Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung F250 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 128 / เข้าชม: 545432
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung F250 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 17:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung F250 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/f250.htm

gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 18:35  

Music phone มี IEC power จาก B&O การันตี
ราคา7พันบาทคุ้มเนอะ ^^

เสียดายซื้อเครื่องใหม่(แต่เก่า) เดือนที่แล้วเอง เซงจิต TT^TT
BoormaMot
Year's Star

จังหวัด: Japan
หัวข้อ : inverse
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 20:22  

6,990 บาท ได้ขนาดนี้ก็คุ้มนะ สวยดีด้วยอ้ะ
oreo_only
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 20:23  

เริ่ดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก....

สง - กะ - สัย แต่ว่าถ้าเวลาโทออกต้องสไลด์ก่อนหรอ

เพราะปุ่มโทออกอยู่ด้านในอ่ะ...[
color=red]งง?[/color]
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 20:31  

เรียบแต่แอบหรู เหมือนผู้หญิงสวยแอบซ่อนมีดไว้ปราบโจร
oztri
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 20:59  

65,536 สี เอง น่าจะซัก 262,144 สี
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 21:22  

โอ้......มองภายนอกนึกว่าราคา หลัก หมื่น ซ่ะอีก ...... มือถือสวยราคาถุกมาแล้วซัมซุง แต่เสียดาย 6 หมื่นสี น้อยไปนิดอ่ะสมัยนี้ หน้าจอกว้างๆแบบนี้น่าจะสัก 2 แสนสีไปเลย......แต่ก้เอานะ 6 พันเอง คุ้มๆ Very Happy
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 22:49  

แค่คะแนนดีไซน์ก็เกือบ 10 และ ถ้าไม่คิดมากเรื่องฟังก์ชั่นล่ะก้อ ตัวนี้เลย มือโทรเข้า-ออก(แบบหรูๆ)ก็แจ่มแล้ว

... ถ้าวางขาย รอแป้บนึงเด๋วก็ราคาตกล่ะค้าบ ซัมซุงอ่า
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 23:22  

สีจอ กับ ความละเอียด มันไม่เหมาะกับจอขนาด 2 นิ้ว เลยอะ ลงผิดปะ

แต่รู้สึกมันคล้ายๆ พวก N81 เลยอะ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 01:38  

เอ่อ เหมือน อะไร 81 ก็ไม่รู้อ่ะ แต่ว่าสวยกว่าคนละชั้นกัน น่าสลับคุณสมบัติกันนะ
ให้รูปร่างชัมชุง ฟังชั่นภายใน ฮาร์ดแวร์ ของไอ้นั่น แล้วก็ ยี่ห้อซัมซุง อิอิ เพราะจอจะสวยกว่า กล้องจะแจ่มดี ทรงจะสวยมากกกก.....วัสดุทนทานานปียิ่งขึ้น แหะๆ ฝันเฟื่อง
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 12:43  

128x160 Confused Confused

240x320 น่าจะดีกว่า Very Happy
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 18:25  

ซัมซุงมีปัญหาอยู่อย่างเดียวครับ คือสั่นพร้อมเสียงไม่ได้

รุ้สึกมีบางรุ่นเท่านั้นที่ทำได้
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 22:37  

Icepower ในราคาที่ใครๆก็เป็นเจ้าของได้ Smile
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 00:47  

น่าใช้อีกรุ่นของซัมซุง คงจะเอาแทน E250
Artz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 10:35  

แห๋มกล้องน่าจะ 2m pix
TevadaTaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 21:17  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไร่เหรอคับ พอดีมีงบประมาณน้อย แต่อยากได้เครื่องที่ดีที่สุดสำหรับเรา(คิดว่านะ)
MTM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อได้ที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 10:37  

ไม่รู้ว่าจะออกขายเมื่อไหร่อ่ะครับ และจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ Shocked
เด็กคอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จุดด้อย
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 17:03  

สงสัยเรื่องปุ่มกดรับหรือโทรออก ต้อง slide ก่อนหรออย่างนี้ก็ไม่สะดวกนอะดิ
เด็กคอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จุดด้อย
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 17:04  

สงสัยเรื่องปุ่มกดรับหรือโทรออก ต้อง slide ก่อนหรออย่างนี้ก็ไม่สะดวกนอะดิ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: จุดด้อย
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 00:05  

เด็กคอม ผู้เขียน:

งง เวลาโทรก็ต้องสไลด์อยู่แล้วนี่ครับ ไม่งั้นจะโทรยังไง

ส่วนรับ ปกติตั้งให้กดปุ่มไหนก้อรับได้นิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จุดด้อย
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 10:17  

Larvaz ผู้เขียน:
เด็กคอม ผู้เขียน:

งง เวลาโทรก็ต้องสไลด์อยู่แล้วนี่ครับ ไม่งั้นจะโทรยังไง

ส่วนรับ ปกติตั้งให้กดปุ่มไหนก้อรับได้นิครับ

ก็ว่าเหมือนกันเวลาโทรออกใครจะไม่สไลด์ ไม่สไลด์ก็มีปุ่มด้านหน้าอะดิ จะสวยเหรอ งง ถามได้ไง
santikaro
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 21:06  

Shocked ราคาถูกเหลือเชื่อ
ตอนแรกนึกว่าจะหลักหมื่นซะอีก
คุ้มๆๆๆๆ

แต่เสียดายความละเอียด น้อยไปนิด แต่เอาเหอะราคาเท่านี้ คุ้มแระ
ungo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 12:53  

ใครพอรู้บ้างว่า รุ่นนี้จะออกขายเมื่อไหร่
phusitaom
Year's Star

จังหวัด: suphanburi
หัวข้อ : 0000
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 18:03  

เห็นว่าช่องเสียบหูฟังเป็น3.5ม.มด้วยนะคับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 0000
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 21:18  

phusitaom ผู้เขียน:
เห็นว่าช่องเสียบหูฟังเป็น3.5ม.มด้วยนะคับ

อืมน่าจะใช่ครับได้ยินมาเหมือนกัน
HiSoKaBoaT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หุหุหุ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 07:59  

ผมว่า นะ ปุ่ม โทร กับ วาง หู อะ ไม่ น่า จะ อยู่ ข้างใน เลย นะ ครับ เพราะ ว่า รุ่น ก่อนๆ เวลาคน โทร เข้ามา ไม่ จำเป็น ต้อง สไลด์ ก็ กด ปุ่ม รับได้ เลย นะครับ เพราะ เครื่อง จะได้ ไม่ต้อง สไลด์บ่อย ไม่ งั้น แบบนี้ เรา ว่า พัง แน่ เลย อะ
ชร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 0000
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 01:11  

ขาย F250 ครับ
ซื้อมา 2 วัน ประกันเต็ม1ปี มีใบเสร็จ
6200 บาท

0815511656 ชร
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 05:01  

คลาสสิคมากครับท่าน
สวยตามแบบซัมซุง

ปล.เรื่องกล้องซูมได้ 4x แต่ 3110C ซูมได้ 8x (ขอติเรื่องเดียว)
sdssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 20:10  

ขอ ถาม หน่อย ครับ ว่า ร้าน Nasa กับ ร้าน นิด มี ออก ขาย รึ ยัง ครับ อยากได้ มาก เล้ยยยย แล้ว ขอถาม หน่อย นะ ครับ ว่า ผู้ ที่ ซื้อ มา ใช้ แล้ว เป็น ยังไง บ้าง ครับ ดี รึเปล่า กล้อง และ เสียง เป็นยังไงบ้าง งับ ช่วย บอก หน่อย นะ ครับ เปิดเพลง BackGround ได้ไหม งับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 18:51  

สวยมากมองคล้ายๆกับ n81 แต่สวยเริ่ดกว่าน้า

ขอถามหน่อย คือใช้x820อะตั้งแต่ปีมะโว้แล้ว อยากถามว่ามันเอาภาพทำเป็นไสด์โชว์แล้วตั้งเป็นวอลเปเปอร์ได้ป่าว
JustDoIt020
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 10:36  

ร้านนิดมีขายแล้วนะครับ พึ่งซื้อมาเมื่อวาน 6300 บาท แถม MiniSD 1G ตามโปร มีเพลงเยอะเหมือนกัน ที่เหลือก็ปกติครับ หูฟัง แบต สายชาร์ต มีฝาหลังอะไหล่ให้อีกอัน

ซื้อแล้วก็ต้องเดินหาซองใส่เอาละกันนะครับ เพราะตอนนี้สติกเกอร์กันรอยยังไม่มีขาย เดินหาแล้วไม่มี ต้องใช้แบบตัดซึ่งไม่น่าจะสวย เพราะมันต้องติดทั้งแผ่นไม่งั้นกันไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 13:00  

ราน APPLE TELECOM ที่ MBK มีขายครับ เยอะเลย อิอิ
Anatomy Boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 17:03  

น่าสนใจ และน่าใช้มาก

กำลังยับยั้งชั่งใจตัวเองอยู่ ว่าอย่าเพิ่งซื้อ อย่าเพิ่งซื้อ เก็บเงินไว้

จะทนได้ขนาดไหนไม่รู้ เพราะราคาและคุณสมบัติน่าใช้อ่ะ แถมยังเป็นซัมซุงด้วย

นี่แหละ คู่แข่งตัวจริงของโนเกีย ... ซัมซุงคืออันดับ2 ของโลก ... แล้วถ้าวันนึงข้างหน้า แซงไปเป็นอันดับ 1 ของโลก ... อะไรจะเกิดขึ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 20:34  

ใครซื้อมาใช้แล้วบ้างขอถามไร(มาก)หน่อยจิ่

1. ตัวเครื่องวัสดุและการประกอบโอมั้ย มีตรงไหนเป็นโลหะบ้างป่ะ
2. เรื่องเสียงเวลาฟังเพลงเป็นงัยบ้าง มี ICE ป่ะ
3. แบตหมดไวมะ
4. เรื่อง PLAYLIST เล่นไม่เกิน 30 เพลง กะ เรื่องเลือกการจัดเก็บภาพหรือวีดีโอไว้ในการ์ด ยังมีปัญหาอยู่ป่ะ
5. สั่นพร้อมเสียงได้มะ
6. เสียงหูฟังเวลาคุยเบาป่าว
7. ในกล่องตอนซื้อมีไรให้มั่งอ่ะ

ใครตอบครบทุกข้อ ขอให้สวยหล่อกันทุกคนๆๆ สาธุ Laughing Laughing
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 16:29  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครซื้อมาใช้แล้วบ้างขอถามไร(มาก)หน่อยจิ่

1. ตัวเครื่องวัสดุและการประกอบโอมั้ย มีตรงไหนเป็นโลหะบ้างป่ะ
2. เรื่องเสียงเวลาฟังเพลงเป็นงัยบ้าง มี ICE ป่ะ
4. เรื่อง PLAYLIST เล่นไม่เกิน 30 เพลง กะ เรื่องเลือกการจัดเก็บภาพหรือวีดีโอไว้ในการ์ด ยังมีปัญหาอยู่ป่ะ
7. ในกล่องตอนซื้อมีไรให้มั่งอ่ะ

ใครตอบครบทุกข้อ ขอให้สวยหล่อกันทุกคนๆๆ สาธุ Laughing Laughing

- ไม่มีส่วนไหนเป็นโลหะครับ
- ตัวนี้ไม่มี ไอซ์ พาวเวอร์นะคับ แต่เสียงที่ได้ รับรองว่า คุ้มกับเงินที่เสียไปแน่ๆ
- ฟังเพลงในโหมดออฟไลน์ได้นานนะคับ
- ตัวนี้สามารถเล่นทั้งหมดได้นะคับ รวมทั้งเล่นแค่อัลบั้ม หรือ นักร้อง หรือ เพลย์ลิสต์ก้อได้คับ
- สั่นพร้อมเสียงได้คับ
- เสียงสนทนาไม่มีปัญหาจ้ะ
- แบต ที่ชาร์จ สมอลทอล์ค ดาต้าลิงค์ เมม 1 กิ๊ก

เพิ่มอีกนิดนึงนะคับ คือ ตัวนี้ไม่สามารถปรับเสียงได้เรย ทั้ง อีควอ หรือ สไตล์ แต่เสียงที่ได้นั้น
เพราะกว่ารุ่นอื่นที่ราคาประมาณนี้อยู่แล้ว เพราะฉะนั้น ผมว่าคุ้มนะ
bobo_know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 21:53  

ตั้งภาพขณะมีสายเข้ายังไงอะ
เวลาฟังเพลงในเครื่องทำให้มันเล่นเพลงไปเลื่อยๆทำไง ตอนนี้เราฟังเเบบกดทีละเพงเลยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 23:30  

dookie1992 ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

- ไม่มีส่วนไหนเป็นโลหะครับ
- ตัวนี้ไม่มี ไอซ์ พาวเวอร์นะคับ แต่เสียงที่ได้ รับรองว่า คุ้มกับเงินที่เสียไปแน่ๆ
- ฟังเพลงในโหมดออฟไลน์ได้นานนะคับ
- ตัวนี้สามารถเล่นทั้งหมดได้นะคับ รวมทั้งเล่นแค่อัลบั้ม หรือ นักร้อง หรือ เพลย์ลิสต์ก้อได้คับ
- สั่นพร้อมเสียงได้คับ
- เสียงสนทนาไม่มีปัญหาจ้ะ
- แบต ที่ชาร์จ สมอลทอล์ค ดาต้าลิงค์ เมม 1 กิ๊ก

เพิ่มอีกนิดนึงนะคับ คือ ตัวนี้ไม่สามารถปรับเสียงได้เรย ทั้ง อีควอ หรือ สไตล์ แต่เสียงที่ได้นั้น
เพราะกว่ารุ่นอื่นที่ราคาประมาณนี้อยู่แล้ว เพราะฉะนั้น ผมว่าคุ้มนะ

ขอบคุณค่ะสุดหล่อ จุ๊บๆ Embarassed
วิววิชั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 07:11  

เสียดาย ... ที่ไปสอย N72 มาเมื่อต้นเดือนมกราที่ผ่านมา

ไม่งั้น เล่นรุ่นนี้แล้ว ... สวยสุด ๆ ไปเลยอ่ะ ไม่ได้เล่นซัมซุงนานแล้วด้วย
อยากรู้มาก ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 10:15  

Laughing รุ่นนี้เวลา บลูทูธ..สามารถบลูทูธไปหาโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นได้ไหมค่ะ

เพราะว่าลองเอา U700 บลูทูธไปหา Nokia 5300 ไม่ได้เลยค่ะ มันหาสัญญาณไม่เจอ

***เนื่องจากว่ามีความรู้เรื่องมือถือน้อยมาก***

กำลังจะซื้อวันศุกร์นี้แล้วค่ะ...ช่วยตอบที
ungo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 10:21  

มีร้านไหน ที่ไหนขายบ้างแล้วหรอครับ แล้วราคาเท่าไหร่ เป็นเครื่องหิ้ว หรือเครื่องศูนย์น่ะครับ รบกวนบอกที
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 23:31  

jack_six ผู้เขียน:
128x160 Confused Confused

240x320 น่าจะดีกว่า Very Happy

เห็นด้วยจริงๆ
ออฟ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 02:20  

อยากได้ที่ไหนมีขายแล้วมั่งคับ
gzsunday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 20:22  

ไปถอยมาเมื่อวานเองครัีบ ก็โอนะ เรียบๆดี ผมใช้โนเกียมาก่อน เรื่องเมนูลูกเล่นหรือความละเอียดหน้าจอนั้นคงเอามาเทียบกันไม่ได้ เมื่อก่อนผมซีเรียสเรื่องนี้นะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่แล้ว ส่วนใหญ่น่าจะใช้โทรอย่างเดียว หูฟังที่แถมมาเสียงก็ใสๆดีนะครับถ้าเปลี๋ยนคงดีกว่านี้เยอะ ก้รุ่นนี้มัน music edition นี่นา มันแถมฝาหลังมาให้เปลี่ยนอีกลายด้วยนะ ผมได้สีขาวมาอะดิ ไม่รู้ว่ามีกี่สีอ่ะ เสียดายที่ร้านมีสีเดียว
pabo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Drizzle
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 13:00  

screen saver มีป่าวอะคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 14:55  

gzsunday ผู้เขียน:
ไปถอยมาเมื่อวานเองครัีบ ก็โอนะ เรียบๆดี ผมใช้โนเกียมาก่อน เรื่องเมนูลูกเล่นหรือความละเอียดหน้าจอนั้นคงเอามาเทียบกันไม่ได้ เมื่อก่อนผมซีเรียสเรื่องนี้นะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่แล้ว ส่วนใหญ่น่าจะใช้โทรอย่างเดียว หูฟังที่แถมมาเสียงก็ใสๆดีนะครับถ้าเปลี๋ยนคงดีกว่านี้เยอะ ก้รุ่นนี้มัน music edition นี่นา มันแถมฝาหลังมาให้เปลี่ยนอีกลายด้วยนะ ผมได้สีขาวมาอะดิ ไม่รู้ว่ามีกี่สีอ่ะ เสียดายที่ร้านมีสีเดียว

ถ้าเน้นฟังเพลงก็ เปลี่นหูฟังครับ

รุ่นนี้ ในสายตาผม สีขาว กะ ดํา สวยดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 02:10  

กำลังดู ๆ อยู่ ชอบรุ่นนี้มากเลย สวยอ่า
caMoMile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูรีวิวมา
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 09:55  

ดูรีวิวของต่างประเทศมาอ่ะครับ
http://www.smape.com/en/reviews/samsung/Samsung_F250-rev.html
http://www.gsmarena.com/samsung_f250-2186.php
บางคนเค้าบอกว่าเลียนแบบ N81 มา แต่ผมว่ามันคนละเรื่องกันเลย เรื่องดีไซน์นี่ซัมซุงกินขาด แต่เรื่องทางเทคนิคโนเกียก็ยังดีกว่านะ
ย่อ ๆ เท่าที่อ่านมานะครับ
+ สวยมาก
+ การออกแบบดี,วัสดุดี, แข็งแรง
+ คุณภาพเสียงดี(ก็ Music Phone นี่นา)
+ ฟังเพลงได้นานถึง 20 ชม ! <อันนี้เด็ดมากมาย>
ข้อเสีย
- จอความละเอียดต่ำแค่ 128x160 ทำเอาราศีตกเลย
- Jack หู 35 mm อยู่ด้านข้าง
- เมนูฟังเพลงไม่มี EQ

* อยากเห็นตัวเป็น ๆ ว่าสวยเหมือนในรูปรึเปล่า
ho ho ho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียง
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 21:08  

ถ้าเสียงรุ่นนี้เทียบกับ

โนเกียมิวสิกเอดิชั่ยหละครั้บ??
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 22:48  

หื้มมมม จอรุ่นนี้เนี่ย แบบว่า แค่พอให้ดูออกละมั้ง -*-
Ja..Oa kaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 16:42  

ถามหน่อยค่ะ

พอดีเราเพิ่งซื้อมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์แล้วรู้สึกว่า เสียงเพลงมันเบาอ่ะคะ
เราเคยใช้ SE w300i ลองเปิดเทียบเสียงกันเบากว่าอย่างเห็นได้ชัดเลย

เลยอยากจะถามว่า
1. คนอื่นเป็นบ้างป่ะค่ะ เรื่องเสียงเบา หรือว่าเราเป็นคนเดียวอ่ะคะ
2. เวลาจะเอาเพลงมาเป็น Ring Tone ต้องย้ายเมมมาลงเครื่องอย่างเดียวหรือถึงจะตั้งได้
3. เวลามีคนโทรเข้า Ring Tone จะเบาก่อนแป๊บนึงแล้วค่อยดังหรอคะ

Rolling Eyes
Ja..Oa kaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 16:47  

ถามหน่อยค่ะ

พอดีเราเพิ่งซื้อมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์แล้วรู้สึกว่า เสียงเพลงมันเบาอ่ะคะ
เราเคยใช้ SE w300i ลองเปิดเทียบเสียงกันเบากว่าอย่างเห็นได้ชัดเลย

1. คนอื่นเป็นบ้างป่ะค่ะ เรื่องเสียงเบา หรือว่าเราเป็นคนเดียวอ่ะคะ
2. เวลาจะเอาเพลงมาเป็น Ring Tone ต้องย้ายเมมมาลงเครื่องอย่างเดียวหรือถึงจะตั้งได้
3. เวลามีคนโทรเข้า Ring Tone จะเบาก่อนแป๊บนึงแล้วค่อยดังหรอคะ

inghappy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 11:14  

Ja..Oa kaa ผู้เขียน:
ถามหน่อยค่ะ

1. ของเราเทียบกับ MOTO V3i ก็รู้สึกว่าเสียงเบากว่าเยอะเหมือนกันค่ะ MOTO เสียงแจ่มกว่ามากค่ะ
2. เท่าที่ทราบก็ต้องย้ายมาลงเครื่องก่อนค่ะ
3. ของเราก็เป็นเหมือนกันค่ะ เบาก่อนแป๊ปนึง แล้วค่อยดัง แก้ได้รึเปล่าไม่รู้

อ้อ แล้วก็ไม่มี theme ให้เปลี่ยนเลย เป็นสีม่วงอย่างเดียว ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

แต่โดยรวมๆ ก็ ok ค่ะ ชอบ design กับเรื่องหูฟังแบบ 3.5
ส่วนการใช้งาน samsung ใช้งานง่ายดีค่ะ
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 08:57  

inghappy ผู้เขียน:
Ja..Oa kaa ผู้เขียน:
ถามหน่อยค่ะ

1. ของเราเทียบกับ MOTO V3i ก็รู้สึกว่าเสียงเบากว่าเยอะเหมือนกันค่ะ MOTO เสียงแจ่มกว่ามากค่ะ
2. เท่าที่ทราบก็ต้องย้ายมาลงเครื่องก่อนค่ะ
3. ของเราก็เป็นเหมือนกันค่ะ เบาก่อนแป๊ปนึง แล้วค่อยดัง แก้ได้รึเปล่าไม่รู้

อ้อ แล้วก็ไม่มี theme ให้เปลี่ยนเลย เป็นสีม่วงอย่างเดียว ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

แต่โดยรวมๆ ก็ ok ค่ะ ชอบ design กับเรื่องหูฟังแบบ 3.5
ส่วนการใช้งาน samsung ใช้งานง่ายดีค่ะ

1. เรื่องเสียงตัวนี้จะเบากว่าชาวบ้านเค้านิดนึงครับ แต่ก้อขึ้นอยู่กับไฟล์ที่เอาลงด้วยนะครับ เพลงบางเพลงก้อเซ็ตค่าเสียงมาไม่เหมือนกัน

2. ก้อต้องก๊อปปี๊ลงเครื่องก่อนครับ ถูกต้องแล้ว

3. อันนี้ก้อเป็นปกติครับ เป็นการกันตกใจน่ะครับ (เค้าว่ากันแบบนั้น)
กิ ๊ว ก๊ า ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 01:31  

เวลาถ่ายรูปโหลดช้ารึป่าวคะ?
kk1985
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 12:27  

รุ่นนี้ เล่นเนต เล่นเอ็ม พิมพ์จีนได้มั้ยคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 23:18  

kk1985 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ เล่นเนต เล่นเอ็ม พิมพ์จีนได้มั้ยคะ

เล่นเนตได้ Arrow เล่นเอ็มได้ครับ (ผ่าน gprs) เเต่พิมพ์จีนไม่ได้ครับ
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 18:19  

อยากได้รีวิวรุ่นนี้ครับ ใครซื้อแล้วช่วยรบกวนนินึงได้ไหมครับเพราะตามดูมาหลายเว็ปแล้วไม่เห็นมีเว็ปไหนเปิดเครื่องให้เห็นหน้าจอเลย หรือใครมีเว็ปแนะนำก็บอกหน่อยนะครับ คือว่าอยากจะเห็นพวกธีมกับหน้าจออ่ะครับ แล้วก็เสียงเพลงตอนใส่หูฟังเป็นไงบ้างสู้พวกSE ได้หรือป่าว รบกวนหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยล่ะกัน
Petals
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 08:27  

ใครเคยใช้แล้ว ช่วยรีวิวหน่อยนะคะ อิอิ ><
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : F 250
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 14:44  

ซื้อมาใช้ตั้งแต่วันเสาร์ที่แล้วครับ ซื้อที่ร้าน jay mart เซ็นทรัซพระราม2 ครับ
รายละเอียดที่ได้สำหรับผมนะครับ

รุ่นนี้ไม่สามารถเปลี่ยนธีมได้นะครับ แต่เปลี่ยนภาพหน้าจอได้นะครับ
เสียงรุ่นนี้ออกจากลำโพง จะไม่ดังมากเหมือนพวก โนเกีย หรือ SE นะครับ
แต่เสียงที่ได้ก็ถือว่าดีนะครับ การที่เปิดจนสุดก็ไม่ดังมาก มันช่วยรักษาลำโพงให้ไม่แตกนะครับ
รุ่นนี้ด้านซ้ายของเครื่องจะมีช่องเสียบหูฟังขนาด 3.5 หนึ่งช่องนะครับ
ด้านขวาของเครื่องจะมีช่องเสียบ USB ที่สามารถจะต่อเป็น สมอทอล์ได้
รุ่นนี้จะได้ หูฟังแบบ 3.5 มาด้วยหนึ่งอันนะครับ เป็นของ samsung เองเลย
รูปทรงหูฟังที่ได้มาจะเหมือนกับ ของ SE เลยครับ ให้เสียงได้ดี ผมให้ 9/10 เลยครับ ในด้านเสียงนะครับ
แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับความคมชัดของเพลงนั้นๆ ด้วยนะครับ
รุ่นนี้ปุ่มกดไม่ใช่ระบบ สัมผัสนะครับ
จะมีการ์ดมาให้ 1 GB เป็น SD CARD นะครับ หาได้ง่ายและถูกด้วย

หน้าจอ ให้ความละเอียด พอสมควร ไม่น่าเกลียดมาก
หน้าจอ จะให้กระจกมันวาว มาก ดูแล้วมีชาติตระกูลดีครับ แต่ว่าไม่กันรอยขีดขวนนะครับ
ถ้าใช้กันก็ระวัง กันหน่อยนะ

ส่วนเรื่องแบตเตอรี่ ถ้าวันๆ หนึ่งคุณ มีโทร เข้า-ออก รวมกันไม่ถึง 1-2 ชั่วโมง แบบไม่ต่อเนื่องนะครับ
แบตจะใช้ได้ 2 วัน อ๋อ รวมถึงว่าคุณฟังเพลงด้วยแล้วนะครับ ไม่เกิน 1 ชั่วโมงต่อวัน แบบไม่ต่อเนื่องนะครับ

ลูกเล่นของกล้อง ถือว่าใช้ได้เลยครับ มีลูกเล่นเยอะดีครับ ความคมชัดก็นะ 1.3 ไม่มากมายนะ
ก็ นานาจิตตัง นะครับ ไม่เครียดมาก ก็ใช้งานได้ แต่ถ้าเครียดเรื่องนี้ ก็นะ แล้วแต่คนครับ

เอาละครับ ถ้าเพื่อนๆ คนไหน สงสัยอะไรเป็นพิเศษ ก็ลองถามๆ มาดูนะครับ
ผมจะช่วยตอบให้ แทน พรีวิว ละกันนะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 23:27  

รุ่นนี้ มันเน้นฟังเพลงผ่านหูฟังครับ เสียงจะดีมากเลย
akeko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ชอบ ดีไซน์ นะ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 01:21  

แต่ไสลด์ไป เลื่อยๆ มัน จะ เจ๋ง งะ ดี ใชข้ sumsung มาตั้งกะ E ซีรีย์ d900 สายแพร์ ขาดกระจุย เปลื่ยน บ่อยมาก ถึง มัน จะถูกก็เหอะ ไอสายแพร เนี่ย ซ่อมศูนย์ ด้วย พอหมดประกัน สัก พัก หน้า จอดับ อีก ละ แต่ nokia ก็เป้น นะ ต้องสไลด์ ยังไง ไม่ให้ ไปเร็ว หว่า
ผมว่า ผม มือเบาแล้ว นะ แต่ ยอมรับ ใช้ บ่อย มันเกี่ยวหรือเปล่าไม่รู้ ตอนนี้ใช้ แบบธรรมดา เป็น แท่งๆ พอ ไม่ไสลด์ แล้ว กลัว โดน ใบแดง 555
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ก็ชอบ ดีไซน์ นะ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 21:36  

akeko ผู้เขียน:
แต่ไสลด์ไป เลื่อยๆ มัน จะ เจ๋ง งะ ดี ใชข้ sumsung มาตั้งกะ E ซีรีย์ d900 สายแพร์ ขาดกระจุย เปลื่ยน บ่อยมาก ถึง มัน จะถูกก็เหอะ ไอสายแพร เนี่ย ซ่อมศูนย์ ด้วย พอหมดประกัน สัก พัก หน้า จอดับ อีก ละ แต่ nokia ก็เป้น นะ ต้องสไลด์ ยังไง ไม่ให้ ไปเร็ว หว่า
ผมว่า ผม มือเบาแล้ว นะ แต่ ยอมรับ ใช้ บ่อย มันเกี่ยวหรือเปล่าไม่รู้ ตอนนี้ใช้ แบบธรรมดา เป็น แท่งๆ พอ ไม่ไสลด์ แล้ว กลัว โดน ใบแดง 555

สไลด์มันมีข้อเสียอย่างนี้ หลายตัวครับ บางตัวก็ทนครับ เป็นปีก็ไม่มีปัญหา

บางคนสไลด์เเรง (บางทีเเรงเพราะฝืด) ไม่พังง่ายก้แปลกละ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 23:22  

E800 สไลด์อย่างทน อาเราใช้มาตั้งแต่มันออกใหม่ๆ ยังมะเคยได้ซ่อมรุย -*-
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 14:19  

Panu... ผู้เขียน:
อยากได้รีวิวรุ่นนี้ครับ ใครซื้อแล้วช่วยรบกวนนินึงได้ไหมครับเพราะตามดูมาหลายเว็ปแล้วไม่เห็นมีเว็ปไหนเปิดเครื่องให้เห็นหน้าจอเลย หรือใครมีเว็ปแนะนำก็บอกหน่อยนะครับ คือว่าอยากจะเห็นพวกธีมกับหน้าจออ่ะครับ แล้วก็เสียงเพลงตอนใส่หูฟังเป็นไงบ้างสู้พวกSE ได้หรือป่าว รบกวนหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยล่ะกัน

รีวิวของรุ่นนี้ครับ Samsung F250 Razz

- http://www.mobile-review.com/review/samsung-f250-en.shtml

ในเว็บรีวิวได้ทำการทดสอบคุณภาพเสียงครับ ผลออกมาพอๆกับตระกูล W ของ SE Cool
Limei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 18:00  

N73 เราโดนล้วงในงานแจกลายเซ้นพี่ถังน่ะ เลยซื้อเครื่องนี้มาแบบลวกๆ เง้ออออ เราคิดถึงเครื่องเก่ามากกก
เราสงสัยจังเลยอ่ะค่ะ คือวิดีโอในรุ่นนี้มันอ่านได้แค่ไฟล์ที่ไม่เกิน 1 เมกหรอ เพราะเราเซ้งอ่า มันดูไฟลล์วิดีโอใหญ่ๆไม่ได้เลย

แถมภาพไฟลล์ใหญ่ๆก็ดูไม่ได้ อยากจะร้องไห้ ฮื้ออออ พอทราบวิธีมั้ยคะ จะบ้าตายแล้ววว(ปกติเราชอบดูเอ้มวี ภาพ อะไรเงี้ยอ่ะค่ะ)

มันสวยนะ แต่เราเศร้าใจ ที่มันดูอะไรไม่ได้เลย ตอนแรกว่าจะเอาโฟนวันแต่ยังไม่ทันได้ไปดูว่ามันดีมั้ย
ซื้อรุ่นนี้มาเลย เสียงก็ไม่ดังมาก สงสัยเพราะเครื่องก่อนหน้านี้เราใช้ดีเกินไปหรือเปล่า

คืออะไรก็ดีนะคะ แต่ขัดใจตรงวิดีโอกับภาพที่ดูไม่ได้อะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 20:58  

ขอตอบคุณ Limei นะคับ

เครื่องนี้สามารถดูไฟล์ที่ใหญ่กว่า 1 MB ได้แน่นอนครับ ในเครื่องผมตอนนี้ก็มีไฟล์ MV เต็มเลยวิธีก็คือ เครื่องนี้บังคับมาว่าไฟล์ที่ดูต้องเป็น .3gp กับ .MP4 เท่านั้นนะครับ
โดยบังคับขนาดมาว่า ต้องเป็น 12 fps , 176 X 144 AAC เท่านั้นนะครับ
ที่ผมรู้เพราะว่า ผมเองก็เจอปัญหาเหมือนกับคุณ Limei มาก่อนนะครับ จนผมลองแล้วลองอีก
ก็มาจบกับขนาดที่ผมบอกไปนั้นแหละครับ จะว่าไปนะครับ มันก็มีโปรแกรมในแผ่นมาให้ด้วยนะทำไมไม่ลองใช้ดูก่อนละครับ ผมเองก็ยังลองใช้เลย

ส่วนเรื่องภาพนะครับ ผมว่าดูได้นะครับ ผมเอาภาพขนาด 1024 X 768 มาเป็นวอเปเปอร์ได้เลยดูก็ได้ ไม่น่ามีปัญหานะครับ หรือว่าสกุลของไฟล์ภาพนั้นๆ มันผิดครับ โดยถ้วนไปแล้วเครื่องจอ่านสกุล .jpg .gif นะครับ เครื่องนี้ก็อ่านได้เหมือนกันนะครับ

ส่วนเรื่องเสียง ผมว่ามันก็ไม่เบามากนะครับ ถ้า...ย้ำนะครับว่า ถ้าคุณเปิดจากลำโพงของเครื่องจนสุด ผมว่ามันก็ดังนะครับ โดนเสียงออกลำโพง ลำโพงก็ไม่มีเสียงแตกด้วยนะ
คุณลองสังเกตนะครับว่าที่ๆ คุณเปิดเพลงฟังนะ รอบๆ ข้างมันมีเสียงดังมากหรือเปล่า เท่าที่ผมเปิดฟังจนสุดเลยนะครับ ผมว่ามันก็ดังนะ แต่ก็อาจจะไม่ดังเท่ากับ Nokia หรือ Sony ผมว่าคุณอย่าเอามาเปรียบเทียบกันจะดีกว่านะครับ

เรื่องของเครื่องก่อนที่คุณบอกว่า มันดีกว่าดีเปล่า ผมขอตอบในความเห็นของผมนะ
ผมยอมรับนะ ว่ามันดีกว่า แต่คุณลองคิดดูดีๆนะ N73 นะ คุณสามารถใช้มันได้หมดทุกอย่าง
หรือเปล่าครับ คุณใช้ได้ทุกออฟชั่นหรือเปล่า ถ้าคุณใช้ครบ ก็ถือว่าคุ้มครับ ดีเลยละครับ
แต่ถ้าคุณใช้ได้ไม่หมด คุณลองคิดๆ ดู ว่าเครื่องนี้มันจะพอกับที่คุณจะใช้ประจำวันหรือเปล่า
ถ้าพอ ผมว่าก็ดีสู้กับ N73 ได้สบายๆ เลยละครับ มันขึ้นอยู่กับว่า คุณใช้มือถือได้คุ้มค่ามากพอ
หรือเปล่าละครับ

ถ้าคุณชอบ ดูหนังฟังเพลงถ่ายรูป ผมว่าคุณซื้อพวก เครื่องเล่น MP4 ไปเลยดีกว่านะครับ
ส่วนเรื่องการฟังเพลงกับเครื่องนี้นะครับ F250 เนี้ย ผมว่าฟังกับหูฟังดีกว่านะครับ
มันดีจริงๆนะครับเครื่องนี้ในเรื่องของการฟังเพลง ส่วนตัวผมคือชอบมากนะครับ

ก็ถ้ามีปัญหาสงสัยอะไร ก็ถามมาได้นะครับ ถ้ารู้ ย้ำว่าถ้ารู้นะครับ จะช่วยตอบให้อย่าง
เต็มที่เลยละครับ
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 21:05  

เทคนิคนิดหน่อยครับสำหรับเครื่องของ F250 เครื่องนี้นะครับ

เวลาที่คุณเปิดไฟล์ MV อะไรพวกเนี้ยนะครับหรือว่่าคลิป VDO ต่างๆ ลองนะครับ
ลองกดปุ่ม # ดูนะครับ ภาพหน้าจอจะเปลียนไปในแนวนอนนะครับ
แต่ถ้าคุณจะลองหาดูจากตัวเลือกนะครับ จะไม่มีวิธีการดูภาพแบบนี้ให้เลือกนะครับ

ก็ ขำขำ นะครับ สนุกๆ กันไปใครใช้อยู่ก็ลองดูนะครับ
natty17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 11:18  

ไอเม็มมีสองอันที่แถม รุ้สึกมันมีเม็มอันใหญ่อะ งง แล้วมันแถมมาให้ทำไมอะ ใส่เครื่องก็ไม่ได้ งง แฮะ
Limei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 18:05  

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆค่ะ เคยใช้แต่โนเกียอ่ะค่ะเลยไม่คุ้น ไม่ได้ตั้งใจจะเปรียบเทียบค่า
เสียงมันดีนะคะ แต่อาจจะเบาไปหน่อย สงสัยเรื่องนึงค่ะคือเสียงเรียกเข้าเราทำไมมันเบาแล้วดังขึ้นมา
ทั้งๆที่เราตั้งเป็นเมโลดี้แล้วอ่ะค่ะ

เอ้มพีสี่อยากได้ค่ะ แต่ตอนนี้โดนหักเงินเพราะเรื่องมือถือเนี่ยแหล่ะ คนสมัยนี้ใจร้ายไม่นึกถึงความเดือดร้อนของคนอื่นเลย
Limei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 18:39  

คือเรามีโปรแกรมแปลงนะคะแต่เราหาไม่เจอตัวที่ปรับเฟรมเป้นสิบสองอ่ะค่ะ มีโปรแกรมอะไรที่ใช้แล้วดีบ้างคะ
Limei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 20:53  

ได้โปรแกรมแปลงแล้วค่ะแต่ว่าเสียงมันยังไม่แจ่มกำลังพยายามปรับๆอยู่
Bleach!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 14:45  

อยากจะถามเพื่อนๆที่ใช้อยู่หน่อยนะคะ...

คือขณะที่เราฟัง FM อยู่..เราไม่สามารถทำอะไรกับมือถือได้เลยหรอคะ....

สมมุติว่าพอเรากำลังฟัง FM แล้วจะออกไปเข้าโปรแกรมอื่นๆ FM มันก็จะปิดอัตโนมัติเลยค่ะ

ไม่ทราบว่าคนอื่นๆเป็นรึเปล่า*****เพราะว่าเคยใช้ E250 ขณะฟัง FM เราก็ทำอย่างอื่นในมือถือได้

Neutral อีกอย่างลำโพงรุ่นนี้เบามากกกกกกกกค่ะ
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 20:43  

ตอบคุณ natty17

เม็มที่ได้มานั้น เป็นเม็มเดียวครับ แต่จะมีสองอัน อันเล็กอันหนึ่ง อันใหญ่อันหนึ่ง
อันเล็กใส่ในเครื่อง ส่วนอันใหญ่เป็นที่ใส่ของอันเล็กครับ เอาไว้สำหรับต่อเข้าคอม
หรือว่าต่อกับเครื่องต่อสำหรับการ์ดต่างๆ เข้าคอมครับ
อันใหญ่ใส่ในเครื่องไม่ได้อยู่แล้วครับ แต่ว่ามันจะมีช่องใส่ไอ้ตัวอันเล็กได้แค่นั้นนะครับ

ตอบคุณ Limei

เรื่องเสียงเบาๆ ก่อนแล้วค่อยดังที่หลังเนี้ย อืม...ผมเองก็ยังแก้ไม่ได้นะครับ ต้องขอโทษด้วย
เท่าที่เข้าใจนะครับ และถามเพื่อนที่ขายมือถืออยู่ ปัญหามันเป็นประมาณว่า
รุ่นนี้เค้าทำมาเป็นแบบนี้นะครับ เหมือนจะเป็น bug ขอเครื่องนี้นะครับ เรื่องเสียงที่เบาก่อน
แล้วค่อยดังนะครับ ตัวผมเองก็ยัง งงๆ เรื่องนี้อยู่เหมือนกันนะครับ แต่ผมก็มีวิธีแก้ขอผมนะ ครับ
คือ ผมเป็นคนตัดเสียงเรียกเข้าเองอยู่แล้ว ผมจะใช้วิธีตัดเสียง โดยการเว้นช่วงต้นเพลง
ไ้ว้เป็นเสียงว่างสัก 1-2 วินาทีครับ ก็เป็นการแทนช่วงที่เครื่องจะทำเสียงเบานะครับ
พอจังหวัดที่ตัวเครื่องมีเสียงดังขึ้นมา ก็จะเป็นช่วงที่เพลงเราเริ่มดังพอดี นะครับ
ก็เป็นเทคนิคเล็กๆ น้อยๆ นะครับ อันนี้รวมถึงเทคนิค ดูไฟล์วีดีโอด้วยนะครับ
ที่โพตเอาไว้ด้านบน แต่ลืมเขียนชื่อนะครับ

ส่วนเรื่องโปรแกรม ผมมีนะครับ ตัวที่ผมใช้อยู่ ถ้าคุณ Limei สนใจ ก็รบกวน
บอกอีเมล์มาหน่อยนะครับ ผมจะส่งไปให้ หรือตอบมาทางเมล์ผมก็ได้
taewada_ton@yahoo.com หรือ abstract_ton@hotmail.com
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 20:47  

ตอบคุณ Bleach!!!

เรื่องนี้ผมเองก็ยังไม่แน่ใจนะครับ เพราะตัวผมเองก็ไม่ค่อยได้ฟังวิทยุเท่าไรนะครับ
เอาเป็นว่าติดไว้ก่อนนะครับ ไว้ผมจะลองดูก่อนว่าอาการมันเป็นยังไงนะครับ
ได้เรื่องยังไงก็ลองตามมาอ่านดูนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 22:19  

ทำไมจะเอาไฟล์ลง มันบอกเต็มอะ ทั้งๆที่ใช้ไปแค่ 300+MB~ เอง งง ไฟล์ทั้งหมดที่อยู่ในเครื่องแต่แรกมันมีกี่ MB หรอ แล้วไมเข้าไปดูไม่ได้เลย หมายถึงดูจากที่ต่อเข้าคอม ดูไฟล์เพลงที่มีในเครื่องอยู่แล้วไม่ได้เลยอ่า เข้าตรงไหน
natt17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 22:52  

เข้าไปทีจัดการไฟล์ "ใช้ได้ 632496" แต่พอเดินเลื่อนขวา มันเหลือ 1750KB โอ้ย งง มีเพลงที่มันมีอยู่มากับเครื่องแค่ 50+ กว่าเพลง แต่เม็มที่แถมมัน 1GB ไมมันลงเพลงได้น้อยจางหง่า งง แระ
Limei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 20:41  

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ เราก็ทำแบบนั้นเหมือนกันอ่าที่เว้นให้ว่าง แต่พอดีโปรแกรมเรามันเอาแต่ตัวเนื้อเพลง แหะๆ
แล้วจะส่งเมลล์ไปขอค่ะ ขอบคุณมากๆค่า
waterboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i[d;ofh;p0Uk
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 12:06  

รบกวนหน่อยคร๊าบพอดีกำลังสนใจโทรศัพท์รุ่นนี้Samsung F250 อยู่แต่ยังลังเลว่าเทียบกะรุ่นj700เนี่ยอันไหนดีกว่าอะทั้งเรื่องการใช้งานหรือเรื่องอื่นอะคับยังไงรบกวนช่วยอธบายหน่อยนะค๊าบจะได้ตัดสินใจซื้อซักที Razz
peggy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัญญาณ
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 12:28  

เครื่องรุ่นนี้ มีปัญหาเรื่องสัญญาณแกว่งเหมอืนกับ j700 ด้วยป่ะค่ะ

ตัดสินใจอยู่ค่ะ
natt18
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 23:23  

ทำไมเพลงที่เอาจากคอมลงมือถือ แล้วพอมาดูปรากฏว่ามันไม่เห็นไฟล์อะ แต่ใน Playlist มีนะ

แล้วก็เรื่องภาษาไทยบางเพลงตั้งภาษาไทยได้ แต่บางเพลงเป็นภาษาต่างด้าวงะ ขอบคุณมากๆ ครับผม ใครใช้รุ่นนี้แอดมาคุยกันนะครับ

Falcon_อีอาร์@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 21:48  

เท่าไหร่อ่ะตอนนี้
NATTํY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 11:26  

ตอนนี้ 5500 เองนะ
28
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 11:50  

จะตั้งระบบสั่นเนี่ยยยย

ทำยังไง หาไม่เจอ

แล้วก้อธีมของโทรศัพท์อ่ะ ไม่ชอบสีม่วงงง เปลี่ยนได้มั้ย

อยากเปลี่ยนมากๆๆ Mad
niki14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 16:57  

ธีม เปลี่ยนไม่ได้ ตั้งค่าเสียงการสั่นก็ไปที ตั้งค่า>>่รุปแบบ -->ทั่วไป
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 12:23  

ตอบคุณ Bleach!!!

เวลาฟัง FM อยู่ เรายังสามารถที่จะทำงานด้านอื่นๆ ไปด้วยได้นะครับ
แต่ที่มันปิดเองเหมือนเราทำงานโปรแกรมอื่น ก็เพราะว่า บางโปรแกรม
เช่น จะส่ง sms หรือว่าจะถ่ายภาพ หรือจะตั้งค่าอะไรก็ตาม FM จะพักชั่วคราว
แต่จะไม่ปิดไปเลยนะครับ เพราะเมื่อเราทำงานอื่นเสร็จมันจะขึ้นมาว่า
จะฟัง FM ต่อไหม เราก็แค่เลือกที่จะฟังต่อนะครับ
แต่ผมว่านะครับ ถ้าเราคิดจะฟังเพลงแล้วละก็นะ ผมว่าเราก็ไม่น่าทำงานอื่นนะ
ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ นะครับ

ตอบคุณ natt17

ผมขอแนะนำละกันนะครับ เพราะว่าก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ
วิธีขอผมคือ คุณนำเพลงและข้อมูลทั้งหมดในการ์ด ออกมาวางไว้ที่คอมนะครับ
หลังจากนั้นคุณก็ทำการ Format การ์ดใหม่ เพื่อที่จะล้างข้อมูลออกให้หมด
เออ..แนะนำว่าให้ถอดการ์ดออกจากเครื่องก่อนก็ดีนะครับ แล้วก็ใส่ใหม่
ทำการ Format การ์ด หลังจากนั้นค่อยลองเอาข้อมูลหรือเพลงลงที่การ์ดอีกที
ถ้า....ถ้านะครับ ถ้าทำตามวิธีข้างบนแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่อีก ผมว่านะครับ
คุณควรนำการ์ดไปเปลี่ยนนะครับ ยังพอจะมีประกันอยู่

ตอบคุณ waterboy

ทั้งสองรุ่นนะครับต้องบอกเลยครับว่า เหมือนกันทุกอย่างครับ ในเรื่องออฟชั่นนะครับ
แต่เรื่องของทรงและความสะดวก แตกต่างกันครับ F250 มีดีเรื่องฟังเพลง
มีปุ่มฟังเพลงทันที มีปุ่มกล้องถ่ายรูปทันที มีช่องเสียบหูฟังแบบ 3.5 มิล ทางด้านซ้ายบน
และมีช่อง USB ทางด้านขวา ไว้สำหรับต่อเป็นสายสมอทอร์ค นะครับ
แบตเตอรี่สามารถใช้งานได้นานกว่า (แต่ไม่ถึงกับมากมายนะครับ)
ส่วน J700 นั้นมีดีเรื่อง รูปทรง ความบาง ออกแบบมาเหมาะสำหรับผู้ชายมากๆ
นอกนั้นก็ตามที่เห็นในพรีวิวแล้วนะครับ
คราวนี้ก็แล้วแต่คุณละครับว่าชอบอันไหนมากกว่ากัน แต่แนะนำนะครับ
ให้ไปลองจับตัวจริงทั้งสองรุ่นนี้ก่อนนะครับ จะได้รู้ว่าชอบรุ่นไหนมากกว่ากันนะครับ

ตอบคุณ peggy

ไม่ครับ เท่าที่ผมลองใช้มา ยังไม่เคยมีปัญหาทางเรื่องนี้เลยนะครับ

ตอบคุณ natt18

ปัญหาเรื่องการมองเห็นของไฟล์เพลงนะครับ เรื่องนี้ผมเองก็เจอมาแล้วครับ
วิธีแก้นะครับ นำไฟล์เพลงทั้งหมดออกมาจากการ์ดก่อนนะครับ
แล้วค่อยนำกลับไปใส่ในการ์ดอีกทีนึงนะครับ มันก็จะมองเห็นอีกทีนึงนะครับ
ปัญหาของเรื่องนี้นะครับ ผมว่าน่าจะเป็นปัญหาที่การ์ดนะครับ
ผมว่าการ์ดของ SAMSUNG ไม่ค่อยจะดีเท่าไรนะครับ (ส่วนตัวผมนะ)
ส่วนเรื่องภาษาต่างดาวมีวิธีแก้นะครับ คลิกขวาที่เพลง เลือก Properties นะครับ
เลือก Summary แล้วคลิกที่ Advanced คุณจะเห็นรายละเอียดขอเพลง
ลบครับ ลบออกให้หมดเลย ลบเสร็จแล้วไปที่ General อีกที
สำรวจดูว่าชื่อเพลงเราถูกต้องหรือยังนะครับ แล้วก็ OK ได้เลย
คราวนี้เพลงจะไม่เป็น ต่างดาวแล้วครับ
JINN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 12:35  

ขอถามคุณ coolcat อีกทีนะครับว่า

1.ชื่อไฟล์เพลงที่เป็นภาษาไทยทำยังไงให้ตั้งชื่อได้ยาวๆ อะครับ แบบที่การ์ดมองเห็นได้ด้วยอะ
2.ไฟล์ MP4 นี่ต้องเอาลงเครื่องก่อนถึงเล่นได้ใช่ปะ ลงการ์ดจะเ่ล่นได้แต่ 3GP หมายถึงวิดิโอ น่ะคับ
3.Theme เปลี่ยนไม่ได้เลยหรอ โหลดที่ไหนก็ไม่ได้เลยหรอ มีแต่สีม่วงหรองับ แย่จัง
4.ช่องเสียบ 3.5มิล มันดียังไงอ่าครับ?
5.ดูรูปในการ์ดไม่สามารถปรับให้แสดงเต็มจอได้หรอคับ

ขอบคุณมาก ถามหลายข้อไปหน่อยโทษที แต่เดวผมกลับมาดูแน่นอนครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 16:05  

JINN ผู้เขียน:
ขอถามคุณ coolcat อีกทีนะครับว่า

4.ช่องเสียบ 3.5มิล มันดียังไงอ่าครับ?

ถึงไม่ใช้ก็ตอบได้ข้อนี้

3.5 เป็นรูสําหรับเสียบเเบบมาตรฐาน ไม่คับไม่ฟิตจนเกินไป ทําให้เหมาะกับหูฟังดีๆ ซึ่งส่วนใหญ่เป็น 3.5 หมดครับ ซื้อมาเสียบได้เลย ไม่ต้องแปลง
ดอกไม้สีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบบ
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 16:39  

นี่ถ้าเพิ่มจอเป็น 2แสนนะ อย่างเริ่ดเรย..งานนี้ไม่พลาดแน่ อิอิอิ Twisted Evil
bank2310
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามราคา
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 10:20  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ แล้วเมนน1กิ๊กนี่ จะมีถามให้ทุกร้านเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าเปนแค่บางร้าน
bank2310
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามราคา
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 10:22  

bank2310 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ แล้วเมนน1กิ๊กนี่ จะมีถามให้ทุกร้านเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าเปนแค่บางร้าน

แก้ไขครับพิมผิดไปคำ

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ แล้วเมนน1กิ๊กนี่ จะมีแถมให้ทุกร้านเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าเปนแค่บางร้าน
chip-a-hoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 21:33  

มีข้อสงสัยค่ะ

เพิ่งซื้อ มาวันนี้เลย

แล้วก็ เอาการ์ด ออกมาต่อเข้าเครื่องแบบไม่ได้ใช้กับโทรศัพท์อะค่ะ เพื่อ ก๊อปเพลงลงการ์ด

โดย เอา โฟลเดอร์ ที่มีอยู่อันเดิม ของ RS/ Universal พวกนี้ออกไปอะค่ะ

แล้วด็เอาการ์ดไปใส่ในเครื่องตามปกติ แต่พอกดตัวเล่นเพลง ข้าง ๆๆเครื่อง

ทำไมมันขึ้นแต่ update แล้วก็ วิ่งเข้าหน้าข้อความ SGH- F250

แล้วก็ขึ้นหน้าจอปกติ แล้วไม่เล่นเพลงให้ละค่ะ Crying or Very sad
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 21:40  

chip-a-hoy ผู้เขียน:
มีข้อสงสัยค่ะ

เพิ่งซื้อ มาวันนี้เลย

แล้วก็ เอาการ์ด ออกมาต่อเข้าเครื่องแบบไม่ได้ใช้กับโทรศัพท์อะค่ะ เพื่อ ก๊อปเพลงลงการ์ด

โดย เอา โฟลเดอร์ ที่มีอยู่อันเดิม ของ RS/ Universal พวกนี้ออกไปอะค่ะ

แล้วด็เอาการ์ดไปใส่ในเครื่องตามปกติ แต่พอกดตัวเล่นเพลง ข้าง ๆๆเครื่อง

ทำไมมันขึ้นแต่ update แล้วก็ วิ่งเข้าหน้าข้อความ SGH- F250

แล้วก็ขึ้นหน้าจอปกติ แล้วไม่เล่นเพลงให้ละค่ะ Crying or Very sad

ฟอเเมตการ์ดโดยฟอเเมตในเครื่องนั่นเเหละครับ

ที่คุณลบไปอาจจะเป็นไฟล์ system ในเครื่อง ทําให้มีปัญหาได้
Djinnx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2008 17:19  

แก้ไขครับพิมผิดไปคำ

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ แล้วเมนน1กิ๊กนี่ จะมีแถมให้ทุกร้านเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าเปนแค่บางร้าน

เราซื้่อมาจากร้าน TG Fone อะ www.tgfone.com

สาขามาบุญคลองแถม เม็ม 1 G
bank2310
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2008 06:55  

แล้วราคาอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ ใครพอทราบบ้างไหมอ่ะ อยากรู้จิงจิงอกี3-4วันจะไปซื้ออ่ะ

อีกอย่างครับ ถ้าผมไปซื้อที่มาบุญครอง ราคาจะถูกลงไหมครับ แต่เหนบางคนบอกว่าที่มาบุญครองบางร้านจะเอามือถือมือ2ที่มีสภาพดีดีหน่อย มาขายเปนมือ1นี่ครับ จริงหรือป่าวครับ
ตอบๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2008 13:40  

แล้วราคาอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ ใครพอทราบบ้างไหมอ่ะ อยากรู้จิงจิงอกี3-4วันจะไปซื้ออ่ะ

อีกอย่างครับ ถ้าผมไปซื้อที่มาบุญครอง ราคาจะถูกลงไหมครับ แต่เหนบางคนบอกว่าที่มาบุญครองบางร้านจะเอามือถือมือ2ที่มีสภาพดีดีหน่อย มาขายเปนมือ1นี่ครับ จริงหรือป่าวครับ

ี่ราคาที่มาบุญคลอง ประมาณนะ 5400 เองแต่ถ้าที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ไปดูมาประมาณ 5900 นะ

ส่วนเรื่องที่ มาบุญคลองเอาของมือ2 มาขายนั่น ไม่รุ้อะ เราซื้อ TG FONE ที่มาบุญคลองนะ ไม่รุ้ซิ ขอให้เราอย่าได้โดนเลย แต่สภาพเครื่องก็เจ๋งดีนะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2008 16:23  

ถ้าคุณซื้อร้านขายส่ง ไม่มีเเน่ครับ ย้อม บิ้ว ของเเท้ทุกประการ

รุ่นนี้เหมาะกับฟังกับหูฟังนะครับ ลําโพงเสียงใช้ได้ เเต่เบานิดนึง ตัวเครื่องสวยเชียวล่ะ Very Happy
Artwork
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2008 08:55  

Smile Smile Smile

ราคาลองไปถามดูเมื่อวานนี้ 5,3XX ครับผม
นายเอ้กส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 15:43  

รบกวนด้วยครับ
กำลังชั่งใจระหว่าง เอฟ250 กับ ดี900ไอ
ไม่ทราบว่าหากจะซื้อ พี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำให้ซื้อตัวไหนหรือครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 16:59  

นายเอ้กส์ ผู้เขียน:
รบกวนด้วยครับ
กำลังชั่งใจระหว่าง เอฟ250 กับ ดี900ไอ
ไม่ทราบว่าหากจะซื้อ พี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำให้ซื้อตัวไหนหรือครับ

ฟังเพลงลูกเดียว - F250

ใช้งานรวมๆ - D900i

ถ้าใช้ D900i ต้องชาร์ตเเบตบ่อยนิดนึงนะจ๊ะ Very Happy
bank2310
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเมื่อวาน
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 07:15  

ล่าสุดเลยครับ ไปซื้อมาเมื่อวาน ร้านแรกบอก 5900 ลดได้ ถามอีกร้าน 5500 ถามร้านที่3 ก็ยัง 5500 อยู่ ถามอีกร้าน ร้านใหญ่ดี 4350 ตกใจเลยยยยยยยยย ลองถามพี่เขาดูอีกที เพราะงงจัดสงสัยว่าตัวเองหูหนวกหรือป่าว 4350จิงจิง สถาพดีด้วย พออ่านป้ายร้านนี้เขาจัดโปรโมชั่นของซัมซุงทุกร่นเลยอ่ะครับ ถึงได้ถูก ผมลองเชค สถาพเครื่อง อุปกรณ์แถม ข้อมูลถายในเครื่อง ดูแล้วสถาพมือ1แน่นอนครับ

ชื่อร้านแอปเปิ้ล อยู่ชั้น4มาบุญครอง ไม่ได้ค่าโฆษณาแต่อย่างไรนะครับ แค่อยากให้เพื่อนๆมีตัวเลือกในการซื้อเท่านั้นเอง ไม่เชื่อลองไปดูก่อนก็ได้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: