Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W920 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 887 / เข้าชม: 1273812
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ w920
ราคามือหนึ่งเท่ารัยอะ
ยังมีขายอยู่ปะ
ที่ไหนมีบ้าง(อยู่หาดใหญ่)
SuperJOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อเสียที่เจอ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ข้อเสีย ถึงแม้สามารถลง Java ได้ แต่การRun Java ช้ามากๆเลยครับ แล้วก็โทรทัศน์จูนหาคลื่นได้ยากมากๆ ถ้าจะซื้อมาดูแก้ขัดก็พอไหว แต่ถ้าจะซื้อมาเพื่อดุเป็นจริงเป็นจังอย่าไปหวังมากเลยครับ ถ้าจะเน้นดูแก้ขัดจริงๆ แนะนำใช้มือถือพวกNokia ดูผ่าน Gprs หรือ EDGE ดีกว่าครับ ภาพไม่ชัด แต่ดูได้ทันทีชัวร์ เรื่องกล้องคงไม่ต้องพูดถึงเพราะคนที่ซื้อมาคงได้ศึกษาเรื่องนี้มาอยู่แล้ว และทำใจกันได้แล้ว นอกจากข้างต้นที่กล่าวมาที่เหลือก็โอเคนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หูฟังบลูทูชใช้ของ N95 ก็ได้ครับ ใช้อยู่ครับ การใช้งานตอนนี้ยังไม่เจอเรื่องแฮงค์ ใช้งานได้ตามปกติ แต่เซ็ทฟังเพลง ไปยังหูฟังด้วยบลูทูช มันยังทำไม่ได้ ใครมีวิธีบอกด้วยนะครับ ส่วนฟังทีวี FM ใช้งานได้ตามปกติ รวมๆแล้วฟังก์ชั่นคุ้มเกินราคา แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ได้นานขนาดไหน
kiki88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^_^

ถอยมาแล้ว ประมาณอาทิตย์นึงได้
ชอบมั่กมาย ^____^
ต้องขอบคุณบอร์ดนี้มากๆเลย ที่ช่วยกันแนะนำค่ะ
ไม่งั้นหลงไปซื้อแบรนด์ดัง ฟังก์ชั่นน้อยไปละ 55+
สำหรับคนที่คิดจาซื้อ ซื้อเรยน๊ะ
แบบว่าราคาขนาดนี้ฟังก์ชั่นขนาดนี้ไม่มีแล้วค่ะ

เสียอย่างเดียวกลัวจอเป็นรอยเลยติดฟิล์ม เลยมองไม่สะใจเลย
เวลาไม่ติดฟิล์มชัดมาก
แต่กล้องต้องทำใจนิ๊ดนึงนะคะ
ไม่ชัดขนาดโนเกียเพราะความไวชัตเตอร์ต่ำนิดนึงนะ

^_________^
JumpJr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หูฟังเจ๊งครับ
ที่ศูนย์ตรงพระรามเก้ามันมีขายไหมครับ และศูนย์อยู่ตรงไหนครับ

เซ็งมากซื้อมาได้สามวันหูฟังเสีัยแล้วหาหูฟังแบบนี้ท่าทางจะยากเสียด้วยสิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เกี่ยวกับบลูทูธ w920

sirop ผู้เขียน:
อยากถามเกี่ยวกับบลูทูธw920 มียี่ห้ออะไรรุ่นอะไรที่มันรองรับบ้างอะคับที่มันจะมีเสียงออกทางบลูทูธทั้ง ทีวี mp3 แล้วก้อ fm อะคับมีไหมอะ ช่วยทีนะ

เคยใช้ Jabra B135 , B125 ได้ครับ

โปรไฟล์แฮนฟรี จะสามารถ ใช้ กดโทรออกเบอร์ล่าสุดได้ด้วย เสียงออกทีวี กับ วิทยุ ส่วน mp3 ไม่เคยลอง แหะ
โปรไฟล์หูฟัง จะกดโทรออกเบอร์ล่าสุดไม่ได้ เสียงออก ทีวี Mp3ต้องกดเลือก ตั้งค่า>ไปยังบลูทูธ อีกที นึง

ผิดถูกขออภัยคัรบ ยังไม่ได้ ลอง ครับ ยังไง ลองอ่าน แรปบน อ่ะครับ เขียนไว้ ครับ
sirop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับบลูทูธ w920

อยากถามเกี่ยวกับบลูทูธw920 มียี่ห้ออะไรรุ่นอะไรที่มันรองรับบ้างอะคับที่มันจะมีเสียงออกทางบลูทูธทั้ง ทีวี mp3 แล้วก้อ fm อะคับมีไหมอะ ช่วยทีนะ
Cycrops
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w920 นี้มันแฟลชหรือลงโปรแกรมใหม่ได้ไหมคับ

เช่นว่าอยากจะ format โปรแกรมเก่าทิ้งแล้วลงโปรแกรมใหม่ หรือลงโปรแกรมเสริมอื่นๆ
ที่สามารถใช้กับตัวนี้ได้ แต่งธีม หรือภาพบูทตอนเปิดเครือ่ง อะไรพวกนี้

อยากทราบมาก ขอบคุณคับ
nipon1169
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : พี่น้องครับมีใครลองใช้w980หรึยังคับ

Cool หวัดดีครับพี่น้องมีใครลองเล่น W980ตัวใหม่หรึยังคับพี่น้อง.....ถ้าใครลองเล่นดูแล้วมาเล่าต่อกันฟังบ้างนะครับพี่น้อง...... Arrow อยากฟังเสียงครับพี่น้อง
จ้าวน้อย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองจันทน์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

กิเลสพุ่งปรี้ดดดด อยากได้แฮะ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าเรื่องโทรทัศน์ นี่แล้วแต่พื้นที่ครับ รถวิ่งไป บางที่ก็ชัด บางที่ก็ไม่ชัดครับ ไว้ดูแก้ขัด อิอิอิอิ
แต่ถ้าตรงไหนรับสัญญาณดีนะครับ จะ ชัดมากเลย แต่จอมันก็ดูไม่สะใจอ่านะ อิอิอิ
sapro69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซองซิลิโคน

เพิ่งไปเหนว่ารุ่นนี้มีซองซิลิโคนของแท้ ของตัวมันเองด้วย

เรยอยากถามว่าซื้อกันที่ไหนหรอ คับ?? แล้วราคาเท่าไหร่ ???

เวลาเสียบหูฟังก้อกดรับได้ปกตินะ
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นี่ครับรูปที่ถ่ายจากกล้องตัวนี้

นี่ภาพที่ถ่ายจากกล้องตัวนี้นะครับ
พอดีผมไปมิ้ตติ้งกับเพื่อนๆใรเกมมาเเล้วไม่มีใครเอากล้องมาเลย
ผมใช้มาได้6เดือนเเล้ว อยากบอกว่ารู้สึกคุ้มมากอะ
เคยเปิดดูโททัศทิ้งไว้ทีละ6-10 ชม ไม่มีปัณหาไรเลย

เรื่องการถ่ายรูปเวลาถ่ายต้องใช้ไฟช่วยเยอะหน่อยอะครับถ้ามืดจะไม่ค่อยชัด
เเล้วถ้าเคลื่อนไหวนิดนึงมันก็จะเบลอเลย
ถ้าเราถ่ายภาพนิ่งๆก็ใช้ได้ดีพอสมควรในความรู้สึกผมอะนะ

(ข้างล่างขอนุญาติก๊อปมาหมดเลยละกันขี้เกียจไปโฮสลงใหม่ - -)

เตรียมตัวลงวอกัน

คนที่ตายก่อนมาให้กำลังใจพวกที่เหลืออยู่

ทีมงานของกิลเกรียนครับ

3สาวไม่โสด

วอเสร็จเกย์อีฟยังไม่ยอมลุก ต้องให้ด้าไปปลอบ

คนกลางนี่บินมาจากเวียงจันทรืเพื่องานนี้เลย

แพนดาบคู่ผู้เป็นไกด์นำทาง(ถ้าไม่มีแผนที่เเพนหากันไม่เจอเเน่) :py032

เหล่าผู้กล้าหรือคนบ้าก่ะไม่รุ้ ยืนถ่ายรูปกลางถนน

อาหารมิ้ตติ้ง ต้องนี่เลย มู๋ทะ ครัวขาลาก

กวาง1234(กวาง)+เก๋สุดในเกมส์(ปุ่ม)

มิ้น+อาทิเนี่ยน(แก้ว)+ดราก้อน_De (เบียร์)

Gay_Master10 (ด้า)

กระบือน้อยคอยรัก(บือ ครู๊ซ)+มารักฉันทำไม(พี่โป่ง หิน เหล็กไฟ)

Rommy(ลอม)+Mean(เมียลอม)

แฟนผมดุ(บอล)+eve808(เกย์อีฟ)

เด็กวัด+ยังไงก็รักเธอนะ(ว่าที่G ตั้ม)

เอ็ม+Unstop(สายฟ้า เวียงจันทร์)

ดาบคู่กู้พิภพ(แพน)+พี่โป่งหินเหล็กไฟ

HolyLove (วิน)

ถึงเวลาหม่ำกันเเล้ว

นานาทัศนะกับเด็กวัดครับ

ตั้มประกาศปีหน้าผมจะไปสมัครGM :py020

สังเกตุที่เเววตาของด้าทำซะอีฟใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว

พี่โป่ง ติดลมยกแก้วไม่หยุด เมาไม่กลับละครับ

ขานี้เมาเเล้วหม้อ จ้อไม่หยุด (อ่ะๆบือล้อเล่ง)

ภาพและบทบรรยาย By บือ ครู๊ซ+มิ้นท์
กำลังจะซื้อด้วยคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กำลังจะไปซื้อครับ

NEW USER ผู้เขียน:
กำลังจะไปซื้อครับ (ช้าไปหน่อย) 5900 แพงไปป่ะครับ มีที่ใหนถูกกว่านี้อีกมั้ยอ่ะ ตอบด้วยครับ อยู่แถวแจ้งวัฒนะครับ

5500.- โลตัสสุขุมวิท 50 สีดำ อุปกรณ์ครบ
meepanda1969
Year's Star

หัวข้อ :

เนี่ยก็ได้มา 1 เครื่อง 55
เวลาพูดแล้วเสียงของเรามันสะท้อน
ก็เลยต้องเอาไปเปลี่ยนเครื่อง
เค้าให้รอตั้ง 7 วันแน่ะ เซ็งเลย
ซื้อมา 5990 ที่ร้าน tg ซีคอนครับ
ถ้าได้เครื่องใหม่มา
ว่าจะเอาไปติดสติ๊กเกอร์กันรอยสะหน่อย
เล่นซื้อสีขาวมา รักษาสุดชีวิตเลยทีเดียว
เก็บตังซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

poy123 ผู้เขียน:
ใครสนใจอยากซื้อต่อไหม
เพิ่งซื้อมาแค่ สี่เดือนเอง สภาพดี รับรองไม่ผิดหวัง ราคาแค่ 4900 บาท
บอล 0869901240

ตอนนี้ มือ 1 โลตัส สุขุมวิท 50 ราคา 5500.- อุปกรณ์ครบ
poy123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครสนใจอยากซื้อต่อไหม
เพิ่งซื้อมาแค่ สี่เดือนเอง สภาพดี รับรองไม่ผิดหวัง ราคาแค่ 4900 บาท
บอล 0869901240
............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครว่า920 ไม่มีระบบเซ็นเซอร์ปรับไฟแบ็คไลท์

เข้าที่ เมนู-->ตั้งค่า-->ตั้งค่าตัวเครื่อง-->ตั้งค่าอื่นๆ-->LCD Backlight self-regulation-->`ทำงาน

เป็นฟังกฺชั่นปรับไฟแบ็คไลท์อัตโนมัติ

คือเวลาอยู่ที่มืดไฟหน้าจอก็จะไม่สว่างจ้าเกินไป

เวลาอยู่กลางแดด ไปหน้าจอก้อจะสว่างขึ้นทำให้เห็นหน้าจอชัดเจนตลอดเวลา

ข้อดีของฟังกฺชั่นนี้คือ
- ไม่ต้องเสียเวลาปรับเองบ่อยๆ เสียเวลา
- ถนอมสายตา
- ได้รู้ว่า โทรศัพท์เครื่องนี้ มีดีกว่าที่เราคิดเพิ่มอีก1อย่าง
NEW USER
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังจะไปซื้อครับ

กำลังจะไปซื้อครับ (ช้าไปหน่อย) 5900 แพงไปป่ะครับ มีที่ใหนถูกกว่านี้อีกมั้ยอ่ะ ตอบด้วยครับ อยู่แถวแจ้งวัฒนะครับ
มาช่วยเสริม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

SuperJOY ผู้เขียน:
ข้อเสีย ถึงแม้สามารถลง Java ได้ แต่การRun Java ช้ามากๆเลยครับ แล้วก็โทรทัศน์จูนหาคลื่นได้ยากมากๆ ถ้าจะซื้อมาดูแก้ขัดก็พอไหว แต่ถ้าจะซื้อมาเพื่อดุเป็นจริงเป็นจังอย่าไปหวังมากเลยครับ ถ้าจะเน้นดูแก้ขัดจริงๆ แนะนำใช้มือถือพวกNokia ดูผ่าน Gprs หรือ EDGE ดีกว่าครับ ภาพไม่ชัด แต่ดูได้ทันทีชัวร์ เรื่องกล้องคงไม่ต้องพูดถึงเพราะคนที่ซื้อมาคงได้ศึกษาเรื่องนี้มาอยู่แล้ว และทำใจกันได้แล้ว นอกจากข้างต้นที่กล่าวมาที่เหลือก็โอเคนะครับ

1. Java เล่นได้แต่ช้ามากไม่เสถียร เวลาตั้ง time out พักจอเอาไว้กลับมาจะเป็นจอขาว
Run ต่อ่ไม่ได้ต้องยกเลิกแล้วรันใหม่
2. เรื่องโทรทัศน์นั้น ฟรีครับเพราะเป็น อนาล็อก เหมือนดูทีวีตามบ้านครับ ดึงเสาอากาศ
ออกมาแล้วให้มันค้นหาสัญญาณ ของผมอยู่แถวเสนา ช่องที่ดูดีสุดก้อ 3, 9, NBT, Thai
ส่วนช่อง 7 บางอารมณ์ ช่อง 5 แย่สุดครับ
ส่วน Nokia ผ่าน GPRS มันเสียตังค์ครับ เหมือนดูผ่าน Net ครับจะมีกระตุกบ้างช่วงที่มัน
streaming มันต่างกันนะครับ เรื่องของความคมชัด เป็น เรื่องคุณสมบัติจอ LCD
ว่ามีความละเอียดมากน้อยแค่ไหนครับ
ไม่ได้เกี่ยวกับว่าดูผ่าน GPRS หรือ edge อันนี้มันเป็นเทคโนโลยีเรื่องการ download
และ upload ครับ edge จะเร็วกว่า GPRS ทั่วไป แต่จะช้ากว่า 3G ครับ

ผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ
maii *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรมแปลงไฟล์ลง W920

รบกวนถามหน่อยนะคะ

คือ ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรแปลงไฟล์ลงมือถือ W920 ได้บ้าง

คือ ตอนนี้ ใช้ ImToo อยู่ค่ะ

แล้วมีคนบอกว่าให้เลือกเป็น MP4

แต่มันมีหลายอันค่ะ

เลยสับสน

รบกวนแนะนำหน่อยนะค่ะ

^__________^
เด็กทุ่งสง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงของลำโพง

[b]ผมอยากรู้ว่าเสียงของตัวนี้กับของ w819 และ w390 เสียงตัวไหนดังดีกว่าอ่าครับ เพราะผมเห็นของเพื่อนผมใช้รุ่นนี้ เสียงดังโคดๆ ดังกว่า w818 อีก ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ
aokanghui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำ

บอร์ดเงียบมากๆเลยอะ ทำไมน๊าหายไปไหนหมด
Vajura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
1 เปิดบลูทูธที่โทรศัพท์ กับหูฟังบลูทูธ
2 ที่หูฟังบลูทูธ โดยกดปุ่มค้างไว้ ให้ไฟสีฟ้าขึ้น ตอนแรกจะพริบ ให้ยังคงกดค้างไว้ จนไฟสีฟ้าไม่กระพริบครับ
3 เข้าเมนูที่โทรศัพท์ครับ menu - Toolbox - Bluetooth - My Device - Option - Inquiry New Device จากนั้นรอให้เครื่องค้นหาบลูทูธของเรา พอขึ้นแล้ว เลือก Bond - กดรหัส 0000 เป็นการ paring ครับ
4 เสร้จแล้ว มันจะขึ้นสัญลักษณ์ อันนี้ของผมขึ้น N95 จากนั้นก็ Connect
5 มาถึงอันที่ผมสงสัยครับ มันมีให้เลือก Handsfree Profile กับ Headset Profile อยากรู้ว่าทั้งสองอันมันใช้งานยังไงครับ

ตอนนี้ผมลองใช้ Handsfree Profile ครับ ก็ใช้รับสายได้ปกติ แต่มีข้อสังเกตครับ
1 เวลาดูทีวีเสียงมันจะไม่ออกลำโพงโทรศัพท์แต่ไปออกหูฟังบลูทูธของเราครับ
2 แต่ลองเปิดเพลง จาก Audio Player มันก็ออกลำโพงโทรศัพท์ปกติครับ ไม่ออกหูฟังบลูทูธ

ถ้าเลือกโปรไฟ หูฟัง เสียงก็จะเข้าทังทีวีและวิทยุครับ เลือกโปรไฟ หูฟังเสร็จ ถ้าจะฟังเพลงก็เข้าโหมดเครื่องเล่น mp3 ไป ตั้งค่า เปิดบลูทูธ เสียงก็จะออกบลูทูธ ปกติคับ เท่ากับได้เชื่อมต่อทั้งหมดเลยคับ

เชื่อมต่อบลูทูธแล้ว ลองเข้าโหมดเครื่องเล่น mp3 เปิดบลูทูธแล้ว ก็ไม่มีเสียงเพลงอ่ะคับ แต่ฟัง FM กะ TV ได้นะคับ ไม่ทราบว่าต้องใช้บลูทูธรุ่นไหนคับ ช่วยบอกหน่อยคับ ตอนนี้ผมใช้ JABRA135 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มี คนใช้ Jabra BT2010 กับ w920 ได้คัรบ

ผมซื้อ BT135 มาเนี่ย นั่งเชื่อมต่อยังไม่ได้เลย

ใครใช้รุ่นนี้ หรือ รุ่นไหน มาบอกกานหน่อยค้าบบบบ เชื่อมไม่ได้สักที หงุดหงิด ๆ
WellcoM New User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว Bluetooth

ไปซื้อมาแล้ว ครับ ที่ ตลาดนัดวิทยาลัยอยุธยา ผมซื้อแบบไม่มี stero ครับ กล่องเขียนว่าสำหรับ N95 ครับ 900 บาท เป็นแบบมีปุ่มเดียว พร้อมที่ชาร์ตแบต แต่ไม่มีคู่มือ มีให้อ่านข้างกล่องครับ ไว้ผมจะถ่ายรูปมาให้ดู ผมมีข้อสงสัยกับการเชื่อมต่ออะครับ

เริ่มตั้งแต่การเชื่อมต่อกันเลยครับ
1 เปิดบลูทูธที่โทรศัพท์ กับหูฟังบลูทูธ
2 ที่หูฟังบลูทูธ โดยกดปุ่มค้างไว้ ให้ไฟสีฟ้าขึ้น ตอนแรกจะพริบ ให้ยังคงกดค้างไว้ จนไฟสีฟ้าไม่กระพริบครับ
3 เข้าเมนูที่โทรศัพท์ครับ menu - Toolbox - Bluetooth - My Device - Option - Inquiry New Device จากนั้นรอให้เครื่องค้นหาบลูทูธของเรา พอขึ้นแล้ว เลือก Bond - กดรหัส 0000 เป็นการ paring ครับ
4 เสร้จแล้ว มันจะขึ้นสัญลักษณ์ อันนี้ของผมขึ้น N95 จากนั้นก็ Connect
5 มาถึงอันที่ผมสงสัยครับ มันมีให้เลือก Handsfree Profile กับ Headset Profile อยากรู้ว่าทั้งสองอันมันใช้งานยังไงครับ

ตอนนี้ผมลองใช้ Handsfree Profile ครับ ก็ใช้รับสายได้ปกติ แต่มีข้อสังเกตครับ
1 เวลาดูทีวีเสียงมันจะไม่ออกลำโพงโทรศัพท์แต่ไปออกหูฟังบลูทูธของเราครับ
2 แต่ลองเปิดเพลง จาก Audio Player มันก็ออกลำโพงโทรศัพท์ปกติครับ ไม่ออกหูฟังบลูทูธ

ขอบคุณคร้าบ
[/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อ 2 กิ๊กของคิงสตัน 310 ที่พันทิพคับ

รับประกันอายุการใช้งานค้าบบบบบ
มือใหม่ W920
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีฺ หู BT ของ SonyEricson รุ่น PV703 พยายาม pair กับ W920
มา 2 วันมันยังหาไม่เจอ -ขึ้นข้อความว่า "ว่าง" ตลอดเลย
ใครทราบหรือมีคำแนะนำ ขอรบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
tetrax.lexluthor@gmail.com
zx001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทีแฟลช 2 กิ๊กราคา 600 บาทนี่แพงไหมอ่ะคับ

ผมซื้อที่ J-Mart ของ Sandisk 2 GB - 480 บาท รับประกัน 5 ปี ครับเมื่อวันจันทร์ที่ 19 พ.ค.2551
ลองเดินเช็คราคาดูตามศุนย์ it ครับอาจจะได้ถูกกว่านี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Bluetooth

ผมอยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้ Bluetooth อะครับ ว่ารุ่นไหนใช้กับ w920 ได้อะครับ ช่วยแนะนำด้วยกำลังจะซื้อ มาใช้สนองนโยบายของรัฐ แล้วก็นโยบายตัวเอง ด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Takumi9
Year's Star

หัวข้อ :

รำคาญโฆษณาจัง
ใครมี w920 อยู่กับตัวช่วยถ่ายรูปเอามาให้ดูหน่อยซิ อยากเห็นภาพจากเครื่องนี้มากๆเลย ได้โปรดดดด....
ส่งมาให้ดูทางเมลก็ได้นะ อยากเห็นมากๆ takumi9@gmail.com
sirop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหาช่วยด้วยคับ

ช่วยตอบให้ด้วยนะคับ
1. จะใส่รูปคนเวลาโทรเข้าโทรออก อยากให้รูปมันเต็มจอต้องใช้รูปขนาดเท่าไรแล้วเปนไฟล์อะไรอะคับ
2. เวลามันขึ้น screensaver แล้วสักพักมันจะดับไป ทำให้มันไม่ดับแล้วมีแต่ภาพ screensaver ได้ไหมอะคับ
Takumi9
Year's Star

หัวข้อ : Re: ต้องการขาย wellcom w920 ราคา 4500 บาท อุปกรณ์ครบ สภาพ 95%

boxboy_01 ผู้เขียน:
ต้องการขาย wellcom w920 ราคา 4500 บาท อุปกรณ์ครบ สภาพ 95% ดูของก่อนได้คับ
เบอร์ติดต่อ 0863055001

ทำไมถึงขายล่ะ? มันไม่ดีเหรอ
boxboy_01
Year's Star

หัวข้อ : ต้องการขาย wellcom w920 ราคา 4500 บาท อุปกรณ์ครบ สภาพ 95%

ต้องการขาย wellcom w920 ราคา 4500 บาท อุปกรณ์ครบ สภาพ 95% ดูของก่อนได้คับ
เบอร์ติดต่อ 0863055001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มี คนใช้ Jabra BT2010 กับ w920 ได้คัรบ

ผมซื้อ BT135 มาเนี่ย นั่งเชื่อมต่อยังไม่ได้เลย

ใครใช้รุ่นนี้ หรือ รุ่นไหน มาบอกกานหน่อยค้าบบบบ เชื่อมไม่ได้สักที หงุดหงิด ๆ

โอ้วทำได้แล้วคับ อิอิ เส้นผมบังภูเขา

1.ก่อนอื่น ปิดเครื่องหูฟัง จากนั้น กดเปิดค้าง จนไฟติดค้าง (ถ้ากดเปิดแป้บเดียว ไฟจะกระพริบเฉยๆ นั่นหมายถึง เปิดใช้งานปกติ)

2.เชื่อมต่อบลูทูธจากเครื่องโทรศัพได้เลยครับ แหะๆ
กด รหัส 0000 ด้วย

3.เชื่อมต่อแล้ว เข้าไปเมนู บลูทุธ > ตั้งค่า >ช่องทางเสียง >ไปยังหูฟังบลูทูธ

จบข่าว ลองใช้งานดู ชัดเจนดีคับ
Trippleplays
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ปกติคับ ถ้าดูทีวีเสียงจะออกทางบลูทูธ ถ้าเป็น mp3 จะออกลำโพงปกติ เออใช่ ลองฟังวิทยุ FM ยังคับ เสียงมันจะออกทางบลูทูธนะ เสียงเพลงนรกมั่กๆ
มือใหม่ W920
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมทดลองได้แล้วครับ ผมใช้วิธี Reset ตัว BT แล้ว Pair ใหม่ OK ครับ มาทราบอีกทีว่าตัว
BT มันสามารถ Pair ได้เพียงเครื่องเดียวมันจะจำเครื่องที่ Pair ก่อนหน้าเอาไว้จึงต้อง Reset
รู้สึกจะมี BT ที่ Pair 2 เครื่องได้ไม่แน่ใจว่าใช่ของ Jabra หรือเปล่าครับ
กาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เชียงใหม่ก้อมีนะคะ ที่กาดสวนแก้ว ห้างโลตัส คาร์ฟูลก้อมีลองไปแวะดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าเลือกโปรไฟ หูฟัง เสียงก็จะเข้าทังทีวีและวิทยุครับ เลือกโปรไฟ หูฟังเสร็จ ถ้าจะฟังเพลงก็เข้าโหมดเครื่องเล่น mp3 ไป ตั้งค่า เปิดบลูทูธ เสียงก็จะออกบลูทูธ ปกติคับ เท่ากับได้เชื่อมต่อทั้งหมดเลยคับ
พริ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อค่ะ

ไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่มีขายที่ไหนบ้างคะ
แบบว่าที่คาร์ฟูร์โลตัส อะไรอย่างนี้มีมั้ย หรือว่า ที่โร
เห็นแล้วแบบว่าปรี๊ดมาก อยากได้โดยด่วน แล้วไม่ทราบว่าที่ชม.มีศูนย์มั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ
sirop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากสอบถาม

ภาพ blackground ต้องใช้ขนาดเท่าไรหรอคับถึงจะเต็มจออะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เปลี่ยนธีมได้ไหมคะ
987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณมากครับ ได้ driver แล้วครับ
เมื่อ วันที่แล้วทำไมเข้า web wellcome โหลด driver
ไม่ได้แต่ตอนนี้ได้แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Posted: 28 May 2008 11:57 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

987 ผู้เขียน:
wม่ทราบว่า เล่น net ผ่าน w920 อย่างไรครับ เปิด gprs แล้ว
พอเอาสาย data link ต่อแล้วเลือกเมนูไหนละครับ
ช่วยด่วนครับ งมมาหลายวันแล้วครับ

ขอบคุณครับ

GPRS ของ dtac นะครับ

-เสียบสาย USB ต่อ 920 กับ PC
-เลือก USB Com ในตัวโทรศัพท์
-Windows จะค้นหา ตัว W920 หากไม่เจอต้องลง Driver เพิ่ม
รู้สึกทาง Newtel จะ copy *.inf มาให้นะครับหรือไม่ก้อไป
download ที่ http://www.wellcommobile.com/th/index.php
จะมีคำแนะนำให้ครับ
-หลังจาก windows มองเห็น W920 แล้วไปที่ control panel
-เลือก Phone and Modem เลือก tab modems แล้ว add เข้ามา
-จากนั้นก้อไปสร้าง Dialup network ที่จะต่อ Internet โดยเลือก Modems
ที่เรา Add เข้ามา เบอร์ที่จะกดออกไปเป็น *99***# ต้องไปดูว่า dtac
เขาใช้เบอร์อะไรไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า ไม่ค่อยเร็วเท่าไหร่ครับเพราะไม่ใช่ EDGE
ผิดถูกขออภัยนะครับ รอผู้ที่รู้จริงมาให้คำแนะนำเพิ่มเติมนะครับ

เข้าไปแล้วครับ กด driver ไม่ได้ com หาไม่เจอครับ
จะหาได้ที่ไหนครับ

แต่ผมลองไปซื้อ bluetooth แล้วใช้ได้ครับแต่ช้าจังเลยครับ

ไม่ทราบจะหา driver ได้ที่ไหนครัย
คนชอบเสียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรุ้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอ่ะก๊าบ (ที่ผมเหนแถวคาร์ฟูร์ รัตนา มาน 5990 อ่ะ)แล้วมแต่สีขาวด้วยอยากด้ายสีดำอ่ะ
987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

wม่ทราบว่า เล่น net ผ่าน w920 อย่างไรครับ เปิด gprs แล้ว
พอเอาสาย data link ต่อแล้วเลือกเมนูไหนละครับ
ช่วยด่วนครับ งมมาหลายวันแล้วครับ

ขอบคุณครับ
มือใหม่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

987 ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

GPRS ของ dtac นะครับ

-เสียบสาย USB ต่อ 920 กับ PC
-เลือก USB Com ในตัวโทรศัพท์
-Windows จะค้นหา ตัว W920 หากไม่เจอต้องลง Driver เพิ่ม
รู้สึกทาง Newtel จะ copy *.inf มาให้นะครับหรือไม่ก้อไป
download ที่ http://www.wellcommobile.com/th/index.php
จะมีคำแนะนำให้ครับ
-หลังจาก windows มองเห็น W920 แล้วไปที่ control panel
-เลือก Phone and Modem เลือก tab modems แล้ว add เข้ามา
-จากนั้นก้อไปสร้าง Dialup network ที่จะต่อ Internet โดยเลือก Modems
ที่เรา Add เข้ามา เบอร์ที่จะกดออกไปเป็น *99***# ต้องไปดูว่า dtac
เขาใช้เบอร์อะไรไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า ไม่ค่อยเร็วเท่าไหร่ครับเพราะไม่ใช่ EDGE
ผิดถูกขออภัยนะครับ รอผู้ที่รู้จริงมาให้คำแนะนำเพิ่มเติมนะครับ
ท็อฟฟี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

2กิ๊ก ผมซื้อ 350นะ ยี่ห้อไรก้อจำไม่ได้เหมือนกัน แต่มีประกันตลอดอายุการใช้งาน

ซื้อที่ ร้านมือถือ ตรงข้ามร้านเดอะ บุ๊ค ที่ชั้น3 เซ็นทรัลกาดสวนแก้ว เชียงใหม่
คิดให้ดีก่อนซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6760754/T6760754.html

ลองไปอ่านดูครับ แล้วจะซึ้งกับศูนย์บริการ
ampmiko
Year's Star

หัวข้อ : เรื่องหน้ากากรุ่น w920คะ

Very Happy อยากรู้ว่ารุ่น W920 มีหน้ากากเปลื่ยนหรือเปล่าคะ

แล้วซื้อที่ไหนอ่าส์

ช่วยตอบหน่อยนะคะ..... Embarassed
mobilepat
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถ้าจะโหลดเกมส์เพิ่ม จะต้องเก็บไว้ที่ไหนคะ

icezynaja ผู้เขียน:
ถ้าจะโหลดเกมส์เพิ่ม จะต้องเก็บไว้ที่ไหนคะ

แล้วสามารถโหลดโปรแกรมอื่นเพิ่มได้ไหมคะ

ของเราโหลดเกมส์ใส่ไว้ในเมมนะ ทุกเกมส์ที่ลงไปก็เล่นได้ทุกเกมส์ แต่มีบางเกมส์อาจะโหลดนานไปบ้าง แต่ก็พอรอไหว ส่วนโหลดโปรแกรมได้หรือไม่ อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะ เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบให้ละกันค่ะ
mobilepat
Year's Star

หัวข้อ : เหมือนฝาหลังจะเริ่มหลวม ๆ

สาวก W920 คนเดิมค่ะ
ยังคงชื่นชอบ และพอใจกับตัวเครื่องและฟังก์ชั่นอยู่เช่นเดิม

แต่พอดีเมื่อราว ๆ 3 อาทิตย์ก่อน
เปิดฝาหลังเครื่องวันละประมาณ 4 - 5 ครั้ง ทำแบบนี้อยู่ 3 วัน
หลังจากนั้นก็ไม่เคยเปิดฝาหลังมันนะ
พอมาตอนนี้รู้สึกเวลาจับ เหมือนฝาหลังมันจะ ขยับได้เล็กน้อย
เหมือนจะหลวม ๆ แต่ก็ไม่หลุดนะ
อยากทราบว่าเพื่อน ๆ มีใครเป็นกันบ้างไหม และแก้ไขยังไงกันค่ะ
mobilepat
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยแนะนำเรื่องรหัสผ่านของเครื่อง W920 ด้วยค่ะ

ซื้อ W920 มาใช้ได้ประมาณ 7 เดือนแล้วค่ะ
การใช้งานทุกฟังก์ชั่น ดีมาก คุ้มราคา ไม่มีปัญหาค่ะ

แต่ตอนนี้เกิดนึกอยากจะใช้เมนูในส่วนของ บิสสิเนสโซน คือ ระป้องกันข้อมูลส่วนตัวต่าง ๆ
แล้วเครื่องมันขึ้นถามรหัส จึงทดลองใส่ไป
แต่ว่าใส่แล้วเครื่องมันฟ้องว่ารหัสไม่ถูกต้อง
จึงไม่กล้าใส่อีก เพราะมันฟ้องว่าผิดได้แค่อีก 1 ครั้งเท่านั้น (กลัวใส่ผิดเครื่องโดนล็อค)
จึงอยากสอบถามว่าเราจะทราบรหัสผ่านของใครได้อย่างไร หรือ ต้องไปsetค่าตรงไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

baddja ผู้เขียน:
เปลี่ยนธีมได้ไหมอ่ะ

ถามแล้วไม่มีคนตอบเลย Crying or Very sad

เปลี่ยนธีมไม่ได้ครับ

ขอบคุณงับที่ตอบให้ Very Happy

ชอบเมนูของ 980 ล่ะ ทำไมไม่ทำ 920 ให้สวยเหมือนของ 980 น๊า
icezynaja
Year's Star

หัวข้อ : ถ้าจะโหลดเกมส์เพิ่ม จะต้องเก็บไว้ที่ไหนคะ

ถ้าจะโหลดเกมส์เพิ่ม จะต้องเก็บไว้ที่ไหนคะ

แล้วสามารถโหลดโปรแกรมอื่นเพิ่มได้ไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย icezynaja เมื่อวันที่ 03 Aug 2008 09:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
baddja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามแล้วไม่มีคนตอบเลย Crying or Very sad

เปลี่ยนธีมไม่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอตอบ

เกมดาวโหลดเพิ่ม ได้คับ สบายมาก

ส่วนสัญญาน ผมก้อรับได้หลายช่องนะ จำไม่ได้ แต่มากกว่า 2 แน่นอน คอนเฟิม อาจเปนที่สัญญานนะคับ ลองดูใหม่

ส่วนที่คล้องนี่ ต้องใช้ความสามารถส่วนตัวเอานะ กว่าเราจะทำได้ก้อเหนื่อยหน่อย ลองพยายามดู ทำได้แน่คับ

ถ้ามีไรที่พอตอบได้ก้อจะช่วยคับ เด่วนี้ไม่ค่อยได้แวะมา บอร์ด w920 ไม่ทิ้งกันอยุแล้ว แต่ช่วงนี้ดูร้างๆ นะ 555+
wanwisa_k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณคุณเจ้าของ TV เผือกค่ะ

แล้วเรื่องเกมส์ของเจ้า w920 เนี่ยมันก็สามารถดาวน์โหลดเพิ่มได้อีกใช่ไหมคะ
hjj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : yyy

ไมผมดู TV รับสัญญานได้ 2 ช่องเองครับ ช่อง 3 กับ thai pbs หรือแล้วแต่สถานท่ครับ ผมอยู่แปดริ้วอ่ะ หรือมันรับได้แค่ 2 ช่องอ่ะครับ
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถ้าจะโหลดเกมส์เพิ่ม จะต้องเก็บไว้ที่ไหนคะ

mobilepat ผู้เขียน:
icezynaja ผู้เขียน:

ของเราโหลดเกมส์ใส่ไว้ในเมมนะ ทุกเกมส์ที่ลงไปก็เล่นได้ทุกเกมส์ แต่มีบางเกมส์อาจะโหลดนานไปบ้าง แต่ก็พอรอไหว ส่วนโหลดโปรแกรมได้หรือไม่ อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะ เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบให้ละกันค่ะ

ก้อตามเรปบนคับ ส่วนโปรแกรมอื่นก้อโหลดได้คับ เช่น ดิกชันนารี่ (leklekdict) ไรเงี้ย ที่เปนไฟล java คับลองเสิส ๆ หาดูนะ แล้วมีข้อมูลเพิ่มเติมยังไงก้อมาบอกกล่าวกันคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเจอแบบผมบ้างครับ

ผมใช้ w920 มาเกือบปีแล้วครับ ทำเครื่องตกบ้าง แต่หน้าจอยังไม่แตกครับ เพราะผมใส่ถุงผ้าป้องกันไว้ อิอิ ผมเจออาการแปลก ๆ อะไม่นานมานี้ คือ อยู่ เครื่องก็ไม่เห็นเมมซะงั้น ผมต้องปิดเครื่อง ถอดแบตเอาเมมออกแล้วใส่ใหม่ แล้วเปิดใหม่ถึงจะเห็นเม็ม แต่เมื่อวานทำหลายรอบก็ไม่เห้น จึงต้องถอดเมมออกมาซักพัก แล้วใส่ไปใหม่ก็เห็นครับ

ผมใช้เมม ของkingston 2 GB ลงเพลงและคลิปไว้เต็มเมม ผมไม่รู้ว่าเป้นที่เครื่องหรือเมมกันแน่ ใครเจอแบบผมว่าช่วยบอกทีครับ
tannguy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

meepanda1969 ผู้เขียน:
เนี่ยก็ได้มา 1 เครื่อง 55
เวลาพูดแล้วเสียงของเรามันสะท้อน
ก็เลยต้องเอาไปเปลี่ยนเครื่อง
เค้าให้รอตั้ง 7 วันแน่ะ เซ็งเลย
ซื้อมา 5990 ที่ร้าน tg ซีคอนครับ
ถ้าได้เครื่องใหม่มา
ว่าจะเอาไปติดสติ๊กเกอร์กันรอยสะหน่อย
เล่นซื้อสีขาวมา รักษาสุดชีวิตเลยทีเดียว

ใชไปซักพักก็หายครับ ....
hanui69
Year's Star

หัวข้อ :

Jabra bt3030 เห็นเค้าว่าตัวนี้ดีนะเสียงดี ลองไปถามที่ร้านดูนะค้าบ อ่อ ลืมบอก หาซื้อได้ที่ร้าน j-mart ทุกสาขาค้าบบบ
hanui69
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
แนะนำด้วยครับ จะตั้งค่า เสียงพร้อมสั่น ตั้งตรงไหนครับ

และแนะนำ BT ที่ดีๆ ที่ใช้กับรุ่นนี้ด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

อ๋อลืมบอกไป เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน นี้ครับ ที่คาร์ฟูแจ้งวัฒนะครับ 4990 ครับ ไม่ขอบอกร้านน่ะครับ

ตั้งค่าตามนี้คับ เมนู>โปรไฟล์>เลือกทั่วไปหรือแล้วแต่เรา>ผู้ใช้กำหนด>แบบการเตือน>เลือกเสียงแล้วสั่นหรือว่าจะสั่นแล้วก้อเสียงก้อด้าย
ส่วน bt อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันค้าบบ รอผู้รู้คนอื่นหล่ะกันนะค้าบ
เพิ่งใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แนะนำด้วยครับ จะตั้งค่า เสียงพร้อมสั่น ตั้งตรงไหนครับ

และแนะนำ BT ที่ดีๆ ที่ใช้กับรุ่นนี้ด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

อ๋อลืมบอกไป เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน นี้ครับ ที่คาร์ฟูแจ้งวัฒนะครับ 4990 ครับ ไม่ขอบอกร้านน่ะครับ
nutzaba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อันไหนดังกว่ากัน

ระหว่าง920กับ819อันไหนเสียงดังกว่า
mobilepat
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้เรื่องหูฟังค่ะ

Laughing หลังจากใช้งานมานาน ตอนนี้เริ่มสนใจที่จะใช้หูฟังมากขึ้น
จึงอยากสอบถามว่าถ้าเราต้องการซื้อหูฟังมาเปลี่ยนใหม่
ให้ระบบเสียงดีขึ้น ของรุ่นนี้มีขายไหม มีแบบเป็นหูฟังธรรมดา
หรือต้องใช้แบบเป็นบูลธูท และราคาประมาณเท่าไหร่
ใครซื้อมาใช้แล้ว แนะนำด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันก่อนตกกับพื้นถนนครับ เศร้ามาก -*-

กะว่าสีกะหน้ากากมันไปแล้วแน่ๆ แต่พอหยิบขึ้นมาปรากฎว่า สีเค้าเคลือบลึกไปถึงเนื้อมันเลย

ไม่ได้เคลือบบางๆเฉพาะผิวอย่างมือถือทั่วๆไป

ประทับใจเพิ่มขึ้นมาอีกอย่าง อิอิ
hanui69
Year's Star

หัวข้อ : รหัสเครื่อง

อ้างถึง:
ซื้อ W920 มาใช้ได้ประมาณ 7 เดือนแล้วค่ะ
การใช้งานทุกฟังก์ชั่น ดีมาก คุ้มราคา ไม่มีปัญหาค่ะ

แต่ตอนนี้เกิดนึกอยากจะใช้เมนูในส่วนของ บิสสิเนสโซน คือ ระป้องกันข้อมูลส่วนตัวต่าง ๆ
แล้วเครื่องมันขึ้นถามรหัส จึงทดลองใส่ไป
แต่ว่าใส่แล้วเครื่องมันฟ้องว่ารหัสไม่ถูกต้อง
จึงไม่กล้าใส่อีก เพราะมันฟ้องว่าผิดได้แค่อีก 1 ครั้งเท่านั้น (กลัวใส่ผิดเครื่องโดนล็อค)
จึงอยากสอบถามว่าเราจะทราบรหัสผ่านของใครได้อย่างไร หรือ ต้องไปsetค่าตรงไหน

รหัสเครื่องอยู่ในหนังสือคู่มือคับ เค้าจะตั้งรหัสมาจากโรงงานเป็นรหัสเดียวกันทุกเครื่องครับ
GEBUN
Year's Star

หัวข้อ : อะจ๊าก

เวลาผมชาร์จแบตทำไมกว่าจะเต็มมันนานจัง ไม่รู้ว่าแบตมันมีปัญหารึเปล่าครับ
.............
แล้วหูฟังนี่มันเบามาก พอจะทราบไหมครับว่าถ้าซื้อแจ๊คมาเปลี่ยนเป็น3.5
เสียงจะดีกว่าแค่ไหนครับ
..................
รึว่าควรใช้เป็นหูบลูทูธแบบสเตอร์ดีกว่ากันครับ
.........................................
รบกวนให้ข้อมูลผมด้วยนะครับ
ananjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มมาก ๆ ๆ ๆๆ ๆ

ซื้อมาเมื่อต้นเดือน ประมาณ วันที่ 4 ค่ะ คุ้มมาก ๆ แบตก็ไม่เปลือง ดูทีวีก็ชัด ช่อง 5 นะคะ แต่เป็นช่องอื่น ๆ ต้องอยู่ในที่โล่งจึงจะดูได้ชัด เสียงก็แจ่ม ตก 2 ครั้งละ เครื่องก็ไม่รวนเลย ไม่ได้โม้ ๆ คุ้มกว่า 980 อีก ซื้อมาพร้อมแฟนเรา ของเราเพิ่ง ชาร์ตไปไป 4 ครั้ง รวมวันนี้ แต่แฟนเราจะ 5 ครั้งละ คุ้ม สมราคา 4990 ค่ะ
iceziiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คุ้มมาก ๆ ๆ ๆๆ ๆ

[quote="ananjung"]ซื้อมาเมื่อต้นเดือน ประมาณ วันที่ 4 ค่ะ คุ้มมาก ๆ แบตก็ไม่เปลือง ดูทีวีก็ชัด ช่อง 5 นะคะ แต่เป็นช่องอื่น ๆ ต้องอยู่ในที่โล่งจึงจะดูได้ชัด เสียงก็แจ่ม ตก 2 ครั้งละ เครื่องก็ไม่รวนเลย ไม่ได้โม้ ๆ คุ้มกว่า 980 อีก ซื้อมาพร้อมแฟนเรา ของเราเพิ่ง ชาร์ตไปไป 4 ครั้ง รวมวันนี้ แต่แฟนเราจะ 5 ครั้งละ คุ้ม สมราคา 4990 ค่ะ[/quote]

ไปซื้อที่ร้านไหนอ่ะค่ะ พอดีอยากได้ แล้วหาซื้อร้านที่ราคามันถูกๆอ่ะค่ะ
ช่วยบอกชื่อร้านและสถานที่ที่ซื้อได้มั๊ยค่ะ

ขอบคุณมากคะ
white..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบที

อยากรู้ว่าคล้องที่ห้อยโทรศัพท์กันยังไงงะ ใส่ไปแล้วเชือกมันไม่ย้อนออกมางะ
T_T ขอร้องละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Crying or Very sad ขอgbcหรือgba บนw920หน่อยซิครับอยากเล่นเกมส์บอยงะ

ช่วยยยยย

ด้วยยยยยย

ครับบบบบบบบ

ขอออออ

ร้องงงงง

ละ

ครับบบบบบ
Crying or Very sad
campus**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ช่วยบอกทีครับว่าตอนนี้มีขายที่ไหนบ้างแล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วอะครับ สนใจอยู่เหมือนกันอะงับตอบกันทีงับ
KAPO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่าไม่ได้เป็นแค่ wellcom หรอกนะ ผมว่า จอทัชสกรีน แบรน์อื่น ๆก็น่าจะเสียค่าอะไหล่ เหมือนกัน[เดานะครับว่าคงไม่เปลื่ยนให้ฟรีขณะอยู่ในประกันหรอก] เพราะผมได้ฟังมาว่า จอตนทุนการผลิตมันค่อนข้างราคาสูง
KAPO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: RE: อิอิอิ

meepanda1969 ผู้เขียน:
ลองกลับไปอ่านดู REP ที่ผ่าน ๆมานะครับ เค้าบอกว่าจอแตกอยู่นอกเหนือการรับประกันนะครับ เห็นใจ เหมือนกันแต่เค้าก็ออกมาเตือนก่อนแล้ว [เตือนแล้วนะจ๊ะ] เค้าบอกว่าให้ระมัดระวังให้ดี ๆ ดีแล้วครับเจอแค่ 1500 ไม่เจอ 2000 เหมือนบางท่าน

1500 กะ 2000 มันคืออะไรครับ

ส่วนคห.ข้างบน ที่ถามว่าภาพเปลี่ยนได้เองน่ะ
ตอนแรกผมก็งงเหมือนกัน แต่มันเกิดจากการที่เรา
ไปตั้งค่าเครื่องน่ะครับ ลองเล่นๆดูไปเรื่อยๆ ตั้งค่าไปดูเรื่อยๆ
อธิบายไม่ถูก แถมยังมีฟังค์ชั่นเขย่าแล้วเกิดเสียงได้อีก
แน่ะ เท่ออก แต่เรื่องกล้่องกะวีดีโอยังไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่
แต่เีรื่องเพลงโอเค เขย่าไปด้านหน้ากรอกลับไปเพลงที่แล้ว เขย่าไปข้างหลังกรอไปเพลงหน้า เออดีแฮะ ผมลองแล้วเป็นอย่างนั้นนะ
เรื่องทีวีทำไมเซิร์ทได้ทีละ 5 ช่อง
ถ้าดูช่อง 5 ได้ จะดูช่อง 7 ไม่ได้
แต่จูนหาสัญญาณใหม่ เพื่อให้เจอช่อง 5
ง่ะ แต่โดยรวมแล้ว ราคาแค่นี้ก็คุ้มอะครับ
เด๊ยวมาเล่าใหม่ *-*

ค่าเปลี่ยนจอ โดยประมาณครับ
เจ้าของ TV เผือก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซองซิลิโคน

sapro69 ผู้เขียน:
เพิ่งไปเหนว่ารุ่นนี้มีซองซิลิโคนของแท้ ของตัวมันเองด้วย

เรยอยากถามว่าซื้อกันที่ไหนหรอ คับ?? แล้วราคาเท่าไหร่ ???

เวลาเสียบหูฟังก้อกดรับได้ปกตินะ

ต้องไปศูนย์ใหญ่ RCA นะ ลองไปดูใน web wellcom ดูแล้วกันพี่เอ้ย แต่ผมว่าไม่ใส่จะดีกว่านะ เพราะ มันจะเป็นที่สะสมคราบอย่างดีเลย ผมเคยใส่กับ SE เครื่องเก่าผม โอ้โห สุดๆ หมั่นเช็ดเอาดีกว่า โชว์มือถือเราด้วย 5555 สวยๆๆๆๆ

ระวังจอแตกนะ อิอิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Tuch screen

หวัดดีครับทุกคน
ผมเป็นคนที่ใช้เจ้า W920 อยู่จริงนะ ไม่ใช่หน้าม้านะครับ ที่ผมซื้อเจ้าตัวนี้มาก็เพราะอ่าน web นี้แหละ มันก็ปรกติดีนะ หาข้อมูลก่อนซื้อ web ต่างๆ ทั้งที่นี่ พันทิพ และของ wellcom เอง พึ่งรู้ว่ามีหน้าม้าด้วย รู้สึกเสียความรู้สึกมาก (รู้ตอนซื้อมาแล้ว อิอิอิ) โดยรวมก็โอเคนะครับ

แต่................................

อย่าเสีย..เพราะศูนย์บริการไม่แน่นอน บางคนเจอศูนย์ดีก็ดีไป เจอศูนแย่ก็ซวยไป แล้วอาการที่เจอบ่อยมากก็คือ จอแตก 55555555 (1500 bath นะครับ)

เป็นปรกติที่หน้าใหญ่ๆ มันก็เสี่ยงต่อการแตกอยู่แล้ว แล้วไม่อยู่ในประกันด้วย 55 จ่ายเองครับพี่น้อง ระวังด้วยแล้วกัน เพราะผมลองไปอ่านในบอร์ด wellcom เอง ไอ้อาการจอแตก มาอันดับหนึ่งเลย น่ากลัวนะ แฮ่ แต่ของผมยังปรกติอยู่เลย ก็อวยพรให้เพื่อนๆที่ใช้อยู่จงอยู่กับเจ้า TV เผือกนี้ไปนานนานแล้วกันนะครับ Enjoy

ถ้าไปเจออะไรมาจะมาเล่าให้ฟังอีกแล้วกันครับ
icezynaja
Year's Star

หัวข้อ : ตอบหน่อยนะคะ

เวลาเสียบหูฟังแล้วมีคนโทรเข้ากดรับที่สายได้เลยรึป่าวคะ

ของเรามันกดรับไม่ได้ ต้องทำยังไงคะ
อยากรู้ค้าบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอ่ออ ปุ่มเมนูลัด ตรงแถบดำๆอ่ะ กดได้รึป่าวอ่ะ

ไปลองจิ้มๆดูที่ร้านไม่เห็นติด แต่ W819 อ่ะติด

เสียรึป่าวอ่ะ เห็นเค้าพึ่งจ้วงออกมาจากกล่องซะด้วย

(รึต้องใส่ซิมก่อน เพราะซิมก็ไม่ได้ใส่)
pblao
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : 1

Jabra bt3030 ตัวนี้เลยคับเสียงดีสุดๆๆเอาไปอวดพวกsony erissonได้เลยเสียงแจ่มจัด เสียงในเครื่องทั้งหมด ออกหูฟังนะคับ tv fm mp3 แล้วก็เสียงโทร มีขายที่ศูนย์ j-mart ทุกสาขา
meepanda1969
Year's Star

หัวข้อ : RE: อิอิอิ

ลองกลับไปอ่านดู REP ที่ผ่าน ๆมานะครับ เค้าบอกว่าจอแตกอยู่นอกเหนือการรับประกันนะครับ เห็นใจ เหมือนกันแต่เค้าก็ออกมาเตือนก่อนแล้ว [เตือนแล้วนะจ๊ะ] เค้าบอกว่าให้ระมัดระวังให้ดี ๆ ดีแล้วครับเจอแค่ 1500 ไม่เจอ 2000 เหมือนบางท่าน

1500 กะ 2000 มันคืออะไรครับ

ส่วนคห.ข้างบน ที่ถามว่าภาพเปลี่ยนได้เองน่ะ
ตอนแรกผมก็งงเหมือนกัน แต่มันเกิดจากการที่เรา
ไปตั้งค่าเครื่องน่ะครับ ลองเล่นๆดูไปเรื่อยๆ ตั้งค่าไปดูเรื่อยๆ
อธิบายไม่ถูก แถมยังมีฟังค์ชั่นเขย่าแล้วเกิดเสียงได้อีก
แน่ะ เท่ออก แต่เรื่องกล้่องกะวีดีโอยังไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่
แต่เีรื่องเพลงโอเค เขย่าไปด้านหน้ากรอกลับไปเพลงที่แล้ว เขย่าไปข้างหลังกรอไปเพลงหน้า เออดีแฮะ ผมลองแล้วเป็นอย่างนั้นนะ
เรื่องทีวีทำไมเซิร์ทได้ทีละ 5 ช่อง
ถ้าดูช่อง 5 ได้ จะดูช่อง 7 ไม่ได้
แต่จูนหาสัญญาณใหม่ เพื่อให้เจอช่อง 5
ง่ะ แต่โดยรวมแล้ว ราคาแค่นี้ก็คุ้มอะครับ
เด๊ยวมาเล่าใหม่ *-*
icezynaja
Year's Star

หัวข้อ : ถามเรื่องหูฟัง

ซื้อ w920 มา แล้วลองเสียบหูฟังเข้ากับตัวเครื่อง หลังจากนั้นลองโทรเข้า แต่ทำไมมันกดรับไม่ได้ค่ะ ต้องทำไงค่ะถึงจะกดรับได้

แล้วเวลาฟังเพลงสามารถกดเปลี่ยนเพลงด้วยหูฟังได้ไหม

คือเราเคยใช้โนเกีย 3110c แล้วมันรับได้และเปลี่ยนเพลงได้ ไม่รู้ว่าw920 ทำได้แบบโนเกียไหม

แล้วภาพหน้าจอเราตั้งไว้อยู่ดีๆทำไมมันถึงเปลี่ยนเป็นภาพอื่นค่ะ

รบกวนตอบทีนะคะ
kei2005
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย

ขาย w980 ราคา 5000 บาทครับ สินค้า 99 เปอร์เซ็น เสียงดี ดัง ทีวี ชัดมากๆลูกเล่นเยอะมากครับ เมนูเข้าใจง่าย ผมอยู่แถวปิ่นเกล้า นัดเจอ ได้ครับ หรือใครอยู่ต่างจังหวัด
ยินดีส่ง เป็น พัสดุ EMS ให้ครับ ตอนนี้ ร้อนเงินมากครับ ทั้งที่ไม่อยากขายเลยครับ Crying or Very sad
โทร 085-805-6625 ครับ Crying or Very sad ด่วนครับ ake_49@hotmail.com คุย Msn ได้ครับ
KAPO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

campus** ผู้เขียน:
ช่วยบอกทีครับว่าตอนนี้มีขายที่ไหนบ้างแล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วอะครับ สนใจอยู่เหมือนกันอะงับตอบกันทีงับ

SEACON SQUARE ชั้น G[ฝั่งโรบินสัน ไม่ใช่ในโรบินสันนะครับ] 5400.-
campus**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณคร๊าปสำหรับร้านขาย
ผู้ที่สนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 0.0

ในเวป www.wellcommobile.com ตอนแรกมี weboard ตอนนี้หายไปเฉยเลย
บางที่ผมโพส ในเวปบอด อีกวันมาดู กระทู้หาย เซงจิต
งง ไปเลย สงสัยโดนด่าเยอะจัด
ช่วยด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอที่ดาวน์โหลด emu gbc+gba บนw920 ทีครับ อยากเล่นโปเกมอนมั่กๆ Crying or Very sad
ซองซิลิโคลน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซิลิโคลนรู่นนี้ เป็นของที่มีขายเฉพาะที่....ศูนย์....นะครับ เ
ป็นอุปกรณ์เสริม
ราคาค่อนข้างแพง 99บาทแน่ะ
สอยมาแล้วครับ
โดยรวมก้อสามารถกันรอยได้ดี แ
ต่มันเก็บฝุ่นและความชื้นได้ดีเหมือนกัน
เลยต้องถอดมาทำความสะอาดบ่อยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่าระหว่างw920 กับ IZEN3579 อันไหนดีกว่ากัน

wanwisa_k ผู้เขียน:
อยากทราบว่าระหว่างw920 กับ IZEN3579 อันไหนดีกว่ากัน ทีวีรุ่นไหนชัดกว่ากัน กำลังตัดสินใจซื้อ มือถือดู TV ได้ แต่ก็อยากเล่นเกมส์เยอะ ๆ เช่นกัน จึงลังเลอย่างมาก รบกวนผู้ที่เคยใช้มือถือรุ่นที่เราถามมาตอบกันหน่อยนะคะ ขอขอบพระคุณอย่างสูงล่วงหน้าค่ะ

ผมว่าอ่ะนะ ถ้าจะเอามาดู TV น่ะ รุ่นนี้น่ะ โอเค แต่ถ้าเล่นเกมมันออกจะช้านิดหน่อย และอีกอย่างก็คือ ถ้า Run โปรแกรม java ต้องไม่ให้ไฟหน้าจอดับนะ ต้องกดปุ่มเลี้ยงไว้ตลอด ไม่งั้นมันจะ hang มันเป็น Bug ของเฟริมแวร์มัน
ส่วนเจ้า Izen3579 ผมยังไม่เคยใช้นะ แต่ดูแล้วมันหนากว่า จอก็ละเอียดไม่เท่า(มั้ง ไม่แน่ใจ เพราะยี่ฮ้อนี้ละเอียดสุดแล้วในบรรดา house brand ครับ) อีกอย่าง เจ้า Izenเนี่ย มีศุณย์น้อยกว่า Welcom มั้ง(เดาเอานะ) ถึงจะมี feedback ที่ไม่ค่อยดีแต่ก็มีที่ซ่อมนะครับ ส่วนตัวแล้วก็คุ้มนะกับเจ้า w920 ตัวนี้ ตอนนี้ผมยังเล่นไม่เบื่อเลย ฟันธง ซื้อเลย

เอาไว้ซื้อแล้วค่อยคุยกันใหม่แล้วกัน
*
*
*
*
*
แต่...............ระวังจอแตกนะครับ อิอิอิ
wanwisa_k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่าระหว่างw920 กับ IZEN3579 อันไหนดีกว่ากัน

อยากทราบว่าระหว่างw920 กับ IZEN3579 อันไหนดีกว่ากัน ทีวีรุ่นไหนชัดกว่ากัน กำลังตัดสินใจซื้อ มือถือดู TV ได้ แต่ก็อยากเล่นเกมส์เยอะ ๆ เช่นกัน จึงลังเลอย่างมาก รบกวนผู้ที่เคยใช้มือถือรุ่นที่เราถามมาตอบกันหน่อยนะคะ ขอขอบพระคุณอย่างสูงล่วงหน้าค่ะ
กำกำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมดูดูมาแล้วของเค้าอะดีครับแต่ที่มีปัญหากันอะเพราะ 1 การใช้งานโดยไม่ระวังเอง อันนี้ช่วยไม่ได้ ของเค้าดีมาอยู่แล้ว
2 เรื่องประกันนี่ ตอนซื้อไม่อ่านเองจะมาโวยวายเค้าก็ไม่ถูกคับ
3 คนส่วนใหญ่90% ++ จะใช้งานดีไม่มีปัญหาไม่มีพังเลย นอกจากจอแตกอย่างเดียว
เหอะๆ ก็รู้ๆอยู่มันเป็นจอทัสกรีน ต้องดูแลนิดนึงอย่าไปคิดว่าของมันราคาถูกแล้วจะออกมาไม่ดีครับ จะว่าของต้องดูตัวเองก่อน -.-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -*-

ผู้ที่สนใจ ผู้เขียน:
เท่าที่ผมอ่านๆมาน่ะครับ ใน wellcom และ พันทิพ
มีแต่คนบอก จอแตก อ่า ต้องเสียตังจ่าย เอง (1500)
แล้วของคนอื่นๆที่ใช้มานานแล้ว เป็นไงกันบ้างครับ
จอยังอยู่กันดีไมครับ

ผมว่ากำลังจะไปซื้อ เพราะวันนี้ไปดูราคามาแล้ว 5590 บ้างร้านมีลด ขาว 5300 ดำ 5400 งงเลย กลัวถ้าซื้อมาแล้วจอแตก ที่อ่านมาบ้างคนยังใช้ไม่ถึงเดือนเลย
ก้อเสียตังอีก มันดันไม่อยู่ในประกันด้วย

สรุป ถ้าจะซื้อ ต้องไปทำบุญ 7 วัด รึเปล่า 55+
ต้องเสริมดวงชะตา อาจจะได้เครื่อง ดีๆ ช่ายม่ะ
แบบพวกคุณๆ ที่ยังไม่มีปัญหา

ถ้ามีปัญหาอะไรก็ช่วยแนะนำผมหน่อยน่ะครับ
เพราะผมก็อยากได้รุ่นนี้

ก็มันเป็นจุดอ่อนของรุนนี้ครับพี่ครับ แต่อย่างอื่นก็โอเคนะ แต่ต้องถามว่าเวลาพกโทรศัพท์น่ะเอาไปเก็บตรงใหน อย่างผมเก็บไว้ในกระเป๋ากางเกงด้านหน้า ผมต้องหันเอาด้านหลังของโทรศัพท์ออก ไม่งั้นแตกแน่ ถ้าจะให้ดีก็ต้องหากล่องหรือซองใส่นะ แต่จะลำบากหน่อย ลองๆดูแล้วกันแต่โดยรวมผมถือว่าใช้ได้นะครับ.

ผมชอบตรงเมนูตังเวลา record sound คือผมชอบฟัง FM 99 sport relax ตอน 5ทุ่ม ของพี่ป๋องกับ2แจ๊ค แต่บางคืนมันง่วง รอฟังไม่ใหวก็เลยตั้งเวลาอัดเสียงไว้แล้วมาฟังตอนเช้า เจ๋งมากครับ ถ้ามีอะไรใหม่ๆผมจะมาเล่าให้ฟังอีกแล้วกันครับ

ปล. ระวัง...........จอแตก 55555
ผู้ที่สนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-

เท่าที่ผมอ่านๆมาน่ะครับ ใน wellcom และ พันทิพ
มีแต่คนบอก จอแตก อ่า ต้องเสียตังจ่าย เอง (1500)
แล้วของคนอื่นๆที่ใช้มานานแล้ว เป็นไงกันบ้างครับ
จอยังอยู่กันดีไมครับ

ผมว่ากำลังจะไปซื้อ เพราะวันนี้ไปดูราคามาแล้ว 5590 บ้างร้านมีลด ขาว 5300 ดำ 5400 งงเลย กลัวถ้าซื้อมาแล้วจอแตก ที่อ่านมาบ้างคนยังใช้ไม่ถึงเดือนเลย
ก้อเสียตังอีก มันดันไม่อยู่ในประกันด้วย

สรุป ถ้าจะซื้อ ต้องไปทำบุญ 7 วัด รึเปล่า 55+
ต้องเสริมดวงชะตา อาจจะได้เครื่อง ดีๆ ช่ายม่ะ
แบบพวกคุณๆ ที่ยังไม่มีปัญหา

ถ้ามีปัญหาอะไรก็ช่วยแนะนำผมหน่อยน่ะครับ
เพราะผมก็อยากได้รุ่นนี้
kei2005
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย

kei2005 ผู้เขียน:
ขาย w980 ราคา 5000 บาทครับ สินค้า 99 เปอร์เซ็น เสียงดี ดัง ทีวี ชัดมากๆลูกเล่นเยอะมากครับ เมนูเข้าใจง่าย ผมอยู่แถวปิ่นเกล้า นัดเจอ ได้ครับ หรือใครอยู่ต่างจังหวัด
ยินดีส่ง เป็น พัสดุ EMS ให้ครับ ตอนนี้ ร้อนเงินมากครับ ทั้งที่ไม่อยากขายเลยครับ Crying or Very sad
โทร 085-805-6625 ครับ Crying or Very sad ด่วนครับ ake_49@hotmail.com คุย Msn ได้ครับ

http://eak1973.blogspot.com/ เข้าไปดูสิค้าได้ครับ
vimonnut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : RE: อิอิอิ

SEACON SQUARE ชั้น G[ฝั่งโรบินสัน ไม่ใช่ในโรบินสันนะครับ] 5400.-

ดีเลย เด๊ยวจะไปซื้อใหม่
เพราะที่ซื้อมาขายต่อหลานไปแล้ว
ขายขาดทุนด้วยล่ะ
ไม่เป็นไร หลานเค้าก็ดีใจมาก
เพราะเงินผ่อนด้วย หุหุ
ไปดูมาหลายตัว ก็ตัดใจเจ้าเวลคอมไม่ได้เลย
5400.- เองเหรอ เสียดายจัง
เมื่อวานก็ไปซีคอนมาอะ
แต่เพิ่งมาเปิดดูกระทู้วันนี้เอง
ลองกลับไปอ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองกลับไปอ่าน

คิดให้ดีก่อนซื้อ ผู้เขียน:
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6760754/T6760754.html

ลองไปอ่านดูครับ แล้วจะซึ้งกับศูนย์บริการ

[เห็นรูปก็รู้เลยครับว่าจอแตก]

lส่วนผม ใช้แล้ว ok ไม่มีปัญหา ซื้อมาเกือบปีแล้ว แย่ก็ตรงกล้องถ่ายภาพนี่ล่ะ
คน(อยาก)ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่าใครพอมีเบอร์ร้านบิ๊กบอส หรือ ร้านนิดไหมครับ จะโทรไปถามว่ารับบัตรเครดิตหรือป่าวอ่ะครับ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: