Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 1680 Classic - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 59 / เข้าชม: 675303
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 1680 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 20:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 1680 Classic - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/1680_classic.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 20:34  

น่าใช้ดีนะครับ มือถือถูกๆ มีกล้องพอพกพาไปไหนได้สะดวก
ตำรวจหมา
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงจ้า
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 22:53  

- BankZ - ผู้เขียน:
น่าใช้ดีนะครับ มือถือถูกๆ มีกล้องพอพกพาไปไหนได้สะดวก

คาดว่า คงมาพิฆาต ผู้ใช้ 2630 2600c แหงๆ ครับ

ดีกว่ามากเลย หนุ่ยๆ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 07:59  

สวยดี ราคาก็ดีด้วย เยื่ยมมาก Very Happy
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 08:45  

โนเกียเหลี่ยมจัดจริงๆครับท่าน

ปล.รุ่นประหยัดยกขบวนออกมาหลายรุ่นแล้วนะ Twisted Evil
XxxSXxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 09:12  

ซื้อ i-mobile200 ไม่ดีกว่าเหรอ
-ถูกกว่า(นิดหน่อย)
-ฟังเพลงได้
-กล้องพอกัน
-ใส่แมม1GBได้
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 13:03  

น่ารักดีนะ

สีสันสดใส

ปล. ออกมาเยอะจิงๆ เจ้ารุ่น ประหยัดเนี่ย .. เน้นตลาด นี้แหงมๆ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 14:51  

ไม่น่าแปลกเลยที่ได้ Market Share อันดับ 1
เน้นทุกตลาดจริงๆ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : พ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 22:05  

งงกับน่วยความจำ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 22:53  

หน่วยความจำ Combo 32 MB Flash, 4 MB SDRAM (ตัวเครื่อง)

หมายความว่าเพิ่มเม็มได้หรอเนี่ยยยย
hs0pgo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 23:56  

สวยน่าใช้ดี
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 01:00  

nokia เป็น inter brand ที่รุกตลาดมือถือราคาต่ำได้น่ากลัวทีเดียวนะ

ราคาเท่านี้ให้ edge มาด้วย -- ทั้ง ss - se - moto ยังไม่ปล่อยมาเลย

nokia กล้าดีครับ

....

แต่ผมใช้ se นะ..ฮ่ะๆ
Exzentique
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 10:51  

ToEi'z ผู้เขียน:
หน่วยความจำ Combo 32 MB Flash, 4 MB SDRAM (ตัวเครื่อง)

หมายความว่าเพิ่มเม็มได้หรอเนี่ยยยย

หมายถึงว่าหน่วยความจำเคื่องที่มีมาให้มี32mb
และก็มีแรม4mbครับ แรมอันนี้ก็เหมือนในคอมอ่ะครับ ใช้เวลาเปิดโปรแกรม
เพิ่มเ็ม็มไม่ได้ครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 12:15  

เดี๋ยวนี้ ซีรี่ส์ 1 ก็มีกล้องเเล้วนะครับ

เหมาะกับเป็นเครื่องรองอย่างยิ่งเลยครับ
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 12:41  

จาออกขาย

ช่วงไหนหว่า

อยากได้จัง

ประหยัดดีอะ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 17:57  

โห......มัยเพิ่งออกมาอ่ะ ..... เพิ่งซื้อเครื่องใหม่ให้แม่ไปเองของโนเกีย ...... ตัวนี้ 2 พันกว่าเท่ากันแต่โดนมากๆ เสียดายจังออกมาช้าไป 2 อาทิตยื ไม่งั้นจาถอยให้แม่ใช้
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 23:13  

deksilpa ผู้เขียน:
โห......มัยเพิ่งออกมาอ่ะ ..... เพิ่งซื้อเครื่องใหม่ให้แม่ไปเองของโนเกีย ...... ตัวนี้ 2 พันกว่าเท่ากันแต่โดนมากๆ เสียดายจังออกมาช้าไป 2 อาทิตยื ไม่งั้นจาถอยให้แม่ใช้

เเล้วกว่าจะวางขาย Smile หลายเดือนอยู่ครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 01:29  

papayatop ผู้เขียน:
deksilpa ผู้เขียน:

เเล้วกว่าจะวางขาย Smile หลายเดือนอยู่ครับ

....ของโนเกียหลังจากเปิดตัวแล้วรอไม่นานเท่าไหร่ครับก็วางจำหน่าย.....จริงๆและระหว่างรอก็ใช้ตัวเก่าได้ครับ....เพียงแต่เพิ่งดันมาเห็นตัวนี้แล้วชอบซ่ะด้วย แต่ดันซื้อตัวอื่นของโนเกียไปแล้ว ..... Very Happy
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 09:33  

พี่เค้าเก็บครบทุกเลขรุ่นจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 00:57  

แล้วมันต่อเข้ากับคอมได้ป่าวอะ แล้วใช้ต่อเนทกับคอมได้ปะอะ แนะนำหน่อยนะ

ยังไงบอกด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 14:30  

เป็นมือถือระดับล่างที่น่าใช้มาก
มีเมมมาให้ใช้ด้วย
ได้สัก 4-5 เพลงก็ดีละ
มี EDGE มาให้ด้วย
จะได้ต่อเน็ตกะ notebook
เล่นได้ทุกทีที่มีสัญญาณ
เหมาะเอาไว้เป็นเครื่องรอง
แต่ไม่รู้เสียงจะดีป่าว
๑-PinkyGirlz-๑
Year's Star

จังหวัด: บางใหญ่ นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 14:43  

มันวางขายอะยังอ่าค่ะ อยากได้สีชมพู แหะๆ จะเอามาใช้สำรองแทนเครื่องเก่า
ปาหลายทีและยังไม่พัง ของเขาอึดจริงๆ แต่ได้เครื่องนี้มาคงไม่กล้าปา เหอะๆ Shocked
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 21:00  

๑-PinkyGirlz-๑ ผู้เขียน:
มันวางขายอะยังอ่าค่ะ อยากได้สีชมพู แหะๆ จะเอามาใช้สำรองแทนเครื่องเก่า
ปาหลายทีและยังไม่พัง ของเขาอึดจริงๆ แต่ได้เครื่องนี้มาคงไม่กล้าปา เหอะๆ Shocked

คงไม่นานนะครับ รุ่นประหยัดๆ มักลงตลาดไวอยู่เเล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 15:10  

สวยจังเลย ราคาสุดคุ้ม เยี่ยม! Shocked
buso
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: น่าน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 14:15  

โหหน่วยควาจำตั้ง32mbเลยหรอเนี่ย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 20:12  

buso ผู้เขียน:
โหหน่วยควาจำตั้ง32mbเลยหรอเนี่ย

ไว้เก็บรูป เก็บโน่นนี่ได้เยอะครับ ดีเหมือนกัน
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 10:49  

ไม่มีวิทยุอ่า ตระกูลหนึ่ง นับวันจะแข่งกะตระกูล 6 แล้ว 555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 16:00  

สงสัยจะแข่งกะไอโมบายและมั๊งเนี่ย - -

ขนาดผมไม่ได้ใช้โนเกียยังยอมรับเลยว่ารุ่นนี้ออกมาพิฆาตตลาดระดับล่างของยี่ห้ออื่นๆแน่เลย

ดีครับ ยิ่งแข่งขันกันมาก ผู้บริโภคอย่างเราๆก็ได้ประโยชน์สุดๆหล่ะครับ^o^
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 20:12  

Anonymous ผู้เขียน:
สงสัยจะแข่งกะไอโมบายและมั๊งเนี่ย - -

ขนาดผมไม่ได้ใช้โนเกียยังยอมรับเลยว่ารุ่นนี้ออกมาพิฆาตตลาดระดับล่างของยี่ห้ออื่นๆแน่เลย

ดีครับ ยิ่งแข่งขันกันมาก ผู้บริโภคอย่างเราๆก็ได้ประโยชน์สุดๆหล่ะครับ^o^

ถูกครับ เเต่ถ้าเจอเครื่องห่วยก็ เสียประโยชน์สุดๆ เหมือนกัน

เยอะๆ อย่างนี้คงมีทางเลือกจนลังเลเลยเเน่ครับ
wtb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 07:59  

รุ่นนี้มี EDGE แต่มี USB ต่อกับคอมไว้เล่นได้ป่าวคับ Smile
อืมๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 18:17  

ราคามาแล้วครับ 2220 บาท จาก mlink เช่นเคยคับ
เป็นมือถือมีกล้องที่ถูกที่สุดของ nokia ตอนนี้ครับ (ราคาเปิดตัวนะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia ราคาถูก คุณภาพต่ำครับ
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 06:50  

พอกันที กับมือถือรุ่นถูก ๆ ของโนเกีย ทำโน่นนี่ได้เยอะ แต่ราคาถูก อุปกรณ์ข้างในเลยใช้ของห่วยตามไปด้วย ผมใช้ 2630 ซ่อมไปครั้ง ใช้ไปใช้มา ก็เสียด้วยอาการเดิมอีก ไม่เสี่ยงกับมันแล้ว (อุตส่าห์เชื่อมันในยี่ห้อ)
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 21:00  

ตัวนี้ก็ เป็น ซีรีย 1 ตัวแรกที่มีกล้อง
nam_fon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 21:37  

Shocked รอซื้ออยู่อยากได้ข้อมูลค่ะ...เห็นว่าลูกเล่นก็ดีราคาก็ไม่แพงแล้วจะคุ้มมั๊ยคะ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 11:28  

ไม่มีบลูธูตหรอคะ.....จบ
oHmmzLoVE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 15:27  

กระทัดรัด ดี เน่อ
nina_na
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 20:36  

วางขายเมื่อไหร่คะ...ใครรู้ช่วยบอกทีนะ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีที่สุดจิงป่าว
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 00:20  

แบตความจุน้อยไปเหมือนรุ่น 2630 ใช่ป่ะ แต่เม็มเบอร์ได้ 1000 เบอร์ เยอะดี อันนี้ชอบมาก ใส่รายละเอียดไรได้มั่งป่าว แต่อีกไม่นานก้อคงมีรุ่นถูกแบบนี้แต่ดีกว่านี้ออกมาอีกล่ะ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 00:27  

แล้วมันจะตกไม่กี่ทีพังป่าวนี่ เคยใช้อิริคสัน ตกทีเดียวพังเลย เอาไปซ่อมร้อยนึง ตกอีกทีก้อพังอีก ตอนนี้เลยใช้ โนเกีย 3310 เหมือนเดิม ทนมาก ตกหลายสิบที หายสั่น เอาไปซ่อมก้อแสนจะถูก 50 บาทเอง ระบบไม่รวนด้วย
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีจริงเหรอ
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 15:00  

เวลากดเมนูต่าง ๆ ก้อคงจะหน่วง ๆ เช่นเคย หน่วง ๆ คือเช่นกดเลข 1 ต้องรอประมาณ 1-2 วินาที เลขถึงจะขึ้นให้
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2008 15:18  

ร้าน บริสเทล ลงขายว่าหน่วยความจำ 10 Mb อ่ะ
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: nokia ราคาถูก คุณภาพต่ำครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 14:58  

พอกันที กับมือถือรุ่นถูก ๆ ของโนเกีย ทำโน่นนี่ได้เยอะ แต่ราคาถูก อุปกรณ์ข้างในเลยใช้ของห่วยตามไปด้วย ผมใช้ 2630 ซ่อมไปครั้ง ใช้ไปใช้มา ก็เสียด้วยอาการเดิมอีก ไม่เสี่ยงกับมันแล้ว (อุตส่าห์เชื่อมันในยี่ห้อ)

เค้าเรียกว่า"โล๊ะ"ไงคับ 3Gจาออกปีนี้แล้ว เคื่องจาแพงก่าเดิม เราไปดู Motoร้ายๆ จอสี gprs ราคาก้อล่อ3000กว่าบาทแล้ว แต่ก้อดีสำหรับคนเล่นของมือ2 แพราะพวก 6680 n70ก้อจาลดราคาอย่างแรง
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 23:14  

เห็นเวพต่าง ๆ ลงว่า จับเวลาไม่ได้ อันนี้ไม่ชอบเลย ดีแค่ไหนก้อคงไม่ซื้อ เพราะไปไหนมาไหน หรือทำไรสำคัญ ๆ ชอบจับเวลา Mad
4444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดีจริงเหรอ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 14:36  

เอก_ฝั่งธน ผู้เขียน:
เห็นเวพต่าง ๆ ลงว่า จับเวลาไม่ได้ อันนี้ไม่ชอบเลย ดีแค่ไหนก้อคงไม่ซื้อ เพราะไปไหนมาไหน หรือทำไรสำคัญ ๆ ชอบจับเวลา Mad

สามารถใช้เครื่องนี้ต่อเน็ตกับโน๊ตบุคได้ไหมคะ คนที่ทราบตอบด่วนถ้าไม่ได้ มีรุ่นไหนที่พอจะแนะนำบ้างคะ
Nokia Lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 17:22  

แล้วเชื่อมต่อกับคอมยังไงเหรอครับ
ถ่ายรูป แล้วเอารูปลงคอมได้ไหม
ใช้เป็น Modem ต่ออินเตอร์เน็ตผ่านคอมได้ไหมครับ
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 15:07  

ไม่มี B/T, Infrared ก็ต่อกับคอมไม่ได้ เพราะสาย USB มีไว้ให้ช่างซ่อมเครื่องเท่านั้นครับ
Nokia Lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 21:55  

petitel ผู้เขียน:
ไม่มี B/T, Infrared ก็ต่อกับคอมไม่ได้ เพราะสาย USB มีไว้ให้ช่างซ่อมเครื่องเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ พอดีว่ามีสาย USB ที่เคยใช้กับรุ่น 1110 ไม่รู้ว่าจะใช้ได้หรือเปล่า

เพราะเคยใช้กับรุ่นนั้นแล้ว สามารถเปลี่ยน midi ที่มีในเครื่องได้น่ะครับ
hunn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 21:23  

เค้าเรียกว่า"โล๊ะ"ไงคับ 3Gจาออกปีนี้แล้ว เคื่องจาแพงก่าเดิม เราไปดู Motoร้ายๆ จอสี gprs ราคาก้อล่อ3000กว่าบาทแล้ว แต่ก้อดีสำหรับคนเล่นของมือ2 แพราะพวก 6680 n70ก้อจาลดราคาอย่างแรง

คืออะไรหรอ ที่ว่า 3G ออกแล้วเครื่องจะแพง - -
แฟนน้องแอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 12:11  

รุ่นนี้แปลกดี Exclamation

มี EDGE แต่ไม่มี Bluetooth แล้วจะต่อเนทกับโนตบุคยังไงกันละครับ Question

เห็นราคาแล้วน่าถอย แต่ก็ติดตรงนั้นแหละ

สงสัยต้องไปเล่น 3110c ตามที่เพื่อนแนะนำแล้วมั้งนี่
kem.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 05:58  

ใครรู้วิธี load เพลง ดึงภาพจาก nokia 1680 มั่ง ตอบให้หน่อยค่ะ ต้องใช้สายUSBหรือเปล่า[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 19:30  

kem.com ผู้เขียน:
ใครรู้วิธี load เพลง ดึงภาพจาก nokia 1680 มั่ง ตอบให้หน่อยค่ะ ต้องใช้สายUSBหรือเปล่า[/b]

ถ้าจะโหลดเพลง ลอง attach file เพลงที่ต้องการจากคอมที่ใช้ ส่งเข้าอีเมลล์ตัวเองก่อน
แล้วค่อยไปเข้า Login ที่ WAP Browser จากมือถือ
แล้วค่อยเข้าไปโหลดจากไฟล์ที่ได้แนบไปนะครับ
หากขนาดไฟล์ไม่ใหญ่มากก็โอเคครับ
ป.ล. วิธีนี้เสียค่าบริการ GPRS นะครับ

ถ้าทำได้หรือไม่ได้ช่วยบอกด้วยนะครับ พอดีว่าใช้รุ่นอื่นแล้วทำแบบนี้ได้
อยากรู้เหมือนกันว่ารุ่นนี้ทำได้ไหม

ส่วนภาพถ้าหมายถึง wallpaper ก็โหลดได้ครับ
ถ้ารู้ที่อยู่ของภาพจากอินเตอร์เน็ต
ก็ใช้ WAP Browser โหลดได้เลย(เสียค่า GPRS เหมือนเดิม)

แต่ถ้าหมายถึงรูปที่ถ่ายไว้ในเครื่อง
คงต้องหาซื้อสาย USB แบบพิเศษเฉพาะรุ่นนี้แล้วละครับ
ลองหาดูที่ www.thaidatalink.com ดูก็ได้ครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 11:48  

ถ้าใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ตได้ก็จะน่าสนใจไม่ใช่น้อย
ปู่ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 20:18  

สงสัยจะใช้เป็นโมเด็มไม่ได้
เพราะไม่เห็ฯมีใครมาตอบเลย

เอ่อ..
เข้าไปเชคในเวป nokia.co.th มา
เห็ฯบอกใช้ PCSuit ได้นี่นา

น่าจะช่วยให้เป็นโมเด็มได้มั่งนะ

ใครใช้แล้วแนะนำด้วยค้าบ !!
Pchart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2008 15:17  

ซื้อมาใช้แล้ว เมื่อวานนี้ซื้อจากเดอะมอลล์บางแค 1,990 บาท

แต่ไม่มีสมอลทอล์กให้เลยง่ะ ถามคนขายก็บอกว่าไม่มี ต้องซื้อต่างหาก

งง...ง่ะ!! ในกล่องได้มาก็มีแค่ตัวเครื่อง กะ ที่ชาร์จ

แต่ว่าเราอยากได้รุ่นนี้ เห็นว่าถูกดี และก็สวยถูกใจ โดยรวมก็ O.K.

ถ่ายรูปชัดดี แต่เอาภาพลงคอมฯ ม่ะด้ายยยยยย.........!!!!!!

รู้งี้เพิ่มเงินอีกนิด ซื้อ N2600 ดีกว่า....
Pchart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 09:28  

Nokia Lover ผู้เขียน:
petitel ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ พอดีว่ามีสาย USB ที่เคยใช้กับรุ่น 1110 ไม่รู้ว่าจะใช้ได้หรือเปล่า

เพราะเคยใช้กับรุ่นนั้นแล้ว สามารถเปลี่ยน midi ที่มีในเครื่องได้น่ะครับ

อยากทราบว่า ได้ลองเอาสาย USB ที่ใช้กับรุ่น 1110 มาทดสอบหรือยังคะ

ใช้ได้ไหมคะ ถ้าใช้ได้.... จะได้ไปหาซื้อสายมาใช้บ้าง

แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนคะ

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Pchart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 18:32  

kem.com ผู้เขียน:

ถ้าจะโหลดเพลง ลอง attach file เพลงที่ต้องการจากคอมที่ใช้ ส่งเข้าอีเมลล์ตัวเองก่อน
แล้วค่อยไปเข้า Login ที่ WAP Browser จากมือถือ
แล้วค่อยเข้าไปโหลดจากไฟล์ที่ได้แนบไปนะครับ
หากขนาดไฟล์ไม่ใหญ่มากก็โอเคครับ
ป.ล. วิธีนี้เสียค่าบริการ GPRS นะครับ

ถ้าทำได้หรือไม่ได้ช่วยบอกด้วยนะครับ พอดีว่าใช้รุ่นอื่นแล้วทำแบบนี้ได้
อยากรู้เหมือนกันว่ารุ่นนี้ทำได้ไหม

ส่วนภาพถ้าหมายถึง wallpaper ก็โหลดได้ครับ
ถ้ารู้ที่อยู่ของภาพจากอินเตอร์เน็ต
ก็ใช้ WAP Browser โหลดได้เลย(เสียค่า GPRS เหมือนเดิม)

แต่ถ้าหมายถึงรูปที่ถ่ายไว้ในเครื่อง
คงต้องหาซื้อสาย USB แบบพิเศษเฉพาะรุ่นนี้แล้วละครับ
ลองหาดูที่ www.thaidatalink.com ดูก็ได้ครับ

โหลดได้ค่ะ โหลดเพลง mp3 มาลงเครื่องแล้ว
ก็ใช้วิธีคุณ Anonymous แนะนำค่ะ
ลองทำดูแล้ว o.k เลยค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ ที่แนะนำ
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่างช่วยนะ
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 11:27  

ลองไปหาโปรแกรมมาดิแต่ต้องใช้กับสาย usb ที่ช่างเขาใช้นะ รายละเอียดไม่รู้ประมาณ 150
บาทของเทียมๆ ใช้โปรแกรม Mobi MB 3.5.3.9 ลองดูนะ รายละเอียดไปหาในพันทิพย์หาคำว่า Mobi MB นะ
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำตามเลยนะ ไปซื้อสายมามีขาย
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 20:14  

Mobi MB 3.5.3.9 ผมลองแล้วนะครับ ใช้ได้นะมองเห็นเครื่อง เอาไฟล์รูปออกมาได้ แต่อาจช้าหน่อยลองทำตามนี้นะครับ
http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2006/12/T4927306/T4927306.html
upload ให้ด้วยเพราะความแค้นใจ nokia ช่วยอะไรเราไม่ได้เลย เราต้องช่วยตัวเอง..555

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=415E22A32A3KMYOTHSZRX5JNUESZKD
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาต่อครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 20:17  

สายที่ต่อน่าจะเรียกว่าสาย fbus cable ลองไปหาดูนะครับ ช่างซ่อมมือถือเขารู้จักดี
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: มาต่อครับ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 19:21  

555 ผู้เขียน:
สายที่ต่อน่าจะเรียกว่าสาย fbus cable ลองไปหาดูนะครับ ช่างซ่อมมือถือเขารู้จักดี

ครับ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: