Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson R300i - โซนี่ อีริคสัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 72 / เข้าชม: 176386
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson R300i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson R300i - โซนี่ อีริคสัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/r300i.htm

defr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ตอนนี้ราคาเท่าไร
amuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

จริง ๆ เริ่มทำใจได้แล้วครับ ใช้เมนูอังกฤษก็ไม่ได้ลำบากอะไร หรือถ้าใช้เมนูไทย ก็ล็อกปุ่มกดซะจะได้ไม่เผลอไปโดน อีกอย่างผมได้มาราคาถูกมาก ๆ ด้วยครับ แค่ 1800บาทเอง ก็ต้องพอใจแล้วหละครับ เทียบกับ ความใหม่เอี่ยมของเครื่อง (4วัน) ได้มาเมื่อวานบ่าย ๆ ครับ ลองส่ง ภาพ เพลง เสียงเรียกเข้า และฟังวิทยุถึงตี3 เลยครับ ทุกอย่างก็โอเคเลยครับ เสียงเรียกเข้า MP3 เสียงดีมาก หน้าจอสวยสมราคา วิทยุลูกเล่นด้านเสียง คอนเสิร์ท (หูฟัง) และเพิ่มระดับเสียง (ลำโพง) ก็แจ่มครับ เปลี่ยนคลื่นทีละ 0.5 ทำให้ฟังพวกวิทยุชุมชนได้ชัดแจ๋วเลยครับ ใครสนใจรุ่นนี้อยู่ ไปสอยมาได้เลยครับ

ขอบคุณ คุณ LvionJ อีกครั้งนะครับสำหรับคำแนะนำ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
amuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณครับ
amuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณครับ คุณ L VionJ ลืมบอกไปครับ เครื่องผมสีดำหลังทอง อุปกรณ์ครบ เสียงดีมาก โดยเฉพาะถ้าใช้โหมดคอนเสิร์ท เสียอย่างเดียวเจอปัญหาที่ว่า แล้วของคุณ L vionJ ลองทำดูแล้วยัง เป็นแบบผมไหมครับ
amuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณ L Vion ตรงที่ใส่แบต มีตราครุฑ และมีตัวหนังสือ Class B หรือเปล่าครับ ดูในรูปมันไม่ชัด มีความหมายว่าอะไรครับ ใช่ของเกรดบีหรือเปล่า ช่วยดูให้ทีครับ และขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
amuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หลังจากลองทำอยู่นาน ได้ข้อสรุปว่า ถ้าตั้งภาษาเครื่องเป็นภาษาอังกฤษ จะไม่เป็นไรครับ ถ้าเป็นภาษาไทยเมื่อไหร่จะมีปัญหาดังกล่าวครับ คนอื่นเป็นไงบ้าง ลองทำดูนะครับ ใช้ภาษาไทย และ กดไล่ ตั้งแต่ 1 แล้วกด C เพื่อลบ ทำไล่ไปจนกระทั่ง ถึง 0 # * ลองดูครับ ได้เรื่องยังไงลองบอกกันบ้างนะครับอยากรู้ เป็นของผมคนเดียวหรือเปล่า
amuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลองทำดูแล้วครับ กดเลข8 ไม่เป็นแล้วครับ แต่.........มาเป็นที่เลข 7 แทน ลองทำใหม่ก็มาเป็นที่ เลข5 อีก เดี๋ยวจะลองทำใหม่อีกทีครับ
amuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณ L Vion ยังอยู่ไหมครับ ช่วยเข้ามาตอบหน่อย เพิ่งซื้อเครื่องต่อมา เจ้าของเก่าซื้อที่ไอโมบาย ปิ่นเกล้า เมื่อวันที่ 9/08 ครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ไหม หรือส่งเข้าไปที่ 0 โซนี่เลยดีกว่า อาจจะเกิดจากเฟิร์มแวร์หรือเปล่า
amuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ของผมกดเลข 8 แล้ว เครื่องค้างเลย ใครเป็นบ้างครับ ลองกดดูหน่อยครับ
นาถ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณที่ถ่ายภาพมาให้ดูครับ น่าสนใจมากเพราะผมใช้ประโยชน์จากเครื่องโทรศัพท์ก็แค่นั้นแหละครับ จะรีบไปดูที่ร้านโดยไว
II-Night
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากด้าย รุ่นเน้สองเครื่องข้าบ

ทิหนายขายบ้างอ่า แถวบ้านผมยังมะมีเรยอะ

คัยซื้อแร้วส่งมาให้ด้ายบ้างค่าบเนี่ย

แอดมาคุยราคากันก่อนน้ะค้าบ จะเอาสองเครื่อง ๆ

ติดต่อ ๆๆ LikeNightLight@windowslive.com
สาวก SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาถูกมาก

amuro ผู้เขียน:
จริง ๆ เริ่มทำใจได้แล้วครับ ใช้เมนูอังกฤษก็ไม่ได้ลำบากอะไร หรือถ้าใช้เมนูไทย ก็ล็อกปุ่มกดซะจะได้ไม่เผลอไปโดน อีกอย่างผมได้มาราคาถูกมาก ๆ ด้วยครับ แค่ 1800บาทเอง ก็ต้องพอใจแล้วหละครับ เทียบกับ ความใหม่เอี่ยมของเครื่อง (4วัน) ได้มาเมื่อวานบ่าย ๆ ครับ ลองส่ง ภาพ เพลง เสียงเรียกเข้า และฟังวิทยุถึงตี3 เลยครับ ทุกอย่างก็โอเคเลยครับ เสียงเรียกเข้า MP3 เสียงดีมาก หน้าจอสวยสมราคา วิทยุลูกเล่นด้านเสียง คอนเสิร์ท (หูฟัง) และเพิ่มระดับเสียง (ลำโพง) ก็แจ่มครับ เปลี่ยนคลื่นทีละ 0.5 ทำให้ฟังพวกวิทยุชุมชนได้ชัดแจ๋วเลยครับ ใครสนใจรุ่นนี้อยู่ ไปสอยมาได้เลยครับ

ขอบคุณ คุณ LvionJ อีกครั้งนะครับสำหรับคำแนะนำ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

ผมสนใจรุ่นนี้อยู่ครับ หลังจากผิดหวัง กับ S700 แล้วไปใช่ WellcoM 920 สีขาวแต่ยกให้แฟนแล้วมาใช้ Moto อยากบอกว่าผิดหวังครับ เมนูหน่วงมากมาย
แต่ตอนนี้สนใจ R300 เห็นว่าคุณซื้อได้ ราคา 1800 บาท เหรอครับ มีขายราคานี้ที่ไหนครับ
รบกวนด้วยครับ
Kinpoko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียดายคับ

เสียดายมากๆเลยคับ ที่เพิ่มเมมไม่ได้

เล็งๆ ซีรีย์นี้ไว้ ว่าจะเอามาให้แม่ฟังธรรมะ เพราะมี AM

แต่แม่ก้อติด mp3 อีก

อยากให้รุ่นหลังๆจากนี้เพิ่มเมมได้ด้วยจังเฟร้ย....
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยการฟัง วิทยุ

เห็นใน spec บอกว่า เสาอากาศ FM และ AM เสาอากาศรับสัญญาณวิทยุในตัว (PHF with AM/FM antenna)

แล้วทำไมต้องเสียบ หูฟังด้วยล่ะครับ ....
สงสัยมากๆ

ตอนที่ไปซื้อ ก็ถามคนขาย คนขายเขาก็คิดเหมือนผมที่ว่า ไม่น่าจะเสียบ หูฟัง / หรือ ว่ารุ่นที่ผม ลองเล่นที่ ร้าน เป็น version เก่า

รบกวน ผู้รู็ ผู้เชี่ยวชาญ ตอบด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลง เลขสถานีนี่มีทศนิยม 1 หรือ 2 หลัก แน่ครับ
ผมเข้าใจว่าหลักเดียวจะปรับได้ไม่ค่อยตรง เช่น XX.25 XX.75 ถูกมั้ยครับ
hutup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยนะครับ

รุ่นนี้สามารถฟังเพลง mp3 ได้หรือไม่ครับ

หรือถ้าฟังได้คือ การฟังจาก menu ringtone ครับ?

สงสัยน่ะครับ ขอบคุณครับ
ALPN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้มีซองหนังหรือกรอบพลาสติกกันรอยที่เข้ากันได้พอดี ไหมครับ
jLm
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

ข้างหลังเท่ดีครับ
Amuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สัญญาณดีไหม

จะซื้อแว้ว ผู้เขียน:
คุณ L'vionJ ครับ อยากทราบว่าเสียงพูดคุย นี่ชัดแบบ K550i ไหมครับ และสัญญาณดีไหม

ชัดเจนครับ Laughing
จะซื้อแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัญญาณดีไหม

คุณ L'vionJ ครับ อยากทราบว่าเสียงพูดคุย นี่ชัดแบบ K550i ไหมครับ และสัญญาณดีไหม
นาถ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครซื้อมาแล้ว มารายงานกันหน่อยนะครับ จะเปลี่ยนมาใช้แทน L6i ที่ปุ่มใกล้จะหลุดแล้ว เห็นเสปคกับราคาน่าสนใจดี
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

หน้าตาน่ารักดี
แต่ให้จอมาละเอียดน้อยไปหน่อยมั้ย
ถ้าเกิน 5 พันล่ะก็คงแพงไปหน่อยละมั้ง

ปล. มี stereo bluetooth มาเพื่ออาไร เพิ่มเมมก็ไม่ได้
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :

ลำโพงคงจะดังน่าดู
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

SE แต่ละรุ่นทำไม สวยๆทั้งนั้น Very Happy Very Happy
salapoau
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

examiner ผู้เขียน:
ปุ่ม 1 2 3 ใกล้ๆกับกล้องมันคืออะไรอะครับ ใครรู้ตอบที

ไว้สำหรับ ถ้าเราบันทึกคลื่น วิทยุไว้อ่าคับ

เราก้อกดได้เลยว่าจะฟังคลื่นไหนอ่า

น่าจะใช่
singkom
Year's Star

จังหวัด: Khon Kean
หัวข้อ :

ปุ่ม 1 2 3 ใกล้ๆกับกล้องมันคืออะไรอะครับ ใครรู้ตอบที
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มือถือเน้นการใช้งานจริงๆ........มีวิทยุให้ฟังแก้เหงา ...และโทรออก โทรเข้า .... สำหรับคนที่เน้นใช้งานอย่างเดียว Very Happy
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

ดูดีอีกรุ่นนะครับ
ถ้ามีMp3มันจะแจ่มกว่านี้นะครับ
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :

เน้น แต่การฟังวิทยุล้วนๆเลย แต่นั่นๆๆๆๆ มันมี AM !!!! ด้วย รุ่นนี้กะเอาไว้ฟังคลื่นเพลงลูกทุ่งได้
BoormaMot
Year's Star

จังหวัด: Japan
หัวข้อ : inverse

R ย่อมากจาก Radio ป่ะเนี่ย
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

มันคือมือถือทรานซิสเตอร์ดีดีนี่เอง
chaiiyawit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ฟังก์ชั่น TrackID™ (ระบบบันทึกเสียงเพลงจากภายนอก เพื่อค้นหาข้อมูลหรือดาวน์โหลดเพลงที่บันทึกไว้)
วิทยุ AM/FM radio - RDS
- บันทึกเสียงจากรายการวิทยุ (Radio recording)
- เสาอากาศรับสัญญาณวิทยุในตัว (PHF with AM/FM antenna)
- ระบบเพิ่มพลังเสียง (Volume boost)
- ระบบเสียงสามมิติ (3D sound enhancement)
- ปุ่มควบคุมฟังก์ชั่นวิทยุ (Radio dedicated keys)
- ฟังวิทยุต่อเนื่อง 27 ชั่วโมง (FM/AM radio listening time) [\quote]

ฟังชั่นเก๋าโคตาระ 555+
Looker
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้ด้านหน้าคล้าย W880i แระ W890i รวมๆ กัน แต่ข้างหลังยังกะเครื่องเล่น Hi-fi
นี่ถ้าเปิดลำโพงดังสุดเครื่องมันกระเด็นป่าวเนี่ย? laughing6

แระถ้าสังเกตุให้ดี SE ใส่ Fast port กลับด้านนะ ถ้าไม่พลิกด้านหลังเครื่องขึ้นมาหรือกลับปลั๊กหูฟังฯ จะต่อไม่เข้าอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โดนอ่ะ ชอบครับ
เท่ห์มาก ถึงฟังก์ชันจะไม่ค่อยเท่าไหร่
sonyR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : seR

taiki-aik ผู้เขียน:
หน้าตาน่ารักดี
แต่ให้จอมาละเอียดน้อยไปหน่อยมั้ย
ถ้าเกิน 5 พันล่ะก็คงแพงไปหน่อยละมั้ง

ปล. มี stereo bluetooth มาเพื่ออาไร เพิ่มเมมก็ไม่ได้

คงสำหรับฟังวิทยุ ระบบ stereo มั้ง
dimnimar
Year's Star

หัวข้อ :

ดีไซน์ไฮโซมาก ดูไกลๆก็รู้เลยว่าของ SE แน่ๆ ชอบการออกแบบจัง
kersunesteCup
Year's Star

จังหวัด: Ethiopia
หัวข้อ :

หรูดีนะ ชอบข้างหลังอะ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Trusty ผู้เขียน:
มันสวยมากๆ ราคาเท่าไหร่เอ่ย

เห็นที่ Jaymart 2 พันกว่าๆ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :

ชอบลำโพงครับ ลำโพงต้องดังมากแน่เลย แต่เสียอย่างที่เพิ่มความจำไม่ได้ จึงเอาไปฟัง MP3 ไม่ได้

ผมว่าน่าจะทำ Walkman Phone ให้มีลำโพงแบบนี้สักรุ่นก็ดีนะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :

เอ๊ เลข 1 2 3 ข้างหลังเนี่ย เค้าทำไปเพื่ออะไรอ่า เป็นปุ่มรึป่าว

แล้วลำโพงอยุไหนอ่าเนี่ย ตรงคำว่า Radio ป่ะ

ปล. อุตส่าทำเสียง 3D อีกเนอะ อิอิ แหม เน้นฟังวิทยุจิงๆ
Trusty
Year's Star

หัวข้อ :

มันสวยมากๆ ราคาเท่าไหร่เอ่ย
เซ็งเป็ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เบื่อ SONY

ทำออกมาเป็น Radio Phone แท้ ๆ

ทะลึ่งฟังวิทยุได้ที่ทศนิยมหลักเดียว...

ถ้าไม่ติดดีไซน์ ไปซื้อโนเกียรุ่นถูก ๆ มาใช้เหอะ

อย่างน้อย ๆ ก็ฟังคลื่นชุมชนได้
เป๊ปซ่่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แย่ตรงหน่วยความจำน้อยเหลือเกิน เหอ ๆ ๆ
ผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากได้ ฟังก์ชั่นพื้นฐาน ดีไซน์สวย เน้นวิทยุ เมมในตัวน่าจะสัก32เมก
แต่ราคาจะแพงรึเปล่านะเนี่ย Very Happy
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :

สวยดี วิทยุโทสับ เคลื่อนที่ เลยนะเนี่ย
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวยมากๆเลยครับ นี่ผมว่าถ้าWออกแบบบอดีอย่างนี้ แล้วจิใหญ่ๆกล้องสักสองล้าน
ขายดีแน่นอนครับ

ยังไงก็อย่าขายแพงแระกันครับ จะให้ซื้อไปให้แม่ฟังวิทยุตอนกรีดยาง
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :

หน้าตาคล้ายๆw880เลย
แต่ฟังชั่นพวกเนี่ย
- เสาอากาศรับสัญญาณวิทยุในตัว (PHF with AM/FM antenna)
- ระบบเพิ่มพลังเสียง (Volume boost)
- ระบบเสียงสามมิติ (3D sound enhancement)
ทำไมไม่ใสมาในWalkmanบ้าง
molluscatube
Year's Star

หัวข้อ :

ปุ่ม 123 ข้างหลังคืออะไรน่ะ
ประหยัดไฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รักโลก

แบต แม่ง ตี สามซุง กระจุยทุกรุ่นเลย ใช้งานนานโคตร อิอิ
MTM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

Sad ไม่น่าทำมาเพื่อฟังวิทยุอย่างเดียวเลย น่าจะมี Mp3 ด้วย เสียดายรูปทรงสวยดี
^_^*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 13:10  

ถอยมาแล้วครับ บิ๊กซีตอนนี้ขายอยู่ที่ราคา 1,990 ราคาเหมาะสมกับคุณภาพ หน้าตาสวยเกินราคา
ทดลองใช้ในเบื้องต้น ก็โอเคครับ ไม่มีปัญหาอะไร ถึงจะทำไรไม่ได้มากแต่ฟังก์ชั่นก็พอเหมาะพอดี ข้อดีก็ใช้ง่ายไม่ซับซ้อน ต่อคอมพ์ได้เลยไม่ต้องลงโปรแกรม PC Suite
มี BlueTooth ก็ใช้โอนไฟล์นิด ๆ หน่อย ๆ ได้ ถ่ายรูปพอขำขำ ฟังวิทยุเสียงเริศ
ราคาขนาดนี้ ทำได้แบบนี้ คุ้มแสนคุ้ม ไม่รู้จะว่ายังไง
^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 08:26  

ถอยมาเหมือนกัน ที่บิ๊กซีโคราช แต่ลืมดูสติ๊กเกอร์รับประกัน ซึ่งเป็นของ MFA 06/08 ไม่แน่ใจว่าประกันจะเหลือไม่ถึงปีซะแล้ว ทำไงดี
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 00:34  

^_^* ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วครับ บิ๊กซีตอนนี้ขายอยู่ที่ราคา 1,990 ราคาเหมาะสมกับคุณภาพ หน้าตาสวยเกินราคา
ทดลองใช้ในเบื้องต้น ก็โอเคครับ ไม่มีปัญหาอะไร ถึงจะทำไรไม่ได้มากแต่ฟังก์ชั่นก็พอเหมาะพอดี ข้อดีก็ใช้ง่ายไม่ซับซ้อน ต่อคอมพ์ได้เลยไม่ต้องลงโปรแกรม PC Suite
มี BlueTooth ก็ใช้โอนไฟล์นิด ๆ หน่อย ๆ ได้ ถ่ายรูปพอขำขำ ฟังวิทยุเสียงเริศ
ราคาขนาดนี้ ทำได้แบบนี้ คุ้มแสนคุ้ม ไม่รู้จะว่ายังไง
^_^

วันนี้กะไปถอยที่บิ๊กซีดันปรับราคาขึ้นมา2วัีนแล้วเซ็งมากๆเลย ปรับมาทีเยอะมากๆเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 07:02  

ไปเดินหารุ่นนี้ที่มาบุญครอง ร้านไม่รู้จัก.... บางร้านบอกรุ่นนี้ยังไม่เข้าไทย ... สงสัยต้องไปซีใหญ่แล้วล่ะ
ซื้อให้บิดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รักโลก
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 09:36  

ประหยัดไฟ ผู้เขียน:
แบต แม่ง ตี สามซุง กระจุยทุกรุ่นเลย ใช้งานนานโคตร อิอิ

ก็แบตโซนี่มันเป็น โพลิเมอร์ นิหน่า ไม่น่าแปลกที่จะใช้งานได้นานกว่าแบตเจ้าอื่นๆ
แปลว่าไม่ต้องชาร์จแบตบ่อยๆ ส่งผลให้แบตเสื่อมสภาพช้ากว่าแบตเจ้าอื่นๆ
คุณภาพไม่ได้วัดกันที่ออฟชั่นหรือราคา แต่อยู่ที่ความใส่ใจในตัวสินค้า

ขอฝากอีกนิดนึง R300i เพิ่งซื้อให้บิดาเมื่อวาน
- เสียงเรียกเข้า .mp3 จ๊าบมาก ดัง ใส ชัด กังวาล เหมือนเปิด HiFi ไม่ออกแหลมเหมือน sony รุ่นก่อนเลย (คุณบิดาปลื้ม)
- User Interface หรือเรียกว่าหน้าตาการใช้งาน มองง่าย ใช้งานง่าย (อันนี้บิดาบอก)
- การกดเข้าแต่ละเมนู ไม่มีดีเล (อันนี้ลองเอง)
- วิทยุต้องเสียบหูฟังก่อน ถึงจะเปิดได้
- กล้องไม่ถึงกับชัด เพราะขนาดรูปแค่ 640x480 แต่ลองเอาลงดูในคอม noise น้อยมาก ถ้าเทียบกะ โนเกียลามัว (เครื่องเก่าบิดา 640x480 เท่ากัน) สมแล้วที่เป็นกล้องของโซนี่
- ปุ่ม รับสาย - วางสาย อยู่ลึกไปหน่อย ไม่ถึงกับกดลำบาก แต่ก็ทำให้มีความรู้สึกอยู่บ้าง แต่ก็ตัดปัญหานี้ไปด้วยการซื้อ แฮนฟรีบลูทูธ ให้บิดาแล้วอันนึง *0* (ใจป้ำจิงตู)
- ปุ่มกด กรึ๊บๆดี ไม่ก๊องๆ เหมือนเจ้าอื่นในราคาเท่ากัน
- ตัวหนังสือบนปุ่ม เล็กมาก ผู้สูงอายุคงส่ง sms ลำบากหน่อย

สรุปคือ คุณบิดาปลาบปลื้ม
MJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 15:10  

เพิ่งซื้อมาวันก่อน

- ตัวเครื่องสวยงามดีครับ และบางดี ชอบวัสดุแบบนี้ ไม่ชอบพวกมันๆที่เป็นรอยนิ้วมือง่ายๆ
- เสียงเรียกเข้าก็ใช้เป็น mp3 ได้ แต่เนื่องจากหน่วยความจำมันน้อย แค่ 8M ก็เลยต้องตัดไฟล์มาก่อนส่งเข้าเครื่อง (แต่จริงๆก็ต้องตัดอยู่แล้ว จะเอาเฉพาะท่อนคอรัส) และดังฟังชัดดีมาก ถ้าเพิ่มเมมได้นี่เอามาฟัง mp3 ผ่านลำโพงเครื่องได้สบายเลย
- กล้อง มีเหมือนไม่มี เหอๆ ความละเอียดต่ำมาก และถ่ายมาดูไม่ค่อยรู้เรื่องเลย
- Theme ที่ไปโหลดมา ร้อยละ 90 เปิดไม่ได้ มันฟ้องว่า corrupt หมดเลย
- เมนูกดต่างๆ รวดเร็วดี ไม่มีดีเลย์ กดรายการ contact ก็ไหลลื่น (เคยใช้ moto แล้วเซ็งสุดๆ)
- เสียงจากหูฟังเวลาสนทนา เหมือนยังอู้ๆนิดหน่อยนะ (แอบเซ็งนิดๆ) ไม่ชัดเหมือนโนเกียเครื่องเก่า แต่ยังไม่ได้ลองคุยผ่าน smalltalk ดูว่าดีขึ้นหรือเปล่า

ชอบตรง สวย บาง และถูก นี่แหล่ะ เครื่องนี้ซื้อมาก็คงใช้แค่รับสาย โทรออก ส่ง sms แค่นี้ก็คุ้มละ ส่วนแบทนี่ผมไม่คิดว่ามันจะอึดได้เหมือนอย่างที่สเปคบอกนะ แต่ก็อึดพอตัว และบอกละเอียดดี บอกเป็น % ได้เลยว่าเหลือเท่าไหร่
komsan
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 08:38  

คืออยากทราบว่ารุ่นนี้
ชาร์ตแบตผ่าน USB ได้หรือป่าวครับ
รบกวนด้วยนะครับ
พอดีจะซื้อ มาใช้สักเครื่อง
ผมเอาไว้แค่โทร ๆ อย่างเดียวหนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: