Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W920 - เวลคอม
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 887 / เข้าชม: 1273813
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : WellcoM W920 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ WellcoM W920 - เวลคอม
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/wellcom/w920/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/w920.htm

WellcoM W920 Black - เวลคอม
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/w920_black.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 07 Jan 2008 23:29; ทั้งหมด 2 ครั้ง
nano..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟิล์ม
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

อยากถามเรื่อง ฟิล์ม ติดหน้าจอน่ะค่ะ คือถ้าจะไปติดฟิล์มควรบอกคนขายว่ายังไงคะ
หรือ มันเปนเหมือนกันหมด เพราะเหนบอกว่ารุ่นนี้หน้าจอบางอ่ะค่ะ หรือมันมีฟิล์มรุ่นของมันเรยมั้ย แล้วปกติ ชาวw920 ติดฟิล์มกันซักเท่าไหร่คะ

ขอบคุนมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

เจ้ารูป จดหมายที่มีเขียนว่า WAP ด้วยมานหมายความว่าอาไรอ่ะครับ เปิดดูใน แมสเสจ ก็ อ่านหมดแล้ววว

ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

แล้วปัญหา เสียง ผู้สนธนาด้วย บอกว่า เบา นี่ แก้ไขยังไง ครับ

เคยอ่านเห็นบอก ว่าโทรไป ที่ 0 แล้ว เค้าให้กด รหัส เยอะเยะ แล้วหาย อ่ะครับ

มีใครพอทราบมั้ยเอ่ยย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
มือใหม่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
Posted: 28 May 2008 11:57 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------
เข้าไปแล้วครับ กด driver ไม่ได้ com หาไม่เจอครับ
จะหาได้ที่ไหนครับ
แต่ผมลองไปซื้อ bluetooth แล้วใช้ได้ครับแต่ช้าจังเลยครับ
ไม่ทราบจะหา driver ได้ที่ไหนครัย

http://www.wellcommobile.com/download_dv/WELLCOM%20GPRS%20MODEM.rar

ตามนี้หรือ
http://www.wellcommobile.com/th/downloadwall01.html
ดูที่ Driver - Wellcom GPRS Modem

จะมีคำแนะนำให้เสร็จครับ ลองดูนะครับ
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กดไงอ่าคับ

อ้างถึง:
เปิดแฟลช ตอนถ่ายวิดิโอได้ครับ

ทำไงอ่ะคับ ช่วยชี้แนะหน่อยนะ

เพราะหาไม่เจอเรยอ่า ขอบคุนมากคับ
ิ99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เวลาเรากำลังโทรอยู่เนี่ย จะกดล็อคปุ่มกดยังไงอ่ะัครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เวลามีสายโทรเข้าจะกดให้เสียงเงียบแบบโนเกียอะทำได้ป่าว

มันมีแค่รับสายกะปฏิเสธงะ

ใครทราบวิธีช่วยบอกด้วยนะคับขอบคุงล่วงหน้า
xzero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีโปรแกรมเล่น java ในคอมมาฝากคับ

จะได้ลองเกมก่อนลง

http://202.44.71.148/eoffice/e398/ipb/index.php?s=3bb1093f61ffa3519b047d9c6cbcc62e&showtopic=4126

ลองใช้ดูคับ

แล้วอยากถามว่าเปิด แฟลช ตอนถ่ายวิดิโอได้มั้ยอ่า ???

Trippleplays ผู้เขียน:
ลงเกมส์และลบทิ้งได้คับ ผมลองมาหลายสิบเกมส์แล้ว จากตอนแรกลงไว้เกีอบ 50 เกมส์ ตอนนี้เหลือที่ชอบๆ 10 เกมส์กว่าๆคับ

เกมไรมั่งคับ ที่หนุกๆ วานบอก

พีจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งค่ายังไงคะ

ขอถามหน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าถ้าอยากให้หน้าจอสลับเวลาที่เราถือ แบบถือแนวตั้งแล้วพอเปลี่ยนเป็นแนวนอนภาพก็เปลี่ยนตาม ต้องตั้งค่ายังไงหรือคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
~Mai~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : vista

คือจะเอามือถือรุ่นนี้เป็นโมเด็มใน vistaทำไงหรอครับ

หาไดรเวอในเวบก็ไม่มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีโปรแกรมเล่น java ในคอมมาฝากคับ

จะได้ลองเกมก่อนลง

http://202.44.71.148/eoffice/e398/ipb/index.php?s=3bb1093f61ffa3519b047d9c6cbcc62e&showtopic=4126

ลองใช้ดูคับ

แล้วอยากถามว่า เปิดแฟลช ตอนถ่ายวิดิโอได้มั้ยอ่า ???

Trippleplays ผู้เขียน:
ลงเกมส์และลบทิ้งได้คับ ผมลองมาหลายสิบเกมส์แล้ว จากตอนแรกลงไว้เกีอบ 50 เกมส์ ตอนนี้เหลือที่ชอบๆ 10 เกมส์กว่าๆคับ

เกมไรมั่งคับ ที่หนุกๆ วานบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามนิด

เจ้า Light Sensor ที่ ใกล้ๆ กะ ตรงลำโพงหูฟัง มีไว้ทำไรคับ ไว้ตรวจสอบแสงเหรอครับ

[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องเสียงค่ะ

แป้ง ผู้เขียน:
คือพึ่งจะซื้อมามื่อวันที่ 3 ที่ผ่านมานี่อะค่ะ คือเวลาคุยคนที่เราคุยด้วยเค้าบอกว่าเสียงเราเบาน่ะค่ะ มันเป็นธรรมดาของเครื่องหรือเครื่องมีปัญหาคะ? แต่เราได้ยินเสียงเค้าชัดดีค่ะ Crying or Very sad

เสียงเบาจริงอ่ะคะ งั้นแย่เลยอ่ะ Embarassed
Tum101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่าจะให้ BT ฟังเพลงนี้ต้องใช้นุ่นไหนอ่ะ ลองของ Nikia BH320 แล้วไม่ได้อ่ะ ใครรู้ช่วยบอกที รุ่นนี้ Jabra BT8040 ใช้ได้ไหม
Mr.xzero
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

เวลามีสายโทรเข้าจะกดให้เสียงเงียบแบบโนเกียอะทำได้ป่าว

ใครทราบวิธีช่วยบอกด้วยนะคับขอบคุงล่วงหน้า

ทำได้ครับกดปุ่มถ่ายรูปอะ แค่นี้เองง่าย ๆ อิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ผ่านร้านหนังสือเห็นหนังสือเกี่ยวกับมือถือลงรีวิว wellcom 980 ตัวใหม่ด้วย พอดีมีเวลาไม่เยอะ เปิดดูผ่านๆหน่อย เห็นว่าดูทีวีได้ เล่นอีมูเกม SF ได้ อ่านไฟล์ text ได้ อะไรอีกบ้างก็ไม่รู้เยอะแยะ พอดีรีบๆเลยไม่ได้อ่านต่อ อยากเห็นสยามโฟนเอามารีวิวไวๆอย่างแรงเลย Very Happy กำลังจะถอยw920อยู่สิ้นเดือนนี้ เลยไม่รู้ว่าจะรอเจ้าตัวใหม่ดีไหมเนี้ย Crying or Very sad
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาภาพมาลงให้ดูครับ

นี่ภาพที่ถ่ายจากกล้อง920ครับ

ถ่ายกลางเเดดครับ

นี่อีกคัน

รูปผมกับเเฟนถ่ายตอนกลางคืน(อย่าอ้วกกันนะ Embarassed )

มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ

พัทยา 6200 เหรอ

ศรีราชาแพงกว่าอีก Cool เท่าไหร่ไม่แน่ใจ แต่แพงกว่า... Laughing

พอดีไปต่อเค้าอะครับ - -* คนขายเค้าบอก6900

ถ้าได้ตัวดีๆมาไม่มีปัณหาผมว่าคุ้มโครตอะ ราคาเเค่นี้

ใครจะซื้อมาใช้ขอให้ได้ของที่ไม่มีปัณหาเเบบผมมาใช้นะครับ

^V^ ลงเพลงไว้80กว่าเพลงเมมเหลือหน่อยเดียวเอง

ไปซื้อเมมเพิ่มดีกว่า ราคาเมมมันปามานเท่าไหร่อะครับตอนนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พัทยา 6200 เหรอ

ศรีราชาแพงกว่าอีก Cool เท่าไหร่ไม่แน่ใจ แต่แพงกว่า... Laughing
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเเย้ว

ผมไปซื้อมาวันนี้คับ
6200 พัดยา
ก็ดีนะโทคุยกับปลายสายเค้าบอกว่าเสียงได้ยินชัดปกติดี
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุน Mr.xzero มั่กก ที่มาช่วยตอบนะคับ

ถ้ามีทิปอะไรก้อไว้มาแบ่งปันกันบ่อยๆ นะคับ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องเสียงค่ะ

แป้ง ผู้เขียน:
คือพึ่งจะซื้อมามื่อวันที่ 3 ที่ผ่านมานี่อะค่ะ คือเวลาคุยคนที่เราคุยด้วยเค้าบอกว่าเสียงเราเบาน่ะค่ะ มันเป็นธรรมดาของเครื่องหรือเครื่องมีปัญหาคะ? แต่เราได้ยินเสียงเค้าชัดดีค่ะ Crying or Very sad

เสียงเบาจริงอ่ะคะ งั้นแย่เลยอ่ะ Embarassed

ของผมไม่เป็นนะปกติดีครับ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: กดไงอ่าคับ

sparo69 ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ทำไงอ่ะคับ ช่วยชี้แนะหน่อยนะ

เพราะหาไม่เจอเรยอ่า ขอบคุนมากคับ

ไปที่เมนูมัลติมีเดีย/ถ่ายวิีดีโอ/กดปุ่มตัวเลือกซ้ายบน/ตั้งค่ากล้อง/LED ไฮไลท์ เลือก เปิด แค่นี้เอง
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :

ทำได้ครับกดปุ่มถ่ายรูปอะ แค่นี้เองง่าย ๆ อิอิอิ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :

tum-pattaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาเเย้ว

มิ้น ผู้เขียน:
6200 พัดยา
ก็ดีนะโทคุยกับปลายสายเค้าบอกว่าเสียงได้ยินชัดปกติดี

ซื้อที่ไหน ครั บ
ร้านอะไร ครับ ที่พัทยานะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....

ใช้ เวปไรกานบ้างอ่าครับ ขอเวปมั่งค้าบ นะๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โปรโมชั่น

กาด ผู้เขียน:
ดีจ้า เรา(กาด)เองนะ วันนี้เรามาบอกราคามือถือรุ่นw920 อย่างที่เราเคยบอกทุกท่านไปแล้วว่าทางร้านของเราจะมีการจััดโปรโมชั่นมือถือหลายรุ่นด้วยกัน
ในวันที่30เม.ย. - 4 พ.ค. ราคาของรุ่นนี้อยุ่ที่ 5890 บาท ค่ะยังไงถ้าใครสนใจโทรมาสอบถามได้นะคะ
0818850729 เบอร์ร้าน
( รุ่นนี้ใส่ได้ซิมเดียวนะคะ )

ร้านอยู่ที่ไหนคับ มีของแถมบ้างป่าว
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ส่งให้แล้วครับ

WellcoM New User ผู้เขียน:
wang1439 ผู้เขียน:
ขอโปรแกรม พร้อมคู่มือที่เป็นไฟล์ PDF wellcom w920 ช่วยส่งมาที่ mail นี่นะครับ
wang1439@hotmail.com ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ พอดีวันนี้ 29/03/08 ผมไปเดินที่ ฟอร์จูนท์ ได้ แรมมา 2 กิก สามร้อยนิดๆๆ บางร้านก็บอกแพงมาก 1 กิก 350 แล้ว ต้องเดินทั่วๆๆครับ ของคิงส์ตั้นด้วย ผมลง เพลง เอ็มพี3 เพิ่มเข้าไป เปิดออกมา มันมองไม่เห็นครับไม่รู้ว่า ทำถูกหรือไม่ก็ไม่รู้ แล้วเล่นแวบก็ไม่ค่อยจะเป็น ให้ ทรู เซ็ท GPRS ให้แล้ว ผมเข้าแวบดังๆๆไม่ได้ เช่น แวบเกี่ยวกันหุ้น (โบรกเก้อ) แล้วก็ Sanook เห็น ทรู บอกว่า ถ้าจะเข้าแวบไซ้ พวกนี้ ต้องไช้เครื่องที่มีระดับดีกว่านี้อีก ต้องมี ไวร์ไฟ อะไรทำนองนี้แหละครับ ยังไงก็ขอคำชี้แนะต่ออีกนะครับ ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง ทั้ง 2 กระทู้ ข้างต้นนะครับ ถ้าไม่ว่ากัน ผมขอบอกเบอร์ใว้ให้นะครับ ( 089-1474494 สุรสิทธิ์ )

ส่งให้แล้วนะครับ
บอกอีกทีว่า โปรแกรมกับคู่มือใช้ในการเล่นเน็ตบนคอมพิวเตอร์ผ่านการเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ครับ

ขอด้วยครับ supphakorn@snap.co.th ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอด้วยอิกคนนะคับ mai_beary@hotmail.com ขอบคุนคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ส่งให้แล้วครับ

WellcoM New User ผู้เขียน:
wang1439 ผู้เขียน:
ขอโปรแกรม พร้อมคู่มือที่เป็นไฟล์ PDF wellcom w920 ช่วยส่งมาที่ mail นี่นะครับ
wang1439@hotmail.com ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ พอดีวันนี้ 29/03/08 ผมไปเดินที่ ฟอร์จูนท์ ได้ แรมมา 2 กิก สามร้อยนิดๆๆ บางร้านก็บอกแพงมาก 1 กิก 350 แล้ว ต้องเดินทั่วๆๆครับ ของคิงส์ตั้นด้วย ผมลง เพลง เอ็มพี3 เพิ่มเข้าไป เปิดออกมา มันมองไม่เห็นครับไม่รู้ว่า ทำถูกหรือไม่ก็ไม่รู้ แล้วเล่นแวบก็ไม่ค่อยจะเป็น ให้ ทรู เซ็ท GPRS ให้แล้ว ผมเข้าแวบดังๆๆไม่ได้ เช่น แวบเกี่ยวกันหุ้น (โบรกเก้อ) แล้วก็ Sanook เห็น ทรู บอกว่า ถ้าจะเข้าแวบไซ้ พวกนี้ ต้องไช้เครื่องที่มีระดับดีกว่านี้อีก ต้องมี ไวร์ไฟ อะไรทำนองนี้แหละครับ ยังไงก็ขอคำชี้แนะต่ออีกนะครับ ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง ทั้ง 2 กระทู้ ข้างต้นนะครับ ถ้าไม่ว่ากัน ผมขอบอกเบอร์ใว้ให้นะครับ ( 089-1474494 สุรสิทธิ์ )

ส่งให้แล้วนะครับ
บอกอีกทีว่า โปรแกรมกับคู่มือใช้ในการเล่นเน็ตบนคอมพิวเตอร์ผ่านการเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ครับ

ขอด้วยครับ supphakorn@snap.co.th ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
กาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาผิด

เฮ้ย พิมราคาผิดค่ะ
ราคาอยุ่ที่ 5890 บาทค่ะ
กาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรโมชั่น

ดีจ้า เรา(กาด)เองนะ วันนี้เรามาบอกราคามือถือรุ่นw920 อย่างที่เราเคยบอกทุกท่านไปแล้วว่าทางร้านของเราจะมีการจััดโปรโมชั่นมือถือหลายรุ่นด้วยกัน
ในวันที่30เม.ย. - 4 พ.ค. ราคาของรุ่นนี้อยุ่ที่ 2890 บาท ค่ะยังไงถ้าใครสนใจโทรมาสอบถามได้นะคะ
( รุ่นนี้ใส่ได้ซิมเดียวนะคะ )
kris...t
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ : มือถือเจ๊งอ่า

Sad Crying or Very sad เซงเลย ใช้920 มาได้ 4-5 เดือน(อุตส่าห์ไปเร่ขาย 910 เพื่อเปลี่ยนมาใช้920นะเนี่ย) Happy กับมันมาก แต่อยู่ๆ ปุ่ม # กดไม่ติดเฉยเลย ตอนแรกก็ช่างมันเพราะใช้จิ้มหน้าจอแทนได้อยู่ แต่ต่อมาอีก วันนึง เลข 0 ก็กดไม่ได้ตามมาซะงั้น ก็เลยส่งเคลมซะเลย หวังว่าถ้าได้กลับมาคงไม่มีปัญหาอะไรตามมาอีกนะ สาธุ! Confused
เรียวคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขนาดภาพ

ตอบปัญหาการถ่ายรูป Coolลองปรับโหมดถ่ายภาพ จากอัตโนมัติ เป็นโหมดกลางวัน แล้วปรับภาพเป็น 1.3 ล้านดูชัดแจ๋ว Cool [b[/b]
เรียวคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน W920 สีขาว

chaidum ผู้เขียน:
Laughing พอดีเดนไปเจอเข้าถูกใจซื้อเลย โดยรวมดีมาก ทั้งเสียง ภาพ TV ยกเว้นถ่ายรูป ไม่คมชัดเท่าไหร่ ดู MP4 เมื่อหมุนตัวเครื่องจากแนวตั้งมาแนวนอน ภาพจะเป็นแนวนอนด้วย ถือว่า OK ในคู่มือให้อ่านจากภาษาอังกฤษ จะเข้าใจกว่า ภาษาไทยอาจเป็นเพราะการแปลมาไม่ดี น่าใช้คุ้มราคา ระยอง Star mobine zone ราคา 7,700-7,900 บาท

ปรับขนาดภาพเป็น 1.3 ล้าน แล้วปรับโหมดอัตโรมัติ เป็นโหมด กลางวัน ชัดแจ๋ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

^
^
^
^
http://jib.co.th/ 340
แป้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องเสียงค่ะ

เรียวคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 920

ตอนนี้แวลเปิดร้านที่ วงศ์สว่าง แล้วครับ 029139721
เป็นช็อปแวลคอมเลย สนใจต่อต่อสอบถามได้น่ะครับ Laughing [/b]
kris...t
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ : Re: มือถือเจ๊งอ่า

[quote="kris...t"]Sad Crying or Very sad เซงเลย ใช้920 มาได้ 4-5 เดือน(อุตส่าห์ไปเร่ขาย 910 เพื่อเปลี่ยนมาใช้920นะเนี่ย) Happy กับมันมาก แต่อยู่ๆ ปุ่ม # กดไม่ติดเฉยเลย ตอนแรกก็ช่างมันเพราะใช้จิ้มหน้าจอแทนได้อยู่ แต่ต่อมาอีก วันนึง เลข 0 ก็กดไม่ได้ตามมาซะงั้น ก็เลยส่งเคลมซะเลย หวังว่าถ้าได้กลับมาคงไม่มีปัญหาอะไรตามมาอีกนะ สาธุ! Confused[/quote]
[color=red]Crying or Very sad Crying or Very sad เซงคร้าบ ศูนย์โทรมาบอกว่าเครื่องโดนน้ำ ไม่อยู่ในการรับประกัน ไรว๊า สงกรานต์ก็ไม่ได้เอาเครื่องออกไปไหนโดนน้ำได้ไงมั่วป่าววะ แต่จะไม่ซ่อมก็ไม่ได้ เซ็งเจงๆเรย Confused [/color]
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายวิดีโอ

มันเปิดแฟลช ตอนถ่าย วิดิโอ ได้มัยอ่ะคับ ??

แล้ว มีปุ่มลัดเปิดไฟฉาย มั้ยคับ ต้องตั้งค่าอะไรรึป่าว ???
Trippleplays
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

^
^
ทริคนี้ผมก็ใช้คับ บางเกมส์ที่มีขนาดใหญ่ๆจะโหลดนานมากกกกกก ถ้าเราปล่อยให้ไฟหน้าจอดับไปจะเล่นเกมส์ต่อไม่ได้ คงเป็นบักอย่างนึงของ w920 อ่ะนะ

กดอะไรก็ได้อย่าให้ไฟมันดับก่อนเกมส์เริ่มเป็นพอคับ ของผมที่โหลดๆมาส่วนใหญ่จะเล่นได้คับ มีน้อยที่เล่นมะได้
Tobita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จอขาวตอนเล่นเกม....ต้องออกอ่ะเซ็งงงงงง???????

คือจากประสบการนะครับ

ผมก้อไปโหลดเกมจากในเว็บมาเล่น ซึ่งเป็นขนาด240*320
ก้อเล่นได้ปกติหลายเกมนะคับ

แต่ตอนเข้าเกมที่ขนาดใหญ่ๆ มันจะมีบางเกมที่ต้องใช้เวลานานหน่อย(ถึงนานมากๆ)
แต่ก้ออยากเล่นอ่ะ เลยต้องรอ
...
...
รอจนไฟหน้าจอมันดับลง
(ก้อแล้วแต่นะ ว่าแต่ละคนจะตั้งไฟหน้าจอกี่วินาที ...ก้อเข้าที่ เมนู - ตั้งค่าเครื่อง - ตั้งค่าอื่นๆ - ไฟแบ็คไลท์ - เวลา...กี่วิ ไฟหน้าจอเครื่องก้อจะสว่างตามนั้น)

คือตอนเข้าเกมมันนาน ไฟจอจะดับตอนเข้าเกม พอเรากดอีกทีก้อจะกลายเป็นหน้าจอสีขาวไปซะ นั่นนนน...เข้าไรก้อไม่ได้.....เซ็งเป็ด
...
...

แต่

...
.....พอเข้าเกมเดิมอีกรอบ ... ระหว่างที่รอเกม(ซึ่งก้อนานเหมือนเดิม) ... ผมดันไปกดปุ่มลูกศรซ้าย ขวา เล่น มันจึงทำให้ไฟหน้าจอไม่ดับ แล้วเกมที่เคยทำให้จอขาวววววว

ก้อเข้าเล่นได้โดยบังเอิญ อิอิ

หวังจะช่วยคนที่มีปัญหาเรื่องนี้ได้นะคับ

หมายเหตุ บางเกมถ้ามันเล่นไม่ได้ก้อคือไม่ได้จริงๆ อย่าฝืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....

เพื่อนๆ ท่านใด ลงเกม จาวา แล้วเล่นได้
เอาเกมมาแบ่งปันกันมั่ง นะค้าบบ

ผมลองเข้าเวป ummet ที่เพื่อนๆ บอกมาอ่ะครับ โหลดมาเยอะเลย ลงแล้ว เล่นไม่ได้สักเกม มัน ชอบขึ้นหน้าจอ ขาวววว ต้องกด ออกจะโปรแกรม

อย่าลืมนะค้าบ แบ่งๆ มั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ สั่นแรงป่าวครับเวลาคนโทรเข้า Embarassed Laughing Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

w 920 Cool Cool Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อิอิ ตอนนี้ราคารุ่นw920 อยู่ที่ 5690 บาทแล้วนะคะ แถมเสื้อยืดให้อีก 1 ตัว ลองมาดูได้นะคะ
ร้านอยุ่ที่ อมรสาขาเซียร์ ร้านเราอยุ่ติดกับประชาสัมพันธ์ของอมร ประตูทางเข้าอยู่ที่หน้าศูนย์อาหาร
(ตอนนี้จัดโปรโมชั่นเหลือ2วันเท่านั้นนะคะ)
ยินดีต้อนรับและพร้อมให้บริการทุกท่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามๆๆ

Shocked Shocked ดาวน์โหลดเกม .jar มาแล้ว เวลาติดตั้ง มันจะต้องดาวน์โหลด ผ่านGPRS ด้วยชั่ยมั้ยครับ เพิ่งซื้อมาเล่น รบกวนด้วยค้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม ??

ทำยังไงให้ ภาพที่เรา ก๊อบมาจากที่อื่น แล้วทำเปนดิเพล เต็ม จออ่ะคับ

ลองกทำดูมันก้อ ไม่ได้อ่ะ ภาพจะเล็ก ไม่เหมือน ภาพที่มีอยุในเครื่องเดิม อ่ะคับ

ช่วยหน่อยนะคับ
wichienle
Year's Star

หัวข้อ : ปุ่มลัดไฟฉาย

ปุ่มลัดไฟฉาย
กดที่ปุ่มถ่ายรูปค้างไว้
เวลาปิดก็กดปุ่มถ่ายรูปค้างไว้อีกที
wichienle
Year's Star

หัวข้อ : Dictionary

จะบอกว่า WellcoM W920 ลงดิกชั่นนารี่ได้คร๊าบ
ได้ LekLekDictL.jar ไฟล์ประมาณ 2 เม็กกว่า ๆ
ก็กดเข้าไปเลือก ติดตั้ง
เลือกติดตั้งที่ เมมโมรี่การ์ด
รอ.... ก็นานเหมือนกัน

พอติดตั้งเสร็จ
ก็เข้าไปที่เมนู สนุกกับเกมส์
เลือกจาวา
เลือก LekLekDict
เรียกใช้
พิมพ์ศัพท์ที่ต้องการค้นหา ได้ทั้งไทยและอังกฤษ
ตัวเลือก เสร็จ ตัวเลือก Lookup.. ตัวเลือก
ก็จะได้คำแปลออกมาคร๊าบ

สุดยอด...............
นิวเนม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถูกมากๆเลยค่ะไม่ทราบไปซื้อที่ไหนมาเหรอค่ะช่วยบอกทีจาได้ไปซื้อมั่งอ่ะค่ะเรากะจะซื้อที่ร้านเค้าบอกว่า 1 G เองอ่ะก็ชัดเข้าไป 460บาทแล้วอ่ะค่ะ ซื้อได้ถูกจริงๆช่วยบอกบ้างนะค่ะว่าซื้อจากทีไหนมา
กาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาเยี่ยมเยียน

ดีจ๊ะทุกๆท่าน เรา(กาด)เองนะ
ตอนนี้ที่ร้านรุ่นw920ราคาอยู่ที่ 5690 บาท มี2สี ขาวและดำ
ร้านอยู่ที่เซียร์รังสิต ในอมร ประตูทางเข้าอยุ่ตรงข้ามศูนย์อาหาร
หรือไม่ถ้าใครสะดวกก็ไปที่ดิโอสยามก้อได้ค่ะ
0818850729 เบอร์ร้านสาขาเซียร์
ส่วนเบอร์ร้านที่ดิโอสยามเดี๋ยวมาลงให้พรุ่งนี้(เพราะลืมเบอร์ไปแล้ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทีแฟลช 2 กิ๊กราคา 600 บาทนี่แพงไหมอ่ะคับ
sirop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบชอมูลและเหตผล

ผมอยากถามความเหนว่า 920 กับ 980 อันไหนจะดีกว่ากันแล้วเพราะอะไร ขอเหตุผลและรายละเอียดด้วยนะคับ
solo_mon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความรู้

ผมขอขอบคุณทุกท่านที่ตั้งคำถาม และตอบคำถามนะครับ ทำให้ผมเอามาใช้กับเจ้าw920ของผมได้เจ๊งสุดๆ
Twisted Evil Wellcom W920 แจ๊วจิง ลองดิ Evil or Very Mad
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บอกทีนะ

sparo69 ผู้เขียน:
คือจะตั้งโชภาพเวลาสายเข้าของเบอรฺนั้นๆทำไงอะครับ

หาไม่เจอเลยมันตั้งได้เเต่เป็นกลุ่มๆอะ

ขอบคุณครับ

ถ้าจะเซฟ เบอแล้วเอารายระเอียด เยอะๆ ต้องเลือกเซฟ ไปที่เครื่องนะคับ แล้วจะมีรายละเอียดไห้เราเลือก กดลงมาเรื่อยจะมีทั้ง อี-เมล, วันเกิด ,รุบโทรเข้า ,วีดีโอโทรเข้าซึ่งเลือกได้ว่าจะเอาเสียงจากวิดิโอด้วย หรือภาพอย่างเดียว ฯลฯ ลองดูคับ ถ้าทำไม่ได้มาโพสไหม่
นะคับ **อย่าลืมว่าต้องเซฟ ไปที่เครื่องนะคับ ถึงจะทำได้

ขอบคุณสเเปโร 69 มากๆเลยครับทำได้เเล้ว
จอมเสาะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำMP4

กดปุ่ม settings เลือก ตามรูป

QCIF(176X144)
Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BT

แล้วรุ่นนี้ใช้กับBT รุ่นไรได้บ้างอ่ะคับ
LOAD BARON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้w920 มาอุปการะ แว้วค๊าบ

ซื้อมาจาก เซน พระราม 2 ตรงประตูที่ต่อสะพานลอย ไปบิ๊กซี......5600 บาท ติดฟิล์มให้ฟรี ประกัน 1 ปี สีขาว เมม 512 แต่คู่มือนี่ไม่ค่อยละเอียดเรย

ผมมีปัญหา แปลงไฟล์ เปน mp4 แล้วเล่นไม่ได้ ใช้โปรแกรม Vedio convert master ผู้รู้แนะนำทีคับ..... Cool
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บอกทีนะ

คือจะตั้งโชภาพเวลาสายเข้าของเบอรฺนั้นๆทำไงอะครับ

หาไม่เจอเลยมันตั้งได้เเต่เป็นกลุ่มๆอะ

ขอบคุณครับ

ถ้าจะเซฟ เบอแล้วเอารายระเอียด เยอะๆ ต้องเลือกเซฟ ไปที่เครื่องนะคับ แล้วจะมีรายละเอียดไห้เราเลือก กดลงมาเรื่อยจะมีทั้ง อี-เมล, วันเกิด ,รุบโทรเข้า ,วีดีโอโทรเข้าซึ่งเลือกได้ว่าจะเอาเสียงจากวิดิโอด้วย หรือภาพอย่างเดียว ฯลฯ ลองดูคับ ถ้าทำไม่ได้มาโพสไหม่
นะคับ **อย่าลืมว่าต้องเซฟ ไปที่เครื่องนะคับ ถึงจะทำได้
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกทีนะ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชักลังเลแล้ว จะเอา w980 หรือ w920 ดี แต่รู้สึกว่า w980 จะไม่มีระบบจดจำลายมือ ภาษาไทย แล้วมันเข้าเว็บได้หรือป่าวก็ไม่รู้แหะ ไม่มีบอกเลย
หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แก้ไข ผู้สนธนาฝั่งตรงข้าม บอกเบา ใครแก้แล้วมั่งครับ มีคนเป้นอีกมั้ย ครับ แก้ไงอ่า

เป็นเหมือนกันจนเป็นเรื่องปกติ - -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบชอมูลและเหตผล

sirop ผู้เขียน:
ผมอยากถามความเหนว่า 920 กับ 980 อันไหนจะดีกว่ากันแล้วเพราะอะไร ขอเหตุผลและรายละเอียดด้วยนะคับ

เท่าที่ตามอ่านข้อมูล+รีวิวมาหลายอัน w980 ดูเหมือนจะไม่มีjavaนะ เพราะดูจากที่ไหนก็ไม่มีบอกเลยว่าตัวนี้มีjava รีวิวในwhatphoneก็บอกว่ามันมีเกมในเครื่อง แต่ไม่ใช่javaและโหลดเพิ่มไม่ได้(แต่w980 จะสามารถโหลดromเกมของเครื่อง famicom มาเล่นได้) แต่w920 ลองรับjava

ในw980 ดูเหมือนว่าจะไม่รองรับระบบจดจำลายมือ ภาษาไทย (Thai Hand writing) แต่ในw920 นั้นรองรับ แบตเตอรี่ในw980 มีแค่ 1400 mAh ในขณะที่ w920 มีถึง 1800 mAh

วิทยุ FM ในw980มีระบบ Auto Search ซึ่งน่าจะแก้ปัญหาจุดทศนิยมสองตัวไปได้ แต่w920 คิดว่าไม่มีระบบ Auto Search (ถ้าใครมีw920อยู่ช่วยบอกทีนะว่ามันมีไหม) จากข้อมูล w980 ไม่มีบอกว่าสามารถอัดเสียงจากวิทยุได้ แต่w920สามารถทำได้

ใน w980 มีเซ็นเซอร์ที่ช่วยปรับระดับแบ็คไลท์ให้อัตโนมัติ ซึ่งในw920ยังไม่มีระบบนี้ ส่วนกล้องนั้น w980 มีเลนส์กล้องสองตัว(หน้า-หลัง) ถ่ายได้ทั้งภาพนิ่งและวิดีโอ ในความละเอียดที่ 1.3 เท่ากันกับ w920

w980 ใส่ซิมการ์ดสองใบ สแตนด์บายพร้อมกันได้ แต่w920ไม่สามารถทำได้ w980มีลำโพงจำนวนมาก ให้เสียงดังสุดๆ(แต่จะเสียงแตกหรือเปล่าไม่ทราบได้) w920 เห็นใครๆก็บอกว่าเสียงดังมากเหมือนกัน

โปรแกรมป้องกันเครื่องสูญหายหรือถูกโจรกรรม (Anti Steal) ที่เป็นจุดเด่นใน w920 นั้น ในw980 ไม่มีให้ รวมทั้งระบบ- ระบบ Motion Sensor / Motion Game ที่เป็นจุดเด่นในw920อีกเช่นกันที่w980ไม่มี รวมถึงระบบ Flight mode ในw980ก็ไม่มีมาให้ แต่w920 มี

เท่าที่ตามๆข้อมูลมาก็จะมีประมาณนี้แหละนะ พอดีว่าอาทิตย์หน้าจะซื้ออยู่แล้ว ก็เลยตามเช็คข้อมูลจากหลายที่ๆ อ่อ เห็นว่า w980 ราคาจะประมาณ 6990 แต่ w920 ราคาจะอยู่ราวๆ 5600-5990 บาท

ถ้าเป็นไปตามข้อมูลด้านบนที่หามา เราคิดว่าจะถอยw920 มาดีกว่าแหะ
sirop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

ขอบคุณมากคับสำหรับข้อมูล ตกลงว่า 920 คงน่าใช้มากกว่าใช่ไหมคับ
kit101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจน์
หัวข้อ :

ซื้อที่ไหนถูกสุดครับ ราคา?
sirop
ผู้มาเยือน

เวลาโทรเข้า โทรออก จะใส่รูป เปลี่ยนรูปยังไงหรอคับ แล้วใส่รูปใหญ่แบบเต็มจอได้ปาวอะคับ ช่วยหน่อยนะ
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

อยากถามว่า จะเอาไฟล์วิดีโอมาตั้งเปนภาพพักหน้าจอ ต้องหาจากที่ไหนหรอคับ แล้วหามาแล้วต้องมาแปลงไฟล์หรือปาวอะคับ ช่วยทีนะ

ต้องแปลงไฟลื เป็น Mp4ครับ ถึงเล่นได้

ก้อหลังจากแปลงไฟล์ แล้ว เวลาจะตั้งเปนภาพพักก้อ

ตั้งค่า ---> ตั้งค่าเครื่อง --> การแสดงผลทางจอ --> สกรีนเซอเว่อ คับ
แล้วจะไห้เราเลือกว่า ตั่งค่าว่ากี่วิ ไรเงี้ยคับลองดูนะคับ
ตามนั้นเรยยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

อยากถามว่า จะเอาไฟล์วิดีโอมาตั้งเปนภาพพักหน้าจอ ต้องหาจากที่ไหนหรอคับ แล้วหามาแล้วต้องมาแปลงไฟล์หรือปาวอะคับ ช่วยทีนะ

ต้องแปลงไฟลื เป็น Mp4ครับ ถึงเล่นได้
sirop
ผู้มาเยือน

sirop
ผู้มาเยือน

อยากถามเรื่องจะรูปใส่ในรายชื่อผู้โทรอะคับ มันใส่รูปหใญ่ไม่ได้หรอคับ มันให้ใส่แต่ไฟล์ไม่เกิน 20 เองหรอคับ
ขอถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Function Web Cam

ขอถามหน่อยค่ะ เพิ่งซื้อ W920 มาได้ 2 วันค่ะ มีข้อสงสัยว่า ตรง function webcam เนี้ย ได้แค่กล้องเท่านั้นใช่มั้ยค่ะ ส่วนเสียง ต้องต่อ microphone จากเครื่องคอมเอาใช่มั้ยค่ะ
Trippleplays
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หูฟังบลูทูธผมใช้ของ Jabra BT2010 คับ ราคาตอนนี้น่าจะลงมาเหลือแค่เกือบพันได้มั้งคับ
ใช้งานดีคับ เสียงชัด ใช้งานได้นานดีด้วย

ส่วนเรื่องทนหายห่วงนะคับ ผมก็เคยทำหล่นแต่คงไม่เท่ากับเพื่อนด้านบน -_-' ของผมทำหล่นจากกระเป๋ากางเกงขณะกำลังวิ่งได้ 3 ครั้งแล้ว ครั้งแรกก็กระจายคับ 2 ครั้งต่อมาไม่กระจาย การใช้งานก็ยังดีเหมือนเดิมทุกฟังก์ชั่นคับ ท่านใดอยากลองความทนทานลองได้นาคับ ^^

ส่วนตัวต่อหูฟังให้ใช้กะหูฟังยี่ห้ออื่นๆได้นั้น ผมว่าไม่น่าจะมีนะคับ
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ : ดูดู๋ดู-ดูเธอทำ

Laughing หวัดดีครับพี่น้อง..ผมใช้วีโก้..เฮ้ยไม่ใช่..ผมใช้920ตั้งแต่เปิดตัวครั้งแรกเลยก็ว่าได้..ซื้อตั้งแต่ปีที่แล้วโน้น..ไม่เคยมีปัญหาเลยครับพี่น้อง..จนเพื่อนๆถอยตามกันมาเป็นแถวเลยครับพี่น้อง..ใส่เมม2กิกตั้งแต่ถอยออกมาเลยครับพี่น้อง..ดูหนังฟังเพลงเล่นเน็ตสบายเลยครับพี่น้อง..มีอยู่วันหนึ่งรีบไปหน่อยครับพี่น้อง..เครื่องหล่นจากบันไดประมาณขั้นที่6..เครื่องกระเด็นตีลังกาลงมาเลยเครับพี่น้อง..ฝาหลังกระเด็นไปทาง..แบตกระเด็นไปอีกทาง..ลงมานอนคว่ำหน้าแน่นิ่งเลยครับพี่น้อง..อุตส่าถนอมมายังกับลูกในไส้เลยครับพี่น้อง..ตกใจทำอะไรไม่ถูกเลยครับพี่น้อง..ในใจคิดจะต้องเสียกะตังแน่ๆเลยครับ...เดินลงมาเก็บแล้วประกอบเข้าไปใหม่ครับพี่น้อง..... Question แล้วเปิดเครื่องครับพี่น้อง.. Question โอ้แม่เจ้า Exclamation อย่าเป็นอะไรเลยนะลูกพ่อ...เปิดปั๊ปไฟหน้าจอติด..สัญญานเต็ม..ฟังเพลงปกติ..ทีวีปกติ... Razz โอ้แม่เจ้าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยจริงๆ..เลยครับพี่น้อง..สอบถามเพื่อนๆก็หล่นกันบ้างเหมือนกันแต่ก็ไม่เป็นอะไรครับพี่น้อง....สรุปว่าใช้ดีครับทนครับพี่น้อง..ประหยัดน้ำมัน..เฮ้ย..แบตก็ประหยัดใช้งานได้นานด้วยครับพี่น้อง...ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ไปมาแล้วทั่วประเทศสัญญานดีตลอดครับพี่น้อง..น่าใช้ถูกใจคนไทยเลยครับพี่น้อง....... Cool
unnamedd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

บอร์ดเปงไรไปคับเนี้ย

เงียบมากๆ

ไม่มีไคเข้ามาตอบกันเลยอะ

มีไรก็เข้ามาคุยกันได้นะคับ จะได้ไม่เงียบเหงา
aokanghui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ddกกกกก

w920 มีขาย ที่เชื่อมหูฟังเข้ากับหูฟัง mp3ธรรมดาไหมคร๊าบ อยากซื้ออะคับ บอกสถานที่หน่อย่นะคับ หูฟังที่ให้มาเสียงไม่ดีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แก้ไข ผู้สนธนาฝั่งตรงข้าม บอกเบา ใครแก้แล้วมั่งครับ มีคนเป้นอีกมั้ย ครับ แก้ไงอ่า
unnamedd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามหน่อย

mea ผู้เขียน:
ช่วยกรุณาอธิบายวิธีการใช้ฟังค์ชั่น "การโทรด่วน" ให้หน่อยครับ
เพราะลองใส่เบอร์ลงไปแล้ว ออกมากดตัวเลข ตามด้วยกดปุ่ม
โทรออก ก็ไม่สามารถโทรออกได้ ไม่ทราบทำเหมือนกับโซนี่อีริกสัน
ได้หรือเปล่า.....ขอบคุณครับ

กดตัวเลขค้างเอาไว้คับ
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ข้อเสีย

TwoGuNNers ผู้เขียน:
ผมเห็นแต่ทุกคนชมรุ่นนี้กันยังงั้นยังงี้ ดีเลิศประเสริฐศรี..

เท่าที่ผมลองเล่นดูจากการซื้อมาไม่ถึง1อาทิตย์ (เซียร์รังสิต)

ผมจะพูดถึงข้อเสียให้ฟังมั่ง..ให้รู้ว่ามันไม่ได้มีแต่ข้อดีอย่างที่คิด..

ข้อเสีย

1. เรื่องนี้สำคัญ คือ เรื่อง ดูทีวี เวลาดูจะดูไม่รู้เรื่อง เนื่องจากต้องมีเพื่อนหรือคนแถวๆนั้น มาถามว่า ซื้อมาจากไหนภาพชัดดีจัง จนเราต้องตอบคำถามคนอื่นจนไม่ได้ดู - -*

2. ตอนผมอยู่หอ(ปรับพื้นฐาน) เวลาจะนอนก้อนอนไม่เปนสุข ต้องเอาเครื่องไว้ใต้หมอน กลัวหาย

3. เวลาเอาออกมาจะมาทำอะไรเล่น ไม่สะดวกมาก เนื่องจากต้องมีคนอืนมาขอดู มาลองเล่น

4. เรื่องลำโพงดังมาก จนทำให้คนอื่นหมั่นไส้ว่าของกรูยี่ห้อดีๆ ยังไม่ดังขนาดนี้เลย

5. เรื่องรูปแบบ เวลาหยิบขึ้นมารับที ต้องมีคนมอง ทำให้อายต่อสายตาคนอื่น(เกี่ยวมั้ยเนี่ย)
เนื่องจากรุ่นนี้ ออกแบบว่าได้สวยมาก(สำหรับผม) แปลกดีที่ทำปุ่มแบบนั้น แถมจอใหญ่ได้ใจ(ในราคาแค่นี้)

6. ข้อสุดท้าย..ซื้อมาเสร็จ ตอนแรกก้อไม่มีใครใช้ แต่พอเพื่อนเห็น ก็ซื้อตาม ทำให้ดูไม่เด่นอีกแล้ว..เซงจิง..

---ข้อเสียที่ผมเห็นก็ประมาณนี้แหละมั้ง ผมไม่รุ้นะว่าคนอื่นคิดยังไง สำหรับผม เครื่องนี้กับราคาเท่านี้(5800.-) ผมว่าคุ้มที่สุดแระล่ะ ถึงแม้ข้อเสียจะเยอะไปนิด งิงิ)

555+ จะว่าไปข้อเสียมันก้อเยอะดีนะคับ ยังไงก่อนซื้อก้อควรคิดดีดีละกัน

ว่าพร้อมจะใช้ มื่อถือดีดีมากๆๆ แถมสวยๆๆมากๆๆ และยังเพอเฟค ขนาดนี้แล้วรึยัง ??? 55

จะบวกข้อเสีย อิกข้อนึงนะคับคือ

เวลาเข้าบอร์ดนี้ จะมีแต่คนน่ารักๆ + ใจดี มาแนะนำ ช่วยเหลือ ต่างๆ จนต้องเข้ามาดูบ่อยๆ
จนติดเรยว่าต้องเข้า ทำให้วันไหนไม่ได้เข้ามาดูในบอร์ด แล้วไม่สบายใจ ฮึฮึ

ก้อแค่นี้แหละคับ
TwoGuNNers
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อเสีย

ผมเห็นแต่ทุกคนชมรุ่นนี้กันยังงั้นยังงี้ ดีเลิศประเสริฐศรี..

เท่าที่ผมลองเล่นดูจากการซื้อมาไม่ถึง1อาทิตย์ (เซียร์รังสิต)

ผมจะพูดถึงข้อเสียให้ฟังมั่ง..ให้รู้ว่ามันไม่ได้มีแต่ข้อดีอย่างที่คิด..

ข้อเสีย

1. เรื่องนี้สำคัญ คือ เรื่อง ดูทีวี เวลาดูจะดูไม่รู้เรื่อง เนื่องจากต้องมีเพื่อนหรือคนแถวๆนั้น มาถามว่า ซื้อมาจากไหนภาพชัดดีจัง จนเราต้องตอบคำถามคนอื่นจนไม่ได้ดู - -*

2. ตอนผมอยู่หอ(ปรับพื้นฐาน) เวลาจะนอนก้อนอนไม่เปนสุข ต้องเอาเครื่องไว้ใต้หมอน กลัวหาย

3. เวลาเอาออกมาจะมาทำอะไรเล่น ไม่สะดวกมาก เนื่องจากต้องมีคนอืนมาขอดู มาลองเล่น

4. เรื่องลำโพงดังมาก จนทำให้คนอื่นหมั่นไส้ว่าของกรูยี่ห้อดีๆ ยังไม่ดังขนาดนี้เลย

5. เรื่องรูปแบบ เวลาหยิบขึ้นมารับที ต้องมีคนมอง ทำให้อายต่อสายตาคนอื่น(เกี่ยวมั้ยเนี่ย)
เนื่องจากรุ่นนี้ ออกแบบว่าได้สวยมาก(สำหรับผม) แปลกดีที่ทำปุ่มแบบนั้น แถมจอใหญ่ได้ใจ(ในราคาแค่นี้)

6. ข้อสุดท้าย..ซื้อมาเสร็จ ตอนแรกก้อไม่มีใครใช้ แต่พอเพื่อนเห็น ก็ซื้อตาม ทำให้ดูไม่เด่นอีกแล้ว..เซงจิง..

---ข้อเสียที่ผมเห็นก็ประมาณนี้แหละมั้ง ผมไม่รุ้นะว่าคนอื่นคิดยังไง สำหรับผม เครื่องนี้กับราคาเท่านี้(5800.-) ผมว่าคุ้มที่สุดแระล่ะ ถึงแม้ข้อเสียจะเยอะไปนิด งิงิ)

ข้อเสีย

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

w980 ที่เพิ่งออกมาใหม่

ผมว่ามันไปเน้นลำโพงไปนะ

แบบว่าอย่างเวอร์

ยังไงไคที่เน้นฟังก์ชั่นเลือก w920 ดีกว่าคับ

ผมว่า w920 ยังสวยกว่าด้วย(ส่วนตัวนะ)

แต่ w980 ก้อยังมีข้อดีหลายอย่างเหมือนกัน

เช่นจอ 3 นิ้ว อ่านไฟล์ .nes ได้ ฯลฯ

ลองเปรียบเทียบดีๆก่อนซื้อนะคับ

ปล.อย่าตามเทคโนโลยีเลยคับใช้เท่าที่เราคิดว่าคุ้มกับเราที่สุด
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้มาเข้าเดือนที่ 5 แล้วยังใช้ดีไม่มีปัญหาคับ
กะว่าจะซื้ออีกเครื่อง w980 รอเก็บตังค์อยู่คับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

w 980 ครับสวยดี ปากกาแบบยืดได้หดได้ครับ ลำโพง 8 ตัว กล้อง 2ตัว ครับ ทำเป็นเวฟแคมได้ครับ wellcom w980 มีครบ ใหม่ล่าสุด Embarassed ดูทีวีได้ด้วยนะครับ เสาทีวียาว 1 ฟุตด้ามปากยายาว3นิ้วแบบยืดหดได้ดูทีวีชัดสุดมีตัวเซนเซอร์ปรับแสงสว่างหน้าจอแบบอัตโนมัติไม่ว่าจะอยู่ที่แจ้งหรือที่มืดภาพของทีวีชัดตลอด(ที่มีสัณญาณ) Embarassed Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

w 980 ครับสวยดี ปากกาแบบยืดได้หดได้ครับ ลำโพง 8 ตัว กล้อง 2ตัว ครับ ทำเป็นเวฟแคมได้ครับ wellcom w980 มีครบ ใหม่ล่าสุด Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำให้Ebookอ่านนภาษาไทยยังไงคับ

เห็นมีคนบอกว่าให้ encode >> unicode

ปะมานนี้ แต่ไม่รุว่าทำที่ไหน

และอยากทราบว่าอ่านไฟล์ PDF ที่มีรูปได้ป่าว

ไคทราบช่วยบอกด้วยนะ ขอบคุงล่วงหน้า
unnamedd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซื้อมาในราคา 5990 คับ ที่หาดใหญ่นะ

แต่ที่อื่นก็ไม่ทราบนะคับ

ลองเช็คราคาดูที่ศูนย์อะคับ

ก่อนผมจะซื้อเช็คที่เทเลวิสโลตัสคาร์ฟูเช็คหมดคับ

ปรากฎว่าเท่ากันหมดคับ

แล้วผมก็เช็คว่ามีศูนย์ซ่อมหรือปล่าวแบบว่าเผื่อเสีย

ปรากฏว่ามีอีกผมก้อเลยเข้าไปดูที่ศูนย์ซ่อมเลย

เค้าบริการดีคับขนาดผมยังไม่ซื้อยังบริการดี

ก็เลยตัดสินใจซื้อเลย

แนะนำว่าคนที่จะซื้อให้ซื้อที่ศูนย์ราคาต่างกับร้านตู้ไม่กี่บาทหรอกคับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกคนคับ

มีไรปรึกษาได้คับ ถ้าตอบได้นะ ผมแวะมาบ่อย(ทุกวัน)
ใช้อยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เวลาถ่ายวิดีโอ ถ้าต้องการเปิดไฟแฟลชด้วย ง่าย ๆ ก็กดเลข 3 ครับ ไฟก็จะติด กดอีกทีไฟก็ดับครับ

เมน 2 กิ๊ก ของ kingston ที่ คาร์ฟูร์ ประมาณ 340-370 ครับ

เสียงคุยในโทรศัพท์ เวลาคุยกัน เสียงดังฟังชัดทั้ง 2 ฝ่ายครับ ผมอยู่ในโรงงาน ที่มีเครื่องจักร
ดัง ๆ ที่ผ่านมาใช้มาหลายเครื่อง ทั้งมียี่ห้อและธรรมดา คุยไม่ค่อยรู้เรื่องครับ แต่ 920ตัวเอง
โอเลยครับ ไม่ค่อยดูดเสียงรอบข้างด้วย แต่เราต้องพูดดังหน่อยครับ
สาเหตุหนึ่งที่ฝั่งตรงข้างได้ยินเสียงเราเบา ก็เพราะ ไมค์ 920 ไม่ค่อยดูดเสียงรอบข้างครับ
เพราะฉะนั้นเวลาคุยก็พูดดังหน่อยครับ
tum-pattaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาเเย้ว

tum-pattaya ผู้เขียน:
6200 พัดยา

ซื้อที่ไหน ครั บ
ร้านอะไร ครับ ที่พัทยานะ

ที่ตึกคอมพัดยาครับร้านชื่อ TEAM service ชั้น2

ราคาหน้าร้านเค้าตั้ง6900

เสียงดังดีถ้ามะยึดติดยี่ห้อน่าซื้อใช้นะครับ

ขอบคุณ ครับ วันก่อนก้อไปดู ราคา7900 แนะ ครับ
เดียวจะลองไปร้านที่ว่า ดู ครับ
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-

Darkelf Havoc ผู้เขียน:
ชอบตรงระบบกันขโมยครับ

ส่วนตรงปุ่มกดนี่ไม่ค่อยถูกใจเท่าไร เพราะชอบแบบธรรมดามากกว่า

ระบบกันขโมย มันใช้ไงอะเอาเเบบคร่าวๆกะได้ ผมไม่เคยไปลองเลย

เห็นมันให้ใส่รหัสกลัวใส่มั่วเดี๋ยวไปล็อคเครื่องเข้าซวยอีก
c_click
Year's Star

หัวข้อ : wellcom

เครื่องนี้รองรับระบบ Dualband (GSM 900/1800 MHz) แล้วจะใช้ true move ได้มั้ยคะ สงสัยจัง
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: wellcom

c_click ผู้เขียน:
เครื่องนี้รองรับระบบ Dualband (GSM 900/1800 MHz) แล้วจะใช้ true move ได้มั้ยคะ สงสัยจัง

ใช้กับ Ture Move ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

New3 ผู้เขียน:
โทรถามราคาที่ศูนย์มาอ่ะคับ 5990 บาทในกล่องก็เหมือนที่บอก

มีที่ไหนถูกกว่านี้ป่าวอ่ะคับ เพราะW980 ขายแค่ 6990 เองอ่ะห่างกันพันเดียวเอง

ไปดูราคาจากที่ไหนมาเหรอ 6990 อ่ะ อยากรู้จัง

ผมโทรถามศูนย์อ่ะคับ อยู่แถวพระราม9คับ เค้าบอกที่ศูนย์มีขายแล้ว

ผมเลยกำลังลังเล แหะๆๆ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้อะคับ

ผมอยากรู้ว่ารุ่นนี้เสียงดีไหมอะคับ แล้วเปิดดังดังเสียงแตกปาวอะคับ

ไม่แตกครับ ดังมากถูกใจด้วย
sirop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้อะคับ

ผมอยากรู้ว่ารุ่นนี้เสียงดีไหมอะคับ แล้วเปิดดังดังเสียงแตกปาวอะคับ
New3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โทรถามราคาที่ศูนย์มาอ่ะคับ 5990 บาทในกล่องก็เหมือนที่บอก

มีที่ไหนถูกกว่านี้ป่าวอ่ะคับ เพราะW980 ขายแค่ 6990 เองอ่ะห่างกันพันเดียวเอง
mea
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามหน่อย

ช่วยกรุณาอธิบายวิธีการใช้ฟังค์ชั่น "การโทรด่วน" ให้หน่อยครับ
เพราะลองใส่เบอร์ลงไปแล้ว ออกมากดตัวเลข ตามด้วยกดปุ่ม
โทรออก ก็ไม่สามารถโทรออกได้ ไม่ทราบทำเหมือนกับโซนี่อีริกสัน
ได้หรือเปล่า.....ขอบคุณครับ
^,^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W920 เหลือ 5,600 แล้วครับพี่น้อง!!

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาไปเดินเซ็นทรัล พระราม 2 มา มี W920 ขายอยู่หลายร้านมาก ทุกร้านขายราคาเดียวกันหมดครับ 5,600 บาทถ้วน (บางร้านแถมติดฟิล์มกันรอยให้ด้วยสิเอา!!)

เจ็บใจนิดหน่อย เพราะเมื่อต้นเดือนเพิ่งไปถอยมาจากร้าน DealerShop ที่ MBK ราคา 5,750 แต่ก็ไม่เป็นไรถือว่า "ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน" T.T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เห็นที่ดิโอสยาม แยกพาหุรัด.......แต่ผมไม่มีตังค์อะ
w910 4,990 มั๊งจำไม่่ได้
w920 5690
ใช้อยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมม 2 กิ๊ก ที่คาร์ฟูร์ ผมเห็นที่สาขา หนองแขมครับ คิดว่าน่าจะมีทุกสาขานะ

วิธี set เบอร์โทรด่วน - เมนู -ตั้งค่าเครื่อง -เบอร์โทรด่วน-ใช้งานโทรด่วน (เปิดให้ทำงาน) -ตั้งหมายเลข
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

New3 ผู้เขียน:

ไปดูราคาจากที่ไหนมาเหรอ 6990 อ่ะ อยากรู้จัง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: