Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เน็ตTOTใครคิดจะลอง อย่าไปลองเลยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 5064
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เน็ตTOTใครคิดจะลอง อย่าไปลองเลยครับ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 02:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

บริการก็ห่วยแตก เน็กก็เน่า ผมสมัคร1M วิ่งแค่แค่120k-650k ที่หนองจอกอะครับ
ใครจะใช้ ให้ไปใช้ยี่ห้ออื่น เช่นทรูอะครับ
weekend
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 14:20  

O_o
ใจเย็นๆ ครับ
ทำใจร่มๆ ไว้
เหอๆๆ

ทีโอทีโหลดบิทเร็วนะครับ
ทั้งเว็บในเว็บนอกเลย

แต่ถ้าดาวโหลดไฟล์จากเว็บทั่วไปเนี่ย
ก็ทำใจล่ะครับ
ขึ้นแค่ 10 กว่า k/s

ผมอยู่ภูเก็ต
เลือกยี่ห้ออื่นไม่ได้

ไม่มีทรู

ช่วงที่เน็ตทีโอทีเคเบิ้ลขาดใช้ไม่ได้
ก็เลยไปขอทีทีแอนด์ที แต่มันไม่ติดให้มันบอกว่าบ้านผมไม่มีเสาไฟ
อยู่มาจนโตเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าบ้านผมใช้ไฟฟ้าแบบไวเลส ไม่ผ่านเสา
ผมก็ถามเค้ากลับไปว่า บ้านข้างๆ ห่างไปไม่ถึง 5 เมตร ทำไมใช้เน็ตทีทีแอนด์ทีได้
เค้าบอกว่าเมื่อก่อนติดให้ได้ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ติดให้แล้ว
เอ๋อแดกเรยครับ งงมากมาย มีงี้ด้วย Shocked

เลยหันไปขอแค็ท
แมวเน่ามันบอกว่า ต้องใช้เน็ตของมันผ่านคู่สายทีทีแอนด์ที
จบ...-*-
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 15:06  

กำ จริงๆครับ ทำใจ
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 17:13  

ไม่ไหวจริงๆอะครับ พี่น้องครับ ขนาดตัวโปรเทค ยังไม่ยอมติดให้เลยครับ ให้สายไว้อย่างเดียว
บอกว่าเอาสายผูกกันแล้วเอาสก๊อตเทปพัน แล้วลากขึ้นห้องก้อใช้ได้ อย่าไปซีเรียจ
ผมโทร ไปที่ศูนย์ก็โยนหน้าที่กันไปมาไปมา จนผมกะเพื่อนทนไม่ไหว เลยบุคไปที่ศูนย์ พร้อมช่างที่มาติดตั้ง แล้วที่ศูนย์ก็พูดว่า"ขอโทษจริงๆคะ" แต่ไม่ทำอะไรให้นะอ้างว่าช่างติดธุระด่วนต้องไปทำ ยืนทะเลาะกันสองชั่วโมงได้มั๊ง

ผมก็บอกไปว่า กองบรรชาการตำรวจที่จังหวัดนครศรียังโดนเผาเลย TOTแค่นี้จะยากอะไร
ฝ่ายนู้นเงียบแล้วบอกว่า จะหาช่างมาให้จากที่อื่น แต่ก็ไม่มาซักที ก็เลยจ้างช่างของทรูมาติด
ถึงได้ใช้เน็ต คิดดูดิ จะใจเย็นได้ไง สัญญาก็หนึ่งปี'

ไม่น่าหลวมตัวเลยครับ รู้งี้ติดของทรูดีกว่า
kritsada_26
Year's Star

จังหวัด: ayutthaya
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 12:49  

ผมอยู่อยุธยาไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ ใช้ 1.5 M แรกๆเสียบ่อย แต่ช่วงหลังโอเคเลยครับ
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 01:33  

เวงกำวันนี้กะจะมาบอกว่าเน็ตtotแรงแล้ว แต่มานดันเน่าซะอีกอะ แร่งมาหลายวันแล้วนะ
วันอื่นๆหลังจะที่ไปด่ามานอะ สมัคร1024kbมานวิ่ง1120kb แต่วันนี้ไม่รู้เป็นไรอีกวิ่งแค่345kbเลวจริงๆเลย วันนี้อุส่าจะมาชมซักหน่อยว่าเน็ตแรง เจอแบบนี้ก้อด่าซะเลย
ricku1978
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 00:50  

พัทยาก้เน่าคับ tot แรกๆดีคับดีมากๆ แต่พอคนใช้เยอะๆเข้า ระบบรับไม่ไหว ดันไม่ยอมพัฒนา แบบนี้ จากดีก้กลายเปนเน่าสิคับ ใครที่ว่าดีๆ แสดงว่าแถวนั้นเค้ายังใช้กันไม่เยอะ คุณยังไม่โดนแชร์สัญญาณ เมื่อไหร่คนแถวนั้นแห่กันใช้ ก้บรรลัยเมื่อนันละคับ ผมเปิดร้าน เนท tot มันตัดวันละ 15-20 หน ลูกค้าเล่นๆ อยู่ หนีกระเจิงคับ โทไปก้บ่ายเบี่ยง ต้องให้ไปด่ากันถึงองการโทสับ พัทยา แต่ก็ไม่ได้มีไรดีขึ้น สุภาพก้แล้ว ด่าก้แล้ว ห่วยลงๆ เลิกคับ หนีไปใช้อย่างอื่นละ ไม่เชื่อก้ลองคับ เราท้าให้คุณลอง
Tonytrillo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 22:54  

exitpomai ผู้เขียน:
เวงกำวันนี้กะจะมาบอกว่าเน็ตtotแรงแล้ว แต่มานดันเน่าซะอีกอะ แร่งมาหลายวันแล้วนะ
วันอื่นๆหลังจะที่ไปด่ามานอะ สมัคร1024kbมานวิ่ง1120kb แต่วันนี้ไม่รู้เป็นไรอีกวิ่งแค่345kbเลวจริงๆเลย วันนี้อุส่าจะมาชมซักหน่อยว่าเน็ตแรง เจอแบบนี้ก้อด่าซะเลย

ทำใจครับผมก็ติดสัญญา 1 ปี ใช้ที่ภูเก็ต เน่าสนิทสมัครตัวท้อปสุด รู้สึกจะขึ้นเป็น 2,000KB แล้วไม่ใช่เหรอ download file ทีก็ประมาณ 2kb/sec - สูงสุด 200kb/sec ครับ ตอบ 2kb/sec นี่หงุดหงิดสุด ๆ แต่ก็ดีกว่าบางวันมันไม่มีสัญญาณไปงั้น เซ็งเป็ด....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: