Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สมาร์ทโฟน ของ ais กับ orange อันดีกว่ากันอะ ช่วยแนะนำด้วย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 6813
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : ????????? ??? ais ??? orange ?????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2003 22:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

สมาร์ทโฟน ของ ais กับ orange อันดีกว่ากันอะ ช่วยแนะนำด้วย แล้ว dtac จะมี สมาร์ทโฟนกับเค้าปะ แล้วก็ใครมีสมาร์ทโฟนถูกๆ ติดต่อกลับด้วยนะ 094474400
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????? ??? ais ??? orange ?????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 17:32  

Anonymous ผู้เขียน:
สมาร์ทโฟน ของ ais กับ orange อันดีกว่ากันอะ ช่วยแนะนำด้วย แล้ว dtac จะมี สมาร์ทโฟนกับเค้าปะ แล้วก็ใครมีสมาร์ทโฟนถูกๆ ติดต่อกลับด้วยนะ 094474400

ของ Ais ดีกว่านิดหน่ยครับ ต่างแค่รูปทรง
• แม็กคุง •
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 19:52  

smart phone เป็นโทรศัพที่ใช้งานหลากหลายในไทยแบ่งเป็น 2 พวกได้แก่
-ีรุ่นที่ใช้ Symbian OS = NK7650 ,NK3650 ,NK N-Gage ,SE P800 ,9210
-รุ่นที่ใช้ Microsoft OS = Smart V1 ของเอไอเอส , SVP orange (ออเร้นจ์)
ผมคิดว่าระหว่าง 2 รุ่นนี้ผมชอบ สมารท์ วี1 ของเอไอเอสมากกว่าเพราะค่อนข้างดูดีกว่าของออเร้นจ์ แต่ถ้าพูดถึงความคุ้มเมื่อเทียบกับราคาแล้วผมว่าออเร้นจ์ดีก่า เพราะมี ...อะไรสแตนๆอ่ะ ผมก็จำไม่ได้ ในราคาที่ถูกกว่าของเอไอเอส แต่ก็เลือกเอาแล้วกัน มันเหมือนกันอ่ะ ใช้ Micro Os เหมือนกัน แต่ผมคิดว่าควรหันมามองรุ่นที่ใช้ Symbian Os ไม่ดีกว่าเหรอมีโปรแกรมเยอะกว่าอีก เลือกเองนะครับ
guitarz
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2003 17:19  

ผมว่า Orange ดีก่า เพาะพวกอะไหล่ รุ่นนี้เมืองนอกก้อ มีขาย แต่ของ ais ไปสั่งคายทำมะรู้แร้วก้อรู้สึกเหมือน ais เลียนแบบ orange นะ เพาะน้องส้ม เค้า เปิดตัวเครื่องนี้หลายปีแร้ว ก่อนมาไทยนานด้วยยยยยยยย แร้วพอจะมา ais เอาบ้าง
DTAC User
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Orange ??????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2003 18:57  

ของ ออเร้นจ์น่าจะดีกว่านะครับ ถ้าเปิดให้บริการ GPRS รูปร่างก็สวยกว่า อะไหล่หาง่ายกว่า
SOFTWARE มีปัญหาน้อยกว่าของ AIS
ฝน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? ??? ais ??? orange ?????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 16:30  

Anonymous ผู้เขียน:

สมาร์ทโฟนคือไรอะคะ คือนู๋ไม่ค่อยรุเรื่องอะคะ ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยคะ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 17:20  

smartphone ถ้าแปลตรง ๆ ก็โทรศัพท์อันชาญฉลาด โทรศัพท์ประเภทนี้จะออกแนว ๆ กึ่ง PDA ซึ่งจะยืดหยุ่นต่อการใช้งานอย่างมาก เพราะสามารถลงโปรแกรมเิ่พิ่มเติมเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพให้กับมือถือของคุณ โทรศัพท์ที่อยู๋ในกลุ่มสมาร์โฟนก็มี 3650 6600 7650 P800 P900 spv spvx(smart V1)
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 08:34  

เทียบกันง่ายๆเลย สัญญาณของ AIS 1ก็ดีกว่าของออเร้นแล้วล่ะ บริการก็เยอะกว่าอีก เอ๋ แล้วเราเอา SPV ไปใช้ดีแทคได้มะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 16:28  

ดีกันคนละแบบครับ ไม่ใช่ว่า SPVx จะดีกว่า SPV ธรรมดาไปซะหมด ลองหาอ่านดูตามหนังสือน่ะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 17:11  

ใช่ครับดีกันคนละแบบ แต่ก็ถือว่า smart v1 จะได้เปรียบในเรื่องของซอฟแวร์ที่ได้รับการแก้ไขให้สมบูรณ์มากขึ้นจาก spv
PDA_Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2003 03:42  

ถ้าพูดถึงรูปทรง Smart V1 เป็นดีไซน์ใหม่ ผลิตโดยบริษัท HTC ของใต้หวัน ผู้ผลิต XDA ครับ และ Orange SPV ตัวใหม่ (ชื่อรุ่น E200) ก็จะใช้เครื่องจาก HTC เช่นกัน โดยรูปร่างจะเหมือนกับ Smart V1 ครับ แต่จะมีกล้องดิจิตอล และ Bluetooth ในตัว

ไหนๆ พูดถึง HTC เลยขอคุยเป็นความรู้เล็กๆ น้อยๆ ครับ

อย่างที่บอกครับ ว่า ทั้ง O2 XDA กับ Smart V1 ผลิตจากที่เดียวกัน คือ HTC (ซึ่งโรงงานนี้ ยังเป็นผู้ผลิต Pocket PC ของ HP หรือ Compaq เดิมครับ คือ iPAQ) โดย O2 XDA มีอีกชื่อว่า Qtek 1010 ส่วน Smart V1 คือ Qtek 7070 ครับ ซึ่งน่าจะเป็นชื่อที่ใช้เรียกกันในยุโรปครับ

สำหรับรุ่นใหม่ คือ Orange SPV E200 จะมีอีกชื่อว่า Qtek 8080 ครับ และ XDA II ที่กำลังจะมีขายในไทย ก็มีอีกชื่อว่า Qtek 2020 ครับ
DTAC User
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2003 17:43  

ซื้อเครื่องเปล่าของ Spv Orange มาใส่ Sim Card ของ Ais ก็ได้นะครับถ้าคิดว่า ของ Orange ดีกว่า ราคา 19100 บาทครับ แต่อย่าลืมบอกให้เจ้าหน้าที่ปลด SP Lock ให้ด้วยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: