Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากได้ s700i ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3490
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากได้ s700i ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 12:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ทรายว่า ยังมีขายอยู่ป่าว ครับ มือสอง งะ เพราะมือ หนึ่งมันไม่มี เเล้ว
เเล้วราคาเทาไหร่หรอ งับ เเล้ว หน่วยความจำภายนอกงะครับ ได้มากสุดเท่าไหร่หรอ ครับ
เเล้ว ถ้าซื้อมาเเล้ว สาย usb ของรุ่นนี้เท่าไหร่หรอ ครับ เเล้ว หูฟัง ของ มันงะ ครับเท่าไหร่
ช่วยตอบที ครับ ผมอยากได้ เพราะพรุ่งนี้จะไปซื้อ เเล้ว งับ ขอบคุณ ครับ Very Happy
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 14:32  

มือ 2 หาไม่ยากอย่างที่คิดครับ...ผมเห็นบ่อยๆ ในเวป Pantip.com .... ราคา ไม่เกิน 3000 สภาพใหม่ๆ ..... อุปกรณ์ครบ ..... S700i รุ่นนี้ กล้องถ่ายสวยมากครับ ... หน้าจอใหญ่ ......แต่จุเมมโมรี่ได้สูงสุดแค่ 128 เมก .... ส่วน 256 เมก เป็นตำนานครับ หาเมมไม่ได้แล้ว ..... ถ้าคิดจะซื้อรุ่นนี้ต้องทำใจครับเรื่อง เมมโมรี่ ...... ลำพังเมมโมรี่ 128 เมกก็หาได้ยากมากแล้วครับ ......ที่แถมมาในเครื่องแค่ 34 เมกเอง + ในเครื่องก็ยังไม่พอฟังเพลงเท่าไหร่ ....... ลองหาดูครับ ..... ส่วนหูฟัง กับสาย USB ราคาไม่พงครับ ไม่เกินอย่างละ 300 ....แต่สาย USB ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ครับ ใช้การ์ดรีดเดอร์ไวกว่า Very Happy
mart29663
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 17:01  

ขอบคุณมาก งับ ที่มาตอบ ให้ผม อิอิ
BOM_bq97*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 20:40  

เพิ่งขายไปตอนก่อนปีใหม่ 1,500 บาทเอง พร้อมกล่อง, หูฟังของแท้, หน้ากากก็เพิ่งเปลี่ยนของแท้ยกชุดมา (1900 แน่ะ)

ขายเพราะ เริ่มมีปัญหา ต่อ net แล้วค้างบ่อย ต้องคอยปิดเปิดใหม่ คุยเกิน 1 ชม. ฝั่งตรงข้ามจะได้ยินเสียงไม่ชัด เข้าศูนย์ ศูนย์บอกว่า บอร์ดพัง ค่าซ่อม 10,000 บาท ครับ

แต่เชื่อไหมว่า ... ถ้าวันนั้น ผมรู้ว่า เงิน 10,000 บาท ที่ผมเอามาซื้อเครื่องใหม่เนี่ย แล้วได้คุณภาพแค่นี้นะ ผมยอมจ่าย 10,000 บาท ซ่อม S700i ดีกว่า ....

เพราะ

1. S700i กล้องแค่ 1.3M แต่ชัดแจ๋ว ดีกว่ากล้อง 2M ของเครื่องใหม่ ที่ซื้อมาคนละเรื่องเลย
2. S700i เสถียร ไม่แฮงค์ง่าย เหมือน symbian ที่อยู่ดีๆก็ขยันแฮงค์ ชาวบ้านบอกว่า ปกติของมัน
3. S700i ให้คุณภาพเสียง กับ หูฟังแถมมากับเครื่อง ดีมากๆ ... พอดีผมเล่นเครื่องเสียง ทั้งบ้าน และ รถยนต์ด้วยสิ ... เปรียบลำโพงของ S700i เป็น ลำโพง Boston เจ้า symbian เครื่องใหม่ของผม ก็เป็นได้แค่ Bostwick น่ะครับ
4. S700i ให้เสียงสนทนา ที่ คม ชัด ใส ... ในขณะที่เครื่องใหม่ อู้ๆ ทึบๆ น่ารำคาญ
5. S700i ให้เสียงเรียกเข้า ที่ไม่ดังเท่าเครื่องใหม่ แต่มีความเป็นดนตรี มีความไพเราะ สูงกว่า เยอะ
6. S700i ไม่เคยคุยว่า เป็นมือถือฉลาดๆ แต่มี ฟังค์ชั่นครบทุกอย่าง ทั้ง block เบอร์, นาฬิกาจับเวลา (อายมากๆ ตอนที่จะใช้ แล้วไม่เจอในเครื่องใหม่ พวกบอกต้องลงเพิ่ม หุหุ), โชว์ภาพโทร.เข้าเต็มจอ

ยังไงก็ยังรัก S700i ครับ
Turrenceneede
Year's Star

จังหวัด: Saudi Arabia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 22:36  

โทรศัพท์มันก็เหมือนคนนั่นแหละครับ ดีแค่ไหนก็ต้องพ่ายแพ้แก่กาลเวลา..ทำจายย Embarassed วันนี้ Board SE เงียบมากเลยครับ Neutral
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: