Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W920 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 887 / เข้าชม: 1273805
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

เล่นเนท เข้าเวบ เช็คเมล ยังไงครับ ??

คือว่า ผมหาโหลดโปรแกรมเล่นเวบ opera mini สำหรับเจ้า w920ไม่เจอ

หรือใช้วิธีไหน เล่นเนท เข้าเวบ เช็คเมล ช่วยบอกทีครับชาวเวลคอมที่รัก ~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถอยมาเรียบร้อยแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

Anonymous ผู้เขียน:
patty_narak ผู้เขียน:
ไปถอยมาจากร้าน bigboss 7400 บาทค่ะ

1. ร้าน bigboss อยู่ที่ไหนคะ แล้วเค้าให้เราลองเครื่องได้มั้ย เพราะมีหลายอย่างที่อยากลองเล่นดูก่อนว่ามี function ที่เราต้องการรึป่าว Rolling Eyes

2. ขอถามเรื่องเขียนไทยค่ะ เวลาเราเขียนแล้วมันจะมีตัวอักษรใกล้เคียงขึ้นมาให้เราจิ้มเลือกด้วยมั้ยคะ เผื่อมันขึ้นไม่ตรงกับตัวที่เราเขียนไป จะได้ไม่ต้องเขียนหลายรอบ Wink

ขอบคุณค่ะ

ตอบข้อ 2. คือมีตัวอักษรใกล้เคียงให้เลือกครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถอยมาเรียบร้อยแล้วค่ะ

patty_narak ผู้เขียน:
ไปถอยมาจากร้าน bigboss 7400 บาทค่ะ

1. ร้าน bigboss อยู่ที่ไหนคะ แล้วเค้าให้เราลองเครื่องได้มั้ย เพราะมีหลายอย่างที่อยากลองเล่นดูก่อนว่ามี function ที่เราต้องการรึป่าว Rolling Eyes

2. ขอถามเรื่องเขียนไทยค่ะ เวลาเราเขียนแล้วมันจะมีตัวอักษรใกล้เคียงขึ้นมาให้เราจิ้มเลือกด้วยมั้ยคะ เผื่อมันขึ้นไม่ตรงกับตัวที่เราเขียนไป จะได้ไม่ต้องเขียนหลายรอบ Wink

ขอบคุณค่ะ
patty_narak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาเรียบร้อยแล้วค่ะ

ไปถอยมาจากร้าน bigboss 7400 บาทค่ะ อุปกรณ์ครบ แจ่มมากค่ะ ตอนนี้ลองเล่นจนแบตหมดเรียบร้อย และรอชาทใหม่อีกรอบ ทีวีโอเคค่ะ ตอนนั่งรถเคลื่อนที่ ชัดใช้ได้
แต่ตอนนี้มีปัญหากะเสียง จะเรียกว่าปัญหาหรือเปล่าหนอ คือเสียงดังมากๆ 555 ปกติเดิมใช้โซนี่เบาค่ะ เลยไม่ค่อยชิน หมายถึงเสียงเพลง เสียงเรียกเข้า ทีวี วิทยุนะ
แต่เสียงคุยโทร ยังไม่ค่อยดัง เดี๋ยวจะลองปรับดูใหม่ค่ะ
nipon1169
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

Arrow เล่นmp3ได้ครับดูหนังก็ได้ครับ ส่วนmp3ทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้ครับ
ผมยังใช้เจ้าw920เช็คmail..hotmail..yahoo..ได้สบายเลยครับ.แบตก็ใช้ได้นานครับ
ผมโทรไปที่ตัวแทนมีแบตขายราคาก้อนละ 380 บาทครับแต่หน้ากากสีดำ ของยังไม่เข้าครับ
พิมพิ์ชื่อเขียนภาษาไทยได้เลยครับ(ต้องฝึกเขียนหน่อยครับแล้วจะชำนาญเองครับ
ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยมีปัญหาเลยครับเจ้า w920ตัวเนี้ย
Want W920
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีขายที่ Lotus นวนคร ชั้น 2 มีทั้งสีขาวและสีดำ มีแถมขาตั้งไว้ดูทีวีด้วย ยังมีอีกหลายเครือง ราคา 7,900 และ 7,700 ที่ร้านตรงข้ามกัน
และ Big C ลำลูกกา มีสีดำสีเดียว แต่แถมเมมให้ 1 GB มีหลายเครื่องเช่นกัน ราคา 7,900
ที่ผมไปดูมานะ ลองไปดูนะครับ
mompo
Year's Star

จังหวัด: 101
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : กำลังอยากได้

Very Happy กำลังจะไปดูบ้าง รบกวนถามผู้ที่เคยใช้หน่อยค่ะ
1.เสียงเรียกเข้าเป็นเอ็มพี3 หรือเปล่า
2.เล่นเอ็มบนมือถือ (แบบใช้โปรแกรมสมาร์ทแชท) ได้ไหม
3.มีระบบจดจำลายมือหรือเปล่า
4.อยู่แถวพุทธมณฑล อยากได้มีแถวไหนบ้าง ชอบสีขาว ช่วยตอบด้วยจะไปซื้อค่ะ
ห้างที่พอไปได้ ก็ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เดอะมอลล์บางแค พันธุ์ทิพย์ ไม่รู้มีป่าว

หรือใครอยากขาย เมลล์มาเลย tpoant@hotmail.com
ychhztrcnj
Year's Star

หัวข้อ : การล็อคซิม

3some อยากทราบว่ารหัสล็อคซิมที่ต้องใส่ครั้งแรกในการล็อคซิมคือรหัสอะไรคะ กดเลขอะไร เพราะทำไม่เป็นค่ะช่วยตอบด่วนหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

นานะนานี่ ผู้เขียน:
เล่นเนท เข้าเวบ เช็คเมล ยังไงครับ ??

คือว่า ผมหาโหลดโปรแกรมเล่นเวบ opera mini สำหรับเจ้า w920ไม่เจอ

หรือใช้วิธีไหน เล่นเนท เข้าเวบ เช็คเมล ช่วยบอกทีครับชาวเวลคอมที่รัก ~~

Arrow จะต้องแจ้งเปิด GPRS ก่อนครับโดยแจ้งที่ศูนย์ของเครื่อข่ายที่ใช้อยู่ครับ
เช่น dtac ais เป็นต้น แล้วก็ไปตั้งค่าในเครื่อง เข้าไปในรูปตัว [e]ที่อยู่ใน
หน้าเมนู(ในการตั้งค่าถ้าไม่รู้สอบถามที่ศูนย์จะบอกให้ทำตามขั้นตอน)เสร็จศูนย์ที่ให้
บริการจะปล่อยสัญญานเชือมต่อGPRSให้บริการครับ แจ้งเปิดแค่ครั้งแรกเท่านั้นครั้งต่อไป
เปิดใช้งานได้จากหน้าเครื่องเลยครับ....แล้วก็พิมพ์ชื่อ web ที่ต้องการได้เลยครับ
เช่น www.hotmail.com....ครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

nipon1169 ผู้เขียน:
นานะนานี่ ผู้เขียน:

Arrow จะต้องแจ้งเปิด GPRS ก่อนครับโดยแจ้งที่ศูนย์ของเครื่อข่ายที่ใช้อยู่ครับ
เช่น dtac ais เป็นต้น แล้วก็ไปตั้งค่าในเครื่อง เข้าไปในรูปตัว [e]ที่อยู่ใน
หน้าเมนู(ในการตั้งค่าถ้าไม่รู้สอบถามที่ศูนย์จะบอกให้ทำตามขั้นตอน)เสร็จศูนย์ที่ให้
บริการจะปล่อยสัญญานเชือมต่อGPRSให้บริการครับ แจ้งเปิดแค่ครั้งแรกเท่านั้นครั้งต่อไป
เปิดใช้งานได้จากหน้าเครื่องเลยครับ....แล้วก็พิมพ์ชื่อ web ที่ต้องการได้เลยครับ
เช่น www.hotmail.com....ครับ Laughing

ผมใช้ทรูอ่าครับไม่ทราบว่าแจ้งเตือนยังไงครับ
mompo
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้ค่ะ บอกด้วยมีขายที่ไหน

อยากได้รุ่นนี้ค่ะ ไม่ทราบมีขายที่ไหน และราคาเท่าไหร่
บ้านอยู่แถวพุทธมณฑล แถว บิ๊กซีอ้อมใหญ่ บิ๊กซีเพชรเกษม คาร์ฟูเพชรเกษม เซ็นทรัลปิ่นเกล้า โลตัสนครชัยศรี มีบ้างไหมค่ะ
หรือ ใครอยากขาย เมลล์มาเลยค่ะ tpoant@hotmail.com
Imprezza5
Year's Star

หัวข้อ : ..

ขอบ่นนิดนึง วันนี้ไปซื้อที่มาบุญครองมา ตอนแรกไปถาม บอก 7350 ก้ออืม ขอเดินดูราคาอีกนิดเผื่อได้ถูกกว่า ก้อไม่มี เลยตกลงว่าเอาร้านนี้แหละ ไปถามอีกที บอก 7400 Shocked

เออราคาขึ้นในพริบตา แต่ก้อไม่ซีเรียส 50 บาท ก้อตกลงเอา 1 ตัว

ก้อมีคนทำท่าเดินไปเอาของ ผมก้อยืนรอคุยกะเพื่อนไปเรื่อยๆ ปรากฏหันไปเห็นพอดี ไอ่คนที่คิดว่าเดินออกไปเอาของ ยังอยู่ในร้าน แล้วมีกล่อง โทรศัพท์ วางอยู่ ก้อเห็น เห่ยไมแกะพลาสติกแล้วอ่ะ ก้อเหล่ๆ ดูอยู่ ปรากฏว่า เจ๊คนนั้น ไปหยิบเครื่องโชว์ที่วางหน้าตู้ ขึ้นมารีบเช็ดๆใหญ่

ผมก้อเลยตะโกนข้ามฝากไปว่า พี่ไม่มีเครื่องใหม่หรอ พอเจ๊แกได้ยินก้อ อึ้ง

แล้วก้อ มาบอกว่า ไม่มีแล้วค่ะ เครื่องนี่ก้อใหม่นะ พอดีเอามาแกะโชว์ไว้หมด ไม่มีเครื่องใหม่จิงๆเลย ผมก้อเลยบอกงั้นไม่เอาคับ

เพราะว่า ตอนผมไปขอดู แกก้อเอานิ้วจิ้ม ถามว่าตัวนี้หรอๆๆ เจ๊แกจิ้มซะหน้าจอบุ๋มลงไปเลย
แล้วเครื่องโชว์ มีอยู่แค่ 2 เครื่อง ตอนเอามาดูก้อรอยมือเต็มเลย ฝาหลังเครื่องก้อปิดไม่สนิทแล้ว ตัวเครื่องโทรมมากๆๆๆ เลย

แล้วพอถามรุ่นอื่นดู ก้อทำเป็นอารมณ์เสีย บอกราคาแบบ 7พันกว่า 6พันกว่าแล้วก้อไปคุยกับคนที่ มาซื้อเครื่องที่ตกลงแกะกล่องจะจ่ายตังแทน เห็นผมเป็นเด็กหรือไงเลยไม่สนใจกันหน่ะ

วันนี้เลย อดได้กลับมาเลย อต่อยากได้ อ่ะ

เบื่อจิงๆ กับคนขายของแบบนี้
นี่ถ้าผมไม่หันไปเห็น เค้าหยิบขึ้นมา คงได้เครื่อง นั้นมาแน่ๆเลย

ขอไม่บอกชื่อร้านนะคับ เอาเป็นว่า อยู่ชั่น 4 ฝั่ง โตคิว ตรงข้ามเยื้องๆกับ shop dtac ที่มีแต่ผู้หญิงขายทั้งหมดเลยอ่ะคับ
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ผมอยากจะรู้ว่าลำโพงตัวนี้ดังดีไหม

แล้วก้อลำโพงกี่ตัวคับ

ขอบคุณมากคับ

บอกทีจิงับอยากรุ

ลำโพงมีกี่ตัว ไม่ได้สังเกตุเหมือนกัน
แต่ที่รู้คือ เสียงดังมากๆคับ นอกจากดังแล้วเสียงยังดีอีกด้วยคับขอบอก Laughing
แจ๋วๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

dhft ผู้เขียน:
ทามมายต่อ สายusb เข้าคอมแล้ว มานม่ายติดอ่ะ เลือกอันที่ 3 แล้วอ่ะคับ

อยากรุ

เชงมากๆๆๆๆๆ อ่ะคับ

ใครรุช่วยบอกน่อยคับ

คุณต้องเลือก ข้อ 1 ครับ (หน่วยความจำขนาดใหญ่)
konmairoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากจะรุ้คุณภาพลำโพงคับ

konmairoo ผู้เขียน:
ผมอยากจะรู้ว่าลำโพงตัวนี้ดังดีไหม

แล้วก้อลำโพงกี่ตัวคับ

บอกทีจิงับอยากรุ
htfjtf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันมี cd มากับกล่องด้วยหรือเป่าคับ
jzax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หลังจากที่ดูอยู่นานว่าจะซื้อรุ่นไหนดี ก้อได้เห็นเจ้ารุ่นนี้วางขายอยู่ เลยไปเดินจับๆดู ก้อรู้สึกว่า เฮ้ย..สวยดี .. น้ำหนัก็ดี เครื่องแน่น ไม่ก๋องแก๋ง เปิดมาก้ออึ้งกับความละเอียดของภาพเลย ก็เลย เฮ้ย รุ่นนี้ น่าสน ( ตอนนั้น ไม่เคยรู้รายละเอียดเกี่ยวกับ feature รุ่นนี้เลย) เลยกลับบ้านมานอนตัดสินใจอยู่ 1 คืน ไปทำงานก้อเปิดเวบ มาเจอกระทู้อันนี้ ก็นั่งอ่านมัน ทั้ง 5 หน้านี่ล่ะ ก็พบว่า feedback เกี่ยวกับเจ้าตัวนี้ น่าสนใจมากเลยทีเดียว อ่านครบ 5 หน้าปุ๊บ ตอนเย็นเลิกงาน ดิ่งไปซื้อเลยทันที ที่ร้านเดิมนั่นล่ะ แค่ถึงหน้าร้าน เจ้าของร้านดิ่งเข้ามาถาม ตกลง เอานะคะ กร๊ากๆๆ ก้อ เอ่อ..ครับ ประมาณนั้น

แล้วก็ซื้อมาจนได้ ขอบอกเลยว่า คุ้มกับราคาทีเดียว ไม่เสียดายตังเลยแม้แต่บาทเดียวอ่ะ
ไม่ได้โม้ หรือจ้างมาพูดนะ ผมซื้อมาเพราะกระทู้นี้จริงๆ เอามาใช้ทุกฟังก์ชั่น ภายในคืนเดียว บอกได้คำเดียวว่า ถ้าไม่ได้ซื้อเจ้านี่มา ผมต้อง "เสียใจ " แน่ๆๆๆๆ ผมให้คะแนนเจ้าเครื่องนี้ แยกตามหัวข้อเลยนะครับ

สภาพ การออกแบบ เทียบกับราคา = 10
ฟังก์ชั่นทุกความต้องการ(ของผม) = 10
ความเร็วการส่งบลูธูท = 9
เสียง ( ริงโทน / ฟังเพลง) = 10
เสียงพูด(ของเรา ตอนโทรอยู่) = 9 ลบ1คะแนน ตรงเสียงเรามันก้องแต่โอเค รมณ์ไม่เสีย
เสียงพูดของฝ่ายตรงข้าม = 10 ชัดเจนดีไม่ต่างกับแบรนด์ดัง
เอาวีดีโอแปลงโทสับแล้วดู = 10
กล้อง = 7 -_-" แต่ให้มัน 8.5 ถ้าถ่ายที่ที่แสงเยอะ

อันนี้เป็นคะแนนความเห็นของผมครับ ผมไม่เน้นกล้องเท่าไหร่ เพราะมีกล้องดิจิตอลอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นผมถึงไม่เสียดายตัง และไม่เสียใจเลยที่ซื้อมันมา ฟังก์ชั่น ผมรู้สึกว่ามันครบกว่าตอนผมใช้โทสับของ ไม่มีเกีย อีกนะ อันนั้นต้องลงเพิ่ม แต่เจ้านี่ มีหมด แถมเครื่องไม่มีอืดเลย ใช้งานได้ลื่นนนนเชียว อีกอย่างเรื่องความเร็วการประมวลผลของการใช้ปากกาเขียนตัวอักษรทั้งไทยและอังกฤษ บอกได้คำเดียวว่าค่อนข้างดีมาก ภาษาไทยค่อนข้างแม่นเลยทีเดียว แทบจะไม่มีผิดเลย .... คุ้มสุดยอด....

ก็แวะมาแชร์ประสบการณ์แบบ ไม่มีโม้ และยกหางให้รุ่นนี้เลย ของเค้าหางตั้งอยู่แล้ว ไม่ต้องมีคนมายก ก็สุดยอดอยู่แล้ว
triplle_x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w920

หลังจากที่ไปสอยมาแล้ว 7500- โดยรวมแล้วพอใจครับ ลูกเล่นดีมาก ขอดีก็ตามที่ท่านที่โพสไว้อ่ะครับ
ส่วนที่เจอคือ
- กล้องไม่ชัดเท่าไหร่ หรือว่าชินกับกล้องดิจิตอลก็ไม่รู้ แต่ผมไม่เน้นกล้องอยู่แล้ว
- สั่นเบา แต่ใส่กระเป๋ากางเกงยีนส์ก็รู้สึกนะ ถือว่าปานกลาง
- เสียงก้อง ก็เป็นจริงๆ แต่ก็ไม่ถึงกับรำคาญเพราะมันไม่มากเดี๋ยวก็ชิน
-สั่นพร้อมเสียง ได้ปกติครับ
-ลำโพงเร่งสุดเสียงไม่แตก ดังมาก
-เล่นเน็ตได้ปกติ www นะครับ ส่วน MSN ไม่น่ามีนะ
-แบตทนนานดี
-TV ลองกับ UBC แล้วไม่ได้นะครับ ต้องเป็น เคเบิ้ลท้องถิ่นประมาณนั้น
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่า big c ที่พิษณุโลกจะมีรึป่าวครับ อยากได้สีดำ ที่พิจิตรยังไม่มีขายเลย
กะว่าจะซื้อสิ้นเดือนนี้คับ ซื้อสีขาวให้แฟนเครื่องนึงแล้วแต่ผมจะซื้ออีกเครื่องสีดำ
ยังไงใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ Rolling Eyes
Imprezza5
Year's Star

หัวข้อ : ถามนิด

อ่า ขอถามหน่อยนะคับบ

อยากรู้ว่า สั่นพร้อมเสียงได้ไม๊ แล้วนี่คือไม่ใช่ PDA Phone ใช่ป่าว

แล้ว คนที่ใช้มา มีปัญหา อะไรบ้าง ที่เกิดบ่อยที่สุด

พอดีไปอ่านที่เวปบอร์ดของเค้ามาแล้ว รู้สึกไม่ค่อยประทับใจ กับ admin ของบอร์ดอย่างแรง

คนตั้งคำถามไปตั้งเยอะ ตอบนิดเดียว แล้วบางทีไม่ได้กระจ่างอะไรขึ้นมาเลย เลยคิดว่า ขนาดตอบในเนต ยังขี้เกียจพิมพ์ ขนาดนี้ ถ้า ซื้อมามีปัญหา โทรไปถาม เกิดขี้เกียจพูดขึ้นมาจะแย่เอา

แต่ยังไงก้ออยากได้ง่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะคับ ว่า สั่นพร้อมเสียงได้ป่าว(เห็นบอกว่าสั่นเบา มันเบาขนาดไหนอ่ะ)
แล้ว ระยะเวลาการชาร์จ ครั้งนึงนี่ ใช้เวลากี่ชั่วโมง
เสียงเวลา สนทนา ชัดดีรึเปล่า (เห็นมีบางความเห็นบอกเสียงก้องๆ เป็นที่อะไร เป็นกันเยอะไม๊)

เกี่ยวกะซอร์ฟแวร์ มี บัค ค้าง หรืออะไรบ้างรึเปล่าคับ

ถามเยอะไปหน่อย ช่วยตอบหน่อยนะคับ ตอนนี้ไม่สนใจและ อยากได้ ไม่ได้ใช้พิสดารไรคงไม่พังง่ายๆ หรอกเนอะ อิอิ
ขาวดำสัมผัสมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ความคิดเห็นเปรียบเทียบ สำหรับเครื่อง สีขาว กับ ดำ

เครื่องสีขาว จะขาวนวลมันวาวดูแปลกตาดี เช็ดทำความสะอาดก็ง่าย แค่ผ้าแห้งๆ ธรรมดาก็เช็ดลอยต่างๆ เนียนเลย แต่ลื่นมือไปหน่อย (เสียวทำล้นมาก)

เครื่องสีดำ ดำเนียนเท่ดูหรูสกปรกยาก แต่มันสีดำแบบหยาบๆ ด้านๆ เวลาเปื้อนลอยนิ้วมือมันๆ ของเราแล้วเช็ดออกยากงะ คือมันน่าจะเป็นดำแบบเงาๆ เหมือนสีขาวจะแจ๋วกว่าจะได้เช็ดทำความสะอาดง่ายๆ หน่อย
RP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อมาเมื่อปีใหม่ครับ 7,700 บาทแน่ะ สีดำครับ ที่ร้าน TWZ Big C วงศ์สว่าง ใช้งานได้ดีทีเดียว ลูกเล่นเยอะ แต่พอมาเห็น review ตัวสีขาวแล้วน่าจะสวยกว่าสีดำนะ Wink
da_rythm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วครับ ทีวีนี้ ดู ต่างจังหวัดได้ไหมอ่ะครับ ???
phichit55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปโหลดเกมกันที่ไหนเหรอคับ
นกจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

jasson_tae ผู้เขียน:
อยากจะถาม ว่า
เวลาคุณชาร์ตแบต ก้อนแบตท ก้อนแบตที่มันวิ่งกำลังชาร์ท ของคุณเคยหยุดวิ่งเวลาแบตเต็มปะ ของผมอะ ชาร์ต 2-3 ชม. มันยังวิ่งไม่หยุดเลย มันเป็นอะไรหรอครับ หรือว่าแบตมันยังไม่เต็ม
แล้วเวลาชาร์ต เขาบอกว่า ห้ามเสียบค้างไว้ นานเกินไช่ไหมครับ มันไม่ตัดไฟเองไช่ปะ

มันจะวิ่งจนกว่าจะเต็มคะ ประมาณ 6 ชั่วโมงคะ กว่าจะเต็ม นานมากๆ แต่ก็ใช้ได้นานนะคะ
นกจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Nuengzero ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานมีเรื่องอยากจะถามและจะบอก
อยากจะถามว่า
1.วิธีใช้ไฟฉายรุ่นนี้ต้องเซ็ทยังไงและวิธีใช้งานใช้อย่างไร
2.วิธีลงเกมในเครื่องลงยังไง ผมเอาเกมที่โหลดมาแล้วขนาด 240*320 พอติดตั้งแล้วไม่สามารถติดตั้งได้
3.ทำยังให้แยกโฟเดอร์เพลงออกเป็น 2 โฟเดอร์และสามารถเลือกฟังเพลงทั้งหมดทีละโฟเดอร์ได้
4.ต้องเซ็ทขนาดของภาพที่จะมาลงwallpaperยังไงให้เต็มจอพอดีเพราะตอนนี้ผมเซ็ทที่ 240*320 มันจะไม่เต็มจอพอดียังมีพื้นที่ข้างๆเหลืออยู่อีก

อยากจะบอกว่า
1.หูฟังที่แถมมากับตัวเครื่องพอเปิดเพลงฟังจากเครื่อง เสียงไม่ค่อยจะดังเท่าไร
2.เวลาเขียนตัวหนังสือถ้าเราเลือกตัวใกล้เคียงที่อยู่ริมซ้ายสุดของตัวเครื่องจะไม่สามารถเลือกได้โดยเฉพาะตัว ส และ ง ขอบคุณครับ

ตอบคำถาม
1. ไฟฉาย เข้าที่เมนู เพิ่มเติม ฟังชั่นพิเศษ ไฟฉาย เปลี่ยนเป็นเปิดคะ
2. ไม่รู้เหมือนกันนะคะ เพราะไม่เจอปัญหานี้ ลงได้ตลอดเลย
3. ไม่รู้เหมือนกันคะ
4. รูปที่ว่านี้ถ่ายจากมือถือหรือว่าโหลดมาคะ นกถ่ายรูปมาตั้งเป็น wallpaper ก็ใช้ ขนาด 240 * 320 มันก็เต็มนะคะ
Queespire
Year's Star

จังหวัด: Switzerland
หัวข้อ :

อยากจะถาม ว่า
เวลาคุณชาร์ตแบต ก้อนแบตท ก้อนแบตที่มันวิ่งกำลังชาร์ท ของคุณเคยหยุดวิ่งเวลาแบตเต็มปะ ของผมอะ ชาร์ต 2-3 ชม. มันยังวิ่งไม่หยุดเลย มันเป็นอะไรหรอครับ หรือว่าแบตมันยังไม่เต็ม
แล้วเวลาชาร์ต เขาบอกว่า ห้ามเสียบค้างไว้ นานเกินไช่ไหมครับ มันไม่ตัดไฟเองไช่ปะ
Queespire
Year's Star

หัวข้อ :

keaa ผู้เขียน:
ใช้เป็น Modem ได้มั๊ยอ่ะ ไม่เห็นมีพูดถึงเลย

สามารถต่อสาย USB เป็นโมเด็มต่อเน็ตได้เลยครับ
โดยเสียบแล้ว เครื่องก็จะติดตั้ง ไดร์เวอร์ให้ แต่เราต้องไปสร้าง ตัว connect เน็ตเอาเอง นะครับ
Queespire
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครเจอบ้างคุยเสียงก้อง

skru ผู้เขียน:
ซื้อเครื่องมาใช้แล้ว แต่เจอระบบเสียง
เวลาคุยโทรเสียงตัวเองจะก้อง(แต่เสียงไม่สะท้อนกลับค่ะ) เสียงจะดังก้องๆเหมือนเราพูดในแก้ว ร้านบอกว่า ไมล์โคโฟนสีย เลยเปลี่ยนมาเครื่องที่ 2 ก็เป็นอีกค่ะ
ร้านบอกว่า เป็นที่ซิม ของเราเองที่เป็นซิมรุ่นเก่า

มีซิมเก่า ใหม่ ด้วยหรอค่ะ แย่จัง Crying or Very sad

ผมก็เจอครับ พูดแล้วเสียงก้อง แต่ก็ไม่เปงปัญหากลับผม
wikromk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคา

snail ผู้เขียน:
ที่ ฟิวเจอร์ รังสิต w920 ราคาเท่าไหร่คะ

จะได้ไปซื้อบ้างหน่ะ

ร้าน Mobile Right ฟิวเจอร์ รังสิต (ที่ผมซื้อมาสด7900 ถ้าผ่อนก็ 8500 อ่ะน่ะ) แล้วก็มีอีกร้าน จำชื่อไม่ได้ อยุ่แถวๆนั้น
ส่วนศูนย์อยู่แถวพระรามเก้า เวลามีปัญหาก็ไปส่งที่ร้านทเราี่ซื้อมา เขาจะส่งไปซ่อมที่ศูนย์ให้ Very Happy
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วครับเมื่อวานนี้ (4 ม.ค.50)
ต้องบอกว่าเปนมือถือที่สุดยอดมากๆครับโดยเฉพาะเสียง ดังมากๆและก็ไม่แตกด้วย
ส่วนการดูทีวีนั้นก็พอใช้ได้ แล้วโดยเฉพาะถ้าไปอยู่ไกล้ๆกับที่ๆมีเคเบิ้ล มันก็จะติดช่องเคเบิ้ลเข้ามาด้วยอ่ะดีจิงๆ
บอกได้คำเดียวว่าคุ้มจิงจิงคับ Very Happy
NaOHkill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กดโทรออกแล้วจะโชว์ประวัติการโทรทุกอย่างค่ะ
อันนี้ค่อนข้างอันตรายสำหรับคนที่มี...(แฟนหรือกิ๊ก) เพราะฉะนั้นรีบทำblack listซะจะได้ปลอดภัย Very Happy

แต่ขอเตือนว่าอย่าได้หลุดปากบอก...(แฟนหรือกิ๊ก)เชียวนะ ว่ามันซ่อนประวัติการโทรและmassageได้
เพราะต่อให้คุณตั้งpass wordไว้ดีแค่ไหนก็ไม่พ้นโดนเค้นคอถามเอาpass word หรือสั่งให้ยกเลิกblack listอยู่ดี
หรือที่เลวร้ายกว่านั้นคือต้องโดนยึดมือถือ(อดใช้ อดโทรหาสาวๆ) Crying or Very sad เพื่อนของจอยโดนมาล่ะ อิอิ (จอยบอกแฟนมันเอง 555) โหดไปมั้ยเรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนคะ

แจ๋วนะ ลองเด่ะ ผู้เขียน:
ก่อนอื่น
1. ต้องเป็นเกมส์จาวาที่เป็น .jar หรือ .jad
2. ต้องเป็นขนาด 240*320 เพราะจะพอดีกับจอของเรา ถ้าไม่ใช่ขนาดนี้แล้วจะเล่มไม่สบายตา

วิธีลงก็ไม่ยาก
1. ต่อมือถือ เข้ากับคอมผ่านสาย USB (ก็เลือกข้อ 1 หน่วยความจำขนาดใหญ่นั่นแหละ) ก็อปปี้ไฟล์เกมส์จาวา .jar หรือ .jad ลงในมือถือโฟลเดอร์ไหนก็แล้วแต่คุณสะดวก

2. จากนั้นก็ถอดสาย USB เปิดมือถือใหม่ตามปกติ เข้าไปในที่ๆ คุณก็อปปี้เกมมาลงไว้ เลือกไฟล์เกมนั้น จากนั้นกดเลือก->ติดตั้ง แล้วก็กดต่อไปเรื่อยๆ ตามขั้นตอนมัน เปงอันเสร็จครับ

ขอให้หนุกหนานนะครับ Happy Newyear Every Body ^ ^ สาวก W920

Embarassed คือตอนเราโหลดเกมมา(.rar) พอแปลงแล้วก็เป็นไฟร์เกมส์มีโฟร์เดอร์NETA-INF และรูป+เสียง พอจะติดตั้ง...
Sad หาคำว่าติดตั้งไม่เจอเลยง่ะคะ รึว่าเราต้องเปลี่ยนนาม สกุลมันก่อนเหรอคะ

Sad รบกวนผู้รุ้ทีนะคะ...
โว้ๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

TIP ปุ่มลัดสำหรับไฟฉาย

กดปุ่มกล้องด้านข้างค้างไว้ แปปนึงไฟฉายก็จะเปิดเอง จะปิดก็กดค้างอีกทีเน้อ
วาตารุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
แล้วโดยเฉพาะถ้าไปอยู่ไกล้ๆกับที่ๆมีเคเบิ้ล มันก็จะติดช่องเคเบิ้ลเข้ามาด้วยอ่ะดีจิงๆ

1. UBC รับสัญญาณได้ด้วยมั้ยคะ
2. แล้วเล่นคาราโอเกะ แบบตัดเสียงได้รึป่าวคะ ( ถามพนักงานเค้าบอกได้ )

กำลังเล็งรุ่นนี้อยู่ แต่ร้านแถวบ้านไม่ยอมให้ลองเครื่อง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมเดินดูราคาแล้วครับ ที่ Big C พิษณุโลก ราคา 7,400 บาท ครับ
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ถามหน่อย อิอิ
1.ดูเคเบิล อะ เอาเสา ทีวี ไปจ่อ หรอ หรือยังงัยครับ สำหรับคนที่เคยดู
2.แล้วไอ้ที่มันเปง กันโทรสับหาย อะ มันป้องกันยังงัย ยังใช้ไม่เป็น อิอิ

1.ไม่ต้องเอาไปจ่อเลยคับแค่อยู่ใกล้กับสัญญาณมันก็ติดมาแล้วคับพอดีไปบ้านเพื่อนมันติดเคเบิ้ลอยู่เราก็ลองดูทีวี
ปรากฎว่าติดช่องเคเบิ้ลมาเต็มเลยครับประมาณ20กว่าช่องได้
2.มันจะให้เราตั้งรหัสผ่านก่อนคับว่าจะใช้รหัสอะไรเวลาที่เราเปลี่ยนซิมการ์ดเราจะต้องใส่รหัสนี้ทุกครั้ง
หลังจากนั้นเราก็ใส่เบอร์โทรศัพท์เบอร์อะไรก็ได้คับที่คิดว่าพอเครื่องหายแล้วมันจะส่งsms
มาบอกเราที่เครื่องนี้ (ผมใส่เบอร์แฟนเข้าไปครับ) สมมุติว่าเครื่องเราถูกขโมยไป
คนที่ขโมยเค้าก็จะพยามเปลี่ยนซิมส์ใหม่ใส่เข้าไป เค้าใส่ไม่ได้คับเพราะมีพาสเวิดที่เราตั้งไว้อยู่
หลังจากนั้นเจ้าเครื่องเรามันก็จะส่ง sms กลับมาหาเราที่เบอร์ที่ใส่ใว้ เราก็จะรู้แล้วคับว่าเบอร์อะไร
เราก็โทรถาม callcenter ได้เลยครับว่าเบอร์นี่ตอนนี้อนู่ตำแหน่งไหนของประเทศไทย Wink
นอกจากนั้นเรายังสามารถควบคุมเครื่องของเราได้ด้วยนะครับ
ไม่ว่าจะสั่งให้ปิดเครื่อง
สั่งให้ส่งข้อมูลรายชื่อในสมุดโทรศัพท์
หรือสั่งฟอร์แมทเครื่องยังได้เลยนะคับ (ในกรณีที่แอบถ่ายคลิปแฟนเก็บใว้ Laughing )
โดยการส่งรหัสคำสั่งไปทาง sms กลับไปยังเครื่องที่ถูกขโมยคับ
เพียงเท่านี้ไอ้โจรที่มันขโมยโทรศัพท์เราไปก็จนมุมแล้วหล่ะคับ Wink
Queespire
Year's Star

หัวข้อ :

1.ดูเคเบิล อะ เอาเสา ทีวี ไปจ่อ หรอ หรือยังงัยครับ สำหรับคนที่เคยดู
2.แล้วไอ้ที่มันเปง กันโทรสับหาย อะ มันป้องกันยังงัย ยังใช้ไม่เป็น อิอิ

อ๋อ ลิมบอกไป ว่าฝาแบตอะ ถอด 2-3 ครั้ง มันก็หลวมแล้วอะ
แล้วก็ เวลาถือเครื่อง กดปุ่ม อะ มันจะดังอะ ดัง กอกๆๆๆ เหมือนเครื่องหลวมเลย

คุณคิดว่าสีดำ กับสีขาวอันไหน สวยกว่า
แล้วในอนาคตมันจะออกรุ่นไหม่ม่อีกหรือไม่

ผมอยู่ หาดใหญ่ครับ อ.สะเดา อิอิ

ฝาก hi5 ด้วย
http://tae1001.hi5.com ไปเม้นนะ อิอิ
Queespire
Year's Star

หัวข้อ :

อ๋อ ลิมบอกไป ว่าฝาแบตอะ ถอด 2-3 ครั้ง มันก็หลวมแล้วอะ
แล้วก็ เวลาถือเครื่อง กดปุ่ม อะ มันจะดังอะ ดัง กอกๆๆๆ เหมือนเครื่องหลวมเลย

คุณคิดว่าสีดำ กับสีขาวอันไหน สวยกว่า
แล้วในอนาคตมันจะออกรุ่นไหม่ม่อีกหรือไม่

ผมอยู่ หาดใหญ่ครับ อ.สะเดา อิอิ
Queespire
Year's Star

หัวข้อ :

ZeTTonz- ผู้เขียน:
รบกวนผู้ใช้ อยากถามว่า

เพลงที่เราเลือกตั้งเป็นเสียง ริงโทนใช้ได้แค่5เสียงเองหรอครับ ลบของในเครื่องได้เปล่า

เพลงที่ตั้งเป็นเสียงริงโทนนั้น สามารถแทนที่ ได้ครับ คือว่าใน 5 เสียงนั้นคุณต้องเลือกแล้วละ ว่าจะเอาอันไหนดี เพลงไหน ดี เพราะว่ามันแอดได้แค่ 5 เสียง
ส่วนเพลง ริงโทน midi ที่มากับเครื่องไม่สามารถลบได้ครับ
ZeTTonz-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1.เพลงที่เราเลือกตั้งเป็นเสียง ริงโทนใช้ได้แค่5เสียงเองหรอครับ ลบของในเครื่องได้เปล่า
2.หูฟังแบบอินเอียดีๆ แบบต่อกับเครื่องนี้ได้มีขายไหมครับ ราคาประมานเท่าไหร่

ขอบคุณมากครับ
ZeTTonz-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพลงที่เราเลือกตั้งเป็นเสียง ริงโทนใช้ได้แค่5เสียงเองหรอครับ ลบของในเครื่องได้เปล่า
oiloil.*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย w920 ใช้ได้3วัน สภาพใหม่มากก ครับ

ขายw920 พึ่งใช้ได้3วัน ครับ ใหม่มาก ๆ ช้ดีทุกอย่างพร้อมเม็ม 2g สีดำเครื่องสวยมาก ราคา6500 ครับผม พอดีซื้อมาใช้แล้วพี่ หิ้ว I phone มาให้ใช้ครับ เลยอยากขาย สนใจติดต่อ 086-999-0886 ด่วนน่ะครับ
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

Arrow เมื่อวานไปได้การ์ด 2G ยี้ห้อ คิงตันราคา600บาทที่เซียร์รังสิต ที่ร้าน J.I.B ชั้น2ติด
กับร้านหนังสือซีเอ็ดบ๊ค ใส่w920 แจ่มเลยใช้ได้ดีไม่มีปัญหาเลยครับเครื่องไม่อืดด้วย
รับประกันแบบไลท็ทามด้วยครับ ดูหนังฟังเพลงเก็บได้เพียบ Rolling Eyes
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
แล้วโดยเฉพาะถ้าไปอยู่ไกล้ๆกับที่ๆมีเคเบิ้ล มันก็จะติดช่องเคเบิ้ลเข้ามาด้วยอ่ะดีจิงๆ

1. UBC รับสัญญาณได้ด้วยมั้ยคะ
2. แล้วเล่นคาราโอเกะ แบบตัดเสียงได้รึป่าวคะ ( ถามพนักงานเค้าบอกได้ )

กำลังเล็งรุ่นนี้อยู่ แต่ร้านแถวบ้านไม่ยอมให้ลองเครื่อง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ

1.ของผมเป็นเคเบิ้ลท้องถิ่น ของubcยังไม่เคยลองคับ
2.อันนี้ก็ยังไม่เคยลองเหมือนกันลองแล้วเดี๋ยวจะมาบอกนะครับแต่คิดว่าน่าจะได้นะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ กดโทรออกแล้วจะโชว์ประวัติการโทรทุกอย่างเหมือนซัมซุงไหมครับ?

เช่นโทรการโทรเข้า โทรออก ไม่ได้รับสายน่ะครับ

แล้วที่ฟิวเจอร์ รังสิต นี่ที่ร้านไหนมีเหรอครับ วันก่อนผมไปเดินดูมาก็ไม่เห็นเลย - -

สนใจเหมือนกันครับ แต่อยากเห็นตัวจริงก่อน ^^"
NaOHki11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไมมีแต่คนบ่นว่าเสียงมันก้องล่ะ
ของเราไม่เห็นเป็นเลย

พอดีว่าทำริงโทนเอาไว้เยอะแต่อยากได้เพิ่มอีกอ่ะค่ะ
ใครมีเสียงแมวหรือเด็กเอามาแบ่งกันใช้บ้างนะ
phantum_joy@hotmail.com
อยากได้เพลงอะไรก็บอกนะถ้าหาได้จะทำส่งไปให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีร้านไหนในสระบุรีขายมั่งไหมครับคุณ kradoryai

และที่ฟิวเจอร์มีร้านเดียวเหรอครับที่มีw920ขาย
jxt.tii3
Year's Star

หัวข้อ :

ติดตามเครื่องหายไงอ่ะคับ

หมายถึง ระบบติดตามเครื่องหายใช้ไง

วิธีใช้มีอยู่ในคู่มือเครื่องแล้วครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หมายถึง ระบบติดตามเครื่องหายใช้ไง mimopera ด้วยนะ เข้าเวปไม่เห็นได้เลยต้องทำไงอ่ะค่ะ

เกม สำหรับ w920 touch screen นะ

http://202.44.71.148/eoffice/e398/ipb/index.php?s=483e2263ddcf2ff6298001de7c664275&act=ST&f=4&t=8714
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ติดตามเครื่องหายไงอ่ะคับ
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

Laughing เมื่อวานโทรไปที่ตัวแทนจำหน่ายมีหน้ากากสีดำมาแล้วครับ จำหน่ายแยกชิ้นครับ
หน้ากากหน้าสีดำน่ะราคา180บาท ฝาหลัง150บาท ฝาครอบแบต100บาท ส่วนแบตเตอรี่
1ก้อน ราคา380บาท ส่วนปุ่มกดก็อีกราคาครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมต้องแยกขายเป็น
ชิ้นด้วยครับ รวมๆแล้วก็หลายตังอยู่อะครับ โทร 02-6415159-60 เบอร์ตัวแทนจำหน่าย
ที่อยู่แถวพระราม9ครับ มีจำหน่าย ลองโทรเช็คกันดู ราคาอาจจะลดลงมาก็ได้อะครับ
สำหรับใครที่ใช้สีขาว และ อยากเปลี่ยนเป็นสีดำอะครับ Arrow
jxt.tii3
Year's Star

หัวข้อ :

jasson ผู้เขียน:
อ้างถึง:
2. w920 อ่าน e-book ไทยได้หรือไม่
- admin ตอบ : ไม่ได้ อ่านได้แต่ภาษาอังกฤษเท่านั้น (มันอ่านไม่ได้อยู่คนเดียวแหละ หัวไม่ดี อ่านอะไรก็ไม่ออก 555)
- user ตอบ : อ่านได้ครับ โดยตอน save file เลือก save as type: *.txt ส่วน Encoding: Unicode

ลองทำดูแล้วครับ มันอ่านไทยไม่ได้ครับ มันเป็นภามนุษย์ต่างดาวอะครับ
แก้ไง อะครับ

ที่คอมฯ เริ่มต้นด้วยมีไฟล์ Notepad แล้วนะครับ เปิดมันขึ้นมาแล้ว
1. File > Save As >
2. File name: ก็แล้วแต่จะตั้งภาษาไทยเลยก็ได้
3. Save as type: Text Documents(*.txt)
4. Encoding: Unicode

ที่ W920 เรียบร้อยแล้วส่ง file เข้าเครื่องครับ เปิดด้วยตัวจัดการไฟล์เลยก็ได้ หรือเอาไปไว้ใน Folder Ebook
1. เจอแล้วเลือก Open E-Book
2. ครั้งแรกถ้าเปิดมาแล้วอ่านไม่ออก ต้องไป > ตัวเลือก > Setting >
2.1 Font Style = ปกติ
2.2 Encoding Format = UCS2(Unicode)
2.3 ข้อล่างๆ ที่เหลือไม่เป็นไร จะ set อะไรก็แล้วแต่ชอบ
2.4 เลือกเสร็จหมดแล้ว กด เสร็จ เพื่อให้เครื่องบันทึกค่าที่ตั้งไว้

แค่นี้ก็อ่าน Ebook ไทยออกแล้วครับ Very Happy

User ผมที่เว็บนู้น สงสัยจะโดนบล็อคเรียบร้อย เข้าไม่ได้แล้ว Laughing ดันไปคอมเม้นต์ adminเค้า 555 ขำๆหน่ะ เวงเอ๊ย!! แค่นี้รับไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง แบตเตอรีและอะหลั่ย

vie ผู้เขียน:
ถ้าแบตเตอรีหรืออะหลั่ย เสียหรือหมด จะหาซื้อยากไหม หรือใช้ยี่ห้ออื่นแทนได้ไหมครับ ใครรู้ช่วยตอบด้วย กลัวตอนตกรุ่นแล้ว จะใช้เครื่องไม่ได้ต่อไปครับ ขอบคุณครับ Rolling Eyes

ไม่ยากครับ
jasson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
2. w920 อ่าน e-book ไทยได้หรือไม่
- admin ตอบ : ไม่ได้ อ่านได้แต่ภาษาอังกฤษเท่านั้น (มันอ่านไม่ได้อยู่คนเดียวแหละ หัวไม่ดี อ่านอะไรก็ไม่ออก 555)
- user ตอบ : อ่านได้ครับ โดยตอน save file เลือก save as type: *.txt ส่วน Encoding: Unicode

ลองทำดูแล้วครับ มันอ่านไทยไม่ได้ครับ มันเป็นภามนุษย์ต่างดาวอะครับ
แก้ไง อะครับ
jxt.tii3
Year's Star

หัวข้อ : Re: สาวกคนใหม่ของเวลคอม

patty_99 ผู้เขียน:
หลังจากเป็นสาวกมาหลายแบรนด์ดังทั้งโนเกีย โมโต แอลจี ซัมซุง โซนี่อิริคสัน ขอยอมรับเลยว่าที่ผ่านมาจะเห่อกับยี่ห้อมากกว่าลูกเล่น แต่หลังจากมาอ่านบอร์ดนี้ เกิดนึกชอบเวลคอมขึ้นมาเลยไปซื้อมาแระ (ทั้งที่ตอนแรกก็ยังกังวลเรื่องยี่ห้ออยู่เหมือนกัน) แต่พอได้ลองเล่นดู ลูกเล่นเยอะเล่นไม่เบื่อเลย คุ้มกับราคาค่ะ เลยขอแวะมาถามเรื่องการใช้งานหน่อยจ้า
1. ขอถามอีกรอบ สัญญลักษณ์ตรงหน้าจอด้านบน ที่เป็นรูปซองจดหมายสีเหลือง แล้วเขียนว่า WAP ด้วยตัวสีแดง (อยู่บริเวณใกล้กับจุดบอกสถานะสัญญานโทรศัพท์) อยากรู้ว่าหมายถึงอะไร
2. อยู่ในสถานที่เดียวกัน ทีวีรับสัญญาณได้ชัด กว่า เคลื่อนวิทยุอีก ใครเป็นกันบ้างป่าว และจะแก้ไขยังไง มีเทคนิคไหมค่ะ Laughing

น่ารำคาญจริงๆครับ 1-2 วันแรกผมก็ขึ้น (มันเป็นเรื่องขอบระบบเครือข่ายที่เราใช้ คือมันส่งโฆษณามาหาเรานั่นเองครับ

วิธีแก้
1. เข้าหน้าเมนูเลย
2. ไปที่ บริการ(รูปตัว e)
3. เลื่อนลงมาที่ wap
4. ลงมาที่ถาดเข้าบริการ เข้าไปเลย นี่แหละต้นเหตุโฆษณาให้โหลดโน่น-นี่-นั่น ทั้งหลายแหล่ (อ่านหัวข้อดูจะรู้ ไม่ต้องไปโหลดมาหล่ะครับ จะเสียตังค์ซะปล่าวๆ)

ปล. 1. ทุกคำตอบ-ทุกคอมเม็นต์ของผม เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียว ไม่ได้อ้างอิงทฤษฏีที่มีในโลกนี้....
ปล. 2. บุคคลที่กล่าวถึงข้างต้นทุกท่าน เป็นเพียงตัวละครสมมุติที่แต่งขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jxt.tii3 เมื่อวันที่ 22 Jan 2008 23:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

nipon1169 ผู้เขียน:
ใช้w920มา 2 วันแล้วแบตยังไม่ยอมหมดเลยครับ เลยต้องเปิด tv ทิ้งไว้เพื่อที่จะให้แบตเกือบหมด จะได้ ชาร์จใหม่...มีระบบติดตามเครื่องหายด้วยแฮ่...
...โอ๊ย..ต้องไปเดินหาซองใส่ซะหน่อยแล้ว..ไม่รู้ว่าจะมีหรึเปล่า..ใครรู้ว่าซองรู่นไหน
ใส่ใก้ลเคียงช่วยบอกด้วยครับ

ผมซื้อที่อยุธยาครับ เขามีซองแถมให้ด้วย ซองหนังเหน็บเอว ของwellcomเลยครับ
ใส่พอดีแต่เอาออกยากหน่อย ราคาซื้อ 7500 ครับ ใช้แล้วคุ้มมาก
bluemanproject
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :

dream2destination ผู้เขียน:
Surprised อย่าหาว่าเชยเลยนะ

Wellcom นี่โทรศัพท์ของประเทศอะไรเหรอคะ

ชื่อมันคล้ายเครือข่ายหนึ่งในญี่ปุ่นมากๆน่ะ

น่าจะผลิต และประกอบในจีน น่าจะเป็นแปรนด์ของคนไทยเอง หรือ ต่างชาติก็ไม่แน่ใจ แต่ตั้งบริบษัท เพื่อจำหน่ายในประเทศไทย รวมถึงศูนย์ บริการด้วย แถม ยังขยายไปที่เวียดนาม โดยที่เวียดนาม รู้ว่าเป็นบริษัทของคนไทยที่ไปทำธุรกิจ และเป็นแบรนด์ที่มาจากประเทศไทย....................รอท่านอื่นมาชี้แจงอีกที่คับ ผมอาจจะผิดก็ได้

http://www.wellcommobile.com/th/detail_focus.php?id=13
sitdee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนี้ที่เชียงใหม่ 7290 บาทแล้วหละ 555เมษา จะเหลือเท่าไรเนี๊ย
mompo
Year's Star

หัวข้อ : สาวกคนใหม่ของW920

sitdee ผู้เขียน:
ตอนี้ที่เชียงใหม่ 7290 บาทแล้วหละ 555เมษา จะเหลือเท่าไรเนี๊ย

ราคามือถือมีแต่จะลงไปเรื่อย ๆ อยากรู้จังแล้วรุ่นนี้เต็มที่จะลดลงไปเหลือเท่าไหร่
เคยอ่านเจอในกระทู้นี้ เห็นบอกว่ารุ่นนี้ไม่น่าจะราคาลงมาก มีแต่จะหมดและเลิกผลิต
อันนี้มีมูลความจริงป่าว ผู้รู้ตอบหน่อย (พอดีมีเพื่อนจะไปซื้อบ้างเลยอยากรู้ว่ามันจะลงอีกป่าว) Laughing
paradiso156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากถามคำถาม2คำถามคับ

1.เครื่องนี้ใส่เมม 2GB แล้วมันจะมันเดินช้าขึ้นหรือกระตุกบ้างมั้ยครับ

2.สามารถเล่นเกมจากโปรแกรมจำลองเล่นเกมบนเครื่องต่างๆได้มั้ยคับ

ขอบคุณมากๆคับ
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อกี้ไปเดินดูที่ big c วงศ์สว่าง..

ที่ telewit ราคาอยู่ที่ 7900 สีดำ ...แถม mem 512 แล้วก็อุปกรณืพื้นฐานอ่าครับ..

พี่เค้าก็ใจดี แกะกล่องให้ดูเครื่องเลย... แต่ไม่ให้เปิดเครือ่งดูนะ อิอิ

สงสัยจังว่า คุณ"สาวกหน้าใหม่" ที่ซื้อ 7290 ที่ร้าน อมร ดิโอลด์สยามพลาซ่า อ่าครับ..

ได้ memory มาเท่าไรอ่าครับ... สงสัยต้องไปอุตหนุนที่ ร้าน อมร ดิโอลด์สยาม บ้างละ.. อิอิ

อ่อ แล้วเจ้า w920 มีสายแปลงที่เอาไว้ต่อหูฟังทั่วไปมั้ยอ่ะครับ...
kradoryai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลืมบอกไปครับ ส่วนใหญ่ราคาอยู่ที่ 7700-7900 ครับ ราคาต่ำกว่านี่ใครแจ๊คพ๊อด
ก็ของในกล่องไม่ครบล่ะครับ ^^
ส่วนท่านใดที่ ยังลังเล ระหว่างรุ่นๆอื่นๆ ผมฟันธงได้เรยว่า ณ .ตอนนี้ มือถือที่ดูทีวีได้
และเสถียรที่สุดคือ wellcom w920
หรือ สอบถามเพิ่มเติมได้นะครับ immortal_cat@hotmail.com ยินดีตอบทุกคำถามครับ
kradoryai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครที่อยากทราบว่า ศูนย์บริการ ของwellcom มีที่ใดบ้างซึ่งตอนนี่ มีอยู่ที่เดียวครับ
อยู่ที่ถนน พระราม 9 ซอย RCA ครับ เขาไปได้เลยเข้าไปก็จะเจอ น้องๆหน้าน่ารักค่อย
ให้คำปรึกษาและรับเครื่องซ่อมอยู่ ประมาณ 30-60 นาที ก็ได้แล้วครับ
ส่วนท่านใดที่ไม่สะดวกมา ก็ส่งกับร้าน ที่ท่านซื้อมาได้เลยครับ
ท่านใดที่สนใจก็ไปตามร้านดังนี้ซึ่งสามารถหาซื้อมือถือและ อุปกรณ์ต่างๆ ของwellcom ได้
1.พระราม2 ร้าน Procom
2.Telewiz เดอะมอลล์บางแค
3.เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ร้าน studio phone
4.แฟชั่นฯ ร้าน API,Grammy AGRO
5.ฟิวเจอร์รังสิต ร้าน mobile light
6.BIG C สุขสวัสดิ์ ร้าน KSN
7.BIG C ลาดพร้าว
8.อนุเสาวรีย์ชัย ฯ ร้าน KING TELECOM
ถ้าท่านใดอยากสอบถามร้านเพิ่มเติม ก็โพสมาเลยครับ(ขี้เกียจพิมต่อ) ^^"
พิดประการใดขออภัยมา ณ.ที่นี่ด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครสนใจบ้าง

ขายเครื่อง W920 สีดำ ซื้อมาจากร้านเอสโมบาย เซ็นทรัลพระราม 2 ราคา 7900 บาท อุปกรณ์ครบยกกล่อง สภาพไม่เคยใช้งาน แค่ลองใส่ซิมเทสต์เล่นที่ร้านเท่านั้น หูฟัง สายต่อ อุปกรณ์ต่างๆ ยังอยู่ในห่อพลาสติก เครื่องไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคับ ใช้ดีคับ รับรอง แต่ที่ต้องขายเพราะว่าพอดีแฟนซื้อมาให้เป็นของขวัญอีกอันอ่ะคับ(สีขาว) เลยต้องขายสีดำทิ้ง จริงๆ ผมอ่ะชอบสีดำ T_T ใครสนใจติดต่อมาได้นะคับ ขอขายที่ราคา 7500 บาทแล้วกัน มีฟิล์มกันรอยกับซองหนังสีดำให้ด้วยนะคับ พี 085-9423142
สาวกหน้าใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว

ซื้อมาแล้วครับเมื่อวันเสาร์ ที่ร้าน อมร ดิโอลด์สยามพลาซ่า Laughing
7290 บ. แถม หมวก,เสื้อ สีแดงแจ๋ (ไม่กล้าใส่ อิอิ) อุปกรณ์ครบครับ นั่งเล่นอยู่ 1 วันครึ่งแบตหมดเลยมานั่งโพสต์ครับ ในคู่มือบอกว่าครั้งแรกๆในการชาร์จควรใช้แบตให้หมดก่อนแล้วค่อยชาร์ต
paradiso156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เหนมีคห.นึงในนี้แนะให้ไปซื้อร้านbigboss 7450 บ.(ถ้าจำไม่ผิด)

เคยไปดูที่ร้าน เป็นร้านขายปลีก-ส่ง ชั้น4 มาบุญครอง อยู่ซีกทางไป power buy (แต่ไม่ได้ซุ้มแถวนั้นนะ)

ลองไปหาดูคับ

ตอนนี้เกบตังซื้อยู่ อยากให้มันลดอีกซักนิดจัง
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่า... ได้ยินว่าศูนย์บริการของ wellcom มีอยู่จริง ก็รู้สึกดีครับ อิอิ

รอโบนัสออก... ไปซื้อเลยดีกว่าครับ....

ว่าแต่หาซื้อที่ shop ไหนได้บ้างอ่าครับ (ไม่อยากไปซื้อตู้ เพราะไม่เก่งด้านนี้เลย)

แนะนำหน่อยครับ... ขอบคุณมากมาย
paradiso156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณคุณ nipon1169 สำหรับคำตอบคับ

ส่วนคห.ข้างบน ได้ข่าวว่าwellcomมีศุนย์บริการที่บริการดีใช้ได้เลยนะคับ
จะซื้อแล้วนะ w920
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่มีครายพูดถึง ศูนย์บริการของ wellcom เลยอ่าคับ...

มานไม่มีเหรอ.. แต่เท่าที่ติดตาม ก็รู้สึกว่าจะมีบริษัทที่รับผิดชอบอยู่นี่ครับ...รึเปล่าหว่า?

เข้าไปอ่านในบอร์ดของ wellcom มา..ดูแล้ว admin ที่นั้นคงช่วยอะไรไม่ได้มากกว่า

เพือนๆ ที่ใช้งานจริงเลย..Y__Y

จริงๆ แล้วชอบ w920 มากๆ เลย ... เทียบกะ tv8000 ของ wins อ่านะ..

แต่ว่าของ wins เค้ามีทีมที่คอย support ลูกค้า กับ สินค้าดีมากเลย...

เลยอยากรู้ว่า wellcom เป็นยังไงบ้างค้าบ..
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

Arrow w920 ผมใส่ 2 GB ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เครื่องไม่อืดด้วยครับ ยี้ห้อ
Kingston micro SD card 2 GB ราคาตอนนี้ 460 บาทครับรับประกันตลอดอายุการใช้งาน
ครับ ซื้อที่ชั้น 2 เซียร์รังสิต ชื่อร้าน JIB ครับติดกับร้านหนังสือซีเอ็ดบุ๊ค ครับ
ส่วนเกมไม่เคยลงครับ แต่ว่าน่าจะลงได้เพราะตัวเครื่องรองรับ JAVA ด้วยอะครับ
ลองอ่านกระทู้ก่อนๆดูซิครับ
vie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่อง แบตเตอรีและอะหลั่ย

ถ้าแบตเตอรีหรืออะหลั่ย เสียหรือหมด จะหาซื้อยากไหม หรือใช้ยี่ห้ออื่นแทนได้ไหมครับ ใครรู้ช่วยตอบด้วย กลัวตอนตกรุ่นแล้ว จะใช้เครื่องไม่ได้ต่อไปครับ ขอบคุณครับ Rolling Eyes
ต๊อกต๋อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ด่วน

ช่วยเปรียบเทียบ (เน้นเรื่องการดูโทรทัศน์) กับ W910 หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
mompo
Year's Star

หัวข้อ : ถามเรื่องสัญลักษณ์หน้าจอค่ะ

หลังจากที่อ่าบเว็บบอร์ดมาหลายวันก็แอบไปซื้อมาแระ หุหุ
โดยรวมชอบค่ะ ทุกอย่างโอเค
1. ไปซื้อมา ที่ร้านเค้าแกะเครื่องออกจากกล่องมาโชว์ไว้ (เครื่องไม่ได้อยู่ในกล่อง) พอไปซื้อเค้าก็หยิบกล่องและอุปกรณ์ออกมา ทุกอย่างใหม่เอี่ยมดี อีมี่เครื่องตรงกะที่กล่อง มีใบรับประกันให้กรอกข้อมูล จึงอยากถามเพื่อนๆว่า ตอนไปซื้อ ทางร้านเค้าส่งใบรับประกันให้ หรือเราส่งเองค่ะ
2. การที่เค้าเอาเครื่องที่วางในตู้มาให้เรา(ไม่เห็นตอนแกะกล่อง) แบบนี้น่าเชื่อถือไหม แล้วร้านอื่น ๆ เค้าทำกันแบบนี้ป่าว (สงสัยอะ เพราะไม่เคยซื้อมือถือจากร้านตู้ เคยซื้อแต่ที่ศูนย์)
3. สัญญลักษณ์ที่แสดงตรงหน้าจอ ด้านบน เป็นรูปจดหมายสีเหลืองและมีตัวหนังสือสีแดงเขียนว่าwap มันหมายถึงอะไรค่ะ
4. เวลาใช้งานเมนูอื่น ๆ บางครั้งพอออกจากเมนู จะเห็นเจ้าเครื่องเล่น MP3 เปิดไว้รอ (แต่ยังไม่ได้เล่นเพลงนะ) พอกดเล่นมันถึงเล่น สงสัยว่ามันค้างอยู่ หรือ เป็นโหมดแสตนบายปกติ
Imprezza5
Year's Star

หัวข้อ :

ว่าจะซื้อ ผู้เขียน:
มาบุญร้านไหนอะครับ ที่ว่าย้อมแมวว
ว่าจะไปซื้อที่ร้านบิ้กบอสซะหน่อย

อืมม นั่นแหละคับ ผมจำชื่อร้านไม่ได้และอ่ะ

แต่ถ้า ยืนหน้าร้านแล้ว หันหลังไปทางขวา เจอ Shop Dtac ก้อ เป๊ะเลย Surprised
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
wins 8000 ไม่ใช่รับสัญญาณโทรทัศน์ได้อย่างเดียว เช่น 3,5,7,9,11 และ titv นะครับ แต่สามารถรับสัญญาณเคเบิ้ลได้ด้วยครับ จะมีสายอากาศสำหรับเสียบเพื่อรับสัญญาณเคเบิ้ลทีวีได้ครับ หากสงสัยก็เมล์มาถามผมที่ Wutthichai_Dante@hotmail.com ได้นะครับ

ขอถามนิดนึงครับ win8000 มีสายรับสัญญานเคเบิ้ลเพื่อจิ้มเข้า box จริง แต่จะมีประโยชน์

อะไรถ้า box เคเบิ้ลวางอยู่หลังทีวี แล้วเราก็จิ้มสายมาดูที่ โทรฯ ทำไมเราไม่ดูที่ทีวีซะเลยใหญ่ๆ เต็มๆตา... Laughing

ขออภัยในความไม่รู้ หากคำถามไม่ถูกใจใคร.. Shocked

เหนด้วยอย่างยิ่งเลยคับผม
ลองนึกดูนะถ้าเราอยู่ในห้องที่มีสายเคเบิล มีทีวีจอใหญ่ คุณจะดูอะไรระหว่าง มือถือกะทีวี
แล้วมือถือดูทีวีได้เนี่ยผมว่าเค้าทำออกมาเพื่อที่จะให้เอาใว้ดูในขณะที่อยู่นอกบ้าน
หรือไม่ก็ในที่ๆไม่สามารถที่จะดูทีวีได้ ผมว่ามันไม่ค่อยมีประโยชน์ซักเท่าไหร่นะ
กับสายอากาศสำหรับเสียบเพื่อรับสัญญาณเคเบิ้ลทีวี
ผมว่าฟังชั่นระบบรักษาความปลอดภัยของเครื่อง w920
มันทำให้เกิดความแตกต่างระหว่าง w920 กับ win8000
และทำให้ผมตัดสินใจเลือก w920 คับ
jxt.tii3
Year's Star

หัวข้อ : Re: ระหว่าง w 920 กะ wins 8000

มาตอบให้ครับ ผู้เขียน:
wins 8000 ไม่ใช่รับสัญญาณโทรทัศน์ได้อย่างเดียว เช่น 3,5,7,9,11 และ titv นะครับ แต่สามารถรับสัญญาณเคเบิ้ลได้ด้วยครับ จะมีสายอากาศสำหรับเสียบเพื่อรับสัญญาณเคเบิ้ลทีวีได้ครับ หากสงสัยก็เมล์มาถามผมที่ Wutthichai_Dante@hotmail.com ได้นะครับ

ขอถามนิดนึงครับ win8000 มีสายรับสัญญานเคเบิ้ลเพื่อจิ้มเข้า box จริง แต่จะมีประโยชน์

อะไรถ้า box เคเบิ้ลวางอยู่หลังทีวี แล้วเราก็จิ้มสายมาดูที่ โทรฯ ทำไมเราไม่ดูที่ทีวีซะเลยใหญ่ๆ เต็มๆตา... Laughing

ขออภัยในความไม่รู้ หากคำถามไม่ถูกใจใคร.. Shocked

ปล. 1. ทุกคำตอบ-ทุกคอมเม็นต์ของผม เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียว ไม่ได้อ้างอิงทฤษฏีที่มีในโลกนี้....
ปล. 2. บุคคลที่กล่าวถึงข้างต้นทุกท่าน เป็นเพียงตัวละครสมมุติที่แต่งขึ้น
ว่าจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มาบุญร้านไหนอะครับ ที่ว่าย้อมแมวว
ว่าจะไปซื้อที่ร้านบิ้กบอสซะหน่อย
Imprezza5
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามนิด

baddja ผู้เขียน:
Imprezza5 ผู้เขียน:
อ่า ขอถามหน่อยนะคับบ

อยากรู้ว่า สั่นพร้อมเสียงได้ไม๊ แล้วนี่คือไม่ใช่ PDA Phone ใช่ป่าว

แล้ว คนที่ใช้มา มีปัญหา อะไรบ้าง ที่เกิดบ่อยที่สุด

พอดีไปอ่านที่เวปบอร์ดของเค้ามาแล้ว รู้สึกไม่ค่อยประทับใจ กับ admin ของบอร์ดอย่างแรง

คนตั้งคำถามไปตั้งเยอะ ตอบนิดเดียว แล้วบางทีไม่ได้กระจ่างอะไรขึ้นมาเลย เลยคิดว่า ขนาดตอบในเนต ยังขี้เกียจพิมพ์ ขนาดนี้ ถ้า ซื้อมามีปัญหา โทรไปถาม เกิดขี้เกียจพูดขึ้นมาจะแย่เอา

แต่ยังไงก้ออยากได้ง่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะคับ ว่า สั่นพร้อมเสียงได้ป่าว(เห็นบอกว่าสั่นเบา มันเบาขนาดไหนอ่ะ)
แล้ว ระยะเวลาการชาร์จ ครั้งนึงนี่ ใช้เวลากี่ชั่วโมง
เสียงเวลา สนทนา ชัดดีรึเปล่า (เห็นมีบางความเห็นบอกเสียงก้องๆ เป็นที่อะไร เป็นกันเยอะไม๊)

เกี่ยวกะซอร์ฟแวร์ มี บัค ค้าง หรืออะไรบ้างรึเปล่าคับ

ถามเยอะไปหน่อย ช่วยตอบหน่อยนะคับ ตอนนี้ไม่สนใจและ อยากได้ ไม่ได้ใช้พิสดารไรคงไม่พังง่ายๆ หรอกเนอะ อิอิ

เอาเท่าที่ส่วนตัวผมใช้แล้วรู้แล้วกันนะครับ

1. สั่นพร้อมเสียงได้ครับ

2. W920 ไม่ใช่ PDA ครับ

3. เรื่องสั่น ก็ไม่ถึงกะสั่นเบามากจนน่าเกลียด

4. เรื่องการชารต์ ผมชาร์ตค้างคืน-เช้าตื่นมาเต็ม ใช้ได้อีกประมาณ 4-5 วันสบายๆ (แต่ก็
ไม่เคยใช้จนหมดเกลี้ยงเลย เหลือ 1 ขีดก็ชาร์ตแล้วครับเพราะรู้สึกไม่สบายใจซะมากกว่า
55 นี่รวมดูทีวี - MP3 - ฟังวิทยุ - ใช้โทรเข้า-ออกปกติแล้วนะ เกิดมาไม่เคยใช้รุ่นไหน
แบตฯอึดซะขนาดนี่เลยครับ)

5. เรื่องเสียงสนทนา ที่ว่ากันว่าก้อง ส่วนตัวผมแล้วผมว่าดีนะ มันเหมือนตัดเสียงรอบข้าง
แล้วเราก็ได้ยินเสียงได้ชัดเจนมากขึ้น

6. เรื่องซอฟแวร์เครื่อง อันนี้เท่าที่ผมใช้ก็ยังไม่เจออะไรนะ จะมีบ้างก็เวลาจะกดเลขโทร
ออก หรือ speed dial จะหน่วงนิดนึง แต่ไม่ถึงกะน่าเกลียดมากพอรับ (จะเป็นเฉพาะเลข
ตัวแรก หลังจากนั้นก็กดกันได้ยาวไป...)

7. เรื่อง เว็บบอร์ด + admin ที่นั่น ขอคอมเม้นต์หน่อยเถอะคับ ลองอ่านๆกันดูแล้วจะรู้ถึง
ศักยภาพของผู้ดูแล555 คำตอบส่วนใหญ่เรื่องการใช้งานตัวเครื่อง ส่วนตัวผมว่าได้จาก
ผู้ใช้ด้วยกันเองนี่แหละ... ที่พอจะพึ่งพาได้

ตัวอย่างฮาๆ เช่น
1. w920 ใส่เม็มได้เท่าไหร่ ? (เป็นใครก็อยากรู้)
- admin ตอบ : 1 gb (ถามกี่ครั้ง ก็ตะแบงตอบอยู่ได้ว่า 1 gb)
- user ตอบ : 2 gb (เพราะซื้อมาใส่แล้ว) คนใช้ 2 gb มาตอบ ยังมาตอบทับเค้าอีกว่าได้แค่ 1 gb ไม่เชื่อลองไปอ่านกันดู 555

- user ตอบ : อ่านได้ครับ โดยตอน save file เลือก type เป็นแบบ Unicode

3. พวกปุ่มลัดก็รู้มาจากผู้ใช้ด้วยกัน

ขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบ แม้จะช้าไปนิด เพราะผมเพิ่งไปสอยมามะกี๊เอง

ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว 7900 +ฟลิม์กันรอย 100 = 8000

เท่าที่เล่นคร่าวๆแล้วพอใจมาก เสียงดังนรกแตกจิงๆ ทีวีก้อชัดเจนดีมาก ขนาดรถวิ่งยังชัดอยู่เลย ส่วนฟังค์ชั่นต่างๆ ยังไม่ค่อยได้เล่น เพราะ ชาร์จแบตอยู่ กัวพรุ่งนี้ ไม่มีใช้ อิอิ

ถ้าใครจะซื้อก้อ เซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดินนะคับ ราคา 7900 รับประกัน 1 ปี เครื่องมีปัญหาเกี่ยวกะซอร์ฟแวร์ เปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 7 วัน เครื่องก้อแกะกล่องกันสดๆต่อหน้ากันเลย ไม่เหมือนมาบุญ ที่จะย้อมแมวให้ผม
แล้วคนขายคุยดี ไม่เห็นว่าผมเป็นเด็กแล้วไม่สนใจ (ข้อนี้ ถูกใจที่สุด อิอิ)

ชื่อร้านไม่ขอบอกนะคับ กัวเป็นการโฆษณา เอาเป็นว่าอยู่ชั้นใต้ดินอ่ะแหละ เดินๆหาดู เด๋วก้อเจอ ที่เห็นในตู้ เหลืออีกประมาณ 5-6 กล่องนะคับผม
RecordAble
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ก้ออ่านมาหลายหน้าแล้ว เลยอยากพิมพ์มั่ง

คือผมซื้อมา แต่ก่อนหน้านี้ไมได้ศึกษาเลยว่ามันทำไรได้มั้ง ก่อนหน้านี้เล็ง MTT M2-S อยู่ แต่ ผลจากการไปนั่งลองเล่นเครื่องมา ดันพบปัญหา ดีนะที่ลองเล่นก่อนค่อยตัดสินใจ ก้อเลย เดินวนไปวนมา มาเจอไอ้เครื่อง W920 ตั่งเด่นสง่าอยู่ เลยเข้าไปลองซะหน่อยว่าเป็นไง พอได้ฟังเสียง ป๊าดดด เสียงโคตรได้ใจ เสียงดัง+ดีมาก ไม่แตกตอนเร่งสุด ส่วนภาพตอนถ่ายรูปก้อโอเค (แต่ผมมีกล้องดิจิตอล) เลยไม่ค่อยสนเท่าไหร่เรื่องกล้อง แต่ลองเล่นหลายๆ คิดว่า OK ที่สุดแล้วเครื่องนี้ แต่พอดูราคา เห็น 8300 เอ๊ะ MTT มาน 6000 เพิ่มอิกแค่ 2300 ก้อได้แล้ว ช่วงนั้นหน้ามึดด้วยอยากได้เลยไม่ค่อยได้เดินดูร้านอื่นต่อเลย เพราะก่อนหน้านี้ก้อไม่รู้ราคาอยู่แล้ว - - มารู้ทีหลังว่าราคามัน 7400-7900 เสียค่าโง่ ไป แต่นั้นไม่เท่าไหร่ ซื้อ Mem 1 Gb มาด้วย แมร่งคิด 900 ประกันเรียลทาม พึ่งมารุอิกว่า 2gb ยังแค่ 600 ฟ่าบาท เออ นี้กุโง่ ใช่มั้ย(คิดในใจ) เฮ้ออ แต่ก้อ คิดว่า ซื้อมาไม่เสียหาย เพราะ สเปกถูกจัยมากๆ

ปล. มีเรื่องจะถามหลายอย่างเลย

1.จะสามารถแก้ไขไฟล์รายชื่อ สมุดเบอร์โทร ได้ไงอ่ะครับ ต่อ usb แก้ไขได้มั้ย ขี้เกียจมานั่ง แก้ไขไรใหม่หมด T_T
2. ศูนย์ของ Wellcom มีมะครับอยู่ที่ไหนนิ เหงเค้าบอก ที่ฟิวเจอร์มี แต่ผมไม่รุตรงไหน
3.ประกันมันของ Newtel ร้านไรหว่าไม่เหงคุ้นเลยปกติ รู้จักแต่ บิสเทล -*-
4.มีเวปไหนที่มีข้อมูลเกี่ยวกับ W920 อิกมะครับ อยากลงเกมส์ ลงTheme ลงอารัยหลายๆ อย่างที่สามารถทำได้ แต่ไม่รู้ข้อมุล เลย
5. มานไม่มี CD แถมใช่มะ ซื้อมาไม่เหงมี งงเหมือนกาน
ถามๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อร้านไหนไว้ใจได้และราคาถูก ได้ของครบคับ ถามแค่นี้แหละ
ROXAS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ราคามันจะลงกว่านี้หรือเปล่าค่ะ น่าจะลงอีกตอนช่วงไหนค่ะ

อยากได้ของถูกๆ อิอิ

ปล.จริงๆนี้ก็คุ้มจะตายแล้วนะเนี่ย
เคน156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เล็งไว้ว่าจะซื้อตัวนี้ เห็นมีเสียงด่าเครื่องนี้น้อยจนผมไม่ได้ยินจึงสนใจเป็ฯพิเศษ
สรุปว่ามันคุ้มก็จะถอยเร็วๆนี้แหละครับ (เก็บตังอยู่)

ใส่เมม 2GB เครื่องมีอืดบ้างมั้ยครับ กลัวใส่เพลงเยอะแล้วเครื่องอืด
แล้วเรื่องโปรแกรมลงลำบากมั้ยครับ สามารถเล่นเกมโดยการจำลองเกมอย่างพวกเครื่องFamilyหรือSFCได้เหมือนรุุ่่นก่อนหรือเปล่า
มาตอบให้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระหว่าง w 920 กะ wins 8000

Imprezza5
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องสัญลักษณ์หน้าจอค่ะ

หลังจากที่อ่าบเว็บบอร์ดมาหลายวันก็แอบไปซื้อมาแระ หุหุ
1. ไปซื้อมา ที่ร้านเค้าแกะเครื่องออกจากกล่องมาโชว์ไว้ (เครื่องไม่ได้อยู่ในกล่อง) พอไปซื้อเค้าก็หยิบกล่องและอุปกรณ์ออกมา ทุกอย่างใหม่เอี่ยมดี อีมี่เครื่องตรงกะที่กล่อง มีใบรับประกันให้กรอกข้อมูล จึงอยากถามเพื่อนๆว่า ตอนไปซื้อ ทางร้านเค้าส่งใบรับประกันให้ หรือเราส่งเองค่ะ
2. การที่เค้าเอาเครื่องที่วางในตู้มาให้เรา(ไม่เห็นตอนแกะกล่อง) แบบนี้น่าเชื่อถือไหม แล้วร้านอื่น ๆ เค้าทำกันแบบนี้ป่าว (สงสัยอะ เพราะไม่เคยซื้อมือถือจากร้านตู้ เคยซื้อแต่ที่ศูนย์)
3. สัญญลักษณ์ที่แสดงตรงหน้าจอ ด้านบน เป็นรูปจดหมายสีเหลืองและมีตัวหนังสือสีแดงเขียนว่าwap มันหมายถึงอะไรค่ะ
4. เวลาใช้งานเมนูอื่น ๆ บางครั้งพอออกจากเมนู จะเห็นเจ้าเครื่องเล่น MP3 เปิดไว้รอ (แต่ยังไม่ได้เล่นเพลงนะ) พอกดเล่นมันถึงเล่น สงสัยว่ามันค้างอยู่ หรือ เป็นโหมดแสตนบายปกติ

1.ซื้อที่ไหนอ่ะคับ
2.มีความเสี่ยงคับ เพราะไม่รู้ มือไคต่อไคจับ จิ้มจอบ้าง ร้านที่ผมไปซื้อ เค้า เอากล่องใหม่แกะพลาสติกกันตรงหน้าเลย คับ
3.----
4.อาจจะไปโดน รูปตัวโน้ต เลยทำให้เครื่องเล่นเพลงแสดงขึ้นมานะคับ

ปล. ถามมั่ง อิอิ

ที่บอกว่า พอเขย่าแล้วรูปจะเปลี่ยนได้ พลิกเครื่องแล้วรูปเปลี่ยนนี่ทำไงอ่ะ
แล้วเวลา ปุ่มล็อคอยู่ กดแตะหน้าจอ ไฟจะติดหรือไม่ติดอ่ะคับ เพราะของผมไม่ติด
ถ้าคนอื่นติดจะได้เอาไปเปลี่ยน เค้า เพราะเพิ่ง วันที่ 2 เอง

แล้วอีกข้อ ทำไม วอลเปเปอร์มันชอบเปลี่ยนไปใช้ รูปเดิมเองอ่ะคับ เซ็ตเป็นรูปอื่นไว้ แต่พอสักพัก ก้อเปลี่ยนกลับเป็นรูปเดิมอีกอ่ะ มีวีธีแก้ยังไงบ้างคับ
Imprezza5
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องสัญลักษณ์หน้าจอค่ะ

2.มีความเสี่ยงคับ เพราะไม่รู้ มือไคต่อไคจับ จิ้มจอบ้าง ร้านที่ผมไปซื้อ เค้า เอากล่องใหม่แกะพลาสติกกันตรงหน้าเลย คับ
3.----
4.อาจจะไปโดน รูปตัวโน้ต เลยทำให้เครื่องเล่นเพลงแสดงขึ้นมานะคับ

ที่บอกว่า พอเขย่าแล้วรูปจะเปลี่ยนได้ พลิกเครื่องแล้วรูปเปลี่ยนนี่ทำไงอ่ะ
แล้วเวลา ปุ่มล็อคอยู่ กดแตะหน้าจอ ไฟจะติดหรือไม่ติดอ่ะคับ เพราะของผมไม่ติด
ถ้าคนอื่นติดจะได้เอาไปเปลี่ยน เค้า เพราะเพิ่ง วันที่ 2 เอง

แล้วอีกข้อ ทำไม วอลเปเปอร์มันชอบเปลี่ยนไปใช้ รูปเดิมเองอ่ะคับ เซ็ตเป็นรูปอื่นไว้ แต่พอสักพัก ก้อเปลี่ยนกลับเป็นรูปเดิมอีกอ่ะ มีวีธีแก้ยังไงบ้างคับ
santikaro
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

Surprised อย่าหาว่าเชยเลยนะ

Wellcom นี่โทรศัพท์ของประเทศอะไรเหรอคะ

ชื่อมันคล้ายเครือข่ายหนึ่งในญี่ปุ่นมากๆน่ะ
santikaro
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

เพิ่งไปเล่นของพี่ที่ทำงานมา
เครื่องนี้ดีเกินราคาจิงๆ
ขอบอกว่าดูทีวีชัดมากกกกกกกกกก
ชักอยากได้อีกซักเครื่องแล้วสิ Razz
jasson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้ว หูฟังบูทูธ ละครับ ซื้อได้ที่ ไหน มันราคาเท่าไร
คุยโทรสับได้ ด้วยไช่ไหม ผ่าน หูฟังบูทูธ
กุเมาว่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลำโพงตัวไหนดีก่า

ลำโพงตัวไหนดีก่า ผู้เขียน:
ตอบทีดิ อย่านิ่งดูดาย

ระหว่างตัวนี้ กะ w819 ตัวไหนลำโพงดังดีกว่าคับ

ตอบทีดิอยากรู้มากมายยยยยยยยยยยยยย

พ่อมืงดิไคจาไปรุว่ะ

ปล.กุไม่รุกุเมา
ลำโพงตัวไหนดีก่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลำโพงตัวไหนดีก่า

ตอบทีดิ อย่านิ่งดูดาย

ระหว่างตัวนี้ กะ w819 ตัวไหนลำโพงดังดีกว่าคับ

ตอบทีดิอยากรู้มากมายยยยยยยยยยยยยย

[yyy]zzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom

ถามหน่อยดิ ว่าถ้าเครื่องเจ๊ง แล้วหาซื้ออะไหล่ได้ที่ไหนหรอ
mompo
Year's Star

หัวข้อ : สาวกคนใหม่ของเวลคอม

หลังจากเป็นสาวกมาหลายแบรนด์ดังทั้งโนเกีย โมโต แอลจี ซัมซุง โซนี่อิริคสัน ขอยอมรับเลยว่าที่ผ่านมาจะเห่อกับยี่ห้อมากกว่าลูกเล่น แต่หลังจากมาอ่านบอร์ดนี้ เกิดนึกชอบเวลคอมขึ้นมาเลยไปซื้อมาแระ (ทั้งที่ตอนแรกก็ยังกังวลเรื่องยี่ห้ออยู่เหมือนกัน) แต่พอได้ลองเล่นดู ลูกเล่นเยอะเล่นไม่เบื่อเลย คุ้มกับราคาค่ะ เลยขอแวะมาถามเรื่องการใช้งานหน่อยจ้า
1. ขอถามอีกรอบ สัญญลักษณ์ตรงหน้าจอด้านบน ที่เป็นรูปซองจดหมายสีเหลือง แล้วเขียนว่า WAP ด้วยตัวสีแดง (อยู่บริเวณใกล้กับจุดบอกสถานะสัญญานโทรศัพท์) อยากรู้ว่าหมายถึงอะไร
2. อยู่ในสถานที่เดียวกัน ทีวีรับสัญญาณได้ชัด กว่า เคลื่อนวิทยุอีก ใครเป็นกันบ้างป่าว และจะแก้ไขยังไง มีเทคนิคไหมค่ะ Laughing
ผู้มาเยือน

[quote="Imprezza5"]

วอเปเปอร์เปลี่ยนเองแสดงว่า เซ็ต เขย่าเครื่องแล้วเปลี่ยน แล้ว และเดาว่าได้ลบภาพที่มากับเครื่อง ใน โฟลเดอร์ Photos ออกแล้ว ใช่ป่ะ
ถ้าใช้ก็ไปเลือกที่อยู่ใน switch wallpaper ข้อ 3 ใหม่ก็ใช้ได้ (ต้องอับเดตที่อยู่ให้มันนั่นแหละ)
ผู้มาเยือน

[quote="Imprezza5"]

-เขย่า เปลี่ยนwallpaper ไป set ค่า ใน swiitch wallpaper ก็ใช้ได้ อย่าลืม set ที่อยู่ให้มันด้วยนะ ของเดิมจะเป็น Photos อ่ัะ เลือกตรง ข้อ 3 อ่ะ (ถ้าไปลบรูปใน folder นั้นออกต้องไปเลือกที่อยู่ซ้ำอีกทีไม่งั้นมันไม่เปลี่ยนนะ)
-ลอกอยู่ กดหน้าจอไฟไม่ติดนะ
-อันนี้น่าจะอย่างข้างบนว่านะ
ปล โทรศัพท์รุ่นนี้แบตอึดมักๆ ขอบอก
mompo
Year's Star

Imprezza5 ผู้เขียน:

3.----

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ เลยแวะมาแชร์กันบ้างค่ะ
1.ที่ว่าเขย่าหมายถึงอะไรค่ะ ใช่เกมส์ไฮโลป่าว ถ้าใช่ของpat เขย่าแล้วเปลี่ยนนะ
2.เวลาปุ่มล็อค กดหน้าจอไม่ติดเหมือนกันค่ะ ต้องกดปุ่มใดปุ่มหนึ่งที่เครื่องจึงติดค่ะ
3.วอลเปเปอร์ถ้าเซ็ทเปลี่ยนรูปแล้ว จะไม่กลับเป็นแบบเดิม แต่คาดว่าคุณคงเปลี่ยนแต่ภาพวอลเปเปอร์ โดยยังไม่ได้เปลี่ยน สกรีนเซฟเวอร์ (มันเป็นภาพเดิมไง) พอคุณทิ้งเครื่องไว้ซักพัก พอมันพักหน้าจอ ก็เลยกลายเป็นรูปเดิมไง (อันนี้เดานะ เพราะไม่รู้คุณเปลี่ยนสกรีนเซฟเวอร์ยัง)
** ตอบเท่าที่รู้นะ เพราะเพิ่งซื้อมา 1 วันเอง มือใหม่เหมือนกันค่ะ หุหุ **
Imprezza5
Year's Star

หัวข้อ : ..

ถามคนขายตอนไปซื้อ เห็น เค้าบอก ของไต้หวัน อ่ะคับ
derda69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าราคาเท่านี้แล้วเหรอคะ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 09:45  

พอดีไปเดินบิ๊กซีลาดพร้าวแล้วเห็นที่ Shop ของ Wellcom ขายรุ่น w920 อยู่ 4900 เอง และที่ร้านข้างนอกขายอยู่ 3900 บาทเท่านั้น แต่มันมีสีขาว-ดำ-ชมพู-ฟ้า ไม่ทราบว่ามันเป็นของแท้หรือเปล่าแล้วทำไมราคาถูกลงเยอะยัง

และ TV ชัดมากไหมคะ เพราะเคยซื้อมือถือดูทีวีมาไม่ชัดเลยขายทิ้งไปแล้วค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 16:44  

ราคาปัจจุบันที่ร้านเทเลวิซ และ API ที่ซีคอน 4,290 บาท น่าสนใจ กำลังเทียบกับ W929ตัวใหม่ ถ้าราคาต่างกันไม่มากก็น่าสน W929
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 17:24  

gunzilla ผู้เขียน:
ราคาปัจจุบันที่ร้านเทเลวิซ และ API ที่ซีคอน 4,290 บาท น่าสนใจ กำลังเทียบกับ W929ตัวใหม่ ถ้าราคาต่างกันไม่มากก็น่าสน W929

เห็นที่ร้านอมรดิโอฯราคา 3,990 บาทแถมเมม 1G วางโชว์สีฟ้ากับชมพูไม่ได้ถามว่ามีสีขาวกับดำรึป่าว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: