Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากซื้อโซนี่ แต่เลือกไม่ถูกครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3719
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากซื้อโซนี่ แต่เลือกไม่ถูกครับ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 20:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้ของ SE มานานแล้วครับ
แต่ไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนดี เพราะจิงๆผมชอบทั้ง ฟังเพลง แล้วก็ ถ่ายรูป เลย

แต่ของ SE นี่จะแบ่งกันชัดเจนมั่กๆ ระหว่าง walkman กับ กล้อง
อันไหนที่เปนวอล์กแมน กล้องก็จะระดับลดลงมา แบบ ไม่มี AF มั่ง ขาดแฟลชมั่ง ไรงี้
ส่วนที่เปนกล้อง โปรแกรมเล่นเพลงของมันก็ไม่สวยเท่าวอล์กแมนด้วย
เสียงก็ไม่ดีเท่า

แต่ผมอยากได้ทั้งคู่เลยอะครับ อาจจะดูเหมือนเรื่องมากนะครับ แต่ผมเปลี่ยนมือถือไม่บ่อย
แล้วก็ชอบทั้งคู่ด้วย

เลือกไม่ถูกจิงๆคับ บางคน บอกว่า ให้ซื้อที่เปนรุ่น K แล้วใช้หูฟังวอล์กแมน
ผมว่า K790i ก็น่าโออยู่ แต่คนบอกว่า ใช้แล้วฝาผิดเลนส์มันเลื่อนง่าย (จิงหรอคับ?)
แล้วจิงๆผมอยากได้ไอ้รุ่นแฝดมันที่มีกล้องหน้าด้วย
เพราะชอบถ่ายรูปตัวเองแบบเห็นหน้าคับ 555 แต่ไอ้ K800i ที่ว่านั่น มันก็ไม่มีเอดจ์อีก

คือ เหมือนอะไรที่ผมต้องการ มันจะมีกันไม่ครบเลยอะครับ

แต่ผมเอนเอียงไปทางฟังเพลงมากกว่านิดหน่อยครับ เพราะรูปถ่ายสวยๆผมก็ไม่ได้ทำไร

ตอนนี้ คิดๆอยู่กับ w890i ซึ่งยังไม่ออก ผมว่ามันสวยดี เสียงท่าจะเยี่ยม
กล้อง 3.2 ถึงจะไม่มีกระทั่งแฟลชก็เถอะ
อย่างน้อย กล้องก็ชัด มีกล้องตัว2ด้วย มีเอดจ์ มีโปรแกรมฟังเพลงดีๆ

มันก็ดูเหมือนจะดีนะครับ ถึงจะคิดไว้แล้วว่ามันเปน w จะให้กล้องดีเยี่ยง k ได้งาย
แต่มันก็อดคิดไม่ได้อะครับ

ช่วยแนะนำทีครับ ได้โปรดด งบอยู่ที่ หมื่นนิดๆคับ ไม่เกิน หมื่นสาม ประมาณนั้น
แล้วถ้าใช้รุ่น k กับหู w มันจะใช้ได้จิงมั้ยครับ เสียงมันจะโอเหมือนเครื่อง w ด้วยป่าวว?

ผมอยากได้ของ SE จิงๆครับ รู้ว่าบางยี่ห้อมีหมดที่ผมต้องการ แต่มันไม่ใช่สเปคครับ
ช่วยแนะนำที..
black_izer
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : RE
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 22:58  

K850i ไงคับ มี MEGA Bass ด้วยน่ะคับ

แหล่มๆ แต่จิงๆแล้วเนี่ย แค่ Bass ทามมาดาของโซนี่ก็บาดใจมากๆแล้วน่ะคับ

ส่วนกล้องหน้าอ่ะคับมันใช้ถ่ายไม่ได้น่ะคับ โซนี่ทุกรุ่น ไม่แน่ใจน่ะคับ รอคนอื่นมาตอบดีกว่า
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 23:25  

อย่างที่บอกครับ ......ถ้ามีงบสักหน่อย แล้วเปลี่ยนเครื่องไม่บ่อย K850i เหมาะแล้วครับผม .... เครื่องเล่นเพลงเป็น เวอร์ชั่น 3.0 .... มีเมก้าเบสเหมือน W แต่จะไม่ดีเท่า W ..... หาหูฟัง HPM 75 มาใส่ รับรองแจ่มแจ้งมากครับ ทั้งกล้องและเสียง ไม่กลัวความมืดด้วยครับ ...... เครื่อง K850i + HPM 75 .....ก็น่าจะราวๆ 17000 + ...... แต่ถ้างบน้อยมาหน่อย ..... ผมแนะนำ K810i ครับผม ...... ราคา 10900 บาท + HPM 75 ...จะราวๆ 12000 บาท ..... คุ้มมากครับ เสียงจะแหล่มมากๆ ...ในราคาที่ไม่แพงจนเกินไป และรองรับ ระบบ 3G ด้วยครับ .............. ส่วนกล้องหน้าโซนี่ทุกรุ่น ถ่ายไม่ได้ครับผม .... ถึงถ่ายได้ก็ไม่ชัด ได้แค่ 3 แสนพิกเซลเท่านั้น .......... และ K810i ไม่มีปัญหาเรื่องฝาปิดเลนด้วยครับผม เป็นรุ่นที่แก้ปัญหามาจาก K790i ครับผม ...... Very Happy
phatpk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 01:09  

กล้องโอ เพลงใช้ได้เลยทีเดียว K850i ครับ ฟันธง!

มีครบที่คุณต้องการ แต่มีข้อแม้นิดนึงครับ ดูจากงบประมาณ คงต้องรอเวลาหน่อย ให้ราคาของเจ้าตัวนี้ตก แต่คาดว่าคงไม่นานเกินรอครับ เพราะจะมีพวก C Cyber-Shot ออกมา อาจจะมีผลทำให้ K850i ราคาตกลงมาพอสมควรครับ และสังเกตุว่าคุณสนใจ EDGE เป็นไปได้ว่า คุณต่อเน็ตจากมือถือ ถ้าใช่ ตัวนี้ก็คุ้มกับการรอคอยหละครับ เพราะมี 3G 3.6 Mbps ที่รอคอยให้ใช้ในอนาคต

เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ ถ้าขี้เกียจรอ W890i ก็เป็นทางเลือกที่ดีแล้วหละครับ แต่กล้องก็คงห่างชั้นกับ K850i พอสมควร แลกกับการฟังเพลงที่ดีกว่าระดับหนึ่ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: