Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung F250 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 128 / เข้าชม: 545426
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องเกมส์ครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 19:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอมีแหล่งโหลดเกมส์หรือใครมีเกมส์มั้งอ่ะครับ เอาแบบที่ไม่เสียเงินนะครับ ใครพอมีขอหน่อยสิ จะเปนพระคุณอย่างมากเลยอ่ะ
เกมส์ที่มีให้มาเปนแค่เกมส์ตัวอย่างอ่ะเล่นไปแปปเดียวก็จะให้เราต้องเสียเงินซื้อลิขสิทธิ์

ขอขอบคุณล่วงหน้ามากนะครับสำหรับคนที่ช่วยเหลือ

ปล.เกมส์ไรก็"ด้นะครับเอาหมด Neutral
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 15:28  

1.ชื่อไฟล์เพลงที่เป็นภาษาไทยทำยังไงให้ตั้งชื่อได้ยาวๆ อะครับ แบบที่การ์ดมองเห็นได้ด้วยอะ
2.ไฟล์ MP4 นี่ต้องเอาลงเครื่องก่อนถึงเล่นได้ใช่ปะ ลงการ์ดจะเ่ล่นได้แต่ 3GP หมายถึงวิดิโอ น่ะคับ
3.Theme เปลี่ยนไม่ได้เลยหรอ โหลดที่ไหนก็ไม่ได้เลยหรอ มีแต่สีม่วงหรองับ แย่จัง
4.ช่องเสียบ 3.5มิล มันดียังไงอ่าครับ?
5.ดูรูปในการ์ดไม่สามารถปรับให้แสดงเต็มจอได้หรอคับ

ตอบคุณ JINN นะครับ

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้เข้ามาช่วยตอบปัญหาให้เลยในช่วงนี้นะครับ ขอโทษครับ
1 ชื่อไฟล์เพลงเป็นภาษาไทยให้ยาวๆ เหรอครับ อืม...อันนี้ผมเคยลองทำดูแต่ว่ามันทำไม่ได้นะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรนะครับ แต่ถ้าเป็นภาษาอังกฤษละก็นะทำได้ครับ ถ้ายังไงผมขอติดไว้ก่อนนะครับ
2 ถ้าลงการ์ดจะสามารถเล่นได้ทั้งสองสกุลนะครับ เหตุที่มันไม่สามารถเล่นได้เลยก็คือ
จำนวนแฟรมของไฟล์มากเกินไปนะครับ
3 ครับเปลี่ยนไม่ได้นะครับ มีแต่สีม่วงเนี้ยแหละครับ....ต้องทำใจนะครับ ผมเองยังทำใจแล้วเลย 555
4 ก็ดีมากๆนะครับ เพราะหูฟังดีๆ หลายๆ ยี่ห้อ ก็ 3.5 ทั้งนั้นนะครับ ถ้าเราได้หูฟังดี
การฟังเพลงของเราก็ดีไปด้วยนะครับ จิงปะ
5 ได้สิครับ ไม่ว่าจะดูรูปในการ์ดหรือว่าในเครื่องก็ดูเต็มจอได้ทั้งนั้นนะครับ กดปุ่ม # สิครับ
ดูได้นะครับ ลองดู
jelvy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 22:29  

อยากถามว่า รุ่น F250 กับ F330 รุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะค่ะ

ดูออฟชั่นแล้ว มันก้อคล้ายๆกัน ตัดสินใจไม่ถูก

ข้อดี ข้อเสีย มันต่างกันยังไงอ่ะค่ะ
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 14:31  

ตอบคุณ jelvy นะครับ

สำหรับรุ่น F330 นั้นผมว่า มันน่าจะดีกว่า F250 นะครับ เพราะว่ามันเป็นรุ่นที่ใหญ่กว่า
ทั้งกล้อง ทั้งขนาดของสีจอภาพ ตัวถึงการรองรับ การสนทนาแบบวีดีโอ ด้วย
ก็แล้วแต่ชอบนะครับ เพราะหลายๆ อย่างก็เหมือนกันอย่างที่คุณบอกมา
F250 เป็นรุ่นเล็ก F330 เป็นรุ่นใหญ่กว่าหน่อย ก็ลองตัดสินใจดูครับ ว่าคุณมีความต้องการ
ใช้ออฟชั่นต่างๆ ทีี่เพิ่มขึ้นของ F330 หรือว่าไม่ต้องการ จะใช้แค่ F250 ก็พอแล้ว
อันนี้ต้องขอบอกครับว่า อยู่ที่ความชอบส่วนตัว และความพอใจส่วนตัว ที่สำคัญคือ
เงินในกระเป๋าของคุณนั้นแหละ ว่ามีมากน้อยแค่ไหนนะครับ

แต่สำหรับผมนะ...อันนี้สำหรับผมนะ ผมคงจะซื้อรุ่น F250 เนี้ยแหละครับ เพราะว่า
เงินไม่ค่อยจะมีนะครับ 55555
jelvy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 22:34  

ขอบคุณ คุณcoolcat มากนะค่ะ

ก้อยังลังเลอยู่ เลือกไม่ถูก

เพราะชอบรูปทรง F250 แต่ชอบออฟชั่น F330

เลยทำใจมะได้ แต่คงจะซื้อ F330 อ่าแหละ

(แอบเสียดาย F250)
ibosyn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : c
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 01:41  

jelvy

ทำไมไม่ซื้อ i450 หรือ U600
ไปเลยอะ ราคาำกำลังน่าใช้เลย

แนะนำเฉยๆ ถ้าไม่ชอบก็ผ่านไปนะครับ
แต่ผมยังอยากได้เลยอะ SS i450
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 19:56  

ถึงคุณ coolcat

ดูรูปภาพนิ่งนะคับ ไม่ใช่ไฟล์วิดีโอ กด # ไม่ได้อะคับ ที่จะทำให้มันดูไำฟล์ภาพนิ่งพวก jpg จากในเม็มโมรี่ ได้อะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 14:57  

รุ่นนี้ ชาร์ตด้วยยูเอสบีหรือเปล่าคับ คือจะเอามาต่อเนต ผ่านสายยูเอสบี มันเล่นไปชาร์ตไปหรือเปล่า
gazette
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 01:08  

ขอถามหน่อยนะครับ
คือว่าผมเปนคนชอบปิดโทรศัพท์ตอนนอน
แล้วก้อตั้งปลุกไว้ตอนเช้า
อยากรู้ว่าทั้งที่ผมเซทในการเตือนไว้ว่าเปิดเครื่องอัตโนมัติ
แต่ทำไมมันไม่เปิดอัตโนมัติครับ
ก็ต้องเปิดเองเหมือนเดิม

รบกวนด้วยนะครับ
imNatt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 09:12  

ผมมีปัญหาเรื่องชื่อไฟล์ในที่เอามาลงแล้วปรากฏว่าเป็นภาษาต่างด้าว ไปเปลี่ยนใน Property ก็แล้วบางทีก็ได้ บางทีก้ไม่ได้ แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้ ใครก็ได้มีแนวทางแก้ปัญหาช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณอย่างสูง
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 13:25  

ตอบคุณ JINN นะครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ใช่แล้วอย่างที่คุณบอก
คือไฟล์มันสามารถเปิดดูแบบเต็มได้แค่ภาพถ่ายเท่านั้นนะครับ
ต้องขอโทษที ที่ตอบผิดไปหน่อย
ผมได้ลองดูแล้วครับ มันสามารถเปิดได้แค่นั้นจริงๆ ก็ต้องทำใจกันไปนะครับ

ตอบคุณ ???
รุ่นนี้ ชาร์ตด้วยยูเอสบีหรือเปล่าคับ คือจะเอามาต่อเนต ผ่านสายยูเอสบี มันเล่นไปชาร์ตไปหรือเปล่า

คงไม่ได้นะครับเพราะว่ามันจะต้องใช้ไฟจากช่องยูเอสบีนะครับ
แต่ว่าถ้าจะเล่นเน็ตก็คงไม่เล่นนานมากใช่ไหมครับ ถ้าเล่นไม่นานมาก
ก็คงไม่มีปัญหาเรื่องแบต แต่ถ้าเล่นนานมากก็คงมีัปัญหาแน่ครับ
ได้อย่างต้องเสียอย่างนะครับ....

ตอบคุณ gazette นะครับ

ผมเองก็เป็นเหมือนกับคุณนะครับ ในเรื่องของการปิดโทรศัพท์ก่อนนอน
แต่ว่าทุกครั้งที่นาฬิกาดัง เครื่องมันก็เปิดเองนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร
้ถ้ายังไงไว้ผมจะลอง ตั้งค่าหลายๆ แบบ แล้วจะมาบอกอีกทีนะครับ

ตอบคุณ imNatt นะครับ

เรื่องนี้ยังไม่เคยเกิดขึ้นกับผมเลยนะครับ ก็เลยไม่ค่อยจะรู้เท่าไร
แต่เท่าที่รู้นะครับ ลบชื่อทั้งหมดเลยนะครับ ใน Property ให้เลยแค่ชื่อ
หลักของเพลงเท่านั้นนะครับ มันก็น่าจะได้นะครับ
ถ้ายังไงผมจะลองเขียนแบบการทำให้นะครับ
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 13:27  

<b>สำหรับเพื่อนๆ ที่ยังไม่ทราบกันนะครับ</b>

คือว่าปรกติแล้วถ้าคุณลงเพลงไว้ในการ์ดหรือในเครื่องก็แล้วแต่ ถ้าคุณจะฟังเพลง คุณอาจจะต้องฟังเพลงทั้งหมด
ไม่ว่าจะอยู่ในเครื่องหรือในการ์ดก็ตาม ไม่ว่าจะเป็นเพียง เสียงเรียกเข้าสั้นๆ คุณก็อาจจะต้องฟังมันด้วย
แต่ว่าจะหมดปัญหาเหล่านั้นไปทันทีถ้าคุณ ทำไฟล์เอาไว้ต่างหากในการเรียกฟังเพลง
วิธีการก็คือ...(สำหรับเพื่อนๆ ที่ยังไม่ทราบกันนะครับ)

1. ให้คุณเข้าไปในโหมด "เครื่องเล่นเพลง" คุณจะเจอออฟชั่นเต็มไปหมด แต่ผมจะให้คุณเข้าไปที่ "รายการเพลง"
2. เมื่อเข้าไปที่ "รายการเพลง" แล้ว ให้คุณกดปุ่ม "ทางเลือก" แล้วเลือก "สร้างรายการเพลง"
3. คุณก็ตั้งชื่อ แล้วแต่ที่คุณต้องการนะครับ เสร็จแล้วก็บันทึก
4. แล้วคุณก็เข้าไปในโฟล์เดอร์ที่คุณเพิ่งทำเสร็จ เมื่อกี้นี้นะครับ เพื่อที่จะทำการเพิ่มเพลงที่คุณต้องการ
5. เลือก "เพิ่ม" ต่อด้วย "แทร็ก" ตอนนี้นะครับ มันจะโชว์เพลงทั้งหมด ไม่ว่าจะอยู่ในเครื่องหรือในการ์ดก็ตาม
คุณก็ทำแค่ เลือกเพลงที่คุณต้องการเท่านั้นนะครับ เสร็จแล้วก็กด "เพิ่ม" ได้เลยครับ
6. เวลาที่คุณจะฟังเพลง คุณก็แค่ไปที่โฟล์เดอร์นี้ โฟล์เดอร์ที่คุณได้ทำการเลือกเพลงที่คุณต้องการไว้แล้ว แล้วก็เล่นได้เลยครับ
<b>หมายเหตุ</b> ---- หลังจากที่คุณได้ปิดการเล่นเพลงไปแล้ว และในตอนหลังคุณต้องการที่จะเล่นมันอีกครั้ง
คุณก็สามารถที่จะกดปุ่ดเครื่องเล่นเพลง ทางด้านข้าง ได้เลยนะครับ มันจะเล่นเพลงในโฟล์เดอร์ล่าสุดที่คุณได้ทำการเล่นเอาไว้นะครับ
และคุณก็สามารถที่จะทำโฟล์เดอร์แบบเดียวกันไว้ได้หลายๆ โฟล์เดอร์นะครับ เพื่อว่าคุณจะมีเพลงหลายสไตล์ เช่น เพลงไทย
เพลงฟรั่ง เพลงจีน ฯลฯ คุณก็จะสามารถฟังได้ในโหมดเดียวกันนะครับ

<b>ปัญหาเมื่อเพลงที่คุณจะนำมาไว้ในโฟล์เดอร์ ในตัวอย่างข้างบน ได้หายไป</b>

ปัญหาของมันก็คือว่า เมื่อคุณได้ทำตามวิธีที่ 1-4 เสร็จแล้ว พอถึงวิธีที่ 5 มันจะมีปัญหาในการเลือกเพลงนิดหน่อยก็คือ
เช่น คุณลงเพลง "ดาว" เอาไว้ในการ์ดแล้ว แต่พอมาถึงวิธีที่ 5 เพลง "ดาว" กลับไม่มีให้เลือกหรือว่าเพลงอื่นๆ ชื่อเพี้ยนๆ ไป
หรืออาจจะผิดชื่อกันเลยที่เดียว ปัญหาเหล่านั้นมีทางแก้ครับ ดังนี้......(สำหรับเพื่อนๆ ที่มีปัญหานะครับ ลองดูวิธีแก้ครับ)

1. คุณจำเป็นที่จะต้อง นำเพลงในการ์ดทั้งหมดออกมาก่อนนะครับ เอาวางไว้ในคอมก่อนละกัน โดย คุณจะส่ง Bluetooth เข้าคอม
หรือว่า คุณจะถอดการ์ดมาต่อกับคอม เพื่อโอนถ่าย ก็แล้วแต่สะดวกนะครับ (เป็นวิธีที่ผมเบื่อจริงๆ )
2. เมื่อคุณทำเสร็จแล้ว ให้คุณเปิดโปรแกรม <b>Samsung PC Studio</b> ที่ให้มากับแผ่นนะครับ Connected ต่อกับโทรศัพท์ให้เรียบร้อย
เข้าไปที่ "Multimedia Manager" นะครับ
3. ด้านซ้ายมือของหน้าต่างนี้ ให้คุณเลือกที่ "Music" นะครับ ต่อไปก็คือ ไปที่ File เลือก Get file ต่อด้วย From PC
4. คุณก็ไปเลือกเพลงที่คุณต้องการนะครับ
5. ถ้าเพลงไหนที่คุณเลือกแล้วมีชื่อที่เพี้ยนไป หรือขึ้นผิดชื่อเพลง คุณก็สามารถแก้ไขได้เลยนะครับ โดยคลิกขวาที่เพลงนั้น
แต่ว่าคุณจะต้องคลิกซ้ายที่เพลงนั้น ให้เป็นแท็ปสีม่วงก่อนนะครับ จึงจะคลิกขวาได้
6. คลิกขวาแล้วเลือก Show Property นะครับ คุณจะเห็นข้อมูลทั้งหมดของเพลง คราวนี้คุณก็แก้ไขให้มันมือกันไปเลย
7. เมื่อคุณแก้ไขเพลง ที่คุณต้องการเสร็จหมดแล้ว ตอนนี้จะเป็นการโอนไฟล์เพลงลงเครื่องโดยการคลิกขวาที่เพลง เลือก To phone
เพลงนั้นก็จะถูกส่งไปที่เครื่องนะครับ ถ้าเพลงนั้นๆ มีชื่อเพลงที่ยาว มันจะขึ้นป็อบอัพเล็กๆ เพื่อให้เแก้ไปชื่อเพลง
แต่ถ้าจะไม่แก้ไขก็กด OK ได้เลยเพราะว่ามันตัดคำที่เกินให้เราแล้ว
8. ปัญหาต่อไปก็คือ เพลงที่กดส่งไปที่เครื่อง มันจะอยู่ในเครื่องนะครับ ไม่สามารถ ส่งไปในการ์ดได้โดยตรง
เพราะฉะนั้น เมื่อเพลงถูกส่งเสร็จแล้ว คุณต้องไปที่เพลงนั้น ซึ่งตอนนี้อยู่ที่เครื่องแล้ว ให้คุณทำการย้ายเพลงนั้น จากเครื่องลงการ์ด ได้เลยครับ
ตอนนี้เป็นวิธีที่ "น่าเบื่อ" มาก และใช้เวลานานด้วยสิ เพราะว่าคุณสามารถที่จะส่งเพลงลงเครื่องได้แค่ครั้งละ 1 ถึง 3 เท่านั้น เนื่องจากว่า
ตัวเครื่องมีความจำน้อยมาก จึงทำให้คุณจำเป็นต้องทำตลอดเวลาที่คุณส่งเพลงลงเครื่อง
9. เมื่อคุณ ได้อดทนกับวิธีที่ 8 แล้ว ตอนนี้เพลงทั้งหมดที่คุณต้องการได้อยู่ในการ์ดแล้วครับ ที่สำคัญเพลงทั้งหมดจะถูกต้อง เครื่องสามารถที่จะ
อ่านได้ทุกเพลง ย้ำนะครับว่า จะไม่มีปัญหาเกี่ยวกับเพลงแล้ว ในตอนนี้ ต่อไปคุณก็เพียง ทำตามวิธีที่ "สร้างโฟล์เดอร์เพลง"
ตามข้างบนได้แล้ว เพลงทุกเพลง เครื่องจะสามารถอ่านได้หมด และเจอหมดทุกเพลงครับ ย้ำหน่อยนะครับ ว่าจะเจอหมดทุกเพลงจริงๆ

<b>หมายเหตุ </b>------เป็นข้อแนะนำละกันนะครับ ถ้าเพื่อนๆ เบื่อกับวิธีที่นี้ ก็อยากจะให้ ค่อยๆ เพิ่มเพลงทีละนิดนะครับ
เช่น วันนี้มีเพลงใหม่มา 2-3 เพลง เพื่อนๆ ก็ควรที่จะทำการเพิ่มเพลงเลยนะครับ ไม่ควรรอให้เยอะๆ ก่อนแล้วค่อยเพิ่ม
เพราะว่า มันจะน่าเบื่อมาก จริงๆ นะ ผมเองยังเบื่อเลย
<b>และก็วิธีทั้งหมดที่ผมได้บอกไป มันเป็นเพียงวิธีที่ของผมเท่านั้นนะครับ อาจจะมีวิธีอื่นๆ อีก ที่สะดวกหรือรวดเร็วกว่านี้
ก็ขอให้เพื่อนๆ ได้ลองทำดูละกัน หรือว่า ถ้ามีวิธีอื่นๆ ที่ดีกว่านี้ก็บอกๆ กันมั้งนะครับ เพราะผมเองยังเบื่อวิธีผมเลย</b>

<b>ขอบคุณมากครับที่อดทนอ่านกันมาตั้งนาน ขอบคุณครับ</b>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 17:19  

ถามนิดคับ

เวลาเราถ่ายรูปแล้วจะให้มันเก็บไว้ในเมนในทันที่เลยได้มะคับ
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 03:25  

รู้สึกว่าจะไม่ได้นะครับ เพราะมันคงต้องบันทึกลงในเครื่องก่อน
เพราะว่าการถ่ายรูป มันอาจจะต้องใช้ความจำของเครื่องโดยตรงนะครับ
NaTTYfdsf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 16:29  

ทำไมเพลงบางเพลงมันส่ง Bluetooth ไม่ได้หว่า ใครทราบบ้างครับ ช่วยที
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 13:27  

ตอบคุณ NaTTYfdsf นะครับ

เพลงบางเพลง ???? แสดงว่าก็มีบางเพลงที่สามารถส่งได้ใช่ปะ
อืม....เวลาที่คุณส่่งเพลงทาง bluetooth เสร็จแล้ว คุณนำเพลงที่ส่งเสร็จแล้ว
เก็บไว้ที่การ์ดหรือเปล่าคับ หรือว่าคุณตั้งค่าว่า ให้ข้อมูลที่ส่งทาง bluetooth นั้น
เก็บที่การ์ดทันที ท่าเป็นแบบนั้นก็จะมี 2 เหตุผลคับ

1 คุณอาจจะไม่ได้ตั้งค่าให้การส่งเพลงหรือข้อมูลทาง bluetooth นั้นเก็บไว้ที่การ์ด
เพราะว่ามันจะเก็บที่เครื่องก่อนเสมอ เพลงบางเพลงนั้นมีขนาดไม่เท่ากันนะคับ
ความจำในเครื่องอาจไม่พอ
2 ถ้าคุณตั้งค่าให้ข้อมูลส่งเข้าการ์ดทันทีที่ใช้การส่งผ่าน bluetooth แต่ก็ยังมีปัญหาเรื่องของ
การส่งเพลงบางเพลงได้อยู่นั้น น่าจะ....มีความบกพร่องที่การ์ดแล้วละคับ
AA18
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 18:36  

คุณ coolcat คับ เป็นเพราะ ชื่อเพลงยาวเกินไปทำให้หาไม่เจอในเม็ม แต่จะเห็นในรายชื่อเพลงงับ แย่จังตั้งชื่อเำพลงไทย ยาวๆ ก็ไม่ได้
note9999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 111
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 21:37  

ผมเพิ่งซื้ออ่ะครับ ซื้อวันที่30 มิ.ย. ครับ เมื่อก่อนใช้ไอโมบายมา3รุ่นคือ510 516 และก็519ล่าสุดแล้วเสียบ่อย เลยเปลี่ยนเป็นซัมซุงบ้างเพราะดูไฮโซดี ส่วนใหญ่ซัมซุงจะมีแต่แบบพับและก็สไลด์ ตอนแรกกะจะซื้อรุ่นJ700 แต่เห็นรุ่นนี้ราคาถูกและก็สวยเหมือนN81ด้วยเลยตัดสินใจเลือกรุ่นนี้ ผมจ่ายจริงๆ5,310 บาทครับ แต่ที่โชว์ราคาแค่4,900 งงล่ะสิทำไมผมซื้อตั้ง5,310 บาท ก็พนักงานขายบอกว่าไม่มีเมมโมรี่การ์ด ผมเลยซื้อเพิ่ม1กิ๊ก 320 บาท รวมก็5,310 แต่พอผมกลับถึงบ้านในกล่องมีเมมของซัมซุงอยู่ งงเลยทีนี้เค้าคงไม่หลอกหรอกแต่อาจเป็นเพราะเขาไม่รูจริงๆก็ได้ ผมซื้อที่เทเลวิซ ที่สงขลาอ่ะครับ ผมจะซื้อมือถือที่นี่ประจำเพราะราคาถูก มีรับประกัน พนักงานก็บริการดี แต่ก็ไม่ถูกใจเรื่องเสียงที่เบาเกิน รูปวอลเปเปอร์และริงโทนที่จะใช้ต้องไว้เครื่องก่อน ที่เหลือกก็พอใจแล้วครับ กวังว่าคงจะใช้ได้นานไม่เสียง่ายๆ เหมือนไอโมบายอีก
ใครมีข้อมูลอะไรก็ช่วยบอกกันด้วยนะครับจะเข้ามาดูบ่อยๆ
coolcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 12:45  

อ๋อ...เป็นแบบนี้เอง ดีครับดี ขอบคุณมากครับคุณ AA18
มีอะไรก็แนะนำกันนะครับ ช่วยๆ กัน เพราะว่ายังไงก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันอยู่นะครับ

<b>ถึงคุณ note9999 </b>
ครับผม ยินดีด้วยนะครับที่ซื้อรุ่นนี้มาใช้ มีอะไรก็ถามกันมาได้นะครับ ถ้ารู้ก็จะช่วยบอก
เพื่อนๆ ในนี้ก็มีความรู้กันทั้งนั้น มีอะไรดีๆ ก็บอกๆ กันมั้งนะครับ คุณ note9999
Pom-Pom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 02:38  

ซื้อมาแล้วค่ะ น่ารักดี แต่ยังไม่ได้ลองเล่นเท่าไหร่เลย
20degrees
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลง lek lek dict ไม่ได้...
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 18:48  

รู้สึกเหมือนว่าจะต้องใช้ ver 0.2.5N แต่หาไม่ได้ครัยมี หรือมีdictตัวอื่นที่ลงได้ช่วยหน่อย
dictionary
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 18:56  

มันลง dict ได้หรือป่าวอ่ะครับ ลองลง lek lek dict 0.3.3 ก็ไม่ได้ บอกว่าใหญ่ไป ver 0.2.5N ก็หาไม่ได้ ครัยลง dict ได้ช่วยหน่อยนะ หรือครัยมี dict ตัวอื่นมั้ยอ่า
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 01:34  

jelvy ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณcoolcat มากนะค่ะ

ก้อยังลังเลอยู่ เลือกไม่ถูก

เพราะชอบรูปทรง F250 แต่ชอบออฟชั่น F330

เลยทำใจมะได้ แต่คงจะซื้อ F330 อ่าแหละ

(แอบเสียดาย F250)

ส่วนตัวผมนะ ผมว่า F330 ดีกว่า เพราะตอนนี้ก็ใช้ F330 อยู่ ราคาก็ไม่ต่างกันมาก ผมซื้อ F330 มาที่ 4500 เครื่องใหม่แกะกล่องมือ 1 เครื่องศูนย์ MFA
RuZMey
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 22:14  

เล่นของเพื่อน

ก็เจ๋งดีนะคะ
mm430019
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 02:07  

เราสามารถปิดเสียงที่ดังตอนตั้งค่าได้ไหมครับ
คือ เราเข้าการตั้งค่า>การตั้งค่าโทรศัพท์>รูปแบบโทรศัพท์>โดยเปลียนจาก ปิดเสียง เป็น ปรกติ เนี๊ยมันจะมีเสียงดังขึ้นมาครั้งหนึ่ง เราจะปิดเสียงนั้นได้ไหมครับ
note999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 16:20  

ตอนนี้ของผมชื่อเพลงในเครื่องเล่นเพลงไม่เป็นภาษาไทยแล้วอ่ะครับ
ทำยังไงให้เป็นภาษาไทยเหมือนเดิมครับ ช่วยบอกหน่อย
iamcassy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 13:44  

รุ่นนี้กดรับแบบไม่ต้องสไลด์ขึ้นได้รึเป่าคะ
ไม่อยากสไลด์มากกัวมันไปเร็ว
กะไปซื้อรุ่นนี้ที่งานมือถือซะหน่อยแต่เขาดันไม่เอามาขายซะนี่TT^TT
มีร้านที่มาบุญครองแนะนำมั๊ยคะ
อยากได้ถูกๆแต่ก๊กัวโดนย้อมอะคะ
meraipa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 01:19  

ตอนนี้ราคาล่าสุดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ..............
AnYonG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 18:12  

Ja..Oa kaa ผู้เขียน:
ถามหน่อยค่ะ

พอดีเราเพิ่งซื้อมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์แล้วรู้สึกว่า เสียงเพลงมันเบาอ่ะคะ
เราเคยใช้ SE w300i ลองเปิดเทียบเสียงกันเบากว่าอย่างเห็นได้ชัดเลย

เลยอยากจะถามว่า
1. คนอื่นเป็นบ้างป่ะค่ะ เรื่องเสียงเบา หรือว่าเราเป็นคนเดียวอ่ะคะ
2. เวลาจะเอาเพลงมาเป็น Ring Tone ต้องย้ายเมมมาลงเครื่องอย่างเดียวหรือถึงจะตั้งได้
3. เวลามีคนโทรเข้า Ring Tone จะเบาก่อนแป๊บนึงแล้วค่อยดังหรอคะ

Rolling Eyes

เวลาจะตั้งเสียงเรียกเข้าต้องย้ายมาที่เครื่องก่อนเท่านั้นค่ะ แล้วเวลามันดังเนี่ย จะเป็นแบบค่อยๆดังขึ้นเรื่อยๆ เลือกไม่ได้ด้วยค่ะ มันบังคับมาน่ะค่ะ ไม่ชอบเลย

iamcassy ผู้เขียน:

รุ่นนี้กดรับแบบไม่ต้องสไลด์ขึ้นได้รึเป่าคะ
ไม่อยากสไลด์มากกัวมันไปเร็ว

Rolling Eyes

กดปุ่มที่อยู่ด้านซ้ายรับได้เลยค่ะ ไม่ต้องสไลด์ก็ได้

ตอนนี้ใช้มาปีนึงแล้วค่ะ ปัญหาที่เห็นก็คือ

เวลาพิมพ์ sms ปุ่มตัว ก-ค มันเจ๊งแล้วอ่ะค่ะ พิมพ์ได้แต่ ค ควาย แต่เวลาพิมพ์ mms ไม่มีปัญหานะคะ

ก็เลยงงว่ามันเป็นอะไรของมัน

แล้วก็ มี dead pixel ขึ้นที่จอจุดนึง หลังจากหล่นไปสองที เหอะๆ

พอดีอยากลองเปลี่ยนไปใช้พวก window mobile บ้าง เลยแวะมาดูข้อมูลรุ่นอื่นๆ

เลยแอบมาเห็นว่ามีรุ่นเราด้วย เลยแวะมาตอบหน่อย เผื่อใครมาอ่านแล้วได้อะไรบ้างค่ะ

เลยตอบไปล้าหลังคนอื่นเค้าไปหน่อย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ (ไม่หน่อยอ่ะเน๊อะ เยอะแหละ)

ตอนนี้ไม่รู้ราคารุ่นนี้ลงมาที่เท่าไหร่แล้วเน๊อะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: