Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 คิดว่ามือถือยี่ห้อไหนเสียงดีที่สุดในตอนนี้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 24 / เข้าชม: 81351
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คิดว่ามือถือยี่ห้อไหนเสียงดีที่สุดในตอนนี้
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 04:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีอยากเก็บข้อมูลอ่ะครับ ตอนนี้กำลังลังเลอยู่เลือกไม่ถูกอ่ะครับ ขอแบบตรงไปตรงมาเลยนะครับ อยากรู้ว่ามีอันไหนที่แนะนำบ้าง ชอบฟังเพลงอ่ะครับ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 10:21  

แบบตรงๆ ไม่เลือกยี่ห้อ มือถือยี่ห้อที่เสียงดีที่สุดตอนนี้เป็นของซัมซุงครับ
(อ้างอิงจาก http://www.cookiecoffee.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=534548768&Ntype=1 + ข้อมูลเว็บบอร์ดอื่นๆและการจัดอันดับของนิตยสาร)

i450 จากแต่ก่อนเป็นของ N91
หรือรุ่นอื่นๆที่มีชิป Icepower ของ B&Q อย่าง F300 U600 U700

ถ้านับ Samsung Serenata เข้าไปอีกก็คงสูสีแต่กลุ่มลูกค้าของเค้าเป็นระดับที่เราๆไม่อาจเอื้อมถึงเนื่องจากราคาเหยียบครึ่งแสน Shocked

แต่ในนี้ก็คงแนะนำเป็น SE ล่ะครับ Neutral งบเยอะ W960i น้อยๆ W810i อีกอย่างก็เป็นเรื่องของหูใครหูมัน การจัดอันดับหรือข้อมูลเป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจ(ผมว่าสำคัญมากๆ)
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 10:26  

จากที่ผมเก็บข้อมูลมานะ ถามคนที่ใช้หลายๆยี่ห้อ เค้าบอกว่าseเสียงดีสุด รองมาก็ ซัมซุง
แต่ seกะซัมซุง เสียงต่างกันไม่เยอะ อยู่ที่ว่าจะชอบเสียงแบบไหนรองมาก็โนเกียแต่โนเกียจะให้หูฟังที่เสียงไม่ค่อยดีอะต้องใช้หูฟังของโซนี่ถึงจะเสียงดี โมโตเคยฟังแต่V3ก็ไม่มีอะไร และแอลจี ไม่ทราบครับว่าเสียงเป็นไง เพราะคนรู้จักไม่มีใครใช้เลย
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 13:34  

ความชอบส่วนตัว......ผมชอบ โซนี่ ทั้งหุฟัง และเสียง ( ไม่ได้ชอบแบรนนะ ชอบเรื่องกล้องกับเสียงจริงๆ ) ผมชอบที่สุดแล้ว ส่วนซัมซุง ใช้มา D500 D600 แล้วไม่เวิร์ค อาจจะไม่เหมาะกับหูผม Very Happy ฟังอันไหนแล้วชอบก็เอาอันนั้นแหล่ะครับ ........ ไม่ใช่เหมือนเพื่อนผม ซื้อ 5310 แต่ดันมาชอบเสียง W ซ่ะงั้น .... ( แล้วซื้อมามัยหว่า Question )
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 16:06  

ผมว่าขึ้นอยู่กับ

1 -bitrate ของ file .mp3 ที่คุณเอามา
เช่น ถ้า mem เหลือพื้นที่เยอะก็ใส่ไปเลย 256 kbps

2 -หูฟังที่มีคุณภาพ
เช่น w300i(ราคา 4500) ได้หูฟังที่ดีกว่า k790i (ราคา 9500)

---

ถ้าเปิดฟังโดยใช้ speaker ก็ตามที่คุณ oro ro บอกน่ะครับ NK n91>SS i450>SS f300
แต่เท่าที่สังเกตุมา คือ มือถือที่เครื่องบางๆเรียบๆ จะให้เสียงออก speaker ไม่ค่อยดีและไม่ชัดเจนครับ เช่น NK5310 หรือ SEw880 น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pymzii เมื่อวันที่ 10 Jan 2008 11:22; ทั้งหมด 2 ครั้ง
terramagus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 00:23  

แล้ว iphone ล่ะครับเมื่อเทียบกะของ se แล้วถือว่าเป็นไงอ่ะครับ
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 02:29  

ทำไมไม่มีใครเอาคำถามแบบนี้ไปถามในชุมชนโนเกียเลยอะ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 13:37  

เพราะคงรู้ๆคำตอบอยู่แล้วมั้งครับ.....ดีไม่ดีจะโดนรุมด่าเอาด้วยครับ ถ้าไปขัดคอเค้า Very Happy
เพ็ญสุข สรอดิศัยกุล
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 18:12  

ถูกต้องนะคับ Laughing
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 19:57  

งั้นผมจะสละชีพเพื่อนชาติเองครับ ผมไปถามเอง ผมหน้าด้านไม่กลัวโดนด่าหรอกครับ
และหากคนไหนรู้ที่อยู่มันก็ค่อยให้เพื่อนจัดการ
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 20:05  

ผมไปตั้งคำถามนี้กับทุกบอร์ดแล้วครับ
แล้วเรามาดูผลกัน แต่ละบอร์ดจะเชียร์แต่ยี่ห้อของตัวเองรึป่าว
terramagus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 22:41  

สรุปว่า คนใช้อะไรก็จะเชียร์อันนั้นล่ะครับ แล้วสรุปอันไหนเสียงดีสุดกันล่ะเนี่ย
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 01:05  

เพื่อนผมใช้ 5310 เสียงลำโพงแหบมากๆๆๆ มันยังบอกว่า เสียงดีเลยครับ .... Laughing จนเพื่อนๆ ลงความเห็นกันว่าเสียง แหบจริงๆ รับไม่ได้ทั้งคนที่ใช้โซนี่ และโนเกียเอง มันถึงรับความจริงแล้วจาไปเปลี่ยนครับ ...... คนมันชอบยี้ห้อไหนก็คิดว่ายี้ห้อที่เราใช้นั่นแหล่ะ ใช่เลย ....... ส่วยผม โซนี่ไม่ได้เสียงดีเด่มากกว่ายี้ห้อื่น เพียงแต่ เสียงมันเข้ากับและลงตัวกับผมมากที่สุดครับ Very Happy
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 08:00  

ข้อดีของโซนี่ที่ยี่ห้ออื่นหากยากมากๆก็คือ หูฟังครับ แม้จะซื้อมือถือราคาถูกๆโซนี่ก็ให้ของแถมเป็นหูฟังที่มีคุณภาพ ไม่เหมือนยี่ห้ออื่นซึ่งจะต้องซื้อราคาแพงๆเท่านั่นถึงจะได้หูฟังที่มีคุณภาพ
แต่ถึงแม้ยี่ห้อนั๊นจะแถมหูฟังที่มีคุณภาพ แต่ความใสของเสียงก้ยังสู่หูฟังเกรตต่ำๆของโซนี่ไม่ได้อยู่อะ

โซนี่มีข้อดีตรงนี้แหละครับพี่น้องครับ
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 08:14  

ทางฝั่งโนเกีย เค้าเชียร์ของเค้าสุดใจขาดดิ้นเลยครับ เพาะเค้าไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่น
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 15:28  

ทางฝั่งโนเกียเค้าบอกว่าSEเสียงกระแดะอะ ไม่สมจริง
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 01:15  

Very Happy ..... ผมคิดไว้แล้วหล่ะครับ ฮ่าๆๆ ก็อย่างว่า เพื่อนผมตอนปี 1 ใช้โนเกียกันทุกคนนะ มีผมใช้โซนี่คนเดียว ....ปัจจุบัน จบมาแล้ว มีคนเปลี่ยนมาใช้โซนี่ตั้ง ครึ่งนึง .... ตั้งแต่พา K750i ไปเปิดตัวในห้องตอนปี 3 .... Very Happy ฮ่าๆ N70 กระจายแก๊งเลย
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 04:11  

แล้วมีใครเคยฟังเสียงของn91บ้างหละครับ โนเกียเค้าบอกว่าตัวนี้แหละดีสุดแล้วอะขอเค้า
Monkeyshock Kiki
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 12:35  

exitpomai ผู้เขียน:
แล้วมีใครเคยฟังเสียงของn91บ้างหละครับ โนเกียเค้าบอกว่าตัวนี้แหละดีสุดแล้วอะขอเค้า

พอทนครับ ถ้าเอาไปเปรียบเทียบกับ รุ่น w คงเทียบไม่ติด
ถ้าเทียบกับรุ่นอื่น ๆ ก็พอทน เกือบใกล้เคียงกับของเรา แต่เสียงของเขา ไม่มี เมกะเบส
เสียงออก เป็น "แคร่ง ... ง ... เคร่ง..ง.....ง " ไม่ทุ้ม ไม่มีมิติ ไม่กว้าง ไม่ลึก
ฟังเพื่อนโฆษณาแล้วยืมของมันมาฟัง รู้สึกคันปากยิบ ๆ 750ของผม ไปไกลกว่ามันอีกหลายขุมกว่ามันจะตามทัน เพราะใช้ อะคุสติค ไดร์เวอร์ ของ blackice รุ่นที่มีล่าสุด อิ ..อิ ..
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 08:20  

ทำไมเค้าชอบบอกว่าN91เสียงดีหละ เสียงดีเค้าหมายถึงเสียงดั่งอย่างเดียวป่าวนะ

เพราะขนาดเสียงออกลำโพงn73เค้ายังว่าเสียงดีเลย ทั้งๆที่เสียงโคตรอุบาต
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 00:51  

มือถือของ SE ไม่มี Audio Chip ครับ การให้เสียงที่มีคุณภาพจัดว่าเป็นไปได้ยากครับ (เสียงจากหูฟัง)

ธรรมดาหูคนเราถ้าไม่ได้ฟังเปรียบเทียบกัน 2 ตัว เด๋วนั้นจริงๆจะไม่รู้ครับ ว่าอันไหนดีกว่ากัน จึงต้องมีโปรแกรมมาทดสอบเสียงให้เห็นกันเป็นกราฟไปเลย (ซึ่งเว็บ Review ต่างประเทศเค้าทำกัน เค้าทดสอบเสียงของมือถือ เหมือนกับที่ทดสอบเสียงจากเครื่องเล่น MP3 เลยทีเดียว)

แต่ SE มีดีตรงที่ซอฟแวร์ครับ ถึงมาการทดสอบคุณภาพของเสียง Walkman ของ SE จะออกมาแย่ยิ่งกว่าตระกูล N ของโนเกียที่ไม่ได้เน้นเรื่องเสียงซะด้วยซ้ำไปก็ตามที แต่การที่มี MegaBess ก็ทำให้หลายๆคนติดใจกับเสียงเบสที่หนักแน่นของมันนั่นเอง + กับหูฟังที่แกะกล่องออกมาใช้ได้เลย(คุณภาพดี) ไม่ต้องหงุดหงิดจนต้องไปเสียเงินรอบ 2 เปลี่ยนหูฟังอีกที

ถ้าไปดูรีวิวของเว็บต่างประเทศเขียน หลายๆคนอาจจะอึ้งเหมือนกับผมเลยทีเดียวครับ เค้าบอกว่า SE ใช้ลูกไม้ที่มีซอฟแวร์ที่ดีกว่าค่ายอื่นๆมาเป็นจุดขาย แทนที่จะใส่ Audio Chip เค้าบอกว่าการกระทำเช่นนี้เหมือนกับการใส่กระโปรง น่าอายสิ้นดี

หลายๆคนอาจจะคิดว่าเสียงดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับหูฟัง อันนี้มีส่วนครับ แต่หลักใหญ่ใจความอยู่ที่เพลเยอร์ครับ ว่าจะมีคูณภาพคู่ควรกับหูฟัง
รึไม่

ทั้งนี้ทั้งนั้นอย่างไรก็ตาม ถามถึงความน่าใช้ของ Music Phone ทั้งหมด คงต้องบอกว่า SE น่าใช้ที่สุดแล้วครับ ทั้งในเรื่องของเอกลักษณ์ที่ชัดเจน (Walkman) ซอฟแวร์และลูกเล่นต่างๆในการฟังเพลงที่พัฒนาอยู่เรื่อยๆ หูฟังแถมที่มีคุณภาพ การดีไซนด์ที่มีเอกลักษณ์และน่าใช้ที่สุด(คิดแบบไม่เข้าข้างใคร)

ตัวผมเองที่ตอนนี้ใช้ W800i อยู่ ตอนนี้อยากจะเปลี่ยนเป็น Music Phone ตัวอื่นแล้วครับ และตัวที่ผมมองก็คงจะหนีไม่พ้น Walkman ครับ ถึงจะรู้ว่าคุณภาพเสียงมันจะสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้ แต่ต้องพ่ายแพ้กับลูกเล่นของมันครับ เหนือกว่าคู่แข่งจริงๆครับ และตัวที่ผมมองก็คือ W980i ทีมีฟังก์ชั่น FM Transmitter เหมือนกะเครื่อง MP3 ที่เอาไว้เสียบกับที่จุดบุหรีในรถยนต์น่านหละครับ ที่ต้องปรับคลื่น FM ในวิทยุในรถให้ตรงกับเครื่อง MP3 อยากจะบอกว่าที่ตัดสินใจเล็ง W980i ก็เพราะสาเหตุนี้นั่นแหละครับ ต่อไปนี้จะได้ไม่ต้องพกซีดีมากมายในรถยนต์อีกแล้ว เพราะมันมีเมมมากมายให้ตั้ง 8 GB ก๊อปปี้เพลงที่อยากฟังลงมือถือ ฟังได้ทุกที่ เอิ๊กๆ เมื่อไหร่มานจะออกมา เห็นว่ารุ่นนี้มีการใส่ Clear Bass และ Clear Stereo ที่เหมือนกับใน MP3 Walkman มาให้ด้วยครับ ซึ่งจะทำให้เสียงดีขึ้น + แถมหูฟังแม่เหล็กนีโอเดียม(หูฟังรุ่นใหม่ ดีกว่าเดิม) เมื่อไหร่มานจะออกมา...

แต่เป็นที่น่าผิดหวังเล็กน้อยครับ ถึงแม้ว่ารุ่นนี้จะเป็นการ Revolution ของตระกูล Walkman ก็ตาม (Clear Bass และ Clear Stereo , หูฟังใหม่ ฯลฯ) แต่ยังไม่ใช่การ Revolution ที่แท้จริงครับ เพราะยังเป็น Software Rush เหมือนเดิมครับ คือเน้นพัฒนา Software เหมือนเดิมครับ ยังไม่มีการใส่ Audio Chip มาให้ครับ Maker ของ W980i เลยแก้ปัญหาง่ายๆด้วยการใส่หูฟังรุ่นใหม่มาให้แทนไงครับ เฮ้อ...

แต่ถึงกระนั้นเอง มันก็เป็น Music Phone ที่ตรงใจผมที่สุดแล้วในตอนนี้ ทั้งเรื่องการดีไซนด์และลูกเล่นต่างๆ ยกเว้นเรื่อง Audio Chip อยากจะบอกว่า จะซื้อมือถือก็ซื้อให้ตรงกับ Life Style ของเรามากที่สุดครับ ถึงจะคุ้มเงิน Cool

ถ้าจะถามว่ามือถืออะไรที่เสียงดีที่สุดแล้วในตอนนี้ คงต้องบอกว่าแชมป์ i450 โดนล้มแล้วหละครับ เพราะมันมีมือถือที่กำเนิดมาพร้อมกับคุณภาพเสียงระดับเครื่องเล่น MP3 แบร์นดัง ชื่อของมันก็คือ Motorola ROKR E8

อ้างอิงจากเว็บรีวิวมือถืออันดับต้นๆของโลก ไปพิสูจน์กันได้ตามลิงข้างล่างได้เลยครับ เรื่องจริงผ่านจอ Exclamation
- http://www.mobile-review.com/review/motorola-e8-rokr-en.shtml
sui30
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 21:33  

SE เสียงดีครับ ขนาดใช้ p1i ที่ไม่ใช่ตระกูล W แต่มี Megabass เสียงดีครับ ถ้าเป็นหูฟังแบบ inear คงจะเสียงดีมากเลย

N91 ผมเคยใช้ เสียงดังและดีครับ รู้สึกว่า N91 ฟังเพลงร็อคแล้วได้อารมณ์มากครับ ใครชอบฟังเพลงผ่านหูฟังแบบดังๆก็ใช้ตัวนี้ได้เลย เร่งเสียงดังสุดนี่ดังจริงๆครับ(เฉพาะหูฟังนะครับ เหมาะกับเพลงเก่าๆที่เพลงมันไม่ค่อยดังเป็นอย่างยิ่ง) เสียดายมากครับตัวนี้เพราะมีปัญหากับฮาร์ดไดร์ฟ 4 GB ของมันแหล่ะครับ ถึงขาย

U600 U700 ผมว่าเสียงดูจะขาดพลังไปหน่อย เหมือนกินก๋วยเตี๋ยวแล้วปรุงไม่ถึงรสชาดที่เราชอบอ่ะครับ(พอดีชอบแนวร็อค ชอบเสียงเบสแน่น)

ใครใช้ i450 ก็เข้ามาบอกกันบ้างนะครับ อยากรู้เหมือนกันว่าเสียงจะแค่ไหน

มองภาพรวมด้านการฟังเพลง ในทรรศนะส่วนตัวให้ SE ครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 15:06  

sui30 ผู้เขียน:
SE เสียงดีครับ ขนาดใช้ p1i ที่ไม่ใช่ตระกูล W แต่มี Megabass เสียงดีครับ ถ้าเป็นหูฟังแบบ inear คงจะเสียงดีมากเลย

N91 ผมเคยใช้ เสียงดังและดีครับ รู้สึกว่า N91 ฟังเพลงร็อคแล้วได้อารมณ์มากครับ ใครชอบฟังเพลงผ่านหูฟังแบบดังๆก็ใช้ตัวนี้ได้เลย เร่งเสียงดังสุดนี่ดังจริงๆครับ(เฉพาะหูฟังนะครับ เหมาะกับเพลงเก่าๆที่เพลงมันไม่ค่อยดังเป็นอย่างยิ่ง) เสียดายมากครับตัวนี้เพราะมีปัญหากับฮาร์ดไดร์ฟ 4 GB ของมันแหล่ะครับ ถึงขาย

U600 U700 ผมว่าเสียงดูจะขาดพลังไปหน่อย เหมือนกินก๋วยเตี๋ยวแล้วปรุงไม่ถึงรสชาดที่เราชอบอ่ะครับ(พอดีชอบแนวร็อค ชอบเสียงเบสแน่น)

ใครใช้ i450 ก็เข้ามาบอกกันบ้างนะครับ อยากรู้เหมือนกันว่าเสียงจะแค่ไหน

มองภาพรวมด้านการฟังเพลง ในทรรศนะส่วนตัวให้ SE ครับ

อย่าว่าแต่ p1i เลย ผมใช้ P990i มา เสียงก็ไม่ได้ขี้เหล่เลยครับ

แต่ออกจะเบากว่าตัว W เท่านั้นเอง แต่อย่ากให้ไปลอง

Motorola e8 แบบเน้น ๆ นะครับ เพราะ i pod ก็ i pod เถอะ

เจอ e8 เข้าไปก็ล้มได้เหมือนกันล่ะ
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 19:57  

เสียงดีสุด คงตัดสินไม่ได้ ว่า เป็นของ i450 หรือ e8

ส่วนตัวใช้ แค่ k750 ขอค้าน สาวกโซนี่ หน่อย
บางเรื่อง

สายหูฟังที่ให้มาอย่าไปบอกเค้าว่าเีสียงดีเลยคับ
เพราะมันห่วย ใช้ inner ear ของ w800 มีสองเส้น ห่วยทั้งสอง
ลองเอาหูแถมไอพอด มาเสียบแทนเสียงดีขึ้นทันที
ทั้งๆที่ oem ขาย 350 แต่โซนี่ ซื้อนอกศุนย์ก็ 450 up
แล้ววัสดุก็ห่วย ขาดในง่ายมาก
fast port ก็ใช้งานยากสุด ยากเกือบสุด ในทุกยี่ห้อ

เอากันจริงๆ รวมวัสดุ ของที่ใช้แบบ mass product วนๆใช้หลายๆรุ่น
ผมจัดว่า โซนี่ แพงคับ
ดูคร่าวๆอาจมองว่าไม่แพง แต่จริงแล้วแพง

ส่วนคนที่จะเอา e8 มาท้าชน ipod
ผมว่า เอาเข้าจริง ใช้หูฟัง แพงๆ จะแยกออกนะคับ ยังไง ipod ก็ยังเสียงดีกว่า
ไม่ดับง่ายๆแน่
ตัวผมเอง ตอนแรกก็ชอบฟังอะไรกับ k750 แต่พอฟัง ipod
แล้วกลับไม่อยากฟังเพลงจากโทรศัพท์อีกเลย

ปล ไม่ได้มาป่วน แต่ผมข้องใจโซนี่หลายเรื่องมานานแล้ว
ส่วนตัวก็ใช้ และจะใช้ต่อ
แต่อยากให้โซนี่ ใส่ใจลูกค้ามากกว่านี้
(วัสดุเหมือนดีนะคับ แต่ไปดู โดนบ่นประจำหลายรุ่นเลย ปุ่มแตก สีลอก
โดนกับตัวก็ แผงปุ่ม หลุดทีละ คีย์ เปลี่ยน สองรอบ ซึ้งเลย
ตอนแรกเราก็คิดว่ามันหรูหราเกรดดี ตอนเคัาถอดซากอันเก่ามาดู รู้สึกเหมือน
ทำไมมันลงทุนน้อยจังฟะ ตอนนั้น k750 น่าจะรุ่นทอปนะ
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 20:03  

แต่ตอนนี้ หวังว่า อะไรคงจะดีขึ้น
แอบหวัง
แต่ผมคิดว่าไม่หรอก อย่างมาก โซนี่ ก็มั่วใช้ของเดิม มาแถม
ลดต้นทุนเหมือนเดิม

เรื่องลำโพง ตั้งซื้อมาแรกๆ k750 เปิดสุดตอนสายเรียกเข้า
นี่ แตกเหมือนกัน แต่ก็จัดว่า ใสสุดในตอนนั้น

ตอนนี้ มองๆรุ่นใหม่อยู่ ยังตัดสินใจไม่ได้
ถ้าข้่างบนพอจะช่วยได้
รบกวน list ให้หน่อยได้ไหมคับ ที่มีรุ่นไหนบ้าง
ที่เสียงเรียกเข้าไม่ด้อยกว่า k750
ผมไม่ขอเสียงเทพอะไรมาก แค่ ได้เท่าที่เคยใช้ก็พอ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: