Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson C905 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 408 / เข้าชม: 646118
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 18:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วง 1-2 เดือนแรกราคาจะไม่ลดครับ หลังเปิดตัวถ้าใครทนไม่ไหวก็ต้องซื้อ แต่ถ้าใครทนไหวรอได้ ก็จะได้ราคาถูกลงกว่าพันบาท สังเกตดูได้ครับ แต่ผมเป็นประเภทนับวันเปิดตัวขาย ก็มันอยากได้อะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 07:02  

รุ่นก่อน k850 ก็โอเคนะแต่มีปันหาเรื่องพอใช้เสียงเรียงเข้าเป็นวิดิโอริงโทน พอสายโทรเข้ามันจะไม่ได้ยินเสียงคนโทรอะ เป็นบ่อยมากๆ จนต้องขาย นี่ดีหน่อยมี wifi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 20:38  

ขอบอกให้นะครับ ภาพทดสอบข้างบนนะ เวบนี้โนเกียเป็นเจ้าของครับ คิดเอาแล้วกัน Shocked
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 20:43  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอบอกให้นะครับ ภาพทดสอบข้างบนนะ เวบนี้โนเกียเป็นเจ้าของครับ คิดเอาแล้วกัน Shocked

หา... CookieCoffee.com มีโนเกียเป็นเจ้าของเจงๆเหรอครับ

หาาา อึ้งครับ เจงอ๊ะป่าว Shocked
X-ZERO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : camera+phone
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 16:43  

มันก็คือกล้องถ่ายภาพดีๆนี่เอง
ที่ใส่ฟังก์ชั่นโ ทรศัพท์แถมเข้าไป
บอดี้ก็...กล้องคอมแพคเราดีๆนี่เอง....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 19:40  

นับวันรอครับตอนนี้ไม่มีมือถ่ายรูปที่ไว้ใจได้ติดตัวเลยครับ มีแต่ w960 ก็ไม่ค่อยได้ใจเท่าไหร่
รอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 20:11  

ลองใช้ดูก่อนครับ
http://www.sonyericsson.com/trythephone/c905/content.htm?cc=th&lc=th&zone=pp&window=popup
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 02:39  

ไอเจ้ารูปทดสอบข้างบนนั่นอ่ะ..........อยากจะบอกว่ามันใช้ตัว C905 เวอร์ชั่นเครื่องทดสอบมาถ่าย...แบบนี้รูปออกมาก็แย่อ่ะดิ เวอร์ชั่นขายจริงมันยังไม่ออกมาเลย FW ก็เป็นรุ่นทดลอง ....... กำ เอาไปเทียบกับพวกที่จำหน่ายแล้ว ก็ห่วยสิครับ รอของจริงออกมาก่อนดีมั้ย แล้วค่อยเอามาเปรียบ ........ ของจริงกะลังจะวางขายแล้วราคา 20000 +นิดๆ ( รอราคาลงก่อนคงไปสอย ราคานี้ไม่ไหวแพงไป ....อิอิ ) คงเป็นตัวสุดท้ายที่จะซื้อแล้วหล่ะ เบื่อแล้ว ทีนี้ใช้จนกว่ามันจะระเบิดตัวเอง เพราะสเปกขนาดนี้คงพอใจแล้ว ..........
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 02:58  

^^^

ทุกตัวที่เขานำมาเปรียบเทียบกันนั้นยังไม่มีขายที่เมืองไทยอย่างเป็นทางการครับ

แต่ก็ทุกรุ่นอีกเช่นกันครับ ทุกตัวขายกันพักนึงแล้วที่เมืองนอกครับ

ผมคิดว่าเครื่องที่เขาทดสอบกันในไทยตอนนี้น่าจะใช้ FW กล้องตัวล่าสุดที่เมืองนอกเขาใช้กันในเครื่องขายจริง

การเปรียบเทียบรูปข้างบนที่ว่านี้จึงไม่ได้ทำให้ SE เสียเปรียบแต่ประการใดเลยครับ มันเป็นผลการทดสอบกัน ณ FW ปัจจุบันครับ

เครื่องที่ว่าเป็นเครื่องทดสอบ ตอนนี้ทุกรุ่นที่นำมาเปรียบเทียบกันไม่่ใช่เครื่องทดสอบแล้วครับ มีแต่เป็น FW ตัวปัจจุบัน

ส่วนจะทดสอบหรือขายในบ้านเราเร็วหรือช้าก็ขึ้นอยู่กับแต่ละค่ายในบ้านเราครับ

Review เครื่องขายจริงในเมืองนอกของ C905 ครับ Razz

- http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_c905-review-295.php

Final Specs.

- http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_c905-2427.php
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 04:33  

^
^
รีวิวที่เมืองนอกนั้น ตามลิ้ง.......ภาพถ่ายออกมาสวยกว่าที่ข้างบนเอามาเปรียบอีกนะครับมัน FW ตัวเดียวกันหรอ มัยในรีวิวเมืองนอกภาพดูดีมากมาย และเครื่องที่วางขายจริง ปุ่มกดรับสาย วางสายไม่มีสีนะครับ ...... แต่ตัวที่คนข้างบนเอามารีวิว มันมีสีและไม่มีรูสายคล้องซึ่งเป็นแค่ตัวทดลองครับ ..........

ป.ล ขอบคุณที่นำลิ้งมาให้ ถาพถ่าย C905 สวยมากสีสดแจ่ม ยิ่งทำให้อยากได้มากๆเลยตอนนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 12:35  

ไปดูที่ศูนย์ SE มีขายแล้ว แต่ราคายัง 22900 ลองดูแล้ว

ตัวเคลือบภายนอกกันรอยขีดข่วนด้วย จับถนัดมือดี แต่ราคายังสูงอยู่

เลยฝากซื้อพี่ของเพื่อนที่อเมริกา แค่ $290 เอง ประมาณ 11000 บาท
an-an
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 22:22  

หวังว่ามัีนจะดีขึ้นนะ แต่คงยาก

ตอน K850 ก็ทีนึงละ บอกว่าตัวทดสอบๆ

แต่พอออกตัวขายจริงมา ภาพมันก็เดิมๆ เหมือนไอ้ตัวทดสอบนั่นแหละ

SE น่าจะปรับปรุงหน่อย ราคาก็แพงกว่าเค้า แต่ไม่ค่อยพัฒนาเลย

Sad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 23:40  

Review อีกสำนักหนึ่งครับ Razz

- http://www.mobile-review.com/review/sonyericsson-c905-en.shtml
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 02:05  

^
^
รีวิวลิ้งนี้ ภาพถ่ายก็สวย ครับ..........แสดงว่าตัวนี้ไม่มีทางซ้ำรอย K850i แน่ๆ รูปถ่ายรู้สึก่า คอนทราส ความคมชัดเยี่ยมดีจริงๆ.....เรื่องสีสันที่เคยด้อยกว่าโนเกีย ก็หมดปัยหาแล้ว ที่ดูจากรีวิว .....อยากได้ๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 07:30  

ตัวเครื่องหนา 18 mm โดยเฉพาะส่วนกล้อง หนา 19.xx มม ครับ เจ้าตัว k850 หนา 17.00 มม รับได้นะครับ มีกล้องสุดยอดไว้โทรและเล่นเนทได้ง่ายๆ แต่เจ้า k850 ตัวเดิมก็ไม่ได้ถ่ายอะไรมากนักแต่อุ่นใจไม่พลาดชอตเด็ด

Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 09:46  

ศูนย์มีขายแล้วเหรอครับ ? แต่แม่เจ้า! ราคาตั้ง 22,900 บาท คงต้องถอยเจ้า ZN5 ซะแล้วล่ะมั๊ง น่าจะเปิดตัวซัก 19,900 บาท >_<
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 09:51  

deksilpa ผู้เขียน:
^
^
รีวิวลิ้งนี้ ภาพถ่ายก็สวย ครับ..........แสดงว่าตัวนี้ไม่มีทางซ้ำรอย K850i แน่ๆ รูปถ่ายรู้สึก่า คอนทราส ความคมชัดเยี่ยมดีจริงๆ.....เรื่องสีสันที่เคยด้อยกว่าโนเกีย ก็หมดปัยหาแล้ว ที่ดูจากรีวิว .....อยากได้ๆๆๆๆ

เอ่อ... พี่ครับ ลิงค์ที่ผมเอาให้ดูล่าสุดของ Mobile-Review เขารีวิวเกี่ยวกับฟังก์ชั่นการใช้งานอื่นๆของเครื่องนะครับ ไม่มีตรงไหนเอาภาพถ่ายของ C905 มาให้ดูเลย ตกลงว่าได้เข้าไปดูจริงๆหรือเปล่าครับ

ลองเข้าไปดูอีกหนครับ http://www.mobile-review.com/review/sonyericsson-c905-en.shtml

จะว่าไปแล้วภาพถ่ายจากเครื่องๆเดียวไม่ได้เปรียบเทียบกับใครยังไงก็ดูดีครับ แต่ถ้าเปรียบเทียบก็ย่อมเห็นจุดต่างเป็นธรรมดา

อีกอย่างการจะตัดสินว่าภาพที่ C905 ถ่ายออกมาเยี่ยมแค่ไหน ต้องตัดสินจาก 8 ล้านพิกเซลที่เป็น Camera Phone ด้วยกัน ซึ่งในตอนนี้ยังไม่มีในตลาดเลย ผมคิดว่าการที่จะบอกว่าภาพของ C905 ดีมากน้อยแค่ไหนยังเร็วไปครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 10:10  

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:
^
^

เอ่อ... พี่ครับ ลิงค์ที่ผมเอาให้ดูล่าสุดของ Mobile-Review เขารีวิวเกี่ยวกับฟังก์ชั่นการใช้งานอื่นๆของเครื่องนะครับ ไม่มีตรงไหนเอาภาพถ่ายของ C905 มาให้ดูเลย ตกลงว่าได้เข้าไปดูจริงๆหรือเปล่าครับ

ลองเข้าไปดูอีกหนครับ http://www.mobile-review.com/review/sonyericsson-c905-en.shtml

จะว่าไปแล้วภาพถ่ายจากเครื่องๆเดียวไม่ได้เปรียบเทียบกับใครยังไงก็ดูดีครับ แต่ถ้าเปรียบเทียบก็ย่อมเห็นจุดต่างเป็นธรรมดา

อีกอย่างการจะตัดสินว่าภาพที่ C905 ถ่ายออกมาเยี่ยมแค่ไหน ต้องตัดสินจาก 8 ล้านพิกเซลที่เป็น Camera Phone ด้วยกัน ซึ่งในตอนนี้ยังไม่มีในตลาดเลย ผมคิดว่าการที่จะบอกว่าภาพของ C905 ดีมากน้อยแค่ไหนยังเร็วไปครับ

มีรีวิวภาพด้วยนะครับ เปรียบเทียบกับ Samsung INNOV8 ผมว่าถ่ายตอนกลางวัน C905 ทำได้ดีกว่า Samsung INNOV8 ครับ แต่ตอนกลางคืน Samsung INNOV8 ทำได้ดีกว่า C905
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 10:18  

Tyler_Durden ผู้เขียน:
^
^

มีรีวิวภาพด้วยนะครับ เปรียบเทียบกับ Samsung INNOV8 ผมว่าถ่ายตอนกลางวัน C905 ทำได้ดีกว่า Samsung INNOV8 ครับ แต่ตอนกลางคืน Samsung INNOV8 ทำได้ดีกว่า C905

อันนั้นมันเป็นอีกรีวิวนึงครับที่ผมเคยเอามาโพสแล้ว เป็นรีวิวที่เกี่ยวข้องกับรีวิวนี้ครับ เป็นลิงค์อยู่ล่างสุดครับ

เปรียบเทียบกับ Samsung INNOV8 ถ่ายตอนกลางวัน Samsung INNOV8 ทำได้ดีกว่า C905 ครับ แต่ตอนกลางคืน C905 ทำได้ดีกว่า Samsung INNOV8 ครับ เพราะ C905 มี Xenon Flash

และอย่างที่ผมบอกครับ ตอนนี้ C905 ถูกเอาไปเปรียบเทียบกับตวที่ไม่ใช่ Camera Phone ทั้งนั้นเลย จะมีก็แต่ ZN5 ที่เป็น Camera Phone แต่ก็แค่ 5 ล้านพิกเซล ต้องรอดูกันยาวๆและมีเวลาให้ C905 ปรับปรุง FW ให้สมบูรณ์ก่อน ถึงต้องนั้นเราค่อยจับมาปะทะตัดสินกันอีกทีครับ
กำๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 05:43  

กล้องห่ าไรหนิ

โทรออกได้เฉย

โลกนี้เป็นอะไรไปแล้ววะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยย

แม่จ้าวววววววววววววววววววววววววววววววว
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 17:30  

ฟังๆ ดูๆ แล้วกล้อง 8.1 มันก็ย่อมดีกว่า 5.0 เอ็มพี่อยู่แล้ว และยิ่งโซนี้ทำเอง Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 20:01  

ในบรรดา 8MP ผมว่า Innov8 ของซัมซุงยังทำได้ดีที่สุด
C905 ขยายภาพดูยังเห็นเป็นเกรนเหลี่ยมๆสีน้ำๆอยู่ในขณะที่ Innov8 ภาพกลับเนียนเก็บรายละเอียดของใบหญ้าได้ดีกว่า
ยะใส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 14:51  

^
^

เค้าเป็นหน้าม้าโซนี่มาเองมั้งพี่ ไม่ทันได้เปิดลิ้งค์ดูก็ฮี้กุบกับกุบกับแล้ว Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2008 07:04  

วางขายยังครับ เตรียมเงินไว้แล้วนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าม้า
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2008 07:51  

ยะใส ผู้เขียน:
^
^

เค้าเป็นหน้าม้าโซนี่มาเองมั้งพี่ ไม่ทันได้เปิดลิ้งค์ดูก็ฮี้กุบกับกุบกับแล้ว Laughing

แต่คงไม่เหมือนจากหน้าม้า SS ที่เชียร์นักหนาแต่หน้าแตก ต้องย้ายค่ายไปเชียร์ LG
ทั้งๆที่เมื่อก่อนเคยเชียร์ SE อยู่ Shocked
ยังไงก่อนจะเชื่อใครก็ลองดูประวัติก่อนนะครับ ว่ารุ่นที่เค้าเคยเชียร์นั้นตอนนี้โดนด่าไปเยอะรึยัง
แล้วท่านจะเห็นความจริง Laughing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2008 09:36  

^^^

เหมือนพูดถึงผมยังไงไม่รู้แฮะ กดดูประวัติผมได้ครับ 600 กว่าโพสไม่มีพฤติกรรมที่คุณพูดแน่นอน

1.ผมไม่เคยเชียร์ SE แต่แรกครับ SE เป็นยี่ห้อที่ผมชอบครับ ถึงตอนนี้ก็ยังชอบอยู่ แต่หลังๆออกมาแต่ละรุ่นเห็นแล้วซื้อไม่ลง ไม่คุ้มเลย ตอบบอร์ดครั้งแรกก็เพราะมีคนมาว่า SE แล้วเอาไปเทียบกับ iPhone ครับ

2.ผมไม่เคยเชียร์ SS ครับ รุ่นที่ผมตอบบอร์ดซัมซุงนับรุ่นได้เลย รู้สึกว่ารุ่นที่ผมชื่นชมมากที่สุดจะป็น i450 ซึ่งไม่ได้ชมอย่างเดียว ติด้วย และลองกดเข้าไปดูนะครับ ว่าราคา 6,990 บาท เค้าให้อะไรบ้างครับ

3.LG ยิ่งแล้วใหญ่ รู้สึกว่าผมตอบบอร์ด LG ไม่น่าจะเกิน 5 รุ่นด้วยซ้ำครับ ตัวผมเองยังนึกไม่ออกเลยว่าไปเชียร์ LG รุ่นไหน และมักจะติอยู่เสมอๆว่า ไม่ยอมใส่ OS มาซะที ลงโปรแกรมเพิ่มไม่ได้

ผมไม่ได้เชียร์ค่ายไหนเป็นพิเศษอยู่แล้ว อะไรเป็นอะไรผมก็ว่าไปตามเนื้อผ้า อะไรที่ดีแล้วคุ้มก็มาเล่าให้ฟังกัน อะไรแพงใช่เรื่องก็บอกกันตรงๆ ไม่ได้บังคับว่าต้องเชื่อครับ

แต่เท่าที่ผมรู้ตัวตอนนี้คือ แอบเชียร์ 5800 XPress Music ของโนเกีย ราคาอยู่ที่ประมาณ 11,000-13,000 เอง Razz

ปล.ถ้าไม่ได้หมายถึงผมก็ขอโทษด้วยครับ แต่เล่น Quote กันแบบนี้ คงไม่เหลือตำแหน่งอื่นให้ผมหละมั้งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 11:00  

^^^

เหมือนพูดถึงผมยังไงไม่รู้แฮะ กดดูประวัติผมได้ครับ 600 กว่าโพสไม่มีพฤติกรรมที่คุณพูดแน่นอน

1.ผมไม่เคยเชียร์ SE แต่แรกครับ SE เป็นยี่ห้อที่ผมชอบครับ ถึงตอนนี้ก็ยังชอบอยู่ แต่หลังๆออกมาแต่ละรุ่นเห็นแล้วซื้อไม่ลง ไม่คุ้มเลย ตอบบอร์ดครั้งแรกก็เพราะมีคนมาว่า SE แล้วเอาไปเทียบกับ iPhone ครับ

2.ผมไม่เคยเชียร์ SS ครับ รุ่นที่ผมตอบบอร์ดซัมซุงนับรุ่นได้เลย รู้สึกว่ารุ่นที่ผมชื่นชมมากที่สุดจะป็น i450 ซึ่งไม่ได้ชมอย่างเดียว ติด้วย และลองกดเข้าไปดูนะครับ ว่าราคา 6,990 บาท เค้าให้อะไรบ้างครับ

3.LG ยิ่งแล้วใหญ่ รู้สึกว่าผมตอบบอร์ด LG ไม่น่าจะเกิน 5 รุ่นด้วยซ้ำครับ ตัวผมเองยังนึกไม่ออกเลยว่าไปเชียร์ LG รุ่นไหน และมักจะติอยู่เสมอๆว่า ไม่ยอมใส่ OS มาซะที ลงโปรแกรมเพิ่มไม่ได้

ผมไม่ได้เชียร์ค่ายไหนเป็นพิเศษอยู่แล้ว อะไรเป็นอะไรผมก็ว่าไปตามเนื้อผ้า อะไรที่ดีแล้วคุ้มก็มาเล่าให้ฟังกัน อะไรแพงใช่เรื่องก็บอกกันตรงๆ ไม่ได้บังคับว่าต้องเชื่อครับ

แต่เท่าที่ผมรู้ตัวตอนนี้คือ แอบเชียร์ 5800 XPress Music ของโนเกีย ราคาอยู่ที่ประมาณ 11,000-13,000 เอง Razz

ปล.ถ้าไม่ได้หมายถึงผมก็ขอโทษด้วยครับ แต่เล่น Quote กันแบบนี้ คงไม่เหลือตำแหน่งอื่นให้ผมหละมั้งครับ

i450 เมื่อก่อนที่คุณเชียร์อยู่ ไม่ได้ราคา 6,990บาทนะครับ คุณอาจจะลืมราคาไปแล้วก็ได้
แต่คนที่ซื้อตอนนั้นเค้าคงไม่ลืมหรอกครับ

ที่บอร์ด KC910
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=260753
"1. X1 ยังไม่ออก แล้วออกตัวนี้มา X1 จะขายได้เหรอเนี่ย ขนาด Spec. อย่าง X1 ราคาคาดว่ากระจายแน่นอน รุ่นนี้ Spec. เทพกว่าอีกสิบร้อยพันเท่า จะขายเท่าไหร่กัน ในทางการตลาดเอง SE ก็ไม่น่าจะออกมาโปรโมท/ปล่อยข่าวรุ่นนี้เร็วขนาดนี้ เพราะมันจะทำให้คนรอรุ่นนี้แทน X1 ทำให้ X1 ขายไม่ออก "

และก็อีกหลายๆๆๆที่ครับ

ความจริงคุณบอกข้อเสียเป็นข้อๆก็ได้นะครับ
ไม่ควรโจมตีอย่างเช่นว่า "ดีกว่าเป็นสิบร้อยพันเท่า"อะไรอย่างนี้นะครับ

เมื่อก่อนผมชอบอ่านความเห็นของคุณนะครับที่หาข้อมูลมาจากที่อื่นให้กับพวกเราชาว siamphone ได้รู้ได้เห็นมากขึ้น
จนถึงตอนนี้ผมก็ชอบอ่านความเห็นของคุณอยู่ เพราะคุณรู้จริงในข้อมูลที่คุณนำมาให้พวกเรา
แต่อยากให้คุณลดการโจมตีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นแบบเกินความจริงลงน่ะครับ

ขอบคุณครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 13:15  

^^^

ขอบคุณมากครับ ต่อไปผมจะลดการแสดงความเห็นโจมตีรุ่นอื่นลง และก็ขอโทษด้วยนะคร๊าบ บางทีผมก็ลืมตัวไปบ้างเหมือนกัน

ขอบคุณที่ช่วยเตือน และขอโทษที่ผมทำผิดไปครับ

และต่อไป ขอนำรีวิวการปะทะกันระหว่าง 8 ล้านพิกเซล อันล่าสุดมาให้ชมกันนะครับ Razz

Grand 8 megapixel shootout: The latest and greatest

- http://www.gsmarena.com/8_megapixel_grand_shootout-review-296.php

ผมเชื่อว่าหลังจาก NK และ SS ออก Camera Phone 8 ล้านพิกเซล จะมีการปะทะกันดุเดือดกว่านี้อีกเป็นแน่

ตอนนี้เรื่องกล้องเท่าที่สามารถนำมาฟัดกันได้อย่างไม่มีใครเสียเปรียบใคร มีแค่ SE C905 และ LG KC910

ส่วน SS อีก 2 ตัวนั้น ไม่ใช่ Camera Phone เพราะไม่มี Xenon Flash
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 14:32  

รออีก 1 เดือนหลังเปิดตัวราคาคงลงมาเหลือ 19,xxx บาทนะ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2008 01:50  

.....ตัวนี้เกือบดี ..เกือบชอบล่ะ เสียดายที่ยังอ่อนไปในหลายฟังชั่น ยกตัวอย่างเช่น ยังถ่ายวีดีโอได้ไม่ดีเท่าไหร่ ...รู้ ถึงแม้จะเน้นถ่ายภาพก็ตาม แต่เมื่อไหร่ล่ะ จะเน้นเรื่องวีดีโอด้วย... เชื่อดิ ว่ารุ่นเน้นถ่ายรูปแบบนี้ของค่ายนี้ อีกไม่นาน ก็จะต้องออกตัวที่เน้นทั้งภาพ และวีดีโอ ออกมา............... เมื่อนั้นล่ะ เยี่ยมมมมมมมมม
Grandy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2008 00:27  

Razz ผมไปจองเครื่องสีดำที่ช๊อปมาแล้วมัดจำ 3000 บาท แถมปริ้นเตอร์วันรับเครื่องด้วยอ่า ได้เครื่องประมาณ วันที่ 20 พ.ย.นี้ มีเพื่อนๆคนไหนไปจองกันบ้างป่าวครับ เห็นว่า โควต้าจองได้ช๊อปล่ะ 7 เครื่อง ช๊อปที่ผมไปจองคือแฟชั่นฯ เหลืออีก2เครื่องอ่า แบบว่าชอบมากมายเลย นับวันรอแล้ว อยากได้ๆๆ Razz
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : ยินดี
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2008 17:29  

Grandy ผู้เขียน:
:P ผมไปจองเครื่องสีดำที่ช๊อปมาแล้วมัดจำ 3000 บาท แถมปริ้นเตอร์วันรับเครื่องด้วยอ่า ได้เครื่องประมาณ วันที่ 20 พ.ย.นี้ มีเพื่อนๆคนไหนไปจองกันบ้างป่าวครับ เห็นว่า โควต้าจองได้ช๊อปล่ะ 7 เครื่อง ช๊อปที่ผมไปจองคือแฟชั่นฯ เหลืออีก2เครื่องอ่า แบบว่าชอบมากมายเลย นับวันรอแล้ว อยากได้ๆๆ :P

ถ่ายรูปมาโชว์กันบ้างครับ
NewweN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2008 18:40  

Razz ผมไปจองเครื่องสีดำที่ช๊อปมาแล้วมัดจำ 3000 บาท แถมปริ้นเตอร์วันรับเครื่องด้วยอ่า ได้เครื่องประมาณ วันที่ 20 พ.ย.นี้ มีเพื่อนๆคนไหนไปจองกันบ้างป่าวครับ เห็นว่า โควต้าจองได้ช๊อปล่ะ 7 เครื่อง ช๊อปที่ผมไปจองคือแฟชั่นฯ เหลืออีก2เครื่องอ่า แบบว่าชอบมากมายเลย นับวันรอแล้ว อยากได้ๆๆ Razz

ราคาเต็มเท่าไรอะคับ ผมกำลังจะซื้อเหมือนกัน Laughing
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 15:16  

NewweN ผู้เขียน:

ราคาเต็มเท่าไรอะคับ ผมกำลังจะซื้อเหมือนกัน Laughing

ราคาเต็ม 22,900 บาทครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2008 08:05  

ตอนนี้กำลังเล็งๆตัว g900 ครับ ราคาลงเยอะแล้วคงลงอีกหลังตัว c905 วางจำหน่าย เพราะได้ครบทุกอย่างที่ตั้งไว้ในใจ เคยใช้ se xenon มาตั้งแต่ k790 k810 k850 เลยทำให้ตัดสินใจได้ว่า xenon ไม่มีก็ได้ ทีแรกก็รอตัวนี้แหล่ะครับ แต่อยากถือมือถือ บางเบา ถ่ายรูปสวยจัดการข้อมูลง่าย และเล่นwifi ได้ด้วย ครับ แต่ต้องสั่งเครื่องครับ ที่ jemart ไม่มีเครื่อง แต่คงรอดูๆไม่ก่อนครับไม่รีบร้อนอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2008 03:55  

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2008 14:13  

รอ จนเริ่มไม่อยากได้แล้ววววววววว เงง
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : ยัง
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2008 10:12  

ยังไม่เห็นรูปถ่ายจากผู้ใช้จริงๆซักทีนะเฮ้อ :?
หรือว่ามันแพงไปเลยยังไม่มีใครซื้อ

ปล.แล้วคนที่จองไว้ได้กันหรือยังครับเนี่ย? :wink:
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2008 10:20  

มาปูเสื่อรอดูรูปถ่ายเจ้า C905 ครับ ใครซื้อมาแล้วก็ช่วยโพสรูปด้วยนะครับ อยากรู้ว่าตัวเครื่องที่วางขายจริงแล้ว ภาพจะสวยสักแค่ไหน Very Happy
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2008 17:44  

สงสัยท่าทางจะไม่รอดแน่เลยตัวนี้... ท่ามกลางคู่แข่งทั้งใกล้เคียง และรุ่นสัมผัสหน้าจอ...
................ตราบใดที่ราคายังไม่รีบปรับลดลง หุหุ กดดันๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2008 07:20  

ใครได้เครื่องแล้วเล่าให้ฟังหน่อย ว่าเป็นไงบ้างอะ โพสน์รูปเป็นเปล่า
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2008 20:03  

ผมว่าแปลกๆนะ เงียบผิดปกติ หรือว่าคนที่ซื้อมาแล้วผิดหวังกับมันมาก ?
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : เป็นได้
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2008 17:25  

beguy ผู้เขียน:
ผมว่าแปลกๆนะ เงียบผิดปกติ หรือว่าคนที่ซื้อมาแล้วผิดหวังกับมันมาก ?

ผมว่าอาจจะเป็นไปได้นะครับ อย่างที่คุณว่า
กลัวว่าเหมือนสมัย k850 ตัวนี้ตั้งความหวังไว้สูงแต่พอเปิดตัวออกมาไม่ยักกะเป็นอย่างที่หวัง
แล้วถ้า C905 เป็นแบบเดียวกันก็เลยยังกล้าๆกลัวที่จะโพสต์รูปให้เห็น(ถ้ารูแจ่มจริงป่านนี้
รูปว่อนเต็มเน็ตแล้วล่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 08:04  

คือว่า ที่ขอนแก่นยังไม่มีเครื่องเลยอะ ครับ จะว่ามันเงียบก็ไม่ใช่นะ รออยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่มีเครื่องจำหน่าย และอีกอย่างราคามันก็แพงด้วย คงจะมีเฉพาะคนใน กทม ที่ได้เครื่องไปใช้ก่อนซึ่งคงไม่กี่คนหรอกนะ ยังไงก็ ใครได้ไปใช้ก็มาเล่าให้กันฟังบ้างนะครับ ถ่ายรูปมาโชว์ด้วย แต่ยังไงก็อยากได้ g900 อยู่ดีอะ
Be Able
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 13:26  

คือจะมาบอกว่า เครื่องที่จองไว้ยังไม่ได้รับเลยต่างหาก

ศูนย์โทรมาเลื่อนเวลารับเครื่องไป 2 รอบแล้ว ติดอยู่สนามบิน ..เบื่อเลย
Be Able
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 13:27  

คือจะมาบอกว่า เครื่องที่จองไว้ยังไม่ได้รับเลยต่างหาก

ศูนย์โทรมาเลื่อนเวลารับเครื่องไป 2 รอบแล้ว ติดอยู่สนามบิน ..เบื่อเลย
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : จะรอชม
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 14:09  

Be Able ผู้เขียน:

จะรอชมนะครับ
เอาใจช่วยให้ภาพสวยล่ะกัน
MEE:]C905
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2008 21:59  

ตอนนี้มีแต่รูปที่setไว้3mอะ
แต่พอดีเห็นคนอยากดูรูปจากมือถือรุ่นนี้เลยเอามาให้ดูก่อน
ไว้ถ้าถ่าย8mเมื่อไหร่ จะเอามาลงให้ดูใหม่นะคะ Very Happy

รูปต่อไปพระจันทร์ยิ้มนะคะ Laughing

ใกล้เข้าเทศกาลแล้ว

ส่วนรูปนี้ถ่ายตอนกลางคืนด้วยใช้แฟรชค่ะ

ps.ไม่รู้ว่าจะโพสติดรึป่าว พอดีพึ่งเคยโพสเป็นครั้งแรก55+ ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะคะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2008 19:36  

รูปถ่ายสวยดีครับ

เครื่อง ไสล เป็นไงบ้างครับ หนักเปล่า แถมเมม มาเท่าไหร กล้องไวดีเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2008 19:54  

Very Happy Very Happy ใครซื้อใช้แล้วไม่ชอบอยากแลกเครื่องกันได้นะครับ ผมมี se w960 สภาพเยี่ยม 100 % ใช้มาระยะหนึ่งแล้วอุปกรณ์ครบยกกล่องครับ ผมยินดีจ่ายเงินเพิ่มครับ ถ้าสนใจ โพสน์ต่อได้นะครับ หรือโทร 0866396642 Wink Wink
jinglyfunky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Ericsson C905
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2008 04:01  

ไม่รู้จะยังมีใครสนใจอยู่รึป่าว พอดีตอนนี้อยู่อังกฤษกำลังจะกลับไทยวันที่ 16 ธันวานี้

มีเจ้า C905 ของใหม่แกะกล่อง ยังไม่เคยถูกใช้งานมาก่อน

จะขายให้ในราคากันเองมั่กมากก

ใครสนใจติดต่อได้ที่ a_deuxamour@hotmail.com
TANtanium
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2008 01:23  

มารอชมรูปถ่ายมาหลายเพลาแล้ว แต่ไม่ค่อยมีผู้ใด post เลย

ไม่ค่อยมีคนใช้เหรอ ก้ออย่างว่าราคาเปิดตัวแรงตาม concept จิงจิง

ผมว่าถ้าภายในปลายเดือนหน้า ราคาลงมาที่ 19900.- จาขายดีกว่านี้(ถ้าค่ายอื่นยัง20k+ อยู่นะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2008 12:13  

อยากดูรูป 8mp ด้วยคนคร้าบ ใครช่วยลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ
อยากได้ มือถือติดกล้อง ดีๆสักตัว
ลงขนาดจริงให้ดูเลยนะคร้าบ ขอบคุณทุกๆคนมากครับ
smoothcriminal
Year's Star

จังหวัด: cholbury
หัวข้อ : อยากเห็นตัวจริงจังเลย
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 12:12  

มีใครเคยเห็นสีน้ำตาลตัวจริงมั่งคะ พอดีจะฝากเพื่อนซื้อที่ ตปท เคยเห็นตัวk ตัวนึงจำรุ่นไม่ได้ ตอนดูรูปสวยมากแต่พอ เห็นตัวจริง มันซีดเหมือนรถสีบรอนซ์ทองเก่าเลยอ่ะ
ใครเคยเห็นมาแล้วกรุณาตอบหน่อยนะคะ Embarassed
หรือใครมีไว้แล้วโพสรูปตัวจริงให้ดูมั่งจิ
smoothcriminal
Year's Star

จังหวัด: cholbury
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 12:15  

สีอะไรก็ได้ค่ะ อยากเห็นมากมาก
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Laughing
MEE:]C905
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 19:56  

รูปอันนี้8mนะคะ
แต่ไม่รู้ว่าไปฝากไว้ที่โฮสไหนถึงจะไม่ลดขนาดรูป Wink
ถ้ามีเวบแนะนำก็บอกได้นะคะ
รูปแรกนะคะ ถ่ายในบ้าน

รูปที่2ถ่ายout door แต่ไม่มีแดด Cool

รูป3นี่ ถ่ายในตึก รูปที่เห็นคือถ่ายผ่านกระจกอีกที

รูปสุดท้าย เอาของอร่อยมาฝากค่ะ Laughing

ส่วนตัวแล้วชอบเครื่องนี้มากค่ะ รู้สึกคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป (แม้จะทำให้กรอบไปเลยทีเดียวก็ตาม55+)
TANtanium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 23:54  

WoW!!

ผมว่ารูปจิงมันก้อ OK นะ ดีกว่าที่เคยเห็นใน review ของคนอื่น (รึเพราะไม่มีตัวอื่นมาเปรียบเทียบ)

แมวน่ารักจังคับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ เพราะผมคงไม่มีปัญญาซื้อใช้เองเป็นแน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 07:31  

ผมว่าก็โอเคนะ แต่ดูไปก็ไม่ค่อยต่างอะไรกะ k850 เลยอะ แต่อยากถามว่า รุ่นนี้ให้อะไรมาบ้างอะ พวก เมม
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 10:13  

ผมว่าภาพถ่าย C905 ดีกว่าตอน K850 เปิดตัวมาใหม่ ๆ อีกนะครับ (ตอน K850 เปิดตัวมาใหม่ ๆ รูปถ่ายเน่าสนิท) จริง ๆ แล้วผมก็แอบเล็ง C905 อยู่เหมือนกันนะ เพราะชอบรูปทรง ลูกเล่นก็โอเค แต่ราคาเปิดตัวดันแพงไป (ตอนนี้เลยไปถอย N82 Black มาแล้ว) ถ้าเปิดตัวสัก 17,900 ผมซื้อแน่นอน กะว่า พ.ย.-ธ.ค. ปีหน้าค่อยซื้อดีกว่า ถึงเวลานั้นราคาคงถูกสุด ๆ แล้วล่ะครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 20:03  

แต่รูปนี้ถ่าย จาก w960 ครับตอนเย็นๆ
อย่าเดาให้ยาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 15:48  

ผมใช้ SS i900 กับ SE w850i ผมว่า SEภาพยังออกมาดูดีกว่าเยอะ i900ถ่ายของมาห่วยมาก ผิดหวังอย่างแรง

เห็นบอกว่าตัวนี้ใช้กล้องอันเดียวกับซัมซุง i8510 แล้วมันพัฒนามาจากตัวi900หรือเปล่า
กลัวผิดหวังอีก

ผมไม่สนหรอกครับว่าเป็นของใคร กี่ล้านพิคเซล จะเอาไปทำไมเยอะๆ ขอคุณภาพดีกว่า เหมือนกล้องคอมแพคดิจิตอล บ้าออกมาพิคเซลเยอะๆๆ
คนก็บ้าซื้อกันไป เปลืองเมม เปลืองแบต โหลดช้า
ขอแค่ถ่ายออกมาสวยในระดับที่น่าพอใจพอ กับราคาที่พอรับได้ก็พอ

ว่าแต่ค่าตัวเท่าไหร่ละนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 20:00  

ชัดมากคับ ภาพที่ออกมาละเอียดดีคับ
ดูจากรูปน้องแมวที่นอนบนหญ้าอ่ะ
หญ้าชัดมากสีเขียวธรรมชาติดี
น้องแมวก็ขนปุยๆเลย อิอิ

เคยใช้ออมเนีย
แต่รูปที่ออกมามันไม่ละเอียดเลยอ่ะ
สมกับเป็น Cybershot จริงๆ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 22:17  

..แฟนๆโซนี่ อย่าโกรธผมนะครับ

อันที่จริงผมใช้เวลาในการศึกษามือถือ2ตัวนี้มานานทีเดียว คือ se c905 กับ ss i8510 สิ่งที่รู้และเวปในไทย และทั่วโลก ให้ความเห็นว่า ss i8510 ดีกว่ามาก ..ผมก็ค่อนข้างเห็นด้วย แต่ด้วยรูปร่างหน้าตา ที่ชอบเป็นการส่วนตัว ของ se c905 จึงเฝ้ารอที่จะได้เล่นตัวจริง ทั้ง 2ตัวนี้...
แต่ก็รอแล้ว รอเล้า se c905 ตัวจริงก้ไม่มาให้ลองสักที ทั้งที่สินค้ามาถึงชอปแล้ว แต่ได้เล่น ss i8510 มาบ้าง จนในที่สุด.. ก็ตัดสินใจซื้อ ss i8510 มาจนได้ ..เพราะ วิเคราห์แล้วว่าฟังชั่นโดยรวม รูปถ่ายจากเวปต่างๆก็รีวิวมาแล้วว่าดีกว่า และก็เป็นจริง ss i8510 ดีกว่าจริงๆ แต่ไม่ขอชมมันในบอร์ด c905 แล้วกัน เพราะไม่อยากให้คนที่ไม่เห็นด้วยโกรธเอา

/// เอาเป็นว่า สิ่งที่ผมจะบอกต่อไปนี้คือ สุดท้าย ผมก็ได้ลองเล่นเจ้า c905 ตัวนี้จนได้ ผมจะขอพูดเรื่องเดียวที่ต้องการเน้นคือ..
จอภาพของ c905 ไม่สว่างเท่าไหร่เลย ออกอืมครึมมาก งง เลย เพราะเคยใช้ se มาหลายรุ่น แม้กระทั้งตัวที่เน้นการถ่ายรูป ผมลองเอา เจ้า ss i8510 ขึ้นมาลองถ่ายรูปคู่กันกับเจ้า c905 แล้วกวาดกล้องไปรอบๆ ลองแล้วลองอีก ปรับหน้าจอให้สว่างเต็มที่แล้ว ..ย้ำว่า เต็มที่แล้ว ก็อึมครึม ไม่สว่าง ไม่คุ้นเลย ผมก็คงทำหน้า งงๆ และพนักงานคงเห็น เพราะไอ้สถานที่ ที่ผมลองเล่นเครื่งนั้นคืองานเปิดบูท ที่มีคนเยอะมากๆ เฝ้ารอที่จะลองเครื่องกันอยู่...

จนกระทั้งพนักงาน มอง แล้วรีบสกิดกัน ให้อีกคนเดินเข้ามาพุดกับผม"แบบออกตัวเฉยเลยว่า" อันนี้ เดี๋ยวถ้าซอฟแวร์ตัวใหม่ๆออกมา จะดีกว่านี้ ผมก็เอ๊ะ ไม่ได้ถามสักหน่อย เหมือนเค้าจะรู้ข้อบกพร่องของมันเลย ( แหม.. ถ้าตัวที่ลองเล่นเป็นยังไง ก็มีผลต่อการซื้อแล้วละ ผมว่า..?? )

..เล่ายาวไปนิด คือ หน้าจอที่สว่างสดใส บางทีก็ทำให้การใช้งานหน้าใช้ตามไปด้วย แต่โอเค บางคนอาจบอกว่า สว่างสดใสไปก็กินไฟ อันนี้แล้วแต่นะครับ แค่แค่รู้สึกว่า หลังๆมานี่ se จะออกแนว งงๆ งวย ๆไงไม่รู้ แต่ก็ชอบนะ เพราะดีไซด์เครื่องมันสวยมากครับ ใครซื้อมาแล้วก็ขอให้มีความสุขกับเจ้า c905 นะครับ
TANtanium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 22:47  

ชัดมากคับ ภาพที่ออกมาละเอียดดีคับ
ดูจากรูปน้องแมวที่นอนบนหญ้าอ่ะ
หญ้าชัดมากสีเขียวธรรมชาติดี
น้องแมวก็ขนปุยๆเลย อิอิ

เคยใช้ออมเนีย
แต่รูปที่ออกมามันไม่ละเอียดเลยอ่ะ
สมกับเป็น Cybershot จริงๆ

จิงคับ! ผมว่ารูปมันชัดมากอ่ะ ชัดซะกลัวหญ้าบาดปากน้องแมวเลย(เส้นคมกริ้บ) เฮอ เฮอ
Grandy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2008 11:03  

Cool ลืมมาเล่าให้ฟังเลยครับ ว่ากว่าจะได้เครื่องกับเครื่องปริ้น นานมาก เพราะโดนโรคเลื่อนและเครื่องปริ้นติดอยู่หนามบินดอนเมืองพธม.น่ะครับ สุดยอดดดด กว่าจะได้ แต่จากที่ใช้มา ผมชอบมันมากเลยนะครับ ประมวลผลเร็ว หน้าจอสวย และเสียงดังดีมากๆ มากที่สุดเท่าที่ใช้sonyมาเลย พี่ที่ช๊อปยังแปลกใจกันเลย แต่มีปัญหาคือ เมื่อเราถ่ายรูปน่ะครับ เวลาดึงซูมสุดเลย ภาพมันจะกระเด้งเหมือนอยู่ในเรือที่มีคลื่นเลย เพื่อนๆเป็นกันไหมครับ พนง.บอกว่ารออับเฟิร์มแวร์ครับ ไงใครจะซื้อก็หนับหนุนนะครับ ส่วนตัวนะครับ ผมว่ามันเท่ห์ดี พอดีมือ แถมไม่โหลเหมือนยี่ห้ออื่นดีด้วยครับ อิอิ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2008 11:07  

อันที่จริงผมใช้เวลาในการศึกษามือถือ2ตัวนี้มานานทีเดียว คือ se c905 กับ ss i8510 สิ่งที่รู้และเวปในไทย และทั่วโลก ให้ความเห็นว่า ss i8510 ดีกว่ามาก ..ผมก็ค่อนข้างเห็นด้วย แต่ด้วยรูปร่างหน้าตา ที่ชอบเป็นการส่วนตัว ของ se c905 จึงเฝ้ารอที่จะได้เล่นตัวจริง ทั้ง 2ตัวนี้...
แต่ก็รอแล้ว รอเล้า se c905 ตัวจริงก้ไม่มาให้ลองสักที ทั้งที่สินค้ามาถึงชอปแล้ว แต่ได้เล่น ss i8510 มาบ้าง จนในที่สุด.. ก็ตัดสินใจซื้อ ss i8510 มาจนได้ ..เพราะ วิเคราห์แล้วว่าฟังชั่นโดยรวม รูปถ่ายจากเวปต่างๆก็รีวิวมาแล้วว่าดีกว่า และก็เป็นจริง ss i8510 ดีกว่าจริงๆ แต่ไม่ขอชมมันในบอร์ด c905 แล้วกัน เพราะไม่อยากให้คนที่ไม่เห็นด้วยโกรธเอา

/// เอาเป็นว่า สิ่งที่ผมจะบอกต่อไปนี้คือ สุดท้าย ผมก็ได้ลองเล่นเจ้า c905 ตัวนี้จนได้ ผมจะขอพูดเรื่องเดียวที่ต้องการเน้นคือ..
จอภาพของ c905 ไม่สว่างเท่าไหร่เลย ออกอืมครึมมาก งง เลย เพราะเคยใช้ se มาหลายรุ่น แม้กระทั้งตัวที่เน้นการถ่ายรูป ผมลองเอา เจ้า ss i8510 ขึ้นมาลองถ่ายรูปคู่กันกับเจ้า c905 แล้วกวาดกล้องไปรอบๆ ลองแล้วลองอีก ปรับหน้าจอให้สว่างเต็มที่แล้ว ..ย้ำว่า เต็มที่แล้ว ก็อึมครึม ไม่สว่าง ไม่คุ้นเลย ผมก็คงทำหน้า งงๆ และพนักงานคงเห็น เพราะไอ้สถานที่ ที่ผมลองเล่นเครื่งนั้นคืองานเปิดบูท ที่มีคนเยอะมากๆ เฝ้ารอที่จะลองเครื่องกันอยู่...

จนกระทั้งพนักงาน มอง แล้วรีบสกิดกัน ให้อีกคนเดินเข้ามาพุดกับผม"แบบออกตัวเฉยเลยว่า" อันนี้ เดี๋ยวถ้าซอฟแวร์ตัวใหม่ๆออกมา จะดีกว่านี้ ผมก็เอ๊ะ ไม่ได้ถามสักหน่อย เหมือนเค้าจะรู้ข้อบกพร่องของมันเลย ( แหม.. ถ้าตัวที่ลองเล่นเป็นยังไง ก็มีผลต่อการซื้อแล้วละ ผมว่า..?? )

..เล่ายาวไปนิด คือ หน้าจอที่สว่างสดใส บางทีก็ทำให้การใช้งานหน้าใช้ตามไปด้วย แต่โอเค บางคนอาจบอกว่า สว่างสดใสไปก็กินไฟ อันนี้แล้วแต่นะครับ แค่แค่รู้สึกว่า หลังๆมานี่ se จะออกแนว งงๆ งวย ๆไงไม่รู้ แต่ก็ชอบนะ เพราะดีไซด์เครื่องมันสวยมากครับ ใครซื้อมาแล้วก็ขอให้มีความสุขกับเจ้า c905 นะครับ

Samsung i8510 iNNOV8
ดีหมดทุกอย่างครับ สุดยอดมือถือเลย ไม่ขอเถียง
แต่ แลกกับปัญหาฝุ่นเข้าในจอครับ
ขายทิ้งกันเยอะมากเลยครับ
ไม่เชื่อลอง search ข้อมูลได้ครับ
ทุกอย่างโอเค แต่ฝั่นเข้าไปในจอ ก็เลือกเอาละกันนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2008 11:13  

Cool ลืมมาเล่าให้ฟังเลยครับ ว่ากว่าจะได้เครื่องกับเครื่องปริ้น นานมาก เพราะโดนโรคเลื่อนและเครื่องปริ้นติดอยู่หนามบินดอนเมืองพธม.น่ะครับ สุดยอดดดด กว่าจะได้ แต่จากที่ใช้มา ผมชอบมันมากเลยนะครับ ประมวลผลเร็ว หน้าจอสวย และเสียงดังดีมากๆ มากที่สุดเท่าที่ใช้sonyมาเลย พี่ที่ช๊อปยังแปลกใจกันเลย แต่มีปัญหาคือ เมื่อเราถ่ายรูปน่ะครับ เวลาดึงซูมสุดเลย ภาพมันจะกระเด้งเหมือนอยู่ในเรือที่มีคลื่นเลย เพื่อนๆเป็นกันไหมครับ พนง.บอกว่ารออับเฟิร์มแวร์ครับ ไงใครจะซื้อก็หนับหนุนนะครับ ส่วนตัวนะครับ ผมว่ามันเท่ห์ดี พอดีมือ แถมไม่โหลเหมือนยี่ห้ออื่นดีด้วยครับ อิอิ Cool

ลองฟังลำโพงเสียงของเพื่อนมาเหมือนกันแต่รุ่น c902 นะ
เสียงเพราะกว่า nk73 music edition อีก ลำโพงเสียงสามมิติก็สู้ไม่ได้เลย เหอๆ
เสียงน่าฟังมากครับ ตกใจทำไมเสียงลำโพงดีกว่า se-w บางรุ่นอีก อิอิ

ปล.ที่เพื่อนผมซื้อ เพราะผมแนะนำรุ่นc902ให้มัน ถ้าไม่พอใจเด่วผมซื้อต่อจากมันเอง 55
นับจากวันที่มันซื้อไปก็ไม่เห็นอยากขายเลย - -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2008 11:24  

แถมให้นะครับ รูปถ่ายจาก C905 จากเวปเมืองนอก

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=17771

ชัดไม่ชัดดูด้วยสายตาเอานะคับ 10ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น = ="
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2008 16:05  

ดีหมดทุกอย่างครับ สุดยอดมือถือเลย ไม่ขอเถียง
แต่ แลกกับปัญหาฝุ่นเข้าในจอครับ
ไม่เชื่อลอง search ข้อมูลได้ครับ
ทุกอย่างโอเค แต่ฝั่นเข้าไปในจอ ก็เลือกเอาละกันนะครับ

เรื่องฝุ่นนั้น รับรุ้และดูข้อมูลมานานแล้วครับ ตอนนี้ผมก็กันไว้ก่อนด้วยวิธีส่วนตัวบางอย่างครับ เลยไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 08:05  

ที่เวบ www.jaymart.co.th se c905ของขาดตลาดแล้วครับ Surprised
andyss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2008 01:25  

เรื่องฝุ่นนั้น รับรุ้และดูข้อมูลมานานแล้วครับ ตอนนี้ผมก็กันไว้ก่อนด้วยวิธีส่วนตัวบางอย่างครับ เลยไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่

ผมใช้ omnia i900 อยู่ และใช้ se มาหลายตัวละเหมือนกันนะคับ ไฟช่วยถ่ายภาพที่ไม่ใช่ไฟ xenon เนี่ย แสบตามากครับ อย่าคิดว่าไม่ค่อยได้ถ่ายกลางคืนนะครับ ถึงเวลาแล้วไม่มีใช้เนี่ยเสียรมณ์มากขอบอก เจอแฟลชซัมซุงเข้าไปมึนเลยคับ ตาพร่า จอที่คิดว่าสดใสลืมไปได้เลยเพราะกว่าตาจะหายมัวไฟแบคไลท์ก็ดับไปแร้วอะ 555 อันนี้จากประสบการณ์ตรงนะคับ ถ้าเน้นกล้องจริงๆ ผมเลือก xenon flash แล้วค่อยเลือกว่าจะเอากี่ pixel ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2008 22:26  

แถมอีกเรื่องเผื่อซีเรียส Samsung i8510 iNNOV8 ทางซัมซุงรับเข้ามาจำหน่าย 300 เครื่องเท่านั้นครับ และจะไม่มีการพัฒนาและอัฟเดท firmware ต่อครับ
-__-
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2008 01:24  

..เรื่องซีนอลแฟลช ..ถ้ามีก็ดี ไม่มีก็ไม่ซีเรียส อันนี้แล้วแต่คนจะมองครับ ..ต่างจิต ต่างใจ เพราะผมเองจะเลือกดังนี้ ถ่ายภาพดี..ถ่ายวีดีโอเยี่ยม..และจอใหญ่หน่อย เต็มอารมณ์ดี

..เรื่องที่ i8510 เข้ามาเพียง300เครื่องนั้น ผมเป็นคนแรกที่โพสในเว็ปนี้เองครับ และมั้นใจว่าเป็นคนเเรกๆที่รู้ด้วย

..อยากบอกงี้ครับ ถ้าใครได้ใช้ i8510 แล้ว จะรู้ว่าเครื่องสเถียรมากครับ การใช้งานดีเยี่ยม ไม่ว่าจะเรื่องการถ่ายภาพ จอมองภาพ สว่างสดใส และให้สีที่ดีกว่า..ซอฟแวร์แถบไม่ต้องลงอะไรเพิ่ม หรือถ้าจะลงเพิ่มก็หลากหลายดี .. ผมเชื่อว่าถ้าใครที่เคยใช้รุ่นไฮเอนด์ของซิมเบี้ยน ยกตัวอย่างเช่นเอ็นซี่รี่มาก่อน และมาจับตัวนี้ จะบอกว่าแตกต่างและดีกว่าครับ ไม่เป็นปัญหา ไม่ค้าง ..และไม่ต้องง้อการอัพซอฟแวร์เลยครับ ดูจากการใช้งานโดยรวมแล้ว ซอฟแวร์ที่มี เยี่ยมครับ .. และเพราะโดยส่วนตัวใช้มือถือบางรุ่นแค่ปีเดียวก็เปลี่ยนแล้วครับ....(ยกเว้นไอโฟน ใช้มาปีกว่าแล้ว 555)

'' ทั้งหมดที่ผมอธิบาย เป็นความเห็นส่วนตัว และเป็นความรู้สึกจริงๆ จากการใช้งานมือถือมาหลายรุ่น และหลากหลายครับ "

แฟนๆโซนี่ อย่าตำหนิผมนะ เดี๋ยวหาว่า มาคุยผิดห้อง.. เพราะว่ามีการคุยต่อๆกระทู้กัน เป็นธรรมดาครับ อย่าคิดมากนะครับ

.. ซึ่งอันที่จริงผมก็แฟนSE คนนึง..............

.. แต่ 3ตัวหลังๆที่เน้นการถ่ายภาพของSEช่วงนี้ ต้องอาศัยการอัพซอฟแวร์เพื่อปรับปรุงตัวเองตลอดเลย นั่นคือสิ่งที่ต่างกันครับ แต่ก็ยังรัก SE ครับ

..ดีไม่ดี ผมจะซื้อ c 905 ให้แฟนด้วยครับ เพราะเดิมที ผมกับแฟนก็ชอบตัวนี้ ..เสียก็ที่ c905ตัวนี้สเป็กยังต่ำไปหน่อย เมื่อเทียบกับราคาครับ ..แต่ก็ชอบรูปร่างมันครับ
like.no.other
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : like.no.other
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2008 22:26  

เอารูปจากกล้อง C905 มาฝากครับ
Credit : se-society.com

aiolos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2008 20:07  

มาฝากกัน
สำหรับใครที่ใช้ PC SUIT เวอร์ชั่น 3.2 แล้วเข้าบางเวปไม่ได้ (สำหรับคนที่ใช้เป็นโมเด็มนะ)
วันนี้เรามีทางแก้(บางคนอาจรู้มานานแล้ว)เอาเป็นว่าสำหรับคนที่ไม่รู้แล้วกัน
1. เข้าโปรแกรมแล้วเลือกที่การเชื่อมต่ออินเตอร์เนต
2.เลือที่เมนูด้านล้างการเชื่อมต่อ เลือกที่การเชื่อมต่ออื่น
3. เข้าไปคลิกขวาตัวการเชื่อมต่อที่มีเครื่องหมายถูกติ๊กอยู่ แล้วเลือกที่คุณสมบัติ
4. ไปคลิกที่ช่อง DNS
5. หลังจากเลือกที่ช่อง DNS แล้ว ให้ไปติ๊กที่ ช่อง DNS ที่เปลี่ยนแปลงได้ (ปรกติมันจะติ๊กอีกอันนึง)มันจะมี 2 ช่องติ๊กช่องบนแหละ แล้วก็ตกลงออกมาแล้วทำการเชื่อมต่อ
แล้วปัญหาต่าง ๆ ก็จะหมดไป
ถ้าสงสัยก็โทรถาม AIS 1175 ก็ได้สำหรับคนที่ใช้ AIS นะ ส่วนเครือข่ายอื่น มะรู้เหมือนกัน
เอาเป็นว่าคงมีประโยชน์บ้างนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2008 22:55  

ตัวนี้มีดีตรงซีนอลแฟลชเท่่านั้นเอง นอกนั้นอะไรๆก็ดูยังไม่ค่อยได้ปรับปรุงเท่าไหร่ ราคาก็เปิดตัวแพง..ไวไฟก็ยังไม่ค่อยดี หน้าจอก็เล็กไป กล้องแปดล้าน แต่เวลาดูรูปต้องไปดูในคอมถึงจะซะใจ แถมหน้าจอก็ไม่สว่างจริงๆด้วย ไม่สมกับราคาและคุณภาพกล้องเลย ! บางครังในที่มืดๆ แฟลชซีนอลก็เปล่าประโยชน์ เพราะกล้องจับภาพไม่ค่อยได้ เป็นแบบนี้ทุกตัวของแบรนด์นี้ ที่มีแฟลชซีนอลเลย! วีดีโอก็ถ่ายได้ไม่ค่อยชัด ฟังชั่นดูรวมๆแล้ว มันน่าจะเป็นมือถือที่ควรจะออกมาก่อนหน้านี้สัก5-6 เดือนจะดีมากและราคาควรจะเปิดตัวแค่ หมื่นเก้าก็พอ !!!
like.no.other
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2008 12:13  

ตัวนี้มีดีตรงซีนอลแฟลชเท่่านั้นเอง นอกนั้นอะไรๆก็ดูยังไม่ค่อยได้ปรับปรุงเท่าไหร่ ราคาก็เปิดตัวแพง..ไวไฟก็ยังไม่ค่อยดี หน้าจอก็เล็กไป กล้องแปดล้าน แต่เวลาดูรูปต้องไปดูในคอมถึงจะซะใจ แถมหน้าจอก็ไม่สว่างจริงๆด้วย ไม่สมกับราคาและคุณภาพกล้องเลย ! บางครังในที่มืดๆ แฟลชซีนอลก็เปล่าประโยชน์ เพราะกล้องจับภาพไม่ค่อยได้ เป็นแบบนี้ทุกตัวของแบรนด์นี้ ที่มีแฟลชซีนอลเลย! วีดีโอก็ถ่ายได้ไม่ค่อยชัด ฟังชั่นดูรวมๆแล้ว มันน่าจะเป็นมือถือที่ควรจะออกมาก่อนหน้านี้สัก5-6 เดือนจะดีมากและราคาควรจะเปิดตัวแค่ หมื่นเก้าก็พอ !!!

เห็นด้วยคับ
รอราคาสัก 19,990.- ก่อน
รอ Firmware ตัวใหม่ ที่ถ่ายภาพแล้วแจ่มๆ ก่อน
เมื่อถึงตอนนั้นรุ่นนี้จะเป็นตัวเลือกแรกของผมเลยครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2008 12:15  

รุ่นนี้มีไฟฉาย เหมือนรุ่น K850 เปล่าครับ (K850 มีทั้ง Xenon Flash และไฟฉายเลย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2008 21:40  

ที่อ่านๆ กระทู้มา กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้ว

ตกลงว่ามันดีหรือป่าว เหนความเห็นคนส่วนใหญ่บอกว่าไม่ดี

แต่พอลองได้เล่นแล้ว มันก็โอเคนะ เหนราคาที่มาบุญครอง

21000 บาท นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2008 21:47  

และก้อเรื่อง firmware เค้าอัพกันแล้วค่ะ

ใช้ c905i คือ c905 ที่เป็นของเอเชีย

ในเรื่องของ wifi ขึ้นอยู่กับ ความเร็วของ wifi ในบริเวณที่เล่นค่ะ

ความเร็ว wifi เร็วกว่า n96 ด้วยซ้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2008 21:53  

และด้านของแฟลชซีนอน

คุณรู้รึป่าวว่าความสว่างของแฟลชเป็นยังไง

และคุณเคยลองเครื่องที่มาจริงๆ แล้วรึป่าวค่ะ
TANtanium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 00:50  

ที่อ่านๆ กระทู้มา กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้ว

ตกลงว่ามันดีหรือป่าว เหนความเห็นคนส่วนใหญ่บอกว่าไม่ดี

แต่พอลองได้เล่นแล้ว มันก็โอเคนะ เหนราคาที่มาบุญครอง

ผมว่านะ ถ้าตัวเองถูกใจ ก้อไม่ต้องสนใจความเห็นของคนอื่นแล้วล่ะคับ(ที่ไม่ใช้คนในครอบครัว หรือคนใกล้ตัวอ่ะนะ)

ซื้อเลยคับ Laughing ออกนอกหน้าไปป่าวหว่า? แต่ไม่ได้เชียร์เพราะเปน SE นะคับ

แค่อยากให้ตัดสินใจตามความรู้สึกของตัวเอง ดีกว่าตัดสินใจด้วยความคิดของคนอื่น
sompochn
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 08:21  

TANtanium ผู้เขียน:

ผมว่านะ ถ้าตัวเองถูกใจ ก้อไม่ต้องสนใจความเห็นของคนอื่นแล้วล่ะคับ(ที่ไม่ใช้คนในครอบครัว หรือคนใกล้ตัวอ่ะนะ)

ซื้อเลยคับ Laughing ออกนอกหน้าไปป่าวหว่า? แต่ไม่ได้เชียร์เพราะเปน SE นะคับ

แค่อยากให้ตัดสินใจตามความรู้สึกของตัวเอง ดีกว่าตัดสินใจด้วยความคิดของคนอื่น

ถูกครับ...อิอิ ถ้าคิดว่านี่และ สไตส์ เราซื้อเลยครับ Razz Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 10:49  

[quote="like.no.other"]
อ้างถึง:

เห็นด้วยคับ
รอ Firmware ตัวใหม่ ที่ถ่ายภาพแล้วแจ่มๆ ก่อน
เมื่อถึงตอนนั้นรุ่นนี้จะเป็นตัวเลือกแรกของผมเลยครับ

ดูมันเลวร้ายไปหมดสำหรับคุณเลยนะเนี่ย ก็ไม่ต้องมาใช้มันละกัน [/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 16:11  

"อย่าปิดกั้นความคิดเห็นที่แตกต่าง เปิดใจยอมรับ..และแลกเปลี่ยน"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 20:48  

[quote="Anonymous"]
like.no.other ผู้เขียน:
อ้างถึง:

เห็นด้วยคับ

ดูมันเลวร้ายไปหมดสำหรับคุณเลยนะเนี่ย ก็ไม่ต้องมาใช้มันละกัน [/b]

ไม่เลวร้ายหรอกคับ ก็รอไง เขาบอกมาว่า ประมาณกลางเดือน ม.ค.จะออก firmware ตัวใหม่ ให้มี smile shutter ใน c905 ด้วยคับ และของแถมในงาน mobile expo ด้วยคับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 20:51  

ข่าวดีสำหรับ C905 กับ Firmware ใหม่ จะเพิ่ม Smile Shutter

ถือว่าเป็นของขวัญปีใหม่ เลยก็ว่าได้ครับ สำหรับผู้ที่ซื้อ หรือกำลังจะซื้อ C905
เพราะ Firmware ใหม่ของ C905 ที่กำลังจะออกมา ช่วงต้นเดือน มกราคม
จะมีการเพิ่ม ฟังชั่น Smile Shutter เข้าไปใน Firmware ใหม่ด้วยน่ะครับ

นอกเหนือจาก Smile Shutter ยังมีฟังก์ชั่นอื่นๆ เพิ่มอีกด้วยน่ะครับ
แต่เดี๋ยวจะ นำมาให้ดูกันอีกครั้งหนึ่งครับ

สำหรับผู้ที่ได้เครื่องไปแล้วสามารถอัพ Firmware เอง ได้ตั้งแต่ประมาณ สิ้นเดือน มกราคม
2009 หรือถ้านำไปที่ ศูนย์น่าจะนำไปอัพ Firmware ได้ ตั้งแต่กลางเดือน มกราคม ครับผม
ส่วนเครื่อง ที่ซื้อ ตั้งแต่ ต้นปี2552 จะมี Firmware ตัวใหม่ มาให้เลยครับผม

Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2008 11:33  

เพิ่มฟังค์ชั่น Smile Shutter ผมก็ว่ามันยังแพงไปอยู่ดีนะ ตั้ง 22,900 แน่ะ รอดูช่วงสงกรานต์ดีกว่า ว่าราคาจะลดเหลือเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2008 20:35  

ข่าวดีสำหรับ C905 กับ Firmware ใหม่ จะเพิ่ม Smile Shutter

ถือว่าเป็นของขวัญปีใหม่ เลยก็ว่าได้ครับ สำหรับผู้ที่ซื้อ หรือกำลังจะซื้อ C905
เพราะ Firmware ใหม่ของ C905 ที่กำลังจะออกมา ช่วงต้นเดือน มกราคม
จะมีการเพิ่ม ฟังชั่น Smile Shutter เข้าไปใน Firmware ใหม่ด้วยน่ะครับ

นอกเหนือจาก Smile Shutter ยังมีฟังก์ชั่นอื่นๆ เพิ่มอีกด้วยน่ะครับ
แต่เดี๋ยวจะ นำมาให้ดูกันอีกครั้งหนึ่งครับ

สำหรับผู้ที่ได้เครื่องไปแล้วสามารถอัพ Firmware เอง ได้ตั้งแต่ประมาณ สิ้นเดือน มกราคม
2009 หรือถ้านำไปที่ ศูนย์น่าจะนำไปอัพ Firmware ได้ ตั้งแต่กลางเดือน มกราคม ครับผม
ส่วนเครื่อง ที่ซื้อ ตั้งแต่ ต้นปี2552 จะมี Firmware ตัวใหม่ มาให้เลยครับผม

Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised

อย่าเรียกว่าของขวัญเลยนะ "เรียกว่าหลงลืมหรือยังไม่พร้อมดีกว่า" แม้ตามร้านทั่วไปตัวเดโม ยังแทบหาลองเล่นไม่ได้เลย เพราะอะไร ? รู้นะ อิอิ (แต่ข้าพเจ้าได้เล่นมาแว้วว)
เนี่ย!ต้องคอยอัพ Firmware เรื่อยๆ ตั่งแต่เริ่มวางขายเลย 555

จริงๆสิ่งที่จะเรียกว่าของขวัญสำหรับ c905 คือ ลดราคาลงเหลือ 19000 ดีกว่า ให้เหมาะสมกับสเป็กที่เนิ่น...ไปนิด
รับรอง..เรียกได้ว่าเป็นของขวัญอย่างแท้จริง เพราะคนจะได้ซื้อใช้อย่างเหมาะสมมากกว่านี้
.....หยิก หยอกเพราะรักหรอกนะ c905 จุ๊บๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2008 23:51  

เครื่องศูนย์ ราคาลดลงเหลือ 19900 แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 16:57  

อ๊ะ จิงดิ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 21:33  

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=22737
..ราคาปรับลดลงแล้วจริงๆด้วย จะว่าดีก็ดี..จะว่าเครียดก็เครียดอ่ะ ยังไม่ถึงเดือนเลย? แต่ถูกต้องแล้วละ!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 22:21  

เพิ่งถอยมาวันนี้

โดยรวมก็โอเคนะ

ภาพชัด เสียงใส

ติดอยู่อย่างเดียว

หน้าจอที่มันสไลด์ มันกรอกแกรกๆ เหมือนไม่แน่น

คือตอนปิดมันโยกขึ้นลงได้นิดนึงอ่ะ

ไม่รู้เป็นที่ผมเครื่องเดียวหรือปล่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 22:26  

31 มกรา เจอกาน จ้า C905
เย้ๆ ๆ ๆ 19,900.-

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2008 02:39  

ราคาที่มาบุญครองน่าจะประมาณ 19000 ถ้วนนะค่ะ

กำลังรออยู่ว่าสักสองอาทิตย์จะลดลงอีกมั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2008 23:00  

เฮ้ย ฝันไปป่าวเนี่ย Shocked

ไม่ถึงเดือนลดไป 3,000 บาท Laughing

จาก 22,900 > 19,990

งานนี้ ซัมซุงมีอาย 55+ Wink

ปล.รองาน Mobile Expo ดีกว่า
เผื่อได้ Photo Printer เป็นของแถม อิอิ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2008 23:02  

19,900 ราคานี้ถูกใจวัยรุ่น

เตรียมจนตั้งแต่ต้นปี 55+

นายแน่มาก SE
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2008 12:21  

มาบุญครองที่ร้าน Cherry Shop (แถว ๆ ร้าน City Phone) เหลือ 18,500 บาทแล้วครับ ใครสนใจก็ถอยได้ตามสะดวกเลย Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2008 16:20  

ลดกันใหญ่เลย อิอิ
ราคาตามตู้เป็นยังไงมั่งน้อ..... Rolling Eyes
Noname2008
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2009 13:26  

สอบถามสำหรับท่านที่ใช้อยู่ครับ
- แบตเตอรี่เป็นไงมั่ง ใช้ได้กี่วันต่อการชาร์จครั้งนึง โดยการใช้งานปกติโทรเข้า-ออกธรรมดา ถ่ายรูปบ้างเล็กน้อย

เนื่องจากผมเห็นแบตแค่ 900 mA เอง ไม่แน่ใจว่าใช้ได้กี่วัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: