Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ซื้อมาแล้วครับw610i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 4468
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับw610i
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 02:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปซื้อที่ร้านไอโมบาย สาขาบิ๊กซีวงศ์สว่าง ราคา7990บ.

ลองไปถามร้านบริสเทลที่เซนปิ่นดูแล้วนะครับเค้าบอกว่าไอ้ที่ราคา6990บ.มันขายราคาผิดครับเค้าเลยสั่งยกเลิกไปแล้วมาเป็นราคา8300บ.
แล้วก็ไปถามที่บิ๊กซีติวานนท์ก็บอกเหมือนกัน
แล้วร้านบริสเทลที่บิ๊กซีวงศ์สว่างเค้าก็บอกว่าขายราคาผิดเช่นกัน
*ผมเลยมาตัดสินใจซื้อร้านไอโมบาย
>ไม่ทราบว่ามันเป็นจริงไหมครับ...คือว่าเราก็ซื้อมาแล้ว

ซื้อมา3วันแรกก็ทำหล่นซะแล้ว ดีนะครับที่ไม่พัง ทนดีๆ
เมม แถมมา512 ความจำเครื่องก็เยอะ ประมาณ70กว่าๆได้มั้ง
เสียงแจ๋วดี...เบส ตึ๊บใส่หูฟังแล้วปรับเป็น เม็กก้าเบส สุดตีนเลยขอบอก
ต่อลำโพงคอมได้ด้วย
กล้องก็ดีครับถ่ายช้าไปนิดเพราะรอมันโฟกัสอยู่เลยช้า
บลูทูส ก็ดีครับ ไม่ต้องกลัวติดไวรัส

แต่ว่าทำไมตอนสนทนาไฟหน้าจอมันเป็นสีอ่อนๆแต่ทำไมไม่ยอมดับ...มันเปลืองแบต
แบต100%คุยได้2ชั่วโมงกว่าๆก็หมดแล้ว ลองเข้าไปหาที่ปิดแล้วหาไม่เจอ
พอรู้วิธีปิดมันไหมครับ
Bee(TM)
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 08:54  

เข้าเมนูหรือไม่ก็ล๊อกปุ่มกดครับ
thairat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 21:08  

ขอบคุณมากครับ Very Happy
คือว่าอยากรู้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 05:58  

โอ้โห สุดตีนเลยเหรอคับ .. ไม่เคยฟัง W800i w700i W550i อ่ะเด่ะ เสียงสนั่นยิ่งกว่า W610i อีกนะครับ ถ้าปรับ EQ แบบ manual นะครับ เสียงแจ่มยิ่งกว่า เมกก้าเบสอีกนะครับ ..ลองปรับ ดูครับ
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 20:47  

เอ่อ sony นี่เสียงดีมากหรือครับ ผมใช้ Nokia 5300 แต่ใช้หูฟัง N73me เสียงเพราะกว่าW610i เสียอีก แถมลำโพงก็ดันเพราะกว่า sony เสียอีก แถมเพื่อนผมที่ซื้อมามันยังเห็นด้วยกับผมซะอีก (ผมไม่ได้มาป่วนนะแต่สงสัย) Surprised
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 22:16  

^
^
ไม่รู้สิครับ.......แต่คนบอร์ดนี้เขาฟังโนเกียแล้วเสียงไม่เพราะครับ .....เลยไม่ชอบกันครับ Very Happy ถ้าชอบโนเกียก็ใช้ไปเถอ่ะครับ ...... ต่างคนต่างมีเหตุผล คุรฟังโนเกียแล้วเพราะ ก็ใช่ว่าคนอื่นจาฟังเเล้วเพราะ .......
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 15:49  

ขอโทษที่นะครับที่สงสัย ผมนึกออกแล้วครับ เพื่อนผมมันบอกว่า "หูฟังโดนขโมย เลยไปเอาของแฟนมาใช้รุ่น W850i" เหตุผลนี้กระมังครับ Question
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: