้ซัก 3 นิ้วขึ้นก็ดีนะ คริ คริ แล้วก็เวลาคุยได้ยินเสียงคนที่เราคุยด้วยดังมากกก ปลื้มอ่ะ ภาพหน้าจอใช้รูป gif ก็ได้นะไม่ใช่เฉพาะ jpg อย่างเดียว

ตอนนี้ก็ลุ้นอย่างเดียวว่าขอให้ใช้ทนๆ นะ เพราะเราปลื้มกับหน้าจอ 2.8 นิ้ว ดูทีวีได้ เสียงคุยดังสะใจ แล้วที่สำคัญแบตทนมากกกก ด้วย
อยากเล่นเกมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณมากครับ จะลองดูน่ะครับ
เจ้าของ TV เผือก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตามนั้น

อยากเล่นเกมส์ ผู้เขียน:
รบกวนเพื่อนๆ ที่มีเกมส์ที่สามารถเล่นกับเจ้า 920 นี้บ้างครับ ขอหน่อยซิครับ อยากได้ครับ

ขอบคุณครับ

ตาม link นี้เลยครับ แต่ต้องลอง load มาลองลงดูก่อนนะครับ บางเกมมันไม่ Support บางเกมก็ช้า ลองเอาแล้วกัน

http://www.umnet.com/Gallery/free-games.aspx
อยากเล่นเกมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนเพื่อนๆ ที่มีเกมส์ที่สามารถเล่นกับเจ้า 920 นี้บ้างครับ ขอหน่อยซิครับ อยากได้ครับ

ขอบคุณครับ
เจ้าของ TV เผือก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หลุด

หลุด หลุด หลุด บ่อยมาก เพื่อนๆมีใครใช้เจ้าTV เผือกต่อ net บ้าง ผมใช้แล้วหลุดบ่อยมักมากเลย หรือผม Setup เครื่องไม่ถูกอ่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ

เออ อีกอย่างนึง เรื่องหูฟัง อยากรู้ที่ๆขายตัว Convert Adapter ที่ต่อหูฟังปรกติครับ ซื้อที่ใหน เท่าไหร่ อย่างไรก้าบ รบกวนนะครับ.
CutieMos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งค่า เสียงพร้อมสั่น

Arrow วิธีตั้งค่าเสียงพร้อมสั่น
เริ่มจากเข้าไปที่ "เมนูหลัก" ค่ะ
แล้วเลือกเมนู "โปรไฟล์ (User Profiles)" ตรงที่เป็นรูปหน้าจอยิ้มใส่หูฟังนะคะ
(จะอยู่ตรงเบอร์ 11 หรือกดที่แป้นเลข 0 เลยก้อได้ค่ะ)
สมมติว่าเลือกตั้งโปรไฟล์แบบ "ทั่วไป (General)" นะคะ
จะมี 2 ตัวเลือกให้เลือก "2. ผู้ใช้กำหนดเอง (Customize)" ค่ะ
จากนั้นเลือก "แบบการเตือน (Alert Type)" ทีนี้ก้อเลือกได้เลยค่ะว่าจะตั้งแบบไหน
เสียง // สั่นอย่างเดียว // เสียงพร้อมสั่น // สั่นแล้วเสียง

Arrow อันนี้แถมสำหรับใครที่รำคาญเสียงเตือนทั้งหลายค่ะ
เช่น เสียงเวลาถอดสายชาร์ต ได้รับข้อมูลจากบลูทูธ ฯลฯ
เลือกที่เมนู "เสียงพิเศษ (Extra Tone)" นะคะ
จากนั้นไม่ต้องการเสียงอะไรบ้างก้อเอาเครื่องหมายถูกออกไปเลยค่ะ
ของมอสเอาออกหมดแล้วสบายหูมั่กมากกก

Arrow มอสซื้อมาตั้งแต่ช่วงตรุษจีนตอนต้นเดือนกุมภาฯ (ซื้อตั้ง 7800 แน่ะ) ใช้มาจนทุกวันนี้คิดว่าคุ้มแล้วนะ
เพราะใช้ทั้งฟังเพลง ฟังวิทยุ ถ่ายรูป เล่นเกม ฯลฯ เรียกว่าเกือบครบทุกฟังก์ชัน msg ก้อพิมได้ยาวสะใจมากกกกกก
แต่ดูทีวีจะใช้บ่อยมากกกที่สุดภาพชัดเจนใช้ได้เลย (ยกเว้นอยู่ใต้ดินหรือที่อับสัญญาณอันนี้ช่วยไม่ได้น๊า)
ตอนนี้ให้ซัก 98 คะแนนละกันค่ะ เสียดายนิดเดียว Neutral
- ใช้ 2 ซิมพร้อมกันไม่ได้
- ถ้าสายเข้าตอนใส่หูฟังอยู่ อะไรที่ฟังอยู่จะเงียบไปเลย ริงโทนก้อไม่ดังแต่จะสั่นอย่างเดียว (ถ้าตั้งไว้อ่ะนะ) ต้องสังเกตเอาเองว่ามีสายเข้ารึป่าว ห้ามเผลอๆๆ
ไม่งั้นให้เต็ม 100 ไปแล้วนะเนี่ย เอาไปอัพได้มั้ยนี่ๆๆๆ ใครรู้บ้างๆๆ Wink
WellcoM New User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนถามว่า ซองซิลิโคน มีขายที่ไหนบ้างอะครับ
noinoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom w920 รับสายไม่ได้ โทรเข้าแล้วสายไม่ว่าง

เราใช้ w920 ประมาณ 10เดือน ไม่เคยทำตก อยู่ๆๆ ก้อรับสายโทรเข้าไม่ได้เฉย เหมือนสายไม่ว่าง แล้วก็จะขึ้นรูป โทรศัพท์ และมีกากบาทสีแดง แต่โทรออกได้ปกติ Sad
noinoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom w920 รับสายไม่ได้ โทรเข้าแล้วสายไม่ว่าง

ช่วยด้วย ทำไงดี
เราใช้ w920 ประมาณ 10เดือน ไม่เคยทำตก อยู่ๆๆ ก้อรับสายโทรเข้าไม่ได้เฉย เหมือนสายไม่ว่าง แล้วก็จะขึ้นรูป โทรศัพท์ และมีกากบาทสีแดง แต่โทรออกได้ปกติ Sad
อยากเล่นดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากเล่นดูครับ พอดีโหลดเกม มาแล้ว ทีนี้ทำไงต่อครับ

ขอบคุณครับ
ชอบเหมือนกัลล์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เราซื้อมาแค่ 4,800 เองค่ะ
^______________^
มือ 1 อุปกรณ์ครบทุกอย่างเรย
แต่มั่ยรู้ซื้อที่หนัย เพราะ พี่ซื้อหั้ยค่ะ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

APOSTILE CIV ผู้เขียน:
รบกวนเพื่อนๆๆ ที่มีภาพ วอลเปเปอร์ ที่เต็มหน้าจอ ของ w920

รบกวนช่วยเอามาลงให้หน่อยน้าสครับ ขอบคุณ มากๆๆๆๆ ครับ

วอลเปเปอร์ ที่เต็มหน้าจอ ของ w920
จะมีขนาด 240x320 (กว้าง x สูง) สามารถสร้างได้เองโดยโปรแกรมโฟโต้ชอบ หรือ โปรแกรมอื่นๆที่ถนัด ให้มีขนาด (กว้าง x สูง) = 240x320
ขนาดไฟล์ที่เป็นวอลเปเปอร์น่าจะไม่ให้เกิน 2 เมก อาจน้อยกว่านั้น
ขนาดรูปโทรเข้า (กว้าง x สูง) = 240x320 ขนาดไฟล์ให้เกิน 20 กิโลบิต น้อยจัง

ขอโทดด้วยที่ไม่ได้เอารูปลง และข้อมูลเหล่านี้สำหรับเพื่อนๆๆ w920 ที่ยังไม่รู้
ถ้ามีคำถามอะไรตอบได้จะตอบนะ

**แล้วเพื่อนๆๆคนไหนที่รู้วิธีที่สามารถทำให้มองเห็นหน่วยความจำเครื่องได้บอกด้วยนะหาอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Opera mini โหลดลงได้ เล่น MSN ได้ ใช้ gizmo.jad หรือ .jar ก็ได้ ผมลง gizmo.jad
โอเค ตั้งค่า font ขนาดกลาง เพราะถ้า font เล็ก ตัวหนังสือซ้อนจะกัน

ขอแนะนำให้ตั้งค่าไฟหน้าจอนานๆ

Anti virus ไม่เคยลงอะ ว่าจะหาอยู่ แล้วก็ โปรแกรมจัดการไฟล พวก explore seleq
Toppppppp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้
ราคาอยู่ที่ 4750บาท ยังไม่ได้ต่อ อิอิ

มือ1 อุปกรณ์ครบ
ฟิล์ม กันรอย 30-40บาท

เมม 2G 300-350บาท

อะไหล่หาง่ายมากๆครับ
สายต่อคอม(สายลิงค์)110บาท
สมอลทอค 100 บาท
ของจริงถูกมากๆๆๆ

มีศูนย์ขายอะไหล่อยู่ในห้างเลย (เซ็นทรัลกาดสวนแก้วเชียงใหม่)
ผมเองยังอึ้งเลยว่า เดี๋ยวนี้ มันบูมถึงขนาดนี้เชียวหรือ???

จะไม่บูมได้ไง ทั้งถูก ลูกเล่นเยอะ(โคตร)

ที่สำคัญ ทนทาน มากๆๆๆ
(ทำตกบันได2รอบ ไม่พัง แต่เครื่องเป็นรอย อิอิ และก้อทำตกอ่างอาบน้ำ ตอนแรกกดปุ่มไม่ได้เลย ได้แต่ทัชสกรีน แต่พอเครื่องแห้ง ปุ่มก้อกลับมาใช้ได้เหมือนเดิม ประทับใจสุดๆ)

ใครยังไม่มีซื้อมาใช้เลยนะครับ ตัวนี้แนะนำเลย 7เดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาเลย
อย่าไปเห่อตามรุ่นใหม่ ที่ยังไม่มีใครเคยใช้หรือแนะนำ

ต้องรุ่นนี้ครับคุมสุดยอด
mamememe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามเรื่อง Anti virus

อยากถามเรื่อง Anti virus
wellcom W920 ,มี Anti Virus กับ Opera มั้ย แล้ว เล่น MSN ได้รึเปล่า Rolling Eyes อยากทราบ เพราะ ถ้าลงได้ทั้งสาม อย่าง ช่วยบอกด้วย ได้โปรแรมแล้วถึงจะได้ไปซื้อ รบกวนช่วยบอกด้วย Pray
(บอก เว็บที่โหลดได้ ให้ด้วยนะ ขอร้อง)
อิจิโกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือว่าลองแกะแบตฯ + การ์ดมาดู พอแกะเสร็จแล้วจะใส่กลับที่เดิม
ปรากฏว่าตัวล็อคการ์ดมันไม่ล็อคอ่ะค่ะ มันเกิดจากอะไรอ่ะคะ
ช้อบชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังจะซื้อ

กำลังจะซื้ออยู่ เห็นแล้วก็ชอบ

แต่มันกำลังจะมีมหกรรมมือถือที่ ศูนย์สิริกิติ์อ่ะค่ะ Surprised

ราคามันจะลงอีกรึเปล่าไม่รุ ถ้าลงมันจะอยู่ที่เท่าไหร่ ใครรู้บ้าง

แฟนบอกว่ารอซื้อที่งานดีกว่า ราคาลงชัวร์ จริงป่าวน้ออออ [/u][/b]
ช่วยด้วยค่า T^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทามมัยมานดู MP4 ไม่ได้อ่าคะ??
คือโหลดจากเว็บมาแล้ว
เป็น MP4 นะคะ
พอมาเปิดดูที่เครื่อง
มานไม่มีภาพอ่าค่ะ
มีแต่เสียง T^T
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :

มองยังไง ผมก็เห็นว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นสวยสุดของ Wellcom ชอบมากๆครับ

เพื่อนผมจะซื้อแบบดูทีวีได้ ผมจะบอกให้เพื่อนจัดตัวนี้ Razz
ตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

tibby.. ผู้เขียน:
แล้วที่วงไว้เนี่ย ไว้ทำอะไรอะคะ เป็นกล้องตัวที่สองก็ไม่ใช่
ขอบคุณค่ะ

ไฟฉายค่ะ
photos_nice
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
เพิ่งไปดูบิ๊กซี วงศ์สว่าง มาเมื่อวาน หาไม่เจอเลยค่ะ Crying or Very sad

มีที่ไหนบ้าง บอกหน่อยสิคะ อยากได้มากๆๆๆๆๆๆ

Big-C วงศ์สว่างขึ้นบันไดเลื่อนไปเจอเลยอ่าค่ะ ฝั่งพลาซ่านะคะ

ว่าแต่มีใครสนใจ Wellcom920 สีขาว บ้างไหมคะ
เพิ่งซื้อมาได้เดือนเดียวเอง แต่พอดีจำเป็นต้องใช้สองซิมซะแล้วตอนนี้ - -
สภาพ 99.99% เลยค่ะ ติดฟิล์มกันรอย+ใส่ซองซิลิโคน+เครื่องศูนย์wellcom
อุปกรณ์ยังบางชิ้นไม่แกะจากพลาสติกเลยค่ะ

mail: photos_nice@hotmail.com
TOPPPPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หูฟังบลูทูธ

รุ่นไหน ยี่ห้อไหน เสถียรที่สุดครับ

ทั้งคุย ฟังเพลง ดูทีวี

แนะนำด้วยครับ
mobilepat
Year's Star

หัวข้อ : สถานะหน้าจอแสดงเป็นข้อความมัลติมีเดียเข้ามาแต่เปิดแล้วไม่มี

ใช้ W920 มาจะครบ 1 ปีแล้วค่ะ โดยรวมชอบและพอใจกับการใช้งานค่ะ
แต่ตอนนี้มีปัญหาอยากสอบถามจากเพื่อนๆ ว่ามีใครเป็นเหมือนเราบ้าง

คือว่าหน้าจอมือถือแสดงสถานะเป็นรูปซองจดหมายสีเหลืองและมีตัวMสีแดงค้างอยู่
ซึ่งเดิมหมายถึงมีข้อความมัลติมีเดียเข้ามาและเรายังไม่ได้เปิดอ่าน
แต่ตอนนี้เราเปิดอ่านจดหมด แถมลบทิ้งจนเกลี้ยงสถานะก็ยังไม่หาย
ลองเอาซิมไปเปิดกับเครื่องอื่น (ตอนแรกคิดว่าเครื่องไม่รองรับข้อความบางข้อความ)
ก็ยังไม่หาย และเมื่อ 2 วันก่อน จะส่งข้อความมัลติมีเดียแต่พอAddไฟล์เพื่อจะส่ง
เครื่องมันฟ้องว่าข้อความมัลติมีเดียเต็ม ทำไงดี แนะนำด้วยค่ะ
Pao99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ผมกำลังจะซื้ออยู่ แต่อยากทราบว่า เวลาส่ง SMS นี้ มันมี keyboard ตัวอักษรให้เราพิมพ์เหมือนใน pda หรือไม่ หรือว่าเราต้องกดตัวอักษรเป็นตัว ๆ เหมือนในโทรศัพท์ปรกติครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากเห็นสีชมพู+ฟ้า จังอ่ะ

ขอชมรูปหน่อยได้ไหมคะ
TOPPPPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา

อยากทราบราคาของตัวเปลี่ยนแจ๊คหูฟังอ่ะครับ

ที่ว่าซื้อได้ที่อมร..

มันราคาเท่าไรหรอ

แล้วต้องบอกเขาว่า แจ๊คอะไร(รหัสอ่ะ 3.5 หรอ)

ผู้รู้บอกที
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Pao99 ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมกำลังจะซื้ออยู่ แต่อยากทราบว่า เวลาส่ง SMS นี้ มันมี keyboard ตัวอักษรให้เราพิมพ์เหมือนใน pda หรือไม่ หรือว่าเราต้องกดตัวอักษรเป็นตัว ๆ เหมือนในโทรศัพท์ปรกติครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีคีย์บอร์ดให้จิ้มค่ะ
แต่สามารถเขียนลงบนหน้าจอได้เลย
หรือจะกดเป็นตัว ๆ ก็ได้

โดยส่วนตัวคิดว่าการเขียนไวกว่ากดเป็นตัว ๆ
แต่ช้ากว่าจิ้มบนคีย์บอร์ด

แต่ตอนนี้เริ่มคุ้นกะ w920 ละ ทั้งเขียนทั้งกด ใช้มันพร้อม ๆ กัน Very Happy
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคา

TOPPPPP ผู้เขียน:
อยากทราบราคาของตัวเปลี่ยนแจ๊คหูฟังอ่ะครับ

ที่ว่าซื้อได้ที่อมร..

มันราคาเท่าไรหรอ

แล้วต้องบอกเขาว่า แจ๊คอะไร(รหัสอ่ะ 3.5 หรอ)

ผู้รู้บอกที

ไปซื้อมาตอนตุลา เค้าบอกว่าต้องทำเองอะคะ (ไม่รู้เค้ากวน..เรา รึว่า พูดจิง)
ไม่ทราบว่าตอนนี้จะมีรึยัง
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองเล่นเกม java หรือ application ที่เป็น java ดูแล้วค่ะ
ถ้าเปิด java ทิ้งไว้จนหน้าจอดับไป จะทำให้เครื่องแฮงค์ไปเลยอะคะ
ก็เลยลองจิ้มแถบสีดำที่เป็นเมนูด้านล่างจอดู
แล้วมันจะขึ้นว่า ต้องออกจากโปรแกรม java ที่เปิดอยู่ก่อน
เราก็ให้มันค้างไว้อย่างนั้นแหระค่ะ
ที่นี้จอดับไปก็ไม่เป็นไรละ
พอจะใช้ java ที่เปิดอยู่ ก็ จิ้มตรง "ไม่ใช่" แ้ล้วก็ใช้ java ตัวนั้นต่อได้ค่ะ

ทีนี้ถ้าเล่นเกมอยู่แล้วต้องทิ้งเครื่องไป
ก็ จิ้ม ๆ ไปตรงแถบเมนูด้านล่างจอทิ้งไว้
แล้วค่อยกลับมาเล่นเกมต่อ

เพิ่งเริ่มใช้ ยังไม่รู้ว่าจะทำให้เครื่องมีปัญหาอะไรหรือเปล่านะ
ยังไงก็แนะนำด้วยค่ะ Razz

อย่าลืม opera นะ ใครมีขอหน่อย

ตอนนี้มีเกมมาให้เล่นค่ะ
http://cootu.blogspot.com
opera mini ก็ใช้ได้แล้ว ภาษาไทยไม่ซ้อนกัน ต้องปรับขนาดอักษรให้เป็น "ใหญ่"
มี MSN ด้วย เปลี่ยนเป็น อังกฤษ
โดยกดปุ่มมุมซ้าย(Menu)>เลือกลำดับที่ 5>เลือกปุ่มแรก English>กดปุ่มมุมซ้าย
เป็นอันเสร็จพิธีเปลี่ยนภาษาจ้ะ
แล้วถ้ามีคนมาขัดจังหวะตอนเล่นเกม (หรือจาวา) ก็ให้กดปุ่มวางสายไปเลยค่ะ
ไม่ต้องทำแบบที่เคยบอกข้างบนแล้ว เพราะบางทีก็จิ้มไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w920

มีใครอยากขายไหมคะ

ขอสภาพดีประกันเหลือ ส่งรุปและราคามาได้เลยค่ะ

dollar_555@hotmail.com
su_gus
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :

ทำไงดีอ่ะเผลอไปฟอร์แมตเมมเข้าให้
รูปภาพในเครื่องหายไปหมดเลยอ่ะ แงๆๆ
ใครมีรูปภาพในเครื่องที่เป็นคู่ตัวมากับโทรศัพท์
รบกวนส่งมาให้หน่อยได้รึป่าวคะ

su_gusza@hotmail.com

จะขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
ป๋องแป๋ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สถานะหน้าจอแสดงเป็นข้อความมัลติมีเดียเข้ามาแต่เปิดแล้วไม่มี

mobilepat ผู้เขียน:
ใช้ W920 มาจะครบ 1 ปีแล้วค่ะ โดยรวมชอบและพอใจกับการใช้งานค่ะ
แต่ตอนนี้มีปัญหาอยากสอบถามจากเพื่อนๆ ว่ามีใครเป็นเหมือนเราบ้าง

คือว่าหน้าจอมือถือแสดงสถานะเป็นรูปซองจดหมายสีเหลืองและมีตัวMสีแดงค้างอยู่
ซึ่งเดิมหมายถึงมีข้อความมัลติมีเดียเข้ามาและเรายังไม่ได้เปิดอ่าน
แต่ตอนนี้เราเปิดอ่านจดหมด แถมลบทิ้งจนเกลี้ยงสถานะก็ยังไม่หาย
ลองเอาซิมไปเปิดกับเครื่องอื่น (ตอนแรกคิดว่าเครื่องไม่รองรับข้อความบางข้อความ)
ก็ยังไม่หาย และเมื่อ 2 วันก่อน จะส่งข้อความมัลติมีเดียแต่พอAddไฟล์เพื่อจะส่ง
เครื่องมันฟ้องว่าข้อความมัลติมีเดียเต็ม ทำไงดี แนะนำด้วยค่ะ

จิงๆแล้วมันคือ ข้อความที่ ประมาณว่า ลิ้งwap อ่ะครับ ลองเข้าไปดูที่
เมนู/บริการ/wap/ถาดเข้าบริการ
ลองดูครับ มันจะเป็น ข้อความที่ลิ้งเล่น wap อ่ะครับ

ผิดถุกขออภัยครับ ตอนแรกก็งงเหมือนกัน MMS ก็ไม่มี ทำไมมันยังโชว เลย กดดูเรื่อยๆ f
phone24047
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w 920

ที่ชลบุรีตอนนี้ยังมีขายอยู่ป่าวคับอยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปถอยมาแล้วเมื่อวาน

เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึง ให้นึกถึงคำว่าดังหูแตกได้เลย
แฟนบอกว่าดังจนน่ารำคาญมากๆ 5555

เราได้สีดำด้านมาแถมซิลิโคนมา 1 อัน ในราคาเพียง4290 บาทเท่านั้น

เดี๋ยวไปศึกษาลองใช้ให้คล่องแล้วจะบอกอีกนะคะ

รุ่นพี่w920แนะนำศิษย์น้องด้วยนะคะ
WellcoM New User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยคับ

ผมใช้ W902 มาปีก่า แบตอึดมาก ตั้ง 1800 mAh มากที่สุดในตระกูล WellcoM แล้วใช่ป่าว ผมทำตกหลายรอบ ตัวบอดีเป็นรอย แถมลอกด้วย ใครรู้บ้างว่ามันสามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ป่าวคับ แล้มีที่ไหนขายและรับเปลี่นบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ
w920 pattaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมนูวาดรูป

ไม่ทราบว่า w920 สามารถวาดรูป ได้หรือเปล่า ครับ เห็นในคู่มือมี อ่านแล้วงง
ถ้าได้ เข้าไปที่เมนูตรงไหน ครับ
ขอบคุณ ครับ
tee_loso
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่า w920 เนี่ย รองรับ หน่วยความจำได้ถึง เท่าไหร่ คับ 4 GB พอไหวมั้ยคับ ที่ได้มาพร้อม เครื่อง ก็ แค่ 512 แปลงหนัง เป็น mp4 แผ่นเดียวก็เต็ม แล้ว แล้วถ้า เราใส่หน่วยความจำเยอะๆ แล้ว เครื่องเราจะ down ลงมากมั้ย อ่ะ คับ แล้ว เท่าไหร่ ถึงจะพอ ดี

แล้วเวลาเปิดบลู... จะสแกนหาคนอื่น ทำไงคับ

แล้ว มี จิ้มจอเป็น ภาษาไทย มั้ยคับ (ทำไม เราต้องกด ปุ่มเองอ่ะ คับ )

แล้ว ทำไม เวลาเรา ต่อ ดาต้าลิ้งค์ แล้ว มันมี ตัวเลือกให้ 3 อัน มันมี อะไรบ้าง ใครรู้ อธิบายให้ฟัง หน่อย คับ
wellcom w 920
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปถอยมาเมื่อวาน ที่ตึกคอม ศรีราชา 3,750 ครับ
เสียงดังมาก คุ้มราคา ดีกว่า เล็งไว้ เป็นปี ราคาลง เลยได้โอกาส อิอิ ๆๆๆ
ไว้ลองเล่น แล้ว จะมาเล่าให้ฟ้ง ครับ....
นายโจ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถามนิดนึงเกี่ยวกับ W920 นิดนึง

Dek-D ผู้เขียน:
ปัญหามันเป็นอย่างนี้ครับ คือว่า มันเล่นเพลงใน Mp3 ไม่ได้ หลังจาก ฟอแมท mem ไป แต่มันยังเล่นในไฟล์ได้อย่างเดียว ไม่สามารถที่จะเล่นใน"มัลติมิเดีย" ได้ ผมควรจะทำไงดีครับ ช่วยให้คำแนะนำที

อ๋อๆๆ น่าจะเข้าไปที่การตั้งค่า อ่าครับ

แล้วก้อน่าจะ ปิดรายชื่อเพลงที่ อัพเดต

แล้วก้อน่าจะ เอาเพลงมาใส่ น่าจะฟังได้ น้าครับ

แหม น่าเสียดาย วันนี้ผมไม่ได้ถือเจ้า ทีวีตัวดำมา

ม่ายอย่างงั้น จะบอกได้ ละเอียด ก่านี้แน่นอนครับ
Dek-D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามนิดนึงเกี่ยวกับ W920 นิดนึง

ปัญหามันเป็นอย่างนี้ครับ คือว่า มันเล่นเพลงใน Mp3 ไม่ได้ หลังจาก ฟอแมท mem ไป แต่มันยังเล่นในไฟล์ได้อย่างเดียว ไม่สามารถที่จะเล่นใน"มัลติมิเดีย" ได้ ผมควรจะทำไงดีครับ ช่วยให้คำแนะนำที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งไปดูบิ๊กซี วงศ์สว่าง มาเมื่อวาน หาไม่เจอเลยค่ะ Crying or Very sad

มีที่ไหนบ้าง บอกหน่อยสิคะ อยากได้มากๆๆๆๆๆๆ
TOPBI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนั้นไปเซ็นทรัลกาดสวนแก้วเชียงใหม่มา

เห็นร้าน เวลคอมช็อป ครับ

อยู่ชั้นแรกเลย

อุปกรณ์ อะไหล่ ของแท้ ถูกมากๆ

มีหูฟังบลูทูธแล้วนะ

เก็บตังได้แล้วเจอกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จุ๊ย ผู้เขียน:
สนใจรุ่นนี้งับกำลังตัดสินใจอยู่ ยังสงสัยอีกนิดว่า FM นี่เป็นสเตอริโอรึป่าวเห็นบางท่านบอกเป็นโมโนง่ะ แล้วตอนนี้ยังมีขายอยู่ที่ใหนมั่งใน กทม. วานท่านผู้ใช้อยู่บอกด้วยจ้า

ตอนนี้wellcomเปิดตัวแล้วนะคะ เริ่มไปสนับสนุนตามรายการโทรทัศน์ต่างๆแล้วด้วย
วันนั้นเจอในรายการ ศึก 12 ราศี ก็เห็นมีขายหลายที่เลยนะคะ
แต่ที่ๆเราเห็นเลยก็ที่เทสโก้ โลตัส ประชาชื่น ชั้น 2
แต่เราไปซื้อที่ศูนย์wellcom เลย ที่บิ๊กซี วงศ์สว่าง อยู่ชั้น 2 ขึ้นบันไดเลื่อนแล้วเห็นเลย
ถูกด้วยแถมซิลิโคน แล้วก็micro sd card 1gb ฟิล์มกันรอยติดเพิ่มก็ 100 เท่านั้น
จุ๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สนใจรุ่นนี้งับกำลังตัดสินใจอยู่ ยังสงสัยอีกนิดว่า FM นี่เป็นสเตอริโอรึป่าวเห็นบางท่านบอกเป็นโมโนง่ะ แล้วตอนนี้ยังมีขายอยู่ที่ใหนมั่งใน กทม. วานท่านผู้ใช้อยู่บอกด้วยจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เล่นMp4ไม่ได้

anranger ผู้เขียน:
ทำไมมันเล่นไฟล์ MP4 ไม่ได้ครับ

ก็ได้ปกตินี่ครับ
แต่ความละเอียด ไม่เกิน 176*144 นะครับ
แปลงไฟล์ให้ถูกนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

nipon1169 ผู้เขียน:
เมื่อวานผมไปเดิน big-c สาขาวงศ์สว่าง ชั้น 2 เจอ w920 ชื่อร้าน เทเลวิช มีวางขายเหมือนกัน
ราคา 7900 บาท แต่ไม่รู้ว่ามีของแถมหรึเปล่านะ....เครื่องน่าจะเป็นสีดำนะจะสวยเลยครับ Rolling Eyes

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานที่เดอะมอลล์บางกะปิ ชั้นล่างสุด ตอนนี้มีสีฟ้าและสีชมพู ราคา 4,400.- ส่วนสีขาว ราคา 4,590.- แต่ไม่มีของแถมเลย มีเฉพาะที่ให้ในกล่อง แต่ Ok ครับ ซื้อมาเพื่อดูทีวีเท่านั้น ทดสอบแล้วเป็นที่พอใจอย่างยิ่งครับ Smile Very Happy
maxga1
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วครับ บิ๊กซีวงศ์สว่าง มีเย๊อะเลย แต่ผมซื้อร้าน Well com เลย เพราะเขาติดฟิล์มกันรอยให้ฟรี แห๊ะ แห๊ะ ราคา 4,990 บาท
ใช้ดูก็ดีไม่มีปัญหาอะไร วัสดุก็ดี สมราคา ทีวีชัดดี แต่มีข้อติคือกล้องแค่พอใช้ได้ และวิทยุ Fm มันเป็น Mono อะจิ๊ แต่เวลา่ฟัง Mp3 เสียงเป็นสเตอรีโอนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เดอะมอลล์งามวงวาน มีร้านไหนขายบ้างอ่าาาาาาา หาม่ายเจอออออคับบ รบกวนทุกท่านด้วยย Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วค่ะ
ได้สีดำมา
สีขาวหมด ขาดตลาด ต้องรออีกนานมาก

ส่วนเรื่องตัวแปลงหูฟังอะคะ
ถามที่ร้านเค้าบอกว่าไม่มี
เค้าว่าต้องทำเอง อะคะ
ตายละ ไม่มีความรู้ทางนี้ด้วยสิ
สงสัยต้องรออีกสักหน่อยมั้ง

ซื้อ Headphone ที่เป็น Bluetooth มาใช้สิครับ
Dell Headphone bluetooth ขายอยู่ 1400 ครับ
เสียงดีมากเลย ลองดูนะครับ
http://www.thaidell.com/viewtopic.php?f=8&t=379

ขอบคุณค่ะ
พอดีมีของ i-tech อยู่อันนึงแล้วอะ
ที่อยากใช้ตัวแปลงก็เพราะว่า
กลัวตอนบลูทูธหลุดแล้วเสียงมันจะดังออกลำโพง
เด่วคนอื่นเค้าตกใจ อะคะ (ประมาณอยู่ในรถเมล์แอร์ อะไรอย่างนี้น่ะค่ะ)
Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ได้สีดำมา
สีขาวหมด ขาดตลาด ต้องรออีกนานมาก

ตายละ ไม่มีความรู้ทางนี้ด้วยสิ

ซื้อ Headphone ที่เป็น Bluetooth มาใช้สิครับ
Dell Headphone bluetooth ขายอยู่ 1400 ครับ
เสียงดีมากเลย ลองดูนะครับ
http://www.thaidell.com/viewtopic.php?f=8&t=379
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองเล่นเกม java หรือ application ที่เป็น java ดูแล้วค่ะ
ถ้าเปิด java ทิ้งไว้จนหน้าจอดับไป จะทำให้เครื่องแฮงค์ไปเลยอะคะ
ก็เลยลองจิ้มแถบสีดำที่เป็นเมนูด้านล่างจอดู
แล้วมันจะขึ้นว่า ต้องออกจากโปรแกรม java ที่เปิดอยู่ก่อน
เราก็ให้มันค้างไว้อย่างนั้นแหระค่ะ
ที่นี้จอดับไปก็ไม่เป็นไรละ
พอจะใช้ java ที่เปิดอยู่ ก็ จิ้มตรง "ไม่ใช่" แ้ล้วก็ใช้ java ตัวนั้นต่อได้ค่ะ

ทีนี้ถ้าเล่นเกมอยู่แล้วต้องทิ้งเครื่องไป
ก็ จิ้ม ๆ ไปตรงแถบเมนูด้านล่างจอทิ้งไว้
แล้วค่อยกลับมาเล่นเกมต่อ

เพิ่งเริ่มใช้ ยังไม่รู้ว่าจะทำให้เครื่องมีปัญหาอะไรหรือเปล่านะ
ยังไงก็แนะนำด้วยค่ะ Razz

อย่าลืม opera นะ ใครมีขอหน่อย
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

jeab1749 ผู้เขียน:
ซื้อมา4-5เดือนเเล้ว เครื่องสีขาว ตอนนี้สีที่ปุ่มโทรศัพท์เริ่มรอกเเล้วสงสัยกดบ่อย T T อยากถามผู้รู้ครับว่าที่คล้องสายโทรศัพท์เราจะคล้องยังไง ลองเเล้วคล้องยากมาก ใครมีวิธีบอกด้วยครับ

เครื่องสีขาวนี่ สงสัยจะลอกง่ายมั้งคะ
เมื่อวันเสาร์ไปซื้อ คนขายเค้าใช้สีขาว
เค้าก็เอาให้ดู แล้วบอกว่า สีขาวมันลอกง่าย
คงจะเชียร์ให้เราซื้อสีดำน่ะค่ะ
อยากได้สีขาวเหมือน แต่ทำใจไว้แล้วว่า มีสีไรก็เอาสีนั้นแหระ

เรื่องสายคล้อง
เพิ่งร้อยเข้าไปเมื่อคืนเองค่ะ
ที่เราทำก็คือ หาเข็มหมุดทิ่ม ๆ สายคล้องลงไปในรู ค่ะ
ทิ่มให้แน่น ๆ เลยค่ะ
แล้วก็ค่อย ๆ เอาเข็มเขี่ย ๆ สายคล้องจากรูอีกข้าง อะคะ

พอเห็นภาพมั้ยคะ
ลองดูนะ

ตอนนี้กะลังหาโปรแกรม opera อยู่
ใครพอจะมีมั้งคะ คือ ที่มีอยู่อะ ภาษาไทยมันซ้อน ๆ กันอะคะ
ใครพอจะมีที่ดีกว่านี้มั้ยคะ Very Happy
jeab1749
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อมา4-5เดือนเเล้ว เครื่องสีขาว ตอนนี้สีที่ปุ่มโทรศัพท์เริ่มรอกเเล้วสงสัยกดบ่อย T T อยากถามผู้รู้ครับว่าที่คล้องสายโทรศัพท์เราจะคล้องยังไง ลองเเล้วคล้องยากมาก ใครมีวิธีบอกด้วยครับ
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ได้สีดำมา

เออใช่..ไม่เห็นมีปากกาสีแดงให้เลยนะ
ต้องซื้อเพิ่มร๋อ
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ได้สีดำมา

Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
เป็นตัวเซนเซอร์ ปรับแสงหน้าจออัตโนมัต คือถ้าอยู่ที่มืดแสงจะสว่างน้อไม่แสบตา ถ้าแสงมาก เช่นกลางแดด เซนเซอร จะปรับหน้าจอให้สว่างชัดขึ้น **เหมือนของโนเกียร

วิธีใช้

เข้าที่เมนูแล้วเลือก -ตั้งค่า>ตั้งค่าเครื่อง>ตั้งค่าอื่นๆ>LCD backlight self-regulation เลือทำงาน

ขอบคุณคับ เพิ่งได้ความกระจ่างใสตอนนี้เอง Cool
sriwerng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบราคาขอจออ่ะค่ะว่าเท่าไหร่
เพราะดันไปทำหล่นแล้วเจอรถเก๋งทับ

จอแตกกระตาย แต่เครื่องยังใช้ได้อยุ๋อ่ะค่ะ Embarassed
cootu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

sriwerng ผู้เขียน:
อยากทราบราคาขอจออ่ะค่ะว่าเท่าไหร่
เพราะดันไปทำหล่นแล้วเจอรถเก๋งทับ

จอแตกกระตาย แต่เครื่องยังใช้ได้อยุ๋อ่ะค่ะ Embarassed

เคยเห็นแว้บ ๆ ในบอร์ดนี้แหระ อยู่หน้าแรก ๆ ค่ะ (ไม่แน่ใจ ลองหาดู แบบว่าเราขี้เกียจ
Laughing
จำได้ว่าประมาณ พันห้า นะ
หรือปรึกษาศูนย์ฯ ดูนะคะ http://www.wellcommobile.com/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

sriwerng ผู้เขียน:

ลองโทรไปถามที่ 0 เวลคอมนะคะ 0 - 2641 - 5159 และ 0 - 2641 - 5160
anranger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นMp4ไม่ได้

ทำไมมันเล่นไฟล์ MP4 ไม่ได้ครับ
maxga1
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยครับ
1. เซ็ตให้รูปคนที่โทรเข้ามาให้เต็มจอทำได้ไหมครับ ทำอย่างไร
2. ตั้งอัดวิทยุ ผมเสียบหูฟังด้วย แต่ทำไมเสียงมันดังออกมาที่ลำโพงละครับ
3. วิทยุ Fm ุเสียงมันเป็น Mono ใช่ไหมครับ Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

su_gus ผู้เขียน:
วันนี้ไปดูมามีสีชมพู กับสีฟ้าออกมาใหม่ด้วยค่ะ
สีชมพูนี่น่ากินมาก ๆ เลย เสียดายที่ซื้อสีขาวมาอ่ะ

ผมก็เห็นตอนแรกจะซื้อสีขาว ไปๆมาๆ ได้ w990 มาใช้สะงั้นนะ
กาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือ

สวัสดีทุกคนค่ะ
เรา(กาด)เอง ที่บริษัทแม่วังสื่อสารของเราได้มีการเปิดสาขาใหม่เพิ่มอีก 2 สาขา คือที่ บางพลีและศรีราชา
ใครที่สนใจมือถือรุ่นไหน โทรมาสอบถามได้ ที่บริษัทเรามีขายทั้งNokia , Samsung ,I-mobile , LG , Moto , Wellcom
081-1116499 สาขาบางพลี

085-3991561 สาขาศรีราชา

081-8850729 สาขาเซียร์รังสิต

085-6957849 สาขาดิโอลด์
โอ๊ต W920
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เบื่อ ตัวเครื่องสีขาว W920 อยากลองแลก สีดำ

เบื่อ ตัวเครื่องสีขาว W920 อยากลองแลก กับเพือนๆ ที่เบื่อสีดำ มาแลกกันครับ กทม อุปกรณ์ ครบทุกอย่าง

โอ๊ต 086-509-3282
su_gus
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ไปดูมามีสีชมพู กับสีฟ้าออกมาใหม่ด้วยค่ะ
สีชมพูนี่น่ากินมาก ๆ เลย เสียดายที่ซื้อสีขาวมาอ่ะ
su_gus
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้เพิ่งไปถอยมาเหมือนกันค่ะ สีขาวราคา 4800 อ่ะ
แถมซองหนังของ wellcom ค่ะ ติดฟิล์มไม่แถมอ่ะ
อุตส่าห์ขอร้องแระ แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ
ตอนนี้ยังเล่นไม่ครบเลยค่ะ แต่ฝาหลังดูเหมือนจะหลวม ๆ อ่ะ
สงสัยต้องใส่ซิลิโคนซะแล้วค่ะ
ตัดสินใจเลือกรุ่นนี้ก็เพราะเพื่อน ๆ ในบอร์ดนี้แหละค่ะ
llplall
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้ได้แล้วค่ะ
พอดีว่าdtacเค้าไม่เปิดสัญญาณgprsให้ในตอนแรกอ่ะค่ะ
แต่ว่าตอนนี้ใช้ได้แล้วคร๊า... Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..

llplall ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้ทีค่ะ
คือว่าใช้ w920 นี่แหละค่ะ ตัว black ระบบดีแทค
แต่ว่ามันใช้งาน gprs กะ mms ไม่ได้เลย
เราก็โทรไปที่ dtac ให้เค้าตั้งค่าระบบให้แล้ว
ก็ยังไม่เป็นผล ตอนนี้ไม่รู้จำทำงัยดี ฮือๆ..
อยากใช้กะเค้าบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

การ์ดที่แถมตอนซื้อ 920 จะมีไดรเวอร์พร้อมวิธีติดตั้งนะคะ ถ้าฟอร์แมตการ์ดไปแล้วก็บอกมาใหม่นะคะ จะอัพโหลดไดรเวอร์พร้อมวิธีใช้ให้ค่ะ
llplall
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..

รบกวนผู้รู้ทีค่ะ
คือว่าใช้ w920 นี่แหละค่ะ ตัว black ระบบดีแทค
แต่ว่ามันใช้งาน gprs กะ mms ไม่ได้เลย
เราก็โทรไปที่ dtac ให้เค้าตั้งค่าระบบให้แล้ว
ก็ยังไม่เป็นผล ตอนนี้ไม่รู้จำทำงัยดี ฮือๆ..
อยากใช้กะเค้าบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอบ ผู้เขียน:
tibby.. ผู้เขียน:
ขอบคุณค่ะ

ไฟฉายค่ะ

เป็นตัวเซนเซอร์ ปรับแสงหน้าจออัตโนมัต คือถ้าอยู่ที่มืดแสงจะสว่างน้อไม่แสบตา ถ้าแสงมาก เช่นกลางแดด เซนเซอร จะปรับหน้าจอให้สว่างชัดขึ้น **เหมือนของโนเกียร

วิธีใช้

เข้าที่เมนูแล้วเลือก -ตั้งค่า>ตั้งค่าเครื่อง>ตั้งค่าอื่นๆ>LCD backlight self-regulation เลือทำงาน
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Very Happy Very Happy เห็น อาตี๋ใหญ่ ในเรื่อง หมวยอินเตอร์ ช่อง7 เค้าใช้ด้วยนะ อิอิ
ท่านๆลองสังเกตุดู Razz Razz วันพุธ พฤ หัส ขำดี คับ 5555

แบต 1800 mAh มันก็ ชาร์ตนาน แบบนี้แหละครับ ก็ คุ้มพอๆ กะใช้ได้นานแหละจ้า

ส่วนเรื่อง หูฟังบลูทุธ ก็น่าจะใช้ได้กะหลายๆรุ่นนะ ตอนนี้มาใช้ กับ jabra BT135 ก็โอดี ชัดเจน คนฝั่งตรงข้าม บอกว่า ใช้บลูทุธ ได้ยินชัดกว่า ตอนไม่ใส่ อีก ตอนไม่ใส่ได้ยิน เบา มาก

เรื่องดูทีวี ชัดไม่ชัด ก็แล้วแต่พื้นที่ครับ ถ้าในเมือง ละก็ ขอบอกครับ ว่า โอเคเลยครับ

อีกเรื่องนึง คือ ถ้า มือถือ เรา จอแตก ก็ เสียตัง อยู่แล้วนะ ผมไม่รู้ยี่ห้ออื่นเค้าเสียมั้ย
แต่มันเป็นการแตกเพราะ ความบกพร่องนี่นา อาจจะกระแทก อะไรมาแล้ว ไม่ได้ระวัง
ยิ่งเป้นทัชสกรีน ผมว่า มันบอบบาง อยุ่นะ
คงต้องระวังมากขึ้น บ. ไหนบ้างอ่ะ ที่ มือ ถือ จอแตก แล้วเค้าเปลี่ยนให้ฟรีบ้างคับ มันรับประกันอุบัตเหตุ เหมือน รถยนต์ ขนาดนั้นเลยเหรอ อิอิอิ ว่ามะ ท่านๆ มันคอมมอนเซนต์ นะ ผมว่า
KAPO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็ทแสง

คุณกระทู้ข้างบน ลองเซ็ท สีให้เหมาะกับ สภาพแสง ผมว่าสีน่าจะสวยกว่านี้นะครับ [เดาว่าน่าจะใช้ Auto Mode ถ่ายอยู่]
จ้าวน้อย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองจันทน์
หัวข้อ :

กิเลสพุ่งปรี้ดดดด อยากได้แฮะ Shocked
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: