Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 wins TV808 - วินส์
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 139 / เข้าชม: 129234
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 18:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

สงสัย ผู้เขียน:
ปกติผมบันทึกชื่อและเบอร์ไว้เฉพาะในเครื่องเท่านั้นครับ ไม่มีใน sim เลย ทดลองเปลี่ยนเบอร์ที่ mem จาก 08x เป็น +668x พบว่าสามารถขึ้นเป็นชื่อได้ แต่เบอร์ส่วนใหญ่เป็น 08x ทั้งนั้นเลยครับ น่าจะเป็นที่ software ไม่ได้รองรับในส่วนนี้ไว้หรือเปล่าครับ จะสามารถแก้ไขได้หรือไม่ครับ

ในกรณีนี้ ลองติดต่อที่ฝ่ายดูแลลูกค้า ระบบที่เราใช้งานอยู่ อ่ะครับ บอกเค้าว่า เครื่องที่เราใช้ ระบบการอ่านซิมการด์ (ของ WINS ทุกรุ่นนั้น) ต้องเป็น ซิมการด์ ตั้งแต่ 32K ขึ้นไปอ่ะครับ เนื่องจาก ตัวอ่านค่าซิมการด์ เป็นแบบเวอร์ชั่นใหม่ ส่วนวิธีดูซิมฯง่ายๆ ก็คือ ดูจาก ตัวเลขที่เขียนอยู่หลังซิมการด์ อ่ะครับ หรือ ถ้าไม่มีบอก(หรือลบเลือนไป) ก็ต้องเข้าไปในโหมดของ สมุดโทรศัพท์ > ตั้งค่า > สถานะหน่วยความจำ > ซิมการด์ เครื่อง WINS ก็จะบอกว่า ซิมการด์ ที่เราใช้อยู่นั้นบันทึกหมายเลขได้ กี่ หมายเลข ซึ่ง ในซิมการด์ แต่ละเวอร์ชั่นก็จะแยกโดยการดูง่ายๆ จากการบันทึกหมายเลข ซึ่งจะทำให้ดูได้ง่ายๆ ได้ดังนี้นะครับ

8K บันทึกหมายเลขได้ 85 หมายเลข (ไม่แน่ใจ ว่าอาจจะเป็น 80 หมายเลข ก็ได้ นานแหละ ผมลืม )

16K บันทึกหมายเลขได้ 150-199 หมายเลข

32K บันทึกหมายเลขได้ 250 หมายเลข

64K บันทึกหมายเลขได้ 250 หมายเลข (จะมีมากกว่านี้อีก อธิบายมากไปก็ยาวเกินอ่ะครับ)

ถ้าซิมการด์ ที่ท่านผู้ใช้ ได้มานั้น แม้จะเพิ่งได้มาใหม่ แต่ก็เป็น ซิมการด์รุ่นเก่าที่หมุนเวียน นำมาใช้กับเบอร์ใหม่ ซึ่ง...... ระบบที่เราใช้อยู่ นั้น เค้าทราบดีครับ ว่า จะต้องทำการเปลี่ยนให้ลูกค้าฟรี อยู่แล้ว ลองเข้าไปติดต่อก่อนนะครับ (เนื่องจากผมไม่คิดว่าเป็นปัญหามาจากตัวเครื่องอ่ะครับ เพราะเครื่องที่ร้าน ก็โชว์ชื่อ อ่ะครับ)....อ้อ อีกประเด็น ถ้าเป็นเครื่องรุ่นเก่าที่สามารถโชว์ชื่อได้นั้น ก็เพราะ เครื่องรุ่นนั้น จำเลขแค่ 7 ตัวสุดท้าย หากเบอร์ 7 ตัวหลังเหมือนกัน ต่างแค่หลักที่8ขึ้นไป ก็ชื่อซ้ำ ผมก็เคยเห็น เหมือนกันอ่ะครับ Wink

ปล. คือได้มีโอกาสนำไปใช้ที่ต่างประเทศมาเมื่อสัปดาห์ก่อน พบปัญหาเดียวกันคือตอนที่สายเข้าจะแสดงเป็น +668xx แทนชื่อ ในขณะที่ถ้าเป็นในประเทศจะไม่เป็นครับ

เป็นปรกตินะครับ ที่ขึ้นเป็น+668xx เนื่องจากการโรมมิ่ง (บางที่ก็ไม่ขึ้นเบอร์เลย ก็อยู่ที่ชุมสายในต่างประเทศที่เราโรมมิ่งอยู่นั่นเองอ่ะครับ) Wink

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ คือพบปัญหาว่าสายชาร์ตที่เป็น USB ตรงขั้วสายพบว่าสายปริแตก และมีทองแดงโผล่ออกมา ไม่ทราบว่าสามารถเปลี่ยนได้หรือไม่ครับ

ส่งเคลมเปลี่ยนได้อ่ะครับ Wink
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2008 00:19  

wins 1 ผู้เขียน:
ปกติผมบันทึกชื่อและเบอร์ไว้เฉพาะในเครื่องเท่านั้นครับ ไม่มีใน sim เลย ทดลองเปลี่ยนเบอร์ที่ mem จาก 08x เป็น +668x พบว่าสามารถขึ้นเป็นชื่อได้ แต่เบอร์ส่วนใหญ่เป็น 08x ทั้งนั้นเลยครับ น่าจะเป็นที่ software ไม่ได้รองรับในส่วนนี้ไว้หรือเปล่าครับ จะสามารถแก้ไขได้หรือไม่ครับ

ในกรณีนี้ ลองติดต่อที่ฝ่ายดูแลลูกค้า ระบบที่เราใช้งานอยู่ อ่ะครับ บอกเค้าว่า เครื่องที่เราใช้ ระบบการอ่านซิมการด์ (ของ WINS ทุกรุ่นนั้น) ต้องเป็น ซิมการด์ ตั้งแต่ 32K ขึ้นไปอ่ะครับ เนื่องจาก ตัวอ่านค่าซิมการด์ เป็นแบบเวอร์ชั่นใหม่ ส่วนวิธีดูซิมฯง่ายๆ ก็คือ ดูจาก ตัวเลขที่เขียนอยู่หลังซิมการด์ อ่ะครับ หรือ ถ้าไม่มีบอก(หรือลบเลือนไป) ก็ต้องเข้าไปในโหมดของ สมุดโทรศัพท์ > ตั้งค่า > สถานะหน่วยความจำ > ซิมการด์ เครื่อง WINS ก็จะบอกว่า ซิมการด์ ที่เราใช้อยู่นั้นบันทึกหมายเลขได้ กี่ หมายเลข ซึ่ง ในซิมการด์ แต่ละเวอร์ชั่นก็จะแยกโดยการดูง่ายๆ จากการบันทึกหมายเลข ซึ่งจะทำให้ดูได้ง่ายๆ ได้ดังนี้นะครับ

8K บันทึกหมายเลขได้ 85 หมายเลข (ไม่แน่ใจ ว่าอาจจะเป็น 80 หมายเลข ก็ได้ นานแหละ ผมลืม )

16K บันทึกหมายเลขได้ 150-199 หมายเลข

32K บันทึกหมายเลขได้ 250 หมายเลข

64K บันทึกหมายเลขได้ 250 หมายเลข (จะมีมากกว่านี้อีก อธิบายมากไปก็ยาวเกินอ่ะครับ)

ถ้าซิมการด์ ที่ท่านผู้ใช้ ได้มานั้น แม้จะเพิ่งได้มาใหม่ แต่ก็เป็น ซิมการด์รุ่นเก่าที่หมุนเวียน นำมาใช้กับเบอร์ใหม่ ซึ่ง...... ระบบที่เราใช้อยู่ นั้น เค้าทราบดีครับ ว่า จะต้องทำการเปลี่ยนให้ลูกค้าฟรี อยู่แล้ว ลองเข้าไปติดต่อก่อนนะครับ (เนื่องจากผมไม่คิดว่าเป็นปัญหามาจากตัวเครื่องอ่ะครับ เพราะเครื่องที่ร้าน ก็โชว์ชื่อ อ่ะครับ)....อ้อ อีกประเด็น ถ้าเป็นเครื่องรุ่นเก่าที่สามารถโชว์ชื่อได้นั้น ก็เพราะ เครื่องรุ่นนั้น จำเลขแค่ 7 ตัวสุดท้าย หากเบอร์ 7 ตัวหลังเหมือนกัน ต่างแค่หลักที่8ขึ้นไป ก็ชื่อซ้ำ ผมก็เคยเห็น เหมือนกันอ่ะครับ Wink

ปล. คือได้มีโอกาสนำไปใช้ที่ต่างประเทศมาเมื่อสัปดาห์ก่อน พบปัญหาเดียวกันคือตอนที่สายเข้าจะแสดงเป็น +668xx แทนชื่อ ในขณะที่ถ้าเป็นในประเทศจะไม่เป็นครับ

เป็นปรกตินะครับ ที่ขึ้นเป็น+668xx เนื่องจากการโรมมิ่ง (บางที่ก็ไม่ขึ้นเบอร์เลย ก็อยู่ที่ชุมสายในต่างประเทศที่เราโรมมิ่งอยู่นั่นเองอ่ะครับ) Wink

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ คือพบปัญหาว่าสายชาร์ตที่เป็น USB ตรงขั้วสายพบว่าสายปริแตก และมีทองแดงโผล่ออกมา ไม่ทราบว่าสามารถเปลี่ยนได้หรือไม่ครับ

ส่งเคลมเปลี่ยนได้อ่ะครับ Wink

ขอบคุณมากครับที่มาตอบคำถามให้อย่างรวดเร็วครับ สำหรับ SIM card ของผมนั้น เป็น 64K แน่นอนครับ เพิ่งเปลี่ยนเมื่อประมาณปีที่แล้ว ซึ่งสามารถ mem ได้ 250 เลขหมายและมี enhance phonebook, enhance SMS เพิ่มเติมมาให้ด้วย ถ้าเป็นดังที่แจ้งมา ไม่น่าจะเป็นปัญหาที่เกิดจาก sim card ครับ ตัวผมเองก็ไม่ทราบว่าเครื่องอื่นๆ เป็นแบบนี้ทุกเครื่องหรือไม่ ก็เลยสงสัยครับ ถ้าคุณ wins1 แจ้งว่าเครื่องที่ร้านสามารถโชว์ชื่อได้จริง เป็นไปได้หรือไม่ว่าเครื่องของผมจะมีปัญหาครับ จะสามารถนำไปลองกับเครื่องที่ร้านที่แจ้งว่าสามารถโชว์ชื่อได้หรือไม่ครับ (ไหนๆ ผมก็จะไปเปลี่ยนเคลมสายชาร์ตอยู่แล้วครับ)
wins 1
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 13:52  

ขอบคุณมากครับที่มาตอบคำถามให้อย่างรวดเร็วครับ สำหรับ SIM card ของผมนั้น เป็น 64K แน่นอนครับ เพิ่งเปลี่ยนเมื่อประมาณปีที่แล้ว ซึ่งสามารถ mem ได้ 250 เลขหมายและมี enhance phonebook, enhance SMS เพิ่มเติมมาให้ด้วย ถ้าเป็นดังที่แจ้งมา ไม่น่าจะเป็นปัญหาที่เกิดจาก sim card ครับ ตัวผมเองก็ไม่ทราบว่าเครื่องอื่นๆ เป็นแบบนี้ทุกเครื่องหรือไม่ ก็เลยสงสัยครับ ถ้าคุณ wins1 แจ้งว่าเครื่องที่ร้านสามารถโชว์ชื่อได้จริง เป็นไปได้หรือไม่ว่าเครื่องของผมจะมีปัญหาครับ จะสามารถนำไปลองกับเครื่องที่ร้านที่แจ้งว่าสามารถโชว์ชื่อได้หรือไม่ครับ (ไหนๆ ผมก็จะไปเปลี่ยนเคลมสายชาร์ตอยู่แล้วครับ)

อ่ะ เป็น DTAC Super SIM เนี้ยเอง เล่นเอาผม งง ไปเลยนะท่าน.....ฮี่ๆๆ แสดงว่าท่านผู้ใช้ ไม่ได้คุยกะพนักงานดีแทค เค้าก่อนอ่ะดิ ว่า เมื่อใช้ DTAC Super SIM แล้ว เมื่อรับ SMS แล้ว จะโชว์ชื่อ เฉพาะเบอร์ที่เม็มฯไว้ในซิมส์การด์หลัก 250 เบอร์ เท่านั้น ในส่วนของเม็มในเครื่องหรือ เม็มฯในส่วน Enhance Phonebook Application อีก 500 เบอร์นั้น จะโชว์เป็น+668x ทุกเครื่อง ทุกยี่ห้อ อ่ะครับ.....ฮี่ๆๆๆ กรณีนี้...... ท่านผู้ใช้ ก็แก้ปัญหาโดย คัดเลือก บุคคลที่สำคัญ เม็มฯไว้ ในหน่วยความจำหลักของซิมกราด์ใน 250 เบอร์นั้น.....อ่ะจ้า.....ได้อย่าง ก็เสียอีกอย่าง อ่ะเหนาะ ...เป็นอันว่า เข้าใจตามนี้นะ...ฮี่ๆๆ มีความสุขในการใช้งานนะครับ.....สงสัยเพิ่มเติมในประเด็นไหน ผมยินดีให้บริการเต็มที่ครับ...(ถ้าผมว่างเข้ามาดูได้นะ ฮี่ๆๆๆ) Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 14:16  

อ้อ อีกเรื่องครับ สำหรับผู้ที่ติดดูหนัง ดูละคร กะลังเพลินๆ แล้วแบตเตอรี่หมด ระหว่างกะลังมันส์ในอรรถรส ......ฮี่ๆๆๆ ถ้า ระหว่างที่ดูทีวี จนเตือนโลว์แบตแล้ว เราก็..ดูต่อไปๆๆๆๆ....จนเครื่องดับไปแล้ว .....แล้วท่านก็เปิดเครื่องเพื่อที่จะดูต่อ(เข้าใจครับว่าเป็นไร ความรู้สึกแบบนี้ ผบทบ. ผมก็เป็น Crying or Very sad ) จนเราใช้แบตเตอรี่ หมดเกลี้ยง จนเปิดเครื่องไม่ติดอีก.....ที่นี้ ก็งานเข้าแล้วละครับ ......วิธีแก้ ก็คือ ไปหาร้านมือถือ หรือร้านที่เราซื้อ ก็ได้ ให้เค้ากระตุ้น เซลล์แบตเตอรี่ให้ (ถ้าจะทำเอง .....ก็ขอกันมาครับ จะได้แนะนำให้อ่ะครับ) .....ก็เอาเป็นว่า ถ้าเครื่องเค้าดับไปขณะได้อรรถรสแล้ว กรุณา ตัดใจ ไม่เปิดเครื่องอีก เพื่อที่เค้าจะได้มีพลังงานเหลือไปให้เราชาตจ์แบตเตอรี่ ที่บ้านได้อีก....ซึ่งในความเป็นจริง ในท้องตลาดเนี้ย ในตอนนี้ wins tv 808 ก็ชมทีวีได้นานที่สุดแล้วเหนอะ .....หากจำเป็น ก็สั่งแบตเตอรี่ ผ่านตัวแทนที่ท่านซื้อได้อีกนะครับ ราคาก้อนละประมาณ 850 บาท (Li-Ion 2,500 mAh) หรือไม่ ถ้าในกรณีแบตฯหมด แต่ไม่อยากพกพา Adaoter ให้ยุ่งยาก ก็ขอพกแค่ สาย USB ไปด้วยอ่ะครับ จะได้ชาร์ทผ่านคอมฯ หรือ.....ถ้าจะชาจต์ในรถ ก็รบกวนหาซื้อ ชุดDC USB ซึ่งมีขายทั่วไป เสียบเข้ากะสาย USB ของเรา ก็ชาร์จ ได้แล้วละครับ รูปแบบ ก็คล้ายๆ แบบเนี้ยอ่ะครับ

ขอให้มีความสุขในการใช้งาน ทุกท่านนะครับ Wink
Zushi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 22:20  

ซื้อมาแร้วววว

แต่ตั้งค่าเสียงเรียกเข้าตงหนายอะ

-*-

ช่วยบอกที T^T

ทำมะเปน

5 5 5 +
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มานมีดินสอจิมอ่าป่าว
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 12:02  

มานมีดินสอจิมอ่าป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคามานเท่าไหร่เเถมไรมั้งอะ
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 12:03  

ราคามานเท่าไหร่เเถมไรมั้งอะ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 18:29  

สินค้าหมด รอสินค้านาน......เอามาแนะนำสินค้าใหม่ สำหรับผู้ที่สนใจ ถามหาเครื่องสไลด์โฟน..........e’ Touch M66

ขนาด : 99 x 46 x 12.7 มิลลิเมตร
น้ำหนัก 75 กรัม

e’ Touch M66 - อีทัช

• เปิดตัวครั้งแรก 7 มิถุนายน 2008
• ออกวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 2 ปี 2008
• ราคามือถือ (เปิดตัว) 3,990 บาท
• สีให้เลือก: Black

ข้อมูลตัวเครื่อง (Spec)

• ระบบ Dualband (GSM 900/1800 MHz)
• จอTFT-LCD 265K สี กว้าง 2 นิ้ว (176X220 dots QCIF)
• ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง
• เสียงเรียกเข้า MP3/ 64 Polyohonic
- ระบบสั่น (Vibration in Phone)
• หน่วยความจำ - เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD (T-Flash) สูงสุด 2 GB

ระบบเชื่อมต่อและส่งข้อมูล (Connectivity)

• ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer) -บลูทูธ 1.2 Bluetooth™
• ใช้งานอินเตอร์เน็ต xHTML,WAP 2.0 Browser
• รองรับ ภาษาไทย,ภาษาจีน,ภาษาเวียดนาม,ภาษาอังกฤษ
• รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
• บันทึกข้อความ SMS 200 ข้อความ
- ส่งMMS- SMS ผ่าน GPRS Class 12

จุดเด่นและคุณสมบัติพิเศษ (Feature)

• วิทยุ FM
• กล้องดิจิตอล 1.3 ล้านพิกเซล (CMOS Digital Camera)
• บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
• แฮนด์ฟรีในตัว (Build-In Handsfree)
• เครื่องเล่น MP3, MPEG4 player
• บันทึกเสียงไม่จำกัดเวลา(Voice Recorder)รูปแบบไฟล์เสียงAMR/WAV
• นาฬิกาปลุก, ปฏิทิน, เวลาโลก, เครื่องคิดเลข, เกมส์ ,ตัวแปลงหน่วย ,อัตราแลกเปลี่ยนสกุลเงิน,สุขภาพ
• Flight mode : ใช้งานเครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณโทรศัพท์ ฯลฯ

การใช้งานของแบตเตอรี่

• แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 600 mAh (Standard Battery)
• เปิดรอรับสาย 60~100 ชั่วโมง (Standby Time)
• สนทนาต่อเนื่อง 120~180 นาที (Talk Time)
ตัวเครื่อง รัปประกัน 1 ปี อุปกรณ์ รับประกัน 6 เดือน
จำหน่ายโดย บริษัท เทเลโมบาย โทร 02-860-8888

รองรับ อ่าน-เขียน ภาษาจีน ได้ด้วยนะจ๊ะ......... Wink

wonder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็งจิตมากมายคับ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 23:34  

ตอนนี้รู้สึกโมโหมากคับ ที่ชาจช์ เจ๊ง คับ ที่ต่อเข้ากะชาจช์ บ้านก็ชาจช์ไม่เข้า เออเรายังพอชาจช์ กะโน๊ตบุคได้ แต่ต้องเปิดทิ้ง 5-6 ชม - - ยังพอไหว เพราะไม่มีเวลาไปเปลี่ยนจริงๆ แต่ยังมีปัญหา เสียบแล้วชาจช์ได้บ้าง ต้องขยับโน้นขยับนี้บ้าง ไม่รู้ยังไง ตอนนี้อาการหนักชาจช์ไม่เข้าเลย แย่เลย ไม่มีเวลาไปเปลี่ยนด้วย อยู่ไกลเหลือเกิน พอจะมีที่ขายที่ไหนใกล้ๆบ้างไหม บ้านอยู่แถวบางนาตราด ตอนซื้อที่ พระราม 3
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 12:54  

หาเวลาเอาเข้ามาเคลม ดีกว่าครับ เพราะ ตามตลาดข้างนอกเค้าขายอุปกรณ์แพงเหลือเกิน Crying or Very sad ........แต่ถ้าจะให้แนะนำ เอาเป็นแก้ปัญหาแบบไม่มองค่าใช้จ่าย ก็ต้อง หาซื้อ หัวอะแดปเตอร์ที่เป็น AC USB แบบเนี้ย Arrow

เพื่อต่อเข้ากะสายUSB แต่สายUSB ก็อาจจะเสียอีก ฮืมม์ เอางัยดี ถ้าจะให้ส่งเป็นพัศดุ มาเคลม พร้อมแนบสำเนาใบเสร็จที่ร้านออกให้ในวันที่ซื้อมา จะได้ไม๊ครับ .........จ่าหน้าซองถึง

คุณบัณฑิต สิปิยารักษ์ หรือ คุณนุสรา จุณะปิยะ

126/100 ชั้น 26 อาคาร ซี เอ็ม ทาวเวอร์ ถนนกรุงธนบุรี แขวงบางลำภูล่าง เขตคลองสาน กรุงเทพฯ 10600 โทร 02-860-8888

พร้อมแนบ note แจ้งอาการ หรือ สิ่งที่ต้องการแก้ไข พร้อมทั้ง ชื่อ ที่อยู่ สำหรับส่งกลับ และเบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อกลับได้สะดวก มาด้วยนะครับ Wink
wonder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แย่แล้วคร้าบบบ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 15:58  

เคลมนี้ใช้เวลานานแค่ไหนคับ พอบอกได้ไหม แบบส่งไปอะ แล้วก็ ผมมีปัญหาใหญ่อีกแล้วคับ เครื่องตกพื้น ความสูง15 เซนติเมตร ทุกทีตกสูงกว่านี้ไม่เป็นไร พอคราวนี้ ทุกครั้งเป็นอุบัติเหตุนะ พอเอาขึ้นมา โทรออกไม่ได้เลยมันบอกโทรได้แต่ ฉุกเฉิน พอผมจาทำให้เป็นแบบเครื่องจากโรงงานไรนั้นอะ มันถามหา พาสเวิส อะ ต้องเอาพาสเวิสจากไหนคับบอกที หรือมีวิธีแก้ไหมคับ ซื้อมาได้ 2เดือน เอง แล้ววิธีปรับเมนูหน้าจอยังไงคับ ที่มันมี 2 ฝั่ง อยากเอาแบบ ดูหนังขึ้นมาไว้แทนอัน เดิม อะ ทำไงบอกที
....ชัยคับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 19:14  

.....พอดีว่าพี่ wins1 ไม่อยู่คับ....ลองทำการตั้งค่าตามเดิมดูน่ะคับรหัสผ่านจะเป็น 1122 คับ ทำสัก2ครั้งน่ะคับ....แล้วทำการเปิดปิดเครื่องไหมคับ...ลองดูว่าจะหายหรือเปล่าคับ...และอีกเรื่อง คับ วีธีการตั้งค่าหน้าจอคับ แรกไปที่การตั้งค่าคับ..แล้วไปการตั้งค่าโทรศัพท์มันจะมีการตั้งค่าปุ่ม4ทิศทางอยู่อ่ะคับว่าเราจะตั้งอะไรไว้ตรงไหนคับเลือกได้4ทิศทางคับ......
wonder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามอีกออย่าง
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 18:03  

ถ้าผมเดินทางไปเคลมที่ร้านที่ผมซื้อแล้วผมอยากได้ของไหม่เลยได้ไหม หรือว่าต้องรออีก แล้วถ้าส่งเคลมตามที่พี่บอก ผมต้องรอนานเท่าไหร่ เอาแบบ ชัวๆ นะคับ
beebeekung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบด่วนนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 18:36  

คือว่าโทรศัพท์หน้าจอแตกอะค่ะ

ซื้อมาได้1 อาทิตย์แร้วด้วย

ฝาข้างหลังที่ปิดฝั่งเสาทีวีอะค่ะ

มานปิดไม่สนิทด้วย

ถ้าเอาไปเคลมได้ม่ะค่ะ

แร้วกระจกแตกเคลมได้หรือป่าวค่ะ

ช่วยตอบด่วนเรยนะค่ะ

ไม่รู้ว่ากระจกแต่ตั่งแต่เมื่อไหร่ด้วย

มาดูอีกทีก้แตกแร้วอะค่ะ

ตอนนี้หน้าจอจิ้มอะไรไม่ได้เรยด้วยอะค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค่ะขอบคุงค่ะ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 13:09  

กลับมาถึง เข้ามาอ่าน ก้อ มึนตึบ เลยละครับ ก่อนอื่น เราก็ต้องเข้าใจในการรับประกันสินค้า ในหมวด ประเภทโทรศัพท์มือถือกันก่อนนะครับ เอาหลักๆๆ ที่โทรศัพท์มือถือทุกยี่ห้อ ก็มีหลักการ ในการรับประกันเหมือนๆกัน ที่ตัวเครื่องรัปประกัน 1 ปี(ในการใช้งานปรกติ) ส่วนอุปกรณ์ที่แถมมา ก็รัปประกัน 6เดือน (วินส์โมบาย ก็เหมือนกับยี่ห้ออื่นๆแหละครับ)

ตัวอย่างความเสียหายที่อยู่นอกเหนือการรับประกัน

Drop Damage : เครื่องตกกระแทกพื้น ทำให้เครื่องมีรอยร้าว, แตกหัก หรือทำให้วงจรภายในหลุดเสียหาย (เมื่อแกะเครื่องออกมา ช่างซ่อม จะเป็นผู้พิจารณาแผงวงจรโดยละเอียด)

Display Broken : เครื่องถูกบีบหรือถูกทับ หรือถูกกระแทก จนทำให้หน้าจอแตก ร่องรอยในการแตกของจอDisplay จะบ่งชี้สาเหตุของการแตก ได้ดีที่สุด

Water Damage : เครื่องมีคราบน้ำหรือคราบสนิม oxide เช่นโดน ความชื้น(อุณภูมิห้องเย็นจัด เช่นห้องแอร์) หรือ ถูกน้ำฝน น้ำทะเล ที่ทำความเสียหายถึงเมนบรอด์

Heat Damage : เครื่องหรือบอร์ดมีรอยไหม้ เช่น ถูกเผา หรือ ใช้ไฟเกิน หรือใช้เครื่องชาร์จแบตเตอร์รี่ไว้นานเกิน 24 ชั่วโมง

สำหรับมือถือ วินส์ ที่จอแตก ก็มีเครสที่พอจะให้คำตอบได้บ้างนะครับ ที่ http://www.winsmobile.com/webboard/viewtopic.php?t=268 http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=226914&postdays=0&postorder=asc&start=350 ซึ่งในกรณีของคุณwonder และคุณbeebeekung คงต้องขอรบกวน ติดต่อ กับร้านที่ท่านซื้อ เพื่อให้หน้าร้านได้เห็นเครื่อง และประเมิณความเสียหายว่า เคลมประกันอะไรได้บ้าง และมีระยะเวลาในการซ่อม ประมาณ กี่วัน อ่ะครับ Wink
นายที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 23:21  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้ ใช้ ATM sim ของ DTAC ได้มั้ยครับ ใครรู้ช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 16:06  

รองจับเล่นดูแล้ว รู้สึกว่าตัวเครื่องใหญ่ อ้วนพี จังครับ
แต่ยอมรับว่าแบตเยอะดี
สุดท้ายตัดสินใจเอาตัวบางกว่า
ของ Gnet523
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 20:43  

นายที ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารุ่นนี้ ใช้ ATM sim ของ DTAC ได้มั้ยครับ ใครรู้ช่วยตอบที

ได้สิครับ ....... Laughing
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 20:49  

Anonymous ผู้เขียน:
รองจับเล่นดูแล้ว รู้สึกว่าตัวเครื่องใหญ่ อ้วนพี จังครับ
แต่ยอมรับว่าแบตเยอะดี
สุดท้ายตัดสินใจเอาตัวบางกว่า
ของ Gnet523

อืมม์ .....Gnet523 ขนาด : 120 x 62 x 17 มิลลิเมตร แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,000 mAh

wins TV 808 ขนาด : 116.8 x 57.8 x 15.8 มิลลิเมตร แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 2,500 mAh ....บางก่าตรงไหนอ่ะ ฮี่ๆๆๆ.......อืมม์ ผลการใช้งาน Gnet523 เป็นอย่างไรบ้างอ่ะครับ แฮ่ๆๆ Rolling Eyes
palomino
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าหัวหินมีขขขายไมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 14:15  

ช่วยบอกทีครับตอนนี้ราคาเท่าไร
แล้วที่หัวหินมีขายไมครับ
Zushi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 17:45  

ใช้เครื่องนี้เกือบจะ2เดือนแร้ว

ม่ายมีปันหารายเร๊ย

ลื่น ๆๆ ค่ะ

^^"
sophia32
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^_^
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 22:30  

คืออยากทราบว่าเสียงดีรึเปล่าคะ

คือไม่เน้นกล้องค่ะ แต่อยากได้เสียงเซอร์ราว ค่อนข้างดัง และใช้ได้2simพร้อมกัน

เพราะตอนนี้มีN73อยู่แล้ว แต่อยากซื้อเก็บไว้อีกเครื่อง ไว้เล่นเฉยๆค่ะ

N73เสียงใช้ได้นะ แต่ก้อไม่ดังเท่าไหร่ พอดังสุด เสียงก้อไม่เพราะ เครื่องราคาถูกที่มีระบบเซอร์ราวเสียงเพราะกว่านะ ตอนนี้N73 กล้องโอเคแล้ว เลยอยากได้เครื่องที่เสียงดีนิดนึง

สนใจรุ่นนี้เพราะดูทีวีได้ด้วย แถมแบตเยอะมาก ถูกใจค่ะ เพราะไม่ชอบชาร์ทแบตบ่อยๆ

แล้วจะถามว่ารุ่นนี้สมอลทอร์คใช้แบบไหนคะ แล้วต่อกับลำโพงได้รึเปล่า

แล้วที่พัทยามีตัวแทนจำหน่ายมั๊ยคะ ถ้ามีรบกวนขอเบอร์ด้วยนะคะ อยากได้มากๆ

hello1 --------------- ขอบคุณมากค่ะ -------------------hello1
coyote289
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สามารถหาซื้อได้ที่ร้านไหนค่ะ (แถวบางกะปิ นะค่ะ)
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 01:01  

สามารถหาซื้อได้ที่ร้านไหนค่ะ (แถวบางกะปิ นะค่ะ)
สนใจเหมือนกันค่ะ
แล้วตอนนี้ ราคา ลดลง เหลือ เท่าไรค่ะ...(ราคาพิเศษ ไหม)
และ external memory (memory micro-card) ที่แถม ขอเพิ่มเป็น 2GB ได้ไหมค่ะ...

please please นะค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 19:36  

Neutral ต้องขออภัยครับ เครื่องหมดเกลี้ยงเลยอ่ะครับ (เครื่องDEMO หน้าร้าน ...ลูกค้าก็ขอซื้ออ่ะครับ) Crying or Very sad
Spinker15
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 23:10  

กรรม

กะจะไปซื้อมาใช้ ของดันหมด

ง่ะ!!!

>.<

จะมีมาขายอีกไม๊คะ

พอดีอยู่ที่พิดโลกอ่ะคะ
ไม่ได้มานาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 00:36  

ถามหน่อยคับซื้อมาใช้นานแล้วใช้ได้ดีมากแต่อยากทราบระบบความสามารถเพิ่มเติมเพราะผมเคบใช้พวกโนเกียมาก่อนแต่อยากรู้ดังต่อไปนี้ว่าทำได้ไหม
1. คือผมชอบโหลดภาพมาไส่แล้วเปิดดู ตานี้รุ่นนี้มันต้องเข้าดูในมัลติมีเดียอะ โดยต้องโหลดรูปาไส่ใน คำว่าphotos ไช่มะ ตานี้ ผมอยากแบ่งภาพออกเป็น2ส่วน แต่ว่ามันมี photos อันเดียวผมสามารถแยกการเรียกดูได้มะนอกจากเอาไว้ในmemเครื่องเพราะมันน้อย
2. ผมอยากลงเกมส์ใหม่ๆ หาลงได้ที่ไหน(ถ้ามี) แล้วถ้าลงลงอย่างไรคับขอละเอียดหน่อยนะคับ
3.ผมอยากสร้างโฟลเดอรเพิ่มตรงหน้าเมนูได่้ไหม หรือ ลงโปรแกรมไรเพิ่มเติมได้หรือเปล่าคับเช่นโปรแกรมดูหนังอื่นๆ เป็นต้นอะคับ รบกวนตอบด้วยนะคับ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 19:06  

1. สามารถทำได้ครับ โดยใช้วิธีสร้างโฟลเดอร์ใหม่ จะกี่โฟลเดอร์ก็ได้ แต่ให้เรียกมาดูโดยเข้าเมนูการการจัดการไฟล์ ในหน้าหมวดของระบบ จะโอนจะย้าย ก็ใช้คำสั่งตัวเลือก เลือกเอาเองอ่ะครับ

2.และ 3. ไม่สามารถให้สร้างเองได้อ่ะครับ (เป็นฟังค์ชั่นทางเราขอตัดออก เพราะไม่อยากให้เป็นปัญหาในการดูแลลูกค้าตามมาอีก เดี๋ยวจะกลายเป็นว่า เครื่องwinsmobile ทำไมจุกจิกจัง(ทั้งที่เป็นปัญหามาจากการเข้าไปปรับเปลี่ยนการใช้งานของผู้ใช้เอง .........ผมดีใจที่ลูกค้าชอบในสิ่งที่ได้ใช้และwinsmobile ให้อะไรที่มากกว่า ยี่ห้ออื่นๆๆ ......ในบางเรื่อง เราต้องบอกตัวเราเองว่า เราเลือกในสิ่งที่ดีที่สุด ให้กับลูกค้าแล้วในราคาที่คุ้มค่า .....ผมภูมิใจ มากกว่าครับ)) Laughing
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 19:13  

Spinker15 ผู้เขียน:

>.<

จะมีมาขายอีกไม๊คะ

พอดีอยู่ที่พิดโลกอ่ะคะ

ลูกค้ากะตัวแทนฯที่เชื่อมั่นในwinsmobile ก็ถามกันมาเยอะเลยละครับกับคำถามนี้ ......เริ่มขายเป็นเจ้าแรก แล้วทำไมหยุดไปละ.........ก็ ขอหยุดพักนิดหนึ่งอ่ะครับ ดูทิศทางลมให้ดีๆๆ ก่องเหนาะ ฮี่ๆๆๆ....... Wink
Zushi
Year's Star

หัวข้อ : zushi
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 17:14  

คือว่าที่ชาตแบตพังอ่าคร๊ะ

ตรงสายusbที่เสียบเข้ากะโทรศัพโดนตรงมันหัก

สั่งซื้อที่มาบุญครองรอนานมากเรย

หรือว่าเค้าไม่ตามเรื่องหั้ยก้อม่ายรุ้

จะทำยังงัยดีค๊ะ - -

ต้องการใช้สายusbมากๆเรย T^T
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2008 11:59  

สามารถส่งเครื่องมาซ่อมหรืออุปกรณ์ต่างๆ ได้ที่ คุณ นุสรา จุณปิยะ บริษัท เทเลโมบาย จำกัด
126/100 อาคารซีเอ็มทาวเวอร์ชั้น 26
ถนนกรุงธนบุรี แขวงบางลำภูล่าง เขตคลองสาน กรุงเทพฯ 10600
โทร 0-2860-8888.FAX 860-6509
หรือเข้าไปซื้ออุปกรณ์ ตามสาขาได้ที่
สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ชั้น 3 โทร 02-884-8888
สาขาเซ็นทรัลพระราม 3 ชั้น 3 โทร 02-673-6190 ครับ
Call Center โทร 02-884-8888 ตั้งแต่เวลา 11.30 ถึง 20.00 น ทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการนะครับ Neutral
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : ขอเวลาปรับปรุงหน้าเว็ป winsmobile สองอาทิตย์ครับ
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 16:37  

สำหรับท่านที่ต้องการ ดาวน์โหลด PC Scuit ของรุ่น WINS MINI F1

กรุณาใช้ลิงค์ดาวน์โหลดได้ที่นี่ชั่วคราวก่อนนะครับ http://www.108upload.com/download.php?file=302PC%20SCUIT.rar

เมื่อคลิ๊กลิงค์ที่ผมให้ไว้ ท่านก็ใส่ตัวเลขที่เห็น ลงไปในช่อง และกดดาวน์โหลดได้เลยครับ

.....ส่วนวิธีการติดตั้งPC Scuitนั้น ผมใส่ไว้เป็นไฟล์ Microsoft Word Document ใน zip WinRAR ให้แล้วนะครับ
แค่คลิ๊กเปิด แล้วพรินส์ออกมาเพื่อให้ท่านตั้งค่าตามนั้น ก็ใช้ได้แล้วละครับ
มีความสุขในการใช้งาน winsmobile นะครับทุกท่าน
Rolling Eyes Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 01:16  

ที่พิษณุโลก มีร้านไหนขายมั่งอะครับ
seksan_seksan
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 04:28  

ราคา 7990 แพงไปหรือเปล่าครับ
คุณสมบัติด้อยกว่า w929 (กล้อง)
แต่ราคา w929 ราคา 5500 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 09:01  

seksan_seksan ผู้เขียน:
คุณสมบัติด้อยกว่า w929 (กล้อง)

แน่นอนจิงๆ ตัวนี้แพงเวอร์สู้ w929 ไม่ได้เลย กระจอกจัง
seksan_seksan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 11:45  

แวะมาดู......
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 13:27  

ฮุุฮุ ......เดี๋ยวคุณseksan_seksan จะแวะมาเสียเที่ยว ตอบซะหน่อยเหน๊าะ Wink
สินค้าหมดไปตั้งแต่ พฤศจิกายน 2008 แล้วละครับ ไม่มีเหลือแม้แต่เครื่องDEMMO แต่อะไหล่และอุปกรณ์ ยังมีจำหน่ายให้ลูกค้าอยู่นะครับ Wink
..........ผมไม่พูดถึงว่าสินค้ารุ่นใหม่ จะมีการพัฒนาเป็นเช่นไร แต่จะเปรียบเทียบให้เห็น ในสิ่งที่เรียกว่า ความคุ้มค่าในการใช้งานในเวลาที่สินค้าตัวนี้มีจำหน่ายนั้นมากกว่า ยกตัวอย่างเช่น

wins TV 808 เปิดตัวเมื่อ 9 เมษายน 2008
* แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 2,500 mAh (Standard Battery)
* เปิดรอรับสาย 180~220 ชั่วโมง (Standby Time)(เท่าที่ผมรู้ ในปีนั้น จะเป็นสินค้าตัวเดียวด้วย ที่ใช้ 2 CPUเต็มระบบ ในเครื่องเดียวก็ต้องกินกระแสมากเป็น 2 เท่าในโหมดStandby Time)
* สนทนาต่อเนื่อง 220~460 นาที (Talk Time) ลูกค้าบางท่านยังบอกว่าได้นานกว่า460 นาที อีก แต่ผมไม่เคลม เอาแค่นี้พอ

w929 เปิดตัวเมื่อ 2 มีนาคม 2009
* แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,500 mAh (Standard Battery)
* เปิดรอรับสาย 300 ชั่วโมง (Standby Time)
* สนทนาต่อเนื่อง 270 นาที (Talk Time)

เจ้า wins TV 808 ลูกค้าหลายท่านก็ยังใช้งานได้ดีอยู่อย่างมีความสุข ไม่คิดจะปล่อยขายคืนกันเลย ........ผมเห็นลูกค้าชอบ ผมก็ปลื้มแทนบริษัทฯแล้วละครับ Wink

อ้อ ทางเข้าหน้าเว็ปบรอด์ ที่เปิดให้ใช้สื่อสารกันก่อน ตามที่บอกความต้องการกันมาทาง ศูนย์บริการ 02-884-8888 ตามนี้นะครับพี่น้องwinsmobile http://www.winsmobile.com/webboard/index.php Wink

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wins 1 เมื่อวันที่ 19 May 2009 13:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 13:31  

Anonymous ผู้เขียน:

แน่นอนจิงๆ ตัวนี้แพงเวอร์สู้ w929 ไม่ได้เลย กระจอกจัง

ยอมรับความกระจอก ตามความคิดของท่านนะครับ ....ผมไม่อยากเถียง.....จริงๆๆนะ Wink
Siamphoneuser
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 14:00  

เฮ้อ มีพนักงานที่ไหนบ้าง ที่ จะว่าสินค้าตัวเองกระจอก

ของแบบนี้ผู้ใช้คงเป็นคนตัดสินใจเอง และที่เห็นๆ ก็น่าจะรู้ยี่ห้อไหนแจ๋วจิง
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 16:04  

canpeenarok ผู้เขียน:
เฮ้อ มีพนักงานที่ไหนบ้าง ที่ จะว่าสินค้าตัวเองกระจอก

ของแบบนี้ผู้ใช้คงเป็นคนตัดสินใจเอง และที่เห็นๆ ก็น่าจะรู้ยี่ห้อไหนแจ๋วจิง

ผมประชดครับ คุณcanpeenarok สินค้ารุ่นนี้ ก็ไม่มีจำหน่ายอยู่แล้ว ประสิทธิภาพ ก็เห็นๆ ตามที่ผู้ใช้งานได้โพสต์กล่าวถึงความพอใจไว้แล้วข้างต้น.....ถ้าคนไม่อ่าน ก็ไม่อยากจะโต้เถียง ให้เสียอารมณ์ ไปเปล่าว์ๆ ........ถ้าอยากรู้ว่า winsmobile เป็นอย่างไร ก็ลองย้อนกลับไปอ่าน ที่ผมเคยตอบเอาไว้สิครับ Wink

ไม่ได้เข้ามานาน เพราะ ปลีกวิเวก กะ ดูแลลูกๆ อย่างมีความสุข ..... ความสุข มันอยู่ใกล้ตัวจริงๆๆนะ Rolling Eyes Laughing Laughing
Siamphoneuser
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 16:21  

ก็อะนะ
ดูจาก เรดติ้ง ก็นะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: