Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G212 - จีเน็ต
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 144 / เข้าชม: 265455
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G212 - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 15:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G212 - จีเน็ต
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g212.htm

ggggg้hh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : colorful
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 00:08  

มีสีสันดีครับ

สีขาวน่ารักดี

เหมาะกะราคา
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 00:28  

ถูก แล้วก็ได้ครบไม่ถึง3พัน เพิ่มเมมได้ถึง2gb ก็คุ้มราคา
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 04:19  

เสียดายกล้อง3แสน
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 21:30  

รูปร่างหน้าตา ฟังชั่น และราคา เหมาะสมดี แต่ความทนทาน กับ การรับประกัน บริการหลังการขายนี่ดิ ที่ยังมะแน่นอน
TooD-ToO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 22:34  

ฟังก์ชันครบครันดี
เสียดายที่กล้อง 3 แสน
แต่หน้อจอใหญ่ ก้อคงจาไม่น่าเกลียดมากนัก
ที่สำคัญราคาถูกด้วย.....
เหมาะแล้วที่เป็นพระเอกในการเปิดตัวล็อตนี้
อยากได้.................

แล้วแถว ท่าพระ-วงเวียนใหญ่ มีศูนย์ที่ใกล้ที่สุดอยู่ตรงไหนอะคะ???
เดอะมอล ท่าพระ มีมั้ยอ่า.... ( เอาร้านที่ขายก้อด้าย )

กรุณาตอบด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 20:44  

คุ้มดีครับสำหรับรุ่นนี้
ด้วยราคาที่ไม่ถึงสามพันแต่ฟังก์ชันครบเกือบทุกอย่าง
เลยเป็นรุ่นที่ประหยัดที่น่าใช้ครับผม
เพิ่มเงินเล็กน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มอีกนิดหน่อย
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 21:42  

เพิ่มอีกนิดหน่อยได้ อี590
ต่อเน็ต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่อเน็ต
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 13:17  

ต่อเน็ตได้รึเปล่า
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : smart thai
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 22:13  

พิมพ์ไทยแบบ smart thai เป็นไง ใครเคยใช้บอกหน่อยครับ
ต้น--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าสนใจ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 23:20  

ใครใช้แล้วบ้างครับ อยากรู้ว่ามีข้อเสียอะไรบ้าง
Djew40
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อเสีย หรือไม่
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 00:15  

คือเวลาใส่หูฟัง เพื่อฟัง FM เวลามีสายเข้า จะ(ฉลาด) รับให้เลย โดยไม่สนใจความรู้สึกของเราเลย 555 ไม่รู้ว่าจะยกเลิกรับสายอัตโนมัติได้อย่างไร
Djew40
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อดี หรือไม่
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 00:25  

-สลับซิม (ใช้เมนูในการสลับ) ประมาณ 3-5 วิ
-ฟัง FM (ต้องเสียบหูฟัง) ออกทั้งหูฟัง และลำโพง (ก็ได้)
-มีสั่น แล้วเสียง
ฯลฯ เพราะเราไม่ค่อยได้ใช้
UnderCover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองแล้วเลยมาบอก
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 22:37  

สำหรับรุ่นนี้มีหลายๆ อย่างทีน่าสนใจ ด้านความบันเทิงทำได้หมด เพลงMP3 วิดีโอ .3gpระบบเมนูทำได้เกือบดี แต่วางตำแหน่งเมนูบางตัวผิดที่ผิดทางไปนิด เช่น Bluetooth
คุณภาพเสียงใช้ได้ ดังดี เปิดมากแตกนิดๆ หน้าจอให้สีสันดี แต่มุมมองแคบ ก้มนิด เงยหน่อยเพี้ยนทันที สามารถเป็น Modem - GPRS หรือเว็บแคมได้ แต่คุณภาพกล้องกับเว็บแคม ตัดไปได้เลย ใช้ได้แต่กลางวัน

ภาษาไทยแสดงผลได้สมบูรณ์แบบมาก แต่ตอนนี้ยังหาวิธีจิ้มภาษาไทยไม่ได้เลย จิ้มได้เฉพาะ Eng สำหรับพิมพ์ SMS และก็ การรับไฟล์จากบลูทูธ เครื่องอื่นๆ ที่ไฟล์ใหญ่สัก 3MB ก็มีปัญหา เพราะรับไม่ได้ เครื่องมีเม็มน้อย แต่อาจจะต้องหาเมนูปรับตั้งอาจจะใช้ได้

ถ้าสมมุติ ไม่คิดมากเรื่องรายละเอียดบางอย่าง เช่น หงุมหงิมเรื่องกล้อง หรือความไม่เมกเซ้นของเมนู ที่ถามทุกขั้นตอน ก็ยอดเยี่ยมทีเดียว คุ้มค่า ในราคาประหยัด เก่ง เกินราคาครับ
yimz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 23:11  

น่าสนใจตรง 2sim จอใหญ่ เพิ่มเมมได้ แต่ราคาไม่ถึง 3000 นี่แหละครับ อิอิ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 03:40  

มีขายตามศูนย์ทั่วไปมั้ยครับ หรือต้องไปตามร้านตู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 14:04  

ตอนนี้หาได้ที่ไหนบ้างอ่ะคะ

เห็นของหมดหลายที่เลย
ไม้ww
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเทาไรแล้ว
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:23  

ราคาล่าสุดที่ซื้อได้ราคาเท่าไร แถวไหนครับ
prid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:28  

อยากได้ครับหาซื้อได้ที่ไหนครับผม ท่านที่ซื้อแล้ว หรือว่าขายที่ไหน รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
ไม้ww
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หายากจริงๆ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 14:05  

เห็นศูนย์ว่าของขาดตลาด นำเข้ามาครั้งแรก 3000 กว่าเครื่องหมดเลย ประมาณปลายเดือน ของถึงจะมา ตอนนี้แถวมาบุญครองน่าจะมี แต่ว่าน่าจะแพงกว่าราคาศูนย์
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 04:28  

เจอที่เดอะมอลบางกะปิ เขาขาย+ราคาเมมด้วยอ่ะ
จากราคาเครื่อง2990+ค่าเมมอีก300รวมเป็น3290
ไม้www
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชื่อร้านไรครับ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 13:11  

ชื่อร้านไรครับที่เดอะมอลบางกะปิ กำลังสนใจอยู่ จริงๆอยู่แถวรังสิตไม่รู้ร้านไหนมีบ้างแถวรังสิต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีบริการส่งป่าวคับ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 21:46  

ที่ศูนย์ g-net มีบริการส่งป่าวคับ
ไม้น้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหานะครับ
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 23:41  

คือหาวิธีการทำให้เวลารับไฟล์จากบลูทูสเพื่อให้บันทึกลง mem ไม่ได้ ใครทำเป็นช่วยหน่อยครับ หรือไม่สามารถทำได้
พึ่งซื้อมาใช้นะครับ สีขาว-ส้ม 3290 บาท พร้อม mem 1 g สวยดี เสียงออกลำโพงเพราะดีเหมือนกัน ใส่ชื่อเพลงเพื่อให้เล่นผ่าน multimedia ยากต้องลงไปที่ my music
fm ทศนิยมตำแหน่งเดียว
ไม้น้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหาโทรถามศูนย์
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 11:26  

ตอนนี้ตั้งไฟล์รับจากบลูทูสให้เก็บที่ MEM ได้แล้วครับ ต้องไปตั้งค่าที่ บลุทุส เลือก ftp
เลือกข้อมุลช่วยเต็มที่ ให้ไปเก็บที่ MEM recievd ทดลองเล่นดู เมนุจะยากหน่อยไม่ค่อยคุ้นเหมือน nokia หรือติดต่อศูนย์ ทำตามขั้นตอนได้เลยครับ
PARBUE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 20:20  

หาซื้อเครื่องได้ที่ไหนบ้าง เพื่อนเราไปถามที่mbkมา เขาบอกว่า 3700 แล้วราคามันขึ้นหรือ
งงอะ ศุนย์มีหน้าร้านไหม จะได้ไปซื้อเลย
แทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้หายากครับ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 21:15  

แต่ที่ทราบมาเห็นมีพนักงาน ขายมือถือบอกว่ามีที่ร้านโซนมือถือในโลตัสนวนครหลายเครื่อง
ที่ศูนย์gnetของหมดแล้ว ใช้ดีนะครับ ยกเว้นกล้อง
แทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ต่อ net ให้คอมได้ไหม
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 21:29  

คือจะถามว่าใช้ต่อ net กับ notebook ได้ไหม ผมทดลองต่อผ่านบลูทูสแล้วต่อไม่ได้นะครับ มันฟ้องว่า hardware fail ตลอดเลย
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 22:43  

คือเพื่อนผมมันซื้อมาใช้ครับเลยมาบอกว่าคุ้มจริงๆครับสำหรับรุ่นนี้
คือขอโฆษณาให้เลยนะครับว่าถ้าใครต้องการมือถือที่เป็นโมเด็มราคาถูกต้องลองไปเทสรุ่นนี้ดูนะครับ
แล้วจะ WoW (คงไม่เวอร์ไปนะจ๊ะ)
DQ32952
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้วิธีการตั้งค่าเพื่อรับเมล์น่ะครับผม และ update FW
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 14:58  

อยากถามวิธีการ ตั้ง ค่าเพื่อรับ Email.น่ะครับผม และอยากรู้ว่าจะมี Fw ใหม่ให้ up date หรือเปล่่า ครับผม อยากใ้ห้ ใช้ปากกา จิ้ม ภาษาไทยตอนพิมพ์ sms ได เหมือนภาษาอังกฤษ น่ะครับ้ ผม แล้วก็อยากให้ปรับปรุง Java หน่อยน่ะครับ เนื่องจากมันไม่ค่อยรับ กับ app ทั่ว ไปเลยครับเช่น Nokia ปกติ java จะ ใช้ กับอย่างอื่นได้ครับผม แต่พอมา Run บน Gnet แล้วขี้น
Error บ่อย หลาย เกมส์ ครับผม รวมทั้งโปรแกรมที่เป็น Java ด้วยครับผม
อิอิ ซื้อๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : :}
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 22:36  

Very Happy Very Happy น่าซื้อจังเลยๆ เห็นตัวจริงแล้วสวย + คุ้มค่ามากๆ เมื่อก่อนสนแต่ยี่ห้อ เดี๋ยวนี้ไม่แล้วล่ะ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 21:01  

อยการู้จังว่าแบตเจ้าตัวนี้มันกี่มิลแอมครับ
แล้วหูฟังนี่เป็นแบบไหนครับ2.5 มม.หรือ3.5มม.หรือเป็นแบบอื่นๆ
แล้วจะแปลงเป็น3.5 มม ได้มั้ยเนี่ย ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลโทรศัพท์ระดับล่างๆอยู่ครับ
พอดีเครื่องสำรองหายไปมีรุ่นไหนดีๆก้อแนะนำได้นะครับ
Tidte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 09:56  

อยากทราบว่า เวลาใช่หูฟังๆ FM เวลาทีสายเข้า มันจะรับเอง จิงเหรอ เนื่องจากกำลังตัดสินใจที่จะซื้ออยู่เหมือนกัน แล้วเป็นไปได้ไหม ที่จะตั่งค่าไม่ให้มันรับเองอย่างเนี้ย เพราะเชื่อว่าหลายคน ก็คิดเหมือนกัน Rolling Eyes รบกวนตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สั่งซื้อแล้วส่งให้ฟรีป่าวคับ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 00:03  

สั่งซื้อแล้วส่งให้ฟรีป่าวคับหรือว่าคิดค่าจัดส่งด้วย
ถ้าคิดค่าแล้วค่าส่งเท่าไหร่คับ
Lanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จัดส่ง แล้ว ชำระเงิน อย่างไร
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 00:26  

ถ้าสั่งซื้อ แล้วให้จัดส่ง จะชำระเงินอย่างไรครับ

ชำระกับคนที่มาส่ง หรือว่า ต้องชำระทางธนาคาร ก่อนจะทำการจัดส่ง
sexvideoru
Year's Star

จังหวัด: Ukraine
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 01:24  

ขอคำชี้แนะเรื่องการใช้2ซิมด้วยครับ...คือถ้าโทรเข้าซิมไหนก็เลือกรับซิมนั้นได้เลยรึเปล่า หรือว่าเลือกใช้ซิมไหนก็โทรเข้าได้เฉพาะซิมนั้น แล้วblack listเวลาเบอร์ที่กำหนดไว้จะโชว์ที่หน้าจอรึเปล่า....ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะเพื่อเป็นข้อมูลในการพิจรณาด้วยครับ
Tidte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 15:51  

อยากทราบค่ะ ว่ารุ้นนี้วันศุกร์นี้จะมีขายที่ศูนย์หรือยังค่ะ หมายถึงที่ศุภาลัยน่ะค่ะ จะได้ไปซื้อวันศุกร์นี้เลย กลัวไปเสียเที่ยวค่ะ ถ้ายัง แล้วมีเมื่อไหร่ค่ะ รบกวนตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
KU-NG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จัดว่าคุ้มราคา
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 00:58  

ขอให้มีการ up firmware เรื่อง พิมพ์ SMS Thai ด้วย
วัสดุก็ ด้อยไปนิดส์ น่ะ บอกแล้วว่าราคากับคุณภาพไม่น่าเชื่อ
แต่ต้องดูความทน ความอึดด้วย
เดี่ยวจัดให้ แต่สงสาร One จังเลย ผลิตที่เดียวกัน แต่แยก Brand
:wink:
เครื่องเป็นไงมั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องเป็นไงมั่ง
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 00:33  

อยากทรายบว่า เครื่องเป็นยังไงมั่งอ่าครับ แบบว่า เสียง่ายหรือเปล่า
DQ32952
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาเท่าที่ใช้งานยังไม่เจอครับแต่เพิ่งใช้แค่ 1 เดือนเท่านั้นครับ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 14:49  

ผมเองใช้งานมา 1 เดือนแล้วไม่พบปัญหาใดมีแต่ปัญหาผมทำมันตก และโดนเหยียบตอนเช้าแต่มันก็ทนมือทนเท้าดีครับผม วางไว้กับพื้น เผลอ แตะก็มี ยังไม่มีปัญหาอะไร ครับแต่ที่อยากให้ ปรับปรุงก็ Java กับ พิมพ์ ไทย น่ะครับ ขอให้จิ้มได้เลย post ในกระทู้ก่อนหน้านี้ไปแล้ว ไม่รู้ว่าทาง Gnet จะตอบรับอย่างไรบ้าง ยังไง โพสบอกความคืบหน้าบ้างก็ดีนะครับ
จะได้ไม่รออย่างไม่รู้ทิศทาง แต่บอกได้ว่าท่านที่ตัดสินใจ จะซื้อ รับรองว่าคุ้มค่าแน่ครับ Best value Full Function จริง ๆ อิอิ Very Happy
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 06:09  

นอกจากจะเป็นเบสเซลเลอร์แล้ว(ช่วงนี้ของหมดสต็อกซะแล้วนะครับ)
และยังได้ตำแหน่งมือถือที่มีฟังก์ชั่นครบแต่ราคาถูกมากจากFirst mobile เล่มที่73 อีกด้วยนะครับ

ปล.ผมดูจากการเอาใจใส่ลูกค้าอันนี้Okเลยนะครับ
ขนาดนอกเวปยังมาตอบกระทู้ให้เลย
นี่ก็เป็นการแสดงถึงการเอาใจใส่ลูกค้าแล้วล่ะครับ Very Happy
3 เครื่องแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีครับ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 12:15  

3 เครื่องแล้วที่ผมใช้ gnet ดีมาดครับปัจจุบันก็ยังใช้อยู่ไม่ยอมเสียอ่ะ จะเปลี่ยนใหม่ก็ไม่ได้เพราะของเก่ามันยังไม่เสีย แล้วตอนนี้เห็นในละคร เรีอง นางฟ้า อะรัยสักอย่างใช้กันเยอะยิ่งชอบอ่ะ
DQ32952
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาด้าน Java
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 09:32  

Java ที่มีปัญหา น่ะครับ เวลาผมเอากเกม java ที่ Run บน nokia หรือ โทรศัพท์ยิี่ห้ออื่นมาลงส่วนใหญ่ มันเล่นไม่ได้มีเล่นได้บางเกมครับผม แต่ผมเป็นคอเกม Java น่ะครับ เลย อยากเล่นมากๆ Embarassed
T2Paew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 11:55  

มีปากกาให้ใช่มั้ยค่ะ
T2Paew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 14:10  

ถ้าสั่งซื้อ ประมาณกี่วันจะได้ของค่ะ
คนอยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 18:07  

ผมอยู่เชียงรายอ่ะครับ อยากได้รุ่นนี้มากๆ ไม่รู้ว่าที่เชียงรายมีขายแถวไหนบ้างครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
--*PhOo--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยน้า*/
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 21:59  

อยากทราบว่าที่หาดใหญ่มีขายรึป่าวครับ
แล้วราคาเท่าไร
e_noo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 07:54  

ต้องการขาย (ซื้อเครื่องใหม่ เราเปี่ยนโทรสับบ่อย)

ซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1 อาทิตย์

อุปกรณ์ครบตามกล่อง Mem 1 กิ๊ก

ขาย 3,200

สนใจคุยได้ เมล e-noo_zuzaa@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยน้า*/
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 09:42  

--*PhOo-- ผู้เขียน:
อยากทราบว่าที่หาดใหญ่มีขายรึป่าวครับ

สนใจไหมครับ ของผม มี ครับ แบบว่า ซื้อให้แฟนเมื่อนวาน คับ แต่แฟน ไม่ชอบ ครับ

เครื่อง 100 เปอร์ฯ เต็ม ครับ
เลยขอขาย ที่ 2700 ครับ ซื้อ มา 3099 ครับ

ติดต่อ ได้ นะครับ 0862952855 ครับ

คนบ้านแค่ๆ ครับ

หรือ ใครสนใจ ติดต่อได้ นะครับ ขอบคุณ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยน้า*/
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 09:43  

Anonymous ผู้เขียน:
--*PhOo-- ผู้เขียน:

สนใจไหมครับ ของผม มี ครับ แบบว่า ซื้อให้แฟนเมื่อนวาน คับ แต่แฟน ไม่ชอบ ครับ

เครื่อง 100 เปอร์ฯ เต็ม ครับ
เลยขอขาย ที่ 2700 ครับ ซื้อ มา 3099 ครับ

ติดต่อ ได้ นะครับ 0862952855 ครับ

คนบ้านแค่ๆ ครับ

หรือ ใครสนใจ ติดต่อได้ นะครับ ขอบคุณ ครับ

ลืมบอกเมลย์ ครับ sawfeena@hotmail.com
T2Paew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 12:00  

e_noo ผู้เขียน:
ต้องการขาย (ซื้อเครื่องใหม่ เราเปี่ยนโทรสับบ่อย)

ซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1 อาทิตย์

อุปกรณ์ครบตามกล่อง Mem 1 กิ๊ก

ขาย 3,200

สนใจคุยได้ เมล e-noo_zuzaa@hotmail.com

สนใจมากเลยค่ะ แอดไปแล้วนะค่ะ
KU-NG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอให้มีการ load game
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 23:25  

ขอเสริมให้ทำ PR ที่ Web ของ Gnet
ลงเกม หรือ update ให้ไวน่ะคับ
กลัวว่าเดี่ยวจะ... ไปอีกราย Laughing
suerparcalp
Year's Star

จังหวัด: Burma
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 08:34  

เราพึ่งซื้อมาเมื่อวานที่ MBK ราคา 3500+mem 256 สีขาวฟ้าสวยดีเค้าบอกว่าตอนนี้มันเป็นโปรโมชั่นนี้แล้วเราก้อเลยลองไปถามร้านอื่นดูแต่ราคามัน 4000 ขึ้นทั้งนี้น อยากถามว่าถ้าเราจะเอาคลิปจากคอมที่เป็น wmv ลงเครื่อง จะทำยังไงมันสามารถเล่นได้หรือเปล่าแล้วถ้าเอาลงแล้วจะเรียกดูได้ยังไงค่ะช่วยบอกทีขอบคุณค่ะ
suerparcalp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 10:45  

ถ้าจะเอาไฟล์ mp4 ลงเครื่องจะต้องทำไงบอกทีของเราเป็น รุ่น g212และ พอเอาลงจะเอาลงไปเก็บไว้ที่ไหนเวลาจะเปิดให้มันเล่นจะทำไงใครรู้ช่วยบอกทีขอบคุณค่ะ
suerparcalp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 14:29  

ทำไมถึงถ่ายวีดีโอไม่ได้ถ่ายไปสักแปปเดียวก้อไม่ถ่ายให้แล้วและก็ทำไมพอลงไฟล์ mp4 ในเครื่องแล้วจะเปิดดูมันบอกว่าข้อมูลไม่ถูกต้องอ่ะค่ะ
แม๊กกายเวอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งซ่อม ครับ
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 22:11  

Embarassed สอบถามพี่ พีอาร์ จีเน็ท หน่อยครับ ( ขอชมพี่พีอาร์ ว่าตอบได้กระจ่างดีครับ และ พูดเพราะด้วย ดีจัง ) ขอเข้าเรื่องครับ พอดีผมซื้อเครื่อง GNET รุ่น G708 วีดีโอโฟน ตอนเดือน พฤษภาคม 2550 ครับ ( ผมฝากแฟนซื้อมาครับ ตอนนี้เราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แล้วผมจะฝากใครไปซ่อมล่ะนี่ แย่จัง ) ตอนนี้เครื่องมีปัญหาคือ ลำโพง ไม่ดังคุยกันไม่รู้เรื่องเลย เขาพูดมา เราไม่ได้ยิน ครับ ถ้าจะส่งศูนย์ จะสามรถส่งไปที่ไหนได้ครับ รบกวนขอที่อยู่ ทีจะส่งเครื่องไปซ่อมด้วยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ หรือ บอกที่อยู่ทางเมล์ก็ได้ครับ ( xmjmasterx@hotmail.com ) ขอบคุณครับ Rolling Eyes
[nomkon]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 09:22  

ร้าน เทเลวิซ สาขาฟิวเจอร์ฯ รังสิต มี G-Net ขายรึป่าวอะ

(มันใกล้บ้านที่สุดและ ไปMBK คงจาไม่ไหวอ่า -*- )
suerparcalp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 13:29  

อยากทราบว่าจะเอา javagame ลงเครื่องจะต้องทำยังไงค่ะ
GeorgiaWiki
Year's Star

จังหวัด: Rbilisi
หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 20:37  

อยากได้อ่ะคับพอดีอยู่นครสวรรค์

ไปเดินที่บิ๊กซีเจอขายอยู่ตั้ง 3,990 แน่ะ

อยากทราบว่าราคาเครื่องศูนย์ 2,990 ใช่รึเปล่าคับ

แล้วจาวาอ่ะคับมีรึเปล่า กับการตั้งค่า IM Instant massagingทำไงคับ

พอดีกำลังดูอยู่ระหว่างเครื่องนี้กับ wellcom w380

กะว่าจะไปดูที่แฟชั่นไอซ์แลนด์พุ่งนี้อ่ะคับ

เหนมีร้านยุที่นั่น(เข้าไปดูร้านในเวบจีเน็ตมา)
suerparcalp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 10:37  

ใครมี JAVA ของรุ่น G212 บ้างค่ะขอลิ้งค์หน่อยค่ะ
GeorgiaWiki
Year's Star

จังหวัด: Rbilisi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 21:41  

เมื่อวานไปเดินดูมาแล้วคับที่แฟชั่น
ราคา 3990 มีร้านเดียวเองด้วย
เลยโทรไปหาที่ศูนย์เองเลย พี่คนรับบอกว่าเครื่องมาอาทิตย์ที่จะถึงนี้ 3000 เครื่อง
แล้วก้อค่าจัดส่งไม่มีครับ ดีจังเลยอ่ะ
นี่กะว่าจาเอาสีดำ
T2Paew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 10:20  

ไม่มีร้านแถวๆ ดอนเมืองเลยอะ

เมื่อวานโทรไปตามร้านที่ในเว็บลงไว้อะ

เป็นเบอร์บ้านคนบ้าง บอกว่าไม่มีบ้าง เบอร์ยังไม่เปิดใช้บริการบ้าง ซะงั้นอะ !!

น่าเสียดายอะ
Love_PR
Year's Star

หัวข้อ : Re: ส่งซ่อม ครับ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 17:44  

แม๊กกายเวอร์ ผู้เขียน:
Embarassed สอบถามพี่ พีอาร์ จีเน็ท หน่อยครับ ( ขอชมพี่พีอาร์ ว่าตอบได้กระจ่างดีครับ และ พูดเพราะด้วย ดีจัง ) ขอเข้าเรื่องครับ พอดีผมซื้อเครื่อง GNET รุ่น G708 วีดีโอโฟน ตอนเดือน พฤษภาคม 2550 ครับ ( ผมฝากแฟนซื้อมาครับ ตอนนี้เราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แล้วผมจะฝากใครไปซ่อมล่ะนี่ แย่จัง ) ตอนนี้เครื่องมีปัญหาคือ ลำโพง ไม่ดังคุยกันไม่รู้เรื่องเลย เขาพูดมา เราไม่ได้ยิน ครับ ถ้าจะส่งศูนย์ จะสามรถส่งไปที่ไหนได้ครับ รบกวนขอที่อยู่ ทีจะส่งเครื่องไปซ่อมด้วยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ หรือ บอกที่อยู่ทางเมล์ก็ได้ครับ ( xmjmasterx@hotmail.com ) ขอบคุณครับ Rolling Eyes

สวัสดีค่ะ
ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะคะที่เข้ามาตอบช้า พอดีว่าไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร USER เดิมดิฉันไม่สามารถเข้าได้ค่ะ อีกอย่างคำตอบที่ตอบก่อนหน้านี้ก็หายหมดไม่แน่ใจว่าเป็ฯเพราะทางเว็บ block หรือไม่ แต่คงไม่ใช่มั๊งคะ เพระไม่มีสาเหตุอะไรที่ทางเว็บจะทำแบบนั้น

โอเคค่ะเข้าเรือ่งกันเลยนะคะสำหรับคำถามที่ถามมา เรือ่งศูนย์บริการ G-Net ทั้งนี้มีอยู่ 2 ที่นะคะ คือ
1.อาคารฟอร์จูน รัชดา ชั้น 2 โทร.02642 0274-6
2.สุภาลัยปาร์ค พหลโยธินซอย 21 โทร.029564833
หรือจะส่งทางไปรษณีย์ที่
บริษัทไวร์เลศแอ๊ดวานซ์ ซิสเต็ม จำกัด
ตุ ปณ.42 ปณจ.จตุจักร กรุงเทพ 10900

ยังไงลองโทรไปสอบถามรายละเอียดกับเจ้าหน้าที่ก่อนก็ได้นะคะ
ขอบคุณค่ะ
Love_PR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 17:48  

T2Paew ผู้เขียน:
ไม่มีร้านแถวๆ ดอนเมืองเลยอะ

เมื่อวานโทรไปตามร้านที่ในเว็บลงไว้อะ

เป็นเบอร์บ้านคนบ้าง บอกว่าไม่มีบ้าง เบอร์ยังไม่เปิดใช้บริการบ้าง ซะงั้นอะ !!

น่าเสียดายอะ

สวัสดีค่ะ
ไม่ทราบว่าโทรไปที่เบอร์ไหน เบอร์ติดต่อศูนย์ของเรามี 2 ที่นะค่ะ
ถ้าเป็นที่ฟอร์จูนก็ โทร.026420274-6
แต่ถ้าเป้ฯที่อาคารสุภาลัยปาร์ค โทร.029568433

สำหรับเรื่องว่าจะหาซื้อเครือ่งได้ที่ไหนลองดูในลิงค์นี้เลยนะคะ
http://www.gnetmobile.com/service.html
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 23:06  

มี เรา ซื่อ มาวัน นี้ คุ้ม ค่า ดี ชอบ ตรงมี Laughing Laughing ที่ จิ้ม เท่ ดี ระ บบ 2ซิม หนี เมียอิอิ หุหุ
pottaty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 20:25  

Tidte ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เวลาใช่หูฟังๆ FM เวลาทีสายเข้า มันจะรับเอง จิงเหรอ เนื่องจากกำลังตัดสินใจที่จะซื้ออยู่เหมือนกัน แล้วเป็นไปได้ไหม ที่จะตั่งค่าไม่ให้มันรับเองอย่างเนี้ย เพราะเชื่อว่าหลายคน ก็คิดเหมือนกัน Rolling Eyes รบกวนตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

...เข้าไปแก้ ที่รูปแบบ-หูฟัง-ปรับตั้งค่า-วิธีรับสาย-ยกเลิกการรับสายอัตโนมัต
ไม้ที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระวังเครื่องล็อตใหม่นะครับ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 21:44  

เครื่องล็อตใหม่ ไม่สามารถปรับแสงหน้าจอได้ ใครซื้อช่วงนี้เป็นล็อตใหม่เช้คด้วย เข้าไปที่ตั้งค่าเครื่อง เลือกแสงหน้าจอ จะต้องมี 2 แถว ตั้งความสว่าง 1 แถว เวลาประหยัดแสงอีก 1 แถว เครื่องรุ่นใหม่ปรับไม่ได้ พนักงานบอกว่าเป็นเวอร์ชั่นใหม่ มีการลงโปรแกรมเพิ่มเติม
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ : Re: ส่งซ่อม ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 23:33  

Love_PR ผู้เขียน:

สวัสดีค่ะ
ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะคะที่เข้ามาตอบช้า พอดีว่าไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร USER เดิมดิฉันไม่สามารถเข้าได้ค่ะ อีกอย่างคำตอบที่ตอบก่อนหน้านี้ก็หายหมดไม่แน่ใจว่าเป็ฯเพราะทางเว็บ block หรือไม่ แต่คงไม่ใช่มั๊งคะ เพระไม่มีสาเหตุอะไรที่ทางเว็บจะทำแบบนั้น

เพราะว่า เว็บล่ม คับ คนเข้าใช้เยอะมากจนล่มเลยอะ
nuthippop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 22:05  

จะหาซื้อโทรศัพท์รุ่นนี้ได้ได้ที่ไหนบ้างงะคับ
เอาแถวนนทบุรี อะ

เอาแบบราคาศูนย์อะ หรือมากกว่านั้นซักหน่อยอ่าคับ

เดอะมอลล์งามวงศ์วาน มีไหมอ่าคับ
ถ้ามีอยู่ชั้นไหน ร้านอะไร
แล้วราคาประมานเท่าไหร่อะคับ

ใครรู้ตอบทีนะคับ
nuthippop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 22:06  

จะหาซื้อโทรศัพท์รุ่นนี้ได้ได้ที่ไหนบ้างงะคับ
เอาแถวนนทบุรี อะ

เอาแบบราคาศูนย์อะ หรือมากกว่านั้นซักหน่อยอ่าคับ

เดอะมอลล์งามวงศ์วาน มีไหมอ่าคับ
ถ้ามีอยู่ชั้นไหน ร้านอะไร
แล้วราคาประมานเท่าไหร่อะคับ

ใครรู้ตอบทีนะคับ
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 22:41  

ของผมเพิ่งซื้อก้อปรับแสงไม่ได้เหมือนกันครับแต่ก้อไม่ได้ซีเรียสอะไร
แสงก้อโอเคยุแร้วเลยไม่ได้ว่าอะไร
ถ้าอยากได้โทรสั่งจากที่ศูนย์เลยง่ายกว่าครับ
ดวงไม่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประสบการณ์ G-net 212
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 09:15  

อยากเล่าให้ฟัง และ พิจารณาต่อเอง

เหมือนคนทั่วไปที่คิดว่า ของมันดี มันชัว ด้วยราคาประมาณนี้ เจ้า G212 ทำผมเซ้งมาก

เจอปัญหา เครื่องปิดเอง และ เปิดไม่ได้ เป็นๆ หายๆ

หลังจากซื้อได้ ไม่เกิน สองอาทิตย์ เข้าไปส่งศูนย์ซ่อมครั้งแรก นั่งรอ สองชั่วโมง
แต่ก็พยายามใจเย็น ช่างบอกเปลี่ยน CPU และ RAM ให้ใหม่ ระบบก็กลับมาใช้ได้อีกครั้ง
กลับมาบ้านใช้ได้ อีก 3 วัน อาการก็เป็นแบบเดินอีก ใจอยากจะฟาดมันทิ้ง แต่ก็เสียดายเงิน
สามพันกว่าบาทที่จ่ายไป

ใหุ้พีงระลึกเสมอ แม้ว่าจะมี functions เพียบ แต่ความเสถียร ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง เครื่องมือสื่่อสาร
ต้องการความแน่นอน มากกว่า เป็นๆ ดีี ๆ ร้ายๆ ไม่แน่นอน

คงต้องส่งซ่อมกันต่อไป

ความเห็น เรื่อง functions
- วิทยุ FM ก็เสียงงั้นๆ ถ้าฟังบนรถยนต์ ก็สัญญานแกว่ง เทียบกับ MP3 ไม่ได้ที่ทำได้ดีกว่าเรืองการรับสัญญาน
-Blue tooth ก็ค้นหานาน กว่าเครื่องยี่ห้ออื่น เคยลอง connect กับ nokia แล้ว เกือบนึกไปว่ามัน ไม่ทำงาน ค้นไม่เจอ แต่ของ nokia กับหาเจอก่อน
- เรื่องกล้อง ขนาด 640x480 Zoom ภาพไม่ได้ fix ตลอด
- เรื่อง run JAVA ก็ยากแสนเข๊ญ หาที่มัน compatible กับรุ่นนี้ยาก
- เรื่อง MSN/Dictionary เป็นเรื่องที่ต้องจัดการเอง ให้ไป download เอง แล้วมันจะได้หรือนี่
- ปรับแสงไม่ได้ พวก backlight ช่างบอกว่า มันทำได้เท่าที่มันทำได้ งงหรือเปล่า
- รับภาพจาก nokia ที่มีขนาดใหญ่ ก็ view ไม่ได้ เป็นข้อจำกัด
- Video ที่มากว่า 15 frame/sec ดูไม่ได้ ค่อนข้างเฉพาะตัมมากๆ ไม่ compatible กับ ยี่ห้ออื่น เวลาจะส่งข้อมูลแลกเปลี่ยน ก็คงทำได้ไม่สะดวก ต้องแปลง format ใน PC ก่อน
-เรื่องปุ่มกด ชิดเกินไป และ ปุ่มออกละลื่นๆ เพราะเป็นพลาสติกแข็ง ไม่ใช่ยางนุ่มๆ
แพรวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แก้ไขยังไงค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 14:41  

คือว่าเพิ่งซื้อมาค่ะ เอาเพลงเข้าเครื่องเลย แต่เพลงทั้งหมดอยู่ที่จัดการข้อมูลค่ะ อยากจะให้เพลงอยู่ที่เครื่องเล่น MP3 ค่ะ ไม่ทราบว่าต้องย้ายยังไงค่ะ หรือต้องแก้ไขอะไรหรือเปล่า ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แพรวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 18:13  

เพิ่งไปซื้อมาค่ะ ปกติเป็นคนชอบฟังเพลงอยู่แล้วค่ะพอซื้อมาก็เอามาลงเพลงเลยค่ะ ทีนี้พอมาดูว่าเพลงเข้าหรือเปล่าก็เกิดอาการงงเพราะเพลงมันอยู่ที่จัดการข้อมูลทั้งหมด คือว่าจะย้ายเพลงมาอยู่ที่เครื่องเล่น MP3 ทำยังไงค่ะเพราะเราไม่เคยใช่รุ่นนี้เลย ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะแล้วจะมาดูอีกที
ไม้ที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีเรื่องจะบอก
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 18:15  

เรื่องปรับแสงหน้าจอไม่ได้ทำไมรุ่นแรกปรับได้ ได้รับคำตอบจากศูนย์ว่ารุ่นใหม่ตัดfunction
อันี้ออกบอกคล้ายๆว่าไม่จำเป็น บอกว่าปรับปรุงโปรแกรมเรื่องวิดิโอเสียงดังอืดๆตอนเปิดใหม่ๆจากไฟล์ถ่ายวิดิโอ บอกเรื่องนี้สำคัญกว่าเราก้เลยย้อนกลับไปว่าวิดิโอคุณภาพระดับกล้องแค่นี้นะ ถ่ายออกมาแสงน้อยแทบมองไม่เห้น ยังจะบอกว่าสำคัญกว่าอีกหรือ
ผมไม่เชื่อหรอกครับ ช่างที่ไหนปัญญาอ่อนตัดโปรแกรมปรับแสงออกจากเครื่อง ผมว่ามันเป้น function พื้นฐานที่โทรศัพท์ควรจะมี นี่เป็นการแก้ตัวครับเพราะไม่ตรวจสอบให้ดีก่อน้วางจำหน่าย รีบร้อนออกมาขายคงเห็นมีคนรอกันเยอะเพราะเครื่องล็อตแรกขายดีมาก ทีนี้ละก็ชื่อ
เสียงเสียหายหมดกัน เสียชื่อผมด้วยที่อุตส่าห์แนะนำเพื่อนให้ซื้อต้อง 4 เครื่อง
เรื่องนี้ถึงศูนย์ทีจีโฟนที่เป็นดีลเลอร์ใหญ่ ถึงขนาดจะคืนเครื่องทั้งหมดคืน gnet เพราะบกพร่องทำให้ทีจีเสียหาย ไม่รู้โดนช่างคนเก่งเป่าหูให้เชื่อหรือป่าว
ตอนนี้ส่งเครื่องให้บริษัทแก้ไขใ 1.ห้ปรับแสงได้ 2.เปลี่ยนซิม1ไป2แล้วแสงหน้าจอไม่ดับไม่รู้จะทำได้หรือป่าว ดูพยายามยัดเยียดว่าล็อตสองดีกว่านะตรงที่ถ่ายวิดิโอแล่วเล่นตอนแรกไม่มีเสียงฮำ นี่ซื้อมาครึ่งเดือนแล้วใช้เครื่องไปวันเดียวเอง โครตเซ็ง
ก็ได้แต่บอกว่าคุณภาพตามราคานั่นละครับ ไม่คุ้มเกินราคาหรอกคับ
แพรวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยตอบทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 18:27  

เพิ่งไปซื้อมาค่ะ ปกติเป็นคนชอบฟังเพลงอยู่แล้วค่ะพอซื้อมาก็เอามาลงเพลงเลยค่ะ ทีนี้พอมาดูว่าเพลงเข้าหรือเปล่าก็เกิดอาการงงเพราะเพลงมันอยู่ที่จัดการข้อมูลทั้งหมด คือว่าจะย้ายเพลงมาอยู่ที่เครื่องเล่น MP3 ทำยังไงค่ะเพราะเราไม่เคยใช่รุ่นนี้เลย ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ ?
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะแล้วจะมาดูอีกที
ไม้ที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณแพรวา
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 18:38  

จริงๆไม่อยากช่วย gnet ตอบเลยเริ่มไม่ชอบ
ถ้าจะให้เพลงไปอยู่ที่เครื่องเล่น ต้อง ตั้ง folder ที่ mem เป็น mynusic แล้วลงเพลงไว้ เมนูต่างๆต้องเหมือน เมนูในตัวเครื่อง coppyมาก้ได้ แล้วเลือกเครื่องเล่น mp3 เลือกทำซ้ำที่เมนู เครื่องจะหาเองครับ ถ้าไม่ได้โทรถามพนักงานศูนย์คนเก่งเลยครับเขาจะบอกเอง
แพรวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 20:02  

ต้องขอบคุณคุณไม้ทีมากนะค่ะแต่ว่าไม่ค่อยเข้าใจที่คุณไม้ทีบอกเลยค่ะ ช่วยบอกให้ละเอียดทุกขั้นตอนได้มั้ยค่ะเพราะเราไม่ค่อยมีเวลาไปโทรถามค่ะส่วนใหญ่ก็จะเล่นคอมนี่แหละ ช่วยตอบให้ละเอียดจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยค่ะ แล้วจะกลับมาดูค่ะ
ไม้ที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ครับคุณแพรวา
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 10:49  

ขั้นตอนแรก ตั้ง folderใหม่ที่ memory card ตั้งชื่อเป้น My Musicแล้วนำเพลงไปไว้ใน My Music ถ้าไว้ที่อืนเครื่องจะหาไม่เจอเพราะเขาตั้งโปรแกรมไว้แบบนั้น
กด menu เลือก มัลติมิเดีย เลือก เล่น MP3 ปกติพอเลือกแล้ว เครื่องจะค้นหาเพลงจาก
My Music ให้เองอัตดนมัติ ถ้าไม่ขึ้น ให้เข้าไปที่เมนู รายชื่อเพลง แล้ว เลือก หัวข้อ ทำซำใหม่อีกครั้ง เครื่องจะค้นอีกครั้ง เท่านี้ก้จะมีเพลงในเครื่องเล่น MP3 แล้วละครับ ลองเล่นดุครับ
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 11:43  

ดวงไม่ดี
SP Guest

หัวข้อ : ประสบการณ์ G-net 212
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 09:15 [ 210.246.156.23 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ความเห็น เรื่อง functions
- วิทยุ FM ก็เสียงงั้นๆ ถ้าฟังบนรถยนต์ ก็สัญญานแกว่ง เทียบกับ MP3 ไม่ได้ที่ทำได้ดีกว่าเรืองการรับสัญญาน
-Blue tooth ก็ค้นหานาน กว่าเครื่องยี่ห้ออื่น เคยลอง connect กับ nokia แล้ว เกือบนึกไปว่ามัน ไม่ทำงาน ค้นไม่เจอ แต่ของ nokia กับหาเจอก่อน
- เรื่องกล้อง ขนาด 640x480 Zoom ภาพไม่ได้ fix ตลอด
- เรื่อง run JAVA ก็ยากแสนเข๊ญ หาที่มัน compatible กับรุ่นนี้ยาก
- เรื่อง MSN/Dictionary เป็นเรื่องที่ต้องจัดการเอง ให้ไป download เอง แล้วมันจะได้หรือนี่
- ปรับแสงไม่ได้ พวก backlight ช่างบอกว่า มันทำได้เท่าที่มันทำได้ งงหรือเปล่า
- รับภาพจาก nokia ที่มีขนาดใหญ่ ก็ view ไม่ได้ เป็นข้อจำกัด
- Video ที่มากว่า 15 frame/sec ดูไม่ได้ ค่อนข้างเฉพาะตัมมากๆ ไม่ compatible กับ ยี่ห้ออื่น เวลาจะส่งข้อมูลแลกเปลี่ยน ก็คงทำได้ไม่สะดวก ต้องแปลง format ใน PC ก่อน
-เรื่องปุ่มกด ชิดเกินไป และ ปุ่มออกละลื่นๆ เพราะเป็นพลาสติกแข็ง ไม่ใช่ยางนุ่มๆ

..........................................................................................................
ผมซื้อมา2เครื่องก็ไม่เจอเลยนะคับ เจอก้อแต่ปัญหาแสงหน้าจอนี่แหละ

แล้ววิทยุอะคับถ้าฟังบนรถเปิดที่ตัวรถเลยไม่ดีกว่าหรอคับ

Blue tooth เวลาค้นหาเข้าไปที่ อุปกรณ์อ่ะคับแล้วกดเลือก ไปที่ต้องการอุปกรณ์ใหม่จะเร็วกว่ากดที่เชื่อมต่ออุปกรณ์

เรื่องกล้องซื้อมาแค่นี้ได้เท่านี้ก้อโอเคแล้วคับ แถมยังเปนเว็บแคม กับโมเดมอีก

ส่วนจาวาอันนี้ผมชอบสุด ทั้งๆที่ยี่ห้ออื่นไม่มีจาวาเลยแม้กระทั่งไอโมบาย ในราคาแค่2990เองคับ เรื่องจะหาที่ มัน compatible ก้อคงยากนิดนึงแต่ไม่ยากเกินไปหรอกคับ
ของผมมีจาวาในเครื่องตั้ง16อัน (เกมส์13โปรแกรมอีก3) สุดยอดดดด
คัยอยากได้โปรแกรมหรือเกมส์ แอดมาได้นะคับ miracle_nut_n@hotmail.com

ส่วน Msn เท่าที่ลองก้อได้หลายตัวครับ ลองหาดู อย่าง ebuddy

Dictionary อันนี้ผมมีปัญหาคับคือเครื่องยังไม่รองรับภาษาไทยเตมที่เลย อด

ส่วน3ข้อสุดท้ายผมยอกรับว่ามันเปนจิงแต่ ซื้อมาถูกอ่ะทามไงได้คับ
แพรวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้าใจแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 13:33  

ขอบคุณคุณไม้ทีมากนะค่ะ ตอนนี้แพรเข้าใจกระจ่างแล้วค่ะ
พิต้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายมั้ยค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 15:30  

คืออยากจะซื้อรุ่นนี้ค่ะก็เลยจะถามว่าที่ เดอะ มอลล์บางกะปิมีขายมั้ยค่ะ ? ใครรู้ช่วยตอบด้วยค่ะ และจะกลับมาดูอีกครั้งค่ะ(สำหรับผู้ตอบขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ)
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 20:05  

ถ้าอยากซื้อเครื่องอ่ะคับ โทรไปที่บิษัทเค้าที่ฟอร์จูนดีก่าคับ
หรือไม่ก้อเข้าไปที่เว็บwww.gnetmobile.com อ่ะคับ
หาเบอร์ของบริษัท ใรกรุงเทพน่าจะรอประมาณ 1วันมั้งครับ
เพราะเค้าส่ง ems
(ปล.โทรไปอาจจะได้เครื่องถูกกว่าตามร้านต่างๆอ่ะคับ เพราะเครื่องศูนย์ราคา 2990
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 11:46  

อยากทราบว่า ทางจีเน็ต มีกรอบใส ซิลิโคนโทรศัพท์รุ่นนี้ขายมายคับ พอดีซื้อมาใช้เหมือนกันของจี212 คับ ใช้ดีมากคุ้มกับราคาดีใช้ได้ 1เดือนแล้วไม่มีปัญหาเลย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 20:26  

อยากทราบว่า ทางจีเน็ต มีกรอบใส ซิลิโคนโทรศัพท์รุ่นนี้ขายมายคับ พอดีซื้อมาใช้เหมือนกันของจี212 คับ ใช้ดีมากคุ้มกับราคาดีใช้ได้ 1เดือนแล้วไม่มีปัญหาเลย

ถ้าเป็นข้างนอกทั่วไป อาจจะหากรอบใสยากครับ เพราะผลิตมา ก็ขายไม่ค่อยออก

ลองถามร้านที่ขายเครื่องนะครับ เค้าน่าจะมี accessories ขายบ้าง
N1122
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบเกี่ยวกับการเขียนด้วยลายมือด้วยค่ะกับรุ่น G212
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 12:27  

รบกวน PR G Net ช่วยตอบวิธีการใช้ การเขียนด้วยลายมือที่จอค่ะ
N212
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยตอบเกี่ยวกับการใช้G 212
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 12:40  

อยากทราบวิธีการใช้ วิธีการเขียนด้วยมือที่หน้าจอค่ะ ขั้นตอนมีอะไรบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ
jin58003
Year's Star

หัวข้อ : driver usb ของ G212 ที่ต่อกับ com
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 12:40  

ไม่ทราบว่าใครมี driver usb ของ G212 ที่ต่อกับ com บ้าง หรือมีที่ให้ download ที่ใดบ้าง
และมีปัญหาเกี่ยวกับการรับสัญญาณบ้างหรือไม่ เพราะพึ่งซื้อมา แต่เมื่อนำมาใช้กลับไม่มีสัญญาณ ขึ้นเป็น ฉุกเฉิน โทรออกไม่ได้ แต่เมื่อใช้เครื่อง ยี่ห้ออื่นกลับใช้ได้ปกติ มีสัญญาณ
เลยอยากทราบว่ามีวิธีเช้คหรือเพิ่มระดับสัญญาณได้หรือไม่
บ้านโป่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สาขา
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 15:51  

อยากทราบว่าสาขาาไหนที่้ขาย g212 ที่อยู่ใกล้ อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี มากที่สุด
osom
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สาขา
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 17:21  

บ้านโป่ง ผู้เขียน:
อยากทราบว่าสาขาาไหนที่้ขาย g212 ที่อยู่ใกล้ อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี มากที่สุด

ร้านTG Fone Big C ราชบุรี
มิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: driver usb ของ G212 ที่ต่อกับ com
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 23:28  

jin58003 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าใครมี driver usb ของ G212 ที่ต่อกับ com บ้าง หรือมีที่ให้ download ที่ใดบ้าง
และมีปัญหาเกี่ยวกับการรับสัญญาณบ้างหรือไม่ เพราะพึ่งซื้อมา แต่เมื่อนำมาใช้กลับไม่มีสัญญาณ ขึ้นเป็น ฉุกเฉิน โทรออกไม่ได้ แต่เมื่อใช้เครื่อง ยี่ห้ออื่นกลับใช้ได้ปกติ มีสัญญาณ
เลยอยากทราบว่ามีวิธีเช้คหรือเพิ่มระดับสัญญาณได้หรือไม่

มีปันหาเหมือนกันเลย

ทำไงดีอ่ะค่ะ

ต่อแล้วมันไม่เจอกันกับคอมอ่ะ

มันบอกว่าusb ไม่เก็บข้อมูล

ช่วยมาตอบทีนะค่ะ

ทำตามที่คู่มือบอกทุกอย่างเลย

เซทเปนเว็บแคมได้แค่อย่างเดียวเองอ่ะคะ
osom
Year's Star

หัวข้อ : Re: driver usb ของ G212 ที่ต่อกับ com
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 14:31  

มิ้ง ผู้เขียน:
jin58003 ผู้เขียน:

มีปันหาเหมือนกันเลย

ทำไงดีอ่ะค่ะ

ต่อแล้วมันไม่เจอกันกับคอมอ่ะ

มันบอกว่าusb ไม่เก็บข้อมูล

ช่วยมาตอบทีนะค่ะ

ทำตามที่คู่มือบอกทุกอย่างเลย

เซทเปนเว็บแคมได้แค่อย่างเดียวเองอ่ะคะ

ค่ะสำหรับปัญหาดังกล่าวนั้นต้องขอรบกวนคุณส่งเครื่องให้กับทางศุนย์ทำการอัพซอฟแวร์เครื่องดีกว่าค่ะ ซึ่งปัญหาดังกล่าวอาจจะเกิดจากความไม่สมบูรณ์ของซอฟแวร์ ศูนย์บริการที่สะดวกที่คุณสามารถเข้าไปใช้บริการสามารถเข้าไปดูได้ที่ www.gnetmobile.com call center 0-2642-0274-6 หรือ 0-2956-4833
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 18:31  

ในกล่องมีอะไรให้บ้างครับ
รายชื่อในโฟนบุ๊คตัวโตมั๊ยครับ สามารถขยายตัวอักษรได้หรือเปล่า
แล้วจิ้มตัวอัษรภาษาไทยได้หรือยังครับ
osom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 12:01  

ของที่แถมมากับเครื่องจะมี แบตเตอรี่ 2 ก้อน สายUSB วอร์ชาร์ต สมอทอร์ก เมม 1 GB ส่วนรายชื่อจะมีขนาดมาตรฐานเท่ากับมือถือทั่วไป ซึ่งจะไม่สามารถขยายได้เพิ่มค่ะ
PR Gnet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 11:55  

osom ผู้เขียน:
ของที่แถมมากับเครื่องจะมี แบตเตอรี่ 2 ก้อน สายUSB วอร์ชาร์ต สมอทอร์ก เมม 1 GB ส่วนรายชื่อจะมีขนาดมาตรฐานเท่ากับมือถือทั่วไป ซึ่งจะไม่สามารถขยายได้เพิ่มค่ะ
PR Gnet

น้องผมซื้อที่ dtac shop โลตัสอยุธยา ราคา 2900 บาท ได้ แบตก้อนเดียวเอง เมม 1 GB ก็ไม่ได้ ผมก็เลยโทรไปถาม call center เธอก็บอกว่าแบตก้อนเดียวเท่านั้นเอง และถ้าจะเอาเมม 1GB ด้วย ก็ต้องราคา 3พันกว่า ตกลงว่าที่ PR Gnet มาตอบนี่มั่วป่าวอ่ะ
osom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 15:52  

osom ผู้เขียน:
PR Gnet

น้องผมซื้อที่ dtac shop โลตัสอยุธยา ราคา 2900 บาท ได้ แบตก้อนเดียวเอง เมม 1 GB ก็ไม่ได้ ผมก็เลยโทรไปถาม call center เธอก็บอกว่าแบตก้อนเดียวเท่านั้นเอง และถ้าจะเอาเมม 1GB ด้วย ก็ต้องราคา 3พันกว่า ตกลงว่าที่ PR Gnet มาตอบนี่มั่วป่าวอ่ะ

ที่แจ้งไปนั้นจะขึ้นอยู่กับการจัดโปรโมชั่นของร้านค้าจำหน่าย หรือการจัดโปรโมชั่นของดิวเลอร์ใหญ่ที่จะเข้ามาประสานกับทาง ตัวแทนจำหน่ายอีกทีค่ะ ซึ่งราคาก็จะเป็นไปตามที่ดิวเลอร์ใหญ่กำหนดตามโปรโมชั่นนั้นๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 19:45  

โอเคครับ รับทราบ
ต้องขอโทษด้วยที่พูดแรงไปหน่อย
...****...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 16:51  

TooD-ToO ผู้เขียน:
ฟังก์ชันครบครันดี
เสียดายที่กล้อง 3 แสน
แต่หน้อจอใหญ่ ก้อคงจาไม่น่าเกลียดมากนัก
ที่สำคัญราคาถูกด้วย.....
เหมาะแล้วที่เป็นพระเอกในการเปิดตัวล็อตนี้
อยากได้.................

แล้วแถว ท่าพระ-วงเวียนใหญ่ มีศูนย์ที่ใกล้ที่สุดอยู่ตรงไหนอะคะ???
เดอะมอล ท่าพระ มีมั้ยอ่า.... ( เอาร้านที่ขายก้อด้าย )

กรุณาตอบด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง

ผมอยากให้มีใกล้ๆ ท่าพระ เพราะผมอยู่แถวนั้น
ชา(ย)ใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 17:21  

http://www.gnetmobile.com/g212.html
ขอถาม PR เป็นข้อๆ เลยนะครับ

0. ตัวเครื่องเป็นพลาสติกใช่ไหมครับ ถ้าทำตกจะพังไหมครับ
1. แล้วน้ำหนักหนักเท่าไหร่ครับ อยากทราบ
2. 2sim switching หากใช้งาน 1 sim อยู่ แล้วอีก 1 sim มีสายเข้า (โดยไม่ได้ตั้งโอนไว้) จะเกิด busy โดยที่ทราบว่ามีคนโทรมาแล้วไม่รับสายใน sim นั้นหรือเปล่าครั้บ ช่วยอธิบายด้วยครับ
3. ปรับเสียงเรียกเข้า mp3 ได้ แล้วตั้งปลุกด้วย mp3 ได้ไหมครับ
4. fm นี่เปิดโดยไม่ต้องเสียบหูฟังได้หรือครับ
5. เครื่องเล่น mp3 รองรับไฟล์อื่นเช่น MIDI, AAC, etc. หรือเปล่าครับ
6. แบตเตอรี่ รอสาย + คุยต่อเนื่องนี่กี่ ชม ครับ อยากให้บอกด้วยครับ
7. เห็นรุ่นก่อนๆ มีแต่คนบอกว่าเสียงค่อยมาก รุ่นนี้ได้มีการปรับปรุงหรือยังครับ,
8. แล้วที่คุณ ไม้ที บอกว่าเครื่องล๊อตใหม่ ปรับแสงหน้าจอไม่ได้ จริงหรือไม่ครับ ถ้าจริงแก้ไขแล้วหรือยังครับ
9. ราคา 2990 นี้ซื้อที่ The Mall ท่าพระ/บางแคได้ใช่ไหมครับ แล้วมีอุปกรณ์อะไรมาให้บ้างครับ หรือว่าไปที่ฟอร์จูนเลยจะได้ครบกว่าครับ
10. การรับประกัน/ส่งเคลม มีรายละเอียดอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณที่ตอบนะครับ ' x ' >
ชา(ย)ใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 17:24  

10. แล้วอัดเสียงสนทนา เป็นสกุลอะไรครับ amr หรือ wav แล้วได้นานสุดกี่นาทีครับ

ขอบคุณที่ตอบนะครับ ' x ' >
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: