Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะซื้อ โซนี่ w810i ดี ฤ ป่าวค๊าบบ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4952
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะซื้อ โซนี่ w810i ดี ฤ ป่าวค๊าบบ
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 12:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากจะซื้อ โซนี่ w810i ดี ฤ ป่าวค๊าบบ แนะนำหน่อยค๊าบ
kapidee
Year's Star

จังหวัด: Phatumtanee
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 13:03  

เมื่อวานไปที่ร้านเค้าบอกมีแต่รุ่นสีดำ แล้วก็เค้าเลิกผลิตแล้วอ่ะ ตกลงมันยังไงนะรุ่นนี้ออกจะมีคุณสมบัติครบแท้ๆ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 13:28  

ที่เลิกผลิตก็เป็นธรรมดาครับ..........เพราะมันออกมานานมากแล้วครับ....ฟังชั่นเก่าแล้วด้วย เขาก็ต้องลงทุนผลิต ของใหม่ๆออกมาครับ... Very Happy

ส่วนที่ถามว่าดีมั้ยคุ้มมั้ย ..... ผมว่าถ้าราคา 8000 นะ คุณซื้อ W610i จะดีกว่ามั้ยครับ เพราะราคาพอๆกัน ในหลัก 8000 ..... แต่ถ้าซื้อ W810i ได้ในราคา 7000+ ได้ก็ซื้อเถอ่ะครับ ... คุ้ม .....ครบเครื่องทั้งกล้องและเสียง ... แต่ที่ผมแนะนำ W610i เพราะว่า เวอชั่น W เป็นของใหม่ .... ระบบการจัดการดีกว่า ในส่วนลูกเล่นของ เสียง .....เรื่องกล้องก็พอๆกัน เพราะมี AF มีไฟ มีมาโคร เหมือนกัน .... เมมแถมมาเท่ากัน หูฟังเหมือนกัน แต่หน้าจอใหญ่กว่า สดใสกว่า บางกว่า มี เอดจ์ความเร็วสูง .... แล้วเราจะเอาตัวเก่าไปทำมัยครับ จริงมั้ย .....แต่ถ้าชอบW810i จริงๆ ก็ซื้อได้ครับไม่เป้นไร ... W810i เพื่อนพี่สาวผมก็ใช้ครับ .....ถ้าใช้ไปนานๆ สีดำของเครื่องอาจจะซีดๆได้ครับ เหมือนของเพื่อนพี่สาวผม แต่หมายถึงใช้นานๆนะครับ ไม่ใช้ว่า ใช้แค่ 1 ปีแล้วจะซีดง่ายๆ ........... สรุป ... เรื่องเสียงเรื่องกล้อง พอๆกันครับ ..... แต่เรื่องความเก่าใหม่ แตกต่างกันครับ Very Happy
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 03:05  

โดยส่วนตัวผมคิดว่าแค่ดีไซน์ของ W610i น่าจะทำให้ใครหลายๆคนไม่อยากได้ W810i แล้วเสียอีกครับ Razz
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: