Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola W270 - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 70 / เข้าชม: 318545
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola W270 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 15:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola W270 - โมโตโรล่า
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/w270.htm

sak1221
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 17:20  

สวยๆ ดี แต่เสียดายไม่มีเอจ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 00:48  

ถ้าไม่แพงก็น่าสนใจ
Artz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 16:35  

นึกถึงรุ่น V สมัยก่อน ... ครับ

ก็เล็กๆ ตีตลาดเริ่มต้นของการใช้มือถือ ก็อยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ

ปล.เอ่อ usb 1.1 เอาน๊า ดีกว่าไม่มี card slot

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Artz เมื่อวันที่ 30 Jan 2008 08:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 20:08  

จอด้านใน น้อยเกิ๊นน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 00:27  

ตระกูล W ไม่เน้นความหรูหรา
ผมชอบด้านนอก แต่ไม่ชอบด้านในเลยครับ Shocked

ต้องยอมใช้ V3i กับ K1 อย่างเดิม เฮ้อ... Mad
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 16:42  

ผมว่า moto กำลังทำตลาด music phone ด้วยวิธีแปลกๆนะ
เน้นใส่ mem ได้เยอะๆ กับความสามารถส่วนอื่นที่ต่ำมาก
เป็น music phone ราคาถูกน่ะ.....ผมว่าเจ๋งดีนะ ในแง่การเจาะตลาด

คงจะดึงลูกค้าจาก i-mobile รุ่นต่ำๆนะ...ผมว่า
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 19:03  

สวยดี

รุ่นนี้เค้าเน้นตลาดแอฟริกาครับ รองรับภาษาแอฟริกา 7 ภาษาแนะ Surprised
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 21:50  

สมกับเป็นโทรศัพท์ ขอแค่ฟังเพลงได้ก็พอเวลายามว่าง แต่ว่าBluetoothไม่มีอะไรก็ไม่มี จอไม่คม ราคาเท่าไรนี้ ทำออกมาสมกับเป็นโทรศัทพ์แล้ว แต่ราคานี้จะสมกับเป็นโทรศัท์ไหมน่ะ
captain2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 15:50  

รุ่นนี้ราคาไม่น่าจะเกิน 5000 บาท เกินนี้ถือว่าแพงครับ Laughing
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 14:03  

captain2000 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ราคาไม่น่าจะเกิน 5000 บาท เกินนี้ถือว่าแพงครับ Laughing

ผมว่าน่าจะออกมาแนวเดียวกับ Nokia 2600 Classic ครับ 2,990฿
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 15:38  

pymzii ผู้เขียน:
ผมว่า moto กำลังทำตลาด music phone ด้วยวิธีแปลกๆนะ
เน้นใส่ mem ได้เยอะๆ กับความสามารถส่วนอื่นที่ต่ำมาก
เป็น music phone ราคาถูกน่ะ.....ผมว่าเจ๋งดีนะ ในแง่การเจาะตลาด

คงจะดึงลูกค้าจาก i-mobile รุ่นต่ำๆนะ...ผมว่า

ใช่คนที่ฟังเพลง อย่างผมเเค่นี้ก็โอเเล้ว ราคาไม่ควรเกิน3000บาท เกินไม่มีใครซื้อเเน่กล้องก็ไม่มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 10:49  

สวยจัง ราคาเท่าไหร่อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 11:54  

จาเข้ามาเมื่อไหร่อ่า
hanada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 14:10  

ชอบครับ รอดูตัวจริง Smile
santikaro
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 21:08  

Confused เรียบๆ ไปป้ะ
ไม่ค่อยชอบวัสดุเท่าไหร่อ่ะ แต่รุ้น Wไม่เน้นหรูใช่มั้ยคะ
อยากรู้จักจะซักเท่าไหร่ เกินสามพันถือว่าแพงเลยนะนี่
นิออส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 15:58  

นึกถึง V ยิ้ม
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 14:24  

นิออส ผู้เขียน:
นึกถึง V ยิ้ม

แม่นหลายยย Cool
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ข้อร้อง
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 00:12  

ขอร้องอย่าเกิน 3490 น่ะ ถ้าเกินคงไม่ซื้อ ไปเอา 3110 ดีกว่า แต่ถ้าราคาต่ำกว่า 3490
ก็โอเคจะซื้อไว้ให้น้อง น้องอยู่ ป.5
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 19:29  

น้องยังเด็กมองตัวเล็กก่อนก็ได้น๊า กลัวหาย ....

1110i - 12XX
2600 Classic ตัวใหม่ - 2990 <-- น้อง 3110 Classic ถ้าอยากได้แค่ Ringtone Mp3 เหมือนผม

แต่ Moto ตัวนี้ก็เรียบๆ สวยไปอีกแบบ รอราคาตามร้านค่อยถอยย
pom2513_2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 17:31  

mp3โฟน จากโมโตโลล่า
BBnnET
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 01:57  

สวยมาก มันคือ Motorola W230 ในรูปร่างฝาพับรึเปล่านะเนี่ย คุณสมบัติคล้ายกันมากเลย ราคาคงไม่ห่างกันมากนะ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 22:08  

สวยดีนะ w230 มาแล้ว แล้วเมื่อไหร่ตัวนี้จะมาล่ะ ขอราคาถูกๆด้วย
answer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 01:35  

เอ่อ เห็นของมาที่เจ-มาร์ท ราคา 1990 ถูกเหลือเชื่ออย่างแรง ตอนแรกมองดูนึกว่ากรอบมือถือ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 06:15  

ถูกขนาดนั้นเรย

โว้ววว เสียงเปงงัยมั่งเนี่ย ใส่เม็ม 1 GB จะอืดป้ะ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : njoj;k
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 03:30  

ลองไปกดปุ่มรุ่น W375 มาปุ่มกดยากอ่ะเจ็บนิ้วไปหมด ปุ่มมันหนึดๆ
เวลาใส่เมมเยอะๆ อ่ะกลัวจะเอ๋อ ๆ แบบ N 3110 ติดๆ ดับๆ
ก่อนใส่ใจอยู่แหละหาโทรศัพท์ถูกๆ ให้น้องอยู่มันอยากได้แบบว่าฟังเพลง+วิทยุได้
แต่เราอ่ะไม่ชอบ ตรงที่มันไม่มีจอนอกเวลาเปิดฝารับก็ไม่รู้ว่าใครโทรมา
ถ้าตั้งเป็นกดปุ่มรับมันเสียเวลา
ขนาดไม่ได้ใช้เองน่ะนี้ยังเดือดร้อนแทน อ่ะก็เสียเงินซื้อให้นี้หน่า
ปัจจุบันผมใช้ N93 จบ
e6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 16:24  

answer ผู้เขียน:
เอ่อ เห็นของมาที่เจ-มาร์ท ราคา 1990 ถูกเหลือเชื่ออย่างแรง ตอนแรกมองดูนึกว่ากรอบมือถือ

นั่นมัน w220 หรือเปล่าคะ ฟังวิทยุอย่างเดียวค่ะ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : trujrtui
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 05:15  

มายังๆ เห็นมีแต่ W230 อ่ะ ชอบ W270 มากว่าอยากใช้ฝาพลับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: trujrtui
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 00:14  

monososumpa ผู้เขียน:
มายังๆ เห็นมีแต่ W230 อ่ะ ชอบ W270 มากว่าอยากใช้ฝาพลับ

นั่นสิงับ เหนแต่ w230 ตัวเน๊สวยก่าอะ

( แต่ฝาพับ มันจะทนไม๊น๊อออ ยิ่งเคยทำสายแพวัมซุงขาดมาแล้วด้วย แต่ซันโย 4 ปียังดีอยู่ )
LMMenthol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 19:31  

Very Happy W270 กับ W230 ลูกเล่น ฟังค์ชั่น การใช้งานเหมือนกัน ทุกประการครับ ต่างกันที่รูปทรงแค่นั้นครับ จุดเด่นอีกอย่างของทั้งสองรุ่นที่บางคนยังไม่รู้คือ สามารถตั้งเสียงนาฬิกาปลุกเป็น วิทยุ คลื่นที่เราได้เลือกไว้ได้ครับ ส่วน MicroSD แนะนำให้ใช้ SanDisk ตามคู่มือนะครับ ราคาของ W270 ถ้าออกมาจะแพงกว่า W230 อยู่นิดหน่อยครับ
oHmmzLoVE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 15:38  

น่าสนถ้าไม่แพง อิอิ
uknow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 15:07  

ตัวนี้ ฝาพับข้างหน้า โชว์ชื่อคนโทรเข้ารึป่าวคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 19:57  

Paragonมาเเล้ว 2400บาทโดยประมาณ จอหน้าไม่โชว์ชื่อ
Moto-User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 21:10  

เจมาร์ท มาแล้วครับ บางร้านในห้างก็มีด้วยเหมือนกัน
2,490 บาท
ใครรอได้ อีกสักพักคงของเข้าที่มาบุญครอง น่าจะถูกกว่านี้

ไม่มีจอด้านนอก มีแต่ไฟ 3 ดวง
ดวงแรก ติดกระพริบตอนสายเข้า และจะกระพริบเตือนถ้ามีสายไม่ได้รับ
ดวงที่สอง แสดง sms เข้า
ดวงที่สาม ติดสว่างตอนเสียบชาร์จแบต และกระพริบเตือนแบตอ่อน

จอข้างในความละเอียดน้อยไปหน่อย แต่ก็เห็นชัดดี เน้นถูกครับ
ไม่มีกล้องไม่เป็นไร เพราะไม่ได้ใช้อยู่แล้ว
มีวิทยุ ใส่ MicroSD ได้
แบตทนดี เรื่องเสียงคุยชัดเจนแม้อยู่ในที่เสียงดัง คงเพราะเทคโนโลยี Crystal Talk

ในกล่อง แถมสายชาร์จกับหูฟัง 2 อย่างและคู่มือเล่มเล็ก ๆ แค่นั้นครับ
bigpig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 21:01  

ซื้อมาแล้วครับ ที่เจมาร์ท

เสียงเพลง ฟังจากลำโพงดังดีครับ

เสียงคุยก็ดังดีเช่นกัน

แต่เสียงจากหูฟัง ผมว่าค่อนข้างเบานะครับ ปรับได้แค่7ระดับเอง แต่ถ้าอยู่ที่เงียบๆๆก็ดังเหมือนกันครับ

ลองใช้ดูก็คิดว่าดีมากในราคาแค่นี้ แต่มีคำถามที่อยากรู้อะครับ

เราสามารถย้ายข้อความ หรือบันทึกต่างๆที่จดในโทรศัพท์มาไว้ในคอมได้หรือป่าว
และสามารถย้ายพวกไฟล์เพลงไปไว้ในหน่วยความจำของโทรศัพท์ได้หรือไม่ครับ เพราะในกล่องไม่ได้แถมโปรแกรมอะไรมาเลย

โมโตตัวนี้สามารถชาร์จแบตผ่านสาย usb ได้นะครับ แต่ต้องโหลดไดร์เวอร์มาก่อนครับ
hanada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 12:27  

ซื้อมาใช้เหมือนกันคับ มีข้อสงสัยเกี่ยวกับแบต มันหมดเร็วมาก แค่ข้ามคืน ชาร์จประมาณ บ่าย 2 โมงถึง 5โมง วันรุ่งขึ้น เวลา ประมาณ บ่าย 2 โมง เครื่องเตือนว่าแบตจะหมด
สงสัยว่า นี้คือปกติ หรือว่าแบตผมมีปัญหา ขอคำแนะนำ หน่อย นะ ครับ เพราะถ้ามีปัญหา จะได้ เปลี่ยน ที่ร้าน เพราะ ซื้อมา ไม่ ถึง 7 วัน ขอบคุณคับ
แป้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะไรกัน
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 22:54  

[quote="Moto-User"]เจมาร์ท มาแล้วครับ บางร้านในห้างก็มีด้วยเหมือนกัน
2,490 บาท
ใครรอได้ อีกสักพักคงของเข้าที่มาบุญครอง น่าจะถูกกว่านี้

ไม่มีจอด้านนอก มีแต่ไฟ 3 ดวง
ดวงแรก ติดกระพริบตอนสายเข้า และจะกระพริบเตือนถ้ามีสายไม่ได้รับ
ดวงที่สอง แสดง sms เข้า
ดวงที่สาม ติดสว่างตอนเสียบชาร์จแบต และกระพริบเตือนแบตอ่อน

จอข้างในความละเอียดน้อยไปหน่อย แต่ก็เห็นชัดดี เน้นถูกครับ
ไม่มีกล้องไม่เป็นไร เพราะไม่ได้ใช้อยู่แล้ว
มีวิทยุ ใส่ MicroSD ได้
แบตทนดี เรื่องเสียงคุยชัดเจนแม้อยู่ในที่เสียงดัง คงเพราะเทคโนโลยี Crystal Talk

ในกล่อง แถมสายชาร์จกับหูฟัง 2 อย่างและคู่มือเล่มเล็ก ๆ แค่นั้นครับ[/quote]

........................
รุ่นนี้ไม่มีสายชาทเหรอคับ แล้วจะชาทยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 18:38  

ใครซื้อมาแล้ว ขอถามหน่อยค๊าฟฟ

หูฟังที่แถมมามันเป็นแบบไหนเหรอครับผม เป็นหูฟังแบบใหม่เหมือนที่แถมกับพวก V8 รึเปล่าครับ

แล้วโลโก้ โมโตข้างหน้าเป็นสีอะไรเหรอครับ บางที่ก็เป็นสีส้ม บางที่ก็สีเงินธรรมดาครับผม

มันจะมีสีแบบนี้ออกมารึเปล่านะ
bigpig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 20:17  

ของผมที่ใช้อยู่

โลโก้เป็นสีเงินธรรมดาครับ อยากให้มันมีไฟเหมือน v3 จัง เวลาโทรนะครับ

ส่วนหูฟังเป็นแจ็ก 2.5 มม. เหมือนในรูปข้างบนเลยครับ

แต่ที่ผมสงสัย คือเวลาถอดแบตออก เครื่องของผมต้องตั้งเวลาใหม่หมดเลย ไม่ทราบว่าของเพื่อนคนอื่นๆๆเป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ คือสงสัยครับ ว่ามันไม่มีถ่านแบคอัพเหมือนรุ่นอื่นๆๆหรอ นี่มันก็รุ่นใหม่นะ หรือว่าเป็นที่เครื่องของผมไม่มีเอง ช่วยตอบหน่อยนะครับ เผื่อจะได้เอาเข้าศูนย์
Infinitylife
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 16:35  

อยากรู้ว่า ตรงปุ่มกดเป็นพลาสติค หรือว่า เป็นยาง อ่ะคับ ... ???

ใครใช้แล้วบอกหน่อยคับ
P-Ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 14:07  

ถามผู้ใช้แล้วหน่อยค่ะ
- ว่าเครื่องประกอบแน่นดีหรือเปล่า เป็นรอยหรือลอกง่ายอะไรมั๊ยคะ
- ปุ่มกดง่ายมั้ยคะ
- ตั้งเสียงเพลงแบบกลุ่มสนทนาได้หรือเปล่า

ถ้าใช้แล้วมีอะไรแนะนำดีหรือไม่ดียังไงแชร์กันนิดนึงนะคะ เพราะอยากได้เหมือนกัน
bigpig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 17:57  

P-Ja ผู้เขียน:
- ว่าเครื่องประกอบแน่นดีหรือเปล่า เป็นรอยหรือลอกง่ายอะไรมั๊ยคะ
- ตั้งเสียงเพลงแบบกลุ่มสนทนาได้หรือเปล่า

ถ้าใช้แล้วมีอะไรแนะนำดีหรือไม่ดียังไงแชร์กันนิดนึงนะคะ เพราะอยากได้เหมือนกัน

เครื่องก็ประกอบแน่นดีครับ แต่วัสดที่ใช้เป้นพลาสติกนะครับ และที่สำคัญ ฝาหลัง ผมว่ามันหลุดง่ายไปนิดนะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะเครื่องผมเองหรือเปล่า

เครื่องที่ผมใช้อยู่ ก็ไม่ได้หาอะไรมาใส่นะครับ คือใส่กระเป๋ากางเกงเฉยๆๆเลย ก็มีลอยเกิดขึ้นบ้าง แต่ถ้าดูไกลๆๆก็อาจจะไม่เห็น

ส่วนเรื่องปุ่มกด ผมว่ากดยากไปนิดนะ ปุ่มกดเป็นยางครับ ไม่เป้นเหมือนรุ่น v ครับ เลยดูไม่ไฮโซเท่าไร

เท่าที่ลองใช้มาเสียงดังฟังชัดดีครับ แต่เสียอย่างเดียว ตอนเสียบสายชาร์ตกับหูฟัง (ไม่ว่าจะเสียบเข้า หรือเอาออก) เสียงเตือนดังมากทีเดียว ไม่รู้ว่าจะดังทำไมนัก คนข้างๆๆอาจตกใจได้

ตั้งเสียงเพลงแบบกลุ่มสนทนาได้หรือเปล่า ไม่เคยใช้ครับ เลยไม่รู้ว่าใช้ได้ไหม เหอๆๆ

ยังไงก้ไปลองเล่นที่ร้าน ก่อนตัดสินใจซื้อแล้วกันนะครับ แต่ผมว่าอย่าไปคาดหวังกับมันมากนะครับ ในเรื่องความสวยงาม ยังไงก็คงสู้ตระกูล v ไม่ได้ครับ
bigpig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 18:00  

bigpig ผู้เขียน:
P-Ja ผู้เขียน:

เครื่องก็ประกอบแน่นดีครับ แต่วัสดที่ใช้เป้นพลาสติกนะครับ และที่สำคัญ ฝาหลัง ผมว่ามันหลุดง่ายไปนิดนะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะเครื่องผมเองหรือเปล่า

เครื่องที่ผมใช้อยู่ ก็ไม่ได้หาอะไรมาใส่นะครับ คือใส่กระเป๋ากางเกงเฉยๆๆเลย ก็มีลอยเกิดขึ้นบ้าง แต่ถ้าดูไกลๆๆก็อาจจะไม่เห็น

ส่วนเรื่องปุ่มกด ผมว่ากดยากไปนิดนะ ปุ่มกดเป็นยางครับ ไม่เป้นเหมือนรุ่น v ครับ เลยดูไม่ไฮโซเท่าไร

เท่าที่ลองใช้มาเสียงดังฟังชัดดีครับ แต่เสียอย่างเดียว ตอนเสียบสายชาร์ตกับหูฟัง (ไม่ว่าจะเสียบเข้า หรือเอาออก) เสียงเตือนดังมากทีเดียว ไม่รู้ว่าจะดังทำไมนัก คนข้างๆๆอาจตกใจได้

ตั้งเสียงเพลงแบบกลุ่มสนทนาได้หรือเปล่า ไม่เคยใช้ครับ เลยไม่รู้ว่าใช้ได้ไหม เหอๆๆ

ยังไงก้ไปลองเล่นที่ร้าน ก่อนตัดสินใจซื้อแล้วกันนะครับ แต่ผมว่าอย่าไปคาดหวังกับมันมากนะครับ ในเรื่องความสวยงาม ยังไงก็คงสู้ตระกูล v ไม่ได้ครับ

อยากรู้เรื่องอะไรอีก ก็แอดเมลมาคุยกันนะ (เหอๆๆ หาเพื่อนคุยอีกแล้ว) tty_63@hotmail.com
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 13:22  

รุ่นนี้ใครเสียบคอมแล้วมองไม่เห็นบ้างเอ่ย .... ของเรามองไม่เห็นอ่า
Bigpig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 10:38  

pre-chorus ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใครเสียบคอมแล้วมองไม่เห็นบ้างเอ่ย .... ของเรามองไม่เห็นอ่า

ไม่ทราบว่าได้ลองลง Driver หรือยังครับ ถ้ายังเข้าไปโหลดได้ที่เว็ปของโมโตเลยครับ ในคู่มือก็มีบอกนะครับ

ขอให้โชคดีครับ
Infinitylife
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 18:29  

เค้าบอกมาว่า W270 กะ W230 ระบบเสียงเป็น mono หรอคับ ???

ใครใช้แล้วบอกหน่อยคับ อยากได้มาฟังเพลงอ่ะ
น้องเอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบw270 แต่ติดที่ว่าเชื่อมต่อกับคอมทำยังงัย
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 11:14  

ชอบw270 แต่ติดที่ว่าเชื่อมต่อกับคอมทำยังงัยเคยได้ยินใว่เสียบแล้วมองไม่เห้นจริงป่ะใครรู้ช่วยตอบด้วยค่ะ กำลังจะซื้อพอดี อีกอย่างถ้าระหว่างw230 w270 รุ่นไหนดีกว่ากันค่ะถ้าเปรียบเทียบกันระหว่างคุณภาพเสียงเพลงและเวลาเชื่อมต่อกับคอมเพื่อโหลดเพลงลงเครื่อง
ใครรู้กรุณาตอบที ขอบคุณเป็นอย่างสูง Wink Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 21:40  

pre-chorus ผู้เขียน:

กรณีใช้ในโหมดอุปกรณ์บันทึกข้อมูล (เหมือนแฟลทไดร์) เพื่ออัพโหลด/ดาวน์โหลด ภาพ และmp3 ระหว่างโทรศัพท์กับคอมฯ ให้เปิดฝาพับรอไว้ก่อน แล้วจึงเสียบสาย mini usb กับคอมฯ เครื่องคอมฯ จะไม่ถามหาไดร์เวอร์แต่อย่างใด (แต่กรณีนี้จะไม่สามารถใช้งานโทรศัพท์ได้ ใช้)
แต่ถ้าไม่เปิดฝาพับไว้ เมื่อเสียสาย mini usb กับคอมฯ เครื่องคอมฯ มันจะถามหาไดร์เวอร์ เพื่อใช้โทรศัพท์เป็น modem มั้ง ที่เคยใช้ moto ต่อเน็ตมาเป็นอย่างนั้น แต่ตัวนี้เพิ่งซื้อยังไม่ได้ลองใช้ต่อเน็ตเพราะต้องหาไดร์เวอร์ด้วย ยังไม่มีเวลาทดลอง
pooh8888
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 18:49  

ซื้อมาแล้วอ่ะคับ..สวยนะผมว่าถูกด้วยรวมๆราคา2050อ่ะ..ถามผู้รู้หน่อยคับถามเราใช้เมมที่ไม่ใช่แซนดิสจะมีปัญหาเปล่าคับ..ขอบคุนจ๊ะ
tty
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ : Re: ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 00:26  

pooh8888 ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วอ่ะคับ..สวยนะผมว่าถูกด้วยรวมๆราคา2050อ่ะ..ถามผู้รู้หน่อยคับถามเราใช้เมมที่ไม่ใช่แซนดิสจะมีปัญหาเปล่าคับ..ขอบคุนจ๊ะ

คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ แต่ต่อไปผมก็ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาไหม
ถ้าใช้ไปนาน แต่เคยเอาเมมที่ไม่ใช่แซนดิสมาใส่ใน w510 ผมว่ามันค่อนข้างช้าในการอ่านข้อมูล แต่ก็ยังอ่านได้นะครับ

การใช้งานดีครับเหมาะกับคนที่ไม่ต้องการกล้อง แต่อยากฟังเพลงและวิทยุ
trita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 23:07  

ราคา 2050 ซื้อที่ไหน ร้านไหนครับ แล้วเวลามีคนโทรเข้าไม่มีโชว์หมายเลขโทรเข้าใช้ไหมครับ งั้นเวลาเปิดฝาขึ้นมาก็รับเลยสิครับ แล้วมีวิธีแก้แบบไหนให้รู้ว่ามีคนโทรมา โดยที่ยังไม่ต้องรับสายไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 15:27  

pooh8888 ผู้เขียน:

ใช้Sandiskจะปลอดภัยกว่าครับ เเต่ถ้ามีอยุ่เเล้วก็ลองใช้ดุว่ามีปัญหาหรือเปล่า
pooh8888
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 22222222
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 11:01  

ถ้าเปิดฝาพับออกมาจะยังไม่รับครับดูเบอร์ก่อนรับได้คับจะรับต่อเมื่อกดปุ่มรับครับ...ตอบหัวข้อบน
Trita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 12:46  

ขอบคุณครับ
baudelaire
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 10:35  

ไม่เกิน 3000 หรอก
ทำใจไว้เหอะ
สวยดีด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2008 02:03  

ผมซื้อที่ระยองมา2300 ซื้อเมม คิงสตัน2กิ้กใส่ฟังเพลงผ่านสบายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 09:35  

ซื้อที่มาบุญครอง เมื่อวานนี้ 1900 ร้าน Aui Telecom ค่ะ ชอบค่ะ ฟังเพลง วิทยุ ไม่ค่อยได้ใช้กล้อง ตอนนี้กำลังหาซองใส่อยู่ค่ะ กลัวฝาหน้าจะเป็นรอย ตอนนี้ฝาหน้ายังไม่ได้แกะพลาสติกออก พลาสติกก็มีรอยขีดข่วนพอควรค่ะ ไม่รู้ไปโดนไรมา แต่หวังว่าคงจะไม่ถึงฝาเครื่องนะ แต่โดยรวมราคาเท่านี้ คุ้มสุด ๆ ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 09:37  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อที่มาบุญครอง เมื่อวานนี้ 1900 ร้าน Aui Telecom ค่ะ ชอบค่ะ ฟังเพลง วิทยุ ไม่ค่อยได้ใช้กล้องมือถือ เลยซื้อรุ่นนี้มาค่ะ ตอนนี้กำลังหาซองใส่อยู่ค่ะ กลัวฝาหน้าจะเป็นรอย ตอนนี้ฝาหน้ายังไม่ได้แกะพลาสติกออก พลาสติกก็มีรอยขีดข่วนพอควรค่ะ ไม่รู้ไปโดนไรมา แต่หวังว่าคงจะไม่ถึงฝาเครื่องนะ แต่โดยรวมราคาเท่านี้ คุ้มสุด ๆ ค่ะ
MR moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 12
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2009 21:49  

มาupdate ราคาปัจจุบันให้ครับ จากรา้น jay mart นะครับ W270 เหลือ 1790
W230 เหลือ 1390 ครับ ตอนนี้กำลังทดสอบใช้เมมของโนเกียอยู่ถ้าได้ผลยังไงจะมาเเจ้งหใ้ทราบอีกที Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 01:10  

หาซื้อได้ที่ไหนค้าบใน กทม แนะนำหน่อย หาไม่ได้เลย
rs 2552
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 25524
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 10:36  

สวยดีแต่จอเล็กไปหน่อย w375 จอใหญ่แล้วก็สวยกว่าด้วยไฟแสดงผลบนจอด้าน
นอก w375 สวยกว่านะ
พานนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จริงอยู่
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 10:38  

เราก็คิดเหมือนกันว่า w375 สวยกว่า
ดีกว่าด้วยเยอะ
Mr.POPROCK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola W270 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 13:44  

ไปลองดูมาแล้ว ที่เจมาร์ท 1990 แต่ไม่ได้ซื้อ

เพราะว่า ตอนลองใส่ซิม แผงวงจรมันนูนขึ้นมาดันซิม
ทำให้แบตฯนูนขึ้นตามไปด้วย ฝาหลังก็เลยปิดไม่สนิท

เซ็งเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola W270 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 01:26  

ราคาลงเเล้วจ้า ทีเจมาร์ทพาราก้อน กะ เซ็นทรัลลาดพร้าว เหลือเเค่1290บาท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 13:26  

พอจะไปซื้อเจมาร์ทเค้าเปลี่ยนเป็นโปร2590บาทซะเฉย เเบบซื้อหนึ่งเเถมหนึ่ง ตัวเดียวก็ให้มันขายได้ก่อนเหอะ เลยเปลี่ยนใจไม่ซื้อเลย คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยบริโภคโมโตอยู่เเล้ว ถ้าคนไม่รักจริงหรือเคยใช้เขาก็ไม่เล่นหรอก ข้อดีตัวนี้มีเครื่องเล่นMP3 วิทยุ เเต่ข้อเสียก็มีอยู่พอควร จอเล็กมาก ไม่มีกล้อง ไม่มีบลูทูท ไม่มีสายดาต้า การซ่อมหลังการขายไม่มีใครทราบได้ว่ายังไง ขอบอกว่าไงตัวนี้ลงถึงต่ำกว่า1,000เเน่ หรือไม่เขาก็ต้องจับไปเเถมกับเครื่องอื่น ตอนออกใหม่ช่างกล้าขาย2,000กว่า โถ.....
federlix
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 05:17  

Anonymous ผู้เขียน:
พอจะไปซื้อเจมาร์ทเค้าเปลี่ยนเป็นโปร2590บาทซะเฉย เเบบซื้อหนึ่งเเถมหนึ่ง ตัวเดียวก็ให้มันขายได้ก่อนเหอะ เลยเปลี่ยนใจไม่ซื้อเลย คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยบริโภคโมโตอยู่เเล้ว ถ้าคนไม่รักจริงหรือเคยใช้เขาก็ไม่เล่นหรอก ข้อดีตัวนี้มีเครื่องเล่นMP3 วิทยุ เเต่ข้อเสียก็มีอยู่พอควร จอเล็กมาก ไม่มีกล้อง ไม่มีบลูทูท ไม่มีสายดาต้า การซ่อมหลังการขายไม่มีใครทราบได้ว่ายังไง ขอบอกว่าไงตัวนี้ลงถึงต่ำกว่า1,000เเน่ หรือไม่เขาก็ต้องจับไปเเถมกับเครื่องอื่น ตอนออกใหม่ช่างกล้าขาย2,000กว่า โถ.....

ผมก็อยากได้แค่เครื่องเดียวเหมือนกัน
แต่เจมาร์ทบังคับซื้อ2เครื่อง ซะงั้น
ถ้าใครอยากได้ มาหาร 2 ซื้อแบ่งกันคนละเครื่องกับผมไม๊ครับ
จิงๆแล้วอยากได้แค่เครื่องเดียวเท่านั้นเองอะครับ
สนใจ เมล์มาได้นะครับ Federlix@hotmail.com
จะได้ไปซื้อด้วยกัน
yingnicegal
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 14:43  

อยากได้เหมือนกัน แต่ อ่านคอมเม้นท์ แล้ว เซ็ง เลย
army_kk1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:26  

เพิ่งซื้อคู่มา วันที่ 1 กุมภา 2553 แบ่งขายเครื่องหนึ่ง 1200 สนใจโทร 0868723151 ครับ
army_kk1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 08:20  

ขายแล้วนะครับ
federlix
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 09:36  

ยังอยากได้อยู่นะครับ ไปซื้อด้วยกันนะๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: