Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 wins TV808 - วินส์
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 139 / เข้าชม: 129229
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : wins TV808 - วินส์
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 16:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ wins TV808 - วินส์
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wins/tv_808.htm

mr-nui
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 18:42  

สวยดีจัง กำลังหาของเล่นใหม่พอดีเลย น่าสนจัย!!!
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 20:48  

ให้เเบตเยอะมากเว่อร์ืเลยครับ เเต่กลับเเสตนบายได้น้อย (อาจจะเป็นเพราะ power management ไม่ดีพอ)

ฟังชั่นโดยรวมก็พอใช้ครับ ดูทีวีได้ตั้ง 30 ประเทศเเน่ะ Very Happy
._____.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 21:51  

แบต ๆๆๆ ๆๆ *
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 22:50  

แบตเยอะเว่อ มาก

แต่แสตนบายซะต่ำ

- -*

แต่ ... ทีวี 30 ประเทศ O_O

กล้อง 1.3 ล้าน

โอ้โห แฮะ ... ให้มาขาดๆ เกินๆ จริงๆ
mong2534
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 23:48  

ชอบแบต แรงงงงอ่ะ
hs0pgo
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 01:16  

เยี่ยมครับ
it ภูธร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกนิดนะคนไทย
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 15:21  

[b]เมื่อไหร่จะทำวิทยุจุดทศ2ตำแหน่งซะที หรือมีแค่โนเกียที่ทำได้
อยากบอกว่าแถวบ้านนอกเขาฟังวิทยุกัน
xxx.25 หรือ xxx.75 เพราะของพี่ท่านได้แค่จุดเดียวอย่างเนี๊ย มันไม่ชัด
แล้วกล้องนี่ ขอ 2สองล้านได้ใหม
ขอความนี้ฝากถึงทุกค่ายที่ได้อ่านและอยากจะแนะสเป๊คนิดนึงก่อนจาก

1 tv เสาในตัว
2 mp3 ปรับ EQ อิสระซัก 5 แบน
3 กล้อง 2 ล้าน
4 fm จุดทศ 2 ตำแหน่ง เสาในตัว
5 ใช้พร้อมกัน 2 ซิม
6 ลำโพง 2 ตัว st อย่าอยู่ติดกัน
7 จอ 2.8 นิ้ว 16 ล้านสี ปรับความสว่างได้
8 บลูทูช
9 เพิ่มเมม 2 g
10 แบต 2500
11 ขอหูฟังเสียงดีๆหน่อย และ อื่นๆก็มาตรฐานโทรศัพมือถือที่ควรมีก็โอแล้ว
สนนราคาที่ 6900 - 7900
อย่าไปเน้นเลย พวก เอจ อีเมล จาวา อะไรพวกนี้ เราทำโลแบรน ขายให้คนไทยใช้ในประเทศ เน้นคนบ้านนอกชาวไร่ชาวนา ลูกเล่นก็ไม่ต้องซับซ้อน เอาง่ายๆ เอาไว้ฟังวิทยุ
ชุมชนมันมีเยอะ fm จุดทศ 2 ตำแหน่ง มันจำเป็น
ฝากหน่อยละกัน อยากเห็นมือถือไทย ทำได้
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อีกนิดนะคนไทย
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 21:34  

it ภูธร ผู้เขียน:
[b]เมื่อไหร่จะทำวิทยุจุดทศ2ตำแหน่งซะที หรือมีแค่โนเกียที่ทำได้
อยากบอกว่าแถวบ้านนอกเขาฟังวิทยุกัน
xxx.25 หรือ xxx.75 เพราะของพี่ท่านได้แค่จุดเดียวอย่างเนี๊ย มันไม่ชัด
แล้วกล้องนี่ ขอ 2สองล้านได้ใหม
ขอความนี้ฝากถึงทุกค่ายที่ได้อ่านและอยากจะแนะสเป๊คนิดนึงก่อนจาก

6 ลำโพง 2 ตัว st อย่าอยู่ติดกัน
7 จอ 2.8 นิ้ว 16 ล้านสี ปรับความสว่างได้
8 บลูทูช
10 แบต 2500
11 ขอหูฟังเสียงดีๆหน่อย และ อื่นๆก็มาตรฐานโทรศัพมือถือที่ควรมีก็โอแล้ว
อย่าไปเน้นเลย พวก เอจ อีเมล จาวา อะไรพวกนี้ เราทำโลแบรน ขายให้คนไทยใช้ในประเทศ เน้นคนบ้านนอกชาวไร่ชาวนา ลูกเล่นก็ไม่ต้องซับซ้อน เอาง่ายๆ เอาไว้ฟังวิทยุ
ชุมชนมันมีเยอะ fm จุดทศ 2 ตำแหน่ง มันจำเป็น
ฝากหน่อยละกัน อยากเห็นมือถือไทย ทำได้

โนเกียเคยเหนเเบตสูงสุด 1500 เอง

สเปค+ราคาขนาดนี้ รอจนหงําเหงือกเลย
wins 1
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 23:20  

ขออนุญาติ ชี้แจง นะครับ

wins TV808 ให้แบตฯLi-Ion 2,500 mAh จริงๆๆครับ ไม่ใช่แค่พิมพ์ตัวเลขหลอกๆๆไว้อ่ะครับ..... ส่วนค่าที่แสดงในการแสตนด์บาย น้อย นั้น คือ ผมไม่อยากที่จะเอาค่าแสตนด์บายในโหมดการพักการใช้งานมาเคลมด้วย เหมือนกับในหลายยี่ห้อ ที่ต้องมีดอกจันทร์เล็กๆ แนบท้าย อ่ะครับ (เพราะ ทุกวันนี้ เครือข่ายในประเทศไทยเรา อยู่ในโหมดที่พร้อมใช้ และในบางจังหวัด เครือข่าย ก็ใช้กำลังส่งที่สถานีฐานค่อนข้างสูง เพื่อให้เครือข่ายครอบคลุม (11-15 วัตถ์ หรือสูงเกินกว่านั้น) ซึ่งก็จะทำให้เครื่อง มือถือ กินกระแสไฟค่อนข้างเยอะตามไปด้วย อ่ะครับ) .....และผม ก็เชื่อว่า เดี๋ยวลูกค้าที่ซื้อไปใช้งานแล้ว ก็คงได้เข้ามาวิจารณ์ ในการใช้งานจริงๆ ให้เพื่อนๆได้รับทราบ อ่ะครับ

สำหรับ ข้อคิดเห็นที่เป็นประโยชน์ ของท่านit ภูธร นั้น......ในข้อ 1,5,8,9,10 นั้น wins TV808 ก็สามารถทำได้ตามที่ประสงค์แล้วอ่ะครับ แต่สำหรับ ข้อที่เหลือนั้น ก็มีหลายปัจจัย ที่ยังไม่สามารถทำได้ แต่อนาคต ก็ต้องพัฒนาให้ถูกใจและตรงกับความต้องการมากขึ้น....แต่ถ้าจะถามในฐานะผู้ขาย ผมคิดว่า ค่อยๆทำไป ให้ทุกอย่างสมดุลกัน ขอแค่ลูกค้าได้พอใจกับคุณสมบัติ คุ้มกับเงินที่จ่าย ราคาไม่แพงเพราะโฆษณา(ทำให้ต้องไปคิดที่ราคาสินค้าที่แพงขึ้น...หรือไปบวกเอากะค่าอะไหล่ค่าซ่อมภายหลัง....) และให้บริการหลังการขายให้ดีที่สุด ....ในระยะเวลาที่ผ่านมา winsmobile คงพิสูจน์ได้ ไม่มากก็น้อยนะครับ

Wink
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 00:26  

ก็คงต้องรอผู้ใช้จริงๆ เข้ามาเปิดเผยละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: wins TV808 - วินส์
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 09:21  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ wins TV808 - วินส์
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wins/tv_808.htm

สนใจครับ แต่ไม่ทราบว่าที่ไหนมีขายบ้างครับ
octo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 15:51  

แต่ก็มิได้นำพา
ภูธรเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกนิดนะของไทย
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 18:48  

เห็นด้วยกับท่าน it ภูธร นะ วิทยุน่าจะทำ 2 จุดได้แล้ว ไม่ใช่แต่ของวิน ค่ายอื่นๆก็เหมือนกัน
ยกเว้นโนเกียและ lg บางรุ่น ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ทำ 2 จุด หรือเป็นลิขสิทธ์ ใครทราบตอบที
แต่วินรุ่นนี้ก็ไช้ได้นะ ผมว่าเพิ่มวิทยุให้เป็น 2 จุด แล้วก็ปรับความสว่างหน้าจอได้จะเยี่ยมมาก
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 06:20  

สนใจรุ่นนี้นะครับ แต่อยากจะทราบข้อมูลของผู้ที่ใช้แล้ว ว่าเรื่องสัญญาณจะเสถียรหรือป่าว
และเสียงขณะสนทนาดังชัดเจนหรือไม่ครับ
ใครที่ลองใช้แล้ว รบกวนมาโพสไว้เป็นวิทยาทานด้วยนะครับ...Thank's
chogy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 10:25  

ผมซื้อมาใช้ 10 กว่าวันได้แล้วล่ะครับ
รุ่นนี้ผมพอใจมากทีเดียวครับ ใช้บลูทูธได้ทั้ง 2 ซิม กล้องใช้ได้ ทีวีโอเค เสียงดังฟังชัดดีครับ
ตินิดเดียว รู้สึกว่าจะจับสัญญาณโทรศัพท์ได้ไม่ค่อยดีนะครับ(อาจของผมคนเดียวก็ได้)
สัญญาณทุยมูพของผมนานๆจะเกิน 2 ขีดซะทีอ่ะ แต่ของแม่ผมใช้ 6320 กลับรับได้เต็มซะงั้น

หรือว่ามันมีทางแก้ไรไหมครับเนี่ยพี่ win 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: wins TV808 - วินส์
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 10:26  

Anonymous ผู้เขียน:
MrPhone ผู้เขียน:

สนใจครับ แต่ไม่ทราบว่าที่ไหนมีขายบ้างครับ

ผมซื้อจากเทเลโมบาย เซ็นทรัลปิ่นเกล้านะครับ ที่นั่นขาย 7490 ครับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 15:25  

ใหญ่มากมั้ยอ่ะ
chogy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 18:20  

xergzeed ผู้เขียน:
ใหญ่มากมั้ยอ่ะ

อืม ก็ใหญ่พอดูเลยล่ะครับ ก็จอ 3 นิ้วนี่นะ
ฮาจิมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 18:35  

อยากให้รีวิวเรวๆ จาได้ตัดสินใจซื้อง่ายหน่อย

เอารีวิวทั้ง3รุ่นที่ออกใหม่เรยได้มั้ยอ่ะ ^^
jr8806
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : GPS
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 14:08  

แล้วรุ่นนี้ลง GPS ได้ไม้
รุ่นนี้ให้ WINDOW V. ใหน
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: GPS
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 21:48  

jr8806 ผู้เขียน:

ถ้าราคานี้ให้ GPS พร้อมกะลง วินโดว์เเถมมาให้ ผมก็ซื้อครับ

จริงๆ เเล้วไม่มีครับ ทั้ง GPS ทั้ง Windows
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 11:10  

แหะๆ ไม่ทราบว่าทาง wins mobile มีโครงการแข่งขันออกแบบมือถือรึเปล่าครับ คืออยากส่งให้พิจนาบ้างครับ อย่างเช่นดีไซน์สวย แล้วใช้งานได้จริง ผลิตได้ อะไรอย่างงี้ บางทีอาจมีคนแข่งขันออกแบบสวยกว่า luna หรือ ไอโฟนก็เป็นได้
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 20:14  

octo ผู้เขียน:
แต่ก็มิได้นำพา

ตามนี้ ใช่ไม๊ครับ http://www.thaiclinic.com/cgi-bin/wb_xp/YaBB.pl?board=doctorroom;action=display;num=1207705276 แต่ก็ไม่ได้นิ่งเฉยนะครับ ฮี่ๆๆ Very Happy Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: อีกนิดนะของไทย
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 20:54  

ภูธรเหมือนกัน ผู้เขียน:
เห็นด้วยกับท่าน it ภูธร นะ วิทยุน่าจะทำ 2 จุดได้แล้ว ไม่ใช่แต่ของวิน ค่ายอื่นๆก็เหมือนกัน
ยกเว้นโนเกียและ lg บางรุ่น ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ทำ 2 จุด หรือเป็นลิขสิทธ์ ใครทราบตอบที
แต่วินรุ่นนี้ก็ไช้ได้นะ ผมว่าเพิ่มวิทยุให้เป็น 2 จุด แล้วก็ปรับความสว่างหน้าจอได้จะเยี่ยมมาก

แต่โนเกียกะlg(รอเค้ามีแล้วขอไปดูว่าเค้าแก้ไขบั๊คยังงัยอ่ะนะ ฮี่ๆๆ) ก็ยังไม่มีมือถือที่เป็นทีวี นิ่ครับ ฮี่ๆๆ Wink คือ จริงๆๆ จาบอกว่า การที่จะแก้ FW เพื่อให้เด่นในบางจุดที่ต้องการ หรือ เพื่อที่จะแก้ไขให้ดียิ่งขึ้น ก็อาจจะไปกระทบกับจุดอื่นๆที่ดีอยู่ให้แย่ลงทำให้เกิดข้อด้อยได้เช่นกัน (คนที่เขียนโปรแกรมเป็น คงจะอธิบายได้ดีกว่าผม ก็ขอรบกวนด้วยครับ Crying or Very sad ) ส่วนปรับความสว่างหน้าจอนั้น ก็ทำได้ในระดับหนึ่งอ่ะครับ แต่ถ้าทำให้สว่างมาก ก็จาเปลืองแบตฯตามมาอ่ะครับ Confused Razz
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 21:04  

chogy ผู้เขียน:

สัญญาณทุยมูพของผมนานๆจะเกิน 2 ขีดซะทีอ่ะ แต่ของแม่ผมใช้ 6320 กลับรับได้เต็มซะงั้น

หรือว่ามันมีทางแก้ไรไหมครับเนี่ยพี่ win 1

ถ้าเทียบกะ โนเกีย6230 (6320โนเกียไม่มีอ่ะครับ) สัญญานที่จูนอัพในมือถือของโนเกีย นั้น ดูไม่ได้หรอกครับ ถ้าจะเปรียบเทียบจริงๆๆ ต้องใช้วิธีอยู่จุดเดียวกันแล้วลองโทรดู ว่า คัยโทรออกได้มากกว่ากัน (แต่ต้องใช้เบอร์เดียวกันนะครับ เพราะ ต้องไปเกี่ยวเนื่องกับกลุ่มเลขหมายกะชุมสายที่เบอร์ไปผูกไว้อีก) ผมคิดว่าไม่แตกต่างกัน เพราะแต่ไหนแต่ไร นานมาแล้ว มีสัญญานมากจริง แต่โทรไม่ออก ก็เคยมีนะครับ Wink อ้อ คุณchogy มีข้อมูลการใช้งานในด้านอื่นๆๆ ไหม เผื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆๆ ผู้อ่านบ้างอ่ะครับ Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 21:08  

ฮาจิมา ผู้เขียน:
อยากให้รีวิวเรวๆ จาได้ตัดสินใจซื้อง่ายหน่อย

เอารีวิวทั้ง3รุ่นที่ออกใหม่เรยได้มั้ยอ่ะ ^^

รีวิว นั้น เครื่องรุ่นนี้ ผมยังไม่พอขายหน้าร้านเลยอ่ะครับ รอฟังคอมเม้นท์จากผู้ใช้ดูละกัน อ่ะครับ( ว่าจะเอาไปให้คุณพิเชษฐ ตัวแทนเค้าก็รับเงินจองมาแล้ว ก็ต้องเอาไปให้เค้าก่อนอ่ะครับ) Embarassed
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: GPS
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 21:09  

papayatop ผู้เขียน:
jr8806 ผู้เขียน:

ถ้าราคานี้ให้ GPS พร้อมกะลง วินโดว์เเถมมาให้ ผมก็ซื้อครับ

จริงๆ เเล้วไม่มีครับ ทั้ง GPS ทั้ง Windows

ขอขอบพระคุณครับ Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 21:11  

Larvaz ผู้เขียน:
แหะๆ ไม่ทราบว่าทาง wins mobile มีโครงการแข่งขันออกแบบมือถือรึเปล่าครับ คืออยากส่งให้พิจนาบ้างครับ อย่างเช่นดีไซน์สวย แล้วใช้งานได้จริง ผลิตได้ อะไรอย่างงี้ บางทีอาจมีคนแข่งขันออกแบบสวยกว่า luna หรือ ไอโฟนก็เป็นได้

อยากมีอ่ะครับ แต่ ทำโมโตไทร์ ตามแบบอ่ะ ใช้เงินทุนทั้งหมด ที่มีอยู่ ก็ทำได้แค่ครึ่งตัวอ่ะมั้ง แฮ่ๆๆๆ Crying or Very sad Crying or Very sad
shopper2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 16:46  

พี่คับผมสงสัยว่า wins รุ่นนี้กับรุ่น m8000 มันแตกต่างกันยังไงบ้างคับ แล้วรุ่นไหนใช้งานได้ดีกว่าคับ ผมเลือกไม่ถูกเลยคับ แล้วที่หาดใหญ่เราสามารถหาซื้อ wins ได้ที่ไหนบ้างคับ .....ขอบคุงคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 22:14  

shopper2 ผู้เขียน:
พี่คับผมสงสัยว่า wins รุ่นนี้กับรุ่น m8000 มันแตกต่างกันยังไงบ้างคับ แล้วรุ่นไหนใช้งานได้ดีกว่าคับ ผมเลือกไม่ถูกเลยคับ แล้วที่หาดใหญ่เราสามารถหาซื้อ wins ได้ที่ไหนบ้างคับ .....ขอบคุงคับ

ไม่น่าจะมีนะครับ เเต่ถ้ามีก็คงสะดวกครับ ส่วนมากร้านตู้จะขายกันเยอะ ลองเดินๆ หาดูครับ
eric1927
Year's Star

หัวข้อ : ถอยมาแล้วครับก่อนสงกรานต์
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 10:38  

การใช้งานทั่วไปก็ถือว่าอยู่ในระดับพอใช้ เพราะจะไปเทียบกับ Brand Name คงไม่ได้ เพราะจุดประสงค์ก็จะซื้อมาใช้ดู TV อยู่แล้ว แต่คุณภาพของกล้อง กับระบบเสียงอยากให้ดีกว่านี้หน่อยนึง สามารถอัพเกรดให้ดีกว่านี้ได้ไหม เพิ่มเงินก็ได้ ไม่อยากถือหลายเครื่อง จะถ่ายรูปกับฟังเพลงต้องใช้ N73 ดู TV ก็ใช้วิน
กล้องรู้สึกว่าจะไม่ค่อยชัดอะ ไม่สมกับ 1.3 M เหมือน VGA เลย สามารถเพิ่มเงินเปลี่ยนให้กล้องดีกว่านี้ได้ไหมครับ
แล้วก็ไม่ทราบว่าแบตเสื่อมหรือป่าว ใช้เวลาชาร์จนานมาก ทั้งคืนเลย แบตเต็มใช้งานขีดแรกก็ปกติดี พอขีดแรกลดเท่านั้นละครับ ขึด 2 และ 3 วูบเลย แป๊ปเดียวโทรออกไม่ได้แล้ว แบตไม่พอ อ้อ ! ใช้โทรปกตินะครับ ไม่ได้เปิด TV ไม่ทราบว่าแบตเสื่อมหรือป่าว เคลมได้ไหมครับ
แล้วก็อีกนิดนึง กล้อง และ ระบบเสียง ของ M8000 และ 838 ดีกว่า 808 หรือป่าวครับ เพราะเห็น มีคนโพสบอกเสียงดีน้องๆ โนเกีย แต่เห็นว่าตัวนี้ มาใหม่น่าจะดีกว่า เลยเล่นตัว 808
CANTONA
ขอบคุณครับ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 13:08  

shopper2 ผู้เขียน:

wins TV808 ระบบการทำงานจะเหมือนกับ m8000 แต่จะเพิ่มระบบ 2 ซิมการด์ และหน้าจอให้ใหญ่ขึ้น ปากกากะเสาทีวีแยกออกจากกัน เพิ่มความจุแบตฯจาก 1500 mAh เป็น 2,500 mAh เพื่อรองรับการกินกะแสTFT-LCD 265K ขนาด 3.0 นิ้ว ซึ่งเมื่อเราตั้งค่าการแสดงผลที่หน้าจอนาน หรือมีภาพเคลื่นไหวพักหน้าจอ ก็จะเปลืองมากยิ่งขึ้น อ่ะครับ(แต่ถ้าเน้นการพกพา m8000 จะขนาดกำลังดี หน้าจอให้ความคมชัดกว่า) ก็อยู่ที่ชอบและต้องการใช้งานแบบไหนอ่ะครับ Wink

ที่หาดใหญ่ มีตัวแทนคือ บริษัท อมรสื่อสาร แอนด์ อิเล็คโทรนิค อ.หาดใหญ่ จังหวัดสงขลา โทร 0-7434-6373 0-7423-4662 มีครบทุกรุ่น ลองทดสอบเครื่อง ตามความเหมาะสมการที่จะใช้งานนะครับ Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถอยมาแล้วครับก่อนสงกรานต์
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 13:47  

eric1927 ผู้เขียน:
คุณภาพของกล้อง กับระบบเสียงอยากให้ดีกว่านี้หน่อยนึง สามารถอัพเกรดให้ดีกว่านี้ได้ไหม .....กล้องรู้สึกว่าจะไม่ค่อยชัดอะ ไม่สมกับ 1.3 M เหมือน VGA เลย สามารถเพิ่มเงินเปลี่ยนให้กล้องดีกว่านี้ได้ไหมครับ
แล้วก็ไม่ทราบว่าแบตเสื่อมหรือป่าว เคลมได้ไหมครับ

CANTONA
ขอบคุณครับ

ไม่สามารถอัพเกรดได้อ่ะครับ แต่ปัญหาที่คุณeric1927 ประสบอยู่ ผมขอรบกวน ลองตั้งค่าเครื่องดังนี้นะครับ Very Happy
1. กล้องถ่ายรูปไม่ชัด ลองเข้าโหมดการตั้งค่ากล้องถ่ายรูป เข้าไปที่การหลีกเลี่ยงความมัว ตั้งไว้ที่ 60 เฮิร์ต์ ,เข้าไปที่ตั้งค่ารูปภาพ ที่ 1280X960 (หรือถ้าอยู่ในโหมดกล้องแสดงผลอยู่ ก็กดเลข 8 ย้ำ จะเป็นขนาดรูปภาพ วนอยู่ อ่ะครับ (หรือ กดตัวเลขอื่นๆๆ ก็จะเป็นการเข้าโหมดตั้งต่างๆแบบลัด ได้ เช่น กดเลข 1 วน เป็นการตั้งค่าเอฟเฟ็ค กดเลข 2 วน เป็นการปรับแสงขาว ก็ลองกดเล่นๆๆดูอ่ะครับ Wink ) , คุณภาพรูป ตั้งไว้ที่แบบ...สูง , อ้อ ไม่ทราบว่า ลองเช็คว่าดึงพลาสติกเคลือบตรงกล้องถ่ายรูปด้านหลังออกไปด้วยหรือเปล่าว์ครับ แฮ่ๆๆ Wink
2. ถ้าแบตมีปัญหาจริงๆๆ เคลมได้สิครับ ทางเรารับประกัน 6 เดือน เหมือนกับยี่ห้ออื่นๆๆอ่ะครับ แต่ใคร่ขอรบกวน ช่วยเช็คเรื่อง การตั้งค่า ความสว่างของหน้าจอกะช่วงระยะเวลาในการแสดงผลที่หน้าจอนิดหนึ่งนะครับว่าตั้งไว้ที่เท่าใด เพราะ จอTFT-LCD 265K ขนาด 3.0 นิ้ว เนี้ย กินกระแสเอาเรื่องเลยละครับ อ้อ วอลเปเปอร์ ขนาดเป็นไซส์ภาพ 240X320 หรือเปล่าว์ครับ และ มีการดาวน์โหลด สกรีนเซฟเวอร์ เป็นภาพพักหน้าจอด้วยไม๊ครับ ,การใช้งาน ใช้ได้ประมาณกี่ชั่วโมง ดูทีวีหลังจากชาต์ทแบตได้เกิน 4 ชั่วโมงไม๊ ขอรบกวนแจ้งผล ให้ผมทราบด้วยนะครับ Wink
3. ระบบเสียงพลง ถ้าตั้งค่าปรกติ เสียงก็ไม่ค่อยดีเท่าไรอ่ะครับ ลองเข้าไปตั้งค่าเสียงเพลงในเครื่องเล่นตรง อีควอไรเซอร์ เปลี่ยนเป็นแบบ Treble ดูก่อนนะครับ ว่า เสียงดีขึ้น พอจะรับได้ไม๊อ่ะครับ Rolling Eyes

ระบบเสียง ใน 808 ,8000 ,838 ก็เหมือนกันทุกอย่างอ่ะครับ ถ้าให้เยี่ยมยอดในด้านลำโพง....ยี่ห้อแพงๆ ที่บอกว่าเสียงดีที่สุด ก็ยังแพ้ wins B26 จริงๆๆครับ แต่ ใส่มาให้ไม่ได้ ไม่อยากขายของแพง อ่ะครับ แฮ่ๆๆ Cool Laughing
eric1927
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 14:54  

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับจะลองทำดู
ส่วนแบตเนี่ย ขีดที่2 กับ 3 มันลดเร็ว ไม่เหมือน ขีดแรก ถ้าเป็นที่เครื่อง มันก็น่าจะลดระดับแต่ละขีดในเวลาไล่เลี่ยกันอ่ะครับ แล้วก็ยังไม่ได้ทำอะไรกะมันเลยตั้งแต่ซื้อมา ใช้ตามปกติเดิมๆ
ตามปกติขีด 2 กับ 3 มันจะลดเร็วไหมครับ อาการเหมือนกับแบตที่ใช้มานานเก็บประจุไม่ค่อยอยู่เวลาลงขีด 2 และ3 เลยไม่แน่ใจ ว่าปกติ จะเป็นแบบนี้หรือป่าว เลยลองถามดูน่ะครับ ถ้าไม่เป็นก็จะรบกวนขอเคลมหน่อยอะครับ
ส่วนลำโพงของ B26 เนี่ย ถ้าเจ๋งจริงอย่างว่า ใส่ใน 808 ได้ไหม ราคาเท่าไหร่ อยากถือ Wins เครื่องเดียว
ระบบเสียง สรุปแล้วเปลี่ยน EQ เป็นเทเบิลนี่จะดีสุดแล้วใช่ไหมครับ
CANTONA
eric1927
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 15:25  

อ้อรบกวนอีก นิดนึง ถ้าจะสั่งทำพิเศษ เอาอุปกรณ์ที่ดีที่สุด ของ WINS เข้ามารวม ใน TV mobile สามารถทำได้ไหม ก็คงเน้นอยู่ 2 อย่าง คือกล้อง กับระบบเสียง นั่นล่ะครับ ในส่วนอื่นๆดีอยู่แล้วในระดับของตัวเอง ที่ใช้มา 1 อาทิตย์ ก็ถือว่า OK เป็นที่น่าพอใจ แต่ก็มีเครื่องค้างบ้างนิดหน่อย นานๆครั้ง ก็อยู่ในช่วงลองของครับ ถ้ายังไม่เจออะไรแย่ๆ ก็พร้อมที่จะอุดหนุน 838 เป็นตัวต่อไปครับ
ขอบคุณครับ
ซื้อใจลูกค้าอย่างผมได้ ก็เพราะบริการที่ดีนี่ล่ะครับ ที่ตัดสินใจซื้อของ wins เพราะหาข้อมูลเปรียบเทียบอยู่หลายยี่ห้อ ขอไม่เอ่ยนาม แต่ยังไม่มีใครสนใจให้ข้อมูลได้เท่าของวิน
ถ้าอัพ 2 อย่างที่ผมตแนะนำได้ ไม่ต้องถึงกับสูสีกับ Brand Name แค่ระดับปานกลางก็ O แล้วครับแล้วเพิ่มราคาอีกหน่อย อาจจะแย่งลูกค้ามาจากแบรนเนมได้เลยนะครับ ลูกค้าก็พร้อมอุดหนุนครับ
CANTONA
uyichan
Year's Star

จังหวัด: ประเทศไทยค๊า ^^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 18:00  

ศรีสะเกษมีขายมั๊ยคะ
มือถือเก่ากำลังจะพังพอดี
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 18:41  

อ้อรบกวนอีก นิดนึง ถ้าจะสั่งทำพิเศษ เอาอุปกรณ์ที่ดีที่สุด ของ WINS เข้ามารวม ใน TV mobile สามารถทำได้ไหม ก็คงเน้นอยู่ 2 อย่าง คือกล้อง กับระบบเสียง นั่นล่ะครับ ในส่วนอื่นๆดีอยู่แล้วในระดับของตัวเอง ที่ใช้มา 1 อาทิตย์ ก็ถือว่า OK เป็นที่น่าพอใจ แต่ก็มีเครื่องค้างบ้างนิดหน่อย นานๆครั้ง ก็อยู่ในช่วงลองของครับ ถ้ายังไม่เจออะไรแย่ๆ ก็พร้อมที่จะอุดหนุน 838 เป็นตัวต่อไปครับ
ขอบคุณครับ
ซื้อใจลูกค้าอย่างผมได้ ก็เพราะบริการที่ดีนี่ล่ะครับ ที่ตัดสินใจซื้อของ wins เพราะหาข้อมูลเปรียบเทียบอยู่หลายยี่ห้อ ขอไม่เอ่ยนาม แต่ยังไม่มีใครสนใจให้ข้อมูลได้เท่าของวิน
ถ้าอัพ 2 อย่างที่ผมตแนะนำได้ ไม่ต้องถึงกับสูสีกับ Brand Name แค่ระดับปานกลางก็ O แล้วครับแล้วเพิ่มราคาอีกหน่อย อาจจะแย่งลูกค้ามาจากแบรนเนมได้เลยนะครับ ลูกค้าก็พร้อมอุดหนุนครับ
CANTONA

จริงๆ คุณสมบัติบางตัวของมือถือ โนเเบรนด์ก็ดีกว่าเเบรนด์เนมนะครับ เช่น เสียงดังกว่า ผู้ใช้เป็นคนตัดสินใจครับ ว่าเลือกอะไรก้เเล้วเเต่ชอบครับ
ถามหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 10:23  

ของวินส์นี่ ถามจริงๆ ท่านนำเข้ามาใช้ไหม ท่านไม่ได้ผลิตเองใช่ไหม
เพราะเคยเห็นมีรุ่นหนึ่งท่านบอกกำลังจะเปิดตัว เอาไปเอามาท่านยกเลิกรุ่นนี้ไปเลย
เพราะว่าดันมีเจ้าอื่นเอามาขายไปซะก่อน แสดงว่าไม่ได้ผลิตเองใช่ไหม นำ้เข้าจีนว่างั้นเถอะ
คนจะได้ไม่ต้องไปคาดหวังมากว่าผลิตแบบนี้สิแบบโน้นสิ คือท่านผลิตให้ไม่ได้
แต่ท่านนำเข้าตามสเปคที่คนต้องการได้ โดยหาเอาที่ใช่หรือใกล้เคียงที่สุด
ถูกต้องไหม
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 11:50  

ถามหน่อยนะ ผู้เขียน:
ของวินส์นี่ ถามจริงๆ ท่านนำเข้ามาใช้ไหม ท่านไม่ได้ผลิตเองใช่ไหม
เพราะเคยเห็นมีรุ่นหนึ่งท่านบอกกำลังจะเปิดตัว เอาไปเอามาท่านยกเลิกรุ่นนี้ไปเลย
เพราะว่าดันมีเจ้าอื่นเอามาขายไปซะก่อน แสดงว่าไม่ได้ผลิตเองใช่ไหม นำ้เข้าจีนว่างั้นเถอะ
คนจะได้ไม่ต้องไปคาดหวังมากว่าผลิตแบบนี้สิแบบโน้นสิ คือท่านผลิตให้ไม่ได้
แต่ท่านนำเข้าตามสเปคที่คนต้องการได้ โดยหาเอาที่ใช่หรือใกล้เคียงที่สุด
ถูกต้องไหม

เค้าเปนผู้เเทนจําหน่ายครับ อย่าไปว่าเค้าเลย
chogy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 12:57  

อืม ถ้าเราสั่งให้ทางจีนผลิตของตามสเปคที่เราต้องการไป เขาจะทำให้ไหมครับ
สงสัยพอดูเลยแฮะ ว่าโนเกียทำได้ ทำไมเราจะทำไม่ได้
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 14:04  

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับจะลองทำดู
ส่วนแบตเนี่ย ขีดที่2 กับ 3 มันลดเร็ว ไม่เหมือน ขีดแรก ถ้าเป็นที่เครื่อง มันก็น่าจะลดระดับแต่ละขีดในเวลาไล่เลี่ยกันอ่ะครับ
ส่วนลำโพงของ B26 เนี่ย ถ้าเจ๋งจริงอย่างว่า ใส่ใน 808 ได้ไหม ราคาเท่าไหร่ อยากถือ Wins เครื่องเดียว
รบกวนอีก นิดนึง ถ้าจะสั่งทำพิเศษ เอาอุปกรณ์ที่ดีที่สุด ของ WINS เข้ามารวม ใน TV mobile สามารถทำได้ไหม CANTONA

คือ แบตเค้า 2500 mAh และคุณeric1927 ก้อย้งไม่ได้ข้อมูลผมเลยอ่ะครับ ว่าใช้งานอยู่ได้นานเท่าไร ส่วน ระดับแบตฯแต่ละขีดที่ควรจะลดในเวลาไล่เลี่ยกันนั้น ก็ไม่ตายตัวอ่ะครับ ว่าเราจะตั้งค่าระดับแบตฯอยู่ที่เท่าไร ขอให้ใช้วิธีสังเกตุและผลจากการใช้งานจริงๆๆดีกว่าครับ จริงๆๆแล้ว ความสำคัญควรจะอยู่ที่ เราได้ใช้งานแบตฯจนหมดแล้วค่อยชาท์จไม๊ (เปิดทีวี เดนส์ แบตฯออกให้หมด แล้วชาร์จ แบตฯก็จะมีอายุการใช้งานได้นานยิ่งขึ้นอ่ะครับ) Wink ส่วนคำถามอื่น ผมได้ตอบไปแล้ว ในกระทู้ข้างบนอ่ะครับ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 14:57  

ทำไม คนถามผมในแนวนี้ ส่วนใหญ่ ไม่ได้เป็นสมาชิก หรือ ก็ไม่ได้ล็อคอิน....เหมือนคิดอะไรอยู่ก็ไม่รู้ได้.......ตอบดี ก็รอดตัว ตอบให้ตรงๆๆ ก็กลัวว่าจะรับไม่ได้ แต่ผมก็จริงใจนะ แต่บางเรื่อง มันเป็นเรื่องของการตลาด ที่คัยๆ เค้าก็ทำกัน แต่ความรับผิดชอบในสินค้าที่จำหน่าย นั้นแตกต่างกัน.........เมือถามมา ผมก็ควรที่จะแสดงความจริงใจ ตอบเท่าที่ผมพอจะให้ความกระจ่างได้บ้าง ไม่มากก็น้อย ใช่ไม๊ครับ

ของวินส์นี่ ถามจริงๆ ท่านนำเข้ามาใช้ไหม ท่านไม่ได้ผลิตเองใช่ไหม"

ไม่ได้ผลิตเอง นั้นถูกต้องครับ แต่เราเลือกได้ครับ ว่าเราต้องการองค์ประกอบของเครื่อง ให้มีคุณภาพอย่างไร อะไหล่ในการซ่อมและบริการหลังการขาย ก็ไม่แพง มีพร้อมที่จะให้บริการลูกค้าที่ซื้อมือถือของ winsmobile ไปใช้ จะว่าไป .....ถ้าจะมองย้อนเวลาไป winsmobile เป็นเจ้าแรกที่จำหน่ายสินค้าในแนวของเฮ้าส์แบรนด์ แต่คนในวงการมือถือเท่านั้นที่รู้ เพราะ ไม่โฆษณา อาศัยการตลาดที่รู้จักกัน เชื่อใจในฝีมือ การให้บริการ ก็ช่วยกันขาย (แต่พอหลังๆๆมาเนี้ย ก็นำกันเข้ามาขายกันเยอะ ลองผิด ลองถูก ขายแล้วทิ้งเลย อะไหล่ก็ไม่มี ผลก็เลยออกมาอย่างที่ท่านเห็นๆกัน)

เอ รุ่นไหนอ่ะครับ ขออภัย จำไม่ได้จริงๆๆครับ แต่จำได้ว่า ผมบอกไป 2 ครั้ง คือ wins 9000 ซึ่งเลขมงคลแบบนี้ ถ้าไม่ดีพอตัว คงไม่เหมาะ และ อีกรุ่นก็คือ รุ่นที่มี Finger Print Scanner ทุกโหมดที่ต้องการความเป็นส่วนตัว ก็ยังไม่มีคัยทำตลาด เนี้ยครับ ดังนั้น ที่บอกว่า ดันมีเจ้าอื่นมาขายก่อน เนี้ย สินค้าตัวไหน ที่เข้าข่าย เหรอครับ ช่วยกรุณาบอกผมด้วย ผม งง จริงๆๆครับ Crying or Very sad

ท่านผลิตให้ไม่ได้
ถูกต้องไหม

ตกไปอย่างอ่ะครับ.....และดีที่สุดด้วยครับ แฮ่ๆๆๆ Wink ..........ถามคุณถามหน่อยนะ ตรงๆๆนะครับ การที่ผมทำการคลาด ที่รับผิดชอบ และ ตอบคำถามลูกค้าผม ให้บริการผ่านหน้าเว็ป ให้ดีที่สุดเนี้ย เป็นสิ่งที่น่ารำคาญ มากหรือเปล่าว์ครับ ยิ่งนานวัน ก็ทำให้ผมได้เข้าใจว่า ทำไม ไม่มีคัยทำ ไม่มีใครให้บริการ ไม่มีใครตอบคำถามตามเรื่องให้ และช่วยแก้ไขปัญหา เหมือนในเว็ปบรอด์อื่นๆที่เป็นกลาง มีแต่ ยูสเซอร์ คุยกัน และช่วยเหลือกันบ้าง....แต่ความเข้าใจที่ถูกต้อง ให้ตรงประเด็นไม่เคยเกิดขึ้น ........ผมเหนื่อยใจจริงๆครับ และ ถ้า สินค้าผมไม่ดีก็ได้โปรดแจ้ง อี่มี่ที่ใช้ด้วยครับ (เหนื่อยกาย พักสักนิดก็หาย........ Crying or Very sad )
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 15:00  

uyichan ผู้เขียน:

ที่ศรีสะเกษ มีตัวแทนจำหน่าย ชื่อร้านบ้านมือถือ โทร 045-620944 อยู่ครับ แต่สำหรับสินค้า wins 808 ต้องสั่งจองผ่านร้านบ้านมือถืออ่ะครับ (สินค้าขาดตลาดจริงๆๆ ครับ ต้องขออภัยด้วย) Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 16:07  

ไหนๆ ก็คุยกันเรื่อง วงการมือถือเฮ้าส์แบรนด์แล้ว ก็ขอต่อเพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจแก่ผู้ซื้อ และ ผู้ที่สนใจ winsmobile สักนิดนะครับ.....

ที่พวกเรา ใช้มือถือINTER BRAND เนี้ย ผมขอถามตรงๆ สักนิดเถอครับ ว่า ท่านพอในราคาที่ซื้อ ฟังค์ชั่นเครื่องที่มีให้ และการให้บริการหลังการขายไม๊ ระยะเวลาของการส่งเครื่องไปซ่อม หรือเวลาเครื่องท่าน นำไปขายเป็นมือสองแล้ว ท่านพอใจกับเงินส่วนต่าง ที่หายไปไม๊ หรือเก็บเครื่องไว้เป็นเครื่องสำรอง หรือให้ญาติพี่น้องใช้ดีกว่า.....คงตอบคำถามในใจกันได้นะครับ

แต่สำหรับผม ในฐานะ ผู้ขายและนำเข้าสินค้ายี่ห้อเล็กๆ ยี่ห้อหนึ่ง ผมคิดแต่เพียงว่า บริการให้ดีที่สุด ทำความเข้าใจในเครื่องที่ลูกค้าซื้อไปใช้งานให้ดีที่สุดคุ้มค่ากะเงินที่จ่าย แก้ปัญหาตามที่ช่องทางที่เรามีให้ (ในช่วงระยะเวลาที่ผ่านมา คงพิสูจน์ได้ ไม่มากก็น้อย) ...แต่ เราไม่ใช่ผู้ขายสินค้าที่ขายสินค้าโดยตรงถึงผู้ซื้อ อย่างไร ก็ต้องผ่านตัวแทน ยืมจมูกเค้าหายใจ การบริการก็ไม่ทั่วถึง ส่งเครื่องมาซ่อม หรือดองเครื่องไว้ที่ร้านรอเรียกลูกค้ามารับเครื่องกลับ ปํญหาก็ไม่ได้แก้ไข ชื่อเสีย ก็เกิดขึ้น แต่ถ้าท่านแจ้ง อี่มี่เครื่องที่ใช้งาน ผมก็จะทำการตรวจสอบและแก้ไขปัญหาให้ท่านอย่างตรงจุด (อ่านผลการทำงานได้ในหลายๆๆเครสที่ผ่านมา ผมและน้องๆ ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ เพียงแค่ ขอให้มีข้อมูลของอี่มี่ที่ใช้ และให้เวลาในการตรวจสอบเท่านั้น) ..........

ที่นี้ มาพูดถึง ด้านการตลาด ผมคิดว่า หลายๆๆยี่ห้อดัง เริ่มที่จะปรับราคาลง พัฒนาเทคโนโลยีให้เครื่องทำอะไรได้มากขึ้น ในราคาที่ไม่แพง แต่ ความรับผิดชอบในสินค้ามีน้อยลง เมื่อก่อน ก็ยังมีเปลี่ยนสินค้าภายใน 7 วัน แต่เดี๋ยวนี้ ลูกค้าต้องซื้อประกันฯการเปลี่ยนสินค้าภายใน 7 วันเพิ่ม หรือคิดค่าเสื่อม ก็แล้วแต่จะคิดกัน ........การเป็นคนไทยเนี้ย ยากเย็นจริงๆๆ
......................
สำหรับ ตลาดของ สินค้า House BRAND ก็มีผู้นำเข้า มาจำหน่าย ไม่เว้น ตัวแทนของผม ก็มีหลายรายที่นำเข้ามาขายเอง ดังนั้น การเอาใจใส่ ในสินค้าก็ต้องน้อยลง แต่ก็สามารถสั่งซื้อสินค้าผมได้ถ้าท่านใจแข็งและยืนยันว่าจะซื้อ ฮุฮุ Confused และ ถ้า เกิดปัญหาในการใช้งาน ท่านก็สามารถสื่อสารผมได้ ( http://www.winsmobile.com/webboard/ ) และ เป็นหน้าที่ของผม ที่จะหาทางแก้ไขปัญหาให้ท่านให้ลุล่วง ขอแค่ให้ได้ทราบ เท่านั้น
ไม่อยากบ่นมากอ่ะครับ ฮี่ๆๆๆ แต่ถ้าถามมา ถ้าตอบได้ผมก็จะตอบนะครับ......ขอขอบคุณครับ Wink
ar_cactus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2 sim
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 23:58  

อยากรู้ว่า มันเป็น dual sim ขนาดไหน
1. เวลาจะโทรออก ซิมใด ซิมหนึ่ง ไม่ว่าจะซิมหลักหรือซิมรอง ต้องกดปุ่มเพื่อสลับซิมก่อนหรือเปล่า หรือเป็นอิสระต่อกันอย่างเด็ดขาด คือจะโทรออกซิมไหนก็โทรออกได้ทันที อืม แล้วมีปุ่มโทรออกของทั้ง 2ซิมอยู่บนปุ่มกดทั้ง 2ปุ่มเลยหรือเป่าคับ
2. เวลาใช้สาย ซิมใดซิมหนึ่งอยู่ไม่ว่าซิมหลักหรือซิมรอง ถ้ามีอีกสายโทรเข้าแล้วเราจะสลับไปรับสาย โดยไม่ต้องวางสายแรกได้หรือเปล่าครับ
แล้วสมมุติว่า ถ้าไม่ต้องวางสายแรกแล้ว สามารถสลับกลับไปรับสลับไปมาแบบอิสระเลยหรือเปล่าครับ คือไม่จำเป็นต้องวางสายใดสายหนึ่งคุยสลับไปมาได้เลย อืม ผมถามงงหรือเปล่า คล้ายๆกับสายเรียกซ้อนแต่มันอยู่คนละซิมครับ
ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ กำลังอยากได้มือถือ2ซิมครับ ตอนนี้ดูของ D880 อยู่ครับแต่มันแพง และมันทำไอ้ 2 ข้อที่ถามไม่ได้อ่ะครับ คิดว่า ถ้ารุ่นนี้ทำได้ก็คงซื้อแน่นอนครับ
chogy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 09:10  

ใช้รับได้พร้อมกัน 2 ซิมครับ ไม่ต้องไปสลับทีละตัว
มีปุ่มโทรออกและวางสายอย่างละ 2 ปุ่มเลยครับ

แต่เวลามีสายซ้อนแล้วไปกดรับเท่าที่ผมลอง มันจะวางสายแรกไปเลยอ่ะครับ
chogy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 09:14  

ปรึกษาพี่ wins 1 และคนที่ใช้หูบลูทุธกับรุ่นนี้หน่อยสิครับ
มันมีตัวไหนที่ใช้ซิม 2 ชัดๆไหมครับ
ตอนนี้ใช้ moto รุ่นไหนไม่รู้ เวลารับสายจากซิม 2 เสียงจะขาดๆหายๆ มีเสียงรบกวนตลอดเลยครับ

แต่ของพ่อ jabra bt135 กลับฟังซิม 2 ใช้ได้ทีเดียว(แต่ผมไม่อยากใช้รุ่นเดิมซ้ำอ่ะ)

พอจะแนะนำได้ไหมครับ ที่ซิม 2 คุยได้ชัดๆน่ะครับ ขอไม่เกิน 1500 นะครับ
uyichan
Year's Star

จังหวัด: ประเทศไทยค๊า ^^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 23:54  

wins 1 ผู้เขียน:
uyichan ผู้เขียน:

ที่ศรีสะเกษ มีตัวแทนจำหน่าย ชื่อร้านบ้านมือถือ โทร 045-620944 อยู่ครับ แต่สำหรับสินค้า wins 808 ต้องสั่งจองผ่านร้านบ้านมือถืออ่ะครับ (สินค้าขาดตลาดจริงๆๆ ครับ ต้องขออภัยด้วย) Wink

ขอบคุณมากค่ะ ถาม-ตอบไวดี ไม่มีอะไรมากแค่เห็นฟังก์ชั่นน่าใช้ราคาไม่แพง
ตอนนี้ยี่ห้อก็ไม่เป็นปัญหา เพราะดีไซน์ก็สวยใช้ได้
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 12:22  

chogy ผู้เขียน:
ใช้รับได้พร้อมกัน 2 ซิมครับ ไม่ต้องไปสลับทีละตัว
มีปุ่มโทรออกและวางสายอย่างละ 2 ปุ่มเลยครับ

แต่เวลามีสายซ้อนแล้วไปกดรับเท่าที่ผมลอง มันจะวางสายแรกไปเลยอ่ะครับ

สมมุติว่า สายแรกเป็นสายภรรยา พอเจ้านายโทรมาสายที่ 2 ก็ต้องรับสายเจ้านายเหนอะ....แต่พอกิ๊กโทรมาเรียกซ้อนสายเจ้านาย คริคริ จะให้คุยสายอัตโนมัติกะสายที่ 1 ไม๊ ฮี่ๆๆๆ Shame on you ก็ต้องตัดสาย เผื่อผิดพลาด กดผิด ดันไปซ้อน สายที่ 1 เลยตัดไปเลยจะดีก่า เหนอะ...จะได้ไม่ฟ้องร้อง ว่าทำให้ครอบครัวผมแตกแยก แต่ถ้าใช้งานปรกติในสายที่ 1 ก็ทำได้ปรกติทุกอย่างจ้า
......ส่วน bluetooth headset ที่จะให้แนะนำ เอาเป็นว่า พี่ขอให้หา bluetooth headset ที่เป็นเวอร์ชั่น 2.0 class 2 เป็นต้นไป
ถ้า 1600-1800 ก็น่าจะเป็นเจ้าเนี้ยอ่ะครับ ที่พอใช้ได้ (มีเสียงซ่านิดๆๆ) อ่ะครับ Wink

eric1927
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 13:17  

รุ่น TV 808 EMEI 355808000024965 ซื้อเมื่อ 12 เม.ย.2551
ชาร์จแบตตั้งแต่ เวลา 21.00น.-09.00น. ใช้งานโทรเข้า โทรออก รับสายปกติ ใช้งานได้ถึงตอน 19.00น.กลับบ้านก็ต้องชาร์จแล้ว เพราะเหลือ 2 ขีด แล้วโทรได้อีก 2 - 3 ครั้ง ก็จะไม่สามารถโทรออกได้แล้ว แบตไม่พอ หรือบางที่ถ้าคุยนานหน่อยก็ใช้ได้แค่ 15.00น.ก็หมดแล้ว โทรออกไม่ได้ ลองตรวจสอบให้ด้วยครับ ผมว่าแบตมันใช้งานได้น้อยกว่าปกติ เพราะถ้าออกนอกบ้านก็ไม่รู้จะไปหาชาร์จที่ไหนอะครับ
ส่วนการใช้งานอื่นๆก็ถือว่าใช้ได้ดีพอตัวครับ ในเรื่องกล้องพอได้ปรับตามคำแนะนำแล้วก็ถือว่าใช้ได้ครับ เสียงก็หยวนๆครับ แต่เสียบหูฟังรู้สึกว่าจะเบามากครับ ทั้งการฟังเพลง และโทรเข้า โทรออก ทั้ง บลูทูธ และแบบแจ๊คเสียบปกติ
ส่วนการใช้งานอื่นๆก็ถืว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ
ส่วนตรงนี้
ตกไปอย่างอ่ะครับ.....และดีที่สุดด้วยครับ แฮ่ๆๆๆ ..........ถามคุณถามหน่อยนะ ตรงๆๆนะครับ การที่ผมทำการคลาด ที่รับผิดชอบ และ ตอบคำถามลูกค้าผม ให้บริการผ่านหน้าเว็ป ให้ดีที่สุดเนี้ย เป็นสิ่งที่น่ารำคาญ มากหรือเปล่าว์ครับ ยิ่งนานวัน ก็ทำให้ผมได้เข้าใจว่า ทำไม ไม่มีคัยทำ ไม่มีใครให้บริการ ไม่มีใครตอบคำถามตามเรื่องให้ และช่วยแก้ไขปัญหา เหมือนในเว็ปบรอด์อื่นๆที่เป็นกลาง มีแต่ ยูสเซอร์ คุยกัน และช่วยเหลือกันบ้าง....แต่ความเข้าใจที่ถูกต้อง ให้ตรงประเด็นไม่เคยเกิดขึ้น ........ผมเหนื่อยใจจริงๆครับ และ ถ้า สินค้าผมไม่ดีก็ได้โปรดแจ้ง อี่มี่ที่ใช้ด้วยครับ (เหนื่อยกาย พักสักนิดก็หาย........ )
สิ่งไหนที่ดีขอให้อดทนทำต่อไป คนที่ไม่เคยใช้งานแล้ววิจาณร์ คุณก็ไม่ต้องไปใส่ใจครับ ฟังจากลูกค้าของคุณ แล้วใส่ใจกับลูกค้าของคุณอย่างที่เคยทำมา แล้วสิ่งที่คุณปฏิบัติกับลูกค้า ลูกค้าที่ใช้งานแล้วพบกับสิ่งที่ดีที่แตกต่างจากคนอื่น ลูกค้าเชื่อใจใน Wins ลูกค้าที่ใช้นั่นแหละจะเป็นคนตอบคำถามแทนคุณเอง คนที่คุณจะต้องใส่ใจ คือคนที่จ่ายเงินซื้อความน่าเชื่อถือ เชื่อใจของ Wins ฉะนั้นอย่าให้ความท้อแท้ เหนื่อยใจกับคนที่ไม่ได้ใช้ของ Wins มาทำให้สิ่งที่คุณทำมาดีโดยตลอดศูนย์เปล่าไปโดยไร้ประโยนช์ ขอให้มองในส่วนที่ดีที่มีลูกค้าเข้ามา ถาม เข้ามาตอบ แสดงให้เห็นว่า ยังมีคนที่เชื่อใจคุณอยู่ ไม่ใช่ว่าในบอร์ดมีแต่คนต่อว่าทั้งหมดซะเมื่อไหร่ จิงไหมครับ
CANTONA
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 15:36  

อยุ อุบลฯ มีขายของ วิทส์ ทีไ่หนเนี่ยย ยังมะเหนเลยอะ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 15:37  

ลูกค้าเชื่อใจใน Wins ลูกค้าที่ใช้นั่นแหละจะเป็นคนตอบคำถามแทนคุณเอง คนที่คุณจะต้องใส่ใจ คือคนที่จ่ายเงินซื้อความน่าเชื่อถือ เชื่อใจของ Wins ฉะนั้นอย่าให้ความท้อแท้ เหนื่อยใจกับคนที่ไม่ได้ใช้ของ Wins มาทำให้สิ่งที่คุณทำมาดีโดยตลอดศูนย์เปล่าไปโดยไร้ประโยนช์ ขอให้มองในส่วนที่ดีที่มีลูกค้าเข้ามา ถาม เข้ามาตอบ แสดงให้เห็นว่า ยังมีคนที่เชื่อใจคุณอยู่ ไม่ใช่ว่าในบอร์ดมีแต่คนต่อว่าทั้งหมดซะเมื่อไหร่ จิงไหมครับ
CANTONA

ขอขอบคุณครับ ในกำลังใจที่มีให้เต็มเปี่ยม...... notworthy

ที่นี้ มาตอบถึงประเด็นที่คุณeric1927 สงสัยอยู่ ผมอยากจะขอให้คุณeric1927 ทดสอบจับเวลา หลังจากชาทจ์แบตฯเต็มๆ (แค่ 3 ชั่วโมง ก็พอครับ) แล้วลองเปิด ทีวีอย่างเดียวแล้วจับเวลาตั้งแต่เปิดนะครับ ไปจนถึงเครื่องเตือนโลแบตฯ ว่าขั้นต่ำถึง 3 ชั่วโมงครึ่งไม๊ครับ ถ้าถึง แสดงว่า แบตฯ เก็บไฟได้ปรกติ.....ที่นี้ เราก็มาดูเรื่องการตั้งค่าหน้าจอ TV 808 เค้านะครับ ก็อย่างที่ผมได้เคยตอบไปว่า

(ถ้าแบตมีปัญหาจริงๆๆ เคลมได้สิครับ ทางเรารับประกัน 6 เดือน เหมือนกับยี่ห้ออื่นๆๆอ่ะครับ) แต่ใคร่ขอรบกวน
1.......ช่วยเช็คเรื่อง การตั้งค่า ความสว่างของหน้าจอกะช่วงระยะเวลาในการแสดงผลที่หน้าจอนิดหนึ่งนะครับว่าตั้งไว้ที่เท่าใด เพราะ จอTFT-LCD 265K ขนาด 3.0 นิ้ว เนี้ย กินกระแสเอาเรื่องเลยละครับ

2..........วอลเปเปอร์ ขนาดเป็นไซส์ภาพ 240X320 หรือเปล่าว์ครับ (ลองใช้แต่วอลเปเปอร์ที่มีในเครื่องทดสอบดูก่อนครับ )

3........ มีการดาวน์โหลด สกรีนเซฟเวอร์ เป็นภาพพักหน้าจอด้วยไม๊ครับ (ถ้ามี ก็เปลืองไฟเยอะมากครับ....ถ้าภาพใหญ่เกิน 30 KB ก้อทำให้เครื่องค้างด้วย) Wink

ขอรบกวนลองทดสอบให้ผม สักครั้งนะครับ .....notworthy

ส่วนการใช้งาน ถ้าในกรณีแบตฯหมด แต่ไม่อยากพกพา Adaoter ให้ยุ่งยาก ก็ขอพกแค่ สาย USB ไปด้วยอ่ะครับ จะได้ชาร์ทผ่านคอมฯ หรือถ้าในรถ ก็รบกวนหาซื้อ ชุดDC USB ซึ่งมีขายทั่วไป เสียบเข้ากะสาย USB ของเรา ก็ชาร์จ ได้แล้วละครับ รูปแบบ ก็คล้ายๆ แบบเนี้ยอ่ะครับ

สำหรับการใช้งานในชุดหูฟัง ก็ขอยอมรับตรงๆ อะครับ ว่า คุณภาพใช้แบบประหยัดจริงๆๆ เพราะไม่อยากทำราคาให้มันแพงโน่น แพงนี่ มากเกินไป .....ถ้าถามว่า มันมีวิธีการให้ดีขึ้นไม๊ มีครับ คือหาซื้อ หูฟังของ iPod หรือ ไม่ ก็หาตัวแปลงหูฟัง จาก 2.5 มิล เป็น 3.5 มิล แบบนี้ Wink

แล้วหาหูฟังดีๆๆ ใส่ฟัง ก็เยี่ยมอ่ะครับ......หรือ ถ้าไม่คิดมาก ไหนๆ ก็ต้องการความยอดเยี่ยมด้านเสียงเพลงและสายสนทนาทั้ง 2 ซิมฯ ผม ก็ขอเสนอแนะ ให้ซื้อ หูฟังบูลทูธที่ฟังเพลงได้ ก็ต้องi-tech clip radio ราคา ประมาณ 2500-2800 แบบเนี้ยอ่ะครับ

แล้วจะพบว่า เจ้าTV 808 ก็ใช้งานได้เยี่ยม ไม่แพ้ยี่ห้อใดๆๆเลย แค่ลงทุนเพิ่มกะเค้าขึ้นอีกนิดอ่ะครับ occasion7
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 16:18  

ToEi'z ผู้เขียน:
อยุ อุบลฯ มีขายของ วิทส์ ทีไ่หนเนี่ยย ยังมะเหนเลยอะ

ที่ จ.อุบลฯ กะลังปรับเปลี่ยนตัวแทนจำหน่ายอยู่อ่ะครับ Neutral ต้องขออภัยด้วยครับ ถ้าสนใจอย่างไร ลองติดต่อผ่านทางร้านบ้านมือถือที่ จ.ศรีสะเกษ โทร 045-620944 ดูก่อนอ่ะครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อีกนิดนะคนไทย
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 16:43  

it ภูธร ผู้เขียน:

8 บลูทูช
10 แบต 2500

มันคงถูกไม่ได้หล่ะแบบนั้น เพราะต้องทำการออกแบบผลิตภัณฑ์ใหม่
ใช้ทุนสูง ตอนนี้ทุกยี่ห้อใช้แพลตฟอร์มเดียวกัน เลยทำให้ออกมาเหมือนๆกัน
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 18:31  

ที่ จ.อุบลฯ กะลังปรับเปลี่ยนตัวแทนจำหน่ายอยู่อ่ะครับ Neutral ต้องขออภัยด้วยครับ ถ้าสนใจอย่างไร ลองติดต่อผ่านทางร้านบ้านมือถือที่ จ.ศรีสะเกษ โทร 045-620944 ดูก่อนอ่ะครับ Wink

อ่อ งับ มะเปงรัย รอไปเรื่อยๆ เกบเงินไปเรื่อยๆ เด่วออกรุ่นใหม่มา คงดีก่านี้แน่ๆ ^^
eric1927
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 09:59  

เด๋วจาลองไปทดสอบดูนะครับ
1.ความสว่างหน้าจอปรับแล้วครับอยู่ในระดับกลางๆ
2.วอลเปเปอร์ที่บอก 240x320 แค่ถามผมแต่ไม่ได้บอกไว้ ว่าคือค่าที่ควรใช้ หรือไม่ควรใช้ครับ รบกวนขอค่าต่างๆของเครื่องด้วยครับ
2.1 ขนาดวอลเปเปอร์ ที่เหมาะกับ 808
2.2 ประเภทไฟล์ ขนาดหน้าจอ ไฟล์ VDO ที่สามารถแปลงลงเล่นใน 808 ได้
2.3 ขนาดภาพ โชว์ คนโทรเข้า ออก ใช้ขนาดเดียวกับ วอล ใช่ป่ะ
3.พักหน้าจอไม่ได้ใช้ครับ
4.เวลาชาร์จแบตเตอรี่ปกติ นี่ แค่ 3 ช.ม.ก็เต็มใช่หรือป่าว แต่ของผมรู้สึกว่าจะมากกว่านั้นครับ แต่เด๋วจาลองดูแล้วมารายงานให้ทราบอีกทีครับ
CANTONA
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 12:50  

1. ความสว่างไม่เป็นปัญหาครับ ปัญหาอยู่ที่ช่วงระยะเวลา ที่ตั้งค่าไว้ให้จอภาพแสดงผลเวลาที่เราสัมผัส เอาสัก 5 วินาทีก็พอครับ แล้วก็ตั้งล็อคปุ่มกดอัตโนมัติ เอาสัก 5 วินาทีก็พอครับ(อยู่ในตั้งระบบความปลอดภัย)

2.1 วอลเปเปอร์ควรเป็นไซส์ 240x320 ถูกต้องแล้วครับ

2.2 wins ทุกรุ่น ใช้ไซส์ภาพวีดีโอ เท่ากันหมดทุกรุ่น คือ ไซส์ภาพVideo Source Option Reslution 176x144(ภาพไม่คมชัดแต่ไม่ค้างหรือกะตุก) หรือ 320x240(ภาพคมชัดแต่อาจกระตุกหรือค้างเป็นบางครั้ง)และ Frame Rate 24/ Frame ระบบเสียงปรับเป็นสเตอริโอครับ

2.3 ใช่ครับ

3. ก็ผ่านครับ

4. ลองจับเวลาเล่นๆ ก็ได้ครับ ว่าหยุดชาร์จ เมื่อไหร่ แฮ่ๆๆ เอาเป็นว่า เค้าหยุดชาร์จ ก็เริ่มทดสอบได้เลยครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ notworthy
ghjg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hjkkb
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 15:17  

vkujpoip;setr
poonhy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wins
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 15:20  

อยากทราบว่าที่นครสวรรค์มีขายไหมคะ แล้วที่บางใหญ่กับเดอะมอลล์งามวงศ์วานมีไหมคะ...ช่วยตอบหน่อยนะคะ...เพราะกำลังหาซื้ออยู่ค่ะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
chai..wins
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 16:36  

...เดียวนี้เครื่อง wins tv 808 ขาดตลาดคับต่างจังหวัดเลยไม่มีคับ...จะมีที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า....tele.. 028848888
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 19:06  

chai..wins ผู้เขียน:
...เดียวนี้เครื่อง wins tv 808 ขาดตลาดคับต่างจังหวัดเลยไม่มีคับ...จะมีที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า....tele.. 028848888

แหนะถามพี่ก่อนตอบสิครับ......น้องชัย ปิ่นเกล้า มีทุกรุ่นที่เป็น winsmobile อ่ะใช่อ่ะนะ แต่ต่างจังหวัด เค้าก็สั่งไปจำหน่ายเหมือนกัน (สำหรับรุ่น TV808 ไม่มีฝากขาย ต้องสั่งซื้ออ่ะครับ) ดังนั้น ถ้าหากลูกค้าท่านใดที่สนใจ (หากตัวแทนฯเค้าไม่มีสินค้า ก็ขอรบกวนสั่งจองกะทางตัวแทนฯ จำหน่าย) ตามลิงค์นี้ นะครับ http://www.winsmobile.com/webboard/viewtopic.php?t=2&start=0 สำหรับตัวแทนใน จ.นครสวรรค์ ก็คือ ร้าน เจ โมบาย โทร 056-233-150 ครับ สำหรับตัวแทน ที่บางใหญ่กับเดอะมอลล์งามวงศ์วาน ไม่มีตัวแทนครับ ขยับมาที่ ห้างฯ โลตัส ประชาชื่น ร้านไอโมบาย โทร. 02-910-6161 ก็สั่งจองได้นะครับ....ขออภัยที่ทำให้สับสนนะครับ Neutral
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 20:28  

เห็นเค้าจะมีจัดงาน ICT อยุอุบล อะงับ

ปีก่อนรุสึกจะเห็นเครื่องของ wins มาขายในงานด้วยนะ ไม่รู้ว่าปีนี้จะมีมาขายรึป่าว
wonder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 11:11  

ผมซื้อมาเมื่อวันที่ 30/04/08 ราคาตอนนี้อยู่ที่ 7490 คับแต่ผมซื้อที่ร้าน เซ็นทรัลพระราม3 พี่เจ้าของร้านเค้าใจดี ลดให้เหลือ 7350 แถมฟิมล์กันถลอกให้อีก ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรแต่ดูๆแล้วผมว่าใช้ได้เลยคับแต่ ร้านที่ผมซื้อชื่อร้าน m shop ชั้น 3 อะ
eric1927
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 09:34  

อ้า ลองมาแล้วครับ
1.เดรนแบตหมดเกลี้ยง ใช้เวลาชาร์จ 6 ชั่วโมง จึงเต็ม ปกติไหมครับ รู้สึกว่าใช้เวลานานจัง
2.หลังแบตเต็ม เปิด TV ได้ 3 ชั่วโมงครึ่ง
3.แต่ลักษณะการใช้โทรศัพท์ของผม ค่อนข้างใช้โทรเข้าออก แทบทั้งวัน คุยครั้งละไม่ตำ 15 นาที แบตจะอยู่ได้ แค่เช้าถึงเย็น ยิ่งถ้าใช้ช่วงแบตลดลงเหลือ 2 ขีด จะใช้ได้แป๊บเดียว ก็หมดแล้ว การใช้สายนีกินไฟกว่าดู TV หรือครับ
4.ถ้าใช่สงสัยต้องซื้อแบตอีกก้อนแล้วมั้งเนี่ย แต่ปกติที่ใช้ N73 อยู่ได้ตั้ง วันครึ่ง หรือประมาณ 36 ช.ม. TV 808 อยู่ได้ 12 ช.ม.งับ
CANTONA
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 12:05  

เห็นเค้าจะมีจัดงาน ICT อยุอุบล อะงับ

ปีก่อนรุสึกจะเห็นเครื่องของ wins มาขายในงานด้วยนะ ไม่รู้ว่าปีนี้จะมีมาขายรึป่าว

ที่อุบลฯมีตัวแทนจำหน่าย 2 รายอ่ะครับคือX-PHONE จังหวัดอุบลราชธานี โทร. 045-281059 กับ บริษัท ซี.ซี. คอมพิวเตอร์ จังหวัดอุบลราชธานี โทร. 045-281-111
ไม่ทราบว่าเป็นรายไหนที่ไปออกงานด้วย ลองติดต่อดุนะครับ Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 12:15  

wonder ผู้เขียน:
ผมซื้อมาเมื่อวันที่ 30/04/08 ราคาตอนนี้อยู่ที่ 7490 คับแต่ผมซื้อที่ร้าน เซ็นทรัลพระราม3 พี่เจ้าของร้านเค้าใจดี ลดให้เหลือ 7350 แถมฟิมล์กันถลอกให้อีก ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรแต่ดูๆแล้วผมว่าใช้ได้เลยคับแต่ ร้านที่ผมซื้อชื่อร้าน m shop ชั้น 3 อะ

Razz แฮ่ๆๆ ถ้าลูกค้าซื้อด้วยเงินสด(ไม่รูดบัตรเครดิตร ร้านก็ไม่โดนเซอร์วิสชาจ์ตกะแบงค์ ก็เอามาเป็นส่วนลดได้อ่ะครับ) เจ้าของร้านมือถือทุกคน เค้าก็ต้องใจดีเป็นพิเศษ อ่ะครับ แฮ่ๆๆ Wink ผลการใช้งานTV 808 เป็นอย่างไรบ้างก็สอบถามได้นะครับ ยินดีให้บริการเต็มที่ครับ Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 12:51  

1.เดรนแบตหมดเกลี้ยง ใช้เวลาชาร์จ 6 ชั่วโมง จึงเต็ม ปกติไหมครับ รู้สึกว่าใช้เวลานานจัง
2.หลังแบตเต็ม เปิด TV ได้ 3 ชั่วโมงครึ่ง
3.แต่ลักษณะการใช้โทรศัพท์ของผม ค่อนข้างใช้โทรเข้าออก แทบทั้งวัน คุยครั้งละไม่ตำ 15 นาที แบตจะอยู่ได้ แค่เช้าถึงเย็น ยิ่งถ้าใช้ช่วงแบตลดลงเหลือ 2 ขีด จะใช้ได้แป๊บเดียว ก็หมดแล้ว การใช้สายนีกินไฟกว่าดู TV หรือครับ
4.ถ้าใช่สงสัยต้องซื้อแบตอีกก้อนแล้วมั้งเนี่ย แต่ปกติที่ใช้ N73 อยู่ได้ตั้ง วันครึ่ง หรือประมาณ 36 ช.ม. TV 808 อยู่ได้ 12 ช.ม.งับ
CANTONA

1. ผมลืมไปครับ ใช้เวลาชาร์จ 6 ชั่วโมง จึงจะเต็ม TV 808 (ทดสอบตัวใหม่อยู่อ่ะครับ เลย เบลอตัวเลข ขอโทษด้วยครับ) Crying or Very sad

2.ถ้าได้ 3 ชั่วโมงครึ่งพอดี คงต้องขอรบกวนแวะมาเปลี่ยนแบตฯที่คุณชัย ที่เทเลโมบายปิ่นเกล้า อ่ะครับ เพราะ น้อยกว่าเสป็คไปนิดหนึ่งอ่ะครับ Neutral

3. การใช้สายสนทนากินไฟกว่าดู TV ก็ใช่ครับ เพราะ การใช้สายสนทนา เครื่องก็จะมีการใช้พลังงานในการปรับภาครับภาคส่ง ขึ้น-ลง เหมือนขับรถบนถนน เหยียบมาก ก็กินไฟ(บริเวณที่ใช้งานมีสัญญานอ่อน) เหยียบน้อยก็กินไฟน้อย(บริเวณที่ใช้งานมีสัญญานเต็ม) ...เรื่องเครือข่าย ก็มีส่วนเยอะมาก ก็การใช้งานอ่ะครับ Wink

4. แบตฯสำรอง เราจำหน่าย ก้อนละ 800 บาทอ่ะครับ ส่วนแท่นชาจต์สำรอง ลองเข้ามาปรึกษาคุณชัย ก่อนอ่ะครับ ว่า เหมาะสมที่จะใช้งานไม๊ครับ ส่วนประเด็นที่ ใช้งาน N73 เค้าใช้จอ 2.4 นิ้ว ของเรา 3.0 นิ้ว แล้วที่สำคัญ ของเรา มี 2 CPU ก็ต้องกินกระแสเป็น 2 เท่า (เอ ตรงนี้ ผมยังไม่เคยลองใช้งานแบบ ซิมเดียวนะ ว่าจะใช้งานได้นานขึ้นมากแค่ไหน แต่ก็นั่นแหละครับ เครื่องอาจกินกระแสเท่าเดิม เพราะ เมนบรอด์ออกแบบมาให้ทำงานทั้ง 2 CPU อยู่แล้วอ่ะเหนอะ ) Neutral
wonder
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2008 21:14  

Razz แฮ่ๆๆ ถ้าลูกค้าซื้อด้วยเงินสด(ไม่รูดบัตรเครดิตร ร้านก็ไม่โดนเซอร์วิสชาจ์ตกะแบงค์ ก็เอามาเป็นส่วนลดได้อ่ะครับ) เจ้าของร้านมือถือทุกคน เค้าก็ต้องใจดีเป็นพิเศษ อ่ะครับ แฮ่ๆๆ Wink ผลการใช้งานTV 808 เป็นอย่างไรบ้างก็สอบถามได้นะครับ ยินดีให้บริการเต็มที่ครับ Wink [/quote]

คือตอนนี้ ของผมเป็นภาษาอังกฤษอยากลงภาษาไทย โหลดได้ที่ไหนหรือทำที่ไหน
2. เวลาผมเปิดเครื่องมาปล้วต้องการเข้าคลังภาพมันมีแยกไว้ไหมเพราะของผมไม่เห็นมีมีแต่พวก ทีวี เล่นเพลง ดูหนัง อะ
3. ผมเอาเพลงลงเครื่องแล้วต้งการใช้เพลงนั้นเป็นริงโทลทำได้ไหม ถ้าได้ทำอย่างไรขอขั้นตอนที
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 00:06  

ที่อุบลฯมีตัวแทนจำหน่าย 2 รายอ่ะครับคือX-PHONE จังหวัดอุบลราชธานี โทร. 045-281059 กับ บริษัท ซี.ซี. คอมพิวเตอร์ จังหวัดอุบลราชธานี โทร. 045-281-111
ไม่ทราบว่าเป็นรายไหนที่ไปออกงานด้วย ลองติดต่อดุนะครับ Wink

อ๋อๆๆๆ จำได้แระงับ ร้าน ซี ซี คอมเนี่ย เคยเอาคอมไปซ่อมนานและ เหนมีขายอยุ 2 -3 เครื่อง

เด่วรอดูบู๊ทในงาน อาจจะมี อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2008 11:32  

คื
1. เวลาผมเปิดเครื่องมาแล้วต้องการเข้าคลังภาพมันมีแยกไว้ไหมเพราะของผมไม่เห็นมีมีแต่พวก ทีวี เล่นเพลง ดูหนัง อะ
2. ผมเอาเพลงลงเครื่องแล้วต้องการใช้เพลงนั้นเป็นริงโทลทำได้ไหม ถ้าได้ทำอย่างไรขอขั้นตอนที
3. อยากได้ขั้นตอนการดูเคเบิ้ล โดยละเอียดคับ รบกวนด้วย
4. เครื่องรุ่นนี้สามารถเล่นเน็ตแบบวายฟาย ได้ไหม ได้บอกวิธีทีคับ
eric1927
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 11:53  

CANTONA
ผู้ใช้งาน 808 เหมือนกัน ขอตอบ แทน คุณ Wins 1 ละกัน
แฮ่ๆๆ ถ้าลูกค้าซื้อด้วยเงินสด(ไม่รูดบัตรเครดิตร ร้านก็ไม่โดนเซอร์วิสชาจ์ตกะแบงค์ ก็เอามาเป็นส่วนลดได้อ่ะครับ) เจ้าของร้านมือถือทุกคน เค้าก็ต้องใจดีเป็นพิเศษ อ่ะครับ แฮ่ๆๆ ผลการใช้งานTV 808 เป็นอย่างไรบ้างก็สอบถามได้นะครับ ยินดีให้บริการเต็มที่ครับ [/quote]
คือตอนนี้ ของผมเป็นภาษาอังกฤษอยากลงภาษาไทย โหลดได้ที่ไหนหรือทำที่ไหน
2. เวลาผมเปิดเครื่องมาปล้วต้องการเข้าคลังภาพมันมีแยกไว้ไหมเพราะของผมไม่เห็นมีมีแต่พวก ทีวี เล่นเพลง ดูหนัง อะ
3. ผมเอาเพลงลงเครื่องแล้วต้งการใช้เพลงนั้นเป็นริงโทลทำได้ไหม ถ้าได้ทำอย่างไรขอขั้นตอนที

ข้อ 1 ถ้า คุณ wonder เมนูการใช้งานก็เข้าไปตั้งค่าได้ที่ SETTING ครับ
เข้า SETTING เข้า PHONE SETUP เข้า Language ครับ แล้วก็เปลี่ยนเป็น ภาษาไทย ครับ
ข้อ 2 การเข้าคลังภาพ หรือดูภาพ เข้าได้ 3 แบบ ครับ
2.1 เข้าที่ รูป จอยเกม เลือก Multimidia g-hk Image Viewer ครับ เลือกดูได้ 2 แบบ แบบ เรียง List View และแบบ เรียง Matrix View ครับ
2.2 เข้าที่ รูปเฟือง เลือก File Manage เลือก Mem Card เข้า File Photo หรือ File Image ครับ
2.3 เข้าที่ AV ZONE เข้า Camara เลือก Option เข้า Album ครับ
ก็เลือกเอาตามสะดวกครับ
ข้อ 3 ก็มีการเข้าหลายทางอ่ะครับ หาเปลี่ยนเป็นภาษไทยแล้ว คุณน่าจะใช้ง่ายขึ้นครับ ผมบอก แค่วิธี เดียวนะครับ เข้ารูป เฟือง เข้า User Pro แล้วก็เข้า Profile ที่ คุณ จะเลือกตั้งค่าใช้งาน แล้วเลือก Customize แล้วก็ Set ตามใจชอบได้เลยครับ
CANTONA
eric1927
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 12:02  

[/quote]wins 1 Posted: 02 May 2008 12:51 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

CANTONA

1. ผมลืมไปครับ ใช้เวลาชาร์จ 6 ชั่วโมง จึงจะเต็ม TV 808 (ทดสอบตัวใหม่อยู่อ่ะครับ เลย เบลอตัวเลข ขอโทษด้วยครับ)

2.ถ้าได้ 3 ชั่วโมงครึ่งพอดี คงต้องขอรบกวนแวะมาเปลี่ยนแบตฯที่คุณชัย ที่เทเลโมบายปิ่นเกล้า อ่ะครับ เพราะ น้อยกว่าเสป็คไปนิดหนึ่งอ่ะครับ

3. การใช้สายสนทนากินไฟกว่าดู TV ก็ใช่ครับ เพราะ การใช้สายสนทนา เครื่องก็จะมีการใช้พลังงานในการปรับภาครับภาคส่ง ขึ้น-ลง เหมือนขับรถบนถนน เหยียบมาก ก็กินไฟ(บริเวณที่ใช้งานมีสัญญานอ่อน) เหยียบน้อยก็กินไฟน้อย(บริเวณที่ใช้งานมีสัญญานเต็ม) ...เรื่องเครือข่าย ก็มีส่วนเยอะมาก ก็การใช้งานอ่ะครับ

4. แบตฯสำรอง เราจำหน่าย ก้อนละ 800 บาทอ่ะครับ ส่วนแท่นชาจต์สำรอง ลองเข้ามาปรึกษาคุณชัย ก่อนอ่ะครับ ว่า เหมาะสมที่จะใช้งานไม๊ครับ ส่วนประเด็นที่ ใช้งาน N73 เค้าใช้จอ 2.4 นิ้ว ของเรา 3.0 นิ้ว แล้วที่สำคัญ ของเรา มี 2 CPU ก็ต้องกินกระแสเป็น 2 เท่า (เอ ตรงนี้ ผมยังไม่เคยลองใช้งานแบบ ซิมเดียวนะ ว่าจะใช้งานได้นานขึ้นมากแค่ไหน แต่ก็นั่นแหละครับ เครื่องอาจกินกระแสเท่าเดิม เพราะ เมนบรอด์ออกแบบมาให้ทำงานทั้ง 2 CPU อยู่แล้วอ่ะเหนอะ )

แล้วว่างๆจะเข้าไปครับ
CANTONA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 20:12  

น่าจะมีแฟลชให้ด้วยนะครับ และก็เพิ่มกล้องด้านหน้าอีกตัวจะดีมากเลยครับ
wonder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุง
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 20:55  

ขอบคุงมากๆคับที่ช่วยตอบคำถาม แล้วอยากรู้อีกอย่างงับ ผมสามารถเล่นเน็ตวายฟาย ได้ไหมบนเครื่องเจ้ารุ่นนี้
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 11:50  

น่าจะมีแฟลชให้ด้วยนะครับ และก็เพิ่มกล้องด้านหน้าอีกตัวจะดีมากเลยครับ

จาลองพิจารณาดูนะครับ Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุง
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 11:51  

ผมสามารถเล่นเน็ตวายฟาย ได้ไหมบนเครื่องเจ้ารุ่นนี้

ไม่สามารถเล่ยWiFi ได้อ่ะครับ Neutral
ถามหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 01:18  

ถูกต้องไหม

โทษทีถามแล้วไม่ได้เข้ามาดูนานเลย ที่จริงไม่มีเจตนาจะว่าอะไรเลย แต่ตรงข้ามชื่นชมในยี่ห้อวินส์นะ
ที่ไม่ล็อกอินเพราะไม่เคยสมัครไว้น่ะ เรื่องของเรื่องเป็นคนขี้รำคาญหน่อยๆน่ะ
เห็นคนโน้นคนนี้ถามอยู่ได้ ทำไมไม่ผลิตแบบนั้น ไม่ผลิตแบบนี้ รำคาญแทน
น่าจะให้รู้ๆไปเลยว่าไม่ได้ผลิตแต่สามารถหาของดีๆมาให้ได้ ว่างั้นเถอะ

ส่วนเรื่องที่บอกว่ายกเลิกการขายไปน่าจะเป็น ทีวี2000 ถ้าจำไม่ผิดนะ
ที่มีทำโฆษณาเป็นโปสเตอร์แปะไว้แล้วด้วย เจอที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าน่ะ

สุดท้ายอยากบอกว่าดีใจที่มีผู้นำเข้ามือถือ และบริการดีๆ ขอให้รักษาสิ่งดีๆไว้ตลอดไปนะ
คนไทยจะได้รับสิ่งดีๆ ไม่ต้องไปง้อพวกแบรนด์นอก
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 11:47  

สุดท้ายอยากบอกว่าดีใจที่มีผู้นำเข้ามือถือ และบริการดีๆ ขอให้รักษาสิ่งดีๆไว้ตลอดไปนะ
คนไทยจะได้รับสิ่งดีๆ ไม่ต้องไปง้อพวกแบรนด์นอก

ฮือๆๆๆๆ การรักษาสิ่งดีๆๆ ผมก็พยายามทำให้สุดความสามารถของลูกจ้าง คนหนึ่งอ่ะครับ ....ดูแลทุกอย่างให้ดีที่สุด สินค้าจากเมืองจีน ถ้าเราใจกว้าง และยอมรับในสินค้าจากเมืองจีน(หลายยี่ห้อ ก็มาจากเมืองจีน) ก็ต้องยอมรับว่า มีหลากหลายเกรด ดีที่สุด ไปถึงแย่ที่สุด(แต่เราเลือกได้ ปรับปรุงได้).....และ ไม่ได้ดีไปหมดทุกอย่าง บางอย่าง ถ้าเราปรับปรุงคุณภาพเองได้ หรือลูกค้าพอจะทำเองได้ ก็จะแนะนำ ...ดูแลแต่เรื่องสำคัญ สำคัญ ไม่ทิ้งลูกค้า บริการอย่างเต็มที่..........แต่สุดท้าย ก็ต้องยอมรับตรงๆๆ ว่า การกระจายสินค้า....การเก็บเงินและ การหมุนเวียนเงินทุน เป็นสิ่งที่ทำได้ยากที่สุด ......แต่ก็ดีใจที่ ทำให้การตลาดมือถือ ได้เปลี่ยนไป แบนด์นอก ก็ได้ปรับตัว ให้อะไรแก่ลูกค้ามากขึ้นในราคาที่เหมาะสม..... อีกประเดี๋ยว เราก็จะได้เห็น ทีวีมือถือ ที่จอชัดที่สุด ที่แบรนด์นอกจะนำออกมาจำหน่าย(แต่มีซิมเดียว) ......พอแหละ เดี๋ยวจะรู้อายุผม....ฮี่ๆๆๆ Cool
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 17:30  

มีปัญหาเกี่ยวกับข้อความ SMS ที่ส่งมา มันไม่แสดงเป็นชื่อตามที่เก็บไว้ใน memory (เก็บเลขหมายเป็นแบบ 08xxxx) อ่ะครับ กลับแสดงเป็นเลขหมาย +668xxxx แทน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ และก็ตัวแปลงหูฟัง จาก 2.5 มิล เป็น 3.5 มิล พอจะทราบไหมครับ ว่าหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ ที่ telemobile พระราม3 มีขายไหมครับ อยากจะได้แต่หาซื้อไม่ได้อ่ะครับ

อีกเรื่องหนึ่งคือตัว smalltalk ที่แถมมากับโทรศัพท์อ่ะครับ เสียงมันเบามาก จนใช้งานไม่ได้เลย ต้องไปซื้อตัวใหม่มาใช้ ไหนๆ ก็จะแถมแล้ว น่าจะแถมแบบที่พอใช้ได้หน่อยอ่ะครับ อยากฝากให้ช่วยทดสอบก่อนก็น่าจะดีครับ และคู่มือที่แถมมากับโทรศัพท์มันไม่ค่อยจะละเอียดเลยครับ เช่นรายละเอียดของเมนูบลูทูธ ระหว่าง headset กับ handfree ต่างกันอย่างไร แต่หาในคู่มือไม่ได้เลย แต่อย่างไรก็ดี โดยรวมตัวโทรศัพท์ถือว่าน่าพอใจเลยครับ
fammusic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถาม ว่า ที่ ตึกคอม ศรีราชา ชลบุรี มีขายไหมครับ
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 19:04  

อยากถาม ว่า ที่ ตึกคอม ศรีราชา ชลบุรี มีขายไหมครับ
beebeekung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 17:13  

คือจะถามว่า

จะซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหนบางอะค่ะ

พอดีอยู่เพชรเกษม 48 อะค่ะ

อยากซ้อใกล้ๆ

เพราะเวลาซ้อมจะได้ไม่ลำบากอะค่ะ
Zushi
Year's Star

หัวข้อ : 96203
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 18:35  

พอดีปายดูที่ร้านบ้านมือถือมา

เค้าโทรเช็คราคาแระบอกว่าสินค้าขาดตลาดอะค่า

แระจามีมาขายอีกมั้ยอ้ะ

อยากด้ายมาก ๆ ๆๆเรย

ทำงัยดีอ้ะ ม่ายมีรุ่นจาซื้อแร้ว

ม่ายสวยถูกจัยเท่ารุ่นนี้ T^T

??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 19:28  

ยี่ห้อนี้มีปัญหาเรื่องหูฟังจริงๆครับ เบามากๆ แล้วก็ถ้าเป็นรุ่นแพงๆจะไม่มีปัญหาครับ รุ่นถูกๆอาจจะมีปัญหาบางเครื่อง แต่ก็ยังดีมีคนมาตอบในบอร์ด ถึงหมู่นี้จะไม่บ่อยเท่าไหร่ก็เหอะ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 20:05  

ปัญหาคือสัญญาณทีวีไม่ค่อยชัดครับ
wonder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหามาละคับเพ่น้อง
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 10:55  

ซื้อมาวันที่ 30 เมษา ตอนนี้ 17 พฤ เกิดปัญหาแล้วคับ คือ ที่ชาดชืแบตรุ่นนี้มันเป็นทั้งสายusb และที่ชาดช์คือมีหัวต่ออีกทีเข้ากะไฟบ้าน ตานี้ ตอนแรกๆซื้อมาก็ชาดช์ได้ปกติ คับ พอมาวันที่ 15 เริ่มต้อง ขยับๆตรงสายที่ต่อกะหัว ตอนนี้ ชาดช์ไม่เข้าละคับ แต่สายยังพอชาดช์เข้ากะคอมได้อยู่ ผมควรทำไงดี เปลี่ยนสายกะหัว ต่อได้มะ หรือต้องซื้อใหม่เท่านั้น "เพิ่งซื้อมา 17 วันนะ"
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 17:28  

ผู้ใช้ ผู้เขียน:
มีปัญหาเกี่ยวกับข้อความ SMS ที่ส่งมา มันไม่แสดงเป็นชื่อตามที่เก็บไว้ใน memory (เก็บเลขหมายเป็นแบบ 08xxxx) อ่ะครับ กลับแสดงเป็นเลขหมาย +668xxxx แทน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ

บันทึกไว้ ทั้งในเครื่อง และในซิมส์ หรือเปล่าว์ครับ ลองลบอันที่คิดว่าไม่ได้ใช้ทิ้ง......ไปสักอัน ระบบเครื่องก็จะโชว์ชื่อให้อ่ะครับ Wink

และก็ตัวแปลงหูฟัง จาก 2.5 มิล เป็น 3.5 มิล พอจะทราบไหมครับ ว่าหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ ที่ telemobile พระราม3 มีขายไหมครับ อยากจะได้แต่หาซื้อไม่ได้อ่ะครับ

หาซื้อได้ทั่วไปนี่ครับ ยกตัวอย่างเช่น ตามร้านขาย iPod (ปลอม) หรือตามอุปกรณ์ส่วนเพิ่มตามห้าง ก้อราคาแพงหน่อย ประมาณ 80-200 บาทอ่ะครับ ถ้าไปซื้อ ตรงซอยข้างกองปราบ(ตรงข้าม ห้างดิโอสยามฯ) ก็ประมาณ 30 บาท พร้อมเลือกหูฟังดีๆ ราคาประหยัดได้อีกด้วยอ่ะครับ Wink

อีกเรื่องหนึ่งคือตัว smalltalk ที่แถมมากับโทรศัพท์อ่ะครับ เสียงมันเบามาก จนใช้งานไม่ได้เลย ต้องไปซื้อตัวใหม่มาใช้ ไหนๆ ก็จะแถมแล้ว น่าจะแถมแบบที่พอใช้ได้หน่อยอ่ะครับ อยากฝากให้ช่วยทดสอบก่อนก็น่าจะดีครับ และคู่มือที่แถมมากับโทรศัพท์มันไม่ค่อยจะละเอียดเลยครับ เช่นรายละเอียดของเมนูบลูทูธ ระหว่าง headset กับ handfree ต่างกันอย่างไร แต่หาในคู่มือไม่ได้เลย แต่อย่างไรก็ดี โดยรวมตัวโทรศัพท์ถือว่าน่าพอใจเลยครับ

Neutral Neutral Neutral

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wins 1 เมื่อวันที่ 17 May 2008 20:50; ทั้งหมด 1 ครั้ง
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากถาม ว่า ที่ ตึกคอม ศรีราชา ชลบุรี มีขายไหมครับ
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 17:38  

fammusic ผู้เขียน:
อยากถาม ว่า ที่ ตึกคอม ศรีราชา ชลบุรี มีขายไหมครับ

ตึกคอม ศรีราชา ชลบุรี ไม่มีตัวแทนจำหน่ายอ่ะครับ มีแต่ที่ ร้านเซ้นเตอร์โฟน ในห้างโรบินสัน ศรีราชา โทร 081-559-9262 ติดต่อที่คุณซะ (แต่ตอนนี้ เครื่อง วินส์ 808 ขาดตลาดอ่ะครับ คงต้องใช้วิธี เข้าไปมัดจำแล้วให้คุณซะ สั่งเครื่องมาให้อ่ะครับ ) Wink

ที่ขาดตลาดเพราะ เสป็คที่ผมสั่งมาเนี้ย ได้แค่ล็อตละ 200 เครื่องเท่านั้น สินค้าก็เลยไม่พอกับความต้องการอ่ะครับ ถ้าใครใช้งานอยู่ ก็น่าจะพอรู้ว่า คุณภาพเกินราคาแบบเนี้ย จะแนะนำให้เพื่อนที่เรารักซื้อไม๊ แฮ่ๆๆ Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 17:45  

beebeekung ผู้เขียน:
คือจะถามว่า

จะซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหนบางอะค่ะ

พอดีอยู่เพชรเกษม 48 อะค่ะ

อยากซ้อใกล้ๆ

เพราะเวลาซ้อมจะได้ไม่ลำบากอะค่ะ

ขอรบกวน พอสะดวกที่ ห้างฯเดอะมอลล์บางแค ร้าน DTAC SHOP ชั้น 2 โทร. 02-454-9577 (โทรเช็คก่อนนะครับ เพื่อที่จะให้ทางร้าน เค้า ดึงสินค้า ในต่างสาขาให้อ่ะครับ Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: 96203
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 17:54  

Zushi ผู้เขียน:
พอดีปายดูที่ร้านบ้านมือถือมา

เค้าโทรเช็คราคาแระบอกว่าสินค้าขาดตลาดอะค่า

แระจามีมาขายอีกมั้ยอ้ะ

อยากด้ายมาก ๆ ๆๆเรย

ทำงัยดีอ้ะ ม่ายมีรุ่นจาซื้อแร้ว

ม่ายสวยถูกจัยเท่ารุ่นนี้ T^T

??

คงต้องขอรบกวน ใช้วิธี จ่ายเงินมัดจำไว้ สัก 500 บาทอ่ะครับ ราคาที่เค้าจำหน่าย อาจเป็นราคาเต็มสักนิดหนึ่ง เพราะตัวแทน ฯ บ้านมือถือ จังหวัดศรีสะเกษ โทร. 045-620943-4 ถ้าสั่งจำนวนน้อย จะถูกเก็บค่าขนส่งอ่ะครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ Wink Neutral
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 17:57  

ถึงหมู่นี้จะไม่บ่อยเท่าไหร่ก็เหอะ

อิอิ........ขอโทษ ด้วยครับ ชีพจรลงเท้า .....จะให้น้องๆๆ มาตอบ ก็กลัวพลาดแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้ ....คงเห็นใจ และขออภัยด้วยนะครับ Crying or Very sad
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 18:02  

ผู้ประกาศ ผู้เขียน:
ปัญหาคือสัญญาณทีวีไม่ค่อยชัดครับ

ฮี่ๆๆ แต่ในกรุงเตป ชัดแจ๋วแหว๋ว เด่นล้ำเหนือคู่แข่งเยอะอ่ะครับ (ลูกค้าเค้าบอกมา เอาไปเปิดเปรียบเทียบกันแล้ว..... ) แต่ถ้าที่บุรีรัมย์ ผมไม่ทราบจริงๆๆครับ ขออภัยด้วยครับ Crying or Very sad
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปัญหามาละคับเพ่น้อง
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 18:15  

ผมควรทำไงดี เปลี่ยนสายกะหัว ต่อได้มะ หรือต้องซื้อใหม่เท่านั้น "เพิ่งซื้อมา 17 วันนะ"

เข้าไปติดต่อ เจ๊เจ้าของร้านได้เลยอ่ะครับ ตัวเครื่องรับประกันการใช้งานปรกติ 1 ปี ส่วน อุปกรณ์ รับประกันการใช้งาน 6 เดือน อุปกรณ์ชิ้นไหนมีปัญหา ก็เปลี่ยนให้ใหม่อ่ะครับ Rolling Eyes เรื่องบริการหลังการขาย เรารวดเร็ว และรับผิดชอบอยู่แล้วละครับ แต่ขออย่างเดียว คุยกันดีๆๆ ให้เกรียติกันเหมือนเป็นเพื่อนคนไทยด้วยกัน....ฮี่ๆๆๆ Wink
wonder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุง
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 13:09  

ขอบคุงมากคับที่ตอบ เด๋ซจะลองไปเปลี่ยนแล้วยังไงจะบอกอีกที อีกอย่างไอ้ตรงที่ว้เสียบสายต่อเข้าคอม ของมือถือเราอะ ยางตรงนั้นเปิดไปเปิดมา จะขาดหลุดซะงั้น ทำไงดีละ
ส่วนอย่างอื่นเราชอบมากๆ มีปัญหาก็กะ ตัวสายusb กะนิดๆหน่อยนี่แหละ
kotzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มะมีเยย
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 21:58  

เอ่ออยากทราบว่าแถวบางกะปิจะไปหาดูได้ที่ไหนอ่ะคับ แล้วราคาเท่าไหร่ แล้วมีปากกาจิ้มมะงับคือไปหาดูที่เดอะมอบางกะปิก็มะมีเลยคับ
wonder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : +++
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 11:56  

[quote="kotzaa"]เอ่ออยากทราบว่าแถวบางกะปิจะไปหาดูได้ที่ไหนอ่ะคับ แล้วราคาเท่าไหร่ แล้วมีปากกาจิ้มมะงับคือไปหาดูที่เดอะมอบางกะปิก็มะมีเลยคับ[/quote]
ไปซื้อที่เซ็นทรัลพระราม3 สิ คับ ร้าน m shop มีทุกรุ่นของwins เลย
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: มะมีเยย
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 14:38  

kotzaa ผู้เขียน:
เอ่ออยากทราบว่าแถวบางกะปิจะไปหาดูได้ที่ไหนอ่ะคับ แล้วราคาเท่าไหร่ แล้วมีปากกาจิ้มมะงับคือไปหาดูที่เดอะมอบางกะปิก็มะมีเลยคับ

ที่ห้างฯเดอะมอลล์บางกะปิ ร้าน BTT บริเวณทางออกลานจอดรถ ชั้นG โทร. 02-363-3142 ....ลองโทรเข้าไปสอบถามก่อนนะครับ ตอนนี้ สินค้าขาดตลาดอ่ะครับ Neutral
foods
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 11:42  

พี่คะ แล้วปุ่ม A กะ B ตรงลำโพงมีไว้ทำไรคะ ลองกดดูไม่เห็นจามีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะ อ่านคู่มือก็ไม่รู้เรื่อง มันไม่ค่อยละเอียดน่ะค่ะ Crying or Very sad
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: งง
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 12:07  

foods ผู้เขียน:
พี่คะ แล้วปุ่ม A กะ B ตรงลำโพงมีไว้ทำไรคะ Crying or Very sad

เมื่ออยู่ในโหมดดูทีวี จะเป็นตัวเลื่อนช่อง ขึ้นและลง อ่ะครับ

Wink
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 12:00  

มีปัญหาเกี่ยวกับข้อความ SMS ที่ส่งมา มันไม่แสดงเป็นชื่อตามที่เก็บไว้ใน memory (เก็บเลขหมายเป็นแบบ 08xxxx) อ่ะครับ กลับแสดงเป็นเลขหมาย +668xxxx แทน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ

บันทึกไว้ ทั้งในเครื่อง และในซิมส์ หรือเปล่าว์ครับ ลองลบอันที่คิดว่าไม่ได้ใช้ทิ้ง......ไปสักอัน ระบบเครื่องก็จะโชว์ชื่อให้อ่ะครับ Wink

และก็ตัวแปลงหูฟัง จาก 2.5 มิล เป็น 3.5 มิล พอจะทราบไหมครับ ว่าหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ ที่ telemobile พระราม3 มีขายไหมครับ อยากจะได้แต่หาซื้อไม่ได้อ่ะครับ

หาซื้อได้ทั่วไปนี่ครับ ยกตัวอย่างเช่น ตามร้านขาย iPod (ปลอม) หรือตามอุปกรณ์ส่วนเพิ่มตามห้าง ก้อราคาแพงหน่อย ประมาณ 80-200 บาทอ่ะครับ ถ้าไปซื้อ ตรงซอยข้างกองปราบ(ตรงข้าม ห้างดิโอสยามฯ) ก็ประมาณ 30 บาท พร้อมเลือกหูฟังดีๆ ราคาประหยัดได้อีกด้วยอ่ะครับ Wink

Neutral Neutral Neutral

ปกติผมบันทึกชื่อและเบอร์ไว้เฉพาะในเครื่องเท่านั้นครับ ไม่มีใน sim เลย ทดลองเปลี่ยนเบอร์ที่ mem จาก 08x เป็น +668x พบว่าสามารถขึ้นเป็นชื่อได้ แต่เบอร์ส่วนใหญ่เป็น 08x ทั้งนั้นเลยครับ น่าจะเป็นที่ software ไม่ได้รองรับในส่วนนี้ไว้หรือเปล่าครับ จะสามารถแก้ไขได้หรือไม่ครับ

ปล. คือได้มีโอกาสนำไปใช้ที่ต่างประเทศมาเมื่อสัปดาห์ก่อน พบปัญหาเดียวกันคือตอนที่สายเข้าจะแสดงเป็น +668xx แทนชื่อ ในขณะที่ถ้าเป็นในประเทศจะไม่เป็นครับ

ส่วนตัวแปลงหูฟังหาซื้อได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ คือพบปัญหาว่าสายชาร์ตที่เป็น USB ตรงขั้วสายพบว่าสายปริแตก และมีทองแดงโผล่ออกมา ไม่ทราบว่าสามารถเปลี่ยนได้หรือไม่ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: