Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung J700 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 107 / เข้าชม: 591207
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung J700 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 19:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung J700 - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/samsung/j700/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/j700.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 23 Apr 2008 18:09; ทั้งหมด 1 ครั้ง
44++
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 02:12  

G600 เสียหายนะนี่ ><
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 19:30  

เหอะๆ ช่ายเลย Laughing
159687
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5559
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 17:24  

มี blacklist มั้ยอ่ะครับ ใครพอจะทราบบ้าง แล้วจะวางขายเมื่อไหร่เนี่ย
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 02:10  

อันนี้ก็โอน่ะถ้าไม่เกิน 5000
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 12:35  

ราคา 5,490 บาทครับ
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 19:56  

ยินดีกับทีมงาน SP ด้วยนะครับ กลับเปนปกติเเล้ว ^^

วันนี้เจอ เครื่องmodel ที่ mbk ของรุ่นนี้เเล้วครับ

ผมว่าเเป้นกดเบอร์ ทำออกมาสวยดีนะ
marey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^ ^
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 20:31  

สวยอ้ะ
สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 00:57  

เราซื้อมาแล้ว เครื่องสวยมากเลยแต่กล้องไม่ค่อยชัดเท่าไหร่แต่ว่ารวมๆก็โอเคค่ะ สวย...
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 14:42  

ไม่ชัด ในที่เเสงไม่พอ ก็ไม่แปลกครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 20:42  

สวยยยดีนะ
bebobe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 18:31  

อยากถามว่า ถ้าจะเอาไว้ต่ออินเตอร์เนทเป็นหลักนี่จะเวิกส์ไหม เพราะมันรองรับเอจด้วย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 22:24  

เครื่องนี้สั่นพร้อมเสียงได้ปะ
1233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 01:09  

ToEi'z ผู้เขียน:

ได้คับ
1233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 5559
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 01:09  

159687 ผู้เขียน:
มี blacklist มั้ยอ่ะครับ ใครพอจะทราบบ้าง แล้วจะวางขายเมื่อไหร่เนี่ย

มีคับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 22:04  

1233 ผู้เขียน:

ได้คับ

งื้มมๆๆ งั้นก้น่าสนใจนะเนี้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 00:29  

มีคับ

ยังไงบ้างอ่ะเคอะ
1233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 02:19  

ได้คับ

งื้มมๆๆ งั้นก้น่าสนใจนะเนี้ย

เห็นคนขายที่เจมาร์ท สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้าบอกมาคับ

ตัวผมเองยังไม่ได้ซื้อมาใช้เลย รอเงินอยู่คับ
1233
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 02:20  

Anonymous ผู้เขียน:

มีคับ

อ่านในหนังสือมือถือ เค้าบอกว่าได้ 10 หมายเลขอ่ะคับ

เดี๋ยวผมหาลิ้งมาเพิ่มให้นะคับ
1233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 02:31  

และ

จากเครดิตเว็บ http://homemediaz.exteen.com/20080401/samsung-j700-review
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 14:24  

มีคับ

การตั้งค่า BlackList ของ Samsung J700

ให้ไปที่เมนู Call log (บันทึกข้อมูลการใช้) เลือกรายการที่ 6 Call Manager และ เลือกรายการที่ 3 Reject list จะพบกับช่องว่างทั้งหมด 10 ช่องครับ หมายความว่าเราสามารถกรอกเบอร์โทรที่ไม่ต้องการรับสายได้ 10 เลขหมาย

ผมลองใช้งานดู โดยการกรอกเบอร์โทรที่ไม่ต้องการรับลงไป และลองใช้เบอร์นั้นโทรมา
ผลออกมาว่า สายที่กำลังโทร มันถูกตัด ส่วนที่ตัวเครื่อง Samsung J700 จะไม่มีเสียงเตือน หรือ ระบบสั่นเตือน แต่จอแสดงผล จะขึ้น เบอร์โทร Rejected และ เปลี่ยนเป็นแสดงข้อความ Missed call ช่วยลดเสียงรบกวนจากริงโทนของคนที่ไม่ต้องการรับสาย และประหยัดเวลาในการขยับนิ้วไปกดปุ่มวางสายเมื่อคนที่ไม่ต้องการโทรมา Very Happy
Kow123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใส่เพลงเอาไว้ใน SD card 100 กว่าเพลงแต่เครื่องเห็นแค่ 40 เพลงเอง
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 15:55  

ช่วยบอกหน่อยว่าโหลดเพลงเอาไว้ใน SD card 100 กว่าเพลงแต่ว่า เปิด music player แล้ว ดูจาก memorey card เห็นเพลงแค่ 40 เพลงเองอยากรู้ว่าทำไม
LollipopGirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใส่เพลงเอาไว้ใน SD card 100 กว่าเพลงแต่เครื่องเห็นแค่ 40 เพลงเอง
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 23:12  

Kow123 ผู้เขียน:
ช่วยบอกหน่อยว่าโหลดเพลงเอาไว้ใน SD card 100 กว่าเพลงแต่ว่า เปิด music player แล้ว ดูจาก memorey card เห็นเพลงแค่ 40 เพลงเองอยากรู้ว่าทำไม

เป็นเพราะชื่อไฟล์ยาวเกินไปค่ะ ไม่แน่ใจว่าได้กี่ตัวอักษร ภาษาอังกฤษไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้าเป็นภาษาไทย ได้ไม่กี่ตัวอักษรเองค่ะ เราก็ rename ให้ชื่อสั้นๆ หน่อย ก็จะเห็นครบค่ะ
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 09:06  

bebobe ผู้เขียน:
อยากถามว่า ถ้าจะเอาไว้ต่ออินเตอร์เนทเป็นหลักนี่จะเวิกส์ไหม เพราะมันรองรับเอจด้วย

ถ้าเปิดเว็บเช็คเมลก้อโอเคน่ะครับ แต่ถ้าจะดาวน์โหลดไม่แนะนำครับ
ธีม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ธีม
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 13:26  

รุ่นนี้โหลดธีมได้ไม่ครับ ผมซื้อมาแล้วอยากเปลี่ยนธีมนะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 18:55  

เห็นโฆษณา อ่ะ

55555

"ไม่ใช่แฟนเขาเรียกคนรู้ใจ"

โดยทั่วไปก็ชอบนะ

ราคาไม่แพง เหมาะสมกับฟังก์ชั่น
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 00:39  

น่าสนจังตัวเนี่ย
ดอกไม้สีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบอ่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 08:16  

สวยนะ น่าสน
atlantis30
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้รุ่นนี้ไหมคับที่ลดราคาเหลือ 5790 บ.
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 22:47  

ใช้รุ่นนี้รึป่าวคับที่ลดราคาเหลือ 5,790 บ. ถ้าใช้ผมจะไปซื้อด่วนเลย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้รุ่นนี้ไหมคับที่ลดราคาเหลือ 5790 บ.
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 21:25  

atlantis30 ผู้เขียน:
ใช้รุ่นนี้รึป่าวคับที่ลดราคาเหลือ 5,790 บ. ถ้าใช้ผมจะไปซื้อด่วนเลย

ใช่ครับ
benpetro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ธีม
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 22:16  

ธีม ผู้เขียน:
รุ่นนี้โหลดธีมได้ไม่ครับ ผมซื้อมาแล้วอยากเปลี่ยนธีมนะครับ ขอบคุณครับ

อยากรู้เหมือนกันว่าโหลดได้รึเปล่า รึว่าไฟล์เป็นนามสกุลไหน
aommiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 19:35  

ซื้อมาแล้ว เวลาถ่ายรูปหรือถ่ายวิดีโอ เราต้องการให้มันเซฟในการ์ดเลย ทำยังไงหรอคะ
ลองหาแล้วไม่เห็นมีให้เปลี่ยนเลย ถ่ายแล้วมันอยู่ในหน่วยความจำเครื่อง ใครพอจะทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 19:55  

aommiez ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว เวลาถ่ายรูปหรือถ่ายวิดีโอ เราต้องการให้มันเซฟในการ์ดเลย ทำยังไงหรอคะ
ลองหาแล้วไม่เห็นมีให้เปลี่ยนเลย ถ่ายแล้วมันอยู่ในหน่วยความจำเครื่อง ใครพอจะทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ

ในโหมดตั้งค่ากล้อง น่าจะมีให้เซทนะครับ ให้บันทึกลงเมมอย่างงี้
เนอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 13:22  

พิมไทยได้ไหมค่ะ

แล้วก้ออ่านSMSภาษาไทยได้ไหมค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 21:25  

เนอส ผู้เขียน:
พิมไทยได้ไหมค่ะ

แล้วก้ออ่านSMSภาษาไทยได้ไหมค่ะ

ทั้งพิมพ์ทั้งอ่านได้ครับ
มีมี่จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 00
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 17:38  

แบตหมดเร็วมั้ยค๊าเนี่ย

เหนเขียนมาว่าระยะเวลาคุย ได้ 5ชั่วโมงเลยหรอ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 19:07  

ถูก+สวย+ลงตัว สมคำร่ำลือจริงๆ
69tUrBo96
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 22:09  

papayatop ผู้เขียน:
aommiez ผู้เขียน:

ในโหมดตั้งค่ากล้อง น่าจะมีให้เซทนะครับ ให้บันทึกลงเมมอย่างงี้

เปนเหมือนกันเลยคับ ช่วงนี้ ก้อเลย ย้ายๆ เอา เหนมัน ย้ายได้ทีหลายอัน เลือกได้ ว่า จะย้ายอะไรบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 00
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 22:10  

มีมี่จัง ผู้เขียน:

เหนเขียนมาว่าระยะเวลาคุย ได้ 5ชั่วโมงเลยหรอ

เท่าที่ใช้มา ก้อใช้ได้นาน นะคับ แต่ยังไม่เคย คุยทั้งวันเหมือนกันอ่ะ
69tUrBo96
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 22:12  

CuenYtheCuTe ผู้เขียน:

ถูกต้องคับ!!

เสียดายมีสีเดียวเอง ง่ะ
69tUrBo96
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 22:15  

ตอนนี้มีปัญหา ตง usb อ่ะ

พอดีไม่เคยใช้ sumsung เลยใช้โปรแกรม Sumsung studio3 ไม่เปนอ่ะ

คือสงสัยว่า จะเอาเพลงหรืออื่นๆในเครื่อง ลงในเมมทำยังไงอ่ะ เข้าที่ phone explorer ก้อมี

ความจำเครื่อง อ่ะ หาเมม ไม่เจอ

คัยที่รู้ ช่วยตอบหน่อยน่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 23:47  

ลองใช้การ์ดรีดเดอร์ดูดิงับ ง่ายก่าเยอะ
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 17:51  

69tUrBo96 ผู้เขียน:

มี 2 สีนะครับ

สีดำกะสีเงิน
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ธีม
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 17:54  

benpetro ผู้เขียน:
ธีม ผู้เขียน:

อยากรู้เหมือนกันว่าโหลดได้รึเปล่า รึว่าไฟล์เป็นนามสกุลไหน

เปลี่ยนไม่ได้ครับ หุหุ
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้รุ่นนี้ไหมคับที่ลดราคาเหลือ 5790 บ.
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 17:54  

papayatop ผู้เขียน:
atlantis30 ผู้เขียน:

ใช่ครับ

ตอนนี้ราคาศูนย์อยู่ที่ 5490 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 16:12  

อย่าซื้อรุ่นนี้เลยขอบอก สวยแต่รูป จูบไม่หอม ห่วยแตกกกก

ใช้มาไม่ถึง 1 สัปดาห์จอเสียแล้วมันเป็นเส้นๆลายๆแล้วก็รับสัญญานไม่ดีเลยแกว่งไปมา นี่เอาเข้าศูนย์ที่พันธุ์ทิพไปแล้ว ตอนแรกพนง.ชายโบ้ยไม่ยอมเปลี่ยนเครื่องให้ เราก็โวยเลย ไม่สนหรอก เอาเครื่องห่วยๆมาขายเราได้งัย เสียเงินไปแล้วนะ พนง.ผู้หญิงเลยมารับเรื่องแล้วถามว่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่หรือเอาเงินคืน

เราเลยถามว่าทำไมต้องอาเงินคืน พนง.ผู้หญิง เลยบอกว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่องจอกับสัญญาณเนื่องจากข้อผิดพลาดในการผลิต ถึงเปลี่ยนเครื่องก็ยังมีปัญหาอยู่ มีคำสั่งจากระดับบนว่าถ้าลูกค้ามาเคลมให้รับซื้อคืน เราเลยบอกงั้นเอาเงินคืน เค้าก็คืนให้เต็มจำนวนนะ ก็ต้องขอขอบคุณพี่พนง.ผู้หญิงที่ศูนย์พันธุทิพด้วยนะ ที่มีความรับผิดชอบดีมาก ไม่ปิดบังลูกค้า ขอบคุณค่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 19:49  

อย่าซื้อรุ่นนี้เลยขอบอก สวยแต่รูป จูบไม่หอม ห่วยแตกกกก

ใช้มาไม่ถึง 1 สัปดาห์จอเสียแล้วมันเป็นเส้นๆลายๆแล้วก็รับสัญญานไม่ดีเลยแกว่งไปมา นี่เอาเข้าศูนย์ที่พันธุ์ทิพไปแล้ว ตอนแรกพนง.ชายโบ้ยไม่ยอมเปลี่ยนเครื่องให้ เราก็โวยเลย ไม่สนหรอก เอาเครื่องห่วยๆมาขายเราได้งัย เสียเงินไปแล้วนะ พนง.ผู้หญิงเลยมารับเรื่องแล้วถามว่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่หรือเอาเงินคืน

เราเลยถามว่าทำไมต้องอาเงินคืน พนง.ผู้หญิง เลยบอกว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่องจอกับสัญญาณเนื่องจากข้อผิดพลาดในการผลิต ถึงเปลี่ยนเครื่องก็ยังมีปัญหาอยู่ มีคำสั่งจากระดับบนว่าถ้าลูกค้ามาเคลมให้รับซื้อคืน เราเลยบอกงั้นเอาเงินคืน เค้าก็คืนให้เต็มจำนวนนะ ก็ต้องขอขอบคุณพี่พนง.ผู้หญิงที่ศูนย์พันธุทิพด้วยนะ ที่มีความรับผิดชอบดีมาก ไม่ปิดบังลูกค้า ขอบคุณค่ะ

อื้มม ก้ยังดีที่เค้าซื้อคืน เต็มราคานะเนี่ยยย

แต่ที่อื่นน่ะสิ จะดีแบบนี้ไหมม
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 23:40  

ลองไปอ่านรีววที่นี่ดูนะครับ
http://www.mxphone.com/show.php?id=2989

เห็นเขาพูดถึงเรื่องสัญญาณแกว่งจิงๆแหละ (แต่เห็นมันแกว่งทุกรุ่นอะ ซัมซุงไม่รุ้ทำไม)

ซัมซุงสัญญาณแกว่ง โซนี่ไมค์ดูดเสียง โนเกียบอดี้งานประกอบห่วย LGเครื่องรวนแฮงค์ง่าย โมโตฟังก์ชั่นรุ่นคุณปู่

อันนี้เป็นความเห็นที่ดูจากรีวีวหลายๆเว็บนะครับ มันเป็นข้อด้อยที่แต่ละยี่ห้อมีปัญหาบ่อยๆ ไม่มีอะไรเพอเฟคในโลกหรอกครับ นอกจาก เราจะพอใจที่ตัวเองมีอยู่เท่านั้นเอง
หมี1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 10:53  

มีซัมซุงซักรุ่นมั้ยคะที่หูฟังกับสายชาร์ตไม่ได้เสียบช่องเดียวกันอ่ะค่ะ แนะนำหน่อย
ว่าจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 17:59  

อยากเห็นรูปสีเงินอะค่ะ
ใครพอจะมีรูปให้ดูมั๊ยว่าสวยหรือป่าว
Ohkondee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะตั้งเสียงเรียกเข้า Caller Person ทำได้น้อยมากครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 09:48  

จะตั้งเสียงเรียกเข้า Caller Person ทำได้น้อยมากครับ เหมือนกับว่า ต้องมีการ Copy ลงเครื่องก่อนถึงจะสามารถตั้งค่าได้ ไม่สามารถอ่านจะ ตัว Memory ได้โดยตรง ไม่ได้ครับ หรือถ้ามีใครพอจะทราบวิธีก็บอกกันหน่อยนะครับ เนี่ย จะขายต่อให้แฟนน้องแล้ว เพราะฟังก์ชั่นนี้ผมต้องการมากครับ จะได้รู้ว่าใครโทรมาโดยไม่ต้องดูหน้าจอ แหะแหะ ซื้อมาแค่ อาทิตย์เดียวเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 03:27  

เราซื้อมาแล้ว ทำไมเสียบ usb แล้วมันลงเพลงไม่ได้งะ ลงโปรแกรมแล้วนะ อยากทราบวิธีลงเพลง ใรทราบบ้างกรุณาบอกด้วย Laughing Very Happy
karn041
Year's Star

หัวข้อ : ใครรู้บอกด้วย
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 08:06  

ผมใช้อยู่ซักพักแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร นอกจากไม่สามารถเล่น gprs & edge ได้ครับ ใครรู้วิธี set ค่าเครื่องนี้บอกผมด้วยครับ
ดอกไม้สีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าสน
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 16:05  

รุ่นนี้น่าสนใจแฮะ

แต่จอ 6 หมื่นกว่าสีเองน้อ..น้อยจัง น่าจะ 2 แสน

มีสีขาวป่าวอ่ะ..

ใครรู้บ้างตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ
Sesshomaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 08:31  

ตอนนี้มีปัญหา ตง usb อ่ะ

พอดีไม่เคยใช้ sumsung เลยใช้โปรแกรม Sumsung studio3 ไม่เปนอ่ะ

คือสงสัยว่า จะเอาเพลงหรืออื่นๆในเครื่อง ลงในเมมทำยังไงอ่ะ เข้าที่ phone explorer ก้อมี

ความจำเครื่อง อ่ะ หาเมม ไม่เจอ

คัยที่รู้ ช่วยตอบหน่อยน่ะ

ให้ set เจ้า J700 ก่อนต่อสาย USB ครับ
Menu -> Settings -> 1.Phone settings -> 9. PC connection
เลือกเป็น Mass Storage ครับท่าน

ว่าแต่รุ่นนี้ทำเสียงเรียกเข้าจาก Memory Card เลยได้ไหม แบบว่าไม่ต้อง copy ไปที่ Phone ก่อนอ่ะ Mem Phone 10M ทำไรไม่ค่อยได้เรี่องเลยอ่ะ
เต้คุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : j700
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 22:24  

ไมเครื่องมานโทรออกแล้วดับเปงบางครั้งอะ

ลืมปายในเครื่องมานเม้มน้อยจังงิ Question
aiem
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 13:06  

เห็นเพื่อนใช้รุ่นนี้ คือดูบอบบางมากๆๆ ต้องทนุถนอมมากๆเลยอ่า กล้องก็ไมได้ขี้เหร่ไรนะก็โอ ค่ะ
Double_Pee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 12:20  

จะถ่าย VDO ลง เมม ต้องตั้งค่ายังไงคะ

ขอบคุณคะ
nam_neung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 16:24  

เพิ่งจะซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์เหมือนกันค่ะ

ก็เพิ่งสังเกตุเห็นหน้าจอเป็นรอยริ้ว ๆ กลม ๆ

ว่าจะเอาไปเปลี่ยนก็ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนได้รึป่าว

ส่วนฟังชั่นอื่น ๆ ก็สมกับราคาอ่ะค่ะ
naku
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ขอแลก
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 13:43  

มี n70 สภาพก็ดีเยี่ยมเกือยเต็มร้อย..เครื่องน่ะครับผม..อยากแลก j 700 ใครเอามั่งครับผม..อยากแลกเพราะมันหนาๆใหญ่ครับผม..อยากได้อันบางๆบ้างครับผม..สนใจ โทรมา 083-4714642 ได้ตลอดครับผม..แต่เครื่องที่แรกต้องสภาพเดียวกันน่ะครับ
zoomnice
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : J700
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 23:02  

ผมซื้อมาแล้วครับวันนี้ที่ร้านนิดเป็นร้านขาย ปลีก-ส่ง ราคา 4,300 บาทครับ โดยรวมก็โอเคนะ แต่เสียอย่างที่กล้องไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ตอนจับภาพอะนะ แต่เมื่อถ่ายไปแล้วภาพก็พอใช้ สมราคาดี เรื่องการใช้งานเดี๋ยวของลองใช้ไปสักระยะนึงก่อนแล้วจะมาเล่าให้ฟังว่าเป็นไงนะครับ
Puilui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้เหมือนกานฮะ
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 10:54  

เพิ่งซื้อมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ก็ใช้ดีนะครับ คาดว่าคนที่ใช้ไม่ถึงสัปดาห์แล้วเสียนั่นอาจจะเจอแจคพ๊อตอ่ะครับ ตอนซื้อเลือกสีในภาพตัวอย่าง แต่คนขายหยิบสีเงินมาให้ เพิ่งสังเกตุตอนกลับบ้านแล้วว่าเราไม่ได้เลือกสีนี้ 5 55 แต่ว่า สีเงินสวยกว่าครับ คอนเฟิร์ม เพิ่งเคยซัมซุงครั้งแรกเรื่องฟังค์ชั่นเลยยังไม่ค่อยคุ้น ผมซื้อมา 5190 นะ ไม่แน่ใจว่าแต่ละที่ราคาไม่เท่ากันหรือปล่าวเห็นว่าบางท่านซื้อมา 4300 แต่สรุปแล้ว โดยรวม คุ้มนะ กับราคานี้ ชอบชอบชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใส่เพลงเอาไว้ใน SD card 100 กว่าเพลงแต่เครื่องเห็นแค่ 40 เพลงเอง
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 14:35  

Kow123 ผู้เขียน:

ได้ 54ตัวอักษรครับตอนแรกผมก็เป็นครับใส่เพลง26เพลงขึ้แค่11เพลง ครับ
kengkaj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น่าสน
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 14:43  

ดอกไม้สีเงิน ผู้เขียน:
รุ่นนี้น่าสนใจแฮะ

แต่จอ 6 หมื่นกว่าสีเองน้อ..น้อยจัง น่าจะ 2 แสน

มีสีขาวป่าวอ่ะ..

ใครรู้บ้างตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ

มีแต่ด้านหลังสีเงินออกขาวๆอะนะครับ ราคาตอนนนี้ถ้าซื้อเครื่องศูนก็ประมานห้าพันต้นๆครับแต่ถ้าซื้อตามมาบุญครองก็4700ได้ครับ ผมเพิ่งซื้อเมื่อานคุ้มดีนะครับ (ถ้าจะซื้อที่มาบุญครอง)ระวังนะครับ พอดีมีล้านรู้จักเลยกล้าซื้อ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 12:36  

ไปซื้อที่ บลิสเทลมา ห้าพันก่วาๆ แถมได้บลูทูธสวยเก๋อีกด้วย ซื้อมะวานนี้เองค้าบ
เงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้อัดเสียงสนทนาได้ป่าวครับ???
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 21:32  

รุ่นนี้อัดเสียงสนทนาได้ป่าวครับ???

คนที่ใช้อยู่ช่วยลองหาคำตอบให้ผมหน่อยนะครับ

ผมสนใจรุ่นนี้มาก คิดว่าสวยดี

แต่ผมจำเป็นต้องซื้อรุ่นที่อัดเสียงสนทนาได้หนะครับ

ขอบคุณมากๆๆๆนะครับ
96514
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 13:25  

ตอนนี้ที่ jaymart ราคา4450บาท เองนะ น่าสนใจมากสิ้นเดือนนี้จะไปซื้อเหมือนกัน
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 15:33  

อยากรู้ว่าเวลาโทรเข้า-ออก รูปเต็มจอหรือเปล่าอ่ะ
สงสัยอีกครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 16:35  

แล้วเวลาคุยมันดังดีไหม หรือว่าเสียงเบาอ่ะใครก็ได้ช่วยตอบทีเถอะ
คนที่อยากใช้ j700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 09:50  

เราซื้อมาไม่ถึงเดือน แบตเตอรี่ไมมันหมดเร็วอะ ชาตแบตทุกวันเลย เพื่อนๆๆเป็นเหมือนกานไหม
ใช้คุยก็ไม่เยอะนะ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องมันดับเอง
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 00:12  

พึ่งซื้อมาเมื่อวาน J mart 4450 บาท แถมเมมมา 1 อันชาร์ทแบต 10 ชม.รวดเลย วันนี้เปิดบลูธูทเอาไว้แล้วลืมปิด พอมีคนโทรมาก็กดรับโดยไม่สไลด์ขึ้น คุยอยู่ประมาณ 20 นาทีรู้สึกว่าแบตมันร้อน แต่ก็ยังไม่ได้ทำอะไรมันก็ดับไปเลย พอกดเปิดเครื่องอีกที มันก็ติด แบตก็เต็ม เลยเอามาเล่นเกมส์แล้วก็ฟังเพลงต่อนานเป็นชั่วโมงเลย มันก็ไม่ยักกะดับ ก็เลยคิดว่าคราวหลังถ้าจะคุยนานๆ คงต้องเอาสไลด์ขึ้นดีกว่า ของใครเคยเป็นบ้างไหม
manmark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung j700 ดูในเจมาร์ทวันนี้มีโปรฯ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 16:50  

ราคาที่เจมาร์ทบอกว่าเป็นโปรโมชั่น ขายที่ 3990 บาทครับไม่รู้จริงแท้แค่ไหนกัน
วัฒน์ท่าเรือ
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : card เห็นเพลงไม่หมด
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 03:52  

ต่อโทรศัพย์กับPC แล้วโหลดเพลงลง card ทำไมพอมาเปิดที่โทรศัพย์เพลงถึงมีไม่ครบครับทั้งที่พื้นที่ card เพิ่งใช้ไปไม่ถึงครึ่ง ( ใช้ micro sd 1 gb )
casnovit
Year's Star

หัวข้อ : จะเอารูปและเพลงจาก Memory มาทำเป็นรูปคนโทรเข้าและริงโทนเลยได้ไหม?
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 23:54  

คือว่าซื้อมาแล้วมาลองทำดูมันไม่ได้ต้อง Copy รายชื่อและเพลงลงในเครื่องก่อน เลือกจากเมมเลยไม่ได้แล้วอย่างนี้แถมเมมมาทำไมอ่า..เพราะเครื่องแค่ 10 MB เองอ่ะ คืออยากรู้ว่าทำไม่ได้จิงๆใช่มั๊ยคะต้องลงเครื่องก่อนอย่างเดียวเพราะลองดูแล้วหลายรอบ มีใครพอรู้บ้างคะเผื่อว่ามันจะทำได้แต่เราไม่รู้วิธีอ่ะค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะคะว่ามันได้หรือไม่ได้ไม่เคยใช้ซัมซุงมาก่อน

[/quote]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 01:01  

เห็นโฆษณา อ่ะ

55555

ราคาไม่แพง เหมาะสมกับฟังก์ชั่น

ขอโทษนะค่ะ

ใช่แฟน...เค้าเรียกคนใกล้ตัว” ต่างหาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 01:04  

[quote="Anonymous"][quote="Anonymous"]เห็นโฆษณา อ่ะ

55555

ราคาไม่แพง เหมาะสมกับฟังก์ชั่น[/quote]
ขอโทษนะค่ะ

ไม่ใช่แฟน...เค้าเรียกคนใกล้ตัว” ต่างหาก[/quote]
kudo_shinichi
Year's Star

จังหวัด: samutprakan
หัวข้อ : เสียงเรียกเข้า j700 มีปัญหา (เบาก่อนแล้วถึงจะดัง)
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 16:29  

ของผม เพิ่ง ซื้อมา 1 วัน

เสียงเรียกเข้า ทำไม ถึง เบาก่อน ประมาณ 2-3 วินาที แล้วค่อยดังตามที่เราตั้งไว้
(เลือกไว้แบบเสียงดนตรี ที่ไม่ใช่ เพิ่มเสียงดนตรีอ่าครับ)

รบกวน ผู้รู้ทีครับ
ช่วยตอบทีครับ เพื่อจะได้ ไม้ต้องเข้าศูนย์ หรือ ว่า j700 เป็นแบบนี้ทุกรุ่นครับ

ขอบคุณครับ ช่วยที เพิ่งมีครั้งแรก งงครับ อิอิ

-----------------------------------------------------------------------------------------

แล้วถ้า ซื้อมา วันเดียว ก็ ประสบปัญหา สไลด์โยกเยกแล้ว (ถนอมมากเรยยครับ)
สามารถ ส่งเคลม หรือ เปลี่ยนได้ไหมครับ

ม่ายเคยมี มือถือ มาก่อนครับ อิอิ
on_this_planet
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ : ทำไม Samsung เข้าเน็ตแล้วพิมไทยไม่ได้
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 18:02  

Samsung พิมไทยได้ไหมเวลาเข้าเน็ตอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกที แล้วทำไมJ700มีลำโพงแค่ด้านหน้าตัวเดียว เสียงเบามาก[color=red][/color]
ซื้อละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิด EDGE Samsung SGH-J700
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 19:54  

ผมจะเปิด EDGE ต้องตั้งค่าตรงไหนครับผมทำไม่เป็น
คือเอามาต่อเน็ตที่คอมครับ GPRSมันไม่ค่อยเวอร์กเท่าไรเลยอยากต่อเอจดูเห็นว่ามันทำได้อ่ะครับ
ใครต่อได้ช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 16:03  

[quote="Larvaz"]ลองไปอ่านรีววที่นี่ดูนะครับ
http://www.mxphone.com/show.php?id=2989

เห็นเขาพูดถึงเรื่องสัญญาณแกว่งจิงๆแหละ (แต่เห็นมันแกว่งทุกรุ่นอะ ซัมซุงไม่รุ้ทำไม)

ซัมซุงสัญญาณแกว่ง โซนี่ไมค์ดูดเสียง โนเกียบอดี้งานประกอบห่วย LGเครื่องรวนแฮงค์ง่าย โมโตฟังก์ชั่นรุ่นคุณปู่

อันนี้เป็นความเห็นที่ดูจากรีวีวหลายๆเว็บนะครับ มันเป็นข้อด้อยที่แต่ละยี่ห้อมีปัญหาบ่อยๆ ไม่มีอะไรเพอเฟคในโลกหรอกครับ นอกจาก เราจะพอใจที่ตัวเองมีอยู่เท่านั้นเอง[/quote]ซัมซุงสัญญาณแกว่ง เกือบทุกรุ่นคับ ผมใช้มาหลายรุ่นแล้ว
Bank_alonso
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 00:01  

ว่าแต่ว่า Bluetooth headset รุ่นเก่าๆ มันเข้ากะเครื่องนี้ไม่ได้หรอคับ

คือผมลองเอา headset ของโนเกีย รุ่น HS-11W ต่ออ่ะคับ (มือ2 ซื้อนานมากประมาณปี 46)

เครื่องมันถาม pass ผมไม่รู้จะเอาที่ไหนดี หรือว่าต้งใช้กะยี่ห้อเดียวกัน หรือว่าต้องเป็นรุ่นใหม่ๆ

หรอคับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 11:57  

ตอนนี้ที่ MBK ราคาเท่าไหร่ครับ
ผมสนใจรุ่นนี้มากๆคับ
ช่วยบอกด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 15:10  

[quote="puikaka"]ตอนนี้ที่ MBK ราคาเท่าไหร่ครับ
ผมสนใจรุ่นนี้มากๆคับ
ช่วยบอกด้วยคับ[/quote]
4000 ถ้วน
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 22:17  

มีอะไรแถมมาในกล่องมั่งคับ
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 22:21  

ที่ร้านนิด รุ่นนี้ j700 เขาแถมเมม 1 กิก รึป่าวคับ
J 700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเมื่อวานคับ
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 12:31  

ผมพึ่งซื้อมาเมื่อวานเองคับ

โดยรวมเเล้วเยี่ยม

สวยดี

กล้องก็ชัดดีปานกลางผมซื้อข้างๆร้านนิอ สีดำคับราคาจะเเพงกว่าสีเงิน ผมซื้อมา3680 คับ

สีเงินจะถูกกว่า 100 นึงคับ

ราคาโอเคเเต่คนที่ซื้อมาอาทิตย์นึงสงสัยจะดวงซวยจิงๆๆ
pui kaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 08:21  

ใครใช้ รุ่นนี้อยู่ มาแบ่งปันหน่อยคับว่า
มันมีข้อดี- ข้อเสียไรบ้าง
ผมสนใจรุ่นนี้จิงๆคับ ช่วยผมหน่อยนะคับ
ขอบคุณคับ
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 08:28  

อืม ใครถ่ายรูปช่วย โพสหน่อยนะคับ
ผมอยากรู้ว่ามันชัดมากแค่ไหน
ขอบคุณคับ
J700_User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : J700
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 23:14  

เสียงเรียกเข้าไม่รู้เป็นไร จะเงียบๆ ก่อนประมาณ 3 วิ แล้วค่อยดังเป็นปกติ -*-

รูปถ่ายชัดพอใช้ได้ ถ้าแสงพอ

เสียงเรียกเข้าต้อง copy จาก เมม ลง เครื่องก่อน ถึงจะตั้งได้ แนะนำให้โหลดเพลงที่เขาตัดไว้แล้ว

อ่านชื่อไฟล์ยาวๆ ไม่ได้ ถ้าไฟล์ไหนอ่านไม่ได้ มันจะลบไปเอง ส่วนไฟล์ภาษาอังกฤษ ไม่เป็นไร

GPRS จะใช้สำหรับเชื่อมต่อโดยมือถือ เข้า WAP เช็คเมล์ผ่านมือถือ
EDGE ได้โดยเชื่อมต่อกะ PC ความเร็วที่ได้ ประมาณ 460.8 Kbps แต่วิ่งจริงๆ 15-20 KB
(ใช้ร่วมกะโปรแกรม SAMSUNG PC-STUDIO แล้วสร้าง Connection)

ลูกเล่นเยอะ แต่บางอย่าง ต้อง copy ไฟล์ลงเครื่อง ซึ่งมีพื้นที่แค่ 10MB (เสียตรงนี้แหละ)

รองรับวิทยุ FM สแกนได้หลายคลื่นมาก ชัดดีด้วย แต่ต้องใช้ร่วมกะหูฟัง

ราคาตอนนี้ ประมาณ 3,890 บาท (เครื่องศูนย์ DTAC)
ฟรี เมม 1GB สายดาต้า ซีดี หูฟังสเตอริโอ วอลชาร์ต แบตเตอรี่ 3.7V 500mAh (Standard)

เอาเป็นว่า ถ้าได้เป็นเจ้าของ ก็คุ้มมาก เหมาะสมกะราคาไม่เกิน 3900 บาท ที่ทำไรได้เอยะแยะ มากมาย

*รองรับการใช้งานภาษาไทยด้วยนะ*
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 23:56  

อืม ใครใช้รุ่นนี้มีอาการรวนไหมคับ
หรือว่า มีอาการดับไปเฉยๆรึป่าวคับ
PrinCeZ-SioTic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 00
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2009 17:17  

มีมี่จัง ผู้เขียน:

เท่าที่ใช้มา ก้อใช้ได้นาน นะคับ แต่ยังไม่เคย คุยทั้งวันเหมือนกันอ่ะ

คุยได้ 3 ชั่วโมงเต็มที่ค่า ไม่ถึงหรอกแต่เกือบๆ น่ะ (ปล.แบตเพิ่งชาร์จเสร็จหมาดๆ)
PrinCeZ-SioTic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2009 17:19  

puikaka ผู้เขียน:
ที่ร้านนิด รุ่นนี้ j700 เขาแถมเมม 1 กิก รึป่าวคับ

แถมค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2009 19:47  

อยากรู้ว่าเครื่องรุ่นนี้ ลงพวกไฟล์วิดีโอจากคอมได้รึเปล่าคะ

ุถ้าได้ อยากรู้อีกว่า เป็นไฟล์ ฟอร์แมตอะไรคะ

อีกเรื่องนะคะ คือเวลาลงเพลง เชต ค่า Mass ตามที่่บอกแล้ว แต่ เวลาลงเพลงไป
มีหน้าต่าง error เด้งขึ้นมาว่า Cannot Copy....:Data error redundancy check.
เป็นเพราะอะไรหรอคะ ตอนนี้ ต้องเอาเพลงลงเครื่องอื่นก็ แล้วค่อยบลูทูธ เข้าอีกที
อยากทำให้ลงเมม เครื่องไปเลยทีเดียวมากกว่า อ่ะ คะ
fgfg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fgffg
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 09:13  

dookie1992 ผู้เขียน:

มี 2 สีนะครับ

สีดำกะสีเงิน
SuperDew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาเรื่องเครื่องเล่นเพลง
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 00:49  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองครับ.. ใช้อะไรยังไม่ค่อยเป็น

มีใครทราบบ้างไหมครับว่า เครื่องเล่นเพลงเวลาฟังต้องเปิดตลอดเวลา ไปทำอย่างอื่นไม่ได้เลยหรอครับ?? เพิ่งซื้อมา ขอความกรุณาด้วยคับ Very Happy
arkmow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องเล่นเพลง
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 09:55  

เวลาเปิดเครื่องเล่นเพลง mp3 ทำไมกลับไปเล่นเมนูือื่นๆ ไม่ได้ครับ คือว่าเวลาเปิดเครื่องเล่นเพลง mp3 ปัป ถ้าจะกดปุ่มอันไดอันหนึ่งเพื่อจะไปเล่นเมนูือื่นๆ เครื่องเล่น mp3 ก็ตัดหายไปเลยพูดง่ายๆ ถ้าเปิดเครื่องเล่น mp3 พร้อมๆ กับกดปุ่มไปเล่นเมนูือื่นๆ ไปด้วยไม่สามารถทำไ้ด้ครับ ทำยังไงครับผมหมดปัญญาแ้ล้ว ใครรู้วิธีช่วยบอกทีครับ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 10:54  

รุ่นนี้ถ้าเอาสายUSBต่อเข้าคอมฯมันจะชาร์ตแบตในตัวหรือเปล่าคะ
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 18:19  

หมี1 ผู้เขียน:
มีซัมซุงซักรุ่นมั้ยคะที่หูฟังกับสายชาร์ตไม่ได้เสียบช่องเดียวกันอ่ะค่ะ แนะนำหน่อย

i450 ค่ะ

ใช้หูฟัง 3.5 ของเครื่องเล่น MP3แยกช่องกะUSB
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 18:23  

อยากรู้ว่าเครื่องรุ่นนี้ ลงพวกไฟล์วิดีโอจากคอมได้รึเปล่าคะ

ุถ้าได้ อยากรู้อีกว่า เป็นไฟล์ ฟอร์แมตอะไรคะ

อีกเรื่องนะคะ คือเวลาลงเพลง เชต ค่า Mass ตามที่่บอกแล้ว แต่ เวลาลงเพลงไป
มีหน้าต่าง error เด้งขึ้นมาว่า Cannot Copy....:Data error redundancy check.
เป็นเพราะอะไรหรอคะ ตอนนี้ ต้องเอาเพลงลงเครื่องอื่นก็ แล้วค่อยบลูทูธ เข้าอีกที
อยากทำให้ลงเมม เครื่องไปเลยทีเดียวมากกว่า อ่ะ คะ

ใช้ไฟล์ 3Gpได้ค่ะ

ส่วนเรื่องลงข้อมูล ลองใช้การ์ดรีดเดอร์แทนดูนะคะ
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เครื่องเล่นเพลง
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 18:24  

arkmow ผู้เขียน:
เวลาเปิดเครื่องเล่นเพลง mp3 ทำไมกลับไปเล่นเมนูือื่นๆ ไม่ได้ครับ คือว่าเวลาเปิดเครื่องเล่นเพลง mp3 ปัป ถ้าจะกดปุ่มอันไดอันหนึ่งเพื่อจะไปเล่นเมนูือื่นๆ เครื่องเล่น mp3 ก็ตัดหายไปเลยพูดง่ายๆ ถ้าเปิดเครื่องเล่น mp3 พร้อมๆ กับกดปุ่มไปเล่นเมนูือื่นๆ ไปด้วยไม่สามารถทำไ้ด้ครับ ทำยังไงครับผมหมดปัญญาแ้ล้ว ใครรู้วิธีช่วยบอกทีครับ

รุ่นนี้เล่นเพลงเป็นแบคกราวไม่ได้ค่ะ(ปกติของซัมซุงอยู่แล้ว) หายากนะ ซัมซุงรุ่นที่เล่นเพลงเป็นแบคกราวได้เนี่ย

ป.ล.เล่นเพลงเป็นแบคกราว=เล่นเพลงขณะทำงานอย่างอื่นไปด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: