Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W920 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 887 / เข้าชม: 1273815
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรุจัง...
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอถามผู้ที่ใช้อยู่นะค่ะ หรือไม่ได้ใช้แต่รุข้อมูลก้ได้

รุ่นนี้เล่นเอ็มบนมือถือได้มั้ยค๊ะ

และก้ ปุ่มกดมันแปลกๆเน๊อะ ว่ามั้ย

แต่โดยรวมแล้ว ฟังก์ชันน่าสนนะค๊ะ แต่ถ้าจะให้ดี อยากให้กล้องชัดกว่านี้จางง~
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W920
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

รบกวนอีกคำถามครับ ไม่ทราบว่า W920 สามารถทำเสียง background ได้เหมือนกับ W910 หรือเปล่าครับ ถ้าทำได้ทำยังไงครับ

ขอบคุณครับ
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WellcoM W920

มีท่านใดทราบวิธีการใช้ feature "Magic Voice" ไม๊ครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WellcoM W920

วันนี้ไปซื้อมาแล้วครับจาก Central พระราม 2 ชั้น 2
ร้านอยู่สุดทางเดินติดกันทางออกไปยังสะพานลอย
ราคา 7,700 บาทครับ

โดยรวมก็โอเคครับ พอดีมือ สีขาวเคลือบ
มีภาษาไทย screen อยู่บนปุ่มเลย ขนาดไม่หนามาก
ทีวีชัด เสียงดัง จอใหญ่ (2.Cool แบตฯ 1,800 mA

ตอนนี้กำลังลองหัดใช้อยู่ครับ
ใช้w819อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มะรู้รุนนี้ดีปะใช้แล้วบอกกันบ้างนะ อยากรู้ว่าเป็นไงบ้าง
nipon1169
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยู่นนท์หาซื้อได้ที่ไหนครับ

ผมอยู่นนท์บุรีหาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมเดินหาตั้งหลายห้างไม่เจอเลยครับ ขอทราบข้อมูลท่าน
ผู้รู้ดวยครับ จะได้รีบไปจัดหามาครับ ติดตามมาตั้งแต่รุ่น w 910 แล้วครับ Embarassed
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

ijoi ผู้เขียน:
Motion Sensor / Motion Game

ระบบรักษาความปลอดภัย : Anti Steal / Private Protect / Self Help

คืออะไรหรอคะ ไม่รุ้จักอ่ะค่ะ

Motion Sensor / Motion Game เป็นการบังคับเกมโดยอาศัยจับตัวเครื่องหมุนไปหมุนมาหรือเขย่า แล้วแต่เกมนั้นคือเกมอะไร เช่นเกม ไอโล ก็อาศัยเขย่าตัวเครื่องในการทอดลูกเต๋า

ระบบรักษาความปลอดภัย ก็ไม่น่ายากเกินกว่าจะเข้าใจ เป็นการรักษาความลับส่วนตัวของเราที่เก็บไว้ในตัวเครื่อง พร้อมฟังก์ชั่นป้องกันการขโมย อันนี้แปลตามตัว Anti Steal ส่วนจะใช้งานอย่างไรต้องสอบถามผู้ที่ได้ลองใช้งานแล้วครับ
เพียวคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนคนที่ได้มา ช่วยบอกพิกัดร้านที่มีขายหน่อยได้ไหมครับ

ถ้าเป็นไปได้ขอเบอร์โทรด้วยละกัน

อยากได้บ้าง แต่ไม่รู้จะซื้อที่ไหน เพราะเริ่มไม่ถูกเลย
x คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปซื้อมาแล้วคับ

สีขาวคับสวยมากๆขาวเคลือบด้วยนะคับ ดูทีวีชัดดีนะคับถ่ายรูปงั้นๆคับแต่ผมไม่ค่อยเน้นถ่ายรูแท่ไหร่ก้อเลยไม่ใส่ใจมันเสียงนี่สุดยอดโนเกียชิดซ้ายไปเลยดังเอามากๆพูดถึงยี่ห้อนี้เค้าจะเน้นไปทางเสียงนะคับเห็นสียงดีหลายรุ่นเลยใครที่เล็งอยู่ไปสอยมาเลยคับคุ้มสุดๆ ผมได้มา 7900 คับใครที่รอให้มันลดผมว่าอย่ารอเลยคับยี่ห้อนี้ราคาไม่ตกหรอกคับมีแต่หมดแล้วหมดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ดีเลย w980นี่

ทำเอา920ของผมดูโลว์เทคไปเลย Sad
พี่แกดันใส่ทุกอย่างที่มือถือOEMทำได้ลงไปหมดเลย Mad

อยากดูทีวีอย่างเค้ามั่งแต่แถวบ้านดันไม่มีคลื่น -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครใช้แล้วมั่งครับ รบกวนรีวิวให้ทีครับ ขอแบบละเอียดๆหน่อยนะครับ สนใจเหมือนกันครับ
ขอบคุณมากครับ
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ : w920 ไปซื้อมาแล้วครับท่าน

วันนี้พอเลิกงานก็ตรงดิ่งไปที่ เซนทรัล พระราม2เลยตามที่ท่านเพื่อนสมาชิกไปถอยมา
ไปเจอที่ร้าน เอสโมบาย ราคา 7700 บาทครับท่าน ไม่รีรอจ่ายเงินเลยครับท่าน
ได้แถมเสื้อ และแก้วน้ำมาด้วยครับท่าน มาถึงบ้านลองเลยครับ บอกได้เลยว่าสุดยอดครับ
tv ชัดมาก ระบบเสียงไม่ต้องพูดถึงครับ ดังและเสียงดีมาก ทุกๆอย่าง ok หมดครับ
ข้อเสีย มีแบตมาให้แค่ก้อนเดียวครับ และมีแต่สีขาว รับรองไม่ผิดหวังลูกเล่นเยอะครับ
ผมให้คะแนน99.99เลยครับ ....คุมค่ากับค่าเงินที่เสียไป.....ลืมไปร้านนี้อยู่ชั้น2ครับ
เลขที่ 08/2 ชั้น2 ติดกับdtac ...tel/fax..0-2872-4404 มือถือ..08-1258-6969(จิ)
ตามนามบัตรที่ร้านให้มาครับ..ผมขออ่านคู่มือต่อครับ Laughing Laughing
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ : w920

ลืมบอกไปมีมีไฟฉายให้ด้วยอยู่ด้านหลังแถบกล้อง มืดๆนี่สว่างจ้าเลยครับท่าน..แบบว่า
เหรียญบาทหล่นหาเจออะครับ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันจะไม่มีข้อเสียมั่งเลยเหรอะครับ รุ่นนี้น่ะ -*-

อ่านแล้วกิเลสพุ่งสูงอย่างแรง อิอิ^^
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอาเครื่องให้เขาดูแล้วให้เขาหา size ของซองก็ได้ครับ ซองที่ผมซื้อมาเป็นซองหนังแบบเหน็บเอว แนวตั้ง (แนวนอนเอาเครื่องออกยาก) รู้สึกจะเป็นจะ nokia รุ่นอะไรสักอย่างนี่แหละครับ
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้w920มา 2 วันแล้วแบตยังไม่ยอมหมดเลยครับ เลยต้องเปิด tv ทิ้งไว้เพื่อที่จะให้แบตเกือบหมด จะได้ ชาร์จใหม่...มีระบบติดตามเครื่องหายด้วยแฮ่...
...โอ๊ย..ต้องไปเดินหาซองใส่ซะหน่อยแล้ว..ไม่รู้ว่าจะมีหรึเปล่า..ใครรู้ว่าซองรู่นไหน
ใส่ใก้ลเคียงช่วยบอกด้วยครับ
แง่มๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตัวนี้เล่นเกมส์ Emu แบบ w818 และ w819 ได้ด้วยรึเปล่าครับผม?
slam
Year's Star

หัวข้อ : SLAM

SET GPRS WAP Truemove อย่างไรครับรุ่นนี้
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่มเติมอีกนิดครับ ถึงแม้ว่าภาษาไทยจะไม่สามารถจิ้มได้เหมือนกับ PDA แต่ก็สามารถ
เขียนได้ครับ ตอนที่เขียนไปแล้วเครื่องจะมี list ของตัวหนังสือที่ใกล้เคียงกับตัวที่เขียนออกมาให้เลือกด้วยครับ ( เช่นเขียน บ ใบไม้ ก็จะมี พ ฟ .... ออกมาให้เลือกด้านล่างเผื่อแปลไม่ถูกครับ )
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้มา 3 วันครับ เครื่องยังไม่มีรวน จนถึงตอนนี้ batt ยังเต็มอยู่เลย
SMS ไม่ค่อยได้ใช้ครับ ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียว เวลาเขียนก็จะจิ้มๆ เอาเลย
แต่ภาษาไทยจิ้มไม่ได้ตรับ ต้องกดปุ่ม แต่ก็ไม่ได้ลำบากอะไร

ที่อยากทราบแต่ยังไม่มีใครตอบเลยก็คือ
Magic Sound กับเสียง background ทำยังไงครับ ท่านใดทราบช่วยอธิบายวิธีใช้ให้ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้ๆมาแล้วมีเครื่องรวนๆมั่งไหมครับ

จดโน๊ตที่หน้าจอเลยได้ไหม

เขียนภาษาไทยแล้วตรงไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำตอบ
wichienle
Year's Star

หัวข้อ : Re: w920

nipon1169 ผู้เขียน:
ลืมบอกไปมีมีไฟฉายให้ด้วยอยู่ด้านหลังแถบกล้อง มืดๆนี่สว่างจ้าเลยครับท่าน..แบบว่า
เหรียญบาทหล่นหาเจออะครับ....

ได้มาล่ะ มือถือ WELLCOM W920 มือถือดู TV ได้
หลังจากที่ได้อ่านกระทู้เกี่ยวกับ Wellcom W910 ยาวเหยียด เลยสนใจ ไปหาซื้อ W910 ดู แต่หาไม่ได้ ดันมาเจอ W920 เช็คที่ศูนย์ Newtel บอกว่าตัวนี้ฟังก์ชั่นเยอะกว่า ก็เลยไปสอยมาซะให้เข็ด

โดยรวมภายนอกดูแข็งแรงสวยดี แต่เพิ่งได้วันแรก ลองเล่นดูสรุปข้อดี ข้อเสีย ตามความคิดของตัวเอง ดังนี้น๊ะ

ข้อดี
- คุณภาพเสียงออกจากลำโพงดี ถือว่า OK เสียงดังดี ดังมากซะด้วย
- เบอร์แบล็คลิสต์ สามารถระบุช่วงเวลาได้ ก็ดีเหมือนกัน เวลางานไม่ให้กิ๊กโทรมา แต่นอกเวลางานโทรเข้ามาได้ เอ่อ ดีไปอย่าง
- งานประกอบตัวเครื่องดี โดยเฉพาะสีเครื่องเป็นสีขาว เหมือนพ่นสีเคลือบ ดูแข็งแรง
- มีเมนูไฟฉาย โดยใช้ไฟจากแฟลชของกล้องถ่ายรูป

ข้อเสีย บ้าง
- เมมนอกต้องใส่อยู่ใต้แบต ไม่สะดวก ต้องถอดฝาหลังและแบตออกก่อน แล้ววิธีใส่เมมก็งง ๆ ยังไงไม่รู้ จะสอดก็ไม่ใช่ มันใช้วิธีวางแล้วต้องวางให้ถูกข้างด้วย ปิดฝาแล้วดันขึ้น ประมาณนี้อ่ะ
- ปุ่มเมนูซ้าย ขวา วางไว้งง ๆ ไปนิด แต่พอใช้ รู้ทางก็ OK
- หน้าจอกล้องถ่ายรูปไม่ชัดเท่าไหร่ ใหญ่ก็จริง แต่ไม่ชัด แต่ยังไม่ได้ลองถ่ายรูปแล้วลงคอมดูว่าชัดหรือเปล่า วันหลังจะทดสอบดู
- เมมโมรี่ในตัวเครื่องไม่มีเลย
- ไม่มีธีมสีเมนู ที่ให้มารู้สึกมันจืด ๆ ไม่ชัดเท่าไหร่
- วิทยุ FM สแกนหาคลื่นถัดไปอัตโนมัติไม่ได้ กดได้ทีละ Digit

ส่วนเรื่อง TV ยังลองเล่นไม่เท่าไหร่ เท่าที่ทดสอบดู ก็พอใช้ได้ แต่ยังไม่ประทับใจมากซักเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร

เด๋ววันหลังจะลองทดสอบไปเรื่อย ๆ แล้วจะโพสต์มาบอกอีกที ส่วนใครอยากรู้อะไรเป็นพิเศษ ก็ว่ามา จะค้นหาจากเครื่องตัวจริงมาให้

แค่นี้ก่อนน๊ะ แล้วเจอกัน
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WellcoM

เจอที่ร้านไหนครับที่เซ็นทรัลพระราม 2
วันนี้ผมไปดูเหมือนกันแต่หาไม่เจอครับ
รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ปอเปรม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ไปเดินเจอมาครับ สวยดี ราคาอยู่ที่ 7700 เอง เจอที่เซ็นทรัลพระราม2
น้ำหนักเบาดีนะไม่หนักเหมือน w910 ขนาดพอมือเลยทีเดียว แต่มีสีขาวสีเดียว
ใครซื้อมาแล้วช่วยมาอธิบายด้วยนะครับว่าใช้งานแล้วเป็นยังไงบ้าง กำลังรอรีวิวจากเพื่อนๆที่ได้ซื้อไปใช้แล้ว แต่ในใจอยากได้มาครอบครองซะแล้ว w920 Twisted Evil
แจ่มแจ๋ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่าเครื่อง สามารถรองรับการ์ดหน่วยความจำสูงสุดได้เท่าไรครับ
นู๋นก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามผู้รู้

ใช้ w920 อยู่ ลงเกมส์ java ได้ปกติ แต่อเปลี่ยนการ์ด memory เป็นอีกตัว เกมส์ที่ลงไว้เล่นไม่ได้อ่ะ แต่ถ้าเปลี่ยนกลับไปใส่การ์ดเดิม ก็สามารถเล่นได้เหมือนเดิม มันมีวิธีแก้มั๊ยอ่ะ
dhft
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทามมายต่อ สายusb เข้าคอมแล้ว มานม่ายติดอ่ะ เลือกอันที่ 3 แล้วอ่ะคับ

อยากรุ

เชงมากๆๆๆๆๆ อ่ะคับ

ใครรุช่วยบอกน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้อยู่ครับ ผู้เขียน:
เวลาถ่ายวิดีโอ ถ้าต้องการเปิดไฟแฟลชด้วย ง่าย ๆ ก็กดเลข 3 ครับ ไฟก็จะติด กดอีกทีไฟก็ดับครับ

เมน 2 กิ๊ก ของ kingston ที่ คาร์ฟูร์ ประมาณ 340-370 ครับ

เสียงคุยในโทรศัพท์ เวลาคุยกัน เสียงดังฟังชัดทั้ง 2 ฝ่ายครับ ผมอยู่ในโรงงาน ที่มีเครื่องจักร
ดัง ๆ ที่ผ่านมาใช้มาหลายเครื่อง ทั้งมียี่ห้อและธรรมดา คุยไม่ค่อยรู้เรื่องครับ แต่ 920ตัวเอง
โอเลยครับ ไม่ค่อยดูดเสียงรอบข้างด้วย แต่เราต้องพูดดังหน่อยครับ
สาเหตุหนึ่งที่ฝั่งตรงข้างได้ยินเสียงเราเบา ก็เพราะ ไมค์ 920 ไม่ค่อยดูดเสียงรอบข้างครับ
เพราะฉะนั้นเวลาคุยก็พูดดังหน่อยครับ

แล้วความจุจิงๆๆจุได้ถึงกี่ กิ๊กคะ
TumzaH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Welcom 920

มีใครสนใจรุ่นนี้อยู่มั้ยครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาที่งาน ICT ราคา 7990 บาท ต้องการขาย 7200 บาท ของแถมครบ (ซองหนัง,ที่ตั้งในรถยนต์,เมม 512) อุปกรณ์ครบทุกอย่าง เพิ่งใช้งานไปได้ 3 วัน สนใจติดต่อ 083-400-4251 ตั้มครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุงมากคับที่เอารูปมาให้ดู

รูปมอไซคันที่สองอะปรับภาพยังไงคับ

มันชัดมากเลย

รุ่นนี้ถึงกล้องไม่ดีมากแต่ว่าถ้าปรับดีๆผมว่าก้อโอเคนะ

ปล.ไคมีไรดีๆมาบอกกันอีกนะคับ ขอบคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ฟิล์ม

nano.. ผู้เขียน:
อยากถามเรื่อง ฟิล์ม ติดหน้าจอน่ะค่ะ คือถ้าจะไปติดฟิล์มควรบอกคนขายว่ายังไงคะ
หรือ มันเปนเหมือนกันหมด เพราะเหนบอกว่ารุ่นนี้หน้าจอบางอ่ะค่ะ หรือมันมีฟิล์มรุ่นของมันเรยมั้ย แล้วปกติ ชาวw920 ติดฟิล์มกันซักเท่าไหร่คะ

ขอบคุนมากค่ะ

ก็บอกที่ร้าน(ร้าน กล้อง หรือ ร้าน พวก PDA ก็ได้ครับ)

บอกว่าเอาแผ่นกันรอย ครับ ขนาดจะ 2.8 นิ้ว กว้างจะพอดีครับ แต่ ยาว อาจยาวไปคลุม ถึง เจ้า5เมนู ลัดข้างล่าง ครับ จะพอดีหน้าจอเลย ผมซื้อมา 200 อ่ะ เห็นคนอื่นๆ เค้าซื้อกันถูกก่านี้อีก เหอๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย

มีใครใช้รุ่นนี้ที่อยู่ต่างจังหวัด แล้วเคยลองดูทีวีในรถตอนรถวิ่งหรือเปล่าค่ะ ไม่ทราบว่าชัดแค่ไหน แล้วดูพอรู้เรื่องหรือเปล่า สนใจค่ะ กำลังติดสินในอยู่
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ

ใช้อยู่ครับ ผู้เขียน:
เวลาถ่ายวิดีโอ ถ้าต้องการเปิดไฟแฟลชด้วย ง่าย ๆ ก็กดเลข 3 ครับ ไฟก็จะติด กดอีกทีไฟก็ดับครับ

เมน 2 กิ๊ก ของ kingston ที่ คาร์ฟูร์ ประมาณ 340-370 ครับ

เสียงคุยในโทรศัพท์ เวลาคุยกัน เสียงดังฟังชัดทั้ง 2 ฝ่ายครับ ผมอยู่ในโรงงาน ที่มีเครื่องจักร
ดัง ๆ ที่ผ่านมาใช้มาหลายเครื่อง ทั้งมียี่ห้อและธรรมดา คุยไม่ค่อยรู้เรื่องครับ แต่ 920ตัวเอง
โอเลยครับ ไม่ค่อยดูดเสียงรอบข้างด้วย แต่เราต้องพูดดังหน่อยครับ
สาเหตุหนึ่งที่ฝั่งตรงข้างได้ยินเสียงเราเบา ก็เพราะ ไมค์ 920 ไม่ค่อยดูดเสียงรอบข้างครับ
เพราะฉะนั้นเวลาคุยก็พูดดังหน่อยครับ

คิงตั้น 2 กิ๊ก เเค่300 กว่าบาทเองหรอ

งั้นเดี๋ยวออกไปซื้อเลย

ขอบคุงครับ
TumzaH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Welcom 920

quamrug ผู้เขียน:
TumzaH ผู้เขียน:
มีใครสนใจรุ่นนี้อยู่มั้ยครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาที่งาน ICT ราคา 7990 บาท ต้องการขาย 7200 บาท ของแถมครบ (ซองหนัง,ที่ตั้งในรถยนต์,เมม 512) อุปกรณ์ครบทุกอย่าง เพิ่งใช้งานไปได้ 3 วัน สนใจติดต่อ 083-400-4251 ตั้มครับ

ทำไมจะขายหละคะ ไม่ดีหรอ

ใช้ดีครับ ทีวี และวิทยุ ชัดดีครับผม แต่ใช้โนเกียจนเคยชินแล้วเลยอยากกลับไปใช้โนเกียน่ะครับ
akatation2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: surathani
หัวข้อ :

สวยครับคุ้มกับราคา
monkeyr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวยครับ
ราคาก็ไม่แพง
น่าใช้ทีเดียว
sadsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เวลาดูทีวี ต้องเสียบจานใหญ่ๆ เหมือนมือถือรุ่นอื่นรึเปล่า
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ : โทรไปnewtel ไม่มีใครรับสาย

บ. newtel Tel :: 0-2645-1980-2 Fax :: 0-2645-1983 ทำไมโทรไปแล้วไม่มีใครรับสายเลยครับ มีใครรู้บ้างครับช่วยบอกทีครับ Rolling Eyes
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WellCom 920

ท่านใดพอจะทราบบ้างครับว่าหาซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ (ราคาตั้งทราบแล้วครับ แต่อยากทราบว่าไปซื้อแล้วจริงๆ จะได้ที่ราคาเท่าไหร่) แล้วมีอุปกรณ์อะไรให้มาบ้างครับ ขอโทษที่ถามเยอะนะครับ

(วันนี้ไปลองเดินหาดูที่มาบุญครองชั้น 4 แล้วแต่หาไม่มีครับ)
qqaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เกี่ยวกับเคเบิ้ลทีวี :::: รุ่นนี้ กับ รุ่น W910 สามารถเอาเสาอากาศเคเบิ้ลมาแตะที่เสาอากาศ แล้วค้นหาช่องสัญญาณใหม่ เท่านี้ก็รับเคเบิ้ลทีวีได้แล้วครับ แต่ในคุณสมบัติไม่ได้เขียนมา
ijoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Motion Sensor / Motion Game

ระบบรักษาความปลอดภัย : Anti Steal / Private Protect / Self Help

คืออะไรหรอคะ ไม่รุ้จักอ่ะค่ะ
User123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมใช่ W910 อยู่ครับ ยังไม่มีปัญหาไรเลย รุ่นนี้มีเหมือนรุ่น w910 ทุกอย่างครับ วิทยุก็มีนะ แต่รุ่นนี้รู้สึกจะมีน้ำหนัก และขนาดเล็กกว่ารุ่น w910 ครับ และที่สำคัญรุ่นนี้มีบลูทูค และรองรับระบบเขียนภาษาไทยด้วยลายมือ (Thai Hand writing) ซึ่งรุ่น w910 ไม่มี แต่แบตรุ่นนี้น่าอึดน้อยกว่ารุ่น w910 นิดหน่อยนะครับ เพราะให้มา 1800 แล้วฟังชั่นเยอะกว่ารุ่น w910 น่าอยุ่ไม่ถึง 2 อาทิตย์ (รุ่น w910 อยู่ได้ถึงสองอาทิตย์ครับ ถ้าไม่บ้าดูทีวี) และกล้องรุ่นนี้มีแฟตติดมาให้ด้วย ซึ่งรุ่น w910 ไม่มี ตอนนี้ที่อยากรุ้ก็คือ รุ่นนี้เมื่อเสียบหูฟังแล้ว มันดังดีหรือเปล่า เพราะรุ่น w910 เมื่อเสียบหูฟังแล้วมันเบามากๆ และอีกอย่างรุ่น w910 ระบบรับวิทยุไม่ค่อยดีด้วย ถ้าสัญญาณไม่ชัดจริงคลื่นแทรกเยอะมากๆ ต้องดูรุ่นใหม่นี้ว่าจะแก้ปัญหาทั้งเรื่อง หูฟังเบา+วิทยุตัวรับสัญญาณไม่ดี ได้หรือเปล่า แต่ถ้ารุ่นใหม่นี้หูฟังมันดังเป็นที่น่าพอใจ ผมก็เปลี่ยนเครื่องทันทีครับ เพราะผมค่อนข้างฟังวัทยุบ่อย งุงิ

ปล.ใครที่กำลังตัดสินใจอยู่ว่ายี่ห้อนี้ ดีหรือเปล่า ผมกล้ารับประกันเลยครับ รุ่นนี้ใช้ทนดีไม่มีปัญหาไรทั้งนั้น บริการหลังการขายก็ดีด้วย เพราะเคยไปซื้อแบตมาสำรองไว้ก้อนหนึ่ง callcenter น่ารักมาก งุงิ
noinoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หน่วยความจำในเครื่องเท่าไหร่
ton_por
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : +++Psychology+++

รออยู่ๆๆ
กิ๋วกิ๊ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อะไรจะถูกได้ขนาดนั้นอะ เยี่ยม!~
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

Li-Ion 1,800 mAh Shocked Shocked
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :

จอสัมผัส มีทีวี สวยด้วยไม่แพง ก็อยากได้อีกตามเคย
aokanghui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟังแปลงเป็น mp3 มีขายไหม

หูฟังที่ให้มา เราคิดว่าไม่ค่อยดีเลยอะเจอเบส แตกกระจายอยากได้ ตัวแปลงหูฟังต่อเข้ากับหูฟัง mp3 มีหรือป่าวคับ ที่ดิโอสยามมีขายไหมคับจะได้ไปซื้อ มาต่อ คับ
ขอบคุณคับ
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

ใครรู้บ้างเอ่ยว่าไอ้แท่งแดงๆที่แถมมากับเครื่องที่อยู่ในกล่อง มันคืออะไรครับ และมีเชือกแดงไว้ห้อยด้วยครับ..ไว้ทำอะไร Rolling Eyes Laughing Surprised
chinbee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของเขาดีจริงครับ

ตัวเครื่องสามารถiองรับMemmory ได้ถึง 2G ครับ เพราะก็ใช้อยู่ครับ ดีมากๆ

เท่าที่ทดสอบใช้มาระยะหนึ่งแล้วไม่ช้าลงเลยครับเมื่ออัพจาก 512M มาเป็น 2G ก็เร็วเท่าเดิมครับ คุ้มค่าครับ Very Happy
Tasmanania
ผู้มาเยือน

ละผมยุแถวบางกะปิจาหาซื้อได้ที่ไหนอางับบบ

ใครรู้มั้งบอกทีอยากได้เหมือนกัน
Phichet44444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรบกวนถามจากผู้ที่ใช้งานครับ
-ต่อเป็น tv out ได้ไหมคัรบ
-แบตเสื่อมเร็วไหมครับ ถ้าใช้งานปกติเช่น รอรับสาย โทรนิดหน่อย
-ต่อเน็ตได้ไหม
-ส่งบูทูธเป็ฯงัยบ้าง
-ที่มาบุญครองมีร้านขายรึป่าว ราคา เท่าไร(ใช้บัตรเครดิต)
-ข้อเสีย----เป็นงัยบ้าง
-ฟังวิทยุ เพลงชัดดีไหมคัรบ
-อายุการใช้งานจะทนไหม เอาถ้าใช้งานปกติถึง 1 ปี รึป่าว
-ศูนย์บริการอะคัรบ ให้บริการดีไหม
-----------------------
จะไปซื้อแล้วอยากได้มากๆๆ
TumzaH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แจ่มแจ๋ว ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าเครื่อง สามารถรองรับการ์ดหน่วยความจำสูงสุดได้เท่าไรครับ

1 Gb ครับ
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

central พระราม 2 ห้องสุดท้ายตรงทางออกไปสะพานลอยครับ เพิ่งไปซื้อมาอีกเครื่องครับ

^ ^
lekpukluk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบเรื่อง wellcom twz wins นะครับ

ร้านที่ไหน แจ้งด้วยครับ
หาไม่เจอสักร้าน

totetote ผู้เขียน:
ผมก็เลือกอยู่นานเหมือนกัน แต่ว่าช้อยส์ตอนแรกจะมี w910 twz t99 wins8000tv นะครับ รู้ว่า w920 จะออกแต่รอนานมากจนรอไม่ไหวเลยไปเดินห้าง กะว่าจะซื้ออะไรก็ได้มาซักเครื่อง ( อยากได้มากหน้ามืดไม่เลือกละ ) เคยไปเซอร์เวย์มาครับ รอบแรกที่ไปดูมีขายทั้ง wins และ twz นะครับ พอไปกะว่าจะซื้อ ดันหมดทั้งคู่เลย (w910 มันไม่มีของแต่แรกนะครับ) ผมก็เลยเดินเปื่อย ๆ ไปเรื่อย ๆ ดันไปได้เจ้า nokia จีนแดง มาลองให้เล่นที่ร้านก็โอเคครับ แต่พอกลับมาที่บ้านปรากฏว่าเน่า มาก ๆ แบตหมดเร็วมากครับ อารมณ์ดีใจแบบว่าได้เครื่องใหม่นี่ไม่มีเลยครับ แล้วที่แสบกว่านั้น ตอนเช้าวันรุ่งขึ้น ร้านที่ผมติดต่อไว้เค้าโทรมาบอกว่า w920 มาลงที่ร้านแล้ว 5 เครื่อง !! ...... ผมแทบร้องเลยครับตอนนั้น ลองนึกอารมณ์คนรอเครื่อง w920 มาเป็นเดือน ๆ นะครับ คุณรู้ไหมครับการรอคอยอะไรเดือนนึงมันนานมากนะครับ อ่ะเล่าต่อนะ .. ไอเครื่องในมือแทบอยากจะเขวี้ยงทิ้งเลยครับ ผมก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว นอกจากพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ ^^" นึกในใจเอาวะลองสวดมนต์ดูตอนนั้นร้อนใจมาก ๆ เลยครับ และแล้วสิ่งศักดิ์สิทธ์ ท่านก็ช่วยผมครับ ไม่ถึงหนึ่งชั่วโมงทางร้านได้โทรมาว่าเอกสารมีปัญหาครับ บังเอิญว่าที่อยู่ที่กรอกในใบทำเอกสารกู้ยืมดันไม่ตรงกัน ก็เลยต้องเอาเครื่องไปคืนครับ O-O !! ได้บทเรียนเลยครับ ว่าการจะซื้ออะไรไม่น่าใจร้อนจนเกินไป และช่วงนี้อยู่ในช่วงช็อตพอดีครับ แต่เครื่อง w920 ยังไงผมก็จะเอามันมาอยู่ในมือผมให้ได้ครับ ได้ไปจองไว้แล้วแหล่ะครับ บังเอิญร้านรู้จักกัน เหลืออยู่เครื่องสุดท้ายพอดี น่าจะประมาณวันพุธครับถึงจะไปเอาเครื่องได้
oh my god 123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WellcoM W920 - เวลคอม

อยากรู้ว่าระหว่าง WellcoM W920 , TWZ t99 กับ win8000 อันไหนดีกว่ากันยังไงคะ กำลังตัดสินใจไม่ถูก
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

มีใครใช้หูฟังบูทูธ(สเตริโอ)ที่ต่อกับ w920 แล้วเข้ากันได้แบบไม่มีปัญหาคือทั้งการรับสาย
เข้า-ออกและฟังเพลง....อยากทราบว่ายี้ห้อไรครับและรุ่นอะไรครับจะได้ไปซื้อมั่ง
ของเพื่อนไปลองมามีแต่รับได้ฟังเพลงไม่ได้อ่ะครับ...ช่วยแนะนำด้วยครับ Embarassed Laughing
oton5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ร้าน API ที่เดอะมอลล์บางกะปิ ก็มี API เป็นตัวแทนจำหน่าย
เมื่อวานเพิ่งไปดูที่ เอพีไอบิ๊กซีราม ทีวีชัดดี เสียงดัง ...สนใจลองไปดูมีไม่กี่ตัว ...
อย่าเพิ่งไปวันนี้นะ...เพราะผมจะไปเอาก่อน.......กลัวหมด
wichienle
Year's Star

หัวข้อ :

เวิร์ค คับ เวิร์ค รุ่นนี้
รีบ ๆ ไปเอาซะนะ ก่อนที่มันจะหมดเหมือน W910 อีก

ของดีก็งี้แหล่ะ
Tasmaniazz
ผู้มาเยือน

ง่า มีหมดด้วยหรอออ

แย่เลย เงิดเดือนออกสิ้นเดือนอ่า

ว่าจาซื้อเป็นของขวัญวันเกิดให้ตัวเองซะหน่อย

แบบนี้กะแย่จิ

เค้าผลิตน้อยหรอง้าบบบบบบบบบT_T
goodจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบอกเลยว่ามันแหล่ม จิงๆ ไม่แฮ้งไม่ดับ ก็ok แหละ แต่ยิ่งfunction เยอะๆ อายุการใช้งานมันไม่เยอะตามหรอก แล้วก็อยู่ที่การใช้งานของแต่ละคนด้วย (7พันกว่าๆ ทำได้ขนาดนี้ก็คุ้มแล้วครับ สายหูฟังไม่สวยเยยงิ)

***อืมม ไม่ทราบว่าจะหาโปรแกรมแหล่มๆ มาลงเครื่องได้จากที่ไหนอะครับ
Naat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Phichet4444 ผู้เขียน:
ใครสนใจลองไปหาดูที่มาบุญครอง...........ได้คัรบ ได้มาแล้วเมื่อวันศุกร์
-เล่น Mini opera ได้
-โปรแกรมแรงๆๆ หน้าจอจะค้างต้องรอให้มันทำงาน แปปหนึ่ง
-ทีวีชัดดี
-เสียงดัง กระหึ่ม
-กล้องก็พอใช้
-เขย่า ปลี่ยนเพลง เปลี่ยนรูปได้
-รวมๆๆโอเค

อารัยคือ Mini Opera
Dark_neT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้กล้องดีไหมคับ ถ่ายแล้วเอามาดูในคอม เปนยังไงบ้างคับชัดไหม แล้วถ่ายวีดีโอเปนไงมั่ง รุ่นนี้ต่อเวปแคมได้ด้วยหรอคับ ต่อแล้วชัดป่าวคับ
SaTaNNics
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จาไปงัดมาแระ

ผมจาไปสอยมา พรุ่งนี้คับ ในราคา 7800 หลังจากเป็นสาวกไอโมบายมา 5 รุ่น
'''งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ได้มาในครอบครองแล้วครับ แต่ไม่ทราบว่ารองรับหน่วยความจำได้สูงสุด 1 gb หรือ 2 gb เพราะพนักงานขายของ API เค้าบอกว่าสูงสุด 2 gb อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่าตัวนี้ไม่มีเมมในเครื่องใช่มั๊ยคับ แล้วจะรับบลูทูธที่ส่งเข้ามาได้มั๊ยคับ
คือว่าจะซื้อแต่ไม่แน่ใจเรื่องการรับบลูทูธนี่หล่ะคับ แล้วกล้องชัดมั๊ยคับ
ใครจะขายบอกด้วยนะคับ
Phichet4444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครสนใจลองไปหาดูที่มาบุญครอง...........ได้คัรบ ได้มาแล้วเมื่อวันศุกร์
-เล่น Mini opera ได้
-โปรแกรมแรงๆๆ หน้าจอจะค้างต้องรอให้มันทำงาน แปปหนึ่ง
-ทีวีชัดดี
-เสียงดัง กระหึ่ม
-กล้องก็พอใช้
-เขย่า ปลี่ยนเพลง เปลี่ยนรูปได้
-รวมๆๆโอเค
TumzaH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Welcom 920

ทำไมจะขายหละคะ ไม่ดีหรอ

ใช้ดีครับ ทีวี และวิทยุ ชัดดีครับผม แต่ใช้โนเกียจนเคยชินแล้วเลยอยากกลับไปใช้โนเกียน่ะครับ

--ขายไปรือยังคะ แล้วอยู่แถวไหนคะ พอดีสนใจค่ะ

ณ วันที่ 23/11/07 ยังไม่ได้ขายครับ ตามหลายๆ ความเห็นที่ผ่านมาว่าของดีจริงๆ ครับ แต่ส่วนตัวติดการใช้กับอีกยี่ห้อนึงมากกว่าน่ะครับ
aiwatom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เออตัว w920 นี้นะครับตัวกล้อง 1.3 ล้านแต่ด้วยจอภาพที่ใหญ่เลยสามารถถ่ายตัวหนังสือได้แม้จะไม่ชัดแต่บอกได้เลยว่าอ่านออกดีกว่ามือถือที่มียี่ห้อ ที่กล้อง 2 ล้านขึ้นครับ ถ้าใช้สาย usb เสียบเมื่อเปิดเครื่องจะเป็น webcam ถ้าปิดเครื่องจะชาร์ตแบต ก็ทุกทุกอย่างครับ full option แต่ VDO เมื่อแปลเป็น mp4 ได้แค่ 176*144 เท่านั้นเอง ผมลองหาเกมส์ใส่ก็ใส่ได้ครับ เกมส์จาวา ขนาด 240X320 แต่ไม่รู้ว่าจะหาเกมที่ใช้ปากกาด้วยได้จากไหนนะครับ
sukhatat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมไปซื้อมาแล้วครับ ที่งาน ICT เลย เมื่อวันศุกร์ (เป็นลูกค้ารายแรกของบูธด้วยครับ)
ถูกใจมาก ๆ เลยครับ ในงานแถมขาตั้งติดในรถด้วยนะครับ ราคา 7990 คุ้มครับ ไม่แน่พรุ่งนี้จะไปเอาอีกเครื่องครับ แฟนอยากได้ แต่ยังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอาตัวไหนดี ไม่อยากเอาเหมือนกันอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันมีตัวแปรงหูฟังเป็น 3.5 มม. หรือเปล่า
*** ภาพพักหน้าจอใช้เขย่าเปลี่ยนภาพได้นะคับ***
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

เมื่อวานผมไปเดิน big-c สาขาวงศ์สว่าง ชั้น 2 เจอ w920 ชื่อร้าน เทเลวิช มีวางขายเหมือนกัน
ราคา 7900 บาท แต่ไม่รู้ว่ามีของแถมหรึเปล่านะ....เครื่องน่าจะเป็นสีดำนะจะสวยเลยครับ Rolling Eyes
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครไปงานรบกวนฝากถามเรื่องการใช้ magic voice กับเสียง background ให้ด้วยนะครับ
T-T... ขอบคุณครับ
นู๋ก็อยากได๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้ใดสนใจต้องไปซื้อที่งานนี้ซิ MOBILE STREET @ ICT EXPO2007 แถมของด้วยงิ

http://www.ictmobilestreet.com/promotion-wellcom-01.htm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สระบุรีจะมีไหมครับเนี่ย

ขี้เกียจเข้ากทม.จัง
akumo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แท่งสีแดงๆ เป็นปากกาเอาไว้เขียนหน้าจอครับ เอาไว้ใช้สำหรับเวลาขี้เกียจแกะปากกาที่ติดอยู่กับเครื่องออกมาใช้ หรือหายก็ได้ครับ ฝั่งที่มีสายห้อยๆ ลองค่อยๆหมุนครับมันจะเป็นฝาเปิดของปากกา ส่วนฝั่งตรงข้ามสามารถดึงยืดออกมาได้เพื่อให้จับได้ถนัดขึ้นได้ครับ

คุณคนขายครับ ผมอยากรู้วิธีการใช้ magic voice กับ เสียง background ครับ อยากลองใช้มากครับ
สปาเก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วเหมือนกันเยี่ยมมาก โดยเฉพาะเสียงทั้งเสียงเรียกเข้า หรือฟังเพลง เยี่ยมมาก ดังดี แบบมีมิติ ถึงแม้ลำโพงจะอยู่ด้านหลัง เทียบกับโนเกียหลายๆรุ่นในเรื่องเสียง โนเกียชิดซ้ายไปเลย จอใหญ่ดีด้วย คลิปวิดิโอที่แถมมาในการ์ดเป็นการ์ตูนน่ารักดี โดยรวมแล้วชอบมากกๆ

ยอมทิ้ง โมโต E6 มาเล่นรุ่นนี้เลย
ผู้อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

w910 กับ w920 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันและตัวไหนที่ดังกว่ากัน ช่วยบอกหน่อยนะคับ
คนขายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 920

รุ่นนี้ถ้าเทียบกับ910แล้ว910ดีกว่านิดหน่อยครับ
เพราะรุ่นนี้เน้นดูทีวี แต่920ทีวีไม่ชัดเท่า910 ทั้งที่แยกเสากับปากกาแล้ว แต่วิทยุชัดกว่า
และการตอบสนองเวลาจิ้มก็ไม่เร็วเท่า910 จะหน่วงนิดนึงกะลังพอดี
แต่รวมๆถือว่าน่าใช้ครับ ที่เพิ่มมาเป็นบลูทูธ
มีเกมส์ไฮโลด้วยครับ เวลาจะเขย่าก็เขย่าเหมือนไฮโลเลย
แล้วตอนเล่นเพลง ลองเขย่าเครื่องดูมันจะเล่นเพลงถัดไปได้ครับ เท่มากๆ
ลูกเล่นเครื่องนี้เยอะครับ ใครอยกรู้รายละเอียดอีกสอบถามผมได้
ที่สำคัญราคาถูกกว่าแน่นอน
เพราะผมเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ
Kawichate@Yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครรู้บ้างเอ่ยว่าไอ้แท่งแดงๆที่แถมมากับเครื่องที่อยู่ในกล่อง มันคืออะไรครับ และมีเชือกแดงไว้ห้อยด้วยครับ..ไว้ทำอะไร Rolling Eyes Laughing Surprised

เป็นปากกาสำรองครับเป็นที่ห้อยสวยๆก็ได้ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เป็นปากกาสำรองครับเป็นที่ห้อยสวยๆก็ได้ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

TWZ ที่ฟิวเจอร์ รังสิตจะมีไหมครับ เพราะใกล้บ้านผมที่สุดแล้ว^^"

และรุ่นนี้เขียนภาษาไทยลงไปแล้วอ่านได้ตรงมากไหมครับ
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

ไปในงานนี้เลยครับ ที่เมืองทองธานีในงาน ICTที่ บูธ AA13,14,15,16 ตั้งแต่วันที่
16-20 พ.ย. 50 ตั้งแต่ เวลา 18.00-18.30 น. มีของแถมมากมายครับท่าน ซองหนังก็มี
wichienle
Year's Star

หัวข้อ :

ไปในงานนี้เลยครับ ที่เมืองทองธานีในงาน ICTที่ บูธ AA13,14,15,16 ตั้งแต่วันที่
16-20 พ.ย. 50 ตั้งแต่ เวลา 18.00-18.30 น. มีของแถมมากมายครับท่าน ซองหนังก็มี

ขอตอบคำถามก่อนน๊ะ
- การเขย่าแล้วเป็นเพลง (Switch music by Shaking) มีครับ เขย่าแล้วเปลี่ยนเพลงได้ แต่รูปภาพพยายามดูแล้วไม่มีเมนูนี้
- Black List ไม่รู้ว่าได้กี่เบอร์ แต่เขาจะแบ่งเป็นดังนี้
- รายบุคคล ได้ 20 เบอร์
- กลุ่ม ได้ 5 กลุ่ม แต่ละกลุ่ม ไม่รู้เหมือนกันว่าได้กี่เบอร์
- สมุดโทรศัพท์ แบ่งย่อยเป็น 2 แบบ
- ไม่รวมเบอร์ในซิม
- ไม่รวมเบอร์ในเครื่อง
ก็เลยไม่รู้ว่าจริง ๆ แล้ว Black List ได้กี่เบอร์ แต่ก็คงหลายอยู่ ถ้าเราเลือกแบบสมุดโทรศัพท์ คือ ไม่รวมเบอร์ในซิม หรือ เครื่อง

ว่าต่อเรื่องฟังก์ชั่นเด็ด ๆ ดังนี้

- ระบบขอความช่วยเหลือ โดยการเราตั้งเบอร์และข้อความที่ต้องการไว้ก่อน เมื่อเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉินอยู่ในอันตราย เพียงเรากดหมายเลขศูนย์ค้างไว้ โทรศัพท์จะปรับอยู่ในระบบเงียบ แล้วส่งข้อความที่ขอความช่วยเหลือไปยังหมายเลขที่เราตั้งไว้ เมื่อผู้ที่ได้รับข้อความโทรกลับมา โทรศัพท์เราจะรับสายอัตโนมัติให้อีกฝ่ายหนึ่งได้ยินสถานการณ์ที่เกิดขึ้น
ฟังก์ชั่นเด็ด อีกหนึ่งฟังก์ชั่น

ระบบป้องกันและติดตามเมื่อโทรศัพท์ถูกโขมย

- เมื่อโทรศัพท์เราที่ถูกโขมยมีการใช้งาน มันจะแจ้งหมายเลขไปยังหมายเลขที่เราตั้งไว้
- เราสามารถควบคุมเครื่องของเราที่ถูกโขมย ได้ดังนี้
- ปิดเครื่อง
- โอนสาย
- ส่งข้อความ
- ส่งข้อความ
- ดึงข้อมูลเบอร์ในสมุดโทรศัพท์
- ดึงข้อมูลข้อความ SMS
- ฟอร์มแมทดิสค์
- ลบสมุดโทรศัพท์
- ลบข้อความ
- ลบประวัติการโทร

โดยเราพิมพ์ข้อความเป็นคำสั่งแล้วส่งเป็นข้อความไปให้เครื่องของเรา เครื่องของเราที่อยู่ในมือคนอื่น ก็จะทำตามคำสั่งที่เราพิมพ์ไป ก็ดีเหมือนกันเน๊อะ เคยทำมือถือหาย ไม่ได้เสียดายมือถือที่หายเลย แต่เสียดายเบอร์ในซิมการ์ดมาก ๆ เลย ถ้าเป็นอย่างนี้ เรายังควบคุมมันให้ส่งเบอร์ในซิมการ์ดกลับมาให้เราได้

วิธีการพิมพ์คำสั่งแล้วส่งเป็น SMS ส่งไป มันจะเป็นรหัสตัวเลขกับตัวอักษรภาษาอังกฤษ

ยังมีฟังก์ชั่นเด็ด อีกฟังก์ชั่นนึง เด๋วค่อยมาว่ากันต่อ ขอไปศึกษาก่อนน๊ะ
อีกเรื่องนึง W920
รุ่นนี้ ปากกาจิ้มหน้าจอ กับเสาอากาศ แยกกันคนละอัน ไม่ได้รวมกันเหมือน W910
เรื่องความชัดของ TV

คือตัวเองยังไม่เคยเล่นโทรศัพท์ที่มี TV มาก่อน เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกก็เลยไม่รู้ว่ามันชัดหรือเปล่า แต่เพื่อนที่ทำงานซึ่งเคยเล่นมือถือที่มีทีวีมาก่อนหน้านี้ เขาออกปากว่าชัด ถือว่าชัดกว่ารุ่นอื่น ๆ การรับสัญญาณดีกว่ารุ่นอื่น ๆ อันนี้เป็นคำบอกเล่าจากคนอื่นน๊ะ สำหรับตัวเองตอนซื้อได้ลองเปิดเทียบกับอีกยี่ห้อนึง ยี่ห้อ MISO S2007 ในร้านขายมือถือ ซึ่งมันไม่ค่อยมีคลื่นอยู่แล้ว แต่เจ้า W920 สามารถเห็นภาพขึ้นมาได้แต่ไม่ชัด แต่เจ้า MISO S2007 ไม่สามารถเห็นภาพได้มีแต่เสียงซ่าส์ อย่างเดียว
ว่ากันต่อเรื่องฟังก์ชั่น ลับ ๆ เด็ด ๆ อีกฟังก์ชั่นนึง

เป็นฟังก์ชั่นข้อมูลส่วนตัว

หน้าจอปกติกด 666666# ก็จะเข้าไปเมนู Privacy Info
แต่รหัส 666666# สามารถเปลี่ยได้จากเมนูนี้
มันจะเป็นฟังก์ชั่นเก็บความลับของหมายเลขที่เราระบุในเมนูนี้
ไม่ให้ใครเห็น ประวัติการโทร ทั้ง โทรเข้า โทรออก พลาดรับสาย แล้วก็ SMS

ซึ่งสามารถใส่หมายเลขได้ 20 หมายเลข

ฟังก์ชั่นนี้น่าจะเอาไว้หลบแฟนตัวเองมากกว่า โดยใส่เบอร์กิ๊กเอาไว้ มันก็จะไม่ทิ้งร่อยรอยการโทร การรับ การพลาดรับ และข้อความ จะไม่โชว์ให้แฟนเห็นเลย

ต่างกับ Black List น๊ะครับ ซึ่งยังแกะรอยได้

ก็ไม่รู้ว่าเป็นประโยชน์หรือเปล่า

แล้วถ้าเจอฟังก์ชั่นอะไรพิเศษเพิ่มเติมแล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่ แล้วก็จะทดลองคำถามที่ได้ถามไว้ แล้วจะมารายงานผลอีกที

บายก่อนน๊ะ วันนี้
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

ในการตั้งค่าตัวเครื่อง ข้อ 10 หัวข้อ flight mode ของ W 920

* normal mode
* flight mode
* query when power on
มันคืออะไรครับและต้องเลือกใน modeไหนถึงจะดีครับ

มิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่ารุ่นนี้ถ่ายรูปออกมาดีมากน้อยเพียงใด
คุณภาพรูปถ่าย(ถ่ายวีดีโอ)จากกล้อง1.3ล้าน ได้ผลดีแค่ไหน
รบกวนช่วยนำรูปถ่ายมาให้ดูด้วย จะดีมาก ๆ ขอบคุณคับ
wichienle
Year's Star

หัวข้อ :

เมมเครื่องไม่มีเลย

มันจะเก็บไว้ที่การ์ด โฟลเดอร์ ประมาณว่า รีซีฟ นี่แหล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนอีกทีครับ มันไม่มีเม็มในตัวเลยใช่ไหมครับ
แล้วอย่างนี้เวลาจะรับไฟล์จากบลูทูธจะทำไงหล่ะครับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z

ยังงี้ต้องไปดูที่ICTซะแล้ว
wichienle
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้

ว่ากันต่อกับมือถือ WELLCOM W920 กระทู้ต่อจากกระทู้ข้างล่าง
นอกจากฟังก์ชั่น Black List
บล๊อคเบอร์ที่ไม่ต้องการให้โทรเข้ามาแล้ว
ยังมีเมนู Red List อีก
ซึ่งมันจะตรงกันข้ามกับ Black List

คือระบุหมายเลขโทรศัพท์ที่เราต้องการให้โทรเข้าได้
นอกเหนือจากที่ระบุ จะโทรไม่เข้า คล้ายกับเมนูของ
SonyEricsson ในการเลือกรับสายเลย

ซึ่งก็สะดวกดี ในบางโอกาสที่บางครั้งเรามีอีกมุมมองหนึ่ง
คือไม่อยากรับสายใครเลย ยกเว้นเบอร์ที่กำหนดไว้ หรือบุคคลพิเศษเท่านั้น
มาดูความชัดของ TV ว่าชัดแค่ไหน ?
ลองพิจารณาเอาเอง

เมนู Black List

กำหนดเวลาเบอร์ Black List

สามารถกำหนดเบอร์ Black List เป็นช่วงเวลาได้
เช่น ในเวลาทำงาน จะไม่ให้เบอร์กิ๊กโทรเข้า นอกเวลางานโทรเข้าได้

รูปบางรูปอาจจะไม่ชัด เพราะมือมันสั่น

นอกจากเมนู Black List แล้ว เบอร์ที่เราไม่ต้องการรับ

ยังมีเมนู Red List อีก เป็นเบอร์ที่เราต้องการรับสาย

ตรงกันข้ามกับ Black List

เมนูขอความช่วยเหลือกรณีฉุกเฉิน
หรือตกอยู่ในสถานการณ์คับขัน
รายละเอียดลองอ่านกระทู้ข้างล่างดู

เมนูป้องกันและติดตามการโขมยมือถือเรา

รายละเอียดอ่านกระทู้ข้างล่างดู

เมนูปกปิดข้อมูลหมายเลขที่เราไม่ต้องการแสดง

มันจะไม่แสดงทั้ง การโทรออก การโทรเข้า พลาดรับสาย และ SMS

เมนูป้องกันการดูข้อมูลส่วนตัว

การโทรเข้า โทรออก พลาดรับสาย SMS

คล้ายกับเมนูก่อนหน้านี้

เมนูอ่านลายมือ ทั้งไทยและอังกฤษ

ใช้ในการเขียนข้อความ แทนการกดหาตัวอักษร เหมือนแต่ก่อน

ความเร็วในการอ่านลายมือ ถือว่าเร็ว ประทับใจดี

สุดท้ายสำหรับวันนี้

รุ่นนี้ เสาอากาศ กับ ปากกา แยกออกจากกัน

เสานี่ยังดึงไม่สุดน๊ะ

ปากกาสีแดง ๆ ที่มีฝาปิดกับสายคล้องนี่

เป็นปากกาที่แถมอีกแท่งนึง นอกเหนือจากปากกาที่เสียบติดกับตัวเครื่อง

เมนูแบล็คลิสต์

ขั้นตอนแรกเราต้องเข้าไปเลือกก่อนว่าจะเอา
แบล็คลิสต์ (เบอร์ที่ไม่ต้องการรับ) หรือ
เรดลิสต์ (เบอร์ที่ต้องการ)

กรณีที่เลือกแบล็คลิสต์
เบอร์ที่โทรเข้ามาจะโชว์ในรายการโทรปกตินี่แหล่ะ

แต่ถ้าต้องการซ่อน ก็จะมีเมนูอีก 2 เมนู คือ
- Privacy Info กับ
- ป้องกันข้อมูลส่วนตัว (ทั้งโทรเข้า ออก พลาด SMS และสมุดโทรศัพท์)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่แน่พรุ่งนี้อาจจะไปสอยที่งานICT

สงสัยโดนแฟนด่าเปิงแน่ๆเลย -*-

แต่ทำไงได้ อ่านๆแล้วกิเลสมันพุ่งปรี๊ดเลยครับ^^"

ถามอีกที ที่สระบุรีมีเครื่องมั่งไหมครับ

ใครอยู่สระบุรีบอกทีเน้อ^^
เมย์ เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้

อยากได้ อยากได้ และแล้วเราก็เก็บตังค์ได้ครบแล้วรอตั้งแต่ 910 จนกลายเป็น920 เดี่ญววันพรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วค่ะ อยู่ที่เชียงให่ มีราคา 7900 แหล่ะค่ะ อิอิ จะได้ดูทีวีได้ทุกทีทุกเวลาแล้ว ดีใจจัง รุ่นนี้สวยด้วย ชอบบบๆๆๆๆๆๆๆขอบคุณทุกความรู้ที่อยู่ในบอร์ดนี้นะคะ มีส่วนช่วยให้ซื้อมือถือดีดีมากมายเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ Laughing
wichienle
Year's Star

หัวข้อ :

อ่ะ ยังไม่ง่วง ว่ากันต่ออีกฟังก์ชั่น สำหรับผู้ที่ชอบส่ง Message แต่ขี้เกียจกดแบบเก่า

รุ่นนี้มีแบบใช้ปากกาเขียนลงหน้าจอเลย

ก่อนเขียนข้อความ ช่วยดูด้วยว่าเลือกภาษาอะไรไว้ เพราะมันได้ทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ เดี๋ยวจะสับสน เลือกภาษาอังกฤษไว้ แต่เขียนภาษาไทย มันจะหาตัวใกล้เคียงแบบผิด ๆ มา

ความไวในการเขียนแล้วเรียกตัวอักษรขึ้นมา ประทับใจ เร็วดี ไม่ได้ช้าไปกว่าการกดปุ่มเอง

สีของตัวหนังสือที่เราเขียน สามารถเปลี่ยนได้ โดยไปที่เมนู
- ตั้งค่า
- ตั้งค่าจอสัมผัส
- Hand Writing
- เลือกความเร็ว Pen Speed
- เลือก Pen Color อยากให้ตัวหนังสือเป็นสีอะไรตอนเขียนข้อความ ก็เลือกตรงนี้ ชมพู น้ำตาล น้ำเงิน ดำ

โดยส่วนตัวแล้วตัวเอง ไม่ค่อยได้ส่งข้อความซักเท่าไหร่
น่าจะเหมาะกับคนพูดน้อย แต่ชอบเขียนหรือพิมพ์มากกว่า
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

สั่นเบาไปนิดหน้าจะแรงอีกหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM

akumo ผู้เขียน:
เจอที่ร้านไหนครับที่เซ็นทรัลพระราม 2
วันนี้ผมไปดูเหมือนกันแต่หาไม่เจอครับ
รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมมีของ Zulex ราคา 6500 บาท เล่นได้เหมือนกันทุกอย่าง สนใจติดต่อได้ chem_r@hotmail.com ประกัน 1 ปี ถ้าราคา 5500 บาท ไม่มีประกัน
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ซื้อมาตั้งแต่ปีใหม่ จนบัดนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร ใช้ดีมากคับ
แต่อยากจะถามหน่อยคับว่าปิดฟังค์ชั่นเขย่าเปลี่ยนภาพทำไงคับ Question Sad

ให้ไปที่
- Settings
- Phone Setup
- Display Characteristic
- Switch Pic
- Active Switch Wallpaper by shaking ให้เลือกเป็น OFF

ตั้งแต่ซื้อมาจนถึงวันนี้ ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเหมือนกันค่ะ ชอบมากๆเลย

ขอบคุณคับ โง่อยู่ซะตั้งนาน Very Happy
กีวี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

kung999 ผู้เขียน:
ซื้อมาตั้งแต่ปีใหม่ จนบัดนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร ใช้ดีมากคับ
แต่อยากจะถามหน่อยคับว่าปิดฟังค์ชั่นเขย่าเปลี่ยนภาพทำไงคับ Question Sad

ให้ไปที่
- Settings
- Phone Setup
- Display Characteristic
- Switch Pic
- Active Switch Wallpaper by shaking ให้เลือกเป็น OFF

ตั้งแต่ซื้อมาจนถึงวันนี้ ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเหมือนกันค่ะ ชอบมากๆเลย
lastone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่า วิทยุ มีวิธี auto search ไหมคับ

อยากทราบว่า วิทยุ มีวิธี auto search ไหมคับ
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่องใครเป็นแบบนี้บ้างครับ

tik-pakorn ผู้เขียน:
ผมใช้ w920 อยู่ แต่เวลาดูทีวี รู้สึกว่าการเคลื่อนไหวของภาพจะสโลว์นิดหน่อย ไม่เหมือนกับการเคลื่อนไหวเวลาดูจากทีวีจริงๆ ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมบ้างหรือเปล่า แล้วเวลาใช้งานอย่างอื่นเช่นฟังวิทยุ หรือว่าการเข้าเมนูเพื่อไปทำรายการอื่นๆ เครื่องจะอืดเหมือนกันนะครับ ไม่ทราบจะแก้ไขอย่างไร

ลองปิดเมนู shake ดูครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: