Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 TWZ D88 - ทีดับบลิวแซด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 23 / เข้าชม: 104120
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : TWZ D88 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 19:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ TWZ D88 - ทีดับบลิวแซด
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/twz/d88/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/twz/d88.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 02 Aug 2008 18:31; ทั้งหมด 2 ครั้ง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 19:18  

ดีไซน์ SE อีกเเล้ว Shocked

ระยะเวลา standby น้อยจังอะครับ 3 วันเอง โดยรวมก็ O ครับ 2 ซิม จอใหญ่
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 22:30  

เหอๆ SE อิอิ

แต่ก้สวยดีอะ สีดำล้วน

ปล. ยังไม่เคยเหนเครื่องจิงของ TWZ เลย วัสดุมันประกอบดีไม๊เนี่ย
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 01:17  

สวยครับรุ่นนี้

ปล.ไม่เข้าใจยี่ห้อนี้เลยนะครับ
ทำไมไม่เอากล้องระดับ M ยัดมาเลย Evil or Very Mad
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 21:23  

รุ่นนี้ดีไซสวยงาม แจ่มมากๆ เทียบแบรนดังได้เลยนะเนี่ย หน้าจอก็ใหญ่น่าใช้นะถ้าไม่พังง่ายๆ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 21:39  

ToEi'z ผู้เขียน:
เหอๆ SE อิอิ

แต่ก้สวยดีอะ สีดำล้วน

ปล. ยังไม่เคยเหนเครื่องจิงของ TWZ เลย วัสดุมันประกอบดีไม๊เนี่ย

เหนด้วย

เหมือน SE มาก
SD-MO
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 21:48  

เทเลวิช จะมาทำมือถือ แข่งกับ ไอโมบายเหรอ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 07:20  

2ซิม สแตนบายพร้อมกันรึป่าวเนี่ย
หรูหรา น่าซื้อดีนะคับ
sister R
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยมาก
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 07:52  

รุ่นนี้ซิมใช้ได้พร้อมกันเลย ดูที่ปุ่มโทร.ออกมี 2 ปุ่ม แต่......แต่.....เทคโนโลยี่ 2 ซิม ตอนนี้ยังพัฒนาไม่ถึงที่สุด การรับสัญญาณจึงยังไม่สมบูรณ์ บางครั้งเสียงจะขาดๆหายๆ เพราะโทร.ยี่ห้อนี้ทำจากจีน ซึ่งการพัฒนาก็คงเหมือนๆยี่ห้ออื่นๆที่ทำมาจากจีน เช่น Miso Wellcome Nex ฯ ซึ่งมือถือเหล่านี้ก็มีปัญหาเรื่องสัญญาณ 2 ซิม คล้ายๆกัน (สังเกตุซิว่า Samsung ทำออกมารุ่นนึง 2 ซิมเหมือนกัน ก็ไม่ค่อยได้รับความนิยม และมือถือยี่ห้อดังๆก็ยังไม่ทำออกมาขาย เพราะเหตุนี้เอง คงอีกระยะนึง ต้องรอให้พัฒนาดีกว่านี้ก่อน)
E Ta POP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 15:07  

ไม่ค่อยมีวางขายเลย สงสัยรอให้ 522 ขายหมดก่อนมั้ง สวยนะ ดูดีกว่า 522 อีก แต่ต้องซื้อ 522 มาใช้เพราะไม่มีรุ่นนี้อ่ะ ฮืออออออออ Rolling Eyes Rolling Eyes
babyjammm.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าสนใจดีครับ..
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 02:51  

ดูสเป็คเทียบกับราคาแล้วน่าสนใจครับ กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อดีหรือไม่ เพราะเคยใช้ของ PhoneOne M503 หน้าตาคล้ายกันเลย และคุณสมบัติใกล้เคียงกัน พอดีทำ PhoneOne หาย เพราะลืมไว้ในห้องน้ำ

อยากได้เพราะใช้พร้อมกันได้ 2 SIM มีบลูทูธ เล่น MP3 และไฟล์ VDO ได้ เอาไว้เวลานั่งรถไปต่างจังหวัดอัดหนังลงไปสัก 2 เรื่องใน Mememory 1g จอใหญ่ดูได้สบาย ๆ เลย

ต่างกันกับ PhoneOne ตรงที่ รับ email ไม่ได้ และต่อ GPRS ไม่ได้ ติดตรงนี้แหละเพราะเวลาเดินทางไปต่างจังหวัดต้องใช้ Notebook ต่อเน็ต แต่กับคุณสมบัติที่เพิ่มขึ้นก็ต้องจ่ายเพิ่มขึ้นอีก 2000 บาท (ราคา 5990 บาท แต่เห็นว่าตอนนี้ราคาตกลงมาที่ 4450 บาทแล้ว)

สำหรับใครที่มี 2 Sim สอยได้เลยครับ เปิดใช้พร้อมกัน เลือกโทรออกได้ว่าจะใช้ Sim ไหน ใช้ Sim 1 โทรหา Sim 2 ในเครื่องเดียวกันยังได้เลยครับ
blueshoot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น่าสนใจดีครับ..
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 01:30  

m503ซื้อที่ไหนครับ 4450 จาไปซื้อมั่ง
รุ่นนี้twzแยกปืดซืมได้ไหม ปิดเฉพาะซิม 1หรือ 2ได้ไหม
จะไปทดลองtwzเปิด ปิด เครื่อง ได้ที่ไหนบ้างครับ
bunmatrue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 20:23  

ซื้อมาแล้วครับ วันนี้ สีขาว ก็ดีครับกับราคาแค่นี้ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: น่าสนใจดีครับ..
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 14:46  

blueshoot ผู้เขียน:
m503ซื้อที่ไหนครับ 4450 จาไปซื้อมั่ง
รุ่นนี้twzแยกปืดซืมได้ไหม ปิดเฉพาะซิม 1หรือ 2ได้ไหม
จะไปทดลองtwzเปิด ปิด เครื่อง ได้ที่ไหนบ้างครับ

TWZ D88 ใช้งาน 2 ซิมการ์ดพร้อมกัน หรือเลือกใช้เฉพาะซิมการ์ดหลักหรือซิมการ์ดรองก็ได้

ฟังก์ชั่นภายในมีมาให้ครบ ตามแบบฉบับของมือถือจีน จะขาดไปก็คือวิทยุ

จอแสดงผลสีสด ลำโพงเสียงดัง

มีฟังก์ชั่น BlackList

ข้อเสีย ไม่มีปุ่มปรับระดับเสียงที่ด้านข้าง ใช้ปุ่มควบคุมทิศทางทำงานแทน
vmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 20:47  

ซื้อมาแล้วครับก็โอเคครับ แต่มีปัญหา เรื่องระบบชาร์ตแบต เจอปัญหาไฟดูดครับโทรถามบริษัทบอกว่า มีปัญหาที่ที่ตัวชาร์ตแบต
บางตัวก็เป็น บางตัวก็ไม่เป็น ทำไมก่อนผลิตไม่ตรวจสอบให้ดีก่อนวางจำหน่าย
ตอนนี้ แจ้งว่ากำลังแก้ปัญหาวอล์ชาร์ตไฟดูดอยู่ ผลิตล๊อตใหมแล้วให้เอาอันเก่า
ไปเปลี่ยนตัวใหม่มา่ ใครเป็นบ้างครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 13:07  

D88 ของผมไฟไม่ดูดนะครับ
ใช้งานได้ปกติครับ
สงสัยเป็นที่ปลั๊ก USB มั้งครับ
ผมว่าลองส่งไปที่ศูนย์ TWZ
ให้ช่างเขาดูหน่อยดีกว่าครับ

ปล.รอคนอื่นๆ มาด้วยดีกว่าครับ
เพราะผมใช้กับแฟน สองเครื่องครับ...
mooknok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สามารถใช้เป็นโมเด็มได้
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 14:52  

ซื้อมาใช้งานได้ 7 วัน แล้วค่ะ สามารถนำสาย usb มาเสียบต่อเป็นโมเด็มได้
โดยต้องไปโหลดโปรแกรมการติดตั้ง usb มี่ในเน็ต โดยใช้โปรแกรม mt6227 โหลดเป็นไฟล์ไว้แล้วทำการติดตั้งได้เลยค่ะ ลองใช้แล้วไม่มีปัญทาอะไรค่ะ
svp00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 10:34  

ผมดาวน์โหลด USB Modem Driver และ MT6227 มาลงใน windows xp ทดลองใช้แล้ว ในเครื่องแรกที่ลง ใช้ twz d88 เป็น โมเด็มต่อ GPRS ได้ และสามารถ Sync. กับ Outlook ได้ แต่พอมาลงไว้ที่เครื่องที่ทำงาน ทำไม่ได้ ไม่ทราบเพราะอะไร เช็คใน system, device manager บอกเป็น 6218 usb modem driver (port 3) และไม่ทำงาน ใครมีทางแก้ไข ช่วยกรุณาแนะนำด้วยนะครับ
mooknok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 20:47  

Att : SVP00

ได้ลองเปลี่ยน พอร์ท เป็น เลขอื่่นๆ หรือยัง ( 4 , 5 , 6 , ............... )

คาดว่าพอร์ทนี้คงมีใครใช้กับ มือถือ ไว้แล้ว และคงอาจต้องลง ไดร้เว่อ ตามไปด้วย

ขอให้แก้ไขผ่าน นะครับ
เอก2673
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนสอบถามวิธีใช้ครับ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 12:26  

ผมซื้อมาใช้เป็นเดือนแล้วมีปัญหาอ่ะครับ
1. เวลาคุยซิม 1 อยู่ แล้วมีคนโทรเข้า ซิม 2 จะรับอย่างไรครับ
2. เวลาคนโทรเข้าซิม 2 มักจะ hang อ่ะครับ กดรับแล้วจะไม่รับสาย ไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องหรือเป็นที่อะไร ครับ
Pk-D88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำยังไงถึงจะอ่าน Ebook ได้อ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 19:04  

รบกวนด้วยนะครับ ผมเพิ่งซื้อ TWZ D88 มาอ่ะครับ เห็นว่ามันครบตามที่เราต้องการ
แต่ก็มีปัญหานิดหน่อยคัรบ
1.ไฟดูด อ่ะครับ เหอๆๆ USB มันรั่วอ่ะครับ (ไปเปลี่ยนเครื่องแล้วครับ)
2.เปลี่ยนตัวใหม่แล้ว ลองเสียบ USB จะ Copy Files ปรากฏว่า ใช้งาน บ่ได้ เหอๆๆๆ
3.จะอ่าน E-Book จะต้องทำยังไงอ่ะครับ ลองเปิด PDF Files แล้ว แต่ก็เปิดไม่ได้อ่ะครับ
ขอบคุณมากครับ
มือใหม่อ่ะครับ
Crying or Very sad Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำยังไงถึงจะอ่าน Ebook ได้อ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 10:16  

Pk-D88 ผู้เขียน:
รบกวนด้วยนะครับ ผมเพิ่งซื้อ TWZ D88 มาอ่ะครับ เห็นว่ามันครบตามที่เราต้องการ
แต่ก็มีปัญหานิดหน่อยคัรบ
1.ไฟดูด อ่ะครับ เหอๆๆ USB มันรั่วอ่ะครับ (ไปเปลี่ยนเครื่องแล้วครับ)
2.เปลี่ยนตัวใหม่แล้ว ลองเสียบ USB จะ Copy Files ปรากฏว่า ใช้งาน บ่ได้ เหอๆๆๆ
3.จะอ่าน E-Book จะต้องทำยังไงอ่ะครับ ลองเปิด PDF Files แล้ว แต่ก็เปิดไม่ได้อ่ะครับ
ขอบคุณมากครับ
มือใหม่อ่ะครับ
Crying or Very sad Neutral

ไม่มีผู้เชี่ยวชาญมาตอบเลยอ่ะ
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : โหลดไงครับทำไมโหลดไม่ได้
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 15:55  

โหลด โปรแกรม Devices MT6225 ไม่ได้เลยครับ ใครมีช่วยส่ง มาได้ไหมครับ ที่

ibmcoolza@gmail.com

จะขอบพระคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: TWZ D88 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 23:29  

ebook รุ่นนี้อ่านได้แต่ file txt ค่ะ ลองแล้ว
แต่ว่าทำไมอ่านภาษาไทยไม่ได้อะ
ใครเคยใช้ช่วยบอกด้วยน๊า ว่าทำยังงัยถึงอ่านภาษาไทยอะ Sad

อีกเรื่อง เล่นวีดีโอ ที่บอกว่าเล่นนามสกุล avi กะ mp4
แต่เราลองเอา file สกุลนี้มาลองเล่น ทำไมเล่นไม่ได้อะ Crying or Very sad
ใครรู้ช่วยบอกด้วยน๊า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: