Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 318 - ไอโมบาย
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 206 / เข้าชม: 723359
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 318 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 20:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 318 - ไอโมบาย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/imobile/318/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/318.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 31 Mar 2008 17:08; ทั้งหมด 1 ครั้ง
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 21:32  

รุ่นนี้ประมานเท่าไรอะ
ฟังชั่นเปนไงมั่งอะดีปะ
รูปร่างก้อสวยดีนะ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ื1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 21:33  

จุดเด่นที่เคสเนี้ยนะ
finalpunch
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 22:12  

ราคาก็พอทนนะ
ที่สำคัญส่ง บูลทูธได้ Laughing
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 22:19  

นึกถึงพานา x200 =w=
pre-chorus
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 22:23  

i-mobile 318 Magnesium Design ได้ข่าวว่าเป็นแบบนี้อ่ะ

i-mobile 318 Magnesium Design โทรศัพท์มือถือดีไซน์ล้ำสมัยที่ผสมผสานวัสดุคุณภาพ ได้แก่ แมกนีเซียม และอลูมิเนียม สำหรับฝาหน้า และฝาหลังเพื่อเพิ่มความแข็งแกร่ง และทนทาน พร้อมฟังก์ชั่นครบครัน ได้แก่ กล้องดิจิตอล VGA เครื่องเล่น MP3 วิทยุ FM ด้วยระบบเสียงคุณภาพจาก Yamaha Amplifier บันทึกและเล่นวิดีโอพร้อมเสียง และ บลูทูธซึ่งรองรับการรับส่งไฟล์ทั้ง ข้อมูล เสียง และ สเตอริโอ พร้อมคอนเทนต์ “i-mobile Multimedia Package” อาทิ เพลง MP3 มิวสิกวิดีโอ และริงโทนจาก GMM Grammy รวมทั้งตัวอย่างภาพยนตร์ และวอลเปเปอร์ นอกจากนี้ ยังดาวน์โหลดคอนเทนต์ผ่านมือถือได้ง่ายเพียงคลิกเดียวด้วย “i-Link” เชื่อมตรงสู่โลกมัลติมีเดียผ่าน wap site โดย i-mobile 318 วางจำหน่ายราคาสุดคุ้มเพียง 2,990 บาท

อ้างอิงจาก http://www.thaipr.net/nc/readnews.aspx?newsid=74AC0F6DFEEF9AF3C108B5E044AB235D

ถ้ามี ระบบเสียงคุณภาพจาก Yamaha Amplifier
และนี้แจ๋งสุดๆ โทรศัพท์มือถือดีไซน์ล้ำสมัยที่ผสมผสานวัสดุคุณภาพ ได้แก่ แมกนีเซียม และอลูมิเนียม สำหรับฝาหน้า และฝาหลังเพื่อเพิ่มความแข็งแกร่ง และทนทาน

ที่สำคัญ 2990 เองครับ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 22:23  

มาแล้วจ้าไอโมบาย
ราคาต่อประสิทธิภาพโอเคครับท่าน
แต่รูปแบบยังเดิมๆอยู่ดีนะ
แต่ผมว่ามันก็กระทัดรัดดีเช่นกันครับท่าน
สรุปว่าค่อนข้างคุ้มนะครับ(ราคาต่อฟังก์ชั่น)

ปล.ปุ่มกดใหญ่ดีเหมาะสำหรับท่านที่มีนิ้วอันใหญ่โตมโหรทึกครับท่าน Very Happy
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 02:52  

-*-

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 25 Feb 2008 05:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ณฌา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 09:00  

เราก็สนใจอยู่เหมือนกัน ดีไซน์ก็โอนะ สวยดี เราอยากจะลองใช้ดูน่ะยี่ห้อนี้ไม่เคยใช้อ่ะ ใน

ระหว่างที่ยังหาโทรศัพท์ที่ถูกใจไม่เจอ และอีกอย่างมีแต่คนพูดถึงยี่ห้อนี้ในทางไม่ดี แต่น้อง

เราใช้ของยี่ห้อนี้อยู่อ่ะ ก็เห็นมันทนดีนะ ขนาดหลานมันทำหล่นหลายครั้งแล้ว

แต่กล้องน่าจะเพิ่มเป็น 1.3 ล้านก็ยังดีเนอะ
dekudon1991
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I-mobile 3500 Classic
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 10:17  

I-mobile 3500 classic
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 15:12  

ดีไซน์ไปทาง 3500c. เยอะนะเนื่ย

ราคาก็ไม่เเพงเท่าไร เหมาะกับคนฟังเพลงพอสมควร

วัสดุน่าจะดี เเต่การใช้งานต้องดูอีกทีนึงเหมือนกัน

โดยรวมดีครับ ราคาประหยัด
Magnetoooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัมผัสตัวเป็นๆที่เทสโก้โลตัสทุกสาขา
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 18:33  

ตัวเป็นๆ มาแล้วครับ ไปลองเล่นได้ที่เทสโก้โลตัสทุกสาขาครับ ราคา 2,990 บาท
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 19:20  

ถูก(โคด)

เมื่อเทียบกับฟังชั่น

แต่ถ้าเทียบกับคามทนทาน ... ต้องรอดู
โคโระๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 19:24  

กรี้ดดๆๆเพิ่งถอย i-mobile200 มาแหมบๆเอง ไมมาหักหน้ากันอย่างเนี้ย
กรี้ดๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 21:46  

น่า จะรองรับ Tri-brand ด้วยนะเสียดาย
zomone
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 22:36  

ฟังก์ชั่น มี 1.กล้องVGA 3แสน Pixel
2.Mp3
3.FM
4.Vdo บันทีกภาพพร้อมเสียงได้ไม่จำกัดเวลา ขึ้นกับหน่วยความจำ
5.สามารถโชว์รูปคนโทรเข้าและโทรออกได้
6.Voice record,Hand Free
7.มีฟังก็ชั่น Black List เลือกปฎิเสธสาย ที่จะรับหรือไม่รับก็ได้
8.มีPrivate Menuที่ช่วยให้คุณจัดการกับ ข้อมูลส่วนตัวของคุณเองได้คือสามารถซ่อนเบอร์โทรเข้าออกล่าสุด รายชื่อในสมุดโทรศัพท์ เมสเสจ และ ซ่อนไฟล์ในการจัดการไฟล์ เช่นไฟล์วิดิโอ สามารถตั้งรหัส ในการเข้าจัดการPrivate Menuได้
9.สามารถBack Up Phone Book เก็บไว้ในMemory ตัวเครื่องหรือการ์ดได้
10.การประกอบตัวเครื่อง วัสดูแมกนีเซียม ฝาหลังอลูมิเนียมทีเดียว
11.หน้าจอสี เมนูตัวอักษรขนาดใหญ่เห็นชัดเจนมาก ตัวเลขใหญ่สุดๆ
12.หน่วยความจำตัวเครื่องก็128Mb เข้าไปแล้ว แถมยังสามารถเพิ่มการ์ดMicro sd ได้อีกรองรับถึง1GB.
13.ชิพเสียง YAMAHA AMPlifier คุณภาพเสียงระดับ YAMAHA เลยทีเดียวไม่ว่าจะฟังผ่านลำโพงที่ตัวเครื่อง หรือฟังผ่านหูฟังก็สามารถ สัมผัสได้ถึงคุณภาพเสียงระดับYAMAHA
14.ที่สำคัญมีบลูทูธด้วย! แถมยังรองรับบลูทูธ สเตริโออีกต่างหาก

โอ้ว..ราคา 2,990 !!! ถูกมากๆๆๆ สุดคุ้มจริงๆเมื่อเทียบกับฟังก์ชั่นที่แทบจะครบทุกอย่าง น่าสนใจมากๆๆๆ
จี๊ดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 08:50  

เสียงเรียกเข้า MP3, 16-polyphonic (เครื่องดนตรี 16 ชิ้น)

Rolling Eyes ทำไมไม่ทำให้ดีไปเลย ดีหมดทุกอย่างแย่ตรงนี้เหละ Rolling Eyes
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 22:14  

จอมันเล็กไปนิดนะ + กล้องน่าจะล้านขึ้นน่ะแหลมเลย Laughing Laughing
318man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 22:51  

คือ ว่า ผมซื้อมาใช้แล้ว งานเปิดตัว

imobile318 ถือว่าใช้ได้เลยครับ กับราคา 2990

เสียงดังดี

ภาพถ่าย พอใช้ ครับ (VGA)

แข็งแรงกว่ารุ่น ก่อนๆเยอะครับ

****จะซื้อควร ลองให้หมด นะครับ****

ว่าแต่ บางที ตอนเปิดเครื่อง อะ

(ทุกทีจะมีเสียง แล้ว ขึ้น imobile)

มัน ขึ้น จอขาว สักพัก แล้ว ค่อยขึ้น หน้าจอ อะ

เปนทีแบตหลวม หรือ ไวรัส อะครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 23:55  

badman10000 ผู้เขียน:
จอมันเล็กไปนิดนะ + กล้องน่าจะล้านขึ้นน่ะแหลมเลย Laughing Laughing

2990 นะคุณ - -
เสียอารมณ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 00:00  

ทำไมต้องว่าเหมือนไอนู้นเหมือนไอนี้น่ะ เหมือนกับว่าไม่สร้างสรรแล้วยังมาทำลาย ยังไงไม่รู้

(ไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรกับไอโมไบหรอก แต่รู้สึกไม่ค่อยดี) ลองนึกถึงตัวเองทำไรอะไรมาซักอย่างหนึ่งด้วยความภูมิใจ แล้วมีคนมาบอกว่าเหมือนนี้เลย เหมือนนั้นเลย แล้วจะเป็นยังไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 11:15  

318man ผู้เขียน:
คือ ว่า ผมซื้อมาใช้แล้ว งานเปิดตัว

imobile318 ถือว่าใช้ได้เลยครับ กับราคา 2990

เสียงดังดี

ภาพถ่าย พอใช้ ครับ (VGA)

แข็งแรงกว่ารุ่น ก่อนๆเยอะครับ

****จะซื้อควร ลองให้หมด นะครับ****

ว่าแต่ บางที ตอนเปิดเครื่อง อะ

(ทุกทีจะมีเสียง แล้ว ขึ้น imobile)

มัน ขึ้น จอขาว สักพัก แล้ว ค่อยขึ้น หน้าจอ อะ

เปนทีแบตหลวม หรือ ไวรัส อะครับ

ตอบ.
ปัญหาการเปิดเครื่องแล้วไม่มีเสียง
1.ให้เข้าไปเช็คการตั้งค่าเสียงเปิด-ปิดเครื่องนะคับ โดยไปที่ ตั้งค่า-รูปแบบ-ทั่วไป-กำหนดเอง-เสียง-เสียงเปิดเครื่อง-แล้วเลือกเสียงครับ
2.ถ้ายังไม่มีเสียงให้เช็ตค่าโรงงานครับ โดยไปที่ตั้งค่า แล้วเลือกตั้งค่าโรงงานใหม่ครับ ใส่รหัสผ่าน 0000 นะครับ หรือติดต่อ ศูนย์บริการ I-Mobile 02-5028555 นะครับ

I-MobileCustomer Service.
HotNews
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 13:58  

ไอโมบาย เปิดตัวโทรศัพท์มือถือ i-mobile 318 แมกนีเซียม ดีไซน์ เน้นจุดเด่นดีไซน์เรียบง่าย แต่มีเอกลักษณ์

“i-mobile 318 แมกนีเซียม ดีไซน์” หรูหรายิ่งขึ้นด้วยวัสดุคุณภาพสูง เช่น แมกนีเซียม และอลูมิเนียม รวมทั้งคอนเทนต์พิเศษในเครื่องกับราคาสุดคุ้ม เตรียมรุกตลาดทั้งใน และต่างประเทศ พร้อมยกขบวนโปรโมชั่น และบริการพิเศษ ร่วมงาน Mobile Expo 2008 พร้อมคอนเทนต์ “i-mobile Multimedia Package”

ติดตามข่าวงานเปิดตัวเพิ่มเติมได้ที่
http://www.siamphone.com/news/2008/imobile/318/page.htm
mong2534
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 14:34  

ราคากำลังดีเลยนะค้าบบบบบ น่าใช้จัง
godjung2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 14:52  

ไม่เข้าใจครับผมขายไปให้ลูกค้า แต่อัดวิดิโอได้แต่เป็นไฟล์แบบ AVI แบบเดียวเล่น MP4/3GP ก็ไม่ได้ใครเป็นเหมือนผมบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 15:42  

ถามผู้รู้ครับ จาวาได้ไม๊ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 17:01  

godjung2009 ผู้เขียน:
ไม่เข้าใจครับผมขายไปให้ลูกค้า แต่อัดวิดิโอได้แต่เป็นไฟล์แบบ AVI แบบเดียวเล่น MP4/3GP ก็ไม่ได้ใครเป็นเหมือนผมบ้าง

I-Mobile318

ตัวเครื่องI-Mobile 318 รองรับ ไฟล์วีดีโอ เป็น AVI ครับ
ในการเล่น ไฟล์วีดีโอ ที่เป็นนามสกุล 3gp/Mp4นั้น ต้องทำการแปลงไฟล์ก่อนครับ โดยใช้โปรแกรม Total video หรือติดต่อ ศูนย์ Hot line 02-5028555 ครับ

I-Mobile Customer Service
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 17:02  

ระบบเสียงขั้นเทพ Yamaha Amplifier อิอิ เจ๋งไปเลย

เออเนอะ จาวา นี่ดิถ้ามีด้วยแล้วก็เจ๋งไปเลยกับราคาระดับนี้
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 21:46  

Anonymous ผู้เขียน:

I-Mobile318

ตัวเครื่องI-Mobile 318 รองรับ ไฟล์วีดีโอ เป็น AVI ครับ
ในการเล่น ไฟล์วีดีโอ ที่เป็นนามสกุล 3gp/Mp4นั้น ต้องทำการแปลงไฟล์ก่อนครับ โดยใช้โปรแกรม Total video หรือติดต่อ ศูนย์ Hot line 02-5028555 ครับ

กำ ซะงั้นอะ อย่างงี้แค่เอาคลิปจากมือถือเครื่องอื่นมาเปิดก้อไม่ได้น่ะสิครับ รับคลิป mms ก็ดูไม่ได้ ต้องมาแปลงในคอมอีกที
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 00:15  

I-Mobile318

สรุป

ไฟล์วิดีโอ
มันรองรับไฟล์ avi แต่ไม่รองรับ mp4/3gp ใช่หรือเปล่า
หรือต้องรอดูอีกทีว่าจะมีการอัพเกรดซอฟแวร์

ถ้ารู้แล้วช่วยตอบทีเพราะอยากได้รุ่นเหมือนกัน
มี การ์ดเสียงของyamahaเสียงน่าจะดี
ถ้าใครซื้อแล้วรบกวนถามเรื่องไฟล์วิดีโอที่ศูนย์บริการให้หน่อย
เรื่องซอฟแวร์ของมือถือเพราะยี่ห้อนี่จะมีโปรแกรมมือถือใหม่มาทีหลัง
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : ของแถมในมือถือ พวกวิดีโอ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 00:25  

อยากรู้ว่าพวก Mv หรือไฟล์วิดีโอ ที่มีมาพร้อมเครื่องกับการ์ด เป็นนามสกุลอะไร
ถ้าเป็น 3gp หรือ mp4 แสดงว่ารองรับ
แต่ถ้าเป็น AVI แสดงว่ารองรับเฉพาะตัวนี้

อยากรู้จิงๆๆๆๆๆๆ

ถ้ารองรับทั้ง AVI MP4 3GP มันน่าจะเป็นรูปวิดีโอถ้าเล่นได้ แต่ถ้ารองรับละ
เล่นไม่ได้ก็คงแปลงไฟล์ผิดแบบ
แต่ถ้าไม่รองรับมันน่าจะเป็นไฟล์ธรรมดาที่เครืองไม่สามารถอ่านได้

*****ขอตอบแบบละเอียดหน่อยนะอยากรู้จิงๆ เพราะอยากได้ มันถูกและเสียงดี*******

ได้แล้วตอบที
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 00:32  

-จอนี้ชัดมั้ย
-ชาร์จแบตแล้วอยู่ได้กี่วัน
-หูฟังที่ได้เสียงดีมั้ย
-ปรับเสียงEQได้เองมั้ย
-ถ้าจะซื้อต้องเช็คอะไรบ้าง
-จาวารองรับมั้ย

ต้องการคำตอบแค่นี้นะ ถ้าซื้อมาแล้วช่วยตอบให้หน่อย
อย่าลืมบอกข้อดี ข้อเสียให้ด้วยช่วยกันวิจารณ์ จะได้ตัดสินใจถูก
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 01:54  

คงจะมาแย่งตลาด 3110c ละมั้ง เห็นดีกว่าตรังหน้าจอ นอกนั้นก็คงด้อยกว่าน่ะ คิดว่า ตอนนี้ใช้ 3110c อยู่ โอเคมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 13:29  

^
^
^
^
^

ยังไงคะ งง
มีบลูทูธ??
แต่ส่งได้แค่เพลงหรอคะ
ส่วนรูปภาพส่งไม่ได้หรอคะ งงอะ

อธิบายอีกนิดนึงจิ
ตอนนี้มือถือเสีย
อยากได้อันใหม่พอดี
อันนี้น่าสนใจ
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 20:56  

พัฒนามาจาก 510 ชัว
theerapat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 22:23  

ตัวเครื่องไม่ไดทำจา แมนีเซียมหรืออลูมิเนียม เป็นพลาสติก กิกก็อก
ไปถามมาที่ศูลย i mobile ซีคอน พนักงานขายบอกเองว่าเป็นพลาสติก
เลยไม่ซื้อ ไม่มีเครื่องที่ลองให้ พนักงานให้รายละเอียดเครื่องไม่ได้
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : วิดีโอ
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 00:40  

ใครซื้อรุ่นนี้มา อยากได้ไฟล์วิดีโอของที่แถมมารบกวนช่วยอัพโหลดใส่ให้หน่อย
ลงกระทู้นี้แหละไฟล์วิดีโออะไรก็ได้ ทำเว็บลิงค์ให้ด้วยนะในเว็บนี้ กระทู้นี้แหละ
zomone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 00:56  

รุ่นนี้น่าจะมาทำตลาดแทนรุ่น510นะ รับส่งบลูทูธ ได้ แบบ Data/Voice/Stereo Headset รองรับไฟล์ VDO แบบ **AVI.เท่านั้น** 2,990 นะครับ ย้ำ 2,990 ฟังชั่นมีให้แทบทุกอย่างแล้ว จะเอาตัวเครื่องไทเทเนียม กันเหรอครับ ไว้ผลิตเองขายเองละกันนะครับ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 10:39  

คือเราต้องหัดนำมาแปลงไฟล์ผ่านคอมฯเอาเองนะครับท่าน
วิธีแปลงก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไร
เพียงแค่เลือกสกุลไฟล์ที่ต้องการจะแปลงจากนั้นคลิ๊กEncodeแล้วรอเท่านั้นเองครับเป็นอันเสร็จพิธี

ปล.ที่ใช้ดีก็จะมีXilisoft Video Converter นี่แหละครับเพราะใช้งานง่ายและแปลงไฟล์ได้หลายสกุล Smile
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 21:45  

melinee_pcd ผู้เขียน:
-จอนี้ชัดมั้ย
-ชาร์จแบตแล้วอยู่ได้กี่วัน
-หูฟังที่ได้เสียงดีมั้ย
-ปรับเสียงEQได้เองมั้ย
-ถ้าจะซื้อต้องเช็คอะไรบ้าง
-จาวารองรับมั้ย

ต้องการคำตอบแค่นี้นะ ถ้าซื้อมาแล้วช่วยตอบให้หน่อย
อย่าลืมบอกข้อดี ข้อเสียให้ด้วยช่วยกันวิจารณ์ จะได้ตัดสินใจถูก

เพิ่งพาเพื่อนไปซื้อวันนี้ครับ 2990 ครับ

- เเบตที่ให้ 700 มิลลิแอมครับ ฟังเพลงเยอะๆ อย่างมาก 2 วันครับ
- พอใช้ครับ รุ่นนี้เน้นเสียงออกลําโพงอยู่เเล้ว (เเล้วมันก็ดังมากซะด้วย ขนาดกลางห้าง)
- ได้ครับ
- มือถือประมาณนี้ เช๊คฟังก์ชั่นหลักๆ คือ mp3 วิดิโอ โทร-เข้าออก บลูทูท ครับ
- ไม่ครับ

เพิ่มให้นิดหน่อยนะครับ

1. ดีไซน์ ใครๆ ก็บอกว่า อย่างกะก๊อป 3500c. มา เเม้เเต่วัสดุด้านหลัง เหมือนกันครับ
2. เมนูตัวใหญ่ มองชัดดีครับ
3. สําหรับกล้อง ใช้ได้ครับ ราคาประมาณนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 22:09  

---- บลูทูธ -----

ส่งได้ทั้ง เพลง ทั้งภาพ ทุกอย่างคับ

ลองมาแล้วกับมือ
9874563210
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แพงไปป่าว
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 22:28  

แพงไปป่าว
zomone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 01:31  

yuppiekabb ผู้เขียน:
i-club ผู้เขียน:
รุ่นนี้น่าจะมาทำตลาดแทนรุ่น510นะ รับส่งบลูทูธ ได้ แบบ Data/Voice/Stereo Headset รองรับไฟล์ VDO แบบ **AVI.เท่านั้น** 2,990 นะครับ ย้ำ 2,990 ฟังชั่นมีให้แทบทุกอย่างแล้ว จะเอาตัวเครื่องไทเทเนียม กันเหรอครับ ไว้ผลิตเองขายเองละกันนะครับ

>>>>รับส่งบลูทูธ ได้ แบบ Data/Voice/Stereo Headset >>> ทำไมผมลองส่งรูปไม่ได้หล่ะะครับ ส่งตรงไหนรบกวนชี้แนะด้วยครับ ผมดูข้อมูลจากกล่องก็ระบุแค่ Stereo นี่น่า
ไม่ทราบว่าคุณทำงานเกี่ยวข้อกับไอโมบายโดยตรงรึเปล่าถ้าอยู่กรุณาช่วยตรวจสอบ specให้แน่นอนและชี้แจงให้กระจ่างด้วยสิครับ

ผมดูตามสเป็คที่ i-mobile ระบุหน่ะครับ แล้วก็ลอง ส่งจากเครื่องเพื่อนก็ส่งได้นะครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : อะไรกัน
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 05:31  

ส่งได้ทั้ง เพลง ทั้งภาพ ทุกอย่างคับ

อืมคือว่าตอนลองที่ร้านมันหาส่งบลูธูทไม่เจอมีแต่โปรไฟล์บลูธูท เลยคิดว่ามีแต่A2DPหายังไงๆก้อไม่เจอคนขายเอากล่องมามันก้อไม่มีบอกว่าเป็นดาต้าและก็บอกผมว่าไม่รู้ ก้อลองอย่างเดียว งมอยู่ตั้งนานไล่สุดๆ เข้าไปเกือบหมดทุกfnที่มี ถ่ายรูปแล้วก็ไม่เห็นมีให้ส่งต่อ เข้าไปในจัดการไฟล์ก้อไม่มีให้ส่งไล่ไปจนเหนื่อย เรื่องรับข้อมูลผมไม่รู้ที่ผมพยายามคือพยายามส่งข้อมูล สงสัยคงจะตาบอดแน่เลยเราที่หาไม่เจอ เห็นมีคนบอกว่าได้ก็ดีใจ(เพราะผมเองก้อสนใจพอดีโทรศัพท์แทนเครื่องเพิ่งหาย) เลยไปลองอีกครั้งที่โลตัสมาเมื่อวันอาทิตย์มันก้อไม่มี สงสัยอยู่อย่างเดียวคือมันจะเกี่ยวกับที่ผมไม่ได้ใส่ซิมกับเมมในตัวเครื่องรึเปล่า รู้สึกแย่เป็นมันการการให้ข้อมูลผิดๆต้องขอโทษพี่น้องด้วย แต่รู้สึกแย่ที่กว่าที่ตัวเองไปลองมากับมือ ใช้โทรศัพท์มาก้อไม่น้อยเปลี่ยนก็บ่อย (ปกติไม่ค่อยวนเวียนมายุ่งกับไอโมบายจะมีก้อ310 กับ602 ที่เคยใช้นานมาแล้ว) เรียนก็เรียนมาไม่พ้นกับทางด้านเทคโนโลยีเหล่านี้ไม่พ้นกันเท่าไหร่ ใช่ว่าจะเก่งแต่ก้อคงไม่โง่หรอก แต่คุณรู้หรือไม่ว่าทำไมผมถึงต้องเสียเวลางานการกมานั่งพิมในกระทู้ยาวๆอย่างนี้ก็อเพราะว่า พออ่านในฟอรั่มแล้วมันรู้สึกเหมือนตัวเองเป็นเหมือนพวกเด็กที่ชอบคุยโม้ หรือเอาข้อมูลมาmakeขึ้นมา ท่านทั้งหลายอาจรู้ดีว่าการที่การที่ผู้บริโภคนั้นจำเป็นต้องใช้วิจารณญาณอย่างมากในการ ศึกษาและรับรู้ข้อมูลต่างๆจากทางหลายด้านผมก้อเป็นหนึ่งในนั้น เพราะในแต่ละด้านอาจให้ผลไม่สอดคล้องกันขนาดตอนไปลองที่ร้านคนขายยังไม่สามารถให้คำตอบได้เลยว่ามันมีไฟลทโหมดหรือไม่ปรับอีคควอแบบคัสตอมได้หรือไม่ ทั้งนี้การที่จะรู้ได้ต้องอาศัยการทดลองศึกษาข้อมูล และในกรณีข้อมูลจากทางเวปไซต์ก้อเช่นเดวกันมีหลายกรณีที่มีการให้ข้อมูลผิดแปลกไปจากข้อเท็จจริงซึ่งผมจะพิจรณาข้อมูลที่ได้จากเวปไซตืเป็นพิเศษ ขนาดse ที่ออกมาใหม่ๆ ตะกุล C รุ่นนึงที่มีการให้ข้อมูลทางด้านแฟลช ซีนอล ไม่ถูกต้อง และในimobile 609ที่ตอนแรกทุกคนเชื่อว่าบลูธูทส่งข้อมูลได้แต่ก็ไม่ได้ มาส่งได้ในรุ่น609i รวมถึงอีกหลายๆรุ่นที่ข้อมูลผิดเพี้ยน ดังนั้นผมจึงขอยืนยันว่าลองเล่นแล้วมันหาไม่เจอ จึงเกิดคำถามในหัวผมมากมาย และที่ตอบไปก้อไม่ใช่ตอบแบบมั่วๆ มันอาจจะเป็นการที่ผิดพลาดของตัวผมเอง หรือจากเรื่องอื่นๆก็ไม่ทราบ ไม่เป็นไรมันจะส่งได้ไม่ได้ไม่รู้ แต่ถ้าได้ก้อถือว่าเป็นโชคดีของผู้ใช้ครับและ ก็จะไม่ยุ่งยากกับการตอบคำถามใดๆที่รู้เกี่ยวกับรุ้นนี้อีกแล้วครับ แต่สิ่งที่ค้างคาใจอยากให้ผู้รู้ทั้งหลายช่วยชี้นำให้ความกระจ่างให้แก่ผู้โง่เขลาคนนี้ทีว่ามันส่งยังไง อยากทราบ PATH~หรือวิธีในการเข้าเมนูการส่งแบบละเอียดหรือจะ capture หรือ ถ่ายรูปมาเลยก้อดีครับ ท่านผู้รู้ทั้งหลายผมจะได้หายค้างคาใจซักทีเน้อ Neutral
Magnetoooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีส่งรูปผ่าน Bluetooth
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 15:35  

วิธีส่งรูปผ่าน Bluetooth
- เข้า จัดการไฟล์
- ตัวเครื่อง
- เข้าไฟล์ Photo
- กด ตัวเลือก
- กด ตั้งเป็น
- เลือก 6. ส่งบลูทูธ
- ค้นหาอุปกรณ์
- จับคู่
- แล้วส่งโลดคร้าบ
i-smart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคำถามครับ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 16:08  

ขออนุญาติตอบคำถามครับ

1. การทำงานของบลูทูธ i-mobile 318 สามารถทำได้ทั้งหมด 3 รูปแบบครับ

ได้แก่ Voice คือ สามารถใช้งานกับ Bluetooth Headset ได้ครับ, Data สามารถรับ-ส่งข้อมูลทั้งภาพและเสียงได้ครับ แต่ใคร่ขอรบกวนให้ใส่ Sim Card ด้วยนะครับ ไม่งั้นจะไม่มี Function ให้ส่งบลูทูธได้, และสุดท้ายก็คือรองรับ A2DP หรือ บลูทูธสเตอริโอครับ ซึ่งสามารถฟังเพลงผ่านหูฟังบลูทูธสเตอริโอได้ เน้นนะครับว่าต้องเป็นหูฟังสเตอริโอเท่านั้น ถ้าเป็นหูฟังบลูทูธที่เป็นหูข้างเดียวหรือ Mono จะไม่รองรับ

2. วัสดุด้านหน้ามีส่วนประกอบของแมกนีเซียมครับ ส่วนด้านหลังเคลือบด้วยอะลูมิเนียม

หากมีคำถามเพิ่มเติมทาง i-smart ยินดีให้ข้อมูลสำหรับทุกท่านครับ

ขอบคุณที่ท่านสนใจสินค้าของ i-mobile ครับ

ด้วยความนับถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อะไรกัน
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 16:09  

อืมคือว่าตอนลองที่ร้านมันหาส่งบลูธูทไม่เจอมีแต่โปรไฟล์บลูธูท เลยคิดว่ามีแต่A2DPหายังไงๆก้อไม่เจอคนขายเอากล่องมามันก้อไม่มีบอกว่าเป็นดาต้าและก็บอกผมว่าไม่รู้ ก้อลองอย่างเดียว งมอยู่ตั้งนานไล่สุดๆ เข้าไปเกือบหมดทุกfnที่มี ถ่ายรูปแล้วก็ไม่เห็นมีให้ส่งต่อ เข้าไปในจัดการไฟล์ก้อไม่มีให้ส่งไล่ไปจนเหนื่อย เรื่องรับข้อมูลผมไม่รู้ที่ผมพยายามคือพยายามส่งข้อมูล สงสัยคงจะตาบอดแน่เลยเราที่หาไม่เจอ เห็นมีคนบอกว่าได้ก็ดีใจ(เพราะผมเองก้อสนใจพอดีโทรศัพท์แทนเครื่องเพิ่งหาย) เลยไปลองอีกครั้งที่โลตัสมาเมื่อวันอาทิตย์มันก้อไม่มี สงสัยอยู่อย่างเดียวคือมันจะเกี่ยวกับที่ผมไม่ได้ใส่ซิมกับเมมในตัวเครื่องรึเปล่า รู้สึกแย่เป็นมันการการให้ข้อมูลผิดๆต้องขอโทษพี่น้องด้วย แต่รู้สึกแย่ที่กว่าที่ตัวเองไปลองมากับมือ ใช้โทรศัพท์มาก้อไม่น้อยเปลี่ยนก็บ่อย (ปกติไม่ค่อยวนเวียนมายุ่งกับไอโมบายจะมีก้อ310 กับ602 ที่เคยใช้นานมาแล้ว) เรียนก็เรียนมาไม่พ้นกับทางด้านเทคโนโลยีเหล่านี้ไม่พ้นกันเท่าไหร่ ใช่ว่าจะเก่งแต่ก้อคงไม่โง่หรอก แต่คุณรู้หรือไม่ว่าทำไมผมถึงต้องเสียเวลางานการกมานั่งพิมในกระทู้ยาวๆอย่างนี้ก็อเพราะว่า พออ่านในฟอรั่มแล้วมันรู้สึกเหมือนตัวเองเป็นเหมือนพวกเด็กที่ชอบคุยโม้ หรือเอาข้อมูลมาmakeขึ้นมา ท่านทั้งหลายอาจรู้ดีว่าการที่การที่ผู้บริโภคนั้นจำเป็นต้องใช้วิจารณญาณอย่างมากในการ ศึกษาและรับรู้ข้อมูลต่างๆจากทางหลายด้านผมก้อเป็นหนึ่งในนั้น เพราะในแต่ละด้านอาจให้ผลไม่สอดคล้องกันขนาดตอนไปลองที่ร้านคนขายยังไม่สามารถให้คำตอบได้เลยว่ามันมีไฟลทโหมดหรือไม่ปรับอีคควอแบบคัสตอมได้หรือไม่ ทั้งนี้การที่จะรู้ได้ต้องอาศัยการทดลองศึกษาข้อมูล และในกรณีข้อมูลจากทางเวปไซต์ก้อเช่นเดวกันมีหลายกรณีที่มีการให้ข้อมูลผิดแปลกไปจากข้อเท็จจริงซึ่งผมจะพิจรณาข้อมูลที่ได้จากเวปไซตืเป็นพิเศษ ขนาดse ที่ออกมาใหม่ๆ ตะกุล C รุ่นนึงที่มีการให้ข้อมูลทางด้านแฟลช ซีนอล ไม่ถูกต้อง และในimobile 609ที่ตอนแรกทุกคนเชื่อว่าบลูธูทส่งข้อมูลได้แต่ก็ไม่ได้ มาส่งได้ในรุ่น609i รวมถึงอีกหลายๆรุ่นที่ข้อมูลผิดเพี้ยน ดังนั้นผมจึงขอยืนยันว่าลองเล่นแล้วมันหาไม่เจอ จึงเกิดคำถามในหัวผมมากมาย และที่ตอบไปก้อไม่ใช่ตอบแบบมั่วๆ มันอาจจะเป็นการที่ผิดพลาดของตัวผมเอง หรือจากเรื่องอื่นๆก็ไม่ทราบ ไม่เป็นไรมันจะส่งได้ไม่ได้ไม่รู้ แต่ถ้าได้ก้อถือว่าเป็นโชคดีของผู้ใช้ครับและ ก็จะไม่ยุ่งยากกับการตอบคำถามใดๆที่รู้เกี่ยวกับรุ้นนี้อีกแล้วครับ แต่สิ่งที่ค้างคาใจอยากให้ผู้รู้ทั้งหลายช่วยชี้นำให้ความกระจ่างให้แก่ผู้โง่เขลาคนนี้ทีว่ามันส่งยังไง อยากทราบ PATH~หรือวิธีในการเข้าเมนูการส่งแบบละเอียดหรือจะ capture หรือ ถ่ายรูปมาเลยก้อดีครับ ท่านผู้รู้ทั้งหลายผมจะได้หายค้างคาใจซักทีเน้อ Neutral

i-mobile318

บลูทูธ เป็น A2DP ครับสามารถรับ-ส่ง ได้ทั้ง Data/Voice/Stereo Headset ครับ
คือส่งได้ทั้งภาพ/เพลง/วีดีโอและใช้เป็นหูฟังStereo ในการใช้งาน บูลทูธ จะต้องใส่ซิมการ์ดนะครับถึงจะใช้งานได้

i-mobile Customer Service
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอบคำถามครับ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 18:43  

i-smart ผู้เขียน:
ขออนุญาติตอบคำถามครับ

1. การทำงานของบลูทูธ i-mobile 318 สามารถทำได้ทั้งหมด 3 รูปแบบครับ

ได้แก่ Voice คือ สามารถใช้งานกับ Bluetooth Headset ได้ครับ, Data สามารถรับ-ส่งข้อมูลทั้งภาพและเสียงได้ครับ แต่ใคร่ขอรบกวนให้ใส่ Sim Card ด้วยนะครับ ไม่งั้นจะไม่มี Function ให้ส่งบลูทูธได้, และสุดท้ายก็คือรองรับ A2DP หรือ บลูทูธสเตอริโอครับ ซึ่งสามารถฟังเพลงผ่านหูฟังบลูทูธสเตอริโอได้ เน้นนะครับว่าต้องเป็นหูฟังสเตอริโอเท่านั้น ถ้าเป็นหูฟังบลูทูธที่เป็นหูข้างเดียวหรือ Mono จะไม่รองรับ

2. วัสดุด้านหน้ามีส่วนประกอบของแมกนีเซียมครับ ส่วนด้านหลังเคลือบด้วยอะลูมิเนียม

หากมีคำถามเพิ่มเติมทาง i-smart ยินดีให้ข้อมูลสำหรับทุกท่านครับ

ขอบคุณที่ท่านสนใจสินค้าของ i-mobile ครับ

ด้วยความนับถือ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
- - *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งามๆ อยากได้
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 19:50  

อยากดูตัวอย่างรูปถ่ายอ่ะคับ
ถ้าโอเคเหมือน I-Mobile 315 ละก็
ผมซื้อเลย อิอิ
theerapat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 21:08  

ไม่ทราบว่าส่วนไหนที่เโลหะ เพราะไปดูมาที่ศูนย์ซีคอน พนักงานบอกว่าเป็นพลาสติก
และเคาะให้ดูด้วย ก็เลยไม่ซื้อ เข้าข่ายหลอกล้วงผู้บริโภคหรือโฆษณาเกินจริงหรือเปล่า
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย
zomone
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 23:52  

ตกลงส่งบลูทูธได้ยังครับเอาใจช่วย อิอิ ไม่มีใครผิดครับ การแลกเปลี่ยนข้อมูลความรุ้ บางทีทำให้ได้มุมมองหรือข้อมูลใหม่ๆปัญหาใหม่ๆ ให้ได้รับรุ้กันครับ ยังไงก็โพสต่อนะครับ เราชาวไอโมบายเหมือนกันครับ อ้อ มาโพสเรื่องตัวเครื่อง ทีครับไหนๆก็ใช้อยุ่ อิอิ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 14:00  

theerapat ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าส่วนไหนที่เโลหะ เพราะไปดูมาที่ศูนย์ซีคอน พนักงานบอกว่าเป็นพลาสติก
และเคาะให้ดูด้วย ก็เลยไม่ซื้อ เข้าข่ายหลอกล้วงผู้บริโภคหรือโฆษณาเกินจริงหรือเปล่า

ขออุญาติตอบ

เรื่อง: body i-m318

Bodyด้านหน้า จะเคลือบด้วยแมกนีเซียม
Bodyด้านหลัง จะเคลือบด้วยอะลูมิเนียม
คุณสมบัติของทั้ง2ชนิด คือมีน้ำหนักเบาและช่วยเพิ่มความแข็งแรงของBody

ขอบคุณที่ใช้ ไอโมบาย
Customer Service
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 15:03  

คือว่า Bluetooth ของเจ้า 318 นั้น เป็น Bluetooth V1.2 DATA / VOICE / STEREO ผมไปลองของเพื่อนผมน่ะครับ ส่งได้ชัว์ ส่งได้หมด แต่วีดีโอ เป็นไฟรฺ AVI ถ้าจำไม่ผิด ถือว่าดีน่ะครับไฟร์นี้ภาพสวย(แต่ดูความละเอียดกล้องด้วย) จะส่งบลูทูธก็ลองใส่ซิม หรือ ตั้งชื่อ บลูทูธ ใหม่ ในกรณีที่ส่งไม่ได้ (แต่ว่าซิมนี้คิดว่าต้องใส่ครับ) ข้อแนะนำก่อนซื้อ ผมสังเกตุว่า พนักงานขายเขาจะลองให้ดู แต่ความชัว์เราลองให้หมดตรงนั้นเลย เช่น ลองฟังเพลง ลองส่งบลูทูธ เปิดไปดูข้อมูลในเมมโมรี่ หรือลองอะไรต่างๆที่เราคิดว่าจะลอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pre-chorus เมื่อวันที่ 29 Feb 2008 23:07; ทั้งหมด 2 ครั้ง
dek-de
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 15:34  

อ่อของแถมนี้ เมมโมรี่แถมชัวส์ ไม่ให้อย่าซื้อ เผื่อความสบายใจของตัวเองครับ (ถ้าเจอพนักงานพูดจาไม่ดีเดินออกมาเลยน่ะครับ อนึ่งคิดว่า หมกเม็ดสิ้นค้า แถมไม่ครบบางที่ถ้าไม่ถามไม่ให้ และอีกอย่างเราเป็นลูกค้าครับ เลือกตามใจเรา ไม่ซื้อเงินก็ยังอยู่ อย่าไปง้อ )
.............................

เอ่อ ของแถมในกล่องอุปกรณ์ รุ่นนี้ไม่มีการ์ดแน่นอนค่ะ เพราะคอนเทนน์ต่างๆแถมให้ในตัวเครื่อง ไม่ว่าจะเป็นเพลง/มิวสิกวีดีโอ/วอปปเปเปอร์ จากผู้รู้จริงสุดๆๆ

เพราะราคานี้คุ้มค่าแล้วค่ะ เช็คได้ทุกศูนย์ไอโมบายทุกสาขา
amonmon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 21:27  

ซื้อมาแย้ว 27/2/51 จับอังเปาที่ร้าน ไอ-โมบาย ได้ส่วนลด 3% ใช้บัตรโลตัสรูด ได้ส่วนลด อีก 2% โอเชเยย นะ ถ้าเทียบคุณภาพกะราคา สุดยอดก๊าบ
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : Re: วิธีส่งรูปผ่าน Bluetooth
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 21:30  

Magnetoooooo ผู้เขียน:
วิธีส่งรูปผ่าน Bluetooth
- เข้า จัดการไฟล์
- ตัวเครื่อง
- เข้าไฟล์ Photo
- กด ตัวเลือก
- กด ตั้งเป็น
- เลือก 6. ส่งบลูทูธ
- ค้นหาอุปกรณ์
- จับคู่
- แล้วส่งโลดคร้าบ

เห็นมีคนไปเล่นเขาบอกว่าส่งได้ ตามข้างบนที่บอก แต่ต้องใส่simก่อนถึงจะมองเห็นบลูทูธ
ส่วนคนที่บอกว่า ถามพนักงานว่าเป็นพลาสติกทั้งหรือเปล่าก็ใช่ แต่รู้จิงเปล่าก็ไม้รู้
มันจะประดับด้วยแมกนีเซียมเคลือบเอาไม่เอาทั้งเครื่องเหรก มันก็ราคาก็ต้องสูงขึ้นนะ
nopgtfst
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 21:31  

ตกลงส่งบลูทูธได้ยังครับเอาใจช่วย อิอิ ไม่มีใครผิดครับ การแลกเปลี่ยนข้อมูลความรุ้ บางทีทำให้ได้มุมมองหรือข้อมูลใหม่ๆปัญหาใหม่ๆ ให้ได้รับรุ้กันครับ ยังไงก็โพสต่อนะครับ เราชาวไอโมบายเหมือนกันครับ อ้อ มาโพสเรื่องตัวเครื่อง ทีครับไหนๆก็ใช้อยุ่ อิอิ...

มันส่งได้จิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีคนลองแล้ว
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 23:34  

amonmon ผู้เขียน:
ซื้อมาแย้ว 27/2/51 จับอังเปาที่ร้าน ไอ-โมบาย ได้ส่วนลด 3% ใช้บัตรโลตัสรูด ได้ส่วนลด อีก 2% โอเชเยย นะ ถ้าเทียบคุณภาพกะราคา สุดยอดก๊าบ

เป็นหนี้ บัตรเครดิต อีกเน้อ
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : vdo ที่แถมมา
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 23:44  

papayatop ผู้เขียน:
amonmon ผู้เขียน:

เป็นหนี้ บัตรเครดิต อีกเน้อ

ผมอยากได้วิดีโอที่แถมมากับเครื่อง 318 รบกวนช่วยอัพโหลดแล้ววางลิงไว้ให้หน่อยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
rnogkaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้แล้วครับ คุ้มค่ามากๆ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 12:57  

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานที่ MBK 2950 บาท ตัวเครื่องประกอบได้แน่นดี วัสดุก็จัดว่าดีเลยทีเดียวกับราคานี้ เพราะเป็นอะลูมีเนียมผสมแม๊กนีเซียม

ที่ประทับใจก็มีดังนี้

1.จอสีสันสดใส ชัดมาก
2.เสียงนุ่มและทุ้มกว่ารุ่นก่อนๆ เพราะใช้ชิฟเสียงของ Yamaha เสียงดีทั้งหูฟังและลำโพงเครื่อง เสียงดังและชัดดี
3.กล้องชัดดี พอๆ กับ รุ่น 315
4.บลูทูธ สามารถรับส่งไฟล์ได้ 100% ลองแล้ว
5.หน้าจอเป็นกระจก + วัสดุที่แน่นดีมาก
6.มีระบบ Backup และ Restore สมุดโทรศัพท์ และข้อความได้ด้วย ถือว่าเป็นฟังก์ชั่นใหม่ที่เพิ่มเข้ามา
7.ตัวหนังสือสวยดี ตัวใหญ่ อ่านชัดเจน
8.รองรับ E-Mail ด้วย
9.รองรับหูฟัง A2DP Bluetooth Sterio

ค้มค่ามากๆ กับคุณสมบัติและราคาปนะมาณนี้
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 15:59  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มี วีดีโอภาพพักหน้าจอ (Video Screensaver) มั๊ยคับ
แล้วก็แสดงภาพคนโทรเข้าได้รึป่าว ช่วยตอบหน่อยนะคับ
เพราะว่าจะไปซื้อแล้ว Laughing
rnogkaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 16:00  

มันไม่ใช่พลาสติกนะครับ สังเกตุดูดีๆ จะเป็นแม๊กนีเซียมผสมอะลูมีเนียม ถ้าเป้นพลาสติกมันจะดูโปร่งๆ แต่อันนี้แน่นดี การประกอบตัวเครื่องทำได้ดี ผมซื้อมาใช้แล้วโอเคเลยครับ คุ้มค่ากับราคามากๆ จอสีชัด เสียงคุณภาพ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 21:08  

ซื้อมาแล้วครับ มือถือจอสีตัวแรกในชีวิต 5 5 5 บ้านนอกจริงๆ
อยากได้มือถือฟังเพลงถูกๆพอดี ไอ้ตัวนี้ก็ออกมา ดูสเปกเทียบราคาแล้วคุ้มก็ตัดสินใจไปลองแล้วซื้อเลย บรูทูธ ใช้ได้จริง ลองส่งเพลงกับเครื่องโนเกียแล้ว คุ้มค่าคุ้มราคามากครับ เครื่องมีดูดี แน่นดี แถมซิลิโคลนมาให้ด้วย ไม่อยากใส่เท่าไหร่อยากโชว์เครื่องมากกว่า Cool
alohaman
Year's Star

หัวข้อ : Driver modem i mobile 318
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 06:29  

Driver modem i mobile 318

http://www.ziddu.com/download.php?uid=ZK6glperZqqinZbzZaqZnJGlZqeZlZY%3D3
zas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาของ imobile 318
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 12:20  

เพิ่งซื้อ imobile 318 เมื่อ 29/02/08 มีปัญหาคือไม่สามารถใช้สมอลทอล์คคุยได้ แต่ฟังเพลงได้ คนอื่นไม่ได้ยินเสียงเราแต่เราได้ยิน แล้วสายจะตัดไปเลย ลองเปลี่ยนใช้สายอันอื่นก็เป็นเหมือนกัน และอีกอย่างคือเวลาเราปิดเสียงโดยการกด * ค้างไว้ แล้วกลับมากดเพื่อเปิดเสียงอย่างเดิม เสียงเรียกเข้าจะเป็นที่ทตารฐานของเครื่องที่ซ้อมาแต่แรก คือ imobile 1 ไม่เป็นเสียงเพลงที่เราได้กำหนดไว้ ต้องเข้าไปที่เมนูตั้งค่า-รูปแบบ-ทั่วไป-ใช้งาน อยู่ทุกครั้งเลย แล้วมันเกิดจากอะไร และจะแก้ไขยังไงอ่ะ เสียดายตังค์มาก ๆ ซื้อมา 3,500 + 1 GB ใครทราบช่วยตอบด้วยนะคะ กลุ้มใจมาก Crying or Very sad
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 13:40  

Shocked

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 03 Mar 2008 04:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 13:49  

[quote="melinee_pcd"]

มันส่งได้จิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีคนลองแล้ว

รู้แล้วหล่ะว่ามันส่งได้ ผมไปลองมาใหม่แล้ว ลองแบบใส่ซิมแล้ว แล้วก้อตัดสินใจเพิ่มตังอีกนิดหน่อย ซื้อ519 ไปแล้วหล่ะครับ เพราะมันยังแพงอยู่เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นๆที่ราคากำลังลงครับNeutral

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 03 Mar 2008 04:34; ทั้งหมด 2 ครั้ง
จางซีฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 318
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 16:32  

ใช่ๆ ไม่เห็นมันจะเป็นแมกนีเซียม หรือ อลูมีเนียม ตรงไหนเลย เคาะๆดูมันก็เสียงพลาสติกชัดๆ แปลกจัง หรือว่า มันมีหลายเวอร์ชั่น
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: 318
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 20:46  

จางซีฟู ผู้เขียน:
ใช่ๆ ไม่เห็นมันจะเป็นแมกนีเซียม หรือ อลูมีเนียม ตรงไหนเลย เคาะๆดูมันก็เสียงพลาสติกชัดๆ แปลกจัง หรือว่า มันมีหลายเวอร์ชั่น

หลายเวอร์ชั่นครับ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 09:50  

ปัญหาตอนนี้ คือ ผมยังไม่สามารถแปลงไฟล์ VDO มาเปิดบนมือถือได้เลย Sad
ใช้มาหลายโปรแกรมแล้ว มันต้องเลือกรูปแบบการ Codec อะไรพิเศษรึปล่าวครับ
แปลง เป็น .AVI แล้ว เอาไปเปิดมันบอก ไฟล์วีดีโอผิด Confused
rnogkaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหาของ imobile 318
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 12:10  

zas ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ imobile 318 เมื่อ 29/02/08 มีปัญหาคือไม่สามารถใช้สมอลทอล์คคุยได้ แต่ฟังเพลงได้ คนอื่นไม่ได้ยินเสียงเราแต่เราได้ยิน แล้วสายจะตัดไปเลย ลองเปลี่ยนใช้สายอันอื่นก็เป็นเหมือนกัน และอีกอย่างคือเวลาเราปิดเสียงโดยการกด * ค้างไว้ แล้วกลับมากดเพื่อเปิดเสียงอย่างเดิม เสียงเรียกเข้าจะเป็นที่ทตารฐานของเครื่องที่ซ้อมาแต่แรก คือ imobile 1 ไม่เป็นเสียงเพลงที่เราได้กำหนดไว้ ต้องเข้าไปที่เมนูตั้งค่า-รูปแบบ-ทั่วไป-ใช้งาน อยู่ทุกครั้งเลย แล้วมันเกิดจากอะไร และจะแก้ไขยังไงอ่ะ เสียดายตังค์มาก ๆ ซื้อมา 3,500 + 1 GB ใครทราบช่วยตอบด้วยนะคะ กลุ้มใจมาก Crying or Very sad

ของผมก็เจอปัญหาตางที่เวลาเข้าเครื่องเล่นเพลงและถ้าเราเปิดเมนูรีเฟรชรายไว้ เครื่องมันก็จะเป็้นหน้าจอสีขาวแล้วจะขึ้นค้นหาเครือข่าย สงสัยต้องอัพเกรดซอฟต์แวร์อย่างเดียว แล้วของคุณซื้อมากี่วันแล้วครับ ถ้าซื้อมาไม่เกิน 10 วันก็เอาเครื่องไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ศูนย์ได้เลย แต่ถ้าซื้อมาจากร้านก็ต้องเอาใบเสร็จไปเปลี่ยนที่ร้านภายใน 3 วันครับ
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 12:14  

อ้างถึง:
ปัญหาตอนนี้ คือ ผมยังไม่สามารถแปลงไฟล์ VDO มาเปิดบนมือถือได้เลย Sad
ใช้มาหลายโปรแกรมแล้ว มันต้องเลือกรูปแบบการ Codec อะไรพิเศษรึปล่าวครับ
แปลง เป็น .AVI แล้ว เอาไปเปิดมันบอก ไฟล์วีดีโอผิด

ใช่เลยคับปัญหาเดียวกันเลยคับ ใครที่ทำเปนช่วยบอกหน่อยนะคับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 13:58  

OJARU ผู้เขียน:
แปลง เป็น .AVI แล้ว เอาไปเปิดมันบอก ไฟล์วีดีโอผิด Confused

ขออนุญาติตอบ

การแปลงไฟล์ AVI i-m318

แนะนำว่าโปรแกรมที่ใช้ควรเป็น Total video Converter
วิธีการหลังจากทำการติดตั้งโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว

1.เลือก New Task/Impost files เพื่อทำการเลือกไฟล์ที่ต้องการแปลง

2. หลังจากเลือกไฟล์ที่ต้องการแปลงแล้วจะขึ้นหน้าจอ สำหรับเลือกประเภทไฟล์ที่ต้องการ

3.เลือก เป็น MJPEG Avi

4.หน้าจอจะเข้าสู่กระบวนการแปลงไฟล์ ให้ทำการตั้งค่าเพิ่มเติม คือ
4.1 ไปที่ Output File เพื่อเลือกตำแหน่งที่ต้องการวางไฟล์หลังจากแปลงเสร็จแล้ว
4.2 ไปที่ Convert Type เลือกเป็น Motion JPEG Avi
4.3 ไปที่ Profile เลือก Motion JPEG Avi Normal
4.5 ไปที่ Settings
4.6 ไปที่ แท็ป Audio Option

ไปที่ Audio Channel เลือกเป็น Singel Channel
ไปที่ Audio Codec เลือก pcm_s16le
ไปที่ Samping rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลขในช่องว่าง คือ 8000
ไปที่ Bit Rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลขในช่องว่าง คือ 4000

4.7 ไปที่แท็ป Video Option ไปที่ Video Codec เลือก mipeg
ไปที่ Frame Rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลข 8-12
ไปที่ Bit Rate เลือก Custom แล้วใส่ค่าตัวเลข คือ 4000

4.8 ไปที่แท็ป Video Resize คลิกเลือกที่ QCIF(176x144)

4.9 กด OK

4.10 เมื่อทำการตั้งค่าเสร็จแล้ว ให้กดปุ่ม Convert Now เพือแปลงไฟล์
***แนะนำ เวลานำไฟล์ที่แปลงแล้วลงในตัวเครื่องให้ลงใน โฟลเดอร์ Video

sak1221
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 14:43  

ราคา น่าสอยมากๆ
fankok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 14:44  

Embarassed ไม่มี java น่าเสียดายจะครบอยู่แล้ว น่าเสียดายจิงๆ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 16:19  

แนะนำว่าโปรแกรมที่ใช้ควรเป็น Total video Converter
วิธีการหลังจากทำการติดตั้งโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว

1.เลือก New Task/Impost files เพื่อทำการเลือกไฟล์ที่ต้องการแปลง

2. หลังจากเลือกไฟล์ที่ต้องการแปลงแล้วจะขึ้นหน้าจอ สำหรับเลือกประเภทไฟล์ที่ต้องการ

4.หน้าจอจะเข้าสู่กระบวนการแปลงไฟล์ ให้ทำการตั้งค่าเพิ่มเติม คือ
4.1 ไปที่ Output File เพื่อเลือกตำแหน่งที่ต้องการวางไฟล์หลังจากแปลงเสร็จแล้ว
4.2 ไปที่ Convert Type เลือกเป็น Motion JPEG Avi
4.3 ไปที่ Profile เลือก Motion JPEG Avi Normal

ไปที่ Audio Channel เลือกเป็น Singel Channel
ไปที่ Audio Codec เลือก pcm_s16le
ไปที่ Samping rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลขในช่องว่าง คือ 8000
ไปที่ Bit Rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลขในช่องว่าง คือ 4000

4.7 ไปที่แท็ป Video Option ไปที่ Video Codec เลือก mipeg
ไปที่ Frame Rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลข 8-12
ไปที่ Bit Rate เลือก Custom แล้วใส่ค่าตัวเลข คือ 4000

4.8 ไปที่แท็ป Video Resize คลิกเลือกที่ QCIF(176x144)

4.9 กด OK

4.10 เมื่อทำการตั้งค่าเสร็จแล้ว ให้กดปุ่ม Convert Now เพือแปลงไฟล์
***แนะนำ เวลานำไฟล์ที่แปลงแล้วลงในตัวเครื่องให้ลงใน โฟลเดอร์ Video

โอ้ ขอบคุณมากครับ ในที่สุดก็ได้ แต่ค่าที่ให้ปรับนี่ เปลี่ยนแปลงไม่ได้เลยเหรอ ผมลองแปลง โดยตั้งค่า Rate เป็น Original ไว้เพราะไฟล์ที่ผมเอามาแปลงความละเอียดมันต่ำอยู่แล้ว เป็น .mpeg ผลคือเปิดไม่ได้เหมือนกัน
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 16:41  

ขออีกคำถามสิครับ ถือผมมีเพลงในเมม เกิน20เพลงง่ะ แล้ว มันเปิดได้ทีละ 10 เพลง แล้วผมจะเปิดเพลงที่เหลือได้อย่างไรครับ Cool
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 17:48  

รุ่นนี้รุ้สึกจะดีนะ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 20:10  

ถ้าไม่เน้นกล้อง รุ่นนี้ แจ่มๆจริงๆครับ เสียงดีปล่าวไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยฟังกับมือถืออื่นๆเทียบ หูฟังที่แถมมา แปลกดี
เพิ่งไปซื้อเมม Micro SD 1GB kingston มา แค่ 240บาท เอง ถ้าไปหวังซื้อรุ่นอื่นที่แถมเมมแค่ 512 ละก็คิดผิดเลยล่ะ เพราะตอนผมไปซื้อ พนักงานก็แนะนำอีกรุ่นนึง แพงกว่าสามสี่ร้อยมั้ง เครื่องเล็กกว่าหน่อย ไม่มีบรูทูธ ไม่แน่ใจว่ารุ่นอะไรแต่มีเมมแถม 512MB แล้วบอกว่า ถ้าเทียบกับรุ่นนี้ บวกราคาเมม 512 ไปอีก 590 บาท ได้ยินก็ งง ทำไมเมมแพงจังหว่า แฟนก็ชอบอีกรุ่นที่พนักงานแนะนำเหมือนกัน มันเล็ก สวยกว่า แต่ผมอยากได้ตัวนี้ ได้เสียงยามาฮ่า คิดถูกแล้วล่ะที่ซื้อแต่เครื่องไม่ซื้อพร้อมเมม ไม่งั้น แค้นตายเลย เมม 512MB 590บาท Twisted Evil
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 20:52  

ถ้าไม่เน้นกล้อง รุ่นนี้ แจ่มๆจริงๆครับ เสียงดีปล่าวไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยฟังกับมือถืออื่นๆเทียบ หูฟังที่แถมมา แปลกดี
เพิ่งไปซื้อเมม Micro SD 1GB kingston มา แค่ 240บาท เอง ถ้าไปหวังซื้อรุ่นอื่นที่แถมเมมแค่ 512 ละก็คิดผิดเลยล่ะ เพราะตอนผมไปซื้อ พนักงานก็แนะนำอีกรุ่นนึง แพงกว่าสามสี่ร้อยมั้ง เครื่องเล็กกว่าหน่อย ไม่มีบรูทูธ ไม่แน่ใจว่ารุ่นอะไรแต่มีเมมแถม 512MB แล้วบอกว่า ถ้าเทียบกับรุ่นนี้ บวกราคาเมม 512 ไปอีก 590 บาท ได้ยินก็ งง ทำไมเมมแพงจังหว่า แฟนก็ชอบอีกรุ่นที่พนักงานแนะนำเหมือนกัน มันเล็ก สวยกว่า แต่ผมอยากได้ตัวนี้ ได้เสียงยามาฮ่า คิดถูกแล้วล่ะที่ซื้อแต่เครื่องไม่ซื้อพร้อมเมม ไม่งั้น แค้นตายเลย เมม 512MB 590บาท Twisted Evil

ดีละครับ อย่าเชื่อพนักงานไปซะหมด รุ่นนี้เสียงออกจากลําโพงจะดีกว่าหูฟังนะครับ (ยกเว้นเอาหูเทพๆ มาใส่)
rnogkaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 10:18  

ของผมซื้อมาเครื่องมีอาการรวนๆ ตรงที่เวลาเข้าเครื่องเล่นเพลงและถ้าเราตั้งค่าเมนูรีเฟรชรายการเปิดไว้ แล้วลองปิด-เปิดเครื่องใหม่ พอมาเข้าเครื่องเล่นเพลงหน้าจอจะเป็นสีขาวและจะขึ้นค้นหาเครือข่ายใหม่ และถ้าตั้งค่ารีเฟรชรายการปิดไว้ฏจะเข้าเครื่องเล่นเพลงได้ตามปกติ อยากให้คนที่ซื้อมาใช้ลองดูนะครับว่าเป็นเหมือนกันรึเปล่า หรือว่าเป็นเฉพาะเครื่องของผม
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 10:33  

4.9 กด OK

โอ้ ขอบคุณมากครับ ในที่สุดก็ได้ แต่ค่าที่ให้ปรับนี่ เปลี่ยนแปลงไม่ได้เลยเหรอ ผมลองแปลง โดยตั้งค่า Rate เป็น Original ไว้เพราะไฟล์ที่ผมเอามาแปลงความละเอียดมันต่ำอยู่แล้ว เป็น .mpeg ผลคือเปิดไม่ได้เหมือนกัน

สรุป
โปรแกรมนี้ใช้ได้หรือเปล่าคับเห็นคนที่ตอบหลังๆๆบอกว่าไม่ได้
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : ดูมาเมื่อวาน
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 10:36  

เมื่อวานไปดูที่โลตัสมาเล่นฟังชั่นด้วยสวยทั้งเครื่องทั้งฟังก์ชั่นเลยแล้วก็ไม่แพงด้วย
อยากได้จังเลย
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 15:42  

melinee_pcd ผู้เขียน:

4.9 กด OK

สรุป
โปรแกรมนี้ใช้ได้หรือเปล่าคับเห็นคนที่ตอบหลังๆๆบอกว่าไม่ได้

ใช้ได้ครับ แต่ต้องปรับตามขั้นตอน Very Happy
พอดีผมลองปรับเองน่ะ แล้วมันไม่ได้ เพราะอยากได้ไฟล์เล็กๆ
ไฟล์ แค่สิบกว่าเมกแปลงแล้วกลายเป็น 40เมกซะงั้น อิอิ Confused
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 17:19  

เจอมาอ่า เลยเอามาให้ดู (เจอรูปน่ะ) เผื่ออยากจะเห็นอันเป็นๆกัน

ป.ล. เห็นออกมาขายเป็นมือสองแล้วง่ะ *_* เขาว่าซื้อผิดรุ่น นึกว่า รุ่น 4000 (i-mobile 520) ซื้อในราคา 2990

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pre-chorus เมื่อวันที่ 05 Mar 2008 07:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 19:29  

pre-chorus ผู้เขียน:
เจอมาอ่า เลยเอามาให้ดู (เจอรูปน่ะ) เผื่ออยากจะเห็นอันเป็นๆกัน

ป.ล. เห็นออกมาขายเป็นมือสองแล้วง่ะ *_* เขาว่าซื้อผิดรุ่น นึกว่า รุ่น 4000 ซื้อในราคา 2990

ัมันก็คุ้มค่าราคานะครับ ถ้าไม่ใช้อะไรมาก

เเต่ว่า มือสองเนื่ย ผมไม่ค่อยเห็นนะครับ หลายรุ่นที่ผ่านมานี่
อยากทราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 22:36  

รุ่น318นี้

การใช้งานยุ่งยากไหมครับ

เสียงลำโพงแตกไหมและชัดไหม

ตอนฟังผ่านหูฟัง ดังไหม ถ้าทดลองฟังตอนนั่งรถเมล์จะได้ยินไหม??

ตอนซื้อมา มีอุปกรณ์อะไรให้บ้าง(บอกทุกชิ้นนะครับ)

miniSD card ซื้อเองหรือแถมให้

ถามแค่นี้ละครับ วานผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 19:14  

ผมคิดว่ามี 2 เเบบนะครับ เเบบมีโลหะ กับเเบบพลาสติก ที่ผมพาเพื่อนไปซื้่อ เเบบพลาสติกครับ

เเบบไหนก็ชั่ง ขอให้เครื่้องใช้ได้ดีก้เพียงพอเเล้ว
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 21:01  

เเบบไหนก็ชั่ง ขอให้เครื่้องใช้ได้ดีก้เพียงพอเเล้ว

ถูกต้องอย่างยิ่งเลยครับผม
kidd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการ Sync Calendar กับ Outlook
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 10:59  

ต้องการ Sync Calendar กับ Outlook จะทำได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ต้องใช้โปรแกรมอะไรครับ

ซื้อมาแล้วครับ คุ้มค่าดี
แต่มีคนทักว่า ไม่ทนทาน แต่ใช้งานมาใช้ได้ดีไม่มีปัญหา
wtb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 12:53  

รู้สึกว่าส่วนผสมจะมีวัสดุดังกล่าวครับแต่ไม่ทั้งหมด
rnogkaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซอฟต์แวร์รวน
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 09:58  

ผมซื้อมาใช้แล้วเสียความรู้สึกมาก ตอนซื้อมาเครื่องมีอาการรวนเวลาเข้าเครื่องเล่น MP3 ถ้าตั้งโหมดรีเฟรชรายการเปิดไว้หน้าจอจะเป้นสีขาวแล้วค้นหาสัญญาณใหม่ โทรไปถามที่ศูนย์บอกว่าอาจจะเป็นที่ซอฟต์แวร์ไม่สมบูรณ์ แต่ยังโชคดีที่เพิ่งซื้อมาไม่เกิน 3 วันก็เลยเอากลับไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ร้าน พอเปลี่ยนใหม่มาครั้งนี้ยิ่งกว่าเดิมคือได้เครื่องที่หน้าจอมีจุด Dead Pixel มาและมีอาการหน้าจอเป้นสีขาวเหมือนเดิมเวลาเข้าเครื่องเล่นเพลง MP3 สงสัยครั้งนี้ต้องเข้าศูนย์ชัวร์ เพราะที่ร้านเข้าให้เปลี่ยนเครื่องใหม่แค่ครั้งเดียว ก็เลยตัดใจขายทิ้ง ซื้อมา 2990 บาท แค่วันเดียวไปขายร้านได้ 2000 บาท เสียความรู้สึกมากๆ เข็ดๆๆๆๆๆๆๆ แล้วจริงๆ

ปล.อยากรู้ว่าใครที่ใช้แล้วเป็นอาการอย่างผมหรือเปล่า
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 14:55  

อ้างถึง:
ผมซื้อมาใช้แล้วเสียความรู้สึกมาก ตอนซื้อมาเครื่องมีอาการรวนเวลาเข้าเครื่องเล่น MP3 ถ้าตั้งโหมดรีเฟรชรายการเปิดไว้หน้าจอจะเป้นสีขาวแล้วค้นหาสัญญาณใหม่ โทรไปถามที่ศูนย์บอกว่าอาจจะเป็นที่ซอฟต์แวร์ไม่สมบูรณ์ แต่ยังโชคดีที่เพิ่งซื้อมาไม่เกิน 3 วันก็เลยเอากลับไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ร้าน พอเปลี่ยนใหม่มาครั้งนี้ยิ่งกว่าเดิมคือได้เครื่องที่หน้าจอมีจุด Dead Pixel มาและมีอาการหน้าจอเป้นสีขาวเหมือนเดิมเวลาเข้าเครื่องเล่นเพลง MP3 สงสัยครั้งนี้ต้องเข้าศูนย์ชัวร์ เพราะที่ร้านเข้าให้เปลี่ยนเครื่องใหม่แค่ครั้งเดียว ก็เลยตัดใจขายทิ้ง ซื้อมา 2990 บาท แค่วันเดียวไปขายร้านได้ 2000 บาท เสียความรู้สึกมากๆ เข็ดๆๆๆๆๆๆๆ แล้วจริงๆ

ปล.อยากรู้ว่าใครที่ใช้แล้วเป็นอาการอย่างผมหรือเปล่า

ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยนะคับ
ซื้อมาตั้งแต่วันที่1 มี.ค.51
ตอนนี้ก็ใช้ดีไม่มีปัญหาคับ
เสียงดี ดูหนังก็ชัด
แบตทนใช้ได้คับ
Wink
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซอฟต์แวร์รวน
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 19:55  

rnogkaew ผู้เขียน:

ทุกอย่างลองหน้าร้านยังครับ

ตอนผมไปซื้อ บอกกับคนขายอย่างเเรกเลยว่า ถ้าเครื่องมีปัญหาผมขอเปลี่ยนเครื่องใหม่เลย ซึ่งลองหมดเเล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร ก็ถอยครับ เเล้วอีกหลายวัน ถามเพื่อนว่าโอเคมั้ย ก็ใช้งานได้ดีครับ

ทุกเครื่อง ทุกยี่ห้อ ต้องลองหน้าร้านก่อนซื้อครับ

ปล. ซื้อให้เพื่อน
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 08:49  

ผมก็ไปซื้อมาแล้วครับ แต่ตอนนี้กำลังไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ เขาบอกเครื่องมีปัญหา เปลี่ยนใหม่ภายใน 7 วัน ซื้อเมื่อวาน ใช้ได้ถึง 2 ช.ม. ปุ่มเครื่องทำงานค้าง ทำไรไม่ได้เลย ถอดแบตเตอรี่ออกใส่ใหม่ ปรากฎว่าเหมือนเดิม โทรเข้าไปหาได้ แต่กดรับไม่ได้ สงสัยผมจะโดน เครื่อง 1 ใน 100 ไม่เป็นไร ไปเอาใหม่ อิอิ ทั้งที่ตอนอลงที่ร้าน ไม่มีปัญหาอะไรเลยซักนิดเดียวแถมถูกใจสุดๆ ไปล่ะครับ อ่อ อีกเรื่องหนึ่ง งง น่ะครับ ไปซื้อศูนย์ ไอ โมบาย ไม่มีอ่าน่ะ บ้านผม ต้องไปซื้อที่โลตัส แปลกพนักงานบอกว่าตัวนี้ยังไม่มา ถามถึงกับ งง ไม่รู้จัก เหอๆ โลตัส มีขาย 2990 บาท อุปกรณ์ครบ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 19:44  

pre-chorus ผู้เขียน:
ผมก็ไปซื้อมาแล้วครับ แต่ตอนนี้กำลังไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ เขาบอกเครื่องมีปัญหา เปลี่ยนใหม่ภายใน 7 วัน ซื้อเมื่อวาน ใช้ได้ถึง 2 ช.ม. ปุ่มเครื่องทำงานค้าง ทำไรไม่ได้เลย ถอดแบตเตอรี่ออกใส่ใหม่ ปรากฎว่าเหมือนเดิม โทรเข้าไปหาได้ แต่กดรับไม่ได้ สงสัยผมจะโดน เครื่อง 1 ใน 100 ไม่เป็นไร ไปเอาใหม่ อิอิ ทั้งที่ตอนอลงที่ร้าน ไม่มีปัญหาอะไรเลยซักนิดเดียวแถมถูกใจสุดๆ ไปล่ะครับ อ่อ อีกเรื่องหนึ่ง งง น่ะครับ ไปซื้อศูนย์ ไอ โมบาย ไม่มีอ่าน่ะ บ้านผม ต้องไปซื้อที่โลตัส แปลกพนักงานบอกว่าตัวนี้ยังไม่มา ถามถึงกับ งง ไม่รู้จัก เหอๆ โลตัส มีขาย 2990 บาท อุปกรณ์ครบ

ดีละครับ ที่ลองก่อนซื้อ เเละ ทางห้างเค้าก้อรับประกันดี

ส่วนของไม่มาตาม 0 นั้น เป็นเเค่บางสาขาครับ โชคดีกับเครื่องใหม่นะครับ ^^
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 03:27  

ง่า....มาอีกแล้วครับผม เหอๆ ตอนนี้ปลงแล้ว ซื้อมาแล้วปรากฎว่าเวลาโทรจะได้ยินเสียงตัวเองสะท้อนกลับมา ความห่างของเสียง 1 วินาทีแล้วก็เรื่องที่ 2 ครับเวลาถ่ายรูปปรากฎว่า จอขาวไป 2 รอบ แล้วเครื่องก็ทำการปิดแล้วเปิดขึ้นมาใหม่ คือผมไม่อยากเอาไปเปลี่ยนแล้วล่ะครับผม ว่าจะเอาไปให้ศูนย์ ไอ โมบาย ที่ปิ่นเกล้า เขาเช็คดู ว่าจะทนใช้ไปก่อน เรื่องอื่น ก็ไม่มีอะไรมากครับ เวลาซื้อเช็คดีๆน่ะครับผม ผมไม่ซีเรียดซีเครียดเท่าไรคิดว่าเป็นปัญหาด่านซอฟแวร์ ลองดูส่าที่ศูนย์เขาแก้หายไหมหรือว่าใครรู้บ้างครับ คนที่เจอปัญหามาคุยกันมั่งน่ะครับ

ป.ล. ผมอาจจะโชคไม่ดีครับ ไม่เป็นไรคนเรามันดวงไม่ดีกันได้ ท่านอื่นใช้ก็ไม่เห็นมีปัญหา ขอให้ ไอ โมบาย เอาจุดเสียไปพัฒนา จุดขาย ให้ดียิ่งกว่าเดิมน่ะครับผม เอาใจช่วยครับ

ป.ล. อิิอิ นี้อาจเป็นข้อความสุดท้ายที่จะตอบในกระทู้นี้แล้วครับ อิอิ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 09:10  

จอขาว เมื่อวานก่อน แฟนผมเอาไปเล่นก็เป็นครับ แต่มันเป็นแว้บเดียว ก็กลับมาเป็นปกติ
ผมเล่นไม่เห็นเป็นก็เลยถามว่าไปทำอะไรมัน ก็บอกว่าจะเล่น (เล่นซะเละไปหมด เปิดเพลงแล้วยังจะถ่ายรูปด้วย) อันนี้ ท่าทาง User Error ครับ
อะไรกันนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 09:42  

รุ่นนี้มาแปลก vdo ต้องเป็น avi ไม่รู้คนคิดคิดยังไงนะเนี่ย จริงๆน่าจะใช้3gp/mp4มากกว่า
avi จริงๆมันใช้กับวิดีโอในพวกกล้องดิจิตัลอะ(คุณภาพวิดีโอค่อนข้างจะสูงกว่าพวก.3gp/mp4)สงสัยรุ่นนี้คงจะถ่ายวิดีโอชัดมั้ง(รึป่าวหว่า..สงสัยสุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับคุณภาพกล้องอยู่ดี)
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:23  

ฮ่าๆ ผมมาสารภาพผิดครับ เครื่องแรกที่ผมเอาไปเปลี่ยนน่ะครับ เพื่อนผม มาสารภาพว่า ทำน้ำหยดใส่ คือ หยด เดียวครับ ตรงแผงปุ่ม แล้วมันก็แฮ็งค์เลย ผมเลยมาเตือนว่า เวลาฝนตกให้ระวังกันน่ะครับ ไม่ก็อย่าตกน้ำเด็จขาด ผมจะบอกว่ารุ่นนี้ถูกใจผม มาก อิอิ แล้วอีกเรื่องครับผมจำได้ว่าแม็คนีเซียมนี้เป็นธาตุเย็นใช่ไหมครับ ลองไปดูฝาหลังดีๆน่ะครับ เวลาเฉยๆจะเย็นๆ ไม่ก็ถอดออกมาวางไว้จะเย็นจนรู้สึกได้เลยครับ ลองเล่นดูไม่รู้ผมคิดไปเองเปล่า เหอๆ ทั้งหมดมีเท่านี้ล่ะครับ ขออภัยอย่างแรงครับ อิอิ

สรุป เครื่อง แรกที่ผมได้มาเลนน่ะครับดีมาก พอไปเปลี่ยนเครื่องที่ 2 อันนี้มีปัญหาจริงครับ เล่นๆไปจอขาว แล้วดับเปิดใหม่ แล้วก็เวลาใช้โทร จะมีเสียงก้องจริงๆ จะได้ยินเสียงเราด้วย
อันนี้คือปัญหาที่เจอของจริงครับ ...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: