Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 PhoneOne M901 - โฟนวัน
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 122 / เข้าชม: 525461
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : PhoneOne M901 - โฟนวัน
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 18:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ PhoneOne M901 - โฟนวัน
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/phoneone/m901/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/phoneone/m901.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 25 Jul 2008 23:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
vฟฟฟฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 21:18  

โอ้!!!!!!!! เจ๋งงงงงง

ไปเลย :D :D :o
ไม้หน้าสาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โอ้
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 22:51  

ใหญ่มักๆ แต่ลูกเล่น สมบูรณ์เลยทีเดียว กล้องสองล้าน มีedge
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 01:05  

หืมมม นอกจากจะสวยแล้วฟังชั่นก้น่าสนใจมาก

- WiFi 802.11b/g, WLAN (Wireless LAN) (โอ้ววววว ยอดเลย)
- บลูทูธ Bluetooth™ , USB Port , TV out
- รองรับชุดหูฟังสเตอริโอ (Bluetooth™ stereo sound)

แถมมี EDGE

เล่นเพลงเป็นพื้นหลังระหว่างสนทนา (Background Sound)

นั้นนนนนน มาอีกแล้ว

Motion-Sensor ควบคุมฟังก์ชั่นด้วยการสั่นไหวตัวเครื่อง

นี้ มาอีกๆ

ทุกอย่างดี ราคาถ้าไม่เกิน 6900 นี่คุ้มสุดๆ

แต่ว่าแบตเนี่ยสิ ถ้าดูทีวีจะได้นานสักแค่ไหน
JeansZi
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 20:03  

เห็น Sony Ericsson P1i มาแต่ไกลเลยครับ แต่รุ่นนี้จะใช้ Windows Mobile แทนที่จะเป็น Symbian UIQ
เกือบดีแระ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 21:21  

จะกั๊กเรื่องแบตไว้ทำหัวหยักทำไมฟะ เนี่ยถ้าแบทซัก 1800 ผมซื้อ 1 เครื่องแน่ๆอยู่แล้ว
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 23:25  

ราคา 9900 ครับ

MFA ทุกสาขา
มือใหม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 10:19  

ผมไม่เคยใช้เลยครับ แต่เห็นคุณสมบัติ แล้ว ชอบมาก...แต่ถามผู้รู้หน่อยครับ มันเสถียร มากน้อยแค่ไหน และคุณภาพของHardware ทนหรือเปล่าครับ..กลัวเหมือน i mobile มากเลยครับ พอใช้ไปสักพัก ปัญหาเยอะมาก ปลายทางไม่ได้ยินเสียงเราบ้าง แฮงค์บ้าง ประมาณเนี่ยครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ ไม่อยากเสียดายตังค์..
ปผแอผ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อแปอปอ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 21:25  

Larvaz ผู้เขียน:
ราคา 9900 ครับ

MFA ทุกสาขา

แพงไปยี่ห้อใหม่ไม่น่าเทียบราคาโนเกีย
powerpom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 08:09  

ตกลงรุ่นนี้มันใส่ 2 ซิมรึป่าว เห็นในหนังโฆษณาแว๊บๆ ว่าเป็น 2 ซิม
A Le Baba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 18:25  

เจ๋ง!โคตรรร เสียดายเวลารอสายสั้นไปหน่อย น่าจะกินไฟนะ Cool
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 22:38  

เอ้อ 9900

ลองดูซัมซุง i550 นะครับ ราคาเท่ากัน
จ้าวน้อย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองจันทน์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 00:58  

ราคาน่าจะลงมาหน่อย
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 16:02  

ใส่ 2 ซิมได้ก็คงจะดี Crying or Very sad
~rOse~*Zaa*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 23:41  

แพง ม่ะซื้อชัวร์
ghostPhone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : phoneOne M901
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 15:19  

ขอแจมความคิดเห็นหน่อยน่ะครับ
โทรศัพท์ที่ว่ารุ่นแจ๋งๆ ก็มีออกมาเยอะ ขึ้นอยู่กับผู้ใช้ว่าจะเลือกตัวใหนกันดีครับ
รุ่น phonone M901 ตัวนี้ผู้ก็ว่าดีน่ะ มีฟังชั่นเยอะดี ถึงแม้ว่าผม ยังไม่มีโอกาสได้ใช้มันเพราะ
เครื่องเก่ายังไม่พัง วิธีการเลือกมือถือให้เหมาะกับตัวเองครับ
1.ความต้องการใช้งานของเรา
2.ประโยชน์สูงสุดที่จะนำมาใช้ เมือชื้อมาแล้วต้องยอมรับว่าเทคโนโลยีเปลี่ยนไปทุกวันนะครับมีการพัฒนาอยู่เสมอ
3.ให้ดูหลายๆรุ่นครับ ที่อออกมาปีเดียวกัน
4.ประหยัด (เงินมีในกระเป๋าเท่าไร)
5.ขอแนะนำว่าให้เลือกรุ่นที่ใช้ระบบปฏิบัติการ เช่น windows mobile เพราะทุกคนเคยใช้คอมเป็นอยู่แล้ว เรื่องการใช้คงไม่ยาก และรุ่นนี้ก็ถือ ว่าเหมาะเลยทีเดียวครับ ราคาก็ไม่แพงถ้าเปลียบเที่ยบกับรุ่นอื่น ๆ แล้ว
campus**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 10:07  

ใครซื้อมาแล้วขอภาพดูหน่อยนะครับ ชอบรุ่นนี้อยู่จะซื้อๆๆ
yingpp50
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : DD
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 14:13  

เห็นของจิงมาแว้ววว...

มากมากครับ หน้าจอสวยสีเนียนตา พอๆกะ SE ดูดีสุดในบรรดา phoneOne งานประกอบดีมาก ไม่ก๊องแก๊ง

....พอดีเพื่อนเพิ่งซื้อมาหนะเลยขอมันแจมคร่าวๆ
campus**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 20:38  

ถ่ายรูปกับการใช้งานมาฝากผมมั้งนะครับชอบรุ่นนี้อยู่จะซื้อเหมือนกันอะครับ ช่วยๆกันหน่อยเน้อขอบคุณล่วงหน้าคับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 23:27  

มันไม่ใช่ window mobile มั้งครับ

ขนาดโนเกียบราวเซอร์ยังรวนแล้ว แล้วรุ่นนี้จะเหลือเหรอ
EprinkPakma
Year's Star

จังหวัด: สวรรค์ชั้น 7ค่ะ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 11:51  

ใช้ครบเดือน เครื่องจะพังมั้ยเนี้ยะ...
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : rtuh
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 20:10  

ไม่ชอบปุ่ม จบ
peedips
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 16:34  

ใครใช้รุ่นนี้บอกหน่อยคับว่ามัน มีปัญหาไรมั๊ย อยากทราบจิง ๆ พอดีมองรุ่นนี้อยู่
srano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 09:28  

ต้องยอมรับว่ามันเป็น House Brand ในราคาเท่านี้ได้ตั้งเยอะก็ถือว่าคุ้มแล้ว
www3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ครบ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 15:39  

ถ้ามีแฟรชละก้ลำโพงสเตอริโอซื้อแน่ๆแต่ไม่มีเลยอด
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 13:46  

PhoneOne M901 ฝาหลังเป็น Stainless steel

ไม่มีช่องเสียบปากกา Stylus ใช้ห้อยเอา

รองรับซิมการ์ดอันเดียว

ไม่ใช่ Windows Mobile

ปุ่มควบคุมทิศทางไม่มี ปุ่มกลมๆ ใต้จอที่เห็นใช้กดเลือก หรือ เปิดเมนูหลัก

ซ่อนไฟกระพริบไว้ใต้ปุ่ม สวยงามครับ

เมนูการใช้งานสวยงามครับ ไม่เหมือนมือถือจีนที่วางขายทั่วไป

ไอคอนของเมนู วางห่างกัน ออกแบบมาให้ใช้นิ้วสัมผัส

ขอเน้นย้ำ ให้ใช้นิ้วเท่านั้น ห้ามใช้ลิ้น - -" เดี๋ยวหน้าจอเปียก

ใช้ปากกาจิ้มก็ไม่เวิร์คครับ ใช้นิ้วแน่นอนกว่า

วัสดุ การประกอบดี จอแสดงผลกว้าง

ตัวปากกา ใช้เป็นเสาอากาศรับสัญญาณทีวีในตัว

ปลายด้ามถอดออกได้ เพื่อเสียบกับตัวเครื่องเป็นเสาอากาศ

หัวปากกาดึงออกได้ เพื่อยืดเสาอากาศออกมา ยาวประมาณ 1 ฟุต

การป้อนพิมพ์ข้อมูล ลงในรายชื่อ หรือ ข้อความ

จะมีแป้นพิมพ์ หรือ คีย์บอร์ดเสมือน เด้งขึ้นมาที่หน้าจอ (มีภาษาไทย/อังกฤษ)

อันนี้ต้องใช้ปากกาจิ้มเอาครับ หรือจะกดแผงปุ่มกดตัวเลขก็ได้ ตามสะดวก

กล้อง มาพร้อมแฟลช ส่วนความละเอียด ผมยังไม่ได้ลองเอาภาพลงคอม

เครื่องเล่นเพลง เปลี่ยนเพลงโดยการเขย่าตัวเครื่องได้

จอแสดงผล ตอบสนองการสัมผัสด้วยระบบสั่น

ท่องเว็บไซต์ผ่าน WiFi

VoIP ยังใช้งานไม่ได้ ต้องรออีกสักพักจะออกแพ็คเกจมาให้ใช้

Wallpaper เอาวีดีโอ มาเป็นภาพพื้นหลังได้ ชอบๆ เปลืองแบตฯ แต่เท่

KGB-BOMB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอข้อมูลแน่นหน่อย
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 16:53  

ต้องการข้อมูลแบบแน่นๆกว่านี้หน่อยครับ มีใครนำเสนอได้บ้างมั๊ยเนี๊ย
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอข้อมูลแน่นหน่อย
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 17:35  

KGB-BOMB ผู้เขียน:
ต้องการข้อมูลแบบแน่นๆกว่านี้หน่อยครับ มีใครนำเสนอได้บ้างมั๊ยเนี๊ย

ขออภัย ผมมีปัญญาเอาข้อมูลมาได้แค่นี้

อยากรู้ลึก รู้จริง เชิญไปลองที่ร้านใกล้บ้านครับ
non non
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 21:07  

เอ่อ

อยากทราบว่ารุ่นนี้เนี่ย

จาดูพวก word ได้เป่าอะคับ *-*
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 23:49  

non non ผู้เขียน:
เอ่อ

ไม่น่าจะมีครับ

เท่าที่ค้นหาดูเจอแต่ตัวอ่าน E book

ส่วน TXT ยังไม่ได้ลอง คืบหน้าเป็นอย่างไรจะมาแจ้งครับ

ถ้าโลกไม่แตกซะก่อน
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: ขอข้อมูลแน่นหน่อย
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 23:52  

ขนาดต้นฉบับ ยังมีแค่เนียะ http://www.phoneonemobile.com/product_detail.php?cont_id=40 แล้วจะเหลือเร่อ

อยากได้ละเอียดๆ รอ review ออกดีกว่า

ปล.. ถึงมาแบบละเอียดๆ เดี๋ยวก็มานั่งงงอีกว่า ไอ้นี่อะไรหว่า ไอ้นั่นอะไรหว่า.....
KGB-BOMB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 13:10  

ปลาช่อนลุยสวน ผู้เขียน:

ขออภัย ผมมีปัญญาเอาข้อมูลมาได้แค่นี้

อยากรู้ลึก รู้จริง เชิญไปลองที่ร้านใกล้บ้านครับ

ข้อมูลของคุณปลาช่อนลุยสวนก็ดีมากเลยครับ ต้องขอขอบคุณ ที่ผมอยากได้ขอมูลแน่นๆเพื่อเอาไว้ตัดสินใจซื้อน่ะครับ เพราะร้านแถวบ้านไม่ยอมให้รองก่อนซื้อครับ งงมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 18:55  

เอ่อ

เท่าที่ค้นหาดูเจอแต่ตัวอ่าน E book

ส่วน TXT ยังไม่ได้ลอง คืบหน้าเป็นอย่างไรจะมาแจ้งครับ

อ่าคับ

แล้วจอรอฟังน้าคับ
texnolog
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 09:35  

www3 ผู้เขียน:
ถ้ามีแฟรชละก้ลำโพงสเตอริโอซื้อแน่ๆแต่ไม่มีเลยอด

แฟลชที่ว่าถ้าหมายถึงแฟลชกล้องมีแน่นอน และส่วนลำโพงมีลำโพงคู่อยู่บนหัวของตัวเครื่อง เนื้อเสียงเท่าที่ใช้มาถือว่าดีเยียมต่อให้เปิดสุดก้อไม่เกิดเสียงสั่นแต่อย่างใด

หลังจากที่ผมใช้มาเกือบ 2 อาทิตย์เป็นที่น่าพอใจมากๆ ด้วยเนื่องานของตัวเครื่องเอง
และความสามารถในการใช้งาน แต่ในส่วนของการใช้งานอาจจะยังไม่ค่อยลงตัวเท่าไร่นัก อย่างเช่นเวลาเปิดเพลงก้อไม่สามารถเล่นเพลงไปทำอย่างอื่นไปได้(หรือว่าทำไม่เป็น)

อ่อที่สำคัญใครที่เป็นลูกค้า ais แล้วคิดจะซื้อลองโทไป 1175 สามารถสั่งซื้อทาง�mfa ได้ในราคาพิเศษ 9xxx

(คัยมีข้อสงสัยยังงัยถามได้ถ้าว่างแล้วจะมาตอบให้คับ)
Kittyp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 11:40  

จ้าวน้อย ผู้เขียน:

นั่นซิค่ะ ราคาไม่ลงจากนี้แล้วหรอ
อยากได้มาก อยากทราบราคาตอนนี้ด้วยค่ะ Wink
แล้วถ้าเทียบ phoneOne กับ Gnet อันไนดีกว่ากันค่ะ
พอดีมีเพื่อนแนะนำให้ลองใช้Gnet ดูเหมือนกัน
แต่เราอยากได้phoneOneมากกว่า
เลยอยากให้ผู้รู้เทียบเทียบให้ดูหน่อยอ่ะค่ะ
bong
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : เสียดาย
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 15:52  

น่าจะมี 3G และ GPS ด้วย แร่มเลย
bong
Year's Star

หัวข้อ : Re: เสียดาย
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 07:52  

bong ผู้เขียน:
น่าจะมี 3G และ GPS ด้วย แร่มเลย
วิทยุฟังโดยไม่เสียบหูฟังได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียดาย
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 12:35  

วิทยุฟังโดยไม่เสียบหูฟังได้ไหมครับ

ต้องเสียบหูฟังครับ

แต่พอเสียบแล้วจะฟังออกลำโพงเครื่องก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 12:37  

Kittyp ผู้เขียน:

นั่นซิค่ะ ราคาไม่ลงจากนี้แล้วหรอ
อยากได้มาก อยากทราบราคาตอนนี้ด้วยค่ะ Wink
แล้วถ้าเทียบ phoneOne กับ Gnet อันไนดีกว่ากันค่ะ
พอดีมีเพื่อนแนะนำให้ลองใช้Gnet ดูเหมือนกัน
แต่เราอยากได้phoneOneมากกว่า
เลยอยากให้ผู้รู้เทียบเทียบให้ดูหน่อยอ่ะค่ะ

ผมเชียร์โฟนวันครับ ที่เชียร์เพราะลองทั้ง 2 ยี่ห้อแล้ว
มือถือโฟนวัน ดูดีกว่ามาก ตั้งแต่ตัวเครื่อง จนถึง เมนูการใช้งาน
น่าตาเมนูใน Gnet ยังดูเหมือนมือถือจีนๆ ที่มีทั่วไป
ส่วนเมนูในโฟนวัน ดูดีทีเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 12:39  

Anonymous ผู้เขียน:
เอ่อ

รองรับเฉพาะไฟล์ TXT ที่ได้จากการบันทึกใน Notepad (ในคอมพิวเตอร์)

อ่าคับ

แล้วจอรอฟังน้าคับ
campus**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 22:59  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วช่วยบอกการทีคร๊าป รอราคามานลงอยู่ง่ะ ก็อยากได้อยู่ แต่ราคามันยังสูงอยู่นิดนุงเฮ้อ ทำใจ อัพเดตๆการหน่อยเด้อ
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 08:24  

อันนี้ไม่ใช่ผมนะแต่ไปเจอมา

[quote]ซื้อโฟนวัน รุ่น m901 มาผิดหวังมาก เพราะดูในโฆษณาบอกว่าใส่ได้ 2 ซิม ไอ้เราวันที่ซื้อก็ไม่ได้ถามน้องเค้า เพราะต้องทำเรื่องบัตรเครดิต และที่อีกเรื่องที่ผิดหวัง เล่นเอ็มไม่ได้ เซ็งสุด http://209.85.175.104/search?q=cache:04b9blQ3_EYJ:www.arip.co.th/2006/news.php%3Fid%3D407480+M901+-+%E0%B9%82%E0%B8%9F%E0%B8%99%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99&hl=th&ct=clnk&cd=8&gl=th
อ้างถึง:
ดูอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 10:08  

เท่าที่ศึกามาไม่เห็นมีปัญหาแบบคุณข้างบนเลยนะ ผมว่าคุณมากกว่านะที่ซื้อสินค้าแล้วไม่ซึกษาให้ดีก่อนแล้วไปว่าสินค้าเค้าไม่ดี

คิดก่อนที่จะมาบอกกล่าวกันฟังดีกว่าครับ
รู้สึกจะเป็นคุณคนแรกเลยมั้งครับที่มีปัญหา - -* ไม่เข้าใจนิสัยคนไทยจิงๆ
ไม่ได้อยากจะว่าหรอกแต่เห็นออกมาพูดซะ 99% ใช้แล้วไม่มีปัญหาแต่1% คือคุณนั้นแหละมั้งที่มีปัญหา - -*
pee38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 19:32  

ไม่ใช่ windows mobile หรอครับ Crying or Very sad
ถ้าไม่ใช่แล้วจะดีหรอครับ
bong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 09:49  

น่าจะเสียบเสาอากาศ แล้วฟังวิทยุ โดยไม่ต้องใส่หูฟัง
bong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 15:47  

wi fi เวิคไหมครับ
ขอความคิดเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โฟนวัน
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 14:45  

[b]อยากจะถามว่า N73 กับ Phone one M901 อะไรดีกว่า[/b]
ไม้ไม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แพงไปนะ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 15:06  

ยี่ห้อยังไม่ ติดตลาด ผมว่าราเปิดตัวแพงไปไหม ราคานี้ตัดทีวีไป ซื้อ nokia ราคาๅม่เกิน
6000 บาท ได้หลายรุ่นเลยนะครับ ผมว่าราคาควรอยู่ที่ 5900-6900 บาท จะขายดีอย่างมาก
bong
Year's Star

หัวข้อ : Re: แพงไปจริงๆ เหรอ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 16:11  

รุ่นนี้มี wi fi ด้วยนะครับ แพงไปจริงๆ เหรอ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 22:29  

คนไม่รู้เรื่องหรือไม่เคยใช้ประโยชน์ทางด้านนี้หรือ อยากได้ดีแต่ถูก(...มีที่ไหน??) ไอโมบายไงทางออก กร๊ากๆ ไม่แพงหรอก มี Wifi <<< สุดยอดแล้วราคานี้ แล้วแถมยังเป็นมือถือที่อยู่ในค่าย AIS อีกด้วย แบรนม่ายได้กระจอกเลยนะครับ *-* ศึกษาก่อนแล้วค่อยติการ มะได้ว่าใครนะ แต่อ่านเอาและคิดเอาหุหุ
noteyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 23:06  

ผมอยากดู review จังเลยครับจะซื้ออยู่แล้ว
bong
Year's Star

หัวข้อ : ขอข้อมูล
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 10:36  

1. ดู word exel powerpiont ได้ไหมครับ 2. gigabyte g-smart i 128 ลดราคามาใกล้กันแล้ว เอาตัวไหนดีครับ
3. ด้านหลัง m901 เป็นยังไงครับ
4. แบตฯ แรงกว่านี้มีขายไหมครับ
แทน/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แพงไป
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 15:30  

อย่ามาเชียร์ไม่เข้าเรื่อง ราคา9900 บาทนี่นะ ไม่แพงสำหรับแบรนด์นี้ ไปเอาจากโรงงานไหนมาละ คงไม่พ้นประเทศจีนแล้วมาแปะชื่อเป็น wellcome รู้ๆอยู่วัสดุคุณภาพมือถือจากจีนเป็นอย่างไร ผมศึกษาหาข้อมุลมาพอสมควรแล้ว รวยนักก็ หลับหูหลับตาซื้อไปสิ 9900 บาท คนคิดเป็นเขาไม่ซื้อหรอก เอาเงินไปซื้อ nokia N73ME ราคา 9000 บาท ได้สบาย ยังมีอีกหลายรุ่นมากมาย LG KF510 SS i550 v8 ได้แบรนด์เนมทั้งนั้น
ข้อด้อยที่ไม่ชอบ
- กล้องแค่ 2 ล้าน สมัยนี้เขา 5 ล้านกันแล้ว หรืออย่างน้อยก็ 3 ล้าน (ตามเขาไม่ทัน)
- จอใหญ่มหึมาแต่ให้แบตมาน้อยนิด 930 mAh ทั้งดูทีวีทั้งพูดคุยนี่นะชารืตทั้งวันซะมั้ง
- รองรับซิมการ์ดอันเดียว ต้อง 2 สิถึงจะคุ้ม
- ปุ่มควบคุมทิศทางไม่มี
- ไม่มีช่องเสียบปากกา Stylus ใช้ห้อยเอา
- ไม่รองรับระบบ 3 G
- แพงไปราคานี้คงขายยาก อีกหน่อยก็ลดราคาเพราะขายไม่ออก
สิ่งที่ดี
- wifi เสียเงินนะครับถ้าใช้บริการไม่มีให้ใช้ฟรี
- ทีวี ก็ดูพอได้แก้ขัดในที่ทีไม่มีทีวี ดูผ่านเน้ตคอมยังชัดเจนกว่า
ที่เขียนมานี้ก็แค่ให้ตัดสินใจกันดีๆ จะได้คุ้มกับเงินที่เสียไป ไม่ได้อคติกับแบรนด์นี้
ใครชอบจริงๆก็ไปซื้อในราคา 8990 บาทได้ในงาน งานมหกรรมมั่นใจไทยแลนด์ ระหว่างวันที่ 17- 20 ก.ค นี้ที่อิมแพ็ค
http://www.mxphone.com/show.php?id=3256
User*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แพงไป
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 17:07  

แทน/ ผู้เขียน:
อย่ามาเชียร์ไม่เข้าเรื่อง ราคา9900 บาทนี่นะ ไม่แพงสำหรับแบรนด์นี้ ไปเอาจากโรงงานไหนมาละ คงไม่พ้นประเทศจีนแล้วมาแปะชื่อเป็น wellcome รู้ๆอยู่วัสดุคุณภาพมือถือจากจีนเป็นอย่างไร ผมศึกษาหาข้อมุลมาพอสมควรแล้ว รวยนักก็ หลับหูหลับตาซื้อไปสิ 9900 บาท คนคิดเป็นเขาไม่ซื้อหรอก เอาเงินไปซื้อ nokia N73ME ราคา 9000 บาท ได้สบาย ยังมีอีกหลายรุ่นมากมาย LG KF510 SS i550 v8 ได้แบรนด์เนมทั้งนั้น
- กล้องแค่ 2 ล้าน สมัยนี้เขา 5 ล้านกันแล้ว หรืออย่างน้อยก็ 3 ล้าน (ตามเขาไม่ทัน)
- จอใหญ่มหึมาแต่ให้แบตมาน้อยนิด 930 mAh ทั้งดูทีวีทั้งพูดคุยนี่นะชารืตทั้งวันซะมั้ง
- รองรับซิมการ์ดอันเดียว ต้อง 2 สิถึงจะคุ้ม
- ไม่มีช่องเสียบปากกา Stylus ใช้ห้อยเอา
- แพงไปราคานี้คงขายยาก อีกหน่อยก็ลดราคาเพราะขายไม่ออก
สิ่งที่ดี
- wifi เสียเงินนะครับถ้าใช้บริการไม่มีให้ใช้ฟรี
- ทีวี ก็ดูพอได้แก้ขัดในที่ทีไม่มีทีวี ดูผ่านเน้ตคอมยังชัดเจนกว่า
ที่เขียนมานี้ก็แค่ให้ตัดสินใจกันดีๆ จะได้คุ้มกับเงินที่เสียไป ไม่ได้อคติกับแบรนด์นี้
ใครชอบจริงๆก็ไปซื้อในราคา 8990 บาทได้ในงาน งานมหกรรมมั่นใจไทยแลนด์ ระหว่างวันที่ 17- 20 ก.ค นี้ที่อิมแพ็ค
http://www.mxphone.com/show.php?id=3256

ปายศึกษามาจากไหนอะครับ แล้วไม่ทราบว่าที่มาจาก wellcome อะครับ คุณมาเมาผิดกระทู้หรือเปล่าครับ *-* แต่นแทนแท้น แล้ว มือถือตอนนี้มีรุ่นไหนที่ไม่ใช้ของจีนครับ อยากจะรู้ครับ
ไม่ว่าจะเนมดังแค่ไหนตอนนี้ผลิตที่จีนทุกรุ่นครับอะไหล่จีนทั้งหมดครับ ค่าแรงการผลิตของจีน ถูกกว่าของประเทศอื่นครับ เลยมาจ้างจีนผลิต มันก็คือเอายี่ห้อมาแปะเหมือนกันทั้งนั้นแหละครับ แล้วแบรนใหม่ๆนี่ มันจะไปเหมือนแบรน Sony Nokia LG ได้ไงครับ เพราะของพวกนี้ลิขสิทธ์ของใครของมัน คุณภาพ ไม่ได้ต่างอะไรกันเลยครับ เพียงแต่ Sofware ที่มานั้นเหมือนจะ..ภาษาชาวบ้านเรียกว่า ลาว ลาว นั้นแหละครับ มันมาจากฝีมือคนไทยซะส่วนใหญ่ เป็นSofware ของไทยคับ ไอโมบายก็เหมือนกัน

แล้วที่ว่า >>> wifi เสียเงินนะครับถ้าใช้บริการไม่มีให้ใช้ฟรี <<< บ้านไหนหรือ มหาลัย หรือ ร.ร ไหนเค้าสอนมาเหรอครับว่าใช้แล้วเสียตัง อย่างนี้เล่นตาม มหาลัย ก็เสียตังกันหมดทุกคนเลยซิครับ กรุณาปายเรียนหรือศึกษาใหม่ตั้งแต่ต้นจะดีกว่าอะครับ
แล้วก็>>> ทีวี ก็ดูพอได้แก้ขัดในที่ทีไม่มีทีวี ดูผ่านเน้ตคอมยังชัดเจนกว่า <<< คือว่ามันคือมือถือนะครับ + +* ม่ายได้เป็น(Mini Computer) จะให้มัน Good สุดยอดมันคงไม่ใช้แล้วอะนะครับ
แล้วอีกอย่าง ซื้อมาใช้หรือไปเล่นของจริงมาแล้วเหรอครับ *-*
แล้วอีกอย่าง มือถือตัวนี้เป็นของค่าย ยักใหญ่ AIS นะครับ *-*

ไม่ได้อยากจะว่าหรอกแต่อ่านแล้ว รู้สึกถึงความรู้ของคนไทย.................................
เชียร์คุณ User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 02:52  

ผมเห็นด้วยกับที่บอกไปนะหลายอย่าง คุณแทนนี่แสดงความคิดเห็นได้กรวกมากแค่ชื่อ brand เค้ายังไม่รู้เลย บ้านน๊อกบ้านนอกและแน่นอนที่สุด wifi ฟรี ไม่ใช่ไม่มีครับ คุณคงล้าหลังเกินไปแล้วหล่ะคุณแท๊นจุดขายมันต่างกันนะครับ โนเมียที่คุณภูมิใจน่ะ มันก็ไม่ได้ดูทีวีได้หรอกนะคนเรานี่ก็แปลกนะ� เค้าขายตีตลาดกลุ่มนึงซึ่งต่างจากพวกหลังเขาอย่างคุณข้อมูลไม่แน่นก็ไปศึกษามาดีๆนะ� อย่าไปบอกใครหล่ะว่ามาจากสถาบันไหน จะลาวเอา
opasza14583
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 11:50  

ทุกรุ่นก็เปิดตัวสูงๆๆคับรอไปดูnokiaจิคับอย่างn73เปิดตัว20kก่า่ตอนนี้เหลือทะไหร่เอง-*-
นายโย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมซื้อมาใช้แล้วครับ 18/07/2008
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 02:25  

สวัสดีครับเพื่อนๆที่สนใจรุ่นนี้ ผมได้ซื้อมาแล้วที่ศูนย์เลย(เสียดายเหมือนกันไม่ทันงานที่เค้าบอกลดไปอีกตั้งพัน) อ้อผมซื้อมาราคาเต็มเลยครับ 9,900 บาท ผมขอบอกข้อดีข้อเสียเลยนะครับ

ข้อดี
- ถือว่าเป็นโทรศัพท์รุ่นที่ครบเกือบทุกอย่างเลยครับ เสียงชัดดี ภาพสวย การใช้งานเมนูไม่หน่วงไม่ช้า(ใช้ได้ทั้งปากกาและสัมผัส) หน่วยความจำในเครื่องไม่น้อยครับ 80 กว่าเมก(แถมภายนอกให้อีก 1 จิก) มี wifi ดู TV เว็บแคม สั่งปรินส์ภาพออกเครื่องโดยตรง ต่อภาพออกTV ได้ผ่านสายออดิโอ้ ขนาดตัวเครื่องไม่ใหญ่ทั้งที่รองรับ TV จับดูก็รู้สึกถึงความบางครับ แบ๊ตชาตร์เติมแล้วเล่นเน๊ตผ่าน GPRS(สัญญาณ Edge) ผมไม่แน่ใจว่าที่เป็นEdgeทุกครั้งนี้เพราะเล่นในห้างหรือเปล่านะครับสัญญาณเลยแสดงออกมา ส่วนต่อแทนโมเด็มในโน๊ตบุ๊คผมยังไม่ได้ลองความเร็ว(เพราะผมยังเซ็ตไม่เป็น)งงๆอยู่ครับไม่ค่อยเก่งคอมฯเท่าไหร่..แต่เค้าแถมแผ่นไดร์เวอร์มาให้ด้วยนะครับ..(ที่ยังงงๆเพราะอาจจะถนัดของ Nokie มากกว่านะครับ)
- ระบบเสียงดีครับดังทั้งรับสายและดังตอนมีสายโทรเข้า
- ตัวเครื่องทำออกมาได้แน่นหนาดีครับฝาหลังเป็นแสตนเรดสีดำ(มันน่าจะมีสีเดียวนี่แหล่ะครับ)รู้เพราะว่าตอนเปิดฝาใส่ซิมกับการ์ดจะเห็นนะครับ..ฝาหน้าไม่แน่ใจเป็นเหล็กเปล่าเพราะมันถอดไม่ได้
- รองรับ 2 ภาษาครับ (ไทย-อังกฤษ) ข้างกล่องแจ้งผลิตที่เกาหลีครับ อุปกรณ์บางตัวผลิตที่จีน(เช่น หม้อแปลงไฟ)

ข้อเสีย
- กล้อง 2 ล้าน (ถ้าคิดว่าจะไปเทียบกับ 5 ล้านไม่ต้องเทียบครับเพราะเทียบไม่ได้เลย)แต่ผมก็ไม่สนครับเพราะเครื่องเก่าผมมันแค่ 3แสนเอง(อิอิ) มีโหมดปรับได้หลายแบบครับ อ้อมีไฟแฟลชมาด้วย(เรียกสป๊อดไลด์ดีเปล่าเห็นมันส่งตลอดถ้าไม่สั่งปิด)แต่ผมก็ไม่ได้ลองถ่ายนะครับว่ามันจะยิ่งแฟลชออกมาแบบกล้องดิจิตอลหรือเปล่าแต่เห็นมันสองออกมาเลยปิดไว้กลัวคนรู้ว่าเราแอบถ่ายอยู่(อิอิ) ลูกเล่นของกล้องนี้ครบเลยครับครับ(เอ้านี้ข้อดีหรือเสียนี่)
- ระบบเชี่อมต่อโดยใช้แทนโมเด็มกับคอมหรือโน๊ดบุ๊คยังยุ่งยากหน่อย(คนไม่เก่งก็ต้องถามผู้รู้นิดหนึงครับ)
- TV ภาพไม่ถือว่าชัดมาก(ขึ้นอยู่กับสัญญาณ) เพราะก่อนซื้อผมไปดูมาหลายยี่ห้อต้องขอบอกได้เลยครับมียี่ห้ออื่นที่ทำได้ชัดเจนกว่าครับ(ทดสอบกันในห้างเหมือนกันของเรายังไม่ใช่ที่หนึ่งเรื่อง TV ครับ)..แต่มาดูที่บ้านนอกอาคารก้ถือว่าใช้ได้นะครับ เสาอากาศของเราเป็นปากกานี่แหล่ะครับ จะไม่ได้ติดมากลับตัวเครื่องต้องเอามาเสียบ(มันมีสายร้อยติดกับตัวเครื่องน่ะครับสำหรับผู้ที่กลัวหายหรือลืมเอามาด้วย) ส่วนระบบวิทยุก็ชัดเจนแต่มันยังต้องใช้หูฟังเสียบอยู่ดี แทนเสาอากาศ (แต่สามารถเปิดออกลำโพงเครื่องภายนอกได้)

สรุปเลยดีกว่า

-ที่ผมเลือกตัวนี้เพราะ
1. มีระบบครบทุกอย่าง (ไม่เอา wifi+Egde ก็หาซื้อโทรศัพท์ประเทภนี้ได้ในราคาไม่เกิน 7 พันบาท)..รุ่นนี้คื่อรุ่นเดียวที่มีระบบทั้ง 2 อย่างในเวลานี้ คิดดูแล้วกันครับว่ายอมเสียเงินเพิ่มอีก 2-3 บาท เพื่อสิ่งนี้หรือเปล่า
2. เทียบกับแบร์นหลักแล้วที่เหนือกว่าก็เรื่องของ TV ครับ(ซึ่งแบร์นหลักยังไม่ค่อยทำกันส่วนใหญ่จะไปทาง GPS แทน(แผนที่นำทาง)..แต่ราคาแบร์นหลักที่มี wifi ก็มี E51 ราคา9พันกว่าบาทเหมือนกันนอกนั้นก็จะเริ่มที่หมื่อนสองพันบาทขึ้นไปหมด(แถมยังไม่มีTVให้ด้วยครับ)
3. ถ้าคุณชอบครบผมแนะนำตัวนี้ครับ..แต่ถ้าคุณชอบแบร์นผมมองไว้ที่ N78 ครบสุดราคาอยู่ระดับกลางปลายๆ(ไม่มีTV อย่างเดียว)...ฟันธงๆๆๆ

มีลิงค์แนะนำเว็บครับของไทยสมัครฟรี(คลิกโฆษณาจ่ายคลิกละ0.25฿)ผมลองดูแล้วครับตอนนี้ได้ 100 ฿ เชิญที่นี่ครับ

http://www.thaibux.com/register.php?r=saroch20
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 23:30  

เอาน่า

รุ่นนี้น่ะ ถึงจะ 9900 รออีกหน่อยเด๋วก็ลดลงเองละ

แต่เปนเรา ถึงรวยก็ไม่ซื้อนะ ก็แบตเตอร์รี่ให้มาแค่นั้น

-*- ให้แบตมาไม่ดูฟังชั่นการทำงานของมันเลยนะเนี่ย
ใช้อยู่ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 16:27  

ซื้อมาลองใช้ได้2อาทิตย์แล้วครับ เทียบกับตัวเก่า Gnet g522 ตัวนี้ดีตรงที่มีwi-fi ถ้าคนต้องใช้งานถือว่าคุณภาพพอใช้ หน่วยความจำเครื่องมากกว่า ของGnet ภาพฟังชั่นสั่งงาน สวยกว่า
ปุ่มสั่งงาน โดยส่วนตัว Gnet g522 ผมว่าดีกว่า เครื่อง Gnet ของไต้หวัน จากที่ได้จับมาผมว่าGnet แน่นกว่า แบตเตอรี่ Gnet ใช้งานได้นานกว่าเห็นได้ชัด TV Gnet ชัดกว่า แต่
Gnet g522 ไม่มี wifi ราคาเลยถูกกว่า กล้อง Phoneone ชัดกว่านิดหน่อย แต่นั้นก็ไม่ค่อยได้ใช้ ตอนที่ซื้อ รุ่นนี้ผมซื้อมา9500บาท Gnet 6500 บาท โดยส่วนตัว จากที่ได้ใช้งานจริง Gnet กับ Phoneone wifi แทบไม่ได้ใช้ ใช้จริงคือเอาตัวเครื่องต่อเป็นโมเดม กับเงิน3000ที่เสียไปเพื่อเพิ่ม wifi ของ Phoneone โดยส่วนตัวผมว่าผมได้ประโยชน์จากการใช้งานจริงไม่คุ้ม อีกนิด เสียงลำโพงในตัว Phoneone ดีกว่า แต่พอใช้หูฟัง ก็ขึ้นอยู่กับคุณภาพของหูฟังด้วย Phoneone กินไฟหรือว่าผมได้แบตฯ ไม่ดีไม่รู้ เอิ๊กๆ
bong
Year's Star

หัวข้อ : ท่านผู้ที่ซื้อใช้แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 13:07  

1. ดู word exel powerpiont ได้ไหมครับ 2. มีซองหนังให้ตอนซื้อไหมครับ 3. แบตฯ แรงกว่านี้มีขายไหมครับ ซักกี่แอมป์ 4.เสาอากาศเก็บในเครื่องไม่ได้น่ารำคาญ ใครมีวิธีเก็บเจ๋งๆ ไหมครับ
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รายละเอียด
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 20:30  

คือผมกำลังตัดสินใจที่จะซื้อเครื่องนี้อ่ะคับ

ใครมีรายละเอียดแนะนำนอกเหนือจากข้อความในเว็บบอร์ดนี้บ้างอ่ะคับ

อยากรู้ข้อดีข้อเสียมากกว่านี้อ่ะ
noteyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 02:36  

ผมว่าดีเกือบทุกอย่าง ทั้งการใช้งาน การสัมผัส ไวเลสก็ดีครับ แต่ว่ากล้องจับภาพช้าไปหน่อยต้องค้างนานนิดนึงถึงจะขยับมือได้ แล้วอีกอย่างนึง ผมว่าแบตมันน้อยไปครับ ดูทีวีแปบเดียวเองจะหมดแล้ว ในส่วนของภาพที่ถ่ายออกมาแล้วผมว่าชัดดีนะครับ แต่สีไม่ค่อยสวย สว่นตัวเครื่องผมว่า แข็งแรงดี ไม่ง้องแง้งเหมือนบางรุ่น แล้วก็บางดีครับเดี๋ยวว่างๆวันใหนเอาภาพทั้งหมดมาดูพอดีกล้องไม่อยู่
noteyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืมบอก
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 02:41  

ตอนผมซื้อผมโทรไปจองที่ 0 เค้าให้ในราคา 8990 บาท แถวซองซิลิโคน เมม 1กิ้ก กระเป๋าลดโลกร้อนหนึ่งใบ เผอิญตอนแรกโทรไปแล้วเค้าบอกว่าราคา 9200 บาท ก็จองเสร็จแล้วอยู่ดีๆเค้าก็โทรกลับมาบอกว่าเบอร์โทรศัพท์ที่เราโทรไปเป็นเบอร์ vip อะไรเนี่ยแหละเค้าเลยลดให้เหลือตามที่บอก รวมๆแล้วประทับใจครับ เครื่องสวยมาก

ดูในเมนูแล้วคิดว่าอ่านได้แต่ e-book ครับ
bong
Year's Star

หัวข้อ : shutter
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 09:57  

เสียงชัตเตอร์กล้องปิดได้ไหมครับท่าน
ไม้เมือง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืมนั่นดิ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 22:21  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6820812/T6820812.html
bong
Year's Star

หัวข้อ : บันทึก
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 22:47  

บันทีกเสียง บันทีกวีดีโอได้นานไหมครับ
bong
Year's Star

หัวข้อ : การใช้งาน
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 10:03  

ฟังชั่นต่างๆ และปุ่มกดใช้งานสะดวกไหมครับ
NANEjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วย
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 16:41  

ราคาก็แพง ใช้งานก็ซิมเดียว แถมอากาศยังใช้ปากกามาเสียบดูวุ่นวาย ช่องเสียบปากกาก็ไม่มี แถมแบตก็ก้อนเดียวอีกตังหากแต่ชอบหน้าตามากเลยดูสวยเรียบ จอกว้างดี เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นที่ดูทีวีได้ ราคาต่างกันมากเลย
ชื่อจริงยาวมากกกกก
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: บันทึก
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 10:49  

บันทีกเสียง บันทีกวีดีโอได้นานไหมครับ

บันทึกวีดีโอได้นานไม่จำกัด ขึ้นอยู่กับพื้นที่หน่วยความจำ

บันทึกเสียง ไม่แน่ใจ แต่น่าจะบันทึกได้นานไม่จำกัดเหมือนกัน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: shutter
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 10:49  

เสียงชัตเตอร์กล้องปิดได้ไหมครับท่าน

เสียงกดชัตเตอร์มีให้เลือก 3 เสียง และ ปิดเสียง
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แพงไป
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 11:01  

สิ่งที่ดี

คุณก็มีส่วนถูกนะครับ แต่ใช้คำวิพากย์วิจารณ์รุนแรงเกินไปหน่อย
ทำยังกับว่าเค้าไปเสนอขายสินค้า รบกวนเวลาส่วนตัวของคุณ
อะไรไม่ดี ติกันได้ แต่ ติเพื่อก่อให้เกิดประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อก่อความวุ่นวาย

นี่พอใครมาแก้ต่าง คุณก็มองเป็นฝ่ายตรงข้ามไปเสียหมด
สมัยนี้ IQ คู่กับ EQ ครับ มีความคิดอย่างเดียวไม่ได้ ต้องฉลาดที่จะสื่อออกมา
อย่างไรเสีย การแสดงความคิดเห็นของทุกคนก็มีประโยชน์ กันทั้งนั้น
ผู้ผลิต หรือ ผูนำเข้าโทรศัพท์มือถือ จะได้นำไปใช้เป็นแนวทางในการพัฒนาต่อไป
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อนิจจาหน้ามืดตามัวสิ้นดี หน้าม้าดีๆนี่เอง
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 16:19  

เป็นคนของบริษัทนี้หรือไง ได้ค่าจ้างมาเท่าไรล่ะสำหรับค่าปกป้องนะ หรือว่าไม่มีใครจ้างหรอกแต่เสนอหน้า ใครแตะไม่ได้เลยนะใครว่าไม่ดีไม่ได้เลย เดือดร้อนจนออกนอกหน้า เห็นคุณตั้งแต่กระทู้บนๆแล้ว อ่านแล้วสงสารสุขภาพจิตคุณจัง ใช้คำพูดคำจาเหมือนคนไร้การศึกษา ต่ำว่ะ บอกตรงๆ จิตใจคับแคบ ก้าวร้าว ถามเถอะมีปัญหาหรือปมด้อยอะไรป่าวจะได้ช่วยแก้
wifi ตามสถาบัน ที่ทำงาน โอเคมีผมไม่เถียง บางแห่งบางที่เขาก็บล็อคครับไม่ได้เปิดฟรีให้เล่นกันอย่างสบาย อีกอย่างนั่นคือเวลาเรียน เวลาทำงาน เอาเวลาที่ไหนไปนั่งโหลด ไม่ทำงาน ไม่เรียนกันหรือไงแล้วมันครอบคลุมไหมมันใช้กับทุกคนทุกสาขาอาชีพไหม เห็นมี wifi ของ true ก็ไม่ครอบคลุมมีตามห้างต่างๆเป็นจุดๆไป แต่ก็มีค่าบริการ สะดวกไหมละเห็น มี wifi ไม่ได้ทำเป็นตาโตใช้ประโยชน์คุ้มก็โอเคไม่ว่า
เรื่องแบรนด์ขอโทษด้วยจริงๆ พึ่งไปเปิด wellcomeมาเลยเผลอพิมพ์ไปเห็นเป็นจีนๆเหมือนกัน ไม่ได้ตรวจซ้ำเลยพลาดแต่ไม่ผิดบอร์ดหรอกครับ
เรื่องการศึกษาผมอาจจะเรียนไม่สูงมากนักแค่ ปริญญาตรี ไม่ใช่ปริญญาเอกหรือ doctor
อย่างคุณ แต่ผมก็รู้จักว่าอะไรควรไม่ควร ไม่เสียสถาบันหรอกครับ เพราะผมก็ทำงานในตำแหน่งหน้าที่การงาน เงินเดือนที่ดีพอสมควร คุณละครับแสดงความเห็นใช้คำพูดระวังหน่อยนะจะเสียสถาบันเอา หรือไม่ก็เป้นที่สันดานคุณเองไม่เกี่ยวสถาบัน
สุดท้ายดีไม่ดีเวลาเป้นเครื่องพิสูจน์ คุณภาพดีจริง งานบริการที่สุดยอด ก็คงเป็นที่นิยมเอง
คนที่ลองใช้แล้วจะเป้นคนบอกเองว่าดีไหม แต่เห้นหลายๆรุ่นเปิดตัวซะสุงสุดท้ายขายไม่ออก ลดราคาเป็นว่าเล่น ซื้อ 1 แถม1 ก็อีกหลายรุ่น ก็คิดเอาเองละกันว่าคืออะไร ผมเพียงตำหนิว่า ทำไมเปิดตัวสูงจังก็เท่านั้น ผมจะคอยดูว่ารุ่นนี้ของคุณจะขายได้กี่เครื่อง
วันนี้วันเข้าพรรษา ผมให้อภัยหมดแล้วถึงมาตอบโต้อีกผมก็ไม่มาตอบโต้ด้วยแล้ว โชคดีครับ

แบรนนี้ผมใช้อยู่รุ่น s901 เป็นเครื่องของ i-mate รุ่น kJar มีชื่ออยู่แถวๆรัสเซีย ซึ่งผลิตppcให้ตัวเองและบริษัทอื่นๆเช่นเดียวกับhtcผลิตให้dopod o2 ซึ่งคุณภาพก็ไม่แย่ครับดี ทีเดียว ส่วนรุ่นที่คุณบอกซื้อ1แถว1ไรเนี่ยเป็นของ amoi ซึ่งก็ไม่ใช่brandที่เลวร้ายอะไรครับ
แต่ทำไมถึงขายไม่ออกก็อยากให้คุณลองมามองในตลาดของsmartphoneที่เป็นwindowในเมืองไทยครับ
คนจะหันไปเล่น ppcหรือ pda phoneกันหมด
ส่วน smartphone ก็จะไม่พ้นซิมเบียนครับ
นี่เป็นเหตผลซึ่งผมคิดว่ามีส่วนทีเดียว
และเท่าที่เห็นผมว่าแบรนนี้ค่อนข้างใส่ใจกับรายละเอียดเล็กๆน้อยในการเลือกบริษัทและสเป็กในการผลิตเครื่องครับ
สังเกตง่ายๆพวกซอฟแวร์การเชื่อมต่อบริษัท housebrand ส่วนมาจะหยุดอยู่ที่
ี่Gprs class 10-12แต่ตัวนี้มีedgeและ
voipซึ่งยังเป็นระบบที่ค่อนข้างมีประโยชน์สำหรับคนบางกลุ่มและใหม่สำหรับคนไทยทั่วไปๆครับ
และยังไส่wifiมาด้วยซึ่งถือว่าครบทีเดียว
และจะสังเกตุได้ว่า กล้องถ้าเป็นhousebrandแท้ๆหรือเครื่องจีน แต่ถ้าเป็นยี่ห้อ ที่ไม่สนใจอะไรกล้องจะกองๆกันอยู่ที่1.3และไม่มีไฟส่องใดๆทั้งสิ้น
ยกเว้น house brand อีกยี่ห้อที่ทำสเปกเครื่องดีแต่บริการไม่ค่อยดี
ส่วนการบริการของแบนรด์นี้ ก็คงต้องรอให้ผู้ใช้งานตัดสินและละครับ
แต่ราคาเปิดตัวผมก็ว่าแพงไปนิดนะครับ
noteyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายมาให้ดู
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 21:49  

รูปไม่ค่อยสวยนะครับ
อันแรกก็ด้านหน้า+หลัง

ด้านข้างด้านนี้มีปุ่มเพิ่มเสียงกับลดเสียง ปุ่มกล้อง แล้วก็ช่องเสียบเสาอากาศ

อันนี้ ด้านข้าง มีช่องเสียบที่ชาจน์ data link หูฟัง ช่องเดียวกัน กับ hold เอาไว้พักสาย

เวลาใส่เมมต้องเปิดฝาแบตออกมาครับ ดูช่องเล็กด้านซ้ายมือสีเขียวๆ

รูปเมนูฟังชั่น สวยครับ

การใช้งานหน้าเมนูสามารถเอานิ้วดึงให้มันเลื่อนได้อย่าง iphone เลยครับ

การโทรออกก็กดหน้าจอได้เลย

กล้องถ่ายภาพกับวีดีโอก็ชัดดีครับ แต่ว่าตอนถ่ายกดแล้วต้องค้างแปบนึงมันถึงจะ shutter ครับเซ็งตรงนี้แหละ

รวมๆแล้วปุ่มไม่ได้ใช้เลยครับ หน้าจออย่างเดียว แต่เมนูอาจจะใช้ยากซักหน่อย wireless ใช้แล้วไม่มีปัญหาครับแต่สัญญาณอาจจะต่ำไปนิดนึง เสียงคุยฝั่งโน้นก็ดัง ฝั่งนี้ก็ดังไม่มีปัญหาในการคุยกัน ที่เหลือก็ตามที่ comment กันมาละกันครับ ผมก็ไม่รูว่าจะบอกอะไรแล้ว ถามมาแล้วกันเดี๋ยวจะตอบให้

สุดท้ายก็อย่างที่เคยโพสไว้แล้วว่าก่อนจะซื้อโทรไปจองก่อนดีกว่าผมไดมาในราคาแค่ 8990 บาทเองครับแถวเมม 1 กิ้ก ดีไม่ต้องไปถึง เมืองทอง
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถ่ายมาให้ดู
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 16:17  

noteyee ผู้เขียน:
รูปไม่ค่อยสวยนะครับ
อันแรกก็ด้านหน้า+หลัง

ด้านข้างด้านนี้มีปุ่มเพิ่มเสียงกับลดเสียง ปุ่มกล้อง แล้วก็ช่องเสียบเสาอากาศ

อันนี้ ด้านข้าง มีช่องเสียบที่ชาจน์ data link หูฟัง ช่องเดียวกัน กับ hold เอาไว้พักสาย

เวลาใส่เมมต้องเปิดฝาแบตออกมาครับ ดูช่องเล็กด้านซ้ายมือสีเขียวๆ

รูปเมนูฟังชั่น สวยครับ

การใช้งานหน้าเมนูสามารถเอานิ้วดึงให้มันเลื่อนได้อย่าง iphone เลยครับ

การโทรออกก็กดหน้าจอได้เลย

กล้องถ่ายภาพกับวีดีโอก็ชัดดีครับ แต่ว่าตอนถ่ายกดแล้วต้องค้างแปบนึงมันถึงจะ shutter ครับเซ็งตรงนี้แหละ

รวมๆแล้วปุ่มไม่ได้ใช้เลยครับ หน้าจออย่างเดียว แต่เมนูอาจจะใช้ยากซักหน่อย wireless ใช้แล้วไม่มีปัญหาครับแต่สัญญาณอาจจะต่ำไปนิดนึง เสียงคุยฝั่งโน้นก็ดัง ฝั่งนี้ก็ดังไม่มีปัญหาในการคุยกัน ที่เหลือก็ตามที่ comment กันมาละกันครับ ผมก็ไม่รูว่าจะบอกอะไรแล้ว ถามมาแล้วกันเดี๋ยวจะตอบให้

สุดท้ายก็อย่างที่เคยโพสไว้แล้วว่าก่อนจะซื้อโทรไปจองก่อนดีกว่าผมไดมาในราคาแค่ 8990 บาทเองครับแถวเมม 1 กิ้ก ดีไม่ต้องไปถึง เมืองทอง

อยากเห็นหน้าเบราเซอร์ครับ และเวลาเล่นเน็ตเป็นยังไงบ้างครับรับเว็บหนักๆอย่างเช่นsiamphone หรือ sanook รอดมั้ยครับ
รบกวนด้วยครับ
noteyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งไม่ได้เล่นเวบเลยครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 16:47  

พอดีไม่มีไวเลสให้ใช้แถวนี้งะ ต้องรอๆ เพราะไม่ได้ใช้ gprs เข้าเนทด้วย
bong
Year's Star

หัวข้อ : ไม่ถนัดจอสัมผัส
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 17:38  

[ซื้อมาแล้วรู้สึกว่าตัวเองไม่ชอบจอสัมผัส อยากขายต่อไม่รู้ว่าจะได้เท่าไร
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามคุณ noteyee
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 22:25  

ผมอยากรู้ว่าในกล่องมีอะไรมาให้บ้างอ่ะครับ
แล้วตัวเครื่องเป็นยังไงแข็งแรงทนทานดีหรือเปล่า
ส่วนเรื่องราคาผมลองโทรไปถาม 0 เค้าบอกว่าอยู่ในช่วงโปรโมชั่น
ลดราคาเหลือ 9290 อ่ะคับ ผมก็ลองบอกว่าเพื่อนซื้อมาในราคา 8990
เค้าก็ยังยืนยันราคาเดิม หรือเป็นเพราะว่าผมไม่ได้ตกลงซื้อ
เค้าเลยยังไม่ลดราคาให้อีก
kittykhwan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงปุ่มกด
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 22:56  

มันให้ตั้งเสียงตอนเวลากดปุ่ม ว่า เป็นเสียงคลิ๊ก เสียงโทน เสียงเงียบ ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันรึป่าวอะครับ ผมเลือกแล้วแต่ว่าไม่มีเสียงอะไรเลยอะ ช่วยตอบด้วยครับ ถ้ามีเสียง ผมจะได้เอาเครื่องไปเปลี่ยน แต่ถ้าไม่มีเสียงเหมือนกัน ก็คงเป็นเพราะซอฟต์แวร์ Very Happy
noteyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาตอบครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 23:55  

เรื่องราคา ตอนแรกเค้าก็บอกผมว่า 9290 บาทแหละครับ แล้วอยู่ๆเค้าก็โทรมาบอกว่าเบอร์ที่เราโทรไปงะมันเป็นเบอร์พิเศษอะไรเนี่ยแหละเลยลดให้เหลือ 8990 งะครับ

ส่วนเรื่องเสียงมันจะมีให้ตังเสียงปุ่มกด สามอย่าง แบบ เงียบ คลิก แล้วก็โทนงะครับ เข้าไปตั้งค่าใน profile งะครับ

รวมๆแล้วผมว่าใช้ดีนะครับมีกล้องอย่างเดียวไม่ค่อย โอ
noteyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืมตอบ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 00:01  

ในกล่องมี ฟิล์มหน้าจอ คู่มือ ตัวเครื่อง แบตเตอรี่ สายดาต้าลิ้ง สายชาจน์ cd สาย tv-out ปากกา หรือเสาอากาศ หูฟัง และที่ไม่แน่ใจว่าคนอื่นมีให้หรือป่าวก็คือ เมมโมรี่ 1กิก ซอง
ซิลิโคน อันสุดท้ายกระเป๋าจ่ายตลาดลดโลกร้อน ครับ
bong
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลืมตอบ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 08:07  

ซื้อมาเมือ 25 ก.ค.51 ของ MFA AIS ไม่ชอบระบบสัมผัส ขายต่อ 6,500 บาท มีใครสนใจไหมครับ
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 23:10  

ในกล่องมี ฟิล์มหน้าจอ คู่มือ ตัวเครื่อง แบตเตอรี่ สายดาต้าลิ้ง สายชาจน์ cd สาย tv-out ปากกา หรือเสาอากาศ หูฟัง และที่ไม่แน่ใจว่าคนอื่นมีให้หรือป่าวก็คือ เมมโมรี่ 1กิก ซอง
ซิลิโคน อันสุดท้ายกระเป๋าจ่ายตลาดลดโลกร้อน ครับ

ขอบคุณมากคครับ
คิดดีทำดีก็ได้ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณภาพล้วนๆถึงจะอยู่ได้
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 00:00  

ธรรมดาครับความคิดและมุมมองของคนเราย่อมแตกต่างกันไป ความชอบ ความพอใจความต้องการที่แตกต่างกันก็เลยชอบไม่เหมือนกันไม่ว่ากันครับแล้วแต่ .... เศรษฐกิจไม่ค่อยดีค่าของเงินลดลง ศึกษาหาข้อมุลดีๆครับจะได้คุ้มเงินที่เสียไป หาข้อมุลจากผู้ใช้งานจริงจะได้ไม่เสียใจที่หลัง ว่าไอ้นั่นไม่ดี ไอ้นี่ไม่ดี หาในนี้และครับ เดี๋ยวคนที่ซื้อไปก่อนเขาก็มาบอกเอง ว่ามีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง ต่อไปก็ไปลองเล่นจริงๆก่อนว่าชอบไหม ความจริงต้องขอบคุณคนที่ซื้อก่อนนะครับที่นำข้อมุลดีๆมาบอกเรา ถ้าดีก้ขายดีเป้นเทน้ำเทท่า แต่ถ้าไม่ดีก็ขายม่ายออกเป็นปกติครับ ถ้าของดีอย่างไรก็ดีนะ
ที่แน่ๆกล้องไม่ดีเท่าไหร่ ทีวีความชัดสู้ยี่ห้ออื่นยังไม่ได้ หลายคนบอกมาในบอร์ดนี้นะผมไม่ได้ว่า ดังนั้นคนไม่เน้นกล้องไม่เน้นทีวี เน้นฟังเพลงเน้นการโทร ซื้อโลด สวยนะจอใหญ่ดี
ผมว่าทะเลาะกันมั่งก้ดีจะได้ดันบอร์ดนี้ให้ดุเหมือนผู้ใช้งานเยอะๆ แต่จริงๆมีไม่กี่คนหรอกวนไปวนมาเปลี่ยนชื่อมั่ง เปลี่ยนเครื่องบ้างกลัวจะจำ ip ได้ ก็แล้วแต่ครับของของใครใครก็รักก็หวงมาว่าของของเค้าไม่ดีได้ไงเดี๋ยวตีตายเลยตัวเอ๊ง.......
aotitipaner
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 12:48  

ซื้อมาเมือ 25 ก.ค.51 ของ MFA AIS ไม่ชอบระบบสัมผัส ขายต่อ 6,500 บาท มีใครสนใจไหมครับ
มีครับผมสนใจผมขอเป็น6000ได้ป่าวครับผมมีงบแค่นี้อ่ะคับ แล้วตัวเครื่องสีอ่ะไรครับ มีเบอร์ติดต่อไหมครับ ยังไงก็ตอบด้วยนะคับ[/b]
bong
Year's Star

หัวข้อ : ขายไปแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 13:36  

ผมขายไปแล้วครับ เครื่องสีดำ ปุ่มสีดำ เสียดายเหมือนกันเพราะเพิ่งซื้อ และเป็นเครื่องใหม่จริงๆ ไม่ใช่ว่าเครื่องเขาไม่ดีนะครับ แต่ต้องตัดใจยอมขายไปเพราะไม่ชอบระบบสัมผัส
noteyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แล้วซื้อมาทำไมงะครับคุณ bong
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 18:39  

ก็รู้อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับว่ามันระบบสัมผัส

หลังจากใช้มาซักพักนึงมีอาการแล้วครับ
1 เปิดอ่านข้อความอยู๋ๆเครื่องแฮงค์รีสตาทร์เอง
2 ไวเลสไม่ค่อยดีจุบสัญญาณได้ไม่นิ่งเดี๋ยวเบาเดี๋ยวแรง วันนี้ไปจับสัญญาณที่เซนทรัลพระราม2 เจอของ ทรูกับของ ais สัญญาณเบามากเมื่อเทียบกับ n81 แต่ก็ connect ได้ แต่ว่ามันไม่ยอมเข้าเวบครับซึ่งทั้งสองค่ายจะเป็น hotspot เวลาเราเข้าเวบแรกมันจะเข้าเวบของแต่ละค่ายก่อนเพื่อที่จะให้ใส่ username pass ครับ แต่นี่อะไรไม่ยอมเข้าเวบ ทำยังไงก็ไม่ได้ เลยเดินไปที่ ais เค้าก็ให้พนักงาน ญ ดู ก็ไม่ได้ความ แล้วยังมาบอกอีกว่าต้องลองเปลี่ยนซิมดู มันเกี่ยวอะไรกับซิมละครับผมใช้ wireless เซงกลับบ้านเลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แล้วซื้อมาทำไมงะครับคุณ bong
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 19:24  

ก็รู้อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับว่ามันระบบสัมผัส

หลังจากใช้มาซักพักนึงมีอาการแล้วครับ
1 เปิดอ่านข้อความอยู๋ๆเครื่องแฮงค์รีสตาทร์เอง
2 ไวเลสไม่ค่อยดีจุบสัญญาณได้ไม่นิ่งเดี๋ยวเบาเดี๋ยวแรง วันนี้ไปจับสัญญาณที่เซนทรัลพระราม2 เจอของ ทรูกับของ ais สัญญาณเบามากเมื่อเทียบกับ n81 แต่ก็ connect ได้ แต่ว่ามันไม่ยอมเข้าเวบครับซึ่งทั้งสองค่ายจะเป็น hotspot เวลาเราเข้าเวบแรกมันจะเข้าเวบของแต่ละค่ายก่อนเพื่อที่จะให้ใส่ username pass ครับ แต่นี่อะไรไม่ยอมเข้าเวบ ทำยังไงก็ไม่ได้ เลยเดินไปที่ ais เค้าก็ให้พนักงาน ญ ดู ก็ไม่ได้ความ แล้วยังมาบอกอีกว่าต้องลองเปลี่ยนซิมดู มันเกี่ยวอะไรกับซิมละครับผมใช้ wireless เซงกลับบ้านเลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีครับ

ลองเข้าที่ศูนย์ MFAครับ ศูนย์เทเลวิชส่วนใหญ่จะให้บริการด้านเครือข่ายเป็นหลักครับ
bong
Year's Star

หัวข้อ : Re: อธิบาย
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 20:21  

คืออย่างนี้ครับ ผมไม่ค่อยจะเปลี่ยนโทรศัพท์บ่อยนัก เห็นว่าระบบสัมผัสมันทันสมัยเหมือน IPHONE ที่เขาฮิตกัน เลยไปซื้อมา พอมาลองใช้จริงรู้สึกว่าตัวเองไม่ค่อยถนัด ระบบสัมผัส แล้วก่อนซื้อก็ไม่เคยทดลองใช้ระบบสัมผัสมาก่อนเลยครับ ขอบคุณครับ
powerpat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ssss
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 00:00  

ผมใช้มาแล้วประมาณ 1 เดือนครับ เท่าที่เจออาการมานะครับ
1.เครื่องดับเองโดยไม่มีสาเหตุ
2.เครื่อง error ฟอร์แมตตัวเอง ลบเบอร์หายหมดทั้งซิมทั้งในเครื่อง
3.หน้าจอสัมผัสตรงแถบสกอร์บาร์กดไม่ค่อยโดน ต้องกดริมสุดจริงๆเกือบติดขอบเครื่องเลย
4.ปุ่มตัวเลขแข็งมากกดลำบาก
5.กล้องถ่ายรูปไม่ค่อยน่าพอใจถึงจะแค่2ล้านก็เหอะ แต่ถ้าเทียบกับยี่ห้อนะ
6.แบตหมดเร็ว
7.เสียงเรียกเข้าเบามาก
ยังมีปัญหาอื่นๆอีกเยอะโดยรวมแล้วเท่าที่ผมใช้นะครับหงุดหงิดมากเวลาใช้เครื่อง ถึงจะราคาถูกก็จริงถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่น แต่เรื่องระบบน่าจะให้มาตรฐานมากกว่านี้หน่อย ตอนนี้ขายไปแล้ว จากซื้อมา 9500 ขายได้ 4000 อันนี้เป็นปัญหาที่เกิดกับเครื่องผมจริงนะครับไม่ได้จะอะไร ถ้าคนอื่นใช้แล้วไม่มีปัญหาแบบผมก็ดีไปครับ คิดซะว่าเป็นอีก 1 ความคิดเห็นสำหรับคนที่จะตัดสินใจซื้อครับ...
aotitipaner
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 00:28  

แล้วเวลาเล่นไวเล็ตแล้วเข้าเวปหนักๆเช่น hi5 แชท ได้ป่าวคับ แล้วมันสามารถโหลดข้อมูลจากทางเวปได้ป่าวครับ ตอนนี้ราคามันเท่าไหร่แล้วครับ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ
knot08
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : http://w13.easy-share.com/1699757004.html
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 14:45  

http://w13.easy-share.com/1699757004.html
นู๋โอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาบอกความจริง
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 10:45  

อย่าทะเลาะกันเลยนะคะ เอาความจริงมาพูดกันดีกว่าเนาะ คืองี้ค่ะ ซื้อ phoneone901 ให้แฟนเป็นของขวัญวันเกิด เนื่องจาก design สวยงามมั่กๆ ...สีดำ..ซื้อวันที่ 25/7 ใช้ไปสัก 2 วันเครื่องมีปัญหาดับไปเอง Restart เอง.....เบอร์ในซิมหาย ........พอประมาณวันที่ 28/7 ปรากฎว่าไม่สามารถใช้งานได้เลย เครื่องดับไปเลย เปิดอย่างไรก็ไม่ติดค่ะ.............

คราวนี้วันที่ 2/8 ไปถามที่ซื้อมา Central World(บูธเล็กมากกกกก) .....ตอนแรกจะเปลี่ยนเครื่อง(รับประกัน 15 วัน) แต่มีสีเงินไม่อยากได้ เลยลองเปลี่ยนแบต ปรากฎว่าใช้ได้ซะงั้น........เลยเอากลับมาลองใช้ พอใช้ไปวันที่ 4/8 เหมือนเดิมเลยค่ะ ไม่สามารถโทรได้ เปิดไม่ติดแล้ว....เล่นเอาวุ่นวาย

วันที่ 5/8 เลยจำต้องเอาเครื่องไปเปลี่ยน ได้สีเงินมา ไม่ค่อยสวยเลยอ่ะ....แต่ก็ดีกว่าไม่มีใช้อ่ะนะ.....ก็ลองใช้ดูค่ะ จนถึงตอนนี้ยังไม่มีปัญหาไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร.........คือถ้าใครใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ดีใจด้วยนะคะ ไม่ได้มีเจตนามาว่าแต่ประการใด......ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ยังไม่ได้ขายค่ะ....ถ้าเครื่องนี้ใช้ดียังไงจะกลับมาบอกอีกครั้งนะคะ
mobilefixy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นแบรนด์ใหม่ เปิดราคามาแรงไปครับ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 20:50  

เป็นแบรนด์ใหม่ เปิดราคามาแรงไปครับ ถ้าราคาอยู่แถวๆ 6000-7500 น่าจะเพียงพอแล้ว แม้มีไวไฟก็เถอะ ถ้าจะเข้าถึงลูกค้าน่าจะให้ราคาที่ดูดีกว่านี้หน่อยครับ แต่งานประกอบดีมาก เหนือกว่าเครื่องจีนและไอโมบายเยอะเลย หน้าจอสีสดใส สว่างดี ไม่มีภาพแตกให้เห็น กล้องชัดดีครับไม่แพ้โนเกียแน่นอน เมนูใช่ง่ายไม่ซับซ้อนแถมสวยงามดูดีทีเดียว ไวไฟใช้งานได้จริงแต่อาจจะไม่รวดเร็วเท่าพวกแบรนด์เนม แต่ก็โอเค โดยรวมถือว่าเป็นมือถือที่ครบทุกอย่างสำหรับการใช้งานในชีวิตประจำวันครับ ถือแล้วดูดีหรูหราครับ ติดที่ราคาอย่างเดียวครับและแบตหมดเร็วมากๆเลย ก่อนซื้อแนะนำให้ลองเล่นก่อนครับเพราะผมว่าเฟิร์มแวร์ของเครื่องยังไม่เสถียรครับ[ ที่ร้านยังขายไม่ออกเลยครับ]
mameawna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 11:43  

อยากทราบว่า...
เวลาที่เราใช่ wifi ต่อเน็ท เวลาเล่นเน็ทในโทรสับ
สามารถเข้าเว็บแบบในคอมได้มั้ยคะ
หรือเข้าได้เฉพาะเว็บที่เข้าได้ในโทรสับ
95CuEMaSTeR95
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 22:20  

Zebra Cab ผู้เขียน:
เห็น Sony Ericsson P1i มาแต่ไกลเลยครับ แต่รุ่นนี้จะใช้ Windows Mobile แทนที่จะเป็น Symbian UIQ

เอ ผมไม่เห็นจะมีตรงไหนละไม้คล้ายคลึงกับ SE P1i แม้แต่น้อย

ที่สำคัญ มันไม่ใช่ WM ซักหน่อยค๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 20:21  

จะทำเสียงประกอบสนทนาต้องทำยังไงคะเพิ่งซื้อมายังเล่นไม่ค่อยเป็นคะผู้รู้กรุณาตอบด้วย
ขอบคุณคะ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: --
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 02:36  

mameawna ผู้เขียน:
อยากทราบว่า...
เวลาที่เราใช่ wifi ต่อเน็ท เวลาเล่นเน็ทในโทรสับ
สามารถเข้าเว็บแบบในคอมได้มั้ยคะ
หรือเข้าได้เฉพาะเว็บที่เข้าได้ในโทรสับ

นั่นสิผมอยากเห็นหน้าเบราว์เซอร์เวลาเล่นเน็ตจริงๆว่าจะเสดงผลเป็นยังไง
เล่นเน็ตหนักๆได้มั้ย
เสียดายจังที่พในพี่่ๆในเว็บทำรีวิวมาแล้วรู้สึกจะกระชับมากไปหน่อย
ไเหมือนจะขาดรายละเอียดในส่วนที่เครื่องรองรับการใช้งานจริงเลยอ่าครับ

เห็นในสเปคบอก
- รองรับเบราเซอร์ Opera mini มันจะใช้นิวสัมผัสเล่นได้มั้ยเนี่ยมีใครโหลดมาเล่นบ้างอ่ะเนี่ย
chaipenin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมเห็นบางเว็บขายเครื่องล่ะ4000เองอ่ะ หลอกเป่าก็ไม่รู้
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 17:21  

ไม่รู้ว่าใช่เครื่องแท้หรือเป่าก็ไม่รู้
toon2510
Year's Star

จังหวัด: pkt
หัวข้อ : phoneone m901ผู้ใช้งาน2เดือน
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 09:21  

หัวข้อ : ssss
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 00:00 [ 222.123.250.184 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ผมใช้มาแล้วประมาณ 2 เดือนครับ เท่าที่เจออาการมานะครับ
1.เครื่องดับเองโดยไม่มีสาเหตุ (อันนี้ไม่เคยเจอครับ)
2.เครื่อง error ฟอร์แมตตัวเอง (อันนี้ไม่เคยเจอครับ แต่เข้าโหมดเครื่องบิน Error ครับ)
3.หน้าจอสัมผัสตรงแถบสกอร์บาร์กดไม่ค่อยโดน ต้องกดริมสุดจริงๆเกือบติดขอบ (ใช่ครับ)
4.ปุ่มตัวเลขแข็งมากกดลำบาก (ครับ แต่เครื่องออกแบบมาให้ใช้สัมผัสหน้าจอสะดวกกว่าเยอะครับโดยกด 0 ที่ปุ่มครั้งเดียว)
5.กล้องถ่ายรูปไม่ค่อยน่าพอใจถึงจะแค่2ล้านก็เหอะ แต่ถ้าเทียบกับยี่ห้อนะ (อันนี้ใช่ครับ)
6.แบตหมดเร็ว (อันนี้ไม่เคยเจอครับผมใช้ประมาณ3 วันโดยตั้งปิดที่ 23.00 เปิด 08.00)
7.เสียงเรียกเข้าเบามาก (อันนี้ไม่เคยเจอครับปกตินะ)
ส่วนการใช้ Wirless Lan เข้าได้ปกติแต่เข้าหน้าwww firmwareยังไม่ซับพอร์ทการโหลดข้อมูล (อันนี้แย่ครับ)
เนเน่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 00:45  

กำลังตัดสินใจจะซื้อค่ะ อยากรู้ว่าคนที่ซื้อไปใช้ เครื่องมันรวนหรือแฮงค์บ้างมั้ยคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: