Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC P3400i - เอชทีซี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 43 / เข้าชม: 267692
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้จังเลยค่ะ

จะหาเครื่องใหม่ได้ที่ร้านไหนคะ

พอดี มือถือเพิ่งหายอ่าค่ะ

ใครรู้แนะนำหน่อยจิ

Question Exclamation Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

neruko ผู้เขียน:
เสียงหนักไปทางเบส ไม่แน่ใจว่าจะเป็นเพราะหูฟังหรือตัวเครื่อง แต่ผมก็ชอบฟังเสียงเบสอยู่แล้ว ถ้าเทียบกับ iPod nano Gen 2 ที่ผมมีมาก่อน ความใสของเสียงยังสู้ไม่ได้ มันมีข้อต่างตรงหูฟังนี่ล่ะ ยังไม่ว่างไปหา adapter มาเสียบดู

หูฟังที่ให้มา ครอบมันใหญ่และใส่ฟองน้ำ ทำให้เบสชัด ถ้าไม่พอใจก็ปรับเพิ่มกับ Audio booter ได้ มีการจำลองเสียงสามมิติมาให้ด้วย

เสียดายในส่วนของ audio manager ที่เป็นโปรแกรมสำหรับฟังเพลง ไม่สามารถโชว์ Album artist ได้ แต่ข้อเสียก็โดนลบเมื่อเจอปุ่มใช้งานที่ใหญ่ ไม่ต้องใช้ styrus จิ้มเหมือน WMP (ที่ยังไม่เพิ่ม skin นะ)

โปรแกรมที่แถมให้มากับเครื่องครบเพียงพอสำหรับเบื้องต้น ตอนนี้ลงโปรแกรมเกี่ยวกับการจัดการและเกมไปเล็กน้อย กำลังตามหาโปรแกรมที่โชว์ภาพผู้ติดต่อเต็มหน้าจออยู่ อยากได้ประมาณ iPhone อ่ะ ยังหาถูกใจไม่ได้

audio manager สามารถแสดง album artist ได้ นะ ผมใช้อยู่
chontida
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

รองรับเมนูภาษาไทยรึเปล่าคะ

แล้วถ้าไม่รองรับนี่จะพิมพ์ภาษาไทยได้มั้ย???

Embarassed
Pay 20080711
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

การใช้งานถือว่าสามารถทำได้ดีพอสมควรสำหรับ HTC P3400i แต่ปัญหาเกี่ยวกับตัวฮาร์ดแวร์บนเลนซ์กล้องนี่รับไม่ได้จริงๆ ขอให้เพื่อนๆ ไปตรวจสอบเลนซ์ดูว่ามันอ้าพร้อมที่จะหลุดออกมารียัง เพราะมันไม่ได้เป็นเลนซ์ที่ทำติดมากับตัวกล้อง แต่ใช้การหยอดกาวเอาไว้.
Crying or Very sad
neruko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

^
^
คงเป็นเฉพาะกับเครื่องนั้นครับ ของผมยังสุขภาพแข็งแรงอยู่เลย Laughing
danrtn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ้าตัวนี้แหละ

ซื้อมาจาก jaymart ไม่บอกนะว่าสาขาไหน เครื่องพังไปสองครั้งภายในสามวันครับพี่น้อง ต้องเข้าๆ ออกๆ ร้านนี้เป็นว่าเล่น เกิดอาการเซ็งสุดๆ กับทั้งเครื่องและพนักงานขาย สรุปเลยต้องเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นแทน พร้อมกับขาดทุนไปพันกว่าบาท รวมทั้งเสียเวลา และความรู้สึกครับ จะมีใครซวยเท่าผมอีกมั๊ยเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทามไมผมSign in เข้าได้อ่ะคับ

มานขึ้นว่าอะไรครับเด๋วผมจะดูให้

ตอนนี้ลงเพลงได้หมดแล้วครับพูดง่ายๆแหล่มเลยรุ่นนี้ขาดแต่ WiFi กับ Gps
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

wow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

sud yod
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

chontida ผู้เขียน:
รองรับเมนูภาษาไทยรึเปล่าคะ

แล้วถ้าไม่รองรับนี่จะพิมพ์ภาษาไทยได้มั้ย???

Embarassed

เมนูไม่มีภาษาไทย

ส่วนการพิมพ์ไทย มีโปรแกรมลงได้ เขาจะให้ตอนซื้อเครื่องมา คือ thaiwince
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Pay 20080711 ผู้เขียน:
การใช้งานถือว่าสามารถทำได้ดีพอสมควรสำหรับ HTC P3400i แต่ปัญหาเกี่ยวกับตัวฮาร์ดแวร์บนเลนซ์กล้องนี่รับไม่ได้จริงๆ ขอให้เพื่อนๆ ไปตรวจสอบเลนซ์ดูว่ามันอ้าพร้อมที่จะหลุดออกมารียัง เพราะมันไม่ได้เป็นเลนซ์ที่ทำติดมากับตัวกล้อง แต่ใช้การหยอดกาวเอาไว้.
Crying or Very sad

ผมสังเกตุเครื่องผมแล้ว เป็นปกติดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กะลังเล็งเครื่องนี้อยู่อ่ะ
ยังไม่ได้ตัดสินใจอ่ะ
ใครมีข้อแนะนำอะไรบ้างไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sd wifi

รุ่นนี้ซื้อ sd wifi มาใส่ได้ป่าวค่ะ
นายกระจอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

wifi กะ GPS มันเอาไว้ทำไรอ่า

ถ้าไม่มีแล้วมันจะเปงยังไงอ่า อธิบายหน่อยค๊าบบบบบ

อยากได้รุ่นนี้อยู่...
so6j,
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เออ่ออ ตอนนี้ ราคาที่เจมาร์ท 7900 น่าสนมั้ยครับ พร้อมหนังสือ 1 เล่ม
chatchai_rp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้แล้วคับ

sign in ได้แล้วครับ
โทรไปปรึกษาศูนย์ เค้าให้เอาไปที่ศูนย์ไปลงโปรแกรมใหม่
เรียบร้อย ใช้ได้แล้ว
ขอบคุณมากเลยครับ
chatchai_rp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้า Hotmail ไม่ได้

เพิ่งซื้อมาได้ 3 วันครับ
ฟังก์ชันอื่นไม่มีปัญหา ติดอยู่ตรง sign in เข้า hotmail ไม่ได้นี่แหล่ะ
เลยทำให้ใช้ msn ไม่ได้ด้วย
ไม่รู้ทำไงดีครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
ss_sasima
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย HTC 3400i -7500 บ. มือ1จากศูนย์SIS-อุปกรณ์ครบ

ขาย Pocket PC รุ่น HTC 3400i ราคา 7500
เครื่อง HTC 3400i(อุปกรณ์ครบ หูฟัง สายเคเบิ้ล) + SD card 512 MB + แผ่นโปรแกรม Thai win CE กับ โปรแกรม Dictionary mobile +Sim DTAC ที่มีแถมEDGE&GPRS 300 ชั่วโมง + หนังสือคู่มือการใช้งาน (ไม่ใช่ bundle ที่มีในกล่องนะ เป็นหนังสือจริงๆ)
มือ 1 แน่นอนจากบริษัท SIS แกะกล่องแค่ดูของครบไม่ได้เปิดใช้งาน

สนใจติดต่อ 0840757713
•SteP²•
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อมาม่ะวานก้อดีน่ะครับครบทุกฟังชั้นขาดแค่wifi

แต่ทามไมผมลงเพลงแล้วเปิดในวินโด้มีเดียไม่ได้อ่ะคับ

มานมองไม่เห็นเพลงอ่ะ

และก้อเปิดในเรียวเพลไม่ได้อ่ะ

แต่เปิดที่อื่นได้น่ะคับ
neruko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เสียงหนักไปทางเบส ไม่แน่ใจว่าจะเป็นเพราะหูฟังหรือตัวเครื่อง แต่ผมก็ชอบฟังเสียงเบสอยู่แล้ว ถ้าเทียบกับ iPod nano Gen 2 ที่ผมมีมาก่อน ความใสของเสียงยังสู้ไม่ได้ มันมีข้อต่างตรงหูฟังนี่ล่ะ ยังไม่ว่างไปหา adapter มาเสียบดู

หูฟังที่ให้มา ครอบมันใหญ่และใส่ฟองน้ำ ทำให้เบสชัด ถ้าไม่พอใจก็ปรับเพิ่มกับ Audio booter ได้ มีการจำลองเสียงสามมิติมาให้ด้วย

เสียดายในส่วนของ audio manager ที่เป็นโปรแกรมสำหรับฟังเพลง ไม่สามารถโชว์ Album artist ได้ แต่ข้อเสียก็โดนลบเมื่อเจอปุ่มใช้งานที่ใหญ่ ไม่ต้องใช้ styrus จิ้มเหมือน WMP (ที่ยังไม่เพิ่ม skin นะ)

โปรแกรมที่แถมให้มากับเครื่องครบเพียงพอสำหรับเบื้องต้น ตอนนี้ลงโปรแกรมเกี่ยวกับการจัดการและเกมไปเล็กน้อย กำลังตามหาโปรแกรมที่โชว์ภาพผู้ติดต่อเต็มหน้าจออยู่ อยากได้ประมาณ iPhone อ่ะ ยังหาถูกใจไม่ได้
bigpig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

neruko ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว รู้สึกว่าคุ้ม เสียงคุยชัดเจน แบตก็ทนเล่นซะคุ้มเลยก่อนชาร์ทใหม่ ยังงงๆเล็กน้อยเพราะเป็น windows mobile เครื่องแรก

^
^
^
เสียงเพลงที่ฟังใช้ได้ไหมครับ

ถ้าไม่เป้นการรบกวนช่วยทำรีวิวให้อ่านบ้างได้ไหมครับ
คนหัดใช้PDA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีวางขายบ้างแล้วรึยังอะคะ Question
hs0pgo
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

นึกว่ามี wifi ซะอีก
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :

น่าสนใจไม่น้อยอยู่ สำหรับ คนที่งบไม่ถึงแต่อยากเล่น PDA
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :

ชื่อคล้ายๆกะเทพี อาร์เทมีส(เทพธิดาแห่งจันทรา) เลยนะครับท่าน

ปล.อีกหน่อยคงมี อพอลโล่(เทพแห่งดวงอาทิตย์) อาร์เทน่า(เทพีแห่งสงคราม)มั้งครับท่าน Laughing

ปล2.เข้าเรื่องนะครับ
รุ่นนี้ก็แรงไม่แพ้รุ่นพี่เลยครับท่าน
อาจจะเป็นยี่ห้อเดียวมั้งครับที่ PDA ราคาไม่ถึงหมื่น Very Happy
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :

โจ ผู้เขียน:
ต่างกับ 3400 แค่ระบบปฎิบัติการ Windows Mobile® เวอร์ชั่น 5 เป็นระบบปฎิบัติการ Windows Mobile® เวอร์ชั่น 6 แค่นี้เหรอครับ

ถูกดีเนอะ แต่อยากได้ฟาโรห์ Very Happy

P3400i มีหน้าจอทูเดย์ Live HTC Home แบบเดียวกับ Touch ด้วยครับ
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ต่างกับ 3400 แค่ระบบปฎิบัติการ Windows Mobile® เวอร์ชั่น 5 เป็นระบบปฎิบัติการ Windows Mobile® เวอร์ชั่น 6 แค่นี้เหรอครับ

ถูกดีเนอะ แต่อยากได้ฟาโรห์ Very Happy
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :

อีกชื่อนึงของมันก็คือ HTC Arthemis ครับ ถือว่าราคาถูกมาก

ใครอยากใช้ PDA ราคาประหยัดก็น่าลองครับตัวนี้ เพียงเเต่ตัด Wifi กับ GPS ออกเท่านั้นเอง
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : HTC P3400i - เอชทีซี

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC P3400i - เอชทีซี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/p3400i.htm

I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: • 8 8 8 •
หัวข้อ :

คนหัดใช้PDA ผู้เขียน:
มีวางขายบ้างแล้วรึยังอะคะ Question

หน้าเวปบอกมิถุนา นู้นนะครับ .....กลางๆปีหละครับ
g47653068
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามต่อ

sd ram ให้มาน้อยจัง 64MB

ของฟารอสให้มา 128MB นี่ครับ แต่ตัวนั้นราคาหมื่นต้นๆ

ว่าแต่ อาร์เทมิส กับ ฟารอส ซีพียูแรงเท่ากันหรือเปล่าครับ จำได้ว่าของฟารอสมันวิ่ง 200นิดๆ
rach213
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายหรือยังครับ

ท่านใดทราบบ้างว่าตอนนี้มีวางขายแล้วหรือยัง/ ขายที่ไหนครับ Question
neruko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้ว รู้สึกว่าคุ้ม เสียงคุยชัดเจน แบตก็ทนเล่นซะคุ้มเลยก่อนชาร์ทใหม่ ยังงงๆเล็กน้อยเพราะเป็น windows mobile เครื่องแรก
panu_t
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พึ่งซื้อมาใช้ครับ รบกวน สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าเวลาAddชื่อที่Contactsแล้ว

พอกลับเข้าไปดูที่เมนูContactsถึงไม่มีอะไรเลยอะครับ งงมากๆๆ

ศึกษาจากคู่มือแล้วก็ไม่เห็นได้เลย ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงคร้าบบ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..

หา วิ ธี ส่ง บลู ทูธ ไม่ เจอ

เหอ ๆ ทำ ไง อ่ะ
pa1602
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ได้มาแล้วครับ ที่ jaymart ลาดพร้าว ราคา 9900 อะ มีครบเลย ชอบๆๆ
dreamboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หาซื้อได้ที่ไหน อยากได้เลย สิ้นเดือนนี้เจอกัน

ซื้อได้ที่ไหน บอกด้วยนะคับ

-Thk- Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วเหรอ มีอะไรมาให้มั่ง ใช้แล้วเป็นยังไง
arm_black
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยแนะนำ

ผมใช่รุ่นนี้อยู่อ่ะครับเพอ่งซื้อ ยังเล่นไม่ค่อยเป็น

ผมอยากได้โปรแกม dic ไทย อังกรด ญี่ปุ่นอ่ะครับบ

พี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ
samikane
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีจำหน่ายแล้ว

central ลาดพร้าวจัดงาน mobile show 27/5/51-2/6/51

ถ้าสนใจสั่งจองได้ที่งาน

Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 001
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 19:33  

ไม่ มี wifi เหรอ?

จบเลย!
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 10:40  

•SteP²• ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาม่ะวานก้อดีน่ะครับครบทุกฟังชั้นขาดแค่wifi

แต่ทามไมผมลงเพลงแล้วเปิดในวินโด้มีเดียไม่ได้อ่ะคับ

มานมองไม่เห็นเพลงอ่ะ

และก้อเปิดในเรียวเพลไม่ได้อ่ะ

แต่เปิดที่อื่นได้น่ะคับ

เหมือนผมเลยครับ
ขาย HTC P3400i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC P3400i - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 22:03  

ขาย HTC P3400i กล่องและอุปกรณ์ครบค่ะ ขาย 4,300 บาท
โทร 083 082 3958
boattoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC P3400i - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 11:36  

ขาย HTC P3400i ครับ อุปกรณ์ครบ แมม 1 gb ขอขายที่ 3,000 บาท
โบ๊ต 084-323-4883
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: