Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6300i - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 92 / เข้าชม: 849993
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 6300i - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 17:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6300i - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6300i.htm

เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 17:39  

รุ่นนี้แปลกนะครับ ทางสำหรับเลือกสำหรับคนที่อยากใช้ไวไฟบน S40 ใช้ VoIP โดยเฉพาะ
แต่ถ้าซื้อใช้งานจริงคงเป็น E51 มากกว่า

ความจุแบตยังดูน่ากลัว Eh?
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 18:45  

s60 ของ n81 บราวเซอร์ยังรวนเลย

s40 จะเหลือรึ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 19:55  

แบตน้อยไปมั้ง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 20:04  

เพิ่มตังอีกหน่อยใช้ E51 ครับ คุ้มกว่าเยอะ
mong2534
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 20:13  

ว้าว s40 มีไวไฟด้วย สงสัยแบตลดฮวบเลย

ชอบสี สวยมั่กๆ
hs0pgo
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 00:31  

สงสัยแบตจะหมดไวแน่ๆเลยถ้าใช้ไวไฟ
yimz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 03:09  

ดูหน้าตาแล้ว ผมว่า ดูดีกว่า 6300 อีกนะครับเนี่ย ชอบสีประมาณนี้อ่ะ

แต่ถ้าดูที่ราคาแล้ว หลังจากรวมภาษีแล้ว น่าจะแพงกว่า e51 อีกอ่ะ

อีกอย่าง แบตน้อยจริงๆด้วย
P_T_A_T_o
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 12:30  

ความจุแบตน้อยไปนะ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 15:14  

อ่าว ใครเอา 6300 ของอาม่าผมมาใส่ Wi-Fi หละเนี่ย
sediterz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 11:04  

รุ่นนี้สวยดีนะ สีนี้ บางพอดีมือด้วย แต่แบตให้มาน้อยทำไม
moohawee
Year's Star

หัวข้อ : 6300 , 6300i and E51
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 13:16  

ตอนนี้ผมก็ใช้ 6300 ธรรมดาอ่ะครับ
ก็ดีนะ ถึงแบตจะน้อย แต่ก็ฟังเพลงได้ทั้งวัน
กลับมาตอนเย็นค่อยชาร์จก็ได้นะครับ
ส่วนที่ว่าสนทนาต่อเนื่องได้สามสี่ชั่วโมง อันนี้มันขึ้นอยู่กับไลฟ์สไตล์ของแต่ละคน
สำหรับผมแล้ว คุยต่อเนื่องครึ่งชั่วโมง - หนึ่งชั่วโมง แล้วก็มีประปรายไม่เกินสิบ ยี่สิบนาทีต่อครั้ง หลายๆครั้งต่อวัน นอกจากนั้นยังฟังวิทยุทั้งวัน ก็โอ.เค. อยู่ได้นะครับ

แต่ตอนนี้อยากเล่น Wi-fi ของ 6300i หรือไม่ก็ E51 ก็ได้ จะเอามาโทรผ่าน VoIP ใครพอจะทราบราคาทั้งสองรุ่นที่ว่านี้ว่านี้บ้างครับ

ของคุณครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6300 , 6300i and E51
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 22:42  

moohawee ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมก็ใช้ 6300 ธรรมดาอ่ะครับ
ก็ดีนะ ถึงแบตจะน้อย แต่ก็ฟังเพลงได้ทั้งวัน
กลับมาตอนเย็นค่อยชาร์จก็ได้นะครับ
ส่วนที่ว่าสนทนาต่อเนื่องได้สามสี่ชั่วโมง อันนี้มันขึ้นอยู่กับไลฟ์สไตล์ของแต่ละคน
สำหรับผมแล้ว คุยต่อเนื่องครึ่งชั่วโมง - หนึ่งชั่วโมง แล้วก็มีประปรายไม่เกินสิบ ยี่สิบนาทีต่อครั้ง หลายๆครั้งต่อวัน นอกจากนั้นยังฟังวิทยุทั้งวัน ก็โอ.เค. อยู่ได้นะครับ

แต่ตอนนี้อยากเล่น Wi-fi ของ 6300i หรือไม่ก็ E51 ก็ได้ จะเอามาโทรผ่าน VoIP ใครพอจะทราบราคาทั้งสองรุ่นที่ว่านี้ว่านี้บ้างครับ

ของคุณครับ

E51 อยู่ที่ 10200 บ. ประมาณครับ ส่วน 6300i ยังไม่ทราบราคาครับ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 01:04  

ผมว่าใช้ E51 มันจะหลากหลายกว่านะครับ(แต่ต้องอาศัยความเข้าใจกะมันนิดหน่อยนะครับ)

ปล.สรุปนะครับเจ้าตัวนี้น่าใช้ครับแต่มีข้อเสียนอกจากเรื่องแบต
ก็ตรงที่มันไม่ใช่ซิมเบี้ยนนี่แหละครับ
ซึ่งราคากะไว้ประมาณราวๆ 7,800-8,500 บาท ครับ(ถอย N70 มือหนึ่งได้เลยนะครับนี่)
โดยรวมสวยดีครับท่าน Very Happy
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : พภะ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 15:55  

ถ้าจะเล่นเน็ทผ่าน WiFi เก็บตังไปซื้อ ไอโฟน ดีกว่าไหม ตอนนี้ 8 กิ๊ก ราคาลงแล้วล่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: พภะ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 19:53  

monososumpa ผู้เขียน:
ถ้าจะเล่นเน็ทผ่าน WiFi เก็บตังไปซื้อ ไอโฟน ดีกว่าไหม ตอนนี้ 8 กิ๊ก ราคาลงแล้วล่ะ

งบ คงเว่อร์ไปหน่อย
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 21:22  

ถ้าราคาเท่าชื่อรุ่นเมื่อไหร่ ผมจะถอยทันทีเลยเครื่องนี้ ชอบๆๆ Laughing
ปล.Wifi ผมมะค่อยได้ใช้นะ คือชีวิตวันๆก็อยู่กับคอมอยู่ละ จะใช้ก็ดูนั่นดูนี่นิดหน่อยตอนอยู่ข้างนอก
เอ...ก็ไม่รู้เนอะ คนอื่นเขาอาจจะใช้Wifiนอกบ้านทั้งวันเลยก็ได้อันนี้แล้วแต่คนคับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 06:13  

ยังอุตส่า ยัด wifi มาให้

- -

แบต น้อยไปหน่อยมั้ยยย
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 01:33  

SolBeRrY ผู้เขียน:

- -

ใช่แล้วครับ
จะใช้งานอะไรก็กังวลว่าแบตจะพอวันรึเปล่า
ถ้าจะไปเที่ยวต้องหาที่ชาร์ทในรถพกพาไปด้วยแล้วกันครับ(กรณีมีรถส่วนตัว)
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 02:22  

kyoung2 ผู้เขียน:
SolBeRrY ผู้เขียน:

- -

ใช่แล้วครับ
จะใช้งานอะไรก็กังวลว่าแบตจะพอวันรึเปล่า
ถ้าจะไปเที่ยวต้องหาที่ชาร์ทในรถพกพาไปด้วยแล้วกันครับ(กรณีมีรถส่วนตัว)

เราว่า ... ถ้าจะเล่น wifi รุ่นนี้คงไม่ใช่ตัวเลือกที่ดีหรอกค่ะ

ไม่งั้น ก้อต้องพก ที่ชาร์จ รึไม่ ก้อต้องซื้อแบตสำรอง

((ซึ่งมันไม่สะดวกอย่างมาก -*-))

แต่ถ้า ซื้อแค่เพราะชอบ ดีไซน์เนียน้า ...

ไปเอา 6300 ตัวธรรมดา ดีก่ามั้ย

O_o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 16:31  

wifi คือไรครับ ?????????????????

Question
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 12:19  

Anonymous ผู้เขียน:
wifi คือไรครับ ?????????????????

Question

คือ อินเตอร์เนตไร้สายครับ ถ้ามือถือ กับโน๊ตบุค (เดี๋ยวนี้ built-in หมดเเล้วครับ) สามารถรองรับได้ ก็สามารถไปรับบริการที่จุดที่ให้บริการได้ (ตามห้างใหญ่ๆ น่ะครับ) สําหรับโน๊ตบุคไม่เสียตัง สามารถเล่นได้เลย เเต่มือถือต้องเสีย (รึเปล่า)
Serach
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 17:52  

โดยมุมมองของผมเอง

คิดว่า WiFi ที่เพิ่มเข้ามานั้นดีมากทีเดียว

แต่ว่ามันก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคนด้วยครับ

ถ้าหากอยากเล่น Internet ไปซื้อ NoteBook สักเครื่องนึง
แล้วเอามานั่งเล่น WiFi ทั้งวัน
ก็ไม่น่าจะมีปัญหา

ส่วน WiFi ที่ใส่เข้ามาใน มือถือ นั้น
เหมาะกับการใช้ทำงานแบบชั่วคราวซะมากกว่า
ใช้ Persent งาน, ค้นหาข้อมูลด่วน

ผมคิดว่า มันคงสบายกว่ามาก ถ้าจะเล่น WiFi บน NoteBook
เพื่อ Chat หรือ เล่นเกมส์ และอะไรต่อมิอะไร

สุดท้าย ก็ขึ้นอยู่กับ User นั้นเอง...
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 22:29  

Serach ผู้เขียน:

คิดว่า WiFi ที่เพิ่มเข้ามานั้นดีมากทีเดียว

แต่ว่ามันก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคนด้วยครับ

ถ้าหากอยากเล่น Internet ไปซื้อ NoteBook สักเครื่องนึง
แล้วเอามานั่งเล่น WiFi ทั้งวัน

ส่วน WiFi ที่ใส่เข้ามาใน มือถือ นั้น
เหมาะกับการใช้ทำงานแบบชั่วคราวซะมากกว่า
ใช้ Persent งาน, ค้นหาข้อมูลด่วน

ผมคิดว่า มันคงสบายกว่ามาก ถ้าจะเล่น WiFi บน NoteBook
เพื่อ Chat หรือ เล่นเกมส์ และอะไรต่อมิอะไร

สุดท้าย ก็ขึ้นอยู่กับ User นั้นเอง...

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยอ่ะงับ
choe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 14:36  

ซื้อแน่ เครื่องต่อไปของผม Laughing
รอสเปก นี้มานานละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 20:57  

แต่ แบตเตอรี่น้อยมาก คงเล่นได้ไม่นานมาก
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 23:15  

choe ผู้เขียน:
ซื้อแน่ เครื่องต่อไปของผม Laughing
รอสเปก นี้มานานละ

ไม่ต้องใจร้อนซื้อมากก็ได้ครับ ราคาร่วงเร็วเเน่นอน
BBnnET
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 01:24  

ToEi'z ผู้เขียน:
Serach ผู้เขียน:

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยอ่ะงับ

เห็นด้วย เห็นด้วยครับ ขึ้นอยู่กับการนำไปใช้ของแต่ละคน

ผมว่า รุ่นนี้สีนี้ก็สวยดีนะครับ สีสวยดี ใส่ WiFi มาให้ คนที่ชอบตัวเก่าแต่อยากได้อะไรใหม่ ๆ จะไ้ด้โอกาสซื้อรุ่นนี้ซะที ถ้าราคาไม่เพิ่มมากเกินไปนะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 14:37  

ราคามือถือ (เปิดตัว) ประมาณ 175 ยูโร (ไม่รวมภาษี)

ประมาณ กี่บาท ไทยอะคับ..??????
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 21:03  

ราคามือถือ (เปิดตัว) ประมาณ 175 ยูโร (ไม่รวมภาษี)

ประมาณ กี่บาท ไทยอะคับ..??????

ตอนนี้ 1 ยูโร ก้ประมาณ 49 บ. นะครับ *175 ก็ประมาณ 8600 บ. ครับ
blacklifel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 13:21  

WiFI กับ Wireless มันเหมื่อนกันปะ แล้วไช้ด้วยกันได้ป
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 21:42  

JeansZ ผู้เขียน:
มีวัตถุไวไฟเพิ่มเข้ามา แต่ยังไงก็สู้ N81 E51 ไม่ได้หรอก

สู้เรื่องราคาได้ Wink
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 04:12  

papayatop ผู้เขียน:
มีวัตถุไวไฟเพิ่มเข้ามา แต่ยังไงก็สู้ N81 E51 ไม่ได้หรอก

โห .. พูดได้โดน

55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 19:15  

วางขายหรือยังค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 22:52  

วางขายหรือยังค่ะ

ยังครับ น่าจะอีกหลายเดือนอยู่
อยากรู้ อยากถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 01:22  

6300i นี่เปลี่ยนหน้ากากได้หรือไม่?
E51 นี่เปลี่ยนหน้ากากได้หรือไม่?

น่าสนใจทั้งคู่เลย
E51 เป็น Symbian ลงโปรแกรมเพิ่มได้
6300i สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้หรือไม่อย่างไร?

รอคำตอบ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 11:38  

อยากรู้ อยากถาม ผู้เขียน:
6300i นี่เปลี่ยนหน้ากากได้หรือไม่?
E51 นี่เปลี่ยนหน้ากากได้หรือไม่?

น่าสนใจทั้งคู่เลย
E51 เป็น Symbian ลงโปรแกรมเพิ่มได้
6300i สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้หรือไม่อย่างไร?

รอคำตอบ

ทั้งค่าสามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ครับ เเต่ต้องไปเปลี่ยนที่ศูนย์บริการ (เสียค่าอะไหล่เเท้ ค่าเเรงฟรี ) ไม่เสียประกันครับ

ตระกูล 6300 ลงโปรเเกรมที่ให้เทคโนโลยี JAVA ครับ คนละตัวกะซิมเบี้ยนล่ะ

ถ้าคุณจะใช้้งานด้านเชื่อมต่อครบครัน E51 ให้คุณได้มากกว่า 6300i ครับ ราคาก็ไม่ถึงหมื่นนึงเเล้ว
นี่ก็อีกรุ่นนีง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 12:54  

6300i จะไม่เข้าไทยนะครับ
พบชะตากรรมเดียวกับพวก 6555, 6290, 3110e ครับ
earth_smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง อะครับ
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 17:41  

เชื่อมต่อ Opera mini Browser ผ่านระบบ WiFi, EDGE หรือ GPRS Class 10 พร้อมการเชื่อมต่อข้อมูลแบบไร้สายผ่าน Bluetooth
ถ้าใช้งาน WiFI เข้าไปที่ตรงไหนหรอครับ แล้ว ความเร็วของเน็ต ขึ้นอยู๋กับอะรัยครับ
EDGE - GPRS Class 10 มันแตกต่างกันยังไงครับ ช่วยอธิบายน่อยครับ แล้ว GPRS Class 10 ความเร็วเน็ตมันเท่ารัยครับ แล้ว ความเร็วเน็ตขึ้นอยู๋กับอารัยหรอครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: งง อะครับ
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 21:00  

earth_smile ผู้เขียน:
เชื่อมต่อ Opera mini Browser ผ่านระบบ WiFi, EDGE หรือ GPRS Class 10 พร้อมการเชื่อมต่อข้อมูลแบบไร้สายผ่าน Bluetooth
ถ้าใช้งาน WiFI เข้าไปที่ตรงไหนหรอครับ แล้ว ความเร็วของเน็ต ขึ้นอยู๋กับอะรัยครับ
EDGE - GPRS Class 10 มันแตกต่างกันยังไงครับ ช่วยอธิบายน่อยครับ แล้ว GPRS Class 10 ความเร็วเน็ตมันเท่ารัยครับ

เรื่อง wifi ครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=244640

Gprs จะต่างกับ เอดจ์ ตรงที่ว่า เอดจ์ความเร็วจะมากกว่า Gprs 2 เท่าครับโดยประมาณ ซึ่งสามารถท่องโลกอินเตอร์เนตได้รวดเร็วขึ้นนั่นเอง

ส่วน Class 6 , 10 , 32 นั้น เป็นตัวเลขบอกครับ ยิ่ง class สูงเท่าไรความเร็วก็จะมากขึ้น เเละเสถียรขึ้นด้วยครับ ส่วนความเร็วตามจริงนั้น ทั้ง gprs เเละ เอดจ์ ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการเครือข่าย , สัญญาน , ผู้ใช้ในขณะนั้นครับ
earth_smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2008 21:19  

EDGE - GPRS Class 10 มันแตกต่างกันยังไงครับ ช่วยอธิบายน่อยครับ แล้ว GPRS Class 10 ความเร็วเน็ตมันเท่ารัยครับ

เรื่อง wifi ครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=244640

Gprs จะต่างกับ เอดจ์ ตรงที่ว่า เอดจ์ความเร็วจะมากกว่า Gprs 2 เท่าครับโดยประมาณ ซึ่งสามารถท่องโลกอินเตอร์เนตได้รวดเร็วขึ้นนั่นเอง

ส่วน Class 6 , 10 , 32 นั้น เป็นตัวเลขบอกครับ ยิ่ง class สูงเท่าไรความเร็วก็จะมากขึ้น เเละเสถียรขึ้นด้วยครับ ส่วนความเร็วตามจริงนั้น ทั้ง gprs เเละ เอดจ์ ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการเครือข่าย , สัญญาน , ผู้ใช้ในขณะนั้นครับ

แล้วเครือข่ายไหนรองรับสัญญณพวกนี้มั้งอะ แล้ว ที่เร็วเร็วสูงสุดประมาณเท่ารัยหรอ ขอแบบ ความเร็วโหลดต่อวินาที
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2008 21:37  

แล้วเครือข่ายไหนรองรับสัญญณพวกนี้มั้งอะ แล้ว ที่เร็วเร็วสูงสุดประมาณเท่ารัยหรอ ขอแบบ ความเร็วโหลดต่อวินาที

3 ทหารเสือครับ ทั้ง AIS TRUE DTAC

GPRS - ได้สูงสุดประมาณ 90-100 kbps ครับ
EDGE - 220-240 kbps

ปกติเเล้ว นี่เป็นความเร็วสูงสุดครับ สําหรับ Gprs , Edge Class 32 เเต่ใช้จริงๆ ไม่ถึงหรอกครับ

การใช้งานจริง

GPRS - 30-70 kbps
EDGE - 140-200 kbps

อยากรู้ว่าโหลดได้กี่ kb/วินาที ก็ หาร 10 ครับ
Earth_smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2008 00:27  

3 ทหารเสือครับ ทั้ง AIS TRUE DTAC

GPRS - ได้สูงสุดประมาณ 90-100 kbps ครับ

ปกติเเล้ว นี่เป็นความเร็วสูงสุดครับ สําหรับ Gprs , Edge Class 32 เเต่ใช้จริงๆ ไม่ถึงหรอกครับ

อยากรู้ว่าโหลดได้กี่ kb/วินาที ก็ หาร 10 ครับ

หาร 10 ยังไงหรอครับงง ช่วยบอกเป็น การโหลดต่อวิ ให้ผมหน่อยด้ายป่าวครับ
แล้วถ้าจะใช้งาน EDGE ในการเชือมต่อเน็ตกับ PC ต้องทำยังไง
ตามนั้นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 20:56  

กานต์ SBAC ผู้เขียน:
แต่ผมว่ามันเข้านะครับ ไปถามศูนย์เค้าดู

ดูตามนี้นะครับ
- forum nokia (http://www.forum.nokia.com/devices/6300i)
ที่ regional availability จะเห็นว่ามีแต่ europe อย่างเดียว
- nokia asia pacific site (http://www.nokia-asia.com/A4415002)
จะเ้ห็นว่าไม่มี 6300i ครับ
- nokia thai site (http://www.nokia.co.th/A4584001)
ก็ไม่มีเช่นเดียวกัน
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 21:03  

น่าเสียดายแฮะ ที่ไม่เข้าไทย

อยากได้จัง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 21:19  

ไม่แน่ๆ อาจจะมีมาก็ได้ ต่อๆไปอะนะ
อดีต6300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 16:54  

ซีรียส์นี้ ถ้าอยากใช้หูฟัง Bluetooth ตอนซื้ออย่าลืมพกไปลองด้วยนะ

วิธีทดสอบ
ให้ลองโทรออกไปหาใคาก็ได้ แล้วให้นับเลขพร้อมกันไปเรื่อย ๆ ถ้าฝั่งปลายสาย(ที่เราโทรไปหา) บอกว่าเสียงปกติดี คำไม่โดนตัดขาด ก็ ok

เพราะตัว 6300 เดิมใช้กับหูฟัง แล้วเวลาพูดกับปลายสายที่มีเสียงแวดล้อมค่อนข้างดัง เสียงจะขาด เหมือนพูด ว. เลย
Alfissimo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เข้ากันไม่ได้
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 09:34  

โทรศัพท์รุ่นนี้ กรอบที่เป็นสแตนเลส กับตัวบอร์ด ใช้ไปนานๆมันจะหลุดจากกัน
ประมาณว่าโลหะกับพลาสติกไม่เข้ากันแล้ว
ไปเปลี่ยนกรอบก็ 350 ก็ไม่เห็นดีขึ้น รุ่นนี้ชอบมานะแต่ปัญหาก็มากเหมือนกัน
ฝุ่นก็เข้าหน้าจอเยอะ
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 09:58  

แล้วอย่างนี้ 6300i ต้องมีอะไรบางอย่างที่เหนือกว่า N81 แน่เลย ทั้งๆ ที่ 6300 ตัวเก่าราคาอยู่ที่ประมาณ 6000 บาท
อืมๆ บอกให้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2008 13:03  

kbit/s เป็น kbyte/s ต้องหารด้วย 8 ครับ เพราะ 1 byte จะมี 8 bit
GPRS - 30-70 kbps ---> 3.75-8.75 kbyte/s (kB/s)
EDGE - 140-200 kbps ---> 17.5-25 kbyte/s (kB/s)
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ : Innovation
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 10:48  

Nokia 6300i

สมัยนี้หารุ่นที่ขายดีเป็นสาดน้ำสาดท่า (เพิ่งผ่านสงกรานต์มา) ได้ยากเหลือหลาย จำได้ว่าตอนนู้นที่ 6300 วางขายใหม่ๆ คนแห่กันไปซื้ออย่างกับโนเกียแจกโทรศัพท์ฟรี ของหมดแล้วหมดอีก หมดหลายล็อตกันจนต้องจองเพื่อให้ได้เครื่องมา เหตุผลของความกระฉูดในครั้งนั้นมิใช่อื่นใด นอกเสียจากวัสดุอันยอดเยี่ยม ดีไซน์สุดคลาสสิก และสำคัญที่สุดคือราคาไม่แพง
หลังจากที่ออก 6300 เวอร์ชั่นธรรมดา สีดำ สีขาว สีแดงไปหมดแล้ว ก็ถึงเวลาออกโรงของเวอร์ชั่นใหม่ เติม i ไว้ข้างท้าย จึงทำให้เราสงสัยว่ามันมีดีอะไรหนอ ว่าแล้วก็เลยต้องค้นหากันเสียหน่อย ปรากฏว่า 6300i มี Wi-Fi พร้อมรองรับ UMA ซึ่งจะช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายได้ดีกว่า VoIP แบบเพียวๆ ซะอีก ว่าแต่เมืองไทยจะรองรับเมื่อไหร่กันครับ
นอกนั้นโนเกียยังใช้โครงสร้างฮาร์ดแวร์ตัวเดิมจาก 6300 ทั้งหมด อย่างจอขนาดเท่าเดิม มีภาครับวิทยุ FM เชื่อมต่อผ่าน EDGE class 10 กล้อง 2 เมกะพิกเซล การเพิ่มเมมโมรี่ด้วยไมโครเอสดี และทำงานกับโนเกีย แม็ปส์ได้ด้วย ไม่จำกัดเฉพาะสมาร์ทโฟนอีกต่อไปแล้ว

ขนาด 106.4 x 43.6 x 11.7 มิลลิเมตร 93 กรัม
ระบบ Tri Band GSM
จอแสดงผล 240 x 320 พิกเซล TFT 16.7 ล้านสี ขนาด 2 นิ้ว
เมมโมรี่ในตัว 30 เมกะไบต์ เพิ่มด้วยไมโครเอสดี การ์ด
การเชื่อมต่อด้วยบลูทูธ 2.0 (A2DP) EDGE class 10 และ WLAN 802.11 b/g
กล้องดิจิตอล 2 ล้านพิกเซล พร้อมกล้องวิดีโอ
วิทยุ FM รองรับ RDS
รองรับโนเกีย แม็ปส์
แบตเตอรี่ BL-4C (860 มิลลิแอมป์)
I don't think so..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Innovation
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 12:39  

Jean (TM) Zebra Cab ผู้เขียน:
Nokia 6300i

สมัยนี้หารุ่นที่ขายดีเป็นสาดน้ำสาดท่า (เพิ่งผ่านสงกรานต์มา) ได้ยากเหลือหลาย จำได้ว่าตอนนู้นที่ 6300 วางขายใหม่ๆ คนแห่กันไปซื้ออย่างกับโนเกียแจกโทรศัพท์ฟรี ของหมดแล้วหมดอีก หมดหลายล็อตกันจนต้องจองเพื่อให้ได้เครื่องมา เหตุผลของความกระฉูดในครั้งนั้นมิใช่อื่นใด นอกเสียจากวัสดุอันยอดเยี่ยม ดีไซน์สุดคลาสสิก และสำคัญที่สุดคือราคาไม่แพง
หลังจากที่ออก 6300 เวอร์ชั่นธรรมดา สีดำ สีขาว สีแดงไปหมดแล้ว ก็ถึงเวลาออกโรงของเวอร์ชั่นใหม่ เติม i ไว้ข้างท้าย จึงทำให้เราสงสัยว่ามันมีดีอะไรหนอ ว่าแล้วก็เลยต้องค้นหากันเสียหน่อย ปรากฏว่า 6300i มี Wi-Fi พร้อมรองรับ UMA ซึ่งจะช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายได้ดีกว่า VoIP แบบเพียวๆ ซะอีก ว่าแต่เมืองไทยจะรองรับเมื่อไหร่กันครับ
นอกนั้นโนเกียยังใช้โครงสร้างฮาร์ดแวร์ตัวเดิมจาก 6300 ทั้งหมด อย่างจอขนาดเท่าเดิม มีภาครับวิทยุ FM เชื่อมต่อผ่าน EDGE class 10 กล้อง 2 เมกะพิกเซล การเพิ่มเมมโมรี่ด้วยไมโครเอสดี และทำงานกับโนเกีย แม็ปส์ได้ด้วย ไม่จำกัดเฉพาะสมาร์ทโฟนอีกต่อไปแล้ว

ขนาด 106.4 x 43.6 x 11.7 มิลลิเมตร 93 กรัม
จอแสดงผล 240 x 320 พิกเซล TFT 16.7 ล้านสี ขนาด 2 นิ้ว
เมมโมรี่ในตัว 30 เมกะไบต์ เพิ่มด้วยไมโครเอสดี การ์ด
การเชื่อมต่อด้วยบลูทูธ 2.0 (A2DP) EDGE class 10 และ WLAN 802.11 b/g
กล้องดิจิตอล 2 ล้านพิกเซล พร้อมกล้องวิดีโอ
แบตเตอรี่ BL-4C (860 มิลลิแอมป์)

แต่แบตยังหมดเร็วเหมือนเดิม
สู้ 5310 มะได้เลย แบตอยู่ได้ทั้งสัปดาห์สบายๆ

และที่สำคัญกว่านั้น มันไม่เข้าไทยค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 13:18  

ไม่เข้าไทยไรอ่ะ Laughing Laughing

ยังเห็นในโบรชัวร์บิ๊กซีขาย 6,190 บ. อยู่เลย

รุ่นนี้เลย ตาไม่ฝาด ทั้งรูป ทั้งชื่อรุ่น ถูกต้องเลย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 13:52  

ไม่เข้าไทยไรอ่ะ Laughing Laughing

ยังเห็นในโบรชัวร์บิ๊กซีขาย 6,190 บ. อยู่เลย

รุ่นนี้เลย ตาไม่ฝาด ทั้งรูป ทั้งชื่อรุ่น ถูกต้องเลย

-*- กำ มาจิงดิ
aoun-eiei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : user 6300i
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 21:13  

เราเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันก่อนที่โลตัส ราคา 5990 เอง
มีเม็มในตัว 125

อืมมม ม.. เราชอบนะ เราว่าใช้ดีอ่ะ
ราคาไม่แพงมาก แต่มีคุณสมบัติเยอะเลย

ข้อเสีย = คือเราเปรียบเทียบกะพี่เราแล้วสีหน้าจอมันสีออกชมพูๆอ่ะ 6300i อ่ะ
ส่วนพี่เราใช้ 6300 ขาว แล้วก้ ดำ-เงิน หน้าจอสีขาวจั๊วะเลย

หรือว่าเป็นที่เครื่องเราเนี่ย ?

ใครรู้ ช่วยตอบทีเน้ออออ

Smile
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: user 6300i
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 13:39  

aoun-eiei ผู้เขียน:
เราเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันก่อนที่โลตัส ราคา 5990 เอง

อืมมม ม.. เราชอบนะ เราว่าใช้ดีอ่ะ
ราคาไม่แพงมาก แต่มีคุณสมบัติเยอะเลย

ข้อเสีย = คือเราเปรียบเทียบกะพี่เราแล้วสีหน้าจอมันสีออกชมพูๆอ่ะ 6300i อ่ะ
ส่วนพี่เราใช้ 6300 ขาว แล้วก้ ดำ-เงิน หน้าจอสีขาวจั๊วะเลย

หรือว่าเป็นที่เครื่องเราเนี่ย ?

Smile

6300i ไม่มีในไทยไม่ใช่เรอะ Neutral
เอาเข้าไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 20:00  

ซื้อ 6300 แล้วก็มาบอกว่าเป็น 6300i
แถม เมม 128MB เนี่ยยิ่งใช่ 6300เลย
ขอบอกนิดถึงเถอะว่า 6300 น่ะมีขาย 4 สีนะครับ
- สีแรก ทูโทน ดำ/โครเมี่ยม
- ขาว/โครเมี่ยม
- แดง/โครเมี่ยม
- และก็ดำล้วน
อย่าไปสับสนว่าเป็น 6300i
และ6300i ที่ขายใน europe ตอนนี้แถมเมม 512 MB เท่านั้นครับ
และในกล่องต้องมี แท่นวางเครื่องแถมให้ด้วย

ก็บอกไปแล้วว่ารุ่นนี้ไม่เข้าไทย - -*
aoun-eiei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 03:08  

โอววว .. จิงหรอเนี่ย

เราก็นึกว่าเป็น i ซะอีก
เราซื้อแบบกระทันหันอ่ะ เลยมาดูที่เว็บเห็น 6300 มันโชว์แต่สี ทูโทน ขาว แล้วก็แดง
เราอยากได้สีดำ แล้วเรามาเปิดดู i เห็นมันเป็นสีดำ เลยนึกว่ามันเป็น i
ส่วนที่แสดงความเห็นกันนี้ เราเองก็ทันไม่ได้อ่านก่อนไปซื้อด้วย

ถ้าเราทำให้ใครไม่พอใจหรือรำคาญ เราขอโทษด้วยนะ .. เราไม่รู้จริงๆ (= =')

ยังไงก็ ขอบคุณนะคะ ที่มาชี้แจงให้เราเข้าใจ (^ ^')
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาเข้าไปยิ่งกว่า
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 14:55  

เอาเข้าไป ผู้เขียน:
ซื้อ 6300 แล้วก็มาบอกว่าเป็น 6300i
แถม เมม 128MB เนี่ยยิ่งใช่ 6300เลย
ขอบอกนิดถึงเถอะว่า 6300 น่ะมีขาย 4 สีนะครับ
และ6300i ที่ขายใน europe ตอนนี้แถมเมม 512 MB เท่านั้นครับ
และในกล่องต้องมี แท่นวางเครื่องแถมให้ด้วย

ก็บอกไปแล้วว่ารุ่นนี้ไม่เข้าไทย - -*

คุณต่างหากที่มั่วน่ะ
บิ๊กซีเอามาขายแล้ว
ไม่เชื่อไปหาดูเอาเองที่บิ๊กซี
Florida
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รักษาน้ำใจกัน
วันที่โพสท์ : 27 May 2008 02:11  

ถ้าไม่เข้าไทยเลยก็คงอาจจะเข้าช้าแหละ รอดูกันต่อไป

คนที่เขาไม่รู้ ใช่ว่าเขาจะผิดนะ
แต่ว่าทำไมต้องบอกกับคนอื่นในเชิงรำคาญด้วย ไม่ดีเลย
รั ก ษ า น้ำ ใ จ และ เ ค า ร พ ใ น ก า ร อ อ ก เ สี ย ง ข อ ง ผู้ อื่ น

เว็บนี้มีข้อมูลมือถือ ความคิดเห็นของผู้ใช้ ในด้านข้อดี-ข้อเสีย ในที่เดียวกัน
สะดวกต่อผู้ที่กำลังศึกษาดูข้อมูล ผู้ที่มีปัญหาการใช้รุ่นนี้ และแบ่งปันเกร็ดความรู้ต่างๆ
ยิ่งคนมาแสดงความเห็นมากเท่าไหร่ ยิ่งเป็นการเพิ่มข่าวสารมากยิ่งขึ้น
แค่ทุกคนที่มาบอก มาเสนอข่าวคราวของรุ่นนี้ ให้เกียรติกันและกัน
เท่านี้ทุกคนก็อยากที่จะเข้ามาร่วมอ่านและเสนอความคิดเห็นต่างๆที่เว็บนี้แล้ว

* มาไทยแล้วก็เป็นข่าวดีเลยนะเนี่ย
อัพ เดท กัน ๆ ๆ ๆ ๆ
ไม่เป็นเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 16:52  

ไม่เคยใช้มือถือรุ่นใหม่ๆเลยหนะ ที่ใช้อยู่ก็แค่โทรเข้าออกได้แค่นั้นนอกนั้นก็เป็นฟังชั่นเด็ก
แต่ตอนนี้มีความจำเป็นต้องไปทำงานนอกสถานที่เลยอยากได้มือถือใหม่ไว้ต่อเน็ตหนะ

1) เห็นรุ่นนี้สวยและบางดีไม่เกะกะ ถ้าจะใช้มันเชื่อมเน็ตให้กับ Notebook ได้ใหม? (คือไม่ใช่เล่นเน็ตบนมือถือนะ จะเอามือถือเป็นคล้ายๆ Modem หนะ แล้วใช้ Notebook เล่นเน็ต โดยใช้ Bluetooth เป็นตัวเชื่อมระหว่าง มือถือกับ Notebook)
2) อ้ายฟังก์ชั่นที่ว่าในข้อหนึ่งเนี้ยเขาเรียกว่าไรหรอจะได้ไปคุยกับคนขายถูก
3) ถ้ารุ่นน้ไม่มีฟังก์ชั่นที่ว่า มีใครแนะนำให้หน่อยซิ แบบว่าไม่แพงนะ

ปล. เคยเห็นใช้กันในรุ่น N ซีรี่ แต่ไม่มีตังค์ซื้อรุ่น N คุ้นๆว่าเขาใช้ Notebook เล่นเน็ตผ่านมือถืจ่ายแค่ไม่กี่บาทต่อ 20 นาที เองเลยสนใจ ไงแนะนำด้วยนะจ๊ะ Surprised[/b]
6300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องหลอก
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 23:25  

6300 กล้องหลอก ถ่ายรูปจากคนไม่สวยกลายเป็นสวย

อยากได้มากเลย ..
puknarak06
Year's Star

หัวข้อ : ดูบ้างหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 11:56  

ผมเป็น พนักงาน บิ๊กซี ยังไม่เคยเห็น 6300i เลย--- มีแต่ 6300สีดำ ที่ไม่มีWi-Fi
fami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดูบ้างหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 07:16  

puknarak06 ผู้เขียน:
ผมเป็น พนักงาน บิ๊กซี ยังไม่เคยเห็น 6300i เลย--- มีแต่ 6300สีดำ ที่ไม่มีWi-Fi

ตกลงมีหรือไม่มีกันแน่ครับ ข้างบนที่บอกมี ช่วยบอกว่า บิ๊กซีสาขาไหนครับ ถ้ามีเบอร์โทรติดต่อก็ขอด้วยครับ
puknarak06
Year's Star

หัวข้อ : ตอบให้
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 17:01  

อธิบาย ให้ชัดๆ ว่า 6300 ธรรมดา ไม่มี ตัว i มันมี สีดำ มีขายที่บิ๊กซี

ส่วน 6300i ย้ำว่า มีตัว i รุ่นนี้ จะมี Wi-Fi รุ่นนี้ ไม่มีขายในไทยครับ โทรถาม ศูนย์ โนเกีย เลย ง่ายดี

ส่วนคนที่บอกว่ามีขายที่ บิ๊กซี ถ้าคุณซื้อมาใช้ คุณลองหาดูนะว่าเครื่องคุณใช้ Wi-Fi ได้ไหม ถ้าได้ช่วยพาผมไปซื้อด้วยละกัน ผมจะซื้อให้คุณอีกเครื่องเลย
badz_man
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 21:08  

สรุป ณ เวลานี้ 6300i ไม่เข้าไทย 100%
เพราะไปเดินเช็คกับพวกร้านค้าส่งแล้ว มีแต่ 6300 ธรรมดา แถมตอนนี้ราคาก็ถูกลงอย่างน่าใจหาย เหลือแค่ 5 พันกว่าบาท ถ้าสมมติว่า 6300i เข้าไทยจริง ๆ แล้วราคาเกือบหมื่นก็คงไม่มีใครบ้าจี้ซื้อเพื่อที่จะเอา Wi-fi หรอก

หรืออาจจะมีคนบ้าจี้ซื้อหว่า Laughing
ย่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วตัวดำราคา5900+การด์512
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 21:43  

ซื้อเมื่อวาน วันนี้เข้าศูนย์แล้ว เกิดจากสัญญาณอ่อนมาก ขึ้นๆลงๆตลอด มีบ้างไม่มีบ้าง เซ็งมากๆ ยังไม่ทันไร ไม่รู้เกิดจากอะไร ศูนย์จะเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ไหม
ย่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืมบอกไป
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 21:47  

เป็นตัว6300BLACK นะครับไม่ใช่6300i เพราะมันไม่มีขาย
ดาดาดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 20:46  

แล้วมันต่างจาก 6300 ธรรมดายังไงคะ
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 22:57  

ดาดาดา ผู้เขียน:
แล้วมันต่างจาก 6300 ธรรมดายังไงคะ

ลองกลับไปดูหน้าที่หนึ่งนะครับ

เฉลย ... Wi-Fi เพิ่มเข้ามา
สามากต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 11:51  

ไม่เข้าไทยหรอกมั๊ง

-*-
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 00:26  

แล้วอนาคตจะเข้ามาขายที่ไทยหรือป่าวคับ
6300i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6300i
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 17:20  

ที่MBKจะมีรึเปล่า Question Question
454545454545454554
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 45454545454545
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 17:40  

ตาฝาดเปล่าwww.nokia.co.thยังไม่มีเลย(แต่ถ้ามใครซื้อมาแล้วบอกด้วยนะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เอาเข้าไปยิ่งกว่า
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 17:43  

คุณต่างหากที่มั่วน่ะ
บิ๊กซีเอามาขายแล้ว
ไม่เชื่อไปหาดูเอาเองที่บิ๊กซี

เห็นด้วย Laughing Very Happy Smile Sad Surprised Shocked Confused Cool Mad Razz Embarassed Crying or Very sad Laughing Wink Rolling Eyes Twisted Evil Evil or Very Mad Exclamation Question Arrow Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: user 6300i
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 17:45  

aoun-eiei ผู้เขียน:

Smile

ถูกต้มเอ้ยถูกต้อง Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

6300i ไม่มีในไทยไม่ใช่เรอะ Neutral
6300iเข้าไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6300iเข้าไทย
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 16:13  

ทำไมจะไม่เข้าไม่เชื่อดูเว็บนี้สิ Arrow http://www.thaimobilecenter.com/spec/Nokia_6300i.asp Laughing Laughing
454545454545454545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 45454545454545
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 16:18  

454545454545454554 ผู้เขียน:

ตาฝาดเปล่าwww.nokia.co.thยังไม่มีเลย(แต่ถ้ามใครซื้อมาแล้วบอกด้วยนะ)

ขอแก้ไขข้อมูล6300iเข้าไทยครับ Surprised Surprised Rolling Eyes ดูราคาที่นี้ Arrow Arrow http://www.thaimobilecenter.com/spec/Nokia_6300i.asp Laughing Laughing Laughing
Mahoraba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6300i
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 16:21  

6300i ผู้เขียน:
ที่MBKจะมีรึเปล่า Question Question

มีงับ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
นาโนฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 666666666663333333333300000000000iiiiiiiiiiiiiiiii
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 16:24  

สามากต ผู้เขียน:
ไม่เข้าไทยหรอกมั๊ง

-*-

เข้าไม่ใช่เหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Innovation
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 16:25  

I don't think so.. ผู้เขียน:
Jean (TM) Zebra Cab ผู้เขียน:
Nokia 6300i

แต่แบตยังหมดเร็วเหมือนเดิม
สู้ 5310 มะได้เลย แบตอยู่ได้ทั้งสัปดาห์สบายๆ

และที่สำคัญกว่านั้น มันไม่เข้าไทยค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

เข้า
คนใช้7310Supernoa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงคราม6300i
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 16:29  

มันกลายเป็นสงคราม6300iไปแล้วเหรอเนี่ย Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Twisted Evil
5310
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงคราม6300i
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 19:12  

คนใช้7310Supernoa ผู้เขียน:
มันกลายเป็นสงคราม6300iไปแล้วเหรอเนี่ย Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Twisted Evil

YES Cool Cool Cool
++++++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 19:40  

ถ้าเข้าไทยแล้วจิง แล้วมีขายที่ไหน อ่ะคับ Confused
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 23:51  

ผมว่าสวยดีอ่าสีนี้

เด่วว่าจาถอยมั้งแระ

ราคาถูกและเหมาะอีกตะหากก
พีี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 01:04  

เมื่อวานเห็นที่คาร์ฟูร์ อ่อนนุช 5,990.- บาท
MarkZn123
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Waww!
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 09:20  

มันเป็นสีอะไรกันแน่ จะดำก้อไม่ดำ

จะน้ำตาลก้อไม่น้ำตาล Laughing
ruri
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6300i
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 21:29  

ผมซื้อเพราะมันสวย--เน้นดีไซน์--แบตน้อยไม่เกี่ยวเพราะผมเอามาโทร
--ไม่ได้เอามาเล่นไวไฟ---สวยเท่ -มีสไตร์- Laughing
ล้าหลัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 21:40  

ตอนนี้ผมใช้อยู่--ออกนานแล้ว---มันเป็นสี-ช๊อคโกแล๊ค-
หลงผิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6300i - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 18:25  

พึ่งไปซื้อมา ไม่รู้ จะ 6300 หรือ 6300i รึป่าว แต่คนขายบอก i สี coco แต่เราว่าสีน้ำตาลแหละ ราคา 4พัน กว่า กรรมการตัดสินที ว่า i หริอไม่ i

แต่ว่าตอนนี้งงมาก หาปุ่ม บูลทูด ไม่เจอ ไม่เห้นมีไอคอนเหมือน 73 เลย แล้วไวเลทที่ว่ามีนี่ ใช้ไงคะ เห็นคนขายบอกรองรับ เอด จีพีอาเอส มีแถมซองหนังมให้ด้วย
^^
หลงผิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6300i - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 18:36  

แต่ ทำไม ในกล่อง คู่มือยังเป็น 6300 อยู่เลย หว้า สงสัยโดนหลอกแล้วเรา
Redbullspirt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 19:53  

ซื้อศูนย์ กะ ซื้อ โลตัส ต่างกันยังไง แล้วร้านตู้ ล่ะ

ดีไหนดีกว่ากัน ถูก แพง ?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: