Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 518 - ไอโมบาย
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 173 / เข้าชม: 706977
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 518 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 16:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 518 - ไอโมบาย
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/518.htm

clubbank_max
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: PHRAE CITY
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 17:32  

เสียงเพลงระหว่างคุย แล้วจะฟังรู้เรื่องหรอเวลาคุยกันอะ ลูกเล่นคล้าย611
nunin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 18:11  

อื้ม แปลกดีน้ะเผื่ออยากเพื่อนฟังเพลงที่เราชอบไง

ฟังไม่รู้เรื่องก็ปิดเพลงไงไม่เห็นยาก
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 19:57  

clubbank_max ผู้เขียน:
เสียงเพลงระหว่างคุย แล้วจะฟังรู้เรื่องหรอเวลาคุยกันอะ ลูกเล่นคล้าย611

เห็นเค้าว่าเค้าทำออกมาแทน611เลยล่ะครับ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 21:27  

คุ้มดี Very Happy
campus12345678
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ : ขอถามหน่อยดิครับ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 22:31  

รุ่นนี้กับโนเกียN73รุ่นไหนดีกว่ากันครับ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ : Re: ขอถามหน่อยดิครับ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 22:51  

campus12345678 ผู้เขียน:
รุ่นนี้กับโนเกียN73รุ่นไหนดีกว่ากันครับ

N73 ดีกว่าอยู่แล้วครับ วัสดุก็กินขาดแล้ว
กวางจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 23:26  

Surprised แต่ไอ้นี่คุ้มกว่านะ ลูกเล่นแปลกดีด้วย เด๋วนี้เก๋าปั๊ดตะนาแย้ววววววว
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 01:26  

เดี๋ยวนี้ไอโมบายถือว่าพัฒนาไปมาก ไม่ว่าจะเรื่องลูกเล่น การประกอบ ที่โดดเด่นอีกยี่ห้อหนึ่ง ที่อยู่ในดับแนวหน้าเฮาส์แบรนด์ในไทย

ฟังเพลงไป คุยไป ก็ดีนะครับ เวลาคุยกับเพื่อน กับแฟนเพื่อน เอ้ย แฟน จะได้เปิดเพลงคลอไปเบาๆ ได้บรรยากาศดี 555+ Laughing
คนเคยใช้ i mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของเค้าดี
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 08:57  

ไม่ใช่แบรนด์นอกแต่คุณภาพคุ้มราคา ยังไงก็สนับสนุนสินค้าไทย มันสมองคนไทย ที่สำคัญใช้ i mobile มา 2 ปี ยังไม่ผิดหวังเลย

เคยใช้แบรนด์นอกแต่ก็เห็นผลิตในแถบเพื่อนบ้านแต่ขายราคาเกินไป พอผ่านไปไม่กี่เดือนราคาตกกว่าครึ่ง เสียความรู้สึกเหมือนโดนหลอกขาย แฟชั่นเกินไป ม่ายดีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ของเค้าดี
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 09:10  

คนเคยใช้ i mobile ผู้เขียน:
ไม่ใช่แบรนด์นอกแต่คุณภาพคุ้มราคา ยังไงก็สนับสนุนสินค้าไทย มันสมองคนไทย ที่สำคัญใช้ i mobile มา 2 ปี ยังไม่ผิดหวังเลย

เคยใช้แบรนด์นอกแต่ก็เห็นผลิตในแถบเพื่อนบ้านแต่ขายราคาเกินไป พอผ่านไปไม่กี่เดือนราคาตกกว่าครึ่ง เสียความรู้สึกเหมือนโดนหลอกขาย แฟชั่นเกินไป ม่ายดีเลย

เห็นด้วยค่ะ ใช่มาตลอดเลย คิดว่า i-mobile ใช้ง่ายดีค่ะ ใช้ไม่ยาก ตอนนี้ที่บ้านเราใช้ i-mobile กันทุกคนค่ะ ก็มีปัญหาบ้างนิดหน่อยนะค่ะ แต่ส่งศูนย์ ก็ไม่ได้นาน อย่างที่ใครเค้าบอกไว้ ค่าอะไหล่ ก็ไม่แพงค่ะ

พี่ ๆ รีบทำรีวิว กันนะค่ะ เพราะกำลังอยากเปลี่ยน เครื่องค่ะ
เส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 12:51  

ผมก็ใช้ 611 อยู่ ขอบอกว่าคุ้มค่ามากๆกับเงินที่เสียไป (แต่ขอติงนิดนึงเรื่องวัสดุที่ใช้ ดูเปราะบางไป) รุ่นนี้เห็นแล้วก็รู้เลยว่าเป็นการนำเอา 611 มาพัฒนาให้ดีขึ้น (แต่ก็ไม่มาก เพราะ 611 มันก็มี function ครบถ้วนอยู่แล้ว) ดูการใช้วัสดุน่าจะดีกว่าเดิมด้วย

สนับสนุนของไทยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ของเค้าดี
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 14:44  

Anonymous ผู้เขียน:
คนเคยใช้ i mobile ผู้เขียน:

เห็นด้วยค่ะ ใช่มาตลอดเลย คิดว่า i-mobile ใช้ง่ายดีค่ะ ใช้ไม่ยาก ตอนนี้ที่บ้านเราใช้ i-mobile กันทุกคนค่ะ ก็มีปัญหาบ้างนิดหน่อยนะค่ะ แต่ส่งศูนย์ ก็ไม่ได้นาน อย่างที่ใครเค้าบอกไว้ ค่าอะไหล่ ก็ไม่แพงค่ะ

พี่ ๆ รีบทำรีวิว กันนะค่ะ เพราะกำลังอยากเปลี่ยน เครื่องค่ะ

ใช้ร่วมกับหูฟัง บลูทูธ ได้หรือเปล่า ค่ะ ถ้าเหมือน 611 จริง ต้องใช้ได้แน่เลย เพราะใช้ 611 อยู่ค่ะ
อะนั้น..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 14:51  

อยากใช้มากๆ อะ เสียดายเพิ่งซื้อรุ่นอื่นไป แต่รู้สึกว่าช่วงหลังๆ ไอโมบาย จะออกมาแต่รุ่นที่ค่อนข้างราคาถูกไปหน่อย น่าจะออกรุ่นที่สูงขึ้นมาบ้าง สัก 8000 -10000
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 15:25  

611 เปลี่ยนหน้ากากชัว ดูจาก case ด้านข้างสิ mem ปุ่มปลดล็อกฝาหลัง กล้อง ลำโพง อยู่ที่เดิมเดะ

611 สวยกว่าฟันธง อันนี้เมนูอุบาท
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 16:33  

อยากได้ รีวิว ของเครื่องนี้ ด้วยอ่ะคับ

ถามหน่อยคับ

คือผมเคยอ่านในรีวิว i-mobile รุ่นไหนซักรุ่นอ่ะคับ ที่แสดง เนื้อเพลง ได้
คืออยากรู้ว่า รุ่นนี้ทำได้ป่าวคับ

แล้วทำยังไงหรอ

ขอบคุนคับ Laughing
DarK B๐Y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสีย ดาย
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 20:30  

โอ้ยยยยยยยยยยยยยยย เสียดายเว้ยยยยยยย เพิ่งซื้อ609iมาเอง เสียดายสูดๆๆๆอ่า
จากั๊กกานปายถึงไหน
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 05:03  

ก็ดีนะคับ ออกมาเปนทางเลือกให้ผู้บริโภค
77825
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 12:50  

พอดีที่ร้านขายโทรศัพท์เลยให้ข้อมูลนิดนึง
-ตัวนี้คือ 611 นำมาใส่ลูกเล่น "พูดพร้อมเพลง" (ยังไม่ได้ลองว่ามันเป็นยังไง)
-วัสดุและการจัดวางปุ่มกด ผมว่า 611 เหนือกว่านิดๆ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
-หน้าจอ แฮ่ๆ Very Happy ก็ยังชอบ 611 มากกว่าทั้งที่คิดว่าน่าจะเป็นจอตัวเดียวกัน
-แต่ตัวนี้ แถมหูฟัง บลูทูธ ของjabra ด้วยนะครับ คุ้มจริงๆ
-แถม เม็ม 512 mb (น่าจะให้ซัก 1กิ๊กนิ)
-อย่างอื่นเหมือน 611 แต่ไม่มีซิลิโคน
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตัดสินใจหน่อย
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 15:49  

แล้วถ้าเที่ยบความคุ้มค่า น่าจะเลือกอันไหนดีกว่าคร๊าบ

ระหว่าง 611 กับตัวนี้ ช่วยบอกหน่อย เพราะตอนแรก

คิดว่าจะซื้อ 611 แต่พอมาเจอตัวนี้เลยไม่แน่ใจ
ppop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ ๆ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 18:02  

อยากได้ i-518 อ่ะคับ ยังไงก็ช่วยทำ รีวิวให้ดูเร็วๆด้วยเนอ....

แล้วก็อีกอย่างนึง อยากถามว่า i-902 ยังผลิตอยู่หรือเปล่าอ่ะคับ อยากได้มากอ่ะคร้าบ ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 18:45  

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ แต่มันก็เกี่ยวกับเครื่องตัวนี้ คือ เพลงที่ใช้ในโฆษณา มือถือตัวนี้ อะครับ ชื่อเพลงไรครับ ขอบคุณครับ
Prem_aaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 18:46  

ลำโพงมันเป็น 3D เซอราวด์ เหมือน 611 ป่าวอ่า
ถ้าใช่ได้สอยแน่
escaple
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 19:50  

รอให้ไอโมบายมี Edge ก่อน
Bankznarak
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 20:18  

Skeibler ผู้เขียน:
เดี๋ยวนี้ไอโมบายถือว่าพัฒนาไปมาก ไม่ว่าจะเรื่องลูกเล่น การประกอบ ที่โดดเด่นอีกยี่ห้อหนึ่ง ที่อยู่ในดับแนวหน้าเฮาส์แบรนด์ในไทย

ฟังเพลงไป คุยไป ก็ดีนะครับ เวลาคุยกับเพื่อน กับแฟนเพื่อน เอ้ย แฟน จะได้เปิดเพลงคลอไปเบาๆ ได้บรรยากาศดี 555+ Laughing

พูดอีกก็ถูกอีกแหละครับ 555+
Cutterr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 14:42  

พยามดู ๆ รูปร่างหน้าตามันคล้ายรุ่นอะไรมารวม ๆ กันน่ะ
แต่นึกไม่ออกครับ
alexa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 20:53  

ใช้ 611 อยู่ ดีค่ะ ตั้งเสียงเรียกเข้าของเพื่อนได้คนละเพลงเลย ไม่จำกัดว่าแค่ 5 เพลง แถมตั้งเสียงเรียกเข้าของข้อความเป็นเพลง mp3 ที่เราเอามาใส่ได้ด้วย แต่เสียดายจัง ชอบหน้าตาแบบ 609i มากกว่า

ส่วน 609i ของพี่ ตั้งเสียงเรียกเข้าได้แค่ 5 เพลง แล้วเสียงเรียกเข้าของข้อความก็ใช้เพลง mp3 ไม่ได้ด้วย ต้องใช้เสียงที่มีอยู่ในเครื่อง แต่หน้าตาสวยกว่า 611 ( ตามความคิดเรานะ ) แต่ที่ไม่ขอเปลี่ยนกะพี่ ก็เพราะเรื่องริงโทนนี่แหละ

โดยสรุปบ้านเราชอบ i-mobile ค่ะ เพราะราคาไม่เวอร์เหมือนยี่ห้ออื่น ฟังค์ชั่นก็เยอะ แล้วตั้งแต่ใช้มาก็ไม่เคยเกเรด้วย ก็เลยสนใจรุ่นใหม่เหมือนกัน ( ประมาณว่าเห่อของใหม่อะ ) แต่คงต้องรอให้ของเดิมเจ๊งก่อน หรือไม่งั้นก้อ อีกปีนึงค่อยเจอกันนะ 518
Mseal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เยี่ยม
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 00:15  

ซื้อมาแล้วเมื่อวานราคา 6100 บาท เยียมเลยนะ แถมหูฟังบลูทูธด้วย Very Happy
skyblue
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 08:59  

Prem_aaa ผู้เขียน:
ลำโพงมันเป็น 3D เซอราวด์ เหมือน 611 ป่าวอ่า
ถ้าใช่ได้สอยแน่

ลำโพงเปน 3D เหมือนกันเลย ภายในคล้าย 611 เปลี่ยนเมนูนิดหน่อย น่าจะเอา 611 มาปรับปรุงแน่เลย
น้อง Lord
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เยี่ยม
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 15:53  

Mseal ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วเมื่อวานราคา 6100 บาท เยียมเลยนะ แถมหูฟังบลูทูธด้วย Very Happy

ซื้อมาแล้วเหมือนกัน ใช้ดีนะ 5,990
ถูกกว่า 200 Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 15:55  

น้อง Lord ผู้เขียน:

ซื้อมาแล้วเหมือนกัน ใช้ดีนะ 5,990
ถูกกว่า 110 Laughing Laughing
กัลชาญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 03:36  

อยากทราบว่ามีสีอะไรมั่งครับ
................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 14:56  

เอ่อ ผมขอถามคนที่ซื้อ518มาแล้วหน่อยครับ(ผมก้อซื้อมาแล้ว)

คือผมจาเปิดเพลงตอนคุยกันอ่ะทำไงเหรอ

ผมเปิดได้แต่เอฟเฟคอ่ะเช่นเสียง ฝนตก ข้างถนน พระสวด (คนที่ซื้อมาแล้วคงจารู้น่ะ)

อยากจาถามว่าจาเปิดเพลงอ่ะทำไง

ปล.ของเค้าดีจิงน่ะซื้อมาไม่เสียดายตังตัวหนังสือตัวเบอเริ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 15:02  

ผมถามอีกอย่างน่ะคือผมเสียบสายUSBกับคอมแล้ว

คอมมันก้อขึ้นว่าเสียบแต่ทำไม Driver มันไม่ขึ้นมาอ่ะ

ใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยน่ะ

คือแต่ก่อนผมยังไม่ใส่การ์ดแลน Driver โทสับมันก้อขึ้นน่ะ

พอผมติดการ์ดแลน

หลังจากนั้นมันก้อไม่ขึ้นอ่ะมันเกี่ยวกันม่ะ

ใครมีวิธีแก้ก้อช่วยผมหน่อยน่ะงับ

อยากลงเกมมากเลยToT ใครมีเกม 611

ก้อแอดมาแบ่งกันมั่งน่ะงับแอดมาบอกด้วยว่าทำไม Driverมันไม่ขึ้นอ่ะ

arm_zabza_42@hotmail.com

ยาวไปนิส
tclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังหาข้อมูล เตรียมซื้อ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 17:00  

ผมก็เล็งอยู่เหมือนกันครับรุ่นนี้
อยากให้เพื่อน ๆ ที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยวิจารณ์ด้วยครับ
ว่าดีอย่างไรบ้าง
เป็นข้อมูลในการตัดสินใจซื้อครับ ขอบคุณครับ
ppop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แสดงความคิดเห็น
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 18:29  

อยากจะบอกว่า เห็นมาแล้วครับที่ โลตัสชลบุรี
(zone โทรศัพท์คับ ที่เขามีมือถือไว้ให้ลองเล่นน่ะคับ)

ตัวเครื่องสวยมากครับ ชอบขอบหน้าจอที่มันเป็นกระจกเงาอ่ะคับ
สำหรับอื่นๆ ก็เหมือน i-611 ทุกประการเลยคับ
ทั้งปุ่มกด ลำโพงสองตัว แล้วก็ฟังวิทยุได้โดยไม่ต้องใช้หูฟัง

เสียดายอย่างเดียวพนักงานไม่ได้ให้ลองโทรออก จะได้ลอง Background-Music (หุๆ)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : จากคนที่เคยใช้ไอโม้บาย
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 22:16  

อย่าใช้เลยไอโม้บายเสียเงินทั้งทีซื้อของดีๆใช้ดีกว่า Laughing จากผู้สนับสนุนโนเกียตระกูลN
skyblue
Year's Star

หัวข้อ : Re: จากคนที่เคยใช้ไอโม้บาย
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 08:22  

อย่าใช้เลยไอโม้บายเสียเงินทั้งทีซื้อของดีๆใช้ดีกว่า Laughing จากผู้สนับสนุนโนเกียตระกูลN

ก้อเชิญคุณใช้ของแพงๆไปละกัน ดีใจด้วยที่มีรสนิยมดีนะคับ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 08:23  

ผมถามอีกอย่างน่ะคือผมเสียบสายUSBกับคอมแล้ว

คอมมันก้อขึ้นว่าเสียบแต่ทำไม Driver มันไม่ขึ้นมาอ่ะ

ใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยน่ะ

คือแต่ก่อนผมยังไม่ใส่การ์ดแลน Driver โทสับมันก้อขึ้นน่ะ

พอผมติดการ์ดแลน

หลังจากนั้นมันก้อไม่ขึ้นอ่ะมันเกี่ยวกันม่ะ

ใครมีวิธีแก้ก้อช่วยผมหน่อยน่ะงับ

อยากลงเกมมากเลยToT ใครมีเกม 611

ก้อแอดมาแบ่งกันมั่งน่ะงับแอดมาบอกด้วยว่าทำไม Driverมันไม่ขึ้นอ่ะ

arm_zabza_42@hotmail.com

ยาวไปนิส

ต้องปิดเครื่องนะคับ
aikawa_tik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้background sound ไม่เป็น
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 14:41  

ผมซื้อ 518 มา แต่ใช้ background sound ไม่เป็นครับ ใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ

Tik_rittirong@hotmail.com ขอบคุณอย่างสูงเลยครับ
ndkwvn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 18:50  

เราซื้อไอโมบาย 611 มา 6700 บาท ใช้ไปได้กะประมาณ 7 เดือนได้แล้ว เห็นรุ่นนี้รู้สึกอยากเปลี่ยนใหม่ TOT ถ้าขายต่อ มันจะได้ราคาเทาไหร่คะ อยากทราบมากมาย ไอโมบาย 611 แลกกะ 518 >[]< แต่ว่าหูฟังหายอ่า =O=
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 19:30  

ก้อเชิญคุณใช้ของแพงๆไปละกัน ดีใจด้วยที่มีรสนิยมดีนะคับ

ของดีไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปอย่างเช่นN72เจ็ดพันธ์กว่าบาทเพิ่มแค่สองพันธ์กว่า
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 19:32  

คิดสิคิด Laughing
คนชอบไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งิงิ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 23:51  

ต่างคนก้อต่างจิตต่างใจครับ ไม่ชอบไม่ว่าแต่อย่าทำร้ายกันครับ แล้วแต่ความชอบของแต่ล่ะคน โนเกียมันก้อดีครับ แบนด์มาตรฐาน แต่นึกถึงคนที่ไม่มีเงินมากๆครับ แค่มีโทรศัพท์พิ้นฐานที่ครบๆราคาไม่แพงมาก ก้อดีแล้วล่ะครับ ผมใช้มาหลายเครื่องล่ะ ที่เปลี่ยนเพราะอยากลอง เทคโนโลยีใหม่ๆ ฟังชั่น ครบๆ ถ้าเป็นโนเกียคงหลายตังค์ เอาแค่ความสะดวก ก้อสะดวกกว่าเยอะครับ ปิดเครื่อง เสียบคอม ลากเพลง ง่ายสุดๆครับ เหอๆ

เอาเป็นว่า ต่างคนต่างความคิดครับ แล้วแต่ชอบ ชอบอย่างไรใช้อย่างนั้นครับ อิอิ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 10:31  

คิดสิคิด Laughing

สองพันกว่าบาทก้อเยอะนะคับ แต่สำหรับคุณคงไม่เดือดร้อน ไงก้อขอบคุณที่แนะนำ
เทพ อสูร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 11:58  

ใช้611 อยู่ขอบอกว่าคุ้มจริงๆๆครับ ไอโมบายถือว่าคุ้มกับราคานะครับ ราคาขนานนี้ซื้อของนอกแล้วครบอย่างงี้ไม่มีหรอกครับ Very Happy
alexa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: --
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 16:39  

ndkwvn ผู้เขียน:
เราซื้อไอโมบาย 611 มา 6700 บาท ใช้ไปได้กะประมาณ 7 เดือนได้แล้ว เห็นรุ่นนี้รู้สึกอยากเปลี่ยนใหม่ TOT ถ้าขายต่อ มันจะได้ราคาเทาไหร่คะ อยากทราบมากมาย ไอโมบาย 611 แลกกะ 518 >[]< แต่ว่าหูฟังหายอ่า =O=

ลองดูตามลิงค์ข้างล่างค่ะ เป็นหน้าเว็บสำหรับขายต่อมือถือ i-mobile โดยเฉพาะค่ะ Razz

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/main.php?catid=5937
ญัฐพงศ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบายรุ่น 518 กับรุ่น 611 อันไหนดีกว่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 21:16  

อยากรู้เลยถามครับ :shock:
tamahomme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 518
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 23:42  

Crying or Very sad อืมอยากรู้ว่ามันฟังเพลงผ่าน บลูทูธ ได้หรือเปล่าครับ ฟัง Mp3 อะคับ
zaalek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : background ทำเองได้ไหมอ่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 18:20  

background มันรองรับฟายไรบ้าง ใครแปลงใช้เองได้มังผมแปลงเป็น .wav 68บิด ฟายไม่เกิน 400k เหมือนกันเลยแต่มันบอกฟายผิดอ่ะ และฟายที่มากับเครื่องเปิดในคอมไม่ได้ด้วยใครรู้บอกทีนะคับจะทำเพลงงับขอบคุณคับ ส่งก็ได้นะคับ [Zaalek@hotmail.com] Wink
77825
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ : Re: 518
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 22:30  

tamahomme ผู้เขียน:
Crying or Very sad อืมอยากรู้ว่ามันฟังเพลงผ่าน บลูทูธ ได้หรือเปล่าครับ ฟัง Mp3 อะคับ

ถ้าฟังโดยผ่านบลูทูธตัวที่แถมมา จะฟังไม่ได้ครับ ใช้ได้แต่สนทนา บลูทูธตัวอื่นยังไม่ได้ลองครับ
tclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่ม Background เพลงใหม่ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 07:40  

ผมก็ซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้วครับ กำลังลองเล่นอยู่ครับ
ผมอยากเพิ่ม Background เพลงใหม่ ๆ เข้าไป แต่ทำไม่ได้เลยครับ
ขนาดแปลงเป็น .wav แล้ว มันยังใช้ไม่ได้

ใครรู้ว่าต้องทำอย่างไร ช่วยบอกต่อด้วยนะครับ
to_first
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 17:04  

อยากทราบว่า สามารถโหลดเกมส์มาใส่ในเครื่องได้ไหม ถ้าได้น่ะ ตัดสินใจซื้อแน่นอนเลย เพราะว่าลูกเล่นต่างๆ เป็นแบบที่ต้องการเลยจริงๆ
ป.ป.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือน 611 คับ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 12:08  

ลงเกมส์ได้เหมือน 611 Confused คล้ายกันมาก เพราะตัวนี้จะมาแทน 611คับ Rolling Eyes
condomaji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : TV out
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 16:56  

Tv Out คืออะไร ใช่ดูทีวีได้จริงหรอ
ดูนี่ต้องต่อgprsในการดูรึป่าว

รบกวน Guru อธิบายที ขอแบบที่คนโง่มากๆอ่านแล้วเข้าใจง่ายๆนะครับ

thx
snizerkarn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 10:35  

Tv Out

เนี่ยคือ การที่จะเอา ภาพ หรือ วีดีโอ อ่ะ ไปเปิดในโทรทัศน์คับ

ไม่ใช่ดูทีวี นะ
ป.ป.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 14:29  

TV out คือการที่เราเอาสายแปลงต่อกับโทรศัพท์ แล้วต่อกับ TV ภาพและเสียงที่เราดูๆในมือถือ จะแสดงผลออกออกทางจอTV สามารถเล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง ได้ทางTV คล้ายๆการต่อเล่นเกมตลับตอนเด็กๆไง
snizerkarn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 09:56  

แล้วเกม จาโหลดจากไหนอ่ะ ไฟล์ของเกมต้องเปน ไฟล์ .jar ป่ะอ่ะ
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 10:48  

ห่วยโคตร...................แปลว่า โคตรห่วย..............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 11:28  

บุคคลธรรมดา ผู้เขียน:
ห่วยโคตร...................แปลว่า โคตรห่วย..............

ก็ไม่ต้องซื้อค่ะ ไปหาซื้อของดี ๆ ยี่ห้ออื่น ๆ เถอะค่ะ จะได้ไม่เอาทัศนคติ แย่ๆ ของคุณมาแปดเปื้อน ความรู้สึกของคนที่ชอบ ไอโมบาย
noszzzlooked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยเรื่องเกมส์
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 12:40  

คือว่าเรื่องเกมส์อ่ะ เราจะเอาลงยังไง โหลดเอาเหรอ หรือว่ามันมีเกมส์เฉพาะของมัน อยากรู้จริงๆ ใครรู้ช่วยบอกด้วยเด้อ
phusitaom
Year's Star

จังหวัด: suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 20:02  

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ แต่มันก็เกี่ยวกับเครื่องตัวนี้ คือ เพลงที่ใช้ในโฆษณา มือถือตัวนี้ อะครับ ชื่อเพลงไรครับ ขอบคุณครับ
ชื่อเพลง อย่าเบื่อคำว่าเสียใจของ Good September คับ ถ้าอยากได้ติดต่อมาคับ phusit_aom@hotmail.com คับ
(แจกฟรีนะคับ)
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 21:01  

บางฟังชั่นทำออกมาเรียกกระแส สุดท้าย 2 3 วันก็เบื่อและลืม ฟังชั่นนั้นๆไป....
Love I-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 12:59  

พี่ครับ ผมอยากรู้ว่า รุ่นนี้อะ ลำโลงเสียงดังเหมือน 611 อะเป่าครับ แล้วลำโพงมันสเตอร์ดิโออะเป่า อยากได้อะ ปาหยัดดี ดีกว่าปายซื้อพวกแพงๆอะ กล่องก็มีAuto Focus ด้วนอะ ดีเฮะๆๆๆๆ Razz
5559646
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 13:14  

รุ้นนี้อะ มันเป็น webcam ได้มะอะ เห็นรุ้น 611 ทำได้อะงับ ถ้าได้ เทพเยย หุหุ
รักไอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 21:53  

ถ้า ไอโมบาย518 เล่นmsnบนมือถือและลงโปรแกรมได้ผมจะซื้อทันทีโดยไม่ลังเล
ป.ป.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ค่อยดี............
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 13:21  

Sad ซื้อมาแล้วคับ ก่อนหน้านั้นผมเคยใช้ 510 และ 611 มาแล้ว รวม 518 เข้าไป 3เครื่องนี้ใช้รวมกันยังไม่ถึง 6เดือนเลย [55555...เพราะ 518 พึ่งซื้อเมื่อวาน] 510 ใช้ดีคับ ดีมากๆ 611 ยิ่งดีกว่าอีก...เราเลยคิดว่า 518จะยิ่งดีไปกว่า 611 พอได้ใช้ต้องบอกว่า คล้าย 611 มาก แต่การวางตำแหน่งเมนูต่างๆ+หน้าตาเมนูฟังก์ชั่นกิ๊กก๊อกกว่า 611 จิงๆ คิดแล้วยังเสียดายที่ขาย 611 แล้วซื้อ 518 อยู่เลยคับ จะดีกว่าแค่เพิ่มคุณสมบัติบางอย่างมา+แถมหูฟังบลูทูท
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
ใครที่ใช้ 611 อยู่ก็อย่าซื้อรุ่นนี้เลย แต่ถ้าไม่เคยใช้ 611 ก็น่าลองรุ่นนี้เหมือนกัน เพราะถ้าใช้ 611 แล้วมาใช้ 518 จะเสียดายครับ เทียบรูปร่าง+ปุ่มกด+หน้ากาก+เมนูสู้ 611ไม่ได้ อ้าว..............มีไรจะบอกคับ ผมชาร์จแบตตั้งแต่4ทุ่ม กะชาร์จซัก 12 ชม. ราวๆ 10 โมงเช้าคงใช้ได้ แต่ตอนนี้ บ่ายโมงก่าๆแล้ว แบตยังไม่เต็มเลยคับ [ปกติแบตต้องเต็มช่วง2-3 ชมแรกแล้ว เฮ้อ....]
ป.ล. ผมชอบ i-mobile นะ แต่รุ่นนี้ผิดหวังนิดๆคับ ขอระบาย ณ ที่นี้แล้วกัน... Neutral
phongt1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่ค่อยดี............
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 15:29  

ป.ป. ผู้เขียน:
Sad ซื้อมาแล้วคับ ก่อนหน้านั้นผมเคยใช้ 510 และ 611 มาแล้ว รวม 518 เข้าไป 3เครื่องนี้ใช้รวมกันยังไม่ถึง 6เดือนเลย [55555...เพราะ 518 พึ่งซื้อเมื่อวาน] 510 ใช้ดีคับ ดีมากๆ 611 ยิ่งดีกว่าอีก...เราเลยคิดว่า 518จะยิ่งดีไปกว่า 611 พอได้ใช้ต้องบอกว่า คล้าย 611 มาก แต่การวางตำแหน่งเมนูต่างๆ+หน้าตาเมนูฟังก์ชั่นกิ๊กก๊อกกว่า 611 จิงๆ คิดแล้วยังเสียดายที่ขาย 611 แล้วซื้อ 518 อยู่เลยคับ จะดีกว่าแค่เพิ่มคุณสมบัติบางอย่างมา+แถมหูฟังบลูทูท
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
ใครที่ใช้ 611 อยู่ก็อย่าซื้อรุ่นนี้เลย แต่ถ้าไม่เคยใช้ 611 ก็น่าลองรุ่นนี้เหมือนกัน เพราะถ้าใช้ 611 แล้วมาใช้ 518 จะเสียดายครับ เทียบรูปร่าง+ปุ่มกด+หน้ากาก+เมนูสู้ 611ไม่ได้ อ้าว..............มีไรจะบอกคับ ผมชาร์จแบตตั้งแต่4ทุ่ม กะชาร์จซัก 12 ชม. ราวๆ 10 โมงเช้าคงใช้ได้ แต่ตอนนี้ บ่ายโมงก่าๆแล้ว แบตยังไม่เต็มเลยคับ [ปกติแบตต้องเต็มช่วง2-3 ชมแรกแล้ว เฮ้อ....]
ป.ล. ผมชอบ i-mobile นะ แต่รุ่นนี้ผิดหวังนิดๆคับ ขอระบาย ณ ที่นี้แล้วกัน... Neutral

แล้วเม็มได้สูงสุดเท่าไรครับ
ป.ป.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 17:03  

ผมใช้ 2G แต่มากสุดเท่าไหร่ไม่รู้[/quote]
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 19:44  

เมม แบบ 2G นี่กี่ บาท หรอคับ
สุจินดา
Year's Star

หัวข้อ : TV OUT
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 07:14  

518 มีที่แผ่นยางปิดที่ช่องเสียบ usb ปล่าวครับ แล้ว 611 มีหรือปล่าวครับ tv out เนี่ยมันใช้สายยังไงครับ เหมือนแบบที่ใช้กับ เครื่องเล่น vcd ที่เป็นแบบ 1 ออก 3 หรือปล่าวครับ ถ้าใช่แล้วเสียบได้เลยหรือต้องใช้อแดปเตอร์ครับ ขอบคุณครับ[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมนูส่วนตัว
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 21:04  

พอผมใช้เมนูส่วนตัว แล้วการโทรด่วนมันจะรวนครับ แต่พอเลิกใช้ก็โทรด่วนได้ตามปกติ คนอื่นเป็นเหมือนกันป่าวครับ ถ้าทุกคนเป็นฟังก์ชั่นนี้ก็ไม่เวิร์ค ถ้าถ้าไม่ใช่คงต้องไป 0
เหยื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 09:00  

jack_six ผู้เขียน:
คุ้มดี Very Happy

ลูกเล่นดีคับซื้อมาแล้วคับแต่แบตหมดเร็วมากคับยังเสียดายอยู่เลยคับไม่น่าเลยใครเป็นเหมือนผมหรือป่าวไม่รู้นะคับดันมาเสียตรงแบตหมดเร็วเซงสุด ตัวเครืองน่าจะเก็บขอบให้ดีกว่านี้นะคับคมคับ
ปป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ออ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 10:08  

มีข้อเสียคือ เวลาใช้มันขัดข้องอยู่เรื่อย แต่ลูกเล่นไอโมบายดีมาก Rolling Eyes
ParkZaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 20:52  

แล้วราคาปัจจุบัน 518 นี่มันทะไรอ่ะครับ

มือ-1

มือ-2

บอกด้วยนะครับ
หนุ่ม_Econ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 12:21  

ที่บ้านใช้ ไอ โมบาย 4 เครื่องแล้วครับ สะดวกดี แต่สำหรับ 518 ถ้าใช้แล้วรวนแนะนำให้ไปลงซอฟแวร์ใหม่ที่ศูนย์ครับ ผมซื้อมาอาทิตย์นึง แล้วเสียบสาย Usb กับคอม แล้วมันเอ๋อ ลงโปรแกรมใหม่แล้วหายเลยครับ...แต่จะทำแบล็คกราวด์ซาวน์ ต้องทำไงอ่ะ... -_-" ..
yoyoyo000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 10:35  

อยากทราบว่า เราจะลงเกมส์ กับ 611 ได้ยังไงครับ
i 518
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 19:59  

518 ใช้แล้วถูกใจจริงๆ ดูหนัง ฟังเพลง ถ่ายรูป คุ้มมากๆ ใช้เป็นwebcam ก็ได้ อีกทั้งยังใช้เป็น แบล็คกราวด์ซาวน์ก็ได้..ตอนนี้ใช้อยู่ Very Happy
สำหรับไฟล์เพลงที่จะแปลงเป็น แบล็คกราวด์ซาวน์ ต้องมีคุณสมบัติดังนี้
ฺBit Rate 64kbps
Audio sample size 8 bit
Channels 1 (mono)
Audio sample rate 8 KHz
Audio format PCM (ไฟล์ wav (standard))

แค่นี้ก็ใช้ได้แล้ว..

การเลือกเพลงทำ แบล็คกราวด์ซาวน์
เมนู>ตั้งค่า >รูปแบบ> ทั่วไป> กำหนดเอง> เสียงเอฟเฟ็ค> เสียงเอฟเฟ็คขณะโทร >รายการเสียงเอฟเฟ็ค>แก้ไข >(ถ้าจะเลือกเพลงเพิ่มเติมเองให้เลือกที่ <ว่าง>)>ตัวเลือก>เพิ่ม>การ์ดความจำ>Background Sound>เปิด>เลือกเพลงตามใจชอบ>ตกลง//หลังจากได้เพลงที่ชอบแ่ล้วให้กดเลือก ตกลง..เป็นอันเสร็จพิธี

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ตัวเลือก เสียงเอฟเฟ็ค ถ้าเราเลือกฟังค์ชั่น เมื่อโทรออก --เปิด--(เวลาเราจะโทรศัพท์--ฟังค์ชั่นนี้จะเปิดขึ้นมาโดยอัติโนมัติ เราสามารถเลือก แบล็คกราวด์ซาวน์ ขณะโทรออกได้ (หรูมาก)..แต่ถ้าเราเลือกฟังค์ชั่น เมื่อโทรออก --ปิด---(การโทรออกก็จะเหมือนปกติทั่วไป)
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เวลารับสาย ถ้าอยากจะให้มี แบล็คกราวด์ซาวน์ ก่อนรับปายให้เลือก
เอฟเฟ็ค >สถานะ เลือก เปิด >กลับ>หลังจากนั้นกดรับสายตามปกติ จะมีเสียงแบล็คกราวด์ซาวน..เพลินดีเหมือนกัน Very Happy
Mhuay13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 11:48  

ซื้อมาใช้แล้วค่ะ 5,700.- ค่ะ ก็โอเคดีนะคะ แต่อยากรู้ฟังชั้นใช้งานได้โดยไม่เปิดสัญญาณโทรฯ น่ะค่ะ ว่าคืออะไร
tclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 15:07  

ลูกเล่นดีคับซื้อมาแล้วคับแต่แบตหมดเร็วมากคับยังเสียดายอยู่เลยคับไม่น่าเลยใครเป็นเหมือนผมหรือป่าวไม่รู้นะคับดันมาเสียตรงแบตหมดเร็วเซงสุด ตัวเครืองน่าจะเก็บขอบให้ดีกว่านี้นะคับคมคับ

-------------------

ผมก็เจอปัญหาแบตฯ หมดเร็วมากครับ แค่เปิดรับสายอย่างเดียว ยังไม่ได้ใช้งานอย่างอื่นเลย แค่ 1 วันกว่าก็หมดแล้ว ผมเลยไปให้ศูนย์ i-mobile ดู แล้วเค้าก็เปลี่ยนแบตฯ ก้อนใหม่มาให้แล้วครับ แบตฯใหม่ Charge ปิดเครื่อง 3 ครั้งแรก ครั้งละ 8-10 ชั่วโมง หลังจากนั้นแค่ Charge เต็มก็พอแล้วครับ (ประมาณ 2 ชั่วโมง)
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 17:39  

มันออกมาแมน611จิงๆหรอ แล้วเวลาฟังFMต้องเสียบหูฟังเปล่า(ถ้าไม่ก็แจ๋วเลยสวยกว่า611อีก)
TAULGEACIFFEF
Year's Star

จังหวัด: Tanzanian
หัวข้อ : ทำไมผมทำ เสียงแบลคกราว อะทำเหมือนคุน i 518 บอกแล้ว แต่ไม่ได้อะ
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 19:12  

ทำไมผมทำ เสียงแบลคกราว อะทำเหมือนคุน (i 518) บอกแล้ว แต่ไม่ได้อะ

เป็นที่อะไรหรอ คนที่ทำได้ใช้โปรแกรมอะไหนแปลงไฟล์ เพลงหรอ

ถ้าว่างแอดเมลล์มาคุยกันหน่อยนะออนตลอด ZeedZad_team@hotmail.com

ใจล่วงหน้าจ้า
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 19:17  

มันใส่เมม ได้สูงสุดเท่าไรอ่ะคับ แล้วราคาเมมสูงสุด เท่าไรหรอคับ
แถวนี้อ่ะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 19:38  

เมม ใส่ได้ 1gb ตามสเปคครับ แต่ ใส่2gb ได้มั้งครับ
1gb 350 -450 bath
2 gb 900 - 1250 แล้วแต่ยี่ห้อ ศูนย์ และที่ซื้อครับ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 10:46  

YoKEYKung ผู้เขียน:
มันออกมาแมน611จิงๆหรอ แล้วเวลาฟังFMต้องเสียบหูฟังเปล่า(ถ้าไม่ก็แจ๋วเลยสวยกว่า611อีก)

มีเสาอากาศในตัวเครื่องคับ เปิดฟังได้เลยผ่านลำโพง
prapic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 13:46  

ไม่ทราบว่าใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างค่ะ ลำโพงดังดีหรือเปล่า mp3 เพลงออกมาเป็นไง ทุ้ม นุ่ม หรือแตกค่ะ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยค่ะ เพราะว่ากำลังจะใช้เป็นเครื่องสำรอง ขอบคุณค่ะ Laughing
ป.ป.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 20:37  

memใส่ได้ 2G คับ โดยรวมแล้วดีคับ เหมือน 611 แต่เพิ่มเมนูส่วนตัว+แบล๊คกราวน์ ซาวน์
เสียงลำโพงอาจจะดีกว่า 611 นิดนึงมั้ง น่าใช้กว่าทุกๆรุ่นของไอโมบายตอนนี้มั้ง เพราะคุณสมบัติพิเศษนำไปใช้ได้บ่อย และดีกว่า เช่น 903 มีทอล์กกี้แก๊งค์ ประมาณนี้ อันนี้ต้องใช้เป็นแก๊งค์ชื่อก็บอกแล้ว ส่วนรุ่นแชทก็ใช้ได้เฉพาะกับรุ่นแชทเหมือนกัน
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 21:45  

skyblue ผู้เขียน:
YoKEYKung ผู้เขียน:

มีเสาอากาศในตัวเครื่องคับ เปิดฟังได้เลยผ่านลำโพง

แหล่มเลยเดียวให้แม่ซื้อใช้ดีกว่าตัวหนังสิอใหญ่ดี Laughing (แต่ให้ผมใช้ไม่ค่อยอยากเท่าไหล่เพราะมีw580iแล้ว) Embarassed
Nu tarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกที
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 13:31  

ใครทำเสียงแบล๊คกราวด์เป็นบ้างอ่าคะ สอนทีได้มั้ยอ่าคะ งง มากมาย
อยากใช้ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-518
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 20:40  

กังวลรื่องแบตอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
มีบางคนบอกว่าแบตหมดเรวมากคับ แนะยำที :roll:
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 08:41  

หูฟังบลูธูทแถมให้มาในกล่องเลยหรือเปล่าคะ แล้วตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้ว
สุจินดา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 09:43  

[quote="ตูน"]หูฟังบลูธูทแถมให้มาในกล่องเลยหรือเปล่าคะ แล้วตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้ว[/quote]
หูฟังแถมให้ในกล่อง แต่เป็นโมโนใช้ได้แค่สนทนา ใช้ฟังเพลงไม่ได้อ่ะ
เชียงราย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกไปงั้นแหละ
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 18:33  

ที่เชียงรายราคา 5750 บาทอะ
J-zone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 16:54  

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing ผมมี ่java เกมส์ สำหรับ i- 611 เยอะมาก ใครสนใจ ติดต่อ jaturateppiman@hotmail.com
คนใช้518
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 20:01  

เราใช้ก้เปงเหมือนกาน
แบตหมดเร็วอ่ะ
แต่เราไปที่ศูนย์ไอโมบาย
เค้าก้อัพซอพแวร์ให้
แบตก้ใช้ได้นานปกตินะ
ใครเจอปัญหาเดียวกานลองไปทำดูนะ
chad holo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรุณาตอบโดย ด่วน
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 21:26  

เครื่องนี้สามารถรองรับชุดหูฟังสเตอริโอ(Bluetooth stereo sound)ได้หรือเปล่า??? แล้วหูฟังสเตอริโอราคาเท่าไร่ Neutral Crying or Very sad
pookydoll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 12:25  

เครื่องนี้สามารถรองรับชุดหูฟังสเตอริโอ(Bluetooth stereo sound)ได้หรือเปล่า??? แล้วหูฟังสเตอริโอราคาเท่าไร่
อยากรู้เหมือนกันค่ะ แล้วเครื่องนี้สามารถใส่การ์ดความจำเท่าไร่ รีบตอบนะค่ะ
:D :)
mumuuuuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 13:19  

ตอนนี้ราคาของ i 518 เหลือเท่าไหร่แล้วค่ะ

ใครทราบรบกวนช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
kkfsyoarnf
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 16:55  

cเครื่องห่วย อิบ อ๋ายยยยย .....เพื่อนผมซื้อมา 2 เดือนพังซ่ะละ ....สมราคาจริงๆๆ
pollapla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 23:16  

Smile เพิ่งชื่อมาวันนี่ค่ะ ลอง หูฟังบูทูตแล้วก็ O นะค่ะแต่อาจมีเสียงแส่ๆ นิดหน่อย
แต่จำเพลง bg sound ยังไงค่ะ ที่ให่มาใยเครื่องมีแต่อัไรไม่รุ้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: