Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ตอบเกือบทุกคำถามที่เกี่ยวกับT610ครั้งแรกและครั้งสุดท้าย !!!เข้ามาอ่านเหอะคนที่จะซื้อ!!!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 23 / เข้าชม: 6837
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????????????T610??????????????????????? !!!?????????????????????????!!!
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2003 18:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ราคา ณ วันที่ตอบ 16,900
ลูกเล่นใช้ได้ * softwareช้า* หน้าจอ,กล้อง ห่วย ไม่ค่อยชัดเพราะมันไม่ใช้จอ TFT
memory 2 MB น้อยมาก....มากที่สุด เก็บรูปได้ประมาณ 15-20 รูป เสียงเรียกเข้ามีดนตรี
แค่ 4 ชนิด การแต่งเป็นแบบจังหวะตายตัวไม่สามารถกำหนดคีย์เองได้ game ok โหลดได้เรื่อยๆแต่มีน้อย บางเกมช้า กระตุก
การใช้สาย USB (เถื่อน ไม่ใช่ของศูนย์) ราคา 550 บาท หาซื้อได้ตาม web
ใช้ program send file ในการส่งข้อมูลลงเครื่อง หาโหลดได้ตาม web
driver ที่ใช้ในการลงชื่อ ser2pl (ที่ผมใช้ลงนะ) wap GPRS OK ส่ง-รับmail (แต่ยังsetไม่เป็น) พิมพ์ภาษาไทยยาก
ต้องกด# ค้างแล้วเข้าไปเปลี่ยนเอง ไม่เหมือน Nokia *ปุ่มเดียวอยู่ หน้ากากเปลี่ยนไม่ได้
ถ้าเป็นรอย จบ ราคาตกวูป joy stick เหมือนจะเจ๋งง่าย ปฏิทินดูยากต้องเข้าหลาย menu
ไม่เหมือน samsung กดขึ้นทีเดียวจบ ดูได้แล้ว กว่าจะเข้าได้เอาปฏิทินกระดาษมาดูดีก่า...
เครื่อข่ายที่หน้าจอ รู้สึกว่าจะไม่มีวิธีลบ (รำคาญลูกกะตามาก...) Bluetooth Infrarad OK
ตอนนี้หาวิธีทำให้มันเป็น รีโมทTVอยู่ การเปลี่ยนทีม (deaktop) ช้ามากแต่สวยดีทำให้ไม่เบื่อ เปลี่ยนได้เรื่อยๆที่โหลดมีเยอะ สรุปว่า ทีม wallpaper game ringtone animation อะไรก็ตามโหลดผ่าน data link ได้ wallpaper เปลี่ยนทุกวันยังได้เลย
*** สรุป*** ถ้าเล่นกล้อง V200 หรือรุ่นอื่นในอนาคตน่าจะเหมาะกว่า ถ้าเอาลูกเล่น
Function ซื้อเลย... ขอเน้น... software ช้า จอ,กล้องไม่ชัด memory น้อย
โอ๊ย...เหนื่อย... แต่เราก็ชอบมัน ถ้าเป็นจอ TFT memory เยอะ รักตายเลย..
จากผู้ใช้คนหนึ่ง =:-D
ปล.ที่โหลด www.myT610.net web ของ sonyเองwww.myT610.de/javagame.html ที่เหลือลง link หาไปเรื่อยๆเองนะครับ....BYE
enix_1976
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : T610 ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 17:01  

เข้าใจนะครับว่าที่นี่เป็นที่ให้มาออกความเห็น แต่รู้สึกว่าคุณจะรังเกียจและตั้งแง่โจมตี T610 กับ SE ซะเหลือเกินนะครับ ต่างคนต่างความคิดไม่งั้นคงไม่มีมือถือออกมาหลายยี่ห้อหรอกครับ ถ้าจะเอาความคิดคุณเป็นใหญ่โลกเราน่าจะมี Nokia หรือมือถือที่คุณชอบไปเจ้าเดียวเลยดีไหมครับ ผู้บริโภคจะได้ไม่มีทางเลือก และผู้ขายจะได้ตั้งราคาสูงเอาไว้กินเงินคุณไง แล้วเราก็จะเป็นเบี้ยล่างต่อไป สมัยเด็กๆมอืถือเครื่องหนึ่งราคาเหยียบแสน แต่ปัจจุบันราคาไม่กี่พัน ถามหน่อยเหอะครับ ไม่ใช่เพราะการแข่งขันเหรอที่ทำให้ราคามันตกลงมาแล้วก็ทำให้เราๆได้มีโอกาสเลือกใช้ ถ้าคุณไม่ชอบจริงๆก็น่าจะศีกษาให้ดีก่อนค่อยซื้อำม่ใช่ซื้อแล้วมาว่าเขาว่าไม่ดีจริง อย่างงั้นแล้วคุณล่ะทำไมถึงซื้อ...... ผมว่าครั้งต่อไปคุณควรจะออกความเห็นมากกว่ามาระบายนะครับ ผมเองก็ใช้ Ericsson มานาน 6 รุ่นแล้วแต่ก็ไม่ใช่มากระทู้เพราะเข้าข้าง ยี่ห้ออื่นที่ว่าดีผมก็ว่าดี ไม่ดีก็ไม่ได้ว่าแต่ออกความเห็นแบบเป็นกลาง ผมไปลงความเห็นไว้หลายที่ มีคนโทรมาปรึกษาก็เยอะ ทุกรุ่นผมก็ให้ความเห็นไป

สรุป ผมว่าคุณเก็บกดแล้วมาระบายแรงเกินไปหรือเปล่าครับ
superpoj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 18:36  

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมซื้อเครื่องมาเมื่อวันที่ 14 กันยายน 2546 ราคา 14,600 บาท
เป็นเครื่องศูนย์ AIS ครับ แต่ซื้อที่ร้านมาบุญครอง ชั้น 4 ไม่ได้ซื้อที่ศูนย์ครับ

สำหรับเจ้า SE t610 เวลาเปลี่ยนหน้าเมนูค่อนข้างจะช้า เมื่อเทียบกับ nokia ภาพถ่าย
ที่ออกมาถือว่าสู้เจ้า V200 ของ samsung ไม่ได้ รวมถึงหน้าจอด้วย แต่โดยรวมๆ ถือว่า
ถ้าเป็นกล้องที่อยู่ในโทรศัพท์มือถือ ใช้ถ่ายกันเล่นๆ มากกว่า ที่จะใช้จริงจัง

สำหรับหน้าจอ ถ้าอยู่กลางแจ้ง หน้าจอจะจางมาก ไม่ชัด แต่ถ้าในร่มละก้อชัดแจ่วเลย
ส่วนเรื่องการเข้าไปดูปฏิทินช้า ให้ไปตั้งการเป็นเมนูลัด ในไอคอน เมนูส่วนตัว --> ตั้งเมนู
ส่วนตัว --> ปฏิทิน (ดูเดือน) --> ok หลังจากนั้น ถ้าครั้งต่อไปเราต้องการดูปฏิทินให้เลื่อน
จอยสติกไปทางซ้าย <-- จะเข้าไปดูปฏิทินได้ทันที เหมือนของเจ้า Samsung เลย
แต่ถ้าเราเมนูอื่นๆ บ่อยมากกว่า ก็สามารถตั้งได้เหมือนกัน

ส่วนเรื่องการ Save รูปภาพที่ได้น้อย เนื่องจาก Solfware ของ SE ยังมี Bug อยู่ (ไม่รู้ตอนนี้
แก้เสร็จแล้วหรือยัง?) ทำให้กินเนื่อที่ memory มากกว่าที่จะเป็น

สำหรับผมใช้ Bluetooth ในการ load data ต่างๆ ถือว่าเร็วดี และสามารถ download
เกมส์ ธีม เสียงเรียกเข้า อื่นๆ อีกมากมาย ได้ ฟรี จากเว็บต่างๆ (อันนี้ชอบมาก)

ส่วนตัวผมถูกใจกับเจ้า SE t610 มาก แม้เมนูจะช้า memoryน้อยไปนิด หน้าจอเมื่ออยู่กลางแจ้งไม่ค่อย แต่ได้ Function ที่มากกว่าเจ้าอื่น ในราคาที่เท่ากัน ถือว่ายอมรับได้ครับ
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 19:04  

ก็ยังดีที่คุณ ยังมีข้อดีของรุ่นนี้อยู่บ้าง นะ ไม่ได้ไม่ดีหมด เท่าที่อ่านมาแล้ว

อย่างแรกผมว่าต้องชอบก่อนแหละ

อิ ริ ค สั น หรือ จะเปลี่ยนมารวมกับ โ ซ นี่ แล้วก็ตามผมว่าช้าอย่างเดิมแหละครับ ถ้าคุณไม่ชอบแล้ว อย่างไงมันก็ไม่ดี ขวางหูขวางตาไปหมด ก็เหมือนกับที่เรารักใครสักคน นั่นแหละครับ

เราพอใจรุ่นนี้ ตรงใหนที่มันไม่ดีหรือไม่ถูกใจ เมื่อคุณรักแล้วผมว่าเรื่องแค่นี้ ก็เหมือนกับที่เรารักใครสักคน คุณให้อภัยได้อยู่แล้วหละครับ

ยังไงคุณก็ซื้อมาแล้ว
cyber_eak
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 17:23  

คุณ grit ตอบแบบนี้ราคาเสียหมด แถมคนที่กำลังจะซื้อได้ข้อมูลไม่ตรงกับความเป็นจริงอีกต่างหาก
ดูตามรีวิวนี้ดีกว่าครับ
http://www.mobikiss.com/absolute/se_t610/index.html
benzbot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 13:29  

ผมเป็นคนที่ใช้ computer บ่อยมากครับ โดยเฉพาะ Notebook แล้วก็เจ้า T610 นี่แหละที่ทำให้ผมพอใจมากเลย เพราะฟังชั่นการใช้งานครบครับ มีทั้ง IR BT ซึ่ง computer มองเห็นเจ้า T610 เป็น computer อีกตัวนึงครับเพียงแค่เราโยน file ก็สามารถโหลด ภาพ เสียง เกม Theme ได้อย่างง่ายดายครับ ซึ่งผิดกับยี่ห้ออื่นๆ ต้องอาศัยโปรแกรมช่วยทั้งนั้น ก่อนหน้านี้ผมลองใช้มาหมดแล้วครับ ซีเมน ซัมซุง โนเกีย ถ้าในความรู้สึกส่วนตัว ที่ได้ใช้งานอยู่ผมว่า T610 เป็นรุ่นที่ดีที่สุดแล้วครับ ถ้าเราเทียบ ราคากับความคุ้มค่าที่ได้รับ ครับ แล้วก็ที่ถูกใจสุดๆคือ Postnote ครับ สะดวกมาก มี note อะไรก็แปะไว้หน้าจอเลยครับ ไม่กลัวลืม ส่วนเรื่องรูปผมลองพิมพ์ รูปที่ได้จากการถ่ายด้วย V200 กับ T610 เทียบกับแล้ว ปรากฎว่า รูปของ T 610 ให้ความคมชัดมากกว่าครับ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2003 10:13  

กล้อง t610 จะชัดกว่า กล้อง v200 ได้ยังไง แค่zoom ยังไม่มีเลย ผมใช้ t610 อยู่ น้องใช้ v200 เทียบดูก็รู้
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2003 13:29  

สงสัย ผู้เขียน:
กล้อง t610 จะชัดกว่า กล้อง v200 ได้ยังไง แค่zoom ยังไม่มีเลย ผมใช้ t610 อยู่ น้องใช้ v200 เทียบดูก็รู้

หมายถึงตอนที่เข้า คอมแล้วอ่ะครับ
benzz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 02:19  

ระบบซูมด้วย digital ไม่มีความหมายเลยครับ ก็แค่หลอกตาเราถ้านำภาพที่ถ่ายไปเข้า คอมแล้วเราซูมเองก็ได้ครับ ถ้าเล่นซูมกันดีๆก็ต้องเป็น optical ซุมครับ ส่วนเรื่องรูป กลองเอาเข้าคอมสิครับ เดี๋ยวก็รู้
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 11:46  

benzz ผู้เขียน:
ระบบซูมด้วย digital ไม่มีความหมายเลยครับ ก็แค่หลอกตาเราถ้านำภาพที่ถ่ายไปเข้า คอมแล้วเราซูมเองก็ได้ครับ ถ้าเล่นซูมกันดีๆก็ต้องเป็น optical ซุมครับ ส่วนเรื่องรูป กลองเอาเข้าคอมสิครับ เดี๋ยวก็รู้

แล้วมันซูมอย่างไงหละครับ
benzz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 23:17  

งงครับ ไม่รู้ผมเข้าใจถูกเปล่านะครับ คือซูมแบบ digital ที่ตามมือถ้าที่ว่าซูมได้ใช้กัน คือ การซูมโดยการใช้ Imageprocessing ครับ
ชายหัวเก่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ?????? Theme ????????????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 20:23  

อืม ผม เพิ่งซื้อ สายลิงค์ USB มาใช้ พอดีอยากต่อเล่นกะคอม
แต่โปรแกรมมันมี แค่ แต่ง MMS กะ Picture แค่นั้นเอง
ตัวใช้ เกี่ยวกะ Theme ไม่มีเลยอะ
แถม เราได้แต่โหลดลง มือถือ อย่างเดียว เอาจากมือถือ มาลงเครื่อง คอม จะทำยังไงเนี่ย
ตอนนี้ได้แต่โหลด ธีมมาเต็มเลย แต่เอาลงเครื่องไมได้เลยอะ

ไม่รู้นะ คนจะชอบไม่ชอบ แต่เรา ใช้โปรแกรมที่แถมมากะเครื่อง เอารูปจากกล้องดิจิตอล มาเซ็ท Wallpaper โห ภาพ สวยมาก ไม่ต้องใช้ มือถือถ่ายเลย

อยากคุยกะคนที่เล่น มือถือ เหมือนกันมากเลย ยังไง เมลมานะ จะได้แลกเปลี่ยนรูปถ่ายกัน
เพราะเราเอา รูปจากกล้องลงเครื่องมะเป็นน่ะ
ชายหัวเก่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ?????? Theme ????????????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 20:24  

อืม ผม เพิ่งซื้อ สายลิงค์ USB มาใช้ พอดีอยากต่อเล่นกะคอม
แต่โปรแกรมมันมี แค่ แต่ง MMS กะ Picture แค่นั้นเอง
ตัวใช้ เกี่ยวกะ Theme ไม่มีเลยอะ
แถม เราได้แต่โหลดลง มือถือ อย่างเดียว เอาจากมือถือ มาลงเครื่อง คอม จะทำยังไงเนี่ย
ตอนนี้ได้แต่โหลด ธีมมาเต็มเลย แต่เอาลงเครื่องไมได้เลยอะ

ไม่รู้นะ คนจะชอบไม่ชอบ แต่เรา ใช้โปรแกรมที่แถมมากะเครื่อง เอารูปจากกล้องดิจิตอล มาเซ็ท Wallpaper โห ภาพ สวยมาก ไม่ต้องใช้ มือถือถ่ายเลย

อยากคุยกะคนที่เล่น มือถือ เหมือนกันมากเลย ยังไง เมลมานะ จะได้แลกเปลี่ยนรูปถ่ายกัน
เพราะเราเอา รูปจากกล้องลงเครื่องมะเป็นน่ะ
ชายหัวเก่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ??? Theme
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 20:25  

benzz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 13:04  

ลองไปหาโปรแกรมที่ MYT610.net ดูนะครับ แต่ว่าแนะนำให้ใช้พวก IR หรือ บรูทรูธ ดีกว่าครับ สะดวกดี
tidus333
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????????? ?????????? ????????
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2003 14:52  

อยากจะบอกว่าที่คุณกล่าวถึง T610 ในแง่ลบเกือบหมดนั้น มันไม่เห็นเป็นความจริงเลยคับ พูดอะไรมาคิดก่อนนะคับ แล้วคนที่พูดน่ะใช้รุ่นนี้หรือเปล่าคับ ถ้าไม่ได้ใช้อย่ามาวิจารณ์แบบสุ่มสี่สุ่มห้าจะดีกว่าคับ เพราะว่าผมใช้ T610 อยู่ก็ไม่ได้เป็นอย่างที่ว่ามาซักนิด กลับใช้ได้ดี และ V200 พี่ผมก็ใช้คับ zoom ก็ไม่ได้คับ ลูกเล่น ฟังชั่นต่างๆก็น้อยกว่า T610 คับ แล้วโปรแกรม Syncronuization ที่แถมมากับตัวเครื่องก็มีน้อย ใช้งานไม่ดีเท่าที่ควร ลองหมดแล้วคับ และที่บออกว่า Nokia นั้นกดง่าย กดแค่ปุ่มเดียว แต่ของ T610 ต้องกดค้าง รู้ไหมคับว่าทำไมต้องกดค้าง ก็เพราะว่าเค้าออกแบบมาเพื่อไม่ให้เราไปโดนปุ่มโดยไม่ได้ตั้งใจไงคับ ถ้ากดง่ายๆอย่าง Nokia ก็เผลอโทรออกโดยไม่รู้ตัว อย่างที่เพื่อนผมเป็นประจำคับ ส่วนเรื่อง joyStick ที่บอกว่าพังง่าย ผมไม่เห็นว่าจะพังง่ายตรงไหนนะ ถ้าไม่ทำตัวเป็นช่างซ่อมเอามือไปงัดแงะแกะ ถอด รับรองว่าใช้ยังไงก็ไม่พังคับ เรื่องหน้าจอนั้นแล้วแต่รุ่นคับว่า SE ต้องการทำเป็นจอแบบ TFT หรือ LCD ซึ่งจะต่างกันก็ไม่มาก เพราะ TFT อาจจะให้ภาพที่ชัดกว่าก็เท่านั้นเอง ซึ่งรุ่น T630 ที่กำลังเข้าก็เป็นจอ TFT แล้วนี่คับ

พูดอะไรมานี่ไม่ได้รู้จริงเลยนะ แต่ทำเป็นรู้ดี คนแบบนี้ช่างน่าละอายจริงๆคับ คนอื่นเห็นด้วยไหมคับ ถ้าไปพูดจาอย่างนี้กับคนอื่นรับรองว่า คนอื่นฟังแล้วคง.........คิดเอาเองคับ ปากอย่างใจอย่างจริงๆคับ ไม่ชอบแต่กลับซื้อมาใช้ คนอย่างนี้ก็มีด้วย ขอด่าไว้ก่อน ประเภทนี้เกลียดมากๆคับ
tonz
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????? ????????????????????????????????????????? t610
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2003 00:02  

ถ้าจะบอกถึงสิ่งที่ไม่ดีของรุ่นนี้ก้ออย่างที่หลายๆคนบอกไป แต่ถ้าอยากได้จอละเอียดดี ก็ต้อง lcd ของ sony นะครับ ราคาอยู่ที่หมื่นกว่าๆ อยากได้กล้องดีๆ ก้อต้อง sony หรือ canon สัก 5 ล้านพิกเซล ก้อพอ แต่นี้พูดถึงมือถือครับ สำหรับใช้โทรเป็นหลัก ทำอย่างอื่นบ้างนิดหน่อย ส่วนผมนั้นใช้โทรกับเล่นเน็ต ผ่าน GPRS ตอนเดินทางหรือไปต่างจังหวัด เคยใช้ nokia 6610 7210 3650 มีปัญหาไม่ค่อยเวิร์ค เท่าไหร่ครับ แต่ตัวนี้โอเคครับ..ยังไม่มีปัญหาในการเชื่อมต่อ
FRL
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 16:02  

ไม่ทราบว่าคุณคนตั้งกระทู้เคยได้จับต้อง T610 จริงๆหรือเปล่า ถึงแม้หน้าจอจะไม่สดใสสว่าง (มากเกินไป) แบบซัมซุง แต่ก็สวยงามมาก พอๆกับมือของแอลจีเลยทีเดียว (จริงๆ แอลจีกับซัมซุงก็ทำจอได้พอๆกัน)
เรื่องกล้องอีก ถ้าใครได้เห็นภาพที่โหลดลงคอมแล้วของ V200 (ผมคนนึง) ทำให้รู้สึกว่า ถ้าซื้อมาเพื่อเสียงเรียกเข้าและจอแล้ว ก็เอาไปเลย แต่ถ้าจะหวังอย่างอื่น อย่าไปหวังเลย ไม่ได้จะว่า V200 น่ะ เพราะมันอยู่กันคนละตลาด
กรุณาให้ข้อมูลที่ดูเป็นกลางกว่านี้นิดนึง นะครับ จะทำให้คนอื่นเขาเขวได้
แล้วหน้ากากน่ะ มาบุญครองมี 5 - 600 ไปดูเอง
จิม
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 17:09  

FRL ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าคุณคนตั้งกระทู้เคยได้จับต้อง T610 จริงๆหรือเปล่า ถึงแม้หน้าจอจะไม่สดใสสว่าง (มากเกินไป) แบบซัมซุง แต่ก็สวยงามมาก พอๆกับมือของแอลจีเลยทีเดียว (จริงๆ แอลจีกับซัมซุงก็ทำจอได้พอๆกัน)
เรื่องกล้องอีก ถ้าใครได้เห็นภาพที่โหลดลงคอมแล้วของ V200 (ผมคนนึง) ทำให้รู้สึกว่า ถ้าซื้อมาเพื่อเสียงเรียกเข้าและจอแล้ว ก็เอาไปเลย แต่ถ้าจะหวังอย่างอื่น อย่าไปหวังเลย ไม่ได้จะว่า V200 น่ะ เพราะมันอยู่กันคนละตลาด
กรุณาให้ข้อมูลที่ดูเป็นกลางกว่านี้นิดนึง นะครับ จะทำให้คนอื่นเขาเขวได้
แล้วหน้ากากน่ะ มาบุญครองมี 5 - 600 ไปดูเอง

กระทู้นี้ น่าจะตายตามเวลาไปแล้วนะครับ (ตายตอน WebDown ไปเลย)
อย่าไปสนใจเลยครับ มันเก่า ปล่อยมันตายไปเถอะ เดี๋ยวชาวบ้านจะเข้าใจกันผิดๆ กันไปใหญ่
FRL
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 11:40  

แหะๆ โทษทีคับ ไม่ได้เข้านาน เกิดอารมณ์ พึ่งเห็นไง
แบบชอบขุดกระทู้
Sony Ericsson T610
Year's Star

จังหวัด: PHUKET
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 22:52  

ผมก็ใช้มาหลายแบบแล้ว ล่าสุดเปลี่ยนมาเป็น T610 ผมว่าก็ดีกว่าหลายๆ ตัวที่ราคาใกล้เคียงกัน แรกใช้อาจจะติดๆ ขัดๆ หน่อยแค่วัน2วันก็เคยชิน ก่อนจะซื้อก็ศึกษามาหลายรุ่น ถามทั้งเพื่อนที่เป็นช่างของศูนย์เอง ก็ยังแนะนำว่ารุ่นนี้น่าใช้ที่สุด ทั้งเรื่องของราคา และฟรังชั่นการใช้งานก็ดี ผมว่ามันไม่มีไรสมบูรณ์ทุกอย่างหรอกนะครับ ถ้าคุณไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อไม่มีใครว่าคุณหรอกนะ คุณก็หารุ่นอืนซิ มีคนอื่นอีกเยอะที่เค้าซื้อใช้
สรุปผมว่าสุดยอดเลยทั้งเรื่องของราคา และการใช้งานครับ
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 17:31  

แหม มาว่า 610 ของผมเสียๆหายๆอย่างนี้ก็แย่ซิครับ ผมว่ามือถือทุกยี่ห้อทุกรุ่นไม่ดีไปหมด 100 เปอเซ็นต์หรอกครับ อยู่ที่ว่าเราชอบกันมัน รักมัน และใช้มันยังไง สำหรับเจ้า 610 เป็นมือถือที่ชอบมาก รอมาตั้งแต่ใช้ 68I อยู่ ทุกอย่างลงตัว ทั้งรูปลักษณ์ ฟังชั่น และราคา ส่วนด้อยต่างๆ คิดว่าทุกคนที่ซื้อคงรู้อยู่แล้วว่า มันอย่างนั้น มันอย่างนี้ แต่ก็รับได้ และเรารักมันนั่นเอง เหมือนแฟนนั่นแหละ ขี้บ่นบ้าง ขี้งอนบ้าง แต่ผมก็ยังรัก ฮิฮิ
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 16:23  

FRL ผู้เขียน:
แหะๆ โทษทีคับ ไม่ได้เข้านาน เกิดอารมณ์ พึ่งเห็นไง
แบบชอบขุดกระทู้

เห็นผลงานไหมครับท่าน
ดันไปปลุกกระทู้ผีขี้นมา
เป็นเรื่องเป็นราวเลยงานนี้ 55555.
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : t68i ?????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 19:24  

มาแจมเฉย ๆ ครับ ตอนนี้รักโซนี่ม้ากมาก ถูกจายกว่าโนเกียเยอะเลย วะ 555555
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: