Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung i900 Omnia - ซัมซุง ออมเนีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 759 / เข้าชม: 2137491
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: ทำไม Onnia เครื่องผมถ่ายรูปออกมาไม่ชัดเลยครับ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 13:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยกัน ผู้เขียน:
Sorasart ผู้เขียน:
ทำไม Onnia เครื่องผมถ่ายรูปออกมาไม่ชัดเลยครับ ของเดิมตั้งแต่ซื้อมามันก็ตั้งเอาไว้ 5 ล้าน อยู่แล้วยังไม่ได้ไปเปลี่ยนอะไรเลย ถ่ายมาไม่ชัดเลยครับ ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งอะไรหรือไม่ครับ แงๆๆๆ

รู้สึกว่าเคยอ่านเจอมาหนะ คือว่า หากดู จากจอของ ออมเนียเนี๊ย ภาพมานจะเบลอม่ายชัด

แต่ถ้าเอารูปไปลงคอม หรือไปล้าง อ่ะ มานจะชัดอ่ะ อาจเป็นเพราะ ภาพมันไหย่

เวลาดู ใน ออมเนีย มานเลยเหมือนภาพมานถูกบีบ ไห้พอดีกะหน้าจอ อ่ะครับ

ถ่ายรูปของผมชัดน่ะครับไม่ว่าจะดูในโทรศัพท์หรือคอม คือผมอัพรอมเป็น Hi3 น่ะครับ ถ้าเกิดรอม HH3(รอมเดิมจากศูนย์)มันไม่ค่อยชัดเลยมันจะเบลอๆ อัพรอมแล้วเครื่องก็เร็วแบทก็อึดครับ คอนเฟิร์ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำไม Onnia เครื่องผมถ่ายรูปออกมาไม่ชัดเลยครับ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 13:53  

Anonymous ผู้เขียน:
ช่วยกัน ผู้เขียน:
Sorasart ผู้เขียน:
ทำไม Onnia เครื่องผมถ่ายรูปออกมาไม่ชัดเลยครับ ของเดิมตั้งแต่ซื้อมามันก็ตั้งเอาไว้ 5 ล้าน อยู่แล้วยังไม่ได้ไปเปลี่ยนอะไรเลย ถ่ายมาไม่ชัดเลยครับ ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งอะไรหรือไม่ครับ แงๆๆๆ

รู้สึกว่าเคยอ่านเจอมาหนะ คือว่า หากดู จากจอของ ออมเนียเนี๊ย ภาพมานจะเบลอม่ายชัด

แต่ถ้าเอารูปไปลงคอม หรือไปล้าง อ่ะ มานจะชัดอ่ะ อาจเป็นเพราะ ภาพมันไหย่

เวลาดู ใน ออมเนีย มานเลยเหมือนภาพมานถูกบีบ ไห้พอดีกะหน้าจอ อ่ะครับ

ถ่ายรูปของผมชัดน่ะครับไม่ว่าจะดูในโทรศัพท์หรือคอม คือผมอัพรอมเป็น Hi3 น่ะครับ ถ้าเกิดรอม HH3(รอมเดิมจากศูนย์)มันไม่ค่อยชัดเลยมันจะเบลอๆ อัพรอมแล้วเครื่องก็เร็วแบทก็อึดครับ คอนเฟิร์ม

อัพรอมนี่ต้องไปศูนย์ป่าวครับ หรือทำเองได้เหมือน update firmware ของ Nokia ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 23:28  

http://mobile.impaqmsn.com/articles.aspx?id=1157&ch=pd

แรงกว่าน้องออมอีกครับ
aiaiLING
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : หนูเลือกไม่ได้
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 07:54  

ระหว่าง sumsung omnia กับ htc จะซื้ออันไหนดีคะ
หนูเลือกไม่ได้เจ้าค่า ใครก้อได้ช่วยหนูหน่อย
ขอบคุณมากที่ช่วยเหลือ Smile
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 13:35  

แล้วแต่คนชอบนะ
โดยส่วนตัวชอบออมเนียกะ ไดมอนอ่านะ
แต่ไดมอน ตังไม่ถึงอ่าจ้า
เหอๆๆ

ถ้าเป็นเขาคงออมเนียอ่าแหละ
OmniaExpert
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปลองเครื่องมา ทำไมมันช้ามากๆ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 17:48  

tstc86c8 ผู้เขียน:
วันนี้ไปลองเล่นมา เครื่องช้ามากๆ กระตุกสุดๆ ตรง touchwiz ก็เลื่อนได้แบบกระตุกๆ กดเข้านู่นก็ช้า เข้านี่ก็ช้า ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรือว่ามันเป็นปกติอยู่แล้วอะครับ

ไปอัพรอมที่ศูนย์ครับแล้วอาการดังกล่าวทั้งหมดจะหายไป ส่วนถ้าเครื่องยังช้าอีกหมั่นเช็คในTask Manager ว่ามีโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ทำงานอยู่หรือเปล่าถ้ามีตัวไหนไม่ได้ใช้ให้ปิดไปจะทำให้เครื่องเร็วขึ้นครับ

OneNote เลยคับ อยุ่ใน Office อะ
นศ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 12:51  

ช่วยแนะนำทีค่ะว่าจะซื้อมือถือเพื่อลงโปรแกรมทางการแพทย์ เล่นเน็ตและฟังเพลง เน้น 3 อย่างนี้ omnia ตัวนี้มีคุณสมบัติตรงเป้าหรือเปล่า โดยเฉพาะเน็ตเร็วมั๊ย เทียบกับยี่ห้ออื่นสมควรซื้อตัวไหนมากกว่ากัน
นศ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 12:53  

เพิ่มอีกนิดเล่นเน็ตเน้นเอาเป็นโมเด็มต่อกับคอม จะสู้ของโนเกียได้มั๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 17:15  

นศ. ผู้เขียน:
เพิ่มอีกนิดเล่นเน็ตเน้นเอาเป็นโมเด็มต่อกับคอม จะสู้ของโนเกียได้มั๊ย

เน็ทไวไม่ไวขึ้นอยู่กับเครือข่ายที่ใช้ด้วยคับ แต่อย่าไปหวังมากเลย คงไม่เร็วปรู๊ดปร้าดเหมือนเน็ทบ้านแน่นอน
แต่ก็พอได้นะ ทุกวันนี้ผมก็ใช้อยู่ ถูกดี ของดีแทคเดือนละ99บาท(ไม่รวมภาษี)3เดือนแรก40ชม.
คุคุคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 21:53  

ไม่ได้ครับ ไม่ได้แน่นอน เน็ตมือถือซัมซุงเอามาใช้เป็นโมเด็ม เชื่อมต่อช้า แต่ผมใช้ U 900 นะ ใช้เชื่อต่อแล้วมัน อะนะ ช้าอะ แต่พอเอา NOKIA 6300 ใช้แทน ไวกว่ามากมายครับ คอร์นเฟิร์ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 23:42  

อยากทราบว่าBrowserเน็ตมันดีแค่ไหน

ที่เล่นวิดีโอจากyoutubeเล่นเพลงจากเว็บต่างๆได้รึเปล่าคับ

โดยไม่เพิ่ม flash
123456745
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไวกว่าสักแค่ไหนกัน
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2008 00:08  

คุคุคุ ผู้เขียน:
ไม่ได้ครับ ไม่ได้แน่นอน เน็ตมือถือซัมซุงเอามาใช้เป็นโมเด็ม เชื่อมต่อช้า แต่ผมใช้ U 900 นะ ใช้เชื่อต่อแล้วมัน อะนะ ช้าอะ แต่พอเอา NOKIA 6300 ใช้แทน ไวกว่ามากมายครับ คอร์นเฟิร์ม

อยากจะรู้ NoKIA จะเร็วกว่าสักแค่ไหนกัน เคยใช้โปรแกรมวัดความเร็วกันบ้างหรือป่าวครับ
ผมเข้าใจมาตลอดว่า จะเร็วไม่เร็วก็ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการเครือข่ายและความแรงสัญญาณด้วย ไม่ได่้ขึ้นกับยี่ห้อ ที่สำคัญมี EDGE class10 แล้ว มันก็เร็วพอสมควรอย่างแน่นอน ประมาณ 100กว่า kB/s เป็นธรรมดาของเน็ทมือถือนะ แล้วก็ใช้ของDTACนะ ไว้ใจได้ ถ้า AIS ใช้ต่อเน็ทห่วยมาก
bluemajix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : help
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2008 11:09  

ใครใช้Route66 เป็นช่วยอธิบายวิธีการใช้ให้หน่อยค่ะ แบบนำทางได้อ่ะคะ ซื้อมาเกือบเดือนแหละยังทำไม่ได้เลย Sad อ่านคู่มือก้อไม่ได้ช่วยเลย
mooauannoi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2008 12:44  

แบตเตอรี่รุ่นน้องออมนี่เค้าใช้ได้นานแค่ไหนกันคะ ที่ใช้อยู่มันไม่นานเลย ขนาดแค่เปิดสแตนบายไว้อย่างเดียวนะคะ
tons2002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2008 14:49  

mooauannoi ผู้เขียน:
แบตเตอรี่รุ่นน้องออมนี่เค้าใช้ได้นานแค่ไหนกันคะ ที่ใช้อยู่มันไม่นานเลย ขนาดแค่เปิดสแตนบายไว้อย่างเดียวนะคะ

ลองอัพรอมใหม่ดูครับ น่าจะใช้ได้ 2 วันสบายๆ เห็นเค้าบอกกันว่ารอมที่มากับตัวเครื่องกินแบตมาก 1 วันหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2008 20:27  

มันคนละรุ่นกันเลย เอามาเปรียบเทียบได้ไง คุณได้ใช้แล้วหรอถึงรู้ว่ามันช้า มั่วได้ใจจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2008 22:19  

เห็นด้วยกับความคิดเห็นด้านบนครับ
แค่ OS ก็คนละตัวกันแล้ว

ที่จริงแล้ว Omnia ไม่ซิ มือถือ Windows Mobile ทุกตัวที่รองรับ EDGE Class 10 ขึ้นไป
ยังไงก็เร็วกว่า Nokia เพราะอะไรหน่ะหรอ?

ก็เพราะว่า Driver ของมือถือไงหล่ะ ที่มันใช้เป็น Remote NDIS สำหรับการจำลองตัวเองเห็น Modem
ไม่เหมือนกับ Nokia ที่้ต้องอาศัย PC suit เชื่อมต่อ
KU ANGE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : God
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2008 22:40  

ask God for
help.. whatever u
want he will give u..no matter how hard it is...as he promit he will give u...just try it by your self
Wondergirls
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2008 21:15  

เพื่อนกำลังจะไปเืที่ยวที่สิงคโปร์กับฮ่องกงอ่ะคะ
ถ้าฝากซื้อ Omnia จะคุ้มกว่าซื้อที่เมืองไทยรึป่าวคะ
ราคาจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร ใครพอแนะนำได้บ้่างคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 00:27  

Wondergirls ผู้เขียน:
เพื่อนกำลังจะไปเืที่ยวที่สิงคโปร์กับฮ่องกงอ่ะคะ
ถ้าฝากซื้อ Omnia จะคุ้มกว่าซื้อที่เมืองไทยรึป่าวคะ
ราคาจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร ใครพอแนะนำได้บ้่างคะ

ไม่มีประกันนาคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 00:35  

เห็นด้วยกับความคิดเห็นด้านบนครับ
แค่ OS ก็คนละตัวกันแล้ว

ที่จริงแล้ว Omnia ไม่ซิ มือถือ Windows Mobile ทุกตัวที่รองรับ EDGE Class 10 ขึ้นไป
ยังไงก็เร็วกว่า Nokia เพราะอะไรหน่ะหรอ?

ก็เพราะว่า Driver ของมือถือไงหล่ะ ที่มันใช้เป็น Remote NDIS สำหรับการจำลองตัวเองเห็น Modem
ไม่เหมือนกับ Nokia ที่้ต้องอาศัย PC suit เชื่อมต่อ

ขอโทษที่ต้องยกรุ่นนี้มาเป็นตัวอย่างนะคับ แต่คือว่าผมใช้อยู่น่ะ
ผมใช้ไดมอนอยู่คับ เชื่อมต่อเน็ทโดยผ่านสายUSBใช้เวลาไม่ถึง
5วินาทีคับ(ไม่รวมเวลาตั้งแต่ตอนเสียบสาย)
(ไม่เวอร์) ออมเนียซึ่งเป็นWM6.1เหมือนกันและฟังชั่น
คล้ายๆกันการเชื่อมต่อก็เหมือนกันคงไม่น่าจะช้ากว่าคับ
tstc86c8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สรุปซื้อดีรึเปล่าเนี่ย
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 22:47  

สรุปว่าซื้อดีรึเปล่าอะคับเนี่ย อยากได้ แต่กัดฟันซื้อไม่ลง ตอนนี้ราคาศูนย์อยู่ที่เท่าไหร่อะคับ แล้ว WM นี่อายุการใช้งานประมาณกี่ปีอะคับ อย่างพวกซิมเบี้ยน ซักสามสี่ปี ก็แบบ ออกอาการละอะคับ
aoto333
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 22:36  

ถ้าว่าไม่ใช้ปากกา ใช้นิ้วอย่างเดียวมันทำงานลำบากไหมครับ รับไม่ได้จริงๆกับปากกาของมันน่ะครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 16:58  

เราว่าอีกไม่กี่เดือนน่าจะลงมาที่หมื่นปลายๆๆแล้วนะ
เหอๆๆ ตอนนั้น ราคาแต่ละรุ่นคงลงกันมันสืแน่เลยอ่า
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 20:21  

อยากถามผู้้ที่เป็นเจ้าของOmnia ว่า กล้องชัดมั้ย ภายแตกมั้ยค่ะ ฟังเพลงเสียงเพราะมั้ย
กำลังตัดสินใจอยู่ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
0-Zero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคร๊าบ
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 23:26  

กำลังคิดจะซื้ออยู่ครับเทียบระหว่าง เอ็น 85 กับ ออมเนีย
ขอรบกวนถามท่านผู้รู้หรือผู้ที่กำลังใช้หน่อยคร๊าบ

1/ดูวิดีโอชัดไหมคร๊าบ-มีกระตุกบ้างมั๊ยคร๊าบ ถ้าเทียบกับไอโฟน เคยเห็นเพื่อนใช้ไอโฟนดูหนังลื่นม๊ากมาก

2/ใช้งานง่ายมั๋ยคร๊าบสำหรับวินโดว์ ผมเคยใช้อัสซุส 525 เมื่อ 2 ปีก่อนรู้สึกเมนูบางอันหายากเหมือนกันกว่าจะเจอ ไม่ทราบปรับปรุงไปหรือยังคร๊าบ

3/ถ้าไม่พกสไตลัสและใช้มือในการควบคุมการทำงานลื่นไหลไหมคร๊าบ

4/เสียงเรียกเข้าดังไหมครับ

5/แบตเตอรี่ทนไหมครับ

6/เล่นเนทเป็นยังไงบ้างครับ เห็นไอโฟนไวมาก ๆ ช้ากว่าใช้เครื่องคอมนิดหน่อย คือผมเคยใช้ เอชทีซี แล้ว รู้สึกเข้าเนทช้ามาก

7/ระหว่างออมเนียกับเอ็น 85 อันไหนน่าเล่นกว่ากันคร๊าบ ถ้าเทียบเรื่องคุณภาพเสียง การถ่ายรูปและวิดีโอ

ขอบพระคุณคร๊าบ Wink Wink Wink
คุคุคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 19:20  

มันคนละรุ่นกันเลย เอามาเปรียบเทียบได้ไง คุณได้ใช้แล้วหรอถึงรู้ว่ามันช้า มั่วได้ใจจิงๆ
มะได้มั่วนะ เรื่องจริงการจับสัญญาณหนะ ซุง ๆ มันหลุดบ่อยเข้าบางเวปไม่ได้ด้วยแพอใช้โนเกียต่อมันใช้ได้เจง ๆ นะไม่ได้มั่วลองแล้วใช้อยู่ เจง ๆ นะ
111213
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 111
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2008 19:17  

แล้วอัพรอมนี่ีเสียตังเท่าหร่ายยยยง่าาาา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2008 10:37  

มะได้มั่วนะ เรื่องจริงการจับสัญญาณหนะ ซุง ๆ มันหลุดบ่อยเข้าบางเวปไม่ได้ด้วยแพอใช้โนเกียต่อมันใช้ได้เจง ๆ นะไม่ได้มั่วลองแล้วใช้อยู่ เจง ๆ นะ

ก็ยังจะเถียงข้างๆคูๆ คุณลองเปิดตาดูSPECเครื่องระหว่างU900ของคุณกับOmniaซิ มันคนละเรื่องกันเลย
ไม่จำเป็นเลยที่ซัมซุงทุกรุ่นจะต้องเป็นเหมือนU900ของคุณ ดูรุ่นใหม่ๆที่เค้าออกมาซิแค่SPECก็เทียบกัน
ไม่ติดแล้ว เคยใช้หรือยังเหอะ ผมใช้อยู่ไม่ใช่แบบที่คุณกล่าวมาสักนิด ต่อเน็ตก็ไวดี
ถ้าไม่รู้จิงก็เงียบๆไปเหอะ ไม่มีใครเค้าว่าหรอกนะ เบื่อจิงๆพวกที่ไม่รู้จิงแล้วยังมาเถียงข้างๆคูๆอีก เฮ้อ...
babozaz
Year's Star

จังหวัด: กุงเทพ
หัวข้อ : omnia เป็นโมเดมทำไง
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 02:44  

ใช้omniaเป็นโมเด็มเล่นเนทต่อกับคอมต้องทำไงบ้างอ่ะครับ ใช้โปรแกรมอะไรรึป่าว ของผมใช้วินโดว์ vista นะครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าคร้าาบบ
i900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยคร๊าบ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 01:18  

0-Zero ผู้เขียน:

กำลังคิดจะซื้ออยู่ครับเทียบระหว่าง เอ็น 85 กับ ออมเนีย
ขอรบกวนถามท่านผู้รู้หรือผู้ที่กำลังใช้หน่อยคร๊าบ

1/ดูวิดีโอชัดไหมคร๊าบ-มีกระตุกบ้างมั๊ยคร๊าบ ถ้าเทียบกับไอโฟน เคยเห็นเพื่อนใช้ไอโฟนดูหนังลื่นม๊ากมาก

2/ใช้งานง่ายมั๋ยคร๊าบสำหรับวินโดว์ ผมเคยใช้อัสซุส 525 เมื่อ 2 ปีก่อนรู้สึกเมนูบางอันหายากเหมือนกันกว่าจะเจอ ไม่ทราบปรับปรุงไปหรือยังคร๊าบ

3/ถ้าไม่พกสไตลัสและใช้มือในการควบคุมการทำงานลื่นไหลไหมคร๊าบ

4/เสียงเรียกเข้าดังไหมครับ

5/แบตเตอรี่ทนไหมครับ

6/เล่นเนทเป็นยังไงบ้างครับ เห็นไอโฟนไวมาก ๆ ช้ากว่าใช้เครื่องคอมนิดหน่อย คือผมเคยใช้ เอชทีซี แล้ว รู้สึกเข้าเนทช้ามาก

7/ระหว่างออมเนียกับเอ็น 85 อันไหนน่าเล่นกว่ากันคร๊าบ ถ้าเทียบเรื่องคุณภาพเสียง การถ่ายรูปและวิดีโอ

ขอบพระคุณคร๊าบ Wink Wink Wink

ขึ้นอยู่กับการใช้งานแล้วความชอบมากกว่าครับ

1. ลื่นครับใช้ CorePlayer อยู่ไม่กระตุกชัดมากมาย โดยโหลดหนังจาก Torrent ที่ใช้ DivX Codec ขนาดประมาณ 700MB มาดูเลยครับ (ไม่ต้องแปลงเพิ่ม)

2. โดยรวมแล้ว WM จะเหมือนๆ เดิมครับแต่ Samsung ก็มีเพิ่มเมนูส่วนตัวของเค้าลงไป

3. ลื่นครับ แต่คิดว่าถ้าใช้นิ้วจริงๆ แล้วไอโฟนลื่นกว่า แต่เมือใช้ไประยะหนึ่งจะคุ้นเคยกับการออกแรงใช้นิ้วให้เหมาะสมสำหรับออมเนียครับ

4. ดัง

5. ขึ้นอยู่กับการใช้งาน ถ้าดูหนังก็ไม่ต้องถึงวันละครับเรื่องหนึ่งแบตก็จะหมดเลย แต่ถ้าอัพรอมก็น่าจะช่วยได้ระดับหนึ่ง

6. ใช้เนตไรละครับถ้า Wi-Fi ก็เร็วปกติอยู่แล้ว เพราะมันขึ้นอยู่กับที่ที่เล่น ถ้า EDGE ก็เร็วนะครับ

7. ถ้าส่วนตัวแล้ว กล้องคิดว่าของโนเกียดีกว่าเพราะโนเกียใช้ เลนส์ของ Carl Zeiss ส่วนดูหนังออมเนียก็ดีครับจอใหญ่ดี แต่เรื่องสีจะแพ้โนเกียครับ ส่วนเสียงไม่รู้สิครับ หูไม่เทพพอ

ที่ผมตอบคุณล้วนแต่เป็นความรู้สึกของผมนะครับ ถ้าใครจะโต้แย้งไรผมขอไม่เถียงสู้ครับ

Peace & Love - i900
hanmnan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2008 08:58  

แล้วตอนนี้ ออมเนีย ราคาอยู่ที่ทำไหร่แล้วครับ
im_moji
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2008 08:51  

ถามนิสหนึ่ง ครับ

ในกล่องน้องออม มีปากากมาให้กี่อันครับ

แล้วซีดีที่ให้มาในกล่องมีกี่แผ่นอะครับ Very Happy Very Happy Very Happy
tata2youpangya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2008 23:38  

ก็ยังจะเถียงข้างๆคูๆ คุณลองเปิดตาดูSPECเครื่องระหว่างU900ของคุณกับOmniaซิ มันคนละเรื่องกันเลย
ไม่จำเป็นเลยที่ซัมซุงทุกรุ่นจะต้องเป็นเหมือนU900ของคุณ ดูรุ่นใหม่ๆที่เค้าออกมาซิแค่SPECก็เทียบกัน
ไม่ติดแล้ว เคยใช้หรือยังเหอะ ผมใช้อยู่ไม่ใช่แบบที่คุณกล่าวมาสักนิด ต่อเน็ตก็ไวดี
ถ้าไม่รู้จิงก็เงียบๆไปเหอะ ไม่มีใครเค้าว่าหรอกนะ เบื่อจิงๆพวกที่ไม่รู้จิงแล้วยังมาเถียงข้างๆคูๆอีก เฮ้อ...

อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ ตอนนี้ผมใช้ออมเนียอยูj แต่มีความรู้สึกแล้วเอามาเปรียบเทียบในเรื่อง
การต่อเน็ตโดยใช้มือถือเป็นโมเด็ม ระหว่าง ออมเนีย กับ โนเกีย6500สไลด์ ผมกล้าบอกได้
เลยว่าออมเนียสู้ไม่ได้เลยครับ ในเรื่องเน็ตเข้าช้ามากๆถึงเทสแล้ววิ่งเร็วเท่ากัน เครือข่ายเดียว
กัน แพคเก็จ EDGE ก็เท่ากันเหมือนกันทุกอย่าง แค่ คนละเครื่อง คนละยี่ห้อ ออมเนียสู้ โนเกีย
ไม่ได้เลย วิ่งแล้วหลุดบ้าง ช้าบ้าง เข้าMSN ยังไม่ได้เลย กับโนเกีย ที่ผมใช้ กับเน็ตวิ่งเร็ว
เข้าหน้าเว็บก็แปปเดียว แถมเข้า MSN ไม่มีปัญหา แล้วก็ ไม่หลุดด้วย ขอมาบอกยืนยัน นอนยัน นั่งยันเลยว่า
ออมเนีย มีความรู้สึกต่อเน็ตแล้วช้ากว่ามากกกก ครับ

แล้วก็อีกอย่าง ผมมาบอกเพราะประสบมาแล้ว อย่ามาด่าผมล่ะกัน เพื่อนๆผมที่ใช้ออมเนียก็
บอกมาเป็นเสียงเดียวกันว่า ทำไม ออมเนียต่อเน็ตวิ่งช้า กว่าโนเกียเครื่องห่วยๆ ถูกๆ จัง

อันนี้คือความเห็นที่ผมประสบมานะครับ
Year's Star

หัวข้อ : Re: omnia เป็นโมเดมทำไง
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2008 23:49  

babozaz ผู้เขียน:

ใช้omniaเป็นโมเด็มเล่นเนทต่อกับคอมต้องทำไงบ้างอ่ะครับ ใช้โปรแกรมอะไรรึป่าว ของผมใช้วินโดว์ vista นะครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าคร้าาบบ

ใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ตกับ PC หรือ Note Book โยใช้สาย USB ก็เข้าไปที่
Start>Progarms>Internetsharing แล้วก็ Connect ได้เลย ลองดูนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2008 16:30  

อยากทราบว่าBrowserเน็ตมันดีแค่ไหน

ที่เล่นวิดีโอจากyoutubeเล่นเพลงจากเว็บต่างๆได้รึเปล่าคับ

โดยไม่เพิ่ม flash

ไม่มีใครตอบให้ซักที Sad ใช้ wifi ของ true อ่ะคับ ลองเว็บ imeem ด้วยน่ะคับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2008 01:17  

tata2youpangya ผู้เขียน:

อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ ตอนนี้ผมใช้ออมเนียอยูj แต่มีความรู้สึกแล้วเอามาเปรียบเทียบในเรื่อง
การต่อเน็ตโดยใช้มือถือเป็นโมเด็ม ระหว่าง ออมเนีย กับ โนเกีย6500สไลด์ ผมกล้าบอกได้
เลยว่าออมเนียสู้ไม่ได้เลยครับ ในเรื่องเน็ตเข้าช้ามากๆถึงเทสแล้ววิ่งเร็วเท่ากัน เครือข่ายเดียว
กัน แพคเก็จ EDGE ก็เท่ากันเหมือนกันทุกอย่าง แค่ คนละเครื่อง คนละยี่ห้อ ออมเนียสู้ โนเกีย
ไม่ได้เลย วิ่งแล้วหลุดบ้าง ช้าบ้าง เข้าMSN ยังไม่ได้เลย กับโนเกีย ที่ผมใช้ กับเน็ตวิ่งเร็ว
เข้าหน้าเว็บก็แปปเดียว แถมเข้า MSN ไม่มีปัญหา แล้วก็ ไม่หลุดด้วย ขอมาบอกยืนยัน นอนยัน นั่งยันเลยว่า
ออมเนีย มีความรู้สึกต่อเน็ตแล้วช้ากว่ามากกกก ครับ

แล้วก็อีกอย่าง ผมมาบอกเพราะประสบมาแล้ว อย่ามาด่าผมล่ะกัน เพื่อนๆผมที่ใช้ออมเนียก็
บอกมาเป็นเสียงเดียวกันว่า ทำไม ออมเนียต่อเน็ตวิ่งช้า กว่าโนเกียเครื่องห่วยๆ ถูกๆ จัง

อันนี้คือความเห็นที่ผมประสบมานะครับ

ไปอ่านมาจากเล่มไหนหรอ แล้วสรุปว่าใช้รุ่นไหนอยู่กันแน่ อย่ามากากแถวนี้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2008 15:26  

ไปอ่านมาจากเล่มไหนหรอ แล้วสรุปว่าใช้รุ่นไหนอยู่กันแน่ อย่ามากากแถวนี้

เออ ผมว่าคุณน่ะอย่ามากากแถวนี้เลยจะดีกว่าครับ กรุณาแหกตาอันน้อยนิดของคุณดู
ด้วยว่าผมใช้รุ่นไหนกันแน่ผมบอกว่าผมใช้อยู่สองรุ่นสองยี่ห้อ ตัวหนังสือแค่นี้คุณยังแหกตา
อ่านไม่เจอเลย แล้วมาว่าคนอื่นเขากาก อ่ะครับ สมองคุณทำด้วยอะไรหรือ แก่แล้วหรือยัง
ทำไมถึงได้เง่ามากขนาดนี้ บอร์ดนี้เขาเอาไว้แสดงความคิดเห็นสำหรับคนทุกๆคนไม่ใช่
ว่าคุณนั้นใช้ ออมเนียดีแล้วก็จะต้องคิดว่าเครื่องมันดีที่สุด ไม่มีเครื่องไหนจะมาเด่นกว่าได้
ไอ้ความคิดเง่าๆของคุณที่เอาความคิดของตัวเองเป็นใหญ่อ่ะครับเก็บไว้เถอะ บ้าหรือประสาทป่าวคนอื่นๆเขาคนละสมองกับคุณคนละความคิดกับคุณนะครับไม่ได้จะมีความคิดทุเรศๆแบบ
คุณเลย แล้วไม่ทราบว่าคุณเป็นใครหรือครับ มีอำนาจบ้าบอ ใหญ่มาจากไหน ถึงเที่ยวได้
ด่า ว่า ชาวบ้าน ว่ามั่วๆ กาก ๆ บ้าง ผมว่าคุณเองแหละที่ทำตัวกากๆ หัดยอมรับความคิด
เห็นของคนอื่นซะบ้าง อย่าใจแคบไม่รับฟังความเห็นจากใครเลย กรุณารับฟังความคิดจากคน
อื่นแล้วก็พูดคุย ตอบเขาดีๆ ไม่ใช่มาพูดทุเรศๆหน้าด้านๆแบบนี้ บอร์ดสาธารณะนะครับ
ไม่ใช่ที่ส่วนตัวของคุณ ไม่จำเป็นว่า ของใหม่ รุ่นใหม่ ราคาแพง จะดีกว่าของ ราคาถูก
ยี่ห้ออื่นเสมอๆไปหรอกครับ เพราะมือถือแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ มีความสามารถที่แตกต่างหลาก
หลายไปกันคนละแบบ ไม่มีมือถือรุ่นไหนยี่ห้อไหนหรอกครับ ที่จะดีเลิศเลอ เพอเฟ็คไปซะ
หมด ไม่งั้นมันจะบ้ามีรุ่นแปลกๆ เปิดตัวอยู๋เรื่อยๆหรอกหรือ อีกทั้งความสามารถของคนคิด
คนสร้างแต่ละค่ายนั้นก็คนละความคิดกัน พัฒนาการสร้างก็คนละค่ายกัน มันจะไปเหมือนกัน
ได้อย่างไร เพราะฉะนั้นมือถือแต่ละค่ายมักมีจุดเด่นจุดด้อยของความสามารถบางอย่าง
ที่ไม่เหมือนกันครับ เพราะฉะนั้นคุณอย่าเอาความคิดคุณมาเป็นใหญ่โดยที่ไม่ยอมรับฟัง
ความคิดเห็นของใครเลยจะดีกว่า

แล้วนี่ แหกตาดูซะ ว่าผมก็ใช้ออมเนีย ไม่ได้อ่านมาหรือคิดไปเองทั้งสิ้น กรุณาแหกตาดูให้
ดีๆแล้วอย่าเที่ยวมาด่าชาวบ้านเขาเลย หัดตักน้ำใส่กะโหลกชะโงกดูเงาซะหน่อย
ผมเข้ามาก็ตอบดีๆไม่ได้ว่าใครเลย ซํกนิดมีแต่คุณที่เที่ยวว่าเขาไปเรื่อย

เนี่ย ออมเนีย แหกตาดูซะ

เนี่ย 6500 Slide เอาสมองไร้การรับฟังอ่านและดูให้เข้าใจ
aiolos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2008 20:41  

เออ ผมว่าคุณน่ะอย่ามากากแถวนี้เลยจะดีกว่าครับ กรุณาแหกตาอันน้อยนิดของคุณดู
ด้วยว่าผมใช้รุ่นไหนกันแน่ผมบอกว่าผมใช้อยู่สองรุ่นสองยี่ห้อ ตัวหนังสือแค่นี้คุณยังแหกตา
อ่านไม่เจอเลย แล้วมาว่าคนอื่นเขากาก อ่ะครับ สมองคุณทำด้วยอะไรหรือ แก่แล้วหรือยัง
ทำไมถึงได้เง่ามากขนาดนี้ บอร์ดนี้เขาเอาไว้แสดงความคิดเห็นสำหรับคนทุกๆคนไม่ใช่
ว่าคุณนั้นใช้ ออมเนียดีแล้วก็จะต้องคิดว่าเครื่องมันดีที่สุด ไม่มีเครื่องไหนจะมาเด่นกว่าได้
ไอ้ความคิดเง่าๆของคุณที่เอาความคิดของตัวเองเป็นใหญ่อ่ะครับเก็บไว้เถอะ บ้าหรือประสาทป่าวคนอื่นๆเขาคนละสมองกับคุณคนละความคิดกับคุณนะครับไม่ได้จะมีความคิดทุเรศๆแบบ
คุณเลย แล้วไม่ทราบว่าคุณเป็นใครหรือครับ มีอำนาจบ้าบอ ใหญ่มาจากไหน ถึงเที่ยวได้
ด่า ว่า ชาวบ้าน ว่ามั่วๆ กาก ๆ บ้าง ผมว่าคุณเองแหละที่ทำตัวกากๆ หัดยอมรับความคิด
เห็นของคนอื่นซะบ้าง อย่าใจแคบไม่รับฟังความเห็นจากใครเลย กรุณารับฟังความคิดจากคน
อื่นแล้วก็พูดคุย ตอบเขาดีๆ ไม่ใช่มาพูดทุเรศๆหน้าด้านๆแบบนี้ บอร์ดสาธารณะนะครับ
ไม่ใช่ที่ส่วนตัวของคุณ ไม่จำเป็นว่า ของใหม่ รุ่นใหม่ ราคาแพง จะดีกว่าของ ราคาถูก
ยี่ห้ออื่นเสมอๆไปหรอกครับ เพราะมือถือแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ มีความสามารถที่แตกต่างหลาก
หลายไปกันคนละแบบ ไม่มีมือถือรุ่นไหนยี่ห้อไหนหรอกครับ ที่จะดีเลิศเลอ เพอเฟ็คไปซะ
หมด ไม่งั้นมันจะบ้ามีรุ่นแปลกๆ เปิดตัวอยู๋เรื่อยๆหรอกหรือ อีกทั้งความสามารถของคนคิด
คนสร้างแต่ละค่ายนั้นก็คนละความคิดกัน พัฒนาการสร้างก็คนละค่ายกัน มันจะไปเหมือนกัน
ได้อย่างไร เพราะฉะนั้นมือถือแต่ละค่ายมักมีจุดเด่นจุดด้อยของความสามารถบางอย่าง
ที่ไม่เหมือนกันครับ เพราะฉะนั้นคุณอย่าเอาความคิดคุณมาเป็นใหญ่โดยที่ไม่ยอมรับฟัง
ความคิดเห็นของใครเลยจะดีกว่า

แล้วนี่ แหกตาดูซะ ว่าผมก็ใช้ออมเนีย ไม่ได้อ่านมาหรือคิดไปเองทั้งสิ้น กรุณาแหกตาดูให้
ดีๆแล้วอย่าเที่ยวมาด่าชาวบ้านเขาเลย หัดตักน้ำใส่กะโหลกชะโงกดูเงาซะหน่อย
ผมเข้ามาก็ตอบดีๆไม่ได้ว่าใครเลย ซํกนิดมีแต่คุณที่เที่ยวว่าเขาไปเรื่อย

เนี่ย ออมเนีย แหกตาดูซะ

เนี่ย 6500 Slide เอาสมองไร้การรับฟังอ่านและดูให้เข้าใจ
ใช่จริง ๆ นะ ซัมซุงต่อเนตช้ามาก บางเวปก็เข้าไม่ได้ จิรง ๆ ใช้มากับตัวเองเหมือนกัน (ผมใช้ U600 กะ NOKIA N82 )ลองมากับตัวแล้วเหมือนกัน เช่น ใช้ซัมบุงเข้า HOTMAIL ไม้ได้ ดู YOUTube ไม้ได้ จริง ๆ นะ อย่ามาว่าผมหละไม่ได้มั่วจริง ไอเรื่องสัญญาน EDGE ก็รู้ แต่การรับสัญญาณของตัวเครื่องหนะคนละเรื่องไม่ได้มั่ว จริง ๆ แล้วไอ้คนที่ว่าเขาหนะลองรึยัง ว่าเขา กาก คนเขาลองกันแล้วเขาถึงพูดได้ ไม่เชื่อลองเอามือถือของคุณต่อกับ คอมฯ แล้วลองดูได้ ใช้ซัมซุงก่อน เข้า ยูทูป ดูดิดูได้มั้ย แล้วใช้ NOKIA ดูดิได้มั้ย คนเขาลองกันแล้วนะ
aiolos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2008 19:58  

เอ่อคุณอะ ทำไมเป็นคนเยี่ยงนี้ แล้วไอ้ ออมเนียนี่มันจะซักกี่ตังค์กันเชียว แล้วคุณหนะซื้อมาผ่อนกับอะไรหละ AEON ใช่มะ ใช่แน่ ๆ เลย แล้วอย่าลืมส่งค่างวดหละเดี๋ยวโดนยึด คุคุคุ (ไปหาว่าเขา)
Poling69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Instinct
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2008 22:12  

พอดีไปเจอเจ้าตัวนี้มาครับ http://instinctthephone.com

Instinct sumsung ไม่แน่ใจว่าตัวใหม่หรือตัวเก่า.....

แต่มันมีเปรียบเทียบเจ้าตัวนี้กับ Iphone มา ตลกดีครับ ลองเข้าไปดูกัน
Stevie-G
Year's Star

จังหวัด: บางกอก {'o'}
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 17:27  

หวัดดีครับ
ผมรบกวนถามนิดนึง
ไอ่คำว่า wireless lan นี่หมายถึงว่า ถ้าตรงนั้นมีสัญญาณไวเรท ก็สามารถเล่นเน็ตผ่านเจ้าOmnia ได้เลยใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกป่ะ แล้ว F480 เล่นผ่านสัญญาณไวเรทแบบนี้ได้ไหมอ่าครับ คือกะลังตัดสินใจระหว่าง2ตัวนี้อยู่ครับ
ผมเน้น ฟังเพลง ถ่ายรูป เล่นเน็ท ก็เท่านั้นอ่าครับ
ขอบคุณครับ ^^
htctouch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : tv out
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 21:36  

มีใครใช้น้องออมแล้วลองต่อ ทีวีเอาท์บ้าง อยากทราบว่าเป็นไงบ้างครับ มีใ ครเคยลองต่่อน้องออมกับเครื่องเล่นดีวีดี 2DIN ในรถบ้างครับ

ขอบคุุณมากครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2008 10:51  

Stevie-G ผู้เขียน:
หวัดดีครับ
ผมรบกวนถามนิดนึง
ไอ่คำว่า wireless lan นี่หมายถึงว่า ถ้าตรงนั้นมีสัญญาณไวเรท ก็สามารถเล่นเน็ตผ่านเจ้าOmnia ได้เลยใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกป่ะ แล้ว F480 เล่นผ่านสัญญาณไวเรทแบบนี้ได้ไหมอ่าครับ คือกะลังตัดสินใจระหว่าง2ตัวนี้อยู่ครับ
ผมเน้น ฟังเพลง ถ่ายรูป เล่นเน็ท ก็เท่านั้นอ่าครับ
ขอบคุณครับ ^^

ครับ SamSung F480 ไม่มี wireless lan นะครับ เพราะฉะนั้นไม่สามารถใช้งานได้

"ไอ่คำว่า wireless lan นี่หมายถึงว่า ถ้าตรงนั้นมีสัญญาณไวเรท ก็สามารถเล่นเน็ตผ่านเจ้าOmnia ได้เลยใช่ไหมครับ "
เล่น ผ่าน น้องออมเนียได้เลยครับ

"คือกะลังตัดสินใจระหว่าง2ตัวนี้อยู่ครับ
ผมเน้น ฟังเพลง ถ่ายรูป เล่นเน็ท ก็เท่านั้นอ่าครับ"

ผมแนะนำ ซื้อ Omnia ไปเลยดีกว่าครับ ความสามารถรอบด้านเลยครับ
teerawatm
Year's Star

หัวข้อ : ขาย Omnia เครื่องศูนย์ ใช้งาน 2 เดือน
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 10:03  

ขาย omnia ราคา 16,500 บาท
เครื่องศูนย์ ใช้งาน 2 เดือน
สนใจสอบถามที่เบอร์ 089-666-1660 (อิฐ) หรือนัดดูเครื่องก่อนก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย teerawatm เมื่อวันที่ 29 Nov 2008 22:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
teerawatm
Year's Star

หัวข้อ : ขาย Omnia 16,500 เครื่องศูนย์
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 10:04  

ขาย omnia 16,500 บาท ประกันศูนย์ Samsung
ใช้งาน 2 เดือน อุปกรณ์ครบชุด + ลงโปรแกรมเรียบร้อย
สนใจสอบถามที่เบอร์ 089-666-1660 (อิฐ) หรือนัดดูเครื่องก่อนก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย teerawatm เมื่อวันที่ 29 Nov 2008 22:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Minddragon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 16:24  

เรื่อง EDGE อย่าไปเถียงกันเลยครับ ผมเบื่อมาก ไม่เข้าใจเลย ถ้าจะทดสอบทำไมข้อมูลพื่นฐานไม่ยอมโพสต์บอกเช่น ROM ที่ใช้หรือ Firmware ของเครื่องที่ทดสอบ
คุณเองก็น่าจะมีสมองพอที่จะรู้ว่า ROM ตัวเก่าๆ มันมีปัญหาเรื่องสัญญาณโทรศัพท์ไม่นิ่งแล้วแบบนี้จะทดสอบกันได้อย่างไร?
aiolos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 20:11  

Minddragon ผู้เขียน:
เรื่อง EDGE อย่าไปเถียงกันเลยครับ ผมเบื่อมาก ไม่เข้าใจเลย ถ้าจะทดสอบทำไมข้อมูลพื่นฐานไม่ยอมโพสต์บอกเช่น ROM ที่ใช้หรือ Firmware ของเครื่องที่ทดสอบ
คุณเองก็น่าจะมีสมองพอที่จะรู้ว่า ROM ตัวเก่าๆ มันมีปัญหาเรื่องสัญญาณโทรศัพท์ไม่นิ่งแล้วแบบนี้จะทดสอบกันได้อย่างไร?
น้องออมมันก็เป็นเข้าบางเวปไม่ได้(เวลาใช้เป็นโมเด็ม)ลองดูนะมันสำคัญเหมือนกันนะเรื่องนี้ ผมพูดง่าย ๆ เลยนะ มือถือรอมดีเครื่องแรงสุดแสนแต่ใช้เป็นโมเด็มแล้วไม่ได้เรื่อง มันก็เท่านั้น ลองแล้วน้องออมก็ลอง(เครื่องโปรแกรมเมอร์ที่บริษัทเขาลองให้ดู) ลองดู ๆ
aiolos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 20:14  

คุณเองก็น่าจะมีสมองพอที่จะรู้ว่า ROM ตัวเก่าๆ ปัญหาเรื่องสัญญาณโทรศัพท์ไม่นิ่งแล้วแบบนี้จะทดสอบกันได้อย่างไร?
อ้อลืมบอกไป เครื่องที่เราลองเขาเพิ่งไปอัฟมาเหมือนกัน ซัมซุงมันมีปัญหาจริง ๆ มะได้มั่วด้วย ลองดู ๆ
Minddragon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 20:46  

อ่อเข้าใจแล้วครับ ใช้ ROM ศูนย์แท้ๆ ที่เพิ่งอัพเดตเลยซินะ
(พูดถึงเรื่องเข้าเว็บบางอันไม่ได้ SOLOMON EDGE USB Modem ก็เป็นบ้างเหมือนกัน)

พอดีผมใช้ ROM DXHK1 อยู่อะครับ >.<
aiolos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 23:32  

อ่อเข้าใจแล้วครับ ใช้ ROM ศูนย์แท้ๆ ที่เพิ่งอัพเดตเลยซินะ
(พูดถึงเรื่องเข้าเว็บบางอันไม่ได้ SOLOMON EDGE USB Modem ก็เป็นบ้างเหมือนกัน)

พอดีผมใช้ ROM DXHK1 อยู่อะครับ >.<
เห็นมะ เป็นเหมือนกันใช่มั้ยครับ แล้วมันเพราะอาไรพอทราบมั้ยครับคือสงสัยเหมือนกัน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2008 00:01  

ผมเทสครั้งแรก Rom H3 ก็เน็ตช้าแล้ว อืดแล้ว อัพใหม่ HJ1 ก็เป็นเหมือนเดิมล่ะครับ
-*- ว่างั้นงี้เถอะ ใช้ซัมซุงมาหลายเครื่องละ กับการต่อเน็ตมันก็เหมือนเดิมเลยล่ะครับ
ต่อเน็ต หลุดบ่อย ไม่ว่า บางทีต่อติดแต่เน็ตไม่วิ่งก็มี ผมก็ถึงกล้าบอกไงครับว่าซัมซุง
คงไม่เวริคที่จะเอามาต่อเน็ต เมื่อเทียบกับโนเกียแล้ว ยังพอเวริคกว่า

ปล.แล้วก็ที่เถียงกันไม่ใช่เพื่อเอาชนะ แต่เถียงเพราะมันเป็ฯบอร์ดสาธารณธทุกคนมีสิทธิ์
แสดงความคิดเห็นทุกแบบ ไม่ใช่ว่า ใครมาบอกว่า ออมเนียไม่ดี ก็ต้องไปด่า ไปว่าเขา
ผมเกลียดคนแบบนี้ที่สุด ไม่ค่อยมีสมองกันเลย มีการศึกษาซะเปล่า
ถ้าเทียบแล้วคนที่เขานิสัยแย่แบบนี้อายุมากแก่แล้วล่ะก็ สมควรที่ให้คนเด็กนักเรียนอย่างผม
ด่าถอนหงอกล่ะครับ -*-
Minddragon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2008 12:09  

ผมว่าตัวที่ต่อเน็ตนิ่งก็๋เป็น USB Modem แยกออกมานะ เวลาวิ่งมันนิ่งมากๆเลย
โหลดไฟล์ด้วย FlashGet ก็วิ่งที่ 36KB/s (เดี๋ยวจะเอา SS มาให้ดูครับ)

ส่วนของ Samsung Omnia ก็ต่อเน็ตโหลดบิท(WinMobile Torrent) ความเร็วอยู่ที 25KB/s แต่ถ้าเกิดว่าเดินไปในห้องลึกๆหน่อยก็จะเหลือ 10KB/s ครับ

มือถือ Nokia เคยลอง N76(มั้ง ที่มันเป็นแบบพับจอได้อะ แล้วข้างหน้าก็มีจอเล็กๆอยู่)
ต่อเน็ตโหลดไฟล์เดียวกันกับที่โหลดด้วย USB Modem ผลคือ Nokia รุ่นนี้อืดครับ วิ่งแล้วหยุด วิ่งแล้วหยุด
(พอดีต้องการไฟล์มาทำงานด่วนมากๆ เลยลองโหลดทั้งสองตัวดู)
SPi12iTA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2008 01:44  

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว Omnia กับ Renoir พึ่งเข้ามาที่ ออสเตรเลีย เองนะช้ามากทั้งๆที่รู้สึกเหมือน Omnia จะเข้าไทยมานานแล้ว ... ราคาทั้งสองเครื่องเท่ากันเลย ตีเป็นเงินไทย (rate 23 บาท) เท่ากับประมาณ 14,X00 บาทนะ ของ Vodafone ... คนขายบอกว่ามันพึ่งเข้ามาใหม่ มันเลยแพง ถ้าอีกสักพักคงถูกลงกว่านี้

เจ้าของร้านเอามาให้ดูทั้งสองเครื่องแต่สุดท้ายซื้อ Omnia มาเพราะมี Window Mobile แต่ถ้าคนอยากได้กล้องดีก็คงต้อง Renoir .... แต่ความรู้สึกส่วนตัวตอนลองเครื่องนะ เราว่า Omnia ดูไปได้ดีกว่านะคะ มันทำอะไรได้เยอะเลย ชอบที่มันถอดตัวอักษรจากการถ่ายรูปได้อ่ะ ชอบๆ Very Happy
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 22:39  

พูดถึงเรื่องโมเด็มใช่ไหม
เราเองใช้ทั้งโนเกียและซัมซุง
ไม่ใช่ออมเนียนะรุ่นธรรมดานี่แหละ
ซัมซุงของเราก้หลุดบ่อยนะเนทอ่า
เหมือนมานแก้ไม่ได้

แต่เล่นในเครื่องไม่เป็นไร

ส่วนของโนเกียต่อไม่เคยหลุดนะ
สนใจครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 21:14  

อยากทราบว่า รุ่น 16 GB นี่ตอนนี้เครื่องเท่าไหร่ครับ
LS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2008 19:48  

สนใจครับ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่น 16 GB นี่ตอนนี้เครื่องเท่าไหร่ครับ

mbk เครื่องศูนย์ 24,900.- ครับ
jatuchok_k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2008 20:19  

อยากทราบว่า Samsung รุ่น i900 Omnia นี่ จะเชคเวลาการใช้งานยังไงครับ ผมกด*#92702689# แต่มันก็ Fail ครับ แต่เครื่องอื่นกลับกดได้ แต่ Omnia ทำไมได้ มีวิธีเช็คยังไงครับ ช่วยบอกที
=w=,,
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2008 04:46  

คือว่า Omnia รุ่นสีขาวนี่เข้าศูนย์ซัมซุงรึยังคะ?
แล้วสมมุติว่า ถ้าไปซื้อมาแล้วควรจะขอให้ที่ศูนย์อัพรอมให้เลยรึเปล่าคะ?
(คิดว่าจะซื้อหลังปีใหม่ แอบคิดว่ารุ่นใหม่ๆเค้าจะอัพรอมใหม่ไว้ให้แล้วรึเปล่าหนอ)
(เท่าที่เข้าใจคือ ขออัพรอมกับทางศูนย์ได้ใช่มั้ยคะ? -- เผื่อเข้าใจผิด แหะๆ)

อีกอย่างหนึ่ง
นอกจากว่า จะอ่านไฟล์พวก word, powerpoint ได้ มันจะแก้ได้ด้วยรึเปล่าคะ?

ช่วยตอบหน่อยนะคะ ของคุณมากค่ะ ,,> <
hvhvvk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : xfng
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2008 21:23  

เปิดไฟล์ pdf ได้ไหมครับตัวนี้
khaw_na
Year's Star

จังหวัด: suphanburi
หัวข้อ : อะรัยดีน๊า
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2008 00:00  

กำลังจะตัดสินใจว่าจะใช้น้องออมดีมั๊ย ถูกใจกะรูปทรงมากๆเรย...เเต่เหงมีคนบอกว่าซัมซุงรวนอ่ะ แต่เราไม่เคยใช้เรยนะ ใช้แต่โนเกียอ่ะค่ะ ยังงัยแฟนๆซัมซุงแนะนำหน่อยน๊า Very Happy พูดถึงการใช้งานก้อม่ายทามรายมากหรอกแค่ฟังเพลง โทรเข้า โทรออก และก้อเล่นเน็ตบ้าง (เน็ตไวมั๊ยอ่ะ) ตอบหั้ยด้วยน๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อะรัยดีน๊า
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2008 14:57  

khaw_na ผู้เขียน:
กำลังจะตัดสินใจว่าจะใช้น้องออมดีมั๊ย ถูกใจกะรูปทรงมากๆเรย...เเต่เหงมีคนบอกว่าซัมซุงรวนอ่ะ แต่เราไม่เคยใช้เรยนะ ใช้แต่โนเกียอ่ะค่ะ ยังงัยแฟนๆซัมซุงแนะนำหน่อยน๊า Very Happy พูดถึงการใช้งานก้อม่ายทามรายมากหรอกแค่ฟังเพลง โทรเข้า โทรออก และก้อเล่นเน็ตบ้าง (เน็ตไวมั๊ยอ่ะ) ตอบหั้ยด้วยน๊า
เคยใช้ Window mobile มั้ยครับ มันเทียบกับโทรศัพท์ธรรมดาไม่ได้ครับ มันใช้งานได้หลากหลายกว่า
แต่ถ้าเทียบ Window mobile ด้วยกัน ตัวนี้ถือว่าดีแล้วครับ อยู่ระดับบน Very Happy
งึมงำ*2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 22:17  

สีขาว กับ ตัวนี้ ต่างกันแค่ 8 G กับ 16 G ...................แค่นี้หลอครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 19:32  

ชอบสีขาว อ่า
สวยดี
และได้ข่าวมาว่ารอมสีขาวดีกว่า
ด้วยใช่ไหม
metooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 21:45  

ว่่าจะไปสอยเร็ว ๆ นี้เลยอยากแวะมาถามนิดนึงก่อนซื้ออ่าครับ

อ่านมาหลายหน้าอยู่เหมืนอกันแต่ก็ยังมีคำถามคาใจอยู่บ้าง

ที่จะเอาคิดว่าคงเป็นน้องออมสีขาว 16 Gb มั้งครัับ

บางคนบอกตัวนี้เพิ่ม หน่วยความจำภายนอกไม่ได้นี่จิง บ่ ?

แล้วประเด็นสำคัญเลยคือ !!

มันมีอาการค้างหรือแฮงค์ บ้างรึเปล่า (สำหรับคนที่ใช้มาระยะหนึ่ง)

เรื่องเครื่องหน่วยนี่ไม่เปนปัญหาสำหรับผมซักเท่าไหร่ แค่อยากรุ้ สถิติจำนวนการแฮงค์ว่ามากน้อยขนาดไหน อ่าครับ รบกวนผู้รู้ด้วย
hvhvvk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : omnia
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2008 18:51  

จะ up rom ของ omnia นี่เราต้องไปที่ไหนหรอคับ

ไม่รู้จิงๆๆ

....
คนดีฝังใน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2008 10:15  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ... แล้วตอนนี้เครื่องมันสเถียรรึยังครับ...
เห็นบอกว่า
- เสียงเบา (อันนี้ปัญหาใหญ่เลย...คุยกันไม่รู้เรื่องก็แย่เลย)
- เป็นโมเดมก็หลุดบ่อย (อันนี้ไม่เครียด)
- เข้าเวบไม่ได้บางเวบ (อันนี้ไม่เครียด)
- อืดป่าว (อันนี้ก็พอจาเครียดได้)
- อันอื่นก็ หยวนๆ ได้
PinkyPinky
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2008 13:18  

รบกวนถามครับว่า

ผมใช้ keyboard thai-g ในเลวาใช้ gps แต่พวกสระ ตัวอักษรมันไม่มีให้เลือก เราต้องไปเลือกที่ไหนครับ มีให้เลือกแต่ไม่ครบ อย่างไม่เอก ไม้โทน่ะครับ

และที่ keyboard มันจะมีตัวภาษาไทยเป็นช่อง 4 เหลี่ยมๆอยู่ 4 ตัวน่ะครับ เราจะแก้ไขอย่างไรดี

ถ้าท่านใดสอนใช้ gps ด้วย จะกรุณากับผมมากครับ

ขอบคุณมากครับ
Toon No.7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2008 18:13  

ตอนนี้สนใจอยู่ 3 รุ่น ดังนี้นะครับ

1. ซัมซุง ออมเนีย
2. HTC Touch 3G
3. HTC Tuoch HD

อยากให้รีวิวว่าเหมาะกับการใช้งานแบบไหนมั่ง แล้วก็แต่ละรุ่น มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงน่ะครับ

ขอบคุณครับ
i900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2009 17:25  

Toon No.7 ผู้เขียน:
ตอนนี้สนใจอยู่ 3 รุ่น ดังนี้นะครับ

1. ซัมซุง ออมเนีย
2. HTC Touch 3G
3. HTC Tuoch HD

อยากให้รีวิวว่าเหมาะกับการใช้งานแบบไหนมั่ง แล้วก็แต่ละรุ่น มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าเรียงตามความเทพก็ต้องยกให้ HD เทพสุดลองมาก็ Omnia แล้วก็ 3G ครับ

HD ดีตรงที่จอมีความละเอียดสูง
แต่กล้องไม่มี Flash แล้วบ้างลอต เห็นได้ข่าวว่ามีปัญหาเรื่องกล้อง
เนื่องจาก Spec แล้ว เลยทำให้ HD มีราคาสูงสุด

หลังจากนั้น Omnia ราคาลองลงมาครับ
กล้องเท่า HD แต่มี Flashมีความจำในตัว 8GB/16GB
แต่ Omnia ราคาตกค่อนข้างเร็วมาก Sad

ส่วน 3G นั้นไม่ค่อยมีไรเด่นไปสู้รุ่นสองรุ่นข้างบนครับ
nowloadingi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2009 21:56  

Shocked ไปศึกษาวิธีใช้ น้อง OMnia ที่ www.omnia.in.th นะครับ
ส่วน เรื่อง ภาษาใน Route 66 อัพที่ http://th.samsungmobile.com/supports/softwaremanuals/software.do?phone_model=SGH-i900&sw_type=SW&intcmp=th_banner_Route66Upgrade_112008
dearcrub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2009 11:49  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าซื้อตอนนี้มันเชยไปแล้วหรือป่าว

คือ จริงๆชอบตั้งแต่น้องออมออกแหละครับ แต่ว่าเพิ่งเก็บเงินได้ครบ

ไม่รู้ว่าตอนนี้มีรุ่นใหนน่าเล่นกว่าไหม เพราะตั้งแต่เห็นน้องออมก็ไม่เคยดูรุ่นอื่นเลย
FireFox69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2009 13:37  

โดยส่วนตัวนะครับ

Omnia..นี้ถ้าจะเทียบงานใช้งานกับพวก HTC... ผมว่ายังห่างเยอะเลยนะครับ...ต้องสอบถามคนที่ใช้งานด้านนี้เป็นๆอะครับ จะรู้ว่ามันยังต่างกันเยอะ

แต่ถ้าคนที่ไม่ค่อยได้ใช้ไรมาก....โทร ฟังเพลง ถ่ายรูป เข้าเว็บเล่นๆ บ้าง...โดยรวมกับbodyเครื่องและราคา แล้วผมว่าเจ้าOmnia นี้ก้ค่อนข้างเหมาะนะครับ

เพราะราคาตอนนี้ก้ลดมาเยอะแล้ว บอดี้เครื่องก้ถือว่าเรียบร้อยจัดว่าสวยดีถ้าเทียบในปัจจุบัน ฟังชั่นพื้นฐานที่ทำได้ก้ค่อนข้างโอเค

สรุปว่า น่าใช้ๆ สำหรับวัยรุ่นพื้นๆนะครับไม่ได้ใช้อะไรลึกๆ.....ตัวผมเองก้ต้องการภายนอกที่สวยงาม+ความสามารถที่ดีกว่าตัวนี้บ้างอะครับ..(ประมาณของ HTC) เพราะเน้นใช้งานจริงด้วยอะครับ ...แต่ราคาของ HTC งี้ก้ยังสุ้ไม่ค่อยไหว 25000+ แพงเกินไปสำหรับผมอะคับ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2009 14:48  

ตอนนี้เล็งอยู่ 3 รุ่น ไม่ทราบใครพอจะมีความรู้ประเมินให้ผมได้มั่งครับ

SE W960i
SS Omnia
SS F480

ปกติจะใช้ฟังเพลงซะส่วนใหญ่นะครับ แล้วก็ถ่ายรูปด้วย
ส่วนเรื่องอินเตอร์เน็ตหรือการเชื่อมต่ออื่นๆ หรือ organiser อะไรนี่ไม่ค่อยได้ใช้
ดีไซน์สวย ใช้งานง่ายๆ ไม่รวน
หรือถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำด้วยก็จะเจ๋งมากๆเลยครับ โนเกียไม่ได้ใช้นาน หลังๆเป็นไงมั่งไม่รู้
เป็นคนไม่ชอบเปลี่ยนมือถือ อยากได้ดีๆไปเลย

ตอนนี้ใช้ K750 อยู่ครับ ใช้มา 3-4 ปีแล้ว ถูกใจมากๆ แต่หลังๆมานี่ หาถูกใจไม่ได้เลย Sad
iamhelp
Year's Star

หัวข้อ : เยี่ยม
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2009 18:58  

.... รองรับวีดีโอสตรีมมิ่งด้วยค่ะ
3GPP , MP4 & WMV
ผลการทดสอบ
http://tv.dmiinter.com/?p=263
i_Fu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : d d d
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2009 18:56  

แฟนผมกำลังจะซื้อตัวนี้อยู่ ตอนแรกจะซื้อiphone3g แต่trueมันง๊องแง๊ง เลยกำลังจะซื้อตัวนี้แทน เลยอยากรู้ว่้่า
1.เสียงสนทนาดังชัดเจนดีมั้ย เวลาอยู่ข้างถนนเสียงรถดัง
2.มีระบบตัดเสียงรอบข้างมั้ย
3.มีปากกาจิ้มหรือป่าวหาไม่เจอไปดูของจริงมา

ขอบคุณครับ
ผมลองอ่านกระทู้ดูไม่เห็นใครพูดถึง
3UZeeK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2009 19:12  

คือว่าจะซื้อเดือนกุมภาอะครับ

ราคามันจะตกไหม

อยากทราบว่ารอมตอนนี้ตัวไหนใหม่ล่าสุดแล้วดีกว่าตัวเก่ายังไง

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2009 23:39  

สอบถามนิดหน่อยครับ

รุ่นนี้เวลาลงจาว่า นี่ต้องลงผ่านเวปแบบ Pixon เท่านั้นรึป่าวครับ จะสามารถลงจากตัวเครื่องเลยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2009 22:09  

JeansZi ผู้เขียน:
น่าเล่นแฮะ Windows Mobile ติดกล้อง 5 ล้าน พร้อมฟังก์ชั่นครบสูตร

แต่เมื่อไร Nokia จะเล่น Windows Mobile กับเค้าบ้างสักที

ทำไมต้องรอ Nokia หละคับ ก็ซื้อ Samsung ไปก็หมดเรื่อง Laughing Laughing
nowloadingi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 21:57  

ลงโดยต่อ Syn กะ com เราได้เลยอะ เเล้วจะมีเลือกติดตั้ง ลงบน omnia อีกที
55555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามหน่อยค่ะ........
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 10:04  

พอดีเพิ่งไปถอยมาเมื่อวานหมาด ๆ เลยนะคะ เลยมีเรื่องสงสัยมากมาย Rolling Eyes

ธรรมดาถนัดแต่โนเกีย พอมาใช้ซัมซุงเลยออกแนวงง ๆ ค่ะ

- ภาษาไทยนี่เราต้องไปอัพเพิ่มใช่มั๊ยค่ะ แล้วสามารถทำเองได้หรือเปล่า

- รายชื่อผู้ติดต่อนี่เราสามารถแยกเป็นกลุ่ม ๆ ได้มั๊ยคะ แล้วก็สามารถแยกเพลงเรียกเข้าได้มั๊ย

- ถ้าจะเข้าอินเตอร์เนตต้องตั้งค่ายังไงบ้างเหรอคะ ตอนนี้ใช้ระบบของ true อยู่ค่ะ รุ้สึกว่าตัวเองโง่มากมาย ไม่รุ้เรื่องเลยซักกะอย่างเดียว

รบกวนผู้รู้บอกหน่อยนะคะ อยากจะใช้ให้มันคุ้มกับหงาดเหงื่อที่ตัดใจซื้อมาจริง ๆ Wink
55555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามหน่อยค่ะ........
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 10:08  

พอดีเพิ่งไปถอยมาเมื่อวานหมาด ๆ เลยนะคะ เลยมีเรื่องสงสัยมากมาย Rolling Eyes

ธรรมดาถนัดแต่โนเกีย พอมาใช้ซัมซุงเลยออกแนวงง ๆ ค่ะ

- ภาษาไทยนี่เราต้องไปอัพเพิ่มใช่มั๊ยค่ะ แล้วสามารถทำเองได้หรือเปล่า

- รายชื่อผู้ติดต่อนี่เราสามารถแยกเป็นกลุ่ม ๆ ได้มั๊ยคะ แล้วก็สามารถแยกเพลงเรียกเข้าได้มั๊ย

- ถ้าจะเข้าอินเตอร์เนตต้องตั้งค่ายังไงบ้างเหรอคะ ตอนนี้ใช้ระบบของ true อยู่ค่ะ รุ้สึกว่าตัวเองโง่มากมาย ไม่รุ้เรื่องเลยซักกะอย่างเดียว

รบกวนผู้รู้บอกหน่อยนะคะ อยากจะใช้ให้มันคุ้มกับหงาดเหงื่อที่ตัดใจซื้อมาจริง ๆ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามหน่อยค่ะ........
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2009 02:31  

55555555 ผู้เขียน:

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=76
............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2009 09:03  

จะทำยังไงให้เวลามีคนโทรเข้ามารูปขึ้นเต็มหน้าจออ่ะ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
PPokdpse1293
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 16 GB มีสีดำหรือป่าวคับ
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2009 21:48  

งึมงำ*2 ผู้เขียน:
สีขาว กับ ตัวนี้ ต่างกันแค่ 8 G กับ 16 G ...................แค่นี้หลอครับ

แล้ว 16 GB มีสีดำหรือป่าวคับ เครื่องหิ้วได้ยินว่ามี

แต่เครื่องศูนย์มัไหมคับ 16 GB มีสีดำ
บุคคลภายนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2009 15:48  

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีเป็นมือใหม่หัดขับ window mobile ตั้งระดับเสียงเรียกเข้าตรงไหนครับ (ของผมเสียงดังมากๆ เลย จะตั้งให้เบาลงอะครับ) แล้วก็ตั้งให้ล๊อคหน้าจออัตโนมัติตรงไหนครับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับผม Rolling Eyes Razz Embarassed Laughing Shocked Wink
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : หน้ากาก
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2009 23:40  

อยากถามเรื่องหน้ากากด้านหลัง มีขายป่าวคับ อยากเปลี่ยนเป็นสีเจ็บๆหน่อย ใครเปลี่ยนแล้วเอามาโชว์หน่อยนะคับ Laughing
เอฟเอฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หน้ากาก
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2009 10:44  

Bikk ผู้เขียน:
อยากถามเรื่องหน้ากากด้านหลัง มีขายป่าวคับ อยากเปลี่ยนเป็นสีเจ็บๆหน่อย ใครเปลี่ยนแล้วเอามาโชว์หน่อยนะคับ Laughing

มีแต่เป็นเคสสีๆครอบด้านหลังเครื่องอะค่ะ ราคาประมาณ150บาท
ส่วนหน้ากากที่เป็นตัวเครื่องเลยนี่ไม่มีอะค่ะ เคยไปถามที่ศูนย์อยู่ เค้าบอกว่าไม่มี
อยากเปลี่ยนเป็นสีขาวอยู่เหมือนกัน เลยต้องใส่เคสสีๆไปก่อน - -"
jono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2009 06:28  

รบกวนถามหน่อยนะคะ คือไม่ทราบว่าจะสามารถลงโปรแกรมทางการแพทย์ได้ด้วยไหมคะ ที่ต้องการคือ program up to date version ใหม่ กับพวก skyscape , med wizard น่ะค่ะ

ถามอีกนิด ตอนนี้เล็งๆ htc HD น่ะค่ะ ไม่ทราบว่าถ้าเทียบความคุ้มค่าด้วย
ควรเลือกรุ่นไหนดีคะ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2009 16:27  

jono ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยนะคะ คือไม่ทราบว่าจะสามารถลงโปรแกรมทางการแพทย์ได้ด้วยไหมคะ ที่ต้องการคือ program up to date version ใหม่ กับพวก skyscape , med wizard น่ะค่ะ

ถามอีกนิด ตอนนี้เล็งๆ htc HD น่ะค่ะ ไม่ทราบว่าถ้าเทียบความคุ้มค่าด้วย
ควรเลือกรุ่นไหนดีคะ

ก็อยากตอบอยู่แต่ไม่รู้จักโปรแกรมพวกนี้เลยอ่ะคับ

ส่วนที่ถามว่าคุ้มไหม htc hd ก็ดีคับ แต่จะด้อยกว่าตรงที่กล้องจะไม่มีแฟรชนะคับ
loading
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2009 03:42  

ถ้าเกิดว่าซื้อที่ฮ่องกงแล้วจะเข้าเน็ต แล้วมันจะอ่านไทยได้รึเปล่าครับ
ถ้าอ่านไม่ได้แล้ว เราจะเข้าศูนย์ซัมซุงที่ไทย ให้เค้าอัพไทยให้ จะเสียตังเปล่าครับ
Naza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอทราบราคา Samsung Omnia
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 19:13  

อยากจะเปลี่ยนมือถือใหม่ ตอนนี้สนใจ Samsung Omnia มากๆ
เลยอยากจะทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่
ขอทราบทั้งสีดำและสีขาวเลยนะคระ

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบที!!

ขอบคุณมากๆค่ะ
Yakuboo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 10:29  

จอสัมผัส?จอกด?
Minddragon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 09:36  

จอเป็นแบบวัดแรงกดครับ ไม่ได้เป็นสัมผัสทางไฟฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 01:23  

ตอนนี้ น้องออม ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ...
Toon No.7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ออมเนียขาวและดำ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 13:23  

ออมเนีย สีขาว กับ สีดำ ต่างกันยังไงบ้างอ่ะครับ เท่าที่รู้มีแค่ เพิ่มการ์ด SD ได้ไม่เท่ากันแค่นั้นเอง สีขาวได้ 16 GB สีดำได้แค่ 8 GB ใช่มั๊ยครับ อยากรู้ว่ามีอย่างอื่นที่แตกต่างกันอีกรึป่าว เช่น Rom ของสองตัวนี้ต่างกันรึป่าว หรือว่าอะไรอย่างอื่นอ่ะนะครับ

แล้วความจำที่มากับเครื่องสองรุ่นนี้เท่ากันป่าวครับ ใช่ 8 GB รึป่าว

แล้วเครื่องศูนย์ เครื่องนอก เครื่องที่ซื้อตามร้าน เช่น ในมาบุญครอง ที่บอกว่าลงโปรแกรมมาให้หมด มันต่างกันยังไงบ้างอ่ะครับ
น้องกล้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 21:50  

พึ่งไปซื้อมาวันนี้เอง

เด๊วไว้ลองเล่นแล้วเปนไงจะบอกน้า
game for omnia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกม สำหรับ ออมเนีย HAWX (ขับยานยิงๆๆๆ)
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2009 10:55  

เกม สำหรับ ออมเนีย HAWX (ขับยานยิงๆๆๆ)

ดาวน์โหลด : http://www.zidoupload.com/f-KBNrrOHn

ที่มา : http://www.touchphoneview.com/board/viewforum.php?f=7
mayrifle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 12:41  

ไม่ทราบว่า ถ้า WM 7.0 ออกมา

OMNIA ตัวนี้จะสามารถใช้ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
i900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 15:29  

Toon No.7 ผู้เขียน:
ออมเนีย สีขาว กับ สีดำ ต่างกันยังไงบ้างอ่ะครับ เท่าที่รู้มีแค่ เพิ่มการ์ด SD ได้ไม่เท่ากันแค่นั้นเอง สีขาวได้ 16 GB สีดำได้แค่ 8 GB ใช่มั๊ยครับ อยากรู้ว่ามีอย่างอื่นที่แตกต่างกันอีกรึป่าว เช่น Rom ของสองตัวนี้ต่างกันรึป่าว หรือว่าอะไรอย่างอื่นอ่ะนะครับ

แล้วความจำที่มากับเครื่องสองรุ่นนี้เท่ากันป่าวครับ ใช่ 8 GB รึป่าว

แล้วเครื่องศูนย์ เครื่องนอก เครื่องที่ซื้อตามร้าน เช่น ในมาบุญครอง ที่บอกว่าลงโปรแกรมมาให้หมด มันต่างกันยังไงบ้างอ่ะครับ

ROM/RAM เท่ากันครับ ต่างกันตรง Internal Memory 8GB/16GB
แต่ถึงยังไงสามารถอัพรอมปรับแต่งได้ตามความต้องการ

loading ผู้เขียน:
ถ้าเกิดว่าซื้อที่ฮ่องกงแล้วจะเข้าเน็ต แล้วมันจะอ่านไทยได้รึเปล่าครับ
ถ้าอ่านไม่ได้แล้ว เราจะเข้าศูนย์ซัมซุงที่ไทย ให้เค้าอัพไทยให้ จะเสียตังเปล่าครับ

เนื่องจาก Omnia เป็น Windows Mobile ทำให้มีการลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ หาได้จากเวปนี้เลยครับ pdamobiz.com เป็นศูนย์รวมคนใช้ Windows Mobile ของไทย

ผมแนะนำสำหรับคนที่คิดจะซื้อรุ่นนี้ ควรศึกษา Windows Mobile เพิ่มเติมครับ
มีอะไรต่ออะไรให้ทำเยอะมากๆ

และสำหรับคนที่นำไปเปรียบกับไอโฟนก็กเปรียบได้ครับ แต่การใช้งานจะคนละอย่างกัน Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: