Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2766
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 00:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อโทรศัพท์ใหม่ และยังไม่เคยใช้ SE. เลยจะขอความเห็น
หน่อยว่า ระหว่าง K810i กะ W890i อันไหนคุ้มกว่ากัน เพราะไม่ชอบเปลี่ยนมือถือบ่อย
เอาโดยรวมอ่ะค่ะ Embarassed
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 01:30  

ต้องถามตัวเองครับว่าอยากได้มือถือแบบไหน.......เพราะ K810i W890i ที่ท่านให้มานั้น เป็นซีรี่ที่แยกออกจากกันครับ ..... คือเน้นการใช้งานคนล่ะแบบ ....

K810i ........ กล้อง 3.2 ล้าน มีแฟรช xenon ...เป้นตัวท๊อปของการใช้งานด้าน กล้อง .... ที่แจ่มมากๆ ...... ส่วนเรื่องเสียง อยู่ในเกณฑ์ดีครับ .... แต่ยังไม่เทียบเท่าซีรี่ W .... คือต้องมีการใช้หูฟัง ... เพื่อช่วยให้เสียง ดีขึ้น ในระดับที่ ใกล้เคียงกับซีรี่ W ..... แต่แค่ใกล้เคียงนะครับ .... เพราะยังไม่ถึงกับดีพอๆกับ W .... Very Happy ราคาตอนนี้ก็ 9900 บาท ..... แถมมเมโมรี่ 128 เมกะ ..... คงไม่พอแน่ๆถ้าฟังเพลง .........

W890i .......กล้อง 3.2 ล้าน ...ไม่มีไฟส่อง ไม่มี AF .... คุณภาพรูปถ่าย ทำได้ดีพอใช้ในที่ๆมีแสงสว่างเพียงพอ........ 3.2 ล้านเหมือนกันแต่ยังห่างกับ K810i เยอ่ะครับ ...... ถ่ายเล่นๆ พอหนุกๆ ได้ครับ .... หรือเอารูปไปโพสในคอมก็ยังโอเคอยู่ .........ส่วน ซีรี่นี้ เน้น การใช้งานด้าน บันเทิงครับ ........ เล่นไฟล์เพลงได้หลากหลาย การจัดการเรื่อง เพลงก็ดีครับ ..... เสียงแจ่มทั้งลำโพงและหุฟัง ... การใช้งานโดยรวม น่าจะเหมาะกับคุณผู้หยิงมากกว่า K810i ครับผม ...... เมมโมรี่ให้มา 2 กิ๊ก เหลือๆครับ ........... แบตเตอร์รี่ ทนอึด ฟังเพลงได้ทั้งคืน

ถ้าเน้น กล้อง ....K810i ครับ เน้นเสียง W890i .......

K810i ....เครื่องดีไซสวย แต่ดูแมนไปหน่อย และขนาดใหญ่เมื่อเทียบกับมือคุณผู้หญิง ..... การใช้งานดดยรวมคงไม่ค่อยเข้ากับสไตล์ คุรผู้หญิงเท่าไหร่ ....... รองรับ 3G แต่ไม่มี เอดจ์ ... ถ้าชอบฟังเพลง อาจจะต้องหาซื้อเมมโมรี่ และ หูฟังเพิ่มครับ ...

W890i .....เครืองบางสวย มีสีสันให้เลือกเยอ่ะ ...... เสียงแจ่มไพเราะ ขนาดบางไม่ใหญ่ พกพาง่าย .......การใช้งานโดยรวมถือว่าดีมากครับ กล้อง ไม่น้อยไม่ขี้แหล่ ... 3.2 ล้าน ชัดพอใช้ได้ตอนกลางวัน ...... หน้าจอสีสวยดี .... น่าจะเหมาะกัยสไตล์ของคุณผู้หยิงมากกว่า .... ใช้งานได้อีกนานเพราะรองรับ ทั้ง 3G และเอดจ์ ...... ใช้ต่อเน๊ตได้ความเร็วสูง สนนราคา 13900 บาท ....... วางขายกลางเดือนมีนาคม ....

.... Very Happy
Recent News gh
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 13:44  

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ เพราะตอนแรกใจก็อยากได้ w890i แต่กลัวว่าเครื่องจะร้อน และดับง่าย (โทรศัพท์บางๆๆ เห็นจะเป็นบ่อยอ่ะ) เลยไม่แน่ใจ เรื่องกล้องถ่ายรูปเอาแค่อยู่ในเกณฑ์ใช้ได้ก็พอ ขอให้หน้าละเอียด กับเสียงเพราะเป็นหลัก Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: