Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D880 Dual Sim - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 208 / เข้าชม: 463864
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung D880 Dual Sim - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung D880 Dual Sim - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/d880.htm

hdc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับคำตอบดีๆ
ตอนนี้กระจ่างเลยครับ Very Happy
xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

เครื่องคุณ aiem เป็นเหมือนผมไหมครับที่มันขยับได้นิดๆ หน่ะคับ
เครียดเลย
aiem
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

ขอตอบเลยนะค่ะว่าไม่เคยเจอกรณีที่มีสายซ้อนที่สลับซับซ้อนแบบนี้มาก่อนเลยนะ แต่ว่าน่าจะโทรเข้ามาได้นะหากว่าอีกสายถูกพักสายอยู่ แล้วที่มีการประชุมถึง 3 สายด้วยกันก็ยังไม่เคยลองเลยซะครั้งจึงไม่รู้ อืม ลำโพงมานอยู่ที่เดียวกันกับหูฟังนะ ทราบค่ะโนเกียมันอยู่คนละที่กับหูฟังเพราะก่อนหน้านี้ก็เคยใช้โนเกียมากก่อนนะ ทั้ง N70 N73 อ่ะ แต่ที่เปลี่ยนไม่อยากพก 2 เครื่องอยากพกแค่เครื่องเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับคือ
กรอบส่วนบน ที่ต้องสไลด์ขึ้น เวลา อยู่ ปรกติ มัน ขยับได้ หน่อยๆ อ่ะ
หรือว่าเครื่องผมมีปัญหาเนี่ย
เวรกรรมเพิ่งซื้อมาเลยอ่ะ
มีใครเป็นบ้างบอกหน่อยนะคัรบ
popstarpoplam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

คุณaiem ผมหมายถึงว่าถ้าเราใช้ sim 1 อยู่แล้วมี คนโทรสายซ้อนเข้ามาที่ sim 2 และเรายังไม่ได้สลับไปใช้ sim2 ขณะเดียวกัน ณ ตอนที่ใช้ sim 1 อยู่ ก็มีสายซ้อนโทรเข้ามาที่ sim 1 อีก เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับโทรศัพท์รุ่นนี้ได้ป่าว หรือคนที่โทรเข้ามาที่ sim1 ทีหลังจะขึ้นสายไม่ว่าง ถ้าเป็นไปได้เราก็จะสามารถสลับไปรับสายทั้ง 3 สาย คุยสลับไปมาได้ใช่มั้ยครับ
และคุยพร้อมกันทั้ง 3 สายได้หรือป่าว

อีกคำถามนึงครับอยากให้คุณ aiem ช่วยคุยแบบ speaker phone แล้วลองฟังดูว่าเสียงจากลำโพงมันมาทางไหน เป็นทางเดียวกันกับที่เราเอาหูมาแนบป่าว แต่ถ้าอย่างของโนเกียมันจะเป็นคนละทางกัน

ขอบคุณครับ
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

ขอตอบว่าไม่เหมือนค่ะ ซัมซุงไม่เหมือนโนเกีย ทำแบบที่ได้อธิบายไปนั้นแหล่ะค่ะ เสียงชัดนะค่ะ มีค่ะทั้งสั่นและเสียง
ม่อนจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่า เสียงเรียกเข้าและเสียงสนทนาดังชัดเจนมั๊ยคะ โดยเฉพาะเวลาที่อยู่ในที่ที่เสียงดังๆ เช่นอยู่ริมถนน

อ้อ! แล้วรุ่นนี้ สั่นพร้อมเสียง ได้มั๊ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมอยากถามว่า samsung รุ่นนี้เวลาล็อคปุ่มกดทำเหมือนที่โนเกียทำได้ป่าวมีการล็อคปุ่มกดแบบโนเกียป่าวที่ให้กดปุ่มบนซ้ายแล้วดอกจัน หรือบางรุ่นก็ตั้งเมนูลัด ให้มีล็อคปุ่มกดได้เลย
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

ปุ่มปลดล็อค กับปุ่มล็อค นั้นแค่สไลค์ก็จะทำงานให้อัตโนมัติเลยละค่ะ ถ้าอยากปลดล็อคทั้งๆที่ไม่สไลค์ ก็กดที่ปุ่มซ้ายบนปุ่มโทรออก แล้วกด ok แค่นี้ก็ใช้งานได้แล้วละค่ะ ถ้าอยากล็อคปุ่มเราต้องไปตั้งค่าการล็อค แล้วแต่เราจะตั้งให้ล็อคอัตโนมัติภายในเวลาเท่าไรค่ะ
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าเรากำลังใช้ sim 1 อยู่ แล้วมีคนโทรเข้ามา sim 2 ขณกำลังสนทนานะค่ะ จะเป็นสายซ้อน เราสามารถพักสายที่กำลังสนทนาของ sim 1 มารับสายของ sim 2 ได้ค่ะ ส่วนไม่ได้สนทนา ก็สามารถรับสายได้ทันทีเลยค่ะ ส่วนลำโพงไม่แน่ใจเหมือนกันนะค่ะ อาจจะอยู่ที่เดียวกันกับหูฟัง ไมโครโฟน อยู่ข้างใต้ แป้นพิมพ์ตัวเลขหน่ะค่ะ เสียงถือว่าดีนะ
BBQ
Year's Star

หัวข้อ :

เวลาใช้ตารางนัดหมาย บางทีเตือน บางทีก้อไม่เตือนครับทั้งๆที่ตั้งไว้ให้มันเตือนแล้วอ่ะครับ
d880
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลองใชู้ดูแล้วd880 พอใจในระดับหนี่ง ครับ ติดตรงที่ผม ใส่เพลงในการ์ดความจำแต่พอเปิดจากโทรศัทพ์ มัน่เห็นไม่หมดทุกเพลง
งะครับ ทำไงงัยดี (แต่เอาไปเปิดในคอมได้น่ะ) เจ๋งป่ะนิ
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้เจอกรณีสานซ้อนแบบ สลับซับซ้อนแล้วละ แบบกำลังคุยอีกสาย แล้วมีคนโทรมาอีกสายนึง คุยซะพักมีอีกสายมาก็พักอีก ก็คุยได้นะ ไม่มีปัญหา แต่ยังไม่ลองประชุมทั้งสามสายดูไงถ้าลองแล้วจะบอกนะค่ะ อยากเอารูปที่ถ่ายจากกล้อง ซัมซุง D880 ให้ดูจัง แต่เอามาโพสไม่เป็น
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

hdc ผู้เขียน:
ถามคนที่ใช้อยู่อ่ะครับ

1. เวลากดเบอร์โทรที่เป็นตัวเลข เราสามารถเลือกซิมที่ต้องการจะโทรออกได้
ใช้ป่ะครับ แต่ถ้าเราเซฟเป็นชื่อคน เราสามารถเลือก ซิมที่จะโทรออกได้ไหมครับ
อย่างมือถือทั่วไป อย่างถ้ามีชื่อ Miss call แล้วเราต้องการจะโทรออกเราเลือกชื่อ
แล้วเลือกซิมโทรออกได้เลยใช่ป่ะครับ

ถ้าจะโทรไปเป็นเบอรืขณะใช้อยู่ก็โทรออกได้ทันทีค่ะ แต่ถ้าซิมที่สองต้องเปลี่ยนเบอร์หลักก่อนนะค่ะ เครื่องก็จะรีสตาร์ทเองอัตโนมัติจากนั้นก็โทรออกได้นะค่ะ เซฟที่ไหนมันก็จะขึ้นว่าเซฟที่นั้นละค่ะ

2. ถ้าซิมหลักมีรายชื่อและเบอร์โทรพร้อมรูป ID Call อยู่ ส่วนซิมรองไม่มีรายชื่ออยู่
เราสามารถกดเบอร์จากซิมหลัก แล้ววาง เพื่อให้มีเบอร์ขึ้นที่หน้าจอ จากนั้นกดโทรอีกที
แต่ใช้ซิมรองโทรแทนได้หรือเปล่าครับ

ได้ค่ะลองโทรแล้วเอาเบอร์หลักโทรหาเบอร์รองได้นะค่ะโชว์เบอร์ด้วย แต่เบอร์รองต้องเปลี่ยนเป็นหลักก่อนนะค่ะ มันจะโทรออกพร้อมกันไม่ได้นอกจากโทรมาพร้อมกันได้

3. เบอร์เดียวกันจำเป็นไหมที่จะต้องเซฟชื่อเหมือนกันทั้ง ซิมหลัก และซิมรอง
หรือให้ดีต้อง copy ซิม ทั้งหลักและรองให้เหมือนกัน

ไม่จำเป็นค่ะ แค่เซฟเบอร์ไว้ที่เครื่องก้พอแค่นี้ก็สิ้นเรื่อง

4. เสียงสนทนา ซิมหลัก และซิมรอง ความดังไม่เท่ากันจริงหรือเปล่าครับ แล้วไมค์
มันดูดเสียงหรือเปล่าครับ

ไม่จิงเลยค่ะเท่ากันชัดแจ๋ว

5. เวลาใช้ หูฟัง BT ต้องเลือกใช้ซิมหลัก หรือ ซิมรอง อย่างหนึ่งอย่างใดใช่ป่ะครับ
ถ้าใช้ BT กับซิมหลัก พอจะเปลี่ยนมาใช้ BT ซิมรองก็ต้อง เซ็ทค่าใหม่ใช่หรือเปล่าคับ

ใช่ค่าต้องเซทให้เป็นหลักอีกครั้งเหมือนการโทรออกนั้นแหล่ะค่ะ

6. ID Call, ข้อความ mms ต่างๆ สามารถ แสดง รับ ส่งได้ทั้ง 2 ชิมใช่ป่ะครับ

ใช่ค่ะถ้ามีคนส่งทั้งสองซิมก็รับได้ทั้งสองเลยนะค่ะ

ตอนนี้มี 2 ชิมไม่อยากใช้ 2 เครื่อง เกะกะพกพาลำบาก เคยใช้ 2 เครื่องเวลาขับรถ
อยู่ลำบากมาก ต้องคว้านหาเครื่อง ต้องดูว่าเครื่องไหนโทรมา ในจะหูฟัง BT อีก
พวกสายชาร์จ สายลิงค์ก็เยอะ ขี่ลืมด้วย วางเครื่องนี้ไว้ตรงนี้ วางอีกเครื่องไวไหนก็
ไม่รู้อีก เซ็งเลย

หวังว่าคงช่วยหายข้องใจได้ไม่มากก็น้อยนะค่ะ จากคนกำลังใช้รุ่น D880
hdc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1. เวลากดเบอร์โทรที่เป็นตัวเลข เราสามารถเลือกซิมที่ต้องการจะโทรออกได้
ใช้ป่ะครับ แต่ถ้าเราเซฟเป็นชื่อคน เราสามารถเลือก ซิมที่จะโทรออกได้ไหมครับ
อย่างมือถือทั่วไป อย่างถ้ามีชื่อ Miss call แล้วเราต้องการจะโทรออกเราเลือกชื่อ
แล้วเลือกซิมโทรออกได้เลยใช่ป่ะครับ

2. ถ้าซิมหลักมีรายชื่อและเบอร์โทรพร้อมรูป ID Call อยู่ ส่วนซิมรองไม่มีรายชื่ออยู่
เราสามารถกดเบอร์จากซิมหลัก แล้ววาง เพื่อให้มีเบอร์ขึ้นที่หน้าจอ จากนั้นกดโทรอีกที
แต่ใช้ซิมรองโทรแทนได้หรือเปล่าครับ

3. เบอร์เดียวกันจำเป็นไหมที่จะต้องเซฟชื่อเหมือนกันทั้ง ซิมหลัก และซิมรอง
หรือให้ดีต้อง copy ซิม ทั้งหลักและรองให้เหมือนกัน

4. เสียงสนทนา ซิมหลัก และซิมรอง ความดังไม่เท่ากันจริงหรือเปล่าครับ แล้วไมค์

5. เวลาใช้ หูฟัง BT ต้องเลือกใช้ซิมหลัก หรือ ซิมรอง อย่างหนึ่งอย่างใดใช่ป่ะครับ
ถ้าใช้ BT กับซิมหลัก พอจะเปลี่ยนมาใช้ BT ซิมรองก็ต้อง เซ็ทค่าใหม่ใช่หรือเปล่าคับ

6. ID Call, ข้อความ mms ต่างๆ สามารถ แสดง รับ ส่งได้ทั้ง 2 ชิมใช่ป่ะครับ

ตอนนี้มี 2 ชิมไม่อยากใช้ 2 เครื่อง เกะกะพกพาลำบาก เคยใช้ 2 เครื่องเวลาขับรถ
อยู่ลำบากมาก ต้องคว้านหาเครื่อง ต้องดูว่าเครื่องไหนโทรมา ในจะหูฟัง BT อีก
พวกสายชาร์จ สายลิงค์ก็เยอะ ขี่ลืมด้วย วางเครื่องนี้ไว้ตรงนี้ วางอีกเครื่องไวไหนก็
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: น่าใช้ดีนะ

Aree-Yong ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคามันลงมาเท่าไหร่แล้ว อยากรู้ราคาเครื่องตอนนี้อ้ะค่ะ ?

พึ่งซื้อมาได้ไม่ถึง เดือนดีเลยค่ะ ตอนั้นซื้อประมาณเดือนที่แล้วปลายเดือนได้ซื้อ 10900 แต่ตอนนี้อาจจะซะ เก้าพันปลายๆแหล่ะมั้ง
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : น่าใช้ดีนะ

ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคามันลงมาเท่าไหร่แล้ว อยากรู้ราคาเครื่องตอนนี้อ้ะค่ะ ?
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

d880 ผู้เขียน:
ลองใชู้ดูแล้วd880 พอใจในระดับหนี่ง ครับ ติดตรงที่ผม ใส่เพลงในการ์ดความจำแต่พอเปิดจากโทรศัทพ์ มัน่เห็นไม่หมดทุกเพลง
งะครับ ทำไงงัยดี (แต่เอาไปเปิดในคอมได้น่ะ) เจ๋งป่ะนิ

ลองแล้วนะ อาจจะสับซ้อนหน่อยคือต้องเอาเพลงที่ต้องการไปใส่เครื่องอื่นก่อนแล้วค่อยมาบูธทูธใส่เครื่องของเรา ถึงจะเพลงยาวยังไงแต่เครื่องจะตัดให้สั้นเองอัตโนมัติ ได้ผลจริงๆมีเพลงจำนวนที่ต้องการเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

aiem ผู้เขียน:

ถ้าจะโทรไปเป็นเบอรืขณะใช้อยู่ก็โทรออกได้ทันทีค่ะ แต่ถ้าซิมที่สองต้องเปลี่ยนเบอร์หลักก่อนนะค่ะ เครื่องก็จะรีสตาร์ทเองอัตโนมัติจากนั้นก็โทรออกได้นะค่ะ เซฟที่ไหนมันก็จะขึ้นว่าเซฟที่นั้นละค่ะ

ได้ค่ะลองโทรแล้วเอาเบอร์หลักโทรหาเบอร์รองได้นะค่ะโชว์เบอร์ด้วย แต่เบอร์รองต้องเปลี่ยนเป็นหลักก่อนนะค่ะ มันจะโทรออกพร้อมกันไม่ได้นอกจากโทรมาพร้อมกันได้

ไม่จำเป็นค่ะ แค่เซฟเบอร์ไว้ที่เครื่องก้พอแค่นี้ก็สิ้นเรื่อง

ใช่ค่าต้องเซทให้เป็นหลักอีกครั้งเหมือนการโทรออกนั้นแหล่ะค่ะ

ใช่ค่ะถ้ามีคนส่งทั้งสองซิมก็รับได้ทั้งสองเลยนะค่ะ

หวังว่าคงช่วยหายข้องใจได้ไม่มากก็น้อยนะค่ะ จากคนกำลังใช้รุ่น D880

ขอเพิ่มเติมนะคะ ที่ข้อ 1 ถ้าจะโทรออกจากซิมรอง ไม่จำเป็นต้องรีสตาร์ทเครื่องค่ะ แค่ไปที่เบอร์นั้น แล้วกดปุ่มด้านข้าง ทางซ้ายมือ (ที่อยู่เหนือปุ่มปรับระดับเสียง) ก็จะเป็นการสลับซิมไปที่ซิมรองแล้ว แล้วก็กดโทรออกได้เลย (ถ้ากดปุ่มสลับซิมอีกครั้ง ก็จะกลับมาเป็นซิมหลัก)

ซิมหลักจะต่างจากซิมรองตรงที่ ซิมหลักเล่นเน็ตได้ แต่ซิมรองทำไม่ได้ค่ะ
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

d880 ผู้เขียน:

มีปัญหาเช่นเดียวกันค่ะ บางคนก็ว่าตั้งชื่อยาวไป แต่บางคนว่า ไม่ใช่อยู่ในสกุล mp3 แต่เราก็ไม่แน่ว่าเพราะอะไรเหมือนกันอ่ะ
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

แสนภู ผู้เขียน:
รุ่นนี้สั่นพร้อมเสียงได้มั้ยครับ ถ้าได้จะได้ตัดสินใจเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้อะครับ ตอนนี้ใช้ SS E840 อยู่แล้วสั่นพร้อมเสียงได้หนะครับ

สั่นพร้อมเสียงได้ค่ะ
แสนภู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้สั่นพร้อมเสียงได้มั้ยครับ ถ้าได้จะได้ตัดสินใจเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้อะครับ ตอนนี้ใช้ SS E840 อยู่แล้วสั่นพร้อมเสียงได้หนะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามเพิ่มเติมอีกนิด

-ตำแหน่งของลำโพงกับไมโครโฟนอยู่ตรงไหนครับ ห่างกันมากป่าว

-เวลาล็อคปุ่มกดต้องทำยังไง อย่างของ nokia ก็กดปุ่มบนซ้ายกับ ดอกจัน ของsamsung รุ่นนี้ต้องทำไง เพราะว่าผมเจอกรณีอย่างนี้ ถ้าผมตั้งให้เวลาสไลด์ลงแล้ว ยังคุยต่อได้ พอเวลาวางสายก็กดปุ่มสีแดงรูปวางสาย เสร็จแล้วต้องรอให้ไฟดับ กินเวลาประมาณ 10 วิ มันถึงจะล็อคปุ่มให้ ผมอยากให้กดปุ่มวางสายเสร็จแล้วล็อคเลย หรืออย่างมากรอสัก 2วิ แล้วค่อยล็อค
ทำไงครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

-คุยผ่านลำโพง ผู้ฟังได้ยินผู้พูดชัดป่าวคับ แล้วถ้าเปิดแบบลำโพงเสียงดีหรือป่าว

-ถ้าเราใช้ sim 1 อยู่แล้วมี คนโทรสายซ้อนเข้ามาที่ sim 1 แล้วก็ sim 2 พร้อมกันได้ป่าว
aiem
Year's Star

หัวข้อ : มีปัญหาที่จะช่วยค่ะ

Embarassed คือว่าตอนนี้เปลี่ยนมือถือจากโนเกีย มาใช้ซัมซุง D880 ค่ะ แต่ก่อนก็ลองใช้โฟนวันที่ใช้สองซิม แต่ต้องสลับกันใช้ ใครโทรมาก็แค่เบอร์เดียวเท่านั้น ไม่เหมือน ซัมซุง D880 ที่สามารถเปิดรับสายได้ทั้งสองเบอร์ เสียงเรียกเข้าก็ เปลี่ยนได้ทั้งสองซิมได้ แต่ที่มีปัญหาก็คือว่า เมม ในเครื่องที่แถมมา มี 1GB แต่ทำไมเก็บเพลงได้ไม่เยอะเลยละค่ะ แบบว่าเอาเข้าใส่ในเมม ต่อสาย USB ดูในคอมฯว่าเข้าแล้ว แต่ทำไมพอเปิดในเครื่องมือถือไม่เห็นเลย เห็นแค่บางเพลงเท่านั้นจะทำยังไงดีค่ะ จะต้องไปตั้งค่าที่ไหน ส่วนฟังก์ชั่นอื่นดีมากๆเลยนะ
qqman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : rr

เวลาบันทึกเสียงสนทนา ฝ่ายตรงข้ามได้ยินเสียงบีบ บีบ ไหมครับ
ถ้ามี ช่วยแนะนำ รุ่นอื่น ที่เป็น สองซิม และบันทึกเสียง แบบ ฝั่งตรงข้ามไม่รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
amiparty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เย้ ... อ่านความเห็นแต่ละคนแล้ว ไปซื้อดีฟ่า น่าจะคุ้ม... สะดวกด้วย
st_extreme_nd
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามค่ะ

ถ่ายรูปมาให้ดูคับ By Samsung D880 With Night Mode ภาพที่ได้ผมไม่ชอบเลย สงสัย มันมืด เลยทำให้ ISO มันเลือกตัวสูงๆให้ คุณภาพเลยไม่ดี....

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปถ่ายภาพตอนกลางวันดู...
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามค่ะ

cherry-1 ผู้เขียน:
เครื่องมีสีอื่นบ้างมั้ยคะ เปลี่ยนหน้ากาก หรือบอดี้ ได้มั้ยคะ อยากได้ สไลด์สีขาว อ้วนๆ มานานแระค่ะ

ขอโทษที่อาจถามอะไรเชยๆ อิอิ แบบว่าไม่รู้จริงๆ Embarassed
ไม่ได้คับ

ไม่ได้สักอย่าง เปลี่ยนหน้ากาก หรือเปลี่ย BODY

แล้วก็มีสีดำสีเดียวคับ
Year's Star

หัวข้อ :

MaNeeRaT the Book ผู้เขียน:
เครื่องนี้บันทึกเบอร์โทรได้ประมาณกี่ชื่อคะ?

1000 เบอร์คับ...
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามเพิ่มเตอม D880

คนชอบลอง(ของ) ผู้เขียน:
สอบถามเพิ่มเติมครับ ถ้ากรณีที่ซิมหลัก เป็นระบบAIS 2 เบอร์ใน 1 ซิม และซิมลองเป็นระบบ True Move จะใช้งานได้ไหม (เพราะเท่ากับ เราจะมี 3 เบอร์เลย) สงสัยครับ ถ้าได้จะไปซื้อเลย ช่วยตอบด้วยนะครับ
ใช้ได้คับ... เคยลองแล้วคับ...
MaNeeRaT the Book
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เครื่องนี้บันทึกเบอร์โทรได้ประมาณกี่ชื่อคะ?
neung_ch
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

beery ผู้เขียน:
bluetooth ใช้ได้2ซิมหรือเปล่า

ได้ครับโทรถามที่ศูนย์มาแล้ว
cherry-1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามค่ะ

เครื่องมีสีอื่นบ้างมั้ยคะ เปลี่ยนหน้ากาก หรือบอดี้ ได้มั้ยคะ อยากได้ สไลด์สีขาว อ้วนๆ มานานแระค่ะ

ขอโทษที่อาจถามอะไรเชยๆ อิอิ แบบว่าไม่รู้จริงๆ Embarassed
DRAEMON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้

เจอพอดี ผู้เขียน:
ใครรู้บ้าง ผู้เขียน:
เห็น Phone one M503 ก็เป็นระบบ 2 ซิมเหมือนกัน ไม่ทราบมีท่านใดเคยใช้บ้าง?

ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง เห็นราคาถูกกว่าพอสวมควรเลย 5,900 บาท

ตามไปเลยครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=837628#837628

-----
ตอนนี้ก็กำลังตัดสินใจระหว่าง 2 รุ่นนี้อยู่ คือ D880 กับ M503
ใครมีข้อมูลเพิ่มเติม ช่วยแชร์หน่อยนะคะ เท่าที่ดู option เกือบเหมือนกัน แต่ราคาต่างกันครึ่งนึงเลย / M503 เหมือนจะไม่มี FM รึป่าวคะ
ปก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เน็ตตต

เวลาเล่น เน็ตผ่าน คอม สามารถ เลือก ซิม เล่น ได้ มั้ย ครับ
หรือ ว่าต้อง เป็น ซิม อัน แรก เท่า นั้น
Jezus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ปัญหาต่อมาสำหรับรุ่่นนี้คือ sim ที่ standby จะเสียงสนทนาดังกว่า sim ที่ไม่ได้ standby 20-30% ซึ่งเราสามารถสังเกตุได้ Wink
EEPHA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกคนที่ใช้ D880

ผมคิดว่า ที่ลูกเล่น แบบนี้ไม่สมบูรณ์เหมือน ยี่ห้อ อื่นๆ นั่นเพราะ เค้า
ทำมาเพื่อนักธุรกิจ ใช้หนะคับไม่เหมาะสำหรับ คนที่ต้องการลูกเล่นอะไรที่หรูหรา
ที่ผมใช้เพราะ มีสองซิมเท่านั้นหละครับ
ส่วนกล้องเอย ออพชั่นต่างๆ เอย ก็งั้นๆ
ถ้าอยากได้ลูกเล่น เพิ่มเงินอีกหน่อยซื้อ sim เดียวที่ลูกเล่นหลากหลายจะดีกว่าครับ

ส่วนที่บอกว่า เสียงค่อยๆดังขึ้นโดยที่ไม่ได้ตั้ง increasing ผมไม่เป็นครับตั้งธรรมดาก็ดังเลย
แต่ที่เป็นอย่างนั้นต้องดูว่า อาจจะมีการตั้งค่า increasing ไว้ที่ sim ใดซิมหนึ่งหรือไม่เพราะ มันสามารถตั้งค่าได้ทั้งสอง sim ยกเว้นแต่ เสียง key pad ที่ตั้งได้กับเครื่องอย่างเดียว

ส่วน theme น่าจะเพิ่มได้ต้องหาดาวน์โหลด แล้วทำการติดตั้งที่ java ใน แอพพริเคชั่นอะคับ
อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจ

ส่วน bluetooth ก็โอนะคับ สามารถเชื่อมต่อกับโน๊ตบุคได้เลย เท่าที่ผมลองชื่อไฟล์มันไม่เปลี่ยนเหมือนกรณีที่รายแรกบอกไว้หนะครับ แต่ ผมเจอปัญหาตรงที่ เวลาเอาเพลงที่ชื่อไทย ยาวๆๆ ลง ในลักษณะการเชื่อมต่อ แบบ mass storage นะครับ เพลงไทยชื่อยาวๆที่ลงไปแล้วจะไม่สามารถมองเห็นเพลงนั้นในโทรศัพท์ได้ ต้องทำให้ชื่อสั้นเข้าไว้หนะคับ
ส่วนข้อดีในการดึงไฟล์คือ เราสามารถกำหนด destination หรือปลายทางของ folder บน คอมพิวเตอร์ได้เลยครับแล้วสั่งดึงไฟล์ได้จากโทรศัพท์เลยคับ

อันนี้ก็ลองเล่นต่อดูนะคับไฟและคับพี่น้อง
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

st_extreme_nd ผู้เขียน:
เท่าที่ผมลองใช้ดู รู้สึกว่ามันยังไม่ เวิล์ค เท่าที่ควรเลยคับ (ปกติที่บ้านไม่เคยใช้ Sumsung นอกจาก C130 ของพี่สาว)

คือเงิน 10900 บาทที่เสียไป ถือว่าคุ้มตรงที่ไม่ต้องถือโทรศัพท์ที 2 เครื่องครับ

เพราะที่ดู คือ

1. กล้อง 3 MagePixel พร้อม Auto Focus มันไม่ค่อยดีเลยคับ คือผมตั้งโฟกัสจุดนึง มันดันไปโฟกัสให้อีกจุด (เป็นบางทีนะคับ ไม่ใช่ทุกที) ซึ่งไม่เหมือน Sony Ericsson ที่จุดFocus มันจะตรงกัน

2. กล้องถ่ายรูปไม่มีมาโคร ซึ่ง Sony Ericsson เค้ามีให้แล้ว มีตั้งนานแล้วด้วย

3. ไม่มีแฟลต คิดได้ไงไม่รู้ ทำกล้องถ่ายรูปไม่มีแฟลต ทั้งๆ ที่ Sumsung ตัวอื่นก็มีแต่ทำไมตัวนี้ไม่มี

4. MMC Card ถ้าจะถอดออกต้องปิดเครื่องก่อน ถอดแบตออกก่อน ยุ่งยากคับ... Sony Ericsson, Nokia ไม่เห็นเป็นเลย...

5. การส่งข้อมูลผ่าน Bluetooth จาก Computer สู่ Mobile Phone ทำได้คับ แต่เอาลงแต่ละFolder ไม่ได้ (แปลกมาก) เช่นว่า ผมจะส่งไฟล์รูปภาพลงในเครื่องผ่าน Bluetooth มันจะกลายเป็นว่าเก็บอยู่ใน MMC หรือใน Phone แต่ไม่ได้อยู่ใน Folder ไหนเลย กลับกลายเป็นว่าถูก Rename โดยการใช้ชื่อ Folder นั้นขึ้นต้น ประมาณว่า จะเก็บลงใน Folder ที่ชื่อว่า Picture แล้วไฟล์ที่ส่งเข้าไปคือ Teana.jpg มันจะถูก Rename เป็น PictureTeana.jpg แต่มันไม่ได้อยู่ใน Folder Picture นะคับ...

6. Theme เนี่ย Download เพิ่มไม่ได้ และมีมาให้แค่ 4 Theme เองด้วย...

7. กล้องถ่ายรูปมันโชว์ภาพในหน้าจอไม่หมด แต่พอ Set ค่าว่าให้โชว์ให้หมด จอก็จะเล็กลง ซึ่ง งง ว่าทำไมไม่ทำแบบ Sony Ericsson ที่ให้เอียงโทรศัพท์เป็นแนวนอน แล้วถ่ายก็ยังดี...

8. เสียงเรียกเข้า เบาครับ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ 6230, 5300 เสียงยังดังกว่าอีกครับ

9. ช่องชาร์ตแบต, Small Talk, Data Cable คิดได้ไงไม่รู้ให้มันเป็นช่องเดียวกัน ถ้าสมมุติว่าแบตหมด แต่อยากฟังวิทยุ ก็ทำไม่ได้ครับ เพราะมันอยู่ช่องเดียวกัน... เห้อ

10. การดูไฟล์ส่วนตัว ใน MMC Card เนี่ยต้อง สไลด์ทุกครั้ง คือไม่สามารถจะดูใน MMC ได้หาไม่สไลด์ เพราะมันต้องกด # หรือ * เท่านั้น คือน่าจะให้ใช้ลูกศรได้...

11. ไม่มีScreenSaver เลย ซึ่งถ้าจะดูนาฬิกาต้องเปิดหน้าจอ ซึ่งหน้าจอ TFT ของ Samsung รับประทานแบตมากมายครับ

12. สัญญาณแสดงสัญลักษณ์แบตเตอร์รี่ ไม่ละเอียดครับ โชว์แค่ 3 ระดับ ที่จริงน่าจะสัก 5 กำลังดีครับ...

แต่ที่พูดมาเนี่ย คือความเห็นผมคนเดียวนะคับ

เอาน่าครับ อย่าเพิ่งคิดว่าแย่นะครับ

ซัมซุงออกตัวนี้มาอยู่ในโหมดที่เรียกว่า BUSINESS ครับ

ฉะนั้น การใช้งานที่เน้นหลักๆก้อคือการใช้งานทางด้านธุรกิจครับ

ฟังก์ชั่นที่ให้มาก้อเพื่อให้มาครบไว้ในโทรศัพท์ที่ราคาประมาณนี้ครับ

อย่าเพิ่งโกรธซัมซุงนะครับ

เค้าให้เน้นการใช้งานสองซิมที่เสถียรกว่ามือถือค่ายอื่นๆจริงๆครับผม
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว งงคับ

bobogointer_11222 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าทุกคนเป็นเหมือนกันหรือเปล่า หรือเครื่องผมมันเป็นเครื่องเดียว

เวลาเพลงมือถือดัง (คนโทรเข้า)

ถ้าตั้ง volumn เต็มนะคับ
เสียงมันจะดังเบาๆแปปนึงแล้วค่อยดังมากๆหรือเปล่าคับบ

คืออยากรู้ว่ามันเป็นปรกติของ samsung ทุกเครื่อง

หรือ เครื่องผมเสียอ่ะคับ (จะได้เอาไปเทิร์น)

ปกติครับ เป็นแทบทุกรุ่น

เป็นการกันตกใจอ่ะคับที่ซัมซุงทำมาให้กับลูกค้าครับผม

รบกวนตอบด้วยนะคับ

ปล. ผมตั้ง melody(เสียงดนตรี) ไว้อ่ะคับ ไม่ใช่ increasing (เพิ่มระดับเสียง)อ่ะคับ

คือถ้าเป็นnokia มันจะดังเลยไงคับ

ขอบคุณมากๆๆคับบบ
นายมอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ่ายผ่านผนังกระจก...ครับ
opper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงกาสัย...เพิ่งถอยมา

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานครับ ที่มาบุญครอง 9500 บาท

ไม่ทราบว่าถ้าต้องการตั้งเสียงเรียกเข้าให้ต่างกันในแต่ละซิม ทำอย่างไรครับ

แล้วการเช็ค message เช็คได้แต่จากซิมที่ตั้งเป็นซิมหลักใช่มั้ยครับ

ส่วนการเซ็ทรูปประจำตัวให้เบอร์โทรแต่ละเบอร์ต้อง เมมเบอร์ลงเครื่องก่อนด้วยหรือครับ

ยุ่งยากจังนิ Shocked
Year's Star

หัวข้อ :

เท่าที่ผมลองใช้ดู รู้สึกว่ามันยังไม่ เวิล์ค เท่าที่ควรเลยคับ (ปกติที่บ้านไม่เคยใช้ Sumsung นอกจาก C130 ของพี่สาว)

คือเงิน 10900 บาทที่เสียไป ถือว่าคุ้มตรงที่ไม่ต้องถือโทรศัพท์ที 2 เครื่องครับ

เพราะที่ดู คือ

1. กล้อง 3 MagePixel พร้อม Auto Focus มันไม่ค่อยดีเลยคับ คือผมตั้งโฟกัสจุดนึง มันดันไปโฟกัสให้อีกจุด (เป็นบางทีนะคับ ไม่ใช่ทุกที) ซึ่งไม่เหมือน Sony Ericsson ที่จุดFocus มันจะตรงกัน

2. กล้องถ่ายรูปไม่มีมาโคร ซึ่ง Sony Ericsson เค้ามีให้แล้ว มีตั้งนานแล้วด้วย

3. ไม่มีแฟลต คิดได้ไงไม่รู้ ทำกล้องถ่ายรูปไม่มีแฟลต ทั้งๆ ที่ Sumsung ตัวอื่นก็มีแต่ทำไมตัวนี้ไม่มี

4. MMC Card ถ้าจะถอดออกต้องปิดเครื่องก่อน ถอดแบตออกก่อน ยุ่งยากคับ... Sony Ericsson, Nokia ไม่เห็นเป็นเลย...

5. การส่งข้อมูลผ่าน Bluetooth จาก Computer สู่ Mobile Phone ทำได้คับ แต่เอาลงแต่ละFolder ไม่ได้ (แปลกมาก) เช่นว่า ผมจะส่งไฟล์รูปภาพลงในเครื่องผ่าน Bluetooth มันจะกลายเป็นว่าเก็บอยู่ใน MMC หรือใน Phone แต่ไม่ได้อยู่ใน Folder ไหนเลย กลับกลายเป็นว่าถูก Rename โดยการใช้ชื่อ Folder นั้นขึ้นต้น ประมาณว่า จะเก็บลงใน Folder ที่ชื่อว่า Picture แล้วไฟล์ที่ส่งเข้าไปคือ Teana.jpg มันจะถูก Rename เป็น PictureTeana.jpg แต่มันไม่ได้อยู่ใน Folder Picture นะคับ...

6. Theme เนี่ย Download เพิ่มไม่ได้ และมีมาให้แค่ 4 Theme เองด้วย...

7. กล้องถ่ายรูปมันโชว์ภาพในหน้าจอไม่หมด แต่พอ Set ค่าว่าให้โชว์ให้หมด จอก็จะเล็กลง ซึ่ง งง ว่าทำไมไม่ทำแบบ Sony Ericsson ที่ให้เอียงโทรศัพท์เป็นแนวนอน แล้วถ่ายก็ยังดี...

8. เสียงเรียกเข้า เบาครับ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ 6230, 5300 เสียงยังดังกว่าอีกครับ

9. ช่องชาร์ตแบต, Small Talk, Data Cable คิดได้ไงไม่รู้ให้มันเป็นช่องเดียวกัน ถ้าสมมุติว่าแบตหมด แต่อยากฟังวิทยุ ก็ทำไม่ได้ครับ เพราะมันอยู่ช่องเดียวกัน... เห้อ

10. การดูไฟล์ส่วนตัว ใน MMC Card เนี่ยต้อง สไลด์ทุกครั้ง คือไม่สามารถจะดูใน MMC ได้หาไม่สไลด์ เพราะมันต้องกด # หรือ * เท่านั้น คือน่าจะให้ใช้ลูกศรได้...

11. ไม่มีScreenSaver เลย ซึ่งถ้าจะดูนาฬิกาต้องเปิดหน้าจอ ซึ่งหน้าจอ TFT ของ Samsung รับประทานแบตมากมายครับ

12. สัญญาณแสดงสัญลักษณ์แบตเตอร์รี่ ไม่ละเอียดครับ โชว์แค่ 3 ระดับ ที่จริงน่าจะสัก 5 กำลังดีครับ...

แต่ที่พูดมาเนี่ย คือความเห็นผมคนเดียวนะคับ
Year's Star

หัวข้อ : Re: เน็ตตต

ปก ผู้เขียน:
เวลาเล่น เน็ตผ่าน คอม สามารถ เลือก ซิม เล่น ได้ มั้ย ครับ
หรือ ว่าต้อง เป็น ซิม อัน แรก เท่า นั้น
ก้อเปลี่ยนซิมที่จะเล่นเป็น Pimary ได้นิคับ...
Jezus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
Jezus ผู้เขียน:
ปัญหาต่อมาสำหรับรุ่่นนี้คือ sim ที่ standby จะเสียงสนทนาดังกว่า sim ที่ไม่ได้ standby 20-30% ซึ่งเราสามารถสังเกตุได้ Wink

ผมได้คุยกับ service ของ samsung thailand ได้รับการเเจ้งว่า ได้เเจ้งไปต่างประเทศเเล้ว เเต่ว่า ทางต่างประเทศตอบกลับมาว่าเป็นปกติ ของ ระบบ 2 sims ?_? ก็เขาทำเป็นเจ้าเเรกไม่ใช่เหรอ ใช้คำว่าปกติ ไม่น่าจะถูกนักนะ
เอาเป็นว่ารับทราบปัญหา เเต่ตอนนี้ยังเเก้ไขไม่ได้ครับ จบข่าว Laughing

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้ารู้ว่าเป็นเเบบนี้ผมไม่ซื้อหลอกรุ่นนี้ เพราะผมเป็นคนให้ความสำคัญกัับเสียงสนทนามาก
ให้คะเเนนรุ่นนี้คือ
design โดยรวมเหมาะกับผู้ชายมือไม่ใหญ่มากอย่างผม(เกือบเหมือนมือผู้หญิง)เพราะผมจับถนัดดีด้านหลังฝาใส่เเบทออกเเบบมารองรับกับเเผ่นมือกันลื่น เเต่ก็ไม่ได้สวยอะไรมากมายให้ 8.5 ครับ

รายการต่อๆไปจะต้องขอรองใช้งานก่อน
ความเสถียร
- bluetooth
- battery
- การใช้งานจริง
- การรับส่งข้อมูล
- feature ที่อำนวยความสะดวกในการใช้งาน
กล้อง
- auto focus
- สีของถาพ
- noise
- ความสามารถในการถ่ายในที่มืด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Jezus ผู้เขียน:

ผมได้คุยกับ service ของ samsung thailand ได้รับการเเจ้งว่า ได้เเจ้งไปต่างประเทศเเล้ว เเต่ว่า ทางต่างประเทศตอบกลับมาว่าเป็นปกติ ของ ระบบ 2 sims ?_? ก็เขาทำเป็นเจ้าเเรกไม่ใช่เหรอ ใช้คำว่าปกติ ไม่น่าจะถูกนักนะ
เอาเป็นว่ารับทราบปัญหา เเต่ตอนนี้ยังเเก้ไขไม่ได้ครับ จบข่าว Laughing
beery
Year's Star

หัวข้อ :

bluetooth ใช้ได้2ซิมหรือเปล่า
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

rukrae ผู้เขียน:
ตั้งสั่นพร้อมเสียงทำยังไงคะ

เข้าไปที่เมนูนะค่ะ แล้วเลือก การตั้งค่า แล้วเลือกการตั้งค่าโทรศัพท์ จากนั้นเลือก รูปแบบโทรศัพท์แล้ว คลิกเลือก ดูด้านล่าง ซ้ายมือนะค่ะ เลือก ทางเลือก โดยกดปุ่ม บนที่อยู่ข้างบนของปุ่มโทรออก จากนั้นเลือก แก้ไข เลือกชนิดเตือนการโทร กด เลือก แล้วเลือกที่แก้ไขจากนั้นก็เลือกลักษณะของชนิดการเตือนได้ตามใจชอบ เสร็จแล้วกดตกลง
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

แต่ตัวใหม่ๆ ของซัมซุง ก็ออกมาเยอะนะ สวยๆทั้งนั้นเลย
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

พึ่งรู้นะนี้ว่ารุ่นที่ตัวเองใช้อยู่หายาก แต่เสียดายเหมือนซื้อแพงไป
spykoong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่รู้ว่าร้านที่บอกพูดแนวไหน

พอดีจะซื้อ G400

แล้วเอาเครื่องนี้ไปให้เค้าดู D880 เนี้ย

เค้าบอกว่าเก็บไว้เหอะ ของหายาก

1.หายากจิง ๆ
2.อย่าเอามาขายให้พี่เลย เก็บไปเหอะ ร้านพี่รับซื้อของถูก กดราคา 555+

แต่ก็ไม่ได้ถามร้านอื่น เพราะไปซื้อ G400 เลยไม่สนใจ ตัวนี้ (มีอยู่แล้ว)

แต่ตัวโมเดลโชว์หน้าร้าน รู้สึกจะมีทุกร้าน (แน่นอน)

ที่เค้าบอกหายาก ก็ดีใจน่ะ เพราะว่า ตอนซื้อมา ซื้อตอนราคาตก

แต่ตอตนนี้ราคาเจ้าตัวนี้ เพิ่มน่ะคร๊าบบบ
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

อืมนะ จิงอ่า แต่เดวนี้ ซัมซุงมีรุ่นรองรอบแล้วถึงสามตัวด้วยกันนี้น่า ทำไมว่าเป็นรุ่นที่หายากละ นิยมหรือว่าไงอ่า
spykoong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่มาบุญครอง

มีร้านหนึ่ง บอกว่า เครื่องนี้เริ่มหายาก

คนต้องการกันเยอะ

แต่บางร้านก็มี แต่แพง

ที่นั้นขายกันประมาณ 9900 บาท

แต่ถ้าศุนย์หละก็ 10000+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Samsung D880 อุปกรณ์ครบยกกล่อง

ขาย Samsung D880 อุปกรณ์ครบยกกล่อง กล้อง 3 ล้าน ใส่ได้ 2 ซิม เมม 1 G ติดแผ่นกันรอยหน้าจอให้แล้ว แถมแบตอีกก้อน เครื่องศูนย์มีประกันเหลือ ถอยมาจากศูนย์ปิ่นเกล้า ขาย 6700 สนใจสอบถามได้ครับ โทร 081-57-333-22 ที
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: ติชม

คุณ aiem นิเป็นพนักงานของซัมซุงป่ะเนี้ยยย อิอิ
เชียร์จังเลยยน้า
ว่าแต่ คุณซื้อมา 19000 ได้ไงอ่ะคับ ราคาเปิตตัวมัน 12500 นิคับ
..... คุณเปนพนักงงานของบริษัทอื่น มา ป่วนอ่ะ ป่าวเนี้ยยย
................ขอโทดนะคับ ผมขี้สงสัยปายนีสสสสสสส[/quote]

นี้เป็นข้อความคนอื่นนะค่ะ ตอบแค่ประโยคด้านล่างอย่างเดียว อีกย่างไม่ได้ซื้อ 19000เลยนะ ซื้อมา 10900 บาทตะหากละค่ะ แล้วก็ไม่ได้ซื้อที่โลกตัสมุกดาหารด้วย แต่ซื้อที่ขอนแก่นอ่า อ่านะ เป็นแค่ นศ เฉยๆไม่ได้ทำงานเลยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ติชม

ลูกค้าซัมซุง ผู้เขียน:
เราซื้อไอ้เครื่องนี้มาราคา19000บาท(จ.มุกดาหาร โลตัส ใช้บัตรแครดิด)ใช้ได้ไม่ถึงเดือนจิงๆ
ปรากฎว่าสายแพร์ขาด เครื่องลวน เปิดไม่ติด ส่งเข้าศูนย์ตอนแรกอีคนขายบอกจะส่งให้ ผ่านไป1สัปดา เราไปถาม มันบอกยังไม่ได้ส่งให้ เสียอารมมากเลย
เราไม่รอหรอกนะเอาไปให้คนรู้จัก(ร้ายขายโทรศัพท์อีกที่)ส่งให้ ผ่าน1เดือน
ซ้อมไม่เสร็จคะ โทรถามที่ศุนย์มันบอกว่ารออีก 1 เดือน (เป็นเดือนที่2แล้วนะ)มันบอกถึงจะซ้อมเสร็จ มันบอกจะเสร็จปามาณวันที่24 สค.51 เราก็จะรอดูมันซิว่าจะเป็นไง
ฝากบอกทางศูนย์ด้วยนะคะว่าปริการแบบนี้จะไม่เป็นลูกค้าซัมซุงอีกต่อไปและจะบอกทุกคนที่รู้จัดด้วยว่า
ห่วยที่สุด
ฝากไล้มันอกด้วยอีคนขายสองคนที่ศูนย์ โลตัสมุกดาหาร เพราะมันกำลังทำให้บริษัทของคุณถูกมองในแง่ลบ พูดจาไม่ดี บริการแย่ สินค้าแถมห่วยอีก เสียอารมสุดๆ

ถ้าเป็นคุณละซื้อของมาใช้ยังไม่ทันเป็นด้วยซ้ำก็ใช้การไม่ได้ และซ้อมลืมอีกตาหาก โคตรแย่ Evil or Very Mad

อาจจะบังเอิญเจอเครื่องที่มีปัญหาก้ได้อ่าค่ะ ถ้าจาซื้อต้องซื้อในที่ที่มั่นใจว่าเครื่องดีมีคุณภาพอ่าค่ะ

คุณ aiem นิเป็นพนักงานของซัมซุงป่ะเนี้ยยย อิอิ
เชียร์จังเลยยน้า
ว่าแต่ คุณซื้อมา 19000 ได้ไงอ่ะคับ ราคาเปิตตัวมัน 12500 นิคับ
..... คุณเปนพนักงงานของบริษัทอื่น มา ป่วนอ่ะ ป่าวเนี้ยยย
................ขอโทดนะคับ ผมขี้สงสัยปายนีสสสสสสส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซวย

ซวย ผู้เขียน:
ซื้อมาเดือนเดียวซ่อมไป 4 ครั้ง ทุกวันนี้ใส่ซิมเดียว ไปขายเขาให้ 3000 เลยไม่ขาย จบ Sad
มั่วนิ่ม..8900เอง Laughing Laughing Laughing
Se7en
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทบกั๊บพ๋ม
หัวข้อ :

ณ บัดnow ตอนนี้ เครื่องศูนย์ เหลือเท่าไรแล้วคับ?
manlerd
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : ออฟไลน์1ซิม

aiem
ออฟไลน์เพียงซิมเดียวทำอย่างไร เคยเจอกระทู้แล้ว ไม่ชัดเจน ทำตามไม่ได้
ซื้อมือสองมาไม่มีคู่มือ ช่วยด้วยครับ เอาเเบบละเอียด ขอบคุณครับ
RING BEARER
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าใช้ Sim หลักเล่น GPRS แล้วใช้ Sim รองรับสายได้มั้ยครับ
rukrae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตั้งสั่นพร้อมเสียงทำยังไงคะ
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อเครื่องมือสองมา ไม่มีคู่มือเลยค่ะ ใครพอให้คำแนะนำวิธีการใช้ได้บ้างคะ ถ้ากรุณาช่วยส่งให้ทางอีเมล์ด้วยนะคะ mailto:rapepr@gmail.com
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากโหลด theme

kittyying ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยค่ะ มีใครสามารถโหลด them ซัมซุง D880 ได้บ้างค่ะ อยากโหลด theme kitty ค่ะ
รบกวนหน่อยนะค่ะ 0850556744 Razz Rolling Eyes

เท่าที่รู้ไม่มีนะค่ะก็อยากเปลี่ยน ธีมใหม่เหมือนกันแต่ไม่รู้จะโหลดได้ที่ไหนรุ่นนี้
kittyying
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากโหลด theme

รบกวนหน่อยค่ะ มีใครสามารถโหลด them ซัมซุง D880 ได้บ้างค่ะ อยากโหลด theme kitty ค่ะ
รบกวนหน่อยนะค่ะ 0850556744 Razz Rolling Eyes
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

Very Happy เงียบจัง อิอิ
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: สรุปการใช้งาน D880

^___^ ผู้เขียน:
mk2007 ผู้เขียน:
ข้อดี 1 เสียงการสนทนากันดังดี คุยข้างถนนรถเยะก็ได้ยินดีไม่ต้องอุดหูอีกข้าง
2 แบตอึดดี ใช้ได้ 2 วัน คุย เฉลี่ย 1- 2 ชม

ข้อเสีย
1 บันทึกเสียงสนทนาระหว่างคุยไม่ได้ *****

โดยรวม ๆ สะดวกดีใช้ง่าย

บันทึกได้นะค่ะ มันจะมีให้เลือกอยู่อ่า

ขอถามคุณ aiem หน่อยน่ะคับ
ถ้าจะบันทึกเสียงสนทนาจะต้องเข้าเมนูอะไรยังไงคับ หาไม่เจอจริงๆ
ขอบคุณคับ

ขณะที่สนทนาอยู่นั้น ทางด้านซ้ายจะมีคำว่า เลือก กดเข้าไปจะมีให้เลือกว่าบันทึกสนทาอยู่นะค่ะ ก็เลือกได้เลยค่ะ
^___^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สรุปการใช้งาน D880

ข้อดี 1 เสียงการสนทนากันดังดี คุยข้างถนนรถเยะก็ได้ยินดีไม่ต้องอุดหูอีกข้าง
2 แบตอึดดี ใช้ได้ 2 วัน คุย เฉลี่ย 1- 2 ชม

ข้อเสีย
1 บันทึกเสียงสนทนาระหว่างคุยไม่ได้ *****

บันทึกได้นะค่ะ มันจะมีให้เลือกอยู่อ่า

ขอถามคุณ aiem หน่อยน่ะคับ
ถ้าจะบันทึกเสียงสนทนาจะต้องเข้าเมนูอะไรยังไงคับ หาไม่เจอจริงๆ
ขอบคุณคับ
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

RING BEARER ผู้เขียน:
ถ้าใช้ Sim หลักเล่น GPRS แล้วใช้ Sim รองรับสายได้มั้ยครับ

อืมได้นะ แต่ไม่แน่ใจอ่า ว่าเนตจะหลุดหรือเปล่านะจ้า
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: ออฟไลน์1ซิม

manlerd ผู้เขียน:
aiem
ออฟไลน์เพียงซิมเดียวทำอย่างไร เคยเจอกระทู้แล้ว ไม่ชัดเจน ทำตามไม่ได้
ซื้อมือสองมาไม่มีคู่มือ ช่วยด้วยครับ เอาเเบบละเอียด ขอบคุณครับ

wไม่เคยทำแบบซิมเดียวนะการตั้งค่ามันตั้งควบไปเลยทั้ง สอง ซิม ก็เข้าไปที่การตั้งค่านะค่ะ เลือกการตั้งค่าโทรศัพท์
รูปแบบโทรศัพท์ เลือก ออฟไลน์ เป็นอันเสร็จจ้า
ซวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซวย

ซื้อมาเดือนเดียวซ่อมไป 4 ครั้ง ทุกวันนี้ใส่ซิมเดียว ไปขายเขาให้ 3000 เลยไม่ขาย จบ Sad
ลูกค้าซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ติชม

เราซื้อไอ้เครื่องนี้มาราคา19000บาท(จ.มุกดาหาร โลตัส ใช้บัตรแครดิด)ใช้ได้ไม่ถึงเดือนจิงๆ
ปรากฎว่าสายแพร์ขาด เครื่องลวน เปิดไม่ติด ส่งเข้าศูนย์ตอนแรกอีคนขายบอกจะส่งให้ ผ่านไป1สัปดา เราไปถาม มันบอกยังไม่ได้ส่งให้ เสียอารมมากเลย
เราไม่รอหรอกนะเอาไปให้คนรู้จัก(ร้ายขายโทรศัพท์อีกที่)ส่งให้ ผ่าน1เดือน
ซ้อมไม่เสร็จคะ โทรถามที่ศุนย์มันบอกว่ารออีก 1 เดือน (เป็นเดือนที่2แล้วนะ)มันบอกถึงจะซ้อมเสร็จ มันบอกจะเสร็จปามาณวันที่24 สค.51 เราก็จะรอดูมันซิว่าจะเป็นไง
ฝากบอกทางศูนย์ด้วยนะคะว่าปริการแบบนี้จะไม่เป็นลูกค้าซัมซุงอีกต่อไปและจะบอกทุกคนที่รู้จัดด้วยว่า
ห่วยที่สุด
ฝากไล้มันอกด้วยอีคนขายสองคนที่ศูนย์ โลตัสมุกดาหาร เพราะมันกำลังทำให้บริษัทของคุณถูกมองในแง่ลบ พูดจาไม่ดี บริการแย่ สินค้าแถมห่วยอีก เสียอารมสุดๆ

ถ้าเป็นคุณละซื้อของมาใช้ยังไม่ทันเป็นด้วยซ้ำก็ใช้การไม่ได้ และซ้อมลืมอีกตาหาก โคตรแย่ Evil or Very Mad
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: rr

qqman ผู้เขียน:
เวลาบันทึกเสียงสนทนา ฝ่ายตรงข้ามได้ยินเสียงบีบ บีบ ไหมครับ
ถ้ามี ช่วยแนะนำ รุ่นอื่น ที่เป็น สองซิม และบันทึกเสียง แบบ ฝั่งตรงข้ามไม่รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

มีแต่ไม่ได้เสียงดังไรนะ หายากที่จาบันทึกการสนทนาแล้วมะมีเสียงอ่า
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: music player

butterfly kissess ผู้เขียน:
ไม่มีวิธีอื่นที่ใช้ใส่เพลงแล้วใช่มั้ยค่ะ????? คือโหลดจากคอม มันก้อเข้าmusicในmy proflieอย่างเดียว แทนที่จะเข้าmusic playerอ่ะค่ะ ทั้งๆที่ในmusic player ก้อมีplaylistให้เลือกใส่ตั้งเป็นเกือบร้อยเพลง แต่ไม่รู้ใส่จากไหน

คือเราต้องไปที่ music player นะค่ะ แล้วค่อยไปเลือกเพลงที่ต้องการเข้ามาในลีส เราก่อนนะค่ะ ภ้าเอาเข้าเครื่องได้ มันจะไม่ได้ขึ้นใน music player อัตโนมัตินะค่ะ เราต้องไปเลือกเพลงเองหน่ะค่ะ
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: music player

ไม่มีวิธีอื่นที่ใช้ใส่เพลงแล้วใช่มั้ยค่ะ????? คือโหลดจากคอม มันก้อเข้าmusicในmy proflieอย่างเดียว แทนที่จะเข้าmusic playerอ่ะค่ะ ทั้งๆที่ในmusic player ก้อมีplaylistให้เลือกใส่ตั้งเป็นเกือบร้อยเพลง แต่ไม่รู้ใส่จากไหน

ใส่เพลงโดยตรงที่หาวิธีมายังไม่มีค่ะนอกจากจะใส่เครื่องอื่นก่อนแล้วค่อยบูทธูทใส่เครื่องเราอีกที่ถึงได้ค่ะ
butterfly kissess
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : music player

xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

***เลือกได้ทั้งการกดหมายเลขและจากคอนแท๊คครับในการใช้สายโทร รวมทั้ง มิสคอลสามารถดูได้ว่าโทรมาหาที่ซิมไหน

*** ในกรณีที่ต้องการลงไอดีคอล จะต้องเซฟคอนแท๊คลงเครื่อง นั้นหมายความว่าทั้งซิมหลักและรองใช้คอนแท๊กเดียวกันได้ กรณีการโทรออกจะไม่เห็นรูปครับแต่รับสายเห็นครับ

*** หากต้องการใช้ความสามารถของเครื่องแนะนำให้ลงที่โฟนครับผม

*** เสียงสนทนาเท่าที่ลองใช้มา ไม่มีปัญหาครับ บางท่านอาจจะว่า สัญญาณซิมรองอ่อน แต่ผมใช้แล้วไม่อ่อนเท่าไหร่นะครับ พอรับได้

*** ยังไม่ได้ลองบลูธูทครับ ยังบอกไม่ได้อ่ะ

*** เฉพาะซิมหลักครับใช้เอ็มเอ็มเอสได้ครับ

ณ เวลาปัจจุบัน นอกจาก ของซัมซุงยังมีอีกหลายแบรนด์ที่ทำออกมาเป็นสองซิม
ผมว่าเราควรจะมองที่หลักๆ ของการใช้ เช่น สัญญาณ เสียงพูดมากกว่ากังวลว่า จะใช้ลูกเล่นมันอย่างไรมากกว่า
สำหรับตัวผมเอง ที่ใช้มา พอใจมาก เพราะว่าไม่ต้องพกถึงสองเครื่อง นี่คือหลักๆ ของผมครับ
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: MP3

คือไม่ค่อยเก่งเรื่องมือถืออ่ะนะค่ะ
อยากถามว่าทำไมcopyเพลงจากไฟล์ในcomputerลงในmass storage ในmemory card ได้แค่ 8เพลงก้อเต็มแล้วอ่ะค่ะ ปกติใส่เพลงได้มากน้อยขนาดไหนหรอค่ะ แล้วต้องเปลี่ยนสกุลของเพลงด้วยรึป่าว
แล้วทราบมั้ยค่ะว่า ฟังเพลงได้ติดต่อกันนานที่ชั่วโมง

มีปัญหาเคยเจอเหมือนกันค่ะ แต่อาจจะสับซ้อนบ้างนะค่ะ คือว่าต้องใช้สกุล mp 3 อย่างเดวเท่านั้น ที่จะฟังเพลงได้ แล้วถ้าอยากใส่เพลงเยอะๆละก็ ให้ไปใส่เครื่องอื่นก่อนแล้วค่อยบูธทูธมาเครื่องเรา จะเอาเข้าได้เยอะ ลองแล้ว ใช้ได้ชัวร์ค่ะ[/i]
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: ATM Sim

jon39june ผู้เขียน:
ถ้ามี Sim AIS ให้เป็น Sim หลัก แล้ว Sim รองเป็น ATM Sim ของ Dtac ไม่ทราบว่าจะใช้ menu ATM SIM ใน Sim Dtac ได้ไหมคับ

ใช้ได้ค่ะ เพราะยังไงก่อนใช้ก็ต้องเปลี่ยนให้เปนซิมหลักอยู่ดีนะค่ะ เพราะถ้าจะใช้ซิมไหนต้องกดปุ่มด้านข้างเพื่อเปลี่ยนเบอร์ที่แสตนบายก่อนนะค่ะ
butterfly kissess
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MP3

คือไม่ค่อยเก่งเรื่องมือถืออ่ะนะค่ะ
อยากถามว่าทำไมcopyเพลงจากไฟล์ในcomputerลงในmass storage ในmemory card ได้แค่ 8เพลงก้อเต็มแล้วอ่ะค่ะ ปกติใส่เพลงได้มากน้อยขนาดไหนหรอค่ะ แล้วต้องเปลี่ยนสกุลของเพลงด้วยรึป่าว
แล้วทราบมั้ยค่ะว่า ฟังเพลงได้ติดต่อกันนานที่ชั่วโมง
new for samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วครับ เท่าที่ใช้ดูโดยรวมก็โอเค ยังไม่เจอปัญหาอะไร แต่มีข้อสังเกต ข้อสงสัยบางประการ Comment ไว้ เผื่อทาง samsung มาอ่าน เอาไปปรับปรุงแก้ไข คนที่ใช้อยู่ลองสังเกตุดูว่าเป็นเหมือนผมหรือเปล่า หรือว่าผมรู้สึกคนเดียว

1. หน้า Stand by รูปไอคอนที่โชว์สัญญาณของทั้ง 2 sim อยู่คนละบรรทัด และอยู่คนละฝั่งด้วย(ซ้ายกับขวา) เวลาดูผ่านๆจะไม่ค่อยสังเกตุเห็นความแรงของ sim ที่ 2 เพราะมันอยู่ฝั่งขวา แล้วพอเรากดตัวเลขจะโทร รูปความแรงของสัญญาณมันก็เลื่อนไปอยู่คู่กันด้านบน ซึ่งจริงๆผมว่ามันควรจะอยู่คู่กันอย่างนี้ตลอดนะ ไม่น่าเลื่อนไปเลื่อนมา ใครมีวิธีเซ็ตหรือเปล่าครับ

2. My menu ไม่มีให้เลือก Camera

3. ตัวอักษรใหญ่ บางทีใหญ่เกินไป อย่างเมนู Contacts พื้นที่แสดงเมนูกับคำสั่งกินพื้นที่ไปกว่าครึ่ง เหลือพื้นที่แสดงข้อมูลนิดเดียว แสดงชื่อได้ 2 ชื่อเอง เวลากดค้นหา กว่าจะเจอ นานมาก

4. เวลาพิมพ์ข้อความ เปลี่ยนภาษาระหว่างไทย-อังกฤษ มีขั้นตอนเยอะมาก กว่าจะเปลี่ยนได้ และเวลาใส่สัญลักษณ์ หายากครับ กว่าจะหาเจอ เอาแบบแสดงมาให้หมดเลยแล้วเลื่อนหาเองจะไวกว่า

5. เวลาตั้งค่าเครื่องอะไรสักอย่าง ก็จะต้องมีเสียงทุกครั้ง เปิด/ปิด bluetooth ก็มีเสียง Save message ก็มีเสียง ผมหาที่ปิดเสียงอันนี้ไม่เจอ ถ้ามีใครเจอรบกวนบอกด้วยครับ

6. เวลาต่อ USB กับเครื่องคอมต้องเลือกโหมดก่อน ว่าจะเชื่อต่อแบบไหน เป็น Mass storage หรือ Modem (เวลา config เครื่องใช้ mode นี้) ถ้าเลือกผิดโหมดก็ต้องถอดสาย เปลี่ยนน mode แล้วก็ต่อใหม่ ทำไมจะต้องเป็นแบบนี้ด้วย ยี่ห้ออื่นเป็นหรือเปล่าครับ

7. My menu ที่เป็น Bluetooth พอเข้าไปแล้วดันเข้าไปหน้า Search device เลย แทนที่จะแค่อยู่ในหน้า Bluetooth เฉยๆ เวลาจะเปิด/ปิด blutooth ก้ต้องเข้า menu->application->bluetooth->activation เหมือนเดิม (จะมี my menu ทำไมเนี่ย)

8. Contact เก็บได้แค่ 1000 เอง จริงๆไม่น่าจะจำกัดนะ ในเครื่องมี memory ตั้ง 40 MB เหลือเฟือเลย คนที่เขาใช้ 2 sim คือคนที่ต้องใช้โทรศัพท์เยอะอยู่แล้ว แล้วยิ่งเอาข้อมูลของ 2 sim มารวมกันอีก คือ ผม syn ข้อมูลกับคอมพิวเตอร์มันก็เลยเยอะด้วย

9. เวลากด search contact ด้วยเบอร์ พอกดเลขตัวแรกเท่านั้นก็ขึ้นมาเตือนว่าคีย์ข้อมูลสั้นไป แล้วมีเสียงอีกต่างหาก (ช่วยหาวิธีปิดให้ที) แทนที่จะเช็คว่าถ้ายังกรอกเลขสั้นไปก็ยังไม่ต้องหาก็เท่านั้น จะเตือนทำไม ยังไงก้ต้องกดเลขตัวต่อไปอยู่แล้ว

ที่ comment ไม่ได้จะบอกว่าไม่ดี เพียงอยากบอกว่ามีบางจุดที่ใช้งานไม่ค่อยสะดวก หรือว่า samsung เป็นแบบนี้อยู่แล้ว คือว่าไม่เคยใช้ samsung แบบจริงๆจังๆมาก่อน เลยไม่ค่อยเข้าใจกับ logic ของ samsung
Jezus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:

ขอเพิ่มเติมนะคะ ที่ข้อ 1 ถ้าจะโทรออกจากซิมรอง ไม่จำเป็นต้องรีสตาร์ทเครื่องค่ะ แค่ไปที่เบอร์นั้น แล้วกดปุ่มด้านข้าง ทางซ้ายมือ (ที่อยู่เหนือปุ่มปรับระดับเสียง) ก็จะเป็นการสลับซิมไปที่ซิมรองแล้ว แล้วก็กดโทรออกได้เลย (ถ้ากดปุ่มสลับซิมอีกครั้ง ก็จะกลับมาเป็นซิมหลัก)

ซิมหลักจะต่างจากซิมรองตรงที่ ซิมหลักเล่นเน็ตได้ แต่ซิมรองทำไม่ได้ค่ะ

เสียงสนทนาเบาเป็นเรื่องจิง ผมใช้อยู่ไม่เชื่อมาลองฟังของผมได้เลย samsung fotune mall ก็รู้เริองนี้ดีมันเป็น global issue เขาเเก้ไขอะไรไม่ได้ต้องรอ samsung KR ที่เดียว จบข่าว
mk2007
Year's Star

หัวข้อ : สรุปการใช้งาน D880

ข้อเสีย

ไม่มีชื่อ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 2 ซิม

อ้างถึง:
น่าใช้มากครับ

จุดเด่น : สามารถใช้งานได้ 2 ซิมพร้อมกัน
จุดด้อย : ช่องเสียบการ์ด Micro SD ไม่ใช่ Hot Swap เพราะอยู่หลังแบต

http://www.siamphone.com/catalog/samsung/d880.htm
http://www.mxphone.com/show.php?id=2745
http://www.whatphone.net/mobile/samsung_d880-preview-756.html
http://www.thaimobilecenter.com/spec/Samsung_D880.asp
คุณหมอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการย้ายรูปจากเครื่องไปการ์ด

ต้องการจะย้ายรูปจากตัวเครื่องเครื่อง ไปการ์ด ทำยังไงคะ ลองทำแล้วไม่ได้คะ งง มาก รบกวนสอนหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ Very Happy
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: bluetooth

dorel ผู้เขียน:
หูฟัง BT เวลารับสาย หรือโทรออก สามารถใช้ได้กับทั้ง 2 ซิมมั้ยครับ

ไม่เคยใช่นะค่ะ แต่น่าจะใช้ได้ เพราะขนาดโทรยังได้ทั้งสองซิมเลยอ่า
dorel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bluetooth

หูฟัง BT เวลารับสาย หรือโทรออก สามารถใช้ได้กับทั้ง 2 ซิมมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามผู้ใช้หน่อยนะคะ ว่ามองเห็นเมนูที่อยู่ในซิมรองมั้ย

ม่อนจัง ผู้เขียน:
trk ผู้เขียน:
ขอสอบถามผู้ใช้หน่อยนะคะว่า เราจะมองเห็นเมนูที่อยู่ในซิมรองมั้ยคะ เช่น ถ้าเราใส่ซิม AIS เป็นซิมรอง เราจะมองเห็นเมนู Mobile Life ที่อยู่ในซิม AIS มั้ยคะ เพราะตอนนี้ใช้ Phoneone M503 เครื่องจะมองเห็นแต่เมนูของซิมหลักเท่านั้นอะค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ Wink

จะไม่เห็นค่ะ ตอนแรกที่เปลี่ยนซิม happy เป็น ATM SIM แล้วตั้งให้ happy เป็นซิมรอง มันก็มองไม่เห็นเมนู ATM พอเปลี่ยนเป็นซิมหลัก เครื่องก็มองไม่เห็นเมนู mobilelife ของ AIS ที่เป็นซิมรอง

ขอบคุณมากค่ะ
ม่อนจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามผู้ใช้หน่อยนะคะ ว่ามองเห็นเมนูที่อยู่ในซิมรองมั้ย

ขอสอบถามผู้ใช้หน่อยนะคะว่า เราจะมองเห็นเมนูที่อยู่ในซิมรองมั้ยคะ เช่น ถ้าเราใส่ซิม AIS เป็นซิมรอง เราจะมองเห็นเมนู Mobile Life ที่อยู่ในซิม AIS มั้ยคะ เพราะตอนนี้ใช้ Phoneone M503 เครื่องจะมองเห็นแต่เมนูของซิมหลักเท่านั้นอะค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ Wink

จะไม่เห็นค่ะ ตอนแรกที่เปลี่ยนซิม happy เป็น ATM SIM แล้วตั้งให้ happy เป็นซิมรอง มันก็มองไม่เห็นเมนู ATM พอเปลี่ยนเป็นซิมหลัก เครื่องก็มองไม่เห็นเมนู mobilelife ของ AIS ที่เป็นซิมรอง
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: ต้องการย้ายรูปจากเครื่องไปการ์ด

คุณหมอ ผู้เขียน:
ต้องการจะย้ายรูปจากตัวเครื่องเครื่อง ไปการ์ด ทำยังไงคะ ลองทำแล้วไม่ได้คะ งง มาก รบกวนสอนหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ Very Happy

ไปที่รูปที่ต้องการ เลือก ย้าย แล้วไปที่ต้องการจะเก็บไว้นะค่ะ
aiem
Year's Star

ข้อเสีย

aiem
Year's Star

เมนูยังไงค่ะ มันก็เป็นเมนูเดวกันนั้นแหล่ะค่ะ ส่วนเบอร์โทร สมุดโทรศัพท์ก็จะแยกว่า อยู่ซิมไหน รวมไปถึง ข้อมูลการโทร ข้อความด้วยนะค่ะ
trk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้ใช้หน่อยนะคะ ว่ามองเห็นเมนูที่อยู่ในซิมรองมั้ย

ardae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คู่มือ

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองครับ
...คู่มือที่แถมมา มันไม่ละเอียดเท่าไหร่เลยอะครับ หลายๆ อย่างนี่ ต้องค้นหาเองว่าใช้ยังไง
...อยากมีซองหรือ case ใส่ มีใครแนะนำได้บ้างครับ แล้วถ้าใส่แล้ว เราจะสไลด์ได้หรือเปล่าหละ
ขอบคุณครับ
jon39june
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ATM Sim

ถ้ามี Sim AIS ให้เป็น Sim หลัก แล้ว Sim รองเป็น ATM Sim ของ Dtac ไม่ทราบว่าจะใช้ menu ATM SIM ใน Sim Dtac ได้ไหมคับ
เจอพอดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้

ใครรู้บ้าง ผู้เขียน:
เห็น Phone one M503 ก็เป็นระบบ 2 ซิมเหมือนกัน ไม่ทราบมีท่านใดเคยใช้บ้าง?

ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง เห็นราคาถูกกว่าพอสวมควรเลย 5,900 บาท

ตามไปเลยครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=837628#837628
Se7en
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทบกั๊บพ๋ม
หัวข้อ :

ได้ครับ จำกัดแค่ SIMรอง ใช้Thai Mobileไม่ได้คับ
Artz
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :

ถ้าโทรออก sim 1 .. sim 2 ยังรับสัญญาณ ได้ไหมครับ Laughing
dekudon1991(คนอุดร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถูกกว่าที่คิด

ถูกขนาดนี้ไม่สน OEM แล้ว
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :

wow นี่เป็นมือถือ 2 ซิมรุ่นแรกจากค่ายมือถือบิ๊กเลยนะครับ เพราะที่ผ่านมามีแต่ก่องก๊องทำออกมาขาย ... ผมสังเกตตามริมถนนมีป้ายโฆษณารุ่นนี้แล้วนะครับ ถ้าอย่างนั้นคงมีขายแล้วดิครับ มีใครไปซื้อมาใช้แล้วบ้างอะครับ เป็นอย่างไรบ้าง Surprised
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: