Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W980i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 550 / เข้าชม: 1032292
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson W980i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 19:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson W980i - โซนี่ อีริคสัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w980i.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 20:06  

รุ่นนี้โดนใจผมมากมาย เอ จริงๆมันควรจะเป็น UIQ นี่นา แต่ไม่ใช่ก็ช่างเถอะ ลูกเล่นสุดยอดเลย
ข้างนอกออกแบบให้เป็นเครื่องเล่นเพลงปกติ เปิดมาข้างในก็เป็นโทรศัพท์ได้
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 20:41  

เป็นวอคแมนสไตล์ฝาพับครับท่าน
ช่วงนี้SE ยกพลลุกฆาตเลยนะครับ

ปล.เจ้าตัวนี้เด๋วต้องลองเครื่องจริงๆก่อน
(ขนาดผมไม่ชอบใช้แนวฝาพับยังชอบเลยครับท่าน)
sakuracard
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 21:03  

[color=red][b]ไม่หนาไป

กล้องก็โออยู่

ชอบๆ[/b][/color]
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 21:52  

สวยเฉียบบ
ถึงเวลาแล้วที่se ปรับกลยุทธ์
123456777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 21:58  

อันนี้ก็สวยนะเนี่ย
CuenYtheCuTe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:17  

ขอบอกว่าตอนนี้ SE ยกพลมาแรงมาก

ชอบตัวนี้มากคับ ในเว็บของ SE บอกว่าเป็นลำโพง Stereo ด้วย

กล้อง 3.2 ล้าน ไม่มี AF ไม่โกด เพราะเป็นวอร์คแมน

ไม่มี EDGE เคืองนิดๆ บ้านเรายังใช้ 3G ไม่ได้ น่าใส่มาน๊าจะได้ครบๆ

การออกแบบ มี 100 คะแนน ให้ 120 เลย สวยสุดเท่าที่เคยเห็นวอร์คแมนมา

แต่หูฟังใครรู้บ้างคับ มันใช่ HPM-70 รึเปล่าอะ น่าจะไม่ใช่นา ดูจากรูปมันไม่น่าใช่ HPM-70 ถ้าไม่ใช่ก็ดีใจตายเลย พัฒนาหูฟังไปอีกขั้นแล้วรึ
ลอฟท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:19  

น่าเบื่ออ่ะ รอบนี้ฝาพับสวยนะ แต่จอห่วยอ่ะ ทำไมไม่ทำ 16ล้านสีซะที
แค่สองแสนแบบนี้กระจอกอ่ะ จอก็เล็ก Sad
มือถือเดี๋ยวนี้จอไม่ใช่ 16ล้านก็ไม่รู้จะซื้อทำไม ไม่ชัด
anomy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:39  

หูฟัง HPM 77 ครับ หูฟังตัวใหม่
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 23:01  

วีดีโอพรีวิว Sony Ericsson W980i จากงาน Mobile World Congress

<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jjdJf0iHvkg&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jjdJf0iHvkg&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 23:15  

สเปคโดนใจแบบวอร์คแมนจริงๆ แถมหน้าตายังดูญี่ปุ่นด้วย หุหุ
ไม่ใช่แค่ SE ครับที่ยกพล ทั้ง NK SS LG ต่างขนรุ่นใหม่ๆมาถล่มกันไม่ยั้ง Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เหมียวหง่าว เมื่อวันที่ 12 Feb 2008 01:01; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ozone00454
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 001
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 01:00  

อยากจะทราบนะครับ...

ว่าปุ่มควบคุมเพลงด้านหน้าเป็นแบบ สัมผัส หรือ ปุ่มธรรมดา ครับ

ขอบคุณครับ
ฮาโหล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 12:00  

ดูจากวีดีโอ
วิทยุไม่ต้องเสียบหูฟัง และเสียงกระหึ่มมาก

ประทับใจ
captain2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 12:49  

ยังกั๊กๆอยู่หลายอย่างเลยนะ...สรุปยังไม่โดน
LL cooL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : oho
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 13:15  

สวยล้ำมั๊กมาก
putlee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 15:35  

ลอฟท์ ผู้เขียน:
น่าเบื่ออ่ะ รอบนี้ฝาพับสวยนะ แต่จอห่วยอ่ะ ทำไมไม่ทำ 16ล้านสีซะที
แค่สองแสนแบบนี้กระจอกอ่ะ จอก็เล็ก :(
มือถือเดี๋ยวนี้จอไม่ใช่ 16ล้านก็ไม่รู้จะซื้อทำไม ไม่ชัด

เอ่อ ไม่ทราบว่า มือถือหรือ video player ครับ สีแค่นี้ก็เหลือเพือแล้วครับ มันเปลืองแบตตครับ
tgknight
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 16:38  

หนาไปนิดนึง
แต่ที่เหลือ สุดสุด
อยากได้แฮะ
หูฟังใหม่ซะด้วยสิ
pom2513_2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 18:30  

หนาไป ดีไซน์อวกาศ ไม่รู้จะเข้าไทยรึป่าว Laughing
dEd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โดนครับโดน
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 20:05  

สุดยอดมากกกกก ชอบจังคับ ว่าแต่ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะ....
phusitaom
Year's Star

จังหวัด: suphanburi
หัวข้อ : 0000000
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 20:33  

หน้าตาคล้ายกับบางรุ่นที่ยังไม่วางขายของSEเลยนะเนี้ย

(W350i)[/img]
DeZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 21:24  

สวยสุดๆ ชอบมาก กะลังหาโทสับใหม่อยู่พอดีเรยแต่ว่าราคามันจะจบประมานไหนหว่า
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 21:58  

putlee ผู้เขียน:
แค่สองแสนแบบนี้กระจอกอ่ะ จอก็เล็ก Sad

เอ่อ ไม่ทราบว่า มือถือหรือ video player ครับ สีแค่นี้ก็เหลือเพือแล้วครับ มันเปลืองแบตตครับ

ถูกครับบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 22:00  

captain2000 ผู้เขียน:
ยังกั๊กๆอยู่หลายอย่างเลยนะ...สรุปยังไม่โดน

คือว่าเท่าที่เล่นมาหลายยี่ห้อรู้สึกว่าbrand ดังๆ se กั๊กน้อยแล้วนะครับ
ss กั๊กแบต moto กั๊กกล้อง โนเกียก้อพอไหวแต่ก้อชอบตัดพอๆกับseแต่ก้อแพงกว่าseเปนไหนๆในระดับ functoin ใกล้เคียงกัน
-*----------------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 22:55  

ปุ่ม w อยู่ด้านในนิ สวยจัง ด้านนอกเป็นใสๆ แนวมาก มีไฟด้วย แต่วางจำหน่้าย มิถุนาจิงหรอ เว็ปอืน เค้าบอกไตรมาตร 3 มิใช้หรอ งง
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 00:26  

แอบคิดถึงวี9เลย สวยมากอ่า
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 23:32  

สวยอาะ วิดวิ้ววว Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 01:11  

ตัวนี้น่าสนมากจิงๆอะคับ ต้องรอดูว่าฟังชั่นในการฟังเพลงดีกว่า W890i รึเปล่า แบบว่าเสียงออกหูฟังดีกว่าป่าว (ลำโพงไม่นับ W890i เป็นโมโน W980 เป็นสเตอรีโอ)

เพราะตอนนี้วอร์คแมนเล็งอยู่ 2 รุ่น แต่ดันไม่ชอบใช้โทสับฝาพับ สไลด์พอได้ ปัจจุบันก็ใช้บาร์อยู่

Embarassed
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 02:11  

รุ่นนี้น่าสนใจมากมาย แต่ 8 Gb เลยหรอ--*--

บางครั้งก็มะต้องการมากมายขนาดนี้เง้อ

><
มะอยากจะรู้ราคา~
Sony&Eric Insider
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 02:22  

ข่าวล่าสุดจากวงในราคาตัวนี้มาแล้วนะฮะ

ราคาเปิดตัวที่ 18,xxx Bht.

แต่รอนานนิดนุงนะฮะ ตัวนี้จะวางจำหน่ายในบ้านเรากลางเดือน มิ.ย.นี้ฮะ

เฟิร์มฮะ!!...ใครสงสัยว่ามั่วหรือเปล่า จำข้อมูลนี้ไว้ให้แม่นๆนะฮะ

แล้วคอยดูกันนะฮะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 11:03  

สวยมาก แต่คงอีกนานกว่าจะเข้ามา
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : กะโอเคนะ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 18:22  

ไปๆมาๆรุ่นนี้กะโอเคนะ Very Happy
okฉันสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 22:35  

ราคา ก็ok นะ 18xxx สำหรับ 8 กิ๊ก มิถุนา เจอกานอิอิอิ
-*----------------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 22:46  

CuenYtheCuTe ผู้เขียน:
ตัวนี้น่าสนมากจิงๆอะคับ ต้องรอดูว่าฟังชั่นในการฟังเพลงดีกว่า W890i รึเปล่า แบบว่าเสียงออกหูฟังดีกว่าป่าว (ลำโพงไม่นับ W890i เป็นโมโน W980 เป็นสเตอรีโอ)

เพราะตอนนี้วอร์คแมนเล็งอยู่ 2 รุ่น แต่ดันไม่ชอบใช้โทสับฝาพับ สไลด์พอได้ ปัจจุบันก็ใช้บาร์อยู่

Embarassed

แล้วโมโน กับ สเตอรีโอ อันไหนมันดีกว่ากันอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 00:03  

-*---------------- ผู้เขียน:

Embarassed

แล้วโมโน กับ สเตอรีโอ อันไหนมันดีกว่ากันอะ

สเตอรีโอดีก่าคับ เพราะเป็นลำโพง 2 ตัว แยก ซ้ายฝา จะได้ยินชัดก่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 16:03  

สวยมากกกก

แต่ถ้าเทียบกะ w960iหละครับ

ผมลังเลอยู่2ตัวนี้อ่าๆๆๆ

แต่ตัวนี้อีกนานเลยกว่าจะเข้าไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 20:23  

อยากได้ว่ะ-->สั้นๆง่ายๆได้จัยความ หุหุ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 00:27  

สวยจังเลย Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 02:21  

JokE_zaZaz ผู้เขียน:
yuppiekabb ผู้เขียน:
putlee ผู้เขียน:

ถูกครับบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมว่าไม่ถูก 555+ ให้เมมมาตั้ง 8 GB น่าจะกะไว้ดูวีดีโอด้วนนะ ไว้ฟังเพลงอย่างเดียว คงใส่ไฟล์ Lossless อย่างเดียวเลยมั้ง กว่าจะเต็ม แต่สำหรับคนที่ฟังไฟล์ lossless คงไม่มีใครเลือกฟังจากมือถือเป็นแน่แท้

เห็นป่าวคับว่าเค้าให้จอมา 2" เองอะ ดูวีดีโอจะเห็นอะไรคับเนี่ยไม่ทราบ เค้ากะเอามาให้ใส่ไฟล์ MP3 ฟังคับ 8GB อะ ไม่ผิดหรอก W เค้าเน้นฟังเพลงอยู่แล้ว แต่เมมที่ให้มาเยอะคือจะได้ใส่เพลงเอาไว้ฟังได้เยอะๆ

ปล.ผมว่านายคนนี้จ้องจะว่า SE ทุกๆรุ่นเลยอะ แบบว่าอ่านๆดูไม่เคยเห็นชมเลย แถมว่าไร้สาระด้วย ไม่แน่ใจว่ามียี่ห้อไหนโดนด่าอีกป่าว ปกติชอบ SE เลยมาดูบอร์ด SE บ่อย ยี่ห้ออื่นไปเป็นครั้งคราวเลยไม่แน่ใจ
bell-kung
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 12:50  

สวยดีชอบปุ่ม
hago
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 00:54  

ยังไม่โดนกับดีไซน์เท่าไร ((ฝาพับอ่ะ ไม่ช๊อบบบบ))

แต่ชอบดีไซน์ข้างหน้ามัน เท่ดี

แต่ฟังก์ชั่น สุดยอดดดด

Walkman phone นี่มันเจ๋งจิงๆ

แอบเกิดกิเลสนิดๆ นะนี่ อิๆ
ต่อ1144
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 13:58  

กล้องตัวที่สองถ่ายรูปได้มั้ยอ่าคับ
K_line
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 11:10  

เราว่ามันน่าจะเลอะรอยมือเราง่ายแน่ๆเลย
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 14:56  

ฝาพับอันนี้มันเน้นจุดขายที่เพลงไม่ใช่วิดีโอหรอกครับ

ลองดูวิดีโอแบบฝาพับจะรุ้ว่ามันลำบากยังไง
redtiger
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 01:11  

สวยมากมาย

อยากได้ แต่ฝาพับจะทนป่ะ อายุการใช้งานกี่ปีอ่า

แล้วหน้าจอมันจะเป้นรอยง่ายๆป่ะ

ชอบไฟสีส้มอ่ะ ชอบๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 10:05  

mink_girlz ผู้เขียน:
สวยมากมาย

อยากได้ แต่ฝาพับจะทนป่ะ อายุการใช้งานกี่ปีอ่า

แล้วหน้าจอมันจะเป้นรอยง่ายๆป่ะ

ชอบไฟสีส้มอ่ะ ชอบๆๆๆๆ

ผมว่าฝาพับเสียยากนะคับ น้องผมใช้งานอยู่ Z530i ของ SE ใช้มาได้เกือบๆ 2 ปีแล้วคับ ไม่เคยเสียเลย ขนาดใช้แบบไม่รักษานะเนี่ย เปิดปิดเล่นทุกทีที่มีโอกาส เดินเหยียบมั่งหละ

ส่วนอายุการใช้งานก็ไม่รู้อะคับ อากงผมก็ใช้ซัมซุงฝาพับรุ่นที่เปิดฝาเองได้อะ ใช้มาตั้งนานละ น่าจะเกิน 3 ปี ยังไม่เคยเสียเลยอะ

ส่วนหน้าจอ โอกาสเป็นรอยแทบไม่มีอะคับ เพราะว่าเวลาพับมันจะป้องกันหน้าจอไปในตัว ไม่จำเป็นต้องติดฟิล์มกันรอยเหมือนโทสับแบบบาร์หรือแบบสไลด์ แต่อาจจะมีไขมันบนใบหน้าเราไปติดอยู่ =_=
dektham
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 23:59  

เห็นแล้วใช้ อยากได้แบบนี้แหละ อิอิ

แต่ว่าใครพอจะรู้ว่าราคาจะออกมาประมาณเท่าไหร่อ่ะ

จะได้เก็บตังค์ไว้ซื้ออ่ะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 15:02  

ตัวนี้ผมดูข้อมูลจากเว็บต่างประเทศ เค้าบอกว่ามี EDGE ด้วยอะคับ

และก็มีฟังก์ชั่น FM transmitter เอาไว้ฟัง MP3 ในรถยนต์แบบไร้สาย ทำให้ไม่ต้องพกเทปหรือซีดีมากมาย (ที่เห็นขายกันเยอะๆก็พวก MP3 ที่เอาไว้เสียบกับที่จุดบุหรีในรถยนต์นั่นหละคับ)

ที่มา http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_w980-2249.php Laughing
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 11:56  

รุ่น W แล้วก็กั๊ก กล้อง Auto Focus เนี่ยนะ
ไม่ make sense ตรงไหนเลย
กล้องไม่มี Auto Focus ของ SE อ่ะ ภาพไม่สวยเอาซะเลย
phatpk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 00:06  

taiki-aik ผู้เขียน:
รุ่น W แล้วก็กั๊ก กล้อง Auto Focus เนี่ยนะ
กล้องไม่มี Auto Focus ของ SE อ่ะ ภาพไม่สวยเอาซะเลย

ผมก็เคืองเหมือนกันครับ ที่ W รุ่นใหม่ๆกล้องไม่ดี (ตอนนี้ผมใช้ W800i มา 2 ปีกว่าๆ ยังกล้องดีครับ)

แต่ที่เค้าทำแบบนี้ คงตั้งใจแยก รุ่นเน้นกล้องออกจาก รุ่นเน้นเสียงกระมังครับ แต่ผมว่านะ จะทำแบบนี้ อย่างน้อยก็ควรจะ AF+LED ก็พอใจแล้วครับ ถ้ารุ่นกล้องตอนนี้อยู่ที่ 5 ล้าน รุ่น W ทำไม่เกิน 3.2 ล้าน ก็น่าจะได้ ขนาดรุ่นกล้องตัวใหม่ๆยังใส่ MagaBass ได้เลย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จะให้ใส่กล้องดีแบบรุ่นกล้อง ราคาก็คงจะแพงกว่ารุ่นกล้องอยู่ และจะทำให้รุ่นกล้องเป็นของเกรด 2 ที่สู้รุ่น W ไม่ได้ แต่จิงๆน่าจะทำกล้อง W ให้ดีกว่านี้ จะร๊ากมากเลย Cool
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 20:27  

ข้างหน้าสวยมากกๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 07:18  

ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ล่ะเนี่ย

สวยโดนใจมากๆ
rijkaard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Polyphonic คืออะไร
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 21:14  

อยากทราบว่า Polyphonic เนี่ย ถ้ามันมีน้อยมันจะทำให้เราฟังเพลง
ใครเครื่องเรา เสียงเบาลงหรือป่าวครับ

Polyphonic 40 กับ Polyphonic 72

มันต่างกันตรงไหน ช่วยอธิบายอย่างละเอียด ให้เข้าใจด้วย ครับ

รบกวนที
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 23:38  

ผมก็เคืองเหมือนกันครับ ที่ W รุ่นใหม่ๆกล้องไม่ดี (ตอนนี้ผมใช้ W800i มา 2 ปีกว่าๆ ยังกล้องดีครับ)

แต่ที่เค้าทำแบบนี้ คงตั้งใจแยก รุ่นเน้นกล้องออกจาก รุ่นเน้นเสียงกระมังครับ แต่ผมว่านะ จะทำแบบนี้ อย่างน้อยก็ควรจะ AF+LED ก็พอใจแล้วครับ ถ้ารุ่นกล้องตอนนี้อยู่ที่ 5 ล้าน รุ่น W ทำไม่เกิน 3.2 ล้าน ก็น่าจะได้ ขนาดรุ่นกล้องตัวใหม่ๆยังใส่ MagaBass ได้เลย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จะให้ใส่กล้องดีแบบรุ่นกล้อง ราคาก็คงจะแพงกว่ารุ่นกล้องอยู่ และจะทำให้รุ่นกล้องเป็นของเกรด 2 ที่สู้รุ่น W ไม่ได้ แต่จิงๆน่าจะทำกล้อง W ให้ดีกว่านี้ จะร๊ากมากเลย Cool

มันเหมือนกับว่า

ถ้าคุณจะเอากล้องดีๆ คุณก็จะได้เสียงห่วยๆ ออพชั่นน้อยๆไป
ถ้าคุณจะเอาเสียงดี คุณก็เอากล้องห่วยๆไป
ถ้าคุณเน้นงานธุรกิจ ก็จะได้การเชื่อมต่อที่มีมาก ใส่สลอตการ์ดได้หลายรูปแบบ แต่ก้อห่วยทั้งเสียงทั้งกล้อง

ถ้าอยากได้ดีทุกอย่าง คุณก็ไปแยกซื้อเอาเอง - -
phatpk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 23:06  

ประมาณนั้นเลยครับสำหรับรุ่น W

แต่สำหรับรุ่นกล้อง เค้าก็ฟังเพลง-เล่นวีดีโอ ได้ดีนะครับ เหมือนว่าซื้อรุ่นกล้องจะคุ้มกว่าซื้อรุ่น W เลยนะเนี่ย เอิ๊กๆ
StormRender
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ค่าตัว
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 15:46  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้จะเข้าไทยเมื่อไรวันไหนคับ
แล้วก็ราคาประมาณเท่าไร จะได้เก็บตั้งรอคับ ^^

ขอบคุณล่วงหน้าคับ สำหรับผู้ที่มาตอบ
philipp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 13:00  

ถ้าอยากรู้ว่า sony ericsson รุ่นไหนที่จะเข้าไทย หรือไม่เข้าไทย ก็ดูที่เว็บ sony ericsson ไทย www.sonyericsson.co.th ซึ่งรุ่นที่ปรากฏจะเป็นรุ่นที่เข้าไทยทั้งหมด แต่ถ้าไม่พบรุ่นที่ต้องการหา แสดงว่ารุ่นนั้นจะไม่เข้าไทยแน่นอน
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 18:00  

เว็บพรีวิวของต่างประเทศบอกว่า ไม่น่าจะเปิดตัวเกิน 350 EUR หรือประมาณ 17,000 บาท ครับ

ลิงค์พรีวิวมือถือ SE เปิดตัวใหม่ครับ (XPERIA X1 , G700/G900 , C702/C902 , Z770 , W980i)
http://www.mobile-review.com/exhibition/2008-3gsm-sonyeric-en.shtml

ลิงค์นี้เป็นลิงค์เปลี่ยนเงินจาก EUR เป็น THB
http://finance.yahoo.com/currency/convert?amt=350&from=EUR&to=THB&submit=Convert

ปล.เปิดตัวบ้านเราจะประมาณเท่าไหร่เนี่ย อันนี้ก็เป็นราคาของเมืองนอก ถ้าถูกกว่า 17,000 น่าคบเลยครับ 555+
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 23:56  

รุ่นนี้ค่อนข้างมาเเรงครับ ราคาขายประมาณ 17000

ได้ข่าวว่า MBK ของเริ่มขาดบ้างเเล้ว ขายดีครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 00:24  

หา ตอนนี้วางขายแล้วเหรอคับ อยากได้จังอ่า จะเปลี่ยนจาก W800i เป็น W980i (หลังจากอยากได้มาหลายรุ่น แต่ไม่ได้ซื้อ 555+)

รุ่นนี้เห็นรูปตัวจริงในเว็บ (ที่ไม่ใช่แบบรูปกราฟฟิคอะคับ) สวยมากกกกกกกกกกก ถ้าออกจะรอราคาลดซักนิดแล้วซื้อแน่คับ รุ่นนี้ Twisted Evil
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 01:46  

ขายนี่เครื่องหิ้วสินะ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 17:20  

น่าสนนะครับ
ตอนนี้คงจะรอแค่เทสเครื่องจริงดูก่อนครับ

ปล.ขนาดไม่ใช่คนชอบแบบฝาพับนะนี่
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 20:12  

papayatop ผู้เขียน:
รุ่นนี้ค่อนข้างมาเเรงครับ ราคาขายประมาณ 17000

ได้ข่าวว่า MBK ของเริ่มขาดบ้างเเล้ว ขายดีครับ

ตายระ นั่นมัน 890i นี่หน่า ตาลาย Laughing
คือว่าอยากรู้
Year's Star

หัวข้อ : ขอ คอมเม้นท์หน่อย
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 18:06  

คือว่าโทรศัพท์มืถือโซนี่รุ่นใหม่ๆเนี่ย..ทำไมโปรแกรมเล่นเพลง walkman เสียงมันเบากว่าเดิมมากอ่ะครับ คือว่า ผมใช่ w800i มา2ปีแล้ว เคยคิดที่จะซื้อรุ่นใหม่ๆ บางตัวซึ่งรูปลักษณ์ ภายนอกสวยงามถูกใจ แต่เคยลองฟังเสียงในหูฟังมาแล้ว (รุ่นใหม่ๆเกือบทุกรุ่น) เสียงมันสู้ w800i ของผมไม่ได้เลยจริงๆอันนี้ยืนยันเพราะลองเทียบดูตัวตัวเอง โปรดอย่าว่าผมว่าถ้าดีแล้วก็ให้ใช้รุ่นเดิมต่อไป...คือบางทีของมันก็จะหมดอายุการใช้งาน ดังนั้นการมองหารุ่นใหม่ๆจึงไม่ใช่เรื่องผิดใช่มั๊ยครับ..เพียงแต่ว่าบางครั้งอยากขอความรู้ข้อคิดเห็นต่างจากผู้เชี่ยวชาญหรือผู้ใช้ทุกท่านที่เคยได้ใช้มาแล้วเท่านั้นเองครับ..คนที่ใช้โซนี่อยู่มีความคิดเห็นว่าอย่างไรมั่งคับ....ขอบคุนล่วงหน้าที่ช่วยตอบครับ..
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอ คอมเม้นท์หน่อย
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 20:11  

คือว่าอยากรู้ ผู้เขียน:
คือว่าโทรศัพท์มืถือโซนี่รุ่นใหม่ๆเนี่ย..ทำไมโปรแกรมเล่นเพลง walkman เสียงมันเบากว่าเดิมมากอ่ะครับ คือว่า ผมใช่ w800i มา2ปีแล้ว เคยคิดที่จะซื้อรุ่นใหม่ๆ บางตัวซึ่งรูปลักษณ์ ภายนอกสวยงามถูกใจ แต่เคยลองฟังเสียงในหูฟังมาแล้ว (รุ่นใหม่ๆเกือบทุกรุ่น) เสียงมันสู้ w800i ของผมไม่ได้เลยจริงๆอันนี้ยืนยันเพราะลองเทียบดูตัวตัวเอง โปรดอย่าว่าผมว่าถ้าดีแล้วก็ให้ใช้รุ่นเดิมต่อไป...คือบางทีของมันก็จะหมดอายุการใช้งาน ดังนั้นการมองหารุ่นใหม่ๆจึงไม่ใช่เรื่องผิดใช่มั๊ยครับ..เพียงแต่ว่าบางครั้งอยากขอความรู้ข้อคิดเห็นต่างจากผู้เชี่ยวชาญหรือผู้ใช้ทุกท่านที่เคยได้ใช้มาแล้วเท่านั้นเองครับ..คนที่ใช้โซนี่อยู่มีความคิดเห็นว่าอย่างไรมั่งคับ....ขอบคุนล่วงหน้าที่ช่วยตอบครับ..

มันก็ดีเหมือนเดินนะครับ

เเต่ถ้าคุณฟังเพลงเสียงดังๆ ติดต่อกันนานๆ หูคุณจะเสีย ประสิทธิภาพการได้ยิน นั่นอาจเป็นสาเหตุให้คุณบอกว่าเสียงเบาลงก็ได้ครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 01:29  

ขอบคุณมากเลยครับ ที่มาตอบ Very Happy ผมก็แอบสงสัยอยู่เหมือนกันครับ เพราะตัวผมเองใช้ W800i อยู่ และกำลังอยากจะเปลี่ยนเป็น W ซักตัว (ก็คงจะเป็น W980i น่านหละครับ) ได้ยินเช่นนี้ค่อยโล่งใจหน่อยครับ เพราะผมเป็นคนเปลี่ยนมือถือไม่บ่อยด้วย ต้องวิเคราะห์ดีๆก่อนจะซื้อ Cool
คือว่าอยากรู้
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอ คอมเม้นท์หน่อย
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 10:40  

papayatop ผู้เขียน:
คือว่าอยากรู้ ผู้เขียน:

มันก็ดีเหมือนเดินนะครับ

เเต่ถ้าคุณฟังเพลงเสียงดังๆ ติดต่อกันนานๆ หูคุณจะเสีย ประสิทธิภาพการได้ยิน นั่นอาจเป็นสาเหตุให้คุณบอกว่าเสียงเบาลงก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับที่ที่คอมเม้นท์มา...แต่ประสิทธิภาพในการรับฟังของประสาทหูของผมยังดีเหมือนเดิม..บางเพลงเท่านั้นที่อาจจะเปิดดังที่สุดแต่ไม่เปิดดังต่อเนื่องเป็นระยะเวลานานๆครับ..ถ้าท่านผู้ใช้ท่านใดมีคำแนะนำกันเพิ่มเติมก็ขอคอมเม้นท์ด้วยนะครับ...แชร์ ความรู้กันเพื่อประโยชน์ต่อผูใช้ sony ทุกท่านครับ... Smile
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ไม่
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 00:57  

ไม่ชอบปุ่มกดข้างไหนที่เป็น วงกลมๆ เลยอ่ะ เกลียดเข้าใส้
ตอนนี้ใช้ W880i อยู่ ไม่มีวิทยุ เสียงแหลมเป็นนก หน้าจอเล็ก แบ็ท หมดเร็วอยู่
อยากเปลี่ยนแล้ว
cyber-shot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โดนใจมากๆ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 16:55  

เป็นคนชอบยี่ห้อ Sony Ericsson อยู่แล้ว โดยเฉพาะรุ่น K790i ที่ใช้อยู่ ทุกอย่างดีหมดเสียอย่างเดียวเรื่องภาษาไทยเวลาฟังเพลง รุ่นนี้ออกมาขอให้ภาษาไทยดีๆ หน่อยเหอะน๊า PLEASE PLEASE PLEASE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 00:09  

อยากรู้ว่า ไม่มีใครสนใจฟังก์ชั่น FM Transmitter ของ W980i เลยหรือครับ (รึว่ามีเราสนอยู่คนเดียวหว่า) Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 21:20  

Larvaz ผู้เขียน:

มันเหมือนกับว่า

ถ้าคุณจะเอากล้องดีๆ คุณก็จะได้เสียงห่วยๆ ออพชั่นน้อยๆไป
ถ้าคุณจะเอาเสียงดี คุณก็เอากล้องห่วยๆไป
ถ้าคุณเน้นงานธุรกิจ ก็จะได้การเชื่อมต่อที่มีมาก ใส่สลอตการ์ดได้หลายรูปแบบ แต่ก้อห่วยทั้งเสียงทั้งกล้อง

ถ้าอยากได้ดีทุกอย่าง คุณก็ไปแยกซื้อเอาเอง - -

มันก็ไม่แน้ครับบบบ
ดูอย่างW810i ผมใช้มา 2 ปีกว่าๆ แล้วถึงมันจะหนาไปนิดนะครับมันก็เสียงดีมาก
แล้วกล้องก็ชัดแจ๊ว ยั่งกะกล้องดิจิตอล เรย แต่มันแค่2.0m เท่านัน
แล้วจอภาพก็สวยนิ๊งๆๆเรยครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 23:19  

^
^

ที่เค้าพูดถึงกันก็คือสภาพการณ์ของ Walkman SE ในปัจจุบันอะคับ มันจะเป็นเช่นนั้น

ต่างกับในอดีตที่ Walkman กล้องก็จะดีด้วย อย่าง W810i เป็นต้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 20:11  

ขอบอกว่าตอนนี้ SE ยกพลมาแรงมาก

ชอบตัวนี้มากคับ ในเว็บของ SE บอกว่าเป็นลำโพง Stereo ด้วย

กล้อง 3.2 ล้าน ไม่มี AF ไม่โกด เพราะเป็นวอร์คแมน

ไม่มี EDGE เคืองนิดๆ บ้านเรายังใช้ 3G ไม่ได้ น่าใส่มาน๊าจะได้ครบๆ

การออกแบบ มี 100 คะแนน ให้ 120 เลย สวยสุดเท่าที่เคยเห็นวอร์คแมนมา

แต่หูฟังใครรู้บ้างคับ มันใช่ HPM-70 รึเปล่าอะ น่าจะไม่ใช่นา ดูจากรูปมันไม่น่าใช่ HPM-70 ถ้าไม่ใช่ก็ดีใจตายเลย พัฒนาหูฟังไปอีกขั้นแล้วรึ

ไม่แน่จายว่ามีป่าวน่ะ
เวปอินเค้าบอกว่ามี
KidFreedom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 12:33  

อยากทราบความเห็นถ้าเทียบกับ w960i เป็นอย่างไรบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 10:21  

อยากรู้จังว่าเอาไปใส่อะไรกัน 8gb
พวก ipodก็เหมือนกันล่อสะ 160gb
ผมใช้เมมแค่ 1gbตอนนี้ยังไม่เต็มเลย Laughing
doggygy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 15:53  

เก๋ค่ะ...น่าใช้ที่สุดเลยค่ะ

---------------------------------------------
แจก theme มือถือ ฟรี! แปลกแวกแนวม่ซ้ำใครได้ที่ http://mydesigh.blogspot.com/
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : rfutto
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 17:16  

ชอบสุดๆอ่ะ
อุนจิ ส่งสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ได้เข้าผิดห้องแต่ วานที
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 17:24  

ดี คัฟ!! ผมมาจาก ห้อง p1 ไม่ค่อยมีคน ตอบ เลย จะมาให้ช่วยที
เด่ว เค้า ขอถามหน่อย น่ะค่ะ ถามนิส เด่วอ่าค่ะ แต่ หลาย ข้อนิสสส น่ะค่า

1- ตอนนี้ ศุนย์ seหรือ ตัวแทน se เค้า แถม ของ ครบไหม แล้ว สาย usb ตอนนี้ เป็น bcu 65 หรือ bcu60

2- ส่วนแทนว่างนี้ แก-65 นี้ ยังได้อยุ่ ไหม คัฟ

3- msn wessenger คืออะไร ? หรอ ค่ะ และ live .messenger.msn

4- phone lock code ตัวนี้มีหน้าที่ ล็อคยังไงหรอ

5- p1i ลงเมนูไทย ได้ไหม ได้ แล้วมี ผสีย ต่อเครืองหรือป่าว หรือได้แต่เมนู อังกฤษ อย่างเดียว ค่ะ

6- เครือง made in japan กับเครือง made in france อัน ไหนจะดีว่าแล้ว
6.1 ตอนนี้ เครือง ศุนย?ไทย เป็น แบบไหน

7- ตอนนี้เครือง ศูนย์ seเค้าจะ แถม ด้วยไหม ของ ในกล่อง ครบไหม แล้วตอนนี้ เหลือ อะไรมั่ง ฮ่ะ

8- หู bt แบบ headset ไม่ดีหรอค่ะ

9- WM มันไม่ดี ยังไงหรอ ค่ะ
- 10 แล้ว p1 เนี้ย ตกลง ว่า บันทึกสียง สทานาได้หรือป่าว เห็นอีกคนว่าได้อีกคนว่าไมได้อ่ะ เลย งงง แล้ว อ่ะ

11-โปรแกรมApp ทำไรได้มัง หรือ

12- เครืองนี้จำลายนิ้วมือยังไงหรอ เห้นว่า ถ้าจับแล้ว คนอืนจะมช้ไม่ได้ อ่ะ
12.1 มัน จะ จำลายนิ้ว มือที่หน้า จอ หรือ จำลายเซ้น บน จอ อ่ะ

ถาม นิสสส เด่ว น่ะ ช่วยตอบที อยากได้ มือถือ ดีๆ สักเครือง ^^" วาน ผู้รุ้ ตอบทีน่ะค่ะ
ใครตอบ ขอให้สุขภาพ แข็งแรงๆ น่ะค่ะ เอ่อ อีก อย่าง ตอนนี้มีสีไรมั่งหรอค่ะ หรือมีสีเดียวอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆๆ จากคน ที่ รักse แต่มิ ช่าย สาวก ^^"
Berry Choco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบจัง
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 07:53  

ชอบรูปทรงกับ design มาก แต่ความจุ 8 GB นี่ยังไงก็ใส่ไม่เต็มอ่ะ ขนาด ipod 4 GB ยังใช้ไปไม่ถึงครึ่งเลย แต่ไม่เป็นไร ถือคติ เกินดีกว่าขาด อิอิ
แล้วใจคอกะจะทำสีดำออกมาสีเดียวเลยเหรอ.. มี piano black ก็น่าจะมี piano white ด้วยน๊า เปียโนของจริงยังมีเลย Embarassed ไม่ก็สีประมาณ frozen pink อะไรอย่างงี้ จะเริ่ดมากค่ะ !
ว่าแต่ใกล้จะวางขายรึยังคะ ? จะได้เตรียมใจ เอ๊ย .. เตรียมตังค์ Very Happy
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 13:05  

คือ สำหรับคัยที่ดู AF (Academy Fantasia) เค้าได้อาวมือถือ se มาใช้โดยที่ยังไม่มาขายในไทยรึป่าวอะคับ

อยากได้จางเลยให้คนละเครื่อง 16 คน 16 เครื่อง ตายๆๆ ทำไม af ลงทุนเยี่ยงนี้ เค้าเอา SE มาใช้แสดงว่าเสียงต้องดีแน่เลย เมมก้อ 8 gb (ไม่อาวโนเกียมาใช้)

อยากเหนเครื่อง w980i เครื่องจิงอะคับ มีให้ลองยังอะคับ เจ๋งอะเหน ครู big (ในบ้าน af) ทำให้ดูมันมีเพิ่มเสียงลดเสียงแบบใช้มือแกว่งแขนขึ้น เพิ่ม แกว่งแขนลง เสียงลดลง มีShake control อีก ตายแน่ๆเลย อยากได้เหนแล้วอยากได้สวยด้วยอะคับสีดำ สีแพรวพราวมันเงา สวยงาม

แล้วคัยทันเหนเค้าอาวเจ้า w980i มาโชว์มะกี้ตอนปะมาน 12.30 ช่อง true 20 อะคับ ได้อาวเครื่อง w980i มาให้ชม ให้มาหมดเลยอะคับ ทั้ง หูฟัง (ไม่มีก้อแย่และ) ก้อที่ชาร์ต สายคล้อง
ผมว่านะคับ ตอนออกจากบ้าน AF ไม่แน่อาจให้ไปเลยก้อได้ อิจฉาจิงๆ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เหนafใช้
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 16:52  

ผมก็เห็นบ้าน Af ใช้กันทั่งบ้านเลย เมื่อก่อนแจก ipod ต่อมาแจก creative มาซีซั่นนี้เล่นแจกมือถือเลย true คงมีจุดประสงค์ที่จะใช้ sim touch อ่ะคับ (ที่เอาไปแตะชิฟได้อ่ะ) ก็เข้าท่าดี

เครื่องก็คงใกล้เข้าแล้วแหละ เพราะถ้าเอาให้พวกนี้ใช้แล้วไม่เข้าไทยก็กะไรอยู่

Wink
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 21:25  

รุ่นนี้มีความจำ 8GB แต่ไม่ได้เป็น Symbian เหมือน W960i

แต่หวังว่าคงมี Audio Chip นะครับ
tanik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 00:01  

สวยมาก..อยากได้อย่างแรง คราวนี้คงสมหวังสักทีShocked
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 09:48  

ผู้ประกาศ ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีความจำ 8GB แต่ไม่ได้เป็น Symbian เหมือน W960i

แต่หวังว่าคงมี Audio Chip นะครับ

คงจะผิดหวังแหละครับ จากแหล่งข่าวปัจจุบัน รายงานว่า

รุ่นนี้ยังคงไม่มีการพัฒนาฮาร์ดแวร์ทางด้านเสียงแต่อย่างใด

สิ่งที่รุ่นนี้ใส่มาเพิ่มจาก W ตัวอื่นๆ ที่มีแต่ MegaBass เห็นจะเป็น Clear Bass และ Clear Stereo

แถมหูฟังที่มีคุณภาพมากกว่าเดิม (HPM-77)

FM Transmitter + ทำให้มันน่าจะเป็น SE รุ่นแรกที่ฟังวิทยุได้ 2 จุดทศนิยม

นอกนั้นไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงจาก W รุ่นอื่นๆ กล้องยังคงเอกลักษณ์ของ W ไว้เหมือนเดิม แต่ตัดอินเตอร์เฟสของ Cyber Shot ออก
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 16:03  

คงจะผิดหวังแหละครับ จากแหล่งข่าวปัจจุบัน รายงานว่า

รุ่นนี้ยังคงไม่มีการพัฒนาฮาร์ดแวร์ทางด้านเสียงแต่อย่างใด

สิ่งที่รุ่นนี้ใส่มาเพิ่มจาก W ตัวอื่นๆ ที่มีแต่ MegaBass เห็นจะเป็น Clear Bass และ Clear Stereo

แถมหูฟังที่มีคุณภาพมากกว่าเดิม (HPM-77)

FM Transmitter + ทำให้มันน่าจะเป็น SE รุ่นแรกที่ฟังวิทยุได้ 2 จุดทศนิยม

นอกนั้นไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงจาก W รุ่นอื่นๆ กล้องยังคงเอกลักษณ์ของ W ไว้เหมือนเดิม แต่ตัดอินเตอร์เฟสของ Cyber Shot ออก

ผิดหวังอย่างแรงเรื่อง Audio Chip อย่างนี้เสียงคงสู้ N81 ไม่ได้แน่เลย

แต่ดูลูกเล่นและระบบเสียงที่เพิ่มเข้ามาก็น่าสนใจนะ หูฟัง HPM-77 นี้คงจะดีกว่า HPM-70 ที่เคยใช้นะ

หน่วยความจำ 8GB นี้น่าจะออกแบบมาเพื่อให้เก็บเพลงโดยเฉพาะ

แต่ยังติดตรงกล้อง รุ่นนี้เพิ่มมาเป็น 3 ล้าน แต่ตัดออโต้โฟกัสออก คงใช้แค่นักถ่ายภาพมือสมัครเล่นเท่านั้น
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 20:39  

คงต้องบอกว่ารุ่นนี้น่าใช้ไม่น้อยเลยแหละครับ

อย่างน้อยๆก็พัฒนาจาก W ตัวอื่นๆบ้าง

จุดด้อยของรุ่นนี้ก็คงจะเป็นเรื่องซิมเบี้ยนที่ยังขาดอยู่และกล้องที่จงใจทำออกมาไม่ดี ในมือถือราคาขนาดนี้ (ประมาณ 17,000 บาท)

แต่ก็ถือว่าเป็นข้อดีได้เหมือนกันที่ไม่ใส่ซิมเบี้ยนมา โปรแกรมในเครื่องคงจะเสถียรน่าดู

และก็อย่างที่เห็นกันแหละครับ งานประกอบ-วัสดุ-การออกแบบ ของรุ่นนี้ ดูจากในรูปตัวจริงแล้ว เฉียบขาดมากๆ
ZerocooL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 06:45  

Jean (TM) ผู้เขียน:

ผิดหวังอย่างแรงเรื่อง Audio Chip อย่างนี้เสียงคงสู้ N81 ไม่ได้แน่เลย

แต่ดูลูกเล่นและระบบเสียงที่เพิ่มเข้ามาก็น่าสนใจนะ หูฟัง HPM-77 นี้คงจะดีกว่า HPM-70 ที่เคยใช้นะ

หน่วยความจำ 8GB นี้น่าจะออกแบบมาเพื่อให้เก็บเพลงโดยเฉพาะ

แต่ยังติดตรงกล้อง รุ่นนี้เพิ่มมาเป็น 3 ล้าน แต่ตัดออโต้โฟกัสออก คงใช้แค่นักถ่ายภาพมือสมัครเล่นเท่านั้น

ผมไม่เคยเห็นนักถ่ายภาพมืออาชีพคนไหนใช้กล้อง Digital จากมือถือมาถ่ายรูปเหมือนกันนะครับ
pp50
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Clear Bass+Clear Stereo
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 17:33  

WOW.. MegaBass+Clear Bass+Clear Stereo น่าสนแฮะ
รักค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ------------
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 04:14  

อยากได้มากเลยยยยยยยยย
เข้าไทยเมื่อไหร่อย่าลืมมาประกาศราคาด้วยนะคะ
ยังไงก็คงจาเอารุ่นนี้แหละค่าาา
หง่ะกรี๊ดดดดด....โดนใจ
รักsony ericcsonน๊ะ....จุ๊บๆ
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 15:11  

เปิดตัวพร้อมๆกับ w890 + w380 แล้วทำไมยังไม่เข้าหว่า..........

นานจิงๆ
PlOy11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 19:43  

อยากได้รู่นนี้เหมือนกันคะ
เฝ้ารออยู่
ราคาเปิดตัวอยู่ที่ 17900 บาท
วางขายในช่วงเดือน ก.ค.แต่ยังไม่ทราบวันเวลาที่แน่นอนค่ะ

ชัวร์ สอบถามจากศูนย์ SE มาค่ะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2008 23:50  

รีวิวของ W980i ครับ เอามาฝาก Razz

จุดน่าสนใจอยู่ที่ เว็บรีวิวเว็บนี้บอกว่าคุณภาพเสียงประมาณ iPod เลยครับ น่าสนขึ้นมาแล้วสิครับ

- http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_w980-review-250.php
Blue man show
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2008 12:09  

CuEMaSTeR ผู้เขียน:
รีวิวของ W980i ครับ เอามาฝาก Razz

จุดน่าสนใจอยู่ที่ เว็บรีวิวเว็บนี้บอกว่าคุณภาพเสียงประมาณ iPod เลยครับ น่าสนขึ้นมาแล้วสิครับ

- http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_w980-review-250.php

เข้าไปดูมาแล้วน่าสนใจมากๆ ครับ

คงต้องรีบเก็บตังค์รอแล้วมั้งเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 02:49  

Blue man show ผู้เขียน:
CuEMaSTeR ผู้เขียน:

เข้าไปดูมาแล้วน่าสนใจมากๆ ครับ

คงต้องรีบเก็บตังค์รอแล้วมั้งเนี่ย

เกบด้วยคน
fsfs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sdfsd
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 19:49  

เกบด้วย
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 15:04  

จอมันใหญ่เหมือนกับ w 910i เปล่าอะ
se club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 11:12  

แล้วมาแน่ๆเมื่อใหร่ครับเนี้ย อยากเปลี่ยนโทรศัพท์แล้ว
tanik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 19:33  

อยากได้ (รุ่นนี้) อย่างแรง ..เหมือนเดิม อิอิ แต่ว่าน่าจะแพงนะ Question
Rak SE W710i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รออยู่นะ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 07:35  

Shocked น่าจะมาแทนที่ w710i ที่เคยชอบได้ คนบ้าเทคโนโลยีอย่างกระผม พลาดไม่ได้

แต่ว่าตอนนี้มิถุนายนแล้วอะ ทำไมยังไม่มาซะที Sad
zezar
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 21:34  

อันนั้นก็อยากได้

อันนี้ก็จะเอา

เฮ่อ..เก็บตังซื้อรุ่นนี้ พอจะซื้อ ก็มีรุ่นใหม่ๆออกมาอีก

โลเลจริงๆเลยเรา >,<
puengvoi
Year's Star

หัวข้อ : นิดนึง
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 13:24  

เราเองก็เป็นคนที่ชอบใช้ SE มา นาน จริงๆ ก็เริ่มใช้ตอนที่ SE ออก walkman เกือบๆตัวแรกเลย คือ w800i (ซื้อ ก่อนศุนย์ SE จะมาขายที่ราคา 24900>>> อยากได้จัด ) เห็นว่าตัวแรกคือ w800 อ่ะค่ะ

พอใช้มา เราชอบมากเลย เสียงก็ดี กล้องก็ชัด (ณ เวลาที่ w800i มันออกมาใหม่ๆ )ใช้มาประมาณ 2 ปีก่า เลยตัดสินใจเปลี่ยนมาเป็น w850i เพราะ อยากได้ทรงใหม่ๆ

แล้ว w850i ก็ไม่ทำให้ผิดหวังเลย เสียงหรือ กล้อง ก็ยังคงดีอยู่เเหมือนเดิม(เป็นคนชอบฟังเพลงจากมือถือมาก) ก็ใช้เครื่อง w850i มาตั้งแต่ มันออกมาใหม่ๆ ตอนนี้ก็ น่าจะ 2 ปีได้แล้ว ที่ใช้ตัวนี้......

แต่ก่อนแฟนบอกว่าถ้าชอบฟังเพลงมากทำไมไม่ซื้อ IPod ไอเราก็ไม่เคยสนจัย....เราเคยเอาของแฟนมา ฟัง เราก็รู้สึกว่า มันก็เหมือนก็เพลงในมือถือเราเดะ...เผลอๆ หูฟัง ที่แถมมาก็ SE ของเรา ยังฟังแล้ว ตึ๊บกว่า ไม่รู้เป็นเพราะ หูฟังเป็นแบบ In-ear หรือเปล่า

ถึงทำให้เรารู้สึกว่า ฟังจากมือถือเรา คุณภาพ พอๆกัน...เผลอๆ จะดีกว่าด้วยซ้ำ เพราะตอนฟังเพลงจากมือถือ+หูฟังของ SE ที่แถมมานั้น มันตัดเสียงรบกวนข้างนอกได้ อย่างชัดเจน

แต่หูฟัง IPod มันยังได้ยินเสียงตัวเอง เวลาร้องเพลง ตาม ไปด้วย(555 ฟังแล้ว คลื่นไส้เอง เลยไม่อยากได้ยินเสียงตัวเอง)

เราอ่านจาก ข้อความ ข้างบนๆ เห็นว่า มีคนบอกว่าคุณภาพเสียง เทียบเท่า Ipod เลย เราก็เลยมาคิดว่า คุณภาพของเสียงนั้น...ขึ้นอยู่กับหูฟังซะ 60% อีก 20%เป็นคุณภาพของเครื่องเล่น(ที่อาจจะมาพร้อม ระบบ EQและระบบอื่นๆ ที่ดี) กับอีก 20% เป็นที่หู คนฟังเอง [ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะค่ะ]

อะไรที่ทำให้เรากล้าพูด...กล้าพิมแบบนี้ เพราะว่า เมื่อ 2-3 อาทิตย์ก่อนไป ถอย Ipod มาใหม่...

แล้วเพราะอะไรถึงถอยมา เพราะตอนนี้ เรากำลังตั้งครรภ์ หากฟังเพลงจากมือถือ...มันจะมีคลื่นรบกวน ไปถึงครรภ์ ได้ เลยจำใจถอย Ipod มา เพื่อจะได้ไม่มีผลกระทบใดๆ ต่อเด็กในครรภ์

แต่ผลที่เกิดขึ้นคือ เวลาเราฟังเพลง เครื่องเล่นเป็น IPod แต่หูฟังก็ยังเป็นหูฟัง...ที่แถม มากะมือถือw850i ของเรานี้แหละ

555 หูฟัง Ipod เราลองเอา มาใช้งานดู.....ก็อย่างที่บอกไปข้างต้นว่า ได้ยินเสียงตัวเอง หรือเสียงรอบข้าง ได้ชัดเจนก่า.........

Ps.ขอเขียนประสบการ์ณ ประทับใจ หน่อยน่ะค่ะ..แบบว่าประทับใจ ระบบเสียงและหูฟัง ของ SE walkman ค่ะ...เพื่อเพื่อนๆอาจจะเอาความคิดเราไปเป็น แนวทางในการตัดสินใจ เลือกซื้อ มือถือ หรือออาจะช่วยอะไรได้บ้าง ค่ะ

แหะๆๆ เยอะจัด

ขอบคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: