Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามบันดาสาวก SE ที่เคารพ K850i สามารถดูที่วีออนไลท์ได้ไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 23 / เข้าชม: 5124
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามบันดาสาวก SE ที่เคารพ K850i สามารถดูที่วีออนไลท์ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 21:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามบันดาสาวก SE ที่เคารพ K850i สามารถดูที่วีออนไลท์ได้ไหมครับ คือผมโทรถามกับทาง
ศูนย์เค้าแจ้งว่ามันสามารถดูผ่าน GPS ได้แต่คุณใช้ของเครือข่ายไหน..มันลองรับหรือป่าว
(ของผมใช้ระบบ GSM ) ลองดูแล้วมันดูไม่ได้มีใครสามารถบ้างครับ Sad Sad Sad [/b]
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 21:49  

ไม่ได้ครับ.........แต่ถ้าดูแบบเสียตังค่า GPRS ก้ไม่แน่ครับอาจจะดูได้ ต้องสอบถามเครื่อข่ายให้บริการครับ Very Happy
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 01:46  

ผมว่าดูได้นะ ขนาดของผมw810iยังดูได้เลย เสียงปกติแต่ภาพทนดูได้แก้ขัดครับ
Monkeyshock Kiki
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 11:37  

ดูทีวี แบบ on air แบบตั้งเสารับ ไม่ได้ครับ
ดูทีวี แบบ online ผ่านสัญญาณ gprs ได้ครับ k750 ลง opera mini ดูได้ครับ (ดูบางรักซอย9)
ควรใช้ dtac แล้วสมัคร gprs package 99 บาท 40 ชั่วโมงครับ คุ้มค่าดี
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 13:00  

K850i หน้าจอ 2.2 นิ้ว น่าจะดูได้สบายตาครับ ...... อย่างที่ท่านๆบอก ใช้ Dtac แบบเหมา ชั่วโมง GPRS .... ดูครับ ถ้าเป็นคนใช้ บ่อยๆ ก็มีแบบรายเดือน เลยครับ Very Happy .... น่ามี UBC ด้วยนะ จาได้ไม่พลาดดูบอล ....อิอิ
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 03:00  

แล้ว AIS ยากดูบอลบ้างทำไงครับ คือผมเหมาชั่วโมง GPRS ไว้เหมือนกัน Crying or Very sad Crying or Very sad
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 12:08  

อันนี้คงต้องถาม 0 เขาดูนะครับ.........หรือไม่ก้เข้าเวปที่สามารถดูบอลได้ฟรีครับ Very Happy
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 06:30  

คุณdeksilpa ครับ ผมไม่ทราบว่า FW คืออะไรครับ แล้ว K850i ของผมสามารถลงโปรแกรม
อะไรเพิ่มได้มั่งไหมครับ ช่วยแนะนำครับ Laughing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 11:30  

badman10000 ผู้เขียน:
คุณdeksilpa ครับ ผมไม่ทราบว่า FW คืออะไรครับ แล้ว K850i ของผมสามารถลงโปรแกรม
อะไรเพิ่มได้มั่งไหมครับ ช่วยแนะนำครับ Laughing

FW เฟิร์มแวร์ (Firmware)
ถ้าเป็นเครื่องคอมพิวเตอร์ มันก็เป็น OS
มันก์คือชุดคำสั่งที่ทำให้โทรศัพท์ของเราใช้งานได้อ่ะ รอคนข้างล่างมาอธิบายเพิ่มเติมและกัน
ลงโปรแกรมที่เป็นจาวาได้ครับ (*.jar)
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 11:59  

FW.....มันก็เหมือนที่คุณ kannm บอกอะครับ .... มันเป็นตัวทำให้เครื่องทำงาน จัดระบบต่างๆ ..... มือถือที่ออกมาใหม่ๆอาจจะยังมี FW ที่มี บั๊ก เยอ่ะหน่อย การทำงานอาจจะยังไม่สมบูรณ์ .... เช่นเครื่องอาจจะช้าบ้าง ... หรือ หนักๆก็หน้าจอดับเอง ..... เราก็ไปทำการอัพเกรด FW ให้เป็นของใหม่ที่เขาจะออกมาเรื่อยๆ เพื่อแก้ไขและปรับอะไรให้ดีขึ้น ....เช่น K850i ......FW ตัวใหม่จะทำให้การถ่ายรูปดีขึ้น ...เป็นต้น ........แต่ถ้า เราไปอัพ FW แล้ว เครื่องเราทำงานดีแล้วเราชอบ .... พอมันออก FW ตัวใหม่มาเราก็ไม่ต้องไปอัพแล้วก็ได้ครับ ..... เพราะบางทีไปอัพ แล้วเราชอบตัวเก่ามากกว่า แต่มันจะอัพลงไปไม่ได้แล้วครับ .... เช่น K790i ... เฟิร์มแวร์ตัวใหม่ล่าสุดตอนนี้คือ R1kg001 .... แต่ตัวที่ดีที่สุดเป็น R1jg001 .... เป็นต้น
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 12:34  

ููู^
^
^
แบบนี้แหละ ครับถูกต้องแร้ว
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 03:05  

แล้ว ณ ตอนนี้เครื่องผมต้องไปอัพ FW ใหม่หรือยัง(ซื้อตอนล็อตแรกๆ )
ถ้าจะอัพจะต้องไปทำที่ไหนครับ(ผมอยู่นครปฐม) Sad Sad Sad
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 09:47  

อัพได้ที่ 0 โซนี่ ครับผม.........ถ้ายังอยู่ในประกัน .....แต่ถ้าประกันหมดก็อัพเองได้ครับผ่านโปรแกรมของโซนี่
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 21:43  

ไม่ทราบว่า K850i สามารถติดไวรัสได้ไหมเพราะมันไม่ใช่สมาทร์โฟน(ผมเข้าใจถูกไหม)
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 21:45  

ยังไม่เคยเห็นมีติดนะครับ ............. ยากมากๆครับ ส่วนตัวเกิดมายังไม่เคยเห็นครับ Very Happy
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 23:03  

ตอนนี้เครื่องผมเวลาต่อสาย USB เข้าคอมแล้วมันมองไม่เห็นอะไรเลย Shocked Shocked
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 23:09  

ลง ไดรเวอร์ ยังครับ ......... ต้องลงก่อนใช่นะครับ ไม่งั้นมองไม่เห็น
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 23:24  

แต่ก่อนหน้านี้มันสามารถมองเห็นนะครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 23:25  

ลองลงไดรเวอร์อีกรอบครับผม ...........
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 23:27  

หรือไงพีมีเบอร์โทรไหมครับ ของผม 0818567626
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 23:31  

แต่ผมเคยไปถามศูนย์ที่centralเค้าบอกว่าไม่มีหรอกไวรัสเพราะตอนนั้นผมไปถามหาโปรแกรมฆ่า
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 00:04  

ปกติโซนี่ ไม่มีไวรัสอยู่แล้วครับ ......... เพราะไม่ใช่พวกที่ลงโรแกรมแบบซิมเบี้ยน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 17:27  

badman10000 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า K850i สามารถติดไวรัสได้ไหมเพราะมันไม่ใช่สมาทร์โฟน(ผมเข้าใจถูกไหม)

ไม่ติดครับ ไวรัส เรียกใช้งานตัวเองในโทรศัพท์ไม่ได้ครับ ไวรัส รันได้ในระบบปฏิบัติการ แต่ยังไม่เคยได้ยินไวรัสที่รันได้ในเฟิร์มแวร์ ถ้ารันในเฟิร์มแวได้จริง ป่านนี้เครื่องเล่น DVD ของผม คงคิดไวรัสไปแล้วแหละครับ เพราะเสียบ usb ดูหนัง x บ่อยเหลือเกิน

แต่..

เมมการ์ด และ โทรศัพท์ มันเป็น พาหะ นำโรคไวรัส ได้นะครับ แต่ตัวมันไม่ติดนะครับ (ภูมิคุ้มกันดี)

ไม่ต้องห่วง จาวา ไวรัส มันไม่ยาก ง่าย ๆ เขียน bat ไฟล์ ฆ่าเองก็ได้ครับ

ไม่ต้องห่วง ครับ ถึงในเมมจะมีไวรัส แต่ เล่นงานโทรศัพท์ ไม่ได้แน่นอน รันในโทรศัพท์ไม่ได้แน่นอน
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:47  

แล้ววืธีการลงไดเวอร์ทำไงครับ...(ไม่เคยครับ) Laughing Laughing Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: