Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ต้องการคำตอบเกี่ยวกับ w960i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 5164
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ต้องการคำตอบเกี่ยวกับ w960i
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 20:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

เออคือผมเป็นคนหนึ่งที่ค่อนค้างจะงก นะครับจะซื้อของแต่ละที่ เลยต้องหาที่ตรงกับความต้องการให้มากที่สุดนะครับยังไงใครที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนมือถือด่วนนะครับเครื่องเริ่มจะอาการแย่แล้วครับ
1.อยากถามคนที่ซื่อมาแล้วน่ะครับว่ามานมีแฟรตมาให้ไหมครับ
2.แล้วแฟรตนี้ใช้เป็นไฟฉายแบบรุ่น w550i ได้ไหมครับ
3.รุ่นนี้เป็นซิมเบี้ยนใช้ไหมครับ แล้วมานสามารถ ลงโปรแกรม Talkking Dict ทีมีใช้ในตัว
Nokiaได้ไหมครับ ขอย่ำว่า Talkking Dict นะครับ
3.เออถามอีกนิด ใครรู้บ้างว่ากรอบของ w550i ของเลียนแบบราคาขายที่ MBK อยู่ที่เท่าไร
4.ราคามือหนึ่งของรุ่นนี้ตอนนี้ อยู่ที่ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.ถ้าคำถามที่ผมถามมาไม่ต้องกลับในความสามารถของรุ่นนี้แม้แต่ข้อเดียว มีรุ่นอื่น หรือ ยี่ห้ออื่น ที่มีความสามรถครบตามที่ผมตามไหมครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แฟนคลับโซนี่
inwdewkung
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ต้องการคำตอบเกี่ยวกับ w960i
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 21:00  

foolsghost ผู้เขียน:
เออคือผมเป็นคนหนึ่งที่ค่อนค้างจะงก นะครับจะซื้อของแต่ละที่ เลยต้องหาที่ตรงกับความต้องการให้มากที่สุดนะครับยังไงใครที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนมือถือด่วนนะครับเครื่องเริ่มจะอาการแย่แล้วครับ
1.อยากถามคนที่ซื่อมาแล้วน่ะครับว่ามานมีแฟรตมาให้ไหมครับ
มีครับ

2.แล้วแฟรตนี้ใช้เป็นไฟฉายแบบรุ่น w550i ได้ไหมครับ
อ่ะได้ครับ

3.รุ่นนี้เป็นซิมเบี้ยนใช้ไหมครับ แล้วมานสามารถ ลงโปรแกรม Talkking Dict ทีมีใช้ในตัว
Nokiaได้ไหมครับ ขอย่ำว่า Talkking Dict นะครับ
เจ้าตัวนี้เป็น symbian UIQ3.0 ครับ อาจใช้ไม่ได้

3.เออถามอีกนิด ใครรู้บ้างว่ากรอบของ w550i ของเลียนแบบราคาขายที่ MBK อยู่ที่เท่าไร
อันนี้ผมไม่รู้ครับ

4.ราคามือหนึ่งของรุ่นนี้ตอนนี้ อยู่ที่ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณมากครับ
นี่ด้วย Smile

ปล.ถ้าคำถามที่ผมถามมาไม่ต้องกลับในความสามารถของรุ่นนี้แม้แต่ข้อเดียว มีรุ่นอื่น หรือ ยี่ห้ออื่น ที่มีความสามรถครบตามที่ผมตามไหมครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แฟนคลับโซนี่
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 12:00  

มันใช้ซิมเบี้ยนเดียวกับของโนเกียไม่ได้ครับ ...... คนล่ะอย่างกัน Very Happy
kit_E51
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 15:32  

หมายถึง Flash ใช่มั๊ยครับ? มีครับ
คิดว่าได้
ซิมเบี้ยนคนละแบบครับ
เปลี่ยนมาบุญครองก็หมดประกันสิครับ ศูนย์ไม่รับซ่อมทุกกรณี
ราคาศูนย์อยู่ที่ 21900 ครับ

ปล รบกวนคุณจขกทใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนิดนึงนะครับ ผมเป็นวัยรุ่นยังเซ็งแทนเลยครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 19:15  

W960i เป็นซิมเบี้ยน UIQ ครับ ...... ไม่สามารถใช้ร่วมกับโปรแกรมของโนเกียได้ ถ้าจะลง ทอคกิ้งดิก ....ก็ต้องลงของ UIQ เท่านั้นครับ ....

ไฟรุ่นนี้มีมาให้ครับ ....... และส่วนมากหรือแทบทั้งหมดของโซนี่ ที่ใช้ไฟแบบนี้ ก็สามารถใช้ส่องแทนไฟฉายได้ครับ ......

กรอบแท้ของ W550i ..... ราคา ไม่กี่บาทแล้วครับผม ให้ไปที่ loxley ครับ ..... ของปลอมใส่แล้วไม่สวยครับ ..... แถมไม่ค่อยดีกับเครื่องด้วย Very Happy
patsayarita
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 21:09  

ตอนนี้ราคายังคงที่อยู่ที่ 21,900 ใช่ไหมคะ อยากจะให้เหลือซัก 19,900 พอจะทำใจซื้อได้ เมื่อวันก่อนก็ไปดูที่ร้านมาแล้ว เค้าเอาเครื่องมาให้ดู มันบาง หน้าจอ ก็กว้างดีจัง เคยใช้ 790i (ใช้ได้ประมาณ 9 เดือน แต่เมื่อเดือนตุลา ดันไปลืมไว้บนรถแท็กซี่ เสียดายมาก ๆ) ภาพคมชัดมาก และมี Best Pic ด้วย

1. อยากทราบว่ารุ่นนี้มีหรือเปล่าคะ แล้วเวลาบันทึกวีดีโอ ภาพมันดีกว่า K790i ไหม เพราะเห็นกล้องมัน 3.2 ล้านเหมือนกัน
2. และอยากรู้ว่า เสียง Ringtone หรือว่า เสียงเพลงเวลาใส่หูฟังแล้ว แตกต่างจาก K790i มากไหม

***มือถือ จะเหมือนรถไหมคะ เพราะทำบริษัทรถยนต์อยู่ เราจะรู้กันเป็นนัย ๆ ว่า อะไรก็ตามที่เป็นรุ่นไหม่ล่าสุด พาร์ทบางตัว ประสิทธิภาพยังไม่ดีเท่าที่ควร ตาดีได้ ตาร้ายเสีย รอไปอีกสักระยะ เมื่อมีการผลิตมากขึ้น พาร์ทประกอบนิ่ง จะไม่ค่อยพบปัญหาในการใช้งานเหมือน lot ทดลองวางตลาด********
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 00:47  

^
^

ขอตอบคำถามนะครับ (ตอบได้บางข้อครับ)

1.W960i บันทึกวีดีโอได้ดีกว่า K790i ครับ สามารถบันทึกได้สูงสุดที่ QVGA 30 fps

2.ไม่เคยฟังริงโทนของทั้ง W960i และ K790i ซะด้วยจิคับ แต่ได้ยินมาหลายเสียงว่า W960i ริงโทนดังโคตร ส่วนเสียงเพลงเวลาใส่หูฟัง W960i ฟังได้ดีกว่าครับ เพราะมีเมก้าเบส

คือว่าตอนนี้เหรอครับ ถามผม ผมอยากให้รอ G900 ครับ เพราะมันคือ W960i เพิ่มกล้องเป็น 5 ล้านพิกเซล และก็พัฒนา Wi-Fi ขึ้นอีกหน่อยครับ และที่สำคัญ ราคาเปิดตัวถูกกว่า W960i ด้วย

จะบอกข้อดีของ G900 เด่นๆ ที่ดีกว่า W960i ไม่กี่ข้อนะครับ

- เสียงเพลง มีเมก้าเบสเหมือนใน W960i ครับ คุณภาพเสียงเพลง ไม่แตกต่างจาก W960i แน่นอนครับ เพราะ W960i ไม่มี
Audio Chip ดังนั้นถ้าจะซื้อ W960i เพราะเห็นว่ามันฟังเพลงได้ดี ก็รอ G900 ดีกว่าครับ อีกไม่กี่เดือนครับ คุ้มกว่า

- กล้องมีระบบ Touch Focus หมายถึง เอานิ้วจิ้มเลือกครับ ว่าต้องการให้โฟกัสตรงจุดไหนของภาพ (แจ่มไหมหละครับ W960i
ไม่มี)

- การประกอบเครื่องทำได้ดี W960i ก็ทำได้ดีเหมือนกัน (อ้างอิงจากเว็บพรีวิว)

- ราคาตอนเปิดตัว เผลอๆยังถูกกว่าราคาของ W960i ในตอนนั้นเลยครับ ในเว็บพรีวิวบอกว่า G900 จะเปิดตัวประมาณ 15,000 บาท (ทั้งนี้และทั้งนั้นเป็นราคาที่เว็บพรีวิวต่างประเทศประมาณขึ้นมา และไม่รู้ว่า SE ประเทศไทยจะนำมาเปิดตัวที่ราคาเท่าไหร่)

- G900 คือ Walkman+Cybershot+Symbian UIQ

- ข้อเสียอย่างเดียวที่ด้อยกว่า W960i ก็คือ W960i มีเมม 8 GB ในตัว แต่ G900 มีเมมในตัวเครื่อง 160MB และ สามารถเพิ่ม M2 ได้สูงสุด 8 GB Exclamation >>>มือถือ SE ไม่จำกัดการเพิ่มเมมครับ แต่ต้องอัพ FW สมมติ W910i อัพเมมได้สูงสุด 4 GB และเมื่อมี M2 8GB ออกมาก็ต้องรออัพ FW ให้รองรับเมม 8GB ครับ แต่ในมือถือรุ่นใหม่ๆของ SE ที่ออกมา(ไม่ใช่รุ่นราคาประหยัด) ไม่ต้องห่วงครับ รองรับ M2 8GB ตั้งแต่แรกเลยครับ ไม่ยุ่งยาก เหมือนกับ C702 ที่รองรับ 8GB ตั้งแต่ต้น

เว็บพรีวิว G900 ครับ
- http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_g900-review-221.php

***อะไหล่มือถือก็เป็นเช่นอะไหร่รถยนต์นั่นแหละครับ ล๊อตแรกๆของสินค้า อาจพบปัญหาต่างๆได้ แต่อาจจะแตกต่างกับรถยนต์ตรงที่ มือถือมีโอกาสจะเจอปัญหาจากสินค้าล๊อตแรกๆทั้งจากซอฟแวร์(ไม่เครียดซักระยะมี FW ออกมาแก้ได้) และจากฮาร์ดแวรหรือตัววัสดุอุปกรณ์(อันนี้เครียด เพราะต้องส่งเข้าศูนย์อย่างเดียว) แต่อย่างไรก็ตาม การที่สินค้าล๊อตแรกๆจะมีปัญหาเกี่ยวกับวัสดุการประกอบ ก็เกิดขึ้นเฉพาะบางรุ่นเท่านั้นครับ โดยส่วนมากมักเกิดกับมือถือรุ่นสไลด์ มักจะไม่เกิดกับมือถือแบบบาร์(แบบแท่งธรรมดาน่านหละครับ)***
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: