Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KP110 - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 33 / เข้าชม: 84945
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG KP110 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 22:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG KP110 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/kp110.htm

เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 22:07  

ถูกดีนะครับ ว่าป่ะ
2348
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2348
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 08:54  

เห็นในใบปลิวโลตัส 1490 รองรับการด 1G มีวิทยุ ฟัง mp ได้
Thatchav
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 23:37  

ซื้อมาลองแล้วครับ ใช้ได้เลยล่ะ ราคานี้ 1590 บาท แถมเมมให้ 1Gb อีก
เสียงสนทนาก็ฟังชัดเจนดี เสียงเรียกเข้าmp3 ก็ดังพอรับได้
เครื่องเล่นเพลงแสดงชื่อเพลงไทยได้ เปลี่ยนเพลงได้รวดเร็วไม่หน่วงเลย แอบหน่วงตอนเล่นเพลงแรกแค่นั้น
หูฟังที่แถมมาก็ โอเค มีเบสหน่อยๆ รับสัญญานวิทยุได้ชัดดี

แอบเคืองนิดๆ ราคาแค่นี้ดันทำได้ซะดี
(ปล เครื่องนี้เพื่อนฝากผมซื้อก็เลยเอามาเล่นก่อน)
(ปล๒ เพื่อนได้ มือถือใหม่ + ที่ชาตแบต + small talk = 1590
ผมได้ small talk ของ se มาอันเดียว = 1590 โดน se ทำร้ายจิดใจ Shocked )
LK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 06:58  

ถามคุณ Thatchav หน่อยครับ

1.ต้องเอา mem มาใส่ Card Reader เพื่อใส่เพลงใช่ไหมครับ
หรือใช้สาย USB ธรรมดาต่อเครื่องได้เลย

2.เอาหูฟังทั่วๆไป มาเสียบได้เลยไหม

3.เอามาต่อ GPRS เล่น Net ได้ไหมครับ

4.ถ้าฟังเพลงอยู่ได้นานขนาดไหนครับ
Thatcha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 00:18  

LK ผู้เขียน:
ถามคุณ Thatchav หน่อยครับ

1.ต้องเอา mem มาใส่ Card Reader เพื่อใส่เพลงใช่ไหมครับ
หรือใช้สาย USB ธรรมดาต่อเครื่องได้เลย

2.เอาหูฟังทั่วๆไป มาเสียบได้เลยไหม

3.เอามาต่อ GPRS เล่น Net ได้ไหมครับ

4.ถ้าฟังเพลงอยู่ได้นานขนาดไหนครับ

ตอบตรงๆ ไม่เคยใช้ของ lg มาก่อนนะครับ kp110 ที่แถมมาในกล่อง
- ต่อกับ usb ธรรมดาไม่ได้ครับ แต่ถ้าต่อกับสายดาต้าลิงค์ก็น่าจะได้นะครับ(อันนี้ผมไม่รู้ว่ามีมั้ย เพาะข้างกล่องเขียวว่า USB mass Storage
- หูฟังใช้ขั้วเดียวกับ ที่ชาจแบตน่ะครับ
- เล่นเนทในเครื่องได้ แต่ทำเป็นโมเด็มนี่ไม่ทราบครับ ไม่แถมสายดาต้าลิงค์ให้ แถมไม่มีแผ่นไดว์เวอร์ให้
- ที่เล่นมา 2 วันแบดก็ยังไม่หมด เดี๋ยวจะลองเปิด mp3 เรื่อยๆดูแล้วพรุ่งนี้จะมารายงายผลครับ
LK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Thank
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 15:17  

ขอบคุณมากครับ คุณ Thatcha
taesayhi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 20:19  

ตอนนี้โปรโมชั่น ที่โลตัส ถึงวันที่ 17 ก.ย.
ขาย 1390 บาทท น่าลองโคตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 18:48  

ใช้ดีจริงครับ
takonphun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีมั่ก ๆครับ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 13:07  

ใช้ดีครับ ผมลง mem 2 GB ใช้งานได้ดีเลยครับ
ชอบ ชอบ ฟังเพลงดีครับรับได้
LL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 09:56  

วานนี้จะไปซื้อที่โลตัส แต่พนง.ขายบอกว่าลูกค้าเอาเครื่องมาคืนหลายคนแล้ว เพราะเล่นmp3จากmemory card ไม่ได้ เลยสงสัยว่าเป็นเพราะเครื่องไม่สมบูรณ์ หรือเพราะใช้งานไม่ถูกวิธี ใครทราบช่วยแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้เลยยังไม่กล้าซื้อ
takonphun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 11:42  

ตอนซื้อคนขายบอกรับ mem ได้แค่ 1 gb แต่ผมมีขนาด 2 gb อยู่ ตอนแรกก็มีปัญหาเหมือนกันเครื่องเห็นเมมแต่ใช้ไม่ได้ พอดีนึกขึ้นได้ว่าเครื่องมองเห็นฟอร์เมทแบบเดิมครับ
เทคนิค
ให้ทำการ format memory เลือกให้เป็น Fat อย่างเดียวนะครับ เพราะถ้าเป็น Fat32 หรือ NTFS โทรศัพท์จะไม่สามารถใช้งาน memory ได้ครับ
ผมการันตีครับ
budrew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลดเพลงทำไงดี
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 13:49  

ดีครับ
ผมเพิ่งซื่อ เครื่องนี้เมื่อวานครั้ง เลยอยากจะถามว่า เราจะสามารถโหลดเพลง mp 3 ได้ยังไง
เพราะว่าเขาไม่ให้สายยูเอสบีมาครับ หรือว่าต้องถอด mem ที่ใส่ในเครื่องแล้ว มาใส่ใน การ์ดรีดเดอร์ หรือป่าวครับ
benzkorner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีการลงเพลง
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 10:48  

วิธีการลงเพลง
ถ้าเราซื้อเมมมา

ให้เราเอาไปฟอร์แมตกับตัวมือถือเพิ่อให้มีการสร้างโฟร์เดอร์เฉพาะ
แล้วก็ให้เราเอาเมมไปเสียบกับการ์ดรีดเดอร์

เพื่อจะใส่เพลงในโฟรเดอร์ที่มีมาให้

เส็ดแล้ว

เราก้อจะสามารถฟังเพลงได้แล้ว

ถ้ามีอะไรสอบถามที tanawat153@hotmail.com
littlepigIII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 16:01  

ใครทราบบ้างคะว่าที่ tesco lotus สาขาไหนมี KG110 ขายบ้างคะ ไปดูมาหลายสาขาแล้วของหมดทุกที่เลย
Mr.zen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 09:29  

ซื้อมา 1330 ที่ Lotus มีตัวเครื่อง + หูฟัง + สายชาด เท่านั้นเอง
เขาบอกว่า เป็นเครื่องที่ต้องเคลมที่ Imobile ไม่ใช่ ที่ Lge
ทดสอบใช้งานก็ใช้งานดีนะคับ
ฟัง mp3 ใช้ได้เลย
วิธีลงเพลง ต้อง format mem ที่ตัวเครื่องก่อน แล้ว copy เพลง ลง Mem
แล้วใช้งานได้เลย
แต่เครื่องบอบบางมากๆๆๆ
ถือว่าคุ้มค่ากับราคา ถ้าไม่เสียซะก่อน
ARMUEY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2008 13:38  

คือ แบบว่าอยากสอบถามผู้ที่ใช้ LG KP110 หน่อยค่ะ พอดีจะซื้อ แต่ไปถามทางร้าน ทางร้านบอกว่ารุ่นนี้ไม่ดี อ่านเจอ mem ยาก แล้วเวลาลงเม็มแล้ว ลงเพลงไป 100 กว่าเพลง
แต่สามารถเล่นได้ แค่ 4 เพลง สรุปคือไม่ดี ก็เลยอยากผู้รู้หน่อยค่ะ ว่าเครื่องเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ
Nutttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2008 00:39  

เพลง กับ เมมไม่มีปัญหานะ
ผมใช้เมม 2 gb อยู่
แค่ตอนใส่เมมใหม่ ต้องฟอแมตด้วยมือถือแล้วลงเพลงในโฟลเดอร์ที่กำหนด

ปัญหาคือพิมพ์ข้อความแปลกๆ อะ
T9 เวลาเลือกคำได้แล้ว กดขวา 1 ครั้ง กลายเป็๋นเว้นวรรคต้องลบกลับ
อีกอย่าง กาปุ่ม enter ไม่เจออะ
micheal8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG KP110
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2008 21:41  

รุ่นนี้เราก็ซื้อให้แม่เราใช้นะ ฟังก์ชั่นการใช้งานดีมากเลย

ข้อดี
1.แบตค่อนข้างจะทนทานต่อการใช้งานเพราะแบตอยู่ที่ 900 MH (ขนาดฟังเพลงเกือบทุกวัน ยังอยู่ได้เป็นอาทิตย์เลย)
2.ฟังเพลง MP.3 ไม่ว่าจะเป็นทางหูฟังหรือลำโพงเสียงดีมาก ถ้าเป็นลำโพงเปิดดังสุดเสียงก็ไม่แตก
3.สามารถลงภาพ เพลง หรือ อื่นๆ ทางการ์ดรีดเดอร์ ซึ่งถือว่าสะดวก เพราะด้านฝาหลังถอดไม่ยากเกินไป
4.รับ GPRS , MMS ได้ และสามารถโหลดโปรแกรมที่เครื่องรองรับได้อีกด้วย
5.วิทยุเสียงชัดดี

ข้อเสีย
1.หูฟังเป็นสายเสียบเสี่ยงการเสียง่าย
2.วิทยุต้องเปิดแบบใส่หูฟัง
3.เวลาเปิด MP.3 ไม่สามารถทำรายการอื่นร่วมได้ (ไม่เหมือนโนเกียที่สามารถเปิดอย่างอื่นดูได้)
4.หาหน้ากากหรือซองซิลิโคนใส่ยาก เพราะส่วนมากเค้าไม่ค่อยจะผลิตของ LG

นึกไม่ออกแล้วแหละว่ามีอะไรอีก แต่ถ้าสงสัยประการใด ก็สามารถส่งเมล์มาสอบถามได้ที่
micheal_btad8@gmail.com
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 10:36  

วันนี้ (10 ธ.ค.51) ที่โลตัส ลดราคาเหลือ 990 บาท !!! (แค่วันนี้วันเดียว) โอ๊ว แม่เจ้า เดี๋ยวต้องไปสอยซะแล้ว
ซื้อมาแล้วคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 20:37  

ซื่อมา 990 คับ

แต่ทำไมมันไม่แถมการ์ด 1 gb ให้ อ่า งง หาในกล่องก็ไม่เจอ
ไรเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 16:38  

ซื้อ โลตัส 990 เหมือนกัน แต่ ได้แค่ เครื่อง สายชาร์จ กับ หูฟัง สามอย่างเท่านั้น ไม่มี micro sd card

สอบถามหน่อยว่า ตอนเลือก ตั้งค่า>> สถานะหน่วยความจำ>>ถ้าไม่ใส่ card มันจะไม่มีเมนู หน่วยความจำภายนอกขึ้นมาใช่เปล่า ต้องซื้อมาใส่ก่อน แล้วมันถึงจะขึ้นใช่ไหม แล้วจึง format ได้ เข้าใจถูกไหม หรือว่า จะ format จาก PC ได้เลย
jokerMX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2009 12:28  

ผมซื้อมาแค่ 1250 เองครับ สีขาว + เมม 1 GB อุปกรณ์ในกล่องครบ แต่ไม่มีสายดาต้า
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมซื้อมาโลตัสเชียงใหม่ 1111 บาท
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2009 00:47  

ผมซื้อมาโลตัสเชียงใหม่ 1111 บาท ไม่มีเมมแถมอ่า

อยากรุ้ว่าหน่วยความจำในเครื่องมีไหมครับ ถ้ามีมีเท่าไร อ่าครับ
นครเมือง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2009 15:21  

ถามนิดครับมีสายดาต้าลิงค์ขายที่ไหนบ้างอะครับไม่อยากเปิดแบตเอาเมมเข้าๆออกๆกลัวมันเจ๊งเร็วอะครับ
นครเมือง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 11:31  

หน่วยความจำภายในเครื่องถ้าดูไม่ผิดมี 1 MBครับ
แอลจี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โลตัส ตั้งราคาใหม่ 1990
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 12:26  

โลตัส ตั้งราคาไว้ที่ 1990 แล้วตอนนี้
ว่าจะซื้ออีกตัวไม่ไหว
ซื้อ Card 2 gb ก้อโอเค นะ รองรับ
doctorV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 16:45  

รบกวนถามวิธีเอาเพลงหน่อยครับ

อ่านจากข้างบนแล้วงง อะคับ

คือเครื่องผมมันมองไม่เห็นเมมอะครับ

เริ่มต้นต้องไปที่เมนูไหนยังงัยอะคะบ

ขอบคุณครับ พอดีผมโลเทค มากอะคับ
annie_beebee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 18:04  

ขอถามหน่อยนะคะว่า format เปิดใช้การ์ด ลงเพลงเรียบร้อย

แล้้วพอทีนี้จะลงเพลงเพิ่ม ใส่เข้าไปอีกรอบ
ที่ pc มันไม่ขึ้นโฟลเดอร์พวกเพลงให้แล้วอะค่ะ

แล้วพอใส่กลับเข้าไปในมือถืออีกที
มันดันไม่อ่านการ์ดซะงั้น

ทำไงดีคะ T^T

annie_beebee@hotmail.com
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG KP110 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 13:43  

ซื้อมาแล้วคับ โอเคมากๆ
1.ราคา 990 บาท แถมพร้อม เมม 1 GB สมอลทอค ที่ชาร์ท
2. ที่เค้าว่าสียงริงโทนเบา ลองแล้ว ไม่เบานะคับ ตั้งเสียงริงโทน ก้ดังดีคับ
3. วัสดุ ก็สมราคา บอบบางนิดนึง พลาสติก ฝาหลัง ก่บางไปหน่อย แต่โดยรวม ดีคับ
4. ไม่ต้องซื้อ เมมเพิ่ม สุดนอดเลย แค่ 990 บาท เมมเป็นของ scandisk 1 gb
5. เสียงเพลง ก้ดีคับ รับได้ระดับดีนะคับ
6. FM. คลื่นดีคับ ใช้ได้เลย
7. เสียงลำโพงฟัง อาจเบาไปนิดดดดนึง ถ้าเสียงรอบข้างดัง อาจจะไม่ค่อยชัด
8. เมนูต่างๆ ก้เข้าได้เร็วพอสมควร
9. เสียดาย ช่องเสียบ สายหูฟัง ไม่เป็นแจ๊คทั่วไป เลยไม่ได้ลองกับหูฟังดี ๆ ติ Lg ตรงนี้

ถ้าในราคาระดับนี้ ต้องยอมรับว่า คุ้มเกินคุ้มจิงๆ คับ สอยมาสะ 2 เครื่อง มีเมม 1 Gb ด้วย
(เมมกำลังขึ้นราคา ก้ประมาณ 2ร้อยกว่าบาทแล้ว) LG ก็ใจดีสุดๆ แล้ว
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 13:52  

เพิ่มเติมคับ เล่นเน็ตได้ด้วยนะ ก้ความเร็ว Gprs ได้ขนาดนี้ก็ดอแล้ว ภาษาไทยก้ยังไม่เออเรอเท่าไร ถ้าใช้เปนไงจะเพิ่มเติมนะคับ

ตอนแรกจะซื้อ g-net 214 สเปคพอๆ กัน แต่ไม่แถมเมม คนขายว่างั้นนะ ไม่ได้แกะกล่องดู
เพระไปถาม ที่ บิ๊กซี ก้ขาย 990 บาท แต่ไม่แถมเมม

ลืมบอกไปคับ ซื้อที่ทรูมูฟ ช๊อป นะคับ ใครสนใจ ไว้เปนเครืองสำรอง รับรองก้ไม่ผิดหวัง อย่างน้อนยก้เอาไว้ฟังเพลง mp3 วิทยุแก้เหงาได้
Jo0000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 19:32  

อย่าไปเอามาใช้เลยครับ ไม่สามารถเล่น Mp 3 จริงๆๆๆได้ผิดหวังมากเสียตังปล่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 19:44  

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: